PDA

View Full Version : Khách sạn ở Cửa Lò

congchuanhỏ2009
05-25-2009, 12:17 PM
Chào các mẹ,

Gia đình em định đi nghỉ ở Cửa Lò dịp hè này (Dự kiến từ 5.6 đến 8.6)

em định đi tàu từ Hà Nội vào Vinh rồi đi oto ra Cửa Lò,

nhưng vấn đề là em chưa đến đó bao giờ, nên không biết dịch vụ và khách sạn ở đó ra sao, Ai có kinh nghiệm du lịch thì mách nước em với ạ.

Gia đình em định đi gồm 4 cặp vợ chồng và 1 cháu nhỏ,
muốn ở khu nào mà thuận tiện tắm biển và có 1 villa riêng cho cả gia đình.

Không biết ở Cửa Lò có khách sạn nào như thế không các mẹ nhỉ?

langtu_volga
05-25-2009, 08:19 PM
bạn thân mến hìhì 4 cặp vợ chồng chắc bạn định đặt 4 phòng fải k ;) mai mình tới cty mình sẽ check phòng cho bạn nhé :D giá thuê phòng ở Cửa Lò cao nhất các mơi mình từng biết *trong bình diện ksạn 2*) có j mai miình pm lại cho bạn nhé hfihì

Mít thối
05-26-2009, 03:50 PM
MÌnh vừa đi Cửa Lò về. Ở nhà khách VTV -180.000/phòng đôi. Nhưng phòng ở đây cũ rồi, có điều hoà, ti vi, tủ lạnh, bình nóng lạnh.

Hoặc nếu xịn hơn thì khách sạn Thái Bình Dương và Hòn Ngư

congchuanhỏ2009
05-26-2009, 04:50 PM
MÌnh vừa đi Cửa Lò về. Ở nhà khách VTV -180.000/phòng đôi. Nhưng phòng ở đây cũ rồi, có điều hoà, ti vi, tủ lạnh, bình nóng lạnh.

Hoặc nếu xịn hơn thì khách sạn Thái Bình Dương và Hòn Ngư

Ban oi, Thai Binh Duong va Hon Ngu ban co so DT ko? Neu co thi cho minh voi nhe, thanks ban nhieu

Mít thối
05-27-2009, 11:10 AM
Ban oi, Thai Binh Duong va Hon Ngu ban co so DT ko? Neu co thi cho minh voi nhe, thanks ban nhieu

http://www.hotels84.com/cualohotel.htm
Bạn vào đây mà xem, có đầy đủ thông tin, số điện thoại, địa chỉ đấy

congchuanhỏ2009
05-27-2009, 03:20 PM
http://www.hotels84.com/cualohotel.htm
Bạn vào đây mà xem, có đầy đủ thông tin, số điện thoại, địa chỉ đấy

Thanks ban nhieu nhe, minh se thu lien he xem the nao.

langtu_volga
05-28-2009, 11:05 AM
bạn ơi bạn đã đặt đc phòng chưa?mình vừa làm việc với bên Hòn Ngư!giá phòng chỉ khoảng 300k/phòng thôi hìhì có j bạn gọi cho mình,mình fax đặt phòng cho nhé ;)

congchuanhỏ2009
06-02-2009, 03:04 PM
bạn ơi bạn đã đặt đc phòng chưa?mình vừa làm việc với bên Hòn Ngư!giá phòng chỉ khoảng 300k/phòng thôi hìhì có j bạn gọi cho mình,mình fax đặt phòng cho nhé ;)

Ban oi, vi thoi gian co han, nen gia dinh minh quyet dinh chuyen sang di Sam Son ban a, nen minh dang kiem phong o Sam Son day, vi gap qua roi nen neu ban biet Khach san o Sam Son thi bao to voi

huecapetown
06-03-2009, 03:59 PM
Năm ngoái mình ở Pacific, tầng thứ 3, ko có kêu ca gì về phòng ốc đâu nhưng mà tầng 02 là phòng karaoke - ko có cách âm, nó cứ tra tấn lỗ tai mình suốt đêm, các mẹ đừng ở Pacific nhé !

Me Miu Kute
07-21-2009, 10:10 PM
Mẹ nó book ở Sài gòn - Kim liến đí, 700k/nite. Đây là KS 4sao duy nhât ở Cửa Lò đây. Lên mạng search số phone nhé, mình không có (vì đc người khác mời đi thôi).

Chúc vui vẻ!

huecapetown
07-28-2009, 11:34 AM
KS Sài gòn Kim Liên là ks 4 sao duy nhất ở CL nhưng mà các bạn đừng có thất vọng khi ở vì nội thất của nó chỉ tầm 2 sao thôi.

rocy
02-19-2011, 12:03 PM
Em thấy khách sạn công đoàn ở Cửa Lò cũng được các mẹ ạ.

zero_darling
02-22-2011, 11:21 AM
Em là người ở Vinh, Cửa Lò là điểm du lịch rất hấp dẫn ở quê em.Em thấy nếu các mẹ muốn du lịch chỗ sạch sẽ, đẹp, tiện lợi mà tiết kiệm thì vào Công Đoàn là OK.Còn không các mẹ mà có khoản tiền kha khá muốn sang trọng hơn tý thì ở KS Xanh or Thái Binh Duơng or Hon Ngư

hanguyen87
02-23-2011, 11:37 AM
Ở Cửa Lò bây giờ cũng có khá nhiều khách sạn mới phòng ốc cũng ok mà. Cụ thể là có cái Sa Nam, Viem moto em thấy nhiều người khen đấy chứ ạ

lesonnamdong
02-23-2011, 08:11 PM
hầy , lâu không được đi cửa lò , cũng thấy nhớ nhớ , cơ mà trong đó phòng ốc đa số thấy ọp ẹp quá (2-3 năm trước...không biết giờ sao nữa...) trừ mấy cái ks các mẹ vừa nêu trên , nhưng mà toàn ... 'fóc hền' nghĩa là 'hết phòng' thôi , gọi lúc nào cũng hết (đợt đi nghỉ) không biết họ găm phòng chờ khách lẻ để được giá cao hay sao đó,,, toàn phải ngủ 'bụi' ks nhỏ , được cái rẻ và không khí ở đây cũng được,,,phải tội giải trí buổi tối hơi buồn , ít thứ để giải trí ,,, phòng hát toàn hết & chất lượng bt , uống nước thì cũng tàm tạm ,,, nói chung là mọ người đi lấy không khí là chính, đổi gió,,, chứ còn dịch vụ thì chả đâu bằng thủ đô ,,,à mà quên, còn các chương trình phụ trợ , du lịch trong vùng cũng hơi nghèo nàn , không đặc sắc mấy (trừ có cái tour về thăm quê Bác Hồ là thấy còn ý nghĩa !) ,,, ĐƯợc mỗi cái mang mác 'guide' (nghiệp dư) nên khi đi mua mực & cá khô , mấy tay xe ôm hay nháy chủ hàng lựa cho mấy lô hàng mới & ngon (giá vẫn như khách mua thôi),,,Các bác khác thấy sao ??

huecapetown
02-23-2011, 09:50 PM
Em là người ở Vinh, Cửa Lò là điểm du lịch rất hấp dẫn ở quê em.Em thấy nếu các mẹ muốn du lịch chỗ sạch sẽ, đẹp, tiện lợi mà tiết kiệm thì vào Công Đoàn là OK.Còn không các mẹ mà có khoản tiền kha khá muốn sang trọng hơn tý thì ở KS Xanh or Thái Binh Duơng or Hon Ngư
Xanh và Hòn Ngư mình chưa ở, còn 02 lần ở Thái Bình Dương ngán cái vụ Karaoke ko cách âm ở tầng 2 quá, cứ ông ổng đến tận 1h sáng tra tấn lỗ tai người ta... mà CL một năm có một vụ nên sợ cái mùi phòng ốc ẩm mốc, cũ kỹ lắm.

lesonnamdong
02-26-2011, 05:00 PM
@huecapetown: bạn nói mấy cái vụ này chuẩn quá , tôi lượn lờ ở mấy khu quanh đó cũng nhiều , nhiều tới mức mà cách đây 4,5 năm gì đó không nhớ , ra đó 3 ngày chỉ nằm KS và ... Ngủ,,, vẫn nhớ mấy cái mùi này (nhiều phòng có mùi thế lắm,,,). Còn cái vụ karaoke thì , cả ks đi ngủ , trừ ... nhân viên ks,,,,tụ tập hát hò tới 2-3h sáng , rồi ngồi đánh bài tới 4-5h ,,,,choáng, tưởng có mỗi khách du lịch thích món...bài này,,,,cắp phích xuống xin nước sôi , thì họ bảo,,,tự vào đun nước,,,giúp họ...vẫn nhớ vẫn nhớ,,,

hoa_nguyen_88
03-02-2011, 05:22 AM
Xanh và Hòn Ngư mình chưa ở, còn 02 lần ở Thái Bình Dương ngán cái vụ Karaoke ko cách âm ở tầng 2 quá, cứ ông ổng đến tận 1h sáng tra tấn lỗ tai người ta... mà CL một năm có một vụ nên sợ cái mùi phòng ốc ẩm mốc, cũ kỹ lắm.

TBD nhà tắm hôi , đồ đạc thì cũ ,phòng toàn mùi ẩm mốc . phục vụ thì không chuyên nghiệp chán lắm . bạn nào đi thì nên cân nhắc nhé .

myjade
03-11-2011, 10:55 AM
Mình đang chuẩn bị đi CL trong tháng tư đây, nhưng nghe vụ phòng ẩm mốc ghê quá. Lần này mình còn đưa cả ông bà và em bé đi nữa. Mình đi CL nhiều rồi, nhưng toàn đi gần cuối mùa hè nên chưa bao giờ bị phòng mốc. Mọi năm mình toàn chọn những ksan mới xây và ăn ở ngoài biển.
KS Sa Nam mình ở 1 lần, cạch luôn. Ăn trong ksan mỗi bữa sáng buffet và đúng 1 bữa trưa, mình gọi mực trứng, nhân viên ksan mang lên 1 đĩa 6 con mực trứng, nhưng chỉ có 2 con là còn trứng, còn những con khác đã bị rút lõi rồi. Hỏi thì các em phục vụ lúng ta lúng túng k trả lời được! Mình thuê giặt là, nhân viên ksan làm mất quần áo của bà chị với đứa cháu mình, lại mất cái áo đắt tiền của bà ấy mới chết chứ. Sau vụ này, kinh nghiệm là quần áo đẹp thì tự giặt lấy!
Mình chưa ở Hòn Ngư bao giờ, theo các bạn thì có nên ở đấy k? Mình định đi 30/4, sợ đông nên muốn ở ksan nào có nhà hàng to để đặt ăn luôn tại đấy. Mình thấy ksan này cũng hơi cũ, sợ phòng ẩm mốc lắm.

nhân trần
03-11-2011, 01:08 PM
Mình đang chuẩn bị đi CL trong tháng tư đây, nhưng nghe vụ phòng ẩm mốc ghê quá. Lần này mình còn đưa cả ông bà và em bé đi nữa. Mình đi CL nhiều rồi, nhưng toàn đi gần cuối mùa hè nên chưa bao giờ bị phòng mốc. Mọi năm mình toàn chọn những ksan mới xây và ăn ở ngoài biển.
KS Sa Nam mình ở 1 lần, cạch luôn. Ăn trong ksan mỗi bữa sáng buffet và đúng 1 bữa trưa, mình gọi mực trứng, nhân viên ksan mang lên 1 đĩa 6 con mực trứng, nhưng chỉ có 2 con là còn trứng, còn những con khác đã bị rút lõi rồi. Hỏi thì các em phục vụ lúng ta lúng túng k trả lời được! Mình thuê giặt là, nhân viên ksan làm mất quần áo của bà chị với đứa cháu mình, lại mất cái áo đắt tiền của bà ấy mới chết chứ. Sau vụ này, kinh nghiệm là quần áo đẹp thì tự giặt lấy!
Mình chưa ở Hòn Ngư bao giờ, theo các bạn thì có nên ở đấy k? Mình định đi 30/4, sợ đông nên muốn ở ksan nào có nhà hàng to để đặt ăn luôn tại đấy. Mình thấy ksan này cũng hơi cũ, sợ phòng ẩm mốc lắm.

Mình đi CL mấy lần rồi, hầu như năm nào cũng vào và mỗi lần vào ở 1ks, chỉ có KS Việt Anh là ở đến 2 lần. KS Hòn ngư bạn định ở thấy bảo cũng được, ks cũng ko mới lắm. Tuy nhiên ở đó KS nào cũng có phòng đẹp và phòng không đẹp. Theo mình Lúc mình đăng ký mình nên thoả thuận luôn được mà. YC đầy đủ TV, tủ lạnh, điều hoà, hướng nhìn ra biển...

lesonnamdong
03-11-2011, 02:57 PM
tình hình tiêt mục du lịch hè của các nhà có vẻ 'xôm tựu' wá ha?!
,,,biết là CL không sạch , mà vẫn muốn đi , không phải vì rẻ,,,CL có cái hay riêng của nó đó,,,
,,,thực ra đi CL , chưa phát triển nhiều về dịch vụ , cũng có nét riêng , đến mấy chỗ dịch vụ tốt thì sướng đã đành,,,
,,,đến mấy chỗ như CL , thấy mình tự do hơn mấy chỗ dịch vụ ngon lành kia , không cần sự phục vụ tính theo "SAO" ,,,
chu đáo cũng hay , mà 'hoang sơ' kể cũng là lạ,,,

myjade
03-11-2011, 05:13 PM
vừa goi điện hỏi giá phòng, ksan mình ở năm ngoái báo: tháng 4 là 250k, riêng 30/4 thì chưa báo giá được, nhưng giá năm ngoái đã là 6-700k rồi :rolleyes:

Me Muoi
03-12-2011, 05:51 PM

Ở CL có mỗi ks Xanh tiêu chuẩn 3 sao là ok nhất có ăn sánh bufet. Các gia đình ở đây là chuẩn đấy ạ. Nếu ko các mẹ có thể nghỉ ở Bãi Lữ có Bãi Lữ Resort. Biển đây sạch hơn Cửa Lò đấy ạ . Mẹ nó cần phòng cứ pm cho mình

huecapetown
03-14-2011, 12:37 PM
Mình thấy ở CL có cái KL 4 *, Xanh thì 3* nhưng mình chưa ở 02 cái này, cô e mình ở KL về chê rầm trời, còn ở Xanh thì nó khen ok hơn. Nhưng nói chung đi nghỉ ở CL thì phải chấp nhận dv nghèo nàn, phòng ốc kém vì một năm chỉ có một mùa đón khách.

Lina Spishock
03-19-2011, 10:16 PM
May quá, có topic này. Mình đang tính cùng cả nhà (16 người) đi Cửa Lò hè này. Khách sạn nào xịn và đẹp nhẩt Cửa Lò hả các mẹ? Mình định đặt Sài Gòn - Kim Liên. Nhưng mà thấy cái này có vẻ xây lâu rồi, chả biết chất lượng ra sao. Cám ơn các mẹ nhiều nhá.

lesonnamdong
03-20-2011, 02:52 PM
lượn 1 vòng CL thấy có 1 cái tàm tạm (không mắc quá) là cái KS hay Nhà Khách của QĐ (QK5 hay QK7 gì đó) gần ks Xanh đó , xem phòng cũng ổn ổn mà giá không cao quá , k0 biết hiện tại ra sao ,,,
Bên QĐ phục vụ k0 tốt như bên ngoài , nhưng mà ở thấy vẫn an tâm hơn , chắc do mình con nhà lính nên thế ,,,

juongxinh
04-20-2011, 05:01 PM
em định đặt phòng ở KS Quân khu 4, ko biết các mẹ đã ở đó chưa, cho em ý kiến với ạ? nếu anh chị nào làm tour thì cho em hỏi giá phòng ở KS này tầm bao xiền ạ? e cảm ơn

huecapetown
04-20-2011, 05:33 PM
Mình thấy các mẹ bên WTT ca ngợi cái Veam bạn thử search xem sao, mình vào CL từ 2009 cho nên ko biết cái nào bi h mới là đẹp và xịn nhất CL, còn cái Green và Kim Liên thì tự phong 3,4 sao thôi chứ tiêu chuẩn thì not ok !

lesonnamdong
04-22-2011, 01:13 PM
huecapetown
huecapetown

Default Ðề: Khách sạn ở Cửa Lò

Mình thấy các mẹ bên WTT ca ngợi cái Veam bạn thử search xem sao, mình vào CL từ 2009 cho nên ko biết cái nào bi h mới là đẹp và xịn nhất CL, còn cái Green và Kim Liên thì tự phong 3,4 sao thôi chứ tiêu chuẩn thì not ok !

chả biết tình hình bây giờ sao ??
nhưng mình thấy các ks 3-4 sao bên mình (không riêng gì CL) toàn 'tự phong' sao,,,
2-3-4 sao toàn là tự phong hết,,,
mấy cái 3* trong CL là "ổn" nhất trong số ks ở đó thôi,,,
,,,không đúng về SAO,,,,,,,,,,,,,,,,

cinbaby
04-22-2011, 11:28 PM
hic, tớ thấy khách sạn ở CL thì chẳng mong ở hàng SAO. Có cái nào ổn nhất, cái nào tạm ổn và cái nào Dở tệ thôi.

2 năm rồi tớ ko đi CL nên ko bít thế nào và có thay đổi gì chưa, đi CL được cái mua đồ hải sản rẻ, ăn thoải mái, dịch vụ tuy chưa pro nhưng lại được cái chân chất kéo lại chứ ko kiểu như Sầm sơn. Còn đi chợ điện tử thì tớ chưa đi bao giờ nên ko bít ^^ dù đi CL nhiều lần rồi.

Binthui
04-24-2011, 11:23 AM
3 lần đi Cửa Lò, em đều ở Sài Gòn - Kim Liên, phòng ốc cũng ok, có bể bơi, nhưng buffet sáng thì ...èo ơi lắm! Nhưng có vẻ như đấy là ổn nhất Cửa Lò rồi! Giá phòng thì thấy báo 65$ là rẻ nhất! Đánh giá 4* nhưng em làm khách sạn mấy năm, đi ở khách sạn cũng nhiều, cái này chỉ đc tầm 3* là ưu ái lắm rồi!
Giá ở Nha Trang, Yasaka hay Nha Trang Lodge, 4* chuẩn mới có 60$......mỗi tội NT hơi xa, cả nhà đi , máy bay thì hơi tốn! :)))

huecapetown
04-27-2011, 12:45 PM
Cửa Lò tốt nhất nên đi vào đầu tuần dễ kiếm phòng và giá cả ko bị ở trên trời và cứ dọc đường Bình Minh mà lựa chọn cho gần biển- nhưng nhược điểm là một số ks nhà nghỉ lại rất cũ và vì một năm có một mùa nghỉ nên cơ sở hạ tầng kém, các ks ở các khu phía sau đường Bình Minh thì giá sẽ thấp hơn và mới hơn nhưng ra biển lại xa hơn.

mecuatym
04-27-2011, 01:03 PM
nhà em cung đang định đi di hè đây, nhưng chắc là cuối tháng 5 ạ, có nhà nào đi di đó không. ko biết lúc đó giá cả thế nào rồi, hihi em đi đầu tuần cho rẻ hihi

myjade
04-28-2011, 12:26 PM
Nhà tớ vừa đi Đồ Sơn tuần vừa rồi nên chuyến đi Cửa Lò bị hoãn sang tháng 5. Chắc lại ở ksan năm ngoái thôi. Giữa tháng 5 chắc giá cũng bình thường, k quá cao như 30/4.

mecuatym
05-05-2011, 04:40 PM
em cung chuabit o khach san nao day, em muon tim khach san tren duong binh minh uu tien gan bien a, neu o tu 4h chieu ngay 29.5 toi 4h chieu ngay 31 thi tinh la may ngay vay moi nguoi, co anh chi nao kd khach san, nt cho em ten khach san, dc va gia ca voi a.

huecapetown
05-09-2011, 06:17 PM
em cung chuabit o khach san nao day, em muon tim khach san tren duong binh minh uu tien gan bien a, neu o tu 4h chieu ngay 29.5 toi 4h chieu ngay 31 thi tinh la may ngay vay moi nguoi, co anh chi nao kd khach san, nt cho em ten khach san, dc va gia ca voi a.
Vấn đề là budget của e ntn thì mới tư vấn được,các ks tính từ thời điểm check out lúc 12h - 6h tối tính 1/2 ngày đó e, còn việc e check in muộn thì e bị chịu thiệt rùi !

meNghevaZin
05-12-2011, 08:59 AM
Nhà mình đi CL từ 1-5/6 . Có 4 người lớn và 2 TE nên sẽ thuê 2 phòng. Có bạn nào mách giùm vụ thuê KS đc ko?

cinbaby
05-12-2011, 09:06 AM
Vấn đề là budget của e ntn thì mới tư vấn được,các ks tính từ thời điểm check out lúc 12h - 6h tối tính 1/2 ngày đó e, còn việc e check in muộn thì e bị chịu thiệt rùi !

hihi, từ 12h đến 6h chiều tính 1/2 ngày. Nhưng mờ nếu lúc mình check in í, mình bảo với nhân viên cho mình check out muộn 1 phòng để đợi xe, nếu có phòng trống họ sẽ cho mình check out muộn, họ sẽ ko thu phí đâu. Ko có phòng trống thì phải check out thôi. Còn nếu book từ đầu (qua cty du lịch hay bộ phận đặt phòng) thì chắc chắn phải mất 1/2 ngày rồi.

Theo đúng quy định thì check in vào 2h chiều, nhưng mờ nếu mình đến sớm, mà có phòng trống họ cũng cho mình check in sớm í mà.

lesonnamdong
05-12-2011, 03:39 PM
ks cửa lò , hồi năm ... 2006 thì phải , mình làm ch.trình cho 1 đoàn đi , GĐ trung tâm dẫn đoàn luôn ( mình vừa nằm đó gần 1/2 tháng , xong tếch về HN luôn , ở lâu nên ngán quá ),
đoàn đó 3 xe 45 , GD và 2 guide nữ khác cùng đi , lúc về 2 em guide kia mải buôn với khách ... quên cả GĐ ở ks vì GĐ bị lễ tân tóm lại bắt đền điều khiển từ xa & dép nhựa tổ ong ...đền mất 1 triệu (đố mặc cả nổi luôn) ... thế là ôg này về mắng ... mình ...vì cái tội dám bỏ về sớm , không chịu ở lại lo cho đoàn của anh ... chả hiểu mình trách đc ai đây nữa ??
nguyên nhân khách quan rất ... đâu đâu ,,, he he (hình như là nhiều đoàn bị chiêu này , lúc check out, "dấu" đk tivi và bắt đền ... có ai bị giống thế k0 ??)
hình như các dv ở CL vẫn chưa cải thiện là bao thì phải ??

cinbaby
05-12-2011, 04:12 PM
ks cửa lò , hồi năm ... 2006 thì phải , mình làm ch.trình cho 1 đoàn đi , GĐ trung tâm dẫn đoàn luôn ( mình vừa nằm đó gần 1/2 tháng , xong tếch về HN luôn , ở lâu nên ngán quá ),
đoàn đó 3 xe 45 , GD và 2 guide nữ khác cùng đi , lúc về 2 em guide kia mải buôn với khách ... quên cả GĐ ở ks vì GĐ bị lễ tân tóm lại bắt đền điều khiển từ xa & dép nhựa tổ ong ...đền mất 1 triệu (đố mặc cả nổi luôn) ... thế là ôg này về mắng ... mình ...vì cái tội dám bỏ về sớm , không chịu ở lại lo cho đoàn của anh ... chả hiểu mình trách đc ai đây nữa ??
nguyên nhân khách quan rất ... đâu đâu ,,, he he (hình như là nhiều đoàn bị chiêu này , lúc check out, "dấu" đk tivi và bắt đền ... có ai bị giống thế k0 ??)

hihi tớ đi CL toàn đi gia đình (cty tớ ứ đi mấy nơi ntn), chắc vì ít người nên ko có tình trạng này, hoặc có thể tớ hay để điều khiển linh tinh nên chắc muốn giấu thì tìm có mà lòi mắt. Còn đa phần tớ từ chối dọn phòng. Đi CL tắm được tí buổi sáng và tí buổi chiều, còn lại nằm ở khách sạn í mà, nắng bỏ xừ í, hàng lưu niệm thì toàn đồ vớ vẩn, chẳng hứng đi xem. Tớ đi Minh Châu tắm đêm thích lắm, nhưng ở CL ko có can đảm tắm biển đêm. Mà bạn tớ còn kể nó bị một vố thế này, nó đi thuyền thúng ra biển câu mực í, thỏa thuận giá đàng hoàng rùi, ra đến biển bọn nó mất dạy làm chòng chành cái thuyền đó, con bé sợ đòi vào, nó đòi trả nó 50k thì nó mới cho vào đó. mịa, nghe như chuyện bịa.

huecapetown
05-16-2011, 08:31 AM
CL, tớ nhớ năm 2004 tớ đi - cũng đặt vé tàu khứ hồi của 1cty du lịch đường sắt,ks thì họ cũng đặt hộ luôn nhưng may mà ko đặt cọc. Tàu thì ko có vđề gì nhưng ks thì gọi là nhà nghỉ thì đúng hơn, nó bố láo kêu ks gần biển đi bộ 5 phút ... có mà 5 phút đi xe máy ko ra đến nơi. Vào đến nơi, thất vọng vì quả ks quá ... lại còn phòng quạt chứ ko có điều hòa, chồng tớ nhờ xe ôm dẫn đi mấy nơi cuối cùng vào một nhà dân nhưng có cho thuê phòng nghỉ, nhà tớ và nhà cô e thuê 02 phòng tầng 2, nhà chủ ở tầng 1, cũng khép kín điều hòa nóng lạnh đủ cả, phía cuối bãi, hàng ăn uống ngay cạnh giá cũng chỉ 200k/đêm( thời giá năm 2004). Nhà đó có con gái là người đẹp Hội Ngư- một hình thức lễ hội sông nước của Cửa Lò trước khi vào hạ. Và ở CL có rất nhiều nhà vào mùa cao điểm cho ở homestay như thế đó các bạn.

ngòn ngọt
05-17-2011, 12:08 PM
cuối tháng 6 mình đi vào CL 1 tuần. Mình cần 20 phòng nghỉ đôi nên đang định đặt VEAM, mẹ nào đã ở Veam cho mình xin ít kinh nghiệm được ko?

ngodong9
05-30-2011, 03:05 PM
Seach tháy KS XAnh ok rồi, hồi sáng hỏi thì còn, chưa kipk trình sếp thì vừa phải nghe lại " Hết phòng " chán thế
mình thấy ở đây mọi người khen sạch đẹp, có cả siêu thị và bể bởi nữa nên hứng lắm. giờ đang tìm ks 3* Tương đương đây, có ai biết chỉ minh với cuói t6 này là đi

ngodong9
05-30-2011, 03:16 PM

Oai sợ vậy, phải cảnh giác mới được, thế này thì mỗi phòng cử 1 người kiểm kê cùng bọn nó thì đố nhỉ? tớ dân nghệ đây mà cũng ko rành lắm

hihi tớ đi CL toàn đi gia đình (cty tớ ứ đi mấy nơi ntn), chắc vì ít người nên ko có tình trạng này, hoặc có thể tớ hay để điều khiển linh tinh nên chắc muốn giấu thì tìm có mà lòi mắt. Còn đa phần tớ từ chối dọn phòng. Đi CL tắm được tí buổi sáng và tí buổi chiều, còn lại nằm ở khách sạn í mà, nắng bỏ xừ í, hàng lưu niệm thì toàn đồ vớ vẩn, chẳng hứng đi xem. Tớ đi Minh Châu tắm đêm thích lắm, nhưng ở CL ko có can đảm tắm biển đêm. Mà bạn tớ còn kể nó bị một vố thế này, nó đi thuyền thúng ra biển câu mực í, thỏa thuận giá đàng hoàng rùi, ra đến biển bọn nó mất dạy làm chòng chành cái thuyền đó, con bé sợ đòi vào, nó đòi trả nó 50k thì nó mới cho vào đó. mịa, nghe như chuyện bịa.
Bố khỉ, vậy nếu có đi kiếm thêm 1 anh biết võ, biết bơi nữa nhỉ?

lesonnamdong
06-01-2011, 05:06 PM
Oai sợ vậy, phải cảnh giác mới được, thế này thì mỗi phòng cử 1 người kiểm kê cùng bọn nó thì đố nhỉ? tớ dân nghệ đây mà cũng ko rành lắm

Bố khỉ, vậy nếu có đi kiếm thêm 1 anh biết võ, biết bơi nữa nhỉ?

dân xứ Nghệ thì cũng cứ "làm việc" khách như thường bạn ơi ,
dịch vụ thì thi thoảng cũng phải làm vài vụ chứ ,
đâu cứ khách ở đâu ??
biết bơi với cả biết võ thì cũng dẹp sang 1 bên thôi ,
đất họ nhà họ mà cũng toàn người của họ quanh đó ,
dụng "võ" ko xong đâu - sài "văn" ổn hơn ,
cẩn thận để ý là ok mà ,,,

BENcute
06-07-2011, 09:51 AM
Mai mình cũng bắt đầu cho Ben đi chơi hè tại Cửa lò đây. Mình đặt phòng nghỉ tại khách sạn Nghệ An 2. Đã mẹ nào ở đó chưa? Ở đó thế nào, cho mình ít kinh nghiệm với

TOMSUFASHION.COM
06-08-2011, 10:28 AM
Nhà mình mấy năm nay đều nghỉ ở Bạn Tôi, năm nay định đột phá tìm KS khác nhg mà chưa hiểu giá rổ các nơi khác thế nào cả nhà nhỉ? mẹ Ben đi rồi về truyền cho tớ xin tý kinh nghiệm ở KS đó nhé.

fashion2T
06-08-2011, 12:51 PM

Bạn ơi, bi h còn giá đấy không bạn?

bin2010
06-08-2011, 03:12 PM
Nhà mình năm nào cũng đi CL, nhưng nói thực là ks ở CL chán lắm, năm ngoái nhà mình ở SG-KL, giá phòng là 1.2tr hay 1.3tr gì đó mình ko nhớ, ăn sáng thì dở quá, chả có đồ ăn gì cả, trẻ em trên 6t thì thu 40k ăn sáng nhưng vào đến nơi ko có đồ gì để ăn ( họ bán cả vé cho người bên ngoài vào ăn), nói chung với giá tiền như vậy thì quá đắt so với phòng ở ( nhà vệ sinh thì có mùi hôi), nói túm lại là ở CL các mẹ khó có thể tìm được ks có phòng đẹp mà giá hợp lý

ngodong9
06-08-2011, 04:26 PM
Nhà mình năm nào cũng đi CL, nhưng nói thực là ks ở CL chán lắm, năm ngoái nhà mình ở SG-KL, giá phòng là 1.2tr hay 1.3tr gì đó mình ko nhớ, ăn sáng thì dở quá, chả có đồ ăn gì cả, trẻ em trên 6t thì thu 40k ăn sáng nhưng vào đến nơi ko có đồ gì để ăn ( họ bán cả vé cho người bên ngoài vào ăn), nói chung với giá tiền như vậy thì quá đắt so với phòng ở ( nhà vệ sinh thì có mùi hôi), nói túm lại là ở CL các mẹ khó có thể tìm được ks có phòng đẹp mà giá hợp lý

ở KL nó là 4* đấy
tớ thấy nhiều người khen KS Xanh đẹp, mát, phòng ốc ngon
Hiện tại ko còn phôgf cho tập thể nên bên mình phải đi Lộc Anh 2 chẳng biết có nen trò trống gì ko, lo lắm

ngoctrui
06-09-2011, 01:53 AM
ôi cuối tháng 6 này e cũng định đi nghỉ, mà đang phân vân giữa CL và Sầm Sơn quá!Sầm Sơn có vẻ nh` dịch vụ hơn nhỉ :D

cunhalinh
06-09-2011, 04:39 PM
ở KL nó là 4* đấy
tớ thấy nhiều người khen KS Xanh đẹp, mát, phòng ốc ngon
Hiện tại ko còn phôgf cho tập thể nên bên mình phải đi Lộc Anh 2 chẳng biết có nen trò trống gì ko, lo lắm

Tớ cũng mới đặt phòng ở Lộc Anh 2 đây, cũng lo lắm kô biết thế nào. Bao giờ bạn đi?

lesonnamdong
06-09-2011, 05:32 PM
mình thấy đi CL mà ko trùng dịp nào đông khách ,
chả cần thiết đặt phòng đâu ,
chạy vào ngó quanh mấy khu dân cư xây nhà nghỉ 5-6 tầng cho thuê ấy ,
khối nhà xây dẹp cho thuê , sạch sẽ , ở được ,
tuy ko bề thế = ks cũng như ko có dv nhu ks (bảng biển cũng đề ks , nhưng ks xin phục vụ cũng bt thôi mà... ) vậy nhưng giá mềm hơn ...
có nhà còn nấu ăn cho khách luôn , cần mua đặc sản bào họ dẫn đi (khá nhiệt tình) ...
nhưng chỉ đi được đoàn ít người thôi , đi đôg thì khéo phải ở 2 nhà (mỗi nhà chỉ có tầm 6-8 phòng như nhà lô mình vẫn ở thôi ...)

huecapetown
06-09-2011, 06:27 PM
Nếu ko có bão và thu xếp được thời gian thì đi CL đầu tuần và dịp sau 15/8 thì giá phòng bèo à !

ngoctrui
06-09-2011, 09:33 PM
về khoản ăn uống thì CL với Sầm Sơn chỗ nào đồ ăn ngon mà giá cả phù hợp hơn hả mọi người?

lesonnamdong
06-10-2011, 01:26 PM
về khoản ăn uống thì CL với Sầm Sơn chỗ nào đồ ăn ngon mà giá cả phù hợp hơn hả mọi người?

cái này khó nói lắm bạn ạ ,
nơi nào cũng có chỗ ngon chỗ dở ,
bạn có thể "test" thử xem ,
đến nơi thử tách 2-3 nhóm , ra ngồi nhậu thử 1-2 món ở 1 vài hàng nào đó ,
thấy ổn chỗ nào thì chấm chỗ đó làm điểm ăn của đoàn ,
ko thì cứ "túm" bác tài mà hỏi , tài xế nhiều ông sành ăn lắm , biết nhiều chỗ ngon bổ rẻ !!!
goodluck ..............................

thinhvd
06-11-2011, 08:06 AM
về khoản ăn uống thì gần như giống nhau kả thôi.ở cl các dịch vụ kô đc nhiều lắm nhưng bãi biển đẹp và sang trọng.giá kả hợp lý.còn sầm sơn thi hơi đắt đỏ và chặt chém ghê quá.mình đi 1 lần rồi mà khiếp luôn àh

ngoctrui
06-11-2011, 01:08 PM
e đang định kiếm nhà khách hay nhà nghỉ nào đó mà ngta nấu luôn cho mình ăn :D đỡ phải đi loanh quanh bất tiện :)) như thế có ổn k mọi ng` nhỉ :-?

huecapetown
06-11-2011, 01:11 PM
Hồi trước đi CL chị ở ks Thái Bình Dương toàn đặt ăn bữa trưa cho cả đoàn trong ks, tối thì đi ngoài kios ven biển ăn. Đồ ăn tính theo suất hoặc mình đặt món có giá cả rõ ràng mà, nói chung ngồi trong ks thì sạch sẽ, phục vụ cũng được kiểu nhà hàng. Ra ngoài thì được đón gió biển, cát dưới chân đồ ăn thì toàn đặt trước nên phục vụ cũng nhanh.

mẹ_chôm_chôm
07-08-2011, 09:10 AM
Em hóng với cty cuối tháng đi CL ah. các chị đi trứoc có kinh nghiệm vào share đi

ngocxit512
07-12-2011, 09:02 AM
Đoàn mình đi tàu NA, hic, ko mua đc ghế mềm, nên phả ngòi ghé cứng, èo, đau mọi thứ, đi tàu bất tiện. Tới đó muốn đi đâu lại phải thuê xe. Quá mệt và vất vả. Xong thì về ốm luôn.
Nản với ké hoạch đi tàu như thế, mọi thứ ko thoải mái lắm. Đi du lịch mà về hốc hác, èo sợ tới già luôn. Ở phải khách sạn Tây Đô như kể trên.
Mọi người tìm hiểu kỹ khách sạn trước khi đặt fong nhé. mà chẳng có khách sạn nào đc gọi là khách sạn đâu. Đừng thất vọng khi tới đó nhé.

Đoàn mình nghỉ tại Khách sạn Tây Đô - Cửa Lò - Ac. Cả nhà tránh xa nha. Phát tởm về cái khách sạn này, ks gì chứ, nhà nghỉ chẳng bằng. Sau 2 ngày nghỉ ở đây, muỗi đốt đầy mình, phòng thì vừa bé vừa bẩn, lại còn đắt lòi mắt ra.(550K/fong) thái độ phục vụ như muốn đuổi khách đi, ko ăn cơm tại đó thì nói xấu sau lưng, ra khỏi phòng là tắt điện rồi, về tới fòng kêu nhân viên bật điện lên thì bảo rằng mất điện rồi anh chị a, trong khi các phòng khác vẫn có điện như thường. Địa điểm thì hẻo lánh, xa trung tâm. ks gì 11h đã đóng cửa ko cho khách về là sao??? Thôi đóng cửa ngay còn kịp. Mà đặc biệt thái độ mụ chủ ks khốn kiếp. Hình ảnh quảng cáo là vậy thôi, thực tế ko đc thế đâu các bạn ah!

ngodong9
07-12-2011, 09:25 AM
Tớ cũng mới đặt phòng ở Lộc Anh 2 đây, cũng lo lắm kô biết thế nào. Bao giờ bạn đi?
ơ xế mà ko hẹn nhau tâm sự tí nhờ, mẹ nó đi hôm nào vậy đó, tớ đi hôm 23-25/6 đấy, đúng hôm mưa bảo , phòng bé, nhưng mà cũng sạch, nv cũng được

Năm ngoái cty đi sầm sơn, năm nay đi Của Lò, năm ngoái tớ ko đi, nhưng thấy mọi người bảo Cửa Lò ngon mà rẽ hơn, mua đồ cũng dễ chịu nữa, ko chặt chém lắm

Em hóng với cty cuối tháng đi CL ah. các chị đi trứoc có kinh nghiệm vào share đi
Nếu đi Cửa Lò mình voi cho KS Xanh, đến đó bắt xe điện đi chợ Hải sản và đi mua hàng điện tử có 5k/1 lần cả đi cả về 10k, trẻ con ko mất tiền. Điện tử thấy rẽ, mấy đồ tầm 100,200 trả giá ưược 20-50K, Hải sản thì tớ ko mua, vì về nhà tớ mua rẽ hơn nhưng nếu bạn có mua nên cầm theo chai nước để cân thử xem chuẩn ko, cân xong phải để í chứ ko các bà í chỉnh nhanh lắm, cũng mặc cả được 2.3 giá gì đấy

Nếu đi được Quê bác thì mua đồ ở đó cực rẽ luôn, như tớ mua cái Mũ rộng vành í, ở HN bèo nhất cũng 40k nhưng ở đó có 30k, áo cho người già thấy đẹp mà có 50k thôi, rát nhiều người mua, nói chung ở Quê bác bán ko thách mấy, chỉ trả được 5,10K thôi
Chúc bạn có chuyến đi thú vị

ngodong9
07-12-2011, 09:31 AM
Đoàn mình đi tàu NA, hic, ko mua đc ghế mềm, nên phả ngòi ghé cứng, èo, đau mọi thứ, đi tàu bất tiện. Tới đó muốn đi đâu lại phải thuê xe. Quá mệt và vất vả. Xong thì về ốm luôn.
Nản với ké hoạch đi tàu như thế, mọi thứ ko thoải mái lắm. Đi du lịch mà về hốc hác, èo sợ tới già luôn. Ở phải khách sạn Tây Đô như kể trên.
Mọi người tìm hiểu kỹ khách sạn trước khi đặt fong nhé. mà chẳng có khách sạn nào đc gọi là khách sạn đâu. Đừng thất vọng khi tới đó nhé.

Đoàn mình nghỉ tại Khách sạn Tây Đô - Cửa Lò - Ac. Cả nhà tránh xa nha. Phát tởm về cái khách sạn này, ks gì chứ, nhà nghỉ chẳng bằng. Sau 2 ngày nghỉ ở đây, muỗi đốt đầy mình, phòng thì vừa bé vừa bẩn, lại còn đắt lòi mắt ra.(550K/fong) thái độ phục vụ như muốn đuổi khách đi, ko ăn cơm tại đó thì nói xấu sau lưng, ra khỏi phòng là tắt điện rồi, về tới fòng kêu nhân viên bật điện lên thì bảo rằng mất điện rồi anh chị a, trong khi các phòng khác vẫn có điện như thường. Địa điểm thì hẻo lánh, xa trung tâm. ks gì 11h đã đóng cửa ko cho khách về là sao??? Thôi đóng cửa ngay còn kịp. Mà đặc biệt thái độ mụ chủ ks khốn kiếp. Hình ảnh quảng cáo là vậy thôi, thực tế ko đc thế đâu các bạn ah!
Ôi mình ko biết KS này, nhưng kiểu đó thì dở nhỉ
mình ở LA 2, bật điều hòa cả ngày luôn ( cho nó khô quần áo í mà, hic) cả nhà để í nhé, quần áo phơi máy điều hòa ban đêm í, cực nhanh khô mà người mình ko bị mất nước

bupbebangbong
07-13-2011, 10:57 AM
Bạn cho mình số đt của khách sạn này nhé! Cảm ơn bạn nhiều

vivavivu
07-20-2011, 10:44 AM
em cũng vừa đi du lich cửa lò về. Vì đi 2 ngày cuối tuần mà giá phòng đắt khủng khiếp, 450k 1 phòng đôi. Ăn là 500k 1 bữa mà chắng có gì... Nói chung là đắt chị ạ.

foreverqt23
07-20-2011, 10:48 AM
Ai có nhu cầu đi Cửa Lò pm cho tui nha. về ăn, ở và nghỉ ngơi hihi... E tui có khách sạn và nhà hàng ở đấy ạ.

ngodong9
07-20-2011, 10:51 AM
em cũng vừa đi du lich cửa lò về. Vì đi 2 ngày cuối tuần mà giá phòng đắt khủng khiếp, 450k 1 phòng đôi. Ăn là 500k 1 bữa mà chắng có gì... Nói chung là đắt chị ạ.
Di cuối tuần giá phòng thế là bt đó
còn ăn sao mà đắt dữ, chắc bạn ăn ngoài biển à? ăn nhà hàng mỉnh thấy giá 100->150k là ngon lắm rồi

booking365
07-20-2011, 01:40 PM
Sai gòn Kim Liên là nhất rồi chị ah,,,,,,,,,quá đẹp luôn

tamphaithien
07-24-2011, 11:27 AM
em cũng vừa đi du lich cửa lò về. Vì đi 2 ngày cuối tuần mà giá phòng đắt khủng khiếp, 450k 1 phòng đôi. Ăn là 500k 1 bữa mà chắng có gì... Nói chung là đắt chị ạ. Đắt thế. Em định đi mà ăn đắt vậy chắc tự mang đồ ăn đi mất.

ruanqiongzhi
07-25-2011, 11:39 PM
ai có số điện thoại nhà nghỉ hoặc khách sạn nào rẻ rẻ cho e cái. sang tuần e đi mà đặt phòng thấy vất vả quá à.tks. Em là Chi 01696881807.

MeIn&Bon
07-26-2011, 08:34 AM
Mình cũng vừa đi Cửa Lò 5 ngày, ở KS Nhật Minh, đi bộ ra biển 1 đoạn thôi. Đây là KS mới nên phòng sạch, lại có đầu bếp nên ăn uống rất ổn.

ngodong9
07-26-2011, 08:46 AM
Sai gòn Kim Liên là nhất rồi chị ah,,,,,,,,,quá đẹp luôn
Tớ thấy mọi người bảo KS Xanh ok hơn, còn KL là 4* hơn hẵn 1 * nhưng nội thất nghe ko đẹp bằng và nó củ rồi

Đắt thế. Em định đi mà ăn đắt vậy chắc tự mang đồ ăn đi mất.
Ôi đi DL mà lại mang đồ ở nhà đi thì còn gì í nghía, xuống đó ăn đồ tươi mấy khi, bạn ăn trong nhà hàng thì ổn, chỉ có ăn ngoài quán ở bải biển mới đắt

@Me In: KHách sạn Nhật Minh nằm đường nào vậy? giá phòng với giá ăn ra sao cho bà con biết với nhé

@ ALL : các mẹ muốn lấy đt của KS nào cứ hỏi bác google í ra ngay mà

myphamjapan.
07-26-2011, 09:42 AM
Em vừa đi cửa lò về xong đây
Em ở KS Quê Hương trên đường Sào Nam
Cách biển khoảng 500m đi bộ. Ở Ngay trung tâm bãi tắm Cửa Lò
Phòng mới đi vào sử dụng được 1 năm. Có thang máy, mini bar trong phòng. Nước nóng đến tận đêm (vì họ dùng nước tổng, ko có bình nóng lạnh từng phòng)
giá 600k

www.d2dexpress.vn
07-26-2011, 10:05 PM
Ở CỬa lò thì các bác có thể chọn vào Resort SGKL hoặc KS Xanh đều được, mà ks tầm ba bốn trăm cũng nhiều và tốt vì dân ở đây hay ham cạnh tranh nhau nên khách hàng được nhờ thui

huong177
06-12-2012, 01:53 PM
Mình đang muốn đặt phòng ở KS Thái Bình Dương, bạn nào đặt đc thì đặt giúp mình với!!!
SDT của mình : 0945 222 484. Thanks cả nhà!!!

mevidai
07-02-2012, 08:56 AM
Mình đang muốn đặt phòng ở KS Thái Bình Dương, bạn nào đặt đc thì đặt giúp mình với!!!
SDT của mình : 0945 222 484. Thanks cả nhà!!!

Khách sạn này ở cũng được, nhưng phải đặt phòng sớm không nó hết. Bạn có thể tham khảo đặt phòng tại đây: http://www.hotelbooking.com.vn/khach-san/Khach-san-Cua-Lo/

ngodong9
07-02-2012, 10:29 AM
Thứ 5 này được về quê rùi
hổng biết có được đi CL nghỉ ngơi ko

hanguyen87
07-03-2012, 09:47 AM
Có mẹ nào ở Xanh cuối tuần này ko ạ

here_now
07-05-2012, 07:33 AM
Hướng dẫn du lịch cửa Lò, thông tin phòng khách sạn, du lịch (http://dulichthuvi.com/home/type.asp?iCat=776&iChannel=56&nChannel=Products)

mrdavidna
02-27-2013, 02:13 PM
Các bạn có thể tham khảo ở khách sạn vũ hương tại Địa chỉ : Đường Bình Minh, Khối 6, Phường Nghi Hương, Thị xã Cửa Lò
Điện thoại : 0383.947.666 - 0383.947.888 - Hotline : 0986.353.166 - 0915.545.613

Vì khách sạn vũ hương cũng chính là nhà hàng Hương Giang ở trên Vinh
Website của họ đây mời các bạn tham khảo khach san cua lo (http://khachsanvuhuong.vn/) để xem dịch vụ và giá cả

huonglh
03-08-2013, 11:14 AM
 Du lịch biển Cửa Lò (http://www.opentour.vn/tour-du-lich-trong-nuoc/du-lich-bien-cua-lo.html/186) là một bãi biển độc đáo trong ngành du lịch Việt Nam. Sự thành công của du lịch Cửa Lò có nguyên nhân từ tiềm lực văn hóa của mảnh đất này nói riêng và xứ Nghệ nói chung.

Nét quyến rũ của Thị xã biển Cửa Lò nay không chỉ bởi có bãi tắm sạch, đẹp bậc nhất Bắc Trung bộ mà còn ở trong một không gian đô thị du lịch không ngừng được hoàn thiện, phát triển mà cứ mỗi một mùa du lịch biển lại đem lại cho du khách vốn từng đến, từng yêu thị xã trẻ thân thiện này một cảm giác bất ngờ thú vị và thêm gắn bó.

http://www.tour.dulichvietnam.com.vn/uploads/du%20lich%20cua%20lo%282%29.jpg

Đêm rực rỡ ánh sáng, biển Cửa Lò luôn là điểm đến thú vị cho du khách mỗi khi hè về.

Ấn tượng mở của một đô thị du lịch Cửa Lò Nghệ An còn là ở những khu chung cư, biệt thự, các cơ sở sản xuất quy mô công nghiệp nhỏ nhưng hiện đại, Trường Đại học tư thục Vạn Xuân... điểm xuyết trong một tổng thể không gian xanh của các khu dân cư và hệ thống cơ sở lưu trú ngày càng cho thấy sự hợp lý trong quy hoạch, kiến trúc xây dựng của thị xã với tầm nhìn xa của chiến lược phát triển. Sân golf Cửa Lò kể như là một công trình phục vụ giải trí độc đáo cho nhu cầu ngày càng cao và đa dạng của du khách trong những ngày nghỉ dưỡng, tắm biển.

Biển biếc xanh và có dải cát trắng mịn màng đã góp phần tạo nên vẻ đẹp quyến rũ của những bãi tắm Lan Châu, Xuân Hương, Cửa Hội… Hay các khách sạn Cửa Lò Nghệ An cũng rất gần biển , tiện nghi và sạch đẹp giúp du khách khi nghỉ ngơi và tắm biển tại bất cứ bãi tắm nào ở Nghệ An hoặc một số khu du lịch như: Khu du lịch sinh thái Bắc đảo Lan Châu với diện tích 17,2ha; khu resort phía Nam thuộc địa bàn phường Nghi Hải; khu nghỉ dưỡng cao cấp phía Đông đại lộ Bình Minh; các khu thể thao nước, công viên thế giới tuổi thơ, khu liên hiệp du lịch - thương mại - thể thao, làng văn hóa các dân tộc Việt Nam, bảo tàng hải dương học...

http://www.dulichnamchau.vn/wp-content/uploads/Du-L%E1%BB%8Bch-C%E1%BB%ADa-L%C3%B2.jpg

Bãi biển Cửa Lò trong xanh, thơ mộng, trẻ trung và quyến rũ

Ấn tượng mở cho tour du lịch Cửa Lò (http://www.opentour.vn/tour-du-lich/1158/du-lich-bien-cua-lo-ha-noi-cua-lo-que-bac-ha-noi-3-ngay.html) hôm nay còn ở việc lãnh đạo và nhân dân thị xã chú trọng xây dựng, nâng cao văn hóa trong giao tiếp, ứng xử nhất là những người tham gia vào lĩnh vực du lịch, nhằm tạo cho Cửa Lò một môi trường văn hóa du lịch thân thiện, an toàn, văn minh, xanh, sạch, đẹp.

Có thể nói, cứ qua một "mùa biển" thì ấn tượng của du khách về một Cửa Lò mang vẻ đẹp hấp dẫn, quyến rũ lại được nhân lên. Điều này xuất phát từ tiềm năng du lịch to lớn mà thiên nhiên đã ban tặng cho vùng đất này và từ việc người dân ở đây biết bảo tồn và phát huy tiềm năng, thế mạnh du lịch. Đó là phát triển kinh tế biển và nghề nuôi trồng, chế biến thủy hải sản, nhằm nâng cao đời sống kinh tế cho nhân dân và hỗ trợ du lịch phát triển; phát triển khai thác và nuôi trồng thủy - hải sản ở thị xã Cửa Lò, ngoài việc để cung cấp các đặc sản biển cho dịch vụ du lịch còn là để phục vụ nhu cầu khám phá Cửa Lò của du khách, bởi một chuyến đánh bắt trên biển bằng thuyền thúng là một nét độc đáo đối với du khách.

Ngoài kinh tế biển, Cửa Lò vẫn còn quỹ đất để sản xuất nông nghiệp với các làng mạc mang nét trù phú riêng của dân cư vành đai đô thị du lịch, là tiếp nối cho một tour tham quan các danh thắng, di tích của xứ Nghệ để từ đó cùng với các bước đột phá trong phát triển cơ sở hạ tầng và các khu vui chơi giải trí, có thể góp phần định hình cho một chiến lược du lịch bốn mùa của thị xã.

Thân thiện, mến khách từ những ấn tượng mở, mùa du lịch biển Cửa Lò năm 2013 còn khẳng định Cửa Lò là một đô thị luôn hấp dẫn du khách trong và ngoài nước. Nhân đây Du Lịch Việt Nam cũng xin giới thiệu cho du khách một số điểm du lịch biển trong mùa du lịch biển (http://www.opentour.vn/tour-du-lich-trong-nuoc/du-lich-bien.html/69) 2013 năm nay như: du lịch biển Đồ Sơn, du lịch biển Cô Tô, du lịch biển Dốc Lết, du lịch biển Cửa Tùng…

venusnoibai
05-21-2013, 04:02 PM
Theo như kinh nghiệm mình đi Cửa Lò mình thấy nếu nhà mẹ nào có điều kiện thì ở khách san lớn như khách sạn Kim Liên, Xanh...Nhưng mình thấy ở khách sạn tư nhân cũng rất ổn. Phong cách phục vụ tốt mà giá cả cũng phải chăng. Mình đi CL mình thường ở khách sạn Hồng Tấn. Giá phòng đầu tuần là 300k - 350k, cuối tuần là 450k - 500k. Khách sạn chỉ cách biển hơn 10m thôi nên các mẹ không sợ phải đi bộ xa nhé. Số điện thoại của chủ khách sạn là 0912 741 109, các mẹ cứ liên hệ trực tiếp để biết rõ hơn nhé.

xuhuongtre
06-08-2013, 02:14 AM
Em ở Cẩm Hưng năm 2011 ah, được cái cũng khá dễ chịu, mọi thứ thoải mái ah.
SDT chú Hưng - -0912061194
Phòng khá rộng, có tivi, điều hòa, nóng lạnh. Khá sạch sẽ, đi ra bãi tắm cũng gần, gần chợ hải sản nữa ah.

Hoa6292
06-12-2013, 03:21 PM
Cuối tuần này cả nhà mình đi Cát bà mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp mình với nhà mình đi lần đầu nên gà mờ lắm

lindabds
02-19-2014, 10:59 AM
Các bố mẹ vào Cửa Lò năm nay thì vào Nhà Khách ngành Giáo dục & Đào tạo Cửa Lò, mặt phố đường Bình Minh tx.Cửa Lò, ngay bãi tắm Cửa Lò; Khách sạn có 40 phòng rộng 36m2, được trang bị đầy đủ đạt tiêu chuẩn sao: Truyền hình cáp, tủ lạnh, nóng lạnh, điều hòa, wifi miễn phí...Giá chỉ từ 350k -600k; có nhà hàng và phòng hội nghị phục vụ Quý khách! Thực đơn chủ yếu từ hải sản tươi sống được đánh bắt tại biển Cửa Lò. Các bố mẹ vào đây để xem Ảnh Khách sạn nhé. (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1242178-Kh%C3%A1ch-s%E1%BA%A1n-C%E1%BB%ADa-L%C3%B2-Ngh%E1%BB%87-An-C%C3%B3-ph%C3%B2ng-tr%E1%BB%91ng-ph%C3%B2ng-Vip-m%E1%BA%B7t-bi%E1%BB%83n-gi%C3%A1-t%E1%BB%91t-nh%E1%BA%A5t). Đặt phòng bố mẹ liên hệ: 0979.945.893
Đây là video giới thiệu Khách sạn:

http://www.youtube.com/watch?v=j2OWD_yb1Do

evitco2012
07-26-2014, 11:33 AM
Bác nào mà đi Bãi Lữ cuối tuần từ 1 - 3/8 thì em còn phòng giá tốt nhé. :D