PDA

View Full Version : Bắt mạch đoán giới tính thai có chính xác không

Hạ Long
11-30-2006, 10:33 AM
Chào các chị,
Em đang phân vân quá, con lớn nhà em mới được 15 tháng, em lại bị lỡ :oops: Thế mới ngại chứ, mấy lần em định đi bỏ rồi mà không dám, em đi bắt mạch trên số 7 Cao Ba Quát, rồi đến ông Lang Tích ở Mai Động, đều nói là trai. Nhưng em cũng không biết co chính xác không, nhà em thì mong lắm vì anh ay la con trưởng ma. Các chị có biết chỗ nào tin cậy không? Chỉ cho em với, em dang rối trí qúa các chị ơi.

Me bop
12-01-2006, 08:46 AM
Chào các chị,
Em đang phân vân quá, con lớn nhà em mới được 15 tháng, em lại bị lỡ :oops: Thế mới ngại chứ, mấy lần em định đi bỏ rồi mà không dám, em đi bắt mạch trên số 7 Cao Ba Quát, rồi đến ông Lang Tích ở Mai Động, đều nói là trai. Nhưng em cũng không biết co chính xác không, nhà em thì mong lắm vì anh ay la con trưởng ma. Các chị có biết chỗ nào tin cậy không? Chỉ cho em với, em dang rối trí qúa các chị ơi.
Mình cũng đi bắt mạch đấy nhưng ở Đội Nhân. Mình cũng thắc mắc là ko biết có chính xác ko nữa! Vì em gái mình bắt mạch khi mới 6 tuần mà đúng lắm! Bạn thử thêm vài nơi nữa cho chắc chắn vì con cái là trời cho biết đâu lại được như ý bỏ đi tội lắm!

thuysong
12-11-2006, 01:29 PM
Hạ Long ợi
Không muốn làm em thất vọng đâu, mình đây cũng đã có một công chúa 7 tuổi rồi, tập 2 canh noãn mãi, canh mãi cuối cùng cũng có thại
Một ông thầy thuốc Tàu nổi tiếng bắt mạch bảo mình sinh con trại
Kết quả mình sinh thêm 01 công chúa nựa
Hy vọng, ông thầy bắt mạch cho bạn hoàn toàn chính xạc
Chúc bạn sinh được một thằng cu tý bảnh trại

Bố khoai
12-11-2006, 02:44 PM
Chào các chị,

mấy cái bà này vẫn còn tư tưởng gái trai nhỉ, bố khoai đây trưởng nam, trưởng họ luôn, gái lớn được 4 tuổi SX tập 2 là nữ (bé khoai) cũng chẳng có vấn đề gì hết.
Chỉ có điều bé lớn còn nhỏ quá đã phải có em khổ thân bé lắm, khi có em rồi đã có em chẳng thể nào mà toàn tâm toàn ý, vào chị được. Gái lớn nhà này 4 tuổi rồi lắm lúc mẹ phải chăm sóc bé, chị không ghen tỵ đâu những vẫn thỉnh thoảng tủi thân khóc đó.

Hạ Long
12-12-2006, 10:56 AM
@ me bop: vâng em cũng nghĩ như chị nhưng còn xem ý của bố mẹ chồng và chồng nữa chị ạ, từ lúc có thai đến giờ em lúc nào cũng lo lắng thấp thỏm cứ nghĩ luẩn quẩn lung tung chị a.
@ thuysong: Cám ơn chị nhiều lắm lặm
@ bố Khoai: Ai cũng có tư tưởng thoáng như anh thì chị em em được nhờ qua.

lengocanh0103
03-20-2010, 02:32 PM
Em thi dang mang thai em be dau tien nen khong quan tam nhiu den chuyen boy-girl; nhung em cung muon biet bat mach co bỉt duoc em be khoe manh hay khong? Va co dia chi nao dang tin cay o HN khong a, chi nao bit mach e voi..

Le Khanh
03-20-2010, 02:54 PM
vừa mới "bảo vệ" cho quý phụ nữ trong cái topic về tình yêu hôn nhân, chạy qua đây thấy chuyện "phân biệt giới tính" của ngay chính các bà mẹ mà rầu quá ! Hóa ra ngay từ trong trứng nước, ngay từ trong tâm tư của phái đẹp, phái chiếm hơn 1/2 dân số mà vẫn không dám tự hào về phái tính của mình - thậm chí còn định cho một sinh linh - một nhân vị - một thành viên của gia đình - một công dân tương lai của đất nước "đi tầu suốt" chỉ vì "lỡ chẳng may" là con gái !
Đàn ông Trung Quốc bây giờ đang "điên hết cả đầu" vì kiếm vợ khó quá - gia đình Trung hoa anh hùng đang lên bờ xuống ruộng vì chỉ có 1 đứa con - một ông Hoàng độc tài trong gia đình - còn chúng ta, chưa đến nỗi nào thì tại sao lại phải bắt chước "đàn anh vĩ đại" trong cái chuyện "sống chết" cũng phải có con giai nhỉ ?

bach_duong
03-20-2010, 03:38 PM
Mình không rõ lắm, nhưng theo như bác sĩ đông y bạn anh chồng mình nói họ có thể bắt mạch biết được trai hay gái chỉ có điều họ có nói thật hay ko, vì họ sợ mình phá thai nhất là trước 12 tuần. Hồi mình 6 tuần bắt mạch anh ý bảo là con trai, lúc đẻ đúng con trai thật nên cũng chẳng biết thực hư như thế nào. Mình bắt mạch ở phòng khám đông y của ông Bành Khừu mở ý.

maivang
03-21-2010, 07:41 AM
vừa mới "bảo vệ" cho quý phụ nữ trong cái topic về tình yêu hôn nhân, chạy qua đây thấy chuyện "phân biệt giới tính" của ngay chính các bà mẹ mà rầu quá ! Hóa ra ngay từ trong trứng nước, ngay từ trong tâm tư của phái đẹp, phái chiếm hơn 1/2 dân số mà vẫn không dám tự hào về phái tính của mình - thậm chí còn định cho một sinh linh - một nhân vị - một thành viên của gia đình - một công dân tương lai của đất nước "đi tầu suốt" chỉ vì "lỡ chẳng may" là con gái !
Đàn ông Trung Quốc bây giờ đang "điên hết cả đầu" vì kiếm vợ khó quá - gia đình Trung hoa anh hùng đang lên bờ xuống ruộng vì chỉ có 1 đứa con - một ông Hoàng độc tài trong gia đình - còn chúng ta, chưa đến nỗi nào thì tại sao lại phải bắt chước "đàn anh vĩ đại" trong cái chuyện "sống chết" cũng phải có con giai nhỉ ?

Ai cũng nghĩ như bác thì chị em phụ nữ VN mình bớt khổ nhỉ . Cám ơn bác .

Em cũng từng đọc đâu đó , VN mình cũng đang dần mất cân bằng giới tính( nam nhiều hơn nữ ) vào một năm nào đó mà em không nhớ rõ . Xem ,đọc và biết thế nhưng hình như cái mong muốn có con trai nó đã ăn sâu vào tư tưởng của đàn ông và cả đàn bà mình rồi , mặc kệ ai nói gì thì nói miễn mình có con trai là ok . Hiện nay tình hình theo em là đã bớt căng thẳng hơn lúc xưa rồi đó bác , trong đó cũng có nhiều rào cản như nhà nước không cho CNVC sinh con thư 3 , rồi lo cơm áo gạo tiền ... Cá nhân em rất mong xã em hiểu được điều bác nói để em không còn chịu áp lực nữa .Tư tưởng này phải nói nó ảnh hưởng từ người đàn ông trong gia đình trước rồi kéo theo người phụ nữ bị ảnh hưởng sau đấy bác ạ ,tuy không phải hoàn toàn ai cũng thế .

Sáng ra thấy bài bác hay quá nên em comment tý cho lòng nhẹ chút :):)

bach_duong
03-22-2010, 12:20 PM
Tớ chỉ mong sinh con gái thì rốt cục lại tòi ra một ông con trai, nó nghich kinh hồn, sợ chẳng dám đẻ nữa sợ nhất là đứa thứ 2 cũng con trai thì mình toi :D

tuongvi
03-22-2010, 12:37 PM
Chuyện này ở cơ quan mình, chính xác 100%:
Có hai cô có bầu lần 2 rủ nhau đi bắt mạch xem giới tính chỗ ông lang gì nổi tiếng ở Đội Cấn.
Cô A có đứa đầu là gái, ông lang bảo Con trai.
Cô B đứa đầu là trai, ông lang phán Con gái .
Đền khi đẻ thì cô A lại thêm 1 con gái, còn cô B lại thêm 1 con trai .

me_ga
05-28-2010, 02:44 AM
Mình hôm nay đi siêu âm ở phan chu trinh có 1 chị mách là qua nhà ông lang sử ở 249 đội cấn bắt mạch xem con trai hay con gái đúng lắm nhg trả biết như nào . Mình đẻ đứa đầu là con gái và đang mang bầu tiếp dc 1 tháng 4 này rồi . cũng muốn biết trai hay gai vì chồng mình là con trưởng :( . Mẹ nào biết địa chỉ nào bắt mạch chuẩn ko ??? Ko thì cách nào biết giới tính sớm ko ??? chi cho minh

meyeukhi
05-28-2010, 09:18 PM
em cũng quan tâm vì vừa dính bầu mà bị nhỡ chứ lên chưa tẩm bổ dc gì cho cả bố và con . ko biết thế nào . ai có kinh nghiệm cho em vài dc ở hn nhé !!!

chúc bé ngủ ngon
05-28-2010, 09:49 PM
Kể cho các bạn nghe con em tớ, cưới xong được 1 tháng chậm đến chục ngày, ko thèm mua que thử mà cứ chắc mẩm là có rồi, mẹ chồng dẫn đi bắt mạch, bà lang bảo có thai rồi, con trai nhé. Nhắn tin cho chị: chị ơi em có bầu rồi, nhưng tự nhiên ra máu màu đen có sao ko? Chị: đã chắc có bầu chưa? Em: có thật rồi chị ạ. Chị: thế thì chị dẫn đi khám. Hai chị em lóc ngóc mò vào 1 phòng khám thai. Siêu âm tử cung ko có gì. Chị trấn an: chắc thai chưa vào tử cung rồi, em thử que xem sao. Kết quả: 1 vạch. Em: hu hu, thế mà bà lang bảo em có bầu con trai rồi, em đã thông báo với mọi người rồi, giờ làm sao???? Chị: làm răng ấy, đã bảo thử que rồi mà ko chịu nghe chị.

Phmngoc
05-28-2010, 10:13 PM
Mình hôm nay đi siêu âm ở phan chu trinh có 1 chị mách là qua nhà ông lang sử ở 249 đội cấn bắt mạch xem con trai hay con gái đúng lắm nhg trả biết như nào . Mình đẻ đứa đầu là con gái và đang mang bầu tiếp dc 1 tháng 4 này rồi . cũng muốn biết trai hay gai vì chồng mình là con trưởng :( . Mẹ nào biết địa chỉ nào bắt mạch chuẩn ko ??? Ko thì cách nào biết giới tính sớm ko ??? chi cho minhCách đây mấy năm mình dẫn bạn từ sg ra đến nhà ông ý bắt mạch vì bạn mình đang mong có bé...sau 1 hồi bắt mạch thì thấy bảo có bầu rồi..tử cung lại còn bị dây chằng yếu..mua thang thuốc mất 500k ..đang hí hửng vì 2 vc lấy nhau lâu mà k có bé,về đến sg chưa kịp nấu thuốc thì "Bị" luôn,ngán quá trời đứa bạn mình đt ra mắng mình suốt đấy..hic:(

.Sonic.
05-29-2010, 12:10 AM
Em thấy sác xuất chả chính xác lắm
Bạn em cũng đi bắt mạch ở Đội cấn bảo con gái ,muốn đi siêu âm nhưng thai bé quá nên chưa siêu âm được giới tính .
Cô họ em nhé ,bố chồng làm nghề thầy lang bốc thuốc ,cũng bắt mạch cho bảo con gái thế mà sinh được cậu ku đáng yêu lắm

me_ga
05-29-2010, 12:19 AM
uhm cũng trả biết ông lang ở đôi cấn này thế nào nhi ? vậy các mẹ ở đấy biết cách nào biết giới tính sớm k hay ông lang nào chuân 1 tý mình đi thử coi hồi đầu năm đi coi bói thầy bảo nếu năm nay mà đinh sanh thi sanh dc be trai tra biet nhu nào , giò lai đag có bầu hơn tháng rồi hihi

tiger 2010
05-29-2010, 10:44 AM
ông lang ở Đội Cấn bắt mạch cho bạn mình nói con trai rồi, nó vè thông báo gia đình, bạn bè liên hoan, ox còn đi mua sách nghiên cứu đặt tên con trai => kết quả đẻ ra công chúa đấy. Vì ông ý thích Mai Phương Thúy nên đặt tên con là Mai Phương Thúy luôn.
Bạn đừng lo nghĩ quá, con nào cũng tốt mà, có con là niềm hạnh phúc nhất rồi, bao nhiêu người muốn mà có được đâu. Bạn mong con trai quá, đến khi sinh em bé ra không may là con gái thì tội em bé, lớn lên tính nó mạnh mẽ, hơi nam tính 1 chút. Mình thấy vài người mong con trai rồi sinh bé gái, bé nào cũng mạnh mẽ hơn bình thường.
Chúc bạn được như ý nhé.

meyeukhi
05-29-2010, 09:31 PM
um cũng xác suất 50-50 ng đúng ng ko đúng .

chúc bé ngủ ngon
06-04-2010, 10:06 AM
um cũng xác suất 50-50 ng đúng ng ko đúng .

50-50 thì ai chả đoán được, ko trai thì gái, ko gái thì trai, hi hi. Em phán cũng có lúc trúng lúc trật mà.

I_LOVE_U
06-04-2010, 12:23 PM
cũng quan tâm nhưng chưa thử bao giờ

tomyphuong
06-04-2010, 12:36 PM
Bắt mạch thì tùy người,nhưng hồi em có bầu 8 tuần thôi mà 2 người bắt mạch ( em họ và 1 người bán hàng) đều đoán em sinh con giai, em chỉ ậm ừ vì ko tin nhưng sau thì sinh con giai thật.chính xác 100% luôn.

MeLanXinhXan
06-04-2010, 12:39 PM
Cái này cũng là may hơn khôn nhé , ít ra là với tớ . chị chồng gần 10 năm mới đẻ dứa thứ hai , bv C bảo thai yếu lắm tốt nhất nên bỏ , dĩ nhiên mẹ nào lại bỏ con , lóp ngóp thuê taxi vào Hà Đông bắt mạch , ông lang bảo thai con trai , nó tròn trịa thế này sao phải bỏ , kiên trì uống thuốc rồi cũng ra đc thằng cu , giờ trộm vía nhìn ai cũng mê . Mình cũng giống chị chồng , sinh con gái đầu lòng rồi , hai chị em giống nhau đều lấy cụ chột nên có thằng chống gậy là cần thiết lắm . Nhưng khác chị chồng , em dâu bị nhỡ mà ko biết , thấy ra máu hòn máu cục đen xì tưởng sinh xong giờ bị lại nên nó thế , dè đâu thai đã hơn 5 tuần rồi . Trốn nhà chồng định đi điều hòa nhưng thai chưa vào làm tổ nên ko giải quyết đc , chồng biết gào um lên , rồi mách mẹ , mách chị , chị tức tốc lôi em dâu đi bắt mạch .Ui giời , cái bàn tay ông thầy lang to lù , đen xì sờ lên tay mình rồi nói rất khẽ " có một thằng cò rồi nhé " . vợ nín thở sung sướng , chồng và chị ko nghe thấy bảo nói lại nhưng thầy lang ko nói nữa . Rút kinh nghiệm lần trước siêu âm bs bảo con trai lại đẻ con gái , lần này bố cháu im lặng cho đến lúc vào bv . Ui chao sao hai ngày vật vờ và mệt mỏi , thấy đt của vợ gọi ra bố cháu giọng chán nản " lại cái gì nữa đây hả em " vợ đang khâu vá nhằng nhịt phần mềm phía dưới nén đau trả lời " có chim nặng 3,6kg rồi , nhưng bướm đang khâu 36 mũi đây " . Sướng hết cả toàn thể gia đình . lúc đây thấy ông thầy lang chuẩn thế . Rồi đưa em gái , đưa hai đứa bạn đều bắt mạch con trai , đến nỗi chúng nó bảo có con trai rồi ko dám nhờ mình dắt đi nữa đấy .

Mẹ Bắp cải
06-04-2010, 01:43 PM
Các mẹ ơi, nhà tớ kinh nghiệm luôn nè
Em rể tớ thích con trai khủng khiếp
- Đứa đầu con gái
- Mang thai đứa thứ 2: đi bắt mạch tổng cộng 6 lần
- Lần đầu lúc 2 tuần, thầy lang bảo con trai, phí 50 K, nó mừng quá đưa thầy 100 K luôn
- Lần 2 đi bắt mạch ở Đội Cấn: bà mẹ bảo con trai, hẹn 1 tuần sau khám lại
- 1 tuần sau đến anh con trai bảo con gái
- sau đó lại đi bắt mạch ở ông Lang Tích: con trai ( chắc như đinh đóng cột)
- nó còn đi mấy nơi nữa cơ nhưng ko kể rõ
Báo cáo lúc 3 tháng đi siêu âm là con gái 100% ạ

Nói chung em thấy vụ đúng sai này tùy vào từng người, rất khó nói nhưng túm lại em ko thích vụ này, chỉ có SA là đỡ hơn. Cơ mà hầu hết ai cũng sốt ruột và đều đi bắt mạch trước :D

Mẹ Bắp cải

me bong beo
06-04-2010, 02:13 PM
Em thì cũng không tin lắm chuyện bắt mạch biết được con trai or con gái. Vì 1 chị cùng cơ quan em lúc mang thai được 3 tháng đi bắt mạch thầy lang bảo con trai. Bà ấy mừng lắm vì lúc nào cũng thích con trai. Thế mà đến lúc được 4.5 tháng đi siêu âm bác sĩ bảo con gái. Bà ấy vẫn không tin lắm. Đến khi sinh đúng là con gái các mẹ ạ. Thế nên em nghĩ chẳng biết xác xuất bắt mạch thế nào nữa? He....

MeChuotPo
06-04-2010, 02:21 PM
Em đây,con gái mới được 1 tuổi thì lại dính bầu.Thai 9 tuần đi bắt mạch,cả hai vợ chồng nín thở,bảo con gái.Chết lặng cả người(chồng em là con trai trưởng,mà đằng sau chỉ có mỗi cô em gái thôi).Nhưng em quyết tâm giữ thai,ko bỏ.Cho lão đỡ cái thói trọng nam khinh nữ(lúc bắt mạch là con gái thấy tủi thân ghê gớm).Thai 13 tuần em đi siêu âm là con trai.Lại nín thở đến lúc sinh thì là con trai thật.Bây giờ bé được 3 tháng rồi.Chắc ông trời thương em nên cho con trai.Hì hì.

Mẹ yêu Bống
06-04-2010, 02:44 PM
Rút kinh nghiệm từ bản thân em nhé.
Thai được chắc tầm 5 tuần hay 6 tuần gì đấy, em đi bắt mạch thì thầy phán là con trai chắc như đinh đóng cột. 2 vc em về mổ gà ăn mừng rồi. Khi thai được 13 tuần em đi siêu âm 4D thì BS bảo là con gái, em không tin hỏi đi hỏi lại thì bs vẫn khẳng định là con gái. Trên đường về em khóc tu tu, đấm bùm bụp vào lưng ox bắt đền....
Đến giờ con gái em được hai tuổi rưỡi rồi, thỉnh thoảng ox vẫn lôi cái chuyện "bắt đền" ra để nói xấu em đấy ạ.

Me cun bong
06-04-2010, 04:24 PM
Chia sẻ kinh nghiệm với mẹ ấy nhé,
VC nhà này sống ở phía Nam giữa tháng 5 ngoài Bắc nóng như đổ lửa thì kéo nhau ra Bắc cưới làm cho họ hàng, bà con được một bàn tán tới bến tưởng bọn mình tạm ứng Heo vàng. Cưới được một hai tháng nội ngoại thi nhau dò hỏi kết cục là con số 0. Mọi người xui đi canh trứng và canh con trai luôn (vì bố cháu đẹp nhất nhà trước sau là 4 cô con gái). Ăn kiêng, canh trứng và nhịn mấy ngày liền. Ngày trứng rụng thứ 11 sau khi cưới mình có tập 1. Cả vợ chồng mừng thầm và tự tin có lẽ được GIỐNG BỐ, bác sỹ cũng bảo nếu kiêng cữ đươc như vậy thì 90% có khi giống bố. Ấy vậy mà 14w đi siêu âm là nữ làm vc buồn quá. Nhưng khi sinh con ra đời bố mừng khóc luôn khi nhìn thấy con đó.
Tết vừa rồi tập 1 được 13 tháng về quê ăn Tết vào mình phát hiện có tập 2 ngoài ý muốn. Lúc đó lo lắng lắm vì luôn nghĩ sinh lần sau phải canh cẩn thận vậy mà bây giờ có rồi chẳng biết làm sao. Chồng mình lo lắng lắm vì sợ trước canh như vậy mà giờ chẳng biết có lúc nào không biết kết quả ra sao. Vì ra Bắc vào Nam đi lại nhiều nên mình bị dọa xảy, lúc này mình chẳng còn nghĩ là trai hay gái nữa mà chỉ mong sao giữ được bé. Mọi người xung quanh thì bảo như vậy thì hay là con gái lắm, nhưng mình chẳng quan tâm. Bà ngoại đi tra lịch Tàu thì bảo là con trai và mình cũng tính theo mấy cách thì là con trai. Đến 17w đi siêu âm bác sỹ chỉ cho mình nhìn thấy rõ là giống bố đó. Bây giờ mình đang mang bầu tập 2 được 5 tháng rồi đó.

Theo ý kiến của mình mẹ ấy đừng quá quan tâm vì con là trời cho nên mình không tính được đâu. Mình cũng chẳng biết bắt mạch có đúng hay không nhưng lúc này mẹ ấy cần bồi dưỡng sức khỏe vì bé. Nếu thích tò mò thì mẹ ấy thử tính toán theo cách mình copy dưới đây nhé. Với mình cả 2 bé nhà mình đều đúng đó.

Các phương pháp sinh con theo ý muốn
Thứ hai, 20/04/2009 09:39 am
Phương pháp thứ I
Lấy tuổi vợ chồng theo tuổi Âm lịch, sau đó cộng tuổi vợ chồng trừ đi 40. Nếu số dư trên 40 tiếp tục trừ đi 40. Lấy số dư còn lại đầu tiên trừ 9, tiếp tục trừ 8, lại trừ 9, trừ 8… cho đến khi số dư nhỏ hơn hoặc bằng 9 -8 thì thôi.
1 - Hiệu số cuối cùng còn lại là số chẵn thì cấn bầu trong năm sinh trong trong năm là con trai. Ngược lại cấn bầu ngoài năm sinh trong năm là con gái.
2 - Hiệu số cuối cùng còn lại là số lẻ thì cấn bầu trong năm sinh trong trong năm là con gái. Ngược lại cấn bầu ngoài năm sinh trong năm là con trai.
Thí dụ:
Tuổi chồng 37. Tuổi vợ 32.
Tổng số 69.
69 – 40 = 29.
29 – 9 = 20.
20 – 8 = 12.
12 – 9 = 3.
Theo phương pháp này:
Nếu hai vợ chồng này cấn bầu trong năm và sinh trong năm sẽ sinh con gái. Ngược lại, cấn bầu trong năm nay và sinh trong năm tới sẽ sinh con trai.
Phương pháp thứ II
Phương pháp này bắt đầu từ một bài ca quyết lưu truyền sau đây:
Nguyên văn:
49 từ xưa đã định rồi.
Cộng vào tháng đẻ để mà chơi.
Trừ đi tuổi mẹ bao nhiêu đấy!
Thêm vào 19 để chia đôi.
Tính tuổi trăng tròn cho thật chuẩn.
Chẵn trai, lẻ gái đúng mười mười.
Như vậy; nếu chúng ta gọi tháng sinh là “n” và tuổI mẹ là “M” thì sẽ có bài toán là:
(49 + n – M +19): 2
Giản lược công thức trên , ta có:
(68 + n – M) :2.
Thí dụ:
Mẹ 32 tuổi, sinh con tháng 9 Âm lịch.
Thay vào công thức trên ta có: n = 9; M = 32.
(68 + 9 – 32): 2 = 22. 5.
Lẻ. Theo phương pháp này thì bà mẹ 32 tuổi sinh tháng 9 sẽ là con gái.
Phương pháp thứ III
Ứng dụng bảng tổng kết theo Lịch Vạn sự về “tháng thụ thai sinh trai hay gái” như sau:

Theo bảng này, chúng ta xem cột tuổi người mẹ phía trên từ 18 đến hết 40. Cột dọc bên trái ứng với tháng thụ thai. Nếu rơi vào ô có dấu "+" là sinh con trai, dấu "0" là con gái.
Tương truyền đây là bảng tổng kết của các quan Thái Giám trong cung đình xưa.
Cách kết hợp ba phương pháp
Ba phương pháp này lưu truyền rời rạc trong dân gian. Chúng đều khó kiểm định tính hiệu quả cho từng phương pháp. Nhưng chúng tôi nhận xét thấy rằng:
1 - Phương pháp I tính năm sinh con theo ý muốn.
2 - Phương pháp II tính tháng sinh con theo ý muốn.
3 - Phương pháp III tính tháng cấn bầu để sinh con theo ý muốn.
Ba phương pháp này tuy khác nhau nhưng không phủ định nhau về nguyên tắc.
Bởi vậy, sự kết hợp cả ba phương pháp sẽ cho chúng ta một xác xuất cao hơn.
1 - Trước hết chúng ta áp dụng phương pháp thứ I để xác định một cách tổng quát nên cấn bầu và sinh trong năm hay cấn bầu năm nay sinh năm tới.
2 – Sau đó áp dụng phương pháp thứ II. Giả thiết rằng chúng ta cần một con số chẵn cho tháng sinh thì – Khi tuổi mẹ lẻ, tháng sinh phải lẻ và ngược lại thì kết quả của công thức trên sẽ cho ra một số chẵn.
3 – Sau khi xác định được tháng sinh là lẻ (Hoặc chẵn), lúc đó ta áp dụng phương pháp thứ III. Giả thiết tháng sinh lẻ, ta sẽ chọn trong bảng tháng thụ thai thích hợp với tháng lẻ hoặc chẵn cần tìm.
Thí dụ:
Chồng 31, vợ 27.
* Giả thiết rằng vợ chồng này muốn sinh con trai.
I - Ứng dụng phương pháp thứ I
Cộng tuổi vợ chồng 31 + 27 = 58.
58 - 40 = 18.
18 - 9 = 9
9 - 8 = 1.
Như vậy số dư là 1 là số lẻ. Sang năm vợ chồng đều cộng lên 2 tuổi sẽ có số dư 3 cũng là số lẻ. Do đó nếu có bầu và sinh con trọn năm sẽ là con gái và ngoài năm sẽ là con trai.
Vậy theo điều kiện của phương pháp I thì muốn sinh con trai phải có bầu trong năm này và sinh vào năm sau.
II - Ứng dụng phương pháp II
Sau khi xác định phải có bấu trong năm nay và sinh năm sau, ta ứng dụng phương pháp II để chọn tháng sinh con theo công thức:
(68 + n – M): 2.
Ta có: Tuổi mẹ M = 27.
Thay thế vào công thức trên ta có:
(68 + n – 27): 2 = (41 +n): 2.
“n” là tháng sinh. Như vậy để thỏa mãn tháng sinh chẵn con trai thì tháng sinh phải chọn tháng lẻ.
III - Ứng dụng phương pháp III.
Sau khi xác định phải sinh trong tháng lẻ và phải cấn bầu năm nay (27 tuổi) và sinh năm sau (28 tuổi), ta tra bảng trên để tìm một tháng lẻ trong năm 28 tuổi (Như 1 – 3 – 5 – 7 ….) và tính lùi 9 tháng để rơi vào một tháng cấn bầu thích hợp có dấu +.
Cụ thể là:
Nhìn vào cột ngang ô người mẹ 28 tuổi (Giả thiết năm hiện tại là 27, sinh vào sang năm là 28). Nhưng tháng lẻ có khả năng sinh con trai theo phương pháp II là 1 - 3 - 5 - 7 .
- Trường hợp chọn tháng Giêng năm 28 tuổi thì cấn bầu tháng 6 năm 27 tuổi. Cấn bầu tháng 6 năm 27 tuổi bảng cho biết khả năng sinh con trai (Dấu +).
- Trường hợp chọn tháng Ba thì cấn bấu tháng 8 năm 27 tuổi. Cấn bầu tháng 8 năm 27 tuổi, bảng cho biết khả năng sinh con trai (Dấu +)
- Trường hợp chọn tháng Năm thì cấn bấu tháng 10 năm 27 tuổi. Cấn bầu tháng 10 năm 27 tuổi, bảng cho biết sinh con gái (Dấu 0). Không thỏa mãn giả thiết trên.
Như vậy, khi kết hợp cả ba phương pháp, cho người mẹ 27 tuổi chồng 31 thì điều kiện thỏa mãn cả ba phương pháp là cấn bầu tháng 6 hoặc 8 năm vợ 27 tuổi và sinh vào năm 28 tuổi.
* Giả thiết rằng vợ chồng này muốn sinh con gái.
I - Ứng dụng phương pháp thứ I
Cộng tuổi vợ chồng 31 + 27 = 58.
58 - 40 = 18.
18 - 9 = 9
9 - 8 = 1.
Như vậy số dư là 1 là số lẻ. Sang năm vợ chồng đều cộng lên 2 tuổi sẽ có số dư 3 cũng là số lẻ. Do đó nếu có bầu và sinh con trọn năm sẽ là con gái.
Vậy theo điều kiện của phương pháp I thì muốn sinh con gái phải có bầu và sinh trọn trong năm nay, hoặc có bầu và sinh trọn trong năm sau.
II - Ứng dụng phương pháp II
Sau khi xác định phải có bấu và sinh trọn trong năm nay (Hoặc trọn năm sau), ta ứng dụng phương pháp II để chọn tháng sinh con theo công thức:
(68 + n – M): 2.
Ta có: Tuổi mẹ M = 27.
Thay thế vào công thức trên ta có:
(68 + n – 27): 2 = (41 +n): 2.
“n” là tháng sinh. Như vậy để thỏa mãn tháng sinh lẻ con gái thì tháng sinh phải chọn tháng chẵn.
III - Ứng dụng phương pháp III.
Sau khi xác định phải sinh trong tháng chẵn và phải cấn bầu và sinh trọn năm nay (27 tuổi); hoặc trọn năm sau (28 tuổi), ta tra bảng trên để tìm một tháng chẵn trong năm 27 (Hoặc 28) tuổi (Như 2 – 4 – 6 – 8 ….) và tính lùi 9 tháng để rơi vào một tháng cấn bầu thích hợp có dấu +.
Như vậy, ta đã ứng dụng cả ba phương pháp cho giả thiết vợ chồng trong thí dụ trên sinh con gái.
Nhưng dân gian ta có câu:
"Người tính không bằng trời tính"
Bởi vậy, cũng xin lưu ý là moị chuyện theo tự nhiên là tốt nhất. Tuy kết quả trên khá chính xác. Nhưng còn số phận người đó có thể sinh trai hay gái hay không lại là chuyện khác. Muốn thay đổi số phận, điều đầu tiên phải tạo phúc đức đã.
Chúc vạn sự như ý.
Nguồn: Trung tâm nghiên cứu Lý học Đông Phương

I_LOVE_U
06-07-2010, 09:08 AM
mình nghe nói ăn thịt nhiều thì con zai đây các c ạ!

cun_1072008
06-07-2010, 09:20 AM
hihi, đánh dấu cai top này lúc nào vào bàn luận tí, minh cũng đang dự định sang năm bầu bí để kiếm "thằng ku" 2012 đây :p

beotronxinhxan
06-07-2010, 10:00 AM
ăn nhiều thịt, nhiều muối và kali là sinh con trai. ăn nhiều canxi (trứng, sữa) là sinh con gái nhé các mẹ

nhocruabeo
06-07-2010, 10:16 AM
Bắt mạch chuẩn lém í nhưng với điều kiện là ông thầy bắt cho mình cũng phải chuẩn!
Bà chị em bắt mạch, bảo 1 thèng cu đẻ ra 1 thèng cu chính xác!

mevacaccongai
06-07-2010, 11:32 AM
Mình bắt mạch con trai, siêu âm 3 bác sĩ nổi tiếng toàn con gái, sinh chắc là con gái rùi, ko tin được đâu:p

me bong beo
06-07-2010, 12:38 PM
mình nghe nói ăn thịt nhiều thì con zai đây các c ạ!

Em thì nghe có người nói hay ăn đậu phụ và trứng thế nào cũng đẻ con gái. Hi............. Không biết có đúng ko các chị ạ.

Me Uyen
06-10-2010, 11:17 AM
Chị gái mình đi bắt mạch từ khi thai còn chưa về tử cung, thầy lang bảo con gái. Sinh con gái thật.
Vợ sếp mình đi bắt mạch khi thai 10 tuần, thầy phán con trai. Đến khi sinh lại là gái.
Thế nên mình chẳng biết thế nào. Bản thân mình đang có bầu, đi bắt mạch chỉ cắt thuốc cho thai khoẻ thôi, chứ không hỏi là trai hay gái. Vì đúng sai chẳng biết thế nào mà lần.

chocmun
06-10-2010, 11:24 AM
Chào các chị,

Theo mình thì bắt mạch không mấy chính xác đâu bạn, mình biết nhiều t/h rồi. Lắm khi siêu âm lù lù ra còn sai chết cha đi nữa là chỉ có bắt mạch. Gần đây nhất chị họ mình từ Xuân Mai xuống HN khám một ông lang nổi tiếng (nổi tiếng mới khám chứ không thì khám làm chi) được ngài phán chắc chắc anh ku, rút cục thì HUỴCH! Ra một nàng Tiểu Long Nữ!
Anyway, con mình khỏe mạnh là sung sướng nhất đời, con gái hay con trai thì là chuyện của Zời! Nhà có 2 con gái với mẹ nữa thì bố được làm Nam Vương.

Cudepzai
06-11-2010, 04:31 PM
bắt mạch cũng còn tùy. Chị gái em và mấy ngừoi bạn bách mạch đúng lăm. Thế mà em cũng bắt mạch chỗ đội cấn thầy bảo gái, đến tuần đi sa được thì lại là trai đấy ạ. Nên em cũng ko tin chuyện bắt mạch lắm. Cứ phải mắt thấy tai nghe nhỉ.

Kid Hân
02-15-2012, 08:53 AM

không phải chỉ do phái nữ đâu anh ơi, như mình này, mình thì không quan trọng nhưng ông xã và ông bà nội đi ra cũng phải có con trai, đi vào cũng phải có con trai nè. mình mệt mỏi lắm

meyeugiadinh2
05-13-2012, 08:23 AM
Chào cả nhà, mình cũng vừa kiểm tra lại xong, mình mang thai tháng thứ 2 thì có đi bắt mạch chỗ bác Diễn ở khu tập thể đá hoa An Dương, bác bảo là con trai, giờ thai mình đến tháng thứ 4 nhìn khá rõ, hai vợ chồng đi siêu âm kiểm tra lại thì cũng nhận được kết quả là con trai, nếu mọi người muốn biết kết quả sớm trong vòng thai từ hơn 1 tháng đến gần 3 tháng thì mình nghĩ có thể đến nhờ bác bắt mạch theo số phone 0989124584, bác Diễn không mở phòng mạch nhưng rất vui tính và có sổ theo dõi kết quả của từng đôi vợ chồng để các bạn có thể gọi điện kiểm tra. Hy vọng các bạn cũng có niềm vui giống như vợ chồng mình

MinhThuTran
09-28-2012, 08:22 PM
mự nó ơi post địa chỉ lên đi ạ

m3om3o
09-28-2012, 10:58 PM
Mẹ nó post địa chỉ đi. Mình nghe nói thử máu biết thôi chứ nước tiểu chưa thấy bao giờ. Cũng đang quan tâm lắm vì đang có bầu đc 7 tuần

meberen
09-28-2012, 11:30 PM
ơ em thấy quân nhà mình có mấy topic tính giới tính theo ngày thụ thai đúng lắm mà, em vào 3 topic lúc 5 tuần chị nào cũng nói con trai, siêu âm đúng con trai thật nè. Các mẹ vào mà xem đi em thấy đúng lắm cần gì bắt mạch. Tuy nhiên đang mong con gái thì phán con trai lúc đầu em cũng hy vọng các chị ý phán sai , mong công chúa quá mà khi siêu âm lại ra ngay 1 hoàng tử :D, giờ em dc 8 tháng rùi hi hi

MaingocDiep26112009
10-01-2012, 11:48 AM
cho minh xin dia chi bat mach o HN duoc khong?

minhhang6786
10-01-2012, 12:31 PM
Em cũng nghe nói đến nó các chị ạ .

Chuê
10-01-2012, 01:13 PM
Đàn ông Trung Quốc bây giờ đang "điên hết cả đầu" vì kiếm vợ khó quá - gia đình Trung hoa anh hùng đang lên bờ xuống ruộng vì chỉ có 1 đứa con - một ông Hoàng độc tài trong gia đình - còn chúng ta, chưa đến nỗi nào thì tại sao lại phải bắt chước "đàn anh vĩ đại" trong cái chuyện "sống chết" cũng phải có con giai nhỉ ?cháu cũng đồng ý kiến với bác ạ! con nào cũng là con. Có những người còn ko bao h được làm mẹ. COn cái là của trời cho, chọn lựa giới tính để quyết định giữ hay bỏ là tội ác đấy mẹ nó ạ. Lúc xem được giới tính con cũng có nhịp tim, cũng là 1 sinh linh rồi mà.

meyeugiadinh2
10-15-2012, 08:20 AM
Chào các bạn!
Tôi là Thu Hiền hiện đang ở Ba lan xin được chia sẻ 1 tin vui cùng các bạn. Tôi vừa sinh được 1 cháu trai nặng 4kg, được 5 ngày thì đã muốn lên để chia sẻ cùng mọi người. Trong khi nghỉ tết ở việt nam tôi có cùng một người bạn đi bắt mạch tại nhà bác Diễn vì bạn tôi có bầu, bác cũng chỉ đùa nói bắt mạch cho cả tôi, thực sự lúc đó tôi cũng vẫn chưa khẳng định chắc chắn mình có thai vì mới hơn 1 tháng vậy mà bác lại khẳng định là tôi đang mang thai và có con trai. Thực sự thì tôi cũng coi như là 1 chuyện đùa, qua ít tuần sau tôi lại sang Ba lan tiếp tục công việc, ở bên này thì tôi đã biết mình chắc chắn đang mang thai nhưng chuyện coi trai hay gái thì không thể biết vì bác sĩ ở nước ngoài hoàn toàn không tiết lộ chuyện giới tính thai nhi. Đến giờ đã bế con trên tay mà tôi vẫn không thể không kính phục bác diễn, người đã mang đến 1 niềm vui, 1 niềm tin vì bản thân tôi nếu ko biết chuyện mình có thai sẽ có thể bay ngay và ảnh hưởng đến cháu bé.
Cả tôi và đứa bạn đi cùng bác đều cho kết quả là con trai nên giờ cả hai đứa đều thầm phục bác vô cùng
Tôi chỉ muốn viết nên đôi dòng để mọi người cũng có thể biết và đến nhờ bác bắt mạch để cũng có những sự biết trước như bản thân tôi. Chúc bác sức khỏe dồi dào, chúc các mẹ cùng các bé cũng luôn khỏe, luôn trẻ và luôn vui tươi.

MaingocDiep26112009
10-15-2012, 09:11 AM
vay bac Dien c bat mach o dau vay? cho em xin dia chi nha bac ay duoc khong?

mẹ meo
10-16-2012, 03:20 PM
Chào các chị,
minh cũng như bạn bé gái nhà mình mới duọc 19 thang thế là mình cũng bị lỡ . chồng thì con trưởng áp lực quá cơ bạn ah nhưng minh thấy bắt mạch ko chính xác đâu bạn ah như dứa dâud mình bất mach con trai mà sinh con gái dấy thôi. bây giờ có xét nghiệm máu biết giưới tính bạn ah nhưng mình ko biết ở đâu đúng nên thôi kệ số phận vậy hic

cunconyeuqui2007
11-01-2012, 02:43 PM
Hôm nay đọc được 1 bài của 1 mẹ về Ông Diễn bắt mạch chuẩn lắm, em xin kể chuyện về bác Diễn để lần sau các mẹ đừng gặp phải như em nhé
Chuyện là em cũng đang có tập 2 cũng lo lắng lắm vì bé đầu là gái mà, nghe tin ông ấy đến hẹn bắt mạch ông ấy nói chắc như đinh, rồi khoe tài nhà làm gia truyền để lại bác tự hào vì ở HN này k mấy người bắt được mạch chuẩn như bác
Bác bắt rất nhiều nhưng chỉ duy nhất 1 cháu gọi đến bảo sai, em tin lắm vì thấy ông ấy tử tế
Nhưng các mẹ biết không? ra đầu ngõ gặp được 1 bác đang trông cháu xúm lại buôn hỏi xem ông ấy thế nào, bác ấy bảo cháu tin gì THẰNG ĐÓ nó cùng quê bác đấy, về cả cục k công ăn việc làm đi lang thang suốt, vậy mà từ đâu lại đẻ ra bắt mạch ở đây làm gì có ai bắt. Mấy Bác già con trai ở đó cũng phá lên cười bảo thôi cháu dại thì che đằng trước nhé.
Em thấy mình dại quá ạ, có mẹ nào mà đọc xong câu chuyện này thì truyền tai nhau mà đừng như em nhé đều bị các ông Lang băm lừa thôi ạ, vì bắt mạch khó biết được trai gái lắm. Tỷ lệ chỉ 50:50 thôi.

cunconyeuqui2007
11-01-2012, 02:49 PM
Em nhắn thêm để các mẹ hiểu ạ: sau vụ bắt mạch em từ bỏ ý định đi nữa vì ngẫm ra 1 điều các ông bắt mạch chỉ ăn may thôi ạ, chẳng có ông nào là cao siêu cả. Lúc em trả tiền ông Diễn bảo Bác k có giá tùy tâm lúc em gửi tiền ông ấy chê ít thế đưa thêm tờ nữa đây. Em choáng quá bảo ông ấy là người k có tâm. Các mẹ đừng phục quá nhé vì các ông thầy này chỉ ăn may thôi ạ

tuticoi
11-01-2012, 03:50 PM
Mẹ nó ơi, chia sẻ với mẹ nó nhé. Tớ cũng có 1 con gái dc 1 tuổi thì bị nhỡ, thế là cũng đi bắt mạch xem sao, thật tình thì cũng tò mò thôi, chứ cũng để sinh, ko dám làm gì, chồng tớ là con một nhưng nhất định không cho tớ bỏ, bảo là nếu có điều kiện sau này mình lại làm đứa nữa, chứ bỏ con mình đi tội lắm. Tớ đi bắt mạch ở 2 ông lang trên Đội Cấn, cả hai đều bảo tớ con trai rồi. Nhưng 14 tuần tớ đi siêu âm thì bác sỹ nói là con gái, và đến giờ các bác sỹ đều bảo là con gái, chờ đến tháng 1 tớ sinh thì sẽ rõ, hihi. Thôi con nào cũng là con bạn à, số mình thế rồi. Giờ chỉ mong con luôn khỏe mạnh, ngoan ngoãn là tốt rồi. Chúc mẹ nó có lựa chọn sáng suốt.

cunconyeuqui2007
11-05-2012, 10:16 AM
Vâng, cảm ơn mẹ cháu chia sẻ. Thật ra em cũng chỉ tò mò thôi vì quyết tâm sinh do cả 2 vợ chồng đều đồng thuận như vậy. Nhưng thấy các ông bắt mạch chỉ lấy tiền của những mẹ nhẹ dạ chứ thật ra 50:50 thôi. Em muốn viết để mẹ khác đừng vấp phải như em. Chứ may thì đúng mà phải k các mẹ.

linhlimo
11-05-2012, 10:34 AM
À, tớ bé đầu con gái được 19 tháng, còn đang ti, đã nhỡ. Cũng đi bắt mạch ông Lang Sử ở Đội Cấn, nghe giang hồ đồn đại là đúng lắm, không chệch tí nào. Tớ đến lúc 5 tuần, ông bắt đi bắt lại 2 tay,khẳng định 100% là gái nhé. Tớ về bảo chồng, lại NGUYỄN Y VÂN nhé, vẫn giống mẹ nhé. Vợ chồng tớ quyết định con mình thì gái cũng đẻ. Cuối cùng, đến 13 tuần đi siêu âm, bác sĩ bảo Quần đùi nhé. Mình tưởng nghe nhầm. Giờ đẻ thằng cu Tít được hơn tuổi rồi. Nên mình nghĩ bắt mạch không chính xác đâu. Vì kiểu gì cũng là hoặc trai hoặc gái. Thầy lang bắt đã trúng được 50% rồi mà.

mechit08
11-14-2012, 09:57 AM
À, tớ bé đầu con gái được 19 tháng, còn đang ti, đã nhỡ. Cũng đi bắt mạch ông Lang Sử ở Đội Cấn, nghe giang hồ đồn đại là đúng lắm, không chệch tí nào. Tớ đến lúc 5 tuần, ông bắt đi bắt lại 2 tay,khẳng định 100% là gái nhé. Tớ về bảo chồng, lại NGUYỄN Y VÂN nhé, vẫn giống mẹ nhé. Vợ chồng tớ quyết định con mình thì gái cũng đẻ. Cuối cùng, đến 13 tuần đi siêu âm, bác sĩ bảo Quần đùi nhé. Mình tưởng nghe nhầm. Giờ đẻ thằng cu Tít được hơn tuổi rồi. Nên mình nghĩ bắt mạch không chính xác đâu. Vì kiểu gì cũng là hoặc trai hoặc gái. Thầy lang bắt đã trúng được 50% rồi mà.

Tớ cũng bắt mạch ở nhà ông Sử này, ông ấy bảo con trai làm chồng mì nh sướng vì mình có 1 bé gái rồi hơn nữa chồng mình là con 1 lại là cháu đích mình tôn mà .Đến khi đi s.am là con gái 100% rồi. Đén giờ em bé được 20 tuần rồi.

nhimhanhan
11-23-2012, 07:54 PM
Mình cảm tưởng như mấy ông ý không biết bắt mạch giới tính đâu, mình thấy ông ý hỏi kĩ tuổi chồng, tuổi vợ và tháng thụ thai để tính ý. Nói chung toàn mất tiền oan

ANDIEU
06-04-2013, 11:38 AM
Em nhắn thêm để các mẹ hiểu ạ: sau vụ bắt mạch em từ bỏ ý định đi nữa vì ngẫm ra 1 điều các ông bắt mạch chỉ ăn may thôi ạ, chẳng có ông nào là cao siêu cả. Lúc em trả tiền ông Diễn bảo Bác k có giá tùy tâm lúc em gửi tiền ông ấy chê ít thế đưa thêm tờ nữa đây. Em choáng quá bảo ông ấy là người k có tâm. Các mẹ đừng phục quá nhé vì các ông thầy này chỉ ăn may thôi ạ
Hic, mình cũng lượn trên này để tham khảo cho tập 3 của mình, mình cũng gọi điện thử cho Bác Diễn như 1 topic khen về độ chính xác, thứ 6 mình gọi hẹn sáng thứ 7 qua bắt, nhưng vì công việc mình chưa qua được vì cũng thấy hơi lăn tăn về độ chính xác, nhưng tối thứ 7 mình nhận được điện thoại của Bác Diễn hỏi mình là sao cháu chưa đến? thế nào rồi?, mình ngại quá, xin lỗi vì hẹn Bác và bảo sáng hôm sau tức chủ nhât mình đến khám. Sáng chủ nhật, mình đi từ nhà rất sớm, vì nhà mình xa tận Văn Điển, đúng 7h20 mình có mặt ở nhà Bác sau mấy cuộc gọi chỉ dẫn đường, mình được bác đón ở cửa và chỉ cho mình chỗ đỗ xe, nhưng mình thấy cứ như giấu giấu cái gì ấy vì Bác không quay nhìn mình mà chỉ khua tay chị chỗ để xe rồi đi thẳng vào nhà. Mình vào nhà ngồi nghỉ khoảng 10 phút , hỏi thăm, trò chuyện với Bác và hỏi Bác làm nghè này mấy năm rồi, Bác trả lời 10 năm rồi, hu hu, mình hơi choáng về độ chém của Bác, rồi Bác dở sổ theo dõi người đến bắt thì mình liếc nhanh ở thời điểm bác bắt thì thấy hình như số liệu cũ nhất khoảng năm 2010 thôi tức khoảng 3- 4 trở lại, sổ cũng ko dày lắm và Bác còn khoe có người tận bên Ba lan cũng về bắt ở đây, cái này mình cũng đã biết có 1 topic của một người cũng bảo từ Ba lan và rất biết ơn bác vì bác bắt chính xác con trai cho họ ở một diễn đàn khác. Rồi Bác cũng bắt cho mình, rất cẩn thận 2 tay, rồi nghỉ 1 lúc sau lại bắt lại , sau 1 hồi bác phán - CON GÁI, thai khỏe, mẹ khỏe. Cuối cùng mình hỏi của cháu bao nhiêu tiền? Bác bảo 100k, mình rút đưa luôn và chào Bác ra về, lúc ra cửa có 1 bác cùng sống ở đó cũng đi ngang qua thấy mình bác ý nhìn mình đầy ngạc nhiên, Hic, không hiểu, thấy bác Diễn chào bác kia và hỏi thăm gì đấy nhưng thấy bác kia hờ hững cực, mình ngó thấy bác Diễn xã giao xong vào luôn nhà và kéo cửa lại. Lúc dắt xe ra đường mình thấy bác vừa đi ngang qua đang ngồi với mấy bác gần đó cứ nhìn mình như người ngoài hành tinh ý, ôi trời ơi, mình ko hiểu bác Diễn này là như thế nào nữa.
Ngay trên đường về mình tạt vào chỗ Bác Thụy ở Phan đình giót bắt lại xem sao, (hi hi, kể cho các mẹ nghe hành trình đi bắt mạch của mình cho xôm topic). Vào nhà bác Thụy hơi sâu, ngõ nhỏ, phố nhỏ nhưng nhà Bác thì rộng, mình vào thì thấy có mỗi bác gái đang rửa lá thuốc mà theo mình biết nó là cây bông hôi, trên quê mình nhiều cực. Mình chào hai bác rồi nói nguyện vọng của mình là muốn bắt mạch vì cháu đầu Gái rồi ạ, bác Thụy đã phủ đầu luôn là cái này không chính xác đâu cháu ạ, máy móc còn nhầm nữa là, cái này chả may thì đúng thôi, bác là bác cứ nói thẳng như vậy, rồi bác kể về chuyện bác chữa bệnh hiếm muộn ra sao, bác này chuyên về hiếm muộn mà....ngồi khoảng 10 phút bác đưa cho mình 1 cái cặp nhiệt độ bảo đo thân nhiệt, rồi bác ngồi xúc cơm bằng thìa với cái nồi cơm điện con con nhìn rất dân dã, vừa ăn bác vừa kể chuyện rồi nói mấy chuyện về con trai con gái... rằng theo bác con gái bây giờ quý lắm đấy, mong con trai sau này khổ lại rủa mình dại.....khoảng 15 phút sau bác lấy lại cặp nhiệt độ rồi bảo mình được 37 độ 2, kiểu này dễ con trai đây. Hú hú, rồi bác bào mình vào phòng khám, đặt tay lên cái gối để bác bắt mạch, cũng rất cẩn thận, chậm dãi cho cả 2 tay mất khoảng 1-3 phút mỗi bên, rồi bác bảo mình nằm xuống, ấn vào mấy huyệt ở chân mình hỏi có đau không, mình bảo không và bác bảo bác muốn kiểm tra phần phụ xem có sao không, nếu đau tức là có sao mà không đau thì ổn. Rồi bác nghe tim thai của bé xíu nhà mình mới được 6 tuần theo cách tính của bác và bảo có tim thai rồi, rõ lắm cháu ạ. Xong rồi thêm 1 cái này nữa, hơi tế nhị chút , bác khám cả chỗ "ấy" nữa nhưng rất nhanh và chỉ ấn nhẹ 1 cái thôi, rồi xong. Mình ngồi dậy chờ đợi bác phán, sau 1 hồi ghi chép dặn dò những thứ không được làm, ăn thì bác ghi cho mình vào tờ giấy - CON TRAI. Oa oa, cùng 1 buổi sáng cách nhau khoảng 1h đồng hồ ra 2 kết quả ngược nhau. Theo các mẹ mình nên tin ai, câu chuyện này rất chân thành chia sẻ với mẹ nào có nhu cầu đi bắt mạch. Thêm 1 chi tiết nữa là khi mình hỏi tiền thì bác Thụy bảo không lấy, chỉ làm giúp, hỏi mình có lấy thuốc an thai không, mình bảo cháu không ạ, bác bảo thôi về đi, không phải tiền nong gì hết, về. Ui cha, mình thấy ái náy quá.

ANDIEU
06-05-2013, 04:37 PM
Chào các bạn!
Tôi là Thu Hiền hiện đang ở Ba lan xin được chia sẻ 1 tin vui cùng các bạn. Tôi vừa sinh được 1 cháu trai nặng 4kg, được 5 ngày thì đã muốn lên để chia sẻ cùng mọi người. Trong khi nghỉ tết ở việt nam tôi có cùng một người bạn đi bắt mạch tại nhà bác Diễn vì bạn tôi có bầu, bác cũng chỉ đùa nói bắt mạch cho cả tôi, thực sự lúc đó tôi cũng vẫn chưa khẳng định chắc chắn mình có thai vì mới hơn 1 tháng vậy mà bác lại khẳng định là tôi đang mang thai và có con trai. Thực sự thì tôi cũng coi như là 1 chuyện đùa, qua ít tuần sau tôi lại sang Ba lan tiếp tục công việc, ở bên này thì tôi đã biết mình chắc chắn đang mang thai nhưng chuyện coi trai hay gái thì không thể biết vì bác sĩ ở nước ngoài hoàn toàn không tiết lộ chuyện giới tính thai nhi. Đến giờ đã bế con trên tay mà tôi vẫn không thể không kính phục bác diễn, người đã mang đến 1 niềm vui, 1 niềm tin vì bản thân tôi nếu ko biết chuyện mình có thai sẽ có thể bay ngay và ảnh hưởng đến cháu bé.
Cả tôi và đứa bạn đi cùng bác đều cho kết quả là con trai nên giờ cả hai đứa đều thầm phục bác vô cùng
Tôi chỉ muốn viết nên đôi dòng để mọi người cũng có thể biết và đến nhờ bác bắt mạch để cũng có những sự biết trước như bản thân tôi. Chúc bác sức khỏe dồi dào, chúc các mẹ cùng các bé cũng luôn khỏe, luôn trẻ và luôn vui tươi.

Mẹ này có 2 câu chuyện hay cực , các mẹ tham khảo kỹ nhé!

van nam
07-02-2013, 04:33 PM
Hic, mình cũng lượn trên này để tham khảo cho tập 3 của mình, mình cũng gọi điện thử cho Bác Diễn như 1 topic khen về độ chính xác, thứ 6 mình gọi hẹn sáng thứ 7 qua bắt, nhưng vì công việc mình chưa qua được vì cũng thấy hơi lăn tăn về độ chính xác, nhưng tối thứ 7 mình nhận được điện thoại của Bác Diễn hỏi mình là sao cháu chưa đến? thế nào rồi?, mình ngại quá, xin lỗi vì hẹn Bác và bảo sáng hôm sau tức chủ nhât mình đến khám. Sáng chủ nhật, mình đi từ nhà rất sớm, vì nhà mình xa tận Văn Điển, đúng 7h20 mình có mặt ở nhà Bác sau mấy cuộc gọi chỉ dẫn đường, mình được bác đón ở cửa và chỉ cho mình chỗ đỗ xe, nhưng mình thấy cứ như giấu giấu cái gì ấy vì Bác không quay nhìn mình mà chỉ khua tay chị chỗ để xe rồi đi thẳng vào nhà. Mình vào nhà ngồi nghỉ khoảng 10 phút , hỏi thăm, trò chuyện với Bác và hỏi Bác làm nghè này mấy năm rồi, Bác trả lời 10 năm rồi, hu hu, mình hơi choáng về độ chém của Bác, rồi Bác dở sổ theo dõi người đến bắt thì mình liếc nhanh ở thời điểm bác bắt thì thấy hình như số liệu cũ nhất khoảng năm 2010 thôi tức khoảng 3- 4 trở lại, sổ cũng ko dày lắm và Bác còn khoe có người tận bên Ba lan cũng về bắt ở đây, cái này mình cũng đã biết có 1 topic của một người cũng bảo từ Ba lan và rất biết ơn bác vì bác bắt chính xác con trai cho họ ở một diễn đàn khác. Rồi Bác cũng bắt cho mình, rất cẩn thận 2 tay, rồi nghỉ 1 lúc sau lại bắt lại , sau 1 hồi bác phán - CON GÁI, thai khỏe, mẹ khỏe. Cuối cùng mình hỏi của cháu bao nhiêu tiền? Bác bảo 100k, mình rút đưa luôn và chào Bác ra về, lúc ra cửa có 1 bác cùng sống ở đó cũng đi ngang qua thấy mình bác ý nhìn mình đầy ngạc nhiên, Hic, không hiểu, thấy bác Diễn chào bác kia và hỏi thăm gì đấy nhưng thấy bác kia hờ hững cực, mình ngó thấy bác Diễn xã giao xong vào luôn nhà và kéo cửa lại. Lúc dắt xe ra đường mình thấy bác vừa đi ngang qua đang ngồi với mấy bác gần đó cứ nhìn mình như người ngoài hành tinh ý, ôi trời ơi, mình ko hiểu bác Diễn này là như thế nào nữa.
Ngay trên đường về mình tạt vào chỗ Bác Thụy ở Phan đình giót bắt lại xem sao, (hi hi, kể cho các mẹ nghe hành trình đi bắt mạch của mình cho xôm topic). Vào nhà bác Thụy hơi sâu, ngõ nhỏ, phố nhỏ nhưng nhà Bác thì rộng, mình vào thì thấy có mỗi bác gái đang rửa lá thuốc mà theo mình biết nó là cây bông hôi, trên quê mình nhiều cực. Mình chào hai bác rồi nói nguyện vọng của mình là muốn bắt mạch vì cháu đầu Gái rồi ạ, bác Thụy đã phủ đầu luôn là cái này không chính xác đâu cháu ạ, máy móc còn nhầm nữa là, cái này chả may thì đúng thôi, bác là bác cứ nói thẳng như vậy, rồi bác kể về chuyện bác chữa bệnh hiếm muộn ra sao, bác này chuyên về hiếm muộn mà....ngồi khoảng 10 phút bác đưa cho mình 1 cái cặp nhiệt độ bảo đo thân nhiệt, rồi bác ngồi xúc cơm bằng thìa với cái nồi cơm điện con con nhìn rất dân dã, vừa ăn bác vừa kể chuyện rồi nói mấy chuyện về con trai con gái... rằng theo bác con gái bây giờ quý lắm đấy, mong con trai sau này khổ lại rủa mình dại.....khoảng 15 phút sau bác lấy lại cặp nhiệt độ rồi bảo mình được 37 độ 2, kiểu này dễ con trai đây. Hú hú, rồi bác bào mình vào phòng khám, đặt tay lên cái gối để bác bắt mạch, cũng rất cẩn thận, chậm dãi cho cả 2 tay mất khoảng 1-3 phút mỗi bên, rồi bác bảo mình nằm xuống, ấn vào mấy huyệt ở chân mình hỏi có đau không, mình bảo không và bác bảo bác muốn kiểm tra phần phụ xem có sao không, nếu đau tức là có sao mà không đau thì ổn. Rồi bác nghe tim thai của bé xíu nhà mình mới được 6 tuần theo cách tính của bác và bảo có tim thai rồi, rõ lắm cháu ạ. Xong rồi thêm 1 cái này nữa, hơi tế nhị chút , bác khám cả chỗ "ấy" nữa nhưng rất nhanh và chỉ ấn nhẹ 1 cái thôi, rồi xong. Mình ngồi dậy chờ đợi bác phán, sau 1 hồi ghi chép dặn dò những thứ không được làm, ăn thì bác ghi cho mình vào tờ giấy - CON TRAI. Oa oa, cùng 1 buổi sáng cách nhau khoảng 1h đồng hồ ra 2 kết quả ngược nhau. Theo các mẹ mình nên tin ai, câu chuyện này rất chân thành chia sẻ với mẹ nào có nhu cầu đi bắt mạch. Thêm 1 chi tiết nữa là khi mình hỏi tiền thì bác Thụy bảo không lấy, chỉ làm giúp, hỏi mình có lấy thuốc an thai không, mình bảo cháu không ạ, bác bảo thôi về đi, không phải tiền nong gì hết, về. Ui cha, mình thấy ái náy quá.
bài viết này của mẹ nó hay quá, mình đang định đến nhà ông diễn này mà lại muấn chùn bước rồi.

mebomm
07-02-2013, 07:57 PM
Mình chẳng tin bắt mạch gì đâu, cái gì cũng có xác xuất, như kiểu coi bói. Đến cả siêu âm nhiều mẹ vẫn nói là nhầm mà. Tốt nhất là k nên đi, vừa mất tgian, vừa tốn xiền hihi