PDA

View Full Version : Uống Procare hay Elevit?

Moon & Susu
06-15-2009, 03:55 PM
Các mẹ ơi, mình đang băn khoăn ko biết nên chọn Procare hay Elevit để uống trc khi mang thai? Elevit có bán ở các hiệu thuốc bt ko? Vì mình nghe nói hình như Elevit chỉ có ở Úc. hic! mà uống trc khi có bầu 1 tháng là đủ các mẹ nhỉ, hay fải sớm hơn ??

Micky
06-15-2009, 04:06 PM
Procare là thuốc tổng hợp, bao gồm cả sắt, canxin và các loại vitamin, mình được bác sỹ kê uống Procare khi thai đc 17 tuần, mình nghĩ là ko nên uống canxi sớm, vì uống sớm cũng ko tốt, mà trong Procare có canxi (chiếm khoảng 40% gì đấy, mình ko nhớ rõ) nên bạn cân nhắc kỹ nhé.

Moon & Susu
06-15-2009, 04:52 PM
Cảm ơn bạnnhé! Mình cũng hoang mang quá. Nhg dù sao cũng fải uống thuốc j đó trc chứ? Nếu ko uống Procare thì uống gì thì tốt hả bạn? Hay Axit folic? Mình chưa có kinh nghiệm j. Giúp mình với!

DaLi
06-15-2009, 05:02 PM
Từ khi chưa có baby phụ nữ đã nên uống viên sắt. Khi biết mình có baby thì đầu tiên là uống viên sắt chị ah, procare uống sau cũng được mà.

feelingyes
06-17-2009, 11:32 PM
Các mẹ ơi, mình đang băn khoăn ko biết nên chọn Procare hay Elevit để uống trc khi mang thai? Elevit có bán ở các hiệu thuốc bt ko? Vì mình nghe nói hình như Elevit chỉ có ở Úc. hic! mà uống trc khi có bầu 1 tháng là đủ các mẹ nhỉ, hay fải sớm hơn ??

1. Elevit: Đây là vitamin dành cho các bà mẹ chuẩn bị mang thai và bà bầu rất nổi tiếng của Úc, có hàm lượng acid folic và iron cao. Hộp 100 viên

- Benefits:
Before Pregnancy
It's best to take Elevit at least one month prior to conception, although it has benefits throughout the nine months of pregnancy and right through to breast feeding.
During Pregnancy
If you're pregnant, Elevit can help! The unique formulation of Elevit contains 800mcg of folic acid, ten other vitamins and seven trace elements, including iron. This can help prevent fatigue and iron deficiency (all too common when you're pregnant).
After Pregnancy
After a baby is born it also makes sense to take Elevit. You may have lost a lot of iron during the birth process and it's important for your health to have adequate nutrition levels after pregnancy. If you're breast feeding, you're also likely to feel like a machine! On average a woman breast feeding will be making 850mL of milk a day! That means you'll need extra calcium to cope with the demand.
Clinically Tested
Many multivitamin pregnancy supplements make claims but Elevit is the only supplement that is based on a formulation clinically proven to reduce the risk of neural tube defects like spina bifida by 92%.1-3 The clinical study to test the effectiveness of Elevit involved over 5,000 women. Elevit works!
Do not take Elevit if you have:
• Very high levels of vitamin D in your blood.
• High levels of calcium in your blood or urine.
• A kidney disease
• Been told you have a problem with your body's physical and chemical processes.
• Been told you have problems storing iron.

Nói chung Elevit dùng rất tốt cho các thời kỳ

1. Trước khi mang bầu một tháng
Phụ nữ nên uống Elevit trước ít nhất một tháng trước khi có ý định (mang thai) có em bé
2. Trong thời kỳ mang bầu
Với công thức đặc biệt của Elevit thành phần 800mcg of folic acid, 10 loại vitamin bổ dưỡng khác....và có cả chất sắt.

3. Sau khi sinh em bé
Sau khi sinh em bé, cơ thể người mẹ mất rất nhiều chất sắt .Elevit giúp cho cơ thể chống lại sự mệt mỏi và thiếu sắt mà thành phần này rất quan trọng và phải ở một mức nhất định để cung cấp đủ dinh dưỡng cho bà mẹ sau khi sinh
Nguồn
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=41809

Moon & Susu
06-18-2009, 01:59 PM
Cảm ơn bạn! Nhg Elevit có khó kiếm ko? mình có thể mua đc nơi nào ỏ HN ?

feelingyes
06-19-2009, 09:04 AM
Cảm ơn bạn! Nhg Elevit có khó kiếm ko? mình có thể mua đc nơi nào ỏ HN ?

Theo mình được biết Eletvit bán tại Úc mình có thể nhờ người quen chuyển về. Còn Procare thì có bán ở VN

agi2004
06-19-2009, 11:34 AM
Mình thấy mọi người uống Procare nhiều lắm, nhưng hiện giờ mình đang uống vitamin tổng hợp của canada ( người thân gửi về)

Moon & Susu
06-19-2009, 12:11 PM
À các mẹ cho e hỏi là e uống Procare và B9 Axit folic cùng lúc có đc ko? Có bị ảnh hưởng và giảm hiệu quả j ko? Và e uống trc 1 tháng đc ko hay fải sớm hơn các mẹ nhỉ? Giúp e đi các mẹ ơi! hihi

DiệpNhi
06-20-2009, 07:32 PM
Theo mình biết thì trước lúc mang bầu bạn chi cần bổ sung axitfolic là đcj rùi. Còn khi có bầu rùi bạn uống viên bổ tổng hợp là tốt nhất. Procare cũng rất tốt. Hoặc bạn có thể uống viên Prenacy Plus của Anh rất tốt! Mình cũng đang uống nó mà!

ongvang2012
05-21-2012, 12:00 PM
Các chị cho em hỏi một chút về thuốc elevit với nhé. chả là em có bà chị ở Úc mới về mang cho một hộp Elevit(loại 30 viên), em uống từ tháng trước vì dự định tháng này sinh em bé. Đọc thành phần của Elevit thì em thấy có nhiều chất giống procare và thành phần vitamin nhóm B rất nhiều nên em uống trong bữa ăn để dễ hấp thụ. Em đã uống hết 29 viên rồi và chỉ còn 1 viên duy nhất vào sáng ngày mai thôi. Các chị cho em hỏi là Elevit uống trong bữa ăn có tốt không ah?

chuot2duoi
05-21-2012, 08:04 PM
minh dang uong elevit, bsi bao tot lam, ban nao can mua thi goi vao so nay 0947 40 46 46 hoi xem

chuot2duoi
05-21-2012, 08:05 PM
Các chị cho em hỏi một chút về thuốc elevit với nhé. chả là em có bà chị ở Úc mới về mang cho một hộp Elevit(loại 30 viên), em uống từ tháng trước vì dự định tháng này sinh em bé. Đọc thành phần của Elevit thì em thấy có nhiều chất giống procare và thành phần vitamin nhóm B rất nhiều nên em uống trong bữa ăn để dễ hấp thụ. Em đã uống hết 29 viên rồi và chỉ còn 1 viên duy nhất vào sáng ngày mai thôi. Các chị cho em hỏi là Elevit uống trong bữa ăn có tốt không ah?

minh di kham bsi lan thi bao uong sau bua sang