PDA

View Full Version : Mất nước khu vực Thanh Xuân!!! Hichic

hahien139
02-06-2012, 04:12 PM
Có mẹ nào chung hoàn cảnh như em không vào đây chia sẻ với em.
Nhà em ở Triều khúc. Thanh Xuân. Bị mất nước mấy ngày nay rồi. Cắt nước mà không báo trc làm không lấy dự trữ ở bể. Không gì khổ bằng mất nước.
Cả nhà em đang phải đi di cư đây.
Đau buồn quá!

thanhbinhhn
02-06-2012, 04:16 PM
Ui giời ơi, nhà tớ đi xin mấy nhà xung quanh từ 2 hôm nay rồi, bể ngầm chứa nước bé, không biết cắt nước nên cứ dùng thỏa phanh,bây giờ thì đi vệ sinh cũng không dám đi vì không có nước mà xả, khổ thế chứ

hahien139
02-06-2012, 04:19 PM
Không j khổ bằng mất nước. Mấy nhà xung quanh nhà tớ cũng hết sạch. Thấy dantri bảo là mai có không biết thế nào đây.

thuyhang886
02-06-2012, 04:19 PM
Nhà em ở Mễ Trì Hạ cũng đang bị mất đây này, nhưng may mà nhà chủ có bồn chứa, đang cho chảy ra rích nên vẫn có dùng, chia sẻ với các mẹ khổ hơn e.

amy721
02-06-2012, 04:21 PM
Chị ơi em search trên mạng nè: http://dantri.com.vn/c20/s20-562711/ngay-mai-se-cap-lai-nuoc-sau-vu-vo-ong-nuoc-sach-song-da.htm. Em cũng cùng cảnh ngộ với nhà chị. Nhưng con nhỏ mới có 5 tháng nên chẳng biết di cư đi đâu cả :(. Mong là ngày mai sẽ có nước :((

Có mẹ nào chung hoàn cảnh như em không vào đây chia sẻ với em.
Nhà em ở Triều khúc. Thanh Xuân. Bị mất nước mấy ngày nay rồi. Cắt nước mà không báo trc làm không lấy dự trữ ở bể. Không gì khổ bằng mất nước.
Cả nhà em đang phải đi di cư đây.
Đau buồn quá!

Lazy80
02-06-2012, 04:22 PM
Hôm nay mình được nghe gần chục người than thở về vụ mất nước này rồi, chia sẻ với các mẹ trong hoàn cảnh đó!

Mẹ xb
02-06-2012, 04:22 PM
Tớ thấy vô lý nhất là không hề thông báo với người dân về chuyện mất nước để có kế hoạch dùng nước, thấy mất nước n\mọi người cứ hỏi quanh nhau, đọc báo mới biết là do vỡ đường ống. Vô trách nhiệm ko chịu được

Nhà tớ cũng ko biết mất nước cứ vô tư dùng, đến khi nhà hàng xóm sang xin nước mới biết là cả khu bị mất, hic

buffalos
02-06-2012, 04:23 PM
mi tu mi tu
em chuẩn bị về đi tắm nhờ đây :(

ngocanh89hn
02-06-2012, 04:23 PM
Hôm nay nghe các mẹ nói e mới bít là mất nước, thế mà mấy ngày vừa rồi e cứ dùng ầm ầm! :(

hahien139
02-06-2012, 04:27 PM
Thì nhà tớ cũng thế, chả thấy có thông báo j. Cứ tưởng như mọi lần mất nửa ngày là cùng. Thế là cứ dùng vô tư chờ đến tối. Chờ mãi chả thấy j mãi đến khi nhà hàng xóm sang thông báo thì mới biết. Gọi điện lên nhà ấy nước thì được trả lời tự động là dự tính đến mùng 6/2. Cả nhà háo hức đợi đến chiều nay cũng chả thấy j. Bà hàng xóm lại bảo mất 3 ngày nữa. Hy vọng là mai sẽ có.

Bông ú
02-06-2012, 04:32 PM
Hơ, sáng nay bà ngoại đi tập thể dục hàng xóm mới kể chuyện là bị bể đường ống nc, thế là sáng nay cụ về hô hào, cả nhà k ai dám dùng đến nc. Của đáng tội, hôm qua mới giặt 3 mẻ quần áo, huhu..

menhich
02-06-2012, 04:33 PM
Cũng chung hoàn cảnh với cả nhà đây,.....Không biết bao giờ mới có nước. Chán quá!

Cachuaioit
02-06-2012, 04:33 PM
Thì nhà tớ cũng thế, chả thấy có thông báo j. Cứ tưởng như mọi lần mất nửa ngày là cùng. Thế là cứ dùng vô tư chờ đến tối. Chờ mãi chả thấy j mãi đến khi nhà hàng xóm sang thông báo thì mới biết. Gọi điện lên nhà ấy nước thì được trả lời tự động là dự tính đến mùng 6/2. Cả nhà háo hức đợi đến chiều nay cũng chả thấy j. Bà hàng xóm lại bảo mất 3 ngày nữa. Hy vọng là mai sẽ có.

Nhục quá, tớ vừa giặt xong 2 cối quần áo thì thằng em chồng bảo "Chị ơi mất nước 3 ngày đấy", từ hôm qua đã phải xách xô đi xin nước về dùng rồi, hôm nay chắc vác nước tinh khiết về dùng tạm thôi (may mà nhà mình sản xuất được chứ đi mua thì toi đời bố vợ). Thấy thông báo lại là 7.2 mới bơm nước lại, nước ơi là nước.

linhchi_korea
02-06-2012, 04:34 PM
ôi đây rồi .... đang không biết than thở cùng ai ... nhà em bị mất 3 ngày hôm nay rồi . bể dự trữ cũng cầm cự đc đến sáng nay thôi ... từ sáng đến giờ không có nước dùng đây huhuhuhu ...... chắc chết mất thôi ......không biết là mai có không nữa ....lo lắng quá

Hai chị em
02-06-2012, 04:36 PM
Bị vỡ ống nước ở vành đai 3, sự cố thôi. Thấy bảo chiều nay có nước, nhưng tình hình này chắc chưa có được. Chán quá.

hahien139
02-06-2012, 04:40 PM
Bị vỡ ống nước ở vành đai 3, sự cố thôi. Thấy bảo chiều nay có nước, nhưng tình hình này chắc chưa có được. Chán quá.
Thì nhà em cũng đc thông baó là chiều nay. Nhưng đến h này chưa thấy j thì hết hy vọng là hôm nay roài.

mabu2007
02-06-2012, 04:41 PM
Nhà e ở Hà Đông, thấy thông báo mất nước từ sáng hôm qua, thấy bảo 18h hn có, mà ko bít có ko? sợ cảnh mất nước lắm ah:(((((

hahien139
02-06-2012, 04:44 PM
Em vừa nghe tin mới, thấy bà hàng xóm bảo 18h30 hum nay có. Đang đợi

freedom
02-06-2012, 04:45 PM
May quá nhà em có bể dưới hầm cũng tạm sống đủ cho mấy ngày này mà nói chung vẫn phải tiết kiệm, hôm nay trời nắng, có nước giặt giũ phơi phóng có phải thích ko huhu. Không biết các bác thi công đường ống nước kiểu gì mà lại vỡ đc, bó tay hay lại rút ruột ko biết, chỉ khổ dân nghèo. :(

Hongtham
02-06-2012, 04:46 PM
Nhà mình ở Hà Đông không thấy thông báo gì nhưng cũng đã thấy mất nước 2-3 hôm nay rồi. Mùa này mất nước còn đỡ hơn mùa hè, đúng là khổ thật.

shop_na_xinh_09
02-06-2012, 04:53 PM
nhà em thì đang hết sạch nước rùi. Quần áo đang đi giặt nhờ, đi xin từng xô nước về dùng đây. Nước ơi là nước, mau quay về với ta naòoooooooooooooooo

suabotuoinguyenchat
02-06-2012, 05:08 PM
Ơh! Nhà tớ ở Bến xe Mỹ Đình cũng mất nước nè. Cả khu tập thể luôn, 2 ngày nay phải di cư rồi.

Cachuaioit
02-06-2012, 05:22 PM
nhà em thì đang hết sạch nước rùi. Quần áo đang đi giặt nhờ, đi xin từng xô nước về dùng đây. Nước ơi là nước, mau quay về với ta naòoooooooooooooooo
Hình như tất cả các khu vực sử dụng nước sạch của nhà máy nước Sông Đà đều bị mất nước hay sao đó, trên cơ quan mình cũng thấy nhiều người kêu mất nước dù nhà ở các địa điểm khác nhau

TOMSUFASHION.COM
02-06-2012, 05:23 PM
Nhà tớ cũng chung cảnh ngộ, mất từ hôm mùng 4 mà k biết nên dùng thỏa phanh vì bà cũng nghe thông báo mất nước nhg bảo là mùng 5 mới mất, huuuu. đi xin hàng xóm 1 hôm, hôm qua dùng nước tinh khiết mà thấy xót tiền quá vì phải dùng cả đi vệ sinh, hớ hớ hớ, hôm nay đi mượn thùng nước sang bà nội chở về mấy thùng dùng đến mai chờ nước. Chờ ......................

hoadat83
02-06-2012, 05:24 PM
Hôm nay có 1 em ở cơ quan của mình cũng bảo bị mất nước 1 tuần ở khu vực Hà Đông
Thế này thì chết mất, không biết sinh hoạt thế nào nhỉ

tienminh02
02-06-2012, 05:25 PM
chồng bạn mình làm ở nhà máy nước sông đà bảo là bị vỡ đường ống, rất khó sửa. dù dc cảnh báo trước rồi nhưng nhà mình cũng hết sạch nước. may quá sáng nay dậy vặn vòi thấy có ít rồi. ko biết có mất nữa ko.

phuonglinhtran
02-06-2012, 05:27 PM
Ôi trời ơi mất nước 1 tuần thì HN quay về thời bao cấp ngày xưa mất thôi. Hic

murder832001
02-06-2012, 07:07 PM
cùng cảnh ngộ với các mẹ, nhà em cũng đang phải di cư đây, mà một nhóc 2 tuổi và 1 nhóc mới hơn 1 tháng. Khổ quá đi. Nước ơi, mau về đi

me_vietanh
02-06-2012, 07:37 PM
Nhà em đang khổ sở vì mất nước đây, tối nay hết sạch sẽ ko bít xin đâu, hôm qua sang hàng xóm xin rùi hum nay xin nữa thì ngại, có khi 2 vợ chồng kéo nhau vào nhà nghỉ mà tắm quá. Nghe thông báo là sáng mai là có nước rồi.

chec
02-06-2012, 08:28 PM
Nhà em ở Mễ Trì Hạ cũng đang bị mất đây này, nhưng may mà nhà chủ có bồn chứa, đang cho chảy ra rích nên vẫn có dùng, chia sẻ với các mẹ khổ hơn e.

Em cũng ở Mễ Trì Hạ đây. Phải đi xin nước xóm bên dùng nước giếng khoan. Hic

kunan
02-06-2012, 11:13 PM
Nhà em ở khu chung cư Kim Giang, cuối tuần vừa rồi cũng được thông báo là mất nước, nhưng về quê nên không rõ tình hình thế nào. Hôm nay lên thì vẫn có nước bt. Khổ thân các mẹ, không có cái gì khổ bằng mất nước cả. :( Chắc là mai có thôi!

acaiberry135
02-07-2012, 08:14 AM
Hix mình ở mễ tri cũng mất mấy hôm nay rùi.huhu quần áo,vệ sinh khổ không thể tả

hahien139
02-07-2012, 08:37 AM
Cả nhà ơi không biết có nứoc chưa nhỉ.Em đi làm không bít tình hình thế nào

Iris_He
02-07-2012, 08:41 AM
Có nhà nào có nước lại chưa. Nhà e ở Thanh Xuân Nam, sáng nay hí hửng tưởng có nước lại rồi mà vòi nước vẫn khô cong. Bao h mới có nước lại hả trời?

Hai chị em
02-07-2012, 08:57 AM
Bị lún cầu Thăng long nên vỡ ống nước. Nhà ai ăn nước Sông Đà thì bị mất. Thấy bảo 4g sáng nay có nước, nhưng sáng nay tớ vặn vòi có thấy gì đâu, 2 bể nhà tớ cũng hết sạch rồi :(

hahien139
02-07-2012, 08:59 AM
Hu hu, thế bjo mới có nước đây hả trời. Em mún về nhà quá. Đi di cư 2 ngày nay rồi.

hahien139
02-07-2012, 09:00 AM
Có nhà nào có nước lại chưa. Nhà e ở Thanh Xuân Nam, sáng nay hí hửng tưởng có nước lại rồi mà vòi nước vẫn khô cong. Bao h mới có nước lại hả trời?
Nhà em cũng ở Thanh Xuân Nam đây.

Mẹ xb
02-07-2012, 09:01 AM

Có tớ đây, chưa có đâu, bảo sẽ có trước 4h ngày mùng 7/2 nhưng ság nay lại bảo cố gắng có trước 4h ngày 8/2 cơ. Miệng quan ko tin đc đâu

hahien139
02-07-2012, 09:03 AM
Có tớ đây, chưa có đâu, bảo sẽ có trước 4h ngày mùng 7/2 nhưng ság nay lại bảo cố gắng có trước 4h ngày 8/2 cơ. Miệng quan ko tin đc đâu
Thế này thì chết mất thôi. Nhà ai còn nước dự trữ thì còn đỡ khổ. Thế mà cứ chờ mong mòn mỏi đến sáng nay có nước

ptpli
02-07-2012, 09:11 AM

Nhà mình cũng ở Thanh Xuân, cũng ko còn một giọt nào, phải đi xin nước về ăn ở nhà bạn, chứ ko đủ để tắm giặt gì :( KHổ quá, đúng là phải chiều mai may ra mới có :(

Iris_He
02-07-2012, 09:14 AM

Úi giời ơi. Thế thì chết mất. Không có ji khổ như mất nước. Huhuhu.

hahien139
02-07-2012, 09:15 AM
Nhà mình cũng ở Thanh Xuân, cũng ko còn một giọt nào, phải đi xin nước về ăn ở nhà bạn, chứ ko đủ để tắm giặt gì :( KHổ quá, đúng là phải chiều mai may ra mới có :(

Cứ trong hôm nay có là may rùi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TOMSUFASHION.COM
02-07-2012, 09:18 AM
Nhà tớ vẫn chwa thấy có n][cs đâu, huuuu,

meyeunam
02-07-2012, 09:21 AM
Cứ trong hôm nay có là may rùi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
chị hahien ơi bên nhà chị có nước rồi đấy, bà ngoại vừa bảo em thế. Nhà em ở Kim Giang vẫn mất nè huhuh

Hang-Hoaianh
02-07-2012, 09:30 AM
Các bạn ơi, vì đường ống vỡ thì làm sao cty biết mà báo trước cho các bạn được. Đã gọi là sự cố thì phải khắc phục thôi. Do vỡ đường ống chính dẫn nước từ sông Đà về mà. Ống thì đường kính lớn D1500 mà lại chôn rất sâu 6m nên việc khắc phục cũng rất khó khăn. Theo thông tin mới nhất thì chiều nay sẽ có đấy. Cơ quan mình ở khu chung cư nên ko có nước đi vệ sinh, cũng toàn phải nhịn đến trưa rồi về nhà người quen nào đó để đi thôi. Mất điện thì còn chịu được chứ mất nước thì đúng là khổ thật. Chia sẻ với các mẹ.

hahien139
02-07-2012, 09:31 AM
chị hahien ơi bên nhà chị có nước rồi đấy, bà ngoại vừa bảo em thế. Nhà em ở Kim Giang vẫn mất nè huhuh
Hehe, thích thế. trưa phải về nhà ngay xem thế nào.tks bạn nhé. Hum nào sang bà ngoại thì qua nhà mình lấy màng bọc tp

thienthanminhchau
02-07-2012, 09:36 AM
kim giang có nước rồi sau 3 ngày khô hạn.....he...
may nhà tớ có bể ngầm nhưng ko dám giặt quần áo phải mang về ngoại giặt, chỉ đủ dùng ăn uống thôi, nhà có trẻ con má ko có nước thì ...toi

meyeunam
02-07-2012, 09:36 AM
Hehe, thích thế. trưa phải về nhà ngay xem thế nào.tks bạn nhé. Hum nào sang bà ngoại thì qua nhà mình lấy màng bọc tp
hì ok chị, phải mấy hôm nữa chứ tiền để mua màng bọc tp em tiêu mất rồi hahaha. mấy hôm nữa có lương đã. Trưa em cũng phải ôm quần áo sang nhà bà giặt, chứ nhà em chỉ duy trì để ăn thôi.
Mất nước mà mỗi lần đi nhẹ gạt nước ở bồn cầu mà xót hết cả ruột ý ạ.

meyeunam
02-07-2012, 09:37 AM
kim giang có nước rồi sau 3 ngày khô hạn.....he...
may nhà tớ có bể ngầm nhưng ko dám giặt quần áo phải mang về ngoại giặt, chỉ đủ dùng ăn uống thôi, nhà có trẻ con má ko có nước thì ...toi

ở thế ạ, nhà chị ở ngõ nào thế ạ, nhà em ở ngõ 250 em vừa chạy xuống vặn vòi 2 lần mà đã thấy đâu ạ, hay nhà em làm sao huhu. Nhà em cũng con nhỏ, mấy hôm nay bạn ý cứ tè dầm 1 xô quần áo chưa giặt đc nè

shrimp
02-07-2012, 09:40 AM
Nhà tớ thế này mới chết chứ. Sáng hôm mất nước mình vẫn cắm máy bơm, nhà mình có bể chứa ngầm nhưng lâu ko sử dụng toàn bơm thẳng lên bình. Chiều về dùng nước thấy cứ có mùi gì như mùi nước cống và màu nước lại hơi đục ko được trong như bình thường. Mình bảo xã hình như nguồn nước nhà mình có mùi nước cống, xã ngửi mãi ko thấy mùi gi, ông bảo mình "có mũi e có mùi nước cống ý":). Mãi hôm sau mới biết mất nước, có khi nhà mình máy bơm lực nó mạnh nên nó bơm toàn nước cặn vào. Cầu mong hnay có nước để còn rửa bể

ngocoilangoc
Híc, bảo hum nay có nước mà mãi k có, tức quá.

hahien139
hì ok chị, phải mấy hôm nữa chứ tiền để mua màng bọc tp em tiêu mất rồi hahaha. mấy hôm nữa có lương đã. Trưa em cũng phải ôm quần áo sang nhà bà giặt, chứ nhà em chỉ duy trì để ăn thôi.
Hehe, hum nào bạn qua cũng đc. Mà công nhận mất nước mới thấy nước quý thế nào.Nghe có nước mà rạo rực hết cả người :). Mấy hum nay không đc ở nhà nhớ nhà quá.

gia đình đá quý
02-07-2012, 09:41 AM
Chia sẻ với các mẹ nhé. Cô bé cùng phòng với em cũng kêu ầm lên về chuyện mất nước nhưng nó bảo là hôm nay người ta sẽ bơm nước về trạm cho người dân dùng. Mong là các mẹ sớm thoát khỏi cảnh này.

cutyxinhxinh
02-07-2012, 09:53 AM
Nhà mình ông bà nội tập thể TXB khu B9, 2 VC mình và 2 con mình ở khu A 10, 2 VC em dì ở B4, mấy hôm nay điêu đứng vì mất nước, ko ai nhờ vả được ai. Tình cảnh này kéo dài đến bao giờ, nhà mình dùng tiết kiệm lắm vì có con nhỏ, để hết sạch nước thì gay. Chỉ dám lấy nước để ăn uống và vệ sinh cá nhân đơn giản, ko dám tắm, giặt quần áo. Đồ ăn mua loại đơn giản, ko dám làm rằm, rau chỉ ăn xu hào, cải bắp để rửa đỡ tốn nước.
Hic hic.

moclam
02-07-2012, 09:56 AM
Hôm nay có khi phải mang quần áo đi giặt nhờ thui, quần áo để mấy ngàykinh quá. KHông bít bao giờ mới có nước vậy các bác? hic hic

TOMSUFASHION.COM
02-07-2012, 09:58 AM
Tớ chả biết giờ lãnh đạo ra sao mà để dân khổ thế, ngày trước hồi còn bé bị mất nước tới hôm thứ 3 là đã có téc nước tới cho dân dùng rồi. Giờ tưởng tiến bộ hơn hóa ra lại lạc hậu hơn, hic

thienthanminhchau
02-07-2012, 10:00 AM
ở thế ạ, nhà chị ở ngõ nào thế ạ, nhà em ở ngõ 250 em vừa chạy xuống vặn vòi 2 lần mà đã thấy đâu ạ, hay nhà em làm sao huhu. Nhà em cũng con nhỏ, mấy hôm nay bạn ý cứ tè dầm 1 xô quần áo chưa giặt đc nè
Tớ ở Hoàng Đạo Thành gần trường Sơn Ca ấy

ptpli
02-07-2012, 10:02 AM
Hic các mẹ ơi thế tóm lại hôm nay hay mai có nhỉ? Nhà mình ở khu Khương Trung, thấy moi ng kháo nhau là 4h chiều mai mới có, h nc ăn cũng ko có, quần áo thì 2 xô to đùng ko giặt đc, đến đi vệ sinh cũng ko có đủ nc để xả :((, chán thế ko biết. Các mẹ có thông tin gì ko?

gemxinh
02-07-2012, 10:03 AM
Nhà e ở khu Khương Trung, mất nc thuộc vào dạng đầu tiên hic hic, qáo bát đĩa chất chồng lên, đi vs cũng chả dám đi nặng. Đến cty tưởng đc giải thoát hóa ra ở khu Cầu Giấy cũng mất nc nốt. Thảm cảnh k j mô tả cho hết.

meyeunam
02-07-2012, 10:04 AM
Tớ ở Hoàng Đạo Thành gần trường Sơn Ca ấy

ui chị ơi nhà chị thuộc quân TX rồi, nhà em thuộc quận HM, mà lại mới đc mặc nước sạch ý. Dân khu nhà em vẫn dùng nước giếng là chủ yêu nên họ chả bận tâm mất nc hay ko, nhà em từ hôm đc bắt nc sạch, lại bỏ nước giếng rồi nên giờ chả có nước giếng mà dùng.

meyeunam
02-07-2012, 10:05 AM
Hic các mẹ ơi thế tóm lại hôm nay hay mai có nhỉ? Nhà mình ở khu Khương Trung, thấy moi ng kháo nhau là 4h chiều mai mới có, h nc ăn cũng ko có, quần áo thì 2 xô to đùng ko giặt đc, đến đi vệ sinh cũng ko có đủ nc để xả :((, chán thế ko biết. Các mẹ có thông tin gì ko?

có khu có rồi, có khu chưa chị ơi, em cũng chả thấy ngõ nhà em thông báo gì huhu.

December79
02-07-2012, 10:05 AM
Nhà bà ngoại tớ ở đường Nguyễn Trãi cũng lâm vào cảnh này đây. Sợ quá cơ, nhà cậu tớ ở E4 Thanh Xuân Bắc cũng mất nước. May mà nhà cậu ko có người ở , có cái bồn to chứa nước trên sân thượng, mẹ tớ phải mang quần áo lên đó giặt nhờ

moclam
02-07-2012, 10:06 AM
có khu có rồi, có khu chưa chị ơi, em cũng chả thấy ngõ nhà em thông báo gì huhu.
tớ ở Lưng thế vinh chưa có, hic hic, kiểu này chít mất

nha`dangminh
02-07-2012, 10:14 AM

Hí, em ơi thế thì xót thật! ( đi vào phễu thu thôi, rồi mở nhẹ vòi sen xì đi chứ)

hahien139
02-07-2012, 10:17 AM
Hí, em ơi thế thì xót thật! ( đi vào phễu thu thôi, rồi mở nhẹ vòi sen xì đi chứ)
Nhà chị có nước chưa chị ui............................

hahien139
02-07-2012, 10:18 AM
Hum trc đi qua Lương Thế Vinh thấy của hàng 26 của chị roài (Chuyên cung cấp giày VNXK). Gần nhà em thế mà trc h toàn phải đi mua dưới Bạch mai).

meyeunam
02-07-2012, 10:18 AM

Nhà ngoại em ở Triều Khúc có rồi đấy chị ạ, nhà em ở Kim Giang vừa xuống mở nc phải cắm cả máy bơm mà nc yêu quá ko lên đc bể nhà em hichic, thôi thì an ủi ở sân có là tốt rồi.

hahien139
02-07-2012, 10:20 AM
Nhà ngoại em ở Triều Khúc có rồi đấy chị ạ, nhà em ở Kim Giang vừa xuống mở nc phải cắm cả máy bơm mà nc yêu quá ko lên đc bể nhà em hichic, thôi thì an ủi ở sân có là tốt rồi.
Cứ có là tốt rồi em ah. Ở sân không bơm đc thì chịu khó vất vả 1 tý. Nghe em báo tin mà chị mừng như nhặt đc vàng.

bag121984
02-07-2012, 10:22 AM
Cơ quan em cũng bị mất rồi, hôm nay mới mất vì nước ở bể dự trữ cạn rồi hi vọng có sớm ko thì nhu cầu VS đén khổ

Me_cu_Zyn
02-07-2012, 10:23 AM
Nhà tớ ở Nguyễn Quý Đức vẫn chưa có nước, hu hu hu :(

Hang-Hoaianh
02-07-2012, 10:27 AM
thông tin mới nhất là hiện sự cố đã được sửa chữa xong , nhà máy nước sông Đà đã mở van cho nước chảy về. Nhg vì tuyến ống từ Hoà Bình về HN mà lại ống to nên chắc về được đến đây cũng mất mấy tiếng đấy. Một số nới có nước là do họ điều chỉnh van để phân phối nước từ các trạm bơm giếng nhỏ trong khu vực mà có thôi. Chắc là đến chiều toàn bộ mạng Tây Nam sẽ có nước thôi.

Mẹ xb
02-07-2012, 10:29 AM
thông tin mới nhất là hiện sự cố đã được sửa chữa xong , nhà máy nước sông Đà đã mở van cho nước chảy về. Nhg vì tuyến ống từ Hoà Bình về HN mà lại ống to nên chắc về được đến đây cũng mất mấy tiếng đấy. Một số nới có nước là do họ điều chỉnh van để phân phối nước từ các trạm bơm giếng nhỏ trong khu vực mà có thôi. Chắc là đến chiều toàn bộ mạng Tây Nam sẽ có nước thôi.

Tin chính xác không đới mẹ nó ơi....

Iris_He
02-07-2012, 10:32 AM

Thanks chị nhé. Nghe tin này mừng quá đi mất thôi.

phuongdung82
02-07-2012, 10:33 AM
Tin chính xác không đới mẹ nó ơi....

Khu Thanh Xuân Bắc có chưa các đồng chí ơi

hahien139
02-07-2012, 10:33 AM
Nước đã về roài............................................ úng là mất nước là nhà tan

Hang-Hoaianh
02-07-2012, 10:35 AM
Thông tin chính xác nhg vẫn phải ngoại trừ một trường hợp rủi ro vỡ ống ở nhgx điểm khác. Cái điều này thì nó là rủi ro như động đất hay sóng thần thôi. Nếu trường hợp này xảy ra thì Cty cũng sẽ có nhg biện pháp để cung cấp nước tạm thời cho bà con thôi mà.

hahien139
02-07-2012, 10:35 AM
Nước đã về roài............................................ úng là mất nước là nhà tan

phuongdung82
02-07-2012, 10:38 AM

Nhà mẹ nó ở đâu, k biết khu Thanh Xuân Bắc có chưa nhỉ

phuongdung82
02-07-2012, 10:39 AM

hahien139
02-07-2012, 10:43 AM
Hì. e chưa về nhà nhưng có mẹ thông báo là khu Thanh Xuân Nam nhà em có rồi. Trưa em về nhà xem thế nào rồi sẽ thông báo.hì hì

tienminh02
02-07-2012, 10:44 AM
đêm qua nhà mình mở vòi chờ nước. ngủ say, sáng ra nước tràn xuống cống ko biết là bao nhiêu...huhu.Chết vì cái tội bất cẩn. Đêm cũng nhớ ra, thằng nọ đá thằng kia dậy, cả 2 thằng đều lười như nhau nên cuối cùng là ko dậy kiểm tra. tháng này lại mất thêm tiền nước rồi.

giongmam
02-07-2012, 10:47 AM
10h30 phút gọi về nhà, thấy bà nói vẫn chưa có nước. Tự nhiên thấy đau nhói ở trong lòng vì bao hy vọng đang chuyển dần sang thất vọng và lo lắng. Hai ngày hôm nay cả nhà kg dám nấu nướng, tắm giặt để dành nước cho hai đứa con nhỏ. Đêm qua con E ngứa đầu cứ cho tay lên cào, còn con chị thì kêu mẹ gãi lưng cho con vì " con ngứa lắm, mấy hôm nay mẹ chẳng tắm cho con gì cả". Đến chiều nay mà không có nước thì kg biết bồng bế con đi đâu???

Mẹ xb
02-07-2012, 10:50 AM
Tớ gọi về vẫn chưa có đâu...................

bag121984
02-07-2012, 10:51 AM
10h30 phút gọi về nhà, thấy bà nói vẫn chưa có nước. Tự nhiên thấy đau nhói ở trong lòng vì bao hy vọng đang chuyển dần sang thất vọng và lo lắng. Hai ngày hôm nay cả nhà kg dám nấu nướng, tắm giặt để dành nước cho hai đứa con nhỏ. Đêm qua con E ngứa đầu cứ cho tay lên cào, còn con chị thì kêu mẹ gãi lưng cho con vì " con ngứa lắm, mấy hôm nay mẹ chẳng tắm cho con gì cả". Đến chiều nay mà không có nước thì kg biết bồng bế con đi đâu???
Hì gội đầu thì mẹ nó cho bé ra hàng gội cũng đc. Nếu không thì thuê cái nhà nghỉ cả nhà lôi nhau vào đấy tắm gôi rồi về hi

thanhbinhhn
02-07-2012, 10:53 AM
Nhà tớ cũng vẫn chưa có nước, 5 ngày rồi, chán quá

nha`dangminh
02-07-2012, 10:55 AM
Nhà chị có nước chưa chị ui............................

Chưa em ạ, vừa gọi về xong
hqua phải sang MĐ tắm nhờ ( vì ax dọn CH k thể k tắm);
sáng nay:
- bà k đc uống nc chè xanh mới như hàng ngày ( vì k dám rửa chè tốn nhiều nc)
- đ răng, rửa mặt = nc tinh khiết
- con đi ... xong, mẹ cố ngoảnh mặt để đi tiếp ( đỡ 1 lần dội nước)
...
Oài, nhà mình mới hết nước từ tối qua mà thấy khổ quá rồi, nhà hàng xóm còn khổ hơn vì có em bé 7 mất từ hôm trước...

hahien139
02-07-2012, 10:55 AM
Nhà em thì đi sơ tán 2 ngày rồi đấy.................

amy721
02-07-2012, 10:58 AM
chị ơi chỗ nhà chị có nước rồi ạ?

thanhbinhhn
02-07-2012, 11:00 AM
Khổ thế không biết, nước với cả non, chán, mạn nhà tớ vẫn chưa có

nha`dangminh
02-07-2012, 11:00 AM
Triều Khúc là cùng phường với mình, thế mà nhà mình vẫn chưa có, buồn thế! Nước ăn thì vẫn còn, nhưng nhịn giặt 2 hôm rồi
Hôm CN làm rằm, em ớm, cháu chiếc SV nên đến tắm gội thoải mái quá, biết đâu mình phải tiết kiệm từ hôm trước chứ, ...

hahien139
02-07-2012, 11:11 AM
chị ơi chỗ nhà chị có nước rồi ạ?
Em thấy có bạn bảo bên Triêù khúc có roài.chút nữa phải về nhà xem thế nào đã

TOMSUFASHION.COM
02-07-2012, 12:22 PM
Hì. e chưa về nhà nhưng có mẹ thông báo là khu Thanh Xuân Nam nhà em có rồi. Trưa em về nhà xem thế nào rồi sẽ thông báo.hì hì

Triều Khúc là cùng phường với mình, thế mà nhà mình vẫn chưa có, buồn thế! Nước ăn thì vẫn còn, nhưng nhịn giặt 2 hôm rồi
Hôm CN làm rằm, em ớm, cháu chiếc SV nên đến tắm gội thoải mái quá, biết đâu mình phải tiết kiệm từ hôm trước chứ, ...

Thanh XUÂN Nam đây ......... chưa có nước đâu nhé, hic

hahien139
02-07-2012, 01:46 PM
Trưa em về qua nhà rồi. Vẫn chưa thấy j. Đau lòng quá. Bao giờ thì nước về đây.

huongkd
02-07-2012, 01:50 PM
Nhà em ở Phương Liệt. Trưa nay về nhà mà vẫn chưa có nước. Mấy hôm mất nước khổ quá :((

MeBeMit_HN
02-07-2012, 01:52 PM
http://www.baomoi.com/Home/DauTu-QuyHoach/www.zing.vn/Toi-nay-40000-ho-dan-Thu-do-se-co-nuoc-tro-lai/7832764.epi
Thông tin cả nhà ơi!

TOMSUFASHION.COM
02-07-2012, 01:54 PM
Nhà tớ đã có nước vừa về nhé, ôi mừng quá, huuuuuuuuuuuu Thanh Xuân Nam nhé

amy721
02-07-2012, 01:57 PM
chúc mừng chị nhé!
Nhà em ở Khương Trung vẫn chưa thấy gì. :( Nước mới về có bị vàng ko chị?

hahien139
02-07-2012, 02:00 PM
Có rồi hả chị. Hức hức không biết nhà em có chưa. Có là em phải đi ăn mừng ngay.

ptpli
02-07-2012, 02:01 PM
chúc mừng chị nhé!

Chúc mừng mẹ Tomsua, nhà mình cũng ở Khu Khương Trung, đợi mãi mà chưa có, đi làm mà sốt hết ruột vì ko biết tối nay thế nào đây :(

amy721
02-07-2012, 02:04 PM
nhà em cũng vừa có nước rồi, may mắn quá :)).

hahien139
02-07-2012, 02:04 PM
Em cũng đang sốt hết cả ruột vì đợi nước. Cả ngày nay chả làm ăn đc j chỉ đợi điện thoại nhà hàng xóm gọi báo có nước.

sinhmuahe01
02-07-2012, 02:09 PM
Đúng là ko có gì khổ bằng mất nứoc các mẹ nhỉ, công ty mình cũng ở Thanh Xuân đấy, thấy mấy nhà xung quanh phải vác xô đi xin nước, khổ thật

Iris_He
02-07-2012, 02:12 PM
Bạn ở khu nào thế. Nhà mình ở khu gần khu tập thể Thanh Xuân Nam mà vẫn chưa thấy có nè trời?

lananh_shophn
02-07-2012, 02:12 PM
E ở TX đây nước về rồi các mẹ ạ nhưng chảy rất chậm, chắc tối nay là có nước tắm giặt gội rồi nhé, mấy hôm năg đẹp thế mà ko giặt được híc

hahien139
02-07-2012, 02:19 PM
Hy vọng là tối nay tất cả sẽ có nước...................................

ngocoilangoc
02-07-2012, 02:32 PM
Úi, nhà các mẹ cũng vẫn chưa có nước ạ. Nhà em bơm tạm nước giếng khoan lên dùng đục như bát đất. Sáng thấy mẹ nào nói ở Kim Giang có rồi, mình ở gần đó ngóng mãi à.

Mẹ xb
02-07-2012, 02:40 PM
Bạn ở khu nào thế. Nhà mình ở khu gần khu tập thể Thanh Xuân Nam mà vẫn chưa thấy có nè trời?

Có nước chưa, tớ khu G TXN đây

Cachuaioit
02-07-2012, 02:54 PM
Chỗ nào đấy nàng ơi, khu H3 nhà tớ vẫn chưa có, vừa gọi điện về hỏi thăm xong. Nước ơi là nước.

hahien139
02-07-2012, 02:58 PM
Thế chắc khu nhà em cũng chưa có. Chưa thấy ai gọi điện

Bong&BiBo
02-07-2012, 03:03 PM
Nhà mẹ nào khu Khương Trung có nước rồi thì ới một cái cho tớ mừng nhé. Tớ đang mong nước hơn mong tiền lương. Hôm nay vừa đi hiến máu về ,mệt đứt hơi, mất nước nữa thì sức đâu mà đi xách.

hahien139
02-07-2012, 03:05 PM
Thế chắc khu nhà em cũng chưa có. Chưa thấy ai gọi điện

Saobăng
02-07-2012, 03:14 PM
Ở Thanh xuân có nước từ 7h sáng nay rồi, nhưng nước ơi là nước, khùng khiếp, vàng khè luôn, mai lại gọi thợ về thau bể nước vậy

hahien139
02-07-2012, 03:20 PM
Ở Thanh xuân có nước từ 7h sáng nay rồi, nhưng nước ơi là nước, khùng khiếp, vàng khè luôn, mai lại gọi thợ về thau bể nước vậy
Tính đến 12h trưa nay nhà em vẫn chưa có ạ. Chiều đi làm về lại về qua nhà xem sao.

TOMSUFASHION.COM
02-07-2012, 03:21 PM
chúc mừng chị nhé!

Có rồi hả chị. Hức hức không biết nhà em có chưa. Có là em phải đi ăn mừng ngay.

Chúc mừng mẹ Tomsua, nhà mình cũng ở Khu Khương Trung, đợi mãi mà chưa có, đi làm mà sốt hết ruột vì ko biết tối nay thế nào đây :(

Nhà tớ khu chợ Thanh Xuân Nam ý, hic, vừa mới rửa lại bể các mẹ ạ, mệt quá nhg vẫn thấy mừng, mừng vì chiều nay được tắm ở nhà rồi, hiii

Mẹ xb
02-07-2012, 03:23 PM
Tớ cũng ở TXN vưa gọi điện vè nàh thấy nói là tầng 1 đã có nước nhưng chảy chậm, các tầng trên nước chưa lên

TOMSUFASHION.COM
02-07-2012, 03:26 PM

Nhà tớ đầu giờ chiếu mới có, sáng cắm máy bơm mà chả có, hic

hahien139
02-07-2012, 03:42 PM
Em vừa gọi điện hỏi hàng xóm, bên khu nhà em vẫn chưa có. Bjo mới có đây. Hu hu hu hu

phuonglinhtran
02-07-2012, 04:01 PM
Em ở khu Định Công Hạ cũng chưa thấy gì, ngóng nước mà thấy mệt quá.

amy721
02-07-2012, 04:02 PM
Khu Khương Trung có rồi chị ạ, nhưng tùy từng nhà mà vòi nước chảy to chảy bé

Nhà mẹ nào khu Khương Trung có nước rồi thì ới một cái cho tớ mừng nhé. Tớ đang mong nước hơn mong tiền lương. Hôm nay vừa đi hiến máu về ,mệt đứt hơi, mất nước nữa thì sức đâu mà đi xách.

Bong&BiBo
02-07-2012, 04:10 PM
Khu Khương Trung có rồi chị ạ, nhưng tùy từng nhà mà vòi nước chảy to chảy bé

TK mẹ nó nhé. Nhà mẹ nó ở đoạn nào thế, mẹ nó có biết có từ bao giờ ko?

moclam
02-07-2012, 04:12 PM
Cập nhập tin tức ah, nhà tớ ở Lương THế Vinh chưa thấy có gì, hic hic

hahien139
02-07-2012, 04:12 PM
Khu nhà em vẫn chưa có. Nhà mẹ nào có rồi thì báo cho anh em mừng đi.

amy721
02-07-2012, 04:13 PM
nhà em ở ngõ 47 Khương Trung, có từ 14h chị ạ

TK mẹ nó nhé. Nhà mẹ nó ở đoạn nào thế, mẹ nó có biết có từ bao giờ ko?

me_vietanh
02-07-2012, 04:17 PM
Nhà em ở khương trung cũng vừa có nước rồi nhé, nhưng nghe nói quận hoàng mai có thể mai mới có nước. Mấy ngày mất nước khủng khiếp thật, vợ chồng em đang tính tối nay di tản vào nhà nghỉ ....tắm. May quá!

hahien139
02-07-2012, 04:38 PM
Nhà em ở khương trung cũng vừa có nước rồi nhé, nhưng nghe nói quận hoàng mai có thể mai mới có nước. Mấy ngày mất nước khủng khiếp thật, vợ chồng em đang tính tối nay di tản vào nhà nghỉ ....tắm. May quá!

nhà em ở ngõ 47 Khương Trung, có từ 14h chị ạ
Chúc mừng, chúc mừng cả nhà nhé.........

Iris_He
02-07-2012, 04:50 PM
E có 1 ước ao, e có một khát khao... tối đi làm về nhà đã có nước. Quần áo, bát đũa bẩn ơi, chờ chị nhé... Chờ đợi và hi vọng.

hahien139
02-07-2012, 04:57 PM
E có 1 ước ao, e có một khát khao... tối đi làm về nhà đã có nước. Quần áo, bát đũa bẩn ơi, chờ chị nhé... Chờ đợi và hi vọng.
Hehe, bjo em cũng chỉ có 1 ước ao "nhỏ nhoi" này thôi. Em về nàh xem nước non thế nào đây. Chào cả nhà. Chúc cả nhà hum nay sẽ có 1 bữa " thoải mái"

hahien139
02-07-2012, 04:57 PM
Hehe, bjo em cũng chỉ có 1 ước ao "nhỏ nhoi" này thôi. Em về nàh xem nước non thế nào đây. Chào cả nhà. Chúc cả nhà hum nay sẽ có 1 bữa " thoải mái"

ptpli
02-07-2012, 09:44 PM
Nhà mình trong hẻm, cuối Khương Trung, đến h này vẫn chưa đc ăn mừng như các mẹ :( vẫn chưa đc tắm giặt, vào buồng tắm 2 xô quần áo chất đầy hôi rình mà nản quá.

kunkute
02-07-2012, 10:16 PM
Ui, hùi xưa em cũng từng ở Thanh Xuân, cũng từng kinh qua cái vụ mất nước ko báo trước này.
NẢN!!!!!!!!!!!
Chia sẻ nỗi khổ này cùng các mẹ.
Em đối phó bằng cách là sang nhà bạn tắm nhờ...chứ ko có xiền để đi nhà nghỉ giống các mẹ đâu ợ.
Sống như kiểu dân miền lũ ý.
1 chậu nước mà dùng 2, 3 lần: vo gạo, rửa rau, rửa tay...cuối cùng còn pải tích lại để dội nhà vệ sih.
Giặt quần áo thì xa xỉ quá.
Hix, sống giữa thủ đô HN mà thật đen tối...
Hị hị, khi có nước về thì mới cảm nhận dc có nước nó quý giá thế nào.
Chúc các mẹ nước sớm về nhé. ^^

huongkd
02-07-2012, 10:59 PM
gNhà em ở Phương Liệt vẫn chưa có nước. Cam kết kiểu gì vậy. Giờ quần áo , bát đũa , tắm giặt.Ôi nước với chả non. >.<

chec
02-07-2012, 11:10 PM
11:11 PM. Thông báo với các mẹ nhà e đã có nước. Dưng mà bẩn kinh khủng. Vàng khè. Đang xả bớt cho sạch. Hí hí. Nước đã về bản ạ.

huongkd
02-07-2012, 11:15 PM
11:11 PM. Thông báo với các mẹ nhà e đã có nước. Dưng mà bẩn kinh khủng. Vàng khè. Đang xả bớt cho sạch. Hí hí. Nước đã về bản ạ.

Chúc mừng chị. Nhà em vẫn chưa thấy gì.Đi học về nhìn bể nước mà nản quá :((

phuongdung82
02-08-2012, 08:18 AM
Chúc mừng chị. Nhà em vẫn chưa thấy gì.Đi học về nhìn bể nước mà nản quá :((

20h, nước về bản em.
Nhưng vàng, bẩn kinh

Bong&BiBo
02-08-2012, 08:30 AM
Hic, nhà mình ở Bùi Xương Trạch, cuối nguồn hay sao ấy, đã có nước đâu, hỏi bọn trạm bơm thì nó bảo để nước chảy tự do ko bơm nên chắc đợi mọi nhà hứng hết rồi mới đến lượt nhà mình. Buồn thế không biết

shrimp
02-08-2012, 08:32 AM
Nhà mình khu Hoàng Văn Thái cũng chưa có nước

nha`dangminh
02-08-2012, 08:39 AM
nhà mình chiều hôm qua bơm 1 đợt, sáng nay cũng đang bơm. Nước sáng nay thì hơi bị vàng, chắc do thúc đg ống. người ta sẽ bơm dần từng khu chứ k thể đủ công suất đ/ứng đc hết, các mẹ yên tâm hnay rồi sẽ có thôi

hahien139
02-08-2012, 08:51 AM
20h hôm qua nhà em đã có nước rồi nhé. Ở khu nhà em nhà nào thấp thì có trc nhà nào cao thì có sau. Nước vàng và bẩn lắm, sáng nay cũng tạm dùng đc rồi. Các mẹ cứ yên tâm là hôm nay kiểu j nước cũng về đến từng bản làng, thôn xóm ấy. Chúc mừng cả nhà nhé, thế là hết cảnh "khát nước" roài.

Iris_He
02-08-2012, 08:51 AM
Nhà e đã có nước rùi. 11h đêm mới có. Thật là sung sướng hạnh phúc.:-P

hahien139
02-08-2012, 09:03 AM
Nhà e đã có nước rùi. 11h đêm mới có. Thật là sung sướng hạnh phúc.:-P
Hì hì. nghĩ đến mấy ngày vừa qua mà chán thật đấy

hientu
02-08-2012, 09:05 AM
nhà em ở khu vực Vương Thừa Vũ vẫn chưa có nước...hic

men.be.phot
02-08-2012, 09:09 AM
hihi em cũng thấy bé hoc sinh bảo khu TX nahf em ấy bị mất nước, hcihci may là mùa đông. chứ mùa hè mà để nhiều nhà mất nước thế thì toi...
Chúc các mẹ sớm có nguồn nước sạch về bản!!!!!

menhich
02-08-2012, 09:19 AM
Mỹ Đình vẫn đang chờ nước mà chưa thấy đâu cả. Tưởng tối qua có nước để tắm gội, ai dè.... Tối nay quyết tâm di tản thôi.

hahien139
02-08-2012, 09:20 AM
nhà em ở khu vực Vương Thừa Vũ vẫn chưa có nước...hic
Sao lâu thế hả bạn, bjo mà chưa có ah. hichic

hahien139
02-08-2012, 09:23 AM
Mỹ Đình vẫn đang chờ nước mà chưa thấy đâu cả. Tưởng tối qua có nước để tắm gội, ai dè.... Tối nay quyết tâm di tản thôi.
Chắc là trong ngày hôm nay có thôi mẹ nó ợ. Lại hy vọng. nhà tớ cũng đi di tản 2 ngày tối hôm qua mới dc về nhà đấy.

ngocoilangoc
02-08-2012, 10:00 AM
Chắc là trong ngày hôm nay có thôi mẹ nó ợ. Lại hy vọng. nhà tớ cũng đi di tản 2 ngày tối hôm qua mới dc về nhà đấy.
Nhà em có nước rồi à, sao nhà chị gần nhà em mà mãi chả có nhỉ, híc híc.

shahotoshi
02-08-2012, 10:05 AM
Nhà em ở khu vực Hà Đông cũng chưa có :(.Có mẹ nào ở khu vực Hà Đông mà có nước chưa ạ?

December79
02-08-2012, 10:06 AM
Sáng nay gọi về bà ngoại bảo tối qua nhà bà có nước rồi, may quá (nhà ngoại tớ ở đường Nguyễn Trãi)

Cachuaioit
02-08-2012, 10:17 AM
Khu H3 nhà tớ thấy bảo bắt đầu có nước từ 2h chiều nhưng chỉ dưới tầng 1 mới chảy và chảy nhỏ, nước bẩn như nước cống. Đến khoảng 4h thì bơm được lên các tầng trên. May quá, tối qua đi làm về thấy trong bồn nhà mình được khoảng 200l nước, đến khoảng 8h30 tối thì lại bơm tiếp 1 đợt nữa. Thế là có nước dùng rồi. Chia sẻ với các mẹ chưa "đón được nước về bản" nhé.

linhchi_korea
02-08-2012, 10:26 AM
hic nhà e ở bùi xương trạch thanh xuân mà đến giờ vẫn chưa có. Hic ... hôm qua định di tản nhưng lại nghe tin đêm qua có nc nên lại thôi cố đợi ai dè..... hic có mj nào ở khu vực này có nc chưa ạ .... lo quá

cutyxinhxinh
02-08-2012, 10:51 AM
Gay quá, tối qua em đọc được tin này
http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Muon-nhat-toi-72-se-duoc-cap-nuoc-tro-lai/74835
Sáng nay ngủ dậy thấy Đồng hồ nước quay chậm, chắc mẩm là có nước rồi. Em mới đi giặt máy một mẻ, rồi tắm gộii rất khoái chí. 2 tiếng sau thì nhà hết sạch nước.
Hu hu, đáng lẽ còn ít nước dự trữ, giờ lại xài hết rồi. Nhà có con nhỏ chưa đi trẻ, làm sao bây giờ.
Như vậy khu tập thể Thanh Xuân Bắc chưa có nước đâu.

L.Lolly
02-08-2012, 10:57 AM
Khu vực em cùng công ty của mình ở chỗ Nguyễn Xiển cũng có nước rồi. Nhưng thấy em ấy bảo đục ngàu.

kunkute
02-08-2012, 11:27 AM
Dân khát mà các ông lãnh đạo đi đâu hết, chả có thông báo cho dân bít nguyên nhân và bao giờ khắc phục được nhỉ. Hay giải pháp thế nào. Dân cứ tự xoay vậy thui. Đến là khổ.

Me_cu_Zyn
02-08-2012, 12:39 PM
Nhà mình ở Nguyễn Quý Đức, tối qua bắt đầu có nước, đục ngầu...Sáng nay nước trong trở lại rồi, tình hình là nước đã ổn định như cũ ^^

Bong&BiBo
02-08-2012, 01:25 PM
Lãnh đạo VIWACO cam kết tới trưa 8/2 nước sạch sẽ phủ sóng hết các quận thế mà tới giờ vẫn đã thấy giọt nào đâu, mệt mỏi quá rồi. Nhà các mẹ nào có nước tiếp tục thông báo nhé.

hahien139
02-08-2012, 02:21 PM
Em nghĩ là tối nay là có nước hết. Chứ mất thêm 1 ngày nữa thì sống sao nổi.

sunnysmiles09
02-08-2012, 02:29 PM
Nhà em ở Mễ Trì sáng nay đã có nước trở lại ạ, may quá.

cutyxinhxinh
02-08-2012, 02:47 PM
Hê hê, nhà em ở Thanh Xuân Bắc có nước rồi. may quá.^^.

hientu
02-08-2012, 09:16 PM
nhà em ở vương thưa vũ vẫn chưa có nước...hic....

thienthanminhchau
02-08-2012, 10:32 PM
nước đục ngầu, nhà tớ phải ăn bằng nước tinh khiết còn 2 đứa nhỏ uống Lavie........sang chưa:axe:

hientu
02-09-2012, 08:02 AM
lại bán than ạ...đến thời điểm này khu vương thừa vũ nhà em vẫn chưa có nước...ôi...chết mất....

hahien139
02-09-2012, 08:50 AM
lại bán than ạ...đến thời điểm này khu vương thừa vũ nhà em vẫn chưa có nước...ôi...chết mất....
Ẹc, thế thì sắp chết khát roài chị ơi. Sao mà nhà máy nước dã man thế k bít

sinhmuahe01
02-09-2012, 10:15 AM

Ôi sao khu này mất lâu thế nhỉ, công ty mình có nứoc từ hôm qua rồi

Bong&BiBo
02-09-2012, 12:28 PM
Nhà tớ ở Bùi Xương Trach thấy bảo KV này cao hơn các KV khác và cuối nguồn nhưng tối qua thì nước cũng về bản ạ, được cái rất trong không bị vàng đục như ở khu khác. Chắc khu khác lấy chán nước rồi mới chảy về đến chỗ mình nên ko bị bẩn

hientu
02-09-2012, 12:28 PM
huhu, em chẳng biết nữa...gọi điện lên công ty nó toàn để hộp thư thoại....potay luôn...em chít mất...

Bong&BiBo
02-09-2012, 12:33 PM
Bạn hỏi mấy nhà khu vực đó xem thế nào, liệu có bị vỡ ống không, và gọi lên Dân trí và VN express gào thật to vào để họ kêu giúp

hahien139
02-09-2012, 01:39 PM
Bạn hỏi mấy nhà khu vực đó xem thế nào, liệu có bị vỡ ống không, và gọi lên Dân trí và VN express gào thật to vào để họ kêu giúp
Đúng đấy, bạn thử xem có bị vỡ ống nước không. Hỏi mấy nhà gần đó xem thế nào.

hientu
02-09-2012, 02:27 PM
alo alo, trưa nay nước đã về đến nhà em rùi ạ...hi...may quá....

amy721
02-10-2012, 08:45 PM
hic hic các mẹ ơi, tối nay em về nhà thì thấy hàng xóm nói có thông báo ngày mai lại mất nước. Có được vài ngày giờ lại thông báo mất nước :(

viet_ngan
02-10-2012, 08:50 PM
Các mẹ ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii rảnh rỗi thì qua vote vào chữ cảm ơn cho bài dự thi trang trí topic của em nhé . cám ơn mẹ nó

amy721
02-10-2012, 09:50 PM
may quá em vừa gọi hỏi bác tổ trưởng, bác ý bảo không có thông tin văn bản gì về việc mất nước từ UBND phường cả, mọi người lại tung tin đồn gây hoang mang đây.

Iris_He
02-11-2012, 08:54 AM
hic hic các mẹ ơi, tối nay em về nhà thì thấy hàng xóm nói có thông báo ngày mai lại mất nước. Có được vài ngày giờ lại thông báo mất nước :(

E cũng thấy hàng xóm bảo sắp mất nước lại. Híc. Không biết có thật không. E cũng tích sẵn mấy chậu nước rồi.

cutyxinhxinh
02-11-2012, 08:58 AM
Khu nhà em ở Thanh Xuân Bắc cũng đang đồn thổi từ chiều nay sẽ mất nước 4 ngày để sửa đường ống. Lo quá.

TayNguyenFruit
02-11-2012, 09:01 AM
Nha Minh o bui xuong trach mat nuoc lai tu hom qua roi

bluesky06
02-11-2012, 09:23 AM
Nhà mình có bà chị ở khu nay,mấy hôm trước mất nước,phải dùng xô đi xin nước về để dùng,nghĩ mà cám cảnh

nha`dangminh
02-11-2012, 03:12 PM
TXN cũng nghe nói mất nước tiếp, nên lúc nào cũng trong trạng thái: lấy đầy nước & dùng tiết kiệm!

hahien139
02-11-2012, 03:22 PM
TXN cũng nghe nói mất nước tiếp, nên lúc nào cũng trong trạng thái: lấy đầy nước & dùng tiết kiệm!
Chết thật, chị ơi thật hả chị.huhu...............................

Cachuaioit
02-11-2012, 04:00 PM
Chị O à? Em G mẹ Tuti đây. Khu nhà mình lại có thông báo mất nước nữa hả chỉ? Nhà em chẳng biết gì vẫn cứ dùng xả láng, hic hic hic, không khéo mai lại phải vác xô đi xin nước về dùng mất.

nha`dangminh
02-11-2012, 04:08 PM
Chết thật, chị ơi thật hả chị.huhu...............................
Tối hqua thấy bà dặn nên cứ thực hiện thui, phòng cho chắc em ạ

Chị O à? Em G mẹ Tuti đây. Khu nhà mình lại có thông báo mất nước nữa hả chỉ? Nhà em chẳng biết gì vẫn cứ dùng xả láng, hic hic hic, không khéo mai lại phải vác xô đi xin nước về dùng mất.
Mình đi suốt ngày thì biết sao đc, thấy bà bảo " nghe nói" thế nên cứ chuẩn bị tinh thần lấy nước sẵn cho đỡ
Hì, đúng là trái đất tròn, bé tý mẹ Tuti nhỉ

ptpli
02-11-2012, 08:36 PM
Hic cũng ko rõ thế nào nhỉ. Mình gọi điện hỏi công ty cung cấp nc (số đt ở hóa đơn thu tiền nc) thì bảo tin đó ko chính xác, mặc dù vẫn thấy hàng xóm kháo nhau mai mất nc thêm 5 ngày. Sợ lắm rồi, vẫn phải tích nc dự trữ cho yên tâm.

hientu
02-11-2012, 09:55 PM
oái....thật không các chị ơi...thế này thì chết mất ạ...hic

hahien139
02-13-2012, 04:24 PM
Cả nhà ơi, mẹ em vừa gọi điện thông báo 6h chiều nay khu Triều khúc, thanh xuân nhà em lại mất nước. Mất 2 ngày, có thông báo chính thức roài

Iris_He
02-13-2012, 04:35 PM
Cả nhà ơi, mẹ em vừa gọi điện thông báo 6h chiều nay khu Triều khúc, thanh xuân nhà em lại mất nước. Mất 2 ngày, có thông báo chính thức roài

Chị ới lại mất nước thật àh. Mất trong bao lâu vậy chị. E ở TXN ko biết có trong diện mất nước ko nữa?

nha`dangminh
02-14-2012, 09:37 AM
Chị ới lại mất nước thật àh. Mất trong bao lâu vậy chị. E ở TXN ko biết có trong diện mất nước ko nữa?
Sáng nay nước vẫn đang bơm nhé!

hahien139
02-14-2012, 09:54 AM
em cũng chả biết cứ thấy thông báo thế dưng mà chưa thấy mất.cứ nghe đến mất nứoc là sợ roài

yeumamtom
02-14-2012, 09:57 AM
em cũng chả biết cứ thấy thông báo thế dưng mà chưa thấy mất.cứ nghe đến mất nứoc là sợ roài

Nước mất nhà tan
Giờ mới thấm thía các cụ nói cấm có sai câu nào
hihi

huy.kd.htp
03-07-2012, 12:40 PM
Em ui, V3 và vòng đùi chị to lắm nên chả bít cái legging lửng mặc đc không. đc thì FS cho chị 1 cái tối màu nhé. Với lại mang cho cả thuốc sâu răng nữa.Ah mà cho chị cả 1 gói thuốc cho chị bome1trai1gai nhé. Lúc nào tiện thì qua chị cũng k cần gấp nhưng đừng quên là đc.
Đc: tòa nhà hàng hải, số 1 Đào Duy Anh. Trên đường hầm Kim liên ý
tình hình là chị nhân và tiện đây hi đau răng mà ko cần gấp ạ quần lửng 60kg vẫn vừa mà chị. em ship qua chị cái màu đen nhé đc ko ạ

huy.kd.htp
03-08-2012, 09:08 AM
http://thiepdep.24h.com.vn/upload/files/2011-02-19/1298086899_thiep-6.gif
chúc chị mùng 8. 3 nhận được nhiều hoa nhiều qua. ôm ko xuể cười thẢ GA HI.
hôm nào tiện đường em mang qua chị nhé