PDA

View Full Version : Có nên sinh con năm Tị không????

giadinhsukem
02-24-2012, 07:43 PM
Các mẹ ơi, tình hình là em đang rất băn khoăn, em sinh năm Dần, chồng em sinh năm Thân ( cũng đã trong tứ hành xung rùi ) vậy liệu em có nên sinh con vào năm Tị được không ạ???
Liệu thế thì nhà em có xung khắc quá không? Em đang băn khoăn quá. Các mẹ thông thái giúp em nha

Tuny
02-26-2012, 06:39 PM
Nếu tính xung khắc thì tuổi Dần - Thân, Tị - Hợi bạn à.

phanbaochau
02-28-2012, 05:28 PM
con cái là lộc trời ban mà, có con là tốt nhất rùi. chả hiểu sao mọi ng cứ phải tính toán để sinh con nọ kia nhỉ. cứ có con là dc rùi.

vietboii1
02-28-2012, 08:25 PM
mình cũng nghĩ con cái là phước đức của mình. Đừng bận tâm chuyện đó nhé bạn. Nhiều người muốn có con mà cũng không sinh được kìa

giadinhsukem
02-29-2012, 03:27 PM
Thanks các mẹ nhiều. Mà em chỉ sợ nó xung quá rùi bất hòa cả bố mẹ, sau này lỡ có sao thì cũng khổ. hic

tienminh02
03-01-2012, 02:49 PM
nhà mình đây: bố chồng-thân. mình -Hợi, con trai đầu- Dần. Mẹ chồng bảo có sinh đứa thứ 2 thì sinh năm nay hoặc năm nữa chứ sang năm ko được, ko thì thành tứ hành xung đấy.
Nhưng xem về mệnh thì con mình mệnh mộc, mình mệnh thủy. Như vậy thì phải là hợp chứ nhỉ.
Nhiều khi ko tin đâu nhưng vẫn thấy lo lo, nhỡ có chuyện gì xảy ra lại bảo là tại xung...phủi phui cái mồm mình.

bino.collection
03-01-2012, 03:29 PM
Có con là trời ban. Mình nghĩ vẫn đề tuổi không quan trọng. Rất nhiều người muốn có con nhưng không được

meyeuth
03-01-2012, 04:20 PM
theo ngta nói là dần-thân, tị -hợi. như vậy là tị khắc với hợi thui chứ, con cái là trời cho mà, ko nên kiêng làm j cả

dangchi
03-06-2012, 11:57 AM
Phuong tay họ đâu có care đến tuổi đâu bạn, nen mình nghĩ tuổi gì không quá quan trọng. Hơn nữa theo quan niệm phuong đông ngoài tuôi con có giò sinh, ngày sinh.... nên tuôi tỵ cung rât tôt mà

giadinhsukem
03-06-2012, 09:36 PM
nhà mình đây: bố chồng-thân. mình -Hợi, con trai đầu- Dần. Mẹ chồng bảo có sinh đứa thứ 2 thì sinh năm nay hoặc năm nữa chứ sang năm ko được, ko thì thành tứ hành xung đấy.
Nhưng xem về mệnh thì con mình mệnh mộc, mình mệnh thủy. Như vậy thì phải là hợp chứ nhỉ.
Nhiều khi ko tin đâu nhưng vẫn thấy lo lo, nhỡ có chuyện gì xảy ra lại bảo là tại xung...phủi phui cái mồm mình.

Có con là trời ban. Mình nghĩ vẫn đề tuổi không quan trọng. Rất nhiều người muốn có con nhưng không được

Phuong tay họ đâu có care đến tuổi đâu bạn, nen mình nghĩ tuổi gì không quá quan trọng. Hơn nữa theo quan niệm phuong đông ngoài tuôi con có giò sinh, ngày sinh.... nên tuôi tỵ cung rât tôt mà

Mình thì cũng không rành mấy cái này lắm nhưng bên nhà chồng có vẻ cũng tín nên hơi lo. Nếu năm tị thì chỉ bị xung tuổi thui nhưng mệnh lại hợp với ông xã nhà tớ.Haizzzzzzzz, thui thì ông trời mà cho thì mình cứ nhận cả nhà nhỉ

trungpn
03-07-2012, 10:46 AM
Mình thì nghĩ con sinh năm nào cũng tốt cả, vì mỗi con đều có mặt mạnh, mặt yếu riêng, nhưng quan trọng là sinh con sao cho hợp với tuổi của bố mẹ hoặc các anh chị của bé là tốt nhất, có sự lựa chọn vẫn hơn chứ ạ :D :D

maithuhnd
03-07-2012, 01:28 PM
Mình cũng nghĩ như mẹ nó.............

con cái là lộc trời ban mà, có con là tốt nhất rùi. chả hiểu sao mọi ng cứ phải tính toán để sinh con nọ kia nhỉ. cứ có con là dc rùi.

cucmebi
03-10-2012, 08:55 AM
Bạn ạ, bạn phải gặp những cặp vợ chồng mòn mỏi hàng năm trời, thậm chí là mười mấy năm ra ra vào vào BV để có con mà không được thì bạn sẽ thấy sinh con năm nào cũng được hết, miễn là vợ chồng bạn mong có con và sẵn sàng để có con :)

aiworld
03-18-2012, 10:11 AM
các mẹ nói đúng đấy .sinh con đâu phải sinh năm con giồng hay meo .lơn .theo quan điểm của em con nào cũng là con và con người là quan trọng nhất .khi sinh con ra .nươi nấng .dậy dỗ chúng thành người là điều đang quý giá nhất các mẹ ạ .

maithuhnd
03-19-2012, 05:58 PM
Mình cũng nghĩ như mẹ phanbaochau.

Mua.nho.anh
03-22-2012, 03:34 PM
hichic, lúc đầu tớ cũng nghĩ, mình tuổi hợi mà con tuổi tị là toi rồi, quyết tâm săn cho được con rồng. Giờ đây, qua bao nhiu khó khăn mình mới thấy giờ ông trời cho mình 1 đứa con thôi, tuổi gì với mình k quan trọng, miễn là mình nuôi con khôn lớn thành ng là được rồi....

Evy_fashion
03-23-2012, 04:14 PM
vậy chồng mèo vợ rồng đẻ con rắn có hợp ko nhỉ mẹ nó

kvkidu
03-24-2012, 03:10 PM
Nhiều lúc em cũng nghĩ tích cực lắm, sinh con tuổi nào cũng được, con cái là lộc trời cho mà. hix, nhưng em cũng nghe nhiều ý kiến từ mọi người là sinh con không hợp tuổi bố mẹ rồi tự nhiên sinh ra lắm chuyện lắm, làm ăn không được, vợ chồng cãi nhau...nên em cũng sợ lắm. Chồng em tuổi sửu, em tuổi tỵ thì sinh con năm sau (tuổi tỵ) có được không các mẹ nhỉ???

Evy_fashion
03-25-2012, 11:32 AM
Mình thì nghĩ con sinh năm nào cũng tốt cả, vì mỗi con đều có mặt mạnh, mặt yếu riêng, nhưng quan trọng là sinh con sao cho hợp với tuổi của bố mẹ hoặc các anh chị của bé là tốt nhất, có sự lựa chọn vẫn hơn chứ ạ :D :D
em cũng nghĩ thế nên hok đẻ năm rông mà quyết định năm sau sinh,bh mà đẻ có lẽ là ...3 sản phụ một Giường mất:D

logmein
03-26-2012, 09:54 AM
em tuổi Thìn, chồng em tuổi Sửu :( cãi nhau suốt ngày , bọn em mới cứoi nhau đc mấy tháng , các cụ thì bảo là đẻ con tuổi Tị mới dung hòa đc bố mẹ .. liệu có đúng ko ah ? em thấy con nào mà chẳng là con.. nhưng các cụ bảo thế rồi thì đành kiêng thôi :p

cunsin
03-26-2012, 10:47 AM
Mình thấy ai cũng muốn sinh năm Thìn vì nghĩ là đẹp. Nhưng đẹp đâu chưa thấy mà mình thấy dịch vụ nào cũng quá tải: bệnh viện sản quá tải, phòng siêu âm cũng quá tải, sau này thì trường mầm non quá tải, trường học quá tải...mình thấy nếu bạn lăn tăn thế thì stop, cứ để tự nhiên đi, đừng phải tính toán làm gì.

logmein
03-26-2012, 11:06 AM
uh đấy , năm nay thấy đẻ tuổi Thìn nhìu lắm , cơ quan mình đã 6 bà bầu liền nhau rùi :D hihi ...như mình là đc nêu gương tốt trong cơ quan đấy vì chưa có bầu thì vẫn đi làm đc lâu lâu =)) pó tay luôn

men.be.phot
03-26-2012, 11:09 AM
hihihi em thì ko duy tâm, tuy nhiên phong thuỷ thì nên biết và tránh chị ạ??
Theo em thì anh chị nên chọn năm khác thì tốt hơn, bây giờ đẻ ít nên đẻ chất lượng dc thì tốt nhất!!!

rongcom
03-28-2012, 05:33 PM
Em thì nghĩ là ko sao đâu chị ạ! CHa mẹ sinh con trời sinh tính, kệ thôi ạ!

giadinhsukem
03-28-2012, 06:45 PM
hichic, lúc đầu tớ cũng nghĩ, mình tuổi hợi mà con tuổi tị là toi rồi, quyết tâm săn cho được con rồng. Giờ đây, qua bao nhiu khó khăn mình mới thấy giờ ông trời cho mình 1 đứa con thôi, tuổi gì với mình k quan trọng, miễn là mình nuôi con khôn lớn thành ng là được rồi....

Anh chị cũng " tị hợi " ạ? Anh thấy thực tế gia đình mìnhh thế nào ạ?

Nói thực là em không quan trọng lắm là phải đẻ năm đẹp đâu, miễn là nó đừng có xung khắc với bố mẹ quá. Đằng này vợ chồng em đã là tứ hành xung rùi. Mà thực tế thấy 2 vợ chồng em cũng hay xích mích nhau suốt ngày, làm ăn cũng chán nên nhiều khi không tín lắm cũng thành tín ( vì thực tế nó thế rùi ) Nếu cố đẻ con năm sau tức là cả nhà khắc nhau theo luật phong thủy luôn. Mà nhà em năm nay thì k đẻ được rùi. Haizzz vì chuyện này mà em đau đầu các bác ạ. hic

lehanako
03-28-2012, 06:51 PM
Sao bạn k đi coi thầy phán cho chắc nhỉ....hoặc vào một số web phong thuỷ nhập tuổi cha, mẹ, con...sẽ cho ra kết quả và giảng giải can , chi , tươgn hợp, tương khắc rõ lắm...hì hì ví dụ như web này nè : http://www.blogphongthuy.com/?cat=5230..Nhưng mà xem xong thì đừng hoang mang nhé vì xem mãi , xem mãi, mãi mới thấy đc năm đẹp à ( trươgn hợp mình vậy đó..nên mình kệ luôn.hê hê)

giadinhsukem
03-28-2012, 06:54 PM
Sao bạn k đi coi thầy phán cho chắc nhỉ....hoặc vào một số web phong thuỷ nhập tuổi cha, mẹ, con...sẽ cho ra kết quả và giảng giải can , chi , tươgn hợp, tương khắc rõ lắm...hì hì ví dụ như web này nè : http://www.blogphongthuy.com/?cat=5230..Nhưng mà xem xong thì đừng hoang mang nhé vì xem mãi , xem mãi, mãi mới thấy đc năm đẹp à ( trươgn hợp mình vậy đó..nên mình kệ luôn.hê hê)

Em thì k cần phải năm đẹp đâu anh ạ, chỉ là đừng có khắc bố mẹ quá như năm Tị thôi anh. Em chỉ phân vân mỗi điều này à

tienminh02
03-29-2012, 09:38 AM
nếu bé sinh vào đầu năm dương lịch nhưng âm lịch thì cuối 2012 thì tính là tuổi gì các mẹ nhỉ.

phuongtrangstyle
03-29-2012, 09:43 AM
nếu bé sinh vào đầu năm dương lịch nhưng âm lịch thì cuối 2012 thì tính là tuổi gì các mẹ nhỉ.
vẫn là năm thìn c à.vì âm lịch chưa sang năm 2013.

MiuDenn
10-06-2012, 10:12 PM
chào mọi người! e mới đăng kí thành viên. mong mọi người giúp đỡ nhé. e có 1 thắc mắc. em sinh năm 90. chồng em sn 89. nếu sinh con vào đầu năm sau thì có tốt k? bố tuổi rắn con tuổi rắn có sao ko mọi ng nhỉ?

dautramcungdinhhue
10-07-2012, 12:02 PM
vậy chồng mèo vợ rồng đẻ con rắn có hợp ko nhỉ mẹ nó

Cũng được đấy bạn ạ! bạn nên tiến hành sớm kẻo tuột mất con Hổ Mây

tackecon
10-08-2012, 08:50 AM
hihi ông thầy xem nhà em năm nay sinh bé thì tam hợp :D cơ mà thấy chưa đủ đkienn sinh thêm, muốn sinh thêm 1 đứa nữa mà chắc 1 ,2 năm nữa. các mẹ cho em hỏi mẹ thìn, ba chuột, con đầu lòng chuột thì sinh năm nào hợp ạ :D hí hí

heocon2011
10-08-2012, 08:51 AM
Ui, tớ cũng Dần và cũng định năm tới sinh bé Tị đây

ntthanhnga
10-08-2012, 08:57 AM
con cái là của trời cho, cần chi phải tính toán nhiều nhỉ? Theo mình nếu cần tính thì tính toán về kinh tế gia đình, nhà cửa, công việc ... của 2 vợ chồng là quan trọng hơn. Còn tính cách con cái có "hợp" với mình hay không là chuyện giáo dục sau này

lam1984
10-08-2012, 09:13 PM
con cái là của trời cho, cần chi phải tính toán nhiều nhỉ? Theo mình nếu cần tính thì tính toán về kinh tế gia đình, nhà cửa, công việc ... của 2 vợ chồng là quan trọng hơn. Còn tính cách con cái có "hợp" với mình hay không là chuyện giáo dục sau này

Xã mình cũng nghĩ như bạn ấy hihi