PDA

View Full Version : Hà Nội: Các mẹ cho mình hỏi về áo phao siêu nhẹ (nhờ mod ạ )

_Sunny_
12-30-2011, 03:24 PM
Chào các mẹ!
Mình đag muốn tìm mua 1 chiếc áo fao siêu nhẹ hàng VNXK, nhưng dạo trong diễn đàn, mình bị rối thông tin về đủ loại áo fao @.@
Mẹ nào từng mua áo fao siêu nhẹ rồi cho mình ít thông tin được không? Mình định mua loại ko mũ, mình ở Bạch Mai, có nơi nào gần gần chỗ mình bán ko?

MeXeko
12-30-2011, 03:28 PM
Chào các mẹ!
Mình đag muốn tìm mua 1 chiếc áo fao siêu nhẹ hàng VNXK, nhưng dạo trong diễn đàn, mình bị rối thông tin về đủ loại áo fao @.@
Mẹ nào từng mua áo fao siêu nhẹ rồi cho mình ít thông tin được không? Mình định mua loại ko mũ, mình ở Bạch Mai, có nơi nào gần gần chỗ mình bán ko?

Tớ vừa mua một cái áo phao lông vũ siêu nhẹ. Áo nhẹ lắm, khoảng 300g. Cảm giác mặc lên rất thoải mái và ấm. Thời tiết hôm nay tớ mặc 1 áo ba lỗ, một áo thun dài tay cổ lọ, và khoác áo phao mà vẫn ấm lắm. Tớ mua 680k của mẹ bán trên này.

_Sunny_
12-30-2011, 03:40 PM
cảm ơn mẹ XeKo nhé, mẹ nó pm cho tớ link bán áo với.

MeXeko
12-30-2011, 03:47 PM
cảm ơn mẹ XeKo nhé, mẹ nó pm cho tớ link bán áo với.

Link đây nhé. Mẹ nó vào thử xem.

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/435861-Qu%E1%BA%A7n-%C3%A1o-VNXK-%C4%90%E1%BA%B8P-%C4%90%E1%BB%98C-%C4%90%E1%BB%88NH-cho-c%E1%BA%A3-nh%C3%A0-%C3%81o-l%C3%B4ng-v%C5%A9-si%C3%AAu-nh%E1%BA%B9-Uniqlo-Nh%E1%BA%ADt-B%E1%BA%A3n

_Sunny_
12-30-2011, 04:10 PM
cảm ơn mẹ nó nha, ngày mai tớ đi xem hàng

thichlamme91
12-30-2011, 04:50 PM
áo phao có loại lông vũ,có loại thường,bt là thế ạ.lông vũ mà mua china thì phải cẩn thận kẻo lông nó lả tả ra,nói chung em bị nghiện hàng vnxk nen cứ hàng vn mà dùng chị ạ,nhiều xiền hơn thì order hàng hiệu về.hi

notme
12-30-2011, 05:02 PM
E cũng quan tâm vấn đề này đây ! Muốn kiếm cái áo để chống chọi với cái thời tiết đại hàn đây !
Có điều ko biết thế nào là hàng VNXK xịn đây ! Nghe nói hàng nhái,hàng dựng ,hàng nối truyền ,hàng lỗi...vv ! ko biết phân biệt kiểu gì đây các mẹ ?

_Sunny_
12-30-2011, 10:37 PM
áo phao có loại lông vũ,có loại thường,bt là thế ạ.lông vũ mà mua china thì phải cẩn thận kẻo lông nó lả tả ra,nói chung em bị nghiện hàng vnxk nen cứ hàng vn mà dùng chị ạ,nhiều xiền hơn thì order hàng hiệu về.hi

mình cũng xác định mua hàng VNXK nhưng thông tin lẫn lộn quá. Cũng đi qua vài cửa hàng Made in VN xem thử nhưng mỗi nơi 1 khác, mà chất áo nhìn cũng ko nuột.
Chả biết đâu là xịn @@

_Sunny_
01-03-2012, 09:22 AM
Các mẹ ơi, hôm trc em đi 1 vòng tìm áo siêu nhẹ đấy, thấy chỗ nào cũng có, mẫu mã y chang (có lẽ vì trước h em toàn nhìn hình trên lcm) nhưng giá cả thì mỗi nơi 1 khác.
Em lên cái viet mark ở Kim Liên, thấy áo Prospecs siêu nhẹ giá có 450k, mà trên diễn đàn em thấy có mẹ bán hơn 500k 600k lận. Còn áo lông vũ converse thì 650k, kiểu dáng na ná nhau, khác nhãn hiệu thôi, các chị bán hàng ở đó nói áo fao thì rẻ hơn áo lông vũ.
Em hoa hết cả mắt vì ko fân biệt được cái nào với cái nào, thế là em qua CH VNXK gần nhà, cũng mua 1 cái fao siêu nhẹ VNXK Lecaf giá 450k.
Ko ấm lắm nhưng nhẹ thật, với giá đó thì thấy cũng ok.
Trước em tin tưởng giá của các mẹ trên lcm là tốt nhất nhưng giờ e thấy phân vân quá, chât lượng chưa biết tnào, chưa biết xuất xin hay "nhái" xịn mà cứ nhiều như lợn con.
Sorry các mẹ nhưng em thấy bớt tin tưởng nhiều rồi :(

notme
01-03-2012, 08:16 PM
Các dạng thường là:
1. Hàng xuất dư, hàng y bản như hàng xuất
2. Hàng vỡ hợp đồng, hàng này chắc vì lý do gì đó giữa hai bên mà vỡ hợp đồng, không xuất đi được nên bán trong nước. Có thể do không đạt yêu cầu, có thể hai bên chơi khó nhau v....v....
3. Hàng thừa thiếu phụ kiện, là hàng mà trong kế hoạch để làm ra sản phẩm xuất ra, người ta phải có dư vải cũng như phụ kiện. Tuy nhiên, khi đủ số lượng thành phẩm để xuất đi, trong nhà máy còn vải, còn gần như đầy đủ hết đồ để tiếp tục sản xuất thì họ sẽ tiếp tục sản xuất để bán trong nước, còn có thiếu một phụ kiện nào đó thì họ sẽ có cái khác thế vào sao cho gần như giống nhất. hàng này nhiều khi giống y như hàng xuất chỉ khác cái khuy chẳng hạn, hoặc như áo levis, giống y như hàng mẫu, chỉ khác cái khóa nhôm .
4. Hàng lên. là hàng người ta làm lên số lượng theo ni mẫu nước ngoài đặt để bán trong nước. Vải và phụ liệu thuộc kế hoạch B.
5.Hàng không qua được KCS. Tức là hàng bị loại ở khâu kiểm hóa ấy. Ví dự như dính vết dầu máy khâu, vải bị một lỗ nhỏ, ống cao ống thấp...v...v.. Đáng lẽ phải mang hủy nhưng các ông nhà ta có cách để bán dc ra cho dân nhà ta ấy mà.

Nói chung còn nhiều dạng nữa, nhưng nói nhiều em lại bảo rối rắm quá thì chẳng biết nói thế nào. Về cơ bản thì hàng VN có 5 dạng trên thôi. Giải thích thế rồi mà em còn không hiểu thì chị chịu, trình độ sư phạm không chuyên mà. Nhưng nói gì thì nói, chúng đều là hàng VN cả , là hàng chất lượng tốt, kỹ, do người VN làm ra cho người Việt mình mặc được đẹp, rẻ, hợp mốt với thời đại là các ông trong khu công nghiệp tài lắm rồi.
Còn em muốn mua chính hãng thì cứ vào store mua cho yên tâm. Chị không care gì đâu. mỗi người có một quan điểm về hàng hóa riêng mà. Ví dụ như chị cũng có khách, chỉ mua hàng khi nó có mác giấy thôi, không có mác giấy không mua. Vì chị cho rằng có mác giấy là xịn, hề hề...mỗi người một quan điểm mà.
.Như thế này thì mình thấy chỉ có loại 1,2 là hàng chuẩn nhất ! .

meruacoi
01-03-2012, 09:10 PM
e cũng muốn mua 1 cái lông vũ mà giờ nhiều quá đâm ra loạn chẳng biết đâu thật, đâu giả mà mua

_Sunny_
01-04-2012, 08:49 AM
mạn phép post tn này của 1 mẹ gửi cho mình, đọc xong mình còn hoang mang hơn.

mẹ nó ơi
Mình trước có 1 thời gian bán quần áo VNXK nên mình cho mẹ nó lời khuyên thế này nhé

Thị trường HN cũng như lamchame loạn hết cả lên với các tit về áo siêu nhẹ, xuất xịn

Thực ra nếu là áo xuất dư thì có 2 lý do: 1 bị lỗi, 2 là thừa hàng - tất cả những áo này trước khi được kiểm tra và xả hàng đều bị cắt mác, đánh dấu hoặc sẽ tẩy, xóa mác, và lượng hàng bị lỗi và dư ko bao giờ quá % quy định của hãng
Còn nguồn thứ 2 là do ăn cắp của công nhân may, lượng hàng náy rất hiếm và ít có, thường hàng này còn chip điện tử nhé

Mẹ nó phải mua nhiều hoặc hay lân la hàng này thì mới biết
1. Chất vải: Phần lớn hàng bán trên làmchame là hàng " lên" tức là hàng độn giống về kiểu dáng công nghiệp nhưng chất vải, khóa và lớp lóy, lớp lông vũ hoặc bông sẽ ko được như hàng xuất
2. Tem mác: Tem mác của nhà sản xuất bị nhái lại hoặc ghép lại cho có mác chứ ko đủ
3. Hàng trà trộn: hàng này từ TQ sangm phần lớn sai tên, hoặc viết tên TAnh rất buồn cười, trà trộn vào thành hàng Nhật bản hoặc HQ xuất hoặc có khi các mẹ kêu là hàng Ordered.

Nếu mẹ nó sàng hàng này thì có thể đãi cát tìm vàng trên lamchame để mua vì vẫn có 1 vài mẹ bán hàng đúng đấy, còn nếu chưa thực sự biết về hàng VNXk thì
Mình thấy mẹ nó nên mua tại các hệ thông của M2, Brother thì yên tâm hơn xíu

Mình VD nhé:
Năm ngoái mình bán hàng VNXK cho bé, mình đi lấy hàng và lấy được có 3 áo siêu nhẹ của Mountain, hàng xuất đi HQ, áo chính hãng còn đầy đủ giấy tờ tem mác, và quan trọng là nó có tem vỡ, tức là chỉ cần bạn mặc, giặt hoặc đơn giản là vò mạnh vào phần tem là nó vỡ ra và phía trong là hãng của áo. Mình lấy tại chỗ bán đó là 800k, năm ngoái nhé
Nhưng các mẹ trên này bán ầm ầm hàng này có 450-750K tùy mẹ nhưng khi đến toàn là hàng độn thôi ( hàng lên) vì ko hề giống 1 tý nào về khóa và chất vải chỉ na ná chứ ko như áo mình đang mặc.

Còn áo siêu nhẹ lông vũ của Nhật:Áo lông vũ siêu nhẹ Uniqlo Nhật Bản
Áo này bên Nhật bán khá phổ biến nhưng ko phải là dòng cao cấp mà là dòng thường.
Mình chưa dùng hàng này nên ko khuyên bạn được nhưng cũng đã có hàng nhái, tiếng Anh viết rất hay sai chính tả chưa nói là tiếng Nhật in trên áo, giá nó là 1.1tr thôi nhưng các mẹ vẫn bán 1.8 là bình thường
Bạn cứ nghiên cứu thêm nhé

Chúc mẹ nó tìm được áo ưng ý

thinhhung1126
01-04-2012, 01:00 PM
Mình cũng mua trên lamchame suốt, cũng phải lựa đấy mẹ nó ạ. hàng china có nhiều mẫu mã y chang, giá thì rẻ hơn, nhưng tiền nào của ấy, hàng xịn nhìn nuột hơn nhiều.

changetheworld
01-12-2012, 04:57 PM
Hỡi ơi! Lương tâm bán hàng!.....
Nghe mẹ trên nói chán nhỉ! Gọi nhau mẹ này, mẹ kia thân thiết thế mà bán toàn hàng lởm... Giá rẻ thì hàng "rẻ" thôi, sao ko nói thật với nhau....
Với đồng lương hiện tại của mình, mình cũng chỉ xài hàng lên và hàng China thôi, ko dám mơ tưởng hàng xịn....
Nhưng thật thà thì lại khó sống ....

Pham Phuong Linh
01-12-2012, 06:06 PM
He, tớ cũng loạn lên vì áo, tớ có mua 1c áo lông vũ, thấy bảo VNXK, 600K, hic, khi mặc lông vũ chui ra tương đối nhiều, tớ nghĩ thế vì nó dính hết cả vào áo bên trong và toàn phải nhặt ra, chả biết hàng thuộc loại nào :(.

menhimchuot
01-12-2012, 06:45 PM
nói thật là fai tự m kiểm chứng thôi bạn ah.đừng thấy mọi người mốt cái j mình mặc như thế.đừng lên vietmark đắt lắm.các mẹ quảng cáo thế thôi nhưng thực sự có n thứ cũng o đúng đâu nhé.còn chuyên mác mỏ ,bg trung quốc cũng làm giả mác madein vn,đấy trên hàng bồ bán rất n.còn thực sự hàng xuất xịn rất ít.và size to ít người nặc vừa.năm ngoái m mua đc 1 cái mà đến bg cũng chưa thấy ai mặc giống mình m mua ở trên cửa hàng xk thanh trì trên trần nhân tông nhưng năm nay lên thì lại thấy bán hàng đại trà n lắm mà lai đắt nữa.chẳng han ao zaza lông vũ mà dáng dài cổ phồng nhà mẹ chiminh bán 690 thì trên đấy bán 1000k.còn mẫu áo đấy bác m mua bên đức nhưng của indonexia SX là 140 eur.đấy mới là hàng xịn.còn mua thi cứ mua thôi ,nếu ai đi đc xa thì sang đường 5 của may 10 thì có thể có áo xịn

notme
02-02-2012, 10:35 PM
Xem ra muốn kiếm dc hàng xin giá Vn hơi khó nhỉ ? Toàn hàng dựng thôi ah !