PDA

View Full Version : Hà Nội: Hộp đựng thức ăn an toàn cho bé 70 ml của Nhật

matbocau
06-21-2009, 03:09 PM
Các mẹ ơi , con mình đang trong giai đoan tập ăn dặm nên mình lùng sục khắp nơi mua được cho con bộ sét để đựng thức ăn cho bé ở trong Fivimart Hoàng Quốc Việt ấy , có 28.800d/4 hộp thôi , made in Japan , nhựa PP an toàn có nặp đậy rất chặt , có thể sử dụng trong lò vi sóng -20 --> 140 độ C nhé , có hộp tròn và hộp chữ nhật
Các mẹ nuôi con nhỏ khỏi lùng sục mất công vào thăng Fivimart mà mua
Mình ko có ý xì pam ai đâu , chỉ giúp các mẹ có con mọn giống mình thôi

hehe , mình lại lượn lờ mua được set 3 hộp đẹp lắm nửa vuông nửa tròn chả biết tả thế nào , giá cũng thế hộp 300ml

Thể theo yêu cầu của mẹ mummim mình đã chụp ảnh rùi đấy , nhưng mà vừa đổi CPU chưa cài photoshop các mẹ chịu khó nhìn hinh tối chút nhé . Hình mình resize trong link dưới đây , con quấy ầm lên rùi ko up ảnh được nữa

medon
06-21-2009, 03:46 PM
Tớ thấy chỗ này bán rẻ hơn này, có 48.000/10 hộp thôi, mà lại có hộp phù hợp cho các giai đoạn khác nhau:

http://www.goon.com.vn/VietNam/Products/chuchu-baby/suc-khoe-cua-me-va-be/hop-dung-thuc-an-chuchu/Detail/95/default.aspx

mashimaro
06-21-2009, 04:41 PM
hic thế mà mình mới mua của mẹ này tận 216k,ship nữa là 226k lận ,huhu
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=46438

matbocau
06-21-2009, 06:00 PM
Tớ thấy chỗ này bán rẻ hơn này, có 48.000/10 hộp thôi, mà lại có hộp phù hợp cho các giai đoạn khác nhau:

http://www.goon.com.vn/VietNam/Products/chuchu-baby/suc-khoe-cua-me-va-be/hop-dung-thuc-an-chuchu/Detail/95/default.aspx

ôi trời , thế mà ko biết , rẻ quá , lại nhiều size , trong Fivimart chỉ có 70 ml và to hơn thì nhiều chứ ko có nhỏ hơn nhưng theo cảm quan của tớ thì cái loại tớ mua đẹp hơn chút , mua 12 hộp rùi , bao giờ mua thêm mua thu cho nay mới được

021176
06-21-2009, 09:27 PM
Cảm ơn các mẹ nhá, suýt nữa mua bên Hlink, đắt hơn ở đây

medon
06-22-2009, 09:21 AM
Tớ cũng mua nhiều hộp nhựa của Nhật để chia và bảo quản thức ăn, nói chung là rất yên tâm:)

Cuntocxu
06-22-2009, 10:33 AM

Bạn ơi, họ có giao hàng tận nhà không? Muốn mua nhưng địa chỉ xa quá.

Mẹ Sếu
06-22-2009, 11:25 AM
Tớ cũng mới mua 1 hộp vuông và tròn đựng thức ăn cho bé ở siêu thị Intimex. Chắc các siêu thị bán nhiều, nhưng thấy đề là an toàn vi sinh và của Hàn Quốc. Còn mẹ nào đó mua đắt thì chắc vì hàng Mỹ mà.

Em Sò
06-22-2009, 02:38 PM
hic thế mà mình mới mua của mẹ này tận 216k,ship nữa là 226k lận ,huhu
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=46438
Mình mua loại hộp 48.000/10 hộp rồi. Nó mỏng và cảm giác như là để dùng 1 lần ấy (chẳng biết có phải ko). Nó ko phải loại hộp nhựa trong đâu. Nên có lẽ loại của mẹ nó khác chứ làm gì mà mua đắt tới mấy lần như vậy.

matbocau
06-22-2009, 03:45 PM
Ôi giời kiểu này ko khéo em phải lấy máy ảnh chụp lên cho các mẹ xem chứ hộp em mua của Nhật đẹp lắm ý ạ , nó tên à akaya mà ko thì cứ xông thẳng vào Fivimart mà nhòm các mẹ ạ
Em phải up lên cho các mẹ nhà mình cùng biết mà mua hàng rẻ , em nghĩ là cái này intimex chắc cũng có chứ chả riêng gì Fivimart

cheers
06-22-2009, 04:31 PM

Tớ thử loại này rồi, chắc chắn, dùng được nhiều lần chứ không phải dùng 1 lần. Thích hơn là nó có các size khác nhau (từ size nhỏ) nên rất tiện.

mebongyeu
06-22-2009, 04:38 PM
Mình cũng mua ở Fivimart, đủ các loại vuông, tròn, chữ nhật, đủ kích cỡ. Nhựa PP, chắc chắn và đẹp. Xem mấy nơi thì thấy ở đây rẻ nhất.

hoangtube
06-22-2009, 05:08 PM
chắc chuỗi siêu thi của fivimảt đều có mẹ nó nhỉ. Chiều tớ qua thử xem sao

mummim
06-22-2009, 05:16 PM
Tớ cũng mua nhiều hộp nhựa của Nhật để chia và bảo quản thức ăn, nói chung là rất yên tâm:)

Mẹ nó mua ở đâu thế, chỉ cho tớ để tớ ra thẳng đó mua. Vì tớ ko tiện đường qua địa chỉ Trung Kính trong cái link mà mẹ nó đưa ra. Tks mẹ nó

hoangoclan82
06-22-2009, 06:18 PM
Hôm nào mình đi xem và mua cho con. Mình mua loại hịp vuông hoặc tròn có nắp ấy.

ray2001vn
06-22-2009, 08:06 PM
Em cũng vừa ra đấy vác về 4 vỉ xong.

Nhận xét ạ: cứng cáp cực kì!! ;)

Yeu*Bi
06-22-2009, 08:16 PM
Tớ mách thêm nhé:
Các mẹ ra cửa hàng đồng giá DAISO của nhật ở Giảng Võ nhé! Có toàn hàng nhập, nhựa an toàn PP, dùng đc trong lò vi sóng nhé. Đồng giá 30K, có rất nhiều kích cỡ, kiểu dáng. Hộp nhỏ thì set gồm 3-4 hộp, to thì 1 thôi.
Tớ mới thấy nên mách các bạn, con tớ hãy còn nhỏ chưa dùng!

Yeu*Bi
06-22-2009, 08:18 PM
Loại tớ vừa bảo cũng dày dặn chắc chắn chứ ko mỏng, dùng 1 lần nhé! Hic, theo cảm nhận của tớ nhé!

medon
06-23-2009, 08:45 AM
Mẹ nó mua ở đâu thế, chỉ cho tớ để tớ ra thẳng đó mua. Vì tớ ko tiện đường qua địa chỉ Trung Kính trong cái link mà mẹ nó đưa ra. Tks mẹ nó

Tớ mua hồi ở bên Nhật cơ:), mẹ nó có thể đặt hàng online ở cai link phía trên, họ sẽ giao hàng tận nơi đấy.

mummim
06-23-2009, 09:40 AM
hehe , mình lại lượn lờ mua được set 3 hộp đẹp lắm nửa vuông nửa tròn chả biết tả thế nào , giá cũng thế hộp 300ml

Mẹ matbocau ơi, thế set 3 hộp 300ml này cũng ở Fivimart à?

Mẹ Ku Nghé
06-23-2009, 10:04 AM
bạn matbocau ơi, bạn chụp hình lên cho mình xem với được không? Mình muốn mua quá nhưng ở tận SG nên kg biết mua thế nào. Bạn cho mình xem hình rồi mình sẽ tìm cách gửi ai đó mua giúp nhé. Cám ơn bạn nhiều.

medon
06-23-2009, 01:43 PM
Theo kinh nghiệm của tớ các mẹ nên mua loại nhỏ, càng nhỏ càng tốt. Mua nhiều hộp nhỏ tốt hơn mua hộp to vì như thế chia được thức ăn theo từng bữa của bé, tiện hơn, mà lại tiết kiệm diện tích trong tủ lạnh.

cheers
06-23-2009, 03:21 PM
Đúng rồi, theo tớ tốt nhất là nên mua loại 30 ml:)

matbocau
06-23-2009, 06:09 PM
bạn matbocau ơi, bạn chụp hình lên cho mình xem với được không? Mình muốn mua quá nhưng ở tận SG nên kg biết mua thế nào. Bạn cho mình xem hình rồi mình sẽ tìm cách gửi ai đó mua giúp nhé. Cám ơn bạn nhiều.

Tớ đã up hình lên , mẹ nó xem trang 1 nhé

TengTeng
06-23-2009, 08:35 PM
Loại tớ vừa bảo cũng dày dặn chắc chắn chứ ko mỏng, dùng 1 lần nhé! Hic, theo cảm nhận của tớ nhé!

dùng xong vứt đi à, lãng phí thế!

dore
06-24-2009, 06:56 PM
Hihi, minh thay nghi ngo cai "an toan" cua loai hop nay lam. Minh chua thay loai hop free BPA nao ban voi gia re bang hop nhua thong thuong o cho nhu vay ca. Truoc day, em ho minh cung mua loai hop nay (hoac loai duoc noi la cua Nhat tuong tu) ve dung cho con, sau moi biet la hang TQ gia Nhat, cach luon. Mot dot cac me da tay chay loai hang nay roi ma.

InTuLa
06-24-2009, 09:02 PM
Nếu mẹ nào nhà gần siêu thị Thái Hà thì ra đấy mà mua hộp nhựa. Mình cũng mua khá nhiều hộp nhựa của Nhật ở siêu thị này rồi. Ở đó còn có rất nhiều thứ hay, ví dụ như giấy thấm dầu (mình mua có 38k mà trên này thấy có mẹ bán 60-70k gì đó), kéo cắt gà, dao đa chức năng... Hai vợ chồng mình làm cho Nhật nên cũng bị ảnh hưởng, hâm mộ hàng Nhật luôn. Heheeee

medon
06-24-2009, 10:51 PM
Nếu mẹ nào nhà gần siêu thị Thái Hà thì ra đấy mà mua hộp nhựa. Mình cũng mua khá nhiều hộp nhựa của Nhật ở siêu thị này rồi. Ở đó còn có rất nhiều thứ hay, ví dụ như giấy thấm dầu (mình mua có 38k mà trên này thấy có mẹ bán 60-70k gì đó), kéo cắt gà, dao đa chức năng... Hai vợ chồng mình làm cho Nhật nên cũng bị ảnh hưởng, hâm mộ hàng Nhật luôn. Heheeee

Đúng rồi, em cũng hay mua giấy thấm dầu và giấy hộp của Nhật ở đó (nhà phân phối cũng là GOON thì phải http://www.goon.com.vn/VietNam/Products/san-pham-giay-gia-dung/giay-tham-dau-an-da-nang/Detail/50/default.aspx)
dùng rất thích. Em nghĩ đã là hàng nhập khẩu chính thức, bày bán trong siêu thị thì khả năng là hàng thật cao hơn hàng trôi nổi trên thị trường:p

Cuntocxu
06-25-2009, 09:39 AM
Hihi, minh thay nghi ngo cai "an toan" cua loai hop nay lam. Minh chua thay loai hop free BPA nao ban voi gia re bang hop nhua thong thuong o cho nhu vay ca. Truoc day, em ho minh cung mua loai hop nay (hoac loai duoc noi la cua Nhat tuong tu) ve dung cho con, sau moi biet la hang TQ gia Nhat, cach luon. Mot dot cac me da tay chay loai hang nay roi ma.

Có thể là hàng Nhật đặt gia công tại Trung Quốc. Hôm vừa rồi mình có vào cửa hàng Daiso, thấy nhiều mặt hàng ghi hẳn là Made in Chine ..... for Daiso. Mình nghĩ là dùng mấy hộp này trữ thức ăn trong tủ lạnh, khi dùng thì đổ vào bát thủy tinh dùng cho LVS thì cũng ok.

MinhLinh
06-26-2009, 11:12 AM
Hôm qua tớ vào Fivimart Nguyễn Văn cừ chả còn sót lại món nào, hết sạch. Hôm nay đi thử Fivimart Đặng Tiến Đông với Nguyễn Chí Thanh xem còn không ?

cheers
06-26-2009, 02:05 PM
Tớ đang dùng loại của CHUCHU thì thấy ghi rõ là made in Japan.

matbocau
06-26-2009, 02:58 PM
Hôm qua tớ vào Fivimart Nguyễn Văn cừ chả còn sót lại món nào, hết sạch. Hôm nay đi thử Fivimart Đặng Tiến Đông với Nguyễn Chí Thanh xem còn không ?

huhu , tớ chỉ cho các mẹ mua mà hôm qua vào Fivimart HQVieetj mua thêm thì hết nhẵn rùi

Mẹ Ku Nghé
07-06-2009, 02:38 PM
Cuối tuần rồi em vào HachiHachi ở 173 Nguyễn Văn Trỗi HCMC (cửa hàng đồng giá Nhật Bản) mua được mấy cái hộp đựng thức ăn bé bé rất xinh nhé các mẹ. Em mua loại 4 hộp, mỗi hộp 70ml giá là 35K/4 hộp, loại 3 hộp, mỗi hộp 100ml giá cũng 35k/3 hộp. Màu sắc trắng và xanh nhạt, trông rất đáng yêu và chắc chắn. Nắp đậy kín, vỏ hộp cũng khá chắc chắn và thấy là có thể chịu nhiệt độ -20 đến 140oC, dùng tủ đông và lò vi sóng. Trong đấy còn nhiều loại hộp khác đủ kích cỡ, các mẹ tha hồ chọn nhé.
Ngoài ra, em có vào siêu thị Co-op mart thì thấy có bán loại Super Lock, nhỏ nhất khoảng 150ml thì phải, giống cái bát con con, chắc để đựng cháo cho con thì ổn. Loại này nhìn đẹp, chắc, nhựa dầy hơn của HachiHachi và có 4 cái chốt trên nắp. Em mua khoảng 25k/hộp về dùng cũng thích. Đây là của Thái Lan, dùng được tủ đông và lò vi sóng. Nói chung tùy nhu cầu, em thì mua cả 2 loại trên luôn vì thấy nhìn cái nào cũng thấy đẹp và thích cả. HachiHachi thì có loại nhỏ xíu, Super Lock thì kg có loại nhỏ và mắc tiền hơn chút nhưng túm lại là đều đáp ứng được nhu cầu của các mẹ. Loại ChuChu em chưa thấy tận mắt nhưng em nhớ có một chị trên này có bán, giá cao hơn Goon chút, khoảng 58k/set nhưng giờ tìm lại mãi không thấy.
Em chỉ chia sẻ được chút ít thế thôi. Nếu mẹ nào tìm được loại nào hay hơn mà phù hợp túi tiền còm cõi của em thì cũng cho em biết thông tin và chỗ mua cụ thể nhé, em ở SG các mẹ nhé. Em cám ơn rất nhiều.

Megaubi
07-11-2009, 01:19 PM
Tớ mới mua ở siêu thị Thái Hà 30k/lốc 4 hộp, có nhiều loại 30ml, 70ml, 100ml,... của Nhật, sờ chắc chắn lắm.

nguyenquynh_ntq
07-12-2009, 07:39 AM
Nếu đựng thức ăn cho bé đang ăn dặm thì các bạn phải kiểm tra xem có dùng trong lò vi sóng được không nhé.Vì cô em mình mua mấy bộ đều không cho vào lò quay được.

vuontretho
07-12-2009, 08:16 AM
Mình mua của mẹ ở kink dưới, giá 51k/10 hộp, trông chắc chắn lắm, mà để trong lò vi sóng được, có đầy đủ các loại 30ml, 60ml, 120ml, 150ml. mà mình thấy mẹ đấy có nhiều sản phẩm của nhật lắm. Các mẹ vào thử coi nhé.
Lính mới nên nhờ các mẹ chỉ giáo.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=55651&highlight=babyshophoanganh

Mẹ cu BO
06-07-2010, 01:57 PM
Mình cũng đang có nhu cầu mua hộp nhựa nhỏ có nắp đậy từng cái để đựng đồ ăn dặm cho cu con nhưng tìm mãi mà không có loại nào như ý. Up lên xin thông tin của các mẹ nào