Lop hoc boi duong tri tue tre tu 3 - 6 tuoi, co me nao biet?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi kumbaia, 29/11/2006.

1. kumbaia

kumbaia Thành viên mới

Cac chị ơi, công ty Equest sap mo khoa thu hai lop boi duong tri tue cho tre tu 3-6 tuoi Em dang dinh cho thang cu tham gia nhung ban khoan qua, khong biet lop hoc nay ra sao Nghe cac co quang cao thi hay lam, nhung thuc hu thi chang biet the nao Co me nao co kinh nghiem ve vu nay cho em biet voi Em cam on cac chi nhieu

(Cai font may tinh cua em bi loi ko viet tieng viet duoc, cac chi thong cam cho em nhe)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kumbaia
    Đang tải...

2. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

có em biết này, mà em cho biết thì lại sợ các chị bẩu là em quảng cáo, thôi vậy ạ! Hic! hic!

3. kumbaia

kumbaia Thành viên mới

The me Yen nhi cho minh biet voi di. Em be di hoc ve tien bo the nao? Minh hoi lan tan vi lop hoc keo dai qua, nhung mot nam lien thi khong hieu minh co du dai hoi ma theo ko.

4. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Đúng là thực sự rất tốt nếu bạn đủ thời gian và kiên trì cho con theo học.
    Bạn gọi là Yến Nhi thôi chưa phải "mẹ" đâu.

Sửa lần cuối: 23/12/2006
  5. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

Dạ vầng, em chưa được là mẹ bao giờ đâu ạ, buồn quá!!!!!!!!!

Chị Hitachi đang cho con học lớp EQuest đấy ạ, có kinh nghiệm gì chị có thể san sẻ cho mẹ Kumbala với sẽ thực tế hợn

Còn em thì phụ trách lớp này, cũng có 1 tí gọi là tham gia chuyên môn (nhưng phần nhiều ở góc độ quan sát thôi), cũng muốn trao đổi, ngại một điều nếu nói thì sợ các mẹ lại bảo em quảng cáo nhiều quá, nên cũng e dè lắm; dẫu biết nó tốt thật đấy, muốn chia sẻ vì cái ích chung cho mọi người, cũng vì cái lợi của EQuest, nhưng cứ nói đại thì chắc chắn sẽ khó có người tin được, e cái tiếng tự vỗ ngực khen hay lại thành ra phản cảm lắm ...

Tuy nhiên khách quan mà nói, em cũng có thể chia sẻ đôi chút, sau 1 thời gian quan sát và trực tiếp phụ trách lớp, có gì mong các mẹ cứ chia sẻ nhé:
    Các mẹ băn khoăn rằng lớp có tốt hay không?
    Về chuyên môn mà đánh giá, các giáo án của chương trình được lên rất đúng với khung lý thuyết của phát triển trí tuệ và có ứng dụng khá tốt thông qua các bài tập thực hành . Điều mà em an tâm nhất khi chia sẻ thông tin về lớp học đó là đội ngũ chuyên gia EQuest là những người khá thành công trong lĩnh vực giáo dục và có tiếng trong ngành tâm lý VN hiện tại (PGS, TS Khanh, TS Thoa là 2 người trực tiếp phụ trách chuyên môn của lớp học này)
    Còn trong thực tế lớp học đã chạy được gần 3 tháng, em thấy chị Hitachi nói đúng: sẽ là rất tốt nếu các mẹ đủ thời gian và kiên trì với con, ở lớp hiện tại có 22 cháu với 22 cá tính khác biệt, mỗi tuần các cháu đến học 1 buổi, và các cháu tham gia lớp học này sẽ phải duy trì thời gian học cả 12 tháng, đó là một sức ép với lòng kiên trì của các ông bố, bà mẹ . Không chỉ có thế, về nhà, bao giờ bố mẹ cũng được giao bài tập chơi với con trong cả tuần, ngày nào cũng cần dành thời gian cho con và cần sự quan tâm đến con có phương pháp hơn, điều này, em nghĩ, cũng là một điều các mẹ khi tham gia lớp cần chuẩn bị tâm lý nhiều .
    Tuy nhiên, khi quan sát kết quả cụ thể, cho thấy rằng: nếu các mẹ thực hiện đúng như trong yêu cầu của các chuyên gia về bài tập và sự quan tâm đúng mực, các bé sẽ có sự tiến bộ rõ rệt .
    http://www.equest.edu.vn/home/detail.php?module=newsnuoicon&iNew=153
    Em gửi đường links để các mẹ tìm hiểu kĩ càng hơn về lớp học hiện tai.

Một điều quan trọng nữa là: Lớp học sẽ tốt hơn nếu bé tham gia đã đi học rồi .

Thông tin mới nhất về lớp khóa 2 này: đây là khóa dài hơi cuối trong kế hoạch mở lớp của EQuest, các cháu tham gia các lớp dài hơi này sẽ nằm trong "diện ưu tiên" đầu tiên để EQuest triển khai các chương trình bổ trợ kế tiếp phù hợp với lứa tuổi lớn dần lên của các con. Đây là chương trình phát triển mang tính chất tổng thể và toàn diện nhất đối với sự phát triển trí tuệ cho trẻ tại EQuest.

6. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

Dạ vầng, em chưa được là mẹ bao giờ đâu ạ, buồn quá!!!!!!!!!

Chị Hitachi đang cho con học lớp EQuest đấy ạ, có kinh nghiệm gì chị có thể san sẻ cho mẹ Kumbala với sẽ thực tế hợn

Còn em thì phụ trách lớp này, cũng có 1 tí gọi là tham gia chuyên môn (nhưng phần nhiều ở góc độ quan sát thôi), cũng muốn trao đổi, ngại một điều nếu nói thì sợ các mẹ lại bảo em quảng cáo nhiều quá, nên cũng e dè lắm; dẫu biết nó tốt thật đấy, muốn chia sẻ vì cái ích chung cho mọi người, cũng vì cái lợi của EQuest, nhưng cứ nói đại thì chắc chắn sẽ khó có người tin được, e cái tiếng tự vỗ ngực khen hay lại thành ra phản cảm lắm ...

Tuy nhiên khách quan mà nói, em cũng có thể chia sẻ đôi chút, sau 1 thời gian quan sát và trực tiếp phụ trách lớp, có gì mong các mẹ cứ chia sẻ nhé:
    Các mẹ băn khoăn rằng lớp có tốt hay không?
    Về chuyên môn mà đánh giá, các giáo án của chương trình được lên rất đúng với khung lý thuyết của phát triển trí tuệ và có ứng dụng khá tốt thông qua các bài tập thực hành . Điều mà em an tâm nhất khi chia sẻ thông tin về lớp học đó là đội ngũ chuyên gia EQuest là những người khá thành công trong lĩnh vực giáo dục và có tiếng trong ngành tâm lý VN hiện tại (PGS, TS Khanh, TS Thoa là 2 người trực tiếp phụ trách chuyên môn của lớp học này)
    Còn trong thực tế lớp học đã chạy được gần 3 tháng, em thấy chị Hitachi nói đúng: sẽ là rất tốt nếu các mẹ đủ thời gian và kiên trì với con, ở lớp hiện tại có 22 cháu với 22 cá tính khác biệt, mỗi tuần các cháu đến học 1 buổi, và các cháu tham gia lớp học này sẽ phải duy trì thời gian học cả 12 tháng, đó là một sức ép với lòng kiên trì của các ông bố, bà mẹ . Không chỉ có thế, về nhà, bao giờ bố mẹ cũng được giao bài tập chơi với con trong cả tuần, ngày nào cũng cần dành thời gian cho con và cần sự quan tâm đến con có phương pháp hơn, điều này, em nghĩ, cũng là một điều các mẹ khi tham gia lớp cần chuẩn bị tâm lý nhiều .
    Tuy nhiên, khi quan sát kết quả cụ thể, cho thấy rằng: nếu các mẹ thực hiện đúng như trong yêu cầu của các chuyên gia về bài tập và sự quan tâm đúng mực, các bé sẽ có sự tiến bộ rõ rệt .
    http://www.equest.edu.vn/home/detail.php?module=newsnuoicon&iNew=153
    Em gửi đường links để các mẹ tìm hiểu kĩ càng hơn về lớp học hiện tai.

Một điều quan trọng nữa là: Lớp học sẽ tốt hơn nếu bé tham gia đã đi học rồi .

Thông tin mới nhất về lớp khóa 2 này: đây là khóa dài hơi cuối trong kế hoạch mở lớp của EQuest, các cháu tham gia các lớp dài hơi này sẽ nằm trong "diện ưu tiên" đầu tiên để EQuest triển khai các chương trình bổ trợ kế tiếp phù hợp với lứa tuổi lớn dần lên của các con. Đây là chương trình phát triển mang tính chất tổng thể và toàn diện nhất đối với sự phát triển trí tuệ cho trẻ tại EQuest.

7. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Edu

Thật là tiếc khi bé Hương không ở HN nên không tham gia được lớp học này, không biết trong tương lai có chương trình GD ở các tỉnh, cụ thể là HP đó?
    YếnNhi ơi cái link đó không vào được đâu!!

8. văn uyên

văn uyên Thành viên chính thức

Yến Nhi ơi!ở sài gòn có các lớp học như thế này không?

9. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

Dạ vầng, tiếc thật đấy ạ, các chương trình hiện mới đang được triển khai ở HN thôi, nhưng dự định sẽ mở rộng vào Sài gòn và các vùng lân cận HN trong các năm tới đấy ạ!
    Ơ, sao lại vẫn chưa vào được đường links đấy là thế nào bố Khoai nhỉ ? em phải test lại xem thế nào cái!

10. BongNho

BongNho Thành viên chính thức

ơ, link đó vẫn vào được mà!!!!!!

Yến Nhi ơi, chương trình học sắp tới như thế nào đấy. Bạn cho mình lịch học được không? Mình đã xem link của bạn rồi. Xem lịch học tháng 12, nhưng không hiểu lắm. Có phải cột thứ hai là ngày học không? như vậy một số bài đã qua rồi đúng không? Vậy muốn học đầy đủ thì đợi tới khi nào?

11. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

Chị ơi, lịch học em xếp cho tháng 12 đấy ạ, nhưng vô tình không để ý là ngày 30 và 31 là ngày tết dương lịch, cũng phải cho các con nghỉ chứ! (và các cô cũng cần nghỉ ngơi nữa)

Thế nên dự định khai giảng ngày 23 lại không được, vì sợ khai giảng sớm quá so với ngày đi học thì các con lại mất hết hào hứng, nên buổi khai giảng được hoãn lại đến đầu tháng 1/2007 đấy ạ !

Cám ơn chị đã nhắc, em sẽ thông báo bạn phụ trách web site down cái lịch xuống để thay đổi cho phù hợp ạ!

Lịch học cụ thể sẽ được thông báo trong ngày khai giảng, các cháu sẽ đi học vào thứ 7 hoặc chiều chủ nhật thôi, vì sáng chủ nhật thì lớp 1 đang học rồi!

12. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Cho mình hỏi trẻ 2 tuổi thì có theo học được ko nhi? Mình vào đường link của bạn nhưng vào các mục khác thì ko đọc được! Mình muốn hỏi về giá cả của lớp học này nữa! Có gì bạn PM cho mình nhé! Thanks

13. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

Các cháu 2 tuổi thì còn nhỏ quá để theo lớp này ạ, lớp trước cũng có mấy cháu 2 tuổi, nhưng để các cháu theo được lớp, các chuyên gia và giáo viên phải mất rất nhiều thời gian tập trung vào các cháu, nên thời lượng dành cho các cháu lớn cũng ít hơn. Vì vậy, khóa này EQuest không nhận các con dưới 3 tuổi nữa để tập trung nhiều hơn vào các cháu lớn cùng lứa.
    Chị có thể truy cập vào website: www.conduongmoi.com.vn hoặc EQuest.edu.vn để đọc các chuyên mục khác của EQuest.

Về học phí, lớp học thu học phí là 448 000K/tháng với thời lượng học là 4-5 buổi của bé và 1-2 buổi của cha mẹ/tháng.

Chị có thể cho em xin địa chỉ email để em gửi chương trình nội dung giảng dạy chi tiết thì sẽ hiểu cụ thể hơn!

14. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Có gì bạn email :volenga@yahoo.com
    Thế thì lần này ko thể cho con trai theo học được rồi! Nhưng nếu có thể sang năm mình sẽ đăng ký!

15. mitnashop

mitnashop Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng rất muốn cho bé nhà mình tham gia khoá học này. Bạn có thể tư vấn giúp mình nhé :
    - Thời gian, địa điểm nơi học ?
    - Học trong bao lâu ?
    - Học phí như thế nào ?
    - Giáo viên ?
    - Thu hoạch của khoá học ?

16. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

Thời gian, địa điểm nơi học: Học vào các ngày nghỉ (thứ 7 hoặc chiều chủ nhật), tại số 44 Hàng Cháo, HN

- Học trong bao lâu: Thời lượng: 4-5 buổi /tuần dành cho trẻ + 1-2 buổi /tuần dành cho bố me. Thời gian học cho khóa này là 1 năm (1/2007- 1/2008)
    - Học phí như thế nào: 448 000K /tháng (bao gồm cả học phí cho trẻ và bố mẹ)

- Giáo viên: 2 cấp độ: chuyên gia (giảng viên chính): PGS, TS Nguyễn Công Khanh và TS Đinh Thị Kim Thoa - hiện là giảng viên ĐHQGHN
    Trợ giảng cho các chuyên gia: Các giáo viên mầm non được tuyển chọn từ các trường mầm non cao cấp ở HN : Dream House, VietKid, Sao Mai .... và được các chuyên gia thường xuyên trực tiếp đào tạo .

- Thu hoạch của khoá học:
    Quy trình đào tạo: đánh giá đầu vào --> định hướng (cho cha mẹ) + đào tạo (cho trẻ) --> đánh giá quá trình (sau 6 tháng)--> Định hướng (cho cha mẹ) + đào tạo bổ sung (cho trẻ) --> đánh giá cuối khóa (định hướng mở) và các khóa bổ sung khi kết thúc .
    Đánh giá trẻ bằng các trắc nghiệm tâm lý đã được chuẩn hóa và có độ tin cậy cao tại VN, dưới sự tư vấn định hướng trực tiếp của các chuyên gia .

Khóa học tập trung vào phát triển trí tuệ (trí thông minh, trí sáng tạo, trí thông minh cảm xúc), phát triển các kĩ năng xã hội (giao tiếp, hợp tác, ....), và các phẩm chất nhân cách (tự tin, độc lập, quyết đoán, chấp nhận mạo hiểm ...) cho trẻ dựa trên nền tảng trẻ đã có và tôn trọng tính cá nhân của trẻ, thông qua các trò chơi để kích hoạt não, tạo môi trường để trẻ trải nghiệm và có định hướng phát triển với trẻ .

Cám ơn câu hỏi hết sức chi tiết và cụ thể của mẹ Mitnashop. đó là các thông tin trả lời một cách khái quát nhất cho các câu hỏi mẹ đưa ra. Em có thể đưa gửi mẹ các thông tin chi tiết hơn bằng email hoặc mẹ có thể gọi cho em theo số này: 04 734 5497 nhé .

17. Con chim hư hư

Con chim hư hư Bắt đầu nổi tiếng

em ơi, học thứ 7 hoặc chủ nhật mà được 4-5 buổi/tuần cơ à, thế bố mẹ 1-2 buổi/tuần vào lúc nào được???
    em cho xin cái lịch cụ thể (ví dụ khóa đang học) đi cho dễ tưởng tượng em ơi

18. Yến Nhi

Yến Nhi Thành viên mới

Oái, em post nhầm rồi ah, hic hịc

Thời gian học là 4-5 buổi /tháng cho con và 1-2 buổi /tháng cho cha mẹ ah.

Lớp học mới vừa khai giảng hôm qua, nay em mới có thời gian vào báo cáo với các mẹ trong dd đươc. Thời gian học cụ thể ở khoá 2 luôn để chị dễ tưởng tượng, Con chim hư hư nhé :
    - trẻ học từ 15:00- 17:00 chủ nhật hàng tuần
    - Phụ huynh: học vào các buổi chiều thứ 3, 5 hoặc 7; 2 buổi /tháng . (từ 18:00- 20:00), học cách tuần