PDA

View Full Version : Cần giúp: Có nên phun lông mày không các mẹ ơi!!!

Pages : [1] 2

yesterday
06-17-2009, 04:42 PM
Các mẹ ơi! Có mẹ nào đi phun lông mày chưa, chỉ cho em ít kinh nghiệm với. Em đang định đi phun vì lông mày của em hơi nhạt, ngày nào đi làm cũng phải kẻ, vẽ mất thời gian lém. Phun ở đâu đẹp và có nên không? Help me..:rolleyes:

Hanhbee
06-18-2009, 10:39 AM
Nếu lông mày nhạt thì nên phun đi mẹ nó ah, lên màu rất tự nhiên và đẹp. Bạn mình rất nhiều người đi phun rồi. Bạn xem chỗ nào gần nhà bạn và có uy tín chút thì làm thôi, nó cũng đơn giản nên có khá chỗ có thể phun đẹp.
Chúc mẹ nó sớm có cặp lông mày đẹp!

khanhankt
06-18-2009, 10:46 AM
Lông mày mà nhạt quá thì nên đi phun đi mẹ nó ơi
phun lên sẽ rất đẹp và khuôn mặt sẽ đẹp lên rất nhiều đấy
Mẹ nên đến thẩm mỹ viện Xuân Hương trên phố Khâm Thiên
Đầu tư 1 lần nhưng rất hiệu quả đấy

Sơn Nam
06-18-2009, 11:06 AM
Mình thì chả bao giờ phun gì cả. Khuôn mặt không có vết dấu của việc Thẩm mỹ này. Mình thấy nó tự nhiên hơn. Nếu lông mày của bạn hơi nhạt và có đường nét thì bạn nên dùng chì nâu kẻ sẽ tự nhiên và chắc chắn là đẹp hơn phun, xăm. Thường thi khuôn mặt sẽ già đi khi lông mày bị phun xăm. Chả mất quá 1p30 giây đâu bạn. Mà kẻ được theo cách mình muốn.
Theo mình, không nên đi phun.

yesterday
06-18-2009, 05:02 PM
Cám ơn những chia sẻ của các mẹ nhiều nhé! Lông mày của mình hơi nhạt màu nhưng lại có đường nét rất ok. Chỉ mất công vẽ lại tí thui, nhưng nhiều lúc vội lại thấy phiền. He..he. Mình cũng phân vân mãi đó. :):):)

ttkh
06-18-2009, 08:57 PM
Cám ơn những chia sẻ của các mẹ nhiều nhé! Lông mày của mình hơi nhạt màu nhưng lại có đường nét rất ok. Chỉ mất công vẽ lại tí thui, nhưng nhiều lúc vội lại thấy phiền. He..he. Mình cũng phân vân mãi đó. :):):)

a xã và con gái bảo mẹ không nên phun lông mày vì sẽ làm mình già đi đấy

Hanhbee
06-19-2009, 12:46 PM

Hồi trước mình cũng có quan điểm giống bố và con gái mẹ này. Nhưng giờ thì quan điểm đó thay đổi nhé. Ngày xưa (eo) người ta phun, xăm dùng màu đậm lắm nên mới thế, làm cho cặp chân mày sắc lẻm, đậm y như 2 con sâu róm vắt vẻo lên mặt :confused:
Mình đã gặp mấy đứa bạn mình đi phun sau này rồi, trước khi phun người ta vẽ lên cho mình xem, nếu thấy OK về hình dáng thì mới tiến hành phun. Giờ người ta không phun đen xì nữa mà thường là nâu đen, nhạt và tự nhiên, đường nét thì chuẩn hơn mình vẽ hàng ngày là cái chắc. Chuyên gia mà lị, với mình cũng hài lòng vì đã được vẽ mẫu xem xét cẩn thận rồi.
Sau khi phun nó sẽ đậm, tầm 2-3 ngày gì đó quên rùi thì bóc lớp ngoài ra được lớp trong rất tự nhiên, làm cho khuôn mặt mình nét hẳn! Eo mình giống PR cho tụi thẩm mỹ viện quá!
Tốt nhất là bạn nên chọn ngày thứ Năm hoặc Sáu để phun, Thứ Hai đi làm là OK. Mà nó nhạt dần theo thời gian nha, nên thích thì lại phun tiếp, không thì thôi. Mình thì ủng hộ phun mày nhưng lại không ủng hộ phun môi thôi.

AVON Cosmestics
06-19-2009, 12:53 PM
trước mình cũng thấy cứ phải kẻ lông mày thật là phiền toái và cũng có ý định đi phun nhưng hỏi ax thi bảo ko thích cái gì ko tự nhiên (đó là 1 lý do) hai là dạo này thấy có xu hướng trang điểm mới lông mày chỉ cần có nét nhưng nhạt mắt đậm chút rất trẻ thế là mình thấy cứ cắt tỉa gọn gàng và nếu cần vẽ thêm cái đuôi 1 chút là thấy ok rồi ko cần đi phun xăm nữa (thú thật mình cũng sợ đau và sợ các bệnh truyền nhiễm qua đường máu nên vẫn ngại)
Cũng tùy quan điểm thôi, cũng có người phun đẹp người không. Mọi ý kiến chỉ là tham khảo mà phải ko bạn???

Linh coi
06-19-2009, 01:04 PM
MÌnh cũng thấy để lông mày tự nhiên là đẹp nhất, nếu nhạt thì mua bột sáp lấy chổi vẽ thêm tý đuôi nhìn rất tự nhiên mà đẹp nữa. Phun phiếc vào vừa đau lại nhìn già hơn tuổi. Đấy là quan điểm của mình thôi.

Saobăng
06-19-2009, 02:32 PM
Nếu bạn chưa phun lần nào, thì tốt nhất là bạn nên thêu đi, trông tự nhiên hơn, nhìn ko sắc sảo đâu

yesterday
06-19-2009, 06:18 PM

Oh, sao nghe giọng văn này cứ thấy quen quen ý nhỉ! He..he..:):):)

pateso
06-19-2009, 08:10 PM
Mình cũng bi lông mày nhạt và thưa mà vẽ thì cũng mất tgian, xuống bể bơi hay đi biển thì ko còn giũ dc như lúc đầu. Mình cũng vua đi phun hồi tháng 5. Mình thấy rất ổn , màu tự nhiên, trông khuôn mặt cũng nét hơn. Mỗi người một kim phun mới nên ko sợ lây nhiễm gì cả. Tuy nhiên nếu của bạn ko thưa mà chỉ hơi nhat thì cũng ko nhất thiết phải fun đâu. Tự nhiên bao giờ cũng đẹp mà. Đưng lăn tăn nữa nêu ox vẫn thích thì yên tâm đi.:)

sunny8282
07-03-2009, 06:06 PM
mình fun rùi,hihi..ở tmv Hoài Anh,thấy tự nhiên lắm,vì chân mày mình đậm nhưng lại k đều và k có đuôi.fun hơn 5 năm mà thấy màu k xuống lắm,thích đậm thì vẽ thêm 1 tí.Giờ tự tin rùi chứ hồi đó ghét cái chân mày lắm cơ!

tqmt0106
07-04-2009, 10:52 AM
Đúng đấy đi thêu cũng đẹp lắm! Ở trong phòng cùng làm với mình có đứa cũng đi thêu lông mày đấy, làm cả mắt 1 mí thành 2 mí nữa, trông đẹp hẳn lên đấy, đỡ tốn công ngày nào cũng phải vẽ!

pinkyscorpio
07-08-2009, 04:24 PM
Thêu đi chị ạ. Ko làm mình già đi đâu, lại làm cho khuôn mặt mình nét hơn.Thêu là cách người thẩm mỹ viên vẽ cho thêm cho mình những đường trông giống như lông mày nên nơi nào làm đẹp thì người khác nhìn ko nhận ra đâu, cứ nghĩ là lông mày mình có khuôn nét sẵn.
Chị nào ngại đụng chạm vào thì mua bộ khung kẻ lông mày. 1 bộ có 3 khung là 3 kiểu dáng. Khi dùng chỉ việc đặt lên trên lông mày và tô theo, ko mất thời gian như tự kẻ.

Mẹ Bc
07-08-2009, 09:20 PM
Cac mẹ ơi theo tôi phun lông mày cũng đẹp đây tôi cũng đã làm ở Xuân Hương , Khâm Thiên đấy :p

ttkh
07-08-2009, 10:47 PM
Oh, sao nghe giọng văn này cứ thấy quen quen ý nhỉ! He..he..:):):)

Có phải anh xã của đằng ý cũng nói như thế không?
Hay đằng ý có quen ví mình . he ehe , nếu gặp người quen thì mừng chít đi được:)

yesterday
07-09-2009, 03:02 PM
Thêu đi chị ạ. Ko làm mình già đi đâu, lại làm cho khuôn mặt mình nét hơn.Thêu là cách người thẩm mỹ viên vẽ cho thêm cho mình những đường trông giống như lông mày nên nơi nào làm đẹp thì người khác nhìn ko nhận ra đâu, cứ nghĩ là lông mày mình có khuôn nét sẵn.
Chị nào ngại đụng chạm vào thì mua bộ khung kẻ lông mày. 1 bộ có 3 khung là 3 kiểu dáng. Khi dùng chỉ việc đặt lên trên lông mày và tô theo, ko mất thời gian như tự kẻ.

Oh, có cả khung này hả mẹ nó. Thế mẹ cháu có biết khung bán ở đâu không? Thanks!!!:)

pinkyscorpio
07-09-2009, 04:26 PM
Oh, có cả khung này hả mẹ nó. Thế mẹ cháu có biết khung bán ở đâu không? Thanks!!!:)

Đây chị ạ.
http://www.shopnhat.com.vn/?Module=5&products_id=1070
Giá cũng hạt dẻ mà lại tiện.
Cửa hàng ở 200 bao nhiêu Kim Mã ý.

Me Miu Kute
07-24-2009, 02:20 PM
Mình sợ đau nên bỏ phiếu cho phái "khong làm gì cả".

Chúc bạn nhanh có QĐ sáng suốt!

sunny8282
07-25-2009, 10:50 AM
Mình sợ đau nên bỏ phiếu cho phái "khong làm gì cả".

Chúc bạn nhanh có QĐ sáng suốt!

nếu lông mày nhìn đã được được thì mình cũng vote cho việc"k làm gì cả" vì lông mày tự nhiên nhìn đẹp hơn nhiều.và cũng "gợi cảm" nữa:D

Somihanghieu
08-01-2009, 12:22 AM
Mình trước đây cũng ngại làm mấy vụ này vì sợ đau, sợ lỡ bị hỏng...Nhưng nghe cô bạn tán tỉnh, mình đành liều đi thêu. Thêu xong chân mày mình rất tự nhiên, hiền chứ k già 1 tí nào. Trước khi thêu người ta sẽ vẽ cho bạn 1 mẫu để bạn xem có hợp với khuôn mặt mình k. Sau đó họ mới tiêm thuôc tê vào. Khi làm thì k dau tí nào vì đã có thuốc tê rồi. Giờ mình thấy nhàn đi nhiều. Mình đinh đi phun môi, nhưng chưa có time. Đang tính dạo này đi đâu cũng phải xài khẩu trang, định làm luôn cả thể. Hi hi hi

Bim Coi cua me
08-01-2009, 09:55 PM
Mình cũng muốn đi thêu hoặc phun lông mày, vì lông mày của mình ngắn ngủn. Mà lại muốn săm môi nữa. Chỉ sợ màu nó không thật thì chít. Dì mình đi săm môi về sưng gần bằng quả chuối. Híc, vừa muốn lại vừa sợ! Mình lại không biết ở đâu làm đảm bảo nữa,các mẹ chỉ cho mình với?

ninhchi
08-02-2009, 03:29 PM
Mình cũng đồng tình với mẹ Saobăng đấy, lông mày của mình cũng rất rất ít cách đây một năm mình thêu trên tham my viện Hoài Anh ấy, mà bây giờ vẫn đẹp chưa phải đi làm lại. vừ đẹp mà lại vừa tự nhiên, thoáng nhin không ai biết là mình đi thêu đâu. nếu có mẹ nào có ý định làm thì mình cũng khuyên là nên đi thêu các mẹ ạ.

bongxinh0105
08-02-2009, 03:43 PM
Lông mày của mình thì đẹp, nhưng mà lông mi thì nhạt quá, mình cũng muốn phun thử xem thế nào, nhưng không biết địa chỉ nào làm ok. Mẹ nào đã từng phun môi rồi share cho mình cái địa chỉ với, mà phun môi có bền không các mẹ nhỉ?

mekhanhchip
08-02-2009, 03:48 PM
Bác nào từng phun thêu ở TMV Hoài Anh có em xin số đt với ạ, e nghe nói ở đó thì phải đăng ký trước 1 hoặc 2 ngày đúng ko ạ, giá khoảng bao nhiêu ạ, rất mong các chị tư vấn giúp em. TKS các chị.

Girlvip Fashion
08-02-2009, 03:56 PM
Lông mày của mình thì đẹp, nhưng mà lông mi thì nhạt quá, mình cũng muốn phun thử xem thế nào, nhưng không biết địa chỉ nào làm ok. Mẹ nào đã từng phun môi rồi share cho mình cái địa chỉ với, mà phun môi có bền không các mẹ nhỉ?

bạn có lông mày đẹp, thế là quá ổn rồi. mi thì theo mình là ko nên vì thấy ai làm mi cũng già, môi thì càng ko nên vì làm môi thì suốt ngày bạn chỉ diện mỗi 1 màu son, 10 người làm môi, dù làm ở chỗ nổi tiếng, mình nhìn may ra 1 người trông tạm được

sunny8282
08-03-2009, 10:52 AM
Bác nào từng phun thêu ở TMV Hoài Anh có em xin số đt với ạ, e nghe nói ở đó thì phải đăng ký trước 1 hoặc 2 ngày đúng ko ạ, giá khoảng bao nhiêu ạ, rất mong các chị tư vấn giúp em. TKS các chị.
mẹ nó ở Hn hay SG?mình làm ở Hoài Anh SG khi đến cứ đến và làm ngay k cần phải đặt trước đâu,đặt trước thì mình nghĩ là nếu cần yêu cầu tên thợ làm cho mình thôi.

sunny8282
08-03-2009, 10:54 AM
Mình cũng muốn đi thêu hoặc phun lông mày, vì lông mày của mình ngắn ngủn. Mà lại muốn săm môi nữa. Chỉ sợ màu nó không thật thì chít. Dì mình đi săm môi về sưng gần bằng quả chuối. Híc, vừa muốn lại vừa sợ! Mình lại không biết ở đâu làm đảm bảo nữa,các mẹ chỉ cho mình với?

bạn í ơi lông mày thì ok nhưng thật tình khuyên đừng nên fun môi bạn ah,mình thấy nhìu ng làm rồi,lúc đầu thì đẹp thật đấy nhưng chừng 1,2 năm là da môi hư hết,giống như là da chết vậy,nên k đẹp đâu,tốt nhất là cứ trung thành với son môi bạn ah.

metomvajerry
08-03-2009, 11:00 AM
Đi điêu khắc lông mày ở Thu Lâm - Đường Thành ấy bạn ạ. Lần trước có chị bên tớ tấp tểnh đi định điêu khắc lông mày qua đó đến 3 lần liền xem. Chị ấy cũng rất thích, nhìn các em nhân viên ở đó lông mày điêu khắc tự nhiên lắm, đẹp . Nhưng chị ý không làm được vì xã tính hay ghen.

WildMoon
08-03-2009, 11:36 AM
Mình vote cho cái đẹp tự nhiên
Vừa đỡ phải suy nghĩ nhiều, vừa thoải mái nhất
Keke

chicken1102
08-03-2009, 11:50 AM
Em cũng phun được 2 3 năm rồi màu rất tự nhiên và thấy bền lắm. Nhất là những người chưa phun lần nào càng dễ phun hơn mà đẹp hơn đỡ mất công lúc nào cũng ngồi kẻ mệt lắm. Em phun ở ngõ 103 Kim Mã nhà số 3 hết co 250k ah mà nên phun màu khói ý để được lâu mà màu không thay đổi, nếu phun màu đên sau này bạc màu sẽ thành màu xanh còn nếu phun màu nâu sẽ thành màu đỏ nhìn ghê lắm. Nên đi phun chị à! :)

bubuchacha
08-03-2009, 02:04 PM
Các mẹ ơi! Có mẹ nào đi phun lông mày chưa, chỉ cho em ít kinh nghiệm với. Em đang định đi phun vì lông mày của em hơi nhạt, ngày nào đi làm cũng phải kẻ, vẽ mất thời gian lém. Phun ở đâu đẹp và có nên không? Help me..:rolleyes:

Nếu bạn lông mày đẹp nhưng chỉ hơi nhạt, thì mình thấy bạn nên chịu khó vẽ, còn phun thì công nhận ko mất thời gian, nhưng chỉ được khoảng 2 năm là bạn phải phun lại

ninhchi
08-03-2009, 09:27 PM
bác nào từng phun thêu ở tmv hoài anh có em xin số đt với ạ, e nghe nói ở đó thì phải đăng ký trước 1 hoặc 2 ngày đúng ko ạ, giá khoảng bao nhiêu ạ, rất mong các chị tư vấn giúp em. Tks các chị.
mình đã từng làm ở tmv hoài anh rui nhung lau quá rồi không nho so dt nua, bạn tim kiem tren mạng đi, cách đây 1 năm mình thêu lông may thì giá là 500.000 bạn à. Lông may của mình đẹp lám, đặc biệt là rất tự nhiên đến bây giờ vẫn còn đẹp bạn a.

Sơn Nam
08-27-2009, 04:00 PM
Mình vote cho cái đẹp tự nhiên
Vừa đỡ phải suy nghĩ nhiều, vừa thoải mái nhất
Keke
Đồng quan điểm với mẹ nó nhá! Khuôn mặt tự nhiên thì trông đỡ già hơn. Mình chỉ thèm được làn da mịn màng thoai!

Mebecubi
02-19-2010, 05:48 PM
đi thêu đi mẹ nó. Chị gái em cũng đi thêu, đậm thời gian đầu nhưng sau thì ko ai nhìn bảo đi thêu cả. Nó nét như lông mày thật luôn. Nhìn đẹp lắm. Kẻ chì thì cũng hay vì không phải động kim gì cả nhưng nhiều khi vội không kịp trang điểm cũng mệt cơ.

seduce18
02-20-2010, 01:39 PM
Mình cũng thấy mọi người bảo đi thêu nhìn đẹp và tự nhiên hơn là xăm, phun.

hoanglanngoc2010
02-20-2010, 03:43 PM
phun cung dep ma,minh phun dc 3 nam nay roi tu nhien lam,nhin xa xa ko ai nghi la minh phun long may ca. Ngay trc minh gan nhu khong co lonh may, form cua long may cung xau lam,gio minh phun dep hon nhieu va lam cho khuon mat minh thoang han ra,mat minh von tron,phun long may hoi chech va cao len mot ti nen trong ko con tron nhu trc nua. Minh vui lam. Nhung cung phai tim dc dia chi tin cay de lam cac me nhe, vi day la tren bo mat cua minh day. Chuc cac me lam dep thanh cong nhe!

Mẹ Yêu Cu
02-20-2010, 03:48 PM
Bây giờ không mấy ai phun cả toàn thêu thôi nhưng mà tớ thấy phun hay thêu đều già lắm , tớ cứ mặt mộc cho xong

Mẹ Zinger
02-20-2010, 03:58 PM
Tớ thì vừa phun và thêu kết hợp, nói chung là nhìn ưng ý lắm. Ai cũng khen là trông tự nhiên. Ko nhìn kĩ thì cũng ko bit là mình làm lông mày đâu.

Mẹ của Ỉn
02-20-2010, 08:14 PM
Em cũng phun lông mày đây, nếu ko nói thì chẳng ai biết là mình phun. Trước khi làm cũng đắn đo, tham khảo nhiều lắm nhưng giờ thì hoàn toàn đồng tình với những mẹ có cặp lông mày ko được đẹp cho lắm và có ý định đi thêu hoặc phun. Hồi đó thấy đứa em đi thêu lông mày đẹp quá nên cũng định bon chen, nhưng đến nơi thì họ bảo phương pháp thêu sẽ đẹp nhất đối với những ai có sợi lông mày mảnh, còn lông mày em sợi cứng thì nên phun. Đành vậy, và kết quả là em tự tin hơn nhiều với cặp lông mày khá tự nhiên.

Mốt Đẹp
02-20-2010, 08:43 PM
Hồi trước mình cũng có quan điểm giống bố và con gái mẹ này. Nhưng giờ thì quan điểm đó thay đổi nhé. Ngày xưa (eo) người ta phun, xăm dùng màu đậm lắm nên mới thế, làm cho cặp chân mày sắc lẻm, đậm y như 2 con sâu róm vắt vẻo lên mặt :confused:
Mình đã gặp mấy đứa bạn mình đi phun sau này rồi, trước khi phun người ta vẽ lên cho mình xem, nếu thấy OK về hình dáng thì mới tiến hành phun. Giờ người ta không phun đen xì nữa mà thường là nâu đen, nhạt và tự nhiên, đường nét thì chuẩn hơn mình vẽ hàng ngày là cái chắc. Chuyên gia mà lị, với mình cũng hài lòng vì đã được vẽ mẫu xem xét cẩn thận rồi.
Sau khi phun nó sẽ đậm, tầm 2-3 ngày gì đó quên rùi thì bóc lớp ngoài ra được lớp trong rất tự nhiên, làm cho khuôn mặt mình nét hẳn! Eo mình giống PR cho tụi thẩm mỹ viện quá!
Tốt nhất là bạn nên chọn ngày thứ Năm hoặc Sáu để phun, Thứ Hai đi làm là OK. Mà nó nhạt dần theo thời gian nha, nên thích thì lại phun tiếp, không thì thôi. Mình thì ủng hộ phun mày nhưng lại không ủng hộ phun môi thôi.

Cho tớ cái đc tin cậy để nghiên cứu xem có đủ dũng khí tân trang không hi hi .
Xã nhà tớ toàn chê bai chuyện này , giờ nghe mọi người thấy cũng lung lay rồi

let it be
02-20-2010, 08:55 PM
em cũng phun này, nhìn tự nhiên chứ k có gì là già cả, đỡ mất công kẻ lông mày, em ngại lắm, đôi khi thấy kẻ lông mày mà k chuẩn trông còn k tự nhiên hơn là phun, hì, em phun màu nâu sậm trông tự nhiên lắm, mà phun lâu quá rồi giờ hơi nhạt chắc sắp tới phải đi phun lại thôi

Mốt Đẹp
02-20-2010, 08:57 PM
Vậy mọi người cho đc tin cậy đi , kinh nghiệm nữa , cô bạn làm hoa năm rồi cũng thêu rủ tớ đi dưng mà tớ cứ nghĩ đến Õ bảo trông như cave quá đát lại thôi , năm nay quyết liều một phen :p

Lam Anh
02-20-2010, 08:58 PM
Mình ủng hộ phương án thêu lông mày, trông rất tự nhiên, mình vừa làm hôm mồng 4 tết,hôm nay đã bong vảy hết rồi. Họ đến tận nhà làm, rất nhiệt tình và chuyên nghiệp. Chi phí hết 700k, thời gian khoảng 45 phút.

Lam Anh
02-20-2010, 09:00 PM
Số điện thoại của em thêu lông mày này: Em Linh 0916097068

Mốt Đẹp
02-20-2010, 09:12 PM
Số điện thoại của em thêu lông mày này: Em Linh 0916097068

Mẹ nó ơi có thể chụp xong pm riêng cho tớ được không ? tớ vốn cẩn thận trong mấy vụ này mẹ nó thông cảm nhé

Lam Anh
02-20-2010, 09:14 PM
hehehe, nếu muốn xem tận mắt đầu tuần rảnh thì ghé qua chỗ tớ, tớ chạy xuống cho mà ngắm. Chụp hình cũng không rõ được đâu.

Mốt Đẹp
02-20-2010, 09:16 PM
hehehe, nếu muốn xem tận mắt đầu tuần rảnh thì ghé qua chỗ tớ, tớ chạy xuống cho mà ngắm. Chụp hình cũng không rõ được đâu.

Bạn ở đâu thế ? có lẽ cũng phải mục sở thị cho chắc !! manythanks

Lam Anh
02-20-2010, 09:19 PM

Tớ ở 228 Lê Duẩn, trước khi qua gọi 0912337952 cho chắc ăn nhé!

276batrieu
02-20-2010, 09:53 PM

mẹ mod đẹp nghiên cứu kỹ đi, làm xong thấy đâu đẹp share em kinh nghiệm với nhé. Cũng muốn làm lắm nhưng thấy sợ sợ, số em đen làm j cũng hay bị hỏng nên run

Mẹ của Ỉn
02-21-2010, 12:15 PM
mẹ mod đẹp nghiên cứu kỹ đi, làm xong thấy đâu đẹp share em kinh nghiệm với nhé. Cũng muốn làm lắm nhưng thấy sợ sợ, số em đen làm j cũng hay bị hỏng nên run
Mẹ nó làm đi, ổn lắm đấy! Em khuyên mẹ nó là nên thêu, giá thêu hồi em đi phun hình như là 500k thì phải, phun là 200k. Cả em và con bé em đều làm ở TMV Hoài Anh - Chùa Láng, hôm đứa em đi làm may thế nó được chính bà Hoài Anh vẽ, pha màu và thêu cho, đẹp ơi là đẹp ý. Còn hôm em đi làm, cố tình đến từ đầu giờ sáng T2 mà chẳng gặp, đành ok cho nv làm, họ vẽ dáng lông mày cũng đẹp lắm mà.

Nhưng mẹ nó lưu ý là khi phun nhìn to vậy thôi nhưng vài ngày sau, khi nó bong vảy thì nét phun sẽ co nhỏ lại một chút đấy. Nên nếu mẹ nó ko thích lông mày mảnh thì có thể bảo họ phun chờm ra ngoài nét vẽ một chút để khi nó co lại là vừa, còn ko thì cứ để họ làm sao cho hợp với khuôn mặt mình cũng được. Họ làm nhiều nên pha màu cũng chuẩn lắm, đừng nhìn lúc mới phun xong mà sợ nhé, nhìn đậm thế thôi vài ngày sau là tự nhiên ngay. Cái quan trọng là phần tạo dáng, mẹ nó nhớ săm soi kĩ vào, vẽ mà ko ưng ý thì mình cứ yêu cầu họ xóa và vẽ lại cho đến khi hoàn toàn ưng ý mới bắt đầu phun.

Mốt Đẹp
02-22-2010, 12:08 AM
Nói thế chứ quả này tớ ngẫm nghĩ mãi mà vẫn chưa đủ dũng cảm

Mẹ của Ỉn
02-22-2010, 12:20 AM
Gớm, ngày xưa em cũng ôm ấp chả đến hàng năm mà vẫn ko dám ý, cứ lần chần ko biết bao nhiêu lần mới quyết tâm đi làm đấy ạ. Nhưng thú thực là em sợ cái tiếng xè xè chạy trên da của máy phun kinh khủng

vitcononline812
02-22-2010, 09:47 PM
e vote 1 phiếu cho TMV Hoài ANh ở Chùa Láng nhé,làm rất tự nhiên và cẩn thận.Mẹ e làm ở đó a,mẹ e vốn k có lông mày mấy mà làm về trông đẹp lắm a.6 năm r mà vẫn đẹp.

heohamzb2
02-22-2010, 09:50 PM
em thì thấy k nên phun lông mày. Thứ nhất vì nhìn nó giả tạo, k đẹp. Thứ 2 kim phun có thể dính máu người khác, dễ lấy truyền các bệnh qua đường máu

Mẹ của Ỉn
02-22-2010, 09:56 PM
em thì thấy k nên phun lông mày. Thứ nhất vì nhìn nó giả tạo, k đẹp. Thứ 2 kim phun có thể dính máu người khác, dễ lấy truyền các bệnh qua đường máu
Ôi mẹ nó ơi, mẹ nó đến các nơi uy tín thì làm gì có chuyện dùng chung kim phun, trước khi mình làm tự họ đem nguyên cả bao đựng kim đưa mình xem rồi bóc ra khử trùng trước mặt mình luôn cơ. Nếu nói giả tạo và ko đẹp thì chỉ có kiểu xăm của ngày xưa thôi, trông như 2 con sâu róm trên mặt, mực xăm thì chuyển màu nhìn kinh chết chứ phun với thêu thì tự nhiên lắm mẹ nó ạ

metramcoi
02-23-2010, 08:26 PM
tớ đã phun lông mày cách đây khoảng 6 năm, vì hồi bé ngã cầu thang nên bị rách 1 mảnh lông mày, rồi nó k thèm lọc lại:(:(:(
bây h đang tính đi phun lại or thêu , để nghe ngóng cao kiến của các mẹ rồi đầu tư !!!!

metomvajerry
02-23-2010, 09:34 PM
Tớ thấy điêu khắc lông mày đẹp đấy, trông rất tự nhiên :p

Mốt Đẹp
02-23-2010, 09:38 PM
Tớ thấy điêu khắc lông mày đẹp đấy, trông rất tự nhiên :p

Điêu khắc là công nghệ gì vậy tớ giờ mới nghe thấy ?

Lam Anh
02-23-2010, 09:42 PM
[QUOTE=heohamzb2;2022083]em thì thấy k nên phun lông mày. Thứ nhất vì nhìn nó giả tạo, k đẹp. Thứ 2 kim phun có thể dính máu người khác, dễ lấy truyền các bệnh qua đường máu[/QUOTE
Kim phun la kim moi tinh ma ban, nhu kim tiem ay ma!

bongbangBaoNgoc
02-27-2010, 04:48 PM
Xu hướng làm đẹp hiện nay là càng tự nhien càng tốt.Nên tớ nghĩ không nên đâu bạn.

nikita24480
02-28-2010, 02:20 AM
Nếu lông mày không cần phun==> đẹp tự nhiên là nhất.
Nhưng vấn đề là có những người không phun không được.
Như tớ nhá. Lông mày hầu như không có...chỉ có 1/3 đằng đầu còn 2/3 là mờ tịt và hầu như ko có. Tớ thì cũng muốn vẽ lông mày cho nó tự nhiên và cũng ngại sau này về già nhìn lông mày phun cứ dữ dữ thế nào ý. Nhưng cực kỳ éo le nhá. Thứ nhất, tớ vẽ chả đẹp, vẽ 2 bên chả bao giờ đều và chả lần nào giống lần nào. Uh nếu mà chỉ thế thôi còn đỡ. Tớ lại thuộc dạng da nhờn, vẽ xong, 1-2h sau là mồ hôi ra, rồi nó chảy tèm nhem( mặc dù mua loại ko trôi)....nhìn trông xấu kinh. Lúc mặt ko còn lông mày...VD như khi ngủ dậy, chả may quệt tay vào mất đi....mặt trông càng kinh. Thế là đành đi phun đấy..... Nói chung đỡ hẳn. Bây giờ người ta không phun cả mảng mà phun thêu trông khá đẹp. Mình nhìn thấy mấy chị phun thêu trông đẹp phết....tiếc là mình là phun cả mảng rồi....

metramcoi
02-28-2010, 01:49 PM
đúng rồi, như tớ đây, có cái sẹo trên lông mày, k phun thì nhìn k ra cái lông mày nữa, mẹ nó cho tớ xin địa chỉ chỗ phun thêu đẹp với nhá, tks

hunghieplan
02-28-2010, 03:14 PM
theo mình phun lông mày làm già mặt đi nếu bạn vẽ nhiều rồi thì nhanh thôi mà

Mẹ của Ỉn
02-28-2010, 03:24 PM
theo mình phun lông mày làm già mặt đi nếu bạn vẽ nhiều rồi thì nhanh thôi mà
Tất nhiên là nếu vẽ nhiều thì sẽ quen tay nhưng cũng nên đặt vào trường hợp một số mẹ bị mồ hôi dầu, chỉ cần đi làm đến trưa là nó trôi đi gần hết. Rồi đi đường bị dính mưa hay vô tình quẹt phải...ko phải lúc nào cũng có thể sẵn sàng vẽ lại được. Rồi buổi sáng thức dậy mà chưa kịp kẻ vẽ thì...í ẹ, và em là một trong những trường hợp như vậy. Nên phun thêu là một phương pháp cứu cánh tối ưu cho những cặp lông mày khuyếm khuyết. Riêng với bản thân em thì từ khi phun về nếu ko nói thì chẳng ai biết, mà cũng chưa ai bảo là trông em già cả...:D:D:D

276batrieu
02-28-2010, 11:49 PM
hic em lông mày rậm nhưng ko có dáng, lại lười vẽ, mỗi lần vẽ như cực hình ý. Có nên đi thêu ko nhỉ, em sắp sinh em bé, sinh em bé xong bao lâu thì thêu đc hả các chị

nikita24480
03-01-2010, 12:16 AM
Mẹ của Ỉn nói đúng lắm: Ai cũng biết là phun lông mày làm già đi và trông mặt dữ hơn. Nhưng cực chằng đã mới phải phun chứ béo bở gi?
Ngày xưa tớ đi chơi, vì nguyên nhân là da mặt nhờn. Lúc nào cũng lo ngay ngáy là nó bị trôi mất, hoặc bị lỡ tay lau đi mất. Cứ được 1 lúc là lại muốn soi gương để kiểm tra. Đi đâu cũng kè kè cái bút và gương. Đi trông người nhà ốm ở Viện, Vật mà ko thể thiếu đi cùng không phải là bàn chải đánh răng mà là bút vẽ lông mày. Thậm chí vừa lăn dùng ra ngất, vào viện, khi tỉnh lại, điều đầu tiên hỏi con bạn là: Mày ơi lông mày tao còn không....???? Thật chán nản. vì giá như lông mày có 1 ít, hay dáng xấu thì còn đỡ, đằng này mời tịt, mờ ơi là mờ, lưa thưa vài ba cái ,chả ra hình dáng gì, Nên phải cạo để vẽ. Khi ko vẽ, mặt trông ghớm lắm. Ghớm thật chứ ko phải tưởng tượng.

Bạn 276Batrieu: Nếu lông mày rậm thì cố mà tỉa, không nên phun làm gì bạn ạ.

Metramcoi: Mình thấy phun thêu ở Hoài Anh chỗ Chùa Láng cũng đc. Ngày xưa mình pun ở đó. Sau đó mình bị tai nạn cũng bị sẹo ngang mày, lại đến đó sửa lại. Thấy ổn lắm

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 12:31 PM
hic em lông mày rậm nhưng ko có dáng, lại lười vẽ, mỗi lần vẽ như cực hình ý. Có nên đi thêu ko nhỉ, em sắp sinh em bé, sinh em bé xong bao lâu thì thêu đc hả các chị
Mẹ nó có lông mày rậm thì phun thêu làm gì, chịu khó tỉa đi. Nếu thấy khó thì ra hàng gội đầu bảo người ta làm cho, hết có 15k thôi

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 12:34 PM
Điêu khắc là công nghệ gì vậy tớ giờ mới nghe thấy ?
Điêu khắc lông mày thì cũng là một hình thức vẽ từng sợi lông mày rồi phun theo nét đó giống như thêu lông mày thôi chị ạ, có điều là độ ăn vào da sẽ sâu hơn (giống như xăm)

metramcoi
03-01-2010, 02:22 PM
lông mày tớ thì đậm rồi, , nếu k có cái sẹo thì chỉ cần tỉa là đã đẹp rồi, nhưn vì có cái sẹo cắt ngang lông mày nên mới phải phun. vậy theo các mẹ thì nên phun hay thêu thì sẽ tự nhiên hơn???

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 02:26 PM
lông mày tớ thì đậm rồi, , nếu k có cái sẹo thì chỉ cần tỉa là đã đẹp rồi, nhưn vì có cái sẹo cắt ngang lông mày nên mới phải phun. vậy theo các mẹ thì nên phun hay thêu thì sẽ tự nhiên hơn???
Thế thì có khi mẹ nó chỉ cần thêu đúng cái vết sẹo ấy thôi. Thêu nhé, nhìn nó mới lẫn vào lông mày của mình

metramcoi
03-01-2010, 02:28 PM
tớ chưa hình dung ra thêu là ntn? dạng như họ ...cắm...lông mày giả vào chỗ sẹo của m á? trông có phát hiện ra sự khác nhau k????????

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 02:35 PM
tớ chưa hình dung ra thêu là ntn? dạng như họ ...cắm...lông mày giả vào chỗ sẹo của m á? trông có phát hiện ra sự khác nhau k????????
Mẹ nó hỏi làm em phì cười. Ko phải là họ cắm long mày giả mà là họ tỉ mẩn vẽ từng sợi lông mày (vị trí và kích thước như lông mày thật), sau đó dùng máy phun có đầu kim nhỏ để tô theo những đường vừa vẽ.
Đến em sờ vào tận tay rồi cũng ko biết là thêu chị ạ, đến khi con bé em nó bảo mới di di ngón tay lại kiểm tra mới biết

metramcoi
03-01-2010, 02:40 PM
hì....hì....hì....tại tớ dốt nát cái khoản làm đẹp lắm nên nếu k bị cái sẹo oái oăm này thì chắc chẳng bao h để ý đến mấy cái dịch vụ này^^
tks mẹ ỉn đã mở mang kiến thức cho tớ n_n

duonglanchi
03-01-2010, 02:44 PM
Em nghĩ chỉ vẽ chân mày thôi chứ đừng phun.
Vẻ đẹp tự nhiên vẫn là nhất đấy ạ.

bonbon08
03-01-2010, 02:56 PM
hì....hì....hì....tại tớ dốt nát cái khoản làm đẹp lắm nên nếu k bị cái sẹo oái oăm này thì chắc chẳng bao h để ý đến mấy cái dịch vụ này^^
tks mẹ ỉn đã mở mang kiến thức cho tớ n_n

Đi đâu cũng gặp cái bà còi này hehe, tôi cũng đang định đi phun đây mà vừa sơ vừa ngại, định từ cách đây 2 năm rồi, ông xã cũng ok mỗi tội sợ chưa hiểu phun lên thì mặt mình trông thế nào, lông mày tôi mờ :(

metramcoi
03-01-2010, 03:05 PM
Đi đâu cũng gặp cái bà còi này hehe, tôi cũng đang định đi phun đây mà vừa sơ vừa ngại, định từ cách đây 2 năm rồi, ông xã cũng ok mỗi tội sợ chưa hiểu phun lên thì mặt mình trông thế nào, lông mày tôi mờ :(

tôi cũng đang định bảo câu này, k hiểu oan gia hay thông gia đây?????????
vì cái sẹo nên tôi phun cách đây 5 năm rồi, bây h nó nhạt đi nhìn cứ bị đỏ nên muốn phun or thêu lại cho nó bớt lộ:cool:

bonbon08
03-01-2010, 03:14 PM
tôi cũng đang định bảo câu này, k hiểu oan gia hay thông gia đây?????????
vì cái sẹo nên tôi phun cách đây 5 năm rồi, bây h nó nhạt đi nhìn cứ bị đỏ nên muốn phun or thêu lại cho nó bớt lộ:cool:

Tôi thấy ảnh thêu trông cứ thế nào ý mấy cái ảnh quảng cáo ý chưa nhìn thấy ngoài đời thật hay bà làm chuột bạch đi haha :p

metramcoi
03-01-2010, 03:20 PM
đang tham khảo xem chỗ nào làm đẹp để đi đây, k thì mấy tháng nữa là bắt tay vào phi vụ nhớn rồi thì làm sao làm đc nữa!

bonbon08
03-01-2010, 03:24 PM
đang tham khảo xem chỗ nào làm đẹp để đi đây, k thì mấy tháng nữa là bắt tay vào phi vụ nhớn rồi thì làm sao làm đc nữa!

Uh tôi cũng đang nghĩ thế, thấy chị tôi bảo ở trên phố khâm thiên cũng có hàng phun đẹp lắm gần rạp dân chủ ko nhớ tên hihi

metramcoi
03-01-2010, 03:29 PM
hỏi lại hộ tôi địa chỉ cụ thể đi nhá, tôi cũng nghe nói ở Khâm Thiên có hàng làm đẹp, nhưng k nhớ ai nói;)

Trang_MẹChípxinh
03-01-2010, 03:30 PM
tớ theo chủ trương tự vẽ, mỗi hôm 1 kiểu, thích ngang thích cao đều đc, phun sợ sau này để lại vết lắm

bacmailinh
03-01-2010, 03:31 PM
Mình thì chả bao giờ phun gì cả. Khuôn mặt không có vết dấu của việc Thẩm mỹ này. Mình thấy nó tự nhiên hơn. Nếu lông mày của bạn hơi nhạt và có đường nét thì bạn nên dùng chì nâu kẻ sẽ tự nhiên và chắc chắn là đẹp hơn phun, xăm. Thường thi khuôn mặt sẽ già đi khi lông mày bị phun xăm. Chả mất quá 1p30 giây đâu bạn. Mà kẻ được theo cách mình muốn.
Theo mình, không nên đi phun.
Em đồng ý với bác này, lông mày tự nhiên vẫn đẹp & trẻ hơn so với phun, xăm. 2 chị gái & bạn bè em đều phun rất nhiều nhg em thì vẫn hàng sáng tự kẻ lông mày, làm quen rồi nên cực nhanh & có thể tự mình thay đổi theo xu hướng mới.

metramcoi
03-01-2010, 03:32 PM
mẹ nó có hoa tay thì no-vấn đề, nhưng tớ vẽ 10 hôm thì đến 9 hôm bên thấp bên cao *_*

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 03:36 PM
Tự nhiên thì đúng là nhất rồi, nhưng chúng ta cũng phải tính đến trường hợp mồ hôi dầu mau bị trôi, đi đường dính mưa, ko may quẹt tay phải...chẳng lẽ lúc nào cũng phải đem theo cái gương với cái bút chì kẻ mày à, thế sao được

metramcoi
03-01-2010, 03:38 PM
cả những TH bị sẹo ở lông mày như tớ:(:(:(

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 03:43 PM
cả những TH bị sẹo ở lông mày như tớ:(:(:(
Vâng vâng, cả những trường hợp ko may như metramcoi nữa. Hồi trước khi phun em chẳng dám đi bơi vì chỉ sợ bơi xong người ta nhìn thấy 1 đứa...ko có lông mày...trông ghê chết đi được

bonbon08
03-01-2010, 03:45 PM
Vâng vâng, cả những trường hợp ko may như metramcoi nữa. Hồi trước khi phun em chẳng dám đi bơi vì chỉ sợ bơi xong người ta nhìn thấy 1 đứa...ko có lông mày...trông ghê chết đi được

Mình thấy bà chị chồng đi phun trông cũng đẹp lắm, mà 1 đứa siêu lười như tớ thì ko thể nào có time buổi sáng để kẻ được mặc dù lông mày siêu xấu thích ngủ hơn thích đẹp :D

metramcoi
03-01-2010, 03:47 PM
nhớ hỏi hộ tôi địa chỉ làm đẹp ở Khâm thiên nhá, các mẹ 8 nhanh quá sợ bà k đọc đc cm của tôi ở trên.

misslinh
03-01-2010, 03:55 PM

nên phun bạn ạ, có 1 địa chỉ ở phố triều khúc chị ý nổi tiếng cẩn thận và giá phải chăng năm ngoái 400k còn năm nay thì tớ ko biết chị ý mới mở thêm ở lý thường kiệt đấy.

bibé
03-01-2010, 04:17 PM
Mình thấy đúng đấy nếu mẹ nào dáng lông mày ko đẹp nên đi phun thêu trông rất tự nhiên , nhìn gương mặt gọn gàng hơn rất nhiều, Cty mình hầu như là làm ở Hoài anh ai đi làm về đều happy cả, trông rất tự nhiên, ko già, ko xấu ko ai biết cả. Thực sự là Hoài Anh làm thì rất OK

bibé
03-01-2010, 04:22 PM
nên phun bạn ạ, có 1 địa chỉ ở phố triều khúc chị ý nổi tiếng cẩn thận và giá phải chăng năm ngoái 400k còn năm nay thì tớ ko biết chị ý mới mở thêm ở lý thường kiệt đấy.

bạn ơi làm ở thẫm mỹ viện Hoài Anh ( Phố chùa láng - gần đầu ra Láng Thượng ý). nếu phun là 200K, phun thêu tự nhiên hơn là 500K ( bảo hành 6 tháng, nếu ko ưng dáng hay mờ đi họ sẽ sửa lại cho mình, làm ko đau lắm đâu vì mình cũng rất sợ đau mà làm thấy OK) Nói thực là bản thân mình lông mày khá đẹp rất đừong nét nhưng mình hay vẽ mờ một chút đuôi lông mày , sau thấy ở cty mấy chị em đi làm về trông đẹp lắm nên đi , đến đó họ còn bảo là lông mày của chị quá đẹp ( cả dáng và màu) mình định đi về sau nghĩ là cứ làm để đẹp hơn và kết quả là đẹp hơn thật ( mình chỉ là khách hàng thôi nhé chứ ko quảng cáo gì cho họ đâu)

metramcoi
03-01-2010, 04:25 PM
mẹ nó ơi, cho tớ hỏi là, giá đấy là giá bây h ah?tớ đã từng phun cách đây 5 năm, vậy có phải xóa vết xăm cũ đi k? hay là thêu đè lên là đc?

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 04:28 PM
mẹ nó ơi, cho tớ hỏi là, giá đấy là giá bây h ah?tớ đã từng phun cách đây 5 năm, vậy có phải xóa vết xăm cũ đi k? hay là thêu đè lên là đc?
Em nghĩ là gái bây giờ vì năm ngoái em đi giá cũng như vậy, mà giả sử như có tăng thì cũng ko đáng kể đâu chị ạ

Trang_MẹChípxinh
03-01-2010, 04:34 PM
có cả thuê lông mày à, cái đó có đau ko?

Mẹ của Ỉn
03-01-2010, 04:37 PM
có cả thuê lông mày à, cái đó có đau ko?
Ko đau lắm, nhói nhói thôi. Cảm giác y như lúc phun

Mẹ Zinger
03-02-2010, 07:11 PM
Mình đang có bầu ko biết có nên đi làm lại màu lông mày ko nhỉ?

carot0711
03-10-2010, 11:52 PM
Em ở Sài gòn, nghe các mẹ nói là cũng có cơ sở nửa, nhưng không biết ở đây có chị nào làm ở Hoài Anh (Sài Gòn) chưa, cho e xin ý kiến với,,
Nghe các chị wảng cáo Hoài Anh ở Hà nội mà ham qá.

Sơn Nam
03-11-2010, 08:25 AM
Mình đang có bầu ko biết có nên đi làm lại màu lông mày ko nhỉ?
Không, theo mình thì mẹ nó đừng có làm trong thời gian này.

doanthinh81
03-12-2010, 11:04 AM
Theo mình để lông mày tự nhiên là đẹp nhất, nếu đi đâu thì vẽ một chút cho tự nhiên. Nhiều khi mình cũng muốn đi đại tu cái lông mày nhưng nghĩ đi nghĩ lại, lại thôi

Sơn Nam
03-12-2010, 12:46 PM
Theo mình để lông mày tự nhiên là đẹp nhất, nếu đi đâu thì vẽ một chút cho tự nhiên. Nhiều khi mình cũng muốn đi đại tu cái lông mày nhưng nghĩ đi nghĩ lại, lại thôi
Bắt tay mẹ nó cái. Quan điểm của mẹ nó đè gần khít ý mình. Gần khít bởi vì là mình chưa bao giờ có ý nghĩ đi trùng tu lông mày cả. Đau lém. Còn mẹ nó lại có. hế hế.

Trang_MẹChípxinh
03-12-2010, 12:48 PM
giống mình, nghĩ đi nghĩ lại vẫn thấy kẻ là hơn

Me Kem
03-12-2010, 12:51 PM
Lông mày nhạt mà đường nét ok thì mẹ cháu đừng thuê phun j sất, mất công tô vẽ tí khoái hơn. Như tớ này, tội lười tỉa tót nên đi phun về, tuy đẹp nhưng cứ nghĩ của mình vẫn hay hơn :(

hongcom
03-12-2010, 03:32 PM
Để tự nhiên là đẹp nhất,nhưng lông mày tớ không phải mầu đen mà là trắng cơ, có hôm mất nửa tiếng mà không vẽ được cho tử tế,ngày đi làm thì kẻ rồi, chiều về rửa mặt thì ko còn điểm nhấn gì trên mặt cả, đến tối đi chơi ko kẻ bọn bạn bảo thế mà cũng dám ra ngoài đường, nhìn như mặt ma ý. Thế là cách đây 4 năm mình đi phun rồi, bây giờ hơi mờ nhưng chỉ cần kẻ theo nét phun là lại tự nhiên ngay. Đỡ tốn bao công sức về việc ngồi vẽ lông mày, trang điểm cũng nhanh gọn, hôm nào muộn làm thì chỉ cần son là xong.

me besau
03-14-2010, 03:18 PM
em phun rồi chị ạh ở hoài anh e cũng ko nhớ rõ địa chỉ đâu nhớ như là chùa láng .phun cũng đẹp nhưng e phải tự kẻ chứ các chị ý kẻ cho e 3 lần đều trông ngu ngu.em phỉ dăn săm nhạt thôi thì bg là vừa e săm 10tháng rồi cũng ko thấy bay màu nhưng ko trang điểm thì nó cũng hơi cứng ko tự nhên lắm nhưng make up cả mặt thì trông rát tự nhiên hầu hết mọi người đều tưởng e kẻ lông mày thôi.tiện lắm chị àh vì ko lo mất đuôi lông mày như vẻ mà trang điểm nhanh hơn bn

Cris
03-16-2010, 11:36 AM
Thực ra mình nghĩ lông mày chuẩn rồi thì chẳng ai làm làm gì nữa, chỉ có những ai lông mày còn khiếm khuyết thôi. Như mình lông mày ngắn nên mỗi lần kẻ lại mất thời gian và nhất là đi bơi hoặc quên bẵng đi lấy tay quệt 1 cái là nhìn ngắn tũn trông rất phản cảm nên mình buộc phải đi phun nhưng lạy trời phun rất tự nhiên và rất nhiều người hỏi địa chỉ, vì mình chỉ phun phần đuôi, phần đầu lông mày của mình khá rậm và ổn nên nhìn như kẻ chứ không phản cảm như nhiều người cạo sạch rồi chỉ phun thôi trông rất giả, trơ... mình nghĩ tốt nhất là nên giữ lại 1 chút lông mày thật của mình. Đã 8 năm rồi của mình vẫn thế, hồi đấy cái bạn phun lông mày cho mình nói sau 1 năm nó sẽ mờ rồi muốn sửa thế nào cũng được, giờ 8 năm nó vẫn thế, chẳng thấy mờ đi mà nhiều người khen nên mình cũng chẳng phải để tâm lắm đến nó nữa. Chỉ bít bây giờ không phải mất thời gian tô vẽ và lau mồ hôi thoải mái không sợ quệt mất chì kẻ, cũng rất tiện. Hồi đầu cũng bị người yêu ghét vì không để tự nhiên, giờ thành chồng phải chấp nhận rồi hehe, nói chung bần cùng bất đắc dĩ thôi, nên chọn mặt gửi vàng, chọn màu phun tự nhiên và quan trọng nhất là người kẻ khung lông mày phải hợp với khuôn mặt chứ đừng chạy theo mốt vì có dạo mốt lông mày dày như sâu róm, con bạn em nó phun giờ muốn xóa cũng khó, thành vết rồi, xóa cũng để lại vết mờ mờ. Nói chung ai làm thì cứ nên làm nếu như lông mày ngắn như của em hoặc không có lông mày, lông mày nhạt màu... thế thôi nhé, trên khuôn mặt mình chỉ nên làm 1 cái giả thôi chứ lại phun, xăm cả mí và môi thì chúa ơi...

mamabobo
04-16-2010, 05:17 PM
Thật ra mình thấy chân mày phun cũng tiện lợi nhiều thứ lắm, mình cũng vừa mới thêu chân mày. Chân mày mình thiếu cái đuôi, mỗi lần trang điểm vẽ đuôi chân mày cực ơi là cực. Giờ phun xong trang điểm nhanh hơn hẳn. Nhất là lúc tẩy trang, ít ra vẫn nhìn thấy nguyên cái chân mày. Với lại chỗ mình phun chân mày, họ làm tự nhiên lắm, mọi người nhìn vào đâu có nghĩ là mình phun, chỉ nghĩ là kẻ chì thôi.

Rùa còm
05-02-2010, 12:42 PM
Chào các chị!
Vốn gia đình em từ nhỏ thiếu thốn, không có điều kiện cho con cái đua đòi làm đẹp, nên em chẳng có kiến thức hay kinh nghiệm về làm đẹp.

Chẳng là em rất tự ti về cặp lông mày sâu róm nằm úp của mình, đầu thì teo mà đít lại to .. T_T Ở siêu thị thấy có bán dao cạo lông mày mà em không có gan mua dùng thử (sợ chẳng may lỡ tay sởn trụi thì ... T_T ) Ra tiệm tóc thì thấy thợ họ nhổ trụi cả lông mày rồi vẽ lên, nhìn cứ nhẵn nhẵn ... Em muốn có 1 cặp lông mày thật mà đẹp kia. Mong các chị tư vấn cho em 1 nơi đáng tin cậy tại SG để có 1 cặp chân mày đẹp lâu và phù hợp, không phải phiền hà với việc trợn mắt cầm nhíp soi gương hàng ngày. Giá cả chi phí thế nào đặng em còn chuẩn bị (vì nghe đâu đi TMV cho mấy vụ lông lá này 1 lần cả chục triệu thì khủng khiếp quá)

Cảm ơn các chị!

hanguyen08
05-02-2010, 01:04 PM
mình cũng đã phum thêu lông mày 6 năm nay rui lông mày bây giờ vẫn rất đẹp nhìn cực tự nhiên có người k biết còn tưởng là lông mày tự nhiên nữa.
mình làm của 1 chị làm ở thẩm mỹ viên Hoài Anh bây giờ chị ấy ra mở ngoài rùi rất đông khách. chị ấy còn đến tận nhà làm nữa cơ. thích cực.

noibuonlangle
05-04-2010, 11:24 AM
Tớ lại thấy bảo phun vào để tạo nét quý tướng..tớ cũng không rõ,nhưng mà tự nhiên thì vẫn đẹp nhất.

cuncun09
05-04-2010, 01:32 PM
hehe,cái gì tự nhiên cũng là tốt nhất ạ,nhưng mình không có thì phải tạo ra thôi. không biết chủ topic đã đi phuc chưa,em cũng đã từng phân vân như bác vì em chả có cái lông mày nào,nhìn cũng xấu mà còn như thầy tu nữa,phun cũng sợ trông mặt nó ác,nhưng cuối cũng cũng quyết định phun,giờ lông mày của em trông như vẽ thôi,không rõ phun lắm. mẹ nó lê thẩm mĩ viện hoài anh ở chỗ chùa láng ấy,địa chỉ tin cậy lắm ạ,200k cho lần đầu thôi

Mẹ của Ỉn
05-04-2010, 01:43 PM
Nói túm lại là thế này, cái gì tự nhiên vẫn là nhất. Các mẹ dù chưa làm hay làm rồi thì đều đã cho ý kiến. Với các mẹ đã làm rồi thì có thể nói là 100% ủng hộ việc đi phun/thêu đối với những cặp lông mày ko hoàn hảo, mặc dù theo chia sẻ thì ban đầu ai cũng rất lo lắng, nhưng kết quả là: Rất ưng ý

Và tổng kết lại thì TMV Hoài Anh ở phố Chùa Láng là địa chỉ được rất nhiều mẹ tin cậy, chọn mặt gửi vàng

cuncun09
05-04-2010, 01:49 PM
đúng rồi ạ............................................... ...............

mẹ An Khang
05-04-2010, 01:55 PM
Em còn câu nữa muốn tham khảo ạ: Em rất muốn đi phun viền môi vì em rất dốt kẻ viền môi ạ. Nhưng có bác nào ở trang đầu nói là không nên, em muốn nghe lời khuyên của các bác đã phun rồi cũng như chưa phun ạ.

cuncun09
05-04-2010, 01:58 PM
em chưa phun và cho rằng là KHÔNG NÊN. em thấy bây giờ cũng không còn mấy người kẻ viền môi nữa,nói theo cách nào đó là hết mốt,trông nó không được tự nhiên và mềm mại ạ,với cả cũng không thể sử dụng nhiều mầu son cho phù hợp với trang phục,cũng như không thể tạo nhiều dáng môi,em chỉ thấy nhiều người có tuổi thì nên phun 1 chút cho tươi tắn thôi ạ

thuy86
05-09-2010, 10:55 AM
Mình thì phun thêu lông mày rồi, thấy đẹp vì sau khi bong lớp đầu tiên ra, thấy nhạt và nhìn giống lông mày thật của mình. Nhiều người còn ko phát hiện ra là phun nữa. Ở chỗ em phun thì mỗi người đến phun lại thay kim khác nhau nên ko sợ bị bệnh truyền nhiễm. Mẹ em thì già rồi nên bảo thủ và ko thích mấy chuyện phun phiếc này. Thế mà nhìn em phun mẹ em còn khen đẹp. Phụ nữ mình nên có chút lông mày để sắc nét hơn ^^
Còn phun môi thì em thấy không nên phun viền môi vì làm mình già đi gần chục tuổi í, kẻ viền cũng thế. Đó là chị phun lông mày cho em tư vấn thế. Điều nữa là ko phải ai phun môi cũng lên màu đẹp được vì do nhiều yếu tố khác. Bạn em phun xong về nhìn vẫn chẳng thấy khác gì, hôm nào sức khỏe tốt thì nhìn môi cũng thấy hồng hào, đẹp. Hôm này thể trạng mệt mỏi thì nhìn môi vẫn tái tái
Đó là kinh nghiệm của riêng em thôi. CÒn phun hay ko thì tùy các sis ^_^

aloloa
05-09-2010, 04:27 PM
theo mình không nên phun.Nhiều khi giả tạo quá lại không đẹp bạn à

Tuan_Hanh
05-11-2010, 02:32 PM
em thì làm tất cả ở Hoài Anh , chỗ đường Láng , to lắm , em kô nhớ rõ địa chỉ là bao nhiều ... chị chủ cửa hàng trông nhìn đẹp kiểu hiền dịu lắm và tư vấn rất rất nhiệt tình ... em xăm cả mí mắt nữa ... nhưng công nhận khi làm xong , thấy mình lên chân kính bao nhiêu , mắt đẹp hơn rất nhiều ... còn môi thì em kô xăm vì em nghĩ mình còn dùng được rất nhiều màu son nên kô xăm làm gì nữa ... chúc Mẹ nó làm đẹp như ý muốn nhé ...

metramcoi
05-11-2010, 03:28 PM
Nói túm lại là thế này, cái gì tự nhiên vẫn là nhất. Các mẹ dù chưa làm hay làm rồi thì đều đã cho ý kiến. Với các mẹ đã làm rồi thì có thể nói là 100% ủng hộ việc đi phun/thêu đối với những cặp lông mày ko hoàn hảo, mặc dù theo chia sẻ thì ban đầu ai cũng rất lo lắng, nhưng kết quả là: Rất ưng ý

Và tổng kết lại thì TMV Hoài Anh ở phố Chùa Láng là địa chỉ được rất nhiều mẹ tin cậy, chọn mặt gửi vàng

em thì làm tất cả ở Hoài Anh , chỗ đường Láng , to lắm , em kô nhớ rõ địa chỉ là bao nhiều ... chị chủ cửa hàng trông nhìn đẹp kiểu hiền dịu lắm và tư vấn rất rất nhiệt tình ... em xăm cả mí mắt nữa ... nhưng công nhận khi làm xong , thấy mình lên chân kính bao nhiêu , mắt đẹp hơn rất nhiều ... còn môi thì em kô xăm vì em nghĩ mình còn dùng được rất nhiều màu son nên kô xăm làm gì nữa ... chúc Mẹ nó làm đẹp như ý muốn nhé ...
các mẹ cho tớ địa chỉ chính xác đc k ah? chứ đi từ đầu Láng đến cuối Láng rồi lại tìm sang phố Chùa Láng thì tớ tèo...........các mẹ cho tớ hỏi là từ lúc phun cho đến khi lông mày trở về bình thường là khoảng mấy ngày ah?

Mẹ của Ỉn
05-11-2010, 04:06 PM
các mẹ cho tớ địa chỉ chính xác đc k ah? chứ đi từ đầu Láng đến cuối Láng rồi lại tìm sang phố Chùa Láng thì tớ tèo...........các mẹ cho tớ hỏi là từ lúc phun cho đến khi lông mày trở về bình thường là khoảng mấy ngày ah?
Chính xác là TMV Hoài Anh nằm trên phố Chùa Láng, nằm ở đầu đường bên tay phải trên đường Láng rẽ vào
Bình thường thì sau một tuần mẹ nó ạ

anson0909
05-23-2010, 01:32 PM
mình có một địa chỉ cho bạn nè,ở đó vừa dạy vừa làm luôn đó,tất nhiên là do giáo viên trực tiếp làm và giá cả thì rẻ hơn bên ngoài rồi vì người ta làm chủ yếu cho học viên xem và học.Mình chỉ nhớ tên thôi bạn thử tìm trên mạng xem sao nhe.Make up Venus bên Lê Văn Sỹ đó bạn.chúc bạn vui vẻ

HanhPhucBenCon
05-24-2010, 08:19 AM
Mình công nhận rằng có nhiều người phun, xâm,thêu, sửa,nâng.... ngày càng đẹp hơn.
Nhưng cũng không kém người sau khi...đi thẩm mỹ xong, về trông GIÀ đi, có khi còn xấu thêm nữa.

Mình cũng ở trong 1 thành phố lớn, nhưng nhìn quanh những người mình quen biết đã từng đi thẩm mỹ thì nói chung mình không thấy ưng ý bằng lúc họ chưa đi, cũng có thể là các vị ấy rất hài lòng về kết quả có được. Thôi thì tùy bạn quyết định vậy. Khi xâm,phun,thêu gì đó nhớ dặn họ cho màu thật lợt. Hồi xưa mìn có quen cô kia, vợ của Thầy Trưởng Khoa, cô ấy rất ok,nhưng cặp chân mày nhìn vào phản cảm cực kỳ. Chân mày của mình cũng không được như ý, bao lần mình cũng định đi làm lại, vì nghe nói giờ họ làm cũng đẹp lắm.Nhưng mình cứ lăn tăn mãi vì chung quanh mình vẫn còn đó những cặp chân mày phản cảm (đôi khi thấy ác ác nữa mới chít). Không biết đến mình thì kết quả có như ý không. Nên THÔI vậy.

bachduongvang
10-16-2010, 03:02 PM
Đây chị ạ.
http://www.shopnhat.com.vn/?Module=5&products_id=1070
Giá cũng hạt dẻ mà lại tiện.
Cửa hàng ở 200 bao nhiêu Kim Mã ý.

222 kim mã các chị e ạ. mình thấy có cái khuôn như thế nên hỏi luôn. 35k loại 1 kiểu và 48k loại 4 kiểu

Hai chị em
10-16-2010, 06:07 PM
Lông mày của mình cũng nhạt màu và ngắn, sáng nào cũng phải tô tô vẽ vẽ, bất tiện lắm, muốn đi phun mấy lần rồi nhưng chưa đủ can đảm, sợ ! tớ muốn hỏi các mẹ đã phun là mình muốn để lông mày cũ, chỉ tỉa tót và phun đè lên có đc ko hay phải cạo sạch đi rồi phun, thế thì nhìn trơ lắm nhỉ ?

Hai chị em
11-27-2010, 06:40 PM
Mình vừa đi phun ở TVM Hoài Anh về đây. Nghe các mẹ khen nhiều, thế mà mình đến đây, hỏi: làm gì, đáp: phun mày ạ. Ngồi đi. 1 em ra vẽ vẽ lông mày mình 1-2 phút gì đó là xong, cũng chả để mình kịp đề nghị, yêu cầu gì cả. Nộp tiền lên giường nằm, nhân viên phun luôn, tất tần tật từ lúc dắt xe vào gửi, đến lúc dắt xe ra mất gần 30'/ Bây giờ thì nhìn chán lắm, đen xì, to, và ngắn- ko như mình muốn ban đầu là đường nét thanh, nhỏ, dài và nhạt cho tự nhiên với lông mày cũ của mình. Ko biết mấy hôm nữa bong lớp ngoài ra nhìn có khá khẩm hơn ko nữa. Chán !

Golden
11-27-2010, 07:55 PM
Lông mày của mình cũng nhạt màu và ngắn, sáng nào cũng phải tô tô vẽ vẽ, bất tiện lắm, muốn đi phun mấy lần rồi nhưng chưa đủ can đảm, sợ ! tớ muốn hỏi các mẹ đã phun là mình muốn để lông mày cũ, chỉ tỉa tót và phun đè lên có đc ko hay phải cạo sạch đi rồi phun, thế thì nhìn trơ lắm nhỉ ?

Họ kô cạo sạch đi đâu bạn ạ, nhưng giờ chân mày hơi nhạt lại là đẹp bạn ạ, đậm quá trông tối mặt lắm.

Mình vừa đi phun ở TVM Hoài Anh về đây. Nghe các mẹ khen nhiều, thế mà mình đến đây, hỏi: làm gì, đáp: phun mày ạ. Ngồi đi. 1 em ra vẽ vẽ lông mày mình 1-2 phút gì đó là xong, cũng chả để mình kịp đề nghị, yêu cầu gì cả. Nộp tiền lên giường nằm, nhân viên phun luôn, tất tần tật từ lúc dắt xe vào gửi, đến lúc dắt xe ra mất gần 30'/ Bây giờ thì nhìn chán lắm, đen xì, to, và ngắn- ko như mình muốn ban đầu là đường nét thanh, nhỏ, dài và nhạt cho tự nhiên với lông mày cũ của mình. Ko biết mấy hôm nữa bong lớp ngoài ra nhìn có khá khẩm hơn ko nữa. Chán !

Sao bạn lại để người ta điều khiển thế? mình cũng đã từng phun chân mày ở đó, rồi cũng dẫn hv đến đó làm, thường thì có 1 người đầu tiên vẽ, sau đó chị chủ sẽ kiểm tra và chỉnh sửa nếu cần, hoặc nếu mình có nhận xét. Rồi mình phải nói yêu cầu của mình về màu sắc, độ đậm nhạt, hoặc công việc của mình là gì để họ chọn màu sắc cho phù hợp. Chị chủ đó sẽ chỉ định người sẽ phun cho mình, rồi mình lại nói lại yêu cầu của mình với người phun nữa chứ.
Hix, 30 phút thì quá nhanh rồi, bt thì phải hơn 1 tiếng mới xong bạn ạ.
Thường thì sau từ 3-5 ngày sẽ bong hết lớp màu đậm bạn ạ.

tuidep
11-28-2010, 10:54 PM
oánh dấu,mình cũng thích phun chân mày nhưng xã hok thích,xã sợ già ,mất tướng.

tara fashion
11-28-2010, 11:05 PM
Mình công nhận rằng có nhiều người phun, xâm,thêu, sửa,nâng.... ngày càng đẹp hơn.
Nhưng cũng không kém người sau khi...đi thẩm mỹ xong, về trông GIÀ đi, có khi còn xấu thêm nữa.

Mình cũng ở trong 1 thành phố lớn, nhưng nhìn quanh những người mình quen biết đã từng đi thẩm mỹ thì nói chung mình không thấy ưng ý bằng lúc họ chưa đi, cũng có thể là các vị ấy rất hài lòng về kết quả có được. Thôi thì tùy bạn quyết định vậy. Khi xâm,phun,thêu gì đó nhớ dặn họ cho màu thật lợt. Hồi xưa mìn có quen cô kia, vợ của Thầy Trưởng Khoa, cô ấy rất ok,nhưng cặp chân mày nhìn vào phản cảm cực kỳ. Chân mày của mình cũng không được như ý, bao lần mình cũng định đi làm lại, vì nghe nói giờ họ làm cũng đẹp lắm.Nhưng mình cứ lăn tăn mãi vì chung quanh mình vẫn còn đó những cặp chân mày phản cảm (đôi khi thấy ác ác nữa mới chít). Không biết đến mình thì kết quả có như ý không. Nên THÔI vậy.

bạn ơi thêu đẹp mà tự nhiên, mình mới thêu này, bảo họ thêu nhạt trông rất tự nhiên, thêu xong vừa đẹp vừa đỡ mất công vẽ hàng ngày, sướng âm ỉ:D

VÔ THƯỜNG
11-29-2010, 09:07 AM
Nếu như lông mày mình nhát quá thì cũng nên nhưng phải tìm chỗ nào đẹp thì làm chứ em thấy có những người fun nhưng xấu ,,,

ma_dongnghi
12-04-2010, 09:51 PM
hx nghĩ đến việc đi phun, thêu hay săm là em đã thấy đau rồi :-ss k dám nghĩ tới :-ss

Mẹ_QuỳnhChi
12-05-2010, 09:50 AM
Lông mày không đẹp thì nên phun chứ,nhất là lúc trang điểm mình không phải mát thời gian ngồi kẻ.

lamdepgiare
12-13-2010, 03:38 PM
Chân mày là điểm nhấn của khuôn mặt, tốt nhất là nên tự vẽ chân mày nhưng nhiều người lại là việc khó khăn, vậy nên phun xăm mờ một chút lấy nền để tô thêm là hợp lý nhất

Me cua Ti
12-20-2010, 04:05 PM
Thế các mẹ cho hỏi có nên săm môi không ? có đau k ?

online001
12-20-2010, 04:13 PM
Mình nghĩ mẹ nên đi phun đi, chọn thuốc xin vào đatứ chút nhưng được lâu

misalovely
12-20-2010, 04:15 PM
Thấy nhiều người phun loại màu gì đó thấy đậm quá, ko biết do thợ hay do mực nữa, nhìn thấy cái mặt dữ tợn, nhưng lại có người đi phun về đẹp lắm, màu mực nhã nhặn em rất thích, em cũng rất muốn đi phun nhưng chỉ sợ như thế thôi

minhkhailoan
12-20-2010, 04:39 PM
mình thấy mẹ mình thêu lông mày khá đẹp, mà lại rất tự nhiên. Mình cũng định sau khi cai sữa cũng đi thêu. Mẹ mình thêu mất 2tr

Khôi Nguyên
12-20-2010, 05:23 PM
Vẫn nhớ cách đây 7 - 8 năm, cái thời mà lông mày vếch ngược đuôi lên là cái ngày mà mami lôi tuột mình đi để phun lông mày. Chẳng là lông mày của mình thưa mà chẳng ra hình dáng gì. Vừa ngồi đợi lo ngay ngáy vừa ăn vạ mẹ: "Xấu thì con bắt đền mẹ đấy nhé!", (hehe xấu rồi thì có mà bắt đền được). Tớ làm ở Hoài Anh, hồi đó còn nằm trên đường NCT ấy. Mẹ tớ tỉ tê thế nào để đúng cô này (hay chị này ko nhớ nữa) vẽ cho tớ. Huhu, vẽ xong lông mày cứ vếch ngược cả lên, trong khi mắt mình vốn đã xếch roài. Năn nỉ mãi cô ấy mới sửa cho, trông ổn hơn. Chả đau tí nào (tất nhiên râm ran như kiến cắn), phát cho 1 tuýp tetracyline rồi đuổi về.

Ngày hôm sau đi học, ối giời cả lớp cứ gọi là lác cả mắt với quả lông mày của mình. Nó đen xì như 2 con sâu róm, lại bóng nhẫy vì mình bôi thuốc mỡ. Mình cũng khiếp lắm dưng mà trót rồi thì phải trét thôi. May quá mấy ngày sau, 1 tuần sau thì nó bong vẩy và trông khá ổn. 1 năm sau, vì mình phun mờ quá nên đã đến để di lại thêm 1 lần nữa. Lần sau này thì tự nguyện chứ chả ai ép uổng nữa, hihi.

misalovely
12-20-2010, 07:36 PM
Phun có đau ko các chị ơi, bao lâu thì mình đi phun lại ah

Mecuheocoi
05-01-2011, 01:57 PM
Em cũng đang sợ không biết thêu có đau không.em thì lông mày dài,đen.mỗi tội mọc không đẹp.nó cứ cúp suống chẳng theo ý mình gì cả.nếu có cái keo để vuốt lông mày lên như vuốt tóc thì đẹp...hihi
Ai tư vấn cho em cái..nên đi thêu không? có đau không....thêu ở đâu...?

lananh_shophn
07-13-2011, 03:16 PM
Em cũng đang nghiên cứu thêu đây ạ, có mẹ nào có kinh nghiệm gì bảo em với

dungpx_254
10-05-2011, 12:37 AM
Nên hay không là do chị quyết định. Em đã từng làm việc ở Thẩm mỹ viện nên thấy người ta làm rất nhiều. Giờ em ra làm ngoài rồi, nếu chị muốn tư vấn thì nhắn tin hoặc gọi cho em theo số 0989.238.956 em sẽ giúp chị. Còn vào TMV thì giá sẽ không rẻ đâu chị à

bido_bido
10-05-2011, 05:34 AM
mình cũng đang quan tâm vấn đề này, hóng các mẹ

meomimi
10-05-2011, 11:14 AM
Em thì ko biết các mẹ khác như thế nào, nhưng em đã phun lông mày từ 6 năm trước, và được cái trông rất tự nhiên. BÌnh thường e cũng ko fai là người hay trang điểm. Nhưng mà thỉng thoảng đi đâu cg phải make up ( makeup nhẹ nhàng thôi). Hồi xưa, khổ nhất là cái khoản kẻ lông mày. Nhiều khi đánh phấn, đánh son, đánh mắt thì nhanh, nhưng cái lông mày tốn đên 1 nửa time để xử lý. Đôi khi vẽ xong bị lệch lại xóa đi xóa lại hic.... Nhưng mà từ hồi phun lông mày, em đi đâu t hì trang điểm nhanh lắm. Đánh tí phấn và môi son là xong.
Hì, cũng tùy mẹ nó thôi. nhưng theo em nếu mà chọn đc màu ưng ý, và fun nhạt nhạt thôi thì ko dữ dằn lắm đâu!!

ngocmibanmai
11-02-2011, 08:49 AM
theo em thi phun lông mày cũng đẹp đó ag, nhưng phải làm khéo cơ, k trông xh đen, anh chị lắm ag :p

Golden
11-02-2011, 10:35 PM
Em cũng đang sợ không biết thêu có đau không.em thì lông mày dài,đen.mỗi tội mọc không đẹp.nó cứ cúp suống chẳng theo ý mình gì cả.nếu có cái keo để vuốt lông mày lên như vuốt tóc thì đẹp...hihi
Ai tư vấn cho em cái..nên đi thêu không? có đau không....thêu ở đâu...?

Có loại này mà bạn, nếu chân mày của bạn cũng quá đen thì bạn có thể tìm mua mascara chân mày (thường gọi là mascara khô) của Etude màu nâu nhạt nhé, vừa làm nhạt bới màu chân mày (trông trẻ hơn) vừa giữ nếp cho sợi lông mày nằm theo ... ý bạn. :D

yukilee
05-05-2012, 12:19 AM
các chị ơi em muốn hỏi một chút. em năm nay 22 tuổi. mặt mũi thì như hình ấy ah :d lông mày e rất nhạt và k thành hình đâu ah :(( e cũng muốn đi phun hay thêu j đó cho có dáng có hình 1 tý. nhưng chỉ sợ mình vẫn trẻ mờ lại đi phun thì k ổn cho lắm với cả bị già. Tại mọi người hay nói e trẻ so với tuổi . em đang phân vân quá. các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với

africa
05-05-2012, 09:47 AM
Theo mình thì phẫu thuật không có gì là xấu.
Mình xấu thì không mất thứ gì cả sau phẫu thuật cả. Chỉ có điều đừng lạm dụng nó mà thôi.
Ví như các em bị hở môi, hay bị môi ếch, hay những người bị tai nạn, họ cũng cần phẫu thuật để lấy lại...nét đẹp chứ.
Ví như cây cảnh ý, người ta phải uốn thì nó mới lên dáng đẹp, chứ để tự nhiên thì .........
Không có gì là không tốt, dùng ít thì không sao.

phuongbelo
05-05-2012, 11:27 AM
các chị ơi em muốn hỏi một chút. em năm nay 22 tuổi. mặt mũi thì như hình ấy ah :d lông mày e rất nhạt và k thành hình đâu ah :(( e cũng muốn đi phun hay thêu j đó cho có dáng có hình 1 tý. nhưng chỉ sợ mình vẫn trẻ mờ lại đi phun thì k ổn cho lắm với cả bị già. Tại mọi người hay nói e trẻ so với tuổi . em đang phân vân quá. các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với

tớ đã đi phun rùi nên tớ nói này, hihi:

-nếu bạn muốn make up tụ nhiên thì đừng nên phun, vì phun sẽ bị giừ đó, bạn để ý ng mẫu, diễn viên có bao g ìơ họ phun đâu..
-nếu bạn lười make up và k biết kẻ lông mày thì nên đi phun nhẹ thôi, đừng quá nhỏ, đừng phun đầu lông mày, mà chỉ nên phun từ giữa trở xuống thôi.đừng quá hếch...màu nâu đỏ 1 chút cho nó " chơi" và k giừ.....
-Bạn có thể qua khâm thiên ấy, cái gì " Hương " ấy, tớ k nhớ lắm, ở đó họ dựng dáng và phun lông mày khá đẹp

tuvvbk
05-05-2012, 05:29 PM
Phun xong nhìn giả giả và già, nhìn khuôn mặt sẽ sắc hơn. Nếu bạn phun đậm sẽ được lâu, phun nhạt thì được 5 năm thôi.

hoa_oto
05-05-2012, 09:56 PM
Ko bít là phun thì có bị già như săm ko các mẹ, giờ có cả thêu nữa đấy, ko bít cái nào nhìn thật nhất nhỉ?

tuvvbk
05-05-2012, 11:14 PM
Mình thấy thêu nhìn tự nhiên hơn bạn ạ.

BanhBeoDiMo
05-05-2012, 11:59 PM
Vào lót dép hóng các mẹ vụ này :D

mẹ An Khang
05-07-2012, 08:52 AM
Thêu đi các mẹ ơi, nhìn đẹp mà tự nhiên lắm, tớ thêu ở Xuân Hương Khâm Thiên ý, nói chung là về chất lượng và giá thành đều hài lòng.

charmingvn
05-07-2012, 12:59 PM

ui chị ơi phun đi ạ, em phun mà 5 năm nay ko phun lại, nhìn vẫn đẹp và tự nhiên lắm hiiiiiiii

me_kieuanh
05-07-2012, 02:14 PM
tớ cũng phun,màu rất nhẹ và tự nhiên,500k ở NG KHÁNH TOÀN,k đau tí nào
chị gần nhà tớ mới đi phun ở ngoài phố ( hình như là MAI HẮC ĐẾ),nhìn còn đẹp và tự nhiên hơn tớ rất nhìu,nhưng chưa hỏi bao xiền,chắc cũng chỉ 500k

carrot304
05-17-2012, 11:23 AM
Thêu đi các mẹ ơi, nhìn đẹp mà tự nhiên lắm, tớ thêu ở Xuân Hương Khâm Thiên ý, nói chung là về chất lượng và giá thành đều hài lòng.

Chị ơi e cũng đang định làm ở Xuân Hương, chị làm mất bao xiền hả chị? Lúc mới làm xong có bị sưng ko chị? Sau mấy ngày thì ok hả chị?

meconnhasoi
06-29-2012, 12:21 AM
Ôi, sau bao ngày đắn đo cuối cùng thì tay nghề kẻ vẽ lông màu ko đc ổn định nên quyết định tìm hiểu để đi phun quả lông màu cho cái mẹt nó bớt hãm. Đọc xong cái top này thì rút ra Hoài Anh -chùa láng và Xuân Hương -Khâm thiên. Vẫn hó g đọi thêm còm rồi cuối tháng có xèng là ta đi :D.
Các mẹ có ai đi phun của nhà chị/cô Minh ở dốc bò sữa chưa? Còm cho bà con tìm hỉu với
Mà giá cả bây giờ tầm nào các mẹ nhi???

khanhlinh1022
06-29-2012, 07:13 AM
mình nghĩ mẹ nó nên thêu lông mày nhìn tự nhiên và đẹp hơn là phun...hiihih

meconnhasoi
06-29-2012, 10:45 AM
mình nghĩ mẹ nó nên thêu lông mày nhìn tự nhiên và đẹp hơn là phun...hiihih
Dì tớ đi phun ở Thu lâm mà quảng cáo trên tv ý, về nhìn trông nó mờ mà xấu lắm. Mới đầu thì mực nó còn tử tế, sang năm thứ 2 ôi chao là xấu. Mình thấy phun đẹp hơn thêu

cheap shop
06-29-2012, 05:00 PM
Làm Lông mày so giữa Phượng Hongkong và Xuân Hương thì đâu hơn nhỉ các mẹ

bongiu2011
06-29-2012, 05:04 PM

Mình thêu ở trên thẩm mỹ viện Linh Giang ở số 7 Nguyễn Thiệp. Mình làm ở đây trông rất tự nhiên và ưng ý. Nếu mà nhìn kĩ thì mới biết là mình lám lông mày. trông tự nhiên lắm ấy. Vì 2 chị này là cựu của TMV Hoài ANh và Thu cúc mà.

bongiu2011
06-29-2012, 05:05 PM
Mình thấy thêu nhìn tự nhiên hơn bạn ạ.

Mình cũng thấy thêu tự nhiên hơn. vì nó có các nét khía khía. trông y như lông mày thật ấy

Me Đan Thanh
06-29-2012, 05:09 PM
MÌnh chỉ hóng làm môi
tự dưng cứ thích làm một thứ gì đó
hihi

bongiu2011
06-29-2012, 05:15 PM
Mình không biết trang điểm, nên thấy vẽ lông mày là khó nhất. có lông mày rồi, đi đâu chỉ cần điểm thêm tý son vào là ok rồi.

Me Đan Thanh
06-29-2012, 05:17 PM

Chị phượng Hongkong là đồng nghiệp của chồng tớ đấy
Nghề tay trái của chị í là TMV
Chị í là người rất nhân hậu và hay làm từ thiện, đấy là đặc điểm mà tớ nhận thấy

meconnhasoi
07-01-2012, 12:02 PM
Lại có người chỉ sang tmv Hải Anh ở 99 Văn cao, ối loạn mất, các mẹ có ai làm ở hải anh chưa? Cho tớ ý kiến tí :)

Kieuanhspa
07-02-2012, 12:25 AM
Làm ở hiệu nào không quan trọng mà cái chính là làm ở các hiệu đó các mẹ có được đích thaan chủ làm không?hay chỉ là nhân viên mới biết việc? đó mới là điều các mẹ nên băn khoăn, làm lông mày và môi bg là thêu và phun chứ không xăm vì vậy không đau đâu, với loại thuõc của Mỹ hiện nay em làm cho khách thì sau 2 đến 3 ngày sẽ lên màu đẹp như tự nhiên, lông mày thì thêu sẽ đẹp hơn.
Em mới ở M.nam ra chưa có đk mở rTMV nên nhận phục vụ các mẹ tại nhà, hoặc đến Tóc Xinh SN 10 ngõ 612 Trường Chinh hỏi Kiều Anh em sẽ vẽ trước nếu các mẹ ưng ý thì em làm cho.giá mềm thui.0985184799

tunghoanganh
07-02-2012, 09:27 AM
Lông mày em thưa và rất nhạt, cũng có ý định đi phun săm tý nhưng mà đọc nhiều vụ thấy sợ lắm lại thôi.

khanhlinh1022
07-02-2012, 09:58 AM
Dì tớ đi phun ở Thu lâm mà quảng cáo trên tv ý, về nhìn trông nó mờ mà xấu lắm. Mới đầu thì mực nó còn tử tế, sang năm thứ 2 ôi chao là xấu. Mình thấy phun đẹp hơn thêu

thêu lần đầu thì phải dặm lại sau 1-2 tháng chị ah...và mỗi năm dặm lại nếu thấy mờ chị ah, tuy nhiên thêu như thế nhìn rất tự nhiên

khanhlinh1022
07-02-2012, 10:05 AM
Lông mày em thưa và rất nhạt, cũng có ý định đi phun săm tý nhưng mà đọc nhiều vụ thấy sợ lắm lại thôi.
mình thấy mấy người lông mày quá nhạt hoặc ngắn đuôi thì họ thường đi thêu thêm vào ( thứ 1 là cho đẹp, thứ 2 là về tướng số được tốt hơn cho sức khỏe và thành công trong cuộc sống )

mainguyen.gt
07-02-2012, 02:54 PM
vào hóng địa chỉ phun rẻ đẹp, lông mày của em cực kỳ xấu luôn, muốn đi phun, thêu mà chưa thấy an tâm

menhimchuot
07-02-2012, 04:41 PM
nếu hay trang điểm thì nên phun thêu cho đỡ mất thời gian còn nếu o make up thì công nhận làm lên cũng hơi già.mình thì hợp mặt để mộc hơn nên o phấn son bao giờ.nhưng mắt mình to và nhạt nên mình đi phun mí tên công nhận mắt đẹp sắc nét hón thật.mình làm ở kim minh dôc trâu bò sữa ý.chị này chuẩn hơn xuân hương đấy vì tự tay làm từng khách chứ o phải xuân huwong thợ làm trc rồi mới đến chủ.mà nhà chị minh này chị ý xem mặt nếu làm nên đẹp thì chị ý mới nhận khách chứ có trả n tiền mà làm lên xấu cũng o bg làm.có tư vấn nên làm j chứ o bg bảo khách làm tất cả như nhà xuân hương.mà xuân hương xăm môi cũng đã có người die rồi các mẹ nhé.nên cứ cẩn thân.nhà mình gần xuân hương mà.

meconnhasoi
07-03-2012, 03:02 PM
nếu hay trang điểm thì nên phun thêu cho đỡ mất thời gian còn nếu o make up thì công nhận làm lên cũng hơi già.mình thì hợp mặt để mộc hơn nên o phấn son bao giờ.nhưng mắt mình to và nhạt nên mình đi phun mí tên công nhận mắt đẹp sắc nét hón thật.mình làm ở kim minh dôc trâu bò sữa ý.chị này chuẩn hơn xuân hương đấy vì tự tay làm từng khách chứ o phải xuân huwong thợ làm trc rồi mới đến chủ.mà nhà chị minh này chị ý xem mặt nếu làm nên đẹp thì chị ý mới nhận khách chứ có trả n tiền mà làm lên xấu cũng o bg làm.có tư vấn nên làm j chứ o bg bảo khách làm tất cả như nhà xuân hương.mà xuân hương xăm môi cũng đã có người die rồi các mẹ nhé.nên cứ cẩn thân.nhà mình gần xuân hương mà.

Bạn ơi, xăm ở nhà c Kiều Minh chỗ dốc bò sữa ý, chị ấy có vẽ thử dáng lông mày cho mình xem không? với cả mình có được chọn màu không hả ấy??

Corner pizza
07-03-2012, 04:11 PM
mẹ em lông mày cũng nhạt lắm, em đang tìm địa chỉ tin cậy để mẹ e đi phun lông mày, nhưng tới giờ vẫn chưa thấy, mấy bác gần nhà e phun rồi nhìn xấu quá nên mẹ em sợ không dám làm nữa, hix

trang1912
07-03-2012, 04:13 PM
Mình cũng lăn tăn vụ này mãi mà chưa đủ can đảm đi làm, thấy mọi người bẩu thêu trông tự nhiên hơn mà cứ sợ đau, hức

bongiu2011
07-03-2012, 04:55 PM
Bạn ơi, xăm ở nhà c Kiều Minh chỗ dốc bò sữa ý, chị ấy có vẽ thử dáng lông mày cho mình xem không? với cả mình có được chọn màu không hả ấy??

Ở chị Kiều minh này tự tin về tay nghề lắm. Họ không vẽ dáng cho mình ngắm trước đâu. mà phun thẳng luôn đấy. bà chị em làm ở đấy rồi nè

bongiu2011
07-03-2012, 04:57 PM
Mình cũng lăn tăn vụ này mãi mà chưa đủ can đảm đi làm, thấy mọi người bẩu thêu trông tự nhiên hơn mà cứ sợ đau, hức

lại gặp mẹ này rồi ta. thêu trông tự nhiên hơn đấy. mình cũng vừa làm đợt sau tết trông tự nhiên đến mức không thể nhận ra nổi ấy. Và mình hoàn toàn tự tin luôn. mới thêu về trông cũng hơn dữ nhưng lông mày của mình chỉ 3 ngày là bong và đẹp lắm

Trâm_Mèo
07-03-2012, 05:12 PM
chị bạn của chị cùng cty tớ đã làm ở chỗ 99 Văn cao kêu đpẹ và tự nhiên lắm, đã mẹ nào làm thử ở đây chưa?

naturalbeauty
07-03-2012, 06:29 PM
Chị ơi yên tâm không đau đâu, khi phun hoặc thêu sẽ chỉ làm lên lớp da biểu bì bên ngoài thôi không gây chảy máu, không cần phải tiêm mà màu sẽ đẹp chứ không như xăm, em thường vẽ trước để chon kiểu dáng, màu sẽ làm theo màu gốc của long mày nên sẽ giống như tự nhiên. rồi mới làm, các chị cứ ll 0985184799 hoặc cho em địa chỉ email ễm gửi hình cho xem nhé.
Em nhận phun thêu lông mày, mí mắt và phun môi màu sắc đẹp tự nhiên mà không sưng tấy, không cần phải ăn kiêng ( có thể phục vụ tận nơi – hoặc tới các địa chỉ lien kết của em tại Tóc xinh sn 10 ngõ 612 Trường Chinh,toc Phương chợ Hà Đông, phố Trần Bình tại HN ) chỉ cần 40 đến 50p.Độ bền từ 7 đến 10 năm.Em sẽ đích thân làm cho các mẹ.

Khánh986
07-03-2012, 08:58 PM
Các mẹ ơi mới đầu còn băn khoăn, giờ làm chỗ chị kiều anh này rồi thấy cũng ok các mẹ ạ, chị này nhận làm tận nơi hoặc đến cơ sở liên kết nhưng phải ll trước, số 0985184799 các mẹ thấy đẹp đến đó mà làm.http://no3.upanh.com/b4.s26.d1/abb9cf87a28738565c2f42278c2757c4_46826303.chihuong .jpg
http://no7.upanh.com/b4.s1.d4/4a6faf5222da022d37d62ee0f24526c7_46826297.chianh.j pg

sonthao82
07-07-2012, 12:01 PM
ui tớ cũng đang lăn tăn vụ này đây? các mẹ làm rồi cho mình hỏi có đau đớn gì k? mình nhát lắm/ mà các mẹ làm hết bao nhiêu tiền đấy?

menhimchuot
07-08-2012, 08:15 PM
kiểu j cũng phải tiêm thuốc tê chư bạn mà đã tiêm thì cũng phải đau rồi nhưng tiêm để làm lông mày thì đỡ đau hơn tiêm phun mí.mình tiêm mỗi bên mắt 1 mũi để phun mí đau dã man chảy nc mắt.vì tiêm chỗ đấy da rất mỏng.nhưng làm đẹp thì phải chấp nhận thôi,mẹ nào mà năm hạn thì nên làm cái này vì cái này cũng gọi là dao kéo vào người nhưng sẽ nhẹ hơn nhiều so với với hạn k

incoi2410
07-09-2012, 10:28 AM
Mình k biết phun hay thêu khác nhau như thế nào. Vì mù tịt khoản này nhưng sao mình thấy nhiều người làm lông mày trông đậm nhìn già và dữ làm sao ấy.

menhimchuot
07-10-2012, 04:17 PM
thực ra phun ,thêu hay xăm chỉ là 1 đều là xăm cùng là châm kim có mực vào da.chỉ có điều xăm hồi trc thì xăm sâu mực vào da và chỉ có 1 kiểu và màu mực o đẹp nên trông dữ.còn bg thì xăm ở mức độ nông hơn ,màu mực đẹp hơn nên trông có vẻ tự nhiên hơn.ai có lông mày mà o rõ thì xăm theo các nét sợi hướng của lông mày và để các đường xăm đấy lẫn vào các sợi lông mày gọi là thêu ý,còn ai lông mày gần như là o có thì phải phun xăm kiểu 1 nét như mình vẫn hay kẻ chì.còn tất cả đều là xăm hết chỉ gọi khác đi cho nhẹ nhàng thôi.

Nhimaloso
07-20-2012, 04:15 PM
Phun lông mày đẹp lắm các bạn à; tớ mới phun hôm qua đó, đẹp và màu sắc rất tự nhiên....ko bị đau và ko chảy máu đâu , mình giới thiệu các bạn địa chỉ này nhé: chị Thủy (192 Kim Mã) ; mobil : 091 338 9918, các bạn gọi trước nhé; nếu quá bận chị ấy có thể phục vụ tại nhà cho các bạn đấy

Nhimaloso
07-20-2012, 04:18 PM
Phun môi đẹp các bạn ạ; ko đau va rất tự nhiên nữa đấy; số dt 0913389918 các bạn gọi chi Thủy nhe

Me Đan Thanh
07-20-2012, 04:19 PM
Phun lông mày đẹp lắm các bạn à; tớ mới phun hôm qua đó, đẹp và màu sắc rất tự nhiên....ko bị đau và ko chảy máu đâu , mình giới thiệu các bạn địa chỉ này nhé: chị Thủy (192 Kim Mã) ; mobil : 091 338 9918, các bạn gọi trước nhé; nếu quá bận chị ấy có thể phục vụ tại nhà cho các bạn đấy

minh cũng phun hôm 12/7 tới hnay đc 1 tuần nè.
Nhìn chung tự nhiên lắm, dáng làm cho mặt tớ sáng hơn.

Kyomi2009
07-20-2012, 05:27 PM
các mẹ ơi! Có mẹ nào đi phun lông mày chưa, chỉ cho em ít kinh nghiệm với. Em đang định đi phun vì lông mày của em hơi nhạt, ngày nào đi làm cũng phải kẻ, vẽ mất thời gian lém. Phun ở đâu đẹp và có nên không? Help me..:rolleyes:

em thấy đi thêu cũng hay ạ, bạn em thêu trên thẩm mỹ viện đường chùa láng, thấy hơn 2 năm rồi mà trông vẫn đẹp, và tự nhiên phết ạ.

Nhimcao
07-21-2012, 09:54 AM
em cũng không thik phun lắm vì em th ấy phun vào nó cứ sắc sảo kiểu gì ấy với cả nhìn đã k thật thì em k thấy đẹp nữa. em vẫn nghĩ kiểu tự nhiên là đẹp nhất rồi trang điểm cho đẹp hơn lên thì mềm mại, đáng yêu hơn.

Dongthoai
07-23-2012, 12:09 PM
Mình cũng đang định đi thêu lông mày đây, ông xã đồng ý rùi. Ko bít giờ thêu ở Hoài anh là bao tiền các mẹ nhỉ?

peMun28
07-24-2012, 03:00 PM
em mới sinh con được 4 tháng có làm phun thêu được ko nhỉ?

bongiu2011
07-24-2012, 03:05 PM
Mình cũng đang định đi thêu lông mày đây, ông xã đồng ý rùi. Ko bít giờ thêu ở Hoài anh là bao tiền các mẹ nhỉ?

phun - 600k
theu - 800k

hình như có phòng vip nữa thì đắt hơn đấy

Me Đan Thanh
07-24-2012, 03:07 PM
Mình lông mày hôm nay là đc 10 ngày, còn môi là được 7 ngày vì mình làm cả hai. Nhưng làm cách ngày.
dưới đây là ảnh mh chụp hôm long mày đc 8 ngày còn môi đc 5 ngày

http://np3.upanh.com/b1.s29.d3/41896e1bfe49ee57e26e9d47bf8902db_47506703.b11.jpg (http://www.upanh.com/b11_upanh/v/ara2czbjbed.htm)

http://np6.upanh.com/b5.s30.d1/52543fe8d448f8a70cfb9a1d7f1bac46_47506726.b10.jpg (http://www.upanh.com/b10_upanh/v/6ra2cz0j8zv.htm)

bongiu2011
07-24-2012, 03:09 PM
Mình lông mày hôm nay là đc 10 ngày, còn môi là được 7 ngày vì mình làm cả hai. Nhưng làm cách ngày.

http://np3.upanh.com/b1.s29.d3/41896e1bfe49ee57e26e9d47bf8902db_47506703.b11.jpg (http://www.upanh.com/b11_upanh/v/ara2czbjbed.htm)

bạn làm ở đâu. trông cũng tự nhiên đấy chứ

Me Đan Thanh
07-24-2012, 03:11 PM
bạn làm ở đâu. trông cũng tự nhiên đấy chứ

mh làm của 1 em trên diễn đàn lcm này: link đây này
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/611085-Phun-Th%C3%AAu-M%C3%A0y-M%E1%BA%AFt-M%C3%B4i-%28%C4%91%E1%BA%B9p-t%E1%BB%B1-nhi%C3%AAn-b%E1%BA%A3o-h%C3%A0nh-d%C3%A0i-h%E1%BA%A1n%29
@Kiều Anh: nếu mà đọc top này phải cám ơn chị nhé chị lấy phí quảng cáo cho em đó. HI hi hi

bongiu2011
07-24-2012, 03:50 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/611085-Phun-Th%C3%AAu-M%C3%A0y-M%E1%BA%AFt-M%C3%B4i-%28%C4%91%E1%BA%B9p-t%E1%BB%B1-nhi%C3%AAn-b%E1%BA%A3o-h%C3%A0nh-d%C3%A0i-h%E1%BA%A1n%29
@Kiều Anh: nếu mà đọc top này phải cám ơn chị nhé chị lấy phí quảng cáo cho em đó. HI hi hi

uhm. bạn cũng ở lò đúc a?????? mình cúng thêu lông mảy rồi. trông cũng tự nhiên lắm ấy

TranThanhNga
07-24-2012, 03:56 PM
em cũng không thik phun lắm vì em th ấy phun vào nó cứ sắc sảo kiểu gì ấy với cả nhìn đã k thật thì em k thấy đẹp nữa. em vẫn nghĩ kiểu tự nhiên là đẹp nhất rồi trang điểm cho đẹp hơn lên thì mềm mại, đáng yêu hơn.

Lông mày tớ nhạt toẹt, ngắn ngủn, bình thường thỉnh thoảng trang điểm mới kẻ lông mày, mà da dầu, mất công tô vẽ một lúc là lại bj mồ hôi làm trôi tuột hết cả chì đi. Phun thêu xong thấy tự tin hơn, không lo kẻ vẽ.

Tớ làm 3 tháng trước ở Hoài Anh đây, hết 700k phun thêu nhé. Hôm đấy còn tí tởn kẻ luôn viền mí mắt trên, xong rồi thì đau mất 1 ngày vì mí mắt đau lắm, còn lúc phun lông mày là rát chút xíu thôi.

nhumai87
07-24-2012, 10:59 PM
Lông mày tớ nhạt toẹt, ngắn ngủn, bình thường thỉnh thoảng trang điểm mới kẻ lông mày, mà da dầu, mất công tô vẽ một lúc là lại bj mồ hôi làm trôi tuột hết cả chì đi. Phun thêu xong thấy tự tin hơn, không lo kẻ vẽ.

Tớ làm 3 tháng trước ở Hoài Anh đây, hết 700k phun thêu nhé. Hôm đấy còn tí tởn kẻ luôn viền mí mắt trên, xong rồi thì đau mất 1 ngày vì mí mắt đau lắm, còn lúc phun lông mày là rát chút xíu thôi.

mình mới ra hỏi thì 600k phun thêu thường, 800k phòng dịch vụ

nhumai87
07-24-2012, 11:03 PM

hum nay cũng thêu ở chỗ em này,để hai ngày nữa bong ra mình sẽ phản hồi ý kiến nhé

Dongthoai
08-01-2012, 01:58 PM
hum nay cũng thêu ở chỗ em này,để hai ngày nữa bong ra mình sẽ phản hồi ý kiến nhé

Mẹ nó ơi phản hồi đi xem nào.... Mình cũng làm ở Hoài Anh đc 1w rồi, trông cũng tự nhiên, nhưng cảm thấy lông mày họ làm hình như hơi xếch ý, hichic

Dongthoai
08-01-2012, 02:21 PM

http://np6.upanh.com/b5.s30.d1/52543fe8d448f8a70cfb9a1d7f1bac46_47506726.b10.jpg (http://www.upanh.com/b10_upanh/v/6ra2cz0j8zv.htm)
Sao mình thấy thích cái ảnh ở avatar của mẹ nó hơn.

Khánh986
08-02-2012, 11:06 AM
Các mẹ đã làm Môi ơi cố phải làm lại lần 2 không? em chỉ 1 lần.hôm trước thêm tí viền môi thế mà k mất xiền hihi

naturalbeauty
08-02-2012, 11:32 AM
Kính gửi các mẹ.
Em cám ơn các mẹ đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ của bên em, đặc biệt cám ơn mẹ Đan Thanh, mẹ như Mai và mẹ Khánh986 đã ủng hộ em, trong quá trình phục vụ có gì còn thiếu sot rất mong các mẹ góp ý để em phục vụ tốt hơn và học hỏi thêm nhé.
Nhân dịp 2/9 em có ưu đãi cho các mẹ làm mới nữa, các mẹ xem topic Naturalbeauty của em heng, các mẹ đã sử dụng DV rồi em sẽ gửi quà tặng các mẹ dịp 20/10 nhé,hihi!

Hurricane
08-07-2012, 09:34 PM
EM đang định đi đấy, Nhưng cứ ngại ngại, có mẹ nào đi với em không :">
2 chị em cùng đi cho đỡ sợ và đỡ ngượng :">

Hurricane
08-11-2012, 01:48 AM
Ôi, ngày mai m cũng đi phun đây, Hôm nay hồi hộp quá :((
Mai m phun về sẽ update tình hình cho các mẹ :((
Lậy chúa mọi chuyện tốt đẹp :((

tuoixanh
08-11-2012, 02:18 AM
Mình cũng đang định đi phun chân mày đây, mà ngại đau quá, chắc tuần sau quyết tâm đi thôi :p

naturalbeauty
08-11-2012, 11:01 AM
Nếu chân mày của chị chưa được như ý thì nên làm thêu cho đẹp chị nhé, khi làm ssex được bôi thuốc tê nên chỉ hơi lăn tăn thôi.

ha88shop
11-15-2012, 11:17 PM
các mẹ tham khảo trện link này luôn nè
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/130719-C%C3%B3-ai-phun-th%C3%AAu-l%C3%B4ng-m%C3%A0y-m%C3%A0-nh%C3%ACn-t%E1%BB%B1-nhi%C3%AAn-kh%C3%B4ng?p=15143713&posted=1#post15143713

aisaeoh
11-16-2012, 01:48 AM
Mình thấy phun được hơn thêu, nếu lông mày mẹ nó nhạt thì nên phun ý;)

thammyminhthu
12-26-2012, 11:39 PM
vào hóng địa chỉ phun rẻ đẹp, lông mày của em cực kỳ xấu luôn, muốn đi phun, thêu mà chưa thấy an tâm

Chị có ở SG không, nếu tiện thì chị ghé tiệm em ủng hộ nhé :)) em có để vài hình ảnh mẫu người đã làm trên web, thấy ưng ý thì ghé tiệm em nhé :))

Phun xăm thẩm mỹ | Phun chân mày | Phun mí mắt | Phun môi | Phun hồng nhũ hoa (http://thammyminhthu.net/) | Làm trắng da (http://thammyminhthu.net/index.php?option=com_content&view=article&id=148&Itemid=573) | Wax lông (http://thammyminhthu.net/index.php?option=com_content&view=article&id=152&Itemid=577)

♥Me Quan Tham♥
12-28-2012, 02:33 PM
Nhà Tham nhiều năm trước cũng làm phun chân mày ở Đông Phương đường Bà hạt hay Nhật Tảo quận 10 gì đó...
Đến giờ mang theo cái sẹo trắng bệch bạc ở đuôi chân mày trái.
May là không sẹo lồi.
Giá bao nhiêu thì quên..hình như 700K
Lúc đến thì quảng cáo nghe hay ho lắm.
Làm xong hẹn sau 1 tháng đến dặm lại..thì bắt buộc phải đi trong thời gian quy định chứ không được đi giờ nào mà mình thuận tiện.. ( dễ hiểu thoai, tiền lấy hết rồi )
Khi đó nhà Tham cũng bực mình cãi cọ.
Khi làm thì vẽ xấu tệ.. mình đã phải tự vẽ ở nhà mang mặt đến bảo làm theo form của mình..
Vậy mà làm cái đuôi trái méo xẹo..và cô KTV vội vàng kéo đầu mình qua phòng laser để xóa ngay.. laser sâu quá tay làm sau đó ở phần đuôi chân mày trái của mình mất sắc tố da, trắng bệch bạc 1 đốm.
Các mẹ nên lưu ý : GPTM hay bất cứ thứ TM gì gì đó mà có sự cố rồi thì chị em ta ôm hận thôi... chứ tất cả TMV đều tìm cách tránh né đổ thừa tại khách.. do khách, trong khi chị em ta vác các mặt đến rồi chìa mặt ra cho họ làm chứ có phải chính tay chị em ta làm đâu mà vẫn bị đổ thừa..tại bị.. da chị xấu.. da chị thâm...da chị dầu ..da chị sừng sựt...bla bla bla...cắn nhau mà trừ các mẹ ạ..

Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa.
Trong phòng gym gặp cô kia làm việc cho Thodakao ( góc ĐBP + CMT8 )
Quảng cáo quá.. nên nhà Tham vác mặt lần 2 cho họ làm cả mỏ lẫn mày..
Trên dưới 10 năm trước là hơn 2 chai các mẹ nhé..
Làm cũng không vừa ý.. đi tới đi lui 5-7 lần làm đi làm lại..lần nào cũng tip hết 100K.
Rồi cũng nghe điệp khúc tại chị tại chị...bla bla.. tại da chị thế này da chị thế kia..
Mà nước da nhà Tham đến giờ già rồi ..khi đi đến chổ này chổ kia...vẫn được khen là da đẹp ..mỏng và trắng mịn..
KTV vẽ không cân, không đều thì đổ cho khách có xương chân mày không đều..
Nghe mà khó chịu.. KTV có phải là Bác sĩ chuyên ngành giải phẩu học và mổ banh cả 2 bên chân mày khách ra để đo xương khi vẽ đâu mà bảo cao với thấp, lệch hay không lêch.. xương chân mày chị em ta cho dù có lệch đi nữa cũng chừng 1mm là max.. có xương chân mày ai mà lệch 5mm hay không, nếu có thì là dị tật lêch mắt méo mồm rùi các mẹ ạ.. vậy mà cũng bị đổ thừa..
Chán mấy cái TMV này..
Nên suốt gần chục năm nay mang cái chân mày lam nham ( hú hồn là nó không trổ xanh )
Nay muốn làm lại cho sắc nét mà sợ quá là sợ...cóc biết có thể tin được ở cái chổ nào nữa..

- Hoài Anh thì cách đây mấy tháng, con bé làm móng chân quen..nó khoe chân mày mới phun lại ...đang chờ tróc mày.. nó bảo lần trước bị xanh lè.. nên nó đến complain và làm lại hết 300K.
Nên nhà Tham cũng ngán quá ngán.

- Từng ngồi gần 1 chị thêu chân mày.. sao mà sọc rằn vằn vện như con hổ ( đó là mắt của nhà Tham nhìn )
Nên không thích thêu sợi lắm.
Các mẹ thấy thế này đẹp hem ?

http://nt2.upanh.com/b5.s33.d2/60037eeed9b4265575e69799b7af32fe_52265542.noname.j pg

- Từng thấy mấy em KTV ở TMV Ngô Xuân Dung cách đây mấy năm... em ấy có lông ở đầu mày..nhưng phun/xâm từ giữa ra đến đuôi..thấy sắc nét và mướt đen như vẽ bột vậy..nhà Tham thấy cũng ưng ý...
Hỏi thì em ấy bảo 1 cô trong đó làm..cô Chi ( không biết giờ còn làm không )
Nhà Tham có đến gặp BS Dung để hỏi, form chân mày nhà Tham thì không cần thay đổi sửa chữa vẽ lại ...chỉ cần làm lại màu cho đều và mướt 1 đường thì báo giá 700K.

Rồi cũng thấy nản quá... ôm cái bộ chân mày nham nhở sau 2 trận nghe-quảng-cáo-dỏm nên đi đâu cũng đành vẽ bột..mất time quá.. chị em mình phun xâm mày là để tiết kiệm time..ai cũng bận cả...
Giờ đã đến lúc làm lại mà chẳng biết ở đâu bi giờ.

Vài hàng chia sẽ cùng các mẹ.. có mẹ nào tính đi ở đâu..hú nhà Tham với nhá. Nhà Tham ở Saigon..
Những mẹ Saigon-Hanoi làm ở những nơi nào và thấy KTV nào làm ổn ( qua kinh nghiệm của các mẹ ) thì vui lòng lưu lại cái tên KTV đó để các mẹ sau biết mà đến đó tìm đích danh KTV làm đẹp..

Chứ 1 cơ sở có nhiều KTV..rồi cứ theo tour mà làm thì hên xui..
Khi nhà Tham làm ở Thodakao thì qua giới thiệu và ưu ái do có người quen đã được 1 cô gọi là top tay nghề ở đó làm.. Vậy mà tiền mất tật mang....

Chu Nhật Hà
12-28-2012, 08:39 PM
mình cũng muốn đi phun chân mày nhưng mừ sợ đau và sợ họ làm đậm quá mất tự nhiên. nghe nói TMV Hoài Anh ở Chùa Láng làm đẹp. không biết có mẹ nào đã làm ở đó chưa ạ thì góp ý cho mình với

♥Me Quan Tham♥
01-03-2013, 05:43 PM
mình cũng muốn đi phun chân mày nhưng mừ sợ đau và sợ họ làm đậm quá mất tự nhiên. nghe nói TMV Hoài Anh ở Chùa Láng làm đẹp. không biết có mẹ nào đã làm ở đó chưa ạ thì góp ý cho mình với
Ngoài Hanoi thì Hoài Anh Chùa Láng là nơi nhà Tham nghe các mẹ ngoài í khen là tốt.. nhìn tự nhiên...trong này thì chi nhánh 2 ở Điện Biên Phủ Hàng xanh..
Nhưng KTV thì nhiều... cũng không phải 100 KTV đều khéo tay và có mắt thẩm mỹ như nhau cả.. nên hên xui mẹ nó ạ..
Thời gian này đang lang thang tìm chổ phun thêu thì thấy có cái tên Phượng Hong Kong..thấy cũng có tiếng... xem lại thì ở Hanoi..mẹ nó tham khảo thử xem..

Mẹ bé Dế
01-03-2013, 06:38 PM
phun chẳng tự nhiên gì, thôi chịu khó kẻ lông mày bằng bột, cũng tự nhiên như HQ ấy. Đằng nào ngày nào chị em mình cũng phải chải chuốt trang điểm. Đâu có mất thời gian lắmđâu

Snow Snow Online
01-03-2013, 06:42 PM
để tự nhiên vẫn đẹp hơn mẹ nó à

beheoporrin
01-03-2013, 09:35 PM
Mẹ nào cần shopping Đầm để dự tiệc cuối năm hay đi chơi tết, ghé nhà em xem qua nghen, rất mong được mọi người ủng hộ, mua nhiều em giảm nhiều nhé ^^. Năm mới chúc mọi người công việc may mắn ^^, gia đình sức khỏe hen

Beocyeu
01-04-2013, 11:25 AM
Đẹp xấu còn tuỳ màu da, sắc mặt.... Đầy người phun hoặc xăm mà trông không hề thiếu tự nhiên , trong khi nhiều người trông cứ gian gian, trơ trơ thế nào ấy, nhất là ai da dẻ đen đen, láng láng thì trông dễ trơ lắm. AI trắng trẻo mặt hoa da phấn thì phun một tí môi mắt trông vẫn cứ xinh.

Cứ bảo tự nhiên là đẹp nhất nhưung vấn đề là tự nhiên thì cái lông mày của mình nó lại xấu quá nên mới phải nhân tạo...

♥Me Quan Tham♥
01-05-2013, 12:36 AM
Mẹ Beocyeu nói đúng í...
Nhân tạo 1 tí thì thấy cũng đẹp hơn lên chứ còn mông má dao kéo từ đầu đến chân thì kinh lém.
Chân mày nhà Tham khi còn trẻ thì thấy cũng khá lắm... càng già càng thưa thớt nhạt thếch .. tóc cũng vậy.. khi mới vào ĐH thì tóc cầm 1 bó.. bi giờ ngủn ngoẵn như cái đuôi chuột ghẻ .. đuôi chuột vốn đã teo tóp ma còn bị ghẻ thì các mẹ biết rùi đấy...haha...
Nên giờ chân mày đã trót làm roài thì phải làm luôn.. chứ có nhiều mẹ phun cặp chân mày hay phun môi xong trông mặt sáng hẵn ra...
Nhà Tham siu tầm được vài ý kiến của các mẹ từng làm ở Hoài Anh và Phượng HK đây :

Em làm tại Hoài Anh đường Hoàng văn thụ,chọn chị Luyến hay bé Huyền.

Mình cũng đến Hoài Anh ở Điện Biên Phủ thêu chân mày,nhưng mình chỉ thích anh Đức làm cho thôi vì anh này góp ý chân tình,thường nói chuyện vui tạo thoải mái cho khách hàng.Nếu năm sau về mình phải đi dặm lại.

Ko biết ở Sài gòn có "Thẩm mĩ viện Hồng Kông" không? có lẽ là ko vì bà chủ (người làm trực tiếp) đã làm ở HN rồi.
Cách đây 5 năm mình làm ở Hoài Anh HN (chắc là giống Hoài Anh SG nhỉ), quả thật giữ được rất lâu và lúc đó thấy rất đẹp. Nhưng gần đây làm ở Thẩm mĩ viện HK thì thấy chỗ kia chỉ là hàng chợ thôi, chỗ HK này làm rất tự nhiên, mình nghĩ là nổi tiếng nhất HN (đó là theo hiểu biết thiển cận của mình thôi). Giá chênh nhau nhiều, HA cách đây 5 năm thì là 200k, còn HK cách đây 1 năm là 2,5 triệu.
Xưa mình cũng phun lông mày ở Hoài Anh (chi nhánh Điện Biên Phủ), rất đẹp, đến giờ đã 3 năm mà vẫn nhìn "đẹp tự nhiên". Làm lông mày xong khuôn mặt sáng lên, nhìn khá hơn nhiều so với lúc chưa làm

beheoporrin
01-05-2013, 10:51 AM
Buối sáng cuối tuần vui vẻ nha mọi người, (u);),Buôn bán đắt hàng

♥Me Quan Tham♥
01-18-2013, 12:27 AM
TMV Jessica Thích quảng Đức giảm giá còn 250K phun mày..có mẹ nào đi với nhà Tham hem ?
Lại đó tham khảo trước đã..

thammyminhthu
01-22-2013, 10:27 AM
Nhà Tham nhiều năm trước cũng làm phun chân mày ở Đông Phương đường Bà hạt hay Nhật Tảo quận 10 gì đó...
Đến giờ mang theo cái sẹo trắng bệch bạc ở đuôi chân mày trái.
May là không sẹo lồi.
Giá bao nhiêu thì quên..hình như 700K
Lúc đến thì quảng cáo nghe hay ho lắm.
Làm xong hẹn sau 1 tháng đến dặm lại..thì bắt buộc phải đi trong thời gian quy định chứ không được đi giờ nào mà mình thuận tiện.. ( dễ hiểu thoai, tiền lấy hết rồi )
Khi đó nhà Tham cũng bực mình cãi cọ.
Khi làm thì vẽ xấu tệ.. mình đã phải tự vẽ ở nhà mang mặt đến bảo làm theo form của mình..
Vậy mà làm cái đuôi trái méo xẹo..và cô KTV vội vàng kéo đầu mình qua phòng laser để xóa ngay.. laser sâu quá tay làm sau đó ở phần đuôi chân mày trái của mình mất sắc tố da, trắng bệch bạc 1 đốm.
Các mẹ nên lưu ý : GPTM hay bất cứ thứ TM gì gì đó mà có sự cố rồi thì chị em ta ôm hận thôi... chứ tất cả TMV đều tìm cách tránh né đổ thừa tại khách.. do khách, trong khi chị em ta vác các mặt đến rồi chìa mặt ra cho họ làm chứ có phải chính tay chị em ta làm đâu mà vẫn bị đổ thừa..tại bị.. da chị xấu.. da chị thâm...da chị dầu ..da chị sừng sựt...bla bla bla...cắn nhau mà trừ các mẹ ạ..

Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa.
Trong phòng gym gặp cô kia làm việc cho Thodakao ( góc ĐBP + CMT8 )
Quảng cáo quá.. nên nhà Tham vác mặt lần 2 cho họ làm cả mỏ lẫn mày..
Trên dưới 10 năm trước là hơn 2 chai các mẹ nhé..
Làm cũng không vừa ý.. đi tới đi lui 5-7 lần làm đi làm lại..lần nào cũng tip hết 100K.
Rồi cũng nghe điệp khúc tại chị tại chị...bla bla.. tại da chị thế này da chị thế kia..
Mà nước da nhà Tham đến giờ già rồi ..khi đi đến chổ này chổ kia...vẫn được khen là da đẹp ..mỏng và trắng mịn..
KTV vẽ không cân, không đều thì đổ cho khách có xương chân mày không đều..
Nghe mà khó chịu.. KTV có phải là Bác sĩ chuyên ngành giải phẩu học và mổ banh cả 2 bên chân mày khách ra để đo xương khi vẽ đâu mà bảo cao với thấp, lệch hay không lêch.. xương chân mày chị em ta cho dù có lệch đi nữa cũng chừng 1mm là max.. có xương chân mày ai mà lệch 5mm hay không, nếu có thì là dị tật lêch mắt méo mồm rùi các mẹ ạ.. vậy mà cũng bị đổ thừa..
Chán mấy cái TMV này..
Nên suốt gần chục năm nay mang cái chân mày lam nham ( hú hồn là nó không trổ xanh )
Nay muốn làm lại cho sắc nét mà sợ quá là sợ...cóc biết có thể tin được ở cái chổ nào nữa..

- Hoài Anh thì cách đây mấy tháng, con bé làm móng chân quen..nó khoe chân mày mới phun lại ...đang chờ tróc mày.. nó bảo lần trước bị xanh lè.. nên nó đến complain và làm lại hết 300K.
Nên nhà Tham cũng ngán quá ngán.

- Từng ngồi gần 1 chị thêu chân mày.. sao mà sọc rằn vằn vện như con hổ ( đó là mắt của nhà Tham nhìn )
Nên không thích thêu sợi lắm.
Các mẹ thấy thế này đẹp hem ?

http://nt2.upanh.com/b5.s33.d2/60037eeed9b4265575e69799b7af32fe_52265542.noname.j pg

- Từng thấy mấy em KTV ở TMV Ngô Xuân Dung cách đây mấy năm... em ấy có lông ở đầu mày..nhưng phun/xâm từ giữa ra đến đuôi..thấy sắc nét và mướt đen như vẽ bột vậy..nhà Tham thấy cũng ưng ý...
Hỏi thì em ấy bảo 1 cô trong đó làm..cô Chi ( không biết giờ còn làm không )
Nhà Tham có đến gặp BS Dung để hỏi, form chân mày nhà Tham thì không cần thay đổi sửa chữa vẽ lại ...chỉ cần làm lại màu cho đều và mướt 1 đường thì báo giá 700K.

Rồi cũng thấy nản quá... ôm cái bộ chân mày nham nhở sau 2 trận nghe-quảng-cáo-dỏm nên đi đâu cũng đành vẽ bột..mất time quá.. chị em mình phun xâm mày là để tiết kiệm time..ai cũng bận cả...
Giờ đã đến lúc làm lại mà chẳng biết ở đâu bi giờ.

Vài hàng chia sẽ cùng các mẹ.. có mẹ nào tính đi ở đâu..hú nhà Tham với nhá. Nhà Tham ở Saigon..
Những mẹ Saigon-Hanoi làm ở những nơi nào và thấy KTV nào làm ổn ( qua kinh nghiệm của các mẹ ) thì vui lòng lưu lại cái tên KTV đó để các mẹ sau biết mà đến đó tìm đích danh KTV làm đẹp..

Chứ 1 cơ sở có nhiều KTV..rồi cứ theo tour mà làm thì hên xui..
Khi nhà Tham làm ở Thodakao thì qua giới thiệu và ưu ái do có người quen đã được 1 cô gọi là top tay nghề ở đó làm.. Vậy mà tiền mất tật mang....

Mẹ Tham có gần Q.3 không, tạt qua tiệm em, em xem em tư vấn cho, lúc e ra mở tiệm tới giờ, khách nào ghé tiệm em làm xong, chưa làm phật lòng ai hết chị ah, em sắp xếp thời gian cho khách dặm lại, chiều theo ý khách lúc nào rãnh rỗi hết áh.

Phun xăm thẩm mỹ | Phun chân mày | Phun mí mắt | Phun môi | Phun hồng nhũ hoa (http://thammyminhthu.net/) | Làm trắng da (http://thammyminhthu.net/index.php?option=com_content&view=article&id=148&Itemid=573) | Wax lông (http://thammyminhthu.net/index.php?option=com_content&view=article&id=152&Itemid=577) | Mật ong rừng nguyên chất (http://www.thammyminhthu.net/index.php?option=com_content&view=article&id=145&Itemid=560)

lazy_girl
01-22-2013, 11:23 AM
chẹp, sắp tết rồi cũng đang muốn đi tân trang cơ mà đắn đo vụ này lắm, anh xã có vẻ cũng k thích vợ đi làm cái này lăm

thammyminhthu
01-23-2013, 10:47 AM
Thường thì tâm lý chung của đàn ông sợ vợ làm đẹp ai cũng thế chị thui, sợ vợ đẹp nhìu người trêu ghẹo, đâm ra ghen tuông này nọ, những anh thiếu tự tin, thiếu lòng tin ở vợ lại càng không muốn. Cái này cho nên chị hãy làm sao cho chồng luôn cảm thấy anh ta là người đàn ông đáng yêu nhất. Rằng ngoài chồng ra, tất cả đàn ông khác đều chẳng đáng quan tâm. Nếu lòng tin đó luôn được củng cố hằng ngày thì dẫu chị có làm đẹp đến đâu chồng càng thích thui ah :)

elisa_day
01-23-2013, 08:29 PM
Em đang định đi làm ở chị Minh dốc châu bò sữa, nhưng hình như nghe nói chị í chuyển địa điểm rồi, có mẹ nào biết thông tin chính xác không ạ? và có mẹ nào biết số đt của chị Minh này không ạ, nếu thuận tiện có khi sáng mai em và mẹ đi làm luôn :D

ngochai.ad
01-23-2013, 09:12 PM
Thế là mẹ nó vẫn quyết đi phun à :D, phần lớn đàn ông là thích đẹp tự nhiên, mất có 1-2 phút để kẻ vẽ, sẽ đẹp hơn là cái nhân tạo kia đấy :D

nhumai87
01-23-2013, 09:26 PM
từ ngày phun lông mày tự tin hơn hẳn hiiiiii nếu lông mày nhạt mẹ nó nên đi phun

elisa_day
01-25-2013, 11:49 PM
Em vừa đi phun chị Kiều Minh hôm qua rùi, giờ chị í chuyển sang yên phụ nhá số 14 hay 18 gì đấy tự nhiên em lại quên mất, hồi trc nghe có mẹ nói chị này kiêu, rồi thì đến nơi là cứ đè ngửa mình ra phun thôi chứ cũng ko hỏi han gì nên nghe xong cũng hơi nản, ngần ngừ mãi năm nay mới đi. Em đi với cả mama nữa. Lúc đến lựơt em vào thì chị í cũng hỏi han cẩn thận xem muốn làm kiểu thế nào, rồi cũng kẻ thử dáng lông mày cho mình xem có phải chỉnh sửa gì không, ưng rồi thì mới bắt đầu làm, xong thành quả thì dĩ nhiên là hơi đậm nhưng về dáng lông mày thì rất ok hợp í em, ko biết mấy ngày nữa bong ra thì màu mè thế nào. Mẹ em thì vào làm chỉ bảo cậu cứ làm cho tớ thế nào cho hợp với khuôn mặt thì làm, cảm nhận của em thi đuôi hơi dài nhưng mẹ em lại thích, mấy cô U40 ở đấy cũng lại thích kiểu lông mày của mẹ e hơn, e làm kiểu ngang ngang chỉ hơi vếch phần đuôi lên như mấy ẻm hàn quốc í. Chị Minh làm từ đầu đến cuối, 2 mẹ con xăm lông mày và mẹ em xăm mí trên + dưới nữa, tổng thịêt hại 6tr, e thấy giá cũng ko đắt nhưng mình làm xong rất hài lòng

zabuzashop
01-25-2013, 11:51 PM
Em thì em thích sự tự nhiên, kể ra tô vẽ tý lên mặt cho tươi trẻ thôi ạ! :D

vuha1818
01-26-2013, 09:39 AM
Theo mình thì phun xong nhìn già lắm í hic

muathulabay
02-19-2013, 04:37 PM
THeo mình, bạn nào lông mày nhạt thì đi thêu còn không trông dữ tợn không đẹp. Em mình thêu lông mày trông xinh hẳn lên.

mekemzai
02-19-2013, 04:42 PM
. Lông mày nhạt gần như ko có thì nên phun hay thêu ah? Ở HN thì túm lại nên làm ở đâu cho đảm bảo ah? Giá cả thế nào ah? Em cũng muốn tự vẽ cho nó tự nhiên nhưng ko biết vẽ, hic

maymancanam
02-19-2013, 10:07 PM
Không biết mẹ nó ở đâu. Có gì mẹ nó qua TMV của em, em làm free cho.

spathutruc
02-20-2013, 04:32 PM
Nếu lông mày mà không có để tự nhiên nhất thì vẽ bạn ạ nhưng nếu không biết vẽ thì bắt buộc phải thêu.Bây giờ công nghệ phun thêu hiện đại lắm và có cả bảo hành bạn a.Bạn có thể xem qua bên mình nếu ưng dáng thì làm hoặc gọi diên qua tư vấn bạn ạ.Dảm bảo về dịch vụ các bạn nhé.

thonhim
06-24-2013, 09:42 PM
Lông mày mình vừa ngắn vừa nhạt màu ko có đuôi thì nên phun hay thêu hả các mẹ. Ở HN nên làm đâu

Chu Nhật Hà
06-24-2013, 09:57 PM
Lông mày mình vừa ngắn vừa nhạt màu ko có đuôi thì nên phun hay thêu hả các mẹ. Ở HN nên làm đâu

em thấy TMV Hồng Kông nổi tiếng ko biết làm ăn thế nào

balebala
06-25-2013, 09:25 AM
nhiều bạn không có lông mày thì nên đi phun thì se đẹp hơn. Nhưng mà mình thich kiểu tự nhiên.. chứ thấy nhiều bạn đi phun về nhìn lộ quá.. nhìn khuôn mặt cứ chẽn chẽn thế nào ấy.

incoi2410
06-25-2013, 09:46 AM
THeo mình, bạn nào lông mày nhạt thì đi thêu còn không trông dữ tợn không đẹp. Em mình thêu lông mày trông xinh hẳn lên.

Em mình lông mày cũng nhạt nên đi thêu. Thêu vừa thôi nhìn tự nhiên lắm chứ mình còn trẻ thêu đậm trông dữ và già.

Niemtuhaocuaba2010
06-25-2013, 09:47 AM
có mẹ nó ạ, nhìn xinh hơn đấy nếu ko có lông mày nên làm luôn đi thui

meinxinh
06-25-2013, 12:28 PM
Mình lông mày hơi nhạt, nhìn chẳng nổi. Công cuộc sinh đẻ xong rồi nên đang ấp ủ đi phun hoặc thêu quá. Có mẹ nào biết chỗ nào giới thiệu nhỉ.

mamachip
06-25-2013, 02:00 PM
Vào đây hóng kinh nghiệm các mẹ!

vi_vi2011
06-25-2013, 02:16 PM
chị chủ top mà k có lông mày hay lông mày nhạt nên phun,lúc đầu sẽ k quen sau quen hết đỡ mất thời gian kẻ vẽ.chị nên phun tự nhiên đừng quá đậm sẽ khiến chị già đi trông thấy

igotaboy
06-25-2013, 02:39 PM
Lông mày mà nhạt quá thì nên đi phun đi mẹ nó ơi
phun xong mẹ nó sẽ thấy khuôn mặt mình xinh hơn rất nhiều đấy ạ

mebubuvabebe
06-25-2013, 02:40 PM
chị chủ top mà k có lông mày hay lông mày nhạt nên phun,lúc đầu sẽ k quen sau quen hết đỡ mất thời gian kẻ vẽ.chị nên phun tự nhiên đừng quá đậm sẽ khiến chị già đi trông thấy

Tớ đồng ý với ý kiến bạn này nhưng tớ thấy thêu trông thật hơn

Mr.N
06-26-2013, 12:07 AM
Có chị nào đã phun 1 lần rồi đi phun lại chưa ạ, lông mày em thêu từ 2010 ở Thu Cúc giờ đỏ quạch, muốn phun lại chứ ko thêu vì em thấy mọi người khuyên nên phun sẽ đẹp hơn, chị nào đã từng sửa lại lông mày bị đỏ rồi cho em xin ít thông tin với ạ

vongdautam
06-26-2013, 08:41 AM
hóng kinh nghiệm các mẹ đã ạ..............

thonhim
07-04-2013, 11:15 AM
Các mẹ cho xin địa chỉ nào tin cậy, giá cả phải chăng nhé. Mình cũng đang muốn thử xem sao, lông mày mình nhạt mà không có đuôi nhìn khuôn mặt mờ nhạt lắm.

Me_PhuongAnh
07-04-2013, 11:17 AM
Các mẹ cho xin địa chỉ nào tin cậy, giá cả phải chăng nhé. Mình cũng đang muốn thử xem sao, lông mày mình nhạt mà không có đuôi nhìn khuôn mặt mờ nhạt lắm.
em cũng hóng ,muốn phun lắm nhưng sợ đau ,đi đâu cứ phải kẻ,được cái quen tay nên cũng nhanh ,đẹp nữa :D

I_love_kids
07-08-2013, 01:57 PM
mình cũng đang có nhu cầu cần tìm địa chỉ tin tưởng..

Ong vàng
07-08-2013, 02:02 PM
Lông mày em cũng nhạt cực kỳ, em phun ở Hoài Anh được 7, 8 năm nay rồi mà vẫn ổn lắm, chưa phải đi làm lại. Giờ em không biết giá thế nào chứ hồi đấy có 150k thôi ạ:)