giúp em với!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi chichi23, 22/6/2009.

1. chichi23

chichi23 Thành viên tập sự

chào các mẹ em là lính mới của diễn đàn mới làm mẹ được 1 tháng thui chưa có nhiều kinh nghiệm mong các chị giúp đỡ. Bé chichi nhà em tròn 1 tháng tuổi nhưng cháu vẫn chưa chịu bú mẹ và mới tăng được 400g thôi em rất lo các mẹ giúp em nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chichi23
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

vậy là bé ăn sữa ngoài từ lúc sinh ra tới giờ à?
    bạn có nhiều sữa cho con ti không?

3. chichi23

em vẫn vắt sữa cho bé ăn hàng ngày chỉ thỉnh thoảng mới cho ăn sữa ngoài thôi nhưng đấy là trường hợp bất đắc dĩ vì sữa em cũng nhiều mà

4. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình đoán là do bé đã quen với hàng giả rồi nên chê hàng thật :D .Bạn cứ đợi con đói thì đút ti mẹ vào, chịu khó cho bé khóc tí không sao đâu. Nếu bé vẫn không thích bú ti mẹ thì bạn kiểm tra lại xem ti bạn có vấn đề gì không như đầu ti lớn quá, đầu ti thụt, ti có mùi ... bé cũng không thích (vì bạn vẫn vắt sữa mẹ cho bé bú nên loại trừ khả năng bé chê sữa mẹ)
    Tháng đầu tiên bé tăng thế hơi ít nhưng cũng không lo lắng quá nhé. Vì thông thường tháng thứ hai trở lên bé mới tăng cân nhiều và qua 6 tháng thì giảm lại. Miễn sao bé vẫn ăn ngủ tốt là OK. Nên tăng cường phơi nắng thêm cho bé!
    Chúc hai mẹ con ăn ngon, ngủ khỏe!

chichi23 thích bài này.
  5. chichi23

Em cố nhét vào nhưng nó nhất định ko chịu ngậm. Em sẽ cố lần nữa vậy cảm ơn các chị nhiều

6. melinhbin

melinhbin Thành viên mới

Bé lớn nhà mình cũng vậy đấy tháng đầu tăng được 400g nhìn con mà sót ruột lắm. Nhưng lỗi là tại mình, không biết bạn có giống mình không. Mình rất nhiều sữa còn bé lại không bú mẹ nên hàng ngày mình thường vắt sữa cho bé. Do không có kinh nghiệm nên thường vắt sữa đầu cho bé ăn vì tưởng là sữa đầu mới tốt. Sau 1 tháng thấy con không tăng cân gọi điện hỏi mấy chị bác sĩ nhờ tư vấn. Khi nghe mình kể xong các chị cười và nới phải cho con ăn sữa đặc, vắt bớt sữa loãng đi. Tháng sau con mình cứ tăng đều 1kg đấy.Nhưng không có gì bằng cho con ty mẹ trực tiếp đâu bạn ạ. Bạn cố tập cho bé đi. Bé nhà mình bị hở khe vòm họng nên đủ sức để mút, buồn lắm nên phải cố gắng chăm con nhiều. Chúc bé nhà bạn khỏe và hay ăn chóng lớn

7. melinhbin

melinhbin Thành viên mới

Không xem thời gian bạn gửi nên cứ gửi chia sẻ bài với bạn. Bây giờ bé nhà bạn chắc tốt rồi nhỉ
    chúc hai mẹ con khoẻ

8. Maymummim

Maymummim Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, hay mẹ nó xem lại sữa của mẹ nó xem sao? trong thời kỳ cho con bú, nếu mẹ ăn thức ăn có mùi nặng như: ớt cay, ăn nhiều tỏi, hành,... sẽ làm sữa mẹ đổi mùi, bé kg thích mà còn bỏ bú luôn đấy.:p
    Hồi bé nhà mình cũng thế, đang bú mẹ ngon lành thì mấy hôm kg chịu, nhất định kg bú mẹ... thì ra do mẹ xấu ăn, mẹ vốn thích ăn cay, thế làm mấy hôm quên bén, ăn toàn đồ cay mới ra cớ sự.....

9. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

mình sợ là bé sẽ k chịu bú đâu, trước đây con mình cũng thế ép kiểu gì cũng k được nhiều khi ép con bú rồi con khóc mẹ khóc.lúc nào bé thiu thiu ngủ bạn thử ấn ti mẹ vào xem thế nào.Cố vắt sữa cho bé bú nhé để bé k quên bú mẹ. Chúc 2 mẹ con khoẻ

10. me tin ten

me tin ten Thành viên tập sự

mình sợ bạn đã cho con ăn sữa ngoài có độ ngọt hơn sữa mẹ
    Nên khi ti sữa mẹ nhạt hơn con bạn sẽ không bú nữa.
    Bạn thử cho con bạn đói một bữa rồi cho con ti xem sao