PDA

View Full Version : Cần giúp: nhờ Mod khóa giúp topic này nhé, thank you

letecnen
01-01-2012, 09:22 PM
.................................................. ......................... ,...........

letecnen
01-06-2012, 12:30 PM
.................................................. ....................................,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

TuAnh_shop
01-06-2012, 07:15 PM
e nghe nói mất có 700k công bơm thui.
còn pải tiềm gì nữa ý thì tùy từng bác sĩ mình theo. mỗi lần chắc khoảng rơi vào 2tr thui.

Huong_Mio
01-07-2012, 09:32 AM
Chào bạn, mình xin post lại đây Quy trình IUI tại BV PSHN của mẹ Apple bên wtt đã tổng hợp lại để mọi người được rõ nhé:

- 7h30 - 8h: Xếp sổ ở tầng 3 nhà D
Các mẹ đi lên cầu thang tầng 3, rẽ phải, đặt sổ vào cái hộp trước cửa phòng "Lọc rửa". Khoảng 8h-8h30 người ta sẽ gọi vào phòng lấy thông tin vào 1 tờ giấy "Theo dõi IUI" và phát 1 cái lọ để lấy tinh trùng. Càng đến sớm càng được gọi đầu tiên. Vì phòng lấy tinh trùng hay bị tắc, do các bố "hành sự" hơi lâu :Silly: nên các mẹ đến sớm được phát lọ trước cho các bố lấy sớm thì đỡ căng thẳng tâm lý, chứ 5-6 ông đứng chờ nhau cũng dễ ức chế lắm

Lấy tinh trùng xong nộp vào phòng hồ sơ lúc nãy, cầm giấy đi mua hóa đơn ở tầng 1 nhà D cầu thang trong cùng bên tay trái. Mua hóa đơn xong lại nộp vào phòng hồ sơ. Phần 1 đến đây là xong. Lúc này các bố có thể về đi làm bình thường, vì cũng chẳng còn việc gì ở đó nữa.

Lúc này các mẹ đi vệ sinh nốt lần cuối, rồi nhịn tiểu để chờ IUI

- 10h30-11h30: Bơm tinh trùng vào buồng tử cung

Y tá sẽ gọi tên các mẹ để lấy tinh trùng đã lọc rửa, nhận cái lọ xong thì nắm chặt vào lòng bàn tay cho ấm, kẻo từ lúc phát đến lúc bơm hơi lâu thì tinh trùng sẽ bị yếu hoặc chết hết thì toi

Bác sĩ bơm dùng 1 cái mỏ vịt để mở rộng cổ tử cung, cố gắng càng thả lỏng càng dễ bơm và đỡ bị đau.

- 11h30-1h: Nằm nghỉ

Các mẹ về các phòng nằm nghỉ, có cái gối và cái chăn thì kê vào mông, kẹp chặt 2 đầu gối gác chân lên thành giường hoặc lên tường. Chừng 1h sau thì có thể về. Đi taxi hay xe máy đều được, không cần phải quá kiêng kỵ. Vì tử cung của mình như quả bóng bay có cái lỗ bé xiú, cần phải có mỏ vịt hoặc súng của các bố thì mới mở ra được , hơn nữa bác sĩ đã bơm rất sâu nên không sợ bị trào ra.

- Sau IUI:

Tối ngày IUI và tối ngày hôm sau, hai vợ chồng nên xxx, nhiều bố mẹ đón được con nhờ việc xxx này, chứ không hẳn chỉ IUI là xong đâu. Vì có khả năng trứng sẽ rụng muộn hơn so với giờ tiêm kích trứng, hơn nữa cần nhiều tinh trùng để tiết ra enzim làm tan vỏ trứng để 1 em tinh trùng chui vào, do đó càng xxx nhiều khả năng đậu càng cao.

Hôm sau nữa thì bắt đầu đặt thuốc theo chỉ định của bác sĩ. Khi đặt nếu có điều kiện các mẹ ra hàng thuốc hỏi mua găng tay tiệt trùng, để đỡ bị viêm khi đặt thuốc vào sâu bên trong.

Vẫn có thể hoạt động, đi làm, xxx bình thường, nhưng cần nhẹ nhàng hơn để không ảnh hưởng nếu đã đậu thai. Ngày 11 sau IUI trở đi đã có thể thử máu, ngày 13 sau IUI có thể thử que. Đừng thử sớm rồi lại lo lắng.

Nguồn: thanks to mẹ Apple bên wtt nhé!

letecnen
01-16-2012, 03:25 PM
thank mọi ng nhé.............................................. ..................

letecnen
12-26-2013, 09:54 AM
chủ đề xong m k biết khóa lại ntn nhỉ