PDA

View Full Version : Tranh luận: Một chiếc nhẫn có thể biết giới tính của bé ???

BesHoai
01-12-2012, 02:05 PM
Các mẹ cùng trắc nghiệm xem chính xác bao nhiêu % nhé:

Chuẩn bị:

- 1 nhẫn vàng tây trơn (nhẫn tròn).
- 1 sợi tóc (khoảng 20 - 25 cm).

Bây giờ các mẹ cùng thử nhé:

- Luồn sợi tóc vào chiếc nhẫn và chập 2 đầu sợi tóc lại với nhau.

- Khum bàn tay phải (bàn tay của người có thai nhé)

- Cầm 2 đầu sợi tóc (phía dưới có chiếc nhẫn)

- Đưa sợi tóc có chiếc nhẫn từ bên ngoài vào lòng bàn tay và đếm 1 rồi lại đưa ra ngoài, 2,,,,3,,,,4..... đến lần thứ 9 thì giữ nguyên trong lòng bàn tay (ko đưa ra ngoài nữa).

Trong quá trình đưa ra đưa vào lòng bàn tay cố gắng đừng để chạm tay các mẹ nhé !!!

==> Các mẹ giữ yên 1 lúc sẽ có 1 trong 2 hiện tượng như sau:

- Nhẫn lắc qua lắc lại (lắc ngang) => con zai.

- Nhẫn lắc thành vòng tròn => Con gái.

Các mẹ cùng thử và báo kq lên đây nhé. Hy vọng là đúng , để chị em chúng mình đỡ 1 khoản tiền SÂ với bắt mạch. :D :D :D

Tớ cũng đã thử với 1 số người kq như sau:
- 1 mẹ đã có 1 con gái đầu, 1 bé trai thứ 2, 1 lần hút sau cùng: nhẫn lắc ngang

- 1 mẹ đã có 2 con gái, 1 lần hút sau cùng: nhẫn lắc ngang

- 1 mẹ đã có 2 con gái : nhẫn xoay tròn

- 1 mẹ đã có 1con zai : nhẫn lắc ngang

- 1 mẹ đã có 1con zai, đang bầu 5 tháng con zai : nhẫn lắc ngang

- 1 mẹ đã có 2 con gái và đang có bầu 1 tháng: nhẫn lắc ngang

Các mẹ thử tiếp nhé..........

Cò đây là kq của các mẹ:

Hi hi, cái trò này hay thật. Bố mình cũng thử cho mình suốt. Cũng đúng được ku đầu. Giờ đang chờ bé thứ 2 xem có đúng là con gái như ô bói ko ^^. À, bổ sung là thử được cả khi chưa lấy chồng mang bầu nhé, với con gái thì nhúng lên nhúng xuống cái nhẫn 9 lần còn con trai thì 7 lần thui.

nhà mình đứa đầu con giai,bỏ 1,đưa 2 con gai cũng xoay tròn,buồn cười nhỉ,cảm giác có lực hút trong lòng bàn tay ý.hoa hết cả mắt,hi,hi.............

Mẹ em cũng thử cho em, nhưng bằng quả lắc, chẳng biết ngẫu nhiên hay gì=> Chuẩn các mẹ ạ! 1 em cu năm rồng ^^

Chẳng biết có thật ko. Mình vừa thử, lắc ngang --> con zai ==> đúng.

em làm với nhẫn vàng ta từ lúc mới bầu mẹ chồng xem cho là thằng ku, giờ bầu 38w rồi đúng là ku thật ạ, hyhy

Mình cũng test với chủ topic nhé, mình mới được 7w thôi , và mình thử luôn bằng nhẫn cưới luôn (k nhất thiết phải là nhẫn trơn đâu mẹ nó ah), cái này e cũng làm từ ngày xưa rồi nhưng k nhớ, mọi người bảo em thụ thai tháng 11 mà năm nay em 25 thì chắc chắn con trai, và em thử cái này của chị cũng là lắc ngang => con trai, kết quả e sẽ báo với nhà mình khi nào có kết quả chính xác nhé. cảm ơn chủ topic đã có ý tưởng hay và rất độc đáo

Em vừa thử = nhẫn cưới, lắc ngang các mẹ ạ, hi vọng sớm săn được em ku rồng , hihi

mình cũng biêt trò này, thử với mình thì đúng đấy, nhưng với em dâu mình thì k biết có chuẩn k vì nhẫn xoay tròn mà bác sỹ lại bảo con trai...hihihi...đẻ ra là chính xác nhỉ....

hi.vừa làm xong và thấy buồn cừoi quá,thấy nó như xiếc ý,chiếc nhẫn đứng im rồi laọi quay ngang,chả nhẽ mình lại chửa thằng ku,thôi đợi sa lên bá tình hình các mẹ:d

cái vụ này bùn cười quá các mẹ à. e ko có nhẫn trơn tròn, có mỗi cái nhẫn cưới. Nhưng e vẫn lấy thử, hihi. em làm ko chuẩn lắm, nhưng cái cuối nó lắc ngang các mẹ à. có điều các cụ bảo cầu phải cầu ngược, nên e cầu con gái nha. :p

mẹ_tuấn_minh
01-12-2012, 02:26 PM
Hi hi, cái trò này hay thật. Bố mình cũng thử cho mình suốt. Cũng đúng được ku đầu. Giờ đang chờ bé thứ 2 xem có đúng là con gái như ô bói ko ^^. À, bổ sung là thử được cả khi chưa lấy chồng mang bầu nhé, với con gái thì nhúng lên nhúng xuống cái nhẫn 9 lần còn con trai thì 7 lần thui.

BesHoai
01-12-2012, 02:34 PM
mình cũng thử với cả em gái mình ( :D chưa chồng chưa con :D) kq là nhẫn xoay tròn = nói vậy thì sau này sẽ sinh con gái đầu ah mẹ nó :D

Mẹ Lũng
01-12-2012, 03:01 PM
chèn, vụ này mới ah, cũng vui vui hehe, hên xui ai bít đâu được đúng hun

BesHoai
01-12-2012, 03:07 PM
chèn, vụ này mới ah, cũng vui vui hehe, hên xui ai bít đâu được đúng hun
thì thế nên mình mới nhờ các mẹ cùng thử....
những mẹ nào siêu âm biết giới tính rồi thử là chuẩn nhất :D

bimbim82_minhmun
01-12-2012, 03:20 PM
nhà mình đứa đầu con giai,bỏ 1,đưa 2 con gai cũng xoay tròn,buồn cười nhỉ,cảm giác có lực hút trong lòng bàn tay ý.hoa hết cả mắt,hi,hi.............

BesHoai
01-12-2012, 03:23 PM
Như vậy là cũng khá chuẩn đấy mẹ nó nhỉ . chúc mừng mẹ nó đạt điểm 10 rùi nhá:D

kitty_beautiful
01-12-2012, 03:37 PM
Hi hi Mình chưa tìm đâu ra nhẫn vàng tây chơi :D nhẫn cưới thì có được không nhỉ?

BesHoai
01-12-2012, 03:49 PM
Hi hi Mình chưa tìm đâu ra nhẫn vàng tây chơi :D nhẫn cưới thì có được không nhỉ?

Tôi nghe bảo, vàng tây mới chính xác , he he qua tôi cho bà muợn nè :D

xuanhuong1986
01-12-2012, 04:44 PM
Chị cho em hỏi với "Khum bàn tay phải (bàn tay của người có thai nhé)" có nghĩa là xoè lòng tay phải ra rồi cầm nhẫn bên trái rồi nhúng nhúng ah chị???? em hiểu đúng ko ạ? cái này đúng với cả người chưa có bầu hả chị???????? em phải thử mới đc. nhưng chịu ko kiếm ra nổi nhẫn vàng tây trơn =.=

me.cuty
01-12-2012, 09:28 PM
Mẹ em cũng thử cho em, nhưng bằng quả lắc, chẳng biết ngẫu nhiên hay gì=> Chuẩn các mẹ ạ! 1 em cu năm rồng ^^

BesHoai
01-13-2012, 09:04 AM
Chị cho em hỏi với "Khum bàn tay phải (bàn tay của người có thai nhé)" có nghĩa là xoè lòng tay phải ra rồi cầm nhẫn bên trái rồi nhúng nhúng ah chị???? em hiểu đúng ko ạ? cái này đúng với cả người chưa có bầu hả chị???????? em phải thử mới đc. nhưng chịu ko kiếm ra nổi nhẫn vàng tây trơn =.=

Cái này chị cung ko biết em ah, chị cũng chưa tin lắm nên mới lên đây hỏi các mẹ xem có chính xác ko, và coi như là 1 kiểu trắc nghiệm để kiểm chứng độ chính xác là bao nhiêu % em ah. Nếu mà đúng hoàn toàn thì các mẹ lại có thêm 1 kn cho minmhf ... :D

BesHoai
01-13-2012, 09:11 AM

Lại thêm 1 người ... đúng nữa :D.
Cám ơn mẹ nó nhiều nhé.

momo
01-13-2012, 09:22 AM
Chẳng biết có thật ko. Mình vừa thử, lắc ngang --> con zai ==> đúng.

ElizHuang
01-13-2012, 09:24 AM
Cái vụ này hay quá, hehhehe, quả này phải đi kiếm cái nhẫn vàng tây về thử nghiệm sau này mình có bé trai hay gái mới được, thú vị quá các mẹ nhi?

cua_hanoi
01-13-2012, 10:56 AM
Lại thêm 1 người ... đúng nữa :D.
Cám ơn mẹ nó nhiều nhé.

Chị ứ đúng.. nên c ko tin trò bói nhẫn này lắm

E thử lấy 1 cây bút chì, lấy 1 cái kim xâu chỉ vào rồi cắm kim vào phần cuối của bút chì, phần có tẩy ấy. sau đó em để trên lòng bàn tay phải >> xoay tròn là gái, lắc ngang là trai

chip88
01-13-2012, 01:23 PM
em làm với nhẫn vàng ta từ lúc mới bầu mẹ chồng xem cho là thằng ku, giờ bầu 38w rồi đúng là ku thật ạ, hyhy

vic87
01-13-2012, 02:59 PM

Chuẩn bị:

- Đưa sợi tóc có chiếc nhẫn từ bên ngoài vào lòng bàn tay và đếm 1 rồi lại đưa ra ngoài, 2,,,,3,,,,4..... đến lần thứ 9 thì giữ nguyên trong lòng bàn tay (ko đưa ra ngoài nữa).

Trong quá trình đưa ra đưa vào lòng bàn tay cố gắng đừng để chạm tay các mẹ nhé !!!

Các mẹ cùng thử và báo kq lên đây nhé. Hy vọng là đúng , để chị em chúng mình đỡ 1 khoản tiền SÂ với bắt mạch. :D :D :D

Mình cũng test với chủ topic nhé, mình mới được 7w thôi , và mình thử luôn bằng nhẫn cưới luôn (k nhất thiết phải là nhẫn trơn đâu mẹ nó ah), cái này e cũng làm từ ngày xưa rồi nhưng k nhớ, mọi người bảo em thụ thai tháng 11 mà năm nay em 25 thì chắc chắn con trai, và em thử cái này của chị cũng là lắc ngang => con trai, kết quả e sẽ báo với nhà mình khi nào có kết quả chính xác nhé. cảm ơn chủ topic đã có ý tưởng hay và rất độc đáo

momo
01-13-2012, 03:07 PM
Hình như từ đầu topic toàn là lắc ngang và toàn là các mẹ có zai. Giờ có ai có kết quả lắc vòng vòng mà đúng là con gái thì bảo nhé. Chứ chị nghi là đưa ra đưa vào kiểu này thì nó chỉ lắc ngang đc thôi.

BesHoai
01-13-2012, 04:42 PM

E thử lấy 1 cây bút chì, lấy 1 cái kim xâu chỉ vào rồi cắm kim vào phần cuối của bút chì, phần có tẩy ấy. sau đó em để trên lòng bàn tay phải >> xoay tròn là gái, lắc ngang là trai

Thế của chị nó lắc ngang hay xoay tròn vậy ? :D
Để em thử cách của chị xem sao :D

hungminh123
01-13-2012, 04:50 PM
Thế của chị nó lắc ngang hay xoay tròn vậy ? :D
Để em thử cách của chị xem sao :D

:D vô tình thấy top ở trang chủ nên mò vào thôi, thế bà thử chưa kq ntn rùi ? bà quyết tâm săn ku rồng thật đấy à

Northerngirl
01-13-2012, 04:53 PM
:D vô tình thấy top ở trang chủ nên mò vào thôi, thế bà thử chưa kq ntn rùi ? bà quyết tâm săn ku rồng thật đấy à
ava mới đẹp quá, mẹ nó khoẻ hẳn chưa, lâu lắm ko thấy lang thang, hiii,

ku bear
01-14-2012, 04:34 PM
Hay nhỉ, mình đi kiếm nhẫn và thử cái, nhưng dự định tới 2014 mới bầu cơ, liệu đc ko nhẩy

mit_mit_mit
01-14-2012, 04:41 PM
Em vừa thử = nhẫn cưới, lắc ngang các mẹ ạ, hi vọng sớm săn được em ku rồng , hihi

lehanako
01-14-2012, 04:45 PM
mình cũng biêt trò này, thử với mình thì đúng đấy, nhưng với em dâu mình thì k biết có chuẩn k vì nhẫn xoay tròn mà bác sỹ lại bảo con trai...hihihi...đẻ ra là chính xác nhỉ....

huongmaibeautiful
01-14-2012, 08:11 PM
hi.vừa làm xong và thấy buồn cừoi quá,thấy nó như xiếc ý,chiếc nhẫn đứng im rồi laọi quay ngang,chả nhẽ mình lại chửa thằng ku,thôi đợi sa lên bá tình hình các mẹ:d

lamsaodayhame
01-15-2012, 12:28 AM
Hôm 2 đứa em, 1 đứa em chồng 1 đứa bạn nó ngồi chơi cái trò này, còn bói được cả khi nào cưới chồng nữa, 2 đứa ko biết bói kiểu gì mà gật gù thấy tâm đắc lắm, em ngồi nhìn thấy tay người bói giữ ko cân nên phi là bói hộ cho thì đứa nào cũng giống nhau nên em chả tin:D

bopbibong
01-15-2012, 09:25 PM
cái vụ này bùn cười quá các mẹ à. e ko có nhẫn trơn tròn, có mỗi cái nhẫn cưới. Nhưng e vẫn lấy thử, hihi. em làm ko chuẩn lắm, nhưng cái cuối nó lắc ngang các mẹ à. có điều các cụ bảo cầu phải cầu ngược, nên e cầu con gái nha. :p

BesHoai
01-16-2012, 10:35 AM
Hôm nọ mình đi khám, gặp các mẹ bầu, mình thử cho 2 mẹ đúng rắp.
1 mẹ 32 tuần --> nhẫn xoay tròn---> con gái. Đúng
1 mẹ 13 tuần --> nhẫn lắc ngang ---> con trai. Đúng

men.be.phot
01-16-2012, 10:36 AM
ihii em cũng nghe thấy vậy??? bé cạnh nàh bói cho em, nó cứ quay tít, nó bảo em toàn sinh con gái, hứchức.......

BesHoai
01-17-2012, 09:03 AM
ihii em cũng nghe thấy vậy??? bé cạnh nàh bói cho em, nó cứ quay tít, nó bảo em toàn sinh con gái, hứchức.......

Chị chỉ thử với những mẹ đang có bầu thì thấy đúng. con chưa chống lầy hợac chưa có bầu thì chị ko bít vì phải chờ thời để kiểm nghiệm.
Kq thế nào em nhớ vào báo cáo tình hình nhé. :D

kittenhanam
01-17-2012, 10:30 PM
Hồi mình sinh xong bé gái đầu, 1 chị cơ quan mình cũng làm trắc nghiệm này cho mình. làm 2 lần thì lần đầu nhẫn xoay tròn, lần 2 thì lắc ngang. hihi, sâ thì bác sỹ bảo giống bố rồi, đợi 1 tháng nữa sẽ biết có chính xác hay k

BesHoai
01-18-2012, 09:52 AM

Chị ơi !
em thử cách này của chị rùi
ẫBút chì lắc ngang chị ạ.

cua_hanoi
01-18-2012, 10:09 AM
Chị ơi !
em thử cách này của chị rùi
ẫBút chì lắc ngang chị ạ.

Hí hí... thế thì ok đó, mà chị xem tháng thụ thai cho e cũng là boy mà.. thôi chờ số phận xem sao e nhỉ

BesHoai
01-18-2012, 10:11 AM
Hí hí... thế thì ok đó, mà chị xem tháng thụ thai cho e cũng là boy mà.. thôi chờ số phận xem sao e nhỉ

EM đánh cược với "số", nhưng mà em thua thì .....lúc ấy chắc em xỉu mất :D

Princess
01-18-2012, 07:29 PM
các chị ơi, em thấy mẹ chồng em bảo là xoay tròn mới là con trai, lúc lắc đồng hồ là con gái, em làm cho bố mẹ chồng em mấy lần đều đúng và rất giống nhau. Ông bà chỉ có 2 con nên lần đầu xoay tròn lần thứ 2 lắc ngang, lần thứ ba thì nó đứng im và rung rung. Cái trò này em nghe nói tính cả những em bé k giữ được đó ạ

BesHoai
01-18-2012, 07:41 PM
các chị ơi, em thấy mẹ chồng em bảo là xoay tròn mới là con trai, lúc lắc đồng hồ là con gái, em làm cho bố mẹ chồng em mấy lần đều đúng và rất giống nhau. Ông bà chỉ có 2 con nên lần đầu xoay tròn lần thứ 2 lắc ngang, lần thứ ba thì nó đứng im và rung rung. Cái trò này em nghe nói tính cả những em bé k giữ được đó ạ

Lắc mới là con trai em ạ. xoay tròn là con gái. Chị đã thử với rất nhiều người và đúng như vậy đó.

cua_hanoi
01-19-2012, 01:20 PM
EM đánh cược với "số", nhưng mà em thua thì .....lúc ấy chắc em xỉu mất :D

Thôi đừng xỉu em ơi.. Lộc trời cho.. kiểu gì cũng boy.. mà e ko tin là chị dẫn ai đi sa cũng boy à. hihi. Có cần nhờ mát tay ko nào? chắc e 8w rồi à. sắp sa chuẩn đc rồi

BesHoai
02-06-2012, 11:28 AM
Thôi đừng xỉu em ơi.. Lộc trời cho.. kiểu gì cũng boy.. mà e ko tin là chị dẫn ai đi sa cũng boy à. hihi. Có cần nhờ mát tay ko nào? chắc e 8w rồi à. sắp sa chuẩn đc rồi

EM cám ơn chị. Hum nào chị dẫn em đi nhớ. hy vọng...hy vong.... :D

bimiki
02-07-2012, 01:17 PM
Hehe, để về em kiếm cái nhẫn trơn rồi em làm thử xem thế nào :) Thanks chị nhé ^^

me_pe_chit
02-07-2012, 02:09 PM
chị BesHoai đang mong boy ạ? hi hi ^^. hồi cấp 3 hội em có trò xoay nhẫn để xem bao nhiu tuổi lấy chồng nữa :D

me_pe_chit
02-07-2012, 02:10 PM
ah,. dạo này em chuyển sang bán đồ nhà làm chị ah, hi hi. gian nan buôn bán cuối cùng quay về đồ nhà làm, được ít được nhiều chẳng vấn đề gì chị nhỉ.

BesHoai
02-07-2012, 02:17 PM
Hehe, để về em kiếm cái nhẫn trơn rồi em làm thử xem thế nào :) Thanks chị nhé ^^

xong ngày mai báo cáo kq em nhé :D

BesHoai
02-07-2012, 02:23 PM
ah,. dạo này em chuyển sang bán đồ nhà làm chị ah, hi hi. gian nan buôn bán cuối cùng quay về đồ nhà làm, được ít được nhiều chẳng vấn đề gì chị nhỉ.

Chị nc các món nhà em lâu rồi, nhưng mãi ko hết nghén :( , cũng tại cái tội muốn làm mc...

BesHoai
02-07-2012, 02:24 PM

Chị nc các món nhà em lâu rồi, nhưng mãi ko hết nghén :( , cũng tại cái tội muốn làm mc...

huongmaibeautiful
02-08-2012, 09:50 PM
Hình như từ đầu topic toàn là lắc ngang và toàn là các mẹ có zai. Giờ có ai có kết quả lắc vòng vòng mà đúng là con gái thì bảo nhé. Chứ chị nghi là đưa ra đưa vào kiểu này thì nó chỉ lắc ngang đc thôi.

e thử đúa đầu nó lắc tròn xoe,thì đúng là công chúa thật
nhưng tập e e sa 16w rồi bảo con trai thử nhẫn thì lắc ngang,vậy chác là trò này ko chuẩn rồi,e sa 2 lần rồi vẫn bảo con gái,nhìn thấy ngã 3 đồng lộc rồi ạ

BesHoai
02-09-2012, 10:45 AM
e thử đúa đầu nó lắc tròn xoe,thì đúng là công chúa thật
nhưng tập e e sa 16w rồi bảo con trai thử nhẫn thì lắc ngang,vậy chác là trò này ko chuẩn rồi,e sa 2 lần rồi vẫn bảo con gái,nhìn thấy ngã 3 đồng lộc rồi ạ

Kiẻu này phải chờ đẻ ra thì mới chính xác :D

mimixixi
02-09-2012, 11:20 AM
Cái trò này chú PGD công ty tớ dạy tớ.
Đứa đầu con gái tớ thử thấy nhẫn lắc vòng tròn.
Đứa này mới mang thai tớ thử thấy lắc ngang, hy vọng con trai..hiiiiii

BesHoai
02-09-2012, 11:25 AM
Cái trò này chú PGD công ty tớ dạy tớ.
Đứa đầu con gái tớ thử thấy nhẫn lắc vòng tròn.
Đứa này mới mang thai tớ thử thấy lắc ngang, hy vọng con trai..hiiiiii

Thôi cứ tự an ủi và hy vọng :D (có mất gì đâu nhỉ)

bapcaitim
02-09-2012, 03:09 PM
Mình cũng từng thử làm cái này và tin lắm vì mấy anh chị có con rồi bói thấy đúng. Mình test thì là 1 trai và 1 gái sau thế mà h thành ra 2 trai híc ..híc ...=> cũng chưa chắc đúng đâu các mẹ ạ. Làm em cứ hí hửng có con gái.

me_tuenhi
02-09-2012, 09:12 PM
em có 1 bé gái 17 tháng rồi , mới bị nhỡ đc 8w lấy nhẫn cưới ra thử thì nhẫn lắc ngang.Trong khi các loại đoán giới tính = cách tính tuổi mẹ, tuổi bố , tháng thụ thai âm lịch gì đó đều là con gái ạ. Em cũng đag hồi hộp lắm đây :)

mimixixi
02-10-2012, 09:49 AM
Thôi cứ tự an ủi và hy vọng :D (có mất gì đâu nhỉ)
Hiii... kệ cứ hy vọng chị ạ, ko được thì cũng ko sao, 2 con gái cũng thích mà chị...

mimixixi
02-10-2012, 09:51 AM
em có 1 bé gái 17 tháng rồi , mới bị nhỡ đc 8w lấy nhẫn cưới ra thử thì nhẫn lắc ngang.Trong khi các loại đoán giới tính = cách tính tuổi mẹ, tuổi bố , tháng thụ thai âm lịch gì đó đều là con gái ạ. Em cũng đag hồi hộp lắm đây :)
Chị này giống e.keke...e 28 tuổi âm, tính theo lịnh vạn sự thì thụ thai tháng 12 là gái, mà thử bói theo nhẫn thì thấy nhẫn lắc ngang.. hy vọng quá chị nhỉ ( đứa đầu em có con gái thử thì nhẫn lắc vòng tròn mà.hiii)

BesHoai
02-14-2012, 03:02 PM
Chờ mãi, hồi hộp cuối cùng mình cũng đã có kết quả:
Thử từ lúc 2 vạch đỏ === Nhẫn lắc ngang.
Bây giờ 12 tuần 2 ngày === KQ siêu âm 5% giống mẹ :D (95% còn lại thuộc về bố nó)

Như vậy đối với mình, mình khẳng định là "trò bói nhẫn này rất Đúng"
:D :D :D

nhim_nhim
03-06-2012, 02:43 PM
Chờ mãi, hồi hộp cuối cùng mình cũng đã có kết quả:
Bây giờ 12 tuần 2 ngày === KQ siêu âm 5% giống mẹ :D (95% còn lại thuộc về bố nó)

đã thấy lắc ngang để em siêu âm xem thế nào rồi vào báo cáo nhé

nhim_nhim
03-06-2012, 02:48 PM
c Maika dẫn em đi sâ đi em đang muốn con dzai đây =))

nhim_nhim
03-07-2012, 08:31 PM
e đi sâ rồi con trai , hôm wa em thử nhẫn lắc ngang :D

MeHuuDuy
03-07-2012, 09:08 PM
ửMình cũng được thử trước khi có bầu bé thứ hai, kết quả bói nhẫn là con gái, mình sinh con trai, huhu. Cô bạn thử cùng, thử là con gái, sinh bé trai.

Anna's mom
03-08-2012, 12:44 PM
[QUOTE=BesHoai;9075881]Chờ mãi, hồi hộp cuối cùng mình cũng đã có kết quả:

Chúc mừng mẹ nó nhé :) em đang ở tuần 24, vừa thử xong, nhẫn cũng lắc ngang, mà em thử bằng nhẫn cưới. Nhưng hồi 18w5d em siêu âm bs nói là girl (em đang ở Mỹ, chỉ được siêu âm lúc 8w, 12w và 18w thôi, nên giờ chẳng biết có chính xác ko, em cũng chỉ được siêu âm 2D thôi, không biết có phải 4D không tốt không nhưng ở đây họ không siêu âm 4D). Giờ chịu không siêu âm được thêm lần nào nữa để khẳng định chính xác, phải đợi đến tháng 7 thôi. Nghe các mẹ nói bói nhẫn khá chuẩn mà em cũng mong quá cơ. Bé đầu nhà em là girl gần 26 mons rồi.

maithuhnd
03-08-2012, 01:28 PM
Mình nghe trò này lâu rồi và nhiều rồi, trên này các mẹ bàn tán vui thế.... chúc các mẹ và baby đều khoẻ mạnh nhé.

nhim_nhim
03-08-2012, 01:31 PM
[QUOTE=BesHoai;9075881]Chờ mãi, hồi hộp cuối cùng mình cũng đã có kết quả:

Chúc mừng mẹ nó nhé :) em đang ở tuần 24, vừa thử xong, nhẫn cũng lắc ngang, mà em thử bằng nhẫn cưới. Nhưng hồi 18w5d em siêu âm bs nói là girl (em đang ở Mỹ, chỉ được siêu âm lúc 8w, 12w và 18w thôi, nên giờ chẳng biết có chính xác ko, em cũng chỉ được siêu âm 2D thôi, không biết có phải 4D không tốt không nhưng ở đây họ không siêu âm 4D). Giờ chịu không siêu âm được thêm lần nào nữa để khẳng định chính xác, phải đợi đến tháng 7 thôi. Nghe các mẹ nói bói nhẫn khá chuẩn mà em cũng mong quá cơ. Bé đầu nhà em là girl gần 26 mons rồi.
ở Mỹ ko cho sâ nhiều hả chị , 4D thì ở VN cũng chỉ dùng cho mốc quan trọng 12w,22w và 32w thôi , đương nhiên chắc nó ko tốt nên ng` ta ko dùng n` đâu , còn sâ 2D thì cứ nửa tháng lại sâ 1 lần để còn theo dõi sức khỏe của bé

Anna's mom
03-09-2012, 02:49 AM
[QUOTE=nhim_nhim;9387088][QUOTE=Anna's mom;9386366]

Mình qua Mỹ gần 2 năm rồi, nhưng bé đầu sinh ở VN xong mới sang đây. Siêu âm màu thì ở nhà có ai giới hạn gì đâu, cứ nhảy vào phòng khám nào họ sa màu là họ làm thôi, bao nhiêu lần cũng được. Ở drawy từ lúc có bâut là có một bs riêng của bệnh viện theo dõi thai kỳ cho mình rồi, họ hẹn khám 1 lần/tháng. Còn khi nào cần sa họ viết giấy cho mình sang phòng sa chứ mình chẳng tự nhiên đến phòng sa được. Sau 3 mốc siêu âm cùng các xét nghiệm này nọ thì kể từ tuần 20 đến lúc sinh là không được sa nữa. Các tháng sau đến khám chỉ xét nghiệm nước tiểu, đo chiều cao tử cung và cân nặng  của mẹ thôi. Mình có thắc mắc là những nguy cơ như rau quấn cổ, cạn ối, vôi hóa nhau, bé ko xoay đầu... Ở tháng cuối thì sao biết được. Họ trả lời tất cả các nguy cơ dị tật đã được loại bỏ từ tuần 20, còn các tuần sau khi đo các thông số trên là biết được em bé có phát triển bình thường hay ko. Những vấn đề ko xoay đầu, rau cuốn cổ là tự nhiên, siêu âm biết thì cũng ko làm gì được lúc đó. Còn khi lên bàn đẻ họ sẽ sâ kiểm tra lần cuối, nếu có bất kể vấn đề gì sẽ mổ luôn. Đại ý là họ sẽ kiểm soát mọi trường hợp trên bàn đẻ và xử lý một cách nhanh nhất. Họ nói thế nên mình cũng chả vặn vẹo gì được nữa mặc dù cũng thấy ấm ức. Chồng mình thì động viên: bệnh viện Mỹ chứ có phải gì đâu, họ xử lý nhanh lắm em đừng lo quá thế :( nhưng nhìn các mẹ ở nhà hàng tháng đều biết con lớn đến đâu, dài bằng nào, cân nặng bao nhiêu.. cả cái vụ muốn kiểm tra lại giới tính của con để chuẩn bị đồ cho chắc cũng không được nên thấy hơi buồn. Cái hình chụp 2D ghi It's a girl đen trắng nhòe nhòe chả nhìn thấy gì luôn. Hôm qua mang nhẫn ra đung đưa thấy lắc ngang lại càng chả biết thế nào. Vì nghén cũng khác tập 1 mà, khác hoàn toàn nên cứ mong ngóng!!!

mephuongchi020808
03-09-2012, 02:12 PM
Vụ này mình lắc xoay tròn tít, mạnh ơi là mạnh ==> Kết quả mình là boy, khôn gphari con gái

Tú Quyên 80
05-02-2012, 05:28 PM
ôi hay quá, cảm ơn e, tối nay c làm luôn, đang thèm con giai quá

phuonglm0807
05-02-2012, 05:37 PM
Hi hi, hay nhỉ. Để tớ thử xem sao nào.............................................. ...........

Tú Quyên 80
05-02-2012, 09:52 PM
minh vua lam roi. ngay dau tien, nhan da lac ngang. sau 9 cai cung lac ngang nhung k lac manh. luc ay dang ngoi truoc quat. k biet the nao. cho 12w di SA nua a. oi them con giai qua

BesHoai
05-02-2012, 10:16 PM
`
minh vua lam roi. ngay dau tien, nhan da lac ngang. sau 9 cai cung lac ngang nhung k lac manh. luc ay dang ngoi truoc quat. k biet the nao. cho 12w di SA nua a. oi them con giai qua

He he, thử lại vài lần nữa xem nào chị ui, :D nhớ tắt hết quạt đi nhé :D

mimixixi
05-19-2012, 10:45 AM
Úi.. em lắc nngang là 18w s.a 2D -> con gái roài.. ko biết 22w có mọc trỵm ko vậy ta ???? mong quá..keke

eco
05-23-2012, 03:04 PM
test kiểu này đúng với mình.hồi 18w chưa biết giới tính (hỏi bs úp mở,nhưng có vẻ là con gái),hôm 22w đi cùng hội bạn,1 chị mới test cho bằng cách này.kết quả con zai- chuẩn như sinh ra.
mà pp này thấy bảo đúng với các con về sau nữa, bà chị í test cho cả những người đã sinh xong(U50 và over 50 luôn) đều đúng về giới tính của các con.
Cơ mà tớ hy vọng nó ko đúng,vì đang mong đứa t2 là con gái :D

binpit
06-19-2012, 10:22 PM
Mình có thắc mắc thế này Bạn mình đã có 1 bé gái rồi.khi thử Test kiểu này thì lần đầu lắc tròn lần 2 cũng lắc tròn lần 3 lại đánh ngang nhưng lại mới bỏ 1 bé giờ lại đang có bầu thì tính thế nào

BesHoai
06-19-2012, 10:26 PM
Mình có thắc mắc thế này Bạn mình đã có 1 bé gái rồi.khi thử Test kiểu này thì lần đầu lắc tròn lần 2 cũng lắc tròn lần 3 lại đánh ngang nhưng lại mới bỏ 1 bé giờ lại đang có bầu thì tính thế nào

Như vậy,
lần 1 : gái
Lần 2(bỏ): gái
Làn 3: zai

Bạn của mẹ nó bầu đc bao nhiêu tuần rồi???

binpit
06-19-2012, 10:44 PM
Mới đc 11 tuần . Nên cũng hồi hộp lắm . Cám ơn mẹ nó nhé

binpit
06-19-2012, 10:46 PM
Mới đc 11 tuần nên cũng hồi hộp lắm . Cám ơn mẹ nó nhé

ME KEANU
06-19-2012, 10:57 PM
Cái này chuẩn với em đấy. Thấy giải thích là do trường sinh học mỗi người khác nhau thì phải. Có nhiều điều lạ chưa lý giải được...

BesHoai
06-19-2012, 10:58 PM
Mới đc 11 tuần . Nên cũng hồi hộp lắm . Cám ơn mẹ nó nhé

Thôi cố chờ thêm 2-3 tuần nữa rùi SÂ 4D cho chuẩn, nhưng cứ hy vọng đi, biết đâu chuẩn :D

Mình test cho mình từ lúc mới có 3-4 tuần --- chuẩn 100%
Test cho 1 cơ số người nữa cũng thấy đúng.

hoa_oto
06-20-2012, 02:57 PM
Mình thì chả tin lắm, vì thấy nó ko khoa học, nhưng thấy nhiều mẹ thử và thasy đúng với giới tính của con nhỉ, hihi, có ai biét lí giải tại sao lại thế ko?hihi

matomongto88
06-20-2012, 03:13 PM
Chị ơi, khum tay thế nào chỉ cho em với. E đang bầu đc 11w mà sốt sắng quá.

matomongto88
06-20-2012, 03:14 PM
Mà sao lại còn biết lần 1 lần 2 là thế nào hả chị?

BesHoai
06-20-2012, 04:03 PM
Mình thì chả tin lắm, vì thấy nó ko khoa học, nhưng thấy nhiều mẹ thử và thasy đúng với giới tính của con nhỉ, hihi, có ai biét lí giải tại sao lại thế ko?hihi

Chưa ai lí giải đc điều này bạn ạ :D

BesHoai
06-20-2012, 04:05 PM
Chị ơi, khum tay thế nào chỉ cho em với. E đang bầu đc 11w mà sốt sắng quá.

Khum tay giống như cái hình adv của bạn hoa_oto ở trên đó em, nhưng các ngón tay phải khít vào nhau nhé.

matomongto88
06-20-2012, 09:01 PM
Khum tay giống như cái hình adv của bạn hoa_oto ở trên đó em, nhưng các ngón tay phải khít vào nhau nhé.

Chị ơi, em bói thì thấy quay tròn, con gái đúng k c? Ôi, mừng quá.. Cả nhà chồng em đang mong con gái lắm. Cảm ơn chị yêu nhé!

BesHoai
06-20-2012, 09:32 PM
Chị ơi, em bói thì thấy quay tròn, con gái đúng k c? Ôi, mừng quá.. Cả nhà chồng em đang mong con gái lắm. Cảm ơn chị yêu nhé!

Chúc mừng em nhé. Theo kn thì xoay tròn là con gái còn lắc ngang là con trai.

thanhwang
06-20-2012, 11:21 PM
Em chưa cóa, thì test đc k chị? Phải nhẫn vàng ta à?

BesHoai
06-20-2012, 11:50 PM
Em chưa cóa, thì test đc k chị? Phải nhẫn vàng ta à?

nhẫn vàng tây cũng đc miễn là nhẫn trơn.
em cứ test thử xem,biết đc sau này mình sinh gái đầu hay zai đầu.
nhúng nhẫn lần 2 biêt giới tinh đứa thứ 2,

có ngươi f làm đến lần thứ 5 vẫn xoay tròn ----> híc số con 1 bề mà

matomongto88
06-27-2012, 05:17 PM
Chị ơi, hôm nay e đi siêu âm đc 12w3d rồi, và là công chúa chị ạ. Vào cảm ơn chị phát nữa!

hangpham678
06-27-2012, 11:22 PM
em còn là con gái các chị nhé, em vừa làm thử xong, nhẫn lắc ngang ( em làm 2 lần ) tức là sau sinh con trai hả các chị

BesHoai
06-28-2012, 07:19 AM
Chị ơi, hôm nay e đi siêu âm đc 12w3d rồi, và là công chúa chị ạ. Vào cảm ơn chị phát nữa!

Chúc mừng! chúc mừng em đc như ý nhé. CŨng khá là chuẩn đúng ko em?????

me_tintin2012
06-28-2012, 07:54 AM
Trò này có đúng ko các mẹ? Mình thì ko tin lăm ^^

BesHoai
06-28-2012, 09:46 AM
em còn là con gái các chị nhé, em vừa làm thử xong, nhẫn lắc ngang ( em làm 2 lần ) tức là sau sinh con trai hả các chị

Chị thấy bẩu thế, nếu em làm 2 lần mà đều lắc ngang thì sau này sinh 2 zai liền nhau nhá :D

matomongto88
06-28-2012, 12:08 PM
Chúc mừng! chúc mừng em đc như ý nhé. CŨng khá là chuẩn đúng ko em?????

Không phải khá chuẩn đâu chị, mà có khi là chuẩn đét ấy chứ haha

BesHoai
06-28-2012, 03:35 PM
Trò này có đúng ko các mẹ? Mình thì ko tin lăm ^^

Để hôm nào rảnh mình tập hợp những mẹ test thử và đúng/sai nhé. :D

maiphuong_2012
06-28-2012, 05:13 PM
zụ này mới quá hihi, de thu coi sao

maimai2509
06-28-2012, 09:48 PM
có em là sai đây. 14w siêu âm cái tông to hơn quạt mà nhẫn vẫn lắc ngang. hhuhuhu

hangpham678
06-28-2012, 10:42 PM
Chị thấy bẩu thế, nếu em làm 2 lần mà đều lắc ngang thì sau này sinh 2 zai liền nhau nhá :D
hí hí thích quá, sau này cứ anh nào zai trưởng thì chọn, hè hè

BesHoai
06-28-2012, 10:43 PM
hí hí thích quá, sau này cứ anh nào zai trưởng thì chọn, hè hè

Giừi ạ, lấy zai trưởng làm giề cho khổ hả em ? Đủ thứ đổ lên đầu í em ạ.

BesHoai
06-29-2012, 10:42 AM
zụ này mới quá hihi, de thu coi sao

EM thử test rùi thông bấu kq lên đây cho mọi người bít với nhé.

cubin 2012
06-29-2012, 02:23 PM
Hiii nghe mẹ BesHoai chia sẻ mình cũng về thử xem sao....

Pa2ya
06-29-2012, 04:00 PM
cái này mới thế, lần đầu tiên e đc nghe đến lun ^^!

BesHoai
06-29-2012, 04:02 PM
cái này mới thế, lần đầu tiên e đc nghe đến lun ^^!

Cái này cóa từ lâu roài em ạ (từ thời các cụ :D) nhưng mọi người ít biết thôi.

sbumchiu_pikachu
06-29-2012, 04:05 PM
bây h mình mới biết
phải thử nghiệm xem thế nào

BesHoai
06-29-2012, 04:06 PM
bây h mình mới biết
phải thử nghiệm xem thế nào

Mẹ nóa test đi rùi bấu cấu kq nha. :D

cubin 2012
07-02-2012, 04:32 PM
Mẹ BestHoai àh!Mình thử bằng nhẫn cưới của mình..

kết quả: Nhẫn lắc ngang như đồng hồ quả lắc ấy mẹ nó àh. vậy kết quả có đúng ko vì mình dùng nhẫn cưới.... ko phải là nhẫn vàng tây trơn????

BesHoai
07-02-2012, 05:10 PM
Mẹ BestHoai àh!Mình thử bằng nhẫn cưới của mình..

kết quả: Nhẫn lắc ngang như đồng hồ quả lắc ấy mẹ nó àh. vậy kết quả có đúng ko vì mình dùng nhẫn cưới.... ko phải là nhẫn vàng tây trơn????

Hì cái rì mình cũng ko bít có đúng ko, vì thấy bẩu là dùng nhẫn vàng tây/ta trơn chứ cũng ko nhất thiết là phải nhẫn cưới. Thử lại lần nữa xem, tháy hồi hôp quá .....

trangdt19886
07-03-2012, 08:34 AM
Chị chỉ thử với những mẹ đang có bầu thì thấy đúng. con chưa chống lầy hợac chưa có bầu thì chị ko bít vì phải chờ thời để kiểm nghiệm.
Kq thế nào em nhớ vào báo cáo tình hình nhé.

BesHoai
07-03-2012, 09:34 AM
Kq thế nào em nhớ vào báo cáo tình hình nhé.

Nhà em cũng thử với các mẹ bầu đều thấy đúng rắp. CÒn các em chưa bầu thì ko bít ntn, chờ 2 cô em gái xem thía nào rùi em bấu cấu kq ạ.

Pa2ya
07-03-2012, 10:36 AM
e thấy bảo dùng nhẫn vàng tây hoặc vàng ta trơn là dc mà chị, ko nhất thiết phải là nhẫn cưới, ko biết đúngko :)

baba&mama
07-03-2012, 11:50 AM
e thấy bà em thử cho mấy người kiểu này đúng phết đấy ạ

cubin 2012
07-03-2012, 01:29 PM
Hì cái rì mình cũng ko bít có đúng ko, vì thấy bẩu là dùng nhẫn vàng tây/ta trơn chứ cũng ko nhất thiết là phải nhẫn cưới. Thử lại lần nữa xem, tháy hồi hôp quá .....

Hii mình thử 3 lần cũng vậy mà...Tại vì mình không có nhẫn tây trơn vì vậy thử bằng nhẫn cưới thì thấy kết quả như vậy.... nhưng mà ko biết là kết quả thế nào chứ.... Haiz hồi hộp quá. có mẹ nào thử bằng nhẫn cưới mà có kết quả như mình không???

BesHoai
07-03-2012, 01:54 PM
Hii mình thử 3 lần cũng vậy mà...Tại vì mình không có nhẫn tây trơn vì vậy thử bằng nhẫn cưới thì thấy kết quả như vậy.... nhưng mà ko biết là kết quả thế nào chứ.... Haiz hồi hộp quá. có mẹ nào thử bằng nhẫn cưới mà có kết quả như mình không???

Ah, dạo trc có chị còn chỉ cho mình cách khác, mình thử thấy đúng.

Lấy cái bút chì có 1 đầu tẩy, cắm cái kim có 1 đoạn chỉ, cầm đoạn chỉ có cả kim và bút chì đó nhứng ra nhúng vào 9 cái (cái thứ 9 để yên trong lòng bàn tay) . Nếu đoạn bút chì lắc ngang : zai, xoay tròn gái.

Mẹ nó thử cách này xem. Nếu vẫn lắc ngang thì là đúng rồi :p

cubin 2012
07-04-2012, 11:47 AM
Ah, dạo trc có chị còn chỉ cho mình cách khác, mình thử thấy đúng.

Lấy cái bút chì có 1 đầu tẩy, cắm cái kim có 1 đoạn chỉ, cầm đoạn chỉ có cả kim và bút chì đó nhứng ra nhúng vào 9 cái (cái thứ 9 để yên trong lòng bàn tay) . Nếu đoạn bút chì lắc ngang : zai, xoay tròn gái.

Mẹ nó thử cách này xem. Nếu vẫn lắc ngang thì là đúng rồi :p

Hiiii, vậy àh, thế thì để mình về thử lại xem sao??? Cũng hồi hộp quá.....

cubin 2012
07-06-2012, 04:22 PM
Hiiii, vậy àh, thế thì để mình về thử lại xem sao??? Cũng hồi hộp quá.....

Hiiiii mình thử rồi cũng không khác so với lần thử nhẫn... lắc ngang mẹ BesHoai àh???? vậy có khác gì không mẹ BesHoai???

BesHoai
07-06-2012, 04:29 PM
Hiiiii mình thử rồi cũng không khác so với lần thử nhẫn... lắc ngang mẹ BesHoai àh???? vậy có khác gì không mẹ BesHoai???

Vậy là mẹ nó yên tâm là zai nhé , nhưng để chắc chắn hơn thì 12w đi sâ :D

cubin 2012
07-10-2012, 11:50 AM
Vậy là mẹ nó yên tâm là zai nhé , nhưng để chắc chắn hơn thì 12w đi sâ :D

Kiu kiu mẹ BesHoai nhé... khi nào có kết quả sẽ thông báo nhé...

Chip-puppy
07-10-2012, 01:34 PM
cái này mình điều khiển được mà, nhìn thật chăm chú vào cái nhẫn,trong đầu các mẹ tập trung nghĩ nó lắc ngang thì nó lắc ngang, nghĩ nó lắc tròn thì nó lắc tròn (mặc dù ngón tay không hề tác động), hehe, thật đấy, mình vẫn chơi trò này, có lúc đang lắc ngang mà mình chuyển qua nghĩ lắc tròn nó cũng thay đổi theo đấy, các mẹ thử đi

cubin 2012
07-10-2012, 02:15 PM
cái này mình điều khiển được mà, nhìn thật chăm chú vào cái nhẫn,trong đầu các mẹ tập trung nghĩ nó lắc ngang thì nó lắc ngang, nghĩ nó lắc tròn thì nó lắc tròn (mặc dù ngón tay không hề tác động), hehe, thật đấy, mình vẫn chơi trò này, có lúc đang lắc ngang mà mình chuyển qua nghĩ lắc tròn nó cũng thay đổi theo đấy, các mẹ thử đi

Hee vậy thì liệu thay đổi theo cảm giác vậy thì thông tin có đúng ko mẹ [B]Chip-puppy mà mẹ Chip-puppy đã biết được mang thai bé zai hay gái chưa?

BesHoai
07-10-2012, 02:26 PM

ở đây hầu như 98% các mẹ thử đều đúng, lúc í đầu chỉ nghĩ là nếu con gái thì xoay tròn còn con trai thì lắc, chứ chẳng ai nghĩ "phải lắc", rồi "phải xoay" cả :D

Chip-puppy
07-11-2012, 02:20 PM
hehe, thật ra mình thử cái này ban đầu là do đi bói, thấy ông thầy bói cứ điều khiển cái nhẫn ầm ầm trên lòng bàn tay và cổ tay mình rồi phán loạn xạ, kêu mình phải nộp tiền nọ kia (buồn cười lắm, ví dụ như lúc ông ấy bảo là số mình có nhiều trắc trở, đúng thì nhẫn quay vòng, quay thật, nộp tiền cũng bái thì hết đúng không, cái nhãn dừng phắt). Mình thấy vô lý quá, về nhà chịu khó tìm hiểu thì biết là hiện tượng bói nhẫn hay bói cốc thật ra là do 1 luồng sóng (hay gì gì ấy) phát ra từ não điều khiển, nếu như tập trung cao thì có khả năng tác động được vào những sự vật xung quanh (tất nhiên là cũng tùy người, tùy thời điểm, tình trạng sức khỏe, ko phải lúc nào cũng làm được). Sau đó thì mình cũng thử thì thấy đúng là có hiện tượng như thế thật. vì thế nên sau đó mình cạch mặt ông thầy bói. Còn các mẹ bầu thử thế nào mình cũng không bít, vì mình cũng đang bầu đây, nhưng mà cãi nhẫn lúc chạy ngang, lúc lại chạy vòng vòng, bác sỹ cũng bảo vẫn 50/50, :))

BesHoai
07-12-2012, 10:28 AM
hehe, thật ra mình thử cái này ban đầu là do đi bói, thấy ông thầy bói cứ điều khiển cái nhẫn ầm ầm trên lòng bàn tay và cổ tay mình rồi phán loạn xạ, kêu mình phải nộp tiền nọ kia (buồn cười lắm, ví dụ như lúc ông ấy bảo là số mình có nhiều trắc trở, đúng thì nhẫn quay vòng, quay thật, nộp tiền cũng bái thì hết đúng không, cái nhãn dừng phắt). Mình thấy vô lý quá, về nhà chịu khó tìm hiểu thì biết là hiện tượng bói nhẫn hay bói cốc thật ra là do 1 luồng sóng (hay gì gì ấy) phát ra từ não điều khiển, nếu như tập trung cao thì có khả năng tác động được vào những sự vật xung quanh (tất nhiên là cũng tùy người, tùy thời điểm, tình trạng sức khỏe, ko phải lúc nào cũng làm được). Sau đó thì mình cũng thử thì thấy đúng là có hiện tượng như thế thật. vì thế nên sau đó mình cạch mặt ông thầy bói. Còn các mẹ bầu thử thế nào mình cũng không bít, vì mình cũng đang bầu đây, nhưng mà cãi nhẫn lúc chạy ngang, lúc lại chạy vòng vòng, bác sỹ cũng bảo vẫn 50/50, :))

Cái này khó hiểu nhỉ? Cả BS và nhẫn đều giống nhau :D

Me.Be.Bi
07-12-2012, 10:50 AM
hihi cái này liệu có chuẩn ko các mẹ :D

cubin 2012
07-13-2012, 04:14 PM

Thật ra mình cũng thấy khi nào sinh em bé thì mới biết được, còn cái này bạn có thể tham khảo...

Ngô Thanh Thủy
07-13-2012, 04:18 PM

Cái này áp dụng đối với mình là sai. Vì mình nhớ xem lâu rồi mình được 1 trai, 1 gái mình cũng tin tưởng lắm, đinh ninh rồi mình sẽ có 1 trai 1 gái, nhưng hiện tại bây giờ là 2 giai:-D.

MeCorby
07-13-2012, 04:19 PM
Ôi vụ này sai toét nhé, các mẹ đừng có tin, tớ thử con zai, đi siêu âm thì con gái, hihi. Mà lúc tớ bầu to rồi, đi chọ các bà già cứ bảo chắc chắn con zai cơ. Từ đó mấy cái vụ nhẫn với dấu hiệu nọ dấu hiệu kia là tớ chả tin nữa.

BesHoai
07-13-2012, 04:30 PM
Cái này áp dụng đối với mình là sai. Vì mình nhớ xem lâu rồi mình được 1 trai, 1 gái mình cũng tin tưởng lắm, đinh ninh rồi mình sẽ có 1 trai 1 gái, nhưng hiện tại bây giờ là 2 giai:-D.

:D :D :D thế thì quá tốt rồi còn gì :D
Ah mà sau zai đầu mẹ nó có bị hỏng lần nào ko?????

cubin 2012
07-17-2012, 01:15 PM
Ôi vụ này sai toét nhé, các mẹ đừng có tin, tớ thử con zai, đi siêu âm thì con gái, hihi. Mà lúc tớ bầu to rồi, đi chọ các bà già cứ bảo chắc chắn con zai cơ. Từ đó mấy cái vụ nhẫn với dấu hiệu nọ dấu hiệu kia là tớ chả tin nữa.

Thật ra mẹ nào cũng muốn biết là con mình mang thai trai hay gái thfi ai mách thử cũng muốn thử cho vui vui...còn cụ thể thì khi nào mẹ tròn con vuông thì mới rõ mười mươi được...

xuongca123
02-20-2013, 10:28 AM
hay quá, mình oánh dấu để cho tập 2......................

BesHoai
02-20-2013, 10:36 AM
Những mẹ nào test và đã sinh bé rùi vào cho ý kiến cái nhỉ :D
Nhà mình tét lúc 1 tuần kq zai và hôm nay Zai nhà mình vừa đúng tròn 6m .

hoàng minh tâm
02-20-2013, 01:42 PM
Các mẹ ơi, mình thử lúc 9 tuần hơn hnay là nhẫn xoay vòng tròn - > con gái. Các mẹ chờ mình 2 tuần nữa báo cáo kết quả có đúng không nhé. Giờ chỉ mong con yêu khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông :)

nhim nho
02-23-2013, 09:28 AM
hj, sao e đo đến lần thứ 9 thì lúc đầu n lắc vòng, sau nó lại lắc ngang là sao ak?

Jigme_Lahmo
02-24-2013, 03:55 PM
Tớ đang bầu 8 tuần, hôm qua cũng thử. Lần đầu là quay tròn nhưng thử thêm lần nữa thì lắc ngang. Thêm mấy lần nữa đều lắc ngang. Hôm nay thử lại thì lần 1 cũng lắc ngang, lần 2,3 thì toàn lắc ngang hết. Chẳng hiểu sao lần đầu hôm qua lại quay tròn. Chẳng biết con gì. Giờ chỉ mong con khỏe mạnh, ngoan ngoãn là mừng lắm rồi.

gaotamthaihn
02-25-2013, 03:43 PM
hihi lúc đầu em cứ lắc 1 cái là cho nó chạm tay thì dc con gái, sau đó đọc kỹ ko cho chạm tay thì dc con trai hihi làm xong nói với ox cả hai ngồi cưới, đầu tuần sau là biết kết quả hehe hi vọng sẽ đúng

maihoang1902
02-25-2013, 09:24 PM
Tham khảo cũng thấy hay hay :)
Tối về em thử coi thế nào .

thuythien
02-26-2013, 08:07 AM
Mình cũng thử quay nhẫn để xem giới tính cho vui nhưng của mình ko đúng,hi

mecuabemiu
02-26-2013, 09:34 AM
Em cũng vừa mới thử chị ạ. Chiếc nhẫn lắc ngang k biết thế nào chị nhỉ. em mới có bầu thôi ạ. hihi

Hoa bachhop
02-26-2013, 09:40 AM

Chuẩn bị:

Cò đây là kq của các mẹ:

Mình mới lấy chồng, hôm rồi vừa đọc topic nay co thu nhung ma chua co thai. Ket quả la nhan lac ngang( thu bang nhan cuoi, ko tron lăm). Hy vọng là sớm có một thăng ku.hic.

Hoa Đô
03-04-2013, 04:19 PM
mình cũng thử từ khi chưa kết hôn vậy mà kết quả đến giờ là hoàn toàn chính xác, nhưng mình dùng nhẫn tròn vàng ta.

phuongsudl
06-30-2014, 02:02 PM

Chuẩn bị:

Cò đây là kq của các mẹ:
Ủa mà các c ơi, thử cái này là nhờ người khác làm hộ hay mình tự làm?

Alice26
06-30-2014, 05:29 PM
Cái này mình thử 2 người, cô em chồng mang thai tháng thứ 7 nhẫn xoay tròn - con gái, siêu âm cũng con gái,mình thì nhẫn lắc ngang - con trai -nhưng hồi 12w bác sỹ bảo gái, ko có lẽ bác sỹ nhầm :))

má mì ^_^
06-30-2014, 05:42 PM
cái này tớ hem thấy chính xác j cả >"<

nguyenngocbich1991
06-30-2014, 05:43 PM
hihi giờ e mới nghe thấy kiểu này đấy ạ. Đi siêu âm rồi thì ít nhầm lắm mn ơi
Cái này mình thử 2 người, cô em chồng mang thai tháng thứ 7 nhẫn xoay tròn - con gái, siêu âm cũng con gái,mình thì nhẫn lắc ngang - con trai -nhưng hồi 12w bác sỹ bảo gái, ko có lẽ bác sỹ nhầm :))

ntchi
06-30-2014, 07:16 PM
cái này là bói toán rồi , hì cũng hay thật ko biết nó đúng đc bao nhiêu % cm nhỉ

bạch_dương_hn
07-01-2014, 11:27 AM
Hehe cái này hồi trước em cũng làm này, vui phết, nhưng với em thì không đúng.

hayen.dulichhoanggia
07-01-2014, 02:11 PM
Trước mình có đọc bài về bói giới tính thai nhi bằng nhẫn cưới. Họ hướng dẫn ngược với bài nè. Hồi đó, hơn 2 tháng mình cũng lấy nhẫn cứoi với tóc ra bói. Kết quả nhẫn lắc ngang. Hix, mà bài viết đó nói nhẫn lắc ngang là con gái, mình cũng nghĩ vậy. Cuối cùng hồi 18 tuần mình đi siêu âm, bác sĩ nói con zai giống như bài viết của tác giả trên.

BesHoai
07-01-2014, 03:47 PM
Trước mình có đọc bài về bói giới tính thai nhi bằng nhẫn cưới. Họ hướng dẫn ngược với bài nè. Hồi đó, hơn 2 tháng mình cũng lấy nhẫn cứoi với tóc ra bói. Kết quả nhẫn lắc ngang. Hix, mà bài viết đó nói nhẫn lắc ngang là con gái, mình cũng nghĩ vậy. Cuối cùng hồi 18 tuần mình đi siêu âm, bác sĩ nói con zai giống như bài viết của tác giả trên.

Mình thử cho mình cả 4 lần đều thấy đúng. :)

changanan
07-01-2014, 04:20 PM
E nhớ hồi e mới phát hiện có bầu 1 chị cũng xem cho e bằng cách này, dùng lun nhẫn cưới của e. Thấy nhẫn cũng lắc ngang, mà e chưa check được giới tính con, sang tuần là biết kết quả rùi. He he, có gì e sẽ thông báo với các mom nhé!

Me_moka
07-05-2014, 02:11 PM
Cái này mình nghĩ o phải đâu,trác nghiệm vui thì đc,chứ mình o tin váo mấy điều này cho lắm