PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Tắm trắng - mẹ nào có kinh nghiệm vào bày cho em với

amethyst pearl
03-04-2012, 03:13 PM
Chào các mẹ xinh đẹp,
Ở HN có spa nào có dv tắm trắng ok 1 tí ko nhỉ? Giá cả bình dân vài trăm ngàn thui. E vừa hỏi tắm = thảo dược ở TMV Ninh Nguyên thì 6 triệu/lần, tắm = thuốc bắc ở Lavender Spa thì 100usd/lần, kiểu này chắc chỉ có nữ hoàng nội y Ngọc Trinh mới có $ tắm thui!!!
Em mún tìm chỗ nào mình có thể mang đồ của mình tới (cam, muối, sữa chua, bột nghệ, bơ, bí đao...), người ta chỉ việc matxa thôi, như vậy vừa đỡ tốn tiền vừa an toàn, chứ với giá cả vài trăm ngàn mà nằm để ng ta bôi bôi cái j lên, thì em nghĩ 100% kem trộn í ạ, sợ lắm!
Mẹ nào bít ko chỉ em với, em mún có làn da trắng, huhuhu.

alohakhanhep_incon
03-04-2012, 05:29 PM
bạn thử dùng kem làm trắng da của Hàn Quốc đi,mình đang dùng thấy hiệu quả sau 3-4 lần đã thấy da sáng lên rồi,giá cũng không đắt lắm,chị mình mang bên Hàn về gồm 3 lọ tấy tế bào chết,kem trắng linh chi và sữa tắm trắng,da mình ngăm đen nên kết lắm.hihi

amethyst pearl
03-06-2012, 12:12 AM
bạn thử dùng kem làm trắng da của Hàn Quốc đi,mình đang dùng thấy hiệu quả sau 3-4 lần đã thấy da sáng lên rồi,giá cũng không đắt lắm,chị mình mang bên Hàn về gồm 3 lọ tấy tế bào chết,kem trắng linh chi và sữa tắm trắng,da mình ngăm đen nên kết lắm.hihi
hihi tạo topic rồi quên lun! mình chả có quen ai đi hàn để nhờ mua kem hết bạn nó ơi! hic hic, hịu quả lắm hả bạn??? sao mình xài mấy đồ của the face shop cũng của hàn mà thấy ko hịu quả lắm nè!

saodoingoi80
03-06-2012, 05:09 PM
Thấy các mẹ khen tắm trăng bên Saigon Smile Spa cũng được, mình vừa gọi điện hỏi thăm thì bảo trong 1 liệu trình, tắm 5 lần, 8 triệu. Cũng muốn đi mà tiếc tiền quá kia... hix hix...

huyenchan
03-07-2012, 09:55 AM
Theo em tắm trắng ở một số cơ sở nói là sử dụng thuốc bắc mà có uy tín thì nó cũng chỉ sáng lên thôi. Còn thực sự các chị muốn trắng sau khi tắm bằng phương pháp nào vẫn phải sử dụng kem trộn để bôi ngoài da thì mới mong có thể trắng như các Hot girl được, đấy là một vài chia sẻ từ bản thân em

amethyst pearl
03-07-2012, 11:34 AM
Thấy các mẹ khen tắm trăng bên Saigon Smile Spa cũng được, mình vừa gọi điện hỏi thăm thì bảo trong 1 liệu trình, tắm 5 lần, 8 triệu. Cũng muốn đi mà tiếc tiền quá kia... hix hix...
Saigon Smile ko bít có ở HN ko chứ mà 8t xong bảo đảm trắng hẳn thì cũng ko tiếc đâu!

amethyst pearl
03-07-2012, 11:36 AM
Theo em tắm trắng ở một số cơ sở nói là sử dụng thuốc bắc mà có uy tín thì nó cũng chỉ sáng lên thôi. Còn thực sự các chị muốn trắng sau khi tắm bằng phương pháp nào vẫn phải sử dụng kem trộn để bôi ngoài da thì mới mong có thể trắng như các Hot girl được, đấy là một vài chia sẻ từ bản thân em
em ơi dùng kem trộn sợ lắm nhỉ? sau này da bị nhăn nheo í!

huong177
03-07-2012, 11:40 AM
em ơi dùng kem trộn sợ lắm nhỉ? sau này da bị nhăn nheo í!

Mất cái này đc cái kia chị ơi. Chị muốn trắng lên trong 1 time ngắn mà lại sợ về sau nhăn nheo thì chỉ có cách nhảy vào nồi nước sôi như Cám í :)
E tham khảo nhiều nơi lắm rồi, họ đều khẳng định muốn trắng lên thì bắt buộc phải dùng kem trộn
Cuối tuần này e cũng cbi đi tắm trắng đây. 3tr/ liệu trình 4 buổi, tặng 4 hũ kem trộn

huyenchan
03-07-2012, 02:53 PM
Cũng có một vài toppic chia sẻ rồi, em nghĩ các chị đắp từng phần body bằng thuốc bắc hoặc cám gạo rồi mình tự làm kem trộn nhưng bỏ thành phần làm teo và gây hại cho da đi thì cũng ko sao đâu. da mặt thì ko dám nhưng body em nghĩ là được, bên cạnh đó các chị kết hợp tắm với dầu oliu thì da sáng và đc cải thiện rất nhiều. Có điều nó ko trắng ngay tức thì mà phải dần dần theo thời gian nhưng đảm bảo sáng và trắng lên hẳn nhé. Kết hợp tẩy da chết đều đặn. Hy vọng mọi người chịu khó

amethyst pearl
03-07-2012, 04:12 PM
em oi dầu oliu j hả em? mua trong tiệm mỹ phẩm hả?

amethyst pearl
03-07-2012, 04:13 PM
Mất cái này đc cái kia chị ơi. Chị muốn trắng lên trong 1 time ngắn mà lại sợ về sau nhăn nheo thì chỉ có cách nhảy vào nồi nước sôi như Cám í :)
E tham khảo nhiều nơi lắm rồi, họ đều khẳng định muốn trắng lên thì bắt buộc phải dùng kem trộn
Cuối tuần này e cũng cbi đi tắm trắng đây. 3tr/ liệu trình 4 buổi, tặng 4 hũ kem trộn
ôi kưng ơi, chị phương nè, rảnh làm nhẫn cho c chưa? kưng tắm đi nếu thấy trắng ới c với nha! có điều c đen hơn kưng nhìu, chắc tắm mấy cũng ko hịu quả bằng

Sweet moon
03-07-2012, 04:32 PM
Chào các mẹ xinh đẹp,
Ở HN có spa nào có dv tắm trắng ok 1 tí ko nhỉ? Giá cả bình dân vài trăm ngàn thui. E vừa hỏi tắm = thảo dược ở TMV Ninh Nguyên thì 6 triệu/lần, tắm = thuốc bắc ở Lavender Spa thì 100usd/lần, kiểu này chắc chỉ có nữ hoàng nội y Ngọc Trinh mới có $ tắm thui!!!
Em mún tìm chỗ nào mình có thể mang đồ của mình tới (cam, muối, sữa chua, bột nghệ, bơ, bí đao...), người ta chỉ việc matxa thôi, như vậy vừa đỡ tốn tiền vừa an toàn, chứ với giá cả vài trăm ngàn mà nằm để ng ta bôi bôi cái j lên, thì em nghĩ 100% kem trộn í ạ, sợ lắm!

bạn ơi! mún tắm trắng thì sau đó phải giữ mình được ở nhiệt độ <25 độ nhé, vì khí hậu vn nhiệt đới nên k thích hợp vs mấy vụ này đâu. Mình tắm trắng đc đẹp 1 thời gian thì sau đó còn xấu hơn lúc đầu đấy. bạn cứ xông tắm bằng thuốc Nam vừa an toàn lại vưà hiệu quả cũng đc. Tìm spa nào có dịch vụ xông tắm bằng thuốc Nam ý bạn, vừa khỏe lại vừa đẹp da...

amethyst pearl
03-07-2012, 05:48 PM
bạn ơi! mún tắm trắng thì sau đó phải giữ mình được ở nhiệt độ <25 độ nhé, vì khí hậu vn nhiệt đới nên k thích hợp vs mấy vụ này đâu. Mình tắm trắng đc đẹp 1 thời gian thì sau đó còn xấu hơn lúc đầu đấy. bạn cứ xông tắm bằng thuốc Nam vừa an toàn lại vưà hiệu quả cũng đc. Tìm spa nào có dịch vụ xông tắm bằng thuốc Nam ý bạn, vừa khỏe lại vừa đẹp da...
é, hihi, cám ơn kinh nghịm của bạn nha!!!

ninabag.com
03-07-2012, 05:52 PM
P ơi, trắng lên rồi truyền kinh nghiệm cho T với. T cũng muốn trắng mừ nắng SG thì cháy da cháy thịt

amethyst pearl
03-08-2012, 03:40 PM
P ơi, trắng lên rồi truyền kinh nghiệm cho T với. T cũng muốn trắng mừ nắng SG thì cháy da cháy thịt
nằm phơi nắng trên đống rơm sao mà trắng được...

ninabag.com
03-08-2012, 06:52 PM
nằm phơi nắng trên đống rơm sao mà trắng được...
Ráng gồng có mấy giây để làm điệu chút rùi hô biến liền àh :d
8.3 vui nhá nàng ơi. Anh iu mang nàng đi xa hơn ngàn cây số, mấy dịp này phải đền bù dữ nha :)

saodoingoi80
03-14-2012, 12:56 PM
Saigon Smile ko bít có ở HN ko chứ mà 8t xong bảo đảm trắng hẳn thì cũng ko tiếc đâu!
Saigon Smile Spa có ở Hà Nội bạn ạ, 8t mà tắm xong trắng thi mình cũng không tiếc, nhưng vấn đề là em lễ tân ở đó bảo mình nếu hợp thuốc thì trắng ngay :rolleyes: còn không hợp thuốc thì phải đến 4 or 5 liệu trình kia... hix hix...

Beutiful mom's shop
06-23-2012, 08:52 PM
Chào các mẹ xinh đẹp,

Mẹ nó ghé thăm shop e nhé. Chuyên các sp làm trắng, dưỡng trắng nhập từ spa mẹ bên sing mẹ nó nhé. Hàng chất lượng tốt, giá cả ok lắm. Sao mẹ nó k thử ghé thăm shop nhỉ? Chào mừng các mẹ nhé. (u)

baotho_86
06-23-2012, 09:03 PM
em kô có í quảng cáo hay xipam gì đâu nhé... nhưng em biết thẩm mĩ viện mà ngọc trinh tắm trắng:D, chắc cái này hợp với mấy chị ở gài gòn:-\"

bebu0102
09-14-2012, 02:31 PM

E cũng có ng bạn đi tắm trắng ở đây rồi nói khoe về da thích lắm

nghe nói đang có khuyến mãi cả trị nám nữa, các mẹ tham khảo thêm ở đây: http://xn--tmtrng-pf8bd.com

hoặc search site chính của saigonsmiles

spapro
09-14-2012, 02:49 PM
Bạn vào đây xem thử nhé, hi vọng giúp it được cho bạn
http://www.spapro.com.vn/web/index.php?r=shop/product/index&product_id=64

men.be.phot
09-14-2012, 03:09 PM
hichci trắng rùi, sau đó phải giữ gìn cơ, mà mình sợ ảnh hưởng tới súc khỏe lắm, chỉ sợ da bị làm sao thui???
cái gì ko tự nhiên là sợ hết!!!

thoax
10-08-2012, 07:55 PM
Bạn vào đây xem thử nhé, hi vọng giúp it được cho bạn
http://www.spapro.com.vn/web/index.php?r=shop/product/index&product_id=64

Bên bạn nhiều sp thật, mà bộ tẩy TBC đó có 79k hả bạn

Nguyen Quyet Nlđ
11-19-2012, 10:30 PM
Các mẹ tham khảo Tiêu chí cần thiết của tắm trắng
Theo bác sĩ da liễu, các dịch vụ tắm trắng an toàn và hiệu quả hiện có 4 tiêu chí để đánh giá.

- Phương pháp tắm trắng đó phải loại bỏ các tế bào da chết và xỉn màu trên da, không phải lột đi lớp da bảo vệ bên ngoài.

- Bổ sung dưỡng chất trắng sáng nuôi dưỡng da từ bên trong, cải thiện sắc tố da kích thích tại tạo da và sự phát triển của collagen, elastin đồng thời hạn chế sự phát triển của các hắc tố melanin.

- Sau một thời gian tắm trắng, làn da phải trắng hồng khỏe mạnh, không trắng bệch, mịn màng, tươi mát không loang lổ lốm đốm và duy trì lâu dài.

- Phương pháp tắm trắng an toàn phải là phương pháp tắm trắng giúp da trắng sáng chứ không bị bắt nắng, không bị bỏng rát khi ra nắng, không vàng lông.

Nhiều người vì mong muốn có làn da trắng hồng đã sử dụng những sản phẩm không rõ nguồn gốc. Thực chất trong các sản phẩm này có hàm lượng chất tẩy trắng cao, lúc đầu mới dùng da của bạn có thể trắng trông rất đẹp nhưng thời gian lâu da sẽ bị bào mòn, lớp da non lộ da dẫn đến cháy da vĩnh viễn.

Tắm trắng bằng tổ yến có thể đáp ứng được đầy đủ 4 tiêu chí trên và trở thành phương pháp đang được phụ nữ Nhật Bản yêu thích trong năm 2011. Thành phần của tổ yến đều được chắt lọc 100% dãi y nguyên chất bao gồm nhiều dưỡng chất quan trọng nhờ có máy hấp trắng Gentle Yag của Anh Quốc có khả năng thẩm thấu đến đáy hạ bì, sẽ giúp da khỏe mạnh và trắng sáng từ bên trong,

Ngoài ra, phương pháp này còn có thể ngăn chặn sự hình thành các sắc tố da xỉn màu, trả lại cho bạn một làn da căng mịn, trắng sáng và làm chậm quá trình lão hóa.

Phương pháp này không làm tổn thương sâu bề mặt da như phương pháp lột tẩy gây mỏng da thông thường. Khi lớp da mới được hình thành, làn da của bạn lại được đắp mặt nạ bằng cám gạo và ngọc trai giúp quá trình tái tạo da và nuôi dưỡng da khỏe mạnh từ bên trong.

Công đoạn này có vai trò quan trọng trong việc làm ức chế các melanin, kích thích sự phát triển của collagen và elastin, làm sản sinh tế bào da mới, đồng thời nuôi dưỡng chúng và bảo vệ làn da mới trước những tác nhân của bên ngoài là ánh nắng mặt trời, cung cấp độ ẩm khiến da luôn mềm mượt trong thời tiết khô hanh như hiện nay.

Sau từ 4 đến 6 lần tắm trắng, làn da cũ xỉn màu được thay mới bởi làn da trắng hồng khỏe mạnh.

Nguồn: http://timspa.com/tu-van/3646-Tieu-chi-can-thiet-cua-tam-trang

phuonglan83
11-20-2012, 09:32 AM
Đọc để tham khảo thui chứ mình sợ tắm trắng rùi ung thư da lắm

thuyvy090
11-20-2012, 10:43 AM
kinh nghiệm của mình là : tẩy da chết bằng muối 1 tuần 2 lần, tẩy xong tắm bằng sữa tươi vắt cam vào , massage 15p rùi tráng lại . dùng dưỡng thể . mình đã làm như vậy 2 năm nay rồi , ai nhìn , sờ vào cũng nghi ngờ là con bé kia có tắm trắng hay ko . mình mách cho 2 chị bạn làm như vậy , rất kiên trì và đã có hiệu quả rõ . mẹ nó cứ thử xem .

mebaotram09
11-20-2012, 11:09 AM
Mình cũng hay tẩy da chết nhưng thấy chẳng trắng được đâu,da chỉ mịn hơn thôi

huong_in
11-20-2012, 11:12 AM
Em thì chả dám dùng kem trộn, thuốc bắc đắp đâu. đọc báo nhiều nên sợ, dị ứng hay da bị mài mòn đi sợ lắm. thỉnh thoảng e chỉ trộn cám gạo với bột yến mạch để đắp lên da, lấy nước đấy đắp luôn rồi tắm lại, không thì lấy nước vo gạo ngâm chân tay vào cũng thấy trắng trắng các chị ạ. Dù không hiệu quả ngay tức thì nhưng yên tâm :D

HuyenShop
11-22-2012, 09:17 PM
E chẳng biết kem trộn thế nào nhưng xem ở đâu cũng không thấy loại kem trộn nào có hạn sử dụng,không có tên,có loại chỉ ghi hướng dẫn sử dụng bằng tay do ng bán ghi mà giá khá đắt các mẹ ak. Hôm nay e ngồi ngoài hiêu thuốc nhà đứa bạn có chị ra mua thuốc nói chồng đầu tư cho hơn 10tr đi tắm trắng,mà tắm được 2 lần roài mỗi lân 1tr8 với 200k đắp mặt là tròn 2tr,thấy chị í bảo đâm lao phải theo lao mà da dẻ chưa thấy j ,lại còn lọ kem trộn c í vừa mua 800k bé xíu cũng k nhãn mác j hết. Hic. k biết các mẹ tn chứ e sợ công nghệ này lắm, chỉ sợ bị ung thư da thì tiền mất tật mang í. Thôi thì muốn trắng da thì cứ kiên nhẫn từ từ từ cho chắc thôi các mẹ ak

heoshing195
11-22-2013, 12:32 PM
TẮM TRẮNG BẰNG THUỐC BẮC
Tắm trắng (http://chuyentamtrang.com), phương pháp tắm trắng bằng thuốc bắc,dịch vụ tắm trắng thuốc bắc (http://chuyentamtrang.com/tam-trang-thuoc-bac.html),tắm trắng thuốc bắc an toàn hiệu quả nhất hiện nay.
http://chuyentamtrang.com/images/minh-hoa-tam-trang-bang-cam-gao.jpg

Khoa học hiện đại chứng minh, thuốc bắc là món quà vô giá của thiên nhiên không chỉ có tác dụng trị bệnh mà còn có sức mạnh giữ gìn và thay đổi nhan sắc con người. Những thành phần quý báu trong thuốc bắc, có thể kể đến như: nấm linh chi, bạch phục linh, mao hoàng… được coi là thần dược “cải lão hoàn đồng” có tác dụng làm trẻ hóa da, bài tiết độc tố, chống lão hóa, giảm nết nhăn… Đặc biệt, tắm trắng thuốc bắc an toàn tuyệt đối cho mọi loại da, ngay cả da nhạy cảm.

Những dược liệu quý dùng trong Tắm trắng thuốc bắc (http://chuyentamtrang.com/tam-trang-thuoc-bac.html) như: nấm linh chi, bạch phục linh, mao hoàng...
Quy trình tắm trắng thuốc bắc chuẩn

Bước 1: Tẩy tế bào da chết, làm sạch sâu, kích thích tuần hoàn máu, giúp da dễ dàng hấp thụ các dưỡng chất tắm trắng.

Bước 2: Đắp mặt nạ bằng thuốc bắc sữa non hoặc thuốc bắc mật ong.

Bước 3: Kết hợp máy ủ trắng bằng máy ánh sáng sinh học Gentle Yag và máy siêu âm Tightening giúp đẩy sâu tinh chất thẩm thấu được đến đáy hạ bì, tập trung tác trị nám (http://chuyentamtrang.com/tri-nam),trị mụn (http://chuyentamtrang.com/tri-mun) động vào những vết thâm đen, tiêu diệt sự hình thành hắc sắc tố melanin, mang lại một làn da tươi mới khỏe mạnh từ sâu bên trong.

Bước 4: Massage toàn thân (http://chuyentamtrang.com/massage-toan-than) kem sâm Vitamin Hàn Quốc, tạo ra một lớp màng bảo vệ da khỏi tia tử ngoại bên ngoài đồng thời giúp da trắng hồng.

me_oi_xinh_2013
11-23-2013, 06:59 PM
mình cũng thích tắm trắng lắm nhưng lại lo ko giữ đc vì hay đi nắng

lubutan2
11-24-2013, 12:07 AM
e tắm cám gạo 2 tháng r mà chưa thấy trắng lên j, chỉ mịn da thôi :( kiên trì hết nổi luôn, k biết có trung tâm nào uy tín k ạ, mà 1 liệu trình tắm trắng khoảng bh thế ạ

hoahoa93
11-24-2013, 09:28 AM
e tắm cám gạo 2 tháng r mà chưa thấy trắng lên j, chỉ mịn da thôi :( kiên trì hết nổi luôn, k biết có trung tâm nào uy tín k ạ, mà 1 liệu trình tắm trắng khoảng bh thế ạ

chuẩn đấy bn ah
mjh tắm gần 3 tháng r ( bột đậu, yến mạch, oliu) r mà cug ko khả quan lắm

tuvanduhocuc
07-17-2014, 01:52 PM
có ai mua thuốc ivory caps của shop hà my ở đường kim ngưu về sài chưa? em mua uống được gần 2 tháng rồi ra trắng hơn trước 1 bậc luôn, thấy nó ăn toàn hơn tắm trắng với sài kem trộn, mấy mẹ mua về uống thử xem

Adamas Spa & Clinic
07-17-2014, 02:24 PM
Chào các mẹ xinh đẹp,

Ở Adamas Spa tắm trắng bằng thảo dược ngọc trai và bùn biển chết giá 990k mn nhé. Cũng còn tùy vào sắc tố da của mn như nào thì mới đưa ra được giá gói tắm trắng chính xác mn ạ. Mn gọi điện trực tiếp đến số hotline 097 464 5115 để được tư vấn nhé :)

yen supj
07-18-2014, 12:45 PM
c ơi e nghỉ c nên tự làm trắng ở nhà tốt hơn đó, dù ở spa có trắng nhanh nhưng toàn là hóa chất không tốt đâu
e k cần tắm trắng nhưng vẫn trắng đó thôi...c tẩy da chết 1 tuần 3 lần, người ta dùng bột tắm trắng k biết nguồn gốc rõ ràng, e dùng bột cám gạo ngọc trai từ thiên nhiên...ngta dùng kem có chứa thuốc tẩy để trộn độc hại da,e dùng bột sữa non từ thiên nhiên để trôn vừa làm mềm mịn, thơm , lai còn trắng da nữa,cách ngày e tắm 1 lần còn những ngày # e tắm như bt, buổi tối nếu c k có thời gian tự làm kem dưỡng cho làn da mình, c có thể sử dụng dưỡng thể vaseline, buổi sáng xài vaseline k cần phải dùng kem chống nắng gì hết. có những hôm k có thời gian làm kem dưỡng e cũng toàn xài vaseline, kiêng trì trong gần 1 tháng làn da của e đã được ngta ngưỡng mộ rồi:)
P/s: chúc c sớm có làn da trắng hoàn hảo nha(u)(u)(u)