PDA

View Full Version : 3 tháng giữa: Bầu hơn 5 tháng mà bụng bé quá

Cunyeu82
06-24-2009, 09:58 AM
Các mẹ ah. Em mang thai lần đầu chưa có nhiều kinh nghiệm nên lo lắng quá. Vốn là em có bầu được gần 22 tuần. Mà bụng em bé quá ra đường ai cũng nói chắc 3 tháng. Em cũng biết phải cố gắng ăn uống nhưng em ko ăn được những thức ăn nhiều chất. Em chi cơm canh,rau cá khô. thinh thoảng thêm được cốc sữa.
Em sắp đi khám định kỳ rồi. Nhưng vẫn lo quá các mẹ ah. Các mẹ cho em chút kinh nghiệm ăn uống. Em vấn nghén, món gì em ko thích ăn vào xong nôn luôn.
Có mẹ nào bụng bé mà con không bé không? giúp em với.

Bongxinhxinh
06-24-2009, 10:19 AM
Bụng to hay bé tùy cơ địa từng người mẹ nó a, nếu đi khám bsỹ bảo em bé phát triển bình thường là được, như mình biết thì từ tuần 22 bụng mới to nhanh cơ, vì vậy mẹ nó đưnừg suy nghĩ linh tinh nhiều nhé!

Cunyeu82
06-25-2009, 10:44 AM
Ai cũng động viên vậy nhưng em vẫn lo lắng. Tâm trạng làm mẹ ai cũng vậy hay sao í. Đến khi nào nhìn thấy bé khỏe mạnh oe oe khóc chào đời mình mới yên tâm. Làm mẹ đúng là một thiên chức tối đi ngủ bé máy hết bên này đến bên kia mình cảm thấy nôn nao hết cả da thịt.

lehoangthaivan
06-25-2009, 10:50 AM
Có hội thảo về dinh dưỡng cho các mẹ mới mang bầu đấy.
Người ta tư vấn cách ăn uống sinh hoạt cho thai khỏe.
Đăng kí vào số đt 0985101156 hoặc Y!M lehongvanf7.
Chúc bé khỏe hơn nhé!

meyeuem
06-25-2009, 10:57 AM
trước khi có bầu bạn gầy hay béo, nếu gầy mà lại k ăn uống được thì bụng cũng k to nhanh được đâu. trước đây tớ có em bé, cũng bị nghén 3 tháng đầu, nôn suốt ngày, sau 3 tháng sụt 2 ký, đến lúc đi đẻ tổng cộng lên được 12kg, bụng bé tí, chửa 9 tháng mà bsy khám còn hỏi bầu 7 tháng à. Nhưng được cái thai vẫn phát triển tốt, em bé sinh ra được 2,7kg, khỏe mạnh, trộm vía bây giờ 3,5 tuổi rồi mà chưa phải uống một viên kháng sinh nào đâu nhé. Bạn đi khám nếu thai vẫn phát triển bình thường thì k sao đâu nhé, chửa bé càng gọn người, về sau dễ lấy lại dáng bạn ạ.

Me2Con
06-25-2009, 12:10 PM
Các mẹ ah. Em mang thai lần đầu chưa có nhiều kinh nghiệm nên lo lắng quá. Vốn là em có bầu được gần 22 tuần. Mà bụng em bé quá ra đường ai cũng nói chắc 3 tháng. Em cũng biết phải cố gắng ăn uống nhưng em ko ăn được những thức ăn nhiều chất. Em chi cơm canh,rau cá khô. thinh thoảng thêm được cốc sữa.
Em sắp đi khám định kỳ rồi. Nhưng vẫn lo quá các mẹ ah. Các mẹ cho em chút kinh nghiệm ăn uống. Em vấn nghén, món gì em ko thích ăn vào xong nôn luôn.

Tớ chửa anh đầu tới hơn 4 tháng rùi là vào mùa hè đấy mà không ai phát hiện ra tớ có thai nhé , mà anh ý được 3.6kg cơ, vậy đã là to chưa nhể

Còn chị gái thứ hai thì tới lúc đẻ tớ lên đúng 12kg, mà cũng được 3.2 kg đấy

Đúng là do cơ địa từng người, mẹ nó lo lắng thì đi khám, quan trọng là con khỏe và phát triển bình thường, chứ không phải bụng mẹ to hay bé đâu

chúc bé ngủ ngon
06-25-2009, 12:13 PM
Mang thai bé đầu bụng thường sẽ nhỏ hơn bé thứ 2 do ban đầu các cơ ở thành bụng còn chắc nên bụng sẽ gọn hơn, đến bé thứ 2 nó sổ bụng ra mới khiếp cơ. Mẹ nó đừng lo lắng, mình cũng phải đến tháng thứ 6 mới to to ra, mà về sau thì cũng to lặc lè đấy.

Kieu Hanh
06-25-2009, 12:51 PM
bạn cứ yên tâm đi không phải lo lang quá đâu, mình bầu 4 tháng mà vẫn mặc quần áo bình thường được mà,, đẻ con vẫn 3.2kg, mình bầu con gái mà bụng cũng nhỏ lắm, à mình thấy kinh nghiệm của nhiều người là uống nhiều nước Mía con to đấy.mùa này nước mía cũng tuyệt nhỉ?

me_cun_coi
06-25-2009, 02:24 PM
Bạn đừng lo lắng ji, mình đây nè khi chửa bụng to đùng mà đẻ con ra có 3kg, thế mà bà hàng xóm cạnh nhà mình chửa bụng đâu có to bằng bụng mình mà con ra 3kg6 đó. Quan trọng là bạn cố gắng ăn uống để đảm bảo dinh dưỡng cho em bé trong bụng thôi. Chúc bạn và babi trong bụng khỏe...

baothy08
06-25-2009, 02:31 PM
Bạn không lo đâu, mình mang bầu 5 tháng vẫn mặc quần jean hồi con gái mà, nhưng qua tháng này mới dễ to,bạn cố ăn uống đủ chất nhé.
Chúc mẹ khỏe để bé khỏe.

tanoshi
06-25-2009, 02:32 PM
bạn cứ yên tâm đi không phải lo lang quá đâu, mình bầu 4 tháng mà vẫn mặc quần áo bình thường được mà,, đẻ con vẫn 3.2kg, mình bầu con gái mà bụng cũng nhỏ lắm, à mình thấy kinh nghiệm của nhiều người là uống nhiều nước Mía con to đấy.mùa này nước mía cũng tuyệt nhỉ?

Nhắc đến nước mía mình kể cho mọi người nghe câu chuyện có thật, mình mang bầu đc gần 4 tháng nay ngày nào ít nhất mình cũng phải uống đc 3 cốc nước mía vì người ta bảo ai uống đc nước mía sau này sinh con sẽ rất tốt, thế là ngày nào mình cũng uống, nhưng ! đến hôm thứ 5 tuần trươc chồng mình đi làm về bảo với mình từ mai em đừng uống nước mía nữa nhé vì hôm nay có 1 bài báo viết những người kinh doanh nước mía muốn có lãi nên cứ sau 1 đêm là họ ngâm bó mía xuống ao bèo sáng vớt lên sớm vì như thế cây mía sẽ nỡ to hơn nên xay đc nhiều nước thế là từ hôm đó đến nay em ko dám uống thêm nữa, " em viết lên như thế này cho mọi người biết chứ thật tình em ko phải nói xấu những người bán nước mía đâu vì em cũng là người nghiện nước mía" cũng xin lỗi những ai là thành viên trong diễn đàn này mà có người quen bán nước mía nữa.

ME KEANU
06-25-2009, 09:32 PM
Tớ tập 1 lên 16kg nhé, ngày kia đẻ, hôm nay đi làm người ta vẫn bảo mày chỉ 6-7 tháng là cùng, bụng cao tít thế kia...con 3,2kg

Tập này, giờ 26w1d, bụng mới có 83 cm, trông chỉ như người khác 3-4 tháng...
Hồi con gái tớ cao 1m52, nặng 42kg thuộc dạng người lớn suy dinh dưỡng nhé, v2 59cm...giờ được 50kg, tăng cân và con phát triển bình thường (trộm vía)...có muốn to muốn béo nữa thì chắc cũng lắp cuống đu đủ vào mà thổi nữa thôi...

Hết cách rồi bạn ạ, cơ địa mỗi người khác nhau mà, tự an ủi là bụng ko lên mấy ít có nguy cơ bị rạn hơn đi vậy...Bạn cứ ăn theo nhu cầu và khả năng của cơ thế, bé sẽ biết tự lấy chất dinh dưỡng dự trữ từ cơ thể mẹ mà bù đắp, cố gắng uống sữa được càng tốt. Nhiều khi mẹ chửa chắc, lên cân ít, bụng nhỏ mà con vẫn hơn 3kg là bình thường đấy, ko có j phải quá lo lắng đâu...

mrs_Brown
06-27-2009, 02:12 PM
ko nên lo lắng bạn ah, điều quan trọng là bạn có tăng cân đều, chứ bụng nhìn to bé là cảm quan của mỗi người, có người bầu bụng trên nên nhìn gọn, người bầu bụng dưới nhìn to nhanh lắm

Cunyeu82
06-27-2009, 04:28 PM
Cảm ơn những kinh nghiệm và sự động viên của các mẹ. Mình luôn tìm thấy nguồn đồng cảm giữa chị em phụ nữ với nhau. Sự nghiệp này con gian nan vất vả lắm phải không các mẹ nhưng chắc lúc đó mình sẽ có nhiều động lực hơn để vượt qua. Chúc các bé đã ra đời chưa ra đời và sẽ ra đời của chúng ta luôn mạnh khỏe, ngoan thế là chị em đã có thể bớt đi được nỗi lo to lớn rồi.

meyeubechip
07-21-2009, 11:54 AM
Không cần lo đâu. Mình có bầu 5 tháng đôi lúc ra đường chẳng ai biết mình đang mang bầu hết. Nhưng 3 tháng cuối thì bụng to rất nhanh. Đến lúc này bạn không thề giấu cái bụng to của mình đi đâu được hết. hì hì.....

betapchoilo
04-01-2014, 03:01 PM
Mềnh cũng q tâm topic chủ tốp này tý heeee
mẹ no đừng lo lắng giống mềnh

Lananh161108
04-01-2014, 03:02 PM
bầu to bé không thành vấn đề đâu bạn, xem vào con được bao nhiêu thôi. bầu to vào mẹ hết thì con cũng còi

betapchoilo
04-01-2014, 09:04 PM
Bầu 15 tuần của mềnh thành quae thế này đây mẹ nó http://i1357.photobucket.com/albums/q748/betapchoilo/IMG_010414_191734_zpsa0278f7d.jpg

thuytrang87
04-02-2014, 09:05 AM
Nhắc đến nước mía mình kể cho mọi người nghe câu chuyện có thật, mình mang bầu đc gần 4 tháng nay ngày nào ít nhất mình cũng phải uống đc 3 cốc nước mía vì người ta bảo ai uống đc nước mía sau này sinh con sẽ rất tốt, thế là ngày nào mình cũng uống, nhưng ! đến hôm thứ 5 tuần trươc chồng mình đi làm về bảo với mình từ mai em đừng uống nước mía nữa nhé vì hôm nay có 1 bài báo viết những người kinh doanh nước mía muốn có lãi nên cứ sau 1 đêm là họ ngâm bó mía xuống ao bèo sáng vớt lên sớm vì như thế cây mía sẽ nỡ to hơn nên xay đc nhiều nước thế là từ hôm đó đến nay em ko dám uống thêm nữa, " em viết lên như thế này cho mọi người biết chứ thật tình em ko phải nói xấu những người bán nước mía đâu vì em cũng là người nghiện nước mía" cũng xin lỗi những ai là thành viên trong diễn đàn này mà có người quen bán nước mía nữa.
Đúng là mua nước mía ở ngoài k vệ sinh đâu mn ơi!Mua mía về tự xay uống an toàn hơn

Shift
04-03-2014, 09:02 PM
Ôi, e 29 tuần mà có người còn bảo nhìn như 3-4 tháng ấy. Buồn lắm cơ

hailinh1901
04-04-2014, 06:21 AM
Bạn không phải lo lắng đâu, do cơ địa của từng người mà, chúc mn bắt đc ngựa yêu nhé

oxalove
04-04-2014, 06:27 AM
Mn đừng lo nhé wuan trọng là thsi khỏe phát triển bt. Nhiều người thsi bé mà đến lúc sinh con e bé nặng lắm í, vào con hết mà sinh ra bé lại lớn nhanh hơn các bé khác. Hihi bé nhưng bé hạt tiêu. Mn giữ gìn sk nhé.

ductrungyp
04-04-2014, 03:56 PM
E cung thai 22 tuần mà ai cũng bảo chửa bé quá các mẹ ạ.( chăc tại e cung bé sẵn mà) hôm vừa rôì cân mới tăng dc 3kg thôi í.ko biết tư giờ đến lúc sinh tăng dc mấy kg nữa.

me_pe_chit
04-04-2014, 07:35 PM
Bụng mẹ to hay bé thì cũng ko quan trọng, quan trọng là em bé thế nào?
Chị đi siêu âm thì bác sỹ bảo thế nào ạ?
Mà tới tháng thứ 5 rồi vẫn nghén hả chị?
Em ghén hết tháng thứ 3 thôi

mebeken156
04-04-2014, 08:56 PM
hic, mẹ nó đưng lo, tùy cơ địa từng người, em bầu 3 tháng mà ai cũng tưởng 5 tháng cơ vì hồi chưa bầu bụng em đã to sẵn rồi, cứ như chị gái em bầu 5 tháng mà bụng bé tí.

matnau1407
04-05-2014, 03:15 PM
Mình cũng sang tháng thứ 5 rồi mà bụng mới nhú lên đựoc tí. Tại mình cũng gầy sẵn rồi nhưng các chị ở chổ làm cứ bảo bé quá

Me_moka
07-25-2014, 04:47 PM
Mn đừng có lo láng do cơ địa mỗi ng thôi,cứ ăn uống tẩm bổ vào đừng suy nhĩ nhiều nhé

nhungpt
07-25-2014, 05:01 PM
hihi, em bầu 5.5 tháng mà nhiều người còn hỏi là đã bầu bí gì chưa ý:D
nhiều người k nói thì k bít là mình đang bầu cơ
bjo hơn 8 tháng r thì nó to hẳn ra cơ mà nhìn như gần 7 tháng thôi ý
quan trọng là con vẫn phát triển tốt là đc mà:D

asatsuyu1987
07-25-2014, 05:26 PM
e đang tuần 18 nè, bụng bé tẹo bé teo....trộm vía mẹ ko nghén, con ko nhẹ cân hihi...... bé nhà e ít máy lắm..

ntchi
07-25-2014, 09:20 PM
tùy từng người thôi mn ơi, đâu phải bụng bé mà con còi đâu, thường con so bụng cm chưa dãn lên nhìn cũng gọn mà. mn khám siêu âm xem con pt thế nào và cân nặng bao nhiêu chứ có phải là bụng bé hay to đâu , mn đừng lo lắng quá nhé

Maitrinh123
07-26-2014, 09:24 AM
Mình cũng thế, đi đâu ai cũng hỏi mấy tháng rồi bảo sao bụng nhỏ thế nhưng bụng lớn chưa chắc là tốt đâu mn, các dì các bà ở nhà mình còn dặn k tắm đêm, tránh cho bụng to quá, dễ mệt mỏi, khó sinh nở

trada1020
07-26-2014, 09:45 AM
chả sao đâu mà, mình cũng thế này, 4 tháng mà bụng bằng người bình thường :D

linhlantrang89
07-26-2014, 09:53 AM
em cũng đc 22w mà bụng cũng nhỏ nhỏ thui ạ, đi khám thì bs vẫn nói bình thường các mẹ ạ, thế nên mẹ nó cũng cứ yên tâm đi, bụng to hay nhỏ là do cơ địa từng mẹ thôi :))

phuong.nm312
07-26-2014, 10:26 AM
mẹ này giống em. em chửa được 8 tháng rồi mà ra đường mọi người bảo mới có 5-6 tháng, bụng bé tí ấy trong khi e tăng đến 17kg rồi. người thì nở ra trông thấy còn bụng thì nhìn rất là gọn, mỗi tội e bị tụt bụng nên có khi nhìn cũng bé nữa. mn cứ yên tâm đi, miễn là em bé trong bụng vẫn phát triển đều đều thì bụng to nhỏ chả ảnh hưởng gì. biết đâu bụng nhỏ sau hồi lại cũng dễ với nhanh hơn các mẹ bụng to :p

nguyenngoc0401
07-26-2014, 10:56 AM
bụng bé nhưng mà đi khám bác sĩ bảo con phát triển bình thường thì không sao hết chủ top ạ.

khanhngoc_nhim
07-26-2014, 12:06 PM
Theo mình thì cũng không có gì đáng lo lắng lắm quan trọng là khi đi khám bs bảo thai phát triển bình thường là được, mn chịu khó ăn nhiều một chút sau này sinh con ra con sẽ khỏe mạnh và nuôi cũng đỡ vất vả hơn. Chứ bụng to hay bé không quan trọng như mình bụng to ơi là to đẻ con được có 2.7kg, bây giờ đứa thứ hai cũng được hơn 5 tháng mà bụng cứ như bà 7 tháng ấy. Sau này lại đến khổ vì cái công cuộc giảm cân thôi.

cheshantuyet
07-26-2014, 01:03 PM
chị gái e mang thai bé đầu bụng cũng nhỏ lắm, nhưng bé sinh ra 3kg phát triển khỏe mạnh, trộm vía còn rất khôn nữa

vitxauxi
07-26-2014, 01:49 PM
em cũng nghĩ quan trọng con khỏe thôi, bụng to hay bé ko quan trọng, bé càng gọn ;D

Me be hoanglam
07-26-2014, 05:38 PM
cũng tùy vào cơ thể của từng ng thui.k pải cứ bầu to là con to đâu b ạ.b cứ ăn uông tốt vao là đc k pải lo đến bụng to hay nhỏ