Hà Nội: Có người giúp việc Phú Thọ đây ( không phải môi giới nhé)!

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi TTMicKey, 27/1/2012.

1. TTMicKey

TTMicKey Thành viên mới

Tớ quên pas, bây giờ mới vào để báo được. Các mẹ cần đăng ký nhanh nhé!
    Cô giúp việc nhà tớ người Phú Thọ, mai sẽ xuống và đem theo 2 người muốn di lam: 1 37 tuổi, 1 trên 40 tuổi. ai cần thì ới tớ nhé. Ai cần thì nói rõ làm công việc gì một chút nhé, ưu tiên các bạn quanh khu Mỹ đình

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TTMicKey
    Đang tải...

2. ket2011

ket2011 Thành viên chính thức

Ðề: Có người giúp việc Phú Thọ đây ( không phải môi giới nhé)!

Tớ đăng ký nhé, trông e bé 7 tháng có bà nội đỡ cùng, có gì pm tớ với nhà tớ ở gần ngã tư sở

3. minhbom

minhbom Thành viên nổi tiếng

M đang cần gv, bác nhà bạn đã đi làm bao giờ chưa, nhà m ở chung cư, 2 vc,2 con, 1 đứa đi học 1 đứa 5 tháng 1 tuần m đi làm 3 buổi thôi. Lh 0936636605

4. minhhien2011

minhhien2011 Thành viên tập sự

Cho mình đăng ký với nhé, nhà mình ở Giảng võ, có 2 vc với em bé 8 tháng tuổi, chủ yếu làm việc nhà thôi, trông em bé đã có bà nội, bà ngoại đỡ cùng, giá 3Tr/tháng. Lh với mình 0917196868.

Sửa lần cuối: 27/1/2012
  5. viikii

viikii Thành viên tích cực

C ơi em PM cho chị rồi đó, nhà em 2vc 1 bé 19 tháng, chủ yếu làm việc nhà giặt giũ lau dọn. Trước tết nhà em cũng có 1 bác GV Phú Thọ 50 tuổi làm được 2 tháng về nghỉ Tết xong không lên nữa :( . Em nghi lắm vì trước lúc về cứ ậm ờ cũng ko nói là ko lên hay ntn, cứ cười cười hứa hẹn lên, xong đến lúc em phải gọi về tận nơi hỏi có lên nữa ko thì lại kêu ko lên đâu :( Trước tết em còn biếu tết rồi mua qua cho đem về nữa chứ :( . GV bây giờ toàn làm thời vụ kiểu đấy ko thì nhảy mỗi nhà đôi ba tháng làm cho nhàn hoặc là họ móc nối với môi giới để moi tiền thôi T_T, chán quá.

6. dt.88

dt.88 Thành viên chính thức

cho e đăng kí 1 người , em bé 15 tháng, 2vch e với ông bà nội, chủ yếu là làm việc nhà thôi ạ . 0906163388 .

7. thuhuong214

thuhuong214 Thành viên rất tích cực

minh dang co nhu cau pm minh nha 0974283315

8. uyenminh08092011

uyenminh08092011 Thành viên tích cực

mẹ nó ơi ưu tiên mình với được không, mình ở long biên cơ. Cô gv nhà mình hẹn chiều nay xuống, không thấy đâu, mình gọi điện, con trai nghe máy bảo không cho đi làm nữa. Mình đang khóc dở mếu dở đây. Con mình gần 5th. Lương mình đang trả cho cô kia là 2.5tr. Có gì mẹ nó pm mình nhé.

9. misstun

misstun Thành viên nổi tiếng

hết t2 e đi làm nên cần ng trông bé 6thg tuổi
    việc nhà cũng ko nh, chủ yếu trông bé fuj giúp bà là chính
    ăn ở cùng hc làm đến tối rồi về đều đc
    nhà e ở ngã 4 sở
    có j mẹ nó pm e nhé
    094 818 03 tám sáu
    thank ạ

10. yeuquy0803

yeuquy0803 Thành viên rất tích cực

Tớ nhà ở Xuân Thủy đây cho đăng ký với số của tớ 0989190590 cảm ơn nhé. À quên bé nhà tớ 2,5 tuổi rồi

11. TeresaLinh

TeresaLinh Thành viên tích cực

Lương gv giờ thế này các mẹ cũng chóng mặt đấy chứ. Năm nay 2.5tr - 3tr, từ giờ đến cuối năm thì không biết sẽ thế nào. Kiếm tiền mỗi ngày một khó khăn, thu nhập ngày càng ít đi, lương thưởng công nhân viên chức ko tăng chỉ thấy giảm thế mà lương giúp việc lại chẳng thấy giảm bao giờ, vậy mà có gv nào hiểu được nỗi lòng này đâu, chậm tăng là nghỉ luôn, thấy chỗ nào cao hơn là cao chạy xa bay dù chủ có tốt mấy thì tốt, hichic. May mà nhà mình em gv cũng tương đối tốt, chỉ khổ mấy cô bạn mình, năm nào cũng thế cứ về nghỉ tết là lại nhận được lời nhắn nhủ ra tết cô tăng lương cho tôi thì tôi ra làm tiếp, nhà thì gv mất hút luôn gọi điện ko thèm nghe máy.

12. minhdung10

minhdung10 Thành viên tích cực

Ra tết mọi ng thi nhau tăng giá gv à. Nhà mình thì giá vẫn thế, gv cũ bảo rằm lên, phải thuê ng khác. Kn là lương thưởng tết phải giữ lại ít nhất một nửa thì may ra họ quay lại làm. thấy mọi người tăng giá đúng là chóng mặt thật. GV cũ bảo lên sớm trả mỗi ngày 200k cũng k nghe, ghê chưa.
    Mình đang thắc mắc là nếu các nhà đi chơi xa mà k cho gv đi cùng, có thể cho họ về quê thì lương tính thế nào, có trả nguyên lương những ngày ấy k (ví dụ 1 tuần), và tiền tàu xe nữa?

13. TTMicKey

TTMicKey Thành viên mới

Sorry các mẹ, tớ tối mặt, tối mũi bây giờ mới lên đây buôn được.
    Tức quá đi mất thôi, đã hứa chắc như đinh đóng cột là mùng 6 lên thế mà GV lại thông báo lại mùng 8 mới lên cơ (tức là ngày mai ạ) -nhưng vấn đem theo 2 người nhé!
    Hôm trước tớ đã nhận lời 2 mẹ rồi, có gì tớ sẽ thông báo chính thức khi họ lên.
    Cô GV nhà tớ đưa 2 người này chưa đi làm bao giờ nhưng đòi lương 2,5 tr giống lương GV nhà tớ.
    Nói chung nếu các bạn thuê thì hết Thử việc thì HD 6 tháng hay 1 năm thì luong van thế thôi, có điều kiện thì quà cáp chứ không thì tớ lại phải tăng luong thì chết:-(.
    Tớ cũng trao đổi luôn là tớ giới thiệu hộ và không chịu trách nhiệm đâu nhé. Nếu bạn nào đón người thì cho GV nhà tớ 3 - 5 trăm goi là tàu xe, công cô ấy đưa người xuống.

14. yeuthuongchip

yeuthuongchip Thành viên rất tích cực

Tớ đăng ký với. Bé nhà tớ 10 tháng, nhà tớ ở ngay xóm Sếp, lương thỏa thuận nhé. Tel: 0903504266

15. junely

junely Thành viên mới

Tớ ở khu Việt Hưng , em bé nhà mình 2 tuổi . Mình ở nhà CC nhé . Cô giúp việc nhà mình hẹn qua 15 mới lên , nhưng chưa biết ngày nào . Hai vợ chồng đang thay nhau nghỉ làm để chăm con . Đt mình : 0936127689

16. uyenminh08092011

uyenminh08092011 Thành viên tích cực

Cô giúp việc nhà mình bảo mùng 6 lên, chờ mãi không thấy, mình gọi, con trai cô nghe máy nói em không cho mẹ em đi làm nữa. Mình biết thừa là không phải thế chắc đi làm chỗ khác lương cao hơn. mình đang trả co 2.5 tr. Cô làm cho nhà mình chưa đầy 2 tháng thì tết. tết về mình trả đầy đủ cả tháng lương dù cô làm được có 20 ngày trong tháng (tức là trả thêm 7 trăm), cho cô thêm 500k, một giỏ quà 200k, 50k tiền đi đường vì chồng cô ấy đón bằng xe máy. Mình còn nói rõ là vì cô mới làm cho nhà cháu chưa được 2 tháng nên tết cháu chỉ thưởng bằng này, nếu làm đủ cả năm thì sẽ khác.

Bây giờ không lên nữa, mình đang chết dở đây, xin nghỉ làm đến hết tuần, không biết lúc đấy đã thuê được người chưa. Tóm lại nên giữ lại lương của giúp việc, bảo vệ bản thân, tốt với người nhưng người không tốt với mình.

17. TTMicKey

TTMicKey Thành viên mới

GV nhà mình cũng làm được 2,5 tháng, về 3 ngày rồi, quà cáp, tàu xe rồi, nhà mình lại cho bao nhiêu quần áo cũ có bộ vest rất đẹp của mẹ chồng mình nữa nhé. Tết về mình mua biếu 1 gói quà tết, một gói cái áo khoác ấm khá đẹp và biếu 500, ứng trước lương 1 triệu, hứa chắc như đinh đóng cột là mùng 6 tết lên... vậyh mà mùng 8 mới lên và may quá là hqua lên rồi.
    GV làm tốt thì nên thưởng nhưng đừng mặc định là tháng lương 13. Nếu một năm làm việc đầy đủ thì mình sẽ cho 12 ngày nghỉ có lương. Và khi thưởng tết thì nên giữ lại ít nhất 1/3 để sau tết lên đúng hẹn sẽ thưởng nốt và mừng tuổi thêm nữa. Mình nghĩ đây là bài để chúng mình có thể giữ được GV sau tết đấy.

18. TTMicKey

TTMicKey Thành viên mới

Gv nhà mình mới đưa được 1 người xuống thôi và Mẹ Hipp đã đón rồi nhé!
    Nghe cô ấy nói rất nhiều người có nhu cầu nhưng còn muốn cấy xong mới đi, khi nào họ lên mình sẽ thông báo!
    Hôm nay có một chị Thanh Hóa 52 tuổi sẽ lên. Mình tìm cho e mình nhưng giờ nó không cần nữa.
    Chị ấy nhanh nhẹn khỏe mạnh, sạch sẽ và là đảng viên, giọng nói cũng khá dễ nghe nhé. Chị có nhu cầu chăm trẻ nhỏ và GV nhà. Chưa đi làm bao giờ nhưng yêu cầu lương Thử việc ít nhất là 2,5tr và hết TV là 3 tr nhé.

19. Gấu Nhím

Gấu Nhím Thành viên nổi tiếng

ối trời ơi, dã man là dã man. Khốn kiếp thật, lương giúp việc mà hơn cả đi học đại học ra đi làm.
    ăn ở rồi quần áo mặc cả ngày, mỗi tháng đút nguyên lương 3tr, có khác gì là cướp của đâu cơ chứ.

20. cupid84

cupid84 Thành viên tích cực

cho mình đăng ký trc, khi nào các cô ấy cấy xong hả bạn?