PDA

View Full Version : Nên mua hộp cơm nào để mang đi làm?

DMinh
03-09-2012, 10:20 PM
Em mới đi làm nên muốn mua một hộp cơm mang đồ đi ăn trưa nhưng đang băn khoăn không biết nên mua loại nào. Em thấy loại có cắm điện khá tiện lợi nhưng cũng có nhiều hãng sản xuất khác nhau, nhiều loại hộp khác nhau. Các mẹ cho em xin lời khuyên chọn loại nào được không ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

DMinh
03-10-2012, 09:14 AM
up lên xin kinh nghiệm các mẹ nào!

Mimosa2009
03-10-2012, 09:19 AM
Ở chỗ em làm họ có cho dùng lò vi sóng không? Nếu có thì hâm cơm theo kiểu đó cũng dễ dàng, không ngại phải chọn hiệu nào.

DMinh
03-10-2012, 11:18 AM
chỗ em ko có lò vi sóng chị ạ, thế nên ko biết nên mua cái nào. Các chị đã dùng loại nào tốt thì cho em xin ý kiến với ạ.

serevan
03-10-2012, 09:46 PM
8/3 vừa rồi, xã tặng mình cái hộp cơm hâm nóng Komasu nhưng chưa dùng lần nào, định chờ mấy chị em cùng phòng mang đi 1 thể. loại đó thấy có chứng nhận của Bộ y tế nên có vẻ yên tâm. cơ quan mình không có Lò vi sóng, ko có tủ lạnh nên đang nghĩ không biết mùa hè nóng nực thì thức ăn mình mang trong hộp kin đến trưa thì có ổn không nhỉ? vì chủ yếu là thức ăn mình làm từ tối hôm trước, cho tủ lạnh mai mang đi mà.

thienthanminhchau
03-10-2012, 10:15 PM
Tớ cũng đang nghiên cứu để mua tặng ox 1 cái, vì sắp sinh nhật mà thấy anh ấy kêu cơm bên ngoài ko vệ sinh và đắt quá

DMinh
03-11-2012, 01:05 PM
em cứ nghĩ là có nhiều mẹ dùng hộp cơm loại này rồi cơ. Vậy mà chưa thấy ai recommand cái nhỉ. Lót dép hóng tiếp :)

serevan
03-12-2012, 09:26 PM
o topic nao do da có nhieu me comment ve loai này roi day nhung to khong nho, me nó search Google đi.

DMinh
03-13-2012, 10:29 PM
tớ đã mua hộp cơm của một bạn trên diễn đàn, ko phải loại đắt, hi vọng là dùng ổn :)

Hương Điệp
03-13-2012, 10:33 PM
Em cũng quan tâm tới hộp cơm. Mai mốt đi làm phải mang cơm chứ ăn ở ngoài vừa đắt, vừa không hợp vệ sinh

DMinh
03-15-2012, 11:03 PM
Mình thấy trên mạng cũng có nói hộp cơm Komasu có chứng nhận của bộ y tế, nhưng hôm đọc được thì mua hộp khác mất rồi. Chờ ít nữa thử hộp của mình rồi so sánh vậy (mới phát hiện có bạn cùng phòng cũng dùng hộp komasu :))

emvitbeo
03-16-2012, 11:07 AM
Mình đã dùng hộp cơm Komasu rồi, chức năng hâm nóng cũng ổn nhưng mình thấy hộp đựng thức ăn hơi nhỏ, với lại hộp canh nắp đậy không kín, mang đi cứ bị sánh ra ngoài.

nguyen.quyen
03-16-2012, 09:36 PM
8/3 vừa rồi, xã tặng mình cái hộp cơm hâm nóng Komasu nhưng chưa dùng lần nào, định chờ mấy chị em cùng phòng mang đi 1 thể. loại đó thấy có chứng nhận của Bộ y tế nên có vẻ yên tâm. cơ quan mình không có Lò vi sóng, ko có tủ lạnh nên đang nghĩ không biết mùa hè nóng nực thì thức ăn mình mang trong hộp kin đến trưa thì có ổn không nhỉ? vì chủ yếu là thức ăn mình làm từ tối hôm trước, cho tủ lạnh mai mang đi mà.
Có em dùng hộp cơm Komasu rồi này chị ơi. Em cảm nhận thế này. Hộp cơm này có nắp đựng canh không đựoc kín lắm, bị trào ra ngoài 1 xíu nhưng chấp nhận được vì không chàn vào cơm ( em chưa bị chàn vào cơm bao giờ ) . Còn nắp ngoài cùng thì không thể chàn được ra ngoài vì có doăng cao su. Em cũng hay mang cơm từ tối hôm trước đi. Nếu thời tiết vừa phải thì không vấn đề gì nhưng em cũng đang sợ trời nóng sợ thiu mất. Vì đôi lần thời tiết tầm 20 độ nhà em không để canh tủ lạnh, sáng ra thì ko sao nhưng cho vào hộp để đến trưa là xuất hiện mùi thiu ( nhất là canh khoai tây, các loại mà nhiều tinh bột thì càng dễ thiu) Thế nên em cũng đang nghĩ là nếu mùa hè mình để nhiệt độ thật lạnh trong tủ lạnh thì có giải quyết được vấn đề này không đây. Một vấn đề nữa là phải cắm điện tầm 1h mới nóng được như mình mới nấu. Nếu tầm 30-45p thì chỉ âm ấm thôi, Nếu đồ để tủ lạnh có khi phải cắm điện lâu hơn xíu nữa ạ.

dauxanh2011
03-17-2012, 01:56 PM
ôi tớ cũng đang quan tâm cái này, thấy hộp Komasu có vẻ nhiều người dùng và mọi người cũng kêu là cái ngăn đựng cạnh bé quá và hay bị tràn canh nên tớ cứ lăn tăn, nghiên cứu chán chê thấy đa phần các loại hộp đều gia công tại TQ cả, nên quyết định sẽ mua loại magic bullet, giá vừa phải thôi, nhỡ có vớ vẩn về vứt xó để tiếc của, cái này cũng nan giải mùa hè, tớ ko biết trời nóng như thế mang từ sáng đến trưa để trong hộp cơm nó có bị thiu ko vì đâu có để vào tủ lạnh đâu.

daobong
03-17-2012, 02:01 PM
Tớ đang dùng loch & Lock cơ bản là thấy ồn, ko biết mùa hè thì thế nào nhưng ăn ngon hơn ngoài hàng mà dạo này chồng còn chuẩn bị cơm mang đi ăn cho nhé!!!:cool:

nguyen.quyen
03-17-2012, 03:02 PM
ôi tớ cũng đang quan tâm cái này, thấy hộp Komasu có vẻ nhiều người dùng và mọi người cũng kêu là cái ngăn đựng cạnh bé quá và hay bị tràn canh nên tớ cứ lăn tăn, nghiên cứu chán chê thấy đa phần các loại hộp đều gia công tại TQ cả, nên quyết định sẽ mua loại magic bullet, giá vừa phải thôi, nhỡ có vớ vẩn về vứt xó để tiếc của, cái này cũng nan giải mùa hè, tớ ko biết trời nóng như thế mang từ sáng đến trưa để trong hộp cơm nó có bị thiu ko vì đâu có để vào tủ lạnh đâu.
Chị ơi, hộp cơm magic bullet chỗ cty em làm cũng có 2 bạn mua, chán hơn hộp komasu chị ạ nhưng rẻ hơn :D. Loại này nước canh còn chàn ra ngoài hơn ý chị ạ. Hộp canh của komasu em chỉ ăn thế là đủ. Hic. Bây giờ còn có thêm 1 ngăn nhỏ nữa, em toàn đựng ruốc, muối vừng hoặc đồ gì mà ko cần phải hâm nóng. Nhưng vẫn lo mùa hè không dùng được :(

vochongmitcoi
03-18-2012, 02:30 PM
Mình đã dùng hộp cơm Komasu rồi, chức năng hâm nóng cũng ổn nhưng mình thấy hộp đựng thức ăn hơi nhỏ, với lại hộp canh nắp đậy không kín, mang đi cứ bị sánh ra ngoài.
Hộp canh muốn kín thì chị phải dùng màng bọc thực phẩm bọc 1 lượt, sau đó đậy nắp thì ok nhé. em cũng dùng của Komasu mà ko hề bị tràn canh. Muốn nóng sừng sực như mới nấu thì nên cắm trước khi ăn 1 tiếng, với cơm nguội từ hôm trước thì nên cho thêm 1 chút nước vào cho cơm mềm và ko bị khô. Thời gian hâm phụ thuộc vào nhiệt độ thức ăn, nếu đồ ăn để trong tủ lạnh thì phải cắm lâu hơn bình thường. Vài kinh nghiệm của em khi dùng hộp cơm Komasu như thế. Cơ bản là Komasu có chứng nhận của bộ y tế nên dùng yên tâm hơn, với lại cái gioăng cao su của nó khá ổn nên ko bị tràn nên em khá yên tâm dùng. Có hôm mang bún đi vẫn hâm nóng và ăn như ở nhà được ạ

dauxanh2011
03-18-2012, 03:46 PM
ôi, thế tóm lại nên mua loại nào dùng thì ổn nhất nhỉ?

bongcon2011
03-18-2012, 06:25 PM
ôi, thế tóm lại nên mua loại nào dùng thì ổn nhất nhỉ?

E mua cho xã nhà E hộp Komasu chị ah. Dùng thấy ổn lắm. Nhà E ăn nhiều canh nên E làm thêm 1 cái hộp Lock&Lock đựng canh ở ngoài...:)

lienxinhxinh
03-18-2012, 10:59 PM
Ở cơ quan em thì mọi người chung nhau mua lò vi sóng khoảng 1.2tr, cơm và thức ăn thì cho vào các hộp của Lock&Lock. Đến giờ ăn bỏ ra quay lò vi sóng. Ăn vui ơi là vui *_* :D

DMinh
03-27-2012, 10:23 AM
lâu không vào thấy các mẹ cho comment hữu ích quá. Đúng là komasu thì yên tâm thật. Mà cái hộp Trung Quốc của em thì chắc chắn là trào canh ra ngoài rồi, em lúc mua cũng ko để ý là có gioăng cao su hay không nữa :(.

beyeuhoa
03-27-2012, 11:02 AM
em cũng mới dùng hộp lock&lock thấy xài rất được, hộp đựng thì vừa đủ lại ko bị chàn ra ngoài nếu như đồ bị nghiêm và hộp bao bên ngoài có thể ủ thức ăn nên đồ ăn để đến trưa vẫn còn âm ấm

men.be.phot
03-27-2012, 11:14 AM
em cũng thấy LnL yên tâm, ko bị trào ra ngoài, mà cót hể cho vào lò vi sóng hâm lại dc....

rongcom
03-28-2012, 11:01 AM
Em mới đi làm nên muốn mua một hộp cơm mang đồ đi ăn trưa nhưng đang băn khoăn không biết nên mua loại nào. Em thấy loại có cắm điện khá tiện lợi nhưng cũng có nhiều hãng sản xuất khác nhau, nhiều loại hộp khác nhau. Các mẹ cho em xin lời khuyên chọn loại nào được không ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

Nếu mà chị ko ngại kinh tế thì mua hộp cơm komasu ý chị!có thể tự hâm nóng thức ăn tới trưa mình ăn vẫn ấm ạ!

Memeonhit
03-28-2012, 11:09 AM
Nếu mà chị ko ngại kinh tế thì mua hộp cơm komasu ý chị!có thể tự hâm nóng thức ăn tới trưa mình ăn vẫn ấm ạ!

Em cũng vừa mua hộp cơm Komatsu nè. Có 3 ngăn, dùng cũng được đấy. Nhưng mà hàng này đắt hơn hàng Magic Bullet đấy.

gacon_online
04-03-2012, 04:58 PM
nhỏ em gái mình mới mua 2 bộ này bạn sài thử xem sao.Mình sài thấy cũng được lắm nè. Bộ hộp thuỷ tinh (http://hoishopping.com/coupons/detail-8-331-1.html)

DMinh
04-03-2012, 11:39 PM
ui, cái bộ hộp thủy tinh này hay thế nhỉ, chả nhẽ mình lại khuân thêm một bộ, hix hix

Me Tom cang
04-04-2012, 10:16 AM
Mình thì chung thủy với em Komatsu, dùng em này gần 2 năm rồi mà vẫn ổn, trưa đến là cả phòng lôi ra mỗi người một hộp vừa ăn vừa buôn, vui lắm. Mang cơm đi làm được ăn cơm nóng, đúng món ăn theo sở thích, vệ sinh và tiết kiệm nữa nên giờ hiếm hoi lắm mới có khái niệm ra ngoài ăn trưa trừ phi bạn bè tụ tập.

Rokoko
04-04-2012, 11:00 AM
Em thấy trong mấy loại hộp cơm, komasu là ok nhất đấy ạ. Nhìn hộp trông sáng sủa hơn, chứng nhận này khác thôi thì có vẻ an toàn. Em dùng lâu rồi mà trông vẫn mới nguyên à, còn cả tem mác. Hi. Em thấy bạn e dùng mấy loại khác nhựa trông cứ cũ cũ sao sao ý.

Bimbimkute
04-04-2012, 11:15 AM
Mấy chị em cơ quan em cũng đều dùng loại hộp cơm Komasu, rất ok đấy chị ạ, có loại Magic Bullet dùng cũng được, mỗi tội nó bé hơn hộp Komasu :D

afteronelove
04-05-2012, 10:24 AM
ui, cái bộ hộp thủy tinh này hay thế nhỉ, chả nhẽ mình lại khuân thêm một bộ, hix hix

em thấy nên mua thử 1 cái để cho người nhà sai xem sao!Nhiều khi mình cũng phải thay đổi xem có thể tốt hơn nếu mua hộp thủy tinh

lovechildren
04-05-2012, 12:16 PM
Tớ mua cái cặp lồng Zoji GR18 dùng khá ổn. Tớ mua ở đây http://www.sonhung.vn/index.php?option=com_gtsp&vie=sp&item=361

Cái ngăn bên trong cho vào lò vi sóng quay được, giữ nóng tới trưa nhé

thoax
02-03-2013, 08:40 AM
Mình mang cơm đi ăn ở công ty gần hai năm nay rồi

relamhanoi
03-22-2013, 02:21 PM

Hộp cơm điện 118k Magic Bullet là tốt nhất. Bảo hành có 3 tháng nhưng mình dùng cả năm rồi mà thấy ok lắm.
Các mẹ có thể tham khảo tại đây để mua hàng nh
http://relam.vn/deal/1945-Hop-Com-Dien-Magic-Bullet-.aspx

MeSoc89
06-27-2013, 11:37 AM
Em mang của komasu đây, thấy cũng đựuoc

meyeu_cuncon
06-28-2013, 01:45 PM
Em mang của komasu đây, thấy cũng đựuoc
Komasu tốt mà, nhiều người dùng magic rồi chuyển hết sagn dùng Komasu. Trên diễn đàn có mẹ gì chỗ vương thừa vũ với mẹ Hương Trí Hưng bán có 360k đó.

Me_VuMinh
06-28-2013, 02:06 PM
cơ quan mình cũng có lò vi sóng, thức ăn thì để trong hộp thủy tinh, đến giờ thì chỉ việc quay thức ăn thôi

hapiu08
07-02-2013, 03:05 PM
em cũng đang tính mua hộp cơm mang đi

bongcon2013
07-02-2013, 07:10 PM
Có mẹ nào dùng loại Lock & Lock 3 ngăn giữ nhiệt chưa ah? E đang đinh tậu loại đó cho chồng mang đi vì nhiều khi mải làm việc sẽ quên mất ko hâm nóng í
E xem ở link này thấy họ giới thiệu cũng bùi bùi tai
http://www.vatgia.com/hoidap/3948/215189/hop-dung-com-trua-nen-mua-loai-nao.html

mẹ nhím baby
07-02-2013, 07:50 PM
theo mình thì dùng loại này là khá ổn .

UCHIN
07-02-2013, 07:57 PM
Vote cho Komasu mẹ nó nhé, mình dùng loại này yên tâm lắm.

pvtnb
07-02-2013, 08:11 PM
tớ vote cho komasu , nếu cty bạn có tủ lạnh thì để hộp thức ăn vào ngăn mát , còn cơm thì bạn mở cái nut nhựa trên nắp cho thoáng hơi , ngày trước xã mình đi làm để cơm từ 11h sáng đến 7h tồi mới ăn mà vẫn ok ban ạ

zen_teen
07-02-2013, 08:13 PM
bạn mua mấy cái hộp lock lock ý, đựng canh hoàn toàn ko đổ, còn hộp komasu nói thật chỉ được mỗi cái hâm nóng, còn đựng canh rất bất tiện

crazier
07-02-2013, 09:06 PM
em vote cho komasu, thấy nhiều mẹ dùng cái này lắm

hientrinhmt
02-10-2014, 03:04 PM
khi chọn mua hộp cơm điện các mẹ lưu ý nên chọn họp com có chất liệu từ nhựa PP hoặc ABS nhé, loại có làm inox 304 càng tốt, hiện tại có hộp cơm của Hàn Quốc khá được ưa chuộng mà người con bạn thân e mới dùng thử cũng ok lắm, Tên nó là swonsan ý, có 2 loại cơ nhưng giá cả cũng khá mắc đấy tầm 4 trăm gì đó, nó kêu dùng nhanh nóng và ổn lắm, dễ vệ sinh nữa. được cái an tâm không lo độc như 1 dạng hộp nhựa của Trung QUốc dùng cứ kê kê sao ý.

thanh2906
02-11-2014, 01:03 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

xitrum-tyconuong
02-11-2014, 10:13 AM
ko biết có mẹ nào từng mua laọi magicbullet của nhommua chưa?(em cũng ko biết hàng thật hay giả nữa, vì khi rửa mấy lần thì cái chữ mb nó cũng mất:() mua hơn 200k dùng đc hơn 1 tháng. thất vọng. giờ em dùng của Komatsu rất bền mà nóng. đắt hơn tí nhưng tốt.

Nguyễn Thị Xuyến
02-11-2014, 10:16 AM
Mình mua trên ******** của 1 cửa hàng ở Ngọc Hà, mình chẳng biết loại nào, 185k mà dùng 2 năm rồi vẫn ok, cơm cắm khoảng 1 tiếng đến lúc lấy ra ăn canh nóng bỏng lưỡi, cơm còn có cháy nữa nhé!

tieuminhchau321
02-11-2014, 04:04 PM
E mua cho xã nhà E hộp Komasu chị ah. Dùng thấy ổn lắm. Nhà E ăn nhiều canh nên E làm thêm 1 cái hộp Lock&Lock đựng canh ở ngoài...:)

Komasu là tầm trung, mình dùng thấy cũng ổn.
Còn mẹ nào muốn dùng hàng sang hơn hẳn thì mua hộp cơm ủ của Nhật. Nhìn đẹp, nhựa tốt, bên trong là inox nhưng giá tầm 700K - 1 triệu nhé

igotaboy
02-11-2014, 04:11 PM
mẹ nó nên mua loại có ổ cắm điện ý vì mùa đông này thức ăn dễ bị nguội mua loại đó hâm thức ăn lại cho nó ngon mà nóng sốt ạ

people_smile_up
02-11-2014, 04:15 PM
Mình đang dùng hộp cơm của Komasu , cơm nhanh nóng sau khi cắm điện chỉ mất khoảng 10p nhưng bực mình cái nắp đậy canh, chỉ để được 1/2 thôi, nhiều hơn 1 chút, cho vào cốp xe đi làm là bị tràn sang ngăn cơm, nát cơm, hỏng cả thức ăn.

yentrandnu
02-12-2014, 02:43 PM
em thì thấy dùng hộp cơm cắm điện Komasu là tốt nhất trên thị trường hiện nay . Hộp bằng nhựa nhưng không bị mùi , và có chứng nhận của bộ ý tế nên ko ảnh hưởng đến sức khỏe. Nếu xét về hộp cơm cắm điện Komasu vẫn là ứng viên hàng đầu

Nadeptrai2920
02-12-2014, 03:10 PM
Mua hộp inox chị ơi, đựng cơm lâu bị thiu mà giã nóng cũng tốt nữa

mẹ PoCa
02-21-2014, 01:48 AM
Mình dùng hộp cơm giữ nhiệt trino. Thấy cũng đc. So với cơm của e cùng cty dùng hộp cắm điện thì cơm nóng ngang nhau. Mà lại ko phải cắm điện j cả. Dùng hộp cơm cắm điện bất tiện lắm, quên ko cắm điện thì phải ăn nguội. Mà hộp của mình mang canh đi thoải mái. Nhưng chắc chỉ hợp với những người ăn ít thui. Hihi

thinhthikhuyen
02-21-2014, 09:21 AM
e đang dùng komasu từ T4/2012 đây, ngày nào cũng mang, giờ gần dc 2 năm nhưng độ nóng ko còn như xưa nữa rồi, chỉ ấm ấm thôi

linhnga112
02-21-2014, 09:32 AM
dùng hộp cơm cắm điện mang đi rất bất tiện, dùng một thời gian là cắm lại ko nóng nữa. công ty của mình mới đầu ai cũng có một hộp cơm cắm điện nhưng sau rùi ko còn ai dùng nữa. Bây h mấy chị em trong cty mình lại chuyển sang mua 1 bếp hồng ngoại và 1 cái chảo chống dính có vung. cơm thì ăn nguội nhưng đồ ăn xào nấu lại nóng ăn rất ngon và tiện lợi. các mẹ cũng thử làm như mấy chị em trong cty của mình xem

Thanhte
02-21-2014, 09:34 AM
Mình cũng vote cho hộp cơm Komasu, mình dùng đc 2 năm rồi mà vẫn ok lắm

Me DIỆP ANH
02-21-2014, 09:37 AM
dùng hộp cơm cắm điện mang đi rất bất tiện, dùng một thời gian là cắm lại ko nóng nữa. công ty của mình mới đầu ai cũng có một hộp cơm cắm điện nhưng sau rùi ko còn ai dùng nữa. Bây h mấy chị em trong cty mình lại chuyển sang mua 1 bếp hồng ngoại và 1 cái chảo chống dính có vung. cơm thì ăn nguội nhưng đồ ăn xào nấu lại nóng ăn rất ngon và tiện lợi. các mẹ cũng thử làm như mấy chị em trong cty của mình xem

chị em nên sắm thêm cái nồi Cao tần hay đơn giản cái LÒ VI SÓNG thì có cơm nóng hổi ăn hàng ngày !

viethuong1989
02-21-2014, 09:42 AM
chỗ em sếp cho nấu nướng ở cty nên vấn đề ăn uống cũng đc ăn đồ nóng
Quan trọng là thức ăn mặn mình mang đi, hấp lại cũng ổn mà

susukt
02-21-2014, 09:58 AM
Mình dùng komasu.Giá hơi cao nhưng mình dùng lâu dài nên cho đảm bảo.Mình mua hơn 2 năm rồi mà dùng vẫn rất tốt.

PhươngLAn82
02-21-2014, 10:30 AM
mua loại có nhiều tầng mà nhỏ gọn ý mẹ nó ạ có đầy ngoài c ủa hàng ý mà thường thì có 3 tâng để cơm để rau và để thức ăn

me-cubi
02-21-2014, 10:37 AM
cơ quan mình mọi người toàn mang cơm hộp đi thôi, mình cũng vậy.Ngon - bổ mà lại rẻ nữa, bạn cứ mua cái hộp cơm tầm trên 300k là OK.

CLinhT
02-21-2014, 10:50 AM
Sắp tới mình cũng phải sắm 1 cái để mang cơm đi làm, đọc hết cả mấy trang comment rồi mà vẫn chưa quyết được là mua loại nào, trên thị trường thì lại có rất nhiều loại. Haizza, nếu cơ quan mình cũng cho đun nấu 1 chút thì có phải tốt không???

meruby862011
02-25-2014, 03:29 PM
Ôi em đọc 1 lượt hết cmt của các mẹ. Vì đang băn khoăn ko biết dùng magic hay komasu. Nhưng hầu như các mẹ đều dùng loại komasu. Học hỏi được chút ít kinh nghiệm. Em về nịnh xã mua cho 1 cái vậy.Ăn cơm hàng cháo chợ chán quá rồi ạ

nga93
09-23-2014, 11:52 AM
em cũng đang có ý định mua komasu,mà hok biết dùng cso oke không,e đi làm 5 tháng rùi,ăn cơm ngoài thấy ngán quá ah,e ở hcm,các mẹ có biết chổ nào chính hảng ko ạ?e lên google thì thấy có chổ 445k,.450k,mà 360k cũng có,đang tính mua trong tuần này,mẹ nào biết cho e ý kiến nhé

ntchi
09-23-2014, 01:39 PM
mn ơi mn tham khảo hộp cơm nhà mình đi, giá rẻ nhất thị trường, hàng đảm bảo lắm. , inox lên rất đảm bảo vệ sinh an toàn nhé

I_Love_honey
09-23-2014, 01:59 PM
mình đang dùng hộp cơm của komasxu, cũng được gần 2 năm rùi.

huongnguyen0807
09-23-2014, 03:48 PM
em thấy mình manng cơm đi, để ăn uống đảm bảo, chị mua loại chất lượng chút, cho yên tâm, chứ chị bạn em mới mua hộp cơm hơn 2 trăm rùi về lại chẳng dùng được

daobong
09-23-2014, 04:54 PM
Tớ dùng magic đc gần 2 năm rồi nhưng đang tính chuyển sang komasu cho dễ rửa, mình rửa kỹ lắm mà các cái góc nhỏ qua, chỉ xịt nc vào đc thôi, mà dạo này bị chảy canh ra ngoài nên chắc vài hôm nữa sẽ đi mua komasu, vs lại có thêm túi đựng cũng tiện

toanbk
09-23-2014, 05:28 PM
cty em làm với Nhật nên mọi người toàn dùng hàng kiểu này ạ:
http://i1240.photobucket.com/albums/gg489/japanshop259/hopcomzojirushi.jpg
cơm canh đến trưa vẫn bốc hơi luôn, cực kì an toàn, mỗi tội giá hơi chát, tầm >500k, mua tại VN thì phải 7-800k

tamphaithien
09-23-2014, 08:27 PM
nếu có lò vi sóng thì hộp Lock&Lock là chuẩn nhất, nếu không thì hộp cắm điện. Chịu khó dùng hộp nhựa thôi cho nhẹ, dễ mang. Mà giờ em thấy có nhiều set hộp ngộ lắm, đủ các ngăn mà còn có cả chỗ để thìa đũa luôn cơ.

Mẹ Dale
09-23-2014, 08:29 PM
Dùng hộp Komatsu là chuẩn mẹ nó ạ

haanh130284
09-29-2014, 01:45 AM
m thì mua hộp zebra của Thái Lan.

Lợn bay
09-29-2014, 08:42 AM
Hiện emđang dùng hộp komasxu được gần 2 năm rùi ạ :)

Mèo gai
09-29-2014, 10:27 AM
Em vẫn dùng hộp Komatsu, bền, tốt, dễ dùng

thinhthikhuyen
09-29-2014, 10:40 AM
Em vẫn dùng hộp Komatsu, bền, tốt, dễ dùng

nửa năm nay e chuyển sang Lock & Lock, ko chơi Komastu nữa

Me_VuMinh
09-29-2014, 01:02 PM
L&L dạo này mình dùng thấy cũng lởm lắm, dùng một thời gian là bề mặt đã bị sùi, mất thẩm mỹ

713xxx
09-29-2014, 01:32 PM
Tính em hay quên nên dùng hộp cơm giữ nhiệt Themor của Nhật . Được cái tiện, giữ nhiệt được 8 tiếng. Nhưng vẫn bị sánh canh. Ko kín như hộp L&L

gmt210
09-29-2014, 02:04 PM
Nếu có lò vi sóng thì dùng cái bộ hộp của LnL ý. Có cả cái túi đựng ngoài, 3 hộp, cả thìa đũa rất tiện. Còn không có lò vi sóng thì komasu là hợp lý.

lam_tamnhu
09-29-2014, 03:45 PM
minh thấy laọi hôp cơm cắm điên hàn quốc tốt và tiên lắm cm ạ

effoc
09-29-2014, 04:11 PM
Hàng của block and block không biết tốt không nhỉ? mình đang sử dụng ca uống nước thấy cũng tốt đó

Siêuthị trực tuyến MaxBuy
09-29-2014, 04:20 PM
nếu có lò vi sóng thì hộp Lock&Lock là chuẩn nhất, nếu không thì hộp cắm điện. Chịu khó dùng hộp nhựa thôi cho nhẹ, dễ mang. Mà giờ em thấy có nhiều set hộp ngộ lắm, đủ các ngăn mà còn có cả chỗ để thìa đũa luôn cơ.

mình cũng hay dùng đồ nhựa của Lock&Lock, ngoài thị trường nhiều loại làm nhái cuả hãng này lắm, mn khi mua chú ý nếu hàng thật thì nắp đậy được làm chắc chắn, có thêm các chốt ở cả 4 bên hộp

Miss Tran
09-29-2014, 07:41 PM

bumbum1612
09-29-2014, 09:43 PM
may mà cty m hỗ trợ bữa trưa .

phamthiduyen2106
09-29-2014, 10:06 PM
mình mua hộp cơm komasu loại tốt giá 390k, có cắm nóng, mà đảm bảo hơn, trên thị trường giờ có nhiều loại chỉ 150k cũng có cắm nóng đấy các mẹ ạ

chimdi
09-30-2014, 12:11 AM
chỗ ,em làm có lò vi sóng nen toàn mua mấy laọi đựng cơm xong lên công ty hâm lại cho nóng thôi ạ

Toronto Thương Nhớ
09-30-2014, 12:14 AM
Hộp nhựa hay hộp thủy tinh thì mình vẫn chỉ tin tưởng của Lock&Lock, mấy hãng khác tuy rẻ nhưng chất lượng trôi nổi lắm

trang1912
11-06-2014, 04:20 PM
Hộp cơm Magic hình như còn có loại lõi Inox tháo rời, mình định mua Komatsu nhưng thấy nói ngăn đựng canh dễ tràn nhỉ

nguyenthu0209
11-06-2014, 04:38 PM
em cũng mua hộp cơm cắm điện rồi ạ, nhưng sử dụng được 3 tháng hỏng mất tiêu, h đang phải ăn cơm nguội đây ạ :D

thinhthikhuyen
11-06-2014, 04:51 PM
dùng komassu thì tầm 400k, còn magic khoảng 150k, cá nhân e thấy loại nào cũng dc, nhưng e chán cắm nóng nên đựng bằng lock& lock, nên komassu đang cất trong túi

Senapm
11-07-2014, 11:20 AM
Em dùng hộp cơm Komasu đc gần 2 năm rồi, cũng nóng các mẹ ạ. Muốn khay đựng canh không tràn thì các mẹ đừng cho vào đầy khay và khi mang hộp cơm cố gắng để hộp không bị nghiêng thì sẽ đỡ tràn nước canh vào khay cơm. Hộp cơm của em dùng lâu rồi nên đang tính mua hộp cơm cắm điện có khay bên trong là inox chứ không phải nhựa như Komatsu. Mẹ nào đã dùng hộp cơm loại này chưa ạ?

bixa1.0
11-07-2014, 11:24 AM
Mình thì mua hộp cơm của Zojirushi, giữ nhiệt tốt lắm, order của Nhật nhé.

ntchi
11-08-2014, 04:30 PM
Em dùng hộp cơm Komasu đc gần 2 năm rồi, cũng nóng các mẹ ạ. Muốn khay đựng canh không tràn thì các mẹ đừng cho vào đầy khay và khi mang hộp cơm cố gắng để hộp không bị nghiêng thì sẽ đỡ tràn nước canh vào khay cơm. Hộp cơm của em dùng lâu rồi nên đang tính mua hộp cơm cắm điện có khay bên trong là inox chứ không phải nhựa như Komatsu. Mẹ nào đã dùng hộp cơm loại này chưa ạ?

mn có thể tham khảo hộp cơm nhà mình nhé, khay inox tháo rời, tiện dụng và đảm bảo an toàn sk, thời gian sd cũng kéo dài hơn. canh có thể đựng đầy và ko lo bị đổ canh hay thức ăn đâu.

mimishop90
11-08-2014, 04:43 PM
e thì đang dùng hộp komasu ạ, ngăn canh đựng đầy đi đường dễ bị tràn ra, mọi người lấy cái màng bọc thực phẩm í, bọc ngăn canh lại rồi hãy cho vào hộp cơm nhé, k lo bị tràn. Hoặc ngăn canh mn đựng nửa hộp thôi, sẽ k bị tràn đâu :). Hộp magic thì nhanh hỏng lắm, dùng được vài tháng là chức năng hâm nóng k được tốt nữa