PDA

View Full Version : Hội Quán Tranh Thêu Chữ Thập

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9

shubi
05-09-2012, 12:54 AM
hôm nay em vừa dẫn bà chị từ lại châu về hà nội đóng khung. bức mã đáo thành công dài 2m53. híc nhìn mà thèm, mai em up ảnh cho các mẹ xem nhé, lung linh lắm.
hóng ảnh của mẹ nó nhé.nghe nói thôi cũng tò mò lắm rồi.nếu ưng e sẽ vác thêm 1 bức về. hehe

Me Ca' con
05-09-2012, 09:09 AM
Chiều qua ngồi quán nhà Mengong cả buổi, công nhận có bạn thêu hiệu quả hơn hẳn, lại còn học được thêm bao nhiêu kinh nghiệm xâu kim, chữa lỗi...
Phải nói là ngưỡng mộ Mengong ghê, một phụ nữ dịu dàng, mềm mại, chịu thương, chịu khó!!!

be' nhi
05-09-2012, 09:29 AM
chị megong ơi !em có bức thêu kt 45x45 cm muốn đóng khung thì hết bn xiền vậy ạ ?hihi

mac_trong
05-09-2012, 10:02 AM
Em xem xem kit của em là hãng nào, trong tờ chart hướng dẫn nó có đề code chỉ ở cái mầu e thiếu chỉ ko.
VD nó đề code mầu 310 là mầu đen , e có thể đến cửa hàng đồ thêu, nói là mua mầu 310 của chỉ DMC xịn hoặc mầu 310 của chỉ Tầu Rosa, Cherish, DC ...

Nó chỉ ký hiệu màu là các số từ 1 -> 20 , rùi trên chart nó biểu tượng bằng những ký hiệu hình vẽ khác nhau như hình quả trám , trái tim,v.v...

Maxo_hn
05-09-2012, 10:29 AM
Nó chỉ ký hiệu màu là các số từ 1 -> 20 , rùi trên chart nó biểu tượng bằng những ký hiệu hình vẽ khác nhau như hình quả trám , trái tim,v.v...

Nếu nó ko ghi code chỉ thì e mang kit + bức đang thêu dở ra cửa hàng thêu để so mầu chỉ cũng đc mà, cửa hàng nào cũng thường có cả bảng code 445 mầu chỉ để so sánh, mất thời gian tí nhưng vẫn ra.
Hoặc nếu shop đó vẫn có kit tương tự thế thì ra mầu chỉ dễ thôi :)

Mengong
05-09-2012, 12:48 PM
Chiều qua ngồi quán nhà Mengong cả buổi, công nhận có bạn thêu hiệu quả hơn hẳn, lại còn học được thêm bao nhiêu kinh nghiệm xâu kim, chữa lỗi...
Phải nói là ngưỡng mộ Mengong ghê, một phụ nữ dịu dàng, mềm mại, chịu thương, chịu khó!!!

chiu chiu,,chị động viên em nhiều quá! Rảnh chị ghé em nhé !

Mengong
05-09-2012, 12:51 PM
chị megong ơi !em có bức thêu kt 45x45 cm muốn đóng khung thì hết bn xiền vậy ạ ?hihi

http://i153.photobucket.com/albums/s240/TranDong57/Theu%20thua/P1150105.jpg
Khung có hoa văn như thế này thì khoảng trên 200k

http://i153.photobucket.com/albums/s240/TranDong57/Theu%20thua/P1130582-1.jpg
Còn khung trơn như thế này thì dưới 200k.
Khi nào lên khung và đo lại kích thước thì mới có giá chính xác được em nhé !

be' nhi
05-09-2012, 01:38 PM
hihi vâng ạ !!!tks chị mengong nhìu nha !

mẹ An Khang
05-10-2012, 08:48 AM
Mengong ơi, bức 11ct thêu 3 sợi thì đường back mấy sợi nhỉ? Thêu 1 sợi có bị mờ nhạt quá không?

giabao_2008
05-10-2012, 10:44 AM
Mengong ơi, bức 11ct thêu 3 sợi thì đường back mấy sợi nhỉ? Thêu 1 sợi có bị mờ nhạt quá không?
mẹ nó ơi, back 2 sợi mẹ nó ạ
ct14 là 1 sơi

ThoGau2011
05-10-2012, 11:09 AM
em đã thêu xong bức Ngôi nhà mùa xuân rồi, em vừa cho em ý đi tắm, phơi phóng, khô em sẽ chụp show hàng các mẹ.

Mengong
05-10-2012, 11:31 AM
em đã thêu xong bức Ngôi nhà mùa xuân rồi, em vừa cho em ý đi tắm, phơi phóng, khô em sẽ chụp show hàng các mẹ.
Chúc mừng ThoGau2011 nhé !
Thể loại phong cảnh mà có cả nhà nữa là thể loại khó thêu lắm ! Chúc mừng ! Chúc mừng !
Nhanh show hình chị ngồi hóng nè

mac_trong
05-10-2012, 01:18 PM
Nếu nó ko ghi code chỉ thì e mang kit + bức đang thêu dở ra cửa hàng thêu để so mầu chỉ cũng đc mà, cửa hàng nào cũng thường có cả bảng code 445 mầu chỉ để so sánh, mất thời gian tí nhưng vẫn ra.
Hoặc nếu shop đó vẫn có kit tương tự thế thì ra mầu chỉ dễ thôi :)

Hehe. Thế ạ. Để em thử xem, cám ơn mẹ nó nhiều nhé!

hana_nguyen
05-10-2012, 02:52 PM
Mình cũng mới tập tành thêu thùa, hôm vừa rùi đi mua đất làm hoa đất sét vô tình biết chỗ bán hoa đất cũng bán tranh thêu mà giá lại hạt dẻ nữa, rẻ hơn cả Ngọc Điểm shop(mình thấy giá ND là tương đối mềm) vì mới mở nên được giảm giá 20% cộng quà tặng, ngoài ra chỗ này bán chỉ thêu DC có 2.5k/ tép thui, tiết kiệm được 500đ. mình rinh được 1 kit bộ gối sofa 3 cái, đã may sẵn thành 3 cái gối, thêu xong mua ruột về nhồi vô là xong, khi mở kit ra mình thấy thay vì dùng bút kẻ sẵn trên vải, hãng này may bằng chỉ màu xanh, chắc thêu xong giặt đi thì thành chỉ trắng, có ai đã thêu gối mà gặp giống mình chưa ạ? à shop này ở địa chỉ 146C Lý chính Thắng - Q3. Mình thấy rẻ nên thông báo cho mọi người biết kiki ^^

ThoGau2011
05-10-2012, 02:54 PM
Chúc mừng ThoGau2011 nhé !
Thể loại phong cảnh mà có cả nhà nữa là thể loại khó thêu lắm ! Chúc mừng ! Chúc mừng !
Nhanh show hình chị ngồi hóng nè

Vâng, cảm ơn chị. Lúc đầu em thêu đc 1 tí cũng nản lắm, vất vào xó rồi, xong khoảng 2 tháng lại lôi ra thêu, thêu đc 1 mảng to thì lại đâm nghiền, cứ muốn thêu cho hết.

lam_vanthuy
05-10-2012, 03:23 PM
Mẹ nào có thừa chỉ không ạ, cho em xin thêm ít chỉ lẻ DMC màu Ecru. Em làm chart ảnh con gái mà thêu tốn quá, cứ mua dần dần vì không thể lạm vào tiền sữa của con mà mua 1 cục luôn được. Sở thích này sao tốn tiền và tốn thời gian mà không dứt ra được thế này.

Mengong
05-10-2012, 03:27 PM
Mẹ nào có thừa chỉ không ạ, cho em xin thêm ít chỉ lẻ DMC màu Ecru. Em làm chart ảnh con gái mà thêu tốn quá, cứ mua dần dần vì không thể lạm vào tiền sữa của con mà mua 1 cục luôn được. Sở thích này sao tốn tiền và tốn thời gian mà không dứt ra được thế này.
Em ơi có mã DMC không em ? Màu Ecru chị lại chả biết là màu gì !
Em dùng kit của những hãng vừa tiền thôi thì chị thấy đây là sở thích ít tốn xiền đấy chứ. Chỉ chị cũng chỉ bán 3k/ 1 con thôi mà

ThoGau2011
05-10-2012, 04:14 PM
http://i224.photobucket.com/albums/dd119/tunglinh177/DSCN1719.jpg
Tác phẩm mới hoàn thành của em đây ạ, mới tắm táp chứ chưa là lượt gì đâu các mẹ ạ. Không biết cái này đóng khung hết bao nhiêu mengong nhỉ?

Me Ca' con
05-10-2012, 04:28 PM
Tác phẩm mới hoàn thành của em đây ạ, mới tắm táp chứ chưa là lượt gì đâu các mẹ ạ. Không biết cái này đóng khung hết bao nhiêu mengong nhỉ?

Ôi, to phết đấy nhờ! Mẹ nó thêu mất bao lâu?

ThoGau2011
05-10-2012, 04:31 PM
Gần 2 tháng mẹ nó ạ, cũng tranh thủ lúc nào con ngủ thì thêu thôi.

Maxo_hn
05-10-2012, 04:49 PM
Chỉ DC bữa trc mình mua 1 bộ 640k mà mấy tuần sau thấy các chị em rủ nhau mua chung có 445k/ bộ thôi tiếc ghê :D

Maxo_hn
05-10-2012, 04:51 PM

Bức này nằm trong bộ 4 bức nhà vườn đấy mình cũng có bộ này và đã động vào 1 bức 1 ít rồi :)

Me Ca' con
05-10-2012, 05:01 PM
Hôm nay lọ mọ vào Hội thêu thùa, tìm được cái link của hãng Riolist mà mình đang thêu 1 kit mới thấy có bao nhiêu kit đẹp, hic, Maxo_hn có biết hàng đặt thì khoảng bao lâu mới có không?

Mengong
05-10-2012, 05:39 PM
Chỉ DC bữa trc mình mua 1 bộ 640k mà mấy tuần sau thấy các chị em rủ nhau mua chung có 445k/ bộ thôi tiếc ghê :D
Mình cũng mua chung bên HTT nhưng đang gặp rủi ro rùi!
Bạn Chủ Top đang lặn không sủi tăm em ơi

Mengong
05-10-2012, 05:42 PM
Gần 2 tháng mẹ nó ạ, cũng tranh thủ lúc nào con ngủ thì thêu thôi.
Gần 2 tháng là ThoGau thêu vẫn nhanh. Chứ mình thì là có mà phải ngâm thêm nữa đấy

Với kích thước: 66x47cm pải ko ThoGau ? Khoảng trên dưới 250k. Còn tùy loại khung và lên khung thì đo đạc lại mới chính xác được mẹ nó à.

giabao_2008
05-10-2012, 11:21 PM
Em dùng kit của những hãng vừa tiền thôi thì chị thấy đây là sở thích ít tốn xiền đấy chứ. Chỉ chị cũng chỉ bán 3k/ 1 con thôi mà
màu trắng đục là màu ecru mẹ nó ạ. màu trắng có mấy mã liền mà

shubi
05-11-2012, 01:08 AM
bức này thêu đau mắt phết mẹ nó nhỉ? chúc mừng mẹ nó đã hoàn thành xong tác phẩm. bức phật bà quan âm ngồi đài sen của em 5 tháng nay mới thêu đc gần nửa.nhìn các mẹ cứ ùn ùn hoàn thành tác phẩm mà em nóng quá đi mất. ngặt nỗi là bức phật bà khủng quá, mãi ko xong.

giabao_2008
05-11-2012, 08:22 AM
em thì bao nhiêu là bức, thêu được 1 ít rồi để đấy, híc. chắc đợt này cố mấy bức cho xong để show hàng khoe các mẹ

lam_vanthuy
05-11-2012, 09:08 AM

Chị ơi, em qua thời thêu kit rồi, giờ đam mê mới của em là thêu ảnh con gái cơ. Màu Ecru là theo mã DMC rồi chị ạ, DMC có 1 số màu code là tên chứ không phải số. Màu của chị là màu gì? Em chuyển chart nhưng nó cho code DMC nên phải mua chứ em nào đã ham hố hàng xịn đâu, em đang tập thêu ảnh con gái mà, nên bức này em dùng chỉ và vải bình thường cũng được, tư vấn em với!

Maxo_hn
05-11-2012, 09:32 AM
Mình cũng mua chung bên HTT nhưng đang gặp rủi ro rùi!
Bạn Chủ Top đang lặn không sủi tăm em ơi

CHị đặt của bạn nào thế chị, đang sủi tăm ah, kinh nhỉ, dạo này e ít vào HTT vì sợ đau ví, để e tìm hiểu xem sao, thế c có mất tiền cọc vào đấy nhiều ko ?

Maxo_hn
05-11-2012, 09:08 PM
Lúc chiều e xem rùi, vụ katrinaphan, em này thì e bị 1 lần trc Tết nên cạch mặt e í ra lâu rồi. Trước em í cứ leo lẻo là gửi mớ kit cho em mà suốt 1 tháng trời em đợi lên đợi xuống ko thấy, đến khi e phải vào HTT post hẳn 1 chủ đề tìm kiếm em í thì e í mới ló mặt ra trả lời hứa gửi, sau đó gửi kit cho em khi nhận kiểm thì bị thiếu 1 kit so với thỏa thuận, gần Tết e ko muốn làm căng và ko muốn sứt mẻ tình chị em trên HTT nên thôi coi như xong. Từ đó cạch mặt luôn, giờ lại có vụ này, đúng là tính tình ko có gì thay đổi. Mà e thấy các chị em khác vào confirm để nhận hàng rồi đó chị, dù muộn nhưng nhận đc hàng còn hơn bị quỵt xù mất chị ạ, chị vào confirm nhận hàng đi kẻo trễ

ThoGau2011
05-11-2012, 10:30 PM
em đang chán quá...................................

Maxo_hn
05-11-2012, 10:40 PM

Mẹ nó sao thế, m cũng đang có chuyện bực mình quá :(

Maxo_hn
05-11-2012, 10:43 PM
Hôm nay lọ mọ vào Hội thêu thùa, tìm được cái link của hãng Riolist mà mình đang thêu 1 kit mới thấy có bao nhiêu kit đẹp, hic, Maxo_hn có biết hàng đặt thì khoảng bao lâu mới có không?

kit Riolis Nga bên Crafthome có nhìu mà mẹ cá con ơi, bên ấy hàng về liên tục nên chắc là ko fai đợi lâu đâu. m cũng thích kit cườm của hãng này lắm

Mengong
05-12-2012, 08:20 AM
Lúc chiều e xem rùi, vụ katrinaphan, em này thì e bị 1 lần trc Tết nên cạch mặt e í ra lâu rồi. Trước em í cứ leo lẻo là gửi mớ kit cho em mà suốt 1 tháng trời em đợi lên đợi xuống ko thấy, đến khi e phải vào HTT post hẳn 1 chủ đề tìm kiếm em í thì e í mới ló mặt ra trả lời hứa gửi, sau đó gửi kit cho em khi nhận kiểm thì bị thiếu 1 kit so với thỏa thuận, gần Tết e ko muốn làm căng và ko muốn sứt mẻ tình chị em trên HTT nên thôi coi như xong. Từ đó cạch mặt luôn, giờ lại có vụ này, đúng là tính tình ko có gì thay đổi. Mà e thấy các chị em khác vào confirm để nhận hàng rồi đó chị, dù muộn nhưng nhận đc hàng còn hơn bị quỵt xù mất chị ạ, chị vào confirm nhận hàng đi kẻo trễ
Chị confirm rồi. Hy vọng em ý không bỏ xót của chị.
Sau vụ này thấy em ý có tiền sử xấu khá nhiều. Vậy mà mấy Mod không biết hay sao mà lại cho em ý lập Topic mua chung thế không biết !

Mengong
05-12-2012, 08:23 AM

Tâm trạng mình cũng đang nặng trĩu. Cố không bộc lộ. Nhưng trong lòng thì cứ như đeo đá ý.

Các chị em nhà ta ơi. Cố gắng lên :p :p :p

ThoGau2011
05-12-2012, 10:46 AM

Tâm trạng mình cũng đang nặng trĩu. Cố không bộc lộ. Nhưng trong lòng thì cứ như đeo đá ý.

Các chị em nhà ta ơi. Cố gắng lên :p :p :p

Chuyện gia đình các mẹ ạ, mệt đầu quá.

giabao_2008
05-12-2012, 11:13 AM
ngày hôm qua em cũng có chuyện bực mình các mẹ ạ, làm ăn buôn bán, nặng đầu kinh khủng.huhuhu

giabao_2008
05-12-2012, 06:39 PM
http://i1220.photobucket.com/albums/dd443/lehatrang201086/20120512_161921-1.jpg khoe với các mẹ nè, bức này ko phải của em, mà là của bà chị em, hết 9 tháng đấy các mẹ ạ, nhìn ở ngoài còn long lanh hơn nhiều

ThoGau2011
05-12-2012, 08:06 PM
http://i1220.photobucket.com/albums/dd443/lehatrang201086/20120512_161921-1.jpg khoe với các mẹ nè, bức này ko phải của em, mà là của bà chị em, hết 9 tháng đấy các mẹ ạ, nhìn ở ngoài còn long lanh hơn nhiều

Chẹp chẹp, đẹp dã man í. Bao giờ mình thêu được bức hoành như này nhỉ?

Maxo_hn
05-13-2012, 12:26 AM

Đẹp quá, bức bát mã màu sắc này treo ở phòng khách thì cứ gọi là hoành, khách đến biết chủ nhà tự thêu thì cứ gọi là phục sát đất, chủ nhà tha hồ mát mặt :D

shopluckyboy_68
05-13-2012, 12:31 AM
Công nhận kỳ công thật và quá đẹp

shubi
05-13-2012, 12:36 AM
uầy, đẹp quá.e lại ham hố rồi các chị ơi.kit này nhiu xìn ha mẹ giabao ơi?

giabao_2008
05-13-2012, 07:42 AM
ảnh nầy là chụp thiếu ánh sáng đấy, chứ treo lên mà chụp thì thôi rồi.em nhìn cũng thèm các mẹ ạ

Rubyscop
05-13-2012, 11:02 AM
Đẹp quá, kỳ công quá, nhìn thế này mình lại thêm quyết tâm, mấy hôm nữa là đc khoe thành quả nho nhỏ của mình rồi :)

Robinson
05-13-2012, 11:08 AM
Trời ơi, nhìn các mẹ khéo tay quá mà thèm, e chỉ mong được 1 góc của các mẹ thôi ạ...

giabao_2008
05-13-2012, 11:43 AM
trời ơi, nhìn các mẹ khéo tay quá mà thèm, e chỉ mong được 1 góc của các mẹ thôi ạ...

mẹ nó ơi, thêu thế này đâu cần khéo tay, chỉ cần kiên trì một chút , đam mê là làm được ngay mẹ nó ạ

Rubyscop
05-13-2012, 12:20 PM
Các mẹ ơi em sốt ruột muốn nhanh nên theo kiểu xuyên táo nhìn hiệu quả thỉ cũng ko kem thêu kiểu / rồi \ nhưng ko biết lên khung có sao ko nhỉ?

giabao_2008
05-13-2012, 01:17 PM
Các mẹ ơi em sốt ruột muốn nhanh nên theo kiểu xuyên táo nhìn hiệu quả thỉ cũng ko kem thêu kiểu / rồi \ nhưng ko biết lên khung có sao ko nhỉ?bây h khách của em toàn thêu xuyên táo thôi,cái bức em mới khoe cũng là xuyên táo đấy, mẹ nó cứ yên tâm mà thêu đi, hihihi

Maxo_hn
05-13-2012, 01:49 PM
GiaBao đóng khung bức bát mã kia hết bn xiền ?? Mình ko khoái đóng khung composit lắm toàn đóng khung gỗ tự nhiên thôi nên tiền khung thường gấp mấy lần tiền kit, hehehe ..
Khung gỗ tự nhiên đắt, nặng và thời gian đóng lâu và kiểu dáng thì rất đơn giản ko có mấy cầu kỳ hay hoa văn gì nhưng đc cái bền và hợp với nội thất đồ gỗ Hoàng Anh Gia Lai :) hoặc nội thất kiểu châu Âu hiện đại.
Khung composit thì kiểu dáng cầu kỳ hoa văn phong phú lại đóng nhanh ko phải chờ đợi và giá thành cũng ko đắt lắm, hợp với nội thất đồ gỗ Đài Loan hoặc các thể loại nội thất sấp gụ tủ chè châu Á or nội thất kiểu hoàng gia sơn son thiếp vàng cổ cổ.

giabao_2008
05-13-2012, 02:20 PM
GiaBao đóng khung bức bát mã kia hết bn xiền ?? Mình ko khoái đóng khung composit lắm toàn đóng khung gỗ tự nhiên thôi nên tiền khung thường gấp mấy lần tiền kit, hehehe ..
Khung gỗ tự nhiên đắt, nặng và thời gian đóng lâu và kiểu dáng thì rất đơn giản ko có mấy cầu kỳ hay hoa văn gì nhưng đc cái bền và hợp với nội thất đồ gỗ Hoàng Anh Gia Lai :) hoặc nội thất kiểu châu Âu hiện đại.
Khung composit thì kiểu dáng cầu kỳ hoa văn phong phú lại đóng nhanh ko phải chờ đợi và giá thành cũng ko đắt lắm, hợp với nội thất đồ gỗ Đài Loan hoặc các thể loại nội thất sấp gụ tủ chè châu Á or nội thất kiểu hoàng gia sơn son thiếp vàng cổ cổ.em đóng hết 1tr9 mẹ nó ạ, năm ngoái có 1tr5 thôi, năm nay lên hẳn 1tr9, năm ngoái em cũng đóng 1 bức y như thế này luôn

Mengong
05-13-2012, 04:38 PM
Các mẹ ơi em sốt ruột muốn nhanh nên theo kiểu xuyên táo nhìn hiệu quả thỉ cũng ko kem thêu kiểu / rồi \ nhưng ko biết lên khung có sao ko nhỉ?
Kiểu xuyên táo là kiểu gì đấy các mẹ ơi ?

giabao_2008
05-13-2012, 05:45 PM
Kiểu xuyên táo là kiểu gì đấy các mẹ ơi ?là kiểu ko dùng khung mà cầm tay như khâu quần áo ý, nhanh hơn thêu bình thường nhiều mẹ nó ạ

Robinson
05-13-2012, 05:47 PM
mẹ nó ơi, thêu thế này đâu cần khéo tay, chỉ cần kiên trì một chút , đam mê là làm được ngay mẹ nó ạ

Tớ ko khéo tay và cũng ko kiên trì được, thế mới chán. Nhìn thấy thành quả của các mẹ, tớ ngưỡng mộ lắm í..

Mengong
05-13-2012, 05:50 PM
Tớ ko khéo tay và cũng ko kiên trì được, thế mới chán. Nhìn thấy thành quả của các mẹ, tớ ngưỡng mộ lắm í..
Cái sự kiên trì vốn là khó. Nhưng mà khi bạn thêu tranh chữ thập thì tự nhiên bạn sẽ rèn được tính kiên trì này .
Bởi khi bắt tay vào làm ai cũng sẽ tự nhiên có cảm hứng, có động lực vì sẽ muốn nhanh có tác phẩm mà !
Bạn cứ thử xem.

là kiểu ko dùng khung mà cầm tay như khâu quần áo ý, nhanh hơn thêu bình thường nhiều mẹ nó ạ

Thế à. Thì mình cũng toàn thêu kiểu này thôi

shubi
05-14-2012, 12:37 AM
là kiểu ko dùng khung mà cầm tay như khâu quần áo ý, nhanh hơn thêu bình thường nhiều mẹ nó ạ
làm quả ảnh minh họa đê mẹ nó ơi. em cũng chưa bít kiểu xuyên táo là kiểu j. cũng chưa hình dung ra đc lun

Maxo_hn
05-14-2012, 07:28 AM
làm quả ảnh minh họa đê mẹ nó ơi. em cũng chưa bít kiểu xuyên táo là kiểu j. cũng chưa hình dung ra đc lun

Kiểu ko dùng khung thì đích thị là kiểu mình hay thêu rồi, trừ những bức khủng long to quá đáng vải nặng quá ko cầm đc tay phải ngồi khung để thêu chứ còn lại tất các bức mình đã hoàn thành đến giờ đều thêu ko khung cả, giờ mới biết nó là thêu xuyên táo :))
Kiểu này thì vải cứ cuộn thành 1 cuộn ở tay trái rồi tay phải cầm kim thêu í các mẹ, thêu đến đâu thì tay trái dỡ vải ra đến đó :))

Me Ca' con
05-14-2012, 08:17 AM
Kiểu ko dùng khung thì đích thị là kiểu mình hay thêu rồi, trừ những bức khủng long to quá đáng vải nặng quá ko cầm đc tay phải ngồi khung để thêu chứ còn lại tất các bức mình đã hoàn thành đến giờ đều thêu ko khung cả, giờ mới biết nó là thêu xuyên táo :))
Kiểu này thì vải cứ cuộn thành 1 cuộn ở tay trái rồi tay phải cầm kim thêu í các mẹ, thêu đến đâu thì tay trái dỡ vải ra đến đó :))

Giờ mới biết cái kiểu mà hầu hết mọi người mình biết, kể cả mình đang thêu là xuyên táo! Mình không chỉ cuộn thành 1 cuộn ở tay trái mà còn xoay linh tinh các hướng cho tiện xuyên táo :rolleyes: và tiết kiệm được khối chỉ thêu :p . Khung cũng có nhưng dùng chẳng quen nên quẳng luôn rồi!
Chúc các mẹ một tuần mới vui vẻ, hiệu quả! (u)

mẹ An Khang
05-14-2012, 09:01 AM
http://hoitheuthua.vn/?tcm=product_detail&cat=23&id=5800
Nhà ta ơi, tớ đang săn mẫu này, mẹ nào biết chỗ nào có mẫu này thì ới tớ nhé, tớ phải mua bằng được vì thích lắm rồi, để treo trong nhà.
tớ cảm ơn!

giabao_2008
05-14-2012, 09:34 AM
với những bức to em thêu xuyên táo nhưng tay trên tay dưới các mẹ ạ,ko quận lại đâu, hị hị tay dưới để chỉnh kim vào đúng ô vải thôi, thấy nhanh hơn nhiều lắm, em thấy khách hàng của em toàn thêu thế, mà toàn là những bức khủng long hơn 2m thôi ạ.

Rubyscop
05-14-2012, 09:44 AM
với những bức to em thêu xuyên táo nhưng tay trên tay dưới các mẹ ạ,ko quận lại đâu, hị hị tay dưới để chỉnh kim vào đúng ô vải thôi, thấy nhanh hơn nhiều lắm, em thấy khách hàng của em toàn thêu thế, mà toàn là những bức khủng long hơn 2m thôi ạ.
Như vậy cần căng khung hả bạn, mình chưa hình dung đc, thêu xuyên táo mà lại tay trên tay dưới?
Ah bạn cho hỏi bức 8 ngựa của bà chị bạn là của hãng nào vậy, mình đang muốn thêu một bức vì tuổi ngựa mà, nhưng thấy nhiều loại quá lại mới thêu chưa có kinh nghiệm, sợ mua phải hàng xấu thì mất công quá. Thanks bạn nhé!

Maxo_hn
05-14-2012, 09:51 AM
Giờ mới biết cái kiểu mà hầu hết mọi người mình biết, kể cả mình đang thêu là xuyên táo! Mình không chỉ cuộn thành 1 cuộn ở tay trái mà còn xoay linh tinh các hướng cho tiện xuyên táo :rolleyes: và tiết kiệm được khối chỉ thêu :p . Khung cũng có nhưng dùng chẳng quen nên quẳng luôn rồi!
Chúc các mẹ một tuần mới vui vẻ, hiệu quả! (u)

Nếu mà xoay cả 4 hướng thì mũi thêu khó mà đều đc lắm, kể cả có cùng /// hay \\\ nhưng độ khéo chỉ của tay thuận nên nếu xoay theo 4 hướng mũi thêu sẽ ko đc đều đẹp, thông thường chỉ xoay theo 2 hướng đối nhau là đẹp nhất thôi mẹ cá ah, vd như Bắc Nam hoặc Đông Tây
Mình có cái khung sắt ngồi và dùng kim 2 đầu thì có thể thêu tay trên tay dưới những bức khủng long đc.
Cơ mà thêu khủng long ngại lắm, mình thêu mấy bức 1 tí nên chưa bức nào hoàn thiện :D từ hồi sinh bé đến h động lại kim chỉ thì chỉ loay hoay mấy bức dang dở vừa tầm va mấy bức đánh nhanh thắng nhanh cho tiện ra lò sản phẩm :))

Me Ca' con
05-14-2012, 10:13 AM
Nếu mà xoay cả 4 hướng thì mũi thêu khó mà đều đc lắm, kể cả có cùng /// hay \\\ nhưng độ khéo chỉ của tay thuận nên nếu xoay theo 4 hướng mũi thêu sẽ ko đc đều đẹp, thông thường chỉ xoay theo 2 hướng đối nhau là đẹp nhất thôi mẹ cá ah, vd như Bắc Nam hoặc Đông Tây
Mình có cái khung sắt ngồi và dùng kim 2 đầu thì có thể thêu tay trên tay dưới những bức khủng long đc.
Cơ mà thêu khủng long ngại lắm, mình thêu mấy bức 1 tí nên chưa bức nào hoàn thiện :D từ hồi sinh bé đến h động lại kim chỉ thì chỉ loay hoay mấy bức dang dở vừa tầm va mấy bức đánh nhanh thắng nhanh cho tiện ra lò sản phẩm :))

Ừ mẹ nó thêu nhiều rồi nên chắc nhiều kinh nghiệm, tớ đây cứ lọ mọ tự thêu nên loay hoay thế đấy! Hôm trước sang shop Mengong nên học thêm được một số kinh nghiệm, hôm nào mẹ nó rảnh thì giao lưu cho tớ mở mang thêm tí nhé!
Tớ cũng chả dám lấy nhiều kit thêu, sợ sao nhãng cái đang làm, bao giờ xong thì sẽ đầu tư tiếp :D

Maxo_hn
05-14-2012, 10:44 AM
Ừ mẹ nó thêu nhiều rồi nên chắc nhiều kinh nghiệm, tớ đây cứ lọ mọ tự thêu nên loay hoay thế đấy! Hôm trước sang shop Mengong nên học thêm được một số kinh nghiệm, hôm nào mẹ nó rảnh thì giao lưu cho tớ mở mang thêm tí nhé!
Tớ cũng chả dám lấy nhiều kit thêu, sợ sao nhãng cái đang làm, bao giờ xong thì sẽ đầu tư tiếp :D

ok có dịp chúng ta giao lưu nhé, tớ cũng thích lắm nhưng sao từ lúc có con nhỏ thấy khó đi đâu đc quá, huhuh ...
Mà tớ mới đăng ký mua 1 cái kéo DIM xịn bên Lala store HTT đấy, hihi, có mấy cái kéo rồi mà vẫn cứ thích bon chen :p

ThoGau2011
05-14-2012, 11:14 AM

Nghe bác tả em mới biết là mình cũng đã từng thêu xuyên táo, :). Nhưng mà em vẫn thích thêu khung hơn, căng ra thêu dễ hơn.

ThoGau2011
05-14-2012, 11:16 AM
ok có dịp chúng ta giao lưu nhé, tớ cũng thích lắm nhưng sao từ lúc có con nhỏ thấy khó đi đâu đc quá, huhuh ...
Mà tớ mới đăng ký mua 1 cái kéo DIM xịn bên Lala store HTT đấy, hihi, có mấy cái kéo rồi mà vẫn cứ thích bon chen :p

Em muốn hỏi chị mấy cái bức của DIM, em thêu thùa khá lâu, nhưng mà toàn dùng hàng Trung Của nên thấy còn gà mờ với mấy loại hàng hiệu đó quá.

giabao_2008
05-14-2012, 11:29 AM
em hêu xuyên táo ko cần khung nhưng tay trên tay dưới, khó miêu tả quá đi, hihi,em xoay bức tranh của em đủ mọi chiều nhưng mà nhìn vẫn thấy đẹp, chắc tại đó là tác phẩm của mình nên thấy thế nào vẫn ưng ý, hihi

giabao_2008
05-14-2012, 11:36 AM
Như vậy cần căng khung hả bạn, mình chưa hình dung đc, thêu xuyên táo mà lại tay trên tay dưới?
Ah bạn cho hỏi bức 8 ngựa của bà chị bạn là của hãng nào vậy, mình đang muốn thêu một bức vì tuổi ngựa mà, nhưng thấy nhiều loại quá lại mới thêu chưa có kinh nghiệm, sợ mua phải hàng xấu thì mất công quá. Thanks bạn nhé!
2 bà chị của em đều thêu bức này, 1 bà thêu của Cherish, 1 bà thêu flowershow. nhìn bức flowershow màu tươi hơn của Cherish, nhưng màu của Cherish nhìn sang hơn. chỉ flowershow to và xù hơn Cherish nhiều.giá cả thì Cherish đắt hơn vài trăm nghìn.bây h có nhiều hãng cho mẹ nó lựa chọn lắm, để an tâm thì tốt nhất mẹ nó mua thứ 1 bức nhỏ của hãng đó, thêu thấy ưng ý hãng nào nhất thì mới nên mua bức khủng long của hãng đó. Vì em thấy nhiều mẹ chót mua bức khủng long rồi thất vọng về chỉ, bỏ đấy ko thêu. Nên phí lắm.

Maxo_hn
05-14-2012, 11:45 AM
Em muốn hỏi chị mấy cái bức của DIM, em thêu thùa khá lâu, nhưng mà toàn dùng hàng Trung Của nên thấy còn gà mờ với mấy loại hàng hiệu đó quá.

Hihi thì hàng hiệu cũng là thêu chữ thập thôi mà, chỉ có chỉ vải xịn hơn thôi :D cái bao bì bên ngoài cũng xịn hơn, chart cũng đẹp, túm lại là tiền nào của nấy mà e.
E vào đây mà chọn kit Dim này: http://www.eksuccessbrands.com/dimensionsneedleworks/productlist.htm?bid=418&page=all
chị mua bên Tỉ Mẩn Lọ Mọ đặt hàng, thì hiện đang giảm 25% so với giá trên web, e thích kit nào cũng có thể order về thêu thử: http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?13171 (ko mua đc giá hàng sale và giá hàng set, chỉ đc giảm 25% so với giá gốc - giá có mầu đen , chứ ko phải giá sale- giá mầu đỏ)
Một khi đã thêu kit xịn rùi thì sẽ ko khoái kit tầu nữa đâu e ah :) Nhưng nhìu mẫu phương đông chỉ Tầu mới có Tây ko có nên mua kit Tầu vẫn đc mà, hì hì

VD gần nhất mình mua kit Dim này nè , đang đợi bữa nào thêu hoàn thiện bớt mấy cái dở dang rùi sẽ thêu bức này để tặng quý cô tuổi hổ trên avatar của mình :))

giabao_2008
05-14-2012, 11:56 AM
http://static.eksuccessbrands.com//ftpImages/65056.jpg[/QUOTE] mẹ nó ơi, nhìn bức này thích quá. em cũng tuổi hổ đây. Mẹ nó thêu nhanh lên rùi show hàng cho mọi người ngắm với

mẹ An Khang
05-14-2012, 12:58 PM
Chả hỉu sao mình cứ thấy kit DIM nó không thật màu, ko thấy đẹp mà các mẹ cứ đặt hàng ầm ầm thế nhỉ?

mẹ An Khang
05-14-2012, 01:06 PM
http://hoitheuthua.vn/?tcm=product_detail&cat=23&id=5800
Nhà ta ơi, tớ đang săn mẫu này, mẹ nào biết chỗ nào có mẫu này thì ới tớ nhé, tớ phải mua bằng được vì thích lắm rồi, để treo trong nhà.
tớ cảm ơn!
Các mẹ xem hộ tớ với, tớ cảm ơn!

Mengong
05-14-2012, 01:12 PM
Các mẹ xem hộ tớ với, tớ cảm ơn!
Nhà mình không có Kit này. Mình cũng chưa thấy Kit này lần nào cả ?

Chả hỉu sao mình cứ thấy kit DIM nó không thật màu, ko thấy đẹp mà các mẹ cứ đặt hàng ầm ầm thế nhỉ?
Kit Dim là Phong cách Âu Châu màu nó thường nhạt nhạt như thế đó.

Đa số dân ta vẫn thích phong cách Á Đông và chuộng Kit Trung Của là thế đấy mẹ An Khang à !

ThoGau2011
05-14-2012, 02:11 PM
Hihi thì hàng hiệu cũng là thêu chữ thập thôi mà, chỉ có chỉ vải xịn hơn thôi :D cái bao bì bên ngoài cũng xịn hơn, chart cũng đẹp, túm lại là tiền nào của nấy mà e.
E vào đây mà chọn kit Dim này: http://www.eksuccessbrands.com/dimensionsneedleworks/productlist.htm?bid=418&page=all
chị mua bên Tỉ Mẩn Lọ Mọ đặt hàng, thì hiện đang giảm 25% so với giá trên web, e thích kit nào cũng có thể order về thêu thử: http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?13171 (ko mua đc giá hàng sale và giá hàng set, chỉ đc giảm 25% so với giá gốc - giá có mầu đen , chứ ko phải giá sale- giá mầu đỏ)
Một khi đã thêu kit xịn rùi thì sẽ ko khoái kit tầu nữa đâu e ah :) Nhưng nhìu mẫu phương đông chỉ Tầu mới có Tây ko có nên mua kit Tầu vẫn đc mà, hì hì

VD gần nhất mình mua kit Dim này nè , đang đợi bữa nào thêu hoàn thiện bớt mấy cái dở dang rùi sẽ thêu bức này để tặng quý cô tuổi hổ trên avatar của mình :))

Đúng là mẫu của DIM nhìn nuột nà, sang hơn hẳn, em mê mẩn quá rồi í.

gr_86
05-14-2012, 03:44 PM
Chào cả nhà, mình nhờ chút xíu nhé, mình cần thanh lý toàn bộ kit thêu chữ thập, có tranh, gối, ví, móc điện thoại nhé. Giảm giá hết cỡ chỉ trong ngày 16/5/2012, cả nhà vào ủng hộ nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/399222-Tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp-g%E1%BB%91i-v%C3%AD-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp-h%C3%A0ng-c%C3%B3-s%E1%BA%B5n-nh%C3%A9-(t%E1%BB%B1-th%C3%AAu-nh%C3%A9)!!!

mẹ An Khang
05-15-2012, 08:52 AM
Chào cả nhà, mình nhờ chút xíu nhé, mình cần thanh lý toàn bộ kit thêu chữ thập, có tranh, gối, ví, móc điện thoại nhé. Giảm giá hết cỡ chỉ trong ngày 16/5/2012, cả nhà vào ủng hộ nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/399222-Tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp-g%E1%BB%91i-v%C3%AD-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp-h%C3%A0ng-c%C3%B3-s%E1%BA%B5n-nh%C3%A9-(t%E1%BB%B1-th%C3%AAu-nh%C3%A9)!!!
Vào trả lời tớ nhé, định mua 2 gối cho 2 con mà chưa tìm được.

gr_86
05-15-2012, 11:46 AM
đà reply cho bạn nhé, gối ko kèm bông đâu nhé ^^
Vào trả lời tớ nhé, định mua 2 gối cho 2 con mà chưa tìm được.

chieuthuy678
05-15-2012, 01:31 PM
Hihi moi nguoi, minh moi chan uot chan rao tham gia hoi, chua co kinh nghiem gi ca, nhung me theu lam, da hoan thanh 02 buc, 1 buc gio hoa mau tim va 1 buc tranh dong ho, gio hoa da dong khung roi, con buc dho thi dang cho di mac ao, moi ruoc ve 1 buc khung tranh phong canh Hac Tien ne, cac chi co kinh nghiem chi minh nen theu tu dau truoc ah? Cam on nhieu lam lam

Mengong
05-15-2012, 02:22 PM
Hihi moi nguoi, minh moi chan uot chan rao tham gia hoi, chua co kinh nghiem gi ca, nhung me theu lam, da hoan thanh 02 buc, 1 buc gio hoa mau tim va 1 buc tranh dong ho, gio hoa da dong khung roi, con buc dho thi dang cho di mac ao, moi ruoc ve 1 buc khung tranh phong canh Hac Tien ne, cac chi co kinh nghiem chi minh nen theu tu dau truoc ah? Cam on nhieu lam lam
Em có tác phẩm rồi thì chụp ảnh show cho mọi người cùng chiêm ngưỡng đê !:

Kinh nghiệm của mình là những bức khủng long thì mình thêu từ góc bên phải và phía dưới thêu lên. thêu được khá khá thì cuộn lại, đính lại để khi mình thêu có lê la, cọ quẹt thì sẽ ko bị bẩn và xơ chỉ.

Me Ca' con
05-15-2012, 04:41 PM
Hôm nay mát giời quá, biết thế trốn làm một buổi sang chơi với Mengong :D

giabao_2008
05-15-2012, 05:35 PM
Còn kinh nghiệm của em khi thêu bức to là đánh dấu hết 2 hoặc 3 màu chỉ rùi thêu hết, rùi lại đánh dấu 3 màu tiếp, cách này của em dễ gây chán vì cứ thêu 1 màu nhiều quá, nhưng mà theo nhiều người từng thêu kiểu này thì như vậy nhanh hơn, với lại dù có bẩn một chút nhưng khi xong mang đi giặt thì cũng sạch bong luôn mà.

mẹ An Khang
05-16-2012, 09:01 AM
Còn kinh nghiệm của em khi thêu bức to là đánh dấu hết 2 hoặc 3 màu chỉ rùi thêu hết, rùi lại đánh dấu 3 màu tiếp, cách này của em dễ gây chán vì cứ thêu 1 màu nhiều quá, nhưng mà theo nhiều người từng thêu kiểu này thì như vậy nhanh hơn, với lại dù có bẩn một chút nhưng khi xong mang đi giặt thì cũng sạch bong luôn mà.
Mình cũng thêu kiểu này, cứ 1 màu chỉ thêu hết 1 loạt xong rồi đổi chỉ khác. Cách này nhìn tranh hơi lởm chởm vì khi chưa hoàn thiện tranh thì chả có hình gì cả, nhìn ko đẹp.

ThoGau2011
05-16-2012, 10:40 AM
Mình cũng thêu kiểu này, cứ 1 màu chỉ thêu hết 1 loạt xong rồi đổi chỉ khác. Cách này nhìn tranh hơi lởm chởm vì khi chưa hoàn thiện tranh thì chả có hình gì cả, nhìn ko đẹp.

em thì hay thêu từng mảng một. thêu hết 1 góc lại lần tiếp.

Mengong
05-16-2012, 10:55 AM
em thì hay thêu từng mảng một. thêu hết 1 góc lại lần tiếp.
Tèn ten kiểu của ThoGau giống với kiểu nhà mình.
Thêu từng mảng một sẽ nhìn thấy luôn thành quả. có vẻ hấp dẫn hơn :p

Mengong
05-16-2012, 10:58 AM
Hôm nay mát giời quá, biết thế trốn làm một buổi sang chơi với Mengong :D

Thi thoảng mẹ Cá trốn được thì ghé qua cùng thêu nhé!

ThoGau2011
05-16-2012, 02:11 PM
Tèn ten kiểu của ThoGau giống với kiểu nhà mình.
Thêu từng mảng một sẽ nhìn thấy luôn thành quả. có vẻ hấp dẫn hơn :p

Mà lại ko bị bỏ xót ô nào, nhìn đỡ rối mắt hơn.

Maxo_hn
05-16-2012, 06:57 PM
2 hôm nay mất mạng ko vào 888 chuyện với mọi ng đc, lại có tí time để thêu nên mấy hôm nữa là có thể khoe bức đánh nhanh thắng nhanh săp hoan thiện của m rồi :)) , còn 1 loạt back thôi là xong :)

honganh686
05-16-2012, 07:00 PM
Mình cũng thích tranh thêu CT, mình có một bức Quan Âm Bồ Tát mà thêu mãi chưa xong, vào đây học hỏi các mẹ lấy tinh thần thêu tiếp nào.

honganh686
05-16-2012, 07:04 PM
Bây giờ e mới bít chị chủ top bán kit thêu, e mua ở ngoài bức Quan Âm hơn 600k lận, của hãng Cherish chị ạ.

Rubyscop
05-16-2012, 07:42 PM
2 hôm nay mất mạng ko vào 888 chuyện với mọi ng đc, lại có tí time để thêu nên mấy hôm nữa là có thể khoe bức đánh nhanh thắng nhanh săp hoan thiện của m rồi :)) , còn 1 loạt back thôi là xong :)
Thêu back là gì hả mẹ nó?"...............

Mengong
05-16-2012, 08:56 PM
Bây giờ e mới bít chị chủ top bán kit thêu, e mua ở ngoài bức Quan Âm hơn 600k lận, của hãng Cherish chị ạ.
Wellcom bạn nhập hội !
Hãng cherish đắt mà bạn. Hiện nhà mình cũng không có bức này. Nên ko biết mà so giá cho bạn được.
Cố lên để nhanh cho ra lò bạn nhé !

Mengong
05-16-2012, 09:00 PM
Thêu back giống như khâu đột bạn nhé ! Thường thường thì những đường viền của hoa, lá, cành. Muốn nó nét hơn thì sẽ thêu back (ki hiệu thêu back này ở trong kit thêu trông như những nét thẳng ý bạn à).
Nếu bạn đang thêu 3 sợi chỉ (11ct) thì khi thêu bách chỉ dùng 2 sợi thôi

Mengong
05-16-2012, 09:01 PM

Không mò vào đây thì thêu được nhiều hơn. chuẩn luôn :p. Vào đây bala cũng cuốn hút lắm cơ

Maxo_hn
05-16-2012, 09:19 PM

Mũi back là mũi viền nhằm tô đậm nội dung của các chi tiết, thường được thêu cuối cùng trc khi hoàn thiện tranh thêu đó bạn :)

giabao_2008
05-17-2012, 07:20 AM
chúc cả nhà ngày mới tốt lành.. còn em thì chả tốt lành gì cả, mới sáng ra mà cánh tay phải nhức quá

zetafashion
05-17-2012, 08:25 AM
Hôm nay mình mới biết có loại tranh này. Sao lại gọi là Tranh Thêu Chữ Thập nhỉ? Chỉ là tranh thêu thôi chứ?

Maxo_hn
05-17-2012, 09:14 AM
Hôm nay mình mới biết có loại tranh này. Sao lại gọi là Tranh Thêu Chữ Thập nhỉ? Chỉ là tranh thêu thôi chứ?

Tranh thêu mũi thường khác tranh thêu chữ thập bạn nhé (stitch và cross stitch). Tên sao thì nó vậy nghĩa là thêu thường là thêu mũi lên xuống k đều nhau , còn thêu chữ thập là kiểu thêu bắt buộc phải có hình chữ X và phạm vi chữ X trong 1 ô vuông đều nhau, ko thể thêu đè như kiểu thêu bt đc :) khái niệm đơn giản là vậy, còn phức tạp hơn thì có nhiều kiểu nhiều mũi đặc biệt trong các kiểu thêu nữa :)

zetafashion
05-17-2012, 09:35 AM
Cảm ơn bạn nhiều. Giờ mình đã hiểu.

mẹ An Khang
05-17-2012, 10:32 AM
Haha... em vừa tìm thấy bạn hàng xóm có cùng chung niềm đam mê: thêu chữ thập!

Mengong
05-17-2012, 10:58 AM
Chào bạn Zeta ! Dạo này bận quá mình không vào box nhạc Trịnh của bạn !

Mengong
05-17-2012, 11:00 AM
Haha... em vừa tìm thấy bạn hàng xóm có cùng chung niềm đam mê: thêu chữ thập!
Thế thì còn gì bằng. ở đây thì buôn dưa với chị em .
Còn về nhà lại có hàng xóm lê na cùng. :p

giabao_2008
05-17-2012, 12:34 PM
chồng em thì bảo, anh sợ nghe em nói điện thoại, vì chủ đề buôn điện thoại của em là toàn thêu thùa. có bà chị trên lai châu, ngày nào 2 chị em cũng vừa thêu vừa buôn điện thoại.:D.

Rubyscop
05-17-2012, 01:00 PM
khoe với các mẹ, em vừa hoàn thành tối qua, đây có thể coi là tác phẩm đầu tay của mình, trên chart có hướng dẫn thêu back nhưng mình thấy ko đẹp nên thôi, bức này đóng khung hết bao nhiêu xin vậy mengong, chỗ bạn có bức sen hồng nào ko mình muốn thêu tặng mẹ.

http://i1220.photobucket.com/albums/dd449/Rubyscop/securedownload.jpg

Rubyscop
05-17-2012, 01:02 PM
Oài, sao ko thấy hình gì hết vậy????

Mengong
05-17-2012, 01:14 PM
khoe với các mẹ, em vừa hoàn thành tối qua, đây có thể coi là tác phẩm đầu tay của mình, trên chart có hướng dẫn thêu back nhưng mình thấy ko đẹp nên thôi, bức này đóng khung hết bao nhiêu xin vậy mengong, chỗ bạn có bức sen hồng nào ko mình muốn thêu tặng mẹ.

Ông thần tài này ôm cục vàng bự quá,,bức này nhìn vui ghê á mẹ nó à.
khung này khoảng khoảng 150k/.
Mình sẽ lựa vài bức Sen hồng rồi up lên nhé.

@Thấy hình rồi mẹ nó à. Mỗi tội tải hơi bị lâu. chắc là mẹ nó không zise nhỏ lại rùi

Mengong
05-17-2012, 01:22 PM
Sen này mẹ nó này
Của Tang Tang là 290k
Của Pinko là 270k
QQ là 300k

Mengong
05-17-2012, 01:31 PM
Em xem vài bức tranh sen này nhé
Angel PC123 11CT122x40 : Giá là 350k

Tangtang TD822 11CT213x70 ; Giá là 500k

Tangtang TD148 11CT125x52 : 250k

Tangtang TD483 11CT58x82: 160k

Mengong
05-17-2012, 01:42 PM
http://muabantranhtheu.com/sites/default/files/imagecache/product/1317109547_QQ9119_52x74%20cm_210_L%E1%BB%8D%20hoa% 20sen.jpg
1.Angel H099 11CT50x70: 280k
2.ZAH066 74 X 52 cm :Giá :230.000đ

Rubyscop
05-17-2012, 02:58 PM
Nhiều quá, ko biết chọn cái nào nữa, mà chồng e đang kịch liệt phản đối vụ thuê thùa này ko muốn vợ tiếp tục :(

ThoGau2011
05-17-2012, 02:59 PM

Thêu back thì nó mới nhấn điểm cần nhấn chứ. Chị cứ thử thêu lên xem có khác không?

Mengong
05-17-2012, 03:17 PM
Nhiều quá, ko biết chọn cái nào nữa, mà chồng e đang kịch liệt phản đối vụ thuê thùa này ko muốn vợ tiếp tục :(
he he Vẫn còn nữa cơ đấy.
Khi nào ax nguôi nguôi thì mẹ nó lựa lại nhé !

Mengong
05-17-2012, 03:19 PM
Thêu back thì nó mới nhấn điểm cần nhấn chứ. Chị cứ thử thêu lên xem có khác không?
Đúng đấy lúc mình back thì cứ thấy kiểu gì ý, có vẻ không ổn.
Nhưng lên tranh thì sẽ đẹp hơn hẳn là ko back đấy mẹ nó à !

Maxo_hn
05-17-2012, 03:55 PM

Mr Thần Tài này phúc hậu quá, treo ở phòng khách thì thịnh vượng lắm ^^ như bức này mình thấy các chi tiết và mầu sắc khá rõ ràng phân biệt rồi nên cứ thế này ko cần back cũng đc í, nếu mẹ nó ko thích back hoặc thấy back ko đẹp thì thôi cũng đc mà ko sao đâu, mình thấy vậy là rõ đẹp rùi :) vì mầu sắc các vùng rất rõ nét ko bị lẫn vào nhau nên hoàn toàn có thể ko cần xài đến back

mẹ An Khang
05-18-2012, 08:54 AM

Ngưỡng mộ quá! Tác phẩm đầu tay mà đã nét thế này rồi á? Bức này mẹ nó thêu mất bao lâu vậy?

mẹ An Khang
05-18-2012, 08:58 AM
Em xem vài bức tranh sen này nhé
Angel PC123 11CT122x40 : Giá là 350k

Tangtang TD822 11CT213x70 ; Giá là 500k

Tangtang TD148 11CT125x52 : 250k

Tangtang TD483 11CT58x82: 160k
Bức cuối cùng đẹp quá! nhưng em ko thích chữ Tàu.

Maxo_hn
05-18-2012, 09:02 AM
Nói đến sen mình cũng có kit này mà chưa thêu đang làm của để dành nè :
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2012/01/tranh-theu-chu-thap-HH-164.jpg

Rubyscop
05-18-2012, 09:36 AM
Mr Thần Tài này phúc hậu quá, treo ở phòng khách thì thịnh vượng lắm ^^ như bức này mình thấy các chi tiết và mầu sắc khá rõ ràng phân biệt rồi nên cứ thế này ko cần back cũng đc í, nếu mẹ nó ko thích back hoặc thấy back ko đẹp thì thôi cũng đc mà ko sao đâu, mình thấy vậy là rõ đẹp rùi :) vì mầu sắc các vùng rất rõ nét ko bị lẫn vào nhau nên hoàn toàn có thể ko cần xài đến back
Mình nghĩ giống y bạn nên mới ko muốn thêu back, nhưng ngắm nghía một hồi thì qđ thêu back phần mũ của Ông thì thấy nét hơn.

Rubyscop
05-18-2012, 09:41 AM
Ngưỡng mộ quá! Tác phẩm đầu tay mà đã nét thế này rồi á? Bức này mẹ nó thêu mất bao lâu vậy?
Mất gần 1 tháng bạn ah, vì mình đang ở nhà rỗi việc ban ngày các con đi học cả nên có thời gian và quan trọng là đang nghiện nặng :)

Rubyscop
05-18-2012, 09:43 AM
Nói đến sen mình cũng có kit này mà chưa thêu đang làm của để dành nè :
http://tranhchuthap.com/wp-content/uploads/2012/01/tranh-theu-chu-thap-HH-164.jpg
Bức này trông mờ ảo, bảng lảng liên tương đến sen Hồ Tây ý nhỉ (mình chưa bao giờ ngắm sen Hồ Tây :))

ThoGau2011
05-18-2012, 10:13 AM
Em đang thêu một lọ hoa mà cái vải màu đen, nhìn toét hết cả mắt mặc dù đã chấm bằng bút màu bạc. Có bác nào có kinh nghiệm thêu trên vải đen chỉ cho em vài kinh nghiệm ạ.

Maxo_hn
05-18-2012, 10:27 AM
Em đang thêu một lọ hoa mà cái vải màu đen, nhìn toét hết cả mắt mặc dù đã chấm bằng bút màu bạc. Có bác nào có kinh nghiệm thêu trên vải đen chỉ cho em vài kinh nghiệm ạ.

Vải đen với đỏ thì kinh nghiệm là nên kẻ ô kô nên chấm mẹ nó ah, vì mầu đen mà lại chấm chấm thì chỉ có nc toét mắt thôi hihihi. Mà kẻ ô thì dùng loại bút đầu to , kẻ 2 lần đè lên nhau cho rõ mẹ nó nhé, ko là nhìn ô này lộn ô khác đấy, mình thì toàn thêu aida xanh nhạt, vàng nhạt, ecru, trắng tinh, trắng ngà , kim tuyến .. túm lại là mấy cái tông mầu sáng sủa, chứ ko dám mon men sang aida đen với đỏ, mặc dù của nả cũng tích trữ kha khá kit với vải aida 2 mầu này, nhưng thôi để đến khi nào già mắt đeo kính lão rồi mần cái mớ đấy cả thể :))))))))))))))))))

ThoGau2011
05-18-2012, 10:51 AM
Vải đen với đỏ thì kinh nghiệm là nên kẻ ô kô nên chấm mẹ nó ah, vì mầu đen mà lại chấm chấm thì chỉ có nc toét mắt thôi hihihi. Mà kẻ ô thì dùng loại bút đầu to , kẻ 2 lần đè lên nhau cho rõ mẹ nó nhé, ko là nhìn ô này lộn ô khác đấy, mình thì toàn thêu aida xanh nhạt, vàng nhạt, ecru, trắng tinh, trắng ngà , kim tuyến .. túm lại là mấy cái tông mầu sáng sủa, chứ ko dám mon men sang aida đen với đỏ, mặc dù của nả cũng tích trữ kha khá kit với vải aida 2 mầu này, nhưng thôi để đến khi nào già mắt đeo kính lão rồi mần cái mớ đấy cả thể :))))))))))))))))))

Lần trước em thêu cái bức tân lang, lân nương trên nền vải đỏ còn thấy nó dễ nhìn, sang cái màu đen này thấy nản quá đi mất.

giabao_2008
05-18-2012, 11:33 AM
Lần trước em thêu cái bức tân lang, lân nương trên nền vải đỏ còn thấy nó dễ nhìn, sang cái màu đen này thấy nản quá đi mất.ẹc ,mấy lần thêu bức nền đen rùi, bây h em sợ lắm rồi ạ, mắt thì cận, còn bị quáng gà, ôi thôi cứ goi là chả nhìn thấy gì

Maxo_hn
05-18-2012, 12:23 PM
Mấy bức nền đen của mình toàn sen với hạc khủng long tầm 2m nên chả dám sớ rớ :)) đợi già về hưu có time mí chiến đc hihi, giờ con nhỏ chịu chít

ThoGau2011
05-18-2012, 02:28 PM
ẹc ,mấy lần thêu bức nền đen rùi, bây h em sợ lắm rồi ạ, mắt thì cận, còn bị quáng gà, ôi thôi cứ goi là chả nhìn thấy gì

Thêu nhầm mất 10 ô, ôi trời ơi là trời!

ThoGau2011
05-18-2012, 02:29 PM
Mấy bức nền đen của mình toàn sen với hạc khủng long tầm 2m nên chả dám sớ rớ :)) đợi già về hưu có time mí chiến đc hihi, giờ con nhỏ chịu chít

Cái bức của em có 37x52 mà em đã thấy sợ rồi, thế mà 2m chắc em bỏ luôn cho xong.

mẹ An Khang
05-18-2012, 04:15 PM
Mất gần 1 tháng bạn ah, vì mình đang ở nhà rỗi việc ban ngày các con đi học cả nên có thời gian và quan trọng là đang nghiện nặng :)
Cái bức đầu tay của mình cỡ 18x18 thôi, vậy mà mình mất tháng rưỡi với nó đấy, ặc...
Chỉ tranh thủ thêu buổi trưa thôi, với cả tại con bé bán tranh nó kẻ nhầm ô nên mình cũng bị thêu lệch, phải thêu lại một ít.

mẹ An Khang
05-21-2012, 03:51 PM
Nhà mình tuần này ỉu xìu vậy? Lên nào...........

Mengong
05-21-2012, 04:09 PM
Lên thì lên nào !
Chắc là các mẹ đang mải miết thêu, để nhanh cho ra lò tác phẩm ý đấy mà !

phuongthao17_03
05-21-2012, 04:29 PM
Mengong ơi, em chưa thêu chữ thập nhưng tình hình là xong bức tranh ruy băng rùi, hnaof lấy khung về em khoe ạ. Sẽ cố gắng cho ra đời tácp hẩm thêu chữ thập, nhiều mẹt hêu đẹp quá :)

Maxo_hn
05-21-2012, 08:59 PM
Mệt quá các mẹ ah, tuần này chắc ko có hứng mà thêu thùa rùi :(

ThoGau2011
05-21-2012, 10:14 PM
Mệt quá các mẹ ah, tuần này chắc ko có hứng mà thêu thùa rùi :(

Em cũng vậy, 2 ngày nay trưa ăn bún, tối ăn bún mà chẳng thấy đói, thêu thùa cũng bỏ đấy rồi.

giabao_2008
05-22-2012, 08:29 AM
ơ, vậy mà mấy hum nay em lại có hứng thêu cái mẹ ạ, cố lấy mấy bức để tặng cho ku em em về nhà mới.hihi, cố lên nào

mẹ An Khang
05-22-2012, 09:55 AM
Đợi xong bức đồng hồ này, mình phải thêu mấy bức đánh nhanh thắng nhanh mới được

Mengong
05-22-2012, 10:48 AM
Mình có món mới. Mời cả nhà nghía qua nhé :
Thêu len vừa dễ lại nhanh cho ra sp

- https://picasaweb.google.com/100779064851634300010

- http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-B%C3%A1n-K%C3%ADt-tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp/page6

- http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-B%C3%A1n-K%C3%ADt-tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp

me Gia Hung
05-22-2012, 03:46 PM
Thay cac bac xom^ vu tranh theu nay em cung muon gia nhap hoi, e thik theu tranh lam, e cung theu dc 2 buc roi ne, 2 buc 50x50 thoi. Nhung gio em tham nen dang theu buc to qua, dai tan 2m, moi dc 1/3 cac bac a, hem bit bh xong, huhu :(

Me Ca' con
05-23-2012, 08:24 AM

- http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-B%C3%A1n-K%C3%ADt-tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp/page6

- http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-B%C3%A1n-K%C3%ADt-tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp

Hay quá, chị sẽ chọn mấy mẫu hộp giấy ăn nhé! Cái hình con bò sữa đáng yêu nhỉ!

Me Ca' con
05-23-2012, 08:26 AM
Thay cac bac xom^ vu tranh theu nay em cung muon gia nhap hoi, e thik theu tranh lam, e cung theu dc 2 buc roi ne, 2 buc 50x50 thoi. Nhung gio em tham nen dang theu buc to qua, dai tan 2m, moi dc 1/3 cac bac a, hem bit bh xong, huhu :(

Mẹ này chịu khó ghê! Toàn bức hoành tráng cả! Tớ thêu 50x50 còn trả biết bao giờ xong :))

Mengong
05-23-2012, 09:15 AM
me Gia Hung có tác phẩm rồi thì show lên cho bà con nghía với nào !

Mengong
05-23-2012, 09:21 AM

Hay quá, chị sẽ chọn mấy mẫu hộp giấy ăn nhé! Cái hình con bò sữa đáng yêu nhỉ!
Vâng ! Hình bò sữa trông vừa ngộ nghĩnh vừa yêu yêu. Mà cái này làm nhanh lắm chị ạ. Làm tập trung thì chỉ cần 1 ngày là xong rồi. Làm từ từ thì cũng 3 ngày là xong ngay.
@ Chị ơi chị chọn mẫu nào thì chọn hình hoặc mã cho em biết với nhé !
Thanks chị !

Me Ca' con
05-23-2012, 09:34 AM
Vâng ! Hình bò sữa trông vừa ngộ nghĩnh vừa yêu yêu. Mà cái này làm nhanh lắm chị ạ. Làm tập trung thì chỉ cần 1 ngày là xong rồi. Làm từ từ thì cũng 3 ngày là xong ngay.
@ Chị ơi chị chọn mẫu nào thì chọn hình hoặc mã cho em biết với nhé !
Thanks chị !

Thôi để từ giờ tới cuối tuần chị qua chọn! Nhìn thì thấy nhiều cái đẹp quá! Em nhập về nhiều hàng thú vị nhỉ? Chị thích cả cái túi xách có hình bé gái đeo nơ nữa!

Mengong
05-23-2012, 10:40 AM

Thôi để từ giờ tới cuối tuần chị qua chọn! Nhìn thì thấy nhiều cái đẹp quá! Em nhập về nhiều hàng thú vị nhỉ? Chị thích cả cái túi xách có hình bé gái đeo nơ nữa!

OK ! hôm nào chị qua chọn nhé !

me Gia Hung
05-23-2012, 02:22 PM
me Gia Hung có tác phẩm rồi thì show lên cho bà con nghía với nào !

em up san pham len cac bac cham diem cho em voi, ma e cha bit up the nao, anh to qua :P

http://nm3.upanh.com/b2.s26.d1/796d180a3780b9926dce32b315b8251d_45108523.copyofim g1392.jpg
http://nm4.upanh.com/b3.s1.d4/0eddcb0c3b70c437661b1c49a5b0f8f1_45109674.36258bin hhoamuonmau61x53179.jpg

Mengong
05-23-2012, 02:51 PM
em up san pham len cac bac cham diem cho em voi, ma e cha bit up the nao, anh to qua :P

http://nm3.upanh.com/b2.s26.d1/796d180a3780b9926dce32b315b8251d_45108523.copyofim g1392.jpg

http://nm4.upanh.com/b3.s1.d4/0eddcb0c3b70c437661b1c49a5b0f8f1_45109674.36258bin hhoamuonmau61x53179.jpg
Bức đầy tiên Cute quá :p

Còn bức bình hoa này là khó thêu lắm đấy.
Mẹ nó thêu được bức này là hơi bị đáng nể đấy nha !
@ chị Mẹ Cá con cũng đang thêu bức này đấy me Gia Hung à.

me Gia Hung
05-23-2012, 03:34 PM

Hi` em theu buc hoa dau tien day, di Mong Cai mua ve, cha ai huong dan e cu tu mo`, xong con nha em thich buc 2 dua be kute kia nen e theu.
Chi Me Ca' con oi theu buc hoa nhanh len, treo o phong khach dep lam, ai cung khen ne`:)
Toi ve nha an com xong thi e theu buc Cong^, con trua o cquan em k ngu e theu buc Sen, e dang phan dau xong buc Sen trc khi e de? :) Con buc Cong thi hem bit bao h mi' xong :(

Me Ca' con
05-23-2012, 03:50 PM

Hừ hừ, Mengong hơi nhầm một tí, chị thêu bức tương tự như thế thôi, bức của chị phối màu hơi loạn xạ mà mắt mẹ cháu thì tệ lắm! Mẹ Gia Hưng chịu khó lần về mấy trang trước mình có chụp ảnh đấy, cũng cố gắng lắm để được trưng, để được khen như các mẹ nhưng chắc cũng còn lâu phết :D

Mengong
05-23-2012, 04:22 PM
Hừ hừ, Mengong hơi nhầm một tí, chị thêu bức tương tự như thế thôi, bức của chị phối màu hơi loạn xạ mà mắt mẹ cháu thì tệ lắm! Mẹ Gia Hưng chịu khó lần về mấy trang trước mình có chụp ảnh đấy, cũng cố gắng lắm để được trưng, để được khen như các mẹ nhưng chắc cũng còn lâu phết :D

ý ý đừng có mà đấm em nha !
Nhìn kỹ kỹ lại rùi, có hơi khác khác tí.
Tại chị cho em nhìn có mỗi một buổi lên nhớ chưa kỹ đấy mà.
@ Chị ơi chị chon kít len tại trang này giùm em nhé !
Trang kia là để bán buôn, khách phải Order sau 10 - 15 ngày mới có ạ.
http://s153.photobucket.com/albums/s240/TranDong57/Theu%20len/?start=all
Còn trang này chị Order là có ngay trong ngày, trậm nhất là ngày hôm sau có luôn chị nhé !

Me Ca' con
05-23-2012, 04:50 PM
ý ý đừng có mà đấm em nha !
Nhìn kỹ kỹ lại rùi, có hơi khác khác tí.
Tại chị cho em nhìn có mỗi một buổi lên nhớ chưa kỹ đấy mà.
@ Chị ơi chị chon kít len tại trang này giùm em nhé !
Trang kia là để bán buôn, khách phải Order sau 10 - 15 ngày mới có ạ.
Còn trang này chị Order là có ngay trong ngày, trậm nhất là ngày hôm sau có luôn chị nhé !

Ồ thế em không có ngay ở cửa hàng à, chị tính qua đó chọn cho dễ :D
Thế tạm thời order cái hộp hình con mèo và hộp hình con khủng long nhé!

Mengong
05-23-2012, 05:21 PM
Ồ thế em không có ngay ở cửa hàng à, chị tính qua đó chọn cho dễ :D
Thế tạm thời order cái hộp hình con mèo và hộp hình con khủng long nhé!
OK ! Thanhks chị. ở nhà em hiện mới chỉ có vài mẫu thôi.
Nhiều lắm chị ạ . Em tính nhập từ từ.

mẹ An Khang
05-24-2012, 09:08 AM
Chào buổi sáng cả nhà, chúc cả nhà vui vẻ, dẻo tay thêu trong hôm nay nha!
@mengong: chị ơi, em chả biết kẻ dòng thế nào cho cân cả, thế là gập tư mảnh vải rồi căn bức tranh vào chính giữa, chị có cách nào kẻ nhanh hơn không, chỉ em với!

giabao_2008
05-24-2012, 09:22 AM
@mengong: chị ơi, em chả biết kẻ dòng thế nào cho cân cả, thế là gập tư mảnh vải rồi căn bức tranh vào chính giữa, chị có cách nào kẻ nhanh hơn không, chỉ em với!

chỉ có cách tìm tâm tranh rùi tìm tâm vải,, từ đó đếm ô theo đường chéo hình vuông rùi kẻ ạ, híc

me Gia Hung
05-24-2012, 09:47 AM
hihi chúc cả nhà ngày mới như ý và tốt lành nhé, đợt vừa rồi e đang nghén ngẩm nên chả thêu đc gì, từ lúc vào topic này đọc, thấy các bác buôn bán vui quá, em lại có hứng thêu thùa nè, phải tăng tốc thôi, xong còn đc show hàng :)

Mengong
05-24-2012, 09:54 AM
Lần sau mẹ nó nhắc mình kẻ nhé ! Mình cũng quên với lại cứ nghĩ mọi người kẻ ngon lành.
Không cần phải gập tư đâu mẹ nó nhé .
Chỉ cần gập đôi, đánh dấu tại đó và nhìn vào chart xem điểm hàng/ cột lùi sang trái hay sang phải mấy ô stich nhỏ, rồi bạn kẻ luôn cột hay hàng đó và nhớ điền luôn số cột/hàng đấy vào cho khỏi nhầm. sau đó cứ thế tiếp tục 10 stichs và kéo thẳng xuống. Làm mạnh tay là tự nó sẽ thẳng mà, càng nhẹ nhàng và rón rén nó càng bị lệch đấy ạ.
Chiều nay là có Đào Tím cho mẹ nó rồi hay mình kẻ sẵn đào tím bạn thêu trước.
À hay chiều bạn rẽ vào nhà mình tí . gần nhà mình cách 10m đậu được 4 bánh của bạn đó

ThoGau2011
05-24-2012, 10:07 AM
Ôi mấy hôm nay em nản quá, chẳng thiết tha gì thêu thùa cả. Tình hình là em nghỉ ở nhà 1 năm với con rồi. Mấy hôm nữa con em tròn 1 tuổi, mẹ chồng thấy ở nhà nhiều nên khó chịu hay sao í (mặc dù bà cũng chẳng trông được cháu). Đang đau đầu vì tiền và muốn đi làm quá các mẹ ạ (xin lỗi các mẹ, em hơi lạc đề).

Mengong
05-24-2012, 10:12 AM
Ôi mấy hôm nay em nản quá, chẳng thiết tha gì thêu thùa cả. Tình hình là em nghỉ ở nhà 1 năm với con rồi. Mấy hôm nữa con em tròn 1 tuổi, mẹ chồng thấy ở nhà nhiều nên khó chịu hay sao í (mặc dù bà cũng chẳng trông được cháu). Đang đau đầu vì tiền và muốn đi làm quá các mẹ ạ (xin lỗi các mẹ, em hơi lạc đề).
Nhà mẹ nó ở đâu thê nhỉ ?
Hay là bán Tranh Thêu chữ thập đeeeeeeeeee. Kiếm thêm tí, nhúc nhắc tí cho vui
Mẹ nó vào đây thử xem nhé!
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-Tranh-Th%C3%AAu-Ch%E1%BB%AF-Th%E1%BA%ADp-Ni%E1%BB%81m-%C4%91am-m%C3%AA-c%E1%BB%A7a-ch%E1%BB%8B-em-ph%E1%BB%A5-n%E1%BB%AF?p=9411158#post9411158

Mengong
05-24-2012, 10:13 AM
hihi chúc cả nhà ngày mới như ý và tốt lành nhé, đợt vừa rồi e đang nghén ngẩm nên chả thêu đc gì, từ lúc vào topic này đọc, thấy các bác buôn bán vui quá, em lại có hứng thêu thùa nè, phải tăng tốc thôi, xong còn đc show hàng :)
Nghén ngẩm mùa hè này mệt lắm. Nhưng may mắn mai mốt sinh nở lại mát mẻ. Cố lên mẹ nó nhé !

me Gia Hung
05-24-2012, 10:38 AM
Nghén ngẩm mùa hè này mệt lắm. Nhưng may mắn mai mốt sinh nở lại mát mẻ. Cố lên mẹ nó nhé !
Em cảm ơn chị Mengong đã động viên em, em đang cố gắng để ngày nào cũng vui tươi ko bị mệt mỏi gì.
Chỗ chị có nhiều tranh xinh nhỉ, e thêu xong bức Sen e qua chỗ chị xem nhé, zeee
Mà chị có đăng trên fb ko vậy, để em vào like :)

mẹ An Khang
05-24-2012, 12:22 PM
Lần sau mẹ nó nhắc mình kẻ nhé ! Mình cũng quên với lại cứ nghĩ mọi người kẻ ngon lành.
Không cần phải gập tư đâu mẹ nó nhé .
Chỉ cần gập đôi, đánh dấu tại đó và nhìn vào chart xem điểm hàng/ cột lùi sang trái hay sang phải mấy ô stich nhỏ, rồi bạn kẻ luôn cột hay hàng đó và nhớ điền luôn số cột/hàng đấy vào cho khỏi nhầm. sau đó cứ thế tiếp tục 10 stichs và kéo thẳng xuống. Làm mạnh tay là tự nó sẽ thẳng mà, càng nhẹ nhàng và rón rén nó càng bị lệch đấy ạ.
Chiều nay là có Đào Tím cho mẹ nó rồi hay mình kẻ sẵn đào tím bạn thêu trước.
À hay chiều bạn rẽ vào nhà mình tí . gần nhà mình cách 10m đậu được 4 bánh của bạn đó

Ở chỗ dê núi Ninh Bình ý hả, nhưng mà em đi 4 bánh ngại lượn lờ lắm, thôi để hôm nào em chuyển 2 bánh sẽ đến thăm hỏi bác sau nhé, vụ tiền nong em không quên đâu ;)

ThoGau2011
05-24-2012, 01:53 PM
Nhà mẹ nó ở đâu thê nhỉ ?
Hay là bán Tranh Thêu chữ thập đeeeeeeeeee. Kiếm thêm tí, nhúc nhắc tí cho vui
Mẹ nó vào đây thử xem nhé!
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-Tranh-Th%C3%AAu-Ch%E1%BB%AF-Th%E1%BA%ADp-Ni%E1%BB%81m-%C4%91am-m%C3%AA-c%E1%BB%A7a-ch%E1%BB%8B-em-ph%E1%BB%A5-n%E1%BB%AF?p=9411158#post9411158

Bên nhà em chắc ko bán được vì em đếm cùng lắm được khoảng chục người thêu món này, mà mỗi người thêu 1 bức nhanh cũng 1 tháng, lâu mấy tháng, thế thì khó bán lắm chị ạ.

Mengong
05-24-2012, 03:40 PM
Em cảm ơn chị Mengong đã động viên em, em đang cố gắng để ngày nào cũng vui tươi ko bị mệt mỏi gì.
Chỗ chị có nhiều tranh xinh nhỉ, e thêu xong bức Sen e qua chỗ chị xem nhé, zeee
Mà chị có đăng trên fb ko vậy, để em vào like :)
Chị không có trang fb.
Em ghé vào đây. up bài cho chị cho nó xôm nhé !
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-B%C3%A1n-K%C3%ADt-tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp
Hôm nào ghé chị, chị em mình bà 888 về tranh thêu và xem có rinh được mẫu nào ko nha ?

Mengong
05-24-2012, 03:41 PM
Bên nhà em chắc ko bán được vì em đếm cùng lắm được khoảng chục người thêu món này, mà mỗi người thêu 1 bức nhanh cũng 1 tháng, lâu mấy tháng, thế thì khó bán lắm chị ạ.
Thế ta tính cách khác và thêu giải trí thoai ha !

i3lackandwhite
05-25-2012, 02:25 AM
Em cũng bon chen 1 chân cho vui. Đag ôm nhiều kit qá thêu k hết. Hixxx

Me Ca' con
05-25-2012, 08:01 AM
Mengong ơi đã có mấy thứ của chị chưa để chiều qua lấy?

mẹ An Khang
05-25-2012, 09:05 AM

Giờ này mẹ ngỗng chưa dậy để trả lời chị đâu chị ơi.

Mengong
05-25-2012, 09:10 AM
Chị ơi của chị có rồi đó ạ.
Mấy cái hộp giấy đó em chưa làm. Nhưng bạn em đã làm rồi, Chỉ một ngày nghỉ cuối tuần là bạn ý làm xong rồi chị ạ

Này này ! Không được nó xấu nhau thế đâu đấy nhé
Chừa nè :axe:

Mengong
05-25-2012, 09:18 AM
Em cũng bon chen 1 chân cho vui. Đag ôm nhiều kit qá thêu k hết. Hixxx
Kít nào cũng đẹp, kít nào cũng yêu, kít nào cũng muốn đúng ko nào !

me Gia Hung
05-25-2012, 09:32 AM
Chị không có trang fb.
Em ghé vào đây. up bài cho chị cho nó xôm nhé !
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/513394-B%C3%A1n-K%C3%ADt-tranh-th%C3%AAu-ch%E1%BB%AF-th%E1%BA%ADp
Hôm nào ghé chị, chị em mình bà 888 về tranh thêu và xem có rinh được mẫu nào ko nha ?

hjhj em làm ở tận QTrung thì hơi xa chỗ chị, lúc nào tiện đường e sẽ ghé qua.
Mà giá mấy cái hộp đựng giấy ăn là bn vậy chị, e thấy chỗ ghi code có ghi số, nhưng thấy lẻ lẻ chả hỉu có phải số tiền ko?

me Gia Hung
05-25-2012, 09:38 AM

Em lần mò mấy trang trước mà hoa cả mắt chả thấy tranh của chị Me Cá con đâu, hjhj chắc là cũng gần giống bức hoa của e hơi khác 1 tẹo thôi, chị cố gắng thêu lẹ lên nha, còn được trưng hàng.
Em lần mò lại thấy các bác ý show thành quả đẹp quá, e lại nổi hứng về thêu thật nhanh :)

Me Ca' con
05-25-2012, 09:54 AM
Chị ơi của chị có rồi đó ạ.
Mấy cái hộp giấy đó em chưa làm. Nhưng bạn em đã làm rồi, Chỉ một ngày nghỉ cuối tuần là bạn ý làm xong rồi chị ạ

Chưa làm thì làm sao hướng dẫn chị đây? Đang đặt toàn bộ niềm tin vào cô đấy :D !Lo nhất là đoạn ráp vào sao cho ra cái hộp! Chiều rảnh chị qua nhé!

Em lần mò mấy trang trước mà hoa cả mắt chả thấy tranh của chị Me Cá con đâu, hjhj chắc là cũng gần giống bức hoa của e hơi khác 1 tẹo thôi, chị cố gắng thêu lẹ lên nha, còn được trưng hàng.
Em lần mò lại thấy các bác ý show thành quả đẹp quá, e lại nổi hứng về thêu thật nhanh :)

Trang 22 em ạ, chị cũng mò mẫm mãi mới ra, giống về bố cục thôi, chứ hoa hoét khác hoàn toàn!
Có hứng là tốt rồi, chị giờ toàn có hứng ngủ thôi, lúc nào cũng thèm ngủ, mặc dù đêm chả mất ngủ tí nào! Vui vì mình lại được trở về với "Tuổi ăn, tuổi ngủ" :)) chết không cơ chứ!

Me Ca' con
05-25-2012, 09:56 AM

:)) thấy sáng đèn rồi mới dám gọi cửa đấy chứ!

Me Ca' con
05-25-2012, 09:56 AM

:)) thấy sáng đèn rồi mới dám gọi cửa đấy chứ!

Mengong
05-25-2012, 10:16 AM
hjhj em làm ở tận QTrung thì hơi xa chỗ chị, lúc nào tiện đường e sẽ ghé qua.
Mà giá mấy cái hộp đựng giấy ăn là bn vậy chị, e thấy chỗ ghi code có ghi số, nhưng thấy lẻ lẻ chả hỉu có phải số tiền ko?
Hộp giấy ăn em vào link này chị có ghi giá cụ thể đấy. Em rê chuột vào hình thì có thêm cả ghi chú nữa.
Xa quá không tiện ghé thì vào link up bài giùm chị nha !

Mengong
05-25-2012, 10:20 AM
Chưa làm thì làm sao hướng dẫn chị đây? Đang đặt toàn bộ niềm tin vào cô đấy :D !Lo nhất là đoạn ráp vào sao cho ra cái hộp! Chiều rảnh chị qua nhé!

Tuy em chưa làm nhưng vẫn lần mò hướng dẫn chị được hi hi:rolleyes:. Lại thêm cả clip hướng dẫn nữa mà chị.
Chiều mà chị qua sớm được thì 2 chị em mình ngồi mò mẫm làm luôn chị nhỉ.
Bạn em bảo là dễ lắm !

me Gia Hung
05-25-2012, 10:25 AM
[QUOTE=Trang 22 em ạ, chị cũng mò mẫm mãi mới ra, giống về bố cục thôi, chứ hoa hoét khác hoàn toàn!
Có hứng là tốt rồi, chị giờ toàn có hứng ngủ thôi, lúc nào cũng thèm ngủ, mặc dù đêm chả mất ngủ tí nào! Vui vì mình lại được trở về với "Tuổi ăn, tuổi ngủ" :)) chết không cơ chứ![/QUOTE]

Đúng rùi cái bình hoa của chị khác của em, hoa nhí hơn nhỉ, cơ mà khi nào thêu xong lên tranh cũng đẹp lắm đó nha.

Chị ăn ngủ vô tư sướng thía, nhất Mẹ Cá con à nha! Hjhj, Giống em, cứ đặt lưng là ngủ :)

mẹ An Khang
05-25-2012, 10:29 AM
À, nhớ bức hoa của chị cá rồi, chị ý mới thêu được góc trên bên phải thôi, cũng được mấy cành mấy bông rồi ý.

honganh686
05-25-2012, 10:39 AM
Haizz.... báo cáo các mẹ cái bức Quan Âm Bồ Tát của e từ tháng 3 đến nay mới thêu được có gần 2 chục ô thôi ạ :mad:

me Gia Hung
05-25-2012, 10:57 AM
Mấy hum nay mưa quá nhỉ, em chúc cả nhà ngày mưa vui vẻ nha ^^

Hum nay sếp em đi vằng nè, lát em lôi tranh ra em vừa làm vừa thêu mí được :rolleyes:

Mengong
05-25-2012, 10:59 AM
Haizz.... báo cáo các mẹ cái bức Quan Âm Bồ Tát của e từ tháng 3 đến nay mới thêu được có gần 2 chục ô thôi ạ :mad:
Mưa mát trời ! Mẹ nó tăng tốc lên nhé !

Mengong
05-25-2012, 11:00 AM
Mấy hum nay mưa quá nhỉ, em chúc cả nhà ngày mưa vui vẻ nha ^^

Hum nay sếp em đi vằng nè, lát em lôi tranh ra em vừa làm vừa thêu mí được :rolleyes:
Sếp đi vắng tha hồ tung hoành he he

me Gia Hung
05-25-2012, 11:00 AM
À, nhớ bức hoa của chị cá rồi, chị ý mới thêu được góc trên bên phải thôi, cũng được mấy cành mấy bông rồi ý.

Đúng rồi đó chị ạ :D chị đang thêu bức zì đoá :confused:

me Gia Hung
05-25-2012, 11:03 AM
Sếp đi vắng tha hồ tung hoành he he

he he em chuẩn bị tung hoành đây ạ :-\"

Me Ca' con
05-25-2012, 11:25 AM
Đúng rùi cái bình hoa của chị khác của em, hoa nhí hơn nhỉ, cơ mà khi nào thêu xong lên tranh cũng đẹp lắm đó nha.

Chị ăn ngủ vô tư sướng thía, nhất Mẹ Cá con à nha! Hjhj, Giống em, cứ đặt lưng là ngủ :)

Cảm ơn em, may có giai đoạn này thôi em ạ! Không phải lúc nào cũng được như thế!

phuongthao17_03
05-25-2012, 11:44 AM
Em Thogau thử làm thêm thứ gì đó xem sao, ví dụ bán thẻ cào điện thoại ấy, cái đó ai chả có nhu cầu dùng.

Em vừa hoàn thành xong bức thêu ruy băng, k dám khoe các mẹ sợ lạc chủ đề, hihi, nhưng sau khi tăm tia ngắm nghía, em cũng đang dự kiến thử thêu chữ thập, hy vọng là k có thời gian làm :)

tt_kma
05-25-2012, 12:06 PM
Em cũng đang muốn học thêu. Cho em nhập hội với. Các chị chỉ em nữa nhé. Em cám ơn các chị ah

Me Ca' con
05-25-2012, 12:44 PM
Em Thogau thử làm thêm thứ gì đó xem sao, ví dụ bán thẻ cào điện thoại ấy, cái đó ai chả có nhu cầu dùng.

Em vừa hoàn thành xong bức thêu ruy băng, k dám khoe các mẹ sợ lạc chủ đề, hihi, nhưng sau khi tăm tia ngắm nghía, em cũng đang dự kiến thử thêu chữ thập, hy vọng là k có thời gian làm :)

Khoe đi em ơi, cho mọi người cùng học hỏi với! Còn thêu chữ thập thì cứ tiến hành thôi, lúc nào rảnh được thì làm, mình có định sống nhờ nghề đấy đâu mà phải lo dành nhiều thời gian! Miễn là được làm cái mình thích!

ThoGau2011
05-25-2012, 02:02 PM

Em đang có không chỉ 1 kế hoạch mà khi bắt tay vào thấy khó quá, nhưng nếu ko thử thì chẳng bao giờ biết là mình có làm được ko? Giai đoạn này là giai đoạn em đang suy ngẫm, nên ít thêu thùa :)

phuongthao17_03
05-25-2012, 03:16 PM
Khoe đi em ơi, cho mọi người cùng học hỏi với! Còn thêu chữ thập thì cứ tiến hành thôi, lúc nào rảnh được thì làm, mình có định sống nhờ nghề đấy đâu mà phải lo dành nhiều thời gian! Miễn là được làm cái mình thích!

Đây ạ, được chị động viên em khoe đây!

http://i1159.photobucket.com/albums/p626/phuongthao173/Thao/IMG_4436.jpg

Em đang có không chỉ 1 kế hoạch mà khi bắt tay vào thấy khó quá, nhưng nếu ko thử thì chẳng bao giờ biết là mình có làm được ko? Giai đoạn này là giai đoạn em đang suy ngẫm, nên ít thêu thùa :)

nếu có gì khó khăn share chị, xem chị có giúp đỡ được k, phải mạnh dạn, quyết tâm và bền chí em ạ!

mẹ An Khang
05-25-2012, 04:46 PM

Ui đẹp thật, em không nghĩ thêu ruy băng lại đẹp như thế này đâu. Nhìn tranh có chiều sâu hơn đấy.

ThoGau2011
05-25-2012, 04:53 PM

Ôi, nhìn như hoa thật ấy nhỉ? Em chưa thử món này

nếu có gì khó khăn share chị, xem chị có giúp đỡ được k, phải mạnh dạn, quyết tâm và bền chí em ạ!
Em đang định mở shop baby, cửa hàng thì nhà em có rồi, vốn cũng có 1 chút mà sáng nay đi xem mấy nơi bán buôn mà thấy giá cả loạn quá. Kiểu này mình buôn về ko biết có cạnh tranh nổi với siêu thị hay mấy cái shop kia không chị ạ? Chị có mối nào không, giới thiệu em với ạ.

i3lackandwhite
05-25-2012, 06:04 PM
Kít nào cũng đẹp, kít nào cũng yêu, kít nào cũng muốn đúng ko nào !

Chuẩn quá chị ơi ! Hxhx.. Mà bên chị nhận đóng khung tranh thì có làm khung đồng hồ k chị ? E thấy các shop bán khung đồng hồ đắt qá.. :(

Mengong
05-25-2012, 09:44 PM
Chuẩn quá chị ơi ! Hxhx.. Mà bên chị nhận đóng khung tranh thì có làm khung đồng hồ k chị ? E thấy các shop bán khung đồng hồ đắt qá.. :(
Bình thường khung tranh đã không rẻ. Tranh đồng hồ lại bị tính thêm cái máy đồng hồ nữa nên đắt hơn. Các shop đóng khung thường tính thêm khoảng 50k tiền máy đồng hồ bạn nhé !

Mengong
05-25-2012, 09:45 PM
Em cũng đang muốn học thêu. Cho em nhập hội với. Các chị chỉ em nữa nhé. Em cám ơn các chị ah
Thêu đi em ! Thú vị lắm. Thêu rồi, khúc mắc đâu các chị trên này sẽ nhiệt tình chỉ cho em

i3lackandwhite
05-26-2012, 01:02 AM
Bình thường khung tranh đã không rẻ. Tranh đồng hồ lại bị tính thêm cái máy đồng hồ nữa nên đắt hơn. Các shop đóng khung thường tính thêm khoảng 50k tiền máy đồng hồ bạn nhé !

Em có máy đồng hồ rồi chị à. Nhưng em thấy các shop thường nhập khung đồng hồ của các hãng sx kit hay sao ý, giá các khung 200-300k, còn đắt hơn cả $ tranh nữa :( mà chị có bán các đồ linh tinh liên qan k hay chỉ kit thôi hả chị ?

Mengong
05-26-2012, 09:06 AM
Em có máy đồng hồ rồi chị à. Nhưng em thấy các shop thường nhập khung đồng hồ của các hãng sx kit hay sao ý, giá các khung 200-300k, còn đắt hơn cả $ tranh nữa :( mà chị có bán các đồ linh tinh liên qan k hay chỉ kit thôi hả chị ?
Chị cũng mới nghiên cứu cái này, giá khung đồng hồ nó đắt vậy đấy.
Em đem tranh đồng hồ đi đóng khung tranh và lắp máy đồng hồ sẽ rẻ hơn khung mua sẵn đấy (nếu kích trước tranh nhỏ tầm 40x40 trở lại).
Chị cũng đang nghiên cứu để nhập thêm phụ kiện.
Hiện giờ chị có kít thêu chữ thập và Kit thêu len (PC)

ThoGau2011
05-26-2012, 11:35 AM
Chúc các mẹ ăn trưa ngon miệng :)....................................

i3lackandwhite
05-26-2012, 12:12 PM
Chị cũng mới nghiên cứu cái này, giá khung đồng hồ nó đắt vậy đấy.
Em đem tranh đồng hồ đi đóng khung tranh và lắp máy đồng hồ sẽ rẻ hơn khung mua sẵn đấy (nếu kích trước tranh nhỏ tầm 40x40 trở lại).
Chị cũng đang nghiên cứu để nhập thêm phụ kiện.
Hiện giờ chị có kít thêu chữ thập và Kit thêu len (PC)
Chị nhập từ bên TQ về hay lấy buôn của các shop hả chị ? Em thấy có shop nhiều phụ kiện lắm mà cũng rẻ hơn so với các shop khác vì bạn ý bán tại nhà. Nhìn thích ơi là thích :D Chị bán buôn hoành tráng đi, để em ôm xong đống kit này em qua ủng hộ chị 1 em khủng long bạo chúa. Hehe
Cái kit thêu len em tập tành làm 1 lần rồi, nhg mà kết quả k mỹ mãn lắm :( thôi thì trung thành với xxx vậy ~.~

i3lackandwhite
05-26-2012, 12:13 PM
Chúc các mẹ ăn trưa ngon miệng :)....................................

Thank ku mẹ nó, đúng lúc em đang ăn :p

ThoGau2011
05-26-2012, 07:37 PM
Chả hiểu sao mấy hôm nay em chẳng có hứng thú thêu thùa, cả tuần nay rồi chưa động đến kim chỉ. Định thêu tặng bố mẹ 1 bức mà lại lần chần rồi, đúng là đồ con gái!

mẹ An Khang
05-28-2012, 08:55 AM
Mẹ ngỗng ơi, mẹ nó thấy chỗ nào đóng khung tranh đồng hồ rẻ rẻ thì bảo em với, sắp hoàn thiện bức đồng hồ em bé rồi, đang sờ lần đến bức hoa tulip của mẹ nó mà thấy đau mắt quá.

Maxo_hn
05-28-2012, 09:25 AM
Khung đồng hồ muốn đòng rẻ thì các bạn chọn loại viền ngoài là composit ấy, đừng chọn gỗ tự nhiên, và chọn mẫu viền đơn giản và nhỏ thì sẽ đỡ tiền hơn các mẫu hoa văn viền cầu kỳ phức tạp... còn máy đồng hồ đâu có đắt đâu chỉ bị tính thêm 40-50k thôi mà, đắt là đắt ở khung gỗ bên ngoài, kính, bo viền và công thợ thôi chứ :)
vd cái khung đồng hồ này mình làm gỗ tự nhiên hêt 450k (trọn gói tiền khung + máy+ công...) 50x50cm , đóng ở TMLM, ở đấy giá chat hơn các chỗ khác chút nhưng mình thấy ưng ý vì họ làm cẩn thận, trc cũng đã thử đóng khung ở chỗ khác mà ko ưng lắm nên giờ vẫn quay về TMLM để đóng, dù thời gian chờ đợi đóng xong thì super lâu (hơn 1 tháng- tháng rưỡi)
http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/582310_433385176678000_100000195645756_1844195_437 985077_n.jpg

1 số kit đồng hồ của China có kèm theo sẵn máy đồng hồ và kim đấy, nhưng ko bền như máy đồng hồ Nhật hoặc máy Tầu nhưng loại tốt ở các cửa hàng đóng khung

i3lackandwhite
05-28-2012, 01:01 PM
Khung đồng hồ muốn đòng rẻ thì các bạn chọn loại viền ngoài là composit ấy, đừng chọn gỗ tự nhiên, và chọn mẫu viền đơn giản và nhỏ thì sẽ đỡ tiền hơn các mẫu hoa văn viền cầu kỳ phức tạp... còn máy đồng hồ đâu có đắt đâu chỉ bị tính thêm 40-50k thôi mà, đắt là đắt ở khung gỗ bên ngoài, kính, bo viền và công thợ thôi chứ :)
vd cái khung đồng hồ này mình làm gỗ tự nhiên hêt 450k (trọn gói tiền khung + máy+ công...) 50x50cm , đóng ở TMLM, ở đấy giá chat hơn các chỗ khác chút nhưng mình thấy ưng ý vì họ làm cẩn thận, trc cũng đã thử đóng khung ở chỗ khác mà ko ưng lắm nên giờ vẫn quay về TMLM để đóng, dù thời gian chờ đợi đóng xong thì super lâu (hơn 1 tháng- tháng rưỡi)
http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/582310_433385176678000_100000195645756_1844195_437 985077_n.jpg

1 số kit đồng hồ của China có kèm theo sẵn máy đồng hồ và kim đấy, nhưng ko bền như máy đồng hồ Nhật hoặc máy Tầu nhưng loại tốt ở các cửa hàng đóng khung

sao lại lâu thế hả chị ? chờ lâu thế chắc em k chờ nổi =.=

Maxo_hn
05-28-2012, 01:22 PM
Tại vì cửa hàng đấy lượng khách đóng khung nhìu kinh khủng mà họ làm cẩn thận tỉ mỉ nên thời gian chờ cũng lâu lắm e ah, nếu e chọn đc chỗ đóng khung nào tin tưởng thì mang ra đóng cho nhanh cũng đc, giá lại rẻ hơn, chứ nhiều khi vi cái đợi lâu mà chị cũng ko muốn mang đến đấy đóng, nhưng đi chỗ khác đóng về lại ko thấy ưng ý nên thành ra cứ quay lại TMLM đóng thôi

Rubyscop
05-28-2012, 03:35 PM

Khung đơn giản mà sang, đẹp Maxo-Hn cho xin địa chỉ nhé. Thanks!!!!

honganh686
05-28-2012, 03:42 PM
mẹ Maxo cho m xin đ/c đóng khung nhé, ngưỡng mộ tranh đồng hồ của mẹ cháu quá cơ. Còn bức Quan Âm của m thì vẫn chỉ được hơn chục ô từ tháng 3 tới giờ, hic hic...

Maxo_hn
05-28-2012, 04:18 PM
Mình hay đóng khung ở Tỉ Mẩn Lọ Mọ phố Đội Cấn nhé, các bạn sang hoitheuthua.net hoặc google là ra shop đấy ngay :)

Me Ca' con
05-28-2012, 05:20 PM
Từ hôm ở nhà mẹ Ngỗng về cứ lọ mọ làm cái hộp, mọi người cứ cười mình thôi :D, xong rồi lại nhờ làm hộ, ngại thế!
Mãi giờ vẫn chưa thêu xong để ráp các miếng lại Mengong ạ!

Mengong
05-28-2012, 06:30 PM
Mẹ ngỗng ơi, mẹ nó thấy chỗ nào đóng khung tranh đồng hồ rẻ rẻ thì bảo em với, sắp hoàn thiện bức đồng hồ em bé rồi, đang sờ lần đến bức hoa tulip của mẹ nó mà thấy đau mắt quá.
Bức hoa Tulip mẹ nó nhìn kỹ ra 11ct chưa hay là 14ct đấy ? Tại aida đen nên đau mắt hơn. Bức sen đen của mình cũng kì công lắm đấy, mà bức của mình chỉ Pinko thêu còn oải hơn.
Mẹ nó cứ thêu hoàn chỉnh đi. Mẹ nó muốn có cái khung cầu kỳ cẩn thận cũng ok mà muốn đóng nhanh, rẻ, đẹp cũng ok nhé !

Từ hôm ở nhà mẹ Ngỗng về cứ lọ mọ làm cái hộp, mọi người cứ cười mình thôi :D, xong rồi lại nhờ làm hộ, ngại thế!
Mãi giờ vẫn chưa thêu xong để ráp các miếng lại Mengong ạ!
Trời ! hôm đấy em còn thấy chị làm nhanh hơn em cơ mà. Chắc về nhà chị lại chẳng có time làm chứ gì !
Mọi người bảo khó nhất là khâu cắt PC, em thấy chị cắt nhoằng cái đã xong. Thế mà công đoạn tiếp theo lại lâu thía.

@@@ Maxo chị thấy khung đồng hồ của em mộc mạc, nhưng đẹp, chị cũng rất thích.
Em có thể chụp hình mặt sau cho chị ngó được không?
Đóng khung chị thấy có 3 kiểu.
1. là có sắt si (sắt si nghĩa là có một cái khung gỗ nhỏ bản khoảng 1,5cm x1,5cm để đính cái tranh thêu của mình vào đó) cái này phù hợp với những bức tranh lớn và tranh đồng hồ.
2. là người ta đính trực tiếp tranh thêu của mình vào tấm ván ép đằng sau tranh. Kiểu này là nhanh và rẻ nhất
3. Kiểu tranh hộp, giúp cho tranh trông sâu hơn và cũng thường đóng tranh đồng hồ.

Maxo_hn
05-28-2012, 07:31 PM
@@@ Maxo chị thấy khung đồng hồ của em mộc mạc, nhưng đẹp, chị cũng rất thích.
Em có thể chụp hình mặt sau cho chị ngó được không?
Đóng khung chị thấy có 3 kiểu.
1. là có sắt si (sắt si nghĩa là có một cái khung gỗ nhỏ bản khoảng 1,5cm x1,5cm để đính cái tranh thêu của mình vào đó) cái này phù hợp với những bức tranh lớn và tranh đồng hồ.
2. là người ta đính trực tiếp tranh thêu của mình vào tấm ván ép đằng sau tranh. Kiểu này là nhanh và rẻ nhất
3. Kiểu tranh hộp, giúp cho tranh trông sâu hơn và cũng thường đóng tranh đồng hồ.

Để mai e chụp đằng sau cho chị xem nhé, hình như tranh dạng hộp hay sao ấy chị ạ , e cũng ko rõ là thể loại gì.
Nhưng cái sắt si mà chị mô tả thì giống cái khung tranh kép này của em hay sao í chị nhỉ . Cái này là khung gỗ nhưng sơn ra ngoài ko phải vân gỗ tự nhiên
http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/546135_433390706677447_100000195645756_1844215_203 7494021_n.jpg
http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/546135_433390710010780_130652230_n.jpg

Còn cái đính tranh vào ván ép đằng sau thì em thấy bức này của em là như vậy này chị ạ . Nhưng bức này em đóng cũng ko rẻ vì khung ở ngoài là gỗ vân tự nhiên . Túm lại là e mê cái loại khung này nhất vì nhà e giường tủ dùng đồ gỗ Hoàng Anh Gia Lai nó rất tiệp mầu gỗ với loại khung tranh này :)
http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/582310_433385170011334_343939660_n.jpg
http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/582310_433385173344667_697562319_n.jpg

Cái này là composit (nhựa đúc) ,, giá rẻ nhưng em đóng ở Bee e chả ưng cái khung mấy, các góc cạnh của nó ko đc nuột nà sắc nét khít rịt như e vẫn đóng các bức khác ở TMLM.
E có mỗi 1 bức đóng ở Bee đã ko ưng ý lắm , còn lại những bức khác e toàn đóng ở TMLM hết chị ạ.
http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/582310_433385180011333_100000195645756_1844196_850 458780_n.jpg

mấy cái này thì khung composit mua sẵn 50k/cái. Nếu cái này mà đóng khung gỗ tự nhiên thì 120-150k/ 1 cái nên hồi đấy em tiết kiệm :D
Tiền nào của nấy nhìn mấy cái khe hở hở ở góc khung tranh e đã thấy hơi ấm ức rùi nhưng nó mầu tối và treo ở chỗ tường cầu thang đi lên tầng nên ok chị ạ ko bị nhìn rõ cái ko chuẩn của nó ^^
http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/524474_433386720011179_1268212314_n.jpg
http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/534017_433389500010901_100000195645756_1844211_143 2688545_n.jpg
http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/534017_433389503344234_100000195645756_1844212_590 902917_n.jpg
http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/534017_433389496677568_100000195645756_1844210_910 57589_n.jpg

Và có bộ 3 cô châu phi thì e đặt khung ở xưởng chỗ Thanh Xuân về tự ghép lấy tự căng vải, ko làm bo tí nào nên đẹp xấu lệch tranh tí cũng đều tự an ủi chấp nhận đc hehhe
http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/524474_433386706677847_1921421114_n.jpg
http://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/524474_433386710011180_100000195645756_1844199_140 637911_n.jpg
http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/524474_433386716677846_100000195645756_1844200_382 332386_n.jpg

Vụ khung tranh e cũng khá kỹ tính, bức nào ngắm nhìu và vị trí trang trọng thì e để tâm lắm, còn bức nào thoáng thoáng treo trang trí ở những chỗ ko mấy khi ngắm nhiều thì khung kém tí cũng ko sao. E đang định mang bức Happy Family đóng chưa ưng ở Bee đi đóng lại đấy

Maxo_hn
05-28-2012, 09:48 PM
Mình vừa nhận mấy kit DIM mini xong, mai chụp hình khoe các mẹ nhé :D ráng làm xong mấy kit dở để mần đống Dim mới cho đỡ hóng :))

Mengong
05-29-2012, 09:38 AM
Một lần nữa chị vẫn phải thốt lên ! Gia tài của em kếch xù quá ! Thán phục em.
Nhiều thế này thì bao nhiêu là đam mê em dồn hết vào tranh ý chứ nhể.
Chị đọc bên HTT thấy có chị bảo từ ngày thêu tranh thì các khoản tiêu vặt, váy áo chị đều tiết chế lại hết và chuyển nó vào tranh thêu hi hi.
@ hôm nọ em Sweet_eyes có qua em ko ? Em ý hẹn họ chị và nói qua nhà em rồi sang nhà chị mà ko thấy. Chị bận nên cũng chưa hỏi em ý .

Mengong
05-29-2012, 09:39 AM
@@@@ Tất cả các mẹ trong hội.
Mẹ nào có tranh mà không còn chỗ treo thì tự đặt giá và đem qua nhà mình treo và mình bán giúp cho.
(đặt rẻ rẻ thôi dễ bán các mẹ ạ) .Hoa pansy hôm nọ của mình, mình để 400k thui và bán mất roài !
Nhà mình khách hỏi mua suốt mà không có tranh bán.

lovely_flame
05-29-2012, 10:02 AM
@Mengong: Tớ cần chỉ quá cơ mà chưa đi mua được, hic hic.. sang nhà bạn thì xa quá cho việc mua một tép chỉ còn thiếu, dở thế chứ lại! Mãi vẫn chưa hoàn thành xong bức tranh mặc dù chỉ còn một xíu! Xấu hổ quá đi mất!

Maxo_hn
05-29-2012, 10:11 AM
Một lần nữa chị vẫn phải thốt lên ! Gia tài của em kếch xù quá ! Thán phục em.
Nhiều thế này thì bao nhiêu là đam mê em dồn hết vào tranh ý chứ nhể.
Chị đọc bên HTT thấy có chị bảo từ ngày thêu tranh thì các khoản tiêu vặt, váy áo chị đều tiết chế lại hết và chuyển nó vào tranh thêu hi hi.
@ hôm nọ em Sweet_eyes có qua em ko ? Em ý hẹn họ chị và nói qua nhà em rồi sang nhà chị mà ko thấy. Chị bận nên cũng chưa hỏi em ý .

Hihi đấy là thời gian thêu của e ko nhiều lắm chứ e mà mê mẩn như 1 số chị em bên HTT thì chắc giờ tác phẩm của e phải gấp 5 gấp 10 lần thế này rùi :D nhưng làm mấy cái này xong tự hào lắm chị ạ, tự hào vì m chăm chỉ tỉ mỉ và cặm cụi để ra tác phẩm đẹp đc thế hihihi, e chưa bị thêu nhầm phải dỡ ra bao giờ nên cũng có tí tự mãn tí ti hehehehe ^^
Món này đúng là tốn tiền thật sự chị ạ, ngoài các kit e tích trữ ra còn nào là các bộ chỉ, vải, kéo, khung, chart, đĩa CD ... Cơ man là những thứ tích trữ khác nữa , tốn tiền lắm huhu.. Nhất là những tháng nào dòm ngó đến kit Dim, kit Nga, kit cườm Pinn thì thôi rồi vài triệu bay đi vù vù....
Hôm nọ em Sweet có qua nhà em mua 1 cái dây chuyền tặng mẹ, ko thấy bảo em là sau đó ghé qua chị ạ, em í cũng thêu thùa ko biết có nhiều tác phẩm chưa
Àh mà chị vào HTT confirm vụ Katrina chưa chị, ban quản trị đang yêu cầu mọi ng cung cấp thông tin và giấy tờ chuyển khoản cho em í để khiếu kiện đó chị ah, nếu chị đã ck cho em ấy thì nên theo sát vụ này để đòi hàng hoặc đòi tiền ko mất chị ạ

Me Ca' con
05-29-2012, 11:28 AM
Nể mẹ Maxo_hn thật đấy! Bao nhiêu mồ hôi, công sức đổ vào đây!
Tối qua mẹ cháu cũng phải cố gắng để hoàn thành tác phẩm, đặng vác lên đây khoe với các mẹ đây ạ!

Me Ca' con
05-29-2012, 11:30 AM
Oài, sao không thấy hình nhỉ? Có lỗi gì sao?
À được rồi!

honganh686
05-29-2012, 11:42 AM
Mình hay đóng khung ở Tỉ Mẩn Lọ Mọ phố Đội Cấn nhé, các bạn sang hoitheuthua.net hoặc google là ra shop đấy ngay :)

Cám ơn mẹ Maxo nhé, ngay gần nhà m, hi hi... nể phục "gia tài" của mẹ Maxo quá cơ.

i3lackandwhite
05-29-2012, 01:34 PM
chị chủ top có ý định mở cửa hàng k ạ ? hehe

Maxo_hn
05-29-2012, 02:05 PM
Mẹ Cá ơi kit len hộp giấy ăn mình cũng có 2 kit đây mà chưa mần phát nào, nghe đồn mần cái đấy nhanh hơn mần xxx 20 lần nên tớ ham hố bon chen mà vẫn chưa có dịp xớ rớ vào ^^ Con mèo béo của mẹ Cá trông ghét nhề ^^

metoet2710
05-29-2012, 05:02 PM
Các mẹ ơi, e muốn mua một bộ kít tặng cháu gái 16 để nó thêu thùa, các mẹ cho e hỏi mua chỗ nào rẻ với ạ? giá hiện nay bao nhiêu? e thấy mua chung có nhưng hết đợt rồi? Có cần phải qua lớp dạy thêu k hay mua là ng ta có sách hướng dẫn rồi hả các mẹ? Tranh để thêu thì mua ở đâu? giá thế nào? Thanks các mẹ nhiều

tt_kma
05-30-2012, 08:28 AM
Nhìu tranh đẹp quá. Tuần này e khởi động học thêu ah

mẹ An Khang
05-30-2012, 08:39 AM
Các mẹ ơi, e muốn mua một bộ kít tặng cháu gái 16 để nó thêu thùa, các mẹ cho e hỏi mua chỗ nào rẻ với ạ? giá hiện nay bao nhiêu? e thấy mua chung có nhưng hết đợt rồi? Có cần phải qua lớp dạy thêu k hay mua là ng ta có sách hướng dẫn rồi hả các mẹ? Tranh để thêu thì mua ở đâu? giá thế nào? Thanks các mẹ nhiều
Mẹ nó có thể mua ngay topic này của chị chủ top này:
http://tinyurl.com/8yvs6go hoặc là mẹ nó tìm bài của giabao_2008, kich vào chữ ký của mẹ gia bao ý
Mình thì chẳng mua tập trung chỗ nào cả, cứ tranh nào thích thì mua "thêu thì ít mà mua kit thì nhiều" :rolleyes:

areyoumo_79
05-30-2012, 09:38 AM
Mẹ nó có thể mua ngay topic này của chị chủ top này:
http://tinyurl.com/8yvs6go hoặc là mẹ nó tìm bài của giabao_2008, kich vào chữ ký của mẹ gia bao ý
Mình thì chẳng mua tập trung chỗ nào cả, cứ tranh nào thích thì mua "thêu thì ít mà mua kit thì nhiều" :rolleyes:

Kết câu "thêu thì ít mà mua kit thì nhiều" của bạn. Mới đọc giật thột tưởng ai nói mình. :D

mẹ An Khang
05-30-2012, 11:30 AM
Kết câu "thêu thì ít mà mua kit thì nhiều" của bạn. Mới đọc giật thột tưởng ai nói mình. :D
Câu này ko phải của tớ, tớ copy ở trên hoitheuthua.net đấy, thấy đúng quá nên học lỏm luôn, hehe....

i3lackandwhite
05-30-2012, 12:05 PM

Các kit giá các shop h cũng sàn sàn như nhau bạn ạ. Tùy các chỗ ở xa thì rẻ hơn 1 chút. Mình thích shop ngoinhamayman36.com, kit đẹp, giá đẹp mà cũng nhiều phụ kiện. Cũng tùy vào bạn ở đâu nữa, xa quá thì ngại lắm :p nếu bạn k biết thêu người bán hàng sẽ hướng dẫn trực tiếp k cần học qua lớp dạy thêu hay đọc sách hướng dẫn, vì thêu chữ thập rất đơn giản, chỉ cần tỉ mỉ chút thôi :)

ThoGau2011
05-30-2012, 05:00 PM
Chào cả nhà, em vào ngó nghiêng nhà cửa chút rồi lại lượn ra đây.

mẹ An Khang
05-31-2012, 08:59 AM
Mình thì thấy hoitheuthua.vn giá kit, phụ kiện tương đối, tuy nhiên cái phần đóng khung thì lâu lắm, tớ chờ gần 1 tháng rồi mà chưa xong, mà chẳng biết giá có mềm không?

Maxo_hn
05-31-2012, 09:10 AM
Mình thì thấy hoitheuthua.vn giá kit, phụ kiện tương đối, tuy nhiên cái phần đóng khung thì lâu lắm, tớ chờ gần 1 tháng rồi mà chưa xong, mà chẳng biết giá có mềm không?

Mình đóng ở TMLM bt toàn đợi hơn 1 tháng, có 1 lần bị 1 tháng 3 tuần đấy :D sợ chưa :)) chưa lần nào lấy nhanh đc cả vì minh toàn đóng khung gỗ tự nhiên nên xếp hàng lâu lắm. Nếu đóng khung composit thì chỉ 4-7 ngày thôi là nhận đc đó

i3lackandwhite
05-31-2012, 12:58 PM

Trước khi làm không báo giá à chị ??

mẹ An Khang
05-31-2012, 02:37 PM
Trước khi làm không báo giá à chị ??

Mình vừa gọi điện lại hỏi thì họ làm xong rồi, có gọi cho mình nhưng mình ko nghe máy, họ bảo khi nào làm xong thì họ gọi nên mình cứ yên tâm đợi, hehe...
chẳng báo giá trước vì cái tranh của mình bé tý tẹo ý mà, kt 25x25

Mengong
05-31-2012, 10:29 PM
Nể mẹ Maxo_hn thật đấy! Bao nhiêu mồ hôi, công sức đổ vào đây!
Tối qua mẹ cháu cũng phải cố gắng để hoàn thành tác phẩm, đặng vác lên đây khoe với các mẹ đây ạ!

Oài đẹp hơn sức tưởng tượng của em đấy !
Giá mà có tí giấy thò thò ra thì nhìn còn đẹp hơn cả hình demo nữa ý chứ :p
Chiều nay chị qua nhà em à ?
Mấy hôm vừa rồi em đi sầm sơn nên chưa đi lấy hàng, mai hoặc ngày kia em lấy kit len về em sẽ ới chị ngay.
Chị có phải chị thích cái này không nhỉ
http://s153.photobucket.com/albums/s240/TranDong57/Theu%20len/?action=view&current=B115.jpg
Đây là links hàng có ngay. Mẹ nào thích thì Order mình luôn nha
Mình có đính kèm giá luôn

mẹ An Khang
06-01-2012, 08:58 AM
Oài đẹp hơn sức tưởng tượng của em đấy !
Giá mà có tí giấy thò thò ra thì nhìn còn đẹp hơn cả hình demo nữa ý chứ :p
Chiều nay chị qua nhà em à ?
Mấy hôm vừa rồi em đi sầm sơn nên chưa đi lấy hàng, mai hoặc ngày kia em lấy kit len về em sẽ ới chị ngay.
Chị có phải chị thích cái này không nhỉ
http://s153.photobucket.com/albums/s240/TranDong57/Theu%20len/?action=view¤t=B115.jpg
Đây là links hàng có ngay. Mẹ nào thích thì Order mình luôn nha
Mình có đính kèm giá luôn
Đẹp quá! Ước gì mình làm được hết chỗ này

thudo_shop
06-01-2012, 09:49 AM
hihi, cho e xin 1 chân với. Em rất thích món tranh thêu chữ thập này. Rất mong được cùng chia sẻ nhiều mẫu tranh thêu đẹp cũng như kinh nghiệm thêu cùng cả nhà.

06-01-2012, 10:00 AM
Chào cả nhà, tham gia diễn đàn lâu lắm rùi mà hôm nay mới biết đến quán nì

Cho tớ góp vui với cả nhà bằng 1 sản phẩm dành cho anh cu lớn nhà tớ, cái này tớ thêu lâu rồi, tầm năm 2009 gì đó

http://i1222.photobucket.com/albums/dd499/topkidzfashion/OtoMcQueen.jpg

Mengong
06-01-2012, 10:52 AM
hihi, cho e xin 1 chân với. Em rất thích món tranh thêu chữ thập này. Rất mong được cùng chia sẻ nhiều mẫu tranh thêu đẹp cũng như kinh nghiệm thêu cùng cả nhà.
Welcome em nhập hội nhé !
Có sp thì show cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng nhé

Mengong
06-01-2012, 10:53 AM
Chào cả nhà, tham gia diễn đàn lâu lắm rùi mà hôm nay mới biết đến quán nì

Cho tớ góp vui với cả nhà bằng 1 sản phẩm dành cho anh cu lớn nhà tớ, cái này tớ thêu lâu rồi, tầm năm 2009 gì đó

http://i1222.photobucket.com/albums/dd499/topkidzfashion/OtoMcQueen.jpg
Mẹ nó gia nhập làng thêu sớm thế ! Mình mới bắt nghiện được khoảng 1 năm nay thôi hi hi

Choibiec
06-01-2012, 01:10 PM
Oài, nhiêù mẹ đam mê thế nhỉ, không biêt các mẹ thế nào chứ em ham quá chẳng thèm hỏi han gì đến chồng. Ảnh nhăn quá mà bức này thêu chưa xong em đã mong rươc thêm bưc nưã về rôì, hì hì... liêụ có bị chồng bỏ ko ta?

Mengong
06-01-2012, 01:24 PM
Oài, nhiêù mẹ đam mê thế nhỉ, không biêt các mẹ thế nào chứ em ham quá chẳng thèm hỏi han gì đến chồng. Ảnh nhăn quá mà bức này thêu chưa xong em đã mong rươc thêm bưc nưã về rôì, hì hì... liêụ có bị chồng bỏ ko ta?
Cánh mày râu thật là tham lam.:mad:
Thấy chị em mình nữ công gia chánh tốt thì khoái lắm. :rolleyes:
Thế nhưng chiếm một chút thời gian của các ông ý thì ông nào cũng nhăn nhở:cool:
Thôi thì để được việc cả đôi bên, thi thoảng chị em ta cũng bớt chút ít time cho các ông ý một tí, các mẹ nhỉ :p

Me Ca' con
06-01-2012, 03:46 PM
Chiều qua chị qua trả cái xỏ kim, sợ em làm cái hộp giấy ko có gì để xâu len. Tối về lọ mọ đống vật liệu thừa (nhiều lắm, mấy túm len còn nguyên) bảo làm cho con một cái rương đựng kho báu của nó :D mà ko có gì để xâu len cả! Để sang đầu tuần vác cái đống hàng mới đi chào mấy cô mấy chị bên này xem có ai thích không!

Mengong
06-01-2012, 06:38 PM
Chiều qua chị qua trả cái xỏ kim, sợ em làm cái hộp giấy ko có gì để xâu len. Tối về lọ mọ đống vật liệu thừa (nhiều lắm, mấy túm len còn nguyên) bảo làm cho con một cái rương đựng kho báu của nó :D mà ko có gì để xâu len cả! Để sang đầu tuần vác cái đống hàng mới đi chào mấy cô mấy chị bên này xem có ai thích không!
Chị ơi len thừa chị giữ lại nhé ! Có nhữngmiếng PC các hình khác nhau đấy. Chị có thể thêu chỗ len thừa đó lên (biến tấu theo ý chị muốn).
Em biết thêm cách rồi. Ko cần cái sau kim đâu, mà là dùng băng dính cuộn cái đầu len lại rồi sâu qua kim. Còn dễ hơn là dùng cái sâu kim chị à.

i3lackandwhite
06-01-2012, 10:59 PM
Chị ơi len thừa chị giữ lại nhé ! Có nhữngmiếng PC các hình khác nhau đấy. Chị có thể thêu chỗ len thừa đó lên (biến tấu theo ý chị muốn).
Em biết thêm cách rồi. Ko cần cái sau kim đâu, mà là dùng băng dính cuộn cái đầu len lại rồi sâu qua kim. Còn dễ hơn là dùng cái sâu kim chị à.

Đúng quá ! Hồi trước em chẳng biết gì, tập tành làm kit thêu len, vật lộn với cái kim và sợi len chị à @@

ThoGau2011
06-02-2012, 06:48 AM

Cánh mày râu thật là tham lam.:mad:
Thấy chị em mình nữ công gia chánh tốt thì khoái lắm. :rolleyes:
Thế nhưng chiếm một chút thời gian của các ông ý thì ông nào cũng nhăn nhở:cool:
Thôi thì để được việc cả đôi bên, thi thoảng chị em ta cũng bớt chút ít time cho các ông ý một tí, các mẹ nhỉ :p

Chồng em rất chi là ích kỷ nhé. Bức nào em cũng phải bảo là "em thêu bức này tặng anh nhé", thì không thấy kêu ca, ra ngắm vào khen. Nhưng nếu bức nào em bảo thêu tặng ai thì y như rằng lại bảo "em thêu thùa ít thôi, không hỏng mắt, còn thời gian mà nghỉ ngơi". Em mới thêu có mấy bức, mà toàn là để tặng chồng ^^

i3lackandwhite
06-02-2012, 12:39 PM
hix, lâu nay em toàn thêu thuê cho các chị ý mà quên k chụp lại ảnh, h chẳng có tác phẩm nào mà khoe, huhuh :(

Mengong
06-02-2012, 02:11 PM
Chồng em rất chi là ích kỷ nhé. Bức nào em cũng phải bảo là "em thêu bức này tặng anh nhé", thì không thấy kêu ca, ra ngắm vào khen. Nhưng nếu bức nào em bảo thêu tặng ai thì y như rằng lại bảo "em thêu thùa ít thôi, không hỏng mắt, còn thời gian mà nghỉ ngơi". Em mới thêu có mấy bức, mà toàn là để tặng chồng ^^
Thì em cứ để ax ngắm chán đi rồi đem tặng người khác . sau đó lại thêu bức khác thế vào chỗ đó để tặng ax hi hi

Mengong
06-02-2012, 02:12 PM
hix, lâu nay em toàn thêu thuê cho các chị ý mà quên k chụp lại ảnh, h chẳng có tác phẩm nào mà khoe, huhuh :(
Lần này mà hoàn thành thì em nhớ chụp lại luôn nhé! Ko được quên nữa đâu đấy :p

Mengong
06-02-2012, 02:16 PM

Em càng nhìn càng thấy chị chụp cái hộp giấy này đẹp thật đấy.Đúng là dân pro có khác. Chị chụp bằng ánh sáng trời và đang có nắng đẹp phải không, nhìn ảnh sâu, nét và bong hẳn lên. :p
@@ em lấy thêm hộp giấy ăn (Kít thêu len) về nhà rồi đấy nhé !

i3lackandwhite
06-03-2012, 10:03 AM
Lần này mà hoàn thành thì em nhớ chụp lại luôn nhé! Ko được quên nữa đâu đấy :p

Vâng :d mà chị có ý định mở cửa hàng k ah ? Để e lót dép xin 1 chân bán hàng. Hee.. Bâyh e thấy các shop thêu chữ thập nhan nhản ra đi đâu cũng thấy @@

i3lackandwhite
06-04-2012, 01:23 AM
Chị chủ top cho e nhờ chút nhé, em đag muốn bán 1 cái khung thêu ngồi = gỗ còn khá mới, em mới dùng đc. 1 2 lần thôi, giá shop em mua là 220k. Bi h bán lại 150k. Chị nào quan tâm múc cho e nhé, để lâu k dùng cũng chẳng làm gì, bán đi lấy xiền mua kit mới. Hiiiii :p

tt_kma
06-04-2012, 08:15 AM
Chị chủ top cho e nhờ chút nhé, em đag muốn bán 1 cái khung thêu ngồi = gỗ còn khá mới, em mới dùng đc. 1 2 lần thôi, giá shop em mua là 220k. Bi h bán lại 150k. Chị nào quan tâm múc cho e nhé, để lâu k dùng cũng chẳng làm gì, bán đi lấy xiền mua kit mới. Hiiiii :p
Chị ơi, chị ở đâu đấy ah? Nếu gần để e đến e xem khung với ah.

mẹ An Khang
06-04-2012, 08:28 AM
Hô hô, cái top này thành chợ thanh lý lại thấy hay đây, chị chủ cho em ké với:
Em đang thích kit này quá mà lại không còn nữa, ai có bức này thanh lý cho em với, thanks nhiều!!!
http://www.ngoinhamayman36.com/home/detail.asp?iData=2816

06-04-2012, 09:18 AM
Mẹ nó gia nhập làng thêu sớm thế ! Mình mới bắt nghiện được khoảng 1 năm nay thôi hi hi

Mình cũng nghiện nhưng chẳng có time để thỏa mãn cơn nghiện, cũng có vài tác phẩm nhỏ nhỏ nữa, hôm nào sẽ post chia sẻ cùng với mọi ng nhé