PDA

View Full Version : Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

mephamduy
06-13-2009, 03:42 PM
Các mẹ ơi làm ơn cho em hỏi em đang cho bé nhà me uống cốm vi sinh BIO -acimin ,bé nhà em gần 6 tháng uống có tốt không?có mẹ nào từng cho em bé uống chưa?Cho em lời khuyên nhé?Cảm ơn

Memebebe
06-13-2009, 04:11 PM
Các mẹ ơi làm ơn cho em hỏi em đang cho bé nhà me uống cốm vi sinh BIO -acimin ,bé nhà em gần 6 tháng uống có tốt không?có mẹ nào từng cho em bé uống chưa?Cho em lời khuyên nhé?Cảm ơn

Thằng cu nhà em cũng uống cái này suốt,do thành phần của BIO này có nhiều vitaminB nên con em trộm vía ăn được lắm.Tuy nhiên cũng có 1 số trường hợp em bé ăn vào lại bị nóng nên chị cứ cho uống thử xem sao.

be_c1
06-14-2009, 07:02 PM
may quá,tôi đang định lên DĐ hỏi về BIO-acimin thì thấy đây rồi.Không biết có phải do uống BIO không mà thàng cu nhà tôi mấy bữa nay nóng trong người,nổi rôm sảy đầy mình.không biết có bị làm sao không?Hay là tôi cho bé dừng,không uống nữa.Có mẹ nào cho tôi lời khuyen với.Vì bé biếng ăn lắm

Memebebe
06-14-2009, 07:28 PM
may quá,tôi đang định lên DĐ hỏi về BIO-acimin thì thấy đây rồi.Không biết có phải do uống BIO không mà thàng cu nhà tôi mấy bữa nay nóng trong người,nổi rôm sảy đầy mình.không biết có bị làm sao không?Hay là tôi cho bé dừng,không uống nữa.Có mẹ nào cho tôi lời khuyen với.Vì bé biếng ăn lắm
Em bé nhà chị bị rôm sảy chưa chắc đã là do uống BIO đâu,vì thời tiết mùa hè nóng quá nên em bé bị thế thôi.Chị thử dừng uống mấy ngày hay thử tắm lá khế hoặc lá sài đất xem có đỡ hơn không.
Chúc em bé mạnh khỏe hay ăn chóng lớn nhé.

Me_be_oc
06-15-2009, 03:38 PM
Em nên coi lại thành phần của cốm vi sinh em đang dùng thành phần là gì? Có chỉ định là được dùng cho trẻ sơ sinh và nhũ nhi không? Tại vì ko phải là men vi sinh nào cũng như nhau đâu. Chỉ 1 số ít chủng vi khuẩn được khuyến khích dùng thôi, không phải loại nào cũng được. Có loại men vi sinh dùng hằng ngày được (như Kidlac), nhưng cũng có nhiều loại chỉ được dùng trong 1 thời gian ngắn thôi. Em nên cân nhắc và hỏi ý kiến lại bác sĩ nhé

Me_be_oc
06-15-2009, 03:49 PM
Em vừa mới xem lại thành phần của Bio-acimin rùi. Nguy kịch quá các mẹ ơi, thành phần của nó có Bacillus subtilis ≥ 108 CFU/g là loại vi khuẩn sinh bào tử. Với lại nó không phải là vi khuẩn được phân lập từ ruột người, trái với điều kiện để làm men vi sinh của WHO. mephamduy nên tìm loại men vi sinh khác phù hợp hơn, chỉ định dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ với thành phần vi sinh có trong sữa mẹ như Bifidobacterium và Lactobacillus. Ông xã nhà em nghiên cứu về vi sinh nên em được chồng "giáo huấn" kỹ lắm. Men vi sinh cho bé Ốc nhà em ổng cũng nghiên cứu kỹ trước khi cho bé dùng. Hiện nhà em vẫn đang dùng loại Kidlac, dùng được hằng ngày đấy mephamduy ạ. Em mua về cho bé dùng thử xem còn bị nóng không nhé. Chúc em và cháu khỏe.

Tyyeucuame
06-15-2009, 07:41 PM
Me be oc ơi chị cho em hoi,vay con em 10 thang no hay oi em vua cho be uong BIO-BABY 4 hôm có được không chị? Bé nhà em cũng biếng ăn lắm. Cảm ơn chị nhé.

Me_be_oc
06-16-2009, 09:04 AM
Me be oc ơi chị cho em hoi,vay con em 10 thang no hay oi em vua cho be uong BIO-BABY 4 hôm có được không chị? Bé nhà em cũng biếng ăn lắm. Cảm ơn chị nhé.
Bé ói có thể là còn nguyên nhân khác nữa, em nhớ theo dõi bé cẩn thận, nếu tiếp tục lâu thì phải đưa bé đi khám bác sĩ để được tư vấn. Còn với Bio baby thì:
Thành phần của Biobaby:
Mỗi gam cốm vi sinh Biobaby/Biovita có chứa:
• Lactobacillus sporogenes…………....25mg
• Bacillus subtilis …………..………….......3mg
• Clostridium butyricum………..………...5mg
Cả 3 con này đều không có trong danh mục an toàn của WHO:(. Hiện tại WHO chỉ khuyến khích dùng Bifidobacterium và Lactobacillus thôi (vì có trong thành phần sữa mẹ). Ở đây cũng không ghi rõ lượng vi khuẩn sống là bao nhiêu hết -->lại sai:confused:. Với lại biobaby là men vi sinh không bao, em cho uống cũng như cho bé dùng ya-ua, không có tác dụng nhiều lắm đâu. Chị sẽ viết một bài trên diễn đàn về tình trạng lạm dụng men vi sinh hiện nay. Em có thể tham khảo thêm. Hiện thì chị vẫn dùng Kidlac cho bé Ốc thôi.

Me_be_oc
06-16-2009, 09:44 AM
Em đã gửi bài đóng góp của em bên trang tổng hợp thông tin rồi các mẹ ơi. Mẹ nào quan tâm về vấn đề men vi sinh cho bé thì ghé vào xem và góp ý kiến cho em nhé. :D

be_c1
06-16-2009, 08:36 PM
Em cho bé dừng uống BIO-acimin rồi nhưng vẫn không khỏi.Bé vẫn bị nổi mẩn đỏ,như bị mụn trứng cá.Mấy người hàng xóm bảo bé bị nổi đơn.em hoang mang quá.Hôm nay nổi cả mặt nữa các mẹ ạ.nhìn con xót quá.

REGINA
06-18-2009, 12:23 AM
Bé ói có thể là còn nguyên nhân khác nữa, em nhớ theo dõi bé cẩn thận, nếu tiếp tục lâu thì phải đưa bé đi khám bác sĩ để được tư vấn. Còn với Bio baby thì:
Thành phần của Biobaby:
Cả 3 con này đều không có trong danh mục an toàn của WHO:(. Hiện tại WHO chỉ khuyến khích dùng Bifidobacterium và Lactobacillus thôi (vì có trong thành phần sữa mẹ). Ở đây cũng không ghi rõ lượng vi khuẩn sống là bao nhiêu hết -->lại sai:confused:. Với lại biobaby là men vi sinh không bao, em cho uống cũng như cho bé dùng ya-ua, không có tác dụng nhiều lắm đâu. Chị sẽ viết một bài trên diễn đàn về tình trạng lạm dụng men vi sinh hiện nay. Em có thể tham khảo thêm. Hiện thì chị vẫn dùng Kidlac cho bé Ốc thôi.

Như thế thì em thấy nên dùng Zincibio, vì nó có Bifidobacterium và Lactobacillus.

i love anh va be Bong
06-18-2009, 09:28 AM
Em cũng đang dùng bio-accimin thì thấy bé ăn ngon và ị đẹp, cũng ko thấy hề hấn gì.

Me_be_oc
06-18-2009, 09:40 AM
Có lẽ em nên tắm bé bằng Lactacyd BB (Sanofi Synthelabo - Italia), sau đó tắm lại bằng nước sạch. Nó sẽ giúp cải thiện bề mặt da của bé hơn. Mùa nóng trẻ em rât dễ bị những bệnh như vậy. Em nên tắm cho bé hằng ngày bằng nước ấm từ 35-37 độ, dùng loại xà phòng dành riêng cho da bé (loại dịu nhẹ, không cay mắt), luôn giữ thoáng mát cho bé. Chị cũng không rõ bé nhà chị bao nhiêu tuổi rồi, tại sao lại dùng Bio-acimin? Bé nhà em có vấn đề gì về đường ruột hay chỉ bị biếng ăn ah? Em nên tạm cho bé dừng 1 thời gian, sau đó cho bé dùng loại men vi sinh khác xem sao. Em có thể cho bé dùng thử Kidlac xem sao, vì loại đó dùng hằng ngày được.:p
Chúc bé nhà em mau khỏe, chứ nhìn con thế, ai mà không xót em nhỉ?:(

be_c1
06-18-2009, 11:47 AM
cảm ơn me be oc.Bé c1 nhà em đựoc 12 tháng 2 tuần rồi,mà đc có 10kg.bé biếng ăn lắm,mà lại không chịu uống sữa.Em để ý từ hôm bé uống BIOacimin, thấy không khả quan lắm.Bé ăn vẫn vậy,lại còn bị nổi mẩn đỏ nữa,ko biết có phải là tác dụng phụ của cốm vi sinh đó nữa không?

Mẹ An_Huy
06-18-2009, 04:13 PM
Có lẽ em nên tắm bé bằng Lactacyd BB (Sanofi Synthelabo - Italia), sau đó tắm lại bằng nước sạch. Nó sẽ giúp cải thiện bề mặt da của bé hơn. Mùa nóng trẻ em rât dễ bị những bệnh như vậy. Em nên tắm cho bé hằng ngày bằng nước ấm từ 35-37 độ, dùng loại xà phòng dành riêng cho da bé (loại dịu nhẹ, không cay mắt), luôn giữ thoáng mát cho bé. Chị cũng không rõ bé nhà chị bao nhiêu tuổi rồi, tại sao lại dùng Bio-acimin? Bé nhà em có vấn đề gì về đường ruột hay chỉ bị biếng ăn ah? Em nên tạm cho bé dừng 1 thời gian, sau đó cho bé dùng loại men vi sinh khác xem sao. Em có thể cho bé dùng thử Kidlac xem sao, vì loại đó dùng hằng ngày được.:p
Chúc bé nhà em mau khỏe, chứ nhìn con thế, ai mà không xót em nhỉ?:(

Mẹ nó ơi có thể nói rõ tên đầy đủ của Kidlac để mình dễ đi mua không? Nghe mẹ nói về loại này mình muốn cho còi nhà mình dùng thử. Nhanh nhé.:rolleyes:

Tyyeucuame
06-18-2009, 09:38 PM
Em đã gửi bài đóng góp của em bên trang tổng hợp thông tin rồi các mẹ ơi. Mẹ nào quan tâm về vấn đề men vi sinh cho bé thì ghé vào xem và góp ý kiến cho em nhé. :D

Mình vào rồi nhưng ko thấy bài của bạn đâu cả? Trong tổng hợp tin tức và vào tin dành cho trẻ em có phải ko?

Me_be_oc
06-19-2009, 09:05 AM
Mẹ nó ơi có thể nói rõ tên đầy đủ của Kidlac để mình dễ đi mua không? Nghe mẹ nói về loại này mình muốn cho còi nhà mình dùng thử. Nhanh nhé.:rolleyes:

1. Tên sản phẩm: Men vi sinh KIDLAC
2. Thành phần cấu tạo:
Lactic acid bacteria (500 triệu vi khuẩn cho mỗi gói 1g):
Latobacillus acidophilus, Enteroccocus faecium, Bifodobacteria longum, Bifidobacteria breve
Malto Dextrine, Glucose, Fructo oligosaccharide, Kẽm oxide, Bột Colostrum, L- ascorbic acid (vitamin C), Bột dl- alpha tocophreyl acetat (vitamin E), Nicotinamide, Calcium, Thiamin hydrochloride (vitamin B1), Riboflavin (vitamin B2), Pyridoxin hydrochlorid (vitamin B6), vitamin A, Bột DHA.
3/Công dụng
Bổ trợ và cân bằng hệ vi khuẩn đường ruột khi rối loạn tiêu hóa: tiêu chảy, trướng bụng, đầy hơi, sôi bụng, đi phân sống, táo bón...
Cung cấp chất dinh dưỡng và các vitamin cho cơ thể nhằm nâng cao sức khỏe, tăng cường sức đề kháng. Đặc biệt dùng cho trẻ biếng ăn, chậm tăng cân...
DHA giúp trẻ phát triển trí não và thể lực
4/ Hướng dẫn sử dụng: cho trẻ sơ sinh, nhũ nhi và trẻ nhỏ dưới 7 tuổi
Mỗi lần 1 gói, ngày 2 lần, có thể dùng hằng ngày. Mùi vị thơm ngon, uống trực tiếp hoặc pha với sữa.
Kidlac em thấy tại các nhà thuốc lớn đều có bán. Chị nói người bán men vi sinh Kidlac, gói màu vàng thì người ta sẽ biết và bán cho chị.

Gui tyyeucuame: Em đã gửi bài trong mục Tin tức tổng hợp, tựa là: Loạn sản phẩm men vi sinh - Làm sao đây? Chị vào xem rồi góp ý thêm cho em nhé.

Mẹ An_Huy
06-19-2009, 12:59 PM
1. Tên sản phẩm: Men vi sinh KIDLAC
2. Thành phần cấu tạo:
Lactic acid bacteria (500 triệu vi khuẩn cho mỗi gói 1g):
Latobacillus acidophilus, Enteroccocus faecium, Bifodobacteria longum, Bifidobacteria breve
Malto Dextrine, Glucose, Fructo oligosaccharide, Kẽm oxide, Bột Colostrum, L- ascorbic acid (vitamin C), Bột dl- alpha tocophreyl acetat (vitamin E), Nicotinamide, Calcium, Thiamin hydrochloride (vitamin B1), Riboflavin (vitamin B2), Pyridoxin hydrochlorid (vitamin B6), vitamin A, Bột DHA.
3/Công dụng
Bổ trợ và cân bằng hệ vi khuẩn đường ruột khi rối loạn tiêu hóa: tiêu chảy, trướng bụng, đầy hơi, sôi bụng, đi phân sống, táo bón...
Cung cấp chất dinh dưỡng và các vitamin cho cơ thể nhằm nâng cao sức khỏe, tăng cường sức đề kháng. Đặc biệt dùng cho trẻ biếng ăn, chậm tăng cân...
DHA giúp trẻ phát triển trí não và thể lực
4/ Hướng dẫn sử dụng: cho trẻ sơ sinh, nhũ nhi và trẻ nhỏ dưới 7 tuổi
Mỗi lần 1 gói, ngày 2 lần, có thể dùng hằng ngày. Mùi vị thơm ngon, uống trực tiếp hoặc pha với sữa.
Kidlac em thấy tại các nhà thuốc lớn đều có bán. Chị nói người bán men vi sinh Kidlac, gói màu vàng thì người ta sẽ biết và bán cho chị.

Gui tyyeucuame: Em đã gửi bài trong mục Tin tức tổng hợp, tựa là: Loạn sản phẩm men vi sinh - Làm sao đây? Chị vào xem rồi góp ý thêm cho em nhé.

Mình đã xem bài của mẹ rồi, rất hứu ích, cảm ơn mẹ về những thông tin bổ ích ấy nhé. Ngay hôm nay mình sẽ đi mua cho con. Mong rằng sẽ sớm co kết quả tốt nhất.

cun_cun09
06-19-2009, 04:31 PM
be C1 oi, nếu bé nhà bạn bị như vậy thì mình nghĩ là nên cho bé đi khám ngay, vì mĩnh nghĩ nếu do nóng thi khong phải đâu, nổi như thế thì có nhiều nguyên nhân. mà từ trước đến giờ bé có bị rôm không, nếu không thi chắc chắn là bé bị dị ứng với 1 loại thức ăn hoặc thức uống gì đó.
Mẹ nên thận trọng nếu không chữa đúng bệnh, đúng thuốc thì sẽ làm em bé lâm vào tình trạng tệ hơn đấy. Cẩn thận nhé. Chúc em bé mau khỏi.

Me_be_oc
06-21-2009, 08:27 PM
Mẹ bé C1 ơi, tình trạng của bé sao rồi? Chị có cho bé đi khám bệnh chưa?

be_c1
06-22-2009, 10:31 AM
cảm ơn các mẹ nhiều.Bé đi khám thì BS bảo bị viêm da.cho thuốc uống đã đỡ hơn .Mấy người bảo bị Đơn,em đã tìm tắm lá đơn cho bé. nhưng không hiểu sao em lại thấy nổi ở tay.Ngứa lắm các mẹ ạ,buổi tối bé ngủ không yên giấc.không biết phải làm sao nữa???:confused:

banmai3
06-22-2009, 03:22 PM
Ôi me be oc thật có kinh nghiệm , tôt quá , bạn thật nhiệt tình . Mẹ bé Ốc cho tớ hỏi xíu nhé , bé nhà mình được có 13kg và 33 tháng , bé nhà mình ốm lắm , mỗi bữa vẫn ăn được 1 bát cơm ( phải ép mới ăn , cháu nó ăn không ngon miệng )nhưng dường như cháu nó không hấp thu được , mình đã cho cháu tẩy giun rồi nhưng mà vẫn không thấy tăng ký ( lúc 26 tháng ) , vậy mình có thể cho bé uống men tiêu hóa loại nào là tôt nhất

mephamduy
06-22-2009, 04:02 PM
Cam on me be oc và các nhiều nhé!cuncon nhà em mơi ug 2 gói thôi mà nó hay bị táo và lỏng phân lắm em ko bit làm tn mong các mẹ chuyền cho e it kinh nghiệm nhé!e cảm ơn!

Me_be_oc
06-22-2009, 04:32 PM
Ôi me be oc thật có kinh nghiệm , tôt quá , bạn thật nhiệt tình . Mẹ bé Ốc cho tớ hỏi xíu nhé , bé nhà mình được có 13kg và 33 tháng , bé nhà mình ốm lắm , mỗi bữa vẫn ăn được 1 bát cơm ( phải ép mới ăn , cháu nó ăn không ngon miệng )nhưng dường như cháu nó không hấp thu được , mình đã cho cháu tẩy giun rồi nhưng mà vẫn không thấy tăng ký ( lúc 26 tháng ) , vậy mình có thể cho bé uống men tiêu hóa loại nào là tôt nhất

Mẹ banmai ơi, bé nhà chị hơi nhẹ cân rồi đấy. Để giúp bé ăn được nhiều hơn, chị nên chú ý một chút:
1/ Về chế độ dinh dưỡng: chị nên đa dạng các món ăn, đầy đủ các nhóm chất: bột - đạm - béo - chất xơ và vitamin, khoáng chất. Bữa ăn đủ chất, đẹp (nhiều màu 1 chút) để tạo hứng thú cho bé.;)Chị đừng cố ép bé ăn nhé, làm bé có tâm lý sợ ăn là không tốt.
2/Về sức khỏe - tâm lý: bé biếng ăn không phải lỗi do bé, mà chị nên xem xét về tình trạng sức khỏe của bé, nhất là vấn đề về tiêu hóa và hấp thu của đường ruột. Đây là nguyên nhân chính làm bé chán ăn.
Ở đây em cũng muốn phân biệt giữa men vi sinh với men tiêu hóa luôn, các mẹ hay lẫn lộn giữa 2 cái này.
Men tiêu hóa (tiếng anh là enzyme) là các men trực tiếp tham gia vào quá trình tiêu hóa thức ăn. Chỉ khi cơ thể bé tiết ra ít hay không thể tự tiết ra men tiêu hóa thì chị mới nên sử dụng sản phẩm này (phải có chỉ định của bác sĩ). Một sản phẩm thường thấy trên thị trường là Neopeptin.
Men vi sinh mà mọi người hay gọi (tiếng Anh là Probiotic) là các vi khuẩn có lợi, được bổ sung vào ruột để hỗ trợ quá trình tiêu hóa, tăng sức đề kháng, tăng cường hấp thu dinh dưỡng đồng thời tiêu hóa các thức ăn thừa mà cơ thể chưa tiêu hóa. Nói chung là tốt cho đường ruột và hấp thu dinh dưỡng, đặc biệt phù hợp với trẻ bị rối loạn đường ruột và biếng ăn. Em nghĩ đây mới là sản phẩm chị cần lúc này. Trong topic này, các mẹ đã bàn luận về nhiều loại men vi sinh khác nhau, và chắc chị cũng đọc bài "Loạn sản phẩm men vinh sinh - làm sao đây?" của em trong mục tổng hợp tin tức rồi. Em chỉ có thể góp ý với chị 1 sản phẩm e đang cho con e dùng, và em biết chắc về chất lượng của nó là Kidlac (của Hàn Quốc). Sản phẩm này có thể sử dụng hằng ngày thay cho ya-ua được, ngày 2 lần pha vào sữa cho bé uống hoặc ăn trực tiếp cũng được. Chị nên thử kết hợp giữa việc đa dạng bữa ăn với sử dụng loại sản phẩm này cho bé. Hy vọng sẽ cải thiện được tình trạng của bé hiện nay. Chúc chị và bé khỏe.

Me_be_oc
06-22-2009, 04:49 PM
Cam on me be oc và các nhiều nhé!cuncon nhà em mơi ug 2 gói thôi mà nó hay bị táo và lỏng phân lắm em ko bit làm tn mong các mẹ chuyền cho e it kinh nghiệm nhé!e cảm ơn!

Táo bón hay tiêu chảy là các triệu chứng biểu hiện khác nhau của cùng 1 nguyên nhân, đó là đường ruột của bé đang có vấn đề, cụ thể là hệ vi sinh vật đường ruột của bé đang bị vi khuẩn có hại xâm chiếm. Nếu VK gây kích ứng ruột -->không hấp thu được nước-->giữ nước trong lòng ruột-->tiêu chảy. Còn khi VK không gây kích ứng thì tình trạng diễn ra âm thầm hơn, nước vẫn hấp thu nhưng VK gây thối rữa, làm giảm chất lương phân-->phân dẻo, vón cục-->táo bón.
Để giải quyết vấn đề này, em cần giúp bé tái lập sự cân bằng VK đường ruột bằng cách bổ sung VK có lợi (có trong men vi sinh - probiotic). Trước sau đến giờ, chị chỉ dám đưa ra lời khuyên dùng Kidlac mà thôi vì chính bản thân chị đã cho bé Ốc nhà chị dùng và thấy nó tốt. Trong trường hợp bé đang bị, em có thể cho bé dùng 3-4 gói ngày, bình thường để giúp bé ăn ngon thì 1-2 gói là đủ. Em có thể cho bé dùng thử. Có gì báo lại cho chị nhé.
Chúc em và cháu khỏe, ăn ngon, ị đẹp, lên cân đều đều.

Kỳ anh
06-23-2009, 10:15 AM
bé nhà mình cũng dùng BIO-acimin nhưng không hợp, mình hay cho bé nhà mình uống B1 và thuốc cam hàng bạc mỗi khi bé lười ăn hay vừa ốm dậy. Mỗi lần như vậy bé ăn tốt hơn đấy mọi người thử dùng xem.

Kỳ anh
06-23-2009, 10:20 AM
mình muốn hỏi mẹ bé ốc là mua kidlac ở đâu vậy có thể cho mình địa chỉ được không? Mà sản phẩm này là thuốc hay là thực phẩm chức năng vậy?

mephamduy
06-23-2009, 02:10 PM
cảm ơn me be oc nhé!em sẽ cho cuncon nhà em dùng thủ xem thế nào.

Me_be_oc
06-24-2009, 10:19 PM
Chào cả nhà, em vừa mới tìm đc 1 thống tin cho các mẹ ngoài HN đây. Em vừa gọi điện đến hỏi công ty độc quyền phân phối sản phẩm Kidlac ở VN nè. Và người ta đã cung cấp cho e một vài địa chỉ để các mẹ có thể mua Kidlac ở ngoài HN nè. Các mẹ xem cái nào gần nhà thì mua cho bé dùng thử nhé.
1/Nhà thuốc 42 Minh Chính - 42 Quang Trung
2/Nhà thuốc Thanh Lan - 369 Đội Cấn
3/Nhà thuốc 48 Hai Bà Trưng - 42 Hai Bà Trưng
4/Nhà thuốc Phượng - 45 Quốc Tử Giám
Chúc các mẹ và bé luôn khỏe nhé.:p

melananh
06-26-2009, 10:04 AM
Chào cả nhà, em vừa mới tìm đc 1 thống tin cho các mẹ ngoài HN đây. Em vừa gọi điện đến hỏi công ty độc quyền phân phối sản phẩm Kidlac ở VN nè. Và người ta đã cung cấp cho e một vài địa chỉ để các mẹ có thể mua Kidlac ở ngoài HN nè. Các mẹ xem cái nào gần nhà thì mua cho bé dùng thử nhé.
1/Nhà thuốc 42 Minh Chính - 42 Quang Trung
2/Nhà thuốc Thanh Lan - 369 Đội Cấn
3/Nhà thuốc 48 Hai Bà Trưng - 42 Hai Bà Trưng
4/Nhà thuốc Phượng - 45 Quốc Tử Giám
Chúc các mẹ và bé luôn khỏe nhé.:p

Em cám ơn me_be_oc nhiều nhé. Chiều nay đi làm về tranh thủ ghé mua cho bé nhà em dùng thử thế nào.

Mẹ Sếu
06-26-2009, 10:09 AM
Theo mình thì chỉ khi có vấn đề hay loạn khuẩn kháng sinh thì cho con uống men thôi chứ nếu bình thường thì để cho trẻ tự điều chỉnh thì tốt hơn. Bé nhà tớ cũng cho uống men này nhưng chỉ 1 đợt khi bị tiêu chảy do dùng kháng sinh thôi.

cubibeo
06-27-2009, 06:57 PM
Mẹ banmai ơi, bé nhà chị hơi nhẹ cân rồi đấy. Để giúp bé ăn được nhiều hơn, chị nên chú ý một chút:
1/ Về chế độ dinh dưỡng: chị nên đa dạng các món ăn, đầy đủ các nhóm chất: bột - đạm - béo - chất xơ và vitamin, khoáng chất. Bữa ăn đủ chất, đẹp (nhiều màu 1 chút) để tạo hứng thú cho bé.;)Chị đừng cố ép bé ăn nhé, làm bé có tâm lý sợ ăn là không tốt.
2/Về sức khỏe - tâm lý: bé biếng ăn không phải lỗi do bé, mà chị nên xem xét về tình trạng sức khỏe của bé, nhất là vấn đề về tiêu hóa và hấp thu của đường ruột. Đây là nguyên nhân chính làm bé chán ăn.
Ở đây em cũng muốn phân biệt giữa men vi sinh với men tiêu hóa luôn, các mẹ hay lẫn lộn giữa 2 cái này.
Men tiêu hóa (tiếng anh là enzyme) là các men trực tiếp tham gia vào quá trình tiêu hóa thức ăn. Chỉ khi cơ thể bé tiết ra ít hay không thể tự tiết ra men tiêu hóa thì chị mới nên sử dụng sản phẩm này (phải có chỉ định của bác sĩ). Một sản phẩm thường thấy trên thị trường là Neopeptin.
Men vi sinh mà mọi người hay gọi (tiếng Anh là Probiotic) là các vi khuẩn có lợi, được bổ sung vào ruột để hỗ trợ quá trình tiêu hóa, tăng sức đề kháng, tăng cường hấp thu dinh dưỡng đồng thời tiêu hóa các thức ăn thừa mà cơ thể chưa tiêu hóa. Nói chung là tốt cho đường ruột và hấp thu dinh dưỡng, đặc biệt phù hợp với trẻ bị rối loạn đường ruột và biếng ăn. Em nghĩ đây mới là sản phẩm chị cần lúc này. Trong topic này, các mẹ đã bàn luận về nhiều loại men vi sinh khác nhau, và chắc chị cũng đọc bài "Loạn sản phẩm men vinh sinh - làm sao đây?" của em trong mục tổng hợp tin tức rồi. Em chỉ có thể góp ý với chị 1 sản phẩm e đang cho con e dùng, và em biết chắc về chất lượng của nó là Kidlac (của Hàn Quốc). Sản phẩm này có thể sử dụng hằng ngày thay cho ya-ua được, ngày 2 lần pha vào sữa cho bé uống hoặc ăn trực tiếp cũng được. Chị nên thử kết hợp giữa việc đa dạng bữa ăn với sử dụng loại sản phẩm này cho bé. Hy vọng sẽ cải thiện được tình trạng của bé hiện nay. Chúc chị và bé khỏe.

Không biết chị có phải là nhân viên của cty phân phối sản phẩm Kidlac ko? Đọc từ đầu đến cuối đều thấy chị ca ngợi sản phẩm đó quá trời!

Con em đang dùng Bio-acimin, dùng được hơn 1 tuần thấy bé ăn ngon hơn, phân đi đều & đẹp hơn - không còn phân sống!

Theo em được biết thì men vi sinh có nhiều loại, Kidlac hình như cũng chỉ là Thực phẩm chức năng - vì có tác dụng: hỗ trợ điều trị (như chị Me_be_oc có trích dẫn!). Công ty phân phối Kidlac hình như có sản phẩm Lacclean Gold dành cho người lớn! Theo em, việc phân chia 2 dòng SP cho 2 đối tượng của cty này chỉ là chiêu marketing mà thôi. Lactobacillus & bifidobacteria - là 2 vi khuẩn tìm thấy nhiều nhất trong hệ vi khuẩn đường ruột, chứ không phải là chỉ cần bổ sung 2 vi khuẩn này là đủ! Em thì không tin lắm vào mấy công nghệ bao vi nang như các công ty thường quảng cáo! Em cũng có quen 1 người làm bên công nghệ sinh học - người ta nói việc bao vi nang rất khó thực hiện vì vi khuẩn chịu được ở nhiệt độ rất thấp! (hình như là không quá 40 độ C)

Thôi, để em tìm hiểu thêm thông tin rồi cùng chia sẻ với các mẹ nhé! Chúc các mẹ chăm sóc con thật đúng cách! Chúc các bé hay ăn - chóng lớn! ;)

me_bena
06-28-2009, 11:36 PM
Không biết chị có phải là nhân viên của cty phân phối sản phẩm Kidlac ko? Đọc từ đầu đến cuối đều thấy chị ca ngợi sản phẩm đó quá trời!

Con em đang dùng Bio-acimin, dùng được hơn 1 tuần thấy bé ăn ngon hơn, phân đi đều & đẹp hơn - không còn phân sống!

Theo em được biết thì men vi sinh có nhiều loại, Kidlac hình như cũng chỉ là Thực phẩm chức năng - vì có tác dụng: hỗ trợ điều trị (như chị Me_be_oc có trích dẫn!). Công ty phân phối Kidlac hình như có sản phẩm Lacclean Gold dành cho người lớn! Theo em, việc phân chia 2 dòng SP cho 2 đối tượng của cty này chỉ là chiêu marketing mà thôi. Lactobacillus & bifidobacteria - là 2 vi khuẩn tìm thấy nhiều nhất trong hệ vi khuẩn đường ruột, chứ không phải là chỉ cần bổ sung 2 vi khuẩn này là đủ! Em thì không tin lắm vào mấy công nghệ bao vi nang như các công ty thường quảng cáo! Em cũng có quen 1 người làm bên công nghệ sinh học - người ta nói việc bao vi nang rất khó thực hiện vì vi khuẩn chịu được ở nhiệt độ rất thấp! (hình như là không quá 40 độ C)

Thôi, để em tìm hiểu thêm thông tin rồi cùng chia sẻ với các mẹ nhé! Chúc các mẹ chăm sóc con thật đúng cách! Chúc các bé hay ăn - chóng lớn! ;)

Em xin lỗi mẹ cubibeo, em không thích kiểu nói chụp mũ của mẹ cubibeo lắm. Hiện em đang cho bé nhà em xài Enterogermina, không phải là Bio-acmin, cũng chẳng phải là Kidlac nên e ko biết 2 thứ tốt xấu thế nào. me_be_oc có phải là người của công ty gì đó ko em không biết, nhưng chị ấy cũng giúp nhiều mẹ những thông tin rất bổ ích đấy chứ, bằng chứng là có nhiều mẹ cảm ơn chị ấy rồi còn gì? Chẳng lẽ giới thiệu kinh nghiệm về 1 sản phẩm tốt không được à? Em đang xài Entero thấy tốt lắm, chẳng lẽ em cũng là người của Entero? Còn em thấy chị mới tham gia diễn đàn, mới gửi được có 1 bài mà lại chỉ trích người ta như vậy, em thấy chị mới là người quảng cáo cho Bio-acimin đấy, vì chị biết nhiều về công ty phân phối gì đó mà, biết cả cách marketing của người ta. Xin lỗi các mẹ vì bài viết không bổ ích gì này.

methanhan
06-29-2009, 12:16 AM
Tôi đồng ý với me_bena. Tôi mới chân ướt chân ráo về Vietnam chưa lâu, chỉ mới nói chuyện qua diễn đàn vài lần, me_be_oc đã giúp tôi rất nhiều trong việc chăm sóc cháu, không phải vì tôi không biết gì, mà bởi ở Vietnam khác với Mỹ rất nhiều. Tôi đã cho cháu nhà tôi dùng Kidlac theo tư vấn của me_be_oc, tuần này là tuần thứ 2, và cháu đã cải thiện ăn uống tốt hơn khi mới về Vietnam. Vậy tôi nói rằng sản phẩm Kidlac tốt, và tôi hy vọng ngày mai, người của công ty phân phối sẽ trả tiền cho tôi, vì tôi đã giúp họ marketing.
Nhân đây tôi cũng xin góp ý một chút về ý mẹ cubibeo đã nói. Ở Vietnam khái niệm thuốc (drug) và thực phẩm chức năng (supplement) rất mơ hồ. Một sản phẩm cùng loại nhưng 1 doanh nghiệp có thể đăng ký là thuốc, nhưng doanh nghiệp khác lại đăng ký là thực phẩm chức năng. Đơn cử, cũng là probiotic nhưng Enterogermina, AntiBio là thuốc, còn Bio-acimin và Kidlac lại là thực phẩm chức năng. Về quy định, theo như tôi biết tại Mỹ (và tôi nghĩ ở quốc gia nào cũng vậy), việc register cho drug rất khó, khó gấp nhiều lần supplements. Vì thế mỗi năm có hàng chục ngàn supplements khác nhau, nhưng drugs thì ít hơn nhiều. Về cơ bản, nếu được sản xuất bởi công ty lớn, có uy tín thì supplement vẫn đảm bảo, chỉ thay từ "treat" của drug thành là "support treament" ở supplement. Ở Mỹ, việc sử dụng thực phẩm chức năng là điều rất bình thường, không có sự e ngại như tôi thấy ở Vietnam.
Về probiotic, như me_be_oc đã đề cập ở bài đầu tiên, trở ngại lớn nhất khi dùng sản phẩm dạng tự nhiên (VK đông khô) là chúng chết hầu hết ở dạ dày (do pH thấp từ 2-4) nên hiệu quả tác dụng khi xuống đến ruột hầu như không có. Nhưng nhiều sản phẩm ở Vietnam hiện nay vẫn dùng loại này vì sản xuất đơn giản nhất, không cần công nghệ cao, chỉ cần đông khô vi khuẩn thành dạng bột, trộn chung với thành phần khác và bán ra. Có nhiều phương pháp đã được áp dụng để cải thiện tình trạng chết khi đến dạ dày này. Có thể kể đến như dùng xác vi khuẩn đã chết, dùng dạng bào tử (như Enterogermina) và cuối cùng là dùng bao. Đối với dạng dùng bao là dạng được sử dụng nhiều nhất từ trước đến nay, từ thế hệ thứ 2 đến thế hệ thứ 4. Ở Mỹ hiện nay dùng nhiều nhất là thế hệ thứ 2 (dạng bao tan trong ruột), nên việc ở Vietnam đã xuất hiện sản phẩm thứ 4 là điều làm tôi khá bất ngờ. Tôi đã tìm hiểu về công ty sản xuất sản phẩm này. Nếu các mẹ quan tâm và đọc được tiếng Anh có thể tham khảo (www.duolac.com). Nên việc mẹ cubibeo nói ảnh hưởng về nhiệt độ là không có cơ sở, vì theo lý, có bao thì chịu nhiệt tốt hơn không bao.
Việc chia sẻ sản phẩm dùng tốt là điều nên làm. Còn có tốt không là tùy ở người tiếp thu và sử dụng.

Me_be_oc
06-29-2009, 11:21 AM

Có mẹ nào đã từng, đang, sẽ dùng Kidlac nói dùm em một tiếng nhé.
Em không có ý kiến gì thêm.:(

coral
06-29-2009, 04:30 PM

MÌnh cũng nghĩ giống bạn đấy, thật ra trẻ con quá lạm dụng thuốc k tốt lắm.

cubibeo
06-30-2009, 04:37 PM
Thực sự, là em cũng chỉ mới chân ướt chân ráo vào diễn đàn thôi. Chính vì đọc được bài viết này - thấy cần có ý kiến nên mới đăng ký nick thôi. Cũng chẳng có ý quảng cáo, lăng xê, bảo vệ cho sản phẩm nào. Em cũng chỉ là người muốn tìm hiểu thêm thông tin về các sản phẩm men vi sinh nên mới biết đến chủ đề này thôi!

Em không nghĩ bài viết của em lại được nhiều mẹ trích dẫn đến vậy. Nếu xem qua hồ sơ, thì mấy nick trích dẫn bài của em cũng chỉ là tham gia mấy chủ đề về men vi sinh thôi! Phải chăng chỉ là chiêu "tấn công hội đồng"?

Em không phủ nhận thông tin me_be_oc cung câp! Nhưng thực sự, đó chỉ là thông tin 1 chiều. Thông tin hoàn toàn từ phía nhà phân phối sản phẩm Kidlac. CáC chị cứ thử hỏi cụ google coi. Không khó để biết thông tin & hoạt động marketing của sản phẩm này. Vấn đề em không đồng ý quan điểm của me_be_oc là quá đề cao sản phẩm Kidlac & công nghệ mới. Dẫu biết công nghệ mới chắc hẳn hơn công nghệ cũ. Nhưng không hoàn toàn công nghệ cũ là không tốt & không có lợi! Nếu như me_be_oc nói, chắc các sản phẩm đang bán trên thị trường chắc đổ sông, đổ biển. Vậy những bà mẹ đã sử dụng Enterogermina, antibio... chắc là dùng sai hết?

Khuyến cáo của WHO cũng chỉ là để tham khảo! Áp dụng cho người Việt Nam không hoàn toàn phải nguyên tắc như vậy. Ngay cả những chủng vi khuẩn như me_be_oc hướng dẫn, em cũng chỉ được biết qua các chiêu Marketing của Kidlac mà thôi. Theo em tìm hiểu qua cụ google thì: việc phối hợp đa chủng vi khuẩn đem lại kết quả tác dụng tốt hơn! & cá nhân em tìm hiểu ít thì biết rằng: 2 chủng vi khuẩn mà chị nhấn mạnh chỉ có trong Kidlac là 2 chủng vi khuẩn có tỉ lệ cao ở trong đường ruột. Chứ không hoàn toàn là trẻ chỉ cần bổ sung những chủng vi khuẩn đó!

Em được biết, còn có cả những chủng vi khuẩn có tác dụng tăng cường sức đề kháng của trẻ cơ! Phải chăng chỉ cần lactobacillus & bifidobacteria như chị nói?

Điều cuối cùng, em mong chị - dù có marketing thì cũng nên marketing theo hướng khách quan & hướng dẫn các mẹ sử dụng cho bé những sản phẩm vừa tác dụng tốt, vừa hợp túi tiền. Đừng nên chạy theo công nghệ mới như quảng cáo, để rồi bỏ ra đống tiền, tác dụng nó cũng chẳng hơn những sản phẩm khác là bao nhiêu. Chẳng phải tự nhiên mà các công ty dược phẩm trong nước sống được nhờ các sản phẩm trong nước. Vì em biết là sản phẩm Việt Nam, Trung Quốc, Ấn Độ, Triều Tiên...chẳng hơn nhau về chất lượng là bao nhiêu!

Tóm lại, dù là Bio-acimin, Kidlac hay antibio, biobay... Việc sử dụng vẫn là do bác sỹ quyết định & cuối cùng là các mẹ! Các mẹ nên cân nhắc để lựa chọn cho con mình sản phẩm phù hợp với túi tiền & tác dụng!!!

Thân ái! Chào các mẹ!

Me_be_oc
07-01-2009, 10:08 AM
Dẫu đã được các bác ở Bộ Y tế chứng nhận: thành phần sữa trong các sản phẩm trong nước không khác gì so với các sữa ngoại. Thế sao trong khi giá sữa tăng cao, mẹ nào cũng than, nhưng mỗi tuần đều ráng ôm về cho con 1 hộp sữa ngoại? Vì dù sao, sữa ngoại vẫn đảm bảo hơn. Các mẹ có nghĩ như em không? Em không quan tâm giá tiền, em chỉ quan tâm đến cái em thật sự mang lại cho bé Ốc nhà em, với các sản phẩm tốt nhất, được công bố thông tin rõ ràng từ nhà sản xuất, không phải là các sản phẩm, "dùng lâu sẽ có hiệu quả", hay "không được thì thôi, vì giá rẻ mà"
Em không muốn tranh luận thêm nữa, em không muốn ý tốt của em lại biến thành như thế này. Em buồn lắm.:(
Chúc các mẹ khỏe.

Me_be_oc
07-01-2009, 12:00 PM
Thực sự, là em cũng chỉ mới chân ướt chân ráo vào diễn đàn thôi. Chính vì đọc được bài viết này - thấy cần có ý kiến nên mới đăng ký nick thôi. Cũng chẳng có ý quảng cáo, lăng xê, bảo vệ cho sản phẩm nào. Em cũng chỉ là người muốn tìm hiểu thêm thông tin về các sản phẩm men vi sinh nên mới biết đến chủ đề này thôi!

Em không nghĩ bài viết của em lại được nhiều mẹ trích dẫn đến vậy. Nếu xem qua hồ sơ, thì mấy nick trích dẫn bài của em cũng chỉ là tham gia mấy chủ đề về men vi sinh thôi! Phải chăng chỉ là chiêu "tấn công hội đồng"?

Em không phủ nhận thông tin me_be_oc cung câp! Nhưng thực sự, đó chỉ là thông tin 1 chiều. Thông tin hoàn toàn từ phía nhà phân phối sản phẩm Kidlac. CáC chị cứ thử hỏi cụ google coi. Không khó để biết thông tin & hoạt động marketing của sản phẩm này. Vấn đề em không đồng ý quan điểm của me_be_oc là quá đề cao sản phẩm Kidlac & công nghệ mới. Dẫu biết công nghệ mới chắc hẳn hơn công nghệ cũ. Nhưng không hoàn toàn công nghệ cũ là không tốt & không có lợi! Nếu như me_be_oc nói, chắc các sản phẩm đang bán trên thị trường chắc đổ sông, đổ biển. Vậy những bà mẹ đã sử dụng Enterogermina, antibio... chắc là dùng sai hết?

Khuyến cáo của WHO cũng chỉ là để tham khảo! Áp dụng cho người Việt Nam không hoàn toàn phải nguyên tắc như vậy. Ngay cả những chủng vi khuẩn như me_be_oc hướng dẫn, em cũng chỉ được biết qua các chiêu Marketing của Kidlac mà thôi. Theo em tìm hiểu qua cụ google thì: việc phối hợp đa chủng vi khuẩn đem lại kết quả tác dụng tốt hơn! & cá nhân em tìm hiểu ít thì biết rằng: 2 chủng vi khuẩn mà chị nhấn mạnh chỉ có trong Kidlac là 2 chủng vi khuẩn có tỉ lệ cao ở trong đường ruột. Chứ không hoàn toàn là trẻ chỉ cần bổ sung những chủng vi khuẩn đó!

Em được biết, còn có cả những chủng vi khuẩn có tác dụng tăng cường sức đề kháng của trẻ cơ! Phải chăng chỉ cần lactobacillus & bifidobacteria như chị nói?

Điều cuối cùng, em mong chị - dù có marketing thì cũng nên marketing theo hướng khách quan & hướng dẫn các mẹ sử dụng cho bé những sản phẩm vừa tác dụng tốt, vừa hợp túi tiền. Đừng nên chạy theo công nghệ mới như quảng cáo, để rồi bỏ ra đống tiền, tác dụng nó cũng chẳng hơn những sản phẩm khác là bao nhiêu. Chẳng phải tự nhiên mà các công ty dược phẩm trong nước sống được nhờ các sản phẩm trong nước. Vì em biết là sản phẩm Việt Nam, Trung Quốc, Ấn Độ, Triều Tiên...chẳng hơn nhau về chất lượng là bao nhiêu!

Tóm lại, dù là Bio-acimin, Kidlac hay antibio, biobay... Việc sử dụng vẫn là do bác sỹ quyết định & cuối cùng là các mẹ! Các mẹ nên cân nhắc để lựa chọn cho con mình sản phẩm phù hợp với túi tiền & tác dụng!!!

Thân ái! Chào các mẹ!

Xin lỗi các mẹ, nhưng em bức xúc quá. Sáng giờ em không làm được gì hết, chỉ toàn nghĩ đến những lời mẹ cubibeo nói thôi.:(. Chắc em bị bệnh "thù dai" rồi. Em xin phép trình bày rõ lại một lần nữa quan điểm của em, quan điểm của 1 người đã sử dụng sản phẩm, chứ không phải là trên phương diện của "người phân phối sản phẩm" như mẹ cubibeo nói.
Đầu tiên, em là mẹ, em mua sản phẩm sức khỏe cho con em, em phải cân nhắc, chọn lựa rất kỹ sản phẩm nào là tốt nhất. Như các mẹ đã biết: ăn phở phải ăn phở của Việt Nam, mua sâm phải mua sâm Hàn Quốc. Không thể sang Thái Lan để ăn phở, hay sang Pháp để mua sâm. Vì sao, vì mỗi nơi có một truyền thống và thế mạnh của họ. Về công nghệ men vi sinh hiện nay, nước nào đang là nước đứng đầu về nghiên cứu, sản xuất chủng và công nghệ ? Các mẹ có thể tìm hiểu và biết, đó là một số công ty của Hàn Quốc. Ai cũng muốn sử dụng công nghệ mới vì tính hiệu quả, chứ không phải là chạy theo sự sang trọng, màu mè. Nếu không sử dụng công nghệ bao bảo vệ, thì việc dùng men vi sinh trần có khác gì với việc ăn ya-ua hằng ngày. Vì bản thân 1 hũ ya-ua cũng là 1 hũ chứa đầy các vi khuẩn acid lactic như trong các sản phẩm men vi sinh trần. Ya-ua còn rẻ hơn, lại an toàn vì các mẹ có thể tự làm tại nhà, cần gì phải phân vân lựa chọn mua loại men vi sinh nào tốt cho con. Người ta sử dụng nhiều các sản phẩm khác như Biobaby, AntiBio, Enterogermina...vì trước đây, chưa có Kidlac trên thị trường, các mẹ đâu còn sự lựa chọn nào khác. Em đã thấy trên diễn đàn, có nhiều cha mẹ đã dùng Kidlac và thấy hiệu quả, không phải mình em. Chẳng lẽ, toàn bộ đều là "hội đồng" của em như mẹ cubibeo nói:confused:.
Em cũng muốn nhắc lại Bifidobacterium hay Lactobacillus chỉ là tên loài, trong loài còn có hằng trăm chủng. Vì vậy không phải "chỉ là Bifidobacterium hay Lactobacillus" như mẹ cubibeo nói, mà là tập hợp nhiều chủng cùng loài. Các sản phẩm trên thị trường hiện nay cũng chỉ có 2 loài này là chủ yếu, có một số loài khác, nhưng không phải loài nào cũng tốt. Ví dụ như: Bacillus subtilis hay Lactobacillus sponogens (phải gọi chính xác là Bacillus coagulans) vẫn được dùng trong các sản phẩm đang lưu hành, nhưng trong quá trình chọn sản phẩm, em lại có thông tin thế này:
"Hai loài nổi tiếng làm hỏng thức ăn là Bacillus subtilis và Bacillus coagulans. B. subtilis là một sinh vật hiếu khí sống ký sinh có bào tử có thể sống sót trong độ nóng cùng cực thường thấy khi nấu ăn. Nó chính là tác nhân làm cho bánh mì hư. B. coagulans có thể phát triến đến tận mức [pH]] 4.2 và gây ra vị chua nặng ở thức ăn đóng hộp bị ôi (bao gồm cả các thức ăn có tính acid mà bình thường có thể khống chế sự phát triển của đa số vi khuẩn ở mức thấp nhất) (trang web toàn thư mở Wikipedia)
Làm sao em có thể tin dùng những sản phẩm có mặt hai chủng này???? Mẹ cubibeo có dám cho con dùng nếu biết như vậy không? Những gì chị nói khiến em nghĩ chị không biết điều này đâu.
Khuyến cáo của WHO cũng chỉ là để tham khảo! Áp dụng cho người Việt Nam không hoàn toàn phải nguyên tắc như vậy
Tất cả các nhà sản xuất men vi sinh ở đâu cũng phải giống nhau, cũng phải theo khuyến cáo của WHO để an toàn cho người sử dụng. Tại sao lại coi thường người tiêu dùng Việt Nam như vậy hả mẹ cubibeo? Chẳng lẽ người ta sản xuất không theo quy tắc an toàn nào mà người Việt Nam cũng phải dùng sao hả chị?
Em được biết, còn có cả những chủng vi khuẩn có tác dụng tăng cường sức đề kháng của trẻ cơ!
Chủng đó là chủng nào vậy chị? Chị có thể cho em biết không? Đóng góp 1 cái gì đó phải đóng góp cụ thể, không thể là nghe nói chung chung như vậy được chị ah. Vậy em nghe nói có loại probiotic chữa được ung thư đấy, chị có tin không?
Em đã dùng, và em thấy nó có hiệu quả, thông tin em đưa ra là "2 chiều". Sản phẩm này thật sự là sản phẩm tốt, em không thấy xấu hổ khi giới thiệu sản phẩm này vì mục đích "gì đó" như chị nói. Nếu tác dụng không hơn là bao, dùng ya-ua là tốt nhất, đúng không chị? Chưa một công ty dược phẩm trong nước nào "nổi tiếng" về men vi sinh, chủ yếu là nhập nguyên liệu từ nước ngoài về đóng gói bán ra, chứ không hề nghiên cứu hay sản xuất ra. Không thể nói vang Dalat dùng cốt r*** nho của nước khác pha ra cũng ngon như vang Bordeux của Pháp được chị ạ. Chất lượng phải khác chứ.

Túm lại, em chỉ đồng ý với chị câu cuối. Dùng sản phẩm nào phải do các mẹ quyết định. Các mẹ bây giờ là "người tiêu dùng thông thái" rồi, trước khi mua cái gì luôn tìm hiểu kỹ thông tin hết, đúng không các mẹ.
Chúc cả nhà vui vẻ, em sẽ không trả lời ở topic này một lần nào nữa.

REGINA
07-02-2009, 11:46 PM
Xin lỗi các mẹ, nhưng em bức xúc quá. Sáng giờ em không làm được gì hết, chỉ toàn nghĩ đến những lời mẹ cubibeo nói thôi.:(. Chắc em bị bệnh "thù dai" rồi. Em xin phép trình bày rõ lại một lần nữa quan điểm của em, quan điểm của 1 người đã sử dụng sản phẩm, chứ không phải là trên phương diện của "người phân phối sản phẩm" như mẹ cubibeo nói.
Đầu tiên, em là mẹ, em mua sản phẩm sức khỏe cho con em, em phải cân nhắc, chọn lựa rất kỹ sản phẩm nào là tốt nhất. Như các mẹ đã biết: ăn phở phải ăn phở của Việt Nam, mua sâm phải mua sâm Hàn Quốc. Không thể sang Thái Lan để ăn phở, hay sang Pháp để mua sâm. Vì sao, vì mỗi nơi có một truyền thống và thế mạnh của họ. Về công nghệ men vi sinh hiện nay, nước nào đang là nước đứng đầu về nghiên cứu, sản xuất chủng và công nghệ ? Các mẹ có thể tìm hiểu và biết, đó là một số công ty của Hàn Quốc. Ai cũng muốn sử dụng công nghệ mới vì tính hiệu quả, chứ không phải là chạy theo sự sang trọng, màu mè. Nếu không sử dụng công nghệ bao bảo vệ, thì việc dùng men vi sinh trần có khác gì với việc ăn ya-ua hằng ngày. Vì bản thân 1 hũ ya-ua cũng là 1 hũ chứa đầy các vi khuẩn acid lactic như trong các sản phẩm men vi sinh trần. Ya-ua còn rẻ hơn, lại an toàn vì các mẹ có thể tự làm tại nhà, cần gì phải phân vân lựa chọn mua loại men vi sinh nào tốt cho con. Người ta sử dụng nhiều các sản phẩm khác như Biobaby, AntiBio, Enterogermina...vì trước đây, chưa có Kidlac trên thị trường, các mẹ đâu còn sự lựa chọn nào khác. Em đã thấy trên diễn đàn, có nhiều cha mẹ đã dùng Kidlac và thấy hiệu quả, không phải mình em. Chẳng lẽ, toàn bộ đều là "hội đồng" của em như mẹ cubibeo nói:confused:.
Em cũng muốn nhắc lại Bifidobacterium hay Lactobacillus chỉ là tên loài, trong loài còn có hằng trăm chủng. Vì vậy không phải "chỉ là Bifidobacterium hay Lactobacillus" như mẹ cubibeo nói, mà là tập hợp nhiều chủng cùng loài. Các sản phẩm trên thị trường hiện nay cũng chỉ có 2 loài này là chủ yếu, có một số loài khác, nhưng không phải loài nào cũng tốt. Ví dụ như: Bacillus subtilis hay Lactobacillus sponogens (phải gọi chính xác là Bacillus coagulans) vẫn được dùng trong các sản phẩm đang lưu hành, nhưng trong quá trình chọn sản phẩm, em lại có thông tin thế này:
"Hai loài nổi tiếng làm hỏng thức ăn là Bacillus subtilis và Bacillus coagulans. B. subtilis là một sinh vật hiếu khí sống ký sinh có bào tử có thể sống sót trong độ nóng cùng cực thường thấy khi nấu ăn. Nó chính là tác nhân làm cho bánh mì hư. B. coagulans có thể phát triến đến tận mức [pH]] 4.2 và gây ra vị chua nặng ở thức ăn đóng hộp bị ôi (bao gồm cả các thức ăn có tính acid mà bình thường có thể khống chế sự phát triển của đa số vi khuẩn ở mức thấp nhất) (trang web toàn thư mở Wikipedia)
Làm sao em có thể tin dùng những sản phẩm có mặt hai chủng này???? Mẹ cubibeo có dám cho con dùng nếu biết như vậy không? Những gì chị nói khiến em nghĩ chị không biết điều này đâu.
Khuyến cáo của WHO cũng chỉ là để tham khảo! Áp dụng cho người Việt Nam không hoàn toàn phải nguyên tắc như vậy
Tất cả các nhà sản xuất men vi sinh ở đâu cũng phải giống nhau, cũng phải theo khuyến cáo của WHO để an toàn cho người sử dụng. Tại sao lại coi thường người tiêu dùng Việt Nam như vậy hả mẹ cubibeo? Chẳng lẽ người ta sản xuất không theo quy tắc an toàn nào mà người Việt Nam cũng phải dùng sao hả chị?
Em được biết, còn có cả những chủng vi khuẩn có tác dụng tăng cường sức đề kháng của trẻ cơ!
Chủng đó là chủng nào vậy chị? Chị có thể cho em biết không? Đóng góp 1 cái gì đó phải đóng góp cụ thể, không thể là nghe nói chung chung như vậy được chị ah. Vậy em nghe nói có loại probiotic chữa được ung thư đấy, chị có tin không?
Em đã dùng, và em thấy nó có hiệu quả, thông tin em đưa ra là "2 chiều". Sản phẩm này thật sự là sản phẩm tốt, em không thấy xấu hổ khi giới thiệu sản phẩm này vì mục đích "gì đó" như chị nói. Nếu tác dụng không hơn là bao, dùng ya-ua là tốt nhất, đúng không chị? Chưa một công ty dược phẩm trong nước nào "nổi tiếng" về men vi sinh, chủ yếu là nhập nguyên liệu từ nước ngoài về đóng gói bán ra, chứ không hề nghiên cứu hay sản xuất ra. Không thể nói vang Dalat dùng cốt r*** nho của nước khác pha ra cũng ngon như vang Bordeux của Pháp được chị ạ. Chất lượng phải khác chứ.

Túm lại, em chỉ đồng ý với chị câu cuối. Dùng sản phẩm nào phải do các mẹ quyết định. Các mẹ bây giờ là "người tiêu dùng thông thái" rồi, trước khi mua cái gì luôn tìm hiểu kỹ thông tin hết, đúng không các mẹ.
Chúc cả nhà vui vẻ, em sẽ không trả lời ở topic này một lần nào nữa.
IQ đi mẹ nó ơi, kg việc gì phải buồn cả, mẹ nó đã chia sẻ thông tin có ích cho mọi người, cám ơn mẹ nó. Rảnh thứ 7 kg. măm măm bánh xèo đi.
Mình đang dùng cho con sản phẩm này, thực sự tốt và hợp với con mình.

Metysusu
07-03-2009, 10:12 AM
IQ đi mẹ nó ơi, kg việc gì phải buồn cả, mẹ nó đã chia sẻ thông tin có ích cho mọi người, cám ơn mẹ nó. Rảnh thứ 7 kg. măm măm bánh xèo đi.
Mình đang dùng cho con sản phẩm này, thực sự tốt và hợp với con mình.

Minh cũng đồng ý như vậy, mình cũng đã có cháu thứ 2 rồi, lâu qua mình mới quay lại tìm xem những topic bổ ích như thế này, mẹ nào cũng có ý kiến hay và bổ ích cả, nhưng cũng cân nhắc kỹ lưỡng hơn, đối với mình cháu sau hơi yếu đường ruột thường ị phân sống mình dùng Bio acmin thấy rất tốt, cháu ăn được và đường ruột cũng ổn định hơn nhièu (nhưng hơi beo vì thời gian dài cháu bị đường ruột mà cũng hơi buồn tí). :):). Cuối tuần rồi đưng căng thẳng quá mà mất vui thời gian quý báu với gia đình. Chúc cả nhà vuivuivui

meanhvu
08-25-2009, 11:15 AM
be noi man do chi da cho con di kham chua? dung uong thuoc linh tinh con se khong khoi duoc dau? tot nhat chi phai cho con toi bac si

meanhvu
08-25-2009, 11:21 AM
minh thay bio acimin cung rat hieu qua ma, con minh cung dang dung va chau an rat tot,khong bi tao, khong bi di ngoai. nhung minh dang thac mac mot dieu bioacimin uong trong bao lau thi ngung, minh hoi may nguoi thi moi nguoi cho 1 khoang thoi gian khac nhau khong ro dung nhu the nao thi tot. co me nao nam ro thi noi cho minh nghe voi

mitom
08-25-2009, 02:38 PM
Em xin phep spam cac me 1 ti' nhe'.

Em dang lam phi cong cua VN airline. Truoc day hay sach sua ve giao cho dai ly.
Nhung thay ho ban gia dat qua, chi khong than cac me thoi.
Hien nay ba xa dang o nha, nen gom hang cua mot vai tiep vien khac.
Em dang cung cap rat nhieu loai sua sach tay tu Uc, Duc, Nga như: S26, Nurture Gold, Aptamil, Karicare...
Em dam bao gia khong o dau re bang cho em. Giao hang mien phi trong Ha Noi.

Em it khi tham gia dien dan. Co gi cac chi/em lien he voi em theo so:
1) 01675976966
2) 0985 653 693

mecubiday
09-10-2009, 10:27 PM
bé nhà mình hơn 13 tháng rồi, đợt qua bị đi ngoài đấy, mất 10 ngày, bé đang điều trị theo phác đồ bsi vdd mà mình có bảo bsi bé bị đi ngoài, bsi vẫn kê Bio-acimin đấy, mình thấy bé uống ngon lành và ăn tốt lắm...chả biết thế nào cả??? mấy vi khuẩn ko có trong danh mục WHO mà bạn nói, vậy sao bsi lại cho dùng nhỉ, bsi này bạn thân của gia đình mình mà, nếu không tốt cô ý không cho dùng đâu à...

mebecoi@yahoo.com
09-11-2009, 09:51 AM
chị ơi con e bị SDD bác sỹ cũng kê uống bio-acimin đấy, cộng thêm cả men gì nữa ý
nói chung là e thấy tốt, chả có vấn đề gì

hoa_mai_no
09-11-2009, 09:59 AM
BÉ nhà các bạn uống bio-acimin như thế nào? Ý tớ muốn hỏi là pha cùng với sữa or bột or pha với nước uống ý?

lethanhlinhvu
09-11-2009, 11:15 AM
Thưa các mẹ, nói về men vi sinh trên thị trường thì có vô số. nhưng những con vi sinh nào thân thiện với con người thì hiện tại chỉ có 2 con Bifidobacterium và Lactobacillus. Và khoa học gọi là Probiotis. các bà mẹ nên cho con cái của mình sử dụng thức ăn của những con vi khuẩn này để phát triển những con vi sinh này thì tốt hơn. và trên thị trường đang có bán những sản phẩm này và thành phần của nó khoa học gọi là Prebiotis. các bà mẹ đừng lẫn lộn Prebiotis với Probiotis nhé. hiện tôi đang cho con tôi uống Curcuma Plus. Vì trong Curcuma Plus có chứa chiết xuất từ nghệ và Prebiotis rất phù hợp và tốt cho con người. bé của tôi hiện ăn rất tốt và tiêu hóa cũng rất tốt. Chúc các bà mẹ nuôi con tốt nhe.

mebecoi@yahoo.com
09-11-2009, 11:27 AM
BÉ nhà các bạn uống bio-acimin như thế nào? Ý tớ muốn hỏi là pha cùng với sữa or bột or pha với nước uống ý?
riêng cái bio acimin này e cho uống 1 mình, pha ít nước ấm thôi, chừng 1 thìa meiji cho bé uống là vừa, nó ngọt mà, uống giữa bữa ăn hoặc sau đều được, con e ăn sữa bằng thìa nên đang đút sữa đút lẫn thìa này vô tư. bs vdd thì bảo e cho uống cùng với sữa cũng được ạ

mebecoi@yahoo.com
09-11-2009, 11:31 AM
Thưa các mẹ, nói về men vi sinh trên thị trường thì có vô số. nhưng những con vi sinh nào thân thiện với con người thì hiện tại chỉ có 2 con Bifidobacterium và Lactobacillus. Và khoa học gọi là Probiotis. các bà mẹ nên cho con cái của mình sử dụng thức ăn của những con vi khuẩn này để phát triển những con vi sinh này thì tốt hơn. và trên thị trường đang có bán những sản phẩm này và thành phần của nó khoa học gọi là Prebiotis. các bà mẹ đừng lẫn lộn Prebiotis với Probiotis nhé. hiện tôi đang cho con tôi uống Curcuma Plus. Vì trong Curcuma Plus có chứa chiết xuất từ nghệ và Prebiotis rất phù hợp và tốt cho con người. bé của tôi hiện ăn rất tốt và tiêu hóa cũng rất tốt. Chúc các bà mẹ nuôi con tốt nhe.
bác ơi bác dùng nhiều từ chuyên môn quá e ko hiểu, e chỉ hiểu 1 điều là bác sỹ vdd bảo dùng bio acimin được (lúc đó con e mới 6th), còn thêm cả 1 loại enzyme nữa nhưng cái enzyme này thì các mẹ nên theo chỉ dẫn của bác sỹ, ko nên tự ý mua dùng, còn cái b-a thì là dạng hỗ trợ nên có thể tự mua về cho con dùng. Như con nhà e e cho bé dùng 1 hộp cái đó, kết hợp với 4 hộp mma sữa non để tăng cường đề kháng và hỗ trợ tiêu hóa đấy ạ

ngaviet
09-11-2009, 09:47 PM
các ban cho to hoi be nha to hay bi roi loan tieu hoa nen chan an to dang cho chau uong biobaby cung thay do to co nen cho uong lau dai khong, co ai biet uong thoi gian dai lieu co tác dung phụ gi khong nhi????

mecubiday
09-11-2009, 11:30 PM
Bio acimin có vị ngọt lắm, bé nhà mình phải pha nhiều nước, 3-4 thìa bột là ok, thi thoảng vẫn thấy ngọt, vì bé uống xong hay bị sặc...pha thêm nước cũng được mà, mình thấy bé uống tốt, trộm vía háu ăn lắm, toàn tranh ăn của mẹ thôi...hihif....cái gì cu bi cũng chén hết à....

cubibeo
09-23-2009, 12:54 PM
Em vừa mới xem lại thành phần của Bio-acimin rùi. Nguy kịch quá các mẹ ơi, thành phần của nó có Bacillus subtilis ≥ 108 CFU/g là loại vi khuẩn sinh bào tử. Với lại nó không phải là vi khuẩn được phân lập từ ruột người, trái với điều kiện để làm men vi sinh của WHO. mephamduy nên tìm loại men vi sinh khác phù hợp hơn, chỉ định dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ với thành phần vi sinh có trong sữa mẹ như Bifidobacterium và Lactobacillus. Ông xã nhà em nghiên cứu về vi sinh nên em được chồng "giáo huấn" kỹ lắm. Men vi sinh cho bé Ốc nhà em ổng cũng nghiên cứu kỹ trước khi cho bé dùng. Hiện nhà em vẫn đang dùng loại Kidlac, dùng được hằng ngày đấy mephamduy ạ. Em mua về cho bé dùng thử xem còn bị nóng không nhé. Chúc em và cháu khỏe.

Mình có tìm được tài liệu về Bacillus subtilis này:

B. subtilis has recently been evaluated and listed by the European Food Safety Authority as QPS (Qualified Presumption
of Safety). In addition B. subtilis is rated as GRAS (Generally Regarded as Safe) by the Food and Drug Association
(FDA) of the United States. Bio-Kult is the leading practitioner probiotic in the UK for Intervention, with over six years
clinical use. It contains 8 strains of Lactobacillus, 4 strains of Bifidobacter, 1 Streptococcus and more importantly it's
highest strength component is B. subtilis.

http://www.guthealth.info/index2.php?option=com_content&do_pdf=1&id=18

Mình dốt tiếng anh nên ko dám dịch cả đoạn này, nhưng chắc mọi người cũng hiểu sơ sơ nội dung của nó chứ ạ? :)

Đây là nội dung dịch tự động từ trang http://vdict.com/?autotranslation

B. subtilis gần đây đã được đánh giá và liệt kê do an toàn thực phẩm châu Âu như QPS Authority (Ðạt tiêu chuẩn giả định

về an toàn). Ngoài ra subtilis B. được đánh giá là GRAS (Nói chung Được xem là an toàn) do Hiệp hội Thuốc và Thực phẩm

(FDA) của Hoa Kỳ. Bio-Kult là probiotic chuyên viên hàng đầu tại Vương quốc Anh cho Can thiệp, với hơn sáu năm

lâm sàng sử dụng. Nó bao gồm 8 chủng Lactobacillus, 4 chủng Bifidobacter, 1 Streptococcus và quan trọng hơn đó là

thành phần sức mạnh cao nhất là B. subtilis.

cubibeo
09-23-2009, 12:56 PM
Các mẹ yên tâm rồi nhé! :)

Lâu quá mình ko ghé qua topic này! hì

Hoang Ha
10-09-2009, 04:45 PM
Bé nhà em được bs kê Kidlac nhưng ông xã đi mua không có người ta bán cho bio acimin.Em đọc thông tin thấy hoang mang quá.Chắc là em uống thôi,ko dám cho cháu uống đâu.Bé nhà em chỉ ham chơi chứ ko lười ăn.Có mẹ nào biết nhiều ko?chỉ em với

me_tomtep0408
10-09-2009, 10:35 PM
me_be_oc ơi. Cho mình hỏi loại Kidlac của mẹ đang dùng là loại gi? Mua ở đâu?

maybien1
03-15-2010, 06:45 PM
Mình mua kidlac cho 2 bé nhà mình dùng được khoảng 1 tuần thì cả 2 bè đều chán bú (2 bé` được 2,5 tháng) . Đi BS thì được phán là do dư vitamin nên phải ngưng dùng kidlac. Dùng kidlac đi phan đẹp thật đấy... Có loại này giúp đi phâ đẹp, tănng hấp thu mà kg sợ thừa vitamin kg nhỉ? thanks

chitmum
03-16-2010, 10:47 PM
Bé nhà mình lúc 20 tháng cũng có uống loai cốm này,vì mình hi vọng cải thiện được tình trạng táo bón của bé,nhưng cũng k cải thiện được mấy,chỉ được cái bé ăn uống tốt hơn,biết thèm và đòi ăn.Nhưng mình cũng sợ lạm dụng men vi sinh cũng k tốt,nên chỉ dùng 1 hộp thôi,và khi ngưng k ăn cốm nữa thì con mình lại trở về tình trạng biếng ăn như ban đầu huhu

thoitrangonline.online
03-17-2010, 11:00 AM

Tỡ cũng từng cho con zai uống 2 hộp rồi nhưng ko hiệu quả nên thôi. 6 tháng nếu cho uống thì mình nghĩ nên cho uống men tiêu hóa của trẻ sơ sinh thôi ban ạ

bonbon123
03-31-2010, 02:16 PM

Cảm ơn me be oc nhiều nhé!
Ah, Bạn có thể cho mình thông tin cụ thể về trang web nào nói về việc không nên dùng Bacillus subtilis cho trẻ nhỏ nhé. Mình cũng thấy các sản phẩm nước ngoài không có. Chắc ko được dùng thật nhỉ? Bạn cho mình thông tin để mình đọc tham khảo nhé. Thanks nhiều

mskute
03-31-2010, 02:41 PM
Mình thấy thành phần của Bio acimin thế này

Lactobacillus acidophilus ........................................ >= 108CFU/g

Bacillus subtilis .................................................. ... >= 108 CFU/g

Streptococcus faecalis ........................................... >= 108CFU/g

Mình chỉ băn khoăn không biết tại sao số vi khuẩn chí trong sản phẩm lại chỉ ghi >= thôi nhỉ. Tất cả các men vi sinh khác đều ghi số vi khuẩn chính xác mà. Nếu ghi >= thế này thì nhỡ số vi khuẩn chí quá lớn thì sao nhỉ? Thừa thì làm sao mà tốt được.

thachthao2006
03-31-2010, 02:58 PM

Bạn à! Mình thực sự không tin tưởng mấy công ty kiểu như công ty sản xuất Bio-acimin lắm. Vì nhỏ nhà mình mấy tháng trước mọc răng, đi tướt. Mình cũng phải cho uống men vi sinh nên tìm hiểu kỹ lắm. Mình thấy Bio-acimin quảng cáo nhiều nhưng hỏi ra mới biết công ty này thuê sản xuất ở công ty Melinh - một công ty TNHH, nhà xưởng bé và chật, nằm gần khu dân cư bạn ah. Do vậy không đảm bảo vệ sinh khi sản xuất đâu. Và mấy chị bạn mình dùng thử bảo mãi mà con ko hết tiêu chảy nên họ chuyển sang Antibio. men này tốt thật đấy. Nhỏ nhà mình thì dùng enterogermina, còn người lớn nhà mình thì dùng Antibio. Cứ mấy loại đấy mà dùng bạn ah

thachthao2006
03-31-2010, 03:13 PM

Bacillus subtilis .................................................. ... >= 108 CFU/g

Mình chỉ băn khoăn không biết tại sao số vi khuẩn chí trong sản phẩm lại chỉ ghi >= thôi nhỉ. Tất cả các men vi sinh khác đều ghi số vi khuẩn chính xác mà. Nếu ghi >= thế này thì nhỡ số vi khuẩn chí quá lớn thì sao nhỉ? Thừa thì làm sao mà tốt được.

Đúng đấy, mình cũng thắc mắc tại sao lại chỉ ghi >=, như thế có thể nhà sản xuất cho vào 10mũ 20 thì uống vào có sao không nhỉ? Như vậy cần gì phải chia liều nhỉ? Nhưng mình tự nghĩ ăn gì nhiều quá cũng không tốt. nhiều quá gây rối loạn ấy chứ nhỉ? Mình vừa mua antibio hôm qua, họ đề hàm lượng rõ ràng hơn, 10 mũ8. không có kiểu >= đâu.

bibi1234567
04-01-2010, 09:35 AM

Mình thì cho rằng kiểu ghi hàm lượng >= như thế này chứng tỏ tiêu chuẩn sản phẩm không cao. Hoặc công ty không kiểm soát được hàm lượng cho vào, hoặc giảm đi nên ghi >= cho chắc ăn. Ít ra thì công ty cũng phải để giới hạn trên chứ. Sao lại có kiểu chỉ có giới hạn dưới thế nhỉ? Như vậy phân liều làm gì nhỉ? Biết đâu hàm lượng tăng giảm vô tội vạ ấy.

bonbon123
04-01-2010, 09:58 AM
[QUOTE=Me_be_oc;759717]Em vừa mới xem lại thành phần của Bio-acimin rùi. Nguy kịch quá các mẹ ơi, thành phần của nó có Bacillus subtilis ≥ 108 CFU/g là loại vi khuẩn sinh bào tử. Với lại nó không phải là vi khuẩn được phân lập từ ruột người, trái với điều kiện để làm men vi sinh của WHO. mephamduy nên tìm loại men vi sinh khác phù hợp hơn, chỉ định dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ với thành phần vi sinh có trong sữa mẹ như Bifidobacterium và Lactobacillus. Ông xã nhà em nghiên cứu về vi sinh nên em được chồng "giáo huấn" kỹ lắm. Men vi sinh cho bé Ốc nhà em ổng cũng nghiên cứu kỹ trước khi cho bé dùng. Hiện nhà em vẫn đang dùng loại Kidlac, dùng được hằng ngày đấy mephamduy ạ. Em mua về cho bé dùng thử xem còn bị nóng không nhé. Chúc em và cháu khỏe.[/QUOTE

Mới đọc thông tin của bạn, mình check lên mạng, một trang nước ngoài, thông tin cũng có vẻ tin cậy lắm ấy, cũng nói về con Bacillus subtilis ko phải là vi khuẩn thân thiện của đường ruột. Như vậy dùng nhiều ko tốt. Ko giúp cân bằng hệ vi sinh như quảng cáo đâu. (Đúng là quảng cáo nhỉ? ko biết đâu mà lần cả).
Mình post đường link và một đoạn để mọi người tham khảo nhé
http://home.caregroup.org/clinical/altmed/interactions/Nutrients/Probiotic_Intes.htm
chemistry/function: The intestinal flora is made up of many kinds of living bacteria that have a symbiotic relationship with the rest of the body. At least 400 friendly species exist; L. acidophilus and B.bifidus are principal species that have been linked with successful rebuilding of friendly gut flora and which are available in supplement form. L. acidophilus and B. bifidus may produce B vitamins including niacin, folic acid, biotin, and B6, as well as vitamin K
In addition to providing the body with useful nutrients, probiotics inhibit pathogenic bacteria in the gut in multiple ways:
• They secrete various substances, such as lactic and acetic acids, to decrease the pH of the gastrointestinal tract and vagina, rendering them less hospitable to pathogenic bacteria.
• They also secrete bacteriocins, natural antibiotics that kill undesirable bacteria.
For example, bacteria inhibited by L. acidophilus include: Bacillus subtilis, B. cereus, B. stearothermophilus, Candida albicans, Clostridium perfringens, Escheria coli, Klebsiella pneumoniae, Serratia marcescens, Staphylococcus aureus, Streptococcus faecalis, S. lactis, Vibrio comma.....

Mình tạm dịch thôi nhé:
Hệ vi khuẩn đường ruột bao gồm nhiều loại vi khuẩn có ích cho cơ thể, sống cộng sinh chủ yếu ở ruột non. Có khoảng 400 loài vi khuẩn có ích, bao gồm: các dòng Lactobacillus aidophillus, Bifidobacterium bifidus, Lactobacillus casei... (nhiều mình ko liệt kê hết). Chúng có vai trò sản sinh vitamin nhóm B, vitamin k. Vai trò của chúng:
- Chúng tiết ra các chất đặc biệt như: acid lactic, acid acetic giúp giảm pH ở ruột qua đó ức chế sự phát triển của vi khuẩn gây bệnh.
- Chúng còn tiết ra các chất khảng khuẩn giúp ức chế sự phát triển của vi khuẩn gây bệnh. CỤ thể, lactobacillus ức chế một số vi khuẩn có hại sau: Bacillus subtilis, B. cereus, B. stearothermophilus, Candida albicans, Clostridium perfringens, Escheria coli, Klebsiella pneumoniae....

Như vậy thì con Bacillus subtilis theo mình cũng ko nên dùng thường xuyên cho trẻ, chứ chưa xét đến việc nó gây hại hay không gây hại.

KEN
04-01-2010, 10:47 AM
Be nha e 27 thang nhg chi co 11g thoi, trom via be an dc, bu sua cung gioi nua nhg sao ko thay len can, e vua hoi ************** thi duoc tu van nhu sau:
cho be uong Bioacemin & kem Zinckit 10 ngay.
nen e nghi la bioacemin cung tot nen bac sy moi huong dan minh su dugn fai ko cac me? nhg sao cho su dung co 10 ngay?

hoami12
04-01-2010, 03:34 PM

Đúng đấy. Mình toàn cho con dùng men vi sinh ngoại. Họ đề hàm lượng rất rõ ràng, hoặc ít ra cũng có giới hạn trên, chứ làm gì có kiểu >= như thế nhỉ? Mình không hiểu một sản phẩm thực phẩm chức năng, do một công ty Dược sản xuất lại để tiêu chuẩn như thế. Theo mình hiểu là tiêu chuẩn linh tinh rồi. Ko hiểu là cao hơn bao nhiêu. Biết đâu lại thấp hơn ấy chứ. Mà bạn để ý công thức của Bio-acimin mà xem, cho quá nhiều thành phần. chắc có gì cũng cho hết vào ấy. Mình e rằng thành phần này tương kỵ với thành phần kia thì sao. Mình thấy men vi sinh nước ngoài chỉ cho ít thành phần, hàm lượng rõ ràng. Dùng yên tâm lắm.

hoami12
04-01-2010, 03:42 PM
Be nha e 27 thang nhg chi co 11g thoi, trom via be an dc, bu sua cung gioi nua nhg sao ko thay len can, e vua hoi ************** thi duoc tu van nhu sau:
nen e nghi la bioacemin cung tot nen bac sy moi huong dan minh su dugn fai ko cac me? nhg sao cho su dung co 10 ngay?

Bạn ơi, tất nhiên là nghe lời Bác sỹ rồi, nhưng mình cũng phải cân nhắc thêm chứ. Mình chỉ đọc qua diễn đàn đã thấy Bio-acimin có nhiều vấn đề lắm. Là mình thì không bao giờ mình cho con ăn đâu. Bác sỹ nhiều khi cũng có tác động của nhà sản xuất đấy (vì mình đọc nhiều thông tin nói về nhà sản xuất thông đồng với bác sỹ kê đơn đấy). con bạn hơi nhẹ cân nhỉ? Theo mình bạn nên xem lại khẩu phần ăn của công ty xem có đủ chất không? cháu tiêu hóa thế nào? nhiều khi thiếu vi chất cũng ảnh hưởng không tốt đến sự phát triển của bé.

litle cục cưng
04-05-2010, 12:06 PM
chào cả nhà!
em tình cờ vào topic này, khai trương luôn nik ở đây ạ :D
em thì em chả biết bao nhiêu con vi khuẩn vi sinh là đủ là thừa mà cũng em ko biết loại nào có ích thế nào. Đợt trước con em bị rối loạn tiêu hóa, đi khám bác sĩ, bác sĩ cho con em dùng Bio-acimin new (có nói là đáng nhẽ phải mua thêm kẽm nhưng mà loại mới có kẽm rồi nên thôi, cũng ko biết kẽm để làm gì luôn :D) về thì lúc đầu cũng băn khoăn, buôn chuyện với mấy chi ở cơ quan thì cá bả bảo dùng cũng ổn, em cho con em dùng thì cũng ổn thật, chỉ 4 ngày là con em có phân đẹp.Đấy là con nhà em thì thế, còn các bé khác chắc cũng có thể do ko hợp thuốc.
Dù sao có ý kiến của bác sĩ là yên tâm nhất, các mẹ đừng đoán già đoán non làm gì cho mệt :-j

thuvt
04-06-2010, 08:54 AM
chào cả nhà!
em tình cờ vào topic này, khai trương luôn nik ở đây ạ :D
em thì em chả biết bao nhiêu con vi khuẩn vi sinh là đủ là thừa mà cũng em ko biết loại nào có ích thế nào. Đợt trước con em bị rối loạn tiêu hóa, đi khám bác sĩ, bác sĩ cho con em dùng Bio-acimin new (có nói là đáng nhẽ phải mua thêm kẽm nhưng mà loại mới có kẽm rồi nên thôi, cũng ko biết kẽm để làm gì luôn :D) về thì lúc đầu cũng băn khoăn, buôn chuyện với mấy chi ở cơ quan thì cá bả bảo dùng cũng ổn, em cho con em dùng thì cũng ổn thật, chỉ 4 ngày là con em có phân đẹp.Đấy là con nhà em thì thế, còn các bé khác chắc cũng có thể do ko hợp thuốc.
Dù sao có ý kiến của bác sĩ là yên tâm nhất, các mẹ đừng đoán già đoán non làm gì cho mệt :-j

mình thấy phản hồi tác dụng cho thuốc này tốt rất nhiều, cu mình cũng uống thường xuyên mà giờ đọc thấy top này lại ngần ngại cho con uống quá, có lẽ cứ dừng lại cho an toàn:(

Birua
04-06-2010, 09:03 AM
Thuốc hay men vi sinh thì cũng phải uống theo đơn, mà uống chỉ 1 thời gian. Không có loại nào uống hàng ngày suốt được. Nếu bé lười ăn quá, thường là sau khi bé ốm hoặc phải uống kháng sinh, bác sỹ kê đơn cho uống khoảng 2 tuần đến 1 tháng (tùy từng loại men và lứa tuổi của bé). Trên báo cũng có nhiều bài đăng về việc lạm dụng các loại thuốc bổ, vitamin và men tiêu hóa. Mình phải cẩn thận hơn trước khi cho con uống

putinyeu
04-07-2010, 11:35 AM

Ah, men này mình cũng biết rồi. Thấy quảng cáo nhiều. mÌnh cũng mua thử cho con dùng. Nhưng mình băn khoăn không biết trong thành phần có men bia men r*** gì ấy... trẻ nhỏ dùng có sao không nhỉ? cso mẹ nào có kinh nghiệm về vụ men này chỉ bảo với. Thanks nhiều

mspapai
04-07-2010, 01:27 PM
[QUOTE=Me_be_oc;759717]Em vừa mới xem lại thành phần của Bio-acimin rùi. Nguy kịch quá các mẹ ơi, thành phần của nó có Bacillus subtilis ≥ 108 CFU/g là loại vi khuẩn sinh bào tử. Với lại nó không phải là vi khuẩn được phân lập từ ruột người, trái với điều kiện để làm men vi sinh của WHO. mephamduy nên tìm loại men vi sinh khác phù hợp hơn, chỉ định dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ với thành phần vi sinh có trong sữa mẹ như Bifidobacterium và Lactobacillus. Ông xã nhà em nghiên cứu về vi sinh nên em được chồng "giáo huấn" kỹ lắm. Men vi sinh cho bé Ốc nhà em ổng cũng nghiên cứu kỹ trước khi cho bé dùng. Hiện nhà em vẫn đang dùng loại Kidlac, dùng được hằng ngày đấy mephamduy ạ. Em mua về cho bé dùng thử xem còn bị nóng không nhé. Chúc em và cháu khỏe.[/QUOTE

Mới đọc thông tin của bạn, mình check lên mạng, một trang nước ngoài, thông tin cũng có vẻ tin cậy lắm ấy, cũng nói về con Bacillus subtilis ko phải là vi khuẩn thân thiện của đường ruột. Như vậy dùng nhiều ko tốt. Ko giúp cân bằng hệ vi sinh như quảng cáo đâu. (Đúng là quảng cáo nhỉ? ko biết đâu mà lần cả).
Mình post đường link và một đoạn để mọi người tham khảo nhé
http://home.caregroup.org/clinical/altmed/interactions/Nutrients/Probiotic_Intes.htm
chemistry/function: The intestinal flora is made up of many kinds of living bacteria that have a symbiotic relationship with the rest of the body. At least 400 friendly species exist; L. acidophilus and B.bifidus are principal species that have been linked with successful rebuilding of friendly gut flora and which are available in supplement form. L. acidophilus and B. bifidus may produce B vitamins including niacin, folic acid, biotin, and B6, as well as vitamin K
In addition to providing the body with useful nutrients, probiotics inhibit pathogenic bacteria in the gut in multiple ways:
• They secrete various substances, such as lactic and acetic acids, to decrease the pH of the gastrointestinal tract and vagina, rendering them less hospitable to pathogenic bacteria.
• They also secrete bacteriocins, natural antibiotics that kill undesirable bacteria.
For example, bacteria inhibited by L. acidophilus include: Bacillus subtilis, B. cereus, B. stearothermophilus, Candida albicans, Clostridium perfringens, Escheria coli, Klebsiella pneumoniae, Serratia marcescens, Staphylococcus aureus, Streptococcus faecalis, S. lactis, Vibrio comma.....

Mình tạm dịch thôi nhé:
Hệ vi khuẩn đường ruột bao gồm nhiều loại vi khuẩn có ích cho cơ thể, sống cộng sinh chủ yếu ở ruột non. Có khoảng 400 loài vi khuẩn có ích, bao gồm: các dòng Lactobacillus aidophillus, Bifidobacterium bifidus, Lactobacillus casei... (nhiều mình ko liệt kê hết). Chúng có vai trò sản sinh vitamin nhóm B, vitamin k. Vai trò của chúng:
- Chúng tiết ra các chất đặc biệt như: acid lactic, acid acetic giúp giảm pH ở ruột qua đó ức chế sự phát triển của vi khuẩn gây bệnh.
- Chúng còn tiết ra các chất khảng khuẩn giúp ức chế sự phát triển của vi khuẩn gây bệnh. CỤ thể, lactobacillus ức chế một số vi khuẩn có hại sau: Bacillus subtilis, B. cereus, B. stearothermophilus, Candida albicans, Clostridium perfringens, Escheria coli, Klebsiella pneumoniae....

Như vậy thì con Bacillus subtilis theo mình cũng ko nên dùng thường xuyên cho trẻ, chứ chưa xét đến việc nó gây hại hay không gây hại.

Cảm ơn mẹ về thông tin hữu ích. Mình đã đọc trang web bạn post lên rồi. Như vậy đúng là sản phẩm chứa Bacillus subtilis... không nên dùng thường xuyên cho trẻ nhỏ rồi.Mình đề nghị nhà sản xuất sửa lại quảng cáo không nhiều mẹ toàn tự ý mua cho trẻ dùng thường xuyên như mình thì không tốt cho bé đâu.

mspapai
04-07-2010, 01:34 PM
Mình có tìm được tài liệu về Bacillus subtilis này:

B. subtilis has recently been evaluated and listed by the European Food Safety Authority as QPS (Qualified Presumption
of Safety). In addition B. subtilis is rated as GRAS (Generally Regarded as Safe) by the Food and Drug Association
(FDA) of the United States. Bio-Kult is the leading practitioner probiotic in the UK for Intervention, with over six years
clinical use. It contains 8 strains of Lactobacillus, 4 strains of Bifidobacter, 1 Streptococcus and more importantly it's
highest strength component is B. subtilis.

http://www.guthealth.info/index2.php?option=com_content&do_pdf=1&id=18

Mình dốt tiếng anh nên ko dám dịch cả đoạn này, nhưng chắc mọi người cũng hiểu sơ sơ nội dung của nó chứ ạ? :)

Đây là nội dung dịch tự động từ trang http://vdict.com/?autotranslation

B. subtilis gần đây đã được đánh giá và liệt kê do an toàn thực phẩm châu Âu như QPS Authority (Ðạt tiêu chuẩn giả định

về an toàn). Ngoài ra subtilis B. được đánh giá là GRAS (Nói chung Được xem là an toàn) do Hiệp hội Thuốc và Thực phẩm

(FDA) của Hoa Kỳ. Bio-Kult là probiotic chuyên viên hàng đầu tại Vương quốc Anh cho Can thiệp, với hơn sáu năm

lâm sàng sử dụng. Nó bao gồm 8 chủng Lactobacillus, 4 chủng Bifidobacter, 1 Streptococcus và quan trọng hơn đó là

thành phần sức mạnh cao nhất là B. subtilis.

MÌnh thấy bài này cũng đúng, tuy nhiên thông tin nói rằng B. subtilis là có cơ sở đấy các mẹ ah. Theo mình hiểu thì con B. subtilis vẫn có thể dùng trogn các sản phẩm men vi sinh, nhưng do không thuộc hệ vi sinh vật thân thiện với người nên không dùng thường xuyên cho trẻ nhỏ... Mà nói chung Bio-acimin nhiều vấn đề về chất lựong thế này, chắc mình ko bao giờ cho con uống đâu. Mình thấy mấy sản phẩm nhw antibio, enterogesmina dùng là yên tâm nhất.

ongnhi
04-07-2010, 02:09 PM
Thuốc hay men vi sinh thì cũng phải uống theo đơn, mà uống chỉ 1 thời gian. Không có loại nào uống hàng ngày suốt được. Nếu bé lười ăn quá, thường là sau khi bé ốm hoặc phải uống kháng sinh, bác sỹ kê đơn cho uống khoảng 2 tuần đến 1 tháng (tùy từng loại men và lứa tuổi của bé). Trên báo cũng có nhiều bài đăng về việc lạm dụng các loại thuốc bổ, vitamin và men tiêu hóa. Mình phải cẩn thận hơn trước khi cho con uống

Đúng đấy, mấy thứ thuốc cho bé nên dùng thận trọng bạn ah. Bé nhà mình cũng lười ăn lắm, cứ ăn là hét thôi. chán lắm ý, nhiều lúc mình phát bực mình lắm. Mình cũng cho dùng bio-acimin rồi. Chẳng ăn thua gì cả. Mình có đọc kỹ về biếng ăn thì đúng là uống bio-acimin không hết biếng ăn đâu. Đúng là nhà sản xuất quảng cáo ghê quá các mẹ ah. Giờ đọc topic này mình thấy nghi ngờ về chất lượng Bio-acimin quá cơ. Đúng là dùng thuốc phải thận trọng bạn ah

bonbon123
04-08-2010, 03:00 PM

Bé nhà bạn hơi nhẹ cân đấy. Thực ra mình cũng nghe một số mẹ phàn nàn mực dù con ăn nhiều mà ko lên cân. Theo mình, nếu như cháu đi ngoài bình thường, ko táo bón, ko tiêu chảy thì chưa chắc có cần thiết phải bổ xung men vi sinh như bio-acimin đâu. Mình thấy hình như việc bổ xung này thành hội chứng ấy. Mẹ mình là bác sỹ chuyên khoa Nhi. mẹ mình nói có thể trẻ thiếu vitamin-chất cần thiết trong chuyển hóa. Mình cũng cho bé nhà mình dùng dòng sản phẩm này rồi, mình chỉ tin dùng Enterogesmina, antibio, lactomin thôi, chứ Bio-acimin thì chưa bao giờ mình an tâm cho con dùng. Mẹ mình cũng nói thế. mà đọc topic này mới thấy Bio-acimin nhiều vấn đề về chất lượng quá. Bác sỹ khuyên dùng cũng có nhiều kiểu lắm. Nhiều khi do tác động của nhà sản xuất đấy, bạn phải cẩn thận vào.

bonbon123
04-08-2010, 03:08 PM

Mẹ này để ý tinh thật đấy. Đúng là tiêu chuẩn của mấy sản phẩm thấp cấp mới có kiểu như thế này. Mình quen dùng sản phẩm ngoại, ghi rõ ràng lắm, ko ghi kiểu >= như vậy đâu. Hơn nữa nhìn công thức Bio-acimin còn cho hổ lốn nhiều loại nữa, cả kẽm, men bia gì nữa. Mình tin chắc rằng sản phẩm ở nước ngoài, được nghiên cứu kỹ ko bao giờ đưa ra công thức giống thế này. Đúng là hàng Việt Nam, quảng cáo nhiều, chất lượng linh tinh.

nangvangbienxanh
04-08-2010, 03:55 PM
Bạn à! Mình thực sự không tin tưởng mấy công ty kiểu như công ty sản xuất Bio-acimin lắm. Vì nhỏ nhà mình mấy tháng trước mọc răng, đi tướt. Mình cũng phải cho uống men vi sinh nên tìm hiểu kỹ lắm. Mình thấy Bio-acimin quảng cáo nhiều nhưng hỏi ra mới biết công ty này thuê sản xuất ở công ty Melinh - một công ty TNHH, nhà xưởng bé và chật, nằm gần khu dân cư bạn ah. Do vậy không đảm bảo vệ sinh khi sản xuất đâu. Và mấy chị bạn mình dùng thử bảo mãi mà con ko hết tiêu chảy nên họ chuyển sang Antibio. men này tốt thật đấy. Nhỏ nhà mình thì dùng enterogermina, còn người lớn nhà mình thì dùng Antibio. Cứ mấy loại đấy mà dùng bạn ah

enterogermina - cái này có phải là men tiêu hóa dạng nwocs đựng trong ống nhựa không hả bạn? Bé mấy tháng tuổi trở lên thì dùng được vậy?

Me-Bin-Bo
04-09-2010, 09:54 PM
Mình có hỏi mua Kidlac ở cửa hàng Minh Chính - 42 Quang Trung nhưng bảo là không có. Mình có thấy loại Biobaby của Ấn độ thì phải, không biết dùng có tốt không, có mẹ nào dùng loại này rồi thì cho chút thông tin hoặc recommend loại nao khác tốt ạ.

phongnhi
04-09-2010, 09:59 PM
vậy thì antibio tốt hơn phải ko ah? mình sẽ dùng thử

phongnhi
04-09-2010, 10:01 PM
lúc trước bé mình dùng biobaby mà ko thấy có tác dụng gì ca

ME MIN-RIN
06-26-2010, 04:42 PM
be nha em dc 7thang ruoi roi, chau luoi an lam, em cung tinh cho be uong bio nhung nhieu y kien qua nen dand phan van,uong kidlac nhu me be oc noi that su tot hon bio ko ah?

Bich Thuy
08-10-2010, 12:19 PM
bé nhà em đang dùng cốm vi sinh bio-acimin được 1 tuần, trên đầu bé xuất hiện nhiều nốt đỏ như trứng cá, cho em hỏi bé như vậy có làm sao không, em có nên dừng cho bé uống không ạ ?

quanthuha
08-10-2010, 12:38 PM
bé nhà em đang dùng cốm vi sinh bio-acimin được 1 tuần, trên đầu bé xuất hiện nhiều nốt đỏ như trứng cá, cho em hỏi bé như vậy có làm sao không, em có nên dừng cho bé uống không ạ ?

Uh thế có phải bé bị nóng trong người rồi không nhỉ

echxanh82
08-30-2010, 01:59 PM
ôi,uống Bio lại bị nóng ah?
hic,con tớ lười ăn quá, không bít cho uống loại gì thì cải thiện hơn đây?
hicccccccccccc

mechip-gr
08-30-2010, 10:19 PM
ôi,uống Bio lại bị nóng ah?
hic,con tớ lười ăn quá, không bít cho uống loại gì thì cải thiện hơn đây?
hicccccccccccc

Mẹ nó đã cho con uống thử chưa? vì có thể nóng với bé này nhg lại hợp với con mẹ nó thì sao?? bé nhà mình thì lúc trước cho uống biobaby, thấy hợp nên cũng chỉ dùng 1 loại. Có rất nhiêu loại men tiêu hóa giúp con dễ hấp thu thức ăn. Nhưng bé lưới ăn chưa chắc đã hấp thu kém, mẹ nó phải xem lại trước khi cho con uống men vs, vì thực ra lạm dụng cũng ko có tốt đâu. có bệnh mới phải dùng thôi.

Mẹ Sáo
08-31-2010, 01:58 PM
Mình cũng cho con dùng nhiều loại men tiêu hóa, nhưng chỉ là dùng khi con phải uống KS thôi, và kéo dài khoảng 2 tuần sau KS để con ăn tốt hơn chút là dừng. Mình thấy Bioacemin khá tốt, từ khi cho bé dùng thì mình không đổi sang các loại men khác nữa. Sp mới của Bio còn có thêm cả Vit nhóm B nên chắc là sẽ kích thích ăn uống hơn đấy. Các mẹ khi mua cũng nên chú ý thành phần 1 chút, có loại chỉ đơn thuần là men vi sinh, có loại có thêm Vit tổng hợp, con mình cần gì thì mình mua sp đó phù hợp.

echxanh82
09-01-2010, 09:19 AM
Hôm nay mình cho con uống thử đây!
ko bít sẽ ntn

meochip
09-01-2010, 03:47 PM
Hi các mẹ.

Em thấy đứa cháu nhà em uông Bio Acimin vào thì ăn được nhiều hơn. Nhưng khi không cho uống nữa thì cũng không ăn. Được đúa bạn giới thiệu cho uống BIO KING của cty dược An Bình, nó uống thấy ok lắm. HÌnh như chỉ uống 1 hộp thôi, giờ hết rồi không cần uống thêm và vẫn thấy ăn ngon, ngủ tốt. Các mẹ thử xem nhé.

Mẹ Chíp

cangdu
09-01-2010, 04:36 PM
Hi các mẹ.

Em thấy đứa cháu nhà em uông Bio Acimin vào thì ăn được nhiều hơn. Nhưng khi không cho uống nữa thì cũng không ăn. Được đúa bạn giới thiệu cho uống BIO KING của cty dược An Bình, nó uống thấy ok lắm. HÌnh như chỉ uống 1 hộp thôi, giờ hết rồi không cần uống thêm và vẫn thấy ăn ngon, ngủ tốt. Các mẹ thử xem nhé.
Mẹ Chíp

Bây giờ cứ ra tiệm thuốc nói con lười ăn, đi táo là người ta giới thiệu hàng hà sa số các loại men vs của trẻ. Chẳng biết loại nào tốt xấu ra làm sao nữa?!! kinh nghiệm bản thân cho thấy là CM hãy xem lại cách cho con ăn, uống đã đúng hay chưa? bé có thực sự có vần đề về tiêu hóa hay ko? .. nếu nguyên nhân là do con có bệnh thì hãy cho con dùng men vs thêm vào thức ăn. Ko phải thì đừng dùng vì sẽ làm cho hệ tiêu hóa của con bị " lười" ko làm nữa đấy.
Con mình lúc trước là bị bên, dùng kháng sinh dài ngày nên tiêu hóa kém. Mình dùng thêm men, khi con bình thường lại là ngưng. Xong tìm những món ăn giúp con tiêu hóa dễ dàng rồi cho con măm. Như thế phòng bệnh hơn chữa bệnh CM ạ.

mechipxinh2007
09-04-2010, 12:02 AM
Mình thấy chỉ khi nào con bị rối loạn tiêu hóa mà bác sỹ chỉ định thì mới cho con uống men thôi. Sau khi hết đợt dùng men để chữa thì phải chuyển sang thay đổi chế độ ăn uống để đỡ phải dùng men lại chứ.
Theo minh nghĩ thì không nên dùng men để chữa biếng ăn.

echxanh82
09-04-2010, 08:16 AM
hi, tại con mình đợt vừa rồi nó bị ốm, uống kháng sinh vào chẳng chịu ăn gì cả, nên mình mới dùng men, hic
Nhưng nghe chừng nóng hay sao ý, hic. Nó lại bị táo rùi, mình dừng cho uống men rùi!

Mẹ Mit
09-04-2010, 10:29 PM
cho em hoi chut con em cung hoi luoi an ,em doc tren dien dan chang biet dung loai nao cac me tu van guyp em voi

mechipxinh2007
09-05-2010, 12:13 AM
Sao dùng men lại táo được nhỉ? Bạn cho con uống thật nhiều nước vào. Tớ thì chả dùng men bao giờ, thấy bà ngoại cứ kêu là phải dùng men mình cứ lờ tịt đi. Tớ thì hay dùng vitamin. Nói là "hay" nhưng được 2 lọ, hì hì. Bây giờ thì chẳng dùng cái gì.

echxanh82
09-05-2010, 09:54 AM
Sao dùng men lại táo được nhỉ? Bạn cho con uống thật nhiều nước vào. Tớ thì chả dùng men bao giờ, thấy bà ngoại cứ kêu là phải dùng men mình cứ lờ tịt đi. Tớ thì hay dùng vitamin. Nói là "hay" nhưng được 2 lọ, hì hì. Bây giờ thì chẳng dùng cái gì.

Tớ cũng chẳng bít nữa, tự nhiên thấy ssau khi dùng Bio-acimin thì bé nhà mình táo lắm, hic. Đi ngaòi ra máu cơ!
Thế bạn cho bé uống vitamin gì thế?

kuhon
09-06-2010, 04:21 PM
Theo mình nghĩ, ko nên lạm dụng men tiêu hóa. Vì cái gì cũng vậy, do cơ thể con mình tự thích nghi được vẫn hơn.
Con mình mà đi phân 3 lần một ngày, thì mình chỉ điều chỉnh chế độ ăn
Còn đi nhiều hơn thì mình cho uống antibio.

Khi con biếng ăn quá, hay khi ốm mà ko chịu ăn, mình cho uống 3 viên B1, là hắn đói và đòi ăn liền.
B1 thực ra là có rất nhiều ở cám gạo. Nhà mình dùng gạo ở quê, nên thường chỉ "rửa gạo" chứ không "vo gạo".
Vậy nhưng vẫn thiếu vitamin B1 đấy. Thỉnh thoảng, cho con bổ sung B1 thì ko có gì là hại cả.

Các mẹ đừng lợi dụng thuốc, kẻo thiếu thuốc thì con mình phải làm sao? cơ thể phụ thuộc vào thuốc, ko tự điều tiết được thì sao?

mechipxinh2007
09-07-2010, 09:25 AM
Mình cho con uống pentavite của mẹ cunin, sau đó lại thử childlife của mẹ nào đấy. Khi uống cái này thấy con ăn nhanh và nhiều hơn, chắc nó kích thích tiêu hóa. Nhưng dạo này tớ cũng lười chả cho con uống nữa. Nó cũng 3 tuổi rồi bây giờ bắt nó ăn là nó ăn không như hồi xưa đầu hàng nó nữa.

mehahuy
09-07-2010, 02:29 PM
Em có chị bạn cùng phòng giới thiệu loại men tiêu hóa của viện công nghệ sinh học sản xuất ( có bán trong viện Xanhpon). Các bé nhà em dùng một thời gian cũng tình hình thấy có cải thiện hơn. Các mẹ quan tâm thử cho bé dùng xem sao?

nk1010
09-30-2010, 04:57 PM
Bé nhà minh hôm nay cũng đươc bs kê uống Bio acmin đây. Sau mấy hôm mình sẽ thông báo kq lười ăn của bé cho các mẹ nhé!

chuotbachnt
10-01-2010, 04:10 PM
Em thấy các mẹ không nên lạm dụng men tiêu hóa, thằng con em hồi trước sốt dùng kháng sinh, bs kê thêm AntiBio để ổn định men tiêu hóa cho con, mẹ gà mờ đi mua Bio Acmin, cón bé bên Dược kêu là không nên cho uống vitamin khi đang uống kháng sinh, em lỡ mua nên cũng cho con dùng luôn, hết hộp đó là ngừng. Nhưng thấy cốm thơm lắm, pha sữa thơm lừng
Em đang cho con uống thêm sữa non để tăng cường sức đề kháng thôi

0943972999
10-01-2010, 04:18 PM
Mình cũng đang cho bé nhà mình uống Bio acimin đây, lúc con ốm hoặc bị sao thì mình cho uống 2-3 gói 1 ngày, còn bình thường mình cho bé ăn 1gói/ngày. Trộm vía đầu vào được mà đầu ra cũng được. Bé nhà mình rất thích ăn, toàn xúc ăn khô thôi chứ không cần hoà ra nước.

bemattroi
10-01-2010, 09:44 PM

Em bé của mình mỗi lúc ốm thì cũng lười ăn lắm . Mỗi lúc như thế mình đều cho bé uống bio acimin thì bé lại ăn được và lại sức rất nhanh . Mình đã chỉ cho chị gái mình cho thằng cu con chị ấy uống vì nó lười ăn và gầy lắm , vài tháng sau gặp lại thấy nó lên tận mấy cân . Ko biết có hại gì ko nhỉ?

Pig Cat
10-13-2010, 12:46 PM
Các mẹ ơi, các mẹ cẩn thận với các loại men tiêu hóa nhé. Dùng là phải có chỉ định của bác sĩ. Các mẹ tham khảo link dưới đây nhé
http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/tre-nhap-vien-vi-cha-me-lam-dung-men-tieu-hoa-c46a328822.html

cubibeo
10-18-2010, 10:55 AM
Các mẹ ơi, các mẹ cẩn thận với các loại men tiêu hóa nhé. Dùng là phải có chỉ định của bác sĩ. Các mẹ tham khảo link dưới đây nhé
http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/tre-nhap-vien-vi-cha-me-lam-dung-men-tieu-hoa-c46a328822.html

Các mẹ nên phân biệt rõ giữa "Men vi sinh" & "Men tiêu hóa" nhé. Men tiêu hóa thì ko nên dùng quá 10 ngày đâu (như trong bài viết bạn Pig Cat có trích dẫn ấy)

No yeu
11-24-2010, 02:43 PM
Bé nhà em 15 tháng được 9 kg, ngày bé ăn 3 bữa, mỗi bữa 1 chén cháo, nhưng bé hay ngậm lắm và không nhai, mỗi bữa ăn mất hơn 1 giờ mới xong. Bé đi cầu vẫn còn thức ăn chưa tiêu hóa hết, E lo lắm, bé vẫn ăn được mà sao không lên cân, mới đây Em cho con uống Bioacimin new ngày 1 gói không biết có tốt không!Nếu Không thì E phải làm thế nào? Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm từ các mẹ trên diễn đàn! Cảm ơn!

echxanh82
11-24-2010, 03:40 PM
Theo như con tớ dùng Bio thì tớ thấy thế này:
1/ bé có ăn tốt hơn
2/ bé đi ngoài vẫn bị táo, hic (chắc tại bé nhà tớ ko hợp)
3/ Dùng tốt nhất là khi bé bị ốm phải uống kháng sinh thì cho uống cùng để bé tiêu hóa ok, vì uống kháng sinh vào thì sẽ bị mất hết vi khuẩn có lợi)
4/ Bình thường tớ chỉ cho dùng trong khoảng 5-10 ngày thôi ah!

mecuaken
11-29-2010, 08:59 AM
Thằng ku nhà dì em lười ăn lắm, đi khám, bác sĩ cũng kê cho uống BIo-acimin, thấy nó ăn tốt hơn hẳn mà. Thấy các mẹ cứ bàn luận về thành phần của Bio-acimin, làm em loạn cả lên. Nếu không tốt thì chắc không nhiều người ưa dùng đâu các mẹ ạ! Mà e thấy bác sĩ khuyên thì chắc là yên tâm...hihihi

mecuaken
11-29-2010, 09:05 AM
Bé nhà em 15 tháng được 9 kg, ngày bé ăn 3 bữa, mỗi bữa 1 chén cháo, nhưng bé hay ngậm lắm và không nhai, mỗi bữa ăn mất hơn 1 giờ mới xong. Bé đi cầu vẫn còn thức ăn chưa tiêu hóa hết, E lo lắm, bé vẫn ăn được mà sao không lên cân, mới đây Em cho con uống Bioacimin new ngày 1 gói không biết có tốt không!Nếu Không thì E phải làm thế nào? Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm từ các mẹ trên diễn đàn! Cảm ơn!

Ui, đúng là bé nào cũng lười ăn nhỉ...Nhóc nhà mình cũng ngậm búng búng trong miệng thôi...hik. Mà mình cho cháu uống Bio-acimin, cháu ăn tốt hơn đấy bạn ạ. Mình cho ku Ken uống 2 gói/ 1 ngày. Còn nếu bị tiêu chảy hay đi ngoài phân sống thì mình cho uống 3-4 gói /1 ngày. Lúc thấy con đi ngoài phân sống cũng lo ghê lắm! Bạn cho con uống Bio-acimin đúng cách và đúng liều lượng, mình nghĩ chắc bé sẽ ok thôi. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nhé!

bongao
11-30-2010, 08:58 AM
Mình thì không hiểu lắm về mấy thứ các mẹ nói, nhưng mình thấy bống nhà mình dùng tốt mà. Bống ăn tốt và phân đẹp. Mình nghĩ những vấn đề kia đã có cơ quan nhà nước kiểm tra, nếu không đạt yêu cầu thì làm sao họ được bán ra ở nhà thuốc hở các mẹ ? Mình thấy đa số các sản phẩm thuốc bây giờ đều có công ty sản xuất và công ty phân phối mà...

bongao
11-30-2010, 10:08 AM
Mình thì không hiểu lắm về mấy thứ các mẹ nói, nhưng mình thấy bống nhà mình dùng tốt mà. Bống ăn tốt và phân đẹp. Mình nghĩ những vấn đề kia đã có cơ quan nhà nước kiểm tra, nếu không đạt yêu cầu thì làm sao họ được bán ra ở nhà thuốc hở các mẹ ? Mình thấy đa số các sản phẩm thuốc bây giờ đều có công ty sản xuất và công ty phân phối mà...

litle cục cưng
11-30-2010, 10:44 AM
Hic, mình thấy mấy sản phẩm của nước ngoài chẳng bằng của việt nam đâu. Tốt nhất các mẹ nên hỏi tư vấn của Bác sĩ. Thành phần của sản phẩm thế nào chắc nhà sản xuất họ đã tính toán và chắc chắn đã được kiểm định. Mình thấy công ty này nói xấu sản phẩm của công ty khác, chẳng biết đâu mà lần...

.Sonic.
11-30-2010, 10:50 AM

Cũng không nên chủ quan quá mà nhường hết trách nhiệm cho nhà nước. Mình là người mua nên cũng cần có những thông tin nhất định để chọn lựa sản phẩm. Nên là người tiêu dùng khó tính

heocoixinh
12-01-2010, 08:03 PM
Hi hi cho mình hỏi, có phải Me_be_oc làm cho nhà phân phối BioBaybi không. Sao mà lộ liễu thế. Mẹ có vẻ có nhiều kiến thức nhỉ. Chắc Bio baybi không bán được phải không. Các mẹ chú ý nhé. Trên diễn đàn có nhiều người nói linh tinh lắm. Chắc có mục đích không lành mạnh. Mình ví dụ nhé: Minh vừa vào trang này: http://www.lamchame.com/forum/archive/index.php/t-106810.html
Mình thấy có "3 mẹ" cùng nói giống nhau y hệt, không sai một chữ: Một nick là Me & 4 anh nói là
" Mình đang cho con uống men tiêu hóa của bệnh viện bạch mai sản xuất, mỗi ngày 1 lọ đều đều như vắt chanh. Xã nhà mình bị đau đại tràng uống liều điều trị là 3 lọ 1 ngày, uống trong 1 tháng thấy đỡ hẳn. Mình đã cho con nhà mình uống bio-acimin nhiều rồi nhưng chả thấy đúng như người ta QC .... nên mình chuyển cho uống loại bây giờ. Mình thấy men này tốt, không có tác dụng phụ."
Tiếp theo đó là 2 cái nick: bonbon123 và thachthao2006 cũng copy paste y hệt không sai một chữ
Có thể mẹ đó sẽ xấu hổ mà xóa ngay comment đó đi
Mình nghĩ đấy là một trò cạnh tranh không lành mạnh. "3 mẹ" đó thực chất chỉ là 1 "mẹ", tự mình lập ra nhiều cái nick rồi đi nói xấu người khác...
Theo mình nghĩ các mẹ nên tham khảo ý kiến của thầy thuốc, bác sĩ. Trên thị trường giờ có vô số sản phẩm của rất nhiều cty khác nhau. Có thể sản phẩm này hợp với bé này nhưng lại không hợp với bé kia. Cho con đi khám để tìm hiểu nguyên nhân mới là quan trọng
Chúc các mẹ sáng suốt và biết chắt lọc thông tin.

thuyenhoa
12-01-2010, 08:21 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?51199-Bé-uống-BIO-acimin-có-tốt-không/page12
Mình vừa xem comment của heocoixinh tại link: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?51199-Bé-uống-BIO-acimin-có-tốt-không/page12. Mình thấy nghi ngờ mẹ Me_be_oc rồi đấy
Mình mua biobaybi về cho Bi nhà mình dùng thấy khá hơn thật. Nhưng dùng được ba ngày thì đâu lại vào đấy, vẫn phân sống như thường
Các mẹ nói linh tinh làm mình hoang mang quá... Không biết giờ dùng loại gì. chắc cho bé đi khám quá

gautedy
12-06-2010, 03:21 PM
Chào các mẹ!
Nhóc nhà mình được 21 tháng, cũng lười ăn lắm, nhưng theo mình chủ yếu là do sinh lý thôi, thêm vào đó là uống sữa nhiều nên bé lúc nào cũng no, ko cần thiết ăn cháo nữa. Mình biết thế nhưng ko thi gan với con được đành chịu. Hy vọng thêm tuổi nữa bé sẽ ăn tốt hơn.
Mình cũng đồng ý với mẹ heocoixinh là đừng biến diễn đàn thành nơi quảng cáo. Đơn giản chỉ là nơi chia sẻ kinh nghiệm thôi. Nếu ai có nhu cầu quảng cáo, xin mời đăng thông tin ở trang khác. Mình rất hay đọc thông tin hay từ web này và webtretho, nhưng mà lười viết nên hôm nay tự nhiên mới đăng nhập.
Còn về men vi sinh sử dụng cho con. Đúng là chúng ta nên là những người mẹ thông thái. Ko nên nghe thông tin 1 chiều từ nhà sản xuất, từ các chiêu quảng cáo các mẹ ah.
Theo mình được biết, chỉ nên dùng men vi sinh nây và trong khi uống kháng sinh, bản thân mình chỉ dùng cho con 7 ngày men vi sinh thôi. Vì theo mình hiểu hệ vi khuẩn ở trẻ cân bằng rồi, mình bổ sung quá nhiều lợi khuẩn vào liệu có tốt không? Cứ bổ sung nhiều có lợi cũng ko tốt vì khi đó cơ thể sẽ lười, ko cân đối được vi khuẩn có lợi, có hại.
Các mẹ xem thông tin trên web dưới đây nhé: http://vnexpress.net/gl/doi-song/2010/07/3ba1e9c7/
Về nguyên tắc, bé biếng ăn mình phải tìm hiểu nguyên nhân. Còn việc các nhà sản xuất viết "Men vi sinh trị biếng ăn ở trẻ" theo mình là ko khoa học, ko có căn cứ. Bé nhà mình, đi ngoài bình thường, phân đẹp thì làm sao nói là rối loạn vi khuẩn đường ruột được. Vậy mà mua thuốc, hiệu thuốc vẫn bán cho men vi sinh nói là trị biếng ăn, họ còn bảo là nhà sản xuất nói thể.

cun'con
12-06-2010, 03:51 PM
Chào các mẹ!
Nhóc nhà mình được 21 tháng, cũng lười ăn lắm, nhưng theo mình chủ yếu là do sinh lý thôi, thêm vào đó là uống sữa nhiều nên bé lúc nào cũng no, ko cần thiết ăn cháo nữa. Mình biết thế nhưng ko thi gan với con được đành chịu. Hy vọng thêm tuổi nữa bé sẽ ăn tốt hơn.
Mình cũng đồng ý với mẹ heocoixinh là đừng biến diễn đàn thành nơi quảng cáo. Đơn giản chỉ là nơi chia sẻ kinh nghiệm thôi. Nếu ai có nhu cầu quảng cáo, xin mời đăng thông tin ở trang khác. Mình rất hay đọc thông tin hay từ web này và webtretho, nhưng mà lười viết nên hôm nay tự nhiên mới đăng nhập.
Còn về men vi sinh sử dụng cho con. Đúng là chúng ta nên là những người mẹ thông thái. Ko nên nghe thông tin 1 chiều từ nhà sản xuất, từ các chiêu quảng cáo các mẹ ah.
Theo mình được biết, chỉ nên dùng men vi sinh nây và trong khi uống kháng sinh, bản thân mình chỉ dùng cho con 7 ngày men vi sinh thôi. Vì theo mình hiểu hệ vi khuẩn ở trẻ cân bằng rồi, mình bổ sung quá nhiều lợi khuẩn vào liệu có tốt không? Cứ bổ sung nhiều có lợi cũng ko tốt vì khi đó cơ thể sẽ lười, ko cân đối được vi khuẩn có lợi, có hại.
Các mẹ xem thông tin trên web dưới đây nhé: http://vnexpress.net/gl/doi-song/2010/07/3ba1e9c7/
Về nguyên tắc, bé biếng ăn mình phải tìm hiểu nguyên nhân. Còn việc các nhà sản xuất viết "Men vi sinh trị biếng ăn ở trẻ" theo mình là ko khoa học, ko có căn cứ. Bé nhà mình, đi ngoài bình thường, phân đẹp thì làm sao nói là rối loạn vi khuẩn đường ruột được. Vậy mà mua thuốc, hiệu thuốc vẫn bán cho men vi sinh nói là trị biếng ăn, họ còn bảo là nhà sản xuất nói thể.

Em rất đồng ý với mẹ. Còn 1 điều này nữa các mẹ cũng hay mắc phải (em cũng vậy ạ) là cứ cố gắng nhồi cho con ăn thật nhiều vì sợ con còi, và cứ tưởng là con ăn ít. Nhưng khi em đem con đi khám thì bác sĩ bảo là không còi, và mắng em là bắt con ăn nhiều quá. Dùng men vi sinh nhiều cho con khiến cơ thể con không tự sản xuất ra các vi khuẩn có lợi giúp phân hủy và hấp thụ thức ăn nữa, từ đó con sẽ phụ thuộc vào thuốc và biếng ăn lại hoàn biếng ăn. Các mẹ nên cân và đo chiều cao của con, con tăng cân và chiều cao đều đặn, đạt chuẩn là được. Các loại men tiêu hóa không phải là thần dược giúp con ăn nhiều và không phải trường hợp biếng ăn nào cũng dùng đâu ạ.

cubibeo
12-07-2010, 10:43 AM
Em rất đồng ý với mẹ. Còn 1 điều này nữa các mẹ cũng hay mắc phải (em cũng vậy ạ) là cứ cố gắng nhồi cho con ăn thật nhiều vì sợ con còi, và cứ tưởng là con ăn ít. Nhưng khi em đem con đi khám thì bác sĩ bảo là không còi, và mắng em là bắt con ăn nhiều quá. Dùng men vi sinh nhiều cho con khiến cơ thể con không tự sản xuất ra các vi khuẩn có lợi giúp phân hủy và hấp thụ thức ăn nữa, từ đó con sẽ phụ thuộc vào thuốc và biếng ăn lại hoàn biếng ăn. Các mẹ nên cân và đo chiều cao của con, con tăng cân và chiều cao đều đặn, đạt chuẩn là được. Các loại men tiêu hóa không phải là thần dược giúp con ăn nhiều và không phải trường hợp biếng ăn nào cũng dùng đâu ạ.

Mình thấy 1 điều các mẹ thường hay nhầm lẫn giữa "Men tiêu hóa vi sinh" và "Men tiêu hóa enzym". Cơ thể không tự sinh ra được lợi khuẩn đâu mẹ nó ạ, chỉ có thể sản xuất ra enzym để tiêu hóa thức ăn thôi. Chính vì thế mới sợ cơ thể phụ thuộc vào Men tiêu hóa enzym (mà các mẹ quen gọi tắt là men tiêu hóa đấy ạ), dùng nhiều cơ thể sẽ không tiết ra các enzym đó nữa! Theo mình thì cả 2 loại men đều có tác dụng để kích thích tiêu hóa cho bé, nhưng...cách dùng thì có lẽ là khác nhau đấy ạ! :)

Nói chung các mẹ nên tìm hiểu kỹ & làm theo lời khuyên của bác sỹ. Đã là sản phẩm được công bố tiêu chuẩn & các cơ quan thuộc Bộ Y tế duyệt cho lưu hành rồi thì cũng nên yên tâm về chất lượng các mẹ ạ.

Chúc các mẹ nuôi con ngoan, khỏe! ^^

cun'con
12-07-2010, 02:52 PM
Mình thấy 1 điều các mẹ thường hay nhầm lẫn giữa "Men tiêu hóa vi sinh" và "Men tiêu hóa enzym". Cơ thể không tự sinh ra được lợi khuẩn đâu mẹ nó ạ, chỉ có thể sản xuất ra enzym để tiêu hóa thức ăn thôi. Chính vì thế mới sợ cơ thể phụ thuộc vào Men tiêu hóa enzym (mà các mẹ quen gọi tắt là men tiêu hóa đấy ạ), dùng nhiều cơ thể sẽ không tiết ra các enzym đó nữa! Theo mình thì cả 2 loại men đều có tác dụng để kích thích tiêu hóa cho bé, nhưng...cách dùng thì có lẽ là khác nhau đấy ạ! :)

Nói chung các mẹ nên tìm hiểu kỹ & làm theo lời khuyên của bác sỹ. Đã là sản phẩm được công bố tiêu chuẩn & các cơ quan thuộc Bộ Y tế duyệt cho lưu hành rồi thì cũng nên yên tâm về chất lượng các mẹ ạ.

Có lẽ là em nhầm vụ này đấy ạ. Tks mẹ nó nhé! Vấn đề ở đây là dù sản phẩm có chất lượng tốt mà dùng tràn lan thì nhiều khi phản tác dụng. Theo em tưởng tượng thì nó giống như là nhờn kháng sinh ấy. Và dù có là lợi khuẩn thì cũng không tốt nếu quá nhiều.

gautedy
12-07-2010, 04:35 PM

Đúng là mẹ nói men vi sinh khác men tiêu hóa: Men tiêu hóa đúng là bổ sung men cho đường tiêu hóa, thì chắc chắn ko nên bổ sung quá 7 ngày. vấn đề này ko cần bàn cãi vì cơ thể sẽ hạn chế sản sinh ra men tiêu hóa. Còn men vi sinh thì bản chất là bổ sung vi khuẩn có lợi. Cơ thể ko tự sản xuất ra vi khuẩn có lợi nhưng trong cuộc đấu tranh sinh tồn để tạo cân bằng vi khuẩn lợi-hại thì cơ thể đã tự thích nghi rồi. Việc bổ sung quá nhiều vi khuẩn có lợi theo thói quen, nhất là theo thói quen chữa biếng ăn ở trẻ là không có khoa học. Bạn cứ nghĩ nếu vitamin là tốt, là khó hấp thu vì lượng rau quả ăn nhiều khi không đủ? Vậy có nên bổ sung quá nhiều không? Bạn để ý, các men vi sinh do các hãng sản xuất như antibio, lacteolfor, enterogesmina chỉ có chỉ định là ổn định hệ vi sinh đường ruột sau kihi dùng kháng sinh. Đâu có nói về trị chứng biếng ăn. Mình chỉ thấy một số thực phẩm chức năng như:bio-acimin cũng chứa men vi sinh mới nói trị biếng ăn? Có bao giờ các mẹ đặt câu hỏi đó không? Giá mấy hàgn như Bio-acimin, Bio-king... cao ngất ngưởng

pimom
06-29-2011, 04:03 PM
Cac me thong thai oi cho minh hoi co the pha Bio-acimin vao bot cho con an dc k,vi hoi xua minh van pha bio baby vao bot cho con an thi thay output tot,dung het 1 lo tu dung tao luon,moi doi sang bio acimin may hom nay nhung hinh nhu dung co 1 goi 1 ngay thi ko hieu qua lam hay sao y,chua thay gi ca.Me nao thong thai cho minh hoi ve vu co the pha cai nay vao bot (hoi am am thoi),ko nong dau,co mat di thanh phan cua com ko nhe
Cam on cac me nhieu la,m

metuanminh 0808
10-24-2011, 10:33 AM
các mẹ ơi cho em hỏi bé nhà em mới 2,5 tháng có uống được cốm vi sinh BIO-acimin không nhỉ? bé nhà em vừa bị ôm uống kháng sinh vào nên đường tiêu hoá ko được tốt lắm

thienthanminhchau
10-24-2011, 01:41 PM
các mẹ ơi cho em hỏi bé nhà em mới 2,5 tháng có uống được cốm vi sinh BIO-acimin không nhỉ? bé nhà em vừa bị ôm uống kháng sinh vào nên đường tiêu hoá ko được tốt lắm
Nếu con đi phân sống thì bạn cho con uống nhưng để lâu dài tăng cường sức đề kháng cho con thì cho con dùng thêm sữa non Goodhealth pha cùng với sữa cho bé ngày 2 lần sẽ tốt hơn, con vừa khỏe lại hỗ trợ đường tiêu hóa. CHúc con mau khỏe

nhocTin
10-24-2011, 01:54 PM
Mình cũng chưa có kinh nghiệm vụ này. Học hỏi kinh nghiệm.

gau_con_heo_con
10-24-2011, 11:02 PM
Các loại men tiêu hóa không phải là thần dược giúp con ăn nhiều và không phải trường hợp biếng ăn nào cũng dùng đâu ạ.

đúng thế, dùng gì thì dùng nhưng k nên quá tin tưởng vào các loại thuốc men,có thể nó k có hại, nhưng thừa cái gì cũng k tốt, mình thì k quan tâm tới mấy loại men tiêu hóa, các mẹ dùng mỗi ng một loại, hợp bé nhà mình, nhưng nhà khác lại thấy k hợp, chuyện bình thường mà. Kinh nghiệm nhà mình thì trước cũng dùng bio, k biết do mình nóng vội dùng nhiều quá hay sao mà k có hiệu quả, sau đó dùng cao ngựa, thấy ổn hơn, k biếng ăn nữa. và cứ thế dùng, cho tới bây giờ thì k dùng nữa, vì ngại, bảo quản cao ngựa và cắt xén ra trộn chung với cháo cũng ngại. thỉnh thoảng nếu bé có khó tiêu quá thì mua men tuệ linh cho bé uống thôi, chứ cũng chưa có đợt nào biếng ăn dài ngày như các mẹ mà biết nó có hiệu quả k.

ch_o_o_ng
10-24-2011, 11:42 PM
đúng thế, dùng gì thì dùng nhưng k nên quá tin tưởng vào các loại thuốc men,có thể nó k có hại, nhưng thừa cái gì cũng k tốt, mình thì k quan tâm tới mấy loại men tiêu hóa, các mẹ dùng mỗi ng một loại, hợp bé nhà mình, nhưng nhà khác lại thấy k hợp, chuyện bình thường mà. Kinh nghiệm nhà mình thì trước cũng dùng bio, k biết do mình nóng vội dùng nhiều quá hay sao mà k có hiệu quả, sau đó dùng cao ngựa, thấy ổn hơn, k biếng ăn nữa. và cứ thế dùng, cho tới bây giờ thì k dùng nữa, vì ngại, bảo quản cao ngựa và cắt xén ra trộn chung với cháo cũng ngại. thỉnh thoảng nếu bé có khó tiêu quá thì mua men tuệ linh cho bé uống thôi, chứ cũng chưa có đợt nào biếng ăn dài ngày như các mẹ mà biết nó có hiệu quả k.

dùng trộn chung với cháo ạ? có sợ mất chất k ạ?

nhuy19884
10-25-2011, 01:27 PM

bé nhà mình thi thoảng lười ăn cũng cho uống cốm vi sinh bio-acimin cũng thấy được lắm, ăn hơn hẳn, mỗi lần mình chỉ cho uống 10 gói thôi, thấy bé ăn được thì lại thôi ko dùng nữa. mình còn đang định cho bé uống hồng sâm baby cho trẻ lười ăn và loại phát triển trí tuệ của Hàn quốc nữa nè, vì bố của bé làm việc ở bên Hàn mà, xem kết quả thế nào sẽ pm cho mẹ nó biết nhé ;)

gau_con_heo_con
10-25-2011, 06:35 PM
dùng trộn chung với cháo ạ? có sợ mất chất k ạ?

à, kể cả cháo nóng cũng k sao, vì cao ngựa người ta còn đun nấu xình xịch ấy chứ, hi, nhưng mà mình đợi cháo nguội chút rồi mới cho cao này vào.

mekeotit2011
10-25-2011, 06:52 PM
minh cung dang quan tam den san pham nay , co me nao dung thu chua ? cho minh chut thong tin nhe , ths cac me nhieu nha:)

gau_con_heo_con
10-29-2011, 10:59 AM
bé nhà mình thi thoảng lười ăn cũng cho uống cốm vi sinh bio-acimin cũng thấy được lắm, ăn hơn hẳn, mỗi lần mình chỉ cho uống 10 gói thôi, thấy bé ăn được thì lại thôi ko dùng nữa. mình còn đang định cho bé uống hồng sâm baby cho trẻ lười ăn và loại phát triển trí tuệ của Hàn quốc nữa nè, vì bố của bé làm việc ở bên Hàn mà, xem kết quả thế nào sẽ pm cho mẹ nó biết nhé ;)

thế hồng sâm của mẹ nó có gì thế ạ, là nhân sâm ạ? em cũng tò mò nhiều mẹ biết nhiều thứ quá,chứ em trước nay chỉ mới dùng có một loại cao xương ngựa, thêm men tiêu hóa Tuệ linh nếu bé có đầy bụng,hơi khó tiêu chút. chứ bé nhà em trộm vía ăn ngoan,mà tăng cân bt,nên k muốn bắt ăn gì cả.

gau_con_heo_con
10-29-2011, 11:00 AM

thế hồng sâm của mẹ nó có gì thế ạ, là nhân sâm ạ? em cũng tò mò nhiều mẹ biết nhiều thứ quá,chứ em trước nay chỉ mới dùng có một loại cao xương ngựa, thêm men tiêu hóa Tuệ linh nếu bé có đầy bụng,hơi khó tiêu chút. chứ bé nhà em trộm vía ăn ngoan,mà tăng cân bt,nên k muốn bắt ăn gì cả.

ch_o_o_ng
11-05-2011, 11:51 PM

Bio trước nhà em dùng rồi, cũng thấy k hiệu quả, mà hồi đó chưa tham gia diễn dàn, chưa biết thế nào là nên dùng cho đúng cách, bây giờ nhóc nhà chị em biếng ăn, mà cũng hơi còi, đang có hỏi các mom về vụ dùng cao xương ngựa xem nó thế nào, còn men tiêu hóa Tuệ Linh thấy c bảo nó có cao ngựa nên em cũng muốn mua về thử, cao ngựa được biếu thì cũng sẽ hết mà. Khi tiêu chảy và táo bón vẫn dùng có hiệu quả đúng k c?

thienthanminhchau
11-06-2011, 07:38 AM
Bio trước nhà em dùng rồi, cũng thấy k hiệu quả, mà hồi đó chưa tham gia diễn dàn, chưa biết thế nào là nên dùng cho đúng cách, bây giờ nhóc nhà chị em biếng ăn, mà cũng hơi còi, đang có hỏi các mom về vụ dùng cao xương ngựa xem nó thế nào, còn men tiêu hóa Tuệ Linh thấy c bảo nó có cao ngựa nên em cũng muốn mua về thử, cao ngựa được biếu thì cũng sẽ hết mà. Khi tiêu chảy và táo bón vẫn dùng có hiệu quả đúng k c?
Các con còn bé mà các mẹ cho uống thế rồi tiền mất tật mang, khi bị tiêu chảy thì tùy dạng nếu là phân sống và do kháng sinh hay mới bị tiêu chảy thì cho con uống men tiêu hóa Antibio vài gói là ổn. nếu cần cao thì cho con dùng canxi corbiere, muốn tăng cường sức đề kháng cho con thì dùng thêm sữa non để khỏi ốm vặt và tăng hấp thu và tiêu hóa.

Me_KhanhAn_
11-12-2011, 04:00 PM
Bio-acimin có tinh chất men bia chứa 21 axit amin (8 axit amin cơ thể không tự tổng hợp được) cùng một số các vitamin nhóm B rất cần thiết cho cơ thể (B1, B2, B5, B6, B9…) và các khoáng chất thiết yếu giúp giải quyết tận gốc chứng rối loạn tiêu hóa ở trẻ, giúp bé không còn bị chướng bụng, đầy hơi, táo bón, đi phân sống…

Hơn nữa, cùng các nguyên tố vi lượng, Bio-acimin tăng cường hấp thu dưỡng chất, kích thích hệ miễn dịch; từ đó khôi phục vị giác của trẻ khiến bé có được cảm giác thèm ăn, cơ thể bé sẽ hấp thu đủ các chất dinh dưỡng cả chất và lượng. Bạn có thể pha với sữa, bột, cháo, nước đun sôi để nguội…cho bé yêu ăn từ khi 3 tháng tuổi.

meKiKo
11-14-2011, 08:17 PM
uống BIO-acimin có tác dụng phụ không vậy? theo mình thì tốt hơn là nên dùng sữa kích thích bé ăn uống chứ không nên dùng thuốc, dù sao nghe thuốc vẫn thấy ớn ớn hơn là nghe sữa
với lại thuốc thì bé uống thuốc bổ sung dinh dưỡng thì bé sẽ không ăn mà vẫn thấy no, tốt hơn là nên để bé uống sữa vừa bổ sung dinh dưỡng, vừa được ăn, uống mà và không đói

me.bee
11-17-2011, 12:44 PM
nghe các mẹ nói mỗi người một ý kiến nhỷ? mình k nghỹ có cái gì là uống linh tinh và tiền mất tật mang ở đây cả,vì quan trọng là có hợp với bé hay k, chứ m thấy các mẹ mỗi ng đều có lý do riêng, k có ai giống ai cả nên mới có biếng ăn mà dùng k đỡ, trong khi người khác dùng thấy đỡ, nhưng có một điều nên làm là dùng ít thứ thôi, nếu có thể tắm nắng và bổ sung canxi bằng thức ăn thì cứ làm thế,đừng vội mua thuốc này nộ về, thuốc chắc gì đã tốt, có nhiều nhưng k hấp thu được. mìh k phải chuyên gia nên cẩn thận vẫn hơn ạ

Meggi
11-17-2011, 06:49 PM
nghe các mẹ nói mỗi người một ý kiến nhỷ? mình k nghỹ có cái gì là uống linh tinh và tiền mất tật mang ở đây cả,vì quan trọng là có hợp với bé hay k, chứ m thấy các mẹ mỗi ng đều có lý do riêng, k có ai giống ai cả nên mới có biếng ăn mà dùng k đỡ, trong khi người khác dùng thấy đỡ, nhưng có một điều nên làm là dùng ít thứ thôi, nếu có thể tắm nắng và bổ sung canxi bằng thức ăn thì cứ làm thế,đừng vội mua thuốc này nộ về, thuốc chắc gì đã tốt, có nhiều nhưng k hấp thu được. mìh k phải chuyên gia nên cẩn thận vẫn hơn ạ
Đồng ý với ý kiến này. Nhà em cho con dùng bio này nhưng đợt đó cũng không được lợi lắm đâu. Một thời gian sau không dùng tự nhiên bé lại ăn được, các vấn đề chướng bụng cũng biến mất, có lẽ là không hợp. Trong khi cô bạn mình cho con ăn thì lại rất ok.
Thế là 2 đứa cãi nhau mãi qua yahoo, chả ra kết quả gì.

huechi_00
11-19-2011, 04:29 PM
e thấy top nào mà liên quan tới biếng ăn là dán mắt vào ạ :( đang hóng vụ dùng cao ngựa của mẹ gấu mà lại bị khóa rồi :( men tuệ linh có thành phần cao xương ngựa nhưng mà chắc là ít,k được tốt bằng cao ngựa thật đâu các mẹ nhỷ? em đang hóng mua cao ngựa thật về dùng cho bé đây ạ. nhiều mẹ dùng được nên e cũng muốn thử.

me.bee
11-19-2011, 04:58 PM
dùng cũng được,quan trọng là bé nhà bạn có hợp k ấy chứ, mình đọc trên diễn đàn thấy bảo nhiều canxi lắm,cao động vật mà, sẽ tốt hơn là canxi dạng thuốc ngoài chứ.

BacGaoHuong
11-29-2011, 03:08 PM
có thật là tốt không các mẹ, em cũng hay dán mắt vào trong mẫy chỗ thế này mà không biết thế nào, người thì bảo thế này người thì bảo thế kia @@ hoa mắt

e thấy top nào mà liên quan tới biếng ăn là dán mắt vào ạ :( đang hóng vụ dùng cao ngựa của mẹ gấu mà lại bị khóa rồi :( men tuệ linh có thành phần cao xương ngựa nhưng mà chắc là ít,k được tốt bằng cao ngựa thật đâu các mẹ nhỷ? em đang hóng mua cao ngựa thật về dùng cho bé đây ạ. nhiều mẹ dùng được nên e cũng muốn thử.

BacGaoHuong
12-04-2011, 07:12 AM
các mẹ ơi, có phải sữa công thức nào cũng pha được với sữa tươi không ạ? em đang định pha trộn sữa công thức với sữa tươi như nhiều mẹ chỉ, mà không biết loại nào pha được

vnitmaster
12-05-2011, 02:22 PM
May quá, bé nhà em đc tặng 1 lọ Biobaby, em đang lăn tăn có nên cho uống ko?

BacGaoHuong
12-06-2011, 12:06 PM
mẹ được cho thì cứ thử dùng xem sao, biết đâu lại tốt :D

May quá, bé nhà em đc tặng 1 lọ Biobaby, em đang lăn tăn có nên cho uống ko?

hung_sieunhan
12-09-2011, 08:23 AM
mẹ được cho thì cứ thử dùng xem sao, biết đâu lại tốt :D
cái này bác sĩ nhà tớ có twngf cho bé dùng rồi mà chẳng thấy hiệu quả là bao nhiêu, các mje đwngf tin mà tốn tiền lắm

BacGaoHuong
12-09-2011, 08:25 AM
cái này bác sĩ nhà tớ có twngf cho bé dùng rồi mà chẳng thấy hiệu quả là bao nhiêu, các mje đwngf tin mà tốn tiền lắm
cũng phải tùy bé nữa mẹ ơi, có thể bé nhà mẹ dùng không tốt nhưng có bé dùng tốt, cũng như sữa ấy, có bé uống tăng cân, có bé uống không tăng, tùy vào cơ địa của mỗi bé, chẳng bé nào giống bé nào, có bé ít hấp thụ, có bé hấp thụ tốt, có bé chậm có bé nhanh, chẳng bé nào giống bé nào cả

BacGaoHuong
12-10-2011, 02:49 PM
Ối giời, không tin tưởng được đâu mẹ ơi
đúng đúng, nhà nước kiểm tra thfi kiểm tra chứ, mình chỉ tin nước ngoài kiểm tra thôi, (nói vậy các mẹ ném đá mình chết, không yêu nước gì cả :)))

hung_sieunhan
12-11-2011, 04:24 PM
quay lại chủ đề đi các mẹ, có mẹ nào thấy dùng BIO-acimin tốt không vậy, vào đây hóng kinh nghiêm jcacs mje, mà toàn thấy các mẹ ở đây nói gì gì ấy :D chỉ kinh nghiệm cho mình đi

thienthanminhchau
12-11-2011, 05:45 PM
chẳng ra men vi sinh, chẳng ra thuốc bổ, tạp phế lù.....cái gì cũng cho vào.....mấy cái hạt cốm đấy.....liệu có tác dụng gì?

hung_sieunhan
12-12-2011, 08:41 AM
chẳng ra men vi sinh, chẳng ra thuốc bổ, tạp phế lù.....cái gì cũng cho vào.....mấy cái hạt cốm đấy.....liệu có tác dụng gì?
ý mẹ là sao ý nhỉ :-? mình chẳng hiểu, tại sao lại không ra cái gì, tạp phế mà trộn lẫn nhau cũng tốt mà

thienthanminhchau
12-12-2011, 10:59 AM
ý mẹ là sao ý nhỉ :-? mình chẳng hiểu, tại sao lại không ra cái gì, tạp phế mà trộn lẫn nhau cũng tốt mà
pó tay.....bổ gì thì chỉ có nhà sản xuất và những người trong cuộc hiểu, những bs có y đức ko bao giờ kê cho bệnh nhân những loại thuốc .....à ko thực phẩm chức năng....uống ko sao mà ko uống cũng ko sao này....thậm chí hỏng đường tiêu hóa vì quá lạm dụng men vi sinh

gauthammum
12-12-2011, 04:57 PM
em dùng cái này chẳng có hiệu quả các mom ạ, vẫn cứ như thường :(

meholi
12-12-2011, 05:00 PM
Nhóc nhà mình thì có hiệu quả, trộm vía ăn tốt hẳn

hung_sieunhan
12-13-2011, 07:36 AM
pó tay.....bổ gì thì chỉ có nhà sản xuất và những người trong cuộc hiểu, những bs có y đức ko bao giờ kê cho bệnh nhân những loại thuốc .....à ko thực phẩm chức năng....uống ko sao mà ko uống cũng ko sao này....thậm chí hỏng đường tiêu hóa vì quá lạm dụng men vi sinh
thực phẩm chức năng đúng là có nhiều loại rất tốt, mình thích :D nhưng mà tốt hay không quan trọng nhất vẫn là ở lương tâm người bán nữa mẹ nhỉ

BacGaoHuong
12-14-2011, 08:28 AM
mình có thể trộn cái này vào sữa cho bé uống được không các mẹ nhỉ; không biết có ảnh hưởng gì không đây

Tigermother
12-15-2011, 11:25 AM
bé nhà em 18 tháng bị suy dinh dưỡng nhẹ, đi khám bác sĩ cũng cho cái này đây, không biết uống xong có khá khẩm hơn không nữa,
có mẹ nào có bé bị suy dinh dưỡng mà dùng cái này chưa vậy ạ

fagroup_noithat
12-15-2011, 01:30 PM
Bác sỹ khuyên rồi, là không nên dùng quá nhiều và thường xuyên. Còn vì sao chắc ai cũng biết mà. Dùng một đợt rồi nghỉ một đợt. Nếu bé ăn tốt rồi thì ngừng dùng.

wonderfullife
12-15-2011, 01:33 PM
Bác sỹ khuyên rồi, là không nên dùng quá nhiều và thường xuyên. Còn vì sao chắc ai cũng biết mà. Dùng một đợt rồi nghỉ một đợt. Nếu bé ăn tốt rồi thì ngừng dùng.

e cũng nghĩ giống mẹ này, thuốc ko xấu chỉ do người dùng lam dụng thôi

fagroup_noithat
12-15-2011, 02:08 PM

Cảm ơn mẹ nó ủng hộ ý kiến của mình nhưng cho mình đính chính cái, mình là BỐ, không phải MẸ, hihihi

Tigermother
12-17-2011, 11:36 AM
Cảm ơn mẹ nó ủng hộ ý kiến của mình nhưng cho mình đính chính cái, mình là BỐ, không phải MẸ, hihihi
bố này đảm đang quá xá :x, ước gì bố cu nhà mình cũng được như anh này thì tốt quá
vợ vừa khỏe, con lại được thêm người chăm :D

maivangkim
12-18-2011, 09:05 AM
việt nam mình là chúa lạm dụng thuốc, tự ý dùng thuốc, không theo chỉ định bác sĩ :(, có lần em cũng tự sy mua bio này cho bé, bé dùng xong, nôn thốc nôn tháo ấy các mẹ ạ

Tigermother
12-19-2011, 05:47 PM
việt nam mình là chúa lạm dụng thuốc, tự ý dùng thuốc, không theo chỉ định bác sĩ :(, có lần em cũng tự sy mua bio này cho bé, bé dùng xong, nôn thốc nôn tháo ấy các mẹ ạ
các mẹ ta ai cũng là bác sĩ cả :)),
mà hình như cái bio này đâu phải là thuốc đâu nhỉ

maivangkim
12-20-2011, 10:11 AM
các mẹ ta ai cũng là bác sĩ cả :)),
mà hình như cái bio này đâu phải là thuốc đâu nhỉ
mình đã mua về dùng thử, mà thấy không có tiến triển gì đâu các mẹ ạ
chán quá, lại mới đổi sữa cho bé mà không biết thế nào nữa đây
có mẹ nào từng dùng friso hay dielacpedia chưa cho mình ý kiến nhé
mình đang tính trộn 2 sữa này vào pha cho bé uống đây

Tigermother
12-21-2011, 11:44 AM
mình đã mua về dùng thử, mà thấy không có tiến triển gì đâu các mẹ ạ
chán quá, lại mới đổi sữa cho bé mà không biết thế nào nữa đây
có mẹ nào từng dùng friso hay dielacpedia chưa cho mình ý kiến nhé
mình đang tính trộn 2 sữa này vào pha cho bé uống đây
lại thêm một mẹ nữa thích làm nhà khoa học trộn sữa :D
sữa mà mẹ cứ làm như coctai ấy đem trộn lại với nhau

maivangkim
12-24-2011, 10:10 AM
mình thấy trộn sữa hay mà mẹ nó ơi, kết hợp được các điểm mạnh của sữa, như cái friso này thì nhiều dinh dưỡng, cái dielac này thì kích thích ăn uống, trộn lại pha với nhau thì tuyệt quá rồi còn gì

svhoclamcha
12-24-2011, 10:31 AM

Hì hì,nghe mẹ này ví mà em lại thấy phì cười.........

thienthanminhchau
12-24-2011, 02:21 PM
](*,) trang này xem xong ngày càng muốn ](*,)
các mẹ cho con dùng thay đổi các loại sữa là tốt nhưng nhớ thay đổi đúng cách: thay đổi dần dần để bé làm quen với thực phẩm mới, giúp bé ko bị táo bón hoặc rối loạn tiêu hóa.Khi hộp sữa cũ uống đc 1/2 là lúc các mẹ mua hộp sũa mới cho bé uống 1-2 lần xen kẽ với sữa cũ cho đến hết hộp sữa cũ
nhiều mẹ ko biết cách đổi sữa cho con làm con bị rối loạn tiêu hóa thì lại đổi cho sữa là nóng là táo là tiêu chảy.....
lúc đấy lại bỗng dưng .....phải uống thuốc
xin chia sẻ với các mẹ ạ

huynh_nhu
01-02-2012, 05:08 PM
](*,) trang này xem xong ngày càng muốn ](*,)
các mẹ cho con dùng thay đổi các loại sữa là tốt nhưng nhớ thay đổi đúng cách: thay đổi dần dần để bé làm quen với thực phẩm mới, giúp bé ko bị táo bón hoặc rối loạn tiêu hóa.Khi hộp sữa cũ uống đc 1/2 là lúc các mẹ mua hộp sũa mới cho bé uống 1-2 lần xen kẽ với sữa cũ cho đến hết hộp sữa cũ
nhiều mẹ ko biết cách đổi sữa cho con làm con bị rối loạn tiêu hóa thì lại đổi cho sữa là nóng là táo là tiêu chảy.....
lúc đấy lại bỗng dưng .....phải uống thuốc
xin chia sẻ với các mẹ ạ

đổi suốt đó c ạ, đổi từ từ, vì cách này e cũng nghe một mẹ nào đó chia sẻ rồi, nhưng mà :( chán ghê, biếng ăn thì thay đổi chế đọ ăn, rồi nhiều cách tránh phân tán tư tưởng gì gì đó, nhưng k tác dụng mẹ nó a, mùa đông mà ngủ mồ hôi trộm nhiều quá, chắc là thiếu canxi nặng rồi, men tiêu hóa thì trước đây cũng có dùng, nhưng mà lúc đc lúc k,chẳng rõ tại gì nữa. thấy các mẹ dùng cao ngưa Tuệ linh bảo là canxi ngoài hay tiêu chảy, mà nhà em bị như thế thật, còn cần tắm nẵng nũa,mùa đông rét thế này. :(

nhuy19884
01-02-2012, 09:33 PM
đổi suốt đó c ạ, đổi từ từ, vì cách này e cũng nghe một mẹ nào đó chia sẻ rồi, nhưng mà :( chán ghê, biếng ăn thì thay đổi chế đọ ăn, rồi nhiều cách tránh phân tán tư tưởng gì gì đó, nhưng k tác dụng mẹ nó a, mùa đông mà ngủ mồ hôi trộm nhiều quá, chắc là thiếu canxi nặng rồi, men tiêu hóa thì trước đây cũng có dùng, nhưng mà lúc đc lúc k,chẳng rõ tại gì nữa. thấy các mẹ dùng cao ngưa Tuệ linh bảo là canxi ngoài hay tiêu chảy, mà nhà em bị như thế thật, còn cần tắm nẵng nũa,mùa đông rét thế này. :(
Bé nhà mình từ khi cai sữa mẹ ( 16 tháng) thì trộm vía, lại hết bị mồ hôi trộm. ngày trước đầu lúc nào cũng toát mồ hôi, cả lưng nữa. mình cũng o cho uống canxi gì cả, mà toàn thay đổi chế độ ăn cho bé thôi. Sữa thì ngày trước uống similac, 1 đợt thì XO của hàn quốc, đợt này thì là maeil của Hàn, bé nhà em uống friso cũng hợp nữa. Nhưng mà em kết nhất là friso.

bethaominh
06-28-2012, 10:01 AM
thực sự mình cũng không biết thực sự men tiêu hóa nói chung và Bio - Acimin nói riêng có tốt k. Nhưng ở cq mình ai cũng nói đừng cho bé uống vì có men tiêu hóa vào bé ăn đc nhưng cứ k uống là lại không chịu ăn. Mình cũng đã thử áp dụng với bé nhà mình thì công nhận là đúng như thế. ngừng k uống nữa là biết ngay, bé không chịu ăn j cả. mình cũng thử nhiều loại men tiêu hóa rồi có cả dạng ống của Pháp nữa nhưng cũng nt. mình có lên mạng thì các mẹ cũng bảo đừng cho con uống men tiêu hóa. chẳng biết thế nào nữa. phân vân wa. nhìn con lười ăn mà sốt kả ruột :(

hahien139
06-28-2012, 10:33 AM
thực sự mình cũng không biết thực sự men tiêu hóa nói chung và Bio - Acimin nói riêng có tốt k. Nhưng ở cq mình ai cũng nói đừng cho bé uống vì có men tiêu hóa vào bé ăn đc nhưng cứ k uống là lại không chịu ăn. Mình cũng đã thử áp dụng với bé nhà mình thì công nhận là đúng như thế. ngừng k uống nữa là biết ngay, bé không chịu ăn j cả. mình cũng thử nhiều loại men tiêu hóa rồi có cả dạng ống của Pháp nữa nhưng cũng nt. mình có lên mạng thì các mẹ cũng bảo đừng cho con uống men tiêu hóa. chẳng biết thế nào nữa. phân vân wa. nhìn con lười ăn mà sốt kả ruột :(
Con lười ăn thì sốt ruột lắm chị ạ, con em cũng thế ,ăn như đánh vật ấy.Nhưng em cho uống naviobimon, cũng chưa thấy khả quan j cả

Me.tuboong
02-18-2013, 10:22 AM
bio này có giúp cho bé ngủ ngon ko các mẹ? Bé nhà em vừa lười ăn mà đêm thì khó ngủ, toàn bắt bế ngủ thôi :(

tấn minh chí
02-20-2013, 02:21 PM
mình cho con uống philatop, bây giờ mẹ nằm xem tivi còn con tự xúc cơm ăn. gần 20k/hộp, ngày 2 ống/2 lần

ha.vi2011
02-21-2013, 12:58 PM
mình cho con uống philatop, bây giờ mẹ nằm xem tivi còn con tự xúc cơm ăn. gần 20k/hộp, ngày 2 ống/2 lần

cái này trc mình thấy nh ng dùgn giừo lại k thấy mấy k hiểu vì sao?nhưng mà cứ uống gì nh là k có lợi

batgioi
02-21-2013, 01:07 PM
bé nhà mình đc 7 tháng bị tiêu chảy mình cho uống thuốc và cả men bioacimin, thấy có mẹ bảo bioacimin trị phân sống rất tốt ko biết có phải ko nhỉ?

namduong
02-21-2013, 01:21 PM
Bé nhà em dùng Bioacimin từ lúc 9 tháng tuổi đến bây giờ khi nào bé lười ăn lại cho sử dụng tiếp.. Con cũng bị nóng nhưng ăn ngon, mà hấp thụ tốt nữa.

Loan Nguyễn
02-21-2013, 01:24 PM
Bé nhà em dùng Bioacimin từ lúc 9 tháng tuổi đến bây giờ khi nào bé lười ăn lại cho sử dụng tiếp.. Con cũng bị nóng nhưng ăn ngon, mà hấp thụ tốt nữa.

Em cho con uống theo đợt hay uống liên tục vậy namduong ơi?
Nhóc nhà chị lười ăn và còi quá, chị cũng cho uống men tiêu hóa mà ko thay đổi gì cả.

namduong
02-21-2013, 01:28 PM
Em cho con uống theo đợt hay uống liên tục vậy namduong ơi?
Nhóc nhà chị lười ăn và còi quá, chị cũng cho uống men tiêu hóa mà ko thay đổi gì cả.

Vậy ạ c? em cho con uống thường xuyên đợt nhỏ. từ khi đc 2 tuổi rưỡi thì em cho con uống theo đợt thui.
Nhưng cứ bỏ thì con lại lười ăn c ạ. Có lẽ cơ thể con em đã quen với việc sử dụng Bio acimin rùi.
Cũng tùy từng bé, có bé k phù hợp ý chị!
C cho con ra bsi tư vấn là hợp lý nhất.

Loan Nguyễn
02-21-2013, 01:35 PM
Vậy ạ c? em cho con uống thường xuyên đợt nhỏ. từ khi đc 2 tuổi rưỡi thì em cho con uống theo đợt thui.
Nhưng cứ bỏ thì con lại lười ăn c ạ. Có lẽ cơ thể con em đã quen với việc sử dụng Bio acimin rùi.
Cũng tùy từng bé, có bé k phù hợp ý chị!
C cho con ra bsi tư vấn là hợp lý nhất.
Tks em nhé, để chị tham khảo thêm.
Mà món mới của em đắt hàng nhỉ.
Tiếc là nhà chị cả 2vc đều ko hảo món bánh gai chứ ko thì cũng mua mừng khai trương cho em rồi.
Chúc em luôn đông khách nhé.

namduong
02-21-2013, 01:41 PM
Tks em nhé, để chị tham khảo thêm.
Mà món mới của em đắt hàng nhỉ.
Tiếc là nhà chị cả 2vc đều ko hảo món bánh gai chứ ko thì cũng mua mừng khai trương cho em rồi.
Chúc em luôn đông khách nhé.

Hihi. c cứ thử cho con , vì mấy loại cốm k ảnh hưởng nhiều lắm đến con đâu ạ.
Kiu Kiu c nha, có người quen hay đi biếu c ủng hộ em nha chi:)

Loan Nguyễn
02-21-2013, 01:44 PM
Hihi. c cứ thử cho con , vì mấy loại cốm k ảnh hưởng nhiều lắm đến con đâu ạ.
Kiu Kiu c nha, có người quen hay đi biếu c ủng hộ em nha chi:)

Ừa, thỉnh thoảng các chị cty chị cũng hay mua bánh gai măm. Đợt này tết ra còn nhiều bánh kẹo quá. Để qua tháng giêng thì mua bánh của em về cty mời các chị ý.
Em ở Mỹ Đình hay làm ở Mỹ Đình vậy em. Cty chị ngay đối diện cổng SVĐ Mỹ Đình đấy.
Hihi, thế này thì muốn ăn bánh là tiện đường mua roài :)

namduong
02-21-2013, 01:51 PM
Ừa, thỉnh thoảng các chị cty chị cũng hay mua bánh gai măm. Đợt này tết ra còn nhiều bánh kẹo quá. Để qua tháng giêng thì mua bánh của em về cty mời các chị ý.
Em ở Mỹ Đình hay làm ở Mỹ Đình vậy em. Cty chị ngay đối diện cổng SVĐ Mỹ Đình đấy.
Hihi, thế này thì muốn ăn bánh là tiện đường mua roài :)

Hihi, em ở MĐ làm bên Âu cơ c ạ, Nhưng nhận bánh ở Mỹ đình rùi em đi giao lun từ đó c ạ. KHI nào các c ý mún mum, c ới em là tầm trưa t7 e có hàng ngay:)

Me_VuMinh
02-21-2013, 04:08 PM
Con mình cũng uống bioacimin vài đợt nhưng ko ăn thua

huonggdt
02-27-2013, 09:16 AM
Theo mình nghĩ bổ sung men vi sinh cho bé là tốt, trong đó k chỉ có vi khuẩn có lợi cho tiêu hóa mà còn có vi chất vitamin giúp bé tăng đề kháng.
Mình thường cho 2 đứa nhà mình uống mỗi ngày 1 gói, uống trong vòng 1 tháng, mỗi năm uống khoảng 2-3 tháng thui.

ha.vi2011
02-28-2013, 09:49 AM
Theo mình nghĩ bổ sung men vi sinh cho bé là tốt, trong đó k chỉ có vi khuẩn có lợi cho tiêu hóa mà còn có vi chất vitamin giúp bé tăng đề kháng.
Mình thường cho 2 đứa nhà mình uống mỗi ngày 1 gói, uống trong vòng 1 tháng, mỗi năm uống khoảng 2-3 tháng thui.
uống loại nào thế mẹ nó .............

family@
03-25-2013, 02:45 PM
Con mình đang bị táo bón do đợt vừa rồi uống ks, đang tính mua bio lactomin có được ko các mẹ nhỉ. Tìm trên gôgle còn thấy loại lactomin plus nữa. Nên dùng loại nào đây?
Nhờ các mẹ tư vấn hộ em. Tks!

voimamut2011
03-26-2013, 08:40 AM
Bé nhà em chưa uống bio acimin bao h, chỉ uống men vi sinh bolactovin của viện CNSH ^^

mahong
03-26-2013, 10:58 AM
mình cũng thấy ko nên lạm dụng men tiêu hóa, tình trạng lạm dụng men vi sinh dẫ tới đường ruột của bé thụ động , ỷ lại vào men tiêu hóa hơn
Để cân bằng tiêu háo thì nên chọn sữa phù hợp, và nếu có ĐK thì bổ úng thêm mỗi ngày 1 thìa sữa non cho bé, sữa non đặc biệt tốt cho hệ tiêu hóa và tăng đề kháng cho bé đấy ạ

Thành phần của Biobaby:

vongdautam
03-28-2013, 09:10 AM
mình đang tính mua cho con uống, vào học hỏi kn các mẹ

aloha_goodnight
03-28-2013, 11:17 AM
Ui thực phẩm chức năng còn tùy xem có hợp với bé không ý mẹ nó ạ. nếu bé bị như thế thì mẹ nó dừng cho bé dùng rồi đổi loại khác xem sao.

heodat66
05-21-2013, 03:41 PM
Con nhà e 9 tháng rùi mà hay khóc đêm quá, cứ lăn bên này, lăn bên kia rùi khóc. Chẳng biết làm tnao bây h. chán quá. Có mẹ nào giúp e với

kidshop2012
05-21-2013, 03:46 PM
Con nhà e 9 tháng rùi mà hay khóc đêm quá, cứ lăn bên này, lăn bên kia rùi khóc. Chẳng biết làm tnao bây h. chán quá. Có mẹ nào giúp e với
theo như bác sĩ tư vấn cho con em thì có thể con bị thiếu canxi đấy chị ạ. hoặc có thể do con đói nên chị thử cho con đi khám xem ạ

nguyễn phan anh
05-21-2013, 03:47 PM
con em cũng bắt đầu có triệu chứng lười ăn nhưng em đang cho uống men tiêu hóa thôi

tuanlinh
05-22-2013, 11:50 AM
bé nhà em cũng dùng hết mấy hộp đó rùi mà cũng chả thấy cải thiện gì cả,chẳng bít thế nào nữa,hic

nguyễn phan anh
05-23-2013, 07:43 AM
bé nhà em cũng dùng hết mấy hộp đó rùi mà cũng chả thấy cải thiện gì cả,chẳng bít thế nào nữa,hic

vậy thì có nên cho bé uống ko mẹ nó nhỉ

meoluoi1107
05-23-2013, 08:04 AM
em thấy bé nhà em cũng có chút cải thiện, nhưng bỏ thuốc lại đâu vào đó

nhimbong80
05-23-2013, 08:13 AM
tớ thấy bé nhà tớ thích uống Bio lắm lắm
chẳng biết có giúp gì được k nhưng thấy con thích nên vẫn mua cho uống

nglinh2326
05-23-2013, 08:41 AM
Loại này bé bị táo dùng có đc k các mẹ ? Nếu đc thì thường dùng bao lâu là có kết quả ?

orsca
05-23-2013, 06:21 PM
Bổ sung lợi khuẩn cho bé theo mình là tốt. Con gái mình hồi nhỏ mình cũng bổ sung lợi khuẩn cho bé từ Bio AC min, mõi ngày 2 gói, mình cho uống 2 tháng liên tục rồi lại cho nghỉ. Giờ trộm vía đường tiêu hoá của con tốt ah

vongdautam
05-24-2013, 09:14 AM
con mình cũng đang có triệu chứng lười ăn, vào ngâm cứu cách cải thiện

hoangau205
06-10-2013, 10:29 AM
Hi hi cho mình hỏi, có phải Me_be_oc làm cho nhà phân phối BioBaybi không. Sao mà lộ liễu thế. Mẹ có vẻ có nhiều kiến thức nhỉ. Chắc Bio baybi không bán được phải không. Các mẹ chú ý nhé. Trên diễn đàn có nhiều người nói linh tinh lắm. Chắc có mục đích không lành mạnh. Mình ví dụ nhé: Minh vừa vào trang này: http://www.lamchame.com/forum/archive/index.php/t-106810.html
Mình thấy có "3 mẹ" cùng nói giống nhau y hệt, không sai một chữ: Một nick là Me & 4 anh nói là
" Mình đang cho con uống men tiêu hóa của bệnh viện bạch mai sản xuất, mỗi ngày 1 lọ đều đều như vắt chanh. Xã nhà mình bị đau đại tràng uống liều điều trị là 3 lọ 1 ngày, uống trong 1 tháng thấy đỡ hẳn. Mình đã cho con nhà mình uống bio-acimin nhiều rồi nhưng chả thấy đúng như người ta QC .... nên mình chuyển cho uống loại bây giờ. Mình thấy men này tốt, không có tác dụng phụ."
Tiếp theo đó là 2 cái nick: bonbon123 và thachthao2006 cũng copy paste y hệt không sai một chữ
Có thể mẹ đó sẽ xấu hổ mà xóa ngay comment đó đi
Mình nghĩ đấy là một trò cạnh tranh không lành mạnh. "3 mẹ" đó thực chất chỉ là 1 "mẹ", tự mình lập ra nhiều cái nick rồi đi nói xấu người khác...
Theo mình nghĩ các mẹ nên tham khảo ý kiến của thầy thuốc, bác sĩ. Trên thị trường giờ có vô số sản phẩm của rất nhiều cty khác nhau. Có thể sản phẩm này hợp với bé này nhưng lại không hợp với bé kia. Cho con đi khám để tìm hiểu nguyên nhân mới là quan trọng
Chúc các mẹ sáng suốt và biết chắt lọc thông tin.
Mẹ này nhầm thì phải. Đấy là 2 mẹ kia trả lời mẹ và 4 anh kèm trích dẫn đấy chứ. Giống như tớ đây này.

Bomteo
08-23-2013, 04:36 PM
Chào các mẹ , em mới tham gia diễn đàn nên và có nhiều thắc mắc muốn hỏi nhờ các mẹ chị giúp em kinh nghiệm với .
Bé nhà em được 15 tháng tuổi bé chỉ cân nặng 9.5kg , bé ăn uống củng được nhưng sao thấy không tăng cân không biết có bị suy dinh dưỡng hay không ?
Quy trình ăn hàng ngày của bé :
7h30 sáng 1 chén cháo lưng (chén cơm)
8h30 1 hộp sữa tươi 180ml --> đi ngủ
11h30 1 chén cháo đầy
2h 1 hôp sữa tươi 110ml hoặc sữa chua hoặc ván sữa --> đi ngủ
5h30 1 chén cháo đầy
8h30 1ly sữa công thức 210ml --> ngủ tới sáng.
Dạo này thấy bé ko chịu há miệng ăn mỗi lần ăn phải đè ra mới chiu há miệng em có cho bé uống Bio-acmin được 5 ngày tình trạng vẫn vậy nhưng ban đêm bé ngủ ko yên giấc không biết có phải do tác dụng của thuốc hay không,mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em làm sao cho bé tăng cân và ăn ngon không ạ (cháo ăn của bé 3 bữa đều khác nhau về khẩu vị). Em cảm ơn .

Mẹ Tívoi
08-23-2013, 04:42 PM
Tớ thì không phải dùng các sp hỗ trợ cho con vì con tớ trộm vía ăn tốt.

mebehant
09-13-2013, 02:16 PM
Cái này nghe quảng cáo trên ti vi là thỏ nhà mình hát ầm ĩ theo, nhưng mình chưa cho bé dùng bao giờ, vòa hóng kinh nghiệm xem thấy dùng có tốt không thì thấy có bé uống vào bị nóng, bé nhà mình cơ địa nóng nên chắc dùng không hợp rồi.

me_quyhao
09-13-2013, 02:22 PM

Mẹ nó biết nhiều thế ạ, có gì mẹ nó chia sẻ để các mẹ nuôi con tốt hơn nhé

metomcat
09-13-2013, 03:33 PM
m nghĩ cũng do cơ địa từng bé, m khi nào bé bị rối loạn tiêu hóa mới cho dùng thôi

su_coi
09-13-2013, 04:58 PM
Cái này nghe quảng cáo trên ti vi là thỏ nhà mình hát ầm ĩ theo, nhưng mình chưa cho bé dùng bao giờ, vòa hóng kinh nghiệm xem thấy dùng có tốt không thì thấy có bé uống vào bị nóng, bé nhà mình cơ địa nóng nên chắc dùng không hợp rồi.

con bé nhà mình dùng ko hợp cũng bị táo, con chị uống thì thấy cũng đỡ biếng ăn, nhưng ko uống nữa lại đâu vào đấy

caterpilar
11-07-2013, 03:02 PM
Up cho mẹ em cũng đang quan tâm vấn đề này

trang07
11-08-2013, 10:16 AM
bé nhà mình tự dưng mấy hôm nay sinh ra lười ăn, mình cũng đang tham khảo xem nên cho bé uống loại nào để hết biếng ăn và tăng cân

mẹ bisu
12-04-2013, 03:24 PM

mephamduy à. em bé nhà bạn 06 tháng rồi thì uống bio acimin đc rồi đó, thuốc này trẻ 3 tháng có thể uống đc rồi. nhưng bạn cho bé uống liên tục trong 2 tháng rồi ngưng lại khoảng 1 tháng mới cho uống tiếp đợt khác nhé. bé nhà mình cho uống từ lúc 3 tháng, bé nhà mình ăn đc lắm, giờ bisu nhà mình 8 tháng mà 13 kg rồi đó. trộm vía mỗi lần mình cho uống BIO thì bé tiêu hóa rất tốt và ăn rất được.

trambau_bau
12-04-2013, 03:58 PM
Có bệnh mới dùng chứ ko nên dùng thường xuyên, một số mẹ lạm dụng lắm, thấy con biếng ăn cũng cho uống, ko nên các mẹ nhé

me_bin_bon
12-06-2013, 09:06 AM

Quan điểm của em là ko lạm dụng chế phẩm sinh học, nếu con ăn được thức ăn là tốt nhất trừ TH bé ốm bác sỹ khuyên dùng mới phải dùng ah

Tarta
12-07-2013, 05:40 AM
E đòng ý với quan điểm mebinbon. Tốt nhất là bổ sung bằng thực phẩm, vì e nghĩ loại này có thể tốt trong thời gian bé dùng, nhưng khi bé dưng thì lại giống trc
Quan điểm của em là ko lạm dụng chế phẩm sinh học, nếu con ăn được thức ăn là tốt nhất trừ TH bé ốm bác sỹ khuyên dùng mới phải dùng ah

muamaytinhcuhn
12-09-2013, 05:02 PM
mình cũng nghĩ là cái này ko nên dùng thường xuyên các mẹ ah, như thế sẽ sinh ra lệ thuộc vào nó nên mình chỉ thỉnh thoảng dùng và nên tập cho bé ăn nhiều hơn

trần hải nam
12-09-2013, 10:45 PM
ĐÚng đấy các sản phẩm men chỉ nên dùng vào từng thời điểm thôi chứ ko nên quá lạm dụng vào nó.bởi như thế cơ thể của bé sẽ lười tiết ra men của mình và dần dần khả năng tiết men mất đi thì viêc tiêu hóa và ăn của bé sẽ giảm kéo theo rất nhiều vấn đê.

hangb700
12-10-2013, 09:26 AM
ĐÚng đấy các sản phẩm men chỉ nên dùng vào từng thời điểm thôi chứ ko nên quá lạm dụng vào nó.bởi như thế cơ thể của bé sẽ lười tiết ra men của mình và dần dần khả năng tiết men mất đi thì viêc tiêu hóa và ăn của bé sẽ giảm kéo theo rất nhiều vấn đê.
uh, khi nào bé có vấn đề tiêu hoá là mình cho uống nhưng uống Zincibio cơ

Mẹ Tôm style
12-10-2013, 01:35 PM
bé nhà e cũng mua 1 hộp lấu lắm rùi chả uống tí nào

me..bibi
12-10-2013, 01:36 PM
Mình chưa cho con uống máy loại thực phẩm chức năng như thế lần nào

thanhthaoshop
12-10-2013, 01:44 PM
Hãy cho trẻ uống sữa , vì sữa bổ sung vitamin giúp trẻ phát triển tốt

tuti.
12-11-2013, 03:11 AM
cốm này như kiểu thực phẩm chức năng ý các mẹ nhỉ

ha_huong
12-11-2013, 11:03 AM
thực ra là ko nên lạm dụng nó sẽ làm cho trẻ lệ thuộc vào men nhiều. chỉ khi nào hệ tiêu hóa có vd các mẹ mới nên dùng còn ko các mẹ nên bổ xung cho con bằng thực phẩm