Khác: Bắt mạch đoán giới tính thai có chính xác không

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Hạ Long, 30/11/2006.

Tags:
  1. Hạ Long

Hạ Long Thành viên rất tích cực

Chào các chị,
    Em đang phân vân quá, con lớn nhà em mới được 15 tháng, em lại bị lỡ :oops: Thế mới ngại chứ, mấy lần em định đi bỏ rồi mà không dám, em đi bắt mạch trên số 7 Cao Ba Quát, rồi đến ông Lang Tích ở Mai Động, đều nói là trai. Nhưng em cũng không biết co chính xác không, nhà em thì mong lắm vì anh ay la con trưởng ma. Các chị có biết chỗ nào tin cậy không? Chỉ cho em với, em dang rối trí qúa các chị ơi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hạ Long
    Đang tải...

2. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Re: Bắt mạch đoán giới tính thai có chính xác kh

Mình cũng đi bắt mạch đấy nhưng ở Đội Nhân. Mình cũng thắc mắc là ko biết có chính xác ko nữa! Vì em gái mình bắt mạch khi mới 6 tuần mà đúng lắm! Bạn thử thêm vài nơi nữa cho chắc chắn vì con cái là trời cho biết đâu lại được như ý bỏ đi tội lắm!

3. thuysong

thuysong Thành viên mới

Hạ Long ợi
    Không muốn làm em thất vọng đâu, mình đây cũng đã có một công chúa 7 tuổi rồi, tập 2 canh noãn mãi, canh mãi cuối cùng cũng có thại
    Một ông thầy thuốc Tàu nổi tiếng bắt mạch bảo mình sinh con trại
    Kết quả mình sinh thêm 01 công chúa nựa
    Hy vọng, ông thầy bắt mạch cho bạn hoàn toàn chính xạc
    Chúc bạn sinh được một thằng cu tý bảnh trại

4. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Re: Bắt mạch đoán giới tính thai có chính xác kh

mấy cái bà này vẫn còn tư tưởng gái trai nhỉ, bố khoai đây trưởng nam, trưởng họ luôn, gái lớn được 4 tuổi SX tập 2 là nữ (bé khoai) cũng chẳng có vấn đề gì hết.
    Chỉ có điều bé lớn còn nhỏ quá đã phải có em khổ thân bé lắm, khi có em rồi đã có em chẳng thể nào mà toàn tâm toàn ý, vào chị được. Gái lớn nhà này 4 tuổi rồi lắm lúc mẹ phải chăm sóc bé, chị không ghen tỵ đâu những vẫn thỉnh thoảng tủi thân khóc đó.

5. Hạ Long

Hạ Long Thành viên rất tích cực

@ me bop: vâng em cũng nghĩ như chị nhưng còn xem ý của bố mẹ chồng và chồng nữa chị ạ, từ lúc có thai đến giờ em lúc nào cũng lo lắng thấp thỏm cứ nghĩ luẩn quẩn lung tung chị a.
    @ thuysong: Cám ơn chị nhiều lắm lặm
    @ bố Khoai: Ai cũng có tư tưởng thoáng như anh thì chị em em được nhờ qua.

meberen thích bài này.
  6. lengocanh0103

lengocanh0103 Thành viên tập sự

Em thi dang mang thai em be dau tien nen khong quan tam nhiu den chuyen boy-girl; nhung em cung muon biet bat mach co bỉt duoc em be khoe manh hay khong? Va co dia chi nao dang tin cay o HN khong a, chi nao bit mach e voi..

7. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

vừa mới "bảo vệ" cho quý phụ nữ trong cái topic về tình yêu hôn nhân, chạy qua đây thấy chuyện "phân biệt giới tính" của ngay chính các bà mẹ mà rầu quá ! Hóa ra ngay từ trong trứng nước, ngay từ trong tâm tư của phái đẹp, phái chiếm hơn 1/2 dân số mà vẫn không dám tự hào về phái tính của mình - thậm chí còn định cho một sinh linh - một nhân vị - một thành viên của gia đình - một công dân tương lai của đất nước "đi tầu suốt" chỉ vì "lỡ chẳng may" là con gái !
    Đàn ông Trung Quốc bây giờ đang "điên hết cả đầu" vì kiếm vợ khó quá - gia đình Trung hoa anh hùng đang lên bờ xuống ruộng vì chỉ có 1 đứa con - một ông Hoàng độc tài trong gia đình - còn chúng ta, chưa đến nỗi nào thì tại sao lại phải bắt chước "đàn anh vĩ đại" trong cái chuyện "sống chết" cũng phải có con giai nhỉ ?

8. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mình không rõ lắm, nhưng theo như bác sĩ đông y bạn anh chồng mình nói họ có thể bắt mạch biết được trai hay gái chỉ có điều họ có nói thật hay ko, vì họ sợ mình phá thai nhất là trước 12 tuần. Hồi mình 6 tuần bắt mạch anh ý bảo là con trai, lúc đẻ đúng con trai thật nên cũng chẳng biết thực hư như thế nào. Mình bắt mạch ở phòng khám đông y của ông Bành Khừu mở ý.

9. maivang

maivang Thành viên tích cực

Ai cũng nghĩ như bác thì chị em phụ nữ VN mình bớt khổ nhỉ . Cám ơn bác .

Em cũng từng đọc đâu đó , VN mình cũng đang dần mất cân bằng giới tính( nam nhiều hơn nữ ) vào một năm nào đó mà em không nhớ rõ . Xem ,đọc và biết thế nhưng hình như cái mong muốn có con trai nó đã ăn sâu vào tư tưởng của đàn ông và cả đàn bà mình rồi , mặc kệ ai nói gì thì nói miễn mình có con trai là ok . Hiện nay tình hình theo em là đã bớt căng thẳng hơn lúc xưa rồi đó bác , trong đó cũng có nhiều rào cản như nhà nước không cho CNVC sinh con thư 3 , rồi lo cơm áo gạo tiền ... Cá nhân em rất mong xã em hiểu được điều bác nói để em không còn chịu áp lực nữa .Tư tưởng này phải nói nó ảnh hưởng từ người đàn ông trong gia đình trước rồi kéo theo người phụ nữ bị ảnh hưởng sau đấy bác ạ ,tuy không phải hoàn toàn ai cũng thế .

Sáng ra thấy bài bác hay quá nên em comment tý cho lòng nhẹ chút :):)

ngandzoanmeberen thích.
  10. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Tớ chỉ mong sinh con gái thì rốt cục lại tòi ra một ông con trai, nó nghich kinh hồn, sợ chẳng dám đẻ nữa sợ nhất là đứa thứ 2 cũng con trai thì mình toi :D

11. tuongvi

tuongvi Thành viên rất tích cực

Chuyện này ở cơ quan mình, chính xác 100%:
    Có hai cô có bầu lần 2 rủ nhau đi bắt mạch xem giới tính chỗ ông lang gì nổi tiếng ở Đội Cấn.
    Cô A có đứa đầu là gái, ông lang bảo Con trai.
    Cô B đứa đầu là trai, ông lang phán Con gái .
    Đền khi đẻ thì cô A lại thêm 1 con gái, còn cô B lại thêm 1 con trai .

MeBaoLan thích bài này.
  12. me_ga

me_ga Banned

Mình hôm nay đi siêu âm ở phan chu trinh có 1 chị mách là qua nhà ông lang sử ở 249 đội cấn bắt mạch xem con trai hay con gái đúng lắm nhg trả biết như nào . Mình đẻ đứa đầu là con gái và đang mang bầu tiếp dc 1 tháng 4 này rồi . cũng muốn biết trai hay gai vì chồng mình là con trưởng :( . Mẹ nào biết địa chỉ nào bắt mạch chuẩn ko ??? Ko thì cách nào biết giới tính sớm ko ??? chi cho minh

13. meyeukhi

meyeukhi Thành viên tập sự

em cũng quan tâm vì vừa dính bầu mà bị nhỡ chứ lên chưa tẩm bổ dc gì cho cả bố và con . ko biết thế nào . ai có kinh nghiệm cho em vài dc ở hn nhé !!!

14. chuc be ngu ngon

chuc be ngu ngon Thành viên chính thức

Kể cho các bạn nghe con em tớ, cưới xong được 1 tháng chậm đến chục ngày, ko thèm mua que thử mà cứ chắc mẩm là có rồi, mẹ chồng dẫn đi bắt mạch, bà lang bảo có thai rồi, con trai nhé. Nhắn tin cho chị: chị ơi em có bầu rồi, nhưng tự nhiên ra máu màu đen có sao ko? Chị: đã chắc có bầu chưa? Em: có thật rồi chị ạ. Chị: thế thì chị dẫn đi khám. Hai chị em lóc ngóc mò vào 1 phòng khám thai. Siêu âm tử cung ko có gì. Chị trấn an: chắc thai chưa vào tử cung rồi, em thử que xem sao. Kết quả: 1 vạch. Em: hu hu, thế mà bà lang bảo em có bầu con trai rồi, em đã thông báo với mọi người rồi, giờ làm sao???? Chị: làm răng ấy, đã bảo thử que rồi mà ko chịu nghe chị.

15. Phmngoc

Phmngoc Thành viên đạt chuẩn

Cách đây mấy năm mình dẫn bạn từ sg ra đến nhà ông ý bắt mạch vì bạn mình đang mong có bé...sau 1 hồi bắt mạch thì thấy bảo có bầu rồi..tử cung lại còn bị dây chằng yếu..mua thang thuốc mất 500k ..đang hí hửng vì 2 vc lấy nhau lâu mà k có bé,về đến sg chưa kịp nấu thuốc thì "Bị" luôn,ngán quá trời đứa bạn mình đt ra mắng mình suốt đấy..hic:(

16. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Em thấy sác xuất chả chính xác lắm
    Bạn em cũng đi bắt mạch ở Đội cấn bảo con gái ,muốn đi siêu âm nhưng thai bé quá nên chưa siêu âm được giới tính .
    Cô họ em nhé ,bố chồng làm nghề thầy lang bốc thuốc ,cũng bắt mạch cho bảo con gái thế mà sinh được cậu ku đáng yêu lắm

17. me_ga

me_ga Banned

uhm cũng trả biết ông lang ở đôi cấn này thế nào nhi ? vậy các mẹ ở đấy biết cách nào biết giới tính sớm k hay ông lang nào chuân 1 tý mình đi thử coi hồi đầu năm đi coi bói thầy bảo nếu năm nay mà đinh sanh thi sanh dc be trai tra biet nhu nào , giò lai đag có bầu hơn tháng rồi hihi

18. tiger 2010

tiger 2010 Thành viên đạt chuẩn

ông lang ở Đội Cấn bắt mạch cho bạn mình nói con trai rồi, nó vè thông báo gia đình, bạn bè liên hoan, ox còn đi mua sách nghiên cứu đặt tên con trai => kết quả đẻ ra công chúa đấy. Vì ông ý thích Mai Phương Thúy nên đặt tên con là Mai Phương Thúy luôn.
    Bạn đừng lo nghĩ quá, con nào cũng tốt mà, có con là niềm hạnh phúc nhất rồi, bao nhiêu người muốn mà có được đâu. Bạn mong con trai quá, đến khi sinh em bé ra không may là con gái thì tội em bé, lớn lên tính nó mạnh mẽ, hơi nam tính 1 chút. Mình thấy vài người mong con trai rồi sinh bé gái, bé nào cũng mạnh mẽ hơn bình thường.
    Chúc bạn được như ý nhé.

19. meyeukhi

meyeukhi Thành viên tập sự

um cũng xác suất 50-50 ng đúng ng ko đúng .

20. chuc be ngu ngon

chuc be ngu ngon Thành viên chính thức

50-50 thì ai chả đoán được, ko trai thì gái, ko gái thì trai, hi hi. Em phán cũng có lúc trúng lúc trật mà.