PDA

View Full Version : Khác: Bà bầu nên uống nước dừa suốt thai kỳ

onlinemarketing
01-31-2012, 10:11 AM
Nhiều bà bầu e ngại về việc uống nước dừa xiêm (http://www.dailyduaxiem.com) trong thai kỳ của mình. Tuy nhiên lo lắng này là hoàn toàn sai lầm bởi vì nó có rất nhiều lợi ích cho 2 mẹ con bạn.

Tại sao bà bầu lại nên uống nước dừa xiêm khi mang thai?

Hầu như mỗi khi bạn đi khám bác sĩ lúc mang bầu, các bác sĩ thường khuyên bạn nên uống tối thiểu một ly nước dừa mỗi ngày đấy. Lý do là vì nước dừa có chứa nhiều chất dinh dưỡng thiết yếu và có mức độ cân bằng điện phân có lợi cho máu cơ thể.

Nước dừa cũng là một thứ nước tự nhiên vô trùng rất có lợi trong quá trình mang thai. Nước dừa giúp duy trì sức khỏe của người mẹ và thai nhi đang phát triển bởi vì nó có chứa một lượng dồi dào của clorua, kali, magiê, đường, natri và protein vừa phải.

Kali có trong nước dừa có thể giúp điều chỉnh huyết áp và cải thiện chức năng tim. Ngoài ra, nó cũng là một nguồn tuyệt vời của chất xơ, mangan, canxi, riboflavin và vitamin C.

Những lợi ích sức khỏe của việc uống nước dừa khi mang thai

Là một thức uống tự nhiên, vô trùng

Nước dừa là một thức uống tự nhiên, vô trùng và giúp bổ sung thêm chất lỏng, muối trong cơ thể. Do đó, nó có tác dụng ngăn ngừa sự mất nước và kiệt sức.

Ít chất béo và không cholesterol

Nước dừa có chứa ít chất béo và là một loại đồ uống không cholesterol. Nó cũng có tác động tích cực nâng cao mức độ HDL mức cholesterol tốt trong cơ thể.

Tăng cường hệ thống miễn dịch

Nước dừa rất giàu axit lauric, nó có thể có tác dụng chống vi khuẩn, chống virus và chống nấm. Nhờ tác dụng này mà nó có thể giúp tăng cường hệ thống miễn dịch của cả mẹ và thai nhi đang phát triển. Nước dừa cũng giúp các bà bầu ngăn ngừa nhiễm trùng do cúm, HIV, herpes...

Ngăn ngừa chứng ợ nóng

Một lợi ích sức khỏe tuyệt vời khác của nước dừa là giúp ngăn ngừa và điều trị chứng ợ nóng. Nước dừa có hiệu quả giúp làm sạch đường ruột và đường tiêu hóa. Điều này có thể làm giảm bớt chứng ợ nóng và táo bón trong thời gian mang thai của các chị em.

Ngăn ngừa nhiễm trùng đường tiết niệu

Phần lớn nhiều chị em bị nhiễm trùng đường tiết niệu (UTI). Vì thế nước dừa là một loại thuốc lợi tiểu tự nhiên có thể giúp tăng lưu lượng và tần số của nước tiểu.

Như vậy, nước dừa giúp xả độc tố ra khỏi cơ thể một cách dễ dàng, ngăn ngừa nhiễm trùng đường tiết niệu cho chị em bầu bí. Nó cũng là một nguồn tự nhiên và an toàn để hydrat trong cơ thể. Chúng có thể cho phép việc tiêu hóa trở nên dễ dàng hơn.

Giảm cân

Nước dừa thậm chí có thể giúp đỡ trong việc giảm cân. Một ly nước dừa có chứa 46 calo và có 95% là nước giúp thai nhi của bạn vẫn khỏe mạnh mà bạn vẫn tăng cân.

Phụ nữ mang thai nên uống nước dừa hàng ngày để đạt được tất cả những lợi ích sức khỏe nói trên cho mẹ và bé.

Bạn có thể uống nước dừa trong quá trình bầu bí bằng cách kết hợp pha với nghệ hoặc bột nghệ. Bạn cũng có thể ăn thịt trắng của dừa vì nó cũng là thực phẩm lành mạnh, tốt cho mẹ và thai nhi.

nguồn: Việt báo

Khanhhoan618
02-01-2012, 06:24 PM
uống nhiều nước dừa làm bé của mình sinh ra trắng thẻo phải không bạn?

men.be.phot
02-01-2012, 06:53 PM
mình dọc thông tin lại bảo là nên uống từ tháng 3 trở đi và ko nên uống lúc đói!!! nói chung là thỉnh thoảng uống, ăn thêm mía để nước ối trong...

Gôn
02-03-2012, 05:44 PM
mình dọc thông tin lại bảo là nên uống từ tháng 3 trở đi và ko nên uống lúc đói!!! nói chung là thỉnh thoảng uống, ăn thêm mía để nước ối trong...
Ui, nghe bạn này nói thì mình được uống nước dừa rùi, mình 3 tháng rùi, cứ tưởng là phải chờ đến tháng thứ 5 cơ. Hì hì...vote cho nước dừa, mình khoái nước dừa lắm mà cứ phải nhịn miệng kiêng cữ suốt. Mai mua uống thui....

phuongnguyengreen
02-04-2012, 10:18 AM
Chủ top ơi, bạn bán dừa online nhỉ? Bao nhiu xiền 1 quả? Mình đang bầu nên mỗi tuần tu 3 quả, bạn có freeship về khu Trung Kính nhà mình k?

Có gì PM mình nhé.

Thanks bạn.

onlinemarketing
02-04-2012, 11:00 AM

Đúng rùi đó mẹ nó ah. Nếu đang mang thai mà uống được nước dừa thì vừa tốt cho mẹ vừa tốt cho con, mẹ nào uống nước dừa nhiều thì sinh em bé ra trắng và tóc đen nữa đó :D

onlinemarketing
02-04-2012, 11:08 AM

Mẹ nó kinh nghiệm phết nhỉ hầu hết khi các mẹ mang bầu bác sĩ luôn khuyên uống nước dừa nhưng chỉ 1 quả/ngày thui chứ không nên lạm dụng quá nhiều các mẹ ah. Uống nước dừa thì vừa giúp mẹ nước ối trong lại sinh ra em bé da trắng..còn ăn mía để cho con nó cứng cáp mẹ nó ah.hjhj

ngocoilangoc
02-04-2012, 11:12 AM
Hì hì, hồi bầu bì mình cũng chăm uống nước dừa lắm. Dưng k được đều mỗi ngày 1 quả. Con sinh ra trắng trẻo, sạch sẽ, k bít có phải do dừa k nữa.

onlinemarketing
02-04-2012, 11:16 AM
Ui, nghe bạn này nói thì mình được uống nước dừa rùi, mình 3 tháng rùi, cứ tưởng là phải chờ đến tháng thứ 5 cơ. Hì hì...vote cho nước dừa, mình khoái nước dừa lắm mà cứ phải nhịn miệng kiêng cữ suốt. Mai mua uống thui....

Thanks mẹ nó nhé nếu có nhu cầu thì pm em nha mẹ nó :D

onlinemarketing
02-04-2012, 11:20 AM
Chủ top ơi, bạn bán dừa online nhỉ? Bao nhiu xiền 1 quả? Mình đang bầu nên mỗi tuần tu 3 quả, bạn có freeship về khu Trung Kính nhà mình k?

Có gì PM mình nhé.

Thanks bạn.

Em đã pm cho chị rùi nhé cám ơn chị đã quan tâm tới topic của em.

onlinemarketing
02-04-2012, 11:21 AM
Hì hì, hồi bầu bì mình cũng chăm uống nước dừa lắm. Dưng k được đều mỗi ngày 1 quả. Con sinh ra trắng trẻo, sạch sẽ, k bít có phải do dừa k nữa.

Chắc là do mẹ nó thương con uống nước dừa nên em bé mới xinh thế hjhj

Giấc mơ màu xanh
02-04-2012, 11:25 AM
các mẹ ơi uống nước dừa cũng phải đúng cách nhé! thời gian đầu mới mang thai thì ko nên uống hoặc uống ít thôi, vì có trường hợp mới mang thai không biết uống 2 quả dừa liền 1 lúc là bị sẩy thai đây! tốt nhất là từ tháng thứ nên uống một tuần 3 hay 4 quả gì đó cho mát!

onlinemarketing
02-04-2012, 11:32 AM
các mẹ ơi uống nước dừa cũng phải đúng cách nhé! thời gian đầu mới mang thai thì ko nên uống hoặc uống ít thôi, vì có trường hợp mới mang thai không biết uống 2 quả dừa liền 1 lúc là bị sẩy thai đây! tốt nhất là từ tháng thứ nên uống một tuần 3 hay 4 quả gì đó cho mát!

Mẹ nó nói đúng đấy ah như em cũng nói là uống nước dừa rất tốt cho cả mẹ và em bé nhưng các mẹ không nên lạm dụng uống quá nhiều chỉ uống một ngày /1quả thui các mẹ nhé và tốt nhất là không nên uống lạnh. Nếu các mẹ muốn tìm hiểu kĩ hơn thì tham khảo qua website về dừa xiêm (http://www.dailyduaxiem.com) nhé

vuthoquyen
02-06-2012, 08:35 PM
có phải uống nước dừa là em bé sau này sẽ trắng trẻo không? mình nghe nói thế. Còn những lợi ích kìa thì quá lợi rùi. Sau này có em bé nhất định mình sẽ chịu khó và đầu tư uống nước dừa để sau này con mình sẽ thật là xinh đẹp hj.

onlinemarketing
02-06-2012, 10:44 PM
hj tất nhiên là uống nước dừa mang lại rất nhiều lợi ích cho cả mẹ lẫn con mẹ nó ah

Mẹ yêu Tom
02-07-2012, 10:59 AM
Nước dừa cũng giúp cho đường tiêu hóa ổn định hơn đó. Trẻ em khi sinh được mấy khoảng 6 tuần các mẹ có thể ép nước cốt dừa cho bé uống 1 thìa nhỏ thì sau này bé rất ít bị rối loạn tiêu hóa đó.
hj tất nhiên là uống nước dừa mang lại rất nhiều lợi ích cho cả mẹ lẫn con mẹ nó ah

curua
02-07-2012, 11:04 AM
Uống nước dừa phải ngoài 3 tháng ra mới được uống chứ chị, 3 tháng đầu mà uống là bị lạnh bụng không tốt đâu.
Sau 3 tháng cũng không phải cứ ngày nào cũng uống nước dừa đâu, còn tùy thuộc vào tình trạng ối của mình mà điều chỉnh, và con cái có trắng hay không là do gen và nhiều yếu tố khác nữa các mẹ ạ, hoàn toàn không phải do nước dừa đâu.
Mình có cô bạn uống rất nhiều nước dừa nhưng bé sinh ra da lại ngăm ngăm nhé ^^

cutyxinhxinh
02-07-2012, 11:08 AM
Nhà mình thì thế này:
Mang bầu cậu lớn, không uống 1 quả dừa nào do mang bầu vào mùa đông, trứng gà cũng ít ăn, hồi đó cũng ko biết là uống nước dừa con sẽ trắng trẻo: đẻ ra trắng hồng hào, đến giờ da vẫn nõn nà, như da con gái.
Mang bầu cậu hai: Rơi vào mùa hè, mỗi lần cứ mua 20 quả dừa về uống dần, uống rất nhiều, trứng gà ăn cũng nhiều: Đẻ ra da đen và xấu, giờ da vẫn đen và xấu mù. Khác hẳn thằng anh.
Thế nên với mình, uống nước dừa con bị đen đi. ^.^

onlinemarketing
02-07-2012, 10:05 PM
Uống nước dừa phải ngoài 3 tháng ra mới được uống chứ chị, 3 tháng đầu mà uống là bị lạnh bụng không tốt đâu.
Sau 3 tháng cũng không phải cứ ngày nào cũng uống nước dừa đâu, còn tùy thuộc vào tình trạng ối của mình mà điều chỉnh, và con cái có trắng hay không là do gen và nhiều yếu tố khác nữa các mẹ ạ, hoàn toàn không phải do nước dừa đâu.
Mình có cô bạn uống rất nhiều nước dừa nhưng bé sinh ra da lại ngăm ngăm nhé ^^

Đúng là khi bạn mang thai thì nên uống nước dừa từ tháng thứ ba trở đi mẹ nó ah. với cả nước dừa rất tốt không cần mang thai vẫn có thể uống vừa tốt cho sức khỏe vừa đẹp da nữa :D

onlinemarketing
02-07-2012, 10:06 PM
Nhà mình thì thế này:
Mang bầu cậu lớn, không uống 1 quả dừa nào do mang bầu vào mùa đông, trứng gà cũng ít ăn, hồi đó cũng ko biết là uống nước dừa con sẽ trắng trẻo: đẻ ra trắng hồng hào, đến giờ da vẫn nõn nà, như da con gái.
Mang bầu cậu hai: Rơi vào mùa hè, mỗi lần cứ mua 20 quả dừa về uống dần, uống rất nhiều, trứng gà ăn cũng nhiều: Đẻ ra da đen và xấu, giờ da vẫn đen và xấu mù. Khác hẳn thằng anh.
Thế nên với mình, uống nước dừa con bị đen đi. ^.^

hj hj trường hợp cưa mẹ nó buồn cười quá nhưng dù sao bác sĩ vẫn khuyên là bầu bí thì nên uống nước dừa mẹ nó ah.

buoidaxanh_bentre
02-07-2012, 10:11 PM
Nước dừa xiêm xem như là nước khoáng thiên nhiên tinh túy nhất của đất và trời. Rất tốt cho sức khỏe mọi người mọi lứa tuổi. Trẻ sơ sinh người ta thường hay tắm nước dừa cho bé nữa đó

Lamme123
02-08-2012, 09:28 AM
Nước dừa khá tốt cho mẹ và thai nhi. Ngoài ra khi trẻ mới sinh tắm trẻ bằng nước dừa cũng rất tốt, từ xa xưa ông bà ta đã dùng rồi mà.

onlinemarketing
02-08-2012, 01:49 PM
Nước dừa xiêm xem như là nước khoáng thiên nhiên tinh túy nhất của đất và trời. Rất tốt cho sức khỏe mọi người mọi lứa tuổi. Trẻ sơ sinh người ta thường hay tắm nước dừa cho bé nữa đó

hj mẹ nó nói rất đúng nước dừa xiêm có rất nhiều lợi ích tốt cho tất cả mọi người :D

onlinemarketing
02-08-2012, 09:27 PM
Những lưu ý khi bà bầu uống nước dừa xiêm

Dừa xiêm là loại quả rất giàu clorua, kali, và magiê, giúp điều chỉnh huyết áp, nhanh chóng giải tỏa cơn khát và có lợi cho đường ruột của bà bầu. Khi uống nước dừa nhiều, bà bầu sẽ tránh được các bệnh táo bón và viêm đường tiết niệu.

Vì sao nên uống nước dừa xiêm lúc có thai?

Không gây ảnh hưởng như các loại nước có ga hay nước hoa quả khác, nước dừa xiêm có thể sử dụng thay thế cho nước uống hàng ngày và đem lại nhiều lợi ích cho bà bầu. Khi uống nước dừa đều đặn, bà bầu sẽ được ngăn ngừa chứng viêm đường tiết niệu và giảm nguy cơ sỏi thận bởi nó giúp tăng tiết nước tiểu ở bà bầu. Ngoài ra, tình trạng táo bón, đầy bụng cũng được giảm hẳn nếu bà bầu uống nước dừa thường xuyên.

Nước dừa sẽ bổ sung lượng chất lỏng và muối bị hao hụt trong cơ thể bà bầu, có tác dụng tốt cho ối thai phụ.

Giúp tăng cường hệ miễn dịch bởi nước dừa chứa rất nhiều axit lauric, có tác dụng chống vi khuẩn, virus, giúp bảo vệ cơ thể cả bà mẹ và thai nhi. Đây là điều vô cùng quan trọng bởi cơ thể bà bầu vốn nhạy cảm và hệ miễn dịch rất yếu.

Nếu mang thai ba tháng giữa, bạn sẽ thấy khó chịu với chứng ợ nóng diễn ra liên tục, nhưng nước dừa có thể làm giảm hẳn hiện tượng này.

Nước dừa xiêm rất có ích cho cả mẹ và thai nhi nhưng bà bầu cần chú ý khi uống nước dừa

Khi mang thai, lượng nước bạn cần uống nhiều hơn so với bình thường bởi bạn cần bổ sung nước cho cả cơ thể mình và thai nhi. Uống ít nhất là 2 lít nước mỗi ngày để đảm bảo cơ thể có đủ lượng nước cần thiết.

Khi uống nước dừa, bạn nên uống trong ngày và không nên uống trước khi đi ngủ bởi có thể ảnh hưởng đến giấc ngủ ngon vào ban đêm. Cách uống nước cũng quan trọng không kém, nên uống từ từ chứ không nên uống hết cả cốc nước một lúc.

Trong thời gian 3 tháng đầu mang thai bà bầu không nên uống nước dừa bởi mặc dù có tác dụng tốt nhưng nước dừa có tính hàn, dễ gây lạnh bụng, ảnh hưởng đến thai nhi. Khi bước qua tháng thứ 4, bà bầu có thể bắt đầu uống dừa đều đặn hàng ngày, có thể uống thay nước lọc và cần đảm bảo duy trì lượng nước đủ trong ngày.

Khi đi bộ hoặc tập thể dục về, cơ thể đang mệt mỏi và nóng, không nên uống nước dừa ngay bởi dễ gây cảm đột ngột. Cần nghỉ ngơi trước khi uống nước hoặc nước dừa.

Có rất nhiều cách để bạn uống nước dừa, nhưng nhiều bà bầu lựa chọn mua dừa quả về lấy nước uống trực tiếp, vừa đảm bảo vệ sinh, vừa không bị pha thêm các hóa chất khác vào nước dừa.

nobitamarket
02-10-2012, 06:32 PM
Hì,mình uống nước dừa trong thời kỳ magn thai cũng nhìu, nhưng chưa thấy hiệu quả gì.hihi

onlinemarketing
02-10-2012, 08:45 PM
mẹ nó cứ từ từ thì sẽ có kết quả thui ;)

onlinemarketing
02-12-2012, 09:37 PM
Tại sao bà bầu cần uống nước dừa khi mang thai và uống khi nào?

Khi mang thai bà bầu nên ăn những gì?

Mía, nước mía, nước dừa (sau tháng thứ 3), rau xanh, cam, chanh, hạnh nhân, hạt điều, hải sản, cá, thịt bò, cá chép nấu cháo nguyên con ăn cả đầu, trứng ngỗng, r*** nếp, ngũ cốc, trứng gà, thịt gà mái….

Và kiêng những thứ sau:

Đào, nhãn, mận, ếch, cóc, mỡ, đu đủ, táo mèo, long nhãn, các chế phẩm từ đậu nành (nếu mang thai bé trai), các loại cá kiếm, quẩy, gan động vật, nem chạo, nem tai, các loại đồ ăn xông khói, cafe …

Trong một lít nước dừa xiêm có 40g glucid, 2-3g acid amin, 4g chất khoáng. Nước dừa xiêm có chứa một lượng dồi dào của clorua, kali, magiê, đường, natri và protein vừa phải. Kali có trong nước dừa có thể giúp điều chỉnh huyết áp và cải thiện chức năng tim. Ngoài ra, nó cũng là một nguồn tuyệt vời của chất xơ, mangan, canxi, riboflavin và vitamin C. Nước dừa có chứa ít chất béo và là một loại đồ uống không cholesterol. Nó cũng có tác động tích cực nâng cao mức độ HDL mức cholesterol tốt trong cơ thể.

Nước dừa xiêm cũng rất giàu axit lauric, chống vi khuẩn, chống virus và chống nấm. Nhờ tác dụng này mà nước dừa có thể giúp tăng cường hệ thống miễn dịch của cả mẹ và thai nhi đang phát triển, giúp bà bầu ngăn ngừa nhiễm trùng do cúm, HIV, herpes...

Theo đông y, nước dừa có tính giải khát, thông tiểu và bổ dưỡng. Nước dừa là một loại thuốc lợi tiểu tự nhiên có thể giúp tăng lưu lượng và tần số của nước tiểu. Do đó, nước dừa giúp xả độc tố ra khỏi cơ thể một cách dễ dàng, ngăn ngừa nhiễm trùng đường tiết niệu

Phụ nữ mang thai uống nước dừa xiêm thường xuyên không chỉ cung cấp một loại nước bổ dưỡng, lợi tiểu, làm nước ối trong, hạ nhiệt cho cơ thể mà còn giúp giảm chứng ợ nóng, nôn nghén thường gặp.

Bà bầu nên uống nước dừa vào lúc nào trong ngày?

Khi mang thai, phụ nữ cần uống nhiều nước hơn bình thường. điều này rất quan trọng với sự phát triển của thai nhi. Vốn dĩ 1 người bình thường đã cần phải uống 1.5-2 lít nước mỗi ngày để đảm bảo cho lượng nước của cơ thể luôn đầy đủ (trừ những người có một số bệnh cần hạn chế uống nước).
Bạn nên uống các loại nước, sữa tối thiểu 2 lít mỗi ngày và chia đều ra các buổi.

Tuy nhiên, không nên uống nhiều nước vào buổi sáng sớm khi mới ngủ dậy (trước 9h sáng) vì cơ thể mới hoạt động chưa hấp thu nhiều, sẽ đi tiểu điện giải nhiều làm người mệt mỏi, hoặc không nên uống nhiều sau 9h tối sẽ làm ảnh hưởng đến giấc ngủ ngon
cách uống nước cũng rất quan trọng.

ko nên uống ừng ực 1 phát cho xong mà uống từ tốn, hình dung giống như khi ăn cơm nhai kỹ từ tốn thì càng tốt.
các loại nước nên uống khi mang thai: nước hoa quả, trái cây, sữa bà bầu, sữa tươi, nước dừa tươi (tốt nhất mua cả quả dừa hoặc nhìn họ bổ trực tiếp dừa lấy nước, chứ mua túi nước dừa sẵn ở chợ hay bị pha nước lã uống lại có hại thêm), có thể uống các loại trà nhẹ nữa
ngoài ra, bạn nên bổ sung thêm các viên sắt, vitamin, thuốc hỗ trợ khác dành cho bà bầu. mỗi lần uống thuốc nên dùng nhiều nước để chóng hòa tan

như vậy, mỗi ngày uống 3 cốc sữa cộng thêm 1, 2 hộp sữa tươi, 2 cốc nước trái cây, 2 cốc nước dừa, cùng uống nước khi dùng thuốc bổ, uống nước canh, nước có trong rau, cơm thì bạn đã đảm bảo ít nhất 2 lít nước uống vào mỗi ngày rồi
nếu ăn trứng ngỗng thì ko nên ăn nhiều nhé, chỉ 2-3 quả trong cả quá trình mang thai, còn ăn trứng gà thì nên thường xuyên, mỗi ngày 1, 2 quả

chúc tất cả các mẹ chăm em bé trong bụng khỏe để sớm mẹ tròn con vuông nhé :D

uyen thao
02-16-2012, 09:43 AM
Mình thích nước dừa lắm, ở trong SG thì sẵn có hơn HN, trước mang bầu bé đầu, ngày nào cũng uống 1 trái to bự, lúc sanh nước ối trong vắt con chả có tí nhày nhớt nào cả lại còn trắng bóc nữa, thích thật. Nhưng các mẹ lưu ý uống từ tháng thứ 4 trở đi nhé

hari08
02-16-2012, 11:12 AM
thanks c nhé, bài của chị rất hữu ích , em mới mang thai dc gần 2 tháng. hihi.

onlinemarketing
02-16-2012, 12:56 PM
Mình thích nước dừa lắm, ở trong SG thì sẵn có hơn HN, trước mang bầu bé đầu, ngày nào cũng uống 1 trái to bự, lúc sanh nước ối trong vắt con chả có tí nhày nhớt nào cả lại còn trắng bóc nữa, thích thật. Nhưng các mẹ lưu ý uống từ tháng thứ 4 trở đi nhé

hj cám ơn mẹ nó đã chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ nhé

onlinemarketing
02-16-2012, 12:58 PM
thanks c nhé, bài của chị rất hữu ích , em mới mang thai dc gần 2 tháng. hihi.

vậy mẹ nó phải từ từ mới uống nước dừa được rùi với cả mẹ nó nên tham khảo ý kiến bác sĩ nữa nha vì tùy từng người 1 ngày được phép uống bao nhiêu quả. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé

Mẹ Kiều Phong
02-16-2012, 03:31 PM
Mình chưa uống quả dừa nào suốt thai kỳ, chỉ ăn mía thôi, tại chỗ mình ở chợ chẳng bán dừa nữa hic hic

onlinemarketing
02-16-2012, 10:51 PM
Mình chưa uống quả dừa nào suốt thai kỳ, chỉ ăn mía thôi, tại chỗ mình ở chợ chẳng bán dừa nữa hic hic

Mẹ nó mang bầu tháng thứ mấy rùi ah? hiện tịa bên em đang cung cấp dừa xiêm bến tre đó mẹ nó ah :p có gì mẹ nó ủng hộ em nhé

Mẹ Kiều Phong
02-17-2012, 09:53 AM
Mẹ nó mang bầu tháng thứ mấy rùi ah? hiện tịa bên em đang cung cấp dừa xiêm bến tre đó mẹ nó ah :p có gì mẹ nó ủng hộ em nhé

em đang ở tuần 36 rồi, em ở mãi HP mà huhu

dtkiencan
02-17-2012, 04:44 PM
Uống nước Dừa tốt nhưng phải cẩn thận và tìm chỗ nào thực sự uy tín và tin tưởng các mẹ ạ. Hiện tại việc tiêm thuốc vào quả Dừa cũng rất đáng ngại.

Bên Duadua em cũng bán Dừa. Bọn em gọt sẵn vỏ nhưng có mẹ hỏi em mua Dừa nguyên quả chưa gọt. Mãi sau tin tưởng rồi mẹ ấy mới nói vì sợ Dừa tiêm thuốc mới bảo gọt cho mẹ ấy.

Nhưng đúng em thấy cẩn thận không thừa

onlinemarketing
02-17-2012, 10:43 PM
em đang ở tuần 36 rồi, em ở mãi HP mà huhu

hjxxxxxxx mẹ nó ở xa thế ah. chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé :D

onlinemarketing
02-17-2012, 10:46 PM
Uống nước Dừa tốt nhưng phải cẩn thận và tìm chỗ nào thực sự uy tín và tin tưởng các mẹ ạ. Hiện tại việc tiêm thuốc vào quả Dừa cũng rất đáng ngại.

Bên Duadua em cũng bán Dừa. Bọn em gọt sẵn vỏ nhưng có mẹ hỏi em mua Dừa nguyên quả chưa gọt. Mãi sau tin tưởng rồi mẹ ấy mới nói vì sợ Dừa tiêm thuốc mới bảo gọt cho mẹ ấy.

Nhưng đúng em thấy cẩn thận không thừa

Chỗ em toàn giao nguyên chùm cho các mẹ mang bầu thui mẹ nó ah. Dừa xiêm chất lượng rất ok còn dừa gọt thì chỉ gọt chứ không hề ngâm nghiếc gì hết ah :D tất cả ví tương lai con em chúng ta các mẹ nhỉ

tamnguyen23
02-18-2012, 12:03 AM
Nước dừa chỉ có tác dụng làm trắng da bé à mẹ nó

onlinemarketing
02-18-2012, 08:10 AM
Nước dừa chỉ có tác dụng làm trắng da bé à mẹ nó

Công dụng làm trắng da cho bé là kinh nghiệm các mẹ truyền tai nhau mẹ nó ah còn công dụng thực sự khi bà bầu uống nước dừa là nước dừa có thể giúp tăng cường hệ thống miễn dịch của cả mẹ và thai nhi đang phát triển, giúp bà bầu ngăn ngừa nhiễm trùng do cúm, HIV, herpes...giảm chứng ợ nóng, nôn nghén thường gặp ở các mẹ đang mang bầu và có tác dụng tốt cho nước ối của mẹ...

buoidaxanh_bentre
02-18-2012, 08:16 AM
Công dụng làm trắng da cho bé là kinh nghiệm các mẹ truyền tai nhau mẹ nó ah còn công dụng thực sự khi bà bầu uống nước dừa là nước dừa có thể giúp tăng cường hệ thống miễn dịch của cả mẹ và thai nhi đang phát triển, giúp bà bầu ngăn ngừa nhiễm trùng do cúm, HIV, herpes...giảm chứng ợ nóng, nôn nghén thường gặp ở các mẹ đang mang bầu và có tác dụng tốt cho nước ối của mẹ...

Nghe hấp dẫn quá đi. Thế ngày nào em cũng uống 1 trái mới được. :D

Nghe nói nhà bác có nguyên đại lý tại HN nhập số lượng cũng lớn phết :D

mebanhran
02-18-2012, 08:32 AM
Tớ đang mang bầu tháng thứ 6 rồi, đang tính uống nước dừa đây. Bạn bán dừa cả chùm là bn/quả? Bạn có freeship đến Văn Quán, Hà Đông không? Hồi sinh cu đầu tớ cũng uống nước dừa suốt, trộm vía cu trắng trẻo (nhưng tớ cũng chẳng tin là do nước dừa) nhưng tác dụng cho nước ối trong và ...giải khát là có thật đấy :D

Anna Duong
02-18-2012, 09:30 AM
tớ tập 2 này chưa uống đựoc quả dừa nào cả hixxx, tạp 1 thì uống suôt
chán quá! phải đi tìm mua uống thôi!

onlinemarketing
02-18-2012, 10:06 AM
Nghe hấp dẫn quá đi. Thế ngày nào em cũng uống 1 trái mới được. :D

Nghe nói nhà bác có nguyên đại lý tại HN nhập số lượng cũng lớn phết :D

Bác ở Bến Tre ah thế thì hoa quả ăn đã luôn bác nhỉ em đến Bến Tre cũng nhiều lần rùi nói chung là rất thích từ con người đến phong cảnh đặc biệt là hoa quả thì miễn chê ah \\:D/

buoidaxanh_bentre
02-18-2012, 10:09 AM
Bác ở Bến Tre ah thế thì hoa quả ăn đã luôn bác nhỉ em đến Bến Tre cũng nhiều lần rùi nói chung là rất thích từ con người đến phong cảnh đặc biệt là hoa quả thì miễn chê ah \\:D/
hiahia đúng rồi. Bến Tre trái cây nhiều , không khí mát mẻ trong lành, món ăn cũng ngon nhất là tàu hủ dừa hehe.

Người Bến Tre quê tớ uống nhiều nước dừa xiêm nên khả năng đề kháng rất cao ít bệnh hiểm nghèo, bệnh thế kỷ lắm :D

onlinemarketing
02-18-2012, 10:10 AM
Tớ đang mang bầu tháng thứ 6 rồi, đang tính uống nước dừa đây. Bạn bán dừa cả chùm là bn/quả? Bạn có freeship đến Văn Quán, Hà Đông không? Hồi sinh cu đầu tớ cũng uống nước dừa suốt, trộm vía cu trắng trẻo (nhưng tớ cũng chẳng tin là do nước dừa) nhưng tác dụng cho nước ối trong và ...giải khát là có thật đấy :D

Em đã pm lại cho chị rùi nhé ;) chúc chị chăm em bé thật tốt ah

onlinemarketing
02-18-2012, 10:12 AM
tớ tập 2 này chưa uống đựoc quả dừa nào cả hixxx, tạp 1 thì uống suôt
chán quá! phải đi tìm mua uống thôi!

hjhj mẹ nó mang bầu tháng thứ mấy rùi ah? Từ tháng thứ 4 trở đi mới nên uống nước dừa mẹ nó nhé :D

ElizHuang
02-18-2012, 10:19 AM
Uống sớm quá không tốt ah mẹ nó, em, cứ nghĩ là bắt đầu uống từ lúc có bầu đến lúc sinh cơ? mẹ nó cho em hỏi thêm, khi sinh bé ra mình tắm nước dừa cho bé có pải sau này bé sẽ có nước da trắng k a?

hathuquickevent
02-18-2012, 10:20 AM
đợt em mang thai Nhím xù, hàng nào e cũng uống nước dừa và ăn mía. k giọt sữa bầu nào. kết quả trộm vía con 100 lần rất là trắng trẻo, cứng cáp

hathuquickevent
02-18-2012, 10:22 AM
Uống sớm quá không tốt ah mẹ nó, em, cứ nghĩ là bắt đầu uống từ lúc có bầu đến lúc sinh cơ? mẹ nó cho em hỏi thêm, khi sinh bé ra mình tắm nước dừa cho bé có pải sau này bé sẽ có nước da trắng k a?
Em nghe nói là 3 tháng đầu tiên k nên uống. Đợt e đi siêu âm được 16 tuần bs bảo bây giờ ngày nào uống 1 quả dừa xiêm cho trong nước ối

onlinemarketing
02-18-2012, 10:24 AM

Dạ đùng rùi mẹ nó ah nước dừa thì rất tốt cho cả mẹ và thai nhi nhưng chỉ nên uống từ tháng thứ 4 trở đi thui ah. :p

bí_ngô
02-18-2012, 10:41 AM
em bầu được gần 5 tháng rùi, ngày nào cũng uống nước dừa, món này là món khoái khẩu của e đấy, đang định buôn về nhà bán nữa, mẹ nó pm em giá bán buôn em xem có ngó nghiêng dc không ạ

emtuti_return
02-18-2012, 11:56 AM
Cho mình hỏi giá dừa với mình hay mua ở chợ nhờ người ta chặt luôn nhưng để nó hay bị chua

hong_ngoc
02-18-2012, 12:09 PM
mình nghĩ con da trắng, tóc đen cũng do di truyền thôi các mẹ ạ, nước ôí ít hay nhiêù, sạch hay ko cũng do cơ địa của mình rôì. Đấy lÀ do anh bsi khám cho em bảo thế, có mẹ đi khám, bác ý bảo ôí hơi ít, chị ý bảo: vÂng , để em về uống nhiêù nước !! bsi phÌ cươì, ít hay nhiêù đâu phải do mình quyết định. GiỐng như sưã mẹ, đâu cứ phải ăn chân chó , tẩm bổ nhiêù là sẽ có nhiêù sưã đâu ạ, tất cả do tuyến sưã của ng mẹ, những thứ bổ dưỡng gọi là hỗ trợ thêm thôi ạ. DÙ sao em cũng vote cho nước dừa, vì nó sạch, uống thay nước lọc. TẬp 1 em uống ngay từ lúc có bâù cơ ạ, con em Đc cái da trắng giống bố mẹ, nhưng tóc lưa thưa, con gái mà như con zai,, đơn giản vì bố mẹ đêù tóc tơ, nên con tóc cũng lơ thơ :p . tập này 2 mon men sang ăn yến nên ko dám dùng, sợ cả 2 cùng mát :)

venus_angel
02-18-2012, 01:19 PM
Tớ bị BS bảo nguy cơ tiểu đường hơi cao nên chả dám uống nc mía, uống nc dừa thôi, nhưng tớ nhờ cô tớ mua hộ giá cũng rẻ lắm, ko biết chủ top bán bao nhiêu/quả?
Tớ toàn mua nguyên buồng, về lấy dao sắc bổ thôi, bổ ra thì uống luôn, nạo cả cơm dừa ra ăn nữa, ngon mê li.

thanhthuyvu1987
02-18-2012, 01:36 PM
hi.hồi em mang bầu ku hà em cũng hay uống nước dừa lắm!ngày nào cũng uống....nước mía thì em ko uống.vừ sợngta cho thêm đg vào nên chỉ hay ăn mía cho nươc ối trong thui.trộm vía ku nhà em trắng,da dẻ mịn màng cực,ko bít rôm sẩy là gì luôn...
ah,mí tháng cuối cá mẹ đừng nên uống sữa bà bầu nhé!bị mất sữa đấy.....nên uốg sữa tươi ý.vừa mát mà em thấy dễ uống...

onlinemarketing
02-18-2012, 10:22 PM
em bầu được gần 5 tháng rùi, ngày nào cũng uống nước dừa, món này là món khoái khẩu của e đấy, đang định buôn về nhà bán nữa, mẹ nó pm em giá bán buôn em xem có ngó nghiêng dc không ạ

Em đã pm cho mẹ nó rùi nhé mẹ nó check mail dùm em nhé cám ơn mẹ nó đã quan tâm tới topic của em ah :D

onlinemarketing
02-18-2012, 10:26 PM
Cho mình hỏi giá dừa với mình hay mua ở chợ nhờ người ta chặt luôn nhưng để nó hay bị chua

dạ em đã pm giá cho chị rùi đó ah dừa xiêm bến tre để từ 7-10 ngày thì sẽ không bị chua đâu mẹ nó ah mấy mẹ oder bên em toàn mua nguyên buồng về để chỗ mát uống dần thui ah :D

onlinemarketing
02-18-2012, 10:28 PM
Tớ bị BS bảo nguy cơ tiểu đường hơi cao nên chả dám uống nc mía, uống nc dừa thôi, nhưng tớ nhờ cô tớ mua hộ giá cũng rẻ lắm, ko biết chủ top bán bao nhiêu/quả?
Tớ toàn mua nguyên buồng, về lấy dao sắc bổ thôi, bổ ra thì uống luôn, nạo cả cơm dừa ra ăn nữa, ngon mê li.

Dừa xiêm bến tre vỏ nó mềm lắm mẹ nó ah chỉ cần gọt nhẹ là được rùi mẹ nó ah :p

mecuabibi
02-19-2012, 12:24 AM
em nghe nói uống nước dừa trong thai kì cho thai nhi trắng trẻo xinh xắn phải không hả các mẹ

BEPANDA
02-19-2012, 07:18 AM
hj hj trường hợp cưa mẹ nó buồn cười quá nhưng dù sao bác sĩ vẫn khuyên là bầu bí thì nên uống nước dừa mẹ nó ah.

Bác sĩ mình thì khuyên là hạn chế uống nước dừa, hạn chế yến luôn ,nói chung đừng nghĩ là vì uống nước dừa hay ăn yến thì con sẽ da dẻ trắng hồng gì đó, uống tuần 3 quả như giải khát thay nước lọc thì OK .Tuy nhiên bác sĩ mình chỉ cho phép uống nước dừa từ tháng thứ 4 thôi , và ăn yến cũng vậy, ĂN HẠN CHẾ , tuần 1-2 lần là được rồi .

Mang thai đứa đầu không có kinh nghiệm, uống nước dừa từ lúc cấn bầu , lại không ở gần mẹ nên cũng không biết mà tránh ...Đến tháng 6 mình dọa sảy , may mà giữ được con ....Trong rất nhiều nguyên nhân có thể gây dọa sảy thì uống nước dừa quá sớm cũng là một nguyên nhân đấy .

onlinemarketing
02-19-2012, 10:01 AM
em nghe nói uống nước dừa trong thai kì cho thai nhi trắng trẻo xinh xắn phải không hả các mẹ

Mẹ nó ơi đang bầu bí mà uống được nước dừa thì vừa tăng sức đề kháng cho cả mẹ và con đó mẹ nó ah. Em đi giao hàng có mấy chị do sức đề kháng yếu mà mang bầu nên mỗi ngày phải uống từ 2-3 quả liền đó thay thế cho những loại nước khác đó ah

onlinemarketing
02-19-2012, 10:02 AM
Bác sĩ mình thì khuyên là hạn chế uống nước dừa, hạn chế yến luôn ,nói chung đừng nghĩ là vì uống nước dừa hay ăn yến thì con sẽ da dẻ trắng hồng gì đó, uống tuần 3 quả như giải khát thay nước lọc thì OK .Tuy nhiên bác sĩ mình chỉ cho phép uống nước dừa từ tháng thứ 4 thôi , và ăn yến cũng vậy, ĂN HẠN CHẾ , tuần 1-2 lần là được rồi .

Mang thai đứa đầu không có kinh nghiệm, uống nước dừa từ lúc cấn bầu , lại không ở gần mẹ nên cũng không biết mà tránh ...Đến tháng 6 mình dọa sảy , may mà giữ được con ....Trong rất nhiều nguyên nhân có thể gây dọa sảy thì uống nước dừa quá sớm cũng là một nguyên nhân đấy .

Dạ mẹ nó nói đúng đó ah chỉ nên uống nước dừa từ tháng thứ tư trở đi thôi ah :p

đĩa thể dục
02-19-2012, 11:31 AM

Em cũng thấy vậy chị ah, em uống nước dừa từ tháng thứ 4 tới giờ mới ngưng hôm wa chồng em mua cho em uống lại chị ah, nhưng cũng ko uống liên tục và nhìu đâu ạ

onlinemarketing
02-19-2012, 12:09 PM
Nước dừa tốt cho phụ nữ mang thai

Có nhiều nghiên cứu khẳng định nước dừa (đặc biệt là nước dừa tươi) hữu ích với sức khỏe của thai phụ và thai nhi. Dưới đây là những lợi ích từ nước dừa mà các chị em nên tham khảo.

Tốt cho hệ tiêu hóa

Nước dừa rất lợi tiểu, đồng thời cũng có tác dụng ngăn ngừa viêm nhiễm đường tiết niệu và phòng tránh sỏi thận. Những chứng bệnh thường gặp khi mang bầu như táo bón, rối loạn tiêu hóa, ợ nóng, cải thiện chức năng đường ruột và các vấn đề về tiêu hoá như tăng tiết axit dạ dày, viêm loét dạ dày…cũng sẽ được cải thiện nếu thai phụ sử dụng hợp lý nước dừa.

Không chất béo

Với lượng chất béo bằng 0, nước dừa được xem là nguồn khoáng chất không cholesrerol cho cơ thể. Nó phù hợp để giải khát suốt 4 mùa và là gợi ý lý tưởng cho nhóm thai phụ mắc chứng tiểu đường hoặc béo phì.

Nhiều kali

Chất kali trong nước dừa có tác dụng ổn định chức năng tim mạch, chống cao huyết áp, rất hữu ích với những thai phụ mắc chứng huyết áp cao.

Giàu axit

Nước dừa cũng rất giàu axit lauric mà khi vào cơ thể sẽ được chuyển hoá thành monolaurin, có tác dụng chống lại các vi rút, vi khuẩn có lớp vỏ lipit; kháng nấm giúp bảo vệ cơ thể khỏi các bệnh viêm nhiễm và tăng cường hệ miễn dịch.

Nguồn cung cấp dồi dào chất điện giải

Giúp ngăn ngừa tình trạng mất nước, khiến cơ thể phục hồi nhanh và cũng an toàn cho những thai phụ mắc chứng tiêu chảy.

Nước dừa cũng rất hữu hiệu trong việc thay thế nước điện giải khi bị tiêu chảy, không chất béo, cholesterol và hơn thế, nó còn giúp cải thiện các cholesterol tốt trong cơ thể.

Giàu khoáng chất

Ngoài ra, nước dừa còn dồi dào chất xơ, magiê, clo, natri, mangan, canxi, vitamin B2, C, một lượng đường và protein tự nhiên.

Kali giúp điều chỉnh huyết áp và nhanh chóng giải cơn khát do cơ thể bị mất muối.

Với tất cả những lợi ích tuyệt vời kể trên, nước dừa luôn được khuyến nghị cho các bà mẹ đang mang thai và các bà mẹ đang cho con bú.

Lưu ý:

Uống nhiều nước dừa sẽ khiến bạn bị đầy bụng, khó tiêu vì vậy, bạn không nên lạm dụng.

Nước dừa lấy ra khỏi quả dễ bị mất chất nên tốt nhất bạn nên để nguyên quả khi uống. Bạn cũng không nên uống nước dừa khi đói, khi mệt, sốt hay ớn lạnh...

adongfurniture
02-19-2012, 12:16 PM

Mợ này nói đúng đấy ạ, mía và nước dừa phải sau 3 tháng mới nên uống. Đồ hải sản như tôm, cua... cũng vậy vì hải sản có nhiều thủy ngân ko tốt cho quá trình đầu thai kì

me_pe_chit
02-19-2012, 06:16 PM
em thấy bảo uống nước dừa thì sau này em bé sẽ đẹp da, mắt đẹp :)

onlinemarketing
02-20-2012, 08:06 AM
em thấy bảo uống nước dừa thì sau này em bé sẽ đẹp da, mắt đẹp :)

Dạ thưa các mẹ theo như kinh nghiệm mọi người thường truyền đạt lại thì ăn mía sẽ giúp cho mẹ khi sinh con ra sẽ cứng cáp hơn ah còn nước dừa tươi sẽ giúp cho nước ối của mẹ trong con sinh ra trắng trẻo sạch sẽ nhưng đó chỉ là kinh nghiệm truyền tai nhau thui ah con sinh ra trắng trẻo hay không cũng do di truyền nữa ah. Nhưng theo y tế thì nước dừa tươi giúp tăng sức đề kháng cho mẹ và bé trong quá trình mang thai và nhiều lợi ích khác nữa ah. Đặc biệt là trong nước dừa tươi không chứa những hóa chất như những loại nước giải khát khác ah. Vì dừa nguyên chùm thì người ta không thể tác động bất kì chất gì vào được ah. Rất đảm bảo sức khỏe cho mẹ và bé đó là điều cần thiết nhất khi các mẹ đang mang bầu đó ah. :p

Anna Duong
02-20-2012, 08:07 AM
Nước Dừa tốt nhưng sau 3 tháng đầu các mẹ hãy uống ạ, mà các mẹ huyết ap thấp thì ko nên ạ!

meiusau
02-20-2012, 11:21 AM
T nghĩ là nước dừa là tốt thì kể cả mới mang bầu cũng uống đựoc chứ sao.t cũng đang uống đây,

onlinemarketing
02-20-2012, 01:01 PM
Nước dừa xiêm tính mát, lọc tiểu rất tốt các mẹ ah. Nhưng dùng quá nhiều cùi dừa lại không tốt vì có chất dầu dừa không có lợi cho sức khỏe ah :p

AkjLee
02-20-2012, 01:07 PM
Giá dừa xiêm nhà mẹ nó cung cấp là bao nhiêu tiền 1 trái vậy? lấy cả chục thì bao nhiêu?

onlinemarketing
02-20-2012, 01:29 PM
Giá dừa xiêm nhà mẹ nó cung cấp là bao nhiêu tiền 1 trái vậy? lấy cả chục thì bao nhiêu?

Em đã pm cho chị rùi nhé. Cám ơn chị đã quan tâm tới topic nhà em ah.

quachnam
02-20-2012, 02:30 PM
ui nhìn chùm dừa trên avatar của mẹ chủ top tươi ngon nhỉ?hihihi

onlinemarketing
02-20-2012, 03:33 PM
hj cám ơn mẹ nó nhé dừa nhà em chụp đó ah :p

mebenabenin
02-20-2012, 03:38 PM
vote cho nước dừa ngon, ngọt bổ dưỡng nào!

onlinemarketing
02-20-2012, 07:32 PM
Dạ em cám ơn mẹ nó nhiều ah các mẹ ơi mẹ nào uống dừa của em rùi thì quảng cáo giúp em với ah.hjhj em giao cho nhiều mẹ lắm rùi mà quên cũng không nhờ các mẹ ah. Thanks các mẹ trước ah :p

onlinemarketing
02-20-2012, 08:56 PM
Các mẹ ơi chú ý ah tắm nước dừa dễ gây viêm da trẻ

Không ít bà mẹ mới sinh truyền nhau kinh nghiệm tắm nước dừa cho con để bé có làn da trắng hồng, mịn màng.
Tuy nhiên, theo cảnh báo của các chuyên gia, nước dừa không những không thể làm trắng da mà còn gây nguy cơ viêm da, hăm lở da ở trẻ sơ sinh.

Cơ hội cho vi khuẩn sinh sôi trên da

Sinh con vào mùa hè sẵn có nhiều dừa nên chị Trần Hồng Thắm (Gia Lâm, Hà Nội) đã mua nhiều dừa non về tắm cho con với mong ước bé sẽ có làn da trắng hơn bố mẹ. Theo hướng dẫn của mấy chị bạn, ngày nào chồng chị Thắm cũng chăm chỉ bổ hai quả dừa pha nước tắm cho con. Mới chỉ ba bốn hôm tắm nước dừa, da em bé đã bị nổi mụn, mẩn đỏ. Đưa con đi khám chị mới tá hỏa khi biết bé bị viêm da chỉ vì tắm nước dừa.

Nước dừa không thể quyết định được tính chất da, màu da, do đó không thể có khả năng giúp làn da của bé trắng lên.

BS Nguyễn Lê Hoa, trưởng khoa Phụ nữ và Trẻ em (Viện Da liễu Quốc gia) cho biết, da bé trắng hay đen là do quy định lượng melamine có trong tế bào da, được di truyền từ da bố mẹ. Nước dừa không thể quyết định được tính chất da, màu da, do đó không thể có khả năng giúp làn da của bé trắng lên như nhiều người suy nghĩ.

"Nước dừa có chứa nhiều chất protein, chất béo vì thế nếu có dùng để tắm sẽ chỉ giúp dưỡng da cho bé mà thôi, chứ còn với mong muốn trắng da thì không nên hy vọng". BS Hoa cho rằng, nếu muốn tắm nước dừa cho trẻ chỉ nên dừng lại 1 lần/tuần. Tuy nhiên, khi tắm phải hết sức chú ý đến nguy cơ có thể có đối với làn da của trẻ. Vì nước dừa chứa nhiều chất, lại ngọt nên sẽ là miếng mồi ngon để kiến bâu vào. Chỉ cần sót lại một tí trên da cũng có thể khiến cả đàn kiến cắn đỏ da bé.

Hơn nữa, da bé lại rất nhăn nheo, và nhiều kẽ nách, trong khi đó các bà mẹ tắm cho bé thường không dám kỳ cọ vì sợ bé đau, nên nguy cơ nước dừa bị sót lại trên da là rất cao. "Nước dừa nhiều chất nếu tụ trên da sẽ là cơ hội của vi khuẩn sinh sôi, từ đó khiến bé hăm, lở da là điều khó tránh", BS Hoa nhấn mạnh.

ThS.BS Trương Ngọc Dương, chuyên khoa Nhi, Học viện Quân y cũng khẳng định rằng, hoàn toàn không thể có cách can thiệp bằng nước tắm nào để làm trắng da cho em bé sơ sinh. Nếu các bà mẹ muốn tắm nước dừa cho con cần chú ý tắm tráng thật sạch bằng nước ấm, không để nước dừa còn dính lại trên da bé.

Tắm nước đun sôi để bớt nóng trong hai tháng đầu

Theo ThS.BS Dương, tốt nhất trong hai tháng đầu nên tắm cho trẻ bằng nước chín (tức là nước đun sôi để nguội) pha đủ ấm - khoảng 36 - 38độC. Cách làm này không phải là quá cẩn thận, bởi nước vòi vẫn có độ nhiễm khuẩn cao, trong khi da em bé mới sinh còn rất non nớt và dễ mẫn cảm. Để tránh chất gây trên da em bé, các bà mẹ có thể pha thêm một chút nước cốt chanh vào chậu tắm, vừa làm sạch da, vừa giúp cho da bé mát mẻ, đỡ rôm sẩy.

Đối với một số trường hợp viêm da nhẹ, chàm, hay dị ứng, các bà mẹ có thể cần tư vấn của bác sĩ để sử dụng các loại dung dịch tắm có chứa hoạt chất kháng sinh; Hoặc dùng các loại lá Đông y có chất kháng sinh như trà xanh, mướp đắng, lá hoàng đằng... để tắm cho bé theo cách dân gian.

Tuy nhiên, khi dùng lá tắm cần chú ý rửa thật sạch và đun sôi, rồi gạn lấy phần nước trong pha tắm cho bé. Các bà mẹ cũng không nên lạm dụng việc tắm lá hằng ngày cho trẻ, mà cần phải theo dõi phản ứng của da bé.

Trong giai đoạn sơ sinh các bà mẹ cũng không nên lạm dụng các loại xà phòng, sữa tắm dành cho trẻ, đặc biệt là những loại có chứa nhiều xút; bởi xà phòng, sữa tắm cũng là hóa chất, dùng nhiều sẽ không tốt, nhất là đối với da trẻ nhạy cảm.

congtythamtuhg
02-21-2012, 08:44 AM
Em nó ơi nhớ chị không? Đợt bầu bí suốt ngày réo nước dừa của em nè lâu lắm rùi lại mới vô lại LCM. :D

mebill07
02-21-2012, 09:58 AM
Dừa xiêm của bạn mua cả chục là bao nhiêu? bạn có ship hàng k?

Anna Duong
02-21-2012, 10:03 AM
tớ cùng câu hỏi mẹ này nhé!
thanks !!!

onlinemarketing
02-21-2012, 10:09 AM

Chị ơi em đã pm cho chị rùi đó ah. chị check mail dùm em nhé có gì ủng hộ em nhé chị. Thanks chị

onlinemarketing
02-21-2012, 10:11 AM
Em nó ơi nhớ chị không? Đợt bầu bí suốt ngày réo nước dừa của em nè lâu lắm rùi lại mới vô lại LCM. :D

Dạ em chào chị ah. hj em còn nhớ chị chứ khách hàng ruột của em mà hè em lại tiếp tục bán thạch rau câu nhớ ủng hộ em nhé chị. Ah em quên mà cu nhà chị khỏe không ah?

onlinemarketing
02-21-2012, 10:12 AM
tớ cùng câu hỏi mẹ này nhé!
thanks !!!

Dạ em cám ơn chị đã ủng hộ topic của nhà em ah. Em đã pm cho chị rùi đó ah. Nếu được chị nhớ ủng hộ em nhé thanks chị ah

Hongtham
02-21-2012, 10:55 AM
Trong thời kỳ mang thai uống nước dừa thường xuyên tốt lắm, làm tăng lượng nước ối.

Mua trên chục quả giá bao nhiêu bạn ơi.

onlinemarketing
02-21-2012, 11:18 AM
Trong thời kỳ mang thai uống nước dừa thường xuyên tốt lắm, làm tăng lượng nước ối.

Mua trên chục quả giá bao nhiêu bạn ơi.

Cám ơn mẹ nó đã vote cho nước dừa xiêm ah. Em đã pm cho mẹ nó rùi nhé mẹ nó check mail dùm em nhé

Minhchaule
02-21-2012, 08:41 PM
Mình mới 7 tuần k bít nên uống nước dừa chưa nhỉ. Pm rổ giá cho mình với nhé. Tks.

onlinemarketing
02-22-2012, 09:08 AM
Mình mới 7 tuần k bít nên uống nước dừa chưa nhỉ. Pm rổ giá cho mình với nhé. Tks.

Dạ em chào mẹ nó ah. Mẹ nó ơi mẹ nó mới 7 tuần thì từ từ uống cũng được mẹ nó ah chắc ăn :D từ đầu tháng thứ 4 trở đi mẹ nó hẵng uống. Cám ơn mẹ nó đã quan tâm tới topic em nhé em đã mail cho mẹ nó rùi đó ah.

onlinemarketing
02-23-2012, 08:26 AM
Cá hồi kho nước dừa - Món ăn tốt cho trí não thai nhi

Nguyên liệu: 1 muỗng canh dầu ăn, ½ muỗng súp, nước mắm, 200gr phi lê cá hồi, 200ml nước dừa xiêm, ½ củ hành thái nhỏ

Dưỡng chất: Thịt cá hồi giàu chất dinh dưỡng đặc biệt là protein, nhiều chất béo không bão hòa đặc biệt tốt cho sự phát triển thể chất và trí não của thai nhi và bảo vệ sức khỏe hệ tim mạch của mẹ. So với các loại cá biển sống ở vùng sâu khác cá hồi sống ở phái bắc nên nguy cơ bị nhiễm thủy ngân là rất ít vitamin B12 trong cá hồi tham gia tổng hợp tế bào ần thiết cho quá trình tạo máu ở cơ thể.

Món ăn này cung cấp 260kcal, 44g chất đạm từ cá hồi, đủ lượng vitamin B12 và các vitamin nhóm B cần thiết khác.. đảm bảo cho cơ thể mẹ và bé có đầy đủ dưỡng chất cho sự phát triển toàn diện.
Nước dừa xiêm chiếm tỉ lệ 38kcal/200ml một tỉ lệ rất ít nhưng dồi dào các chất khoáng đa lượng như kali, natri, lượng muối ăn cung cấp cho món cá kho này khoảng gần 720mg chiếm khoảng 15% lượng muối ăn khuyến nghị dành cho người trưởng thành. Nếu bạn gia tang lượng gia vị vào món cá kho như nước mắm, bột nêm, bột ngọt thì lượng muối sẽ tăng lên không tốt cho sức khỏe của thai phụ đặc biệt là ở những tháng cuối vì làm tăng sự giữ nước cho cơ thể và làm tăng sự phù nề ở chân, tay và mặt vì vậy nên nấu món ăn này thật nhạt. Đây là món ăn chính cung cấp chất đạm chính và các vi khoáng cần thiết hỗ trợ tiêu hóa của vitamin nhóm B, C.

Cách làm:

Đun nóng dầu trong chảo rộng, lửa lớn, chiên cá hồi cho vàng.
Dùng nồi đất, phi hành thơm, cho cá đã chiên vào nồi, thêm nước dừa, vặn nhỏ lửa. Đun liu riu cho tới khi nước dừa sánh nâu vàng. Nêm nước mắm, tiêu và nấu thêm 10 phút nữa. Chúc bạn ngon miệng với món ăn này nhé :ANAL:

thúy cận
02-23-2012, 04:17 PM
mẹ nó ơi em mới bầu đc có hơn 2 tháng thì vẫn chưa uống được nước dừa ak?
em cũng khóa nước dừa lắm ah! Mẹ nó PM giá cho em nữa nhé

onlinemarketing
02-23-2012, 04:57 PM
Mẹ nó ơi mới hơn 2 tháng thì từ từ hẵng uống nước dừa nhé cho chắc ăn từ tháng thứ 4 trở đi mẹ nó hẵng uống có chị đến tận tháng thứ 7 rùi mới gọi nhà em giao dừa nhưng mà mỗi lần 20 quả lận mà có 1 tuần sau là đã alo roài không biết chị ấy có tham gia LCM không nếu tham gia pm cho em chị nhé.hjhj

mebeTomcu
02-23-2012, 07:56 PM
chet cha roi.em moi duoc may tuan ma em uong duoc 3 hay 4 qua gi do roi.huhu ko biet co lam sao ko nua.

onlinemarketing
02-23-2012, 10:17 PM
Mẹ nó ơi vậy mẹ nó dừng ngay lại nhé đừng uống nữa sẽ không tốt lắm đâu ah.Mẹ nó đừng lo lắng quá nha chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông

onlinemarketing
02-24-2012, 10:00 AM
Khi nào nên cho trẻ uống nước dừa?

Khi mới cho bé làm quen với nước dừa (sau 6 tháng tuổi), cha mẹ chỉ nên cho bé uống 1-2 thìa cafe nước dừa mỗi ngày, cách 2-3 ngày một lần. Không nên cho bé uống nước dừa đã để bên ngoài quá 20 phút vì nó sẽ bị thay đổi mùi vị do nhiễm khuẩn.

Khi bé đi du lịch và bị khát, nước dừa là lựa chọn tối ưu dành cho bé. So với nước hoa quả và nước ngọt, nước dừa chứa nhiều chất dinh dưỡng hơn. Nó cũng được coi là loại nước giải khát vô trùng nên cha mẹ không lo bé có nguy cơ bị nhiễm bệnh.

Nước dừa đặc biệt thích hợp cho mùa hè vì nó ngăn ngừa tình trạng mất nước của cơ thể (bù đắp lượng muối tự nhiên bị thất thoát qua mồ hôi). Ngoài ra, nước dừa cũng giúp ngăn ngừa nguy cơ mất nước cho những bé mắc tiêu chảy.

Nước dừa lợi tiểu và có tác dụng đẩy chất cặn bã ra ngoài qua nước tiểu nên nó giúp ngăn ngừa nhiễm trùng đường tiểu cho bé. Bên cạnh đó, nước dừa có tác dụng phòng ngừa táo bón, củng cố chức năng đường ruột và khiến hệ tiêu hóa của bé được khỏe mạnh.

Nước dừa chứa nhiều axit lauric, nguyên liệu để cơ thể sản xuất monolaurin - một kháng sinh tự nhiên của cơ thể. Bé nhũ nhi có khả năng hấp thu axit này qua sữa mẹ; vì thế, nước dừa cũng an toàn cho phụ nữ đang trong giai đoạn nuôi con bằng sữa mẹ.

Lưu ý: Khi mới cho bé làm quen với nước dừa (sau 6 tháng tuổi), cha mẹ chỉ nên cho bé uống 1-2 thìa cafe nước dừa mỗi ngày, cách 2-3 ngày một lần. Không nên cho bé uống nước dừa đã để bên ngoài quá 20 phút vì nó sẽ bị thay đổi mùi vị do nhiễm khuẩn.

Không cho bé uống nước dừa quá nhiều, uống thay nước lọc hay uống trước bữa ăn.

Nước dừa cho bé phải là nước dừa non, tươi; tốt nhất các mẹ nên chọn mua dừa xiêm bến tre (http://www.dailyduaxiem.com) nhé tránh cho bé uống nước từ các quả dừa có màu nâu.

Eliz
02-24-2012, 04:06 PM
Em được cái là rất thích uống nước dừa, ăn cùi dừa. Uống thấy vừa thanh, vừa mát, vừa ngọt... Hehe, bi jờ em có bầu rồi, lại được biết nó tốt cho em bé thế này thì còn gì bằng, tha hồ tung hoành sở thích, chẹp chẹp, phải làm nũng ông xã mua dừa cho mí được :rolleyes:. Cảm ơn các mẹ nhé! Cơ mà chắc em chỉ uống 2 quả 1 tuần thôi. Ko biết có hiệu quả ko nhỉ, chủ top? Hay nhất thiết phải uống 1 ngày 1 quả?

onlinemarketing
02-25-2012, 09:13 AM
Em được cái là rất thích uống nước dừa, ăn cùi dừa. Uống thấy vừa thanh, vừa mát, vừa ngọt... Hehe, bi jờ em có bầu rồi, lại được biết nó tốt cho em bé thế này thì còn gì bằng, tha hồ tung hoành sở thích, chẹp chẹp, phải làm nũng ông xã mua dừa cho mí được :rolleyes:. Cảm ơn các mẹ nhé! Cơ mà chắc em chỉ uống 2 quả 1 tuần thôi. Ko biết có hiệu quả ko nhỉ, chủ top? Hay nhất thiết phải uống 1 ngày 1 quả?

Thanks mẹ nó đã vote cho nước dừa nhà em ah. Mỗi ngày nên uống bao nhiêu nước dừa còn phụ thuộc vào nước ối của thai phụ nữa mẹ nó nhé tốt nhất mẹ nó cứ tham khảo ý kiến bs xem họ khuyên ntn. :D

congtythamtuhg
02-25-2012, 09:28 AM
Em ơi là chị nè trời bắt đầu nắng rùi em đã bán thạch rau câu dừa chưa? chị thèm rùi mấy bữa nay đi qua thấy người ta bán nhưng không biết đảm bảo hay không chả dám mua. Nấu thì pm chị đặt nhé. :D

Phương xinh
02-25-2012, 09:34 AM
Địa chỉ mẹ nó ở đâu nhỉ,chửa bé trước mình cũng ít uống nước dừa lắm nhưng trộm vía con sinh ra da trắng trẻo.Đứa này đang chờ sắp qua 3 tháng rồi uống.

onlinemarketing
02-25-2012, 10:00 AM
Địa chỉ mẹ nó ở đâu nhỉ,chửa bé trước mình cũng ít uống nước dừa lắm nhưng trộm vía con sinh ra da trắng trẻo.Đứa này đang chờ sắp qua 3 tháng rồi uống.

Em ở Từ Liêm- Hà Nội các mẹ nhé nhưng em có dịch vụ giao hàng tận nhà các mẹ ah. Mẹ nó đợi hết tháng thứ ba đến tháng thứ 4 hẵng uống nhé

onlinemarketing
02-25-2012, 10:01 AM

Em ở Từ Liêm- Hà Nội các mẹ nhé nhưng em có dịch vụ giao hàng tận nhà các mẹ ah. Mẹ nó đợi hết tháng thứ ba đến tháng thứ 4 hẵng uống nhé

onlinemarketing
02-25-2012, 10:05 AM
Em ơi là chị nè trời bắt đầu nắng rùi em đã bán thạch rau câu dừa chưa? chị thèm rùi mấy bữa nay đi qua thấy người ta bán nhưng không biết đảm bảo hay không chả dám mua. Nấu thì pm chị đặt nhé. :D

Dạ em chào chị chị ơi mấy bữa nay nhà hàng cũng gọi điện lấy rùi nhưng do em có nhiều hợp đồng quá nên chưa có thời gian nấu chị ah. Có chị đặt 100 trái để tổ chức tiệc ngoài trời cho đơn vị 3 hôm nữa em nấu cho chị ấy chắc em nấu bán luôn chị ah. Hôm nào nấu em sẽ để phần chị ah. Thanks chị nhiều :D

hongtra
02-25-2012, 10:36 AM
Chị ơi, pm cho em giá nhé, nếu lấy 1 lần vài quả uống dần được ko chị nhỉ? ^^
Xem web mới thấy e cũng ở gần nhà chị đấy ^^ hihi, chắc ship free rồi \\:D/

onlinemarketing
02-25-2012, 02:14 PM
Chị ơi, pm cho em giá nhé, nếu lấy 1 lần vài quả uống dần được ko chị nhỉ? ^^
Xem web mới thấy e cũng ở gần nhà chị đấy ^^ hihi, chắc ship free rồi \\:D/

Mẹ nó ơi đã pm cho mẹ nó rùi nhé. Thanks mẹ nó đã vote cho nước dừa nhà em ah

halinh00
02-26-2012, 09:46 AM
Kinh nghiệm của em về vụ uống nước dừa này:
- Không nên uống trong 3 tháng đầu và hai tháng cuối (uống trong ba tháng đầu thì dễ sinh non, còn 2 tháng cuối thì bị máu loãng), uống tốt nhất là trong giai đoạn giữa.
- Các mẹ đừng nghĩ là uống nhiều dừa với mía bé sẽ trắng trẻo và sạch sẽ nhé, Nấm nhà em mặc dù mẹ tương bao nhiêu dừa và mía mà vẫn đen thui, lại còn lắm cứt trâu nữa, được mỗi cái ăn khỏe (trộm vía con). Nên hai món đó chỉ béo mẹ thôi :D

onlinemarketing
02-26-2012, 11:28 AM
Thanks mẹ nó đã chia sẻ những thông tin bổ ích nhé :D

onlinemarketing
02-27-2012, 10:12 AM
Những món ăn vặt tố cho bà bầu

Khi mang thai cơ thể người mẹ cần cung cấp đu lượng chất dinh dưỡng cho mẹ và thai nhi trong bụng. Ngày nay, có rất nhiều đồ ăn vặt tiện lợi nhưng không phải thứ nào cũng giàu dinh dưỡng.

Sau đây là gợi ý những món ăn vặt được coi là tốt cho bà bầu:

1. Hoa quả

Vài quả nho hay một trong số những quả như chuối, cam, nước dừa tươi (http://www.dailyduaxiem.com) đều là món ăn vặt có lợi. Nếu bạn thích, có thể thử một cốc nước ép rau, củ, quả; nhưng không nên thêm đường.

2. Nho khô

Khoảng 300g nho khô cung cấp nhiều chất xơ, sắt, kali cho thai phụ mà lại không lo sâu răng.

3. Sữa chua

Sữa chua chứa các chất dinh dưỡng truyền thống như canxi (một hộp sữa chua có thể đáp ứng 25% nhu cầu canxi mỗi ngày), protein, vitamin và chất khoáng khác. Ngoài ra còn có probiotics - những vi khuẩn có lợi cho hệ tiêu hóa.

4. Một món cháo ưa thích

Cũng có thể bữa phụ là bát soup nấm gà vừa “nhẹ bụng” vừa đủ thành phần dinh dưỡng. Hoặc một bát đỗ nấu chín.

5. Salad tự làm

Những món salad tự làm được trộn từ rau, củ như carrot, cà chua bi, dưa chuột... vừa mát vừa dễ chịu. Thêm vào các loại hạt, đỗ nấu chín để tăng cường protein hoặc rắc lên món salad nho khô để món ăn dồi dào sắt, chất xơ và kali.

6. Carrot

Carrot nhiều vitamin A và chất xơ. Nhúng carrot vào sữa chua để món ăn thêm dinh dưỡng và lạ miệng.

7. Phômai

Nếu bạn chưa từng thích phômai thì thời gian bầu bí là cơ hội để bạn thay đổi, bởi vì phômai là món ăn nhẹ tuyệt vời cho bà bầu (cũng như cho các bé). Ngay cả loại phômai hàm lượng chất béo thấp cũng rất giàu canxi và cung cấp một lượng protein tương đương 200ml sữa.

8. Một cốc nước cam hoặc nước dừa xiêm

Chỉ một nửa cốc nước cam hoặc nước dừa xiêm là đủ nhu cầu vitamin C cho bạn mỗi ngày và đáp ứng 15% nhu cầu canxi cơ thể cần.

9. Ngũ cốc hoặc bột yến mạch ăn liền

Hầu hết những loại ngũ cốc ăn sáng đều được bổ sung vitamin và chất khoáng thiết yếu, gồm cả axit folic.

Chúc các mẹ và các thiên thần luôn khỏe mạnh nhé.

vietnamese
02-27-2012, 06:35 PM
Không dám ném đá chủ top nhưng để đảm bảo sức khỏe bà mẹ trẻ em, tớ xin chia sẻ với các mẹ thế này: Quá trình mang thai là cơ thể người mẹ dương lên (người nóng phừng phừng và ít bệnh tật), nước dừa là âm nên uống nước dừa cũng là hợp lý, để bà bầu đỡ nóng, đỡ háo. Tuy nhiên, việc uống nước dừa này cũng tùy vào từng cơ thể và tùy từng mùa nữa nhé. Nếu mẹ nào thể trạng là âm rồi, hoặc vào những ngày nhiệt độ lạnh thì phải cân nhắc việc uống nước dừa nhé.

onlinemarketing
02-28-2012, 08:55 AM
Những món ăn vặt tốt cho bà bầu

Khi mang thai cơ thể người mẹ cần cung cấp đu lượng chất dinh dưỡng cho mẹ và thai nhi trong bụng. Ngày nay, có rất nhiều đồ ăn vặt tiện lợi nhưng không phải thứ nào cũng giàu dinh dưỡng.

Sau đây là gợi ý những món ăn vặt được coi là tốt cho bà bầu:

1. Hoa quả

Vài quả nho hay một trong số những quả như chuối, cam, nước dừa tươi đều là món ăn vặt có lợi. Nếu bạn thích, có thể thử một cốc nước ép rau, củ, quả; nhưng không nên thêm đường.

2. Nho khô

Khoảng 300g nho khô cung cấp nhiều chất xơ, sắt, kali cho thai phụ mà lại không lo sâu răng.

3. Sữa chua

Sữa chua chứa các chất dinh dưỡng truyền thống như canxi (một hộp sữa chua có thể đáp ứng 25% nhu cầu canxi mỗi ngày), protein, vitamin và chất khoáng khác. Ngoài ra còn có probiotics - những vi khuẩn có lợi cho hệ tiêu hóa.

4. Một món cháo ưa thích

Cũng có thể bữa phụ là bát soup nấm gà vừa “nhẹ bụng” vừa đủ thành phần dinh dưỡng. Hoặc một bát đỗ nấu chín.

5. Salad tự làm

Những món salad tự làm được trộn từ rau, củ như carrot, cà chua bi, dưa chuột... vừa mát vừa dễ chịu. Thêm vào các loại hạt, đỗ nấu chín để tăng cường protein hoặc rắc lên món salad nho khô để món ăn dồi dào sắt, chất xơ và kali.

6. Carrot

Carrot nhiều vitamin A và chất xơ. Nhúng carrot vào sữa chua để món ăn thêm dinh dưỡng và lạ miệng.

7. Phômai

Nếu bạn chưa từng thích phômai thì thời gian bầu bí là cơ hội để bạn thay đổi, bởi vì phômai là món ăn nhẹ tuyệt vời cho bà bầu (cũng như cho các bé). Ngay cả loại phômai hàm lượng chất béo thấp cũng rất giàu canxi và cung cấp một lượng protein tương đương 200ml sữa.

8. Một cốc nước cam hoặc nước dừa xiêm

Chỉ một nửa cốc nước cam hoặc nước dừa xiêm là đủ nhu cầu vitamin C cho bạn mỗi ngày và đáp ứng 15% nhu cầu canxi cơ thể cần.

9. Ngũ cốc hoặc bột yến mạch ăn liền

Hầu hết những loại ngũ cốc ăn sáng đều được bổ sung vitamin và chất khoáng thiết yếu, gồm cả axit folic.

Nguồn: dailyduaxiem.com

xanhthuynguyen
02-28-2012, 08:57 AM
Cảm ơn chut top vì thông tin bổ ích cho chị em!

buoidaxanh_bentre
02-28-2012, 08:59 AM
Vào đây nhiều thông tin bổ ích từ dừa xiêm quá.

Theo mình nước dừa xiêm ngoài để ún ra. Thì còn có thể đem làm nước lèo cho các món bún phở, làm nước kho tàu rất ngon. Đặc biệt kho cá.

Sao không thấy mọi người bàn về công dụng cơm dừa hỷ

onlinemarketing
02-28-2012, 03:27 PM
Cảm ơn chut top vì thông tin bổ ích cho chị em!

Dạ không có chi ah. Các mẹ có thông tin nào bổ ích thì chia sẻ cho mọi người nhé :rock:

onlinemarketing
02-28-2012, 03:28 PM
Vào đây nhiều thông tin bổ ích từ dừa xiêm quá.

Theo mình nước dừa xiêm ngoài để ún ra. Thì còn có thể đem làm nước lèo cho các món bún phở, làm nước kho tàu rất ngon. Đặc biệt kho cá.

Sao không thấy mọi người bàn về công dụng cơm dừa hỷ

Bác ở Bến Tre có món nào ngon từ cơm dừa..thì giới thiệu công thức cho mọi người với nhé :)

onlinemarketing
02-29-2012, 08:41 AM
Cách làm món cơm trái dừa Bến Tre

Nguyên liệu:

Tôm sú: 3 con,
Chả lụa: 50g,
Cần tây: 1 cọng,
Cà rốt: 1/2 củ,
Hành tây: 1/4 củ,
Cơm: 1 chén,
Dừa xiêm Bến Tre (http://www.dailyduaxiem.com): 1 trái; tỏi,
Hành tím băm: mỗi thứ 1/4 muỗng cà phê;
Gia vị: muối, tiêu, đường, bột nêm.

Chế biến và trình bày:

Tôm luộc chín, lột vỏ cắt hạt lựu.

Chả lụa cắt hạt lựu. Cần tây, cà rốt, hành tây cắt hạt lựu.

Dùng nước dừa tươi (http://www.dailyduaxiem.com) trụng chín cà rốt, cần tây, hành tây.

Phi thơm hành tỏi, cho cơm vào xào, cho chả lụa, tôm vào xào chung.

Thấy cơm săn mặt cho rau củ vào trộn đều. Nêm gia vị vừa ăn. Múc hỗn hợp cơm cho vào trái dừa.

Trước khi ăn hấp nóng nguyên trái dừa. Cơm trái dừa ăn với nước tương ớt.

Chúc các mẹ và gia đình có món cơm dừa như ý nhé :o

onlinemarketing
03-01-2012, 09:02 AM
Hướng dẫn bà bầu ăn uống theo bảng chữ cái

Việc ăn uống trong thời gian cần có sự chọn lựa và cân nhắc kỹ lưỡng.
Để đảm bảo cho thai nhi hấp thụ đầy đủ chất dinh dưỡng, vitamin và khoáng chất cần thiết thì mẹ bầu cần có một chế độ ăn uống lành mạnh và cân bằng. Nói như thế không có nghĩa là cái gì bạn cũng có thể ăn được tuy nhiên, điều này cũng không có nghĩa là bạn phải chọn lựa quá kỹ lưỡng để bổ sung vào cơ thể.

Dưới đây là những hướng dẫn về cách chọn lựa thực phẩm cho mẹ bầu theo bảng chữ cái (bảng chữ cái tiếng Anh từ A-Z). Bạn có thể dựa vào những gợi ý này để chọn được những thực phẩm an toàn cho mình.

A - Quả mơ (Apricots)

Trái cây và các loại rau màu da cam là nguồn Vitamin A tuyệt vời cho hệ thống miễn dịch của mẹ và thai nhi. Loại trái cây này cũng rất tốt cho tim, phổi của thai nhi. – theo ông Rana Conway, chuyên gia dinh dưỡng và là tác giả của cuốn sách “What to Eat When You’re Pregnant” (tạm dịch: Phụ nữ mang thai nên ăn gì?).

Ông cũng cho biết thêm, tuy nhiên những thực phẩm giàu vitamin A chứa retinol có thể gây hại cho thai nhi nếu bạn ăn quá nhiều. Vì vậy, phụ nữ mang thai không nên bổ sung quá nhiều những loại thực phẩm chứa dưỡng chất này để tránh những tác hại ngoài ý muốn.

B – Cải bruxen (Brussels sprouts)

Dưỡng chất quan trọng nhất trong suốt thời gian mang thai đặc biệt 3 tháng đầu là axit folic giúp bảo vệ em bé của bạn chống lại tật nứt đốt sống. Và cải bruxen là nguồn thực phẩm dồi dào dưỡng chất này. Vì vậy bạn nên bổ sung loại rau này vào bữa ăn mỗi ngày.

C – Gà (Chicken)

Gà là nguồn thực phẩm dồi dào protein – rất cần thiết để giữ cho cơ bắp khỏe mạnh. Dưỡng chất này cũng rất cần thiết cho sự phát triển của em bé và nhau thai.

D – Trái cây khô (Dried fruit)

Đây là đồ ăn vặt ngon và rất dễ dàng nhâm nhi trong suốt thời gian mang thai. Ngoài ra, trái cây khô còn chứa ít chất béo, đường tự nhiên và dồi dào chất xơ… là dưỡng chất quan trọng để ngăn chặn táo bón cho mẹ bầu.

Mẹ bầu nên dự trữ những loại trái cây khô và đưa ra nhâm nhi bất cứ khi nào muốn ăn bạn nhé.

E – Trứng (Eggs)

Một nguồn thực phẩm dồi dào protein nữa là trứng. Ngoài ra trứng còn chứa thiamine – dưỡng chất chuyển đổi carbohydrate thành năng lượng rất cần thiết cho não bộ của thai nhi.

Rất nhiều bằng chứng khoa học đã chứng minh, trứng gà, trứng ngỗng và trứng cút đều rất tốt cho bà bầu nhưng bạn không nên ăn quá nhiều. Phụ nữ mang thai ăn đủ 3 quả trứng gà/ ngày là đủ. Bạn cũng cần chú ý ăn trứng đã được nấu chín và đặc biệt không được ăn trứng sống hoặc tái.

F – Cá (Fish)

Cá mòi, cá thu và cá hồi là những loại dưỡng chất dồi dào axit béo Omega-3 và vitamin D – rất tốt để giữ cho xương khỏe mạnh. Bổ sung đủ thực phẩm này trong thai kỳ sẽ giúp em bé có đủ Vitamin D, natri giữ cho tim và huyết áp của trẻ ổn định.

Dù vậy, chị em cần lưu ý không nên ăn cá ngừ và cá kiếm vì có thể chúng chứa nhiều thủy ngân không tốt cho em bé.

G – Rau lá xanh (Greens)

Các loại rau màu lá xanh như bông cải xanh, súp lơ… có tác dụng giúp hình thành tim và mạch máu của thai nhi. Bông cải xanh cũng là nguồn thực phẩm dồi dào vitamin C, kali, axit folic… giúp tăng cường sức khỏe cho bạn và em bé.

H – Mật ong (Honey)

Nếu bạn đang kiêng ăn mật ong vì cho rằng chúng không tốt cho thai kỳ thì bạn đã nhầm đó. Rất nhiều bằng chứng khoa học khẳng định mật ong có nhiều công dụng cho mẹ bầu và em bé. Tuy nhiên, bạn cần chọn mật ong chuẩn và không nên mua ở những nơi không uy tín.

I – Kem que (Ice lollies)

Thưởng thức một ly kem khi tiết trời nóng hoặc bất cứ khi nào muốn ăn cũng là thói quen tốt cho mẹ bầu đặc biệt những mẹ bầu bị ốm nghén. Dù vậy, chị em không nên quá lạm dụng thói quen này mà ăn quá nhiều sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe.

Chúc mọi người có một ngày vui vẻ nhé :o

buoidaxanh_bentre
03-01-2012, 09:47 AM
hiahia vào toàn thông tin bổ ích. update nhiều thông tin nữa nhé bạn ơi

cua_hanoi
03-01-2012, 10:44 AM
Đọc bài của bạn này quảng cáo khéo thật, nhưng bạn cũng nên cẩn trọng khuyến cáo các bà mẹ đang bị động thai, tiền sử sảy thai, sinh non, dư ối mà uống nước dừa vào thì coi như nguy hiểm cận kề luôn đó bạn

Thứ nhất nước dừa tốt và bổ, nhưng bạn có biết trong nước dừa có thành phần gây co bóp tử cung, với người có tiền sử thai yếu, xảy thai, sinh non thì hoàn toàn ko nên uống thứ nước này ko ???? Chất trong nước dừa sẽ gây tình trạng co bóp và đẩy thai ra ngoài, vì thế tuyệt đối ko sử dụng cho bà bầu gặp vấn đề ở trên

Thứ 2 : Nếu như bà bầu bị dư ối, tức là lượng nước ối nhiều hơn có thể dẫn tới việc đa ối, gây ra các vấn đề về tiền sản giật, cực kỳ nguy hiểm cho thai nhi. Các bà bầu gặp trường hợp như vậy cũng nên tránh tuyệt đối nước dừa

Còn các trường hợp khỏe mạnh còn lại thì nước dừa đều có tác dụng tốt, chúc bạn đắt hàng !

buoidaxanh_bentre
03-01-2012, 02:20 PM
Đọc bài của bạn này quảng cáo khéo thật, nhưng bạn cũng nên cẩn trọng khuyến cáo các bà mẹ đang bị động thai, tiền sử sảy thai, sinh non, dư ối mà uống nước dừa vào thì coi như nguy hiểm cận kề luôn đó bạn

Thứ nhất nước dừa tốt và bổ, nhưng bạn có biết trong nước dừa có thành phần gây co bóp tử cung, với người có tiền sử thai yếu, xảy thai, sinh non thì hoàn toàn ko nên uống thứ nước này ko ???? Chất trong nước dừa sẽ gây tình trạng co bóp và đẩy thai ra ngoài, vì thế tuyệt đối ko sử dụng cho bà bầu gặp vấn đề ở trên

Thứ 2 : Nếu như bà bầu bị dư ối, tức là lượng nước ối nhiều hơn có thể dẫn tới việc đa ối, gây ra các vấn đề về tiền sản giật, cực kỳ nguy hiểm cho thai nhi. Các bà bầu gặp trường hợp như vậy cũng nên tránh tuyệt đối nước dừa

Còn các trường hợp khỏe mạnh còn lại thì nước dừa đều có tác dụng tốt, chúc bạn đắt hàng !
Em cập nhật thông tin tác dụng phụ cái nào.

onlinemarketing
03-01-2012, 03:14 PM

Dạ trước tiên em cám ơn mẹ nó đã chia sẻ những thông tin vô cùng bổ ích trên nhưng mà hình như mẹ nó không theo dõi topic của nhà em từ đầu hay sao ý ah. Em đã khuyến cáo rất đầy đủ đó là các mẹ chỉ từ tháng thứ 4 trở đi mới nên uống nước dừa và trước khi uống thì nên tham khảo ý kiến bs đó mẹ nó ah.:D chúc mẹ nó luôn đắt hàng nhé.

sonvp.vb
03-02-2012, 09:57 AM
Hi năm nay quoc te phu nu (vietbao.vn/tp/Quoc-te-Phu-nu-8%103/452151/) mình mua dừa xiêm làm qua tang 8/3 (http://vietbao.vn/tp/Qua-tang-83/2488496/) cho bà xã mới được. Bạn pm giá cho mình nhé. Cám ơn bạn vì những thông tin bổ ích.

thodan_8x
03-02-2012, 04:20 PM
Mình đang có bầu dự định uống nước dừa thường xuyên, mình mua nhiều nên bạn cho mình báo giá nhé

onlinemarketing
03-02-2012, 04:40 PM
Trứng và thịt lợn tốt cho trí não thai nhi

Đó là kết quả nghiên cứu mới nhất của các nhà khoa học thuộc đại học Bắc Carolina, Hoa Kỳ.

Các nhà khoa học đã tìm ra rằng chất dinh dưỡng colin có trong thành phần của thịt lợn và trứng rất quan trọng trong sự phát triển bộ nhớ và trí não của thai nhi.

Nghiên cứu được thực hiện trên loài chuột bạch. Các nhà khoa học đã cho chúng ăn một lượng lớn chất colin khi đang còn trong thai và phát hiện ra sự khác biệt lớn trong tế bào não của chuột con sau khi ra đời.

Theo tiến sĩ Steven Zeisel – người dẫn đầu nhóm nghiên cứu này cho hay: “Nghiên cứu ở loài chuột của chúng tôi cho thấy, chế độ ăn uống của chuột mẹ giàu colin có thể ảnh hưởng lớn đến sự phát triển trí thông minh của não chuột con.”

“Chúng tôi chưa bao giờ nghĩ rằng thịt xông khói lại có ảnh hưởng đến sự phát triển trí thông minh của não trẻ nhưng kết quả nghiên cứu trên đã khiến chúng tôi phải suy nghĩ lại”, tiến sĩ Gerald Weissmann, trưởng ban biên tập tạp chí FASEB Journal – tạp chí đã công bố kết quả nghiên cứu trên - cho hay.

Ông cũng cho biết thêm: “Kết quả nghiên cứu này một lần nữa khẳng định chế độ dinh dưỡng trong thời kì bầu bí rất tốt cho sự phát triển trí não nói riêng và phát triển toàn diện cơ thể thai nhi nói chung”.

Các nhà nghiên cứu cũng gợi ý thêm rằng, hằng ngày nam giới nên nạp đủ 550mg chất dinh dưỡng colin, phụ nữ bình thường là 425mg/ ngày và phụ nữ mang thai là 440mg/ngày.

Bên cạnh thịt xông khói và trứng; sữa, gan, đậu nành, lúa mì… cũng là nguồn thực phẩm giàu chất colin. Bà bầu nên bổ sung vào chế độ ăn hằng ngày để thai nhi phát triển trí não tốt nhất.

nguồn: dailyduaxiem.com

onlinemarketing
03-02-2012, 04:41 PM
Mình đang có bầu dự định uống nước dừa thường xuyên, mình mua nhiều nên bạn cho mình báo giá nhé

Mẹ nó ơi có bầu từ tháng thứ 4 trở đi mới nên uống nước dừa nhé mẹ nó và mẹ nó nhớ tham khảo ý kiến bs về liều lượng uống nữa nha :D

One and Only!
03-02-2012, 04:45 PM
Đánh dấu để gọi khi cần.Mình tập 2 mà ko có kinh nghiệm mấy.Uống từ khi 12tuần .Và quả thật uống khi dạ dày trống rỗng cảm giác rất khó chịu.Công nhận nhiều mẹ nhà mình kiến thức uyên thâm thật đấy

onlinemarketing
03-03-2012, 09:53 AM
Đánh dấu để gọi khi cần.Mình tập 2 mà ko có kinh nghiệm mấy.Uống từ khi 12tuần .Và quả thật uống khi dạ dày trống rỗng cảm giác rất khó chịu.Công nhận nhiều mẹ nhà mình kiến thức uyên thâm thật đấy

Thanks mẹ nó khi nào có nhu cầu thì pm em nhé :D

onlinemarketing
03-03-2012, 10:14 AM
8 loại thức ăn tốt cho thai phụ

Một số thực phẩm không đắt tiền, tương đối phổ biến, dễ chế biến như sữa chua, đậu đỗ... nhưng lại có lợi cho mẹ và bé.
1. Các loại đậu đỗ

Đậu đỗ như đậu đen, đậu xanh... là món tuyệt vời để ăn, đặc biệt nếu bạn đang mang thai. Đậu đỗ chứa đủ các chất chống oxy hóa, chất xơ, sắt và protein. Khi mang thai, lưu lượng máu sẽ tăng lên, đòi hỏi nhu cầu sắt lớn. Ngoài ra, nghiên cứu cũng chỉ ra rằng, chất sắt rất cần cho phát triển nhận thức bào thai. Ăn đậu đỗ thường xuyên với những món như chè, cháo, bột đậu... là cách để hấp thu sắt.

Bổ sung đủ chất để mẹ khỏe, con khỏe.

2. Sữa chua

Một hộp sữa chua có thể đáp ứng khoảng ¼ nhu cầu protein, canxi, vitamin và chất khoáng hàng ngày của phụ nữ mang thai. Nên mua các nhãn hiệu sữa chua có chú thích là “live cultures” (các vi sinh vật sống) vì nó chứa các vi khuẩn lành mạnh mà mẹ cần để có hệ tiêu hóa khỏe mạnh. Tránh sữa chua hoa quả vì nó có thể được pha thêm đường hóa học. Nếu thích hoa quả, có thể thêm hoa quả cắt vụn vào sữa chua trắng, hoặc thêm chút mật ong để sữa chua có vị ngọt.

3. Hạt vừng

Nhiều người không biết rằng hạt vừng chứa canxi cần thiết cho bào thai phát triển xương. Rắc hạt vừng lên bánh mỳ, các món chè, rau trộn hoặc thậm chí là sữa chua hay các món thịt rán, chiên...

4. Củ cải

Củ cải có nhiều vitamin C – chất cần thiết cho răng, xương cũng như các mô liên kết của bé. Thậm chí, trong một số loại củ cải như củ cải Thụy Sỹ còn giàu chất sắt, tốt cho phụ nữ mang thai.

5. Cá mòi

Cá mòi là loại cá dồi dào omega3 khỏe mạnh, cần cho phát triển não và mắt bào thai. Cá mòi có hàm lượng thủy ngân thấp; vì vậy, chúng an toàn hơn những loại cá chứa omega3 ở biển khác. Có thể mua cá dầu được ngâm trong dầu olive hoặc trong nước ngâm của chính nó.

6. Cám lúa mì (wheat bran)

Nghiên cứu cho thấy, cám lúa mì có tác dụng quản lý bệnh tiểu đường thai kỳ cũng như bổ sung chất xơ để giảm táo bón. Cám lúa mì thường là nguyên liệu chế biến bánh xốp, bánh mỳ, ngũ cốc...

7. Quả việt quất

Quả việt quất đông lạnh cũng có thể giữ nguyên hàm lượng dinh dưỡng vốn có. Những quả việt quất mọc hoang có hàm lượng oxy hóa gấp đôi việt quất được trồng thông thường. Thử trộn việt quất với sữa chua để thành món ăn vặt bổ dưỡng.

8. Nước dừa xiêm (http://www.dailyduaxiem.com)

Nước dừa xiêm ngọt ấm, không độc, giúp tăng cường khí lực, tươi nhuận nhan sắc, trị cảm nắng, thủy thũng, thổ huyết, máu cam.

Trái dừa xiêm được xem là loại quả “kỳ diệu”, có gần như toàn bộ chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể. Protein dừa xiêm gồm các acid amin c ó chất lượng cao, nhiều vitamin trong nhóm B và các vitamin khác.

Nước dừa xiêm cũng giàu chất khoáng; hàm lượng kali và magiê tương tự dịch tế bào của người nên thường được dùng cho bệnh nhân tiêu chảy. Tổ chức Y tế Thế giới khuyến khích cho trẻ em tiêu chảy uống nước dừa xiêm pha muối.

Nước dừa xiêm làm đẹp da, đen mượt tóc. Nhân dừa xiêm non (mềm như thạch) chứa nhiều enzym tốt cho tiêu hóa, dùng chữa các bệnh viêm loét dạ dày, viêm gan, đái tháo đường, lỵ, trĩ, viêm đại tràng.

Nguồn: sưu tầm

hoacucdai2008
03-03-2012, 07:37 PM
8 loại thức ăn tốt cho thai phụ

Một số thực phẩm không đắt tiền, tương đối phổ biến, dễ chế biến như sữa chua, đậu đỗ... nhưng lại có lợi cho mẹ và bé.
1. Các loại đậu đỗ

Đậu đỗ như đậu đen, đậu xanh... là món tuyệt vời để ăn, đặc biệt nếu bạn đang mang thai. Đậu đỗ chứa đủ các chất chống oxy hóa, chất xơ, sắt và protein. Khi mang thai, lưu lượng máu sẽ tăng lên, đòi hỏi nhu cầu sắt lớn. Ngoài ra, nghiên cứu cũng chỉ ra rằng, chất sắt rất cần cho phát triển nhận thức bào thai. Ăn đậu đỗ thường xuyên với những món như chè, cháo, bột đậu... là cách để hấp thu sắt.

Bổ sung đủ chất để mẹ khỏe, con khỏe.

2. Sữa chua

Một hộp sữa chua có thể đáp ứng khoảng ¼ nhu cầu protein, canxi, vitamin và chất khoáng hàng ngày của phụ nữ mang thai. Nên mua các nhãn hiệu sữa chua có chú thích là “live cultures” (các vi sinh vật sống) vì nó chứa các vi khuẩn lành mạnh mà mẹ cần để có hệ tiêu hóa khỏe mạnh. Tránh sữa chua hoa quả vì nó có thể được pha thêm đường hóa học. Nếu thích hoa quả, có thể thêm hoa quả cắt vụn vào sữa chua trắng, hoặc thêm chút mật ong để sữa chua có vị ngọt.

3. Hạt vừng

Nhiều người không biết rằng hạt vừng chứa canxi cần thiết cho bào thai phát triển xương. Rắc hạt vừng lên bánh mỳ, các món chè, rau trộn hoặc thậm chí là sữa chua hay các món thịt rán, chiên...

4. Củ cải

Củ cải có nhiều vitamin C – chất cần thiết cho răng, xương cũng như các mô liên kết của bé. Thậm chí, trong một số loại củ cải như củ cải Thụy Sỹ còn giàu chất sắt, tốt cho phụ nữ mang thai.

5. Cá mòi

Cá mòi là loại cá dồi dào omega3 khỏe mạnh, cần cho phát triển não và mắt bào thai. Cá mòi có hàm lượng thủy ngân thấp; vì vậy, chúng an toàn hơn những loại cá chứa omega3 ở biển khác. Có thể mua cá dầu được ngâm trong dầu olive hoặc trong nước ngâm của chính nó.

6. Cám lúa mì (wheat bran)

Nghiên cứu cho thấy, cám lúa mì có tác dụng quản lý bệnh tiểu đường thai kỳ cũng như bổ sung chất xơ để giảm táo bón. Cám lúa mì thường là nguyên liệu chế biến bánh xốp, bánh mỳ, ngũ cốc...

7. Quả việt quất

Quả việt quất đông lạnh cũng có thể giữ nguyên hàm lượng dinh dưỡng vốn có. Những quả việt quất mọc hoang có hàm lượng oxy hóa gấp đôi việt quất được trồng thông thường. Thử trộn việt quất với sữa chua để thành món ăn vặt bổ dưỡng.

8. Nước dừa xiêm (http://www.dailyduaxiem.com)

Nước dừa xiêm ngọt ấm, không độc, giúp tăng cường khí lực, tươi nhuận nhan sắc, trị cảm nắng, thủy thũng, thổ huyết, máu cam.

Trái dừa xiêm được xem là loại quả “kỳ diệu”, có gần như toàn bộ chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể. Protein dừa xiêm gồm các acid amin c ó chất lượng cao, nhiều vitamin trong nhóm B và các vitamin khác.

Nước dừa xiêm cũng giàu chất khoáng; hàm lượng kali và magiê tương tự dịch tế bào của người nên thường được dùng cho bệnh nhân tiêu chảy. Tổ chức Y tế Thế giới khuyến khích cho trẻ em tiêu chảy uống nước dừa xiêm pha muối.

Nước dừa xiêm làm đẹp da, đen mượt tóc. Nhân dừa xiêm non (mềm như thạch) chứa nhiều enzym tốt cho tiêu hóa, dùng chữa các bệnh viêm loét dạ dày, viêm gan, đái tháo đường, lỵ, trĩ, viêm đại tràng.

Nguồn: sưu tầm

MÌnh đang tập 1, nhưng mới đang tháng đầu tiên :D. oánh dau de sau dat hang me no nhe :D

onlinemarketing
03-04-2012, 03:33 PM
MÌnh đang tập 1, nhưng mới đang tháng đầu tiên :D. oánh dau de sau dat hang me no nhe :D

Dạ vâng chừng nào bắt đầu đến tháng thứ tư thì pm ủng hộ em mẹ nó nhé. Thanks mẹ nó :p

broken224
03-04-2012, 06:15 PM
lúc mang thai bé đầu nhà em, em toàn uống nước dừa vì nghe nói rất tốt cho sức khỏe của bé mà trắng da nữa. em uống cả nước mía, các mẹ trong thời kì mang thai thì nên uống nhiều nước cho tốt

onlinemarketing
03-05-2012, 09:11 AM
Những món ăn tốt cho thị lực cho thai nhi

Mấy món ăn này mình được mẹ làm cho ăn từ khi biết mình có em bé. Nguyên liệu và cách chế biến rất đơn giản và có sẵn trong nhà, các bạn cùng thử nhé.

Hôm nay, mình muốn chia sẻ cùng các bạn bầu bí để các bạn thưởng thức để bà bầu có một cơ thể khỏe mạnh trong thời kỳ mang bầu, còn bé có đầy đủ canxi và có một thị lực tốt khi chào đời.

1. Cật lợn áp chảo
Nguyên liệu

- Cật lợn 300g
- Gừng 1 củ nhỏ
- Đường, mắm, bột nêm.

Cách chế biến

- Cật lợn bóc màng, xẻ đôi (nhưng không đứt lìa), làm sạch phần màng trắng trong quả cật, khía nhẹ trên bề mặt quả cật.

- Gừng thái chỉ

- Nhồi gừng vào trong quả cật, ướp thêm mắm, đường, bột nêm.

- Đun nóng nồi, thả qủa cật vào cho cháy cạnh 2 mặt của cật, đổ nước ngập quả cật, đun nhỏ lửa đến khi gần cạn hết nước, chú ý vớt bọt, cho thêm ½ thìa đường đun cho cháy cạnh 1 lần nữa. Ăn nóng tốt nhất.

Tác dụng

Tốt cho thận của mẹ, giảm được nguy cơ phù nề trong thai kì.

2. Gấc hấp đường

Nguyên liệu

- Gấc 3/4 bát ăn cơm

- Lượng đường tùy khẩu vị của mẹ

Cách chế biến

- Trộn gấc với đường, cho hấp cách thủy đến khi chín

- Ăn nóng

Tác dụng

Bổ sung vitamin A, giúp hình thành thị lực cho bé

athenes
03-05-2012, 12:29 PM
chị ơi, dừa chị bán như nào ạ? ship luôn à? em cũng muốn uống mà em tháng thứ 8 lại đang phải uống nước dâu ngô, vì dư ối? có uống thêm được nước dừa không?

onlinemarketing
03-05-2012, 12:55 PM
chị ơi, dừa chị bán như nào ạ? ship luôn à? em cũng muốn uống mà em tháng thứ 8 lại đang phải uống nước dâu ngô, vì dư ối? có uống thêm được nước dừa không?

hi mẹ nó nhà em ship tận nhà luôn mẹ nó ah. Cơ mà me nó dư nước ối thì không nên uống nước dừa đâu mẹ nó ah. hi năm nay lại có rồng con ah? chúc mừng mẹ nó nhé. Chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông nhé. Thanks mẹ nó :p

onlinemarketing
03-06-2012, 10:11 AM
Thực đơn cho bà bầu ở công sở

Sáng, trưa, tối là ba bữa ăn quan trọng nhất trong ngày, đặc biệt là với người già, trẻ nhỏ và phụ nữ có thai. Vào buổi trưa, các bà bầu nơi công sở thường không có điều kiện về nhà ăn cơm nóng sốt cùng gia đình, họ phải ăn cơm hàng, cơm quán ít nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe bởi vấn đề dinh dưỡng và vệ sinh. Vậy làm thế nào để các bà bầu nơi công sở không về nhà mà vẫn có một bữa ăn trưa đủ dinh dưỡng? Đây không phải là vấn đề đơn giản.

Dù có ăn cơm hộp, mang cơm từ nhà đi hay đến các quán cơm thì các bà bầu vẫn phải nhớ đảm bảo dinh dưỡng và ăn ngon. Nên ăn đủ với thực đơn phong phú như: cá, thịt, tôm, rau… đảm bảo năng lượng để cân bằng dinh dưỡng cho mẹ và bé. Không nên quan niệm "ăn cho qua bữa trưa" và bù bằng những bữa sáng hoặc bữa tối no căng, sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến sự phát triển của thai nhi.

Vệ sinh và dinh dưỡng

Thức ăn phải đảm bảo vệ sinh, đặc biệt là khi bạn ra ngoài ăn. Phải lựa chọn những đồ ăn tươi ngon, vệ sinh. Tránh xa các món ăn nhiều dầu mỡ, sử dụng nhiều chất bảo quản, chất hóa học... Bạn đừng ngại tìm riêng cho mình một hàng ăn uy tín trong những ngày bầu bí, để có thể yên tâm về chất lượng các bữa trưa.

Hoa quả là món ăn trưa hữu ích mà các bà bầu không được phép quên. Đặc biệt là những ngày hè nắng nóng thì hoa quả sẽ giúp bạn thêm sảng khoái, khỏe mạnh, cung cấp nguồn vitamin dồi dào cho cơ thể nhằm chống lại sự mệt mỏi và chán ăn. Hoa quả nên ăn sau bữa trưa từ 15 - 30 phút.

Sữa cũng là nguồn dinh dưỡng vô cùng quan trọng đối với tất cả các bà bầu. Sữa cung cấp nguồn năng lượng và can xi lớn cho cơ thể giúp thai nhi thông minh, tăng sức đề kháng. Một cốc sữa sau giấc ngủ trưa tại công ty là một lựa chọn hợp lý của bạn.

Một bữa ăn trưa nhanh gọn, vệ sinh và vẫn đảm bảo tính kinh tế?

Nghe có vẻ rất khó nhưng không hẳn như vậy nếu bạn biết cách kết hợp với các đồng nghiệp của mình. Mang cơm từ nhà là một trong những lựa chọn đơn giản, vừa đáp ứng được yếu tố dinh dưỡng, vừa giúp giảm thiểu các vấn đề tài chính có liên quan.

Nếu không thể cùng nấu nhanh một bữa ăn trưa tại công sở, bạn hãy góp chung bữa ăn cùng đồng nghiệp. Điều này không chỉ góp phần làm phong phú các món ăn mà còn giúp bạn tiết kiệm được chi phí. Tuy nhiên Bà bầu chỉ nên mang cơm nhà đi nếu công sở có tủ lạnh, để đảm bảo đồ ăn không bị ôi thiu, và lò vi sóng để đảm bảo hộp cơm gia đình của bạn luôn được nóng sốt. Nếu không có những vật dụng đó tại công sở thì tốt nhất bà bầu phải mang các thức ăn tươi ngon được nấu vào lúc sáng sớm chứ không phải từ tối hôm qua.

Rau xanh cho bữa trưa

Hiện tượng táo bón thường hay gặp ở thời kỳ mang thai, rau quả cung cấp lượng lớn chất xơ cần thiết, loại trừ chứng táo bón cho bạn. Vì vậy, hãy thêm một chút cà rốt, cải bắp vào món sa lát của bữa trưa. Hãy chọn các loại quả ăn được cả vỏ vì vỏ chính là nơi chứa nhiều dinh dưỡng và chất xơ. Nước dừa xiêm (http://www.dailyduaxiem.com) nên được đưa vào thực đơn sau bữa trưa, sinh tố xoài sữa cũng là một lựa chọn lý tưởng. Tất cả những thứ này bạn đều hoàn toàn có thể chuẩn bị sạch sẽ ở nhà và mang đến công sở cho vào ngăn mát tủ lạnh, sau đó dùng dần trong ngày.

Nếu bạn không thích rau nấu chín, hãy thử ăn sa lát dưa chuột, cà rốt; xà lách trộn với bắp cải trắng và cà rốt; sa lát táo và hạt điều; dưa góp.... Tuy nhiên, nên tránh ăn các loại rau quả, nộm trộn sẵn. Chúng có thể bị nhiễm khuẩn và gây hại cho đường ruột.

onlinemarketing
03-09-2012, 09:43 AM
Bí quyết nấu chè đỗ đen nhừ, ngon

Mùa hè sắp đến dailyduaxiem xin giới thiệu đến các mẹ bí quyết nấu một món chè vô cùng bổ dưỡng đó là chè đỗ đen.

Vào những ngày nóng, ăn một cốc chè đỗ đen mềm mà không nát, hạt đậu ngọt nhưng không quá sắc, thêm vài viên đá và thạch đen, dừa sợi… giải khát và thanh nhiệt rất tốt.

Bí quyết nấu cũng rất đơn giản.

Đỗ đen hay còn gọi là ô đậu, hắc đại đậu, hương xị. Đậu đen có chứa sinh tố A, B, C, protid, glucid, lipid, muối khoáng. Hàm lượng acid amin cần thiết trong đậu đen cũng rất cao. Theo y học cổ truyền, đậu đen có tính hơi ôn, vị ngọt, có tác dụng giải độc, bổ thận, bổ huyết, nếu ăn trong thời gian dài da dẻ hồng hào.

Vào những ngày hè nóng nực, đậu đen rất được các gia đình ưa dùng, thường để nấu chè, rang lên đun nước uống hay nấu cháo đỗ đen ăn cũng rất mát, nhẹ bụng, hoặc rang lên xay mịn làm bột ngũ cốc uống vào các bữa sáng tối.

Cũng như các loại chè đỗ khác, bí quyết đầu tiên cần để có nồi chè đỗ đen thơm ngon hấp dẫn là phải chọn đỗ đen xanh lòng, hạt đều, vỏ mỏng, có màu đen óng. Khi mua đỗ đen, không nên lựa hạt to, màu vỏ nhợt nhạt, hay rổ đỗ đen hạt không đều...

Đừng vội cho rằng, nấu chè có gì mà khó, chỉ cần ninh đậu mềm, cho đường, đun kỹ đến khi tan là xong. Tuy nhiên, để hạt đậu không nát nhừ hay lòng đậu cũng có vị ngọt lại cần có bí kíp riêng.

Trước tiên, phải vuốt và rửa đậu khoảng hai lần, sau đó ngâm đậu, vớt bỏ những hạt nổi lên trên. Tiếp đến cho đậu vào nồi, để lửa to, rang đậu khoảng chừng 10 phút cho đến khi bề mặt ngoài hơi nhăn lại, lúc này bạn mới cho nước. Đây là bí quyết nước chè đen sánh, đỗ nhanh nhừ.

Nếu có nồi áp suất, hãy tận dụng để tiết kiệm thời gian, nếu không hãy đun trên bếp với lửa vừa phải. Khi hạt đậu mềm, chắt nước ra để riêng, rồi trút đường vào đậu. Với 1kg đậu cần khoảng 600g đường hoa mai.

Ướp đậu với đường chừng nửa giờ rồi cho lên bếp sên với lửa nhỏ, thỉnh thoảng dùng đũa khuấy nhẹ để đậu ngấm kỹ đường và không cháy. Tiếp tục đun chừng 15 nữa, sau đó mới trút nước đậu vào. Có thể thêm nước và đường tùy thích.

Trời nóng, ăn một cốc chè đỗ đen mềm, bùi bùi, ngọt thoang thoảng, cùng với ít thạch đen, nước cốt dừa hay dừa sợi sẽ xua tan hết mọi oi bức, ngột ngạt.

congtythamtuhg
03-09-2012, 09:56 AM
Em ơi hôm nay nắng rồi cho chị oder 10 quả dừa xiêm nhé em còn nhớ địa chỉ của chị không? có gì pm chị nhé.

onlinemarketing
03-09-2012, 10:24 AM
Em ơi hôm nay nắng rồi cho chị oder 10 quả dừa xiêm nhé em còn nhớ địa chỉ của chị không? có gì pm chị nhé.

Dạ em chào chị ah. Chị ơi em vẫn còn lưu chị trong danh sách kh của em ah. Tối nay em cũng có khách ở gần nhà chị em sẽ ship cho chị luôn ah. Tối 6h chị có nhà không ah. Thanks chị ủng hộ em nhé :D ah mà bữa nay e có bưởi năm roi mới về sẽ tặng chị 2 quả ah :D

congtythamtuhg
03-09-2012, 12:54 PM
Dạ em chào chị ah. Chị ơi em vẫn còn lưu chị trong danh sách kh của em ah. Tối nay em cũng có khách ở gần nhà chị em sẽ ship cho chị luôn ah. Tối 6h chị có nhà không ah. Thanks chị ủng hộ em nhé :D ah mà bữa nay e có bưởi năm roi mới về sẽ tặng chị 2 quả ah :D

ok thanks em nhiều nếu bưởi ngon hôm sau chị sẽ đặt bưởi luôn từ 6h là nhà chị ở nhà rồi em cứ mang đến nhé. Thanks em nhiều

meodangyeu
03-09-2012, 03:24 PM
Chủ top ui, cho em hỏi là bao nhiêu xiền một quả dừa xiêm vậy? EM bầu bí tháng thứ 6 nên đang có nhu cầu đây ạ

mrsduong
03-09-2012, 03:41 PM
bạn ơi, tớ cũng đang bầu bí có nhu cầu mua dừa đây, cho tớ xin giá với. thanks

maithuhnd
03-09-2012, 04:38 PM
Mình cũng nghe mọi người nói thế nhưng không biết sự thật thì thế nào.

love&care
03-09-2012, 10:32 PM
giá rổ thế nào chủ top ơi, PM cho mình nhé

mebehanah
03-10-2012, 12:01 AM
Các mẹ ơi, theo mình thì không nên ăn uống bất kỳ thức ăn nào thường xuyên và liên tục. Về nước dừa, có rất nhiều ý kiến trái chiều, một số bải báo thì viết nước dừa làm tăng nguy cơ sảy thai, một số bài khác lại nói uống nước dừa tốt.

Để an toàn cho con, các mẹ nên ăn uống bình thường, không nên ăn qua nhiều một loại thực phẩm nào.

Xin lỗi chủ topic, nhưng mang thai là một việc hệ trọng, mình không thể không lưu ý các mẹ.

onlinemarketing
03-10-2012, 07:55 AM
Chủ top ui, cho em hỏi là bao nhiêu xiền một quả dừa xiêm vậy? EM bầu bí tháng thứ 6 nên đang có nhu cầu đây ạ

Đã pm cho mẹ nó rùi nhé mẹ nó check mail dùm em ah. Thanks mẹ nó đã quan tâm ah.:D

onlinemarketing
03-10-2012, 08:03 AM
bạn ơi, tớ cũng đang bầu bí có nhu cầu mua dừa đây, cho tớ xin giá với. thanks

Mẹ nó ơi mẹ nó check mail dùm em với ah. Bữa qua nhiều khách quá em bận tối mắt tối mũi vào vì hôm 8/3 không giao cho các mẹ được bữa qua phải giao bù ah vận động cả ông xã em nữa 3 người đi giao mà vẫn chưa xong chiều nay lại giao tiếp.hihi có gì các mẹ thông cảm vì em pm lại lâu nhé. Thanks

onlinemarketing
03-10-2012, 08:07 AM
Mình cũng nghe mọi người nói thế nhưng không biết sự thật thì thế nào.

""bacontrai
01-07-2011, 01:45 PM
Mình sinh 2 lần con đều trắng trẻo lắm, ko có gây tẹo nào. Trong lúc mang bầu mình cũng ăn uống bình thường lắm, sữa bầu hầu như ko uống vì mình ăn được.Mình thấy bảo ai ít nước ối thì nên uống nước dừa còn dư ối thì ko nên uống đâu.""

em mạn phép trích ý kiến của 1 mẹ trên diễn đàn đây ah. Thanks chị đã quan tâm tới topic của em ah.

onlinemarketing
03-10-2012, 08:12 AM
giá rổ thế nào chủ top ơi, PM cho mình nhé

Dạ em đã pm cho chị rùi ah. chị kiểm tra dùm em chị nhé. Thanks chị :D

onlinemarketing
03-10-2012, 08:14 AM
Các mẹ ơi, theo mình thì không nên ăn uống bất kỳ thức ăn nào thường xuyên và liên tục. Về nước dừa, có rất nhiều ý kiến trái chiều, một số bải báo thì viết nước dừa làm tăng nguy cơ sảy thai, một số bài khác lại nói uống nước dừa tốt.

Để an toàn cho con, các mẹ nên ăn uống bình thường, không nên ăn qua nhiều một loại thực phẩm nào.

Xin lỗi chủ topic, nhưng mang thai là một việc hệ trọng, mình không thể không lưu ý các mẹ.

Dạ em cám ơn mẹ nó đã chia sẻ những thông tin bổ ích góp phần xây dựng thêm topic của em ah. Như em cũng đã nói đấy ah em xin trích dẫn lại ý kiến của 1 mẹ trên này ah
"bacontrai
01-07-2011, 01:45 PM
Mình sinh 2 lần con đều trắng trẻo lắm, ko có gây tẹo nào. Trong lúc mang bầu mình cũng ăn uống bình thường lắm, sữa bầu hầu như ko uống vì mình ăn được.Mình thấy bảo ai ít nước ối thì nên uống nước dừa còn dư ối thì ko nên uống đâu."

onlinemarketing
03-10-2012, 08:15 AM
ok thanks em nhiều nếu bưởi ngon hôm sau chị sẽ đặt bưởi luôn từ 6h là nhà chị ở nhà rồi em cứ mang đến nhé. Thanks em nhiều

Chị ơi chị đã uống ước dừa và thưởng thức bưởi chưa ah. Cho em ý kiến chị nhé thanks chị ah

Anna Duong
03-10-2012, 08:16 AM
Nhà mình tập 1 cũng uống nhiều nước dùa lắm, trộm vía con gái đáng yêu nữa
tạp 2 uống ít hơn ko biết thế nào hiii

congtythamtuhg
03-10-2012, 08:30 AM
Chị ơi chị đã uống ước dừa và thưởng thức bưởi chưa ah. Cho em ý kiến chị nhé thanks chị ah

Em ơi chị uống nước dừa và 2 quả bưởi cũng đã ra đi rùi em ah. Nước dừa thì vẫn ngọt và ngon như ngày nào còn bưởi thì ôi thôi chị ăn liền tù tì hết veo công nhận ngon thật. hihi hôm sau em mang cho chị 10 quả bưởi để ăn dần nhé.Thanks em

onlinemarketing
03-12-2012, 09:45 AM
Khi mang thai có nên ăn rau ngót?

Đối với phụ nữ mang thai thì các món ăn từ rau ngót lại được cảnh báo nguy hiểm. Vì sao vậy?

Dù rằng rau ngót là một thực phẩm giàu dưỡng chất, rất bổ ích cho mọi người, đặc biệt là đối với phụ nữ. Tuy nhiên, đối với phụ nữ mang thai thì các món ăn từ rau ngót lại được cảnh báo nguy hiểm. Vấn đề này thực hư như thế nào đây?

Thành phần dinh dưỡng của rau ngót

Nghiên cứu về thành phần dinh dưỡng từ rau ngót cho thấy trong rau ngót có 5,3% protit, 3,4% gluxit, 2,4 tro, trong đó chủ yếu là canxi (169mg%), photpho (64,5mg%), Vitamin C (185mg%).

Rau ngót có nhiều axit min cần thiết. Ví dụ như trong 100g rau ngót có 0,16g lysin; 0,13g metionin; 0,05g tryp-tophan; 0,25g phenylalalin, 0,34g treonin, 0,17g valin, 0,24g leuxin và 0,17g izoleucin….

Ảnh hưởng của rau ngót với thai kỳ

Cho đến nay những nghiên cứu khoa học chưa có nghiên cứu nào chỉ ra tác hại của rau ngót với thai kỳ. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm dân gian, phụ nữ sau đẻ, sau sảy, sau nạo chữa sót rau nhau bằng cách: Hái độ 40g lá rau ngót. Rửa sạch dã nát. Thêm một ít nước đã đun sôi để nguội vào. Vắt lấy chừng 100ml nước. Chia làm hai lần uống, mỗi lần cách nhau 10 phút. Sau chừng 15-20 phút nhau sẽ ra.

Thực tế có nhiều bài thuốc để chữa chậm kinh và phá thai từ món rau ngót, nên món ăn từ rau ngót được cảnh báo là có hại cho thai kỳ mà thai phụ nên hạn chế ăn, đặc biệt là với những thai phụ có tiền sử sảy thai liên tiếp, đẻ non, con quý hiếm (thụ tinh trong ống nghiệm) thì nên hạn chế ăn rau ngót đặc biệt là uống nước rau ngót sống, liều cao. Tốt nhất chờ đến khi sinh nở song bạn có thể thoải mái chế biến và thưởng thức món canh rau ngót, khi đó món canh rau ngót lại rất tốt cho bạn.

Phụ nữ mang thai bình thường thỉnh thoảng vẫn có thể ăn một ít rau ngót luộc hay nấu canh. Tuy nhiên phải chọn những loại rau ngót sạch, tươi để đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm, tránh ngộ độc.

onlinemarketing
03-16-2012, 08:07 AM
Những người không nên uống nước dừa

Trong nước dừa tươi có rất nhiều acid amin, vitamin, các chất khoáng, và các chất hữu cơ khác. Theo y học cổ truyền, nước dừa tươi có tính hàn, vị ngọt lịm..., có tác dụng để giải khát, đồng thời còn có công dụng thông tiểu rất nhiều, người ta còn dùng nước dừa tươi pha tí muối để dùng trong trường hợp bị tiêu chảy, dùng nước dừa tươi khi bị say nắng, cảm nắng...

Người bình thường dùng nước dừa tươi thường xuyên không sao cả. Lâu nay y học cổ truyền chưa nghe nói về việc dùng nước dừa tươi thường xuyên sẽ bị bệnh huyết trắng. Nhưng, theo kinh nghiệm của Đông y, nếu phụ nữ bị bệnh huyết trắng, mà ở thể nhiệt (người khô nóng), thì dùng nước dừa tươi rất tốt. Trái lại, những phụ nữ bị huyết trắng mà có cơ thể hàn (chân tay lạnh...), người đang yếu ớt, thì không nên dùng nước dừa, vì nó sẽ làm cho bệnh nặng thêm.

vthuhien1985
03-16-2012, 08:11 AM
hồi có bầu e cũng uống nh phông phải thường xuyên, 1 tuần làm...vài quả thui ^^

onlinemarketing
03-16-2012, 01:06 PM
hồi có bầu e cũng uống nh phông phải thường xuyên, 1 tuần làm...vài quả thui ^^

hi tùy theo sở thích mỗi mẹ uống nhiều hay ít em quen chị khách mà ngày chị ấy tu từ 2-3 quả liền đó mẹ nó ah. Toàn oder 20q một lần thui :)

phuongnguyengreen
03-16-2012, 04:08 PM
Mẹ nó ơi cho mình hỏi với, mình đang bầu tháng thứ 7 nhưng hồi 3-4 tháng có tiền sử dọa xảy. Tuần này mình bị ít ối nên uống nhiều dừa và mình thỉnh thoảng bị cứng toàn bộ bụng dưới. K biết có fai do nước dừa k mẹ nó nhỉ?

hoaithu1983
03-16-2012, 05:31 PM
Thai phụ trước 3 tháng có được uống nước dừa không mẹ nó nhỉ?

onlinemarketing
03-17-2012, 09:39 AM
Mẹ nó ơi cho mình hỏi với, mình đang bầu tháng thứ 7 nhưng hồi 3-4 tháng có tiền sử dọa xảy. Tuần này mình bị ít ối nên uống nhiều dừa và mình thỉnh thoảng bị cứng toàn bộ bụng dưới. K biết có fai do nước dừa k mẹ nó nhỉ?

Em xin trích dẫn ý kiến bs cho mẹ nó tham khảo ah "Trong quá trình mang thai, thỉnh thoảng bụng dưới lại có cảm giác đau nhói. Điều này có bình thường?

Trong những tuần đầu của thai kỳ, bụng dưới có cảm giác tưng tức khi thai đang tìm cách bám vào tử cung. Bạn cũng có thể đau bụng nếu bạn ốm nghén và nôn ọe.

Khi thai lớn hơn, cảm giác đau thường là do sự căng cơ và dây chằng vì đang phải nâng đỡ tử cung đang ngày càng lớn. Bạn có thể cảm thấy điều này khi thay đổi tư thế, khi ho hay khi ngồi xổm và đứng dậy. Dịch vị tăng, cảm giác đầy bụng cũng có thể gây ra cảm giác đau trong những tháng cuối trước sinh.

Nếu cảm giác đau chỉ thoáng qua thì hoàn toàn vô hại nhưng nếu đau dữ dội hay dai dẳng thì cần tới cơ sở y tế ngay lập tức." Theo em nghĩ có thể là do mẹ nó ăn cùi dừa nên bị đầy bụng mẹ nó ah. Còn ít nước ối thì nên uống nước dừa mẹ nó nhé. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nhé :D

onlinemarketing
03-17-2012, 09:42 AM
Thai phụ trước 3 tháng có được uống nước dừa không mẹ nó nhỉ?

Mẹ nó ơi thai phụ từ tháng thứ 4 trở đi mới nên uống nước dừa ah.Tham khảo ý kiến bs nữa mẹ nó nhé ;)

phuongnguyengreen
03-17-2012, 04:39 PM
Em xin trích dẫn ý kiến bs cho mẹ nó tham khảo ah "Trong quá trình mang thai, thỉnh thoảng bụng dưới lại có cảm giác đau nhói. Điều này có bình thường?

Trong những tuần đầu của thai kỳ, bụng dưới có cảm giác tưng tức khi thai đang tìm cách bám vào tử cung. Bạn cũng có thể đau bụng nếu bạn ốm nghén và nôn ọe.

Khi thai lớn hơn, cảm giác đau thường là do sự căng cơ và dây chằng vì đang phải nâng đỡ tử cung đang ngày càng lớn. Bạn có thể cảm thấy điều này khi thay đổi tư thế, khi ho hay khi ngồi xổm và đứng dậy. Dịch vị tăng, cảm giác đầy bụng cũng có thể gây ra cảm giác đau trong những tháng cuối trước sinh.

Nếu cảm giác đau chỉ thoáng qua thì hoàn toàn vô hại nhưng nếu đau dữ dội hay dai dẳng thì cần tới cơ sở y tế ngay lập tức." Theo em nghĩ có thể là do mẹ nó ăn cùi dừa nên bị đầy bụng mẹ nó ah. Còn ít nước ối thì nên uống nước dừa mẹ nó nhé. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nhé :D

Mình hoàn toàn k ăn cùi dừa nên k fai là do đầy bụng bạn ah. Mình chỉ sợ cứng bụng tnay là cơn co tử cung rồi dọa sinh non ý, hic. Mà nghe nói là nước dừa tốt thì rất tốt nhưng có chất gì đó làm tăng co bóp tử cung như mẹ cua_hanoi nói ý, hic. Bsy mình khám thì khó tính như mẻ, mình chả dám hỏi, hic hic.

onlinemarketing
03-17-2012, 05:03 PM
Mình hoàn toàn k ăn cùi dừa nên k fai là do đầy bụng bạn ah. Mình chỉ sợ cứng bụng tnay là cơn co tử cung rồi dọa sinh non ý, hic. Mà nghe nói là nước dừa tốt thì rất tốt nhưng có chất gì đó làm tăng co bóp tử cung như mẹ cua_hanoi nói ý, hic. Bsy mình khám thì khó tính như mẻ, mình chả dám hỏi, hic hic.

Mẹ nó cứ hỏi bs cho chắc ăn nhé chứ đừng có sợ mình đi khám mình có lợi ích được hỏi những gì mình thắc mắc chứ, đặc biệt là còn liên quan đến mầm non tương lai nữa.

congtythamtuhg
03-20-2012, 10:14 AM
Em ơi hôm nay lại mang cho chị 10 quả nữa nhé nhớ chọn quả cùi non non cho chị nhé. Thanks em ;)

onlinemarketing
03-20-2012, 10:38 AM
Em ơi hôm nay lại mang cho chị 10 quả nữa nhé nhớ chọn quả cùi non non cho chị nhé. Thanks em ;)

Dạ vâng ah tối nay em đi ship hàng tiện sẽ ship cho chị luôn nhé mà chị có lấy bưởi luôn không ah?:D

onlinemarketing
03-20-2012, 10:39 AM
Ăn trứng ngỗng có đẻ con như ý muốn

Ăn bảy trứng ngỗng sẽ sinh con trai, ăn chín trứng ngỗng sinh con gái; muốn con thông minh, mẹ nên ăn nhiều trứng ngỗng… là những kinh nghiệm mà trong “thế giới các bà bầu” vẫn thường hay mách nhau thực hiện.

Khác với trứng gà, trứng vịt hay trứng cút… những người ăn trứng ngỗng đa phần là phụ nữ mang thai. Nhiều người khi được hỏi cũng thật thà cho biết chẳng thích thú gì khi ăn loại trứng này vì mùi vị nhạt nhẽo, không ngon. Đã có trường hợp bà bầu ăn trứng ngỗng không quen nhưng vì tin loại thực phẩm này có thể giúp sinh con như ý muốn nên đã cố ăn đến nỗi bị nôn ói. Thêm vào đó, giá bán của loại trứng này cũng khá đắt đỏ, một quả trứng ngỗng có khi bằng cả chục quả trứng gà nên càng khiến nhiều người nghĩ: “chắc tại quý quá nên mới đắt vậy”.

Trứng ngỗng - Hiếm chứ không quý

Thật ra, do rất kén người ăn nên phần lớn người nuôi ngỗng chỉ ấp trứng để nuôi con lấy thịt chứ ít nơi chuyên nuôi ngỗng đẻ để bán trứng. Hơn nữa ngỗng là loại gia cầm thường hay chết dịch hàng loạt nên không được nông dân ưa chuộng như các loại gia cầm khác. Cũng chính vì vậy mà trứng ngỗng ngày càng trở thành của hiếm trên thị trường. Nhưng hiếm chứ không quý. Bởi trứng ngỗng cũng giống trứng vịt, thậm chí còn không được sạch bằng. Nhiều người buôn bán trứng ở Việt Nam đã lợi dụng tâm lý của những phụ nữ sắp làm mẹ muốn dành cho con mình tất cả những gì tốt đẹp nhất mà vẽ vời ra những tác dụng không đúng để trục lợi.

Trên thực tế, trứng gà chứa nhiều chất dinh dưỡng hơn trứng ngỗng. (ảnh minh họa)

Về giá trị dinh dưỡng, trứng ngỗng tuy giàu prôtein hơn trứng gà một chút (trứng ngỗng 13,5% còn trứng gà chỉ 12,5%) nhưng đổi lại lượng lipid cao hơn (trứng ngỗng 13,2%, trứng gà 11,6%). Hàm lượng các vitamin của trứng ngỗng cũng thua trứng gà. Đặc biệt vitamin A, rất cần cho phụ nữ có thai, ở trứng ngỗng chỉ bằng một nửa so với trứng gà. Do đó, các chuyên gia dinh dưỡng đã có lời khuyên, thay vì cố ăn trứng ngỗng một cách không thích thú, các bà bầu nên sử dụng trứng gà.

Cũng theo các chuyên gia dinh dưỡng Mỹ: “Trứng gà là một trong những thức ăn hoàn thiện nhất mà nhân loại đã biết. Thành phần các chất prôtein, lipid, glucid, các vitamin và chất khoáng trong trứng có tỷ lệ hợp lý, giúp bồi dưỡng sức khoẻ rất tốt”.

Đừng ăn quá nhiều để rồi mang họa

Cần khẳng định ngay rằng, cho đến nay chưa có một công trình nghiên cứu khoa học nào khẳng định khi mang thai nếu ăn trứng ngỗng thì con thông minh, khoẻ mạnh hoặc trứng ngỗng tốt cho thai nhi hơn các trứng gia cầm khác. Quan niệm ăn bảy trứng sẽ sinh con trai, chín trứng sinh con gái cũng là không có cơ sở khoa học. Không có bằng chứng nào cho thấy có mối liên quan giữa trứng ngỗng với sự hình thành giới tính và phát triển trí thông minh của trẻ.

Trên thực tế, nếu mẹ ăn uống đủ chất thì con sinh ra sẽ khoẻ mạnh, trí thông minh được phát huy tối đa. Để có đủ chất, người mẹ nên ăn uống đa dạng, trong đó trứng cũng là thực phẩm quan trọng. Kinh nghiệm thực hành dinh dưỡng đã cho thấy bồi bổ bằng trứng gà được coi là tốt nhất trong các loại trứng gia cầm. Các sản phụ chỉ nên ăn trứng ngỗng khi thấy thích và tuyệt đối không nên ăn vì những đồn đại này nọ.

Người Mỹ hầu như không ăn trứng ngỗng vì cholesterol nhiều. Thực tế trong điều trị cũng đã ghi nhận nhiều trường hợp bà bầu bị béo phì vì đã lạm dụng thái quá thực phẩm giàu lipid như trứng ngỗng. Mặc dù chưa có kết luận nào về việc phụ nữ mang thai ăn nhiều trứng ngỗng sẽ bị bệnh tim mạch, huyết áp, tắc nghẽn động mạch, nhồi máu cơ tim… nhưng về lý thuyết dinh dưỡng, cholesterol có liên quan, và là thủ phạm gây ra những bệnh lý này.

Với những quan điểm trên, hy vọng chị em bầu đã có cái nhìn toàn diện về vai trò của trứng ngỗng khi mang thai. Bà bầu không nên ăn quá nhiều trứng ngỗng và đặc biệt không nên gượng ép mình ăn loại thực phẩm này nếu không thích. Để thai kỳ được khỏe mạnh như ý muốn, chị em nên ăn một chế độ dinh dưỡng đa dạng, cân bằng và khoa học theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa.

nguồn: dailyduaxiem

shooting
03-20-2012, 10:42 AM
Thế uống trong thời kì 3 tháng đầu có được ko nhỉ?

onlinemarketing
03-20-2012, 03:34 PM
Thế uống trong thời kì 3 tháng đầu có được ko nhỉ?

Mẹ nó ơi 3 tháng đầu tiên không nên uống nước dừa đâu nhé từ đầu tháng thứ 4 mới nên uống mẹ nó nhé :p

onlinemarketing
03-23-2012, 10:13 AM
Những loại đồ uống cho bà bầu ốm nghén

Thông thường từ tuần thứ bảy trở đi, phụ nữ mang thai thường xuyên bị những cơn ốm nghén khiến ăn không ngon, cơ thể mệt mỏi. Nước hoa quả sẽ giúp giảm đi phần nào những triệu chứng trên. Nước hoa quả không những có công dụng giảm ốm nghén hiệu quả mà còn cung cấp đủ vitamin cần thiết cho bà bầu. Nước chanh táo

Chanh rất giàu viatmin C, giúp tăng sức đề kháng, sức khỏe cho cả mẹ và bé. Táo có vị chua ngọt, kích thích sự thèm ăn, tăng cường tiêu hóa, có thể giảm triệu chứng buồn nôn lúc sáng sớm, ngăn ngừa chứng phù khi mang thai và cung cấp thêm cho cơ thể lượng lớn chất kiềm, kali và vitamin.

Nước chanh táo sẽ cung cấp cho cơ thể cellulose và acid hữu cơ cần thiết, thúc đẩy nhu động đường tiêu hóa, phòng bệnh táo bón và bệnh trĩ.

Nước thanh long và lê

Quả thanh long chứa rất nhiều vitamin C và chất xơ, chữa ho và hen suyễn rất tốt, tăng cường đi tiêu mỗi ngày do đó chất thải độc không có cơ hội lưu trong cơ thể bạn.

Quả lê mọng nước, giải khát rất tốt, tốt cho phổi và giá trị dinh dưỡng tương đương táo, lượng đường chỉ có 9,3% và acid chỉ có 0,16%.

Uống nước thanh long và lê mỗi ngày sẽ giúp điều hòa môi trường dịch trong dạ dày, giúp bạn giảm các cơn buồn nôn khó chịu khi mang thai.

Nước bưởi, cam, mật ong

Bưởi rất giàu pectin, protein, canxi, phốt pho, sắt, vitamin B1, C và các chất dinh dưỡng khác, đặc biệt là vitamin C. Nước bưởi mật ong không chỉ giúp dứt các cơn ho, tiêu đờm, tăng cường tiêu hóa mà điều trị chứng biếng ăn khi mang thai ở mẹ.

Ngoài ra lượng isullin trong bưởi còn giúp kiểm soát lượng đường trong máu có khả năng tăng cao khi mang thai.

Sinh tố cà chua, đu đủ chín, mật ong

Cà chua giàu vitamin C, carotene, protein và các nguyên tố khác, có vị ngọt và chua. Ăn cà chua có thể giảm hoặc biến mất sắc tố đen trên da do biến đổi hocmon khi mang thai; đu đủ chín tốt cho lá lách và dạ dày, điều trị chứng khó tiêu, buồn nôn và các bệnh khác.

Nước trái cây này rất giàu vitamin, một lượng lớn khi vào cơ thể người sẽ chuyển hóa thành vitamin A, có hiệu quả ngăn ngừa việc mất canxi trong khi mang thai. Nước cũng nhiều các thành phần enzym, có thể thúc đẩy sự cân bằng trao đổi chất giữa người mẹ và thai nhi trong khi mang thai.

Sinh tố cần tây, dứa, mật ong

Cần tây là loại rau bổ dưỡng, tốt cho lá lách, phổi và chữa ho hiệu quả; dứa có hương vị dễ chịu, ngọt, thơm ngon.

Nước trái cây này giàu vitamin, giàu sắt, canxi, protein và chất xơ thô, có thể giúp tiêu hóa dễ dàng, có thể tăng cường sự thèm ăn khi mang thai. Cần lưu ý là cần tay khi ép ra nước các thành phần dinh dưỡng rất dễ bay hơi, do vậy khi ép xong phải uống ngay và không nên bảo quản trong tủ lạnh.

Nước táo, lê, cam, kiwi

Kiwi tươi có hương vị độc đáo, ngọt và chua và bổ dưỡng; giúp tăng lực để giữ sức khỏe cho cả mẹ và bé, chữa chứng bí tiểu và tiểu buốt.

Nước trái cây hỗn hợp này có chứa một lượng chất xơ hòa tan cao, giúp ăn uống tốt, nó còn hiệu quả trong việc giảm cholesterol, tăng cường sức khỏe cho tim và ngăn ngừa sự tích tụ của các chất có hại.

Nguồn: http://dailyduaxiem.com/ba-bau-nen-biet/1406-nhung-loai-do-uong-cho-ba-bau-om-nghen.html

onlinemarketing
03-27-2012, 02:15 PM
Hôm nay qua ********* em tình cờ đọc được bài này của 1 mẹ khá hay nên mang lên đây chia sẻ cho các mẹ đây ah

Có điều này chị muốn dặn lại các em mới cấn thai. Tuy hơi lạc đề, nhưng các em đều từ topic này đi ra. Xin ghi nhớ thật kĩ giùm chị nhé :Rose: :Rose: :Rose:

-Khi chính thức biết mình mang thai rồi, các em nhớ đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên giùm chị :Kiss: :Kiss: :Kiss:. Tránh đi xa, tránh đi đường dằn xốc.

-Giảm áp lực tinh thần khi mang thai. Tránh nóng giận, bực mình, nên luôn tạo tâm trạng thoải mái vui vẻ sẽ tốt hơn cho con. Tránh đọc sách báo, xem tin tức rùng rợn, giật gân, sẽ làm ảnh hưởng đến tinh thần mẹ và bé:Rose:.

Về vấn đề Thực Phẩm:

-Kiêng đu đủ, rau răm, rau ngót, nước dừa, cam thảo và các loại nước mát. Kiêng ăn trái Sơn Trà, vì sẽ gây co thắt tử cung dễ sinh non. Không ăn trái đào và long nhãn vì dễ gây xuất huyết trong thai kì.

Không ăn cua trong 3 tháng đầu của thai kì. Không ăn vi cá mập, cá ngừ, cá thu, cá kiếm…. vì trong thịt các loại cá này có chứa hàm lượng thủy ngân cao, rất nguy hiểm cho sự phát triển của thai nhi. Thức hiện phương châm, ăn chín, uống sôi để tránh nguy cơ nhiễm giun, sán. (Giống các em bé trong nhà trẻ nhỉ? :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey.

- Không ăn các thức ăn có sử dụng phèn chua như Quẩy, các món dưa muối chua…. Vì sẽ làm ảnh hưởng đến sự phát triển não bộ của thai nhi.

-Tránh các món ăn gây nặng bụng, các món chiên, xào nhiều dầu mỡ, không ăn các món ăn quá béo. Tránh các món nướng, xông khói, các món ăn có quá nhiều các loại gia vị.

-Tránh ăn ngải cứu nhất là khi đang động thai. Ngải cứu có thể làm sẩy thai ngay lập tức.:Rose:.

-Kiêng ăn mặn để tránh phù thủng, tăng huyết áp đột ngột làm ảnh hưởng đến sức khỏe cũng như sự phát triển của thai nhi, dễ dẫn tới nhiễm độc thai nghén:Rose:.

-Nếu thai phụ có tiền sử huyết áp thấp thì có thể ăn mặn 1 tí, tuy nhiên với liều lượng vừa phải.

-Tránh ăn gan động vật quá nhiều vì trong gan có nhiều Vitamin A, quá liều có thể gây dị dạng thai nhi. Tránh ăn đồ hộp chưa qua hâm nóng lại.

-Tránh ăn quá ngọt để tránh nguy cơ tăng cân quá mức hoặc tiểu đường cho mẹ và thai nhi:Rose:.

Về Thức uống:

-Tránh các thứ kích thích, tránh bia r***, thuốc lá.. :Kiss: Chất cồn trong r*** khi đưa vào máu có thể gây ngộ độc r***, gây dị tật cho thai nhi, làm tăng tỉ lệ sinh non và thai chết lưu trong bụng mẹ. Thuốc lá có thể gây dị dạng thai nhi, nhất là trong 3 tháng đầu của thai kì, mẹ hút thuốc có thể làm tăng nguy cơ thai chết lưu, dị dạng hoặc sẩy sớm.

-Riêng trà, cà phê, coca, socola… thì chỉ uống khi cần thiết. Tuy nhiên với liều lượng vừa phải. Uống nhiều có thể dẫn đến nguy cơ tăng nhịp tim, tăng áp lực máu và ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi, dễ dẫn đến sẩy thai và sinh non:Rose:.

Về Kiêng Cữ:

-Tránh xa các thú nuôi trong nhà, như mèo, chó….:Rose: Lông chó, mèo có thể gây dị ứng trong quá trình mang thai. Phân mèo có thể mang vi khuẩn Toxoplasmosis rất nguy hại đối với thai nhi:Rose:.

-Tránh thức khuya:Rose:.

-Tránh để táo bón. Có thể uống 1 lít nước vào buổi sáng sớm, trước khi ăn sáng để ngừa táo bón. Ăn nhiều rau quả, trái cây tươi rửa sạch:Rose:.

- Không sờ đầu ti, xoa nắn ngực và bụng trong suốt thời gian mang thai vì sẽ gây co thắt tử cung, dẫn tới động thai, sẩy thai hoặc sinh sớm:Rose:.

-Tránh uống thuốc Đông y trong 3 tháng đầu của thai kì. Vì thuốc bổ quá đôi khi cũng dẫn đến động thai, gây xuất huyết AĐ và sẩy sớm:Rose:.

--Hai vc nên tuyệt đối kiêng quan hệ trong thời gian đầu, ít nhất trong 1 tháng đầu sau khi biết tin có thai (cái này rất nguy hiểm, chị nhận được 6/10 tin động thai của các em gái đều từ lý do gặp chồng đêm trước :Crying: :Crying: :Crying. Sau 2-3 tháng thì có thể quan hệ bình thường, tuy nhiên cần nhẹ nhàng hơn xưa

-Không có khái niệm máu báo khi mới cấn thai! Ra máu luôn là hiện tượng bất thường và là nguyên nhân gây động thai hoặc sẩy sớm. Dấu hiệu động thai thường chỉ là một hoặc vài giọt máu tươi. Vì thế các em cần cố gắng mặc quần lót màu sáng, luôn chú ý dịch AĐ, nếu có màu khác thường hay ra máu hồng, đỏ, nâu thì cần đi bs gấp:Rose: Đừng nghĩ rằng đó là máu báo và mọi việc sẽ ko sao. Thật sự ra máu trong giai đoạn đầu thai kì rất nguy hiểm. Nếu không chú ý có thể dẫn tới sẩy thai cực nhanh.

-Nếu chẳng may ra dịch nâu đỏ hay hồng nhạt, tuyệt đối tránh đi lại, cần khám bs để được hỗ trợ thai kì, sau đó cố gắng nghỉ ngơi tối đa. Nằm nghỉ trên giường, chân gác lên gối. Ăn cháo cá chép, uống sữa đậu nành để giúp an thai. (Lưu ý là sữa đậu nành chỉ nên uống trong 3 tháng đầu của thai kì, sau đó ko nên uống quá nhiều):Rose:

-Thông thường, nếu chẳng may bị động thai và khéo giữ gìn thì mẹ và thai nhi sẽ phục hồi trong 3-5 tuần. Vì thế điều cần thiết ở đây là sự kiên nhẫn:Rose:.

-Có thai đã khó, giữ thai cũng rất khó. Nhất là trong 3 tháng đầu của thai kì, tỉ lệ sẩy tự nhiên cực kì cao. Vì thế mong các bà mẹ tương lai lưu ý giùm chị nhé :LoveStruc:.

Yêu các em rất nhiều và luôn mong muốn tất cả các em đều hưởng diễm phúc làm mẹ. Em nào đã 2 vạch thì xin lưu ý các nhắc nhở trên giùm chị.

Em nào chưa 2 vạch thì cũng sẽ 2 vạch trong 1 ngày rất gần các em nhé :Rose: Chúc các em may mắn thật nhiều nào :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Chúc cả nhà có 1 tuần vui vẻ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

onlinemarketing
03-28-2012, 03:43 PM
Những lưu ý khi bà bầu uống nước dừa xiêm

Dừa xiêm (http://www.dailyduaxiem.com) là loại quả rất giàu clorua, kali, và magiê, giúp điều chỉnh huyết áp, nhanh chóng giải tỏa cơn khát và có lợi cho đường ruột của bà bầu. Khi uống nước dừa nhiều, bà bầu sẽ tránh được các bệnh táo bón và viêm đường tiết niệu.

Vì sao nên uống nước dừa xiêm lúc có thai?

Không gây ảnh hưởng như các loại nước có ga hay nước hoa quả khác, nước dừa xiêm có thể sử dụng thay thế cho nước uống hàng ngày và đem lại nhiều lợi ích cho bà bầu. Khi uống nước dừa đều đặn, bà bầu sẽ được ngăn ngừa chứng viêm đường tiết niệu và giảm nguy cơ sỏi thận bởi nó giúp tăng tiết nước tiểu ở bà bầu. Ngoài ra, tình trạng táo bón, đầy bụng cũng được giảm hẳn nếu bà bầu uống nước dừa thường xuyên.

Nước dừa sẽ bổ sung lượng chất lỏng và muối bị hao hụt trong cơ thể bà bầu, có tác dụng tốt cho ối thai phụ.

Giúp tăng cường hệ miễn dịch bởi nước dừa chứa rất nhiều axit lauric, có tác dụng chống vi khuẩn, virus, giúp bảo vệ cơ thể cả bà mẹ và thai nhi. Đây là điều vô cùng quan trọng bởi cơ thể bà bầu vốn nhạy cảm và hệ miễn dịch rất yếu.

Nếu mang thai ba tháng giữa, bạn sẽ thấy khó chịu với chứng ợ nóng diễn ra liên tục, nhưng nước dừa có thể làm giảm hẳn hiện tượng này. Nước dừa có lợi cho cả bà mẹ và thai nhi.

Bà bầu cần chú ý khi uống nước dừa

Khi mang thai, lượng nước bạn cần uống nhiều hơn so với bình thường bởi bạn cần bổ sung nước cho cả cơ thể mình và thai nhi. Uống ít nhất là 2 lít nước mỗi ngày để đảm bảo cơ thể có đủ lượng nước cần thiết.

Khi uống nước dừa, bạn nên uống trong ngày và không nên uống trước khi đi ngủ bởi có thể ảnh hưởng đến giấc ngủ ngon vào ban đêm. Cách uống nước cũng quan trọng không kém, nên uống từ từ chứ không nên uống hết cả cốc nước một lúc.

Trong thời gian 3 tháng đầu mang thai bà bầu không nên uống nước dừa bởi mặc dù có tác dụng tốt nhưng nước dừa có tính hàn, dễ gây lạnh bụng, ảnh hưởng đến thai nhi. Khi bước qua tháng thứ 4, bà bầu có thể bắt đầu uống dừa đều đặn hàng ngày, có thể uống thay nước lọc và cần đảm bảo duy trì lượng nước đủ trong ngày.

Khi đi bộ hoặc tập thể dục về, cơ thể đang mệt mỏi và nóng, không nên uống nước dừa ngay bởi dễ gây cảm đột ngột. Cần nghỉ ngơi trước khi uống nước hoặc nước dừa.

Có rất nhiều cách để bạn uống nước dừa, nhưng nhiều bà bầu lựa chọn mua dừa quả về lấy nước uống trực tiếp, vừa đảm bảo vệ sinh, vừa không bị pha thêm các hóa chất khác vào nước dừa.

Nguồn: http://dailyduaxiem.com/dua-ben-tre/loi-ich-cua-nuoc-dua/1376-nhung-luu-y-khi-ba-bau-uong-nuoc-dua-xiem.html

onlinemarketing
04-08-2012, 03:10 PM
Trứng vịt lộn có tác dụng gì khi mang thai

Hôm trước mình đọc được một bài của một mẹ viết: mẹ bạn ấy bảo ăn trứng vịt lộn khi mang bầu con sẽ đen, mắt lồi và nhiều lông tóc mà thấy buồn cười quá. Bỗng nhiên mình nhớ lại hồi mình mang bầu cách đây 6 năm về trước.

Ngày mang bầu, mình vẫn chén cật lực 3 quả trứng vịt lộn/ ngày cơ. Trộm vía em bé sinh ra phát triển rất tốt và đặc biệt là có đôi mắt rất đẹp, nước da trắng hồng.

Ngày đấy, mình nghén ngẩm nặng khi mang bầu bé. Suốt hơn 9 tháng mang thai, mình không biết đến hột cơm là gì. Vì cứ chỉ cần mở nồi cơm lên, hoặc thậm chí khi cơm chín có mùi thơm của gạo là mình đã buồn nôn quá thể. Thế là lúc nào của độc chiến cháo hến, cháo trai, miến ngan, chè và đặc biệt là trứng vịt lộn suốt cả thai kỳ.
Lúc đó, mình cũng nghe nhiều lời đồn thổi cho rằng ăn trứng vịt lộn khi mang bầu sẽ không tốt. Đại loại là khi mẹ ăn thì con sinh ra da dẻ không được trắng, mắt lại bị lồi ra và người thì nhiều lông tóc hơn bình thường.

Tuy nhiên, ngay lúc ấy mình cũng hiểu được ra rằng đó là thông tin không có cơ sở khoa học nào hết, chỉ mãi là lời đồn thổi khó tin thôi.

Còn nhớ mình đã đọc rất nhiều tài liệu và bài báo khoa học đã chứng minh rằng trong các loại trứng gia cầm thì trứng gà, trứng cút là tốt nhất. Và trứng vịt lộn thì càng có nhiều chất dinh dưỡng. Nếu ăn trứng vịt lộn thường xuyên khi mang bầu sẽ bồi bổ cơ thể của cả mẹ và bé rất tốt.

Vì thế, ngay từ hồi mình mang bầu, mình vẫn chén cật lực ngày 3 quả trứng vịt lộn mà vẫn còn thòm thèm cơ. Vì sợ ăn nhiều trứng thừa chất nên mình chẳng dám ăn thêm trứng gà cũng như chưa hề ăn một cái trứng ngỗng làm phép như duy tâm khuyên đâu.

Thế mà tất cả vẫn ổn, không có vấn đề gì hết. Bé nhà mình sinh ra trộm vía phát triển rất tốt và đặc biệt là con có đôi mắt rất đẹp, nước da thì trắng hồng. Ai nhìn cũng phải khen và yêu bé.

Vì thế, nếu chị em nào đang mang bầu mà lo sợ ăn trứng vịt lộn con phát triển này nọ thì cứ yên tâm mà ăn nhé. Các mẹ đừng quá lăn tăn trước một món ăn bổ dưỡng như thế.

Nếu đã chán ăn trứng vịt lộn luộc, chị em có thể xào me hoặc tần với ngải cứu cũng ngon lắm ấy.

Bản thân mình nhận thấy, ăn trứng vịt lộn rất bổ và tốt cho các phụ nữ mang bầu. Do đó, nếu đã chán ăn trứng vịt lộn luộc, chị em có thể xào me hoặc tần với ngải cứu cũng ngon lắm ấy. Về quê chồng, mình thấy bà bầu nào cũng thích ăn trứng vịt lộn lắm.

Chỉ xin lưu ý với các chị em là, khi ăn trứng vịt lộn thì chỉ nên ăn trứng vịt lộn không thôi nhé. Tuyệt đối đừng ăn kèm rau răm trong bát trứng bởi vì nhiều nghiên cứu đã chứng minh, rau răm có chất gì đó không tốt cho phụ nữ mang thai đâu.

Nhất là trong mấy tháng đầu, rau răm còn có thể gây sảy thai nữa đấy nếu bà bầu nào có cơ địa yếu và dây chằng lỏng lẻo.

Có lẽ vì mình đã ăn trứng vịt lộn quá nhiều lúc bầu bí mà cho tới giờ sau 6 năm sinh bé xong, mình nhìn thấy trứng vịt lộn cứ dửng dưng, không thèm quay quắt như trước đây.

Nói chung mình muốn nhắn nhủ với các mẹ là lúc bầu bí thấy cái gì ngon miệng các mẹ cứ ăn thoải mái. Điều này không ngoại trừ cả ăn trứng vịt lộn lúc bầu bí vì con sinh ra chẳng sao cả, vẫn trắng bóc và mạnh khỏe như thường.

Nguồn: http://dailyduaxiem.com/ba-bau-nen-biet/1412-trung-vit-lon-co-tac-dung-gi-khi-mang-thai.html

sieumynhan
04-08-2012, 11:30 PM
Chị ơi em vào website của chị nhưng hình như nó đã bị hack phải không ạ?

ketcuame
04-09-2012, 02:49 PM
Cảm ơn topic ạ. Em thấy uống nước dừa cũng mát, dế uống.

baba&mama
04-09-2012, 05:15 PM
nhìn dừa ngon quá, mình còn thích nc dừa :D
các bà bầu thì suốt ngày thấy uống nc dừa,....

onlinemarketing
04-09-2012, 11:49 PM
Chị ơi em vào website của chị nhưng hình như nó đã bị hack phải không ạ?

Thanks bạn nhé mình mới cập nhập lại rùi. hjxxxxxxxxx

onlinemarketing
04-09-2012, 11:50 PM
Cảm ơn topic ạ. Em thấy uống nước dừa cũng mát, dế uống.

hi các mẹ có kinh nghiệm gì hay lên đây chia sẻ với các mẹ khác với ah :)

onlinemarketing
04-09-2012, 11:50 PM
nhìn dừa ngon quá, mình còn thích nc dừa :D
các bà bầu thì suốt ngày thấy uống nc dừa,....

Cám ơn mẹ nó nhiều nhé mùa hè mà uống nước dừa thì ngon tuyệt lun

luyenhieu
04-10-2012, 12:01 AM
Ngày trước hồi mang bầu 2 nhóc mình cũng phải nằm viện phụ sản TW 1 tháng trước khi sinh. Thời gian nằm viện các bác sĩ khuyến khích uống nước dừa, ngày uống đc 2 quả càng tốt nên các bà bầu thì nhau uống. Nhưng theo mình biết thì bà bầu nên uống nước dừa từ tháng thứ 4 trở đi chứ không nên uống sớm!

quocbao03
04-10-2012, 12:25 AM
Mình Có bầu được bs kêu ăn hột vịt lộn khi con đang hình thành xương thôi bạn ạ!tùy tháng
mà bs cho bổ sung chất gì con đang cần để phát triển.

phamchieunghi
04-10-2012, 01:38 PM
mình trung bình uống 1 trái/2 ngày, kế nhà mình bán dừa và nước mía mà, hihi......

Ocvanem
04-11-2012, 01:13 PM
Cám ơn mẹ nó nhiều nhé mùa hè mà uống nước dừa thì ngon tuyệt lun
Bạn ơi, giá cả thế nào? có ship hàng miễn phí không? Mình mới bước sang tháng thứ tư, bắt đầu uống nước dừa rồi, cũng muốn mua một ít để sẵn ở nhà!

ChitBong
05-09-2012, 03:43 PM
tập 1 uống nhiều nước dừa, lúc chọc ối, b.sĩ nói ối trong veo, đẻ ra bé da dẻ mặt mũi sạch tinh :p
h tập 2 lại bắt đầu uống từ lúc 4th, hihihi

tucoi
05-09-2012, 04:12 PM
Từ tháng thứ 4 trở đi, bà bầu uống nước dừa rất tốt cho thai kỳ. Tuy nhiên, nếu siêu âm mà thấy bị dư ối thì tuyệt đối không được uống nước dừa các bạn nhé.

Eagle
05-09-2012, 05:59 PM
Uống nước dừa từ tháng thứ 3 đến tháng thứ 7 thôi, sau tháng thứ 7 thì uống nước mía cho con cứng cáp. Mà đúng như mẹ tucoi bảo, ai mà nhiều nước ối thì tuyệt đối không uống nước dừa nữa.

Pa2ya
05-10-2012, 08:29 PM
ui mấy cái này hay thiệt đóa, giờ e mới biết công dụng của nước dừa và nước mia như thế đấy, hix, mình kém quá, chả biết gì @@

Eliz
07-04-2012, 04:08 PM
Thèm nước dừa, nhà mình đang hết veo rồi. Gọi người mang đến mà chưa thấy đâu. Phuùuu