PDA

View Full Version : Máy đo huyết áp

MeTung
11-13-2006, 04:57 PM
Mình đang có nhu cầu mua 1 cái máy đo huyết áp cho ông bà ngoại,nhưng chưa biết nên mua loại gì,các mẹ đã dùng rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với.Nên mua loại gì,ở đâu,giá cả...Cám ơn các mẹ nhiều

ngao-op
11-13-2006, 09:39 PM
Bac ra đuong Phương Mai, đằng sau BV Bạch Mai mà mụa Có đủ loại đấy a.

zozo
11-14-2006, 08:30 AM
Ông bà ngoại nhà mình dùng máy đo huyết áp kỹ thuật số! Mình thấy dùng được lắm; ít bị lỗi, dễ đo, tự mình đo cho mình cũng được: nhãn hiệu hình như là OMRON loại đeo vào cổ tay ý, giá là 700K thì phải. Còn ông bà nội thì dùng máy vừa cơ vừa điện tử, mình thấy không thích bằng, hay bị error nếu đo mấy lần liên tiếp, và không tự đo được, phải có người khác đo cho mình, nhưng cái này giá rẻ hơn 500K thì phải.

Mẹ Xíu
11-14-2006, 09:06 AM
Em ơi, ra công ty thiết bị y tế ở Tôn Đản mà mua, chị không nhớ số nhưng khoảng ở giữa phố, bên tay trái nếu đi từ nhà hát lớn sang. Chị mua mấy cái ở đây rồi cho cả ông ngoại và ông nội nhưng nhà chị dùng quen máy bán tự động. Không biết máy nào chính xác hơn nhưng vì đo máyđiện tử bao giờ cũng cao hơn máy kia nên các cụ nói là không đúng :lol: . Như Zozo nói là máy bán tự động phải có người khác đo hộ, thực ra nếu như người bình thường thì vẫn tự đo được, trừ khi các cụ yếu quá thì mới không đo được thôi, nhưng đúng là nếu dùng lần đầu tiên thì máy bán tự động sẽ khó dùng hơn. Lần trước chị mua máy bán tự động là 530K, còn máy tự động là 680K. Tốt nhất ra đó tham khảo thêm người bán hàng.

Bố khoai
11-14-2006, 09:57 AM
Ở phố Phương Mai có rất nhiều loại máy đo HA, nếu có người hướng dẫn cách đo thì mua loại bóp bằng tay, dùng loại này cũng chính xắcCách đo cũng đơn giản thôi được hướng dẫn cách nghe vài lần là làm được)

Còn mua loại điện tử thì nên mua loại của Nhật, loại tự động bơm hơi thì tiện sử dụng và chính xác hơn loại điện tử không bơm hơi khoảng 600-700 ngan.

Các loại máy đo HA qua thời gian sử dụng đều có sự chênh lệch nhưng chủ yếu mình sử dụng cố định 1 loại máy đo thì khi HA tăng hay giảm đều có thể theo dõi được thường thì chênh lệch khoảng +- 5 - 10 độ

Meyeucuacon
01-18-2007, 01:15 PM
Ở phố Phương Mai có rất nhiều loại máy đo HA, nếu có người hướng dẫn cách đo thì mua loại bóp bằng tay, dùng loại này cũng chính xắcCách đo cũng đơn giản thôi được hướng dẫn cách nghe vài lần là làm được)

Còn mua loại điện tử thì nên mua loại của Nhật, loại tự động bơm hơi thì tiện sử dụng và chính xác hơn loại điện tử không bơm hơi khoảng 600-700 ngan.

Các loại máy đo HA qua thời gian sử dụng đều có sự chênh lệch nhưng chủ yếu mình sử dụng cố định 1 loại máy đo thì khi HA tăng hay giảm đều có thể theo dõi được thường thì chênh lệch khoảng +- 5 - 10 độ
Mình mới có địa chỉ này mời các bố ,các mẹ tham khảo nhé .
www.hanoimedical.com.vn

quangdatco
11-26-2007, 10:33 AM
Chị có thể mua máy đo MARS, sản phẩm của Đài Loan - tiêu chuẩn Châu Ậu Máy đẹp, giá 550.000 đến 600.000 đồng

mechip06
11-26-2007, 01:04 PM
Theo mình thì nên mua của Nhật hoặc của Châu Âu ( Đức) là tốt nhât.

ME ARGAI
11-26-2007, 01:48 PM
Nên mua máy OMRON bạn ạ .mình sử dụng máy cho gia đình khoảng 7-8 năm rồi không có bị lỗi gì cả ,giá khoảng 6-7 trăm ngàn thôi .Nhớ là máy của Nhật sản xuất nha ,vì có đến 2 -3 dòng máy(trung quốc/đài loan .nên bạn phải chọn lựa kỹ nhé .chúc bạn mua được máy vừa ý .

Kim & Anh
01-03-2008, 11:26 AM
Bạn vô thử trang web caunoisuckhoe.com
có nhiều loại để bạn chọn và có thể mua trực tuyện
Mua Omron là khá tốt và yên tâm nữa

hanganhmedical
03-22-2009, 09:59 AM
Hằng anh medical 27 phương mai - đống đa - hà nội
www.thegioiyte.com giao hàng miễn phí tại nội thành hà nội
0907276699 - 0907676699
hàng được bảo hành 24 tháng miễn phí một đổi một

RedMoon
03-24-2009, 12:38 PM
Em cũng tín nhiệm OMRON. Nhà em mua biếu ông bà ngọai 1 cái mua ở Vincom. Thấy các cụ dùng và feedback tốt :P

sinioko
03-24-2009, 09:28 PM
nhiều lúc máy này báo kết quả cũng ảo lắm ếy
mình mới mua 1 cái, 5p trc 5p sau báo sai quá trời

casabla
03-25-2009, 02:00 PM
máy của bạn chắc ko phải đồ xịn rồi
đồ nhà mình thấy xài okie mà

bạn dùng máy của hãng nào thê>?

Lanhvit
03-25-2009, 05:16 PM
OMRON là xài ngon rồi bạn ạ. mình cũng tín nhiệm hãng này

HaMabeo
03-27-2009, 12:48 AM
nhất trí, 1 phiếu cho OMRON
mình cũng mới sắm 1 cái cho ông bà nội

sinioko
03-27-2009, 01:37 AM
vậy chắc máy nhà mình là đồ đểu rồi :((

anhtuangiang
10-15-2009, 02:53 PM
Bạn nên mua máy đo HA thủy ngân, cho kết quả chính xác hơn nhưng nhược điểm là phải có người đo hộ. Máy điện tử dùng đơn giản nhưng kết quả thiếu chính xác. Nếu Ông Bà ngoại bạn bị bệnh HA thì nên mua máy đo thủy ngân cho chính xác lại rẻ nữa. Nhà mình chỉ dùng loại máy đo thủy ngân thôi.

metomvajerry
10-17-2009, 11:45 AM
Bạn nên mua máy đo HA thủy ngân, cho kết quả chính xác hơn nhưng nhược điểm là phải có người đo hộ. Máy điện tử dùng đơn giản nhưng kết quả thiếu chính xác. Nếu Ông Bà ngoại bạn bị bệnh HA thì nên mua máy đo thủy ngân cho chính xác lại rẻ nữa. Nhà mình chỉ dùng loại máy đo thủy ngân thôi.

Sử dụng cái này ntn hả bạn? Bạn dùng đo HA thủy ngân hãng nào thế?

shopchiem
10-17-2009, 08:15 PM
Hiện có Sp của hãng Microlife (Thụy sĩ)

http://www.microlife.com/products/

http://www.microlife.com/WebTools/ProductDB/images/products/pro_bpw100_f.jpg

Chưa bị bọn tàu làm nhái sử dụng rất chính xác

tranhuyenhv
11-10-2009, 05:58 PM
bạn hãy mua máy SANITAS của ĐỨC nhé may dùng rrất tốt đấy , giá cả lại hơp lý nữa, mình cho bạn địa chỉ của hàng nhé!
Công ty Cp Hương Việt
Số 19/26 Thái Thịnh II - Gần bệnh viện nội tiết
ĐT : 04 62 931 129 hoặc số 0936 966 923 ( Bạn Hiền)
Tư vấn ol : thietbiyte_19.26tt2
bạn cũng có thể tìm hiểu về máy qua đường link sau: http://www.vatgia.com/raovat/1638/1274014/may-do-huyet-ap-co-tay-dien-tu-danh-cho-2-nguoi-beurer-bc08-chlb-duc.html

tranhuyenhv
12-07-2009, 02:01 PM
chị ra Số nhà 19 gần bệnh viện nội tiết ấy! ở đó có nhiều loại lắm! tất cả các loại máy đều là chính hãng của Đức. Em mới mua cho bố mẹ em 1 cái dùng chính xác lắm! giá ko đắt đâu, chỉ 570k đến 1200k thui ak! :)

shinthoi
12-07-2009, 02:37 PM
Hôm trước mẹ em nhờ em mua cho máy đo huyết áp nhưng là máy cơ chứ không phải máy điện tử, mẹ em là dược sĩ nên thích dùng máy cơ hơn. Em tham khảo giá ở Ngọc khánh thì giá từ trên trời xuống dưới đất, hàng chả tem mác gì cả toàn hàng china thôi. Em thấy ở Phương Mai có của hàng to to trước cổng bệnh viện Việt Pháp bán đúng giá và hàng có tem mác đảm bảo đấy, chị thử qua đấy xem sao. mà em thấy hàng nhật là tốt và được ưa chuộng nhất thì phải.

tranhuyenhv
12-08-2009, 03:19 PM
Chị đến số nhà 19 gần bệnh viện nội tiết ấy ! Em mới mua cho bạn 1 cái máy thấy cungz chính xác lắm!

tranhuyenhv
12-18-2009, 02:51 PM
http://enbac.com/p352429/May-do-huyet-ap.html
chị đến địa chỉ này hỏi mua máy xem nhé! em mới được 1 người bạn giới thiệu đến mua máy ở đó, có rất nhiều loại như đo bắp tay, cổ tay, bộ nhớ dành cho 1,2,3 người, rất dễ để chị lựa chọn đấy

yte_24h
12-29-2009, 07:58 PM
nói chung về máy đo huyết áp cần xem loại máy , sử dụng công nghệ nào mới quan trọng ạ !
Hiện tại có 2 công nghệ mới nhất đó là : FUZZY LOGIC và intelligent .
Chúc các mẹ sẽ có sự lựa chọn đúng đắn nhất .:D

zuky
01-15-2010, 02:08 PM
Toàn là ở Hà nội kg à có ai bán ở SG lên tiếng cho mình hỏi thăm giá rổ và chủng loại với, mình cần mua mà cái nào cũng ở mù khơi kg

Birua
04-08-2010, 08:55 AM
Toàn là ở Hà nội kg à có ai bán ở SG lên tiếng cho mình hỏi thăm giá rổ và chủng loại với, mình cần mua mà cái nào cũng ở mù khơi kg

Nếu bạn ở SG thì gọi điện đến nhà phân phối của Omron khu vực phía Nam ở 38 Hồ Biểu Chánh, quận Phú Nhuận (ĐT 38446362) hoặc vào trang web của Văn phòng đại diện Omron ở VN để xem các đại lý phân phối http://www.omron-yte.com.vn
Dù sao Omron cũng là thương hiệu máy huyết áp lâu đời rồi và là nhãn hiệu duy nhất ở Việt Nam được kiểm định theo tiêu chuẩn Anh Mỹ. Hiện có 2 tổ chức có uy tín trong kiểm tra chất lượng máy đo huyết áp là Hiệp hội cao huyết áp Anh quốc (British Hypertension Society) và Hiệp hội Phát triển Dụng cụ y tế Hoa kỳ (Association for Advancement of Medical Instrumentation). Hiện Omron cũng đã có văn phòng đại diện ở Hà Nội, nên cũng cảm thấy yên tâm hơn khi mua máy của hãng.

vitcoi_shop
04-08-2010, 09:07 AM
Nhà e cũng dùng của OMRON. Cái này dùng cũng đc lâu lâu rồi. Nhà e còn có máy cơ nữa. Trước e toàn dùng máy cơ đo cho người nhà, sau mua máy này rồi, hồi đầu còn kiểm tra, nên đo cái này, rồi kiểm tra lại bằng máy cơ, thấy cũng chính xác đấy ạ. Nên sau toàn dùng máy này cho nhanh chóng và tiện lợi.

csv1985
04-08-2010, 09:16 AM
Đã có Mẹ nào cùng máy của hãng Maxcare - Nhật bản chưa ah? Khách hàng bên mình mua loại đó chưa thấy phản hồi gì, không biết trên này đã Mẹ nào dùng hãng đó chưa? thấy thế nào ah?

nguyenthu82
04-08-2010, 10:21 AM
NHà em mua của Omron ấy, dùng được lắm, tiện, và mấy năm nay rùi mà không thấy có vấn đề gì hết ạ

Birua
04-13-2010, 10:27 AM
Các mẹ lưu ý dùng máy đo huyết áp đúng theo hướng dẫn sử dụng nhé. Nếu đo chưa đúng cách dễ cho kết quả sai. Mẹ nào cần tư vấn gì về máy đo huyết áp của Omron thì nhắn cho mình, mình sẽ tư vấn cụ thể nên dùng máy nào đối với từng trường hợp

carin
05-24-2010, 09:07 AM
Chào các mẹ, mình có cái máy đo huyết áp Sanitas loại đeo cổ tay, dùng được vài năm rồi. Tự nhiên bây giờ nó bị lỗi xì hơi vô cùng chậm, đồng nghĩa là cái cổ tay mình tím lại mới nhả hết hơi ra, nên kết quả đo cũng sai luôn.

Mình muốn hỏi có mẹ nào biết chỗ Sửa máy đo huyết áp Sanitas thì cho mình xin địa chỉ nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều!

Birua
05-26-2010, 10:08 AM
Chào các mẹ, mình có cái máy đo huyết áp Sanitas loại đeo cổ tay, dùng được vài năm rồi. Tự nhiên bây giờ nó bị lỗi xì hơi vô cùng chậm, đồng nghĩa là cái cổ tay mình tím lại mới nhả hết hơi ra, nên kết quả đo cũng sai luôn.

Mình muốn hỏi có mẹ nào biết chỗ Sửa máy đo huyết áp Sanitas thì cho mình xin địa chỉ nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều!

Theo mình được biết thì Sanitas chỉ có chế độ bảo hành, hết 2 năm bảo hành mà bị hỏng thì chỉ bỏ đi thôi bạn ạ, ko có trung tâm sửa chữa. Hiện ở VN, chỉ có Omron là có cả chế độ bảo hành và sửa chữa. Nếu hết 2 năm bảo hành, mà bị hỏng thì mang đến trung tâm sửa chữa ở 21 Đặng Tiến Đông, có cả phụ tùng thay thế.
Thế nên các mẹ cần lưu ý khi mua máy. Mấy hãng quảng cáo "trong vòng 2 năm bảo hành, nếu hỏng được đổi máy mới" thì đừng có ham mà mua. Vì hết 2năm bảo hành, mà ko may bị hỏng thì chỉ có bỏ đi thôi. Điều đó chứng tỏ máy của hãng đó kém chất lượng, ko có dịch vụ sửa chữa sau khi mua, làm ăn ko lâu dài. Vì để có thiết bị và nhân viên sửa chữa phải đầu tư tốn kém và lâu dài

carin
05-26-2010, 02:51 PM
Theo mình được biết thì Sanitas chỉ có chế độ bảo hành, hết 2 năm bảo hành mà bị hỏng thì chỉ bỏ đi thôi bạn ạ, ko có trung tâm sửa chữa. Hiện ở VN, chỉ có Omron là có cả chế độ bảo hành và sửa chữa. Nếu hết 2 năm bảo hành, mà bị hỏng thì mang đến trung tâm sửa chữa ở 21 Đặng Tiến Đông, có cả phụ tùng thay thế.
Thế nên các mẹ cần lưu ý khi mua máy. Mấy hãng quảng cáo "trong vòng 2 năm bảo hành, nếu hỏng được đổi máy mới" thì đừng có ham mà mua. Vì hết 2năm bảo hành, mà ko may bị hỏng thì chỉ có bỏ đi thôi. Điều đó chứng tỏ máy của hãng đó kém chất lượng, ko có dịch vụ sửa chữa sau khi mua, làm ăn ko lâu dài. Vì để có thiết bị và nhân viên sửa chữa phải đầu tư tốn kém và lâu dài
Cảm ơn thông tin của bạn nhé! Mình đã đem ra sửa ở cửa hàng thiết bị y tế bạn ạ, nhưng chưa lấy về nên chưa biết thế nào.

yte_24h
06-01-2010, 08:35 PM
chị có thể mang qua 76 Nguyễn viết xuân - khương mai - thanh xuân - hà nội . Bên em có đội ngũ kĩ thuật sửa dịch vụ tất cả các loại máy của các hãng . Bảo hành 3 tháng .
Bệnh thông thường 30k
Bệnh phải thay thế thì tùy linh kiện các hãng . Chị có thể lưu ý thông tin này nhé !
Cám ơn chị ^_^ !

yte_24h
06-01-2010, 08:41 PM

Mình nghĩ cũng ko đến nỗi bi quan như vậy ! Đa số các hãng vào việt nam đều có chiến lược kinh doanh của mình . "trong vòng 2 năm bảo hành, nếu hỏng được đổi máy mới" cũng nằm trong chiến lược đó . Người tiêu dùng có nhiều sự lựa chọn hơn vì thế sự cạnh tranh cũng khắc nghiệt hơn làm cho sự phát triển dịch vụ cũng tốt hơn mà người tiêu dùng là người được lợi . Mình cũng là người kinh doanh về TBYT nên viết đôi điều cảm nhận ^_^ !
Thân ..!

Birua
06-02-2010, 08:16 AM
Mình nghĩ cũng ko đến nỗi bi quan như vậy ! Đa số các hãng vào việt nam đều có chiến lược kinh doanh của mình . "trong vòng 2 năm bảo hành, nếu hỏng được đổi máy mới" cũng nằm trong chiến lược đó . Người tiêu dùng có nhiều sự lựa chọn hơn vì thế sự cạnh tranh cũng khắc nghiệt hơn làm cho sự phát triển dịch vụ cũng tốt hơn mà người tiêu dùng là người được lợi . Mình cũng là người kinh doanh về TBYT nên viết đôi điều cảm nhận ^_^ !
Thân ..!

Cám ơn ý kiến của bạn. Nhưng mình ko tin lắm vào trình độ của mấy thợ cửa hàng bán máy đo huyết áp :p. Máy đo huyết áp ko giống như tivi hay tủ lạnh... Nó khá phức tạp và nhạy cảm vì liên quan đến sức khỏe của con người. Nếu sửa xong mà máy có chạy được thì mình cũng ko biết kết quả đo của máy có chính xác nữa hay không. Vì vậy mình chỉ tin vào trung tâm sửa chữa của chính hãng thôi.

yte_24h
06-02-2010, 01:14 PM
mình cũng từng nghiên cứu máy đo huyết áp của các hãng ! Về cấu tạo chung thì khá giống nhau .
Máy đo huyết áp gồm 2 phần : Phần cơ và phân điện tử .
Máy thường hỏng về phần cơ là chủ yếu VD như : Bơm , vòng bít , màng bơm .--> về phần cơ thì sửa có phần đơn giản hơn so với phần điện tử .
Còn về phần mạch thì gồm bo mạch chính cùng công tắc , các tụ...
Nếu có kiến thức 1 chút về điện tử thì phần mạch này cũng có thể sửa được . ^_^!
Còn về độ chính xác của máy , hiện nay có rất nhiều hãng được hỗ trợ thiết bị kiểm tra độ chính xác của máy thông qua các thông số ( thường là cho phép +_ 3mm Hg) . VD : OMRON , ROSSMAX . MAXCARE nên bạn birua có thể yên tâm về chất lượng .
Mình cũng được hãng đào tạo nên biết chút ít . Hi vọng có thể được chia sẻ với mọi người .
Rất vui được làm quen với bạn birua :p .

Birua
06-08-2010, 10:35 AM
mình cũng từng nghiên cứu máy đo huyết áp của các hãng ! Về cấu tạo chung thì khá giống nhau .
Máy đo huyết áp gồm 2 phần : Phần cơ và phân điện tử .
Máy thường hỏng về phần cơ là chủ yếu VD như : Bơm , vòng bít , màng bơm .--> về phần cơ thì sửa có phần đơn giản hơn so với phần điện tử .
Còn về phần mạch thì gồm bo mạch chính cùng công tắc , các tụ...
Nếu có kiến thức 1 chút về điện tử thì phần mạch này cũng có thể sửa được . ^_^!
Còn về độ chính xác của máy , hiện nay có rất nhiều hãng được hỗ trợ thiết bị kiểm tra độ chính xác của máy thông qua các thông số ( thường là cho phép +_ 3mm Hg) . VD : OMRON , ROSSMAX . MAXCARE nên bạn birua có thể yên tâm về chất lượng .
Mình cũng được hãng đào tạo nên biết chút ít . Hi vọng có thể được chia sẻ với mọi người .
Rất vui được làm quen với bạn birua :p .

Tốt nhất là cứ mang đến hãng mà sửa bạn ạ. Dù sao sức khỏe con người là quan trọng nhất, nên cẩn thận thì hơn.
Omron có Trung tâm sửa chữa ở 21 Đặng Tiến Đông, HN và văn phòng đại diện ở Hoàng Ngân (http://www.omron-yte.com.vn)
Trên thế giới có vài hãng máy đo huyết áp có tên tuổi: Omron, Boso... Chứ Maxcare, Rossmax chỉ ở VN thôi, chứ ở nước ngoài họ ko biết đấy là hãng nào :D

yte_24h
06-08-2010, 02:03 PM
birua thân mến ơi !
Maxcare là nhà nhập khẩu , phân phối sản phẩm chăm sóc sức khỏe của rất nhiều hãng ... bạn ạ ! ^_^ . Còn rossmax cũng là hàng châu âu được nhập khẩu bởi công ty trịnh gia bạn ạ . Đó cũng là 1 thương hiệu khá mạnh và cũng là 1 đối thủ của OMRON khi mới vào thị trường đấy . ^_^ . Hi vọng được chia sẻ thêm thông tin .!!!

Cun_co
08-30-2010, 02:27 PM
Toàn các mẹ ở hà nội à, ở sài gòn thì sửa máy của omron ở đâu các mẹ ơi

Birua
08-30-2010, 02:40 PM
Toàn các mẹ ở hà nội à, ở sài gòn thì sửa máy của omron ở đâu các mẹ ơi
Bạn mang đến trung tâm sửa chữa và bảo hành của Omron ở 38 Hồ Biểu Chánh.
Các mẹ lưu ý máy huyết áp dùng lâu ngày mà cần sửa thì phải mang đến trung tâm sửa chữa của chính hãng, tuyệt đối ko mang ra thợ cửa hàng bán máy sửa, vì có khi chữa lợn lành thành lợn què (ở các trung tâm có thợ được hãng đào tạo ở Nhật, phụ tùng chính hãng). Mình đã hỏi bên phân phối của Omron, họ khuyến cáo thế, có vài khách hàng để mấy bác thợ vườn sửa thành ra phải bỏ cả máy luôn, mà cố dùng kết quả có khi sai lệch

docavn01
06-22-2011, 04:11 PM
Mình đang có nhu cầu mua 1 cái máy đo huyết áp cho ông bà ngoại,nhưng chưa biết nên mua loại gì,các mẹ đã dùng rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với.Nên mua loại gì,ở đâu,giá cả...Cám ơn các mẹ nhiều

chị ơi hnay em mới đọc thấy topic của chị. Bên công ty em có bán máy đo huyết áp có nhiều loại lắm, là hàng chính hãng, công ty em có địa chỉ ở phương Mai, chị vào phần chữ ký xem về sản phẩm rồi gọi cho em nhé. em tên thanh

menhim7475
06-23-2011, 02:44 PM
Mẹ chồng em có cái máy do HA của Omron mang đi sửa ở trung tâm bh ở Đặng Tiến Đông mấy lần rồi mà thấy hỏng suốt, em đang muốn mua cho bà một cái khác đây. Không biết có nên mua máy HA của Omron nữa ko, hic hic mà nghe anh chị khen hãng đó hơi nhiều?

green_rose
06-24-2011, 12:46 AM
Mẹ chồng em có cái máy do HA của Omron mang đi sửa ở trung tâm bh ở Đặng Tiến Đông mấy lần rồi mà thấy hỏng suốt, em đang muốn mua cho bà một cái khác đây. Không biết có nên mua máy HA của Omron nữa ko, hic hic mà nghe anh chị khen hãng đó hơi nhiều?
Hihi Khen là đúng r đó mẹ nó! đủng thik thật nhf minh cung vừa mua 1 kai cúa shop Kut KIT bán trên LCM đó
Nhưng bio giá cả kai j cũng tăng máy đó hơn 1 triệu rùi chứ ngày xưa co 700k!

viandvi
07-29-2011, 04:20 PM
Mình thấy máy Omron nhiều người dùng, hôm rồi mình mới mua 1 cái của công ty Trí Hưng các mẹ ạ.

ytegiadinh01
07-30-2011, 10:16 AM
cac me chon hang cua OMRON that la sang xuat day ah vi hang do bao hanh rat la tot , chuc cac me va gia dinh suc khoe ah

anhcuZin
08-01-2011, 11:49 AM
nhà em dùng máy tự động của Laica mua ở Phương Mai cũng dễ dùng lắm. Mẹ nó nghiên cứu thử xem

Hi_X8X
11-05-2011, 07:14 AM
Em định mua một cái máy bán tự động của OMRON mà thấy có 1 mã là 4030
Đọc link này lại thấy lo lo
http://www.medic.com.vn/vietnam/tttimmach/timmach1/caohuyetap.htm

Có ai dùng loại này rồi tư vấn cho em với

tieulongnhi_qn
11-05-2011, 04:25 PM
Em định mua một cái máy bán tự động của OMRON mà thấy có 1 mã là 4030
Đọc link này lại thấy lo lo
http://www.medic.com.vn/vietnam/tttimmach/timmach1/caohuyetap.htm

Có ai dùng loại này rồi tư vấn cho em với
Máy bán tự động này thay máy cơ, loại bsi vẫn thường sử dụng bạn ạ, vì tính tiện ích, dễ sử dụng nên máy tự động được ưa chuộng hơn.

bupbesaigon
12-25-2011, 01:20 PM
Nên mua máy OMRON bạn ạ .mình sử dụng máy cho gia đình khoảng 7-8 năm rồi không có bị lỗi gì cả ,giá khoảng 6-7 trăm ngàn thôi .Nhớ là máy của Nhật sản xuất nha ,vì có đến 2 -3 dòng máy(trung quốc/đài loan .nên bạn phải chọn lựa kỹ nhé .chúc bạn mua được máy vừa ý .

Em ủng hộ ý kiến của ME ARGAI. Em cũng mua cho ông nội 1 cái máy của OMRON. Mới dùng được một thời gian ngắn nhưng thấy tiện lợi lắm. Em mua hàng online tại yte247.vn (http://www.vatgia.com/raovat/1638/3948456/may-do-huyet-ap-omron.html)
Mẹ vào đấy mà xem, có đủ loại. Mọi người bán hàng ở đây khá trẻ và nhiệt tình.

tuvvbk
12-26-2011, 11:26 AM

Cảnh báo: Mẹ nó nên mua loại đeo tai, xịn 1 chút (nên mua loại của ngoại), không nên mua loại cầm tay vì loại này đo không chính xác, khi đo thường bị chênh lên hoặc chênh xuống 10 mức.

meoicondoi
12-26-2011, 04:28 PM
Chị nên mua loại bắp tay tự động cho dễ sử dụng. Có rất nhiều loại của Nhật, Đức, Mỹ và giá thì cũng rất khác nhau.
Chị có thể trực tiếp ra Phương Mai, Ngọc Khánh hoặc Quốc Tử Giám để xem, dùng thử để thấy rõ hơn về sản phẩm.
Loại đeo tai, tai nghe (máy này thường dùng trong viện) thì thường là y tá hoặc điều dưỡng mới đo được. Độ chính xác có thể cao hơn nhưng rất khó sử dụng so với các máy tự động và các cụ thì thường ko tự làm được.

lehanako
12-27-2011, 09:45 PM
Em lại đang tìm hiểu MEDISANA chứ, may quá đọc đc Top này, máy của medisana đắt hơn OMRON thì phải....nhưng chất lượng 2 thằng thế nào ạ, như nhau thì tội gì phải mua đắt nhỉ...Có ai dùng Medisana chưa , em xin tý comment ạ.......

Vynguyen80
03-06-2012, 09:57 PM
MÌnh nghe nói mấy loại máy đo điện tử không chính xác

ceramicTL
03-09-2012, 03:07 PM
MÌnh nghe nói mấy loại máy đo điện tử không chính xác

Đúng như vậy nhưng nó nhỏ gọn tiện lợi, với lại mình chỉ dùng máy để đo xem xu hướng tăng hay giảm nên một vài độ không đáng mấy.

yte_24h
03-27-2012, 01:02 PM
chà chà ! bạn 247 cung cấp nhiều thông tin bổ ích quá =D> . Cảm ơn mẹ nó nhé :D

congtuhaiphongdk
05-21-2012, 04:52 PM
các bạn đến 70 Nguyễn Viết Xuân, Khương Trung, Thanh Xuân, Hà Nội. ở đấy có miễn phí đo huyết áp tại cty ấy.

ntphuong83
05-21-2012, 07:16 PM
Mình bán máy đo huyết áp của Braun xách tay Đức xịn. Mẹ nào có nhu cầu thì báo cho mình nha, muốn xem chi tiết hơn SP thì click vào link đồ gia dụng ở chữ ký của mình

yte_hainam
07-16-2012, 09:44 AM
Mẹ nó có thể tham khảo tại đây nhé http://maydohuyetap.vn/ có gì cứ pm em , em tư vấn giúp mẹ nó ah

elise84
07-19-2012, 12:47 AM

Mẹ mình dùng loại của Omron (Nhật) mua đã gần 10 năm nay nhưng vẫn dùng rất tốt. Giá tại thời điểm đó khoảng 450k. Nếu ở SG bạn nên đến khu Cống Quỳnh hoặc Trần Hưng Đạo, Q1

mimi222
07-20-2012, 03:03 PM

Hôm rồi mình cũng mua cho bố mẹ mình 1 cái của omron, mua online họ mang tới tận nhà và hướng dẫn cách dùng luôn, giá rẻ hơn mua ở các cửa hàng. Nếu ở HN các mẹ vào trang này mua mình thấy giá rẻ nhất này: http://khoedep247.vn/Products/may-do...ap/28/0/17.pxt
Chú ý cho các mẹ khi mua máy đo huyết áp tự động: Máy đo huyết áp điện tử có 2 dạng là đo cổ tay và đo bắp tay. Đo bắp tay thường cho kết quả chính xác hơn do không bị ảnh hưởng nhiều bở tư thế đo do đo ở đó gần tim, ngang với tim và cho cả những bệnh nhân bị sơ vữa động mạch hoặc máu nhiễm mỡ, những bệnh nhân này khi dùng máy đo cổ tay sẽ cho kết quả ko được chính xác. Khi đo nhớ thả lỏng cơ thể và không cử động mạnh hay nói chuyện nhé.

nhoxlinh1122
10-24-2012, 02:50 PM

Nếu dúng cho ông bà thì nên mua loại máy đo huyết áp bắp tay (http://www.microlifevn.com/may-do-huyet-ap/may-do-huyet-ap-do-bap-tay-microlife-a200)vì cổ tay người cao tuổi thường nhỏ và nó phụ thuộc vào tư thế đo và mua máy đo huyết áp (http://www.microlifevn.com) điện tử cho dễ sử dụng bạn à,

bạn tham khảo giá sản phẩm trên đây dùm mình nhé : http://www.microlifevn.com/

mimohk
10-24-2012, 09:44 PM
Để xem máy ở quê dùng đc nữa không,hỏng mua cái mới,,,

nhoxlinh1122
10-29-2012, 03:54 PM
Hỏng mua là đúng rồi bạn,chúc bạ tìm được máy đo huyết áp (http://www.microlifevn.com/) vừa ý nhé:finga:

nhoxlinh1122
11-13-2012, 09:08 AM
Để xem máy ở quê dùng đc nữa không,hỏng mua cái mới,,,

bạn tham khảo qua dòng máy đo huyết áp (http://www.microlifevn.com/may-do-huyet-ap) này nhé máy có chức năng phát hiện bệnh rung tâm nhĩ cảnh báo nguy cơ đột quỵ
http://www.microlifevn.com/sites/files/microlife/imagecache/sanpham2/images/a200.jpg

nhoxlinh1122
11-28-2012, 05:45 PM
bên Microlife mình máy đo huyết áp (http://www.microlifevn.com/may-do-huyet-ap) bảo hành 3 năm. máy mơi hư đổi máy mới :mrgreen: nhé bạn gồm cả túi hơi và máy

bacsigiadinhhanoi
11-29-2012, 08:52 AM

Mình đồng ý với ý kiến của bạn. Nhân viên y tế đa số đều đo huyết áp bàng tay mà. Với bộ này, mẹ nó còn có ống nghe có tác dụng nghe tim, mạch nữa. Lợi cả đôi đường.

nhoxlinh1122
12-17-2012, 03:12 PM
Mình đồng ý với ý kiến của bạn. Nhân viên y tế đa số đều đo huyết áp bàng tay mà. Với bộ này, mẹ nó còn có ống nghe có tác dụng nghe tim, mạch nữa. Lợi cả đôi đường., nhưng không thể tự đo được, vả lại không biết cách đo thì khá phức tạp

me ton
12-18-2012, 12:27 AM
Máy đo huyết áp có nhiều loại nếu biết đo thì mua loại Thủy ngân là chính xác nhất hoặc cơ cũng được. Trên thị trường máy cơ đa phần là của Tàu nhái nhái Nhật. Đối với người không biết đo nên dùng loại máy đo điện tử. Tất nhiên là đo ở cánh tay vì khuyến cáo và hướng dẫn của các hội tim mạch các nước chỉ công nhận huyết áp đo ở cánh tay. Đây là quy định , đo ở cổ tay tuy dễ thao tác nhưng không chính xác với lại căn cứ kết quả đo Huyết áp để điều trị cũng như theo dõi nếu bạn tinh ý sẽ thấy chẳng có bs nào ở phòng mạch hay bệnh viện đo HA bệnh nhân ở cổ tay.Bạn nên mua máy đo của chính hãng để nhận bảo hành . Trên thị trường có nhiều hãng ,đa phần sx ở nước thứ 3 . Nói thẳng ra là TQ cũng như ĐT di động. Thỉnh thoảng test thử máy điện tử so với máy cơ (trên cùng 1 người, cùng vị trí, thời điểm) để kiểm tra độ chính xác.

hanhphuc_trontron
03-14-2013, 09:01 AM
mình cũng đang có nhu cầu mua máy đo huyết áp, mẹ nào bán thì nhắn mình nhé

kimnhung_1990
03-16-2013, 09:15 AM
Mình xin giới thiệu cho bạn địa chỉ mua máy đo huyết áp đảm bảo tại siêu thị ********* 82,Trung Hòa,HN. tại đây bạn có nhiều sản phẩm để lựa chọn với giá cả hợp lý. Gọi cho mình : Mss Nhung;sđt: 01689.908.644 m sẽ tư vấn cho bạn sản phẩm tốt và thích hợp nhất nhé!^^

ajin1990
03-30-2013, 09:18 AM
Có rất nhiều loại máy đo huyết áp rất tốt và giá phải chăng. Thông tin dể bạn tham khảo:

MÁY ĐO HUYẾT ÁP (http://dungcuykhoakimminh.com/san-pham-41/102/MAY-DO-HUYET-AP-OMRON-HEM7203)

MÁY CHĂM SÓC DA TOÀN THÂN B-2012 (http://dungcuykhoakimminh.com/san-pham-78/1919/MAY-CHAM-SOC-DA-TOAN-THAN-B2012.htm)

MÁY ĐO HUYẾT ÁP OMRON HEM-6200 (http://dungcuykhoakimminh.com/san-pham-41/1598/MAY-DO-HUYET-AP-OMRON-HEM6200.htm)

MÁY ĐO ĐƯỜNG HUYẾT OMRON HGM-112 (http://dungcuykhoakimminh.com/san-pham-42/1934/MAY-DO-DUONG-HUYET-OMRON-HGM112.htm)

THUỐC GIẢM CÂN 2X (http://dungcuykhoakimminh.com/san-pham-80/1883/THUOC-GIAM-CAN-2X.htm)

MÁY TẬP THỂ DỤNG ĐA NĂNG (http://dungcuykhoakimminh.com/san-pham-73/MAY-TAP-THE-DUNG-DA-NANG.htm)

MÁY XÔNG KHÍ DUNG (http://dungcuykhoakimminh.com/san-pham-45/MAY-XONG-KHI-DUNG.htm)

hainhi
04-02-2013, 11:15 PM
1 số trang web bán hàng máy đo huyết áp rất đa dạng về chủng loại. Như bob.vn
bạn có thể vào đó để tham khảo giá

mergi_rose
04-02-2013, 11:47 PM
nhà mình dùng 1 cái Laica mod BM2001 do cậu bạn làm ở khoa Nội bv ĐH Y chọn dùm

ngỗng nhỏ
04-16-2013, 02:44 PM
lần trước mình có mua cho ông ngoại mình 1 máy đo huyết áp bắp tay ở 361 Giải Phóng ý. Máy của Nhật dùng tốt lắm. Hình như là Omron, bạn qua đấy hỏi kỹ nhé.:)

ngỗng nhỏ
04-16-2013, 02:56 PM
http://bob.vn/wp-content/themes/bob/thumb.php?src=http://bob.vn/wp-content/uploads/2012/08/may-do-huyet-ap-bap-tay-omron-hem-72111.png&w=160&h=150&zc=1&q=95

ngỗng nhỏ
04-16-2013, 02:57 PM
http://bob.vn/wp-content/themes/bob/thumb.php?src=http://bob.vn/wp-content/uploads/2012/08/may-do-huyet-ap-bap-tay-omron-hem-72111.png&w=160&h=150&zc=1&q=95

lần trước mình mua máy này nè
nhiều chức năng lắm.
Bạn gọi điện theo số điện thoại này để được tư vấn nhé:01686838926

vivuvu
06-07-2013, 03:33 PM
Bạn vào trang web: maydohuyetap.net.vn mình thấy ở đấy bán rất nhiều loại, mình mới mua ở đấy 1c và được công ty họ tặng 1 năm sử dụng bin miễn phí.

ngỗng nhỏ
06-08-2013, 10:08 AM
Bac ra đuong Phương Mai, đằng sau BV Bạch Mai mà mụa Có đủ loại đấy a.
Bên Phương Mai bán nhìu thật đấy nhưng phải bít loại nào mà mua mới đc, máy đo huyết áp có nhìu loại lắm, riêng Omron dòng cổ tay đẫ có 4 loại, bắp tay có đến mười mấy loại rùi

hophi55
07-15-2014, 02:03 PM
Bạn tìm đến cửa hàng dụng cụ y khoa, hoặc thiết bị y tế để mua. Máy đo huyết áp thì có đủ loại, đo cổ tay, đo bắp tay, giá cả tùy loại cho bạn lựa chọn.

duyphi
07-15-2014, 03:44 PM
bạn vào các thiết bị sức khỏe có hết mà

vợ còi
07-16-2014, 09:39 AM
huyết áp mà từ 69 đến 120 là thấp phải ko các bác nhỉ

xxxcauut1
09-08-2014, 10:38 AM
Bạn nên mua Máy đo huyếp áp (http://monday.vn/sp/may-do-huyet-ap)Omron cho kết quả chính xác dễ sử dụng mà giá cả lại phù hợp.

Igymfitness
09-09-2014, 01:12 PM
Em có có cái máy đo huyết áp Sanitas loại đeo cổ tay, dùng được vài năm rồi. Tự nhiên bây giờ nó bị lỗi xì hơi vô cùng chậm, đồng nghĩa là cái cổ tay em tím lại mới nhả hết hơi ra, nên kết quả đo cũng sai luôn.

Em muốn hỏi có mẹ nào biết chỗ Sửa máy đo huyết áp Sanitas thì cho e xin địa chỉ nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều!

voovee
09-24-2014, 08:54 AM
Mình thấy máy đo huyết áp (http://ytequandoi.vn/danh-muc/may-do-huyet-ap/) Polygreen dùng cũng ổn mà giá cũng rẻ hơn omron nhiều

bavinh
09-24-2014, 09:46 AM
ở nhà thấy đang xài máy tên Omron thì phải, xài cũng mấy năm rồi, ok lắm các ba mẹ

tcpharmavn
09-24-2014, 10:08 AM
Em cũng đang muốn mua 1 cái ạ. Cho ông bà 2 bên