PDA

View Full Version : Khi nào cần bỏ tã khi ngủ đêm

Rùa con
05-25-2009, 02:30 PM
Làm phiền các mẹ nữa rồi, bé nhà mình ban ngày không còn mặc tã nữa, mẹ canh giờ để si cho bé, nhưng ban đêm thì vẫn còn mặc tã để ngủ, đêm mình thường thay tã cho bé 1-2 lần, không biết đến khi nào thì bé mới thôi tè ban đêm nữa hả các mẹ?

AmBerBaby
06-03-2009, 02:53 AM
Cái vụ này thì khó ah, vì tùy theo ý muốn của các mẹ thôi. Thấy mấy cháu của mình bây giờ 3 tuổi rồi mà mẹ nó vẫn phải mặc tả vào ban đêm, không mặc thì sáng dậy ướt hết giường, dù rằng trước khi đi ngủ vẫn đi tè rồi.
Mình nghĩ cũng khó lắm, bé của mình gần 18 tháng, 1 đêm mình phải thay cho bé khoảng 3 lần tả. Bé có thói quen trước khi đi ngủ uống cả bình nước, nên đêm tè nhiều, không mặc tả thì sáng dậy mẹ với con trôi xuống giường mất, hihi

Nhachinsu
06-03-2009, 08:56 AM
Bé nhà mình cũng đã 2.5 tuổi rồi mà tối vẫn phải đóng 1 bỉm đi ngủ, bé chỉ tè có 1 lần ban đêm thôi mà ko xi được. Mình cũng đang định hè này bắt đầu tập bỏ bỉm cho bé! Các mẹ có kinh nghiệm ji chỉ mình với!

Rùa con
06-03-2009, 01:15 PM
Vậy là tương lai phải mặc tả ngủ dài dài rồi hé các mẹ :)

hongtrangtran
06-04-2009, 03:13 PM
Cái vụ này thì khó ah, vì tùy theo ý muốn của các mẹ thôi. Thấy mấy cháu của mình bây giờ 3 tuổi rồi mà mẹ nó vẫn phải mặc tả vào ban đêm, không mặc thì sáng dậy ướt hết giường, dù rằng trước khi đi ngủ vẫn đi tè rồi.
Mình nghĩ cũng khó lắm, bé của mình gần 18 tháng, 1 đêm mình phải thay cho bé khoảng 3 lần tả. Bé có thói quen trước khi đi ngủ uống cả bình nước, nên đêm tè nhiều, không mặc tả thì sáng dậy mẹ với con trôi xuống giường mất, hihi

1 đêm phải thay 3 lần tả lận hả!!!! Thằng Chuột nhà mình trước khi đi ngủ mẹ đóng cho cái bỉm thế là tới sáng luôn. Mẹ cũng hong biết 1 đêm con tè mấy lần nữa. Hic hic. Mẹ hư mẹ hư quá đi ah!!!!:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

medon
06-04-2009, 11:39 PM
Em cũng đóng 1 cái bỉm/tã GOON cho cu nhà em, yên tâm ngủ tới sáng luôn không phải đánh thức bé dậy, sáng ra cũng thấy bỉm khá nặng nhưng bề mặt bỉm vẫn khô.

Rùa con
06-05-2009, 01:18 PM
Mình hơi lạc đề 1 tý, bé gái nhà mình hiện nay 13 kg, đang xài loại tã Huggies size lớn nhất là XXL (trên 14 kg), thấy có vẻ gần chật rồi, không biết các hãng khác có size nào lớn hơn nữa k, mẹ nào biết chỉ dùm mình nhá, cám ơn.

becoi34
06-05-2009, 02:26 PM
Trời, con nhà các bạn sao phải thay tã nhiều thế? Con mình dù có uống sữa trước khi ngủ thì cũng chỉ dùng 1 cái bỉm thôi, có hôm con chẳng tè bãi nào ra bỉm cả, ngủ dậy tháo bỉm là mẹ xi con luôn. Có khi mình cũng sẽ tập ko đóng bỉm cho con nữa vì con cũng 20 tháng rồi.

Rùa con
06-05-2009, 04:04 PM
Trời, con nhà các bạn sao phải thay tã nhiều thế? Con mình dù có uống sữa trước khi ngủ thì cũng chỉ dùng 1 cái bỉm thôi, có hôm con chẳng tè bãi nào ra bỉm cả, ngủ dậy tháo bỉm là mẹ xi con luôn. Có khi mình cũng sẽ tập ko đóng bỉm cho con nữa vì con cũng 20 tháng rồi.

Con của mình chỉ mới 14 tháng thôi nên chắc chưa bỏ hẵn tiểu đêm nên mỗi đêm mình thay 1-2 lần tã, nếu con bạn có khi cả đêm không tè thì chắc là có thể bỏ tã được rồi phải k?

Mẹ yêu Bống
06-05-2009, 04:35 PM
Các mẹ ơi, mình bỏ tã cho bé nhà mình mấy tháng nay rồi. Mùa hè nóng, đóng tã cho con nổi đầy rôm ở mông, thương lắm. Trộm vía, bé nhà mình cả đêm chẳng tè bãi nào. Ngủ từ 10h tối đến 8 rưỡi hoặc 9h sáng, dậy mới tè. Cũng có hôm trước khi ngủ bé uống nhiều nước nên đêm ngủ xì xục, mình đoán là bé buồn tè nên dậy xi, tè luôn. Các mẹ thử xem thế nào nhé.

medon
06-05-2009, 11:48 PM
Mình hơi lạc đề 1 tý, bé gái nhà mình hiện nay 13 kg, đang xài loại tã Huggies size lớn nhất là XXL (trên 14 kg), thấy có vẻ gần chật rồi, không biết các hãng khác có size nào lớn hơn nữa k, mẹ nào biết chỉ dùm mình nhá, cám ơn.

Hôm trước em thấy GOO.N có loại bỉm quần, có size XXL 28 cho bé tới 20 kg đấy, loại này giá cũng hợp lý, hình như khoảng 160k/bịch, các mẹ đều nói dùng thích hơn hẳn Huggies, không phải thay ban đêm, đỡ phải đánh thức bé dậy,chị thử hỏi thêm xem.

AmBerBaby
06-06-2009, 01:42 AM
Ủa, sao thấy các mẹ thay tả ban đêm cho con thì phải đánh thức bé dậy vậy? Bé nhà mình ngủ thì cứ ngủ, còn mẹ thức dậy thay tả thôi, không ảnh hưởng gì đến giấc ngủ của bé cả.

Rùa con
06-06-2009, 07:59 AM
Hôm trước em thấy GOO.N có loại bỉm quần, có size XXL 28 cho bé tới 20 kg đấy, loại này giá cũng hợp lý, hình như khoảng 160k/bịch, các mẹ đều nói dùng thích hơn hẳn Huggies, không phải thay ban đêm, đỡ phải đánh thức bé dậy,chị thử hỏi thêm xem.

Cám ơn mẹ nó nhá, để mình thử cho Rùa con dùng thử xem sao nhá :)

Mother's Sun
06-06-2009, 08:59 AM
Bé nhà mình trước khi đi ngủ mình xi bé 1 lần sau đó mặc tã cho bé đến sáng luôn, ko thay, sáng dậy thấy bỉm cũng khá nặng nhưng bề mặt tã vẫn khô, khi tháo bỉm buổi sáng mình chuẩn bị một cá nước ấm để rửa cho bé. Đến lúc bé khoảng 3 tuổi bỉm của bé nhẹ dần có nghĩa là bé ko còn tè nhiều vào ban đêm nữ, khoảng 3 tuổi rưỡi mình bỏ bỉm luôn thì thỉnh thoảng vẫn đôi lúc giường bị ướt 1 lần. đến tầm gần 4 tuổi là bé thôi hẳn không tè dầm nữa. Nay bé nhà mình được 4,5 tuổi rồi, trước khi đi ngủ bao giờ mình cũng bảo bé đi tè rồi rửa "bim" cho bé, sáng dậy rửa lần nữa và chiều thì tắm.
Theo mĩnh nghĩ đóng bỉm buổi tối thì tốt cho sức khỏa cả mẹ lẫn con vì ko phải thức giấc giữa chừng vào ban đêm và nếu bé ngon giấc chiều cao sẽ phát triển rất tốt (chiều cao p triển vào buổi tối lúc ngủ đấy các bạn ạ)

Rùa con
06-06-2009, 09:30 AM
Bé nhà mình trước khi đi ngủ mình xi bé 1 lần sau đó mặc tã cho bé đến sáng luôn, ko thay, sáng dậy thấy bỉm cũng khá nặng nhưng bề mặt tã vẫn khô, khi tháo bỉm buổi sáng mình chuẩn bị một cá nước ấm để rửa cho bé. Đến lúc bé khoảng 3 tuổi bỉm của bé nhẹ dần có nghĩa là bé ko còn tè nhiều vào ban đêm nữ, khoảng 3 tuổi rưỡi mình bỏ bỉm luôn thì thỉnh thoảng vẫn đôi lúc giường bị ướt 1 lần. đến tầm gần 4 tuổi là bé thôi hẳn không tè dầm nữa. Nay bé nhà mình được 4,5 tuổi rồi, trước khi đi ngủ bao giờ mình cũng bảo bé đi tè rồi rửa "bim" cho bé, sáng dậy rửa lần nữa và chiều thì tắm.
Theo mĩnh nghĩ đóng bỉm buổi tối thì tốt cho sức khỏa cả mẹ lẫn con vì ko phải thức giấc giữa chừng vào ban đêm và nếu bé ngon giấc chiều cao sẽ phát triển rất tốt (chiều cao p triển vào buổi tối lúc ngủ đấy các bạn ạ)

Cám ơn mẹ nó truyền đạt kinh nghiệm nhá, đúng là cho bé mặc bỉm cũng có cái lợi của nó đó là bé ngủ ngon hơn, chứ nếu canh để si bé ban đêm thì nhiều khi mình ngủ quên bé tẻ ướt giường thì tội cho bé lắm, vậy là khi bé khoảng gần 4 tuổi là không tè đêm nữa hả mẹ nó

Mother's Sun
06-06-2009, 10:08 AM
ừ, tùy mỗi bé bạn ạ con mình vậy là muộn đấy chứ nhiều bé khoảng 2, 3 tuổi là hết, hiếm gặp trẻ trên 4 tuổi lắm, bé trai thì mau hết tè dầm hơn bé gái.
Mình cũng có kinh nghiệm là khi con mình được khoảng 1 tuổi mình chỉ cho bé bú sữa trước khi ngủ (bú xong cho bé uống một ít nước để sạch miệng tránh bị viêm họng) sau đó ngủ một giấc đến sáng không bú đêm (điều này giúp cho bé và mẹ ngủ ngon, rất quan trọng về sau để giữ gìn hàm răng và p triển chiều cao, trí não)

Rùa con
06-08-2009, 01:37 PM
ừ, tùy mỗi bé bạn ạ con mình vậy là muộn đấy chứ nhiều bé khoảng 2, 3 tuổi là hết, hiếm gặp trẻ trên 4 tuổi lắm, bé trai thì mau hết tè dầm hơn bé gái.
Mình cũng có kinh nghiệm là khi con mình được khoảng 1 tuổi mình chỉ cho bé bú sữa trước khi ngủ (bú xong cho bé uống một ít nước để sạch miệng tránh bị viêm họng) sau đó ngủ một giấc đến sáng không bú đêm (điều này giúp cho bé và mẹ ngủ ngon, rất quan trọng về sau để giữ gìn hàm răng và p triển chiều cao, trí não)

Rùa con mình lúc được 13 tháng thì cũng tự nhiên bỏ bú mẹ, và bỏ bú đêm luôn, do đó trước khi ngủ mình cho uống 1 bình sữa, làm vệ sinh răng miệng và thế là ngủ, từ ngày bé bỏ bú đêm thấy giấc ngủ sâu hôn, mẹ cũng khỏe hơn :)

*MEBIMBIM*
06-08-2009, 06:25 PM
be nha minh 6thang ma chi te nhieu khi an bot va uong sua xong thoi.luc ngu thi chang thay te bai nao nhung cu mo mat ra la pai xi luon.de chac an dem minh van dong ta so sinh so 2 thoi.

me_yeu_tina
06-19-2009, 07:14 PM
Con em thì 7 tháng...gần 1 tuần nay k đóng bỉm đi ngủ! sáng dậy là tè ngay..xi k tè,chỉ thích tè dầm thui ..chán thế đấy ạ

MELAMNHI
06-23-2009, 10:43 PM
Con gái tớ,11 tháng, thì vẫn dùng bỉm đêm,bé ngủ cả đêm k phải thay,mấy hôm nay nóng quá,thương con,tớ để ý thấy ban đêm con tớ k tè nhiều,thế là bỏ luôn bỉm,bé vẫn ngu ngoan,k tè dầm,sáng dậy xi..xi luôn,mà chẳng may bé có tè dầm cũng k sao,còn hơn bắt con đóng bỉm,nóng lắm

Rùa con
06-24-2009, 08:48 AM
Con gái tớ,11 tháng, thì vẫn dùng bỉm đêm,bé ngủ cả đêm k phải thay,mấy hôm nay nóng quá,thương con,tớ để ý thấy ban đêm con tớ k tè nhiều,thế là bỏ luôn bỉm,bé vẫn ngu ngoan,k tè dầm,sáng dậy xi..xi luôn,mà chẳng may bé có tè dầm cũng k sao,còn hơn bắt con đóng bỉm,nóng lắm

Vậy tốt quá, rùa con mình thấy hình như ban đêm vẫn còn tè nên vẫn chưa dám bỏ tã, nghe lời các mẹ mua tã goon thấy mỏng và hút hên huggies :)

hongtrangtran
06-24-2009, 12:01 PM
Tả Goon đỡ nóng hơn hả rùa con, để mình mua cho thằng Chuột nhà xài thử. Ah, rùa con chỉ mình làm chữ ký giống rùa con với. Mình hỏng biết làm. hihi

Rùa con
06-24-2009, 03:07 PM
Tả Goon đỡ nóng hơn hả rùa con, để mình mua cho thằng Chuột nhà xài thử. Ah, rùa con chỉ mình làm chữ ký giống rùa con với. Mình hỏng biết làm. hihi

hihi,, học hỏi của mẹ nấm nem mãi mới làm được cái thước đo này :) bạn vô trang www.giadinhnho.com tạo một user riêng, sau đó chọn tạo sticker tạo thước đo, sau đó chọn chức năng lấy mã nhúng, copy cái liên kết đầu tiên (Clt-C)

Sau đó vô tài khoản của bạn ở diễn đàn lamchame, chọn phần sửa chữ ký, gõ , bấm Clt-V, sau đó gõ , chọn xem lại và kiểm tra xem có đúng hay không, đây là mẫu mình làm của rùa con:

Bạn làm thử đi nhá

sau sua
06-28-2009, 11:47 AM
/////////////////////////////////

lady gaga
06-30-2009, 02:47 PM
Trước đây tôi thường cho bé mặc tã nhưng tôi sợ nó bị vòng kiềng, đành chịu khó lau dọn vậy

Mẹ Chuột chí
07-03-2009, 08:30 AM
Mình không đóng bỉm cho con khi đi ngủ vì sợ nó bức bối, khó chịu, lại dễ hăm nữa. Mình cứ để nhóc tự tè dầm, khi nào dậy sờ thấy ướt thì thay quần và tã lót. Mình làm như thế có đúng không? Nó đang ngủ mà bế dậy xi sợ mất ngủ thì tội lắm! Nhưng cứ để tè dầm thế có sao không nhỉ?

Rùa con
07-03-2009, 11:29 AM
Mình không đóng bỉm cho con khi đi ngủ vì sợ nó bức bối, khó chịu, lại dễ hăm nữa. Mình cứ để nhóc tự tè dầm, khi nào dậy sờ thấy ướt thì thay quần và tã lót. Mình làm như thế có đúng không? Nó đang ngủ mà bế dậy xi sợ mất ngủ thì tội lắm! Nhưng cứ để tè dầm thế có sao không nhỉ?

Nếu bé tè dầm như thế thì bé có bị lạnh không hở bạn?

Mẹ Chuột chí
07-06-2009, 06:40 AM
Nếu bé tè dầm như thế thì bé có bị lạnh không hở bạn?

Có hôm ngủ say quá không biết gì, cũng có hôm bé bị lạnh nên ọ ẹ. Thấy ngọ nguậy là dậy thay quần. Mình sợ sẽ tạo thói quen đái dầm mất. Nhưng bế dậy xi thì sợ mất ngủ, đóng bỉm thì bức bối lắm.

mekhanhchip
07-06-2009, 07:27 AM
Lúc nhỏ mẹ Rùa con có chịu xi tè cho con ko mà đái đêm dữ vậy, em xi tè bé nhà em từ lúc được hơn 1 tháng nên con không mấy khi tè dầm và cũng ko phải đóng bỉm. Buổi đêm trước thời gian bỏ bỉm ra thì mẹ chịu khó dậy vào 1 giờ nhất định và xi tè cho con, ko nên đeo bỉm nhiều vừa tốn xiền mà còn làm trẻ rất khó chịu. Mẹ Rùa con thử thức dậy vào lúc 2 giờ sáng và xi cho con xem, dần con sẽ quen thôi. Mình cứ dịch giờ đi 1 chút, nếu bé ngủ quên thì tỉnh giờ nào mình xi giờ nấy cũng được, như vậy con sẽ hình thành ý thức trong việc vệ sinh.
Chúc 2 mẹ con rùa con vui khỏe.

hongtrangtran
07-06-2009, 10:35 AM
Hihi, mắc cỡ quá, thằng Chuột nhà mình vẫn đóng tả ngủ thôi. mình hỏng thức xi cho con được lần nào hết đó. hic hic

Rùa con
07-06-2009, 01:44 PM
Lúc nhỏ mẹ Rùa con có chịu xi tè cho con ko mà đái đêm dữ vậy, em xi tè bé nhà em từ lúc được hơn 1 tháng nên con không mấy khi tè dầm và cũng ko phải đóng bỉm. Buổi đêm trước thời gian bỏ bỉm ra thì mẹ chịu khó dậy vào 1 giờ nhất định và xi tè cho con, ko nên đeo bỉm nhiều vừa tốn xiền mà còn làm trẻ rất khó chịu. Mẹ Rùa con thử thức dậy vào lúc 2 giờ sáng và xi cho con xem, dần con sẽ quen thôi. Mình cứ dịch giờ đi 1 chút, nếu bé ngủ quên thì tỉnh giờ nào mình xi giờ nấy cũng được, như vậy con sẽ hình thành ý thức trong việc vệ sinh.
Chúc 2 mẹ con rùa con vui khỏe.

Cám ơn mẹ nó hướng dẫn nhá, mình hiện nay chỉ xe tè cho bé ban ngày, còn đêm thì lười thức quá, mà sao rùa con ban đêm tè nhiều lắm, có đêm mình phải thay 2,3 cái tã. Nếu mình xi bé tè đêm vậy bé có thức k mẹ nó? Rùa con mình khó ngủ lắm, khi dỗ bé ngủ được rồi mình không dám làm động sợ bé thưc thì mẹ lại khổ, sáng đi làm cứ ngủ gà ngủ gật :)

CHUCHUJAPAN
07-08-2009, 03:04 PM
Nếu cần, mẹ nó chỉ nên thay tã cho bé thôi, chứ xi tè thì bé sẽ thức dậy, không tốt đâu.

mekhanhchip
07-08-2009, 05:09 PM
Cám ơn mẹ nó hướng dẫn nhá, mình hiện nay chỉ xe tè cho bé ban ngày, còn đêm thì lười thức quá, mà sao rùa con ban đêm tè nhiều lắm, có đêm mình phải thay 2,3 cái tã. Nếu mình xi bé tè đêm vậy bé có thức k mẹ nó? Rùa con mình khó ngủ lắm, khi dỗ bé ngủ được rồi mình không dám làm động sợ bé thưc thì mẹ lại khổ, sáng đi làm cứ ngủ gà ngủ gật :)

Mới đầu bé sẽ thức giấc nhưng khi quen rồi, hắn vừa ngủ vừa tè:p, song việc là mẹ lại ngủ tiếp thui mẹ Rùa con ạ, chịu khó tý vừa giảm chi phí vừa tốt cho sức khỏe của con, tạo cho con thói quen tốt.

Rùa con
07-09-2009, 09:54 AM
Mới đầu bé sẽ thức giấc nhưng khi quen rồi, hắn vừa ngủ vừa tè:p, song việc là mẹ lại ngủ tiếp thui mẹ Rùa con ạ, chịu khó tý vừa giảm chi phí vừa tốt cho sức khỏe của con, tạo cho con thói quen tốt.

Vậy à, vậy để mình chọn dịp nào có nhiều ngày nghỉ liên tục tập si bé tè ban đêm thử xem sao, thật ra bây giờ mang tã cho bé thấy cũng tội, mình xài cái tã Goon mà sao thấy nó vẫn ẩm ướt quá, mỗi đêm thay 2,3 lần mà vẫn thấy ẩm, sợ bé bị hâm thì tội

Hanhbee
07-09-2009, 04:34 PM
Mình thì 1 cu 22 tháng, 1 cu 5 tháng. Cu nào trước khi ngủ mẹ cũng vệ sinh sạch và rắc phấn rôm vào bẹn, xong là mang tã đến sáng luôn. Vẫn để 1 cái bô nhỏ ở góc phòng để tập cu lớn đi tè, ị đúng vị trí. Ban ngày thì ok nhưng đêm mà xi tè là bé mê ngủ với sợ con mất giấc ngủ nên chưa kiên quyết làm. Mà mình cũng chưa thấy con mình bị hâm hay gì gì cả, có vẻ bé cũng không thích mang tã nhưng đành phải mang thôi. Mình chỉ lâu lâu ngửi mùi xem bé có ị không thì phải thay ngay, chứ không thì 1 tã/đêm thôi vẫn OK. Mẹ ngủ con ngủ khỏe, lâu lâu một đứa thức dậy khóc tí lên là đứa còn lại cũng hòa vào dàn đồng ca làm ba mẹ bơ phờ luôn!

Rùa con
07-09-2009, 04:38 PM
Mình thì 1 cu 22 tháng, 1 cu 5 tháng. Cu nào trước khi ngủ mẹ cũng vệ sinh sạch và rắc phấn rôm vào bẹn, xong là mang tã đến sáng luôn. Vẫn để 1 cái bô nhỏ ở góc phòng để tập cu lớn đi tè, ị đúng vị trí. Ban ngày thì ok nhưng đêm mà xi tè là bé mê ngủ với sợ con mất giấc ngủ nên chưa kiên quyết làm. Mà mình cũng chưa thấy con mình bị hâm hay gì gì cả, có vẻ bé cũng không thích mang tã nhưng đành phải mang thôi. Mình chỉ lâu lâu ngửi mùi xem bé có ị không thì phải thay ngay, chứ không thì 1 tã/đêm thôi vẫn OK. Mẹ ngủ con ngủ khỏe, lâu lâu một đứa thức dậy khóc tí lên là đứa còn lại cũng hòa vào dàn đồng ca làm ba mẹ bơ phờ luôn!

Ôi hai đứa như vậy chắc mẹ nó vất vả lắm, mình có 1 mà cũng bơ phờ đây. Không biết đến khi nào thì bé tự chủ được việc tiêu tiểu của mình hé? Nghĩa là khi mắc tè thì tự thức dậy đi khỏi cần ba mẹ si nữa ấy ????

GirlThich
07-09-2009, 05:12 PM
cu tý nhà mình 27 tháng đêm con tè 2 lần, hè này nóng lên mình ko đóng bỉm nữa, làm cái lọ đêm lọ mọ dậy xi, hi hi. Hôm nào mà lười thì sáng y như rằng phải đi giặt ga

Mẹ Minie
07-09-2009, 11:08 PM

Một đêm mà thay 2,3 cái tã thì ớn tiền tã mỗi tháng lắm ha. Con mình 3 tuổi rồi nhưng vẫn còn mặc tã, bé tiểu cũng nhiều lắm. Khi còn nhỏ, bé xài HUGGiES nhưng lúc 2 tuổi thì 1 cái tã k đủ sức chứa lượng nước thải/ đêm. Nếu k thay tã thứ 2 thì bé tè ướt hết cả đùi và bẹn, lại sinh ra bệnh ! may mà sau đó mình phát hiện ra 1 loại tã mà đến giờ con mình 3 tuổi vẫn còn đang xài, tã của Taiwan hiệu SEALER sumo, size XXL, dùng cho bé 12kg trở lên, 120.000. Lạ cái là HUGGIES cũng có loại cho bé 12kg trở lên mà lại k bằng tã này, hút nhìu nước. Đến sáng bé vẫn khô ráo và cái tã thì "trĩu nặng" :). Bạn tìm mua thử xem, mình nghĩ sẽ có kết quả tốt

Rùa con
07-10-2009, 08:06 AM
Một đêm mà thay 2,3 cái tã thì ớn tiền tã mỗi tháng lắm ha. Con mình 3 tuổi rồi nhưng vẫn còn mặc tã, bé tiểu cũng nhiều lắm. Khi còn nhỏ, bé xài HUGGiES nhưng lúc 2 tuổi thì 1 cái tã k đủ sức chứa lượng nước thải/ đêm. Nếu k thay tã thứ 2 thì bé tè ướt hết cả đùi và bẹn, lại sinh ra bệnh ! may mà sau đó mình phát hiện ra 1 loại tã mà đến giờ con mình 3 tuổi vẫn còn đang xài, tã của Taiwan hiệu SEALER sumo, size XXL, dùng cho bé 12kg trở lên, 120.000. Lạ cái là HUGGIES cũng có loại cho bé 12kg trở lên mà lại k bằng tã này, hút nhìu nước. Đến sáng bé vẫn khô ráo và cái tã thì "trĩu nặng" :). Bạn tìm mua thử xem, mình nghĩ sẽ có kết quả tốt

Mẹ nó nói đúng quá, cái Huggies nó ghi loại trên 14 kg, con mình 13 kg mặc vẫn thấy chật, chuyển qua xài goon loại 12-20kg thì thoải mái, có điều goon mắc quá, để mình thử loại tã mẹ nó giới thiệu nhá (tã này có bán ở coopmart không mẹ nó?), mà bé 3 tuổi mà vẫn còn mặc tã thì mẹ còn tốn tiền tã dài dà rồi há huhu

Rùa con
03-29-2010, 08:48 AM
Báo cáo cả nhà là hai hôm nay, Rùa con mình đã bỏ tã ngủ đêm được rồi nhá, đêm đầu tì hoàn toàn không xi luôn, còn đêm qua thì giữa khuya mình dậy cho bé ngồi bô 1 lần rồi ngủ tiếp. Thế là giấc mộng bỏ tã cho bé đang thành sự thật rùi :)

doanthinh81
04-05-2010, 02:21 PM
bé nhà mình đóng 1 bỉm từ khi đi ngủ đến sáng luôn, có hôm bé tè ít lắm bỉm chỉ ướt có ít thôi, chắc phải 3 tuổi bé mới thôi k đái đêm. khổ thân trời lạnh còn đỡ chứ trời nóng mà cứ phải đeo cái bỉm đi ngủ thương thật

hotbrands
04-09-2010, 02:44 PM
con gái em từ khi đóng bỉm đêm đi ngủ, chả phải thay bỉm ban đêm cho con bao giờ. K biết các bỉm khác thế nào nhưng em thấy dùng Goon rất thích, khô thoáng, mềm mại..

phongnhi
04-09-2010, 10:08 PM
mẹ nó chịu khó mỗi đêm dậy 2 lần để xi cho con, chừng 1 tháng là bé quen, khi mắc tiểu sẽ báo (vì dụ như eeee, hay khóc, hay kêu xi)

khaly1984
04-10-2010, 02:15 AM
Bé nhà em qua tháng thứ 3 là cắt bỉm luôn, thứ nhất là vì kinh tế, thứ 2 là trời nóng quá tội bé

Tit_kute
06-01-2010, 01:27 PM
Sao các mẹ 1 đêm mà thay những 2-3 cái bĩm thế nhie.Chẳng nhẽ bé đái nhiều đến thế.Bé nhà mình từ bé đến lúc 18 tháng, 1 đêm chỉ dùng 1 cái thôi.
Tít nhà mình ở với ông bà ngoại.Bà nghe thông tin ở đâu bảo là mang bĩm bị....vô sinh,bà sợ, thế là bà bỏ bỉm cũng đc hơn 2 tháng rùi.
Hôm nào trc lúc ngủ uống nước hoặc sữa quá nhiều thì gần sáng có tè dầm thui.1 tháng cũng chỉ 2-3 lần.Còn lại thì ngoan.
Ngủ từ 8h30 tối đến 6h30 sáng mà chỉ đi tè trc lúc ngủ và khoảng nửa đêm thôi.Lúc nào buồn thì uốn éo, lăn lộn, bà với mẹ khắc bít mà xi bé tè.
Mà sao mình thấy mấy mẹ cho con dậy muốn thế nhỉ.Toàn 8-9h sáng k à.
Tít nhà mình điều độ lăm.Ngày ngủ 2 lần.Buổi trưa 3 tiếng từ 11h đến 2h, buổi tối từ 8h30 đến 6h30 sáng hôm sau.Nếu đến giờ đó k tự dậy đc thì mình gọi con dậy,mình k cho Tít ngủ nướng,trừ lúc con ốm,đau.

Cudepzai
06-11-2010, 11:04 PM
ku nhà em giờ 17 tháng. Đợt nóng quá, đêm ngủ em bỏ bỉm rồi. Nhưng phải để khăn xô to. để lót. Hồi 16 tháng có lúc tè 4 lần. Bây giờ có đêm tè 1 lần, có đêm ko tè. Nhưng mà vẫn ti đêm. Chắc khi nào kai sữa đêm thì ko tè đêm nữa nhỉ.

giadinhbenam
09-03-2010, 10:32 AM
thấy bé nhà các mẹ ngủ ngon mà mình thèm quá. Bé nhà mình thì ít ngủ và thính ngủ lắm. Buổi tối mình cũng chỉ đóng 1 lần bìm thôi nhưng có sáng dậy, bỉm nhẹ lắm. Chứ nếu 1 đêm thay 2,3 lần bỉm thì con mình mất ngủ nhiều quá. Mùa hè, mình cũng muốn bỏ bỉm cho con (vì máu bé nóng, nổi nhiều mụn mà) nhưng lại sợ con tè dầm mà mẹ chưa kịp dậy thay bé sẽ bị lạnh. hu...thôi để bé lớn thêm chút nữa thì bỏ bỉm vậy.

MELAMNHI
09-03-2010, 02:36 PM
Cái này tùy bé,con nhóc nhà mình,10h30 đi ngủ đến 7h hôm sau(trước khi ngủ bé có uông sữa)vậy mà ít khi tè dầm,mà mình cũng chẳng xi xiếc gì đâu,nhà có 3 đứa đều ham ngủ như nhau(2 đứa là bố mẹ),cứ lên giường là ngủ tít
Thi thoảng lắm(những hôm bé mệt) mới tè dầm,cũng chẳng sao vì mùa hè thì nằm chiếu trúc,sáng mẹ chịu khó lau gầm giường là xong,mùa đông thì trải ga chống thấm,chứ bắt con đeo cái bỉm vào mùa nóng cũng thấy thương,mà suốt từ khi bé 1,5 tuổi tới giờ đấy!!!Tiết kiệm được khối