PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Giảm béo bằng bí đao mà vẫn cho con Bú ( Em đã giảm từ 68 kg->50 Kg trong 3 ,5tháng )

Pages : [1] 2

khocsuotngay
04-06-2012, 08:57 PM
Chào các mẹ.
E đang từ 47 kg cao 1.67cm coi như là chuẩn không cần chỉnh. Bị chồng đặt bom vào bụng nên tăng 1 phát lên 67kg.
Đẻ Thỏ xong em xuống còn 61 kg nhưng do ít sữa cho con ti nên đành ngậm ngùi ăn cháo móng giò suốt 2 tháng trời nên cân nặng lại thành 68 kg.
Nếu đủ sữa cho con thì đã đành nhưng được 2 tháng thì con lại phải ăn thêm sữa ngoài nên em quay ra hận cái miệng với cái thân.
Nhìn thân hình đồ sộ với cái ti to đùng tự nhiên em cũng chán chính em, ra đường thì người ta gọi ỏng ơi, bạn đến chơi thì choáng không nhận ra, chồng thì kêu bụng như cái thúng ( Chê vợ thế nhưng vẫn bảo phải ăn vào để có sữa cho con, giả dụ nếu cứ béo này liệu ông còn khen nữa không???)
Sau 1 thời gian dài nằm nghĩ em quyết định giảm béo bằng bí đao.
Hiện nay con em mới được 3 tháng thôi nhưng vì nhiều lí do khó nói nên đành tội nghiệp con vậy.
Em đang ở mực 65kg - 6/4/2012.
Sẽ thực hiện uống nước ép bí đao 1 tuần xem tình hình thế nào có khả quan hơn không?
Các mẹ vô ủng hộ em nhé.

Có nuôi con mới biết lòng cha mẹ!

nvha194
04-06-2012, 09:01 PM
Chị uống thử coi kết quả thế nào, mà 1 tuần liệu đã có tác dụng chưa nhỉ?

MeDuyMinh
04-07-2012, 06:33 PM
MÌnh cũng quan tâm đợi kết quả của mẹ nó

tuoixanh
04-08-2012, 02:00 PM
Cũng vào cổ vũ và chờ kết quả đây.
Nước bí đao ép thôi, không nấu lên hả bạn?

mebevit
04-08-2012, 02:08 PM
Mẹ nó ơi cố lên, xong thông báo tình hình cho e biết với nhé,con e 9tháng mà e 70kg cơ,e lên 20kg lận. híc

sandybaby
04-08-2012, 02:23 PM
Mình cũng hóng xem mẹ nó thực hiện cách này kết quả thế nào chứ nhiều mẹ sinh xong béo mà chả dám giảm cân vì sợ ảnh hưởng đến con. Mẹ nó thử kết hợp với kem massage tan mỡ nữa xem sao ợ.

nvha194
04-08-2012, 11:50 PM
Up -up ..kết quả thế nào rùi nhỉ,ko thấy chủ topic ý kiến gì cả

phuonglm0807
04-08-2012, 11:55 PM
Tình hình sao rùi nhỉ? mẹ nó báo cáo cho cả nhà bit đi, tớ cũng hóng.

khocsuotngay
04-09-2012, 07:27 PM
Cám ơn các mẹ đã quan tâm. Vì muốn có kết quả mới trả lời các mẹ. Nhưng tình hình thế này em chia sẻ để các mẹ ủng hộ em nhé.
Bắt đầu giảm kg thì cũng như tập thể dục í các mẹ. Phải khởi động trước đã.
Ngoài bí đao em cũng kết hợp với chế độ giảm mỡ của bác Das diet nữa vì khi mang thai trọng lượng tăng là do mỡ nhiều các mẹ à. Nên sau khi nghiên cứu em kết hợp cả bí đao lẫn das diet để giảm mỡ cùng giảm kg luôn.
- Khởi động : 1 Tuần giảm dần lượng ăn cơm các mẹ nhé. Vì cơ thể đang ăn nhiều nên ta phải giảm dần lượng cơm đưa vào đã cho cơ thể thích nghi dần.
Trước kia mỗi bữa em đánh 2 bát đầy khi lên kế hoặch là bắt đầu giảm từ 2->1 và 1-0.5
- Bắt đầu: Kết hợp giữa Das diet em cắt cơm, tinh bột hoàn toàn. Hoa quả nói chung mọi thứ có đường.
+ Sáng : 1 quả trứng luộc + 1 cốc nước bí đao ép
+ Trưa : Rau luộc + 100gram thịt lạc or 100gram cá ( có chất dd cho con ti sữa )
+ Nửa buổi : 1 cốc bí đao ép
+ Tối : 1 quả dưa chuột
Vẫn uống đủ nước 1,5-2l nước vì còn để sx sữa nữa. Vì con em vẫn ti mẹ ngày 3 lần.Hơn nữa nếu các mẹ mà k uống đủ nước thì kg sụt rất nhanh nhưng đó là sự mất nước ở người chứ k phải để giảm kg đâu -> khi mất nước người sẽ mệt mỏi-> không đủ sức lực để tiếp tục.
Trong das diet thì được ăn nhiều thịt , cá , mỡ... Nhưng em không ăn nhiều tràn lan mà chỉ ăn hợp lý thôi.
Về vấn đề nước bí đao ép thì không biết các mẹ dùng thế nào nhưng phải nói là ngon ngọt và mát lắm. Không khó uống như 1 số các mẹ nói đâu. Khi ép thì lọc sạch bã nên rất ngon và các mẹ phải nhớ là lúc nào uống thì ép mới dễ uống chứ đừng ép để sẵn nhé vì mất chất-> dễ ôi chua.
Có thể các mẹ đọc sẽ thấy chế độ ăn của em hà khắc nhưng nói thiệt sau tuần khởi động. Giờ bước vào chế độ trên đã 3 ngày rồi mà em k hề thèm ăn gì nhiều dù đôi lúc ngửi mùi thức ăn do mẹ chồng nấu rất quyến rũ nhưng không đến mức tiết nước bọt kiểu thèm ăn. Có thể số mỡ , thịt tích tụ trong quá trình mang thai đang hoạt động.
Kết quả từ tuần khởi động tới giờ em giảm 1.5 kg.
1 phần nữa các mẹ lấy ảnh trước mang bầu và ảnh sau sinh dán vào cửa bếp í. Khi xuống bếp nhìn thấy vậy là nghị lực cao hơn.
Cám ơn các mẹ đã ủng hộ em. Để khuyến khích các mẹ nên em muốn đợi có kết quả tốt mới up nhưng các mẹ đều chung nỗi khổ như em nên em sẽ thông báo cho các mẹ 3 ngày 1 lần để biết tình hình nhé. Nhưng 3 ngày 1 lần thì kết quả chưa nhiều phải 1 tuần cơ các mẹ.
Lương y Hải Thượng Lãn Ông có nói câu này mà em tâm đắc các mẹ à: Tất cả mọi bệnh đều sinh ra từ miệng...
Nghĩ vậy nên cứ phải bóp mồm vào thôi .
Cám ơn các mẹ...

lethuy8868
04-09-2012, 07:34 PM
cố lên mẹ nó. Mẹ nó chuột bạch đy, nói vô duyên có ko giảm đc cân thì vẫn vớt lại cái đẹp da:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

C_T
04-09-2012, 07:38 PM
ơ bây giờ đã có bí đao rồi ạ ???

NHA_CUN_BONG
04-09-2012, 07:41 PM
Cho em đánh dấu chờ kết quả của mẹ nó ạ. Biết đâu tập 2 em lại cần ... :D

khocsuotngay
04-09-2012, 07:51 PM
cố lên mẹ nó. Mẹ nó chuột bạch đy, nói vô duyên có ko giảm đc cân thì vẫn vớt lại cái đẹp da:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Cám ơn mẹ nó nhé. Nhưng mẹ nó k đọc à? giảm 1.5kg đó ...1 khi đã là nghị lực thì không có gì là không làm được ha ha.
Mẹ nó cứ chờ 1 thời gian nữa nhé...
Mùa này đã có bí đao rồi rất nhiều đó.

Anna Duong
04-09-2012, 07:54 PM
mình thấy chị gái mình trước dùng nước ép bí đao, hay ăn bí đao luộc giảm cân đó các mẹ ạ
nhưng chủ top đang nuôi con bú thì mình nghĩ ko nên ạ đợi con cứng cáp chút nữa thì giảm

Mẹ Long
04-09-2012, 07:59 PM
e cũng đau khổ lắm nhưng ngậm ngùi cố đợi con tròn 1 tuổi là vào chiến dịch luôn ạ
e bé nhà mẹ nó mới đc 3 tháng mà đã ăn kiêng thế thì tội con quá :(

phuonglm0807
04-09-2012, 08:53 PM
Hi hi, mềnh cũng chuẩn bị áp dụng đây. Lại mong tin mẹ nóa sau 1 tuần tiếp theo.

pethao
04-09-2012, 10:52 PM
em cũng 69kg đây mà con 7 tháng rồi chả ngót đc lạng nào xờ - choét vì thân hình bánh mì kinh khủng. e đấu tranh tư tưởng nhiều lắm mua hộp lishow về rùi mà ko dám uống vì thươg con. sau đó lại định uống meiji của mẹ ana dương. cũng định mua thì đọc đc lowcarb và e bắt đầu thử nghịm. đến hôm nay đc 4hum rùi cũng giảm 1kg. e mừng lắm lắm. nhưng chưa uống bí đao từ mai e sẽ kết hợp xem sao khi nào ra hn sẽ áp dụng meiji nữa. e đàn mơ ước con số 53 ko biết có xa lắm ko?

khocsuotngay
04-10-2012, 10:58 AM
e cũng đau khổ lắm nhưng ngậm ngùi cố đợi con tròn 1 tuổi là vào chiến dịch luôn ạ
Cám ơn các mẹ thương con nhưng vì e k đủ sữa nên mới quyết định vậy các mẹ à. Chứ nếu đủ sữa cho con thì e cũng chấp nhận nhưng đằng này ti to như cái bát oto mà lúc nào cũng nhão nhào nên ...

khocsuotngay
04-10-2012, 11:01 AM
em cũng 69kg đây mà con 7 tháng rồi chả ngót đc lạng nào xờ - choét vì thân hình bánh mì kinh khủng. e đấu tranh tư tưởng nhiều lắm mua hộp lishow về rùi mà ko dám uống vì thươg con. sau đó lại định uống meiji của mẹ ana dương. cũng định mua thì đọc đc lowcarb và e bắt đầu thử nghịm. đến hôm nay đc 4hum rùi cũng giảm 1kg. e mừng lắm lắm. nhưng chưa uống bí đao từ mai e sẽ kết hợp xem sao khi nào ra hn sẽ áp dụng meiji nữa. e đàn mơ ước con số 53 ko biết có xa lắm ko?
Mẹ nó đừng uống thuốc giảm kg không ảnh hưởng tới con đó,
Mình cũng nghiên cứu đủ trò và có bà chị bán thuốc giảm kg đó. Bà í như Cô Minh Vượng í nhưng không dùng thuốc đâu vì bán nên bít nguyên nhân tại sao mà. Cứ để béo thế chứ không có nghị lực bóp mồm bóp miệng đâu.
Tất cả mọi việc đều từ miệng hết bạn à. Ăn ít và kết hợp các chế độ tập là ok.
Tuần nữa xem kết quả ra sao báo cho các mẹ nhé,
Hôm nay chồng đã khen cái bụng bớt to rùi nên càng có động lực để cố gắng lắm hihi

mebevit
04-10-2012, 02:16 PM
Mong mẹ nó thành công nhé, e sinh con được 9tháng rồi, lên 20kg lận,h e 70kg cơ, mới xuống đc 1.5kg, cũng nhờ bóp mồm bóp miệng đấy các mẹ à.

baba&mama
04-10-2012, 05:13 PM
e chưa nghe thấy cái này, chờ kq của mẹ nó vậy ạ

khocsuotngay
04-18-2012, 12:20 PM
Lâu rồi k vào topic nên trôi dạt tận đâu,
Kính thưa các mẹ sáng nay đứng lên kg và kết quả là còn 61 kg. Tức đã giảm đựoc 4kg mẹ nào muốn chia sẽ cứ hỏi em nha

mit_xinh
04-18-2012, 02:20 PM
Em ăn bí đao dc đúng 1 hôm vì bỏ cuộc, em ko kiên trì được như các mẹ huhu.... mỡ lại hoàn mỡ

khocsuotngay
04-18-2012, 11:05 PM
Em ăn bí đao dc đúng 1 hôm vì bỏ cuộc, em ko kiên trì được như các mẹ huhu.... mỡ lại hoàn mỡ

Mẹ nó ơi phải cố gắng thui,ban đàu tớ cũng k chịu được nhưng vì nhìn cái rổ bụng í.Giờ xuống 61kg rồi nhưng vẫn phải cố khoảng 10kg nữa đây này.Mẹ nó cố lên.
Sent reply via my iPhone

thuongmc
04-19-2012, 01:07 PM
kết quả sao rùi chị ơi, e cũng muốn bít hỳ hỳ

khocsuotngay
04-19-2012, 02:52 PM
kết quả sao rùi chị ơi, e cũng muốn bít hỳ hỳ

Đọc lại bên trên chị nhé.e giảm đc 4kg đó

mebevit
04-19-2012, 03:02 PM
Lâu rồi k vào topic nên trôi dạt tận đâu,
Kính thưa các mẹ sáng nay đứng lên kg và kết quả là còn 61 kg. Tức đã giảm đựoc 4kg mẹ nào muốn chia sẽ cứ hỏi em nha
Mẹ nó ơi, mẹ nó mách e chi tiết vụ cảm cân này nhé, e nặng kí lắm,thừa 20kg lận. Cảm ơn mẹ nó nhé.

trangngoclinh
04-19-2012, 03:23 PM
lên giây cót nào. Mình thừa 5,6 kg gì đó, nhưng cứ thế mãi. Vì chẳng bóp đựoc miệng. Bực quá.

khocsuotngay
04-19-2012, 08:00 PM
Mẹ nó ơi, mẹ nó mách e chi tiết vụ cảm cân này nhé, e nặng kí lắm,thừa 20kg lận. Cảm ơn mẹ nó nhé.

Ok mẹ nó.
Mẹ nó phải kết hợp 2 in 1 nhé.
* Chế độ ăn Low car : Giảm tinh bột và đường ( Bạn đọc bên Das diẹt nhé ) Nhưng theo das diet thì ăn thỏa mái thịt , đồ chiên nhưng theo như mình tìm hiểu ng ta phân loại low car thành 2 : Ngu xuẩn và thông minh
+ Ngu xuẩn : Ăn nhiều và tràn lan những thứ ăn được,
+ Thông minh : Ăn vừa đủ lượng calo hợp lý và hạn chế đồ chiên.
* Bí đao :
- Sáng 1 cốc bí đao ép + 2 quả trứng luộc
- Trưa ăn rau + low car
- Chiều : 1 cốc bí đao ép
- Tối rau luộc or canh vừa đủ
Chú ý:
- Bí đao ăn tới đâu ép tới đó vì nó mát và thơm nếu mẹ để lâu hay ép sẵn thì sẽ chua và khó uống. Mẹ nó có thể luộc cũng được nhưng ép thì tốt hơn.
- Cách ăn để cơ thể thích nghi
+ Mẹ nó dành 1 tuần đầu khởi động nhé tức là giảm dần chế độ ăn từ 3 bát cơm -> 2 bát -1 bát- 0.5 bát
+ Khi cơ thể thích nghi rồi bắt đầu vào Low car thông minh + Bí đao nhé.
+ 2,3 ngày đầu mẹ nó sẽ rất khó chịu và cảm thấy thèm ăn tinh bột. Nhưng mẹ nó phải quyết tâm nói KHÔNG KHÔNG KHÔNG vì tới ngày thứ 4 cơ thể sẽ tích hợp đươc với chế độ này.
1 tháng đầu cơ thể chúng ta sẽ giảm kg , mỡ nhiều nhất nên mẹ nó phải cố gắng còn sang tháng sau thì chỉ giảm từ 0.5-1kg thôi vì lúc đó đã tới điểm hạn rồi nên mẹ nó phải cố gắng nhé. Mình đựoc 12 ngày đã giảm 4kg mà con vẫn ti được mẹ 300ml sữa đó vì đã vắt thử mà
Tại sao mình lại áp dụng low car thông minh và bí đao là :
- Low car thông minh để giảm mỡ vì khi sinh xong cơ thể chúng ta nhiều mỡ nên cần giảm...
- Bí đao để giảm trọng lượng cơ thể.
Chúc mẹ nó thành công nhé.
Cồng cuộc giảm béo của mình vẫn còn dài dài giờ mới là 61 kg sẽ phấn đấu về 50 kg nên sẽ còn PM kết quả cho các mẹ. Nếu mẹ nào cần thông tin mình sẵn sàng chia sẻ nhé.

pethao
04-20-2012, 01:14 PM
mẹ nó giảm nhanh nhỉ em 13 ngày mới xg đc 3 kg. còn phải phấn đáu dài dài để đạt con số 53 mà e mơ ước. các mẹ cô gắng cùnge nào. mấy hôm đầu hơi khó khăn nhưng giờ quen rùi thấy ok vì ko thấ y thèm ăn

khocsuotngay
04-20-2012, 09:23 PM
Cố lên nào các mẹ.đẹp xinh bên con yêu

me.tianang
04-21-2012, 09:01 AM
gio e cung phai tich cuc an bi dao moi duoc :rolleyes:

mekitty.
04-26-2012, 03:41 PM
Chào các mẹ.
E đang từ 47 kg cao 1.67cm coi như là chuẩn không cần chỉnh. Bị chồng đặt bom vào bụng nên tăng 1 phát lên 67kg.
Đẻ Thỏ xong em xuống còn 61 kg nhưng do ít sữa cho con ti nên đành ngậm ngùi ăn cháo móng giò suốt 2 tháng trời nên cân nặng lại thành 68 kg.
Nếu đủ sữa cho con thì đã đành nhưng được 2 tháng thì con lại phải ăn thêm sữa ngoài nên em quay ra hận cái miệng với cái thân.
Nhìn thân hình đồ sộ với cái ti to đùng tự nhiên em cũng chán chính em, ra đường thì người ta gọi ỏng ơi, bạn đến chơi thì choáng không nhận ra, chồng thì kêu bụng như cái thúng ( Chê vợ thế nhưng vẫn bảo phải ăn vào để có sữa cho con, giả dụ nếu cứ béo này liệu ông còn khen nữa không???)
Hiện nay con em mới được 3 tháng thôi nhưng vì nhiều lí do khó nói nên đành tội nghiệp con vậy.
Sẽ thực hiện uống nước ép bí đao 1 tuần xem tình hình thế nào có khả quan hơn không?
Các mẹ vô ủng hộ em nhé.

Uống cao chè vằng đi bạn, vừa giảm cân nhanh lại vừa lợi sữa nữa

pethao
04-26-2012, 08:50 PM
Uống cao chè vằng đi bạn, vừa giảm cân nhanh lại vừa lợi sữa nữa

e cug nghe nói nhiều tới chè vằng nhưng ko bit mua ở đâu mẹ nào bít giúp e với

kikile
04-26-2012, 10:20 PM
Em từ giờ sẽ chịu khó ăn bí đau thôi là bí xanh các mẹ nhỉ

mebimtim
04-27-2012, 08:37 AM
Bí đao là bí xanh đó mẹ nó ạ. Mình qua giai đoạn này rồi nên giờ đọc tâm sự của các mẹ thấy đồng cảm lắm lắm. Ủn mông cho các mẹ cố gắng lên nào. Sau khi trải qua nhiều phương pháp (nhưng chưa hề uống thuốc giảm cân nhé) mình rút ra kinh nghiệm : ăn uống thanh đạm + tập thể dục đều đặn = cơ thể săn chắc, gọn gàng. Mình giờ 55kg nhưng nhìn chỉ như 52kg thôi. Các mẹ khi giảm cân đừng quá chú trọng vào cân nặng mà tự gây áp lực cho bản thân, khéo stress còn làm tăng cân í. Cứ quan niệm rằng mình tập thể dục sẽ làm tăng lượng cơ --> tiêu thụ nhiều calo hơn --> cơ thể săn chắc và số cân cũng sẽ giảm theo mà còn khỏe, đẹp nữa chứ. Ăn uống nếu ko đúng phương pháp, kiêng khem quá mức sẽ gây ra thiếu hụt chất lúc đó lại lo chữa bệnh nữa thì còn hơi sức đâu mà khỏe đẹp cơ chứ. Chúc cả nhà nhanh nhanh về form thời con gái nhé

lan.miki
04-27-2012, 08:39 AM
Em áp dụng rồi mà không giảm được, hu hu

kikile
04-27-2012, 08:39 AM
Bí đao là bí xanh đó mẹ nó ạ. Mình qua giai đoạn này rồi nên giờ đọc tâm sự của các mẹ thấy đồng cảm lắm lắm. Ủn mông cho các mẹ cố gắng lên nào. Sau khi trải qua nhiều phương pháp (nhưng chưa hề uống thuốc giảm cân nhé) mình rút ra kinh nghiệm : ăn uống thanh đạm + tập thể dục đều đặn = cơ thể săn chắc, gọn gàng. Mình giờ 55kg nhưng nhìn chỉ như 52kg thôi. Các mẹ khi giảm cân đừng quá chú trọng vào cân nặng mà tự gây áp lực cho bản thân, khéo stress còn làm tăng cân í. Cứ quan niệm rằng mình tập thể dục sẽ làm tăng lượng cơ --> tiêu thụ nhiều calo hơn --> cơ thể săn chắc và số cân cũng sẽ giảm theo mà còn khỏe, đẹp nữa chứ. Ăn uống nếu ko đúng phương pháp, kiêng khem quá mức sẽ gây ra thiếu hụt chất lúc đó lại lo chữa bệnh nữa thì còn hơi sức đâu mà khỏe đẹp cơ chứ. Chúc cả nhà nhanh nhanh về form thời con gái nhé
Mình cũng không thích uống giảm cân đâu vì lạm dụng quá không tốt chịu khó tập và cải thiện bằng đường ăn uống vậy

mekitty.
04-27-2012, 01:48 PM

Sao bạn không uống chè vằng nhỉ, vừa giảm cân mà vẫn có sữa cho con bú, chè vằng là thức uống rất tốt cho phụ nữ sau sinh mà bạn. Nếu bạn thích thì gọi mình nhé, dt 0995 928 194, mình có người nhà nấu cao chè vằng mà.

mekitty.
04-27-2012, 02:33 PM
e cug nghe nói nhiều tới chè vằng nhưng ko bit mua ở đâu mẹ nào bít giúp e với

Nếu bạn thật sự muốn mua thì điện cho mình, mình có người nhà nấu cao chè vằng mà. SĐT là 0995 928 194. Bản thân mình cũng giảm cân nhờ cao chè vằng đó.

lovehenin
04-27-2012, 10:39 PM
Các mẹ cho em hỏi là nước ép bí nguyên chất thì có tác dụng hơn nước bí xay ? bí xay thì phải cho nước vào thì nó mới chạy đúng không , em uống mấy tuần rồi chẳng giảm cân nào, em không ăn nhiều nhưng vẫn béo , dạng người em béo phần đùi và mông ,kiểu béo chắc nịch nên giảm khó , em đang tính uống thuốc giảm cân =((

pethao
04-27-2012, 11:49 PM
nhà mình ko có máy ép nên cũng say đây. mình uống bí đao + lc 20ngay giảm đc 4 kg. trước mình cũng dịnh dùng thuốc nhưng đc 2 viên thì bỏ chuyển sang lc thấy ok. ăn thoải mái cân giảm mà ko mệt. nếu bạn dùng thuốc mình tặng bạn hộp lishou mới uống 2 viên.

dieuanh_259
04-29-2012, 07:42 PM
Các mẹ cho em hỏi là nước ép bí nguyên chất thì có tác dụng hơn nước bí xay ? bí xay thì phải cho nước vào thì nó mới chạy đúng không , em uống mấy tuần rồi chẳng giảm cân nào, em không ăn nhiều nhưng vẫn béo , dạng người em béo phần đùi và mông ,kiểu béo chắc nịch nên giảm khó , em đang tính uống thuốc giảm cân =((

Em thì toàn ép bí với dứa ra uống chị ạ. Em uống để giảm cân nhưng k thấy giảm. Chỉ thấy mát, đẹp da thôi chị ạ. tại cơ thể mìh chủ yếu là nước. Mìh vẫn uống nước nhiều thì cân vẫn thế mà chị. Chị kết hợp uống nc ép bí với giảm cân = ăn bí luộc thay cơm xem tnào chị nhé. Htrước e giảm từ 50 xuống 45kg. Bh lên 48 rồi:((

Dayeucafemuoi
05-04-2012, 03:36 PM
3 ngay hnay uong nuoc ep bi va das , quyet tam 10 ngay kg can xem co giam ti nao kg? m can giam V2 thoi

khocsuotngay
05-06-2012, 01:51 AM
3 ngay hnay uong nuoc ep bi va das , quyet tam 10 ngay kg can xem co giam ti nao kg? m can giam V2 thoi

Phải quyết tâm mẹ nó à.tính tới ngày hôm nay mình đã giảm đc 8kg tức còn 60kg.hêh vướng 30/4 nên phải hoãn ít hum các mẹ à.kèm thêm tập thể dục nhẹ nhàng giờ mặc váy cũng iu lém đó

MeLanXinhXan
05-06-2012, 02:08 AM
Ngưỡng mộ chủ top quá . Ước gì mình được như cô ý .

khocsuotngay
05-06-2012, 10:47 AM
Để có được kết quả như vầy là góp sức 1 phần của Anh xã đó.Anh xã nói với bạn bè Em tịnh bé nhỏ của anh ==>> nghe mà đau lòng nên phải quyết tâm thôi

Ngưỡng mộ chủ top quá . Ước gì mình được như cô ý .

Dayeucafemuoi
05-06-2012, 04:45 PM
hic, tối qua tự nhiên cái máy ép hoa quả nó kg chạy. m lúi húi định sửa nhưng kg được. thế là ngày hôm nay kg có nước bí đao. Xã e khác xã c nhỉ? Xã c bảo: anh có chê đâu mà e lo giảm. ăn uống nhiều vào để có sữa cho con. Vậy nên m chả có động lực gì. huhuhu.
Để có được kết quả như vầy là góp sức 1 phần của Anh xã đó.Anh xã nói với bạn bè Em tịnh bé nhỏ của anh ==>> nghe mà đau lòng nên phải quyết tâm thôi

nguyen binh 1990
05-08-2012, 08:42 PM
hiz hiz em cung thê 70 cân ...ma em đang nhiệt tình uông các loai hoa qua đây.

pphich
05-08-2012, 09:51 PM
Bây giờ ngày nào em cũng Mona và uống một cốc nước bí ép,em thấy ep thì ngon hơn đấy ạ,các mẹ đầu tư mua máy ép đi,em mua ở metro có 250k thoai ^^ rẻ mà dùng cũng ok lắm ^^ em mới áp dụng đc 5 ngày,chưa tác dụng gì rõ rệt,chỉ mỗi cái là nghiện nước bí rồi ^^

Dayeucafemuoi
05-08-2012, 09:53 PM
tơ kg cân nhưng thấy vòng 2 giảm 5cm roài. hehehe. Hnay bà mua ngô nên lại vi phám Das. Híc mai tiếp tục

vinhhoa269
05-08-2012, 10:19 PM
chào các mẹ cho mình tham gia với.Mình ssinh con được tròn 8 tháng rồi, Khi con gái mình 46kg và cao 1m62 giờ thì mình đã đúng 76kg vì mình ít sữa thương con cứ ăn cháo móng giò, móng chó, móng dê nhiều, hic giờ vẫn uống sữa bầu, sữa ông thọ và thỉnh thoảng ăn cháo hic.Ai cũng chê trừ chồng không dám chê sợ vợ giảm cân nhưng thấy chủ top vẫn cho con ti dược nên mình lại quyết tâm từ ngày mai

muahanoi
05-09-2012, 11:20 AM
Phải quyết tâm mẹ nó à.tính tới ngày hôm nay mình đã giảm đc 8kg tức còn 60kg.hêh vướng 30/4 nên phải hoãn ít hum các mẹ à.kèm thêm tập thể dục nhẹ nhàng giờ mặc váy cũng iu lém đó

Chúc mừng mẹ nó nhé. Tớ cũng qua giai đoạn "to như tịnh" này rồi nên thông cảm sâu sắc hihi.
Hồi trước sinh xong tớ 62kg, sồ sề , đau khổ và tự ti kinh khủng, chẳng dám may QA vì hy vọng ít nữa mình sẽ giảm, thế mà khi con 10th có giảm cho đâu, cũng tại ăn rõ nhiều mà sữa ko có. Đang lúc tuyệt vọng vì vô phương cứu chữa thì thế nào lại đọc được lowcarb thế là bắt đầu ăn chế độ đó luôn. Tớ ăn 3 ngày thì giảm 1kg. Sau đó thèm cơm quá lại ăn nửa bát/ngày. Cứ vậy sau 2,5th tớ còn có 51kg. 1 tháng nay công ty nấu cơm trưa nên lại tăng thêm 1kg nữa thành 52. Giờ người gọn đi rất nhiều nhưng bụng dưới vẫn lèo phèo lắm mỡ kinh khủng, người tớ lại dưới to hơn trên nên mông đùi vẫn to vật, chỉ mặc váy mới che đc khuyết điểm này thôi. Tớ định học theo chế độ ăn của mẹ nó để giảm còn 49kg thôi (tớ cao 1m57) thì mới vừa. Nhưng ko biết làm sao bớt bụng mỡ và giảm mông đùi nhỉ. Tớ tính khi nào hoàn thành nốt tập 2 mà ăn kiêng ko giảm được V2,V3 thì sẽ đi bấm huyệt giảm béo hihi

khocsuotngay
05-09-2012, 09:35 PM
Chào các mẹ.
Dạo này nắng nóng mải chăm con nên không có time vào đọc ý kiến các mẹ.
Các mẹ cố gắng lên nhé. Mình cùng đẹp. Mẹ đẹp con xinh ...

Pa2ya
05-09-2012, 10:03 PM
ui khâm phục các chị thế, e đang muốn giảm 7-8 cân mà chẳng biết làm sao để giảm đây, buồn quá :((

Giảm_béo_tại_nhà
05-09-2012, 10:18 PM
Chào các mẹ.
Các mẹ vô ủng hộ em nhé.

chào bạn! uống bí đao là biện pháp an toàn về thự phẩm nhưng bạ nên dừng cho con bú thì tốt nhất ko thì cả 2 mẹ con cùng gầy. Muốn hiệu quả thì bạn ép nguyên chất, rửa sạch vỏ và chỉ bỏ mỗi ruột thui! uống sau khi ăn bạn nhé! Tối đến lưu ý huyết áp thấp thì ko nên và đặc biệt bệnh khớp thì tuyệt đối ko nên dùng biện pháp giảm cân này bạn ah! Bạn cần tư vấn ntn thì cứ alo mình giúp bạn wa đ.t! thaks đã có bài viết hữu ích.
Chúc mẹ nó giảm cân đạt kết quả như mong muốn

khocsuotngay
05-11-2012, 09:22 PM
chào bạn! uống bí đao là biện pháp an toàn về thự phẩm nhưng bạ nên dừng cho con bú thì tốt nhất ko thì cả 2 mẹ con cùng gầy. Muốn hiệu quả thì bạn ép nguyên chất, rửa sạch vỏ và chỉ bỏ mỗi ruột thui! uống sau khi ăn bạn nhé! Tối đến lưu ý huyết áp thấp thì ko nên và đặc biệt bệnh khớp thì tuyệt đối ko nên dùng biện pháp giảm cân này bạn ah! Bạn cần tư vấn ntn thì cứ alo mình giúp bạn wa đ.t! thaks đã có bài viết hữu ích.
Chúc mẹ nó giảm cân đạt kết quả như mong muốn
Cám ơn mẹ nó đã nói dùm. Trước khi làm 1 việc gì đó mình đã nghiên cứu kỹ lưỡng rồi nhé/ Hiện tại con gái được 63 cm và nặng 7,5kg mà cháu được 4 tháng thì liệu con có gầy k?
Mỗi ng có 1 phương pháp nhưng để PR giảm béo tại nhà của mẹ nó thì đừng làm hoang mang mọi người nhé.
Thanks

pethao
05-11-2012, 11:22 PM
Cám ơn mẹ nó đã nói dùm. Trước khi làm 1 việc gì đó mình đã nghiên cứu kỹ lưỡng rồi nhé/ Hiện tại con gái được 63 cm và nặng 7,5kg mà cháu được 4 tháng thì liệu con có gầy k?
Mỗi ng có 1 phương pháp nhưng để PR giảm béo tại nhà của mẹ nó thì đừng làm hoang mang mọi người nhé.
Thanks

Đọc lại page 1 thấy mẹ nó bắt đầu giảm lúc 65kg jo 60 nghĩa là 1 tháng xg đc 5 kg a? E thì dừng bí đao lâu rùi vìko có máy ep mà say rùi lọc lâu lắm nên e chỉ lowcarb thui 1 thag cug xg đc 5kg rồi

kikile
05-11-2012, 11:27 PM
tơ kg cân nhưng thấy vòng 2 giảm 5cm roài. hehehe. Hnay bà mua ngô nên lại vi phám Das. Híc mai tiếp tụcThật hả chị em monh dc như vậy đấy

Mẹ Vân Ly
05-12-2012, 05:47 AM
Thanks
vậy là mẹ nó đã ngâm cứu kỹ vụ giảm cân nhờ bí đao mà vẫn cho con bú được đúng ko? Hi hi hi con tớ gần 9 tháng mà trông tớ cứ như cái bát tô í :( Vậy là uống oki đúng ko mẹ nó, ko sợ ảnh hưởng đến chất lượng sữa?

khocsuotngay
05-12-2012, 10:10 AM
vậy là mẹ nó đã ngâm cứu kỹ vụ giảm cân nhờ bí đao mà vẫn cho con bú được đúng ko? Hi hi hi con tớ gần 9 tháng mà trông tớ cứ như cái bát tô í :( Vậy là uống oki đúng ko mẹ nó, ko sợ ảnh hưởng đến chất lượng sữa?

Không ảnh hưởng đâu mẹ nó à. Có con gái mình đây nên mình chẳng dám nói sai làm gì.
Con vẫn ti và tăng cân đều, Phân thì vàng ươm và đặc chứ không hoa cà hoa cải nhé. Trộm vía bế con xuống nhà toàn nói vụng là 5 tháng vì nói thiệt chỉ lo con to quá thôi.
Nhưng mọi ng nói cân nặng vậy là ok vì mai này cháu còn mọc răng còn ốm nên khỏi lo lắng.
Các mẹ con toàn 9 , 10 tháng là con đã ăn bột rồi. Đằng này Thỏ nhà mình mới có 3 tháng mình đã thực hiện cơ.
Giảm béo thì có nhiều phương pháp , có phương pháp rẻ tiền , có phương pháp tốn tiền. Nhưng khi nghiên cứu mình thấy bí đao là phương pháp an toàn vì ngoài giảm cảm giác thèm ăn nó còn cung cấp 1 lượng chất xơ lớn để mẹ và con khỏi táo.Và da lại mịn màng nữa
Mẹ nó lo lắng thì ăn bí luộc nhưng bí luộc không có tác dụng như nước ép bí đâu.

buiqthg
05-12-2012, 10:31 AM
ôi sao các mẹ giỏi thế, mình 64kg mãi chả xuốgn đc, qua 6 tuần LC rồi, chắc phải thử áp dụng LC kèm bí đao này xem thế nào

thanhthuy_2u4ever
05-12-2012, 10:34 AM
Hí hí, oánh dấu để khi cần nào. Em đang 36w, tăng 11kg rùi. Sinh xong ko biết thế nào đây... Cám ơn mẹ Thỏ đã chia sẻ nhá!

like2010
05-12-2012, 11:38 AM
Cố lên các mẹ, vì sự nghiệp làm đẹp.Em ủn mông ủng hộ các mẹ. Em cũng đang DAS, giờ đang muốn thêm cái vụ nước ép bí đao này nữa.Hôm nay lại gặp Topic của các mẹ lại càng có hứng. bắt đầu từ hôm nay ép luôn.....Em nghỉ muốn gì thì cùng phải chịu khó và quyết tâm thôi. CỐ LÊN CÁC MẸ!

Mẹ Vân Ly
05-12-2012, 02:13 PM
Không ảnh hưởng đâu mẹ nó à. Có con gái mình đây nên mình chẳng dám nói sai làm gì.
Con vẫn ti và tăng cân đều, Phân thì vàng ươm và đặc chứ không hoa cà hoa cải nhé. Trộm vía bế con xuống nhà toàn nói vụng là 5 tháng vì nói thiệt chỉ lo con to quá thôi.
Nhưng mọi ng nói cân nặng vậy là ok vì mai này cháu còn mọc răng còn ốm nên khỏi lo lắng.
Các mẹ con toàn 9 , 10 tháng là con đã ăn bột rồi. Đằng này Thỏ nhà mình mới có 3 tháng mình đã thực hiện cơ.
Giảm béo thì có nhiều phương pháp , có phương pháp rẻ tiền , có phương pháp tốn tiền. Nhưng khi nghiên cứu mình thấy bí đao là phương pháp an toàn vì ngoài giảm cảm giác thèm ăn nó còn cung cấp 1 lượng chất xơ lớn để mẹ và con khỏi táo.Và da lại mịn màng nữa
Mẹ nó lo lắng thì ăn bí luộc nhưng bí luộc không có tác dụng như nước ép bí đâu.

hi hi hi mẹ nó nói vậy thì tớ yên tâm quá rùi. từ mai thực hiện thui. tớ sẽ cập nhật tình hình eo ót của tớ để mẹ nó và mọi ng ủng hộ hi hi hi

giadinhsukem
05-12-2012, 02:41 PM
Chào các mẹ.
Các mẹ vô ủng hộ em nhé.

Em không ném đá đâu nhưng 1m67 thì mẹ nó phải nặng tầm 52,53 kg mới gọi là chuẩn không cần chỉnh. hihi

me.tianang
05-12-2012, 05:45 PM
Mình cũng phải thử xem sao :finga:

muabongbong
05-12-2012, 08:21 PM
kết quả cũng khả quan đấy nhỉ,mình phải mách cho chị cùng công ty chắc chị ấy vui lắm.

Dayeucafemuoi
05-12-2012, 10:57 PM
chị kg qtaam den can nang ma chi qtam v2 nen chi theo doi. Mấy hôm nay kg das , an uong vo toi vi m nghien mon ngo luoc nhung do V2 van thay giam deu. sau dot nay m se post anh eo ot cho cac me nghia thu: so do truoc khi ap dung(98-89-98, nặng 63kg.)
Thật hả chị em monh dc như vậy đấy

k0jx1nk
05-13-2012, 12:26 AM
mẹ nó ơi giảm cho mẹ là giảm cả cho con luôn đấy nhé e thử rồi con k lên đc lạng nào còn còi đi k đỡ đc hjx hjx

mamadoanh
05-13-2012, 01:08 PM
Ok mẹ nó.
* Chế độ ăn Low car : Giảm tinh bột và đường ( Bạn đọc bên Das diẹt nhé ) Nhưng theo das diet thì ăn thỏa mái thịt , đồ chiên nhưng theo như mình tìm hiểu ng ta phân loại low car thành 2 : Ngu xuẩn và thông minh
* Bí đao :
- Trưa ăn rau + low car
Chú ý:
- Bí đao ăn tới đâu ép tới đó vì nó mát và thơm nếu mẹ để lâu hay ép sẵn thì sẽ chua và khó uống. Mẹ nó có thể luộc cũng được nhưng ép thì tốt hơn.
+ Mẹ nó dành 1 tuần đầu khởi động nhé tức là giảm dần chế độ ăn từ 3 bát cơm -> 2 bát -1 bát- 0.5 bát
+ 2,3 ngày đầu mẹ nó sẽ rất khó chịu và cảm thấy thèm ăn tinh bột. Nhưng mẹ nó phải quyết tâm nói KHÔNG KHÔNG KHÔNG vì tới ngày thứ 4 cơ thể sẽ tích hợp đươc với chế độ này.
1 tháng đầu cơ thể chúng ta sẽ giảm kg , mỡ nhiều nhất nên mẹ nó phải cố gắng còn sang tháng sau thì chỉ giảm từ 0.5-1kg thôi vì lúc đó đã tới điểm hạn rồi nên mẹ nó phải cố gắng nhé. Mình đựoc 12 ngày đã giảm 4kg mà con vẫn ti được mẹ 300ml sữa đó vì đã vắt thử mà
- Low car thông minh để giảm mỡ vì khi sinh xong cơ thể chúng ta nhiều mỡ nên cần giảm...
Cồng cuộc giảm béo của mình vẫn còn dài dài giờ mới là 61 kg sẽ phấn đấu về 50 kg nên sẽ còn PM kết quả cho các mẹ. Nếu mẹ nào cần thông tin mình sẵn sàng chia sẻ nhé.

trời ơi phục em quá,chị cao 1m53 mà nặng 56 cân đấy,toàn thấy bụng là bụng thôi băt đầu tuần sau chị sẽ cố gắng theo em ,để giam cân mới được cảm ơn em nha.

hoacuctim
05-13-2012, 01:16 PM
Đánh dấu sau sinh thực hiện. ..............c

k0jx1nk
05-13-2012, 01:48 PM
e thấy mẹ uống con còi theo vì e uống 1 ngày 3 cốc cà chua ép con e còi luôn k lên đc lạng nào hjx hjx

khocsuotngay
05-13-2012, 11:26 PM
e thấy mẹ uống con còi theo vì e uống 1 ngày 3 cốc cà chua ép con e còi luôn k lên đc lạng nào hjx hjx
Đó là bạn uống cà chua? Ban k đọc lại topic của mình sao? Uống nước ép bí và sử dụng Das diet.hnay đứng lên bà kg đã xuống 59 kg mà sữa vẫn thơm vẫn thành tia con ti đều và cân nặng 4 tháng dài 63cm ,8kg đi ra phố chơi toàn phải nói vụng 5 tháng ha ha

Kun.In
05-13-2012, 11:31 PM
Lot dep ngoi hong cac me gian can, chuc cac me dat dc nhu y :))

k0jx1nk
05-14-2012, 12:11 AM
Đó là bạn uống cà chua? Ban k đọc lại topic của mình sao? Uống nước ép bí và sử dụng Das diet.hnay đứng lên bà kg đã xuống 59 kg mà sữa vẫn thơm vẫn thành tia con ti đều và cân nặng 4 tháng dài 63cm ,8kg đi ra phố chơi toàn phải nói vụng 5 tháng ha ha

Das diet la gì hả c vậy chắc e uống nc bí đều quá hi uống chỉ sợ giảm mẹ giảm cả con nên chẳmg dám uống

ola_2011
05-14-2012, 12:19 AM
Tớ chỉ cần giảm 4 kg thui....oánh dấu học hỏi chủ top nhé

Mẹ Vân Ly
05-14-2012, 08:36 AM
Cám ơn các mẹ thương con nhưng vì e k đủ sữa nên mới quyết định vậy các mẹ à. Chứ nếu đủ sữa cho con thì e cũng chấp nhận nhưng đằng này ti to như cái bát oto mà lúc nào cũng nhão nhào nên ...

í, vậy là mẹ nó ko đủ sữa nên mới áp dụng DAS và nước bí đao à? Nếu đủ sữa thì ko nên áp dụng à mẹ nó

khocsuotngay
05-14-2012, 12:16 PM
í, vậy là mẹ nó ko đủ sữa nên mới áp dụng DAS và nước bí đao à? Nếu đủ sữa thì ko nên áp dụng à mẹ nó
Vâng mẹ nó à, Tự nhiên sau khi uống nước bí với DAS sữa lại nhiều lên. Từ 200ml/ngày lên 400ml/ ngày...
Điều này tùy mỗi người thôi.
Em vẫn đang thực hiện và còn kết hợp thể dục nữa, tuy sữa nhiều hơn nhưng con em ăn sữa mẹ chỉ để ru ngủ và đỡ nhớ thôi nên em càng quyết tâm xuống 50kg để còn lấy lại from đi làm nữa.
Mỗi ng có 1 mục tiêu mà. Em lấy mục tiêu đẹp trong mắt chồng để phấn đấu ha ha

khocsuotngay
05-14-2012, 12:18 PM
Das diet la gì hả c vậy chắc e uống nc bí đều quá hi uống chỉ sợ giảm mẹ giảm cả con nên chẳmg dám uống
Bạn vào mục thể dục đó có phần Das diet- Low card bạn nghiên cứu nhé.

chicbongsusi
05-14-2012, 12:21 PM
Bạn ơi, nếu ép từ sáng dùng cho cả ngày có được k? hay là uống lúc nào ép lúc đấy?

buiqthg
05-14-2012, 01:53 PM

cái này tùy cơ địa, mình LC thì sữa ít đi rất nhiều, bây giờ sau 6 tuần LC thì đã cai sữa cho con vì mỗi ngày đc 100ml chả buồn hút nữa.

mebevit
05-14-2012, 02:12 PM
Vậy là uống nc bí kết hợp cùng das diet mới hiệu quả phải ko các mẹ? E thì con đc 10tháng rồi,xuống được có 2kg thôi,h vẫn 68kg,buồn lắm!

khocsuotngay
05-14-2012, 02:47 PM
Bạn ơi, nếu ép từ sáng dùng cho cả ngày có được k? hay là uống lúc nào ép lúc đấy?
Uống lúc nào ép lúc đó thì sẽ tươi và ngọt hơn,bạn để tủ lạnh cũng đc k bị chua đâu nhưng cảm giác ngọt bị mất dần.

Vậy là uống nc bí kết hợp cùng das diet mới hiệu quả phải ko các mẹ? E thì con đc 10tháng rồi,xuống được có 2kg thôi,h vẫn 68kg,buồn lắm!
Vì vẫn phải cho con ti nên vẫn phải ăn bạn à,còn nếu không cho ti nữa mà dùng mỗi bí đao k thì chắc phải có rất nhiều nghị lực đó vì khi đấy cần như nhịn hoàn toàn chỉ dung mỗi bí đao k.
Lựa chọn phương pháp nào là tùy vào mỗi bạn.ĐAY CHỈ LÀ KINH NGHIỆM CỦA RIÊNG MÌNH VÀ MỘT SỐ BẠN ĐÃ THỰC HIỆN VÀ CÓ KẾT QUẢ NHƯ MONG MUỐN đã chia sẻ.
Thỏ nhà mình ăn sữa ngoài ,nhưng vẫn dùng sữa mẹ để ti lúc ngủ và đêm nên sd pp trên mình thấy sữa vẫn ĐỦ cho con.Và ĐỦ ở đây k phải là THỪA nên các mẹ cứ nghiên cứu.Ngoa từ VN rất đa dạng nên nói k rõ thì dễ bị lém đá lắm ...
E đã xuống đc 59kg rồi và đang phấn đấu hơn nữa.Mẹ nào cùng thực hiện hay chỉ ngóng thôi thì cứ ủng hộ e .sau 1 tháng nữa e sẽ post ảnh và con lúc vật vã thịt và mỡ với lúc con khỏe mẹ gọn gàng để các mẹ có bằng chứng kiểu bảo e ngoa ngôn.

mebevit
05-14-2012, 03:18 PM
Từ ngày mai e sẽ thực hiện,mong là bé sẽ không sụt cân theo mẹ. Hiện giờ e 68kg,phải cố thôi còn đi làm,

IceIce
05-18-2012, 01:14 AM
các chị ơi em hỏi hơi ngu tí bí đao có phải là bí xanh mà hay nấu canh với tôm nõn ko ạ hic các chị dạy em ép nước với em cũng muốn giảm cân

chicbongsusi
05-18-2012, 08:20 AM
các chị ơi em hỏi hơi ngu tí bí đao có phải là bí xanh mà hay nấu canh với tôm nõn ko ạ hic các chị dạy em ép nước với em cũng muốn giảm cân

đúng rồi e ạ, nhà chị có cái máy ep, ép cũng tiện, nhg chị thấy cũng có mẹ luộc lên rồi ăn, uống nước cũng vẫn được e ạ

pethao
05-18-2012, 08:32 AM
đúng rồi e ạ, nhà chị có cái máy ep, ép cũng tiện, nhg chị thấy cũng có mẹ luộc lên rồi ăn, uống nước cũng vẫn được e ạ

Bác cũng nghiên cứu vụ này ak? ...........

chicbongsusi
05-18-2012, 08:38 AM
Bác cũng nghiên cứu vụ này ak? ...........

Bác béo lắm nên phải nghiên cứu mẹ nó ạ. mẹ nó bao nh kg thê?

ntxhanh
05-18-2012, 08:45 AM
ôi mình lâu lâu quá rồi, đã cai sữa cũng lâu lâu nữa rồi, không biết áp dụng cách này còn hiệu quả k nữa :-<

chicbongsusi
05-18-2012, 08:46 AM
ôi mình lâu lâu quá rồi, đã cai sữa cũng lâu lâu nữa rồi, không biết áp dụng cách này còn hiệu quả k nữa :-<

Vẫn hiệu quả mẹ nó ạ, cái này là giảm béo chung chứ k phải dành cho con bú đâu

pethao
05-18-2012, 08:58 AM
Bác béo lắm nên phải nghiên cứu mẹ nó ạ. mẹ nó bao nh kg thê?

Úi e béo lắm bác ạ. Đẻ xong e tăng cân dã man lúc đỉnh điểm 69kg nhưng e Lc hơn 1 tháng giờ còn 63 nhưng nhìn vẫn xộch xệch ko kém gì trước. E đang quyết tâm về với con số 55 mà xa wa

chicbongsusi
05-18-2012, 09:02 AM
Úi e béo lắm bác ạ. Đẻ xong e tăng cân dã man lúc đỉnh điểm 69kg nhưng e Lc hơn 1 tháng giờ còn 63 nhưng nhìn vẫn xộch xệch ko kém gì trước. E đang quyết tâm về với con số 55 mà xa wa

Ôi, chị đang 52 kg, nhg ngày xưa chỉ 45kg thôi. cũng đang cố gắng xuống e ạ. e thử cách này đi

pethao
05-18-2012, 09:20 AM
E thử ngay lúc topic mới lập nhưng bỏ cuộc vì e ko có máy ép cứ xay ra rùi. Lọc mệt . Đang tìm mua t.ly máy ép bác ạ.

pethao
05-18-2012, 09:22 AM
Các mẹ xinh đẹp ngóvao nhà e ủn hộ e cái đít. Nó cứ trôi dạt đi đau ấy

chicbongsusi
05-18-2012, 09:24 AM
E thử ngay lúc topic mới lập nhưng bỏ cuộc vì e ko có máy ép cứ xay ra rùi. Lọc mệt . Đang tìm mua t.ly máy ép bác ạ.

chị luộc lên e ạ, ăn cả cái lẫn nước. cũng ok lắm. chị thấy bạn Linh làm thế, bạn ấy bảo gầy nhanh

k0jx1nk
05-18-2012, 09:35 AM
k cho con bú uống cà chua gầy nhanh hơn heheh e cho bột bú mà uống cà chua 1 tháng xuống 2 kg bụng xuống 6 phân :D:D giờ lại 50kg may bụng vẫn thế nên có ý định giảm cân đây :D:D

chicbongsusi
05-18-2012, 09:41 AM
k cho con bú uống cà chua gầy nhanh hơn heheh e cho bột bú mà uống cà chua 1 tháng xuống 2 kg bụng xuống 6 phân :D:D giờ lại 50kg may bụng vẫn thế nên có ý định giảm cân đây :D:D

Cà chua ép ra hả e? hay là mua sẵn?

Dayeucafemuoi
05-18-2012, 01:58 PM
tớ sút 3kg và v2 thì giảm 8cm rồi nha. Ai cũng kêu sao mấy bữa nay gầy thế. m đang muốn V2(ngang rốn) xuống còn hơn 70 cm thôi mà chắc là khó. M uống bí đao và thêm 1/6 trái dứa(thơm) nên rất dễ uống => nghiện rồi

Mẹ Vân Ly
05-18-2012, 02:48 PM
tớ sút 3kg và v2 thì giảm 8cm rồi nha. Ai cũng kêu sao mấy bữa nay gầy thế. m đang muốn V2(ngang rốn) xuống còn hơn 70 cm thôi mà chắc là khó. M uống bí đao và thêm 1/6 trái dứa(thơm) nên rất dễ uống => nghiện rồi

Khâm phục mẹ nó à nha, uống bí đao + dứa à, bao lâu rùi mà giảm 3kg thế? Còn chế độ ăn thì sao?

like2010
05-18-2012, 04:50 PM
Khâm phục mẹ nó à nha, uống bí đao + dứa à, bao lâu rùi mà giảm 3kg thế? Còn chế độ ăn thì sao?

em cũng hỏi như chị này nè, em cũng đang uống bí và dứa như chị này nè, chị Dayeucafemuoi uống lâu chưa mà giảm nhanh vậy

khocsuotngay
05-18-2012, 07:22 PM
Các mẹ cố lên nhé. Cố lên để con xinh mẹ đẹp nào

gummiber
05-19-2012, 11:47 AM
sau sinh lại một " chiến dịch" củng cố lại nhan sắc và vóc dáng, biết thế này em đẻ liền 1 mạch cho xong, chỉnh rồi, đẹp rồi, lại mang bầu, sinh xong lại xấu, oai....... mệt nhỉ các mẹ ơi.

like2010
05-19-2012, 12:08 PM
sau sinh lại một " chiến dịch" củng cố lại nhan sắc và vóc dáng, biết thế này em đẻ liền 1 mạch cho xong, chỉnh rồi, đẹp rồi, lại mang bầu, sinh xong lại xấu, oai....... mệt nhỉ các mẹ ơi.

like like! đồng tình với chị này. Nếu được đẻ 1 mạch cho khỏe hiii. Ko thì chiến dịch làm đẹp và giảm cân còn dài dài....mệt nghỉ hiiiiiiiiiii
Mà tình hình của em có vẻ khả quan, em cũng đang ăn DAS 5-2 ( thực ra thì có vi phạm luật) và uống Bí đao, thấy vòng 2 giảm rồi, eo hơn rồi, tiếp tục chiến đấu thôi....nhưng cái vòng 3 thì ôi thôi( bé quá, giá mà nó to hơn chút hiii)
Ủn mông ủng hộ các mẹ sử dụng biện pháp này, nước bí ngon, mát, giảm cân, đẹp da. Cố lên nào các mẹ

Dayeucafemuoi
05-20-2012, 09:12 PM
m kg nho chinh xac hom nao, hinh nhu la 5-5 thi phai, m an uong linh tinh lam. hom thi kg an com nhung co hom toi dem roi con xoi ca to com. tai van cho con tu ti nen cha dam kieng khem may. sang nay di hop phu huynh cho ku lon chui vao cai vay ngay chua co ku be mac di lam nhe.
em cũng hỏi như chị này nè, em cũng đang uống bí và dứa như chị này nè, chị Dayeucafemuoi uống lâu chưa mà giảm nhanh vậy

Pa2ya
05-20-2012, 10:15 PM
m kg nho chinh xac hom nao, hinh nhu la 5-5 thi phai, m an uong linh tinh lam. hom thi kg an com nhung co hom toi dem roi con xoi ca to com. tai van cho con tu ti nen cha dam kieng khem may. sang nay di hop phu huynh cho ku lon chui vao cai vay ngay chua co ku be mac di lam nhe.

trời phục chị thật, có 15 ngày mà giảm đc 3 cân, siêu tóa :)

hahien139
05-21-2012, 03:13 PM
Chủ top giống hệt em nhưng nói thật là ăn cơm với rau thì em k ăn đc, kiểu j cũng phải có tý thịt cá thì nuốt mới trôi

hahien139
05-21-2012, 03:17 PM
Ok mẹ nó.
* Bí đao :
- Trưa ăn rau + low car
Chú ý:

Tôi mẹ nó chỉ ăn rau luộc với canh mà k ăn cơm ah.Em muốn giảm cân nhưng k ăn như thế đc ý

inconxauxi
05-21-2012, 04:42 PM
ôi mẹ này hoàn cảnh giốn hệt mình, hồi trc 53kg 1m65 , bi h thig 67kg, cũng đang chán cái thân hình, mai cũng paỉ ăn kiêng mới đc, mới thấy bài ăn kiêng bằng dưa hấu mẹ nó ạ

khocsuotngay
05-22-2012, 07:24 PM
Ăn kiêng bằng dưa hấu dễ bị giữ nước lắm đó nhé.

livewell
05-23-2012, 12:28 AM
Trời ơi, chị ơi, chị đừng diet, chị cứ ăn uống bt đủ chất cho con bú, em nghiệm ra chính cho con bú là phương pháp hiệu quả nhất để giảm cân. Hic chị ăn như cái menu chị viết thì em sợ lắm, ko đủ chất cho bé bú chị ơi. Giảm béo sau sinh có nhiều cách mà chị.
E cũng giảm 13kg mà ko cần diet 1 tí nào luôn, ăn uống đều, em vẫn cho con bú, 19 tháng rùi, em cũng chuẩn bị cai sữa, nhưng ng em bi giờ còn ngon hơn thời em chưa có bầu ^^

M&C
05-23-2012, 07:59 AM
Trời ơi, chị ơi, chị đừng diet, chị cứ ăn uống bt đủ chất cho con bú, em nghiệm ra chính cho con bú là phương pháp hiệu quả nhất để giảm cân. Hic chị ăn như cái menu chị viết thì em sợ lắm, ko đủ chất cho bé bú chị ơi. Giảm béo sau sinh có nhiều cách mà chị.
E cũng giảm 13kg mà ko cần diet 1 tí nào luôn, ăn uống đều, em vẫn cho con bú, 19 tháng rùi, em cũng chuẩn bị cai sữa, nhưng ng em bi giờ còn ngon hơn thời em chưa có bầu ^^

Eo, tuỳ thể trạng em ơi. Chị trước bầu cũng 47, bầu lên 68, đẻ xong cũng ít sữa nên ăn cố lên 70. Ít sữa vô cùng nhưng vẫn cố cho con ti, lúc nào con cũng ngậm ti suốt cả ngày, bú liên tục để kích thích sữa. Đến giờ con 8 tháng, vừa vất vả ngược xuôi, 1 mình chăm con, con vẫn bú mẹ liên tục mà vẫn còn 65 mấy tháng nay ko xuống lạng nào đây. Nên không phải cứ con ti thì xuống đâu.
Chắc phải áp bài bí đao của chủ thớt mới được. Em không cơm thì vô tư, nhưng không hoa quả trái cây thì hơi khó ](*,)

gaucon_nemo
05-23-2012, 11:53 AM
Eo, tuỳ thể trạng em ơi. Chị trước bầu cũng 47, bầu lên 68, đẻ xong cũng ít sữa nên ăn cố lên 70. Ít sữa vô cùng nhưng vẫn cố cho con ti, lúc nào con cũng ngậm ti suốt cả ngày, bú liên tục để kích thích sữa. Đến giờ con 8 tháng, vừa vất vả ngược xuôi, 1 mình chăm con, con vẫn bú mẹ liên tục mà vẫn còn 65 mấy tháng nay ko xuống lạng nào đây. Nên không phải cứ con ti thì xuống đâu.
Chắc phải áp bài bí đao của chủ thớt mới được. Em không cơm thì vô tư, nhưng không hoa quả trái cây thì hơi khó ](*,)

Ôi đúng là tùy thể trạng như mẹ này nói. Mình hiện tại cũng đang uống nc ép bí đao đây (mới đc 3 ngày hehe). Con mình giờ đã hơn 2 tuổi mà mình vẫn khoảng 57kg (trc khi có bầu là 48kg). 21 tháng mình mới cai sữa, bé nhà mình 4 tháng đầu hầu như là sữa mẹ (ngày thêm 1 bình sữa ngoài cho quen uống bình thôi), sữa nhiều mà bé cũng bú nhiều (trộm vía) nhưng mình vẫn béo phây phây chả giảm đc cân nào cả.

Mình đã giảm 1 đợt = chè vằng và ăn ít (ko nhịn ăn), giảm đc 2 kg, nhưng do đợt tết ăn quá lắm bánh chưng nên lại còn vượt cả lúc chưa giảm, giờ lại đang bóp miệng đây.
Chúc các mẹ giảm cân đc như mong muốn, chúc các bé khỏe hay ăn chóng lớn.

Mẹ Vân Ly
05-23-2012, 02:23 PM
he he he. trước khi có bầu em 50kg, nghén 4 tháng còn 45kg, thế mà đến khi lên bàn đẻ tận 63kg lận. Đẻ xong còn 55kg, ít sữa ăn cố lên 62kg (á á á). Giờ đi làm 4 tháng còn 56,5kg. Chả bí quyết gì hết, chỉ cho con bú bú và bú. Đang định ăn kiêng nhưng lại sợ chất lượng sữa giảm thì tội lắm. Mỗi bữa em vẫn oánh 2 bát cơm hoành tráng + thịt cá, rau dưa. Hoa quả thì luôn mồm. Chắc là sự nghiệp giảm béo của em còn lâu mới thành đc hị hị hị

Mẹ Bi Thúi
05-23-2012, 03:46 PM
Tình hình sao rồi? Em cũng hóng ^^ em giờ như mẹ mìn, Bi 6 tháng rùi em vẫn nguyên 70kg, cao 1.67m.
Có lẽ phải bắt đầu chiến dịch thôi........

livewell
05-23-2012, 04:00 PM
Nhà em chuyên làm việc và cung cấp sản phẩm cho spa sau sinh em biết mà, đúng là tùy thể trạng có ng giảm nhanh giảm chậm nhưng việc diet thg có tác dụng ko như mình nghĩ đâu ạ, diet sẽ tạo nên sự thèm ăn và thiếu chất. Các chị có thể diet ko ăn thịt , mỡ, phô mai v.v... 1 tháng rồi sẽ phát cuồng khi ngta ăn những thứ đó trc mặt mình... Các spa chăm sóc sau sinh đều kịch liệt phản đối diet khi cho con bú. Các chị nên sử dụng chè vằng, trà nụ vối, ko ăn quá nhiều mỡ, chứ ko phải là ko ăn, thể dục nhẹ nhàng, ngoài ra sử dụng các sp chăm sóc sau sinh, rất hiệu quả và an toàn.

dùng hàng của nhà này từ hôm hội chợ, giờ mới Feedback nhé: muối ngâm chân tốt, ngâm vào đúng là thấy thư giãn và đỡ mỏi, khỏe khoắn hẳn. Đặc biệt cái kem massage chanh gừng í, vì tớ mới sinh con nên vóc dáng cũng sumo lắm, mỗi lần massage thấy vùng được massage nóng lên, tuần nào tớ làm liên tục thì thấy giảm cân nhanh hơn thì phải, có tuần lười ko làm thì ko thay đổi gì cả. Tớ cũng đang uống cả chè vằng nữa nên ko biết là do cái nào, hay là do trong uống ngoài xoa thì đc thế, dù sao thì cũng rất thích cái kem này. vote nhé :) chỉ thắc mắc là sao cái hộp của tớ ko đẹp đẽ như trên ảnh, và khách hàng thân thiết thì có đc giảm giá hông hihi (tớ mới dùng hết khoảng 1/3 nhưng cứ hỏi trước):D
kem muối chanh gừng thật là đáng đồng tiền bát gạo, tks mẹ nó nhé
Hihi, đọc review mẹ nó mà em vui thế ko bít, khách hàng mà hài lòng thì ko còn gì bằng nữa rùi. Cái hộp kem ở trên ảnh là hộp nhỏ = cái hộp rửa mặt 80 gram mẹ nó ạ. Ảnh trên topic là ảnh hồi xưa của cty, đóng hộp nhỏ, em vẫn để ảnh đấy vì kem bên trong ko khác gì cả, chỉ khác là bây giờ đóng hộp 300 gram, tiết kiệm hơn cho các mẹ, hộp to ko đẹp bằng hộp bé nhưng cũng đẹp mà ^^
Mẹ nó uống cả trà nụ vối nữa ý, tốt sữa cho con lại giảm mỡ máu, hồi xưa em mới sinh cũng cứ nụ vối với muối dùng suốt, trong ngoài kết hợp, em chỉ sau 6 tháng là lấy lại dáng ngon lành rùi. Mẹ nó mua hôm hội chợ là có thẻ giảm giá mà ^^ Hihi, khách hàng thân thiết chắc chắn là phải đc ưu ái rùi (u) Chúc mẹ nó luôn khỏe và đẹp! Em bé ăn mau chóng nhớn! Cảm ơn mẹ nó nhìu lắm!
Kem muối massage body chanh gừng là loại chuyên dùng cho spa trong chu trình giảm béo và chăm sóc sau sinh cực kỳ lành và hiệu quả.

hahien139
05-27-2012, 10:45 AM
Em giống hệt mẹ này nhưng bjo em giảm từ từ thôi, ăm ít thì đc chứ k ăn thì em chịu

hang.vuminh
05-27-2012, 11:01 AM
đánh dấu thực hiện từ tháng 6 :">

IceIce
05-29-2012, 03:09 AM
Các chị ơi uống nhiều nước bí có được ko ? Em uống nhiều lắm dạo này em bị nghiện í. E uống 10 ngày giảm được 2kg rùi. Hỏi lại các chị cho chắc. Giờ mỗi ngày em uống khoảng 2 quả là 4 cốc có hôm hơn.

ngocvh
05-29-2012, 11:07 AM
bí đao thật sự ko gây ảnh hưởng cho các bé sao các mẹ

khocsuotngay
05-29-2012, 10:22 PM
Các chị ơi uống nhiều nước bí có được ko ? Em uống nhiều lắm dạo này em bị nghiện í. E uống 10 ngày giảm được 2kg rùi. Hỏi lại các chị cho chắc. Giờ mỗi ngày em uống khoảng 2 quả là 4 cốc có hôm hơn.
Bí đao bạn có thể uống thay nước. Nên không lo nhé.

bí đao thật sự ko gây ảnh hưởng cho các bé sao các mẹ
Không đâu bạn hôm trước cho đi tiêm phòng cân được 7.7 mà dài 63cm rồi.Hì trộm vía mẹ uống nước sống vậy mà con đi phân có khuôn.Uống Vacxin rotatep không hề hấn gì

rồng con
06-01-2012, 04:52 PM
[các chị jup em với.em cũng uống chè vằng ngay sau sinh mà cũng chẳng giảm tẹo nào, còn tăng cân thì có. vì sinh xong 57 giờ lên 59kg. chắc ngày mai phải ăn bí dao mới được.khi nào mới về 50 đây. sự nghiệp giảm béo sao vất vả thế ạ.

khocsuotngay
06-01-2012, 08:44 PM
Tình hình các mẹ giảm cân thế nào rồi. Em đang ở mốc 58kg đây. Đang phấn đấu xuống 53...ủn mông cố lên

Mẹ Vân Ly
06-01-2012, 11:22 PM
Tình hình các mẹ giảm cân thế nào rồi. Em đang ở mốc 58kg đây. Đang phấn đấu xuống 53...ủn mông cố lên
mẹ nó kiên trì thật đấy, mình mới xuống mố 56,5 giờ lại lên 1kg rùi hu h u hu gian nan quá

rồng con
06-02-2012, 01:01 PM
chị ơi cho em hỏi chị uống bí đao ngày chị ép mấy quả ạ?bao lâu thì chị xuống 10kg thế ạ. Nghe mà sướng quá nhưng em sợ là em béo chắc thịt này khó xuống. nếu luộc thì ăn ngày mấy trái ạ. em ép 3 quả nhỏ mà được có hơn 2 ly thôi ạ. mà tại uống chè vằng nên em ăn tiêu cơm lắm ạ. ăn ko biết no mà con em bú mẹ thì cũng chỉ cho vui thoi a

Mom_Chip
06-07-2012, 01:14 AM
Mẹ pé đúng là hay thiệt khi kết hợp cả LC và bí đao. Ngày mai nhất định mình sẽ nối gót mẹ nó. hehehe :eek:

khocsuotngay
06-10-2012, 03:49 PM
chị ơi cho em hỏi chị uống bí đao ngày chị ép mấy quả ạ?bao lâu thì chị xuống 10kg thế ạ. Nghe mà sướng quá nhưng em sợ là em béo chắc thịt này khó xuống. nếu luộc thì ăn ngày mấy trái ạ. em ép 3 quả nhỏ mà được có hơn 2 ly thôi ạ. mà tại uống chè vằng nên em ăn tiêu cơm lắm ạ. ăn ko biết no mà con em bú mẹ thì cũng chỉ cho vui thoi a
Ep nước thì hay hơn. Mình thì trun g bình ngày 1 quả khoảng 2kg còn tùy vào mỗi ng muốn uống. Mình uống thay nước lọc luôn. Giờ đang 57kg rồi. Đi đâu ai cung khen bụng 5thang thế là bé lắm rồi. Ng ngọn chỉ môi ti to thôi. Mà ti to là do vân cho bú...
Các mẹ cố lên

Dayeucafemuoi
06-11-2012, 05:08 AM
m giảm V2 xuống 8cm, 2 tuần nay con sốt rồi lại nổi mề đay, xã bắt mỗi ngày 1 nồi móng giò để có sữa cho con bú, lại lên mất 5cm rồi. mà lại không có time để ép nước bí;

bsbin
06-11-2012, 07:45 AM
Các mẹ giỏi thật đấy, mình cũng muốn giảm béo mà ko thể uống nước bí đao được. khó uống ghe.nhiều lúc cũng kỳ công, cắt nhỏ, phơi khô rồi đun lên uống nhưng được vài hôm lại ngại

Mom_Chip
06-14-2012, 12:47 AM
Mình cũng đang tập cho con thôi bú đây, con đc 9tháng rưỡi rồi. Tội cái là cứ gặp mẹ là lại dụi đầu mà ngực tìm ti. biết làm sao bây h :(

Mẹ Vân Ly
06-14-2012, 08:01 AM
Mình cũng đang tập cho con thôi bú đây, con đc 9tháng rưỡi rồi. Tội cái là cứ gặp mẹ là lại dụi đầu mà ngực tìm ti. biết làm sao bây h :(

trời sao bạn cho con thôi bú sớm thế. Ít nhất phải 18 tháng mới nên cai hoặc phải đến 2 tuổi. Đừng cai sớm quá con sẽ ko phát triển tốt đâu

hieutrangvt
06-14-2012, 09:23 AM
Em khuyên mẹ nó đang trong thời gian cho con bú thì nên giảm cân bằng phương pháp lowcab thì vẫn đảm bảo đủ sữa cho con. Em cũng giảm từ 54kg xuống còn 47kg trong vòng 2 tháng nhưng con gái em vẫn đủ sữa bú và vẫn bụ bẫm lắm ^^

Mẹ Bi Thúi
06-14-2012, 09:34 AM
Em khuyên mẹ nó đang trong thời gian cho con bú thì nên giảm cân bằng phương pháp lowcab thì vẫn đảm bảo đủ sữa cho con. Em cũng giảm từ 54kg xuống còn 47kg trong vòng 2 tháng nhưng con gái em vẫn đủ sữa bú và vẫn bụ bẫm lắm ^^

Hâm mộ quá chị ui hix hix,,,, Bi nhà em 7 tháng rùi mà em béo quay muốn giảm cân quá...... 67 kg cần xuống 57 kg......... low carb có thành công ko chị hix hix...

Mom_Chip
06-16-2012, 12:51 PM

LC thì em đã làm thử 2 3 lần rồi, đúng là có giảm thiệt. Nhưng ăn chỉ đc gần 2 tuần là em ngán wá xá, thế là thất bại. Nếu bi giờ làm lại ko bít có bị " lờn thuốc " ko ta????

like2010
06-18-2012, 03:50 PM
Hôm qua đứng lên cân, mừng quá các mẹ ah, từ tháng 4, bắt đầu giảm cân, giờ mới đứng lên cân. Nói chung là cũng chưa giảm được kỷ lục như nhiều mẹ, nhưng cũng phấn khởi lắm a. Em bắt đầu chiến dịch từ 1.4 đến 10/6/2012. 2 tháng 10 ngày. em giảm được 3,5kg các mẹ a,(hôm qua cân mà bất ngờ quá). em chưa bao giờ đạt số cân nặng này hii. Trong thời gian này em có ăn lowcarb ( nhưng không triệt để, nói chung em ăn ít tinh bột, ngọt thôi). Thời gian gần đây em kiên trì tập thể dục, ngày cũng được tầm 30p thôi a, và uống nước ép bí đao đều đặn, vậy mà giảm cân thật các mẹ ạ. giờ người gọn hơn, eo hơn nhiều rồi, thấy mừng lắm các mẹ ah. Up lên cho các mẹ lấy tinh thần ta cùng giảm cân nhé............

hahien139
06-18-2012, 05:02 PM
Vào đây mới thấy các mẹ thật là kiên trì quá, em ngưỡng mộ thật.Em muốn giảm cân mà ứ làm đc

Mom_Chip
06-18-2012, 10:38 PM
Có mẹ nào LC mà bị không kiên trì như mình 2 3 lần rùi ko? H ko bít làm lại có lờn thuốc ko ta???

nhamaytina
06-19-2012, 03:30 PM
hic, nghe nhiều topic các mẹ nhắc tới nước bí, nhưng ko biết chế biến thế nào cho tiện?

Mom_Chip
06-19-2012, 10:28 PM
hic, nghe nhiều topic các mẹ nhắc tới nước bí, nhưng ko biết chế biến thế nào cho tiện?

Mọi người có hướng dẫn chế biến ở trên mà, mẹ nó tìm đọc thử xem

gacon_226363
06-19-2012, 10:30 PM
Nhiều mẹ dùng bi đao giảm beo rồi . Hiệu quả mà lại an toàn. Up cho cac mẹ muôn giảm beo nào!

nhiunin
06-20-2012, 03:14 PM
Mẹ nào chỉ cụ thể hơn phương pháp giảm kg bằng bí đao cho mình với. Mình đang mập ú quá. hu

nguyenhuong88
06-21-2012, 05:00 PM
e chưa con cái gì mà bây giờ đã 67kg (cao 1m65 ) rồi chị ạ, đọc topic của chị hôm nay cũng quyết tâm ép bị đao uống, nhưng e ko có máy ép mà chỉ có máy xay thôi có đc ko hả chị?

pethao
06-22-2012, 12:47 AM
e chưa con cái gì mà bây giờ đã 67kg (cao 1m65 ) rồi chị ạ, đọc topic của chị hôm nay cũng quyết tâm ép bị đao uống, nhưng e ko có máy ép mà chỉ có máy xay thôi có đc ko hả chị?

máy xay thì hơi mất công vì phải lọc bã , trước mình dùng máy say mệt lắm giờ đầu tư cái máy ép nhưng bí bây giờ già ko ngọt như trước nhỉ

Thaihuong
06-25-2012, 08:47 AM
Hix nghe các mẹ giảm ký mà ham quá. Mình 68kg cao có 1.63m giờ ục ịch quá rồi. Hôm Nay quyết thực hiện chế độ giảm ký bằng bí xanh. Chủ tóp ơi ăn kiêng kiểu này có chóng mặt o, mình còn oái oăm là vừa béo vừa bị tụt huyết áp. Nào cố lên.......

tuoixanh
06-25-2012, 09:48 PM
Có dễ uống không bạn, mình cũng đang cần giảm cân gấp trong vòng 1 tháng đây, sao khó quá.

thunglungxanh_bn
06-26-2012, 09:28 AM
uh, bí đao rất tốt cho việc giảm cân đấy các mẹ ah, còn tốt cho cả da nữa đấy, làm mặt nạ bí đao sẽ làm trắng và mịn da cơ đấy.
Chúc mừng chủ top giảm cân thành côngnhes

tuoixanh
06-26-2012, 07:04 PM
Sáng mai mình sẽ mua bí đao về làm thử, không đẹp dáng thì cũng đẹp da nhỉ :p

thuyha1961
06-26-2012, 07:06 PM
Mẹ nó đưa phương pháp lên trang 1 để mọi người còn học hỏi, lội cả 15 trang thì ngại lắm

Bí đao mua ngoài chợ liệu có an toàn không mẹ nó

khocsuotngay
06-29-2012, 10:33 PM
Đã xuống 54kg rồi các mẹ cố lênnnnn

Mai Thanh Phạm
06-30-2012, 02:52 PM

Chúc mừng mẹ Thỏ xinh nhé. Em cũng sẽ áp dụng biện pháp của mẹ xem sao. Em thì chỉ có ở đầu 5 thôi, nhưng mà chiều cao cũng đầu 5 mà.

mamadoanh
07-01-2012, 04:55 PM

ngưỡng mộ em quá,chị không có máy ép,thì luộc ăn có được không em ?

raucaunghethuat
07-01-2012, 10:57 PM
Tùy thuộcc vào ý chí của bạn thôi, ăn vừa phả không để no căng bụng

Mẹ Vân Ly
07-02-2012, 08:03 AM
Bé nhà tớ 10 tháng hơn rồi, đang định tiến hành đây. Các mẹ thấy có ổn ko?
Bé nhà tớ vẫn ti mẹ, ok chịu ti sữa ngoài 1 tí nào. Ăn ngày 3 bữa bột, sữa chua, váng sữa, hoa quả, nước cam...

nhiunin
07-09-2012, 09:58 AM
Mình góp thêm 1 chút kinh nghiệm chia sẻ với các bạn. Mình cao 1,53m , nặng 56kg. Sau 1 tuần uống mật ong, không ăn thêm gì, ng k mệt vì có năng lượng tập YOGA Happy. Sau 1 tuần tập và nhịn mình giờ còn 52kg. Mẹ nào có nhu cầu giảm kg thì đến trung tâm YOGA HAPPY ở tầng 12 phòng 1208 toàn nhà 25T2 khu Trung Hòa - Nhân Chính. Hiện nay đang có lớp học miễn phí 5/7-9/7/2012. Mình cũng được bạn bè mách đi học miễn phí đấy. Ở đó bài tập đơn giản, chỉ khởi động đơn thuần và thiền thôi, rất vui và mọi ng thoải mái. Anh Hùng hướng dẫn rất cụ thể lắm và chi tiết cách giảm kg hiệu quả và an toàn. Mỗi khóa học 3 tháng học viên phải nhịn được ít nhất 1 lần là 9 ngày liên tiếp để thải độc cơ thể. Có người ở lớp học của mình giảm 15kg trong vong 3 tháng mà vẫn làm việc bình thường k mệt mỏi. VÌ trong khi thiền có năng lượng từ thiên nhiên nên k thấy đói và mệt.

Me ChucAn
07-22-2012, 04:20 PM
Hôm nay cũng bắt đầu nước ép bí đao ạ, đi ra, đi vào toppic chị để lấy tinh thần . hic hic.....

Ms.Anh
07-23-2012, 01:25 PM
ôi, mỗi bữa giờ em chỉ dám ăn 1 bát cơm với rau, thính thoảng đá 1 miếng thịt rồi mà ngồi một lúc vẫn thấy đói, chắc chuyển qua giảm cân = uống nước như chị hợp với em đấy, lúc nào bụng cũng phải no ( no nước cũng đc ) thì mới làm việc đc :) thanks chị đã chia sẻ kinh nghiệm nhé

nhiunin
07-23-2012, 02:02 PM
Mẹ nó ơi mình cũng đang giảm kg bằng mật ong đây. Nhưng cứ hết đợt nhịn, ăn lại thì lại lên kg như bt. huhu.

thanhthuy_2u4ever
07-23-2012, 04:16 PM
Phục mẹ nó quá, hihihihi.......... Chúc mẹ nó thành công nha.

KEO YEU
07-28-2012, 01:31 PM
Ùi ui, tối nay e sẽ bắt đầu chiến dịch ăn bí đao đấy. Em thèm giảm cân quá rồi. Huhuhu

lehuong2403
07-28-2012, 02:24 PM
Hic, mình cũng đang cho con bú. Bây giờ cao 1m60 nặng 60kg ah. Đau khổ vô cùng nhưng chả biết làm thế nào

Mẹ Un In
07-28-2012, 10:18 PM
Sáng mai đi chợ mua bí đao thôi.

cẩmtú
07-28-2012, 10:24 PM
Mình đang theo chế độ giảm mỡ Das diet rất hiệu quả, mình ăn theo phương pháp này được 10 ngày rồi, quần áo mặc thấy rộng hẳn, nên rất phấn chấn, chắc sẽ trung thủy với pp này thôi. Các mẹ bỏ chút thời gian tìm hiểu Das đi nhé.

mymytn123
07-31-2012, 09:46 AM
ngưỡng mộ em quá,chị không có máy ép,thì luộc ăn có được không em ?

nếu ép thì ngày bạn có thể xơi 2-3kg bí nhé và nó như là nước uống hàng ngày, còn ăn luộc bạn chỉ ăn được 1kg ngày đầu và sau đó nhìn đã thấy ngán đến tận cổ. nếu không bạn có thể xay sinh tố và dùng vải xô màn lọc, hoặc ra chợ mua cái lọc bằng inox về lọc nhé, cũng đơn giản thôi.

bupbecat_102
07-31-2012, 10:03 AM
ô, thế k đẻ uống có đuọc k hả chj? chu em luòi tạp thẻ dục lắm!

VuHoaiLe
08-01-2012, 10:29 AM
Con bạn con phai bu nen mình nghi bạn k nên ăn kiêng khắc khổ quá.rồi dần dần bạn sẽ về cân nặng ban đầu thôi.mình sinh bé thứ 2 đc 19thang cũng giảm 14kg rui.mình cũng đang giảm cân bằng chuối,mới đc 1tuần thôi nhưng mình thấy hiệu quả lắm,bạn thử xem sao.
Sáng ngủ dậy vsinh cá nhân xong bạn hay ăn 1 quả chuối(có thể hơn tùy bạn) sau đó uống một cốc ước ấm cho dễ tiêu.Vẫn ăn uống bình thường để đảm bảo dinh dưỡng cho con bú.bữa tối nên ăn ít đi so với bình thường.uống nhiều nước ấm trong ngày.hiệu quả mà k cần nhịn ăn nhé,ặc biệt la hiệu quả với phần mỡ bụng.Chúc bạn thành công

trangngoclinh
08-01-2012, 01:10 PM
Bí đao muôn năm. Lượn 1 vòng khắp các topic giảm cân rồi, giờ quyết định la ftheo bí đao. Các mẹ động viên nhé, để em làm cái topic

Mai Thanh Phạm
08-01-2012, 01:16 PM
Nhà em ở quê trồng bí đao, cơ mà dạo này bán hết rùi, nếu k em thồ xuống đây buôn cho các mẹ tích cực giảm cân, hi hi.

tomyêu
08-01-2012, 01:36 PM
mẹ nó cố lên nhé để xem 1 tháng giảm được bn kg . ah mẹ nó ép nước bí đao uống sống à có phải nấu lên kg? nếu uống sống có ảnh hưởng tới dạ dày kg ạ . Chờ mẹ nó đây sốt ruột quá .

khocsuotngay
08-06-2012, 11:11 PM
He lâu rồi mới có thời gian lên topic.
Đánh dấu sự trở lại ngày đầu đi làm.
Cân nặng chuẩn 50kg. Váy áo xúng xính chỉ tội ti vẫn to vì vẫn phải cho Thỏ con bú mà,
Chúc các mẹ thành cồng nha

thuytn1983
08-07-2012, 12:17 PM
Em cũng thích giảm béo. Cũng uống nước ép bí đao nhưng chỉ là uống một cốc vào buổi chiều tối thui. vẫn ăn cơm ạ. Con em đã hơn 17 tháng rùi nhưng nghiện ti mẹ lắm. Em nghĩ ăn uống vừa phải cũng giảm đấy. Đợt em lên bàn đẻ là 72kg mà cao co155cm cơ. bây giờ thì còn 52kg lúc đói. no thì 53kg. thèm xuống tới 48kg thui. người em to bẩm sinh mà. tới mốc này khó giảm lắm.hix. không ăn em lại thấy tội cho con quá.

hahien139
08-07-2012, 01:50 PM
He lâu rồi mới có thời gian lên topic.
Đánh dấu sự trở lại ngày đầu đi làm.
Cân nặng chuẩn 50kg. Váy áo xúng xính chỉ tội ti vẫn to vì vẫn phải cho Thỏ con bú mà,
Chúc các mẹ thành cồng nha
Phục mẹ nó thật, mình đang muốn giảm cân mà chưa tìm đc cách nào hay

nano.adn
08-08-2012, 10:48 AM
Công thức giảm cân bằng bí đao (http://****.com.vn/news/Giam-can-bang-bi-dao-Curve-slimming.aspx):

Trong y học cổ truyền, bí đao được dùng làm thuốc với tên gọi là “đông qua”, nó có vị ngọt, tính lạnh, không độc, có tác dụng lợi tiểu, tiêu phù thũng, giải khát, làm mát tim, trừ phiền nhiệt, tiêu sưng mụn nhọt...
Theo lương y Hoài Vũ, hằng ngày có thể dùng bí đao ép ra để lấy từ 0,2 - 0,5 lít nước (tương đương 200 - 500g bí đao) thì không gây tác hại gì, và có thể dùng lâu dài để làm giảm mỡ ở gan. Ngoài ra bí đao còn có tác dụng tiêu độc, thanh nhiệt và làm đẹp da, rất có lợi cho cơ thể.

Một công thức canh bí dễ làm là lấy 500g bí đao, giữ cả vỏ và hạt, rửa sạch, thái miếng, cho thêm trần bì, gừng tươi, muối, nước vừa đủ và nấu cho chín bí. Loại canh ấy nếu mỗi ngày một lần thì sẽ nhanh thấy tác dụng. Hạt bí đao lợi thấp, vỏ bí đao lợi thủy nên ăn được cả vỏ hạt bí đao thì công hiệu càng cao. Trần bì có tác dụng lý khí, kiện tỳ, lợi thấp, gừng hành thông dương hóa ẩm lợi thủy ăn kết hợp với bí đao sẽ hỗ trợ giảm béo.

Nguồn: http://****.com.vn/news/Giam-can-bang-bi-dao-Curve-slimming.aspx

nglinh2326
08-08-2012, 04:09 PM
Mẹ nó ơi.Nước ép bí đao của mẹ nó thế nào rồi ? Mình cũng bí đao cả người đây

C_T
08-08-2012, 04:15 PM
Mẹ nó ơi.Nước ép bí đao của mẹ nó thế nào rồi ? Mình cũng bí đao cả người đây

Chị dùng bí đao ép nước sống thì tốt hơn là ăn canh chị ạ :D,

nglinh2326
08-08-2012, 04:17 PM
Chị dùng bí đao ép nước sống thì tốt hơn là ăn canh chị ạ :D,

Ừ Chị vẫn uống nước ép . Mới ăn luộc có đâu 2 bữa thôi . Nhưng khó uống tợn . Phải chi nó như nước mơ nước mận có phải ngon ko ](*,)

C_T
08-08-2012, 04:24 PM
Ừ Chị vẫn uống nước ép . Mới ăn luộc có đâu 2 bữa thôi . Nhưng khó uống tợn . Phải chi nó như nước mơ nước mận có phải ngon ko ](*,)
Thì mang nước mơ, mận ra tu cho nó lên cân để lấy động lực uống bí đao =)). nhưng mà theo em thấy thì cái món này chỉ tùy tạng mà hợp thôi. Còn bình thường nó giảm ko nhiều chị ạ, Nhiều khi mát quá có thể gây đói ăn nhiều hơn vì cần cân bằng nhiệt mà

thuyvy090
08-08-2012, 07:26 PM
mình đã uống đc 1 tháng nay , tình hình là kg ko xuống tí tẹo nào nhưng vòng 2 ngon lắm lắm rồi , mỡ thưa đi đâu hêt ấy , bụng lỏng ra nhiều .mỡ ko còn cứng như mỡ khổ nửa , ngày 1h tập earobic . định tháng này chuyển sang trà xanh , nhưng đang lo trà xanh mất ngủ . hic hic

nglinh2326
08-08-2012, 07:42 PM
mình đã uống đc 1 tháng nay , tình hình là kg ko xuống tí tẹo nào nhưng vòng 2 ngon lắm lắm rồi , mỡ thưa đi đâu hêt ấy , bụng lỏng ra nhiều .mỡ ko còn cứng như mỡ khổ nửa , ngày 1h tập earobic . định tháng này chuyển sang trà xanh , nhưng đang lo trà xanh mất ngủ . hic hic

Thế bụng mẹ cháu lúc chưa uống bao nhiêu và giờ còn bao nhiêu thế ?
Bụng mình béo từ ngày mình đi học , nhưng ngày đó tí tí thôi , chứ đẻ xong thì bèo nhèo k tả nổi .

tutinsun
08-08-2012, 10:21 PM
ôi em phục chị quá.. Em cũng đang kết hợp das và ăn bí đao. nhưng vì bé nhà e hay bị đi ngoài nên kô dám uống bí đao sống. kô biết là luộc ăn có tác dụng kô các chị nhỉ?

nglinh2326
08-09-2012, 07:22 AM
ôi em phục chị quá.. Em cũng đang kết hợp das và ăn bí đao. nhưng vì bé nhà e hay bị đi ngoài nên kô dám uống bí đao sống. kô biết là luộc ăn có tác dụng kô các chị nhỉ?

Ăn luộc đc bạn nhé.Nhưng ko tác dụng bằng sống .

thuyvy090
08-09-2012, 10:08 AM
Thế bụng mẹ cháu lúc chưa uống bao nhiêu và giờ còn bao nhiêu thế ?
Bụng mình béo từ ngày mình đi học , nhưng ngày đó tí tí thôi , chứ đẻ xong thì bèo nhèo k tả nổi .

mình cũng ko đo , nhưng thử vào những cái váy và cái quần áo tưởng như là ko bao h mặc đc nũa thì lại ok . ngày trc chưa sinh cao 1,67 nặng có 47kg . ngon thế mà đẻ tăng lên 63kg . công cuộc làm đẹp gian nan và kiên trì lắm lắm mới đc đấy. uống bí đao nhưng vẫn phải khâu bớt cái mồm vào , tập thể dục bở cả hơi tai . huhuhu , nghĩ lại vẫn hơi hãi , có những lúc thém 1 miếng KFC và nuốt nước quay đi . hic hic

minhnam2302
08-09-2012, 10:16 AM
Em cũng thích giảm béo. Cũng uống nước ép bí đao nhưng chỉ là uống một cốc vào buổi chiều tối thui. vẫn ăn cơm ạ. Con em đã hơn 17 tháng rùi nhưng nghiện ti mẹ lắm. Em nghĩ ăn uống vừa phải cũng giảm đấy. Đợt em lên bàn đẻ là 72kg mà cao co155cm cơ. bây giờ thì còn 52kg lúc đói. no thì 53kg. thèm xuống tới 48kg thui. người em to bẩm sinh mà. tới mốc này khó giảm lắm.hix. không ăn em lại thấy tội cho con quá.
woa, lên tận 72kg cơ ạ @@. Em thì chưa có bầu bí gì, nhưng mà cũng thuộc tạng người dễ béo, mà lên tận 72kg chắc là khó giảm cân lắm.
Bây giờ mới 50kg thôi mà đã thấy mập lắm rồi ấy :(, bụng toàn mỡ ah.
Chị từ 72kg mà xuống được 53kg là quá siêu rồi, cố lên là xuống được 48kg thôi :x

Chumnhoshop2
08-10-2012, 03:17 PM
e cũng nghe nói về phương pháp giảm cân bằng bí đao rồi nhưng k biết hiệu quả tn, Nhưng nước bí đao mát còn có tác dụng làm đẹp da nữa c ạ.!

trangngoclinh
08-10-2012, 04:52 PM
Thèm thèm thèm, nhưng hình như do tập chứ không phải do bí rồi

nglinh2326
08-11-2012, 01:15 PM
Thèm thèm thèm, nhưng hình như do tập chứ không phải do bí rồi

Mình cũng nghĩ thế . Trời , nghĩ đến chuyện TTD thôi cũng thấy hãi

Bynkute36
08-11-2012, 01:20 PM
ôi cái này mình cũng đang qtam đây...béo quá mãi chả giảm đc cân nào

SaiSai
08-11-2012, 02:16 PM
khổ thân, nguoi béo thì mong gầy mà nguoi gầy thì mong béo. không béo phì là đc các mẹ ạ. mình cu phải tin vói chính mình chu béo khỏe béo đẹp mà^^

MeThaoBi
08-11-2012, 03:05 PM
Các mẹ cho mình hỏi, khi ép bí đao có nên cho thêm dứa ko nhỉ? Mình thấy đứa bạn áp dụng giảm cân theo công thức như sau :
1. Mỗi ngày : một quả bí đao + một quả dứa ---> ép thành 2 cốc uống sau ăn trưa và tối
2. Mỗi ngày ăn một quả bưởi năm roi
3. Hạn chế tinh bột, đồ ngọt
Bạn mình thực hiện trong vòng 2 tháng, giảm được 10kg đấy.

anhhuyhoanglong
08-11-2012, 10:28 PM
cái vụ giảm béo của các bạn với phương pháp này ntn rùi hêy? vào hóng hởt tí ha..........chúc các bạn nhanh giảm cân

meomimi
08-12-2012, 07:27 AM
Các mẹ cho mình hỏi, khi ép bí đao có nên cho thêm dứa ko nhỉ? Mình thấy đứa bạn áp dụng giảm cân theo công thức như sau :
1. Mỗi ngày : một quả bí đao + một quả dứa ---> ép thành 2 cốc uống sau ăn trưa và tối

Nếu uống bí đao thay nước lọc có đc k mẹ nó?
Bưởi thì e chưa ăn, để hnay về ăn

nglinh2326
08-12-2012, 08:37 AM

Mẹ nó ơi . Theo như em tìm hiểu thì uống nước ép bí đao này thay cho lượng tinh bột mình đưa vào người trong bữa tối hoặc bữa trưa thôi.
Chứ k thay nước uống hằng ngày. Nhưng nếu mẹ nó uống được thì uống cũng tốt , ko sao cả .

MeThaoBi
08-12-2012, 10:00 AM

Mẹ nó ơi, một ngày uống từ 2-3 cốc nước bí đao ép nguyên chất là cũng ok lắm rồi.

khocsuotngay
08-12-2012, 12:15 PM
mình cũng ko đo , nhưng thử vào những cái váy và cái quần áo tưởng như là ko bao h mặc đc nũa thì lại ok . ngày trc chưa sinh cao 1,67 nặng có 47kg . ngon thế mà đẻ tăng lên 63kg . công cuộc làm đẹp gian nan và kiên trì lắm lắm mới đc đấy. uống bí đao nhưng vẫn phải khâu bớt cái mồm vào , tập thể dục bở cả hơi tai . huhuhu , nghĩ lại vẫn hơi hãi , có những lúc thém 1 miếng KFC và nuốt nước quay đi . hic hic
Mẹ này cũng giống chủ top quá ha. Cố lên các mẹ

mebetram
08-12-2012, 01:09 PM
hì hì em cũng muốn giảm cân nhưng nghe chế độ ăn như của chị thì không biết em có nghị lực không nữa....để đợi kq của chị thêm vai tuần xem sao.

lamngoc89
08-14-2012, 02:03 PM
em đánh dấu, đang nghiên cứu cách giảm cân mà thấy các mẹ trên này nhiều phương pháp quá. không biết chọn cách nào. Từ ngày đi làm em tăng 6 cân, mặc quần áo nào cũng chật, khó chịu :(

lamngoc89
08-15-2012, 01:42 PM
Em không có máy ép. Chỉ có máy xay, mà bí xay thấy khó uống quá ạ. Nhưng công nhận là uống nước bí vào ô, và em cảm thấy k thèm ăn vặt nữa. Các chị có cách nào làm nước bí dễ uống hơn không ạ?

Tom&Jerryshop
08-15-2012, 05:12 PM
Tớ oánh dấu để học tập kinh nghiệm của mẹ nó, tớ đang cần giảm 5,6kg và v2 đây, hic hic...

LittleMieo
08-15-2012, 07:58 PM
Em không có máy ép. Chỉ có máy xay, mà bí xay thấy khó uống quá ạ. Nhưng công nhận là uống nước bí vào ô, và em cảm thấy k thèm ăn vặt nữa. Các chị có cách nào làm nước bí dễ uống hơn không ạ?

chị ơi chị cứ xay cùng nửa quả dứa hoặc vắt quả quất vào, ngon lắm. Dạo này e lười ko ép chứ trc 1 ngày 1 mình e ún hết nguyên quả bí to uỵch. giảm cân chưa thấy ( vì e ún k đều ) nhưng da dẻ đẹp lắm, nghe nói còn tiêu hóa tốt ý chị ah. Bí đao có tác dụng đốt mỡ mà. :p

LittleMieo
08-15-2012, 08:05 PM

thực ra ko phải pp nào áp dụng với ng` nào cũng như nhau đâu các mẹ ah. người càng béo càng dễ giảm và giảm đc nhiều. như là những mẹ vừa sinh bé xong thì dễ giảm 5-10kg đầu lắm ( các chị yên tâm ) nhưng khó là ở những kg cuối, để về với chuẩn ý ạh.
có nhiều pp lắm, e thấy muốn nhanh thì MONA, chậm chậm thì CMO ( chanh mật ong ) , hoặc trà xanh, bí đao. Nếu ko cần kíp thì cứ ăn ít và tập td là đc. Nhưng khổ là có mấy ai thích kéo dài lâu sốt ruột đâu :p bí đao này cũng nằm trong n~ pp giảm chậm, cần kiên trì và đảm bảo sk, giữ gìn nhan sắc mừ.hii

KINGKONG88
08-15-2012, 11:12 PM
oánh dấu khi cần hihi........................

minhha_090989
08-16-2012, 01:06 PM
em thấy giảm béo bằng chanh tươi cũng rất tốt ah , 1 ngày 1/2 đến 1 quả chanh , vắt vào nước sôi để nguội , phat thât loãng ( tránh bị đau dạ dạy ) uống thay nước thông thường , giảm nhanh lắm ah , nhưng pha loãng thôi các mẹ nhé !

Ngoc Tram Anh
08-16-2012, 02:48 PM
Vào đọc chia sẻ của chủ Top vui và thú vị quá! Mình cũng mới sinh baby đc gần 3 tháng, hiện tại là 57kg, trước khi mang bầu là 47kg, cao 1,6 nói chung là ok. Giờ thì bụng, ngực cái gì cũng to cả. Huhu... Hồi sinh tập 1 mình rất nỗ lực tập thể dục nên xuống cân nhanh, lần này 2 đứa vất vả chẳng có time mà thể dục nên tình hình là khó giảm. Giờ làm sao giảm đc 8-9kg là đẹp.

Mẹ nó ơi! Bí đao ép là uống nước tươi luôn hay là nấu lên? Bí đao là bí xanh phải ko? Mình ở Tp.HCM quả bí đao nhỏ chứ ko giống bí đao ở HN, ko biết tác dụng có giống nhau ko? Mẹ nó chia sẻ giúp mình nhé!

Mong mẹ nó sớm lấy lại dáng ngọc nhé!

bebimeo
08-17-2012, 09:44 AM
Mình có nghe một số mẹ có kinh nghiệm chia sẻ rằng: uống nhiều nước bí đao sẽ bị dòn xương đó, các mẹ nên lưu ý, đừng nên ham quá. Các mẹ thử uống nước lá sen khô xem. Lá xen khô bán rất nhiều ở phố Thuốc Bắc (40k/kg). Đun sôi lên uống thay nước hàng ngày, có tác dụng giảm vòng 2 đấy các mẹ ah. Từ mai em cũng phải thử xem tình hình thế nào vì em cũng mới sinh em bé được 4 tháng :D

bebimeo
08-17-2012, 09:47 AM
Không có máy ép thì mẹ nó cứ xay ra rùi cho vào khăn vắt lấy nước rùi bỏ bã đi chứ uống "sinh tố bí đao" thì khó uống thật.

thuyvy090
08-17-2012, 10:42 AM
tình hình là sau hơn 1 tháng mình uống , từ 55kg xuống 52 rồi nha . ngon quá rồi .

MebeCatCat
08-17-2012, 11:07 PM
Kham phuc chu top qua. Minh 50kg, co bau len 66kg,bjo con minh 3M roi,con 57,58kg...muon giam kg lam,nhung sua minh lai nhieu,chac ko thuc hien cach nay dc ha me no? Vi bjo nguoi minh trong thi gon gang lam...nhung ko ai biet cai vong 2 va vong 3 thi to dung...hic. Chac fai doi khi cho con an dam moi dam thuc hien cach nay,ma ko biet co kien tri dc nhu chu top ko...chuc cac me ai cung xinh dep va nuoi con khoe manh nhe :))

anhhuyhoanglong
08-18-2012, 10:59 AM
thỉnh thoảng vào lót dép hóng hớt hihii

Tom&Jerryshop
08-18-2012, 11:02 AM
Mẹ nó ơi, giảm được mấy kg rùi, tớ giờ 56kg, muốn giảm 6kg nữa, hic hic... mà cái bung tó nó mới phì nhiêu cơ, bây giờ muốn giảm bụng mà chả có thời gian tập thể dục](*,)

bobyyeuthuong
08-19-2012, 08:33 PM
em cũng đang muốn giảm cân nhưng vẫn cho con bú, ko dám ăn kiêng gì cả, giờ chỉ muốn tập thể dục hàng ngày vậy

nglinh2326
08-19-2012, 08:38 PM
Ôi ! Cái thân béo trục béo tròn của tôi ....................

nghé của mẹ
08-19-2012, 08:44 PM
Mình có nghe một số mẹ có kinh nghiệm chia sẻ rằng: uống nhiều nước bí đao sẽ bị dòn xương đó, các mẹ nên lưu ý, đừng nên ham quá. Các mẹ thử uống nước lá sen khô xem. Lá xen khô bán rất nhiều ở phố Thuốc Bắc (40k/kg). Đun sôi lên uống thay nước hàng ngày, có tác dụng giảm vòng 2 đấy các mẹ ah. Từ mai em cũng phải thử xem tình hình thế nào vì em cũng mới sinh em bé được 4 tháng :D

Hic mình ko béo lắm, sau sinh 49kg cao 1,54cm thấy bt nên chỉ vào hóng hớt thôi (vì vòng 2 ko còn là vòng 2 nữa, mà nó gần bằng vòng 3 ý, còn vòng 1 thì mất dạng)
Mình chưa uống nc bí đao nhưng uống lá sen rồi, nói chung dễ uống lắm. Nhưng uống thay nc thì hay bị sây sẩm mặt mày, đúng như hạ đường huyết. Mẹ chồng uống cũng bị vậy! Ko biết có ai bị như mình ko, và uống nc bí đao có bị thế k nữa :(

mekitty.
08-20-2012, 02:41 PM
Hic mình ko béo lắm, sau sinh 49kg cao 1,54cm thấy bt nên chỉ vào hóng hớt thôi (vì vòng 2 ko còn là vòng 2 nữa, mà nó gần bằng vòng 3 ý, còn vòng 1 thì mất dạng)
Mình chưa uống nc bí đao nhưng uống lá sen rồi, nói chung dễ uống lắm. Nhưng uống thay nc thì hay bị sây sẩm mặt mày, đúng như hạ đường huyết. Mẹ chồng uống cũng bị vậy! Ko biết có ai bị như mình ko, và uống nc bí đao có bị thế k nữa :(

Bí đao thì không dùng được cho người có huyết áp thấp bạn nhé.

ThoiTrangHongKong38
08-21-2012, 03:47 PM
Huhu,toi rui,mình đã qua thời cho con ti đang hừng hực khí thế để giảm cân bằng nước ép bí đao thì lại đọc đến trang này thấy huyết áp thấp k được uống,chán hẳn](*,)

nglinh2326
08-21-2012, 04:11 PM
Mình theo MONA hôm nay là hôm thứ 3 rồi. MONA cả 3 bữa. Hic

heoconjapan
08-22-2012, 10:48 AM
Cho mình học tập sắp tới cũng phải giảm cân rùi. Chờ con cai sữa đã

thuyvy090
08-22-2012, 11:32 AM
[QUOTE=ThoiTrangHongKong38;12972352]Huhu,toi rui,mình đã qua thời cho con ti đang hừng hực khí thế để giảm cân bằng nước ép bí đao thì lại đọc đến trang này thấy huyết áp thấp k được uống,chán hẳn](*,)[/QUOTE

mình cũng huyết áp thấp đây , uống bt ko vấn đề gì , ăn ít nhưng đủ chất , nhất là tinh bột ăn ít đi . thể dục thể thao đều . ko làm sao hết ,uống ngày 2 cốc chứ có phải uống cả ngày thay nước lọc đâu mà lo . mình uống 1 tháng xuống 2,3 kg rùi đấy , bụng nhỏ hẳn , ngon lành lắm rùi mẹ nó ạ .

sauxinhdep
09-03-2012, 05:03 PM
Mình muốn mua bí đao, nhưng ko biết mua ở đâu, ở chợ với siêu thị hình như chỉ bán bí chanh á. Search google thấy quả bí đao nó bự má ơi luôn

Tom&Jerryshop
09-10-2012, 12:12 AM
từ mai tớ sẽ áp dụng cách giảm cân của mẹ nó xem sao, hi... mà ko biết tớ có chịu được ko?

Tom&Jerryshop
09-10-2012, 12:13 AM
Oh, thế bí đao không phải là quả bí xanh dài dài ah mẹ nó?

Mình muốn mua bí đao, nhưng ko biết mua ở đâu, ở chợ với siêu thị hình như chỉ bán bí chanh á. Search google thấy quả bí đao nó bự má ơi luôn

jenny79
09-11-2012, 11:13 AM
Xin chào, tớ đọc thấy các mẹ giảm cân sao mà khổ vậy. Tớ cũng đang trong thời kỳ giảm cân để lấy lại phong độ đây này.
Thế này nhé, đầu tiên các mẹ hãy giảm tối thiểu nguồn năng lượng nhiều kalo vào cơ thể, tránh thức ăn giàu đạm, nhiều mỡ, ăn ít tinh bột thôi, nhớ là fai giảm dần dần nha. Bữa sáng ăn thật đầy đủ và thật no, cố gắng ăn thêm được một quả trứng luộc thì ổn, ăn chậm nhai kỹ, các bữa sau trước khi ăn uống một côc nc lọc, ăn nhiều rau, hoặc trước khi ăn các mẹ thử ăn một quả thanh long nhỏ trộn với một hộp sữa chua, nói chug điều chỉnh chế độ vừa sức mỗi ng. Hàng ngày hãm nước chè xanh uống (tuyệt đối k đường và k ăn hoa quả nhiều đg). Cố gắng theo đuổi một bộ môn thể thao nào đó. Tớ tập yoga vào buổi sáng sớm (5-6am). các mẹ cứ thử xem, tớ từ 73kg giảm còn 62kg đấy mà chỉ trong vòng gần 4thang. (tớ cao 1.67). Chúc các mẹ giảm cân hiệu quả mà vẫn xinh.

Tom&Jerryshop
09-11-2012, 11:32 AM
Hôm qua buổi sáng tớ uống 1 cốc bí đao ép, ăn 1 quả trứng luộc, trưa an 1 quả trứng luộc, rau luộc và ít thịt nạc, tầm 3h chiều lại uống bí đao, nhưng mà tối về vẫn ăn 1 bát cơm, hic hic...
Sáng nay uống bí đao, và luộc bí đao mang đi trưa ăn với thịt nạc, chiều sẽ uống nước bí đao, mà không biết tối về có ăn cơm không đây. hic hic...

Tom&Jerryshop
09-11-2012, 11:33 AM
Mẹ nó ơi, thưc ra công thức giảm cân hay cách giảm cân mọi người hầu như biết, mà chỉ có điều là không kiên nhẫn thực hiện được ấy, hic hic........

Xin chào, tớ đọc thấy các mẹ giảm cân sao mà khổ vậy. Tớ cũng đang trong thời kỳ giảm cân để lấy lại phong độ đây này.
Thế này nhé, đầu tiên các mẹ hãy giảm tối thiểu nguồn năng lượng nhiều kalo vào cơ thể, tránh thức ăn giàu đạm, nhiều mỡ, ăn ít tinh bột thôi, nhớ là fai giảm dần dần nha. Bữa sáng ăn thật đầy đủ và thật no, cố gắng ăn thêm được một quả trứng luộc thì ổn, ăn chậm nhai kỹ, các bữa sau trước khi ăn uống một côc nc lọc, ăn nhiều rau, hoặc trước khi ăn các mẹ thử ăn một quả thanh long nhỏ trộn với một hộp sữa chua, nói chug điều chỉnh chế độ vừa sức mỗi ng. Hàng ngày hãm nước chè xanh uống (tuyệt đối k đường và k ăn hoa quả nhiều đg). Cố gắng theo đuổi một bộ môn thể thao nào đó. Tớ tập yoga vào buổi sáng sớm (5-6am). các mẹ cứ thử xem, tớ từ 73kg giảm còn 62kg đấy mà chỉ trong vòng gần 4thang. (tớ cao 1.67). Chúc các mẹ giảm cân hiệu quả mà vẫn xinh.

menambom
09-11-2012, 02:35 PM
Mẹ nó ơi, bạn cứ ăn uống bình thường hạn chế tinh bột thôi sẽ xuống từ từ mà, tớ đây cũng đang trong giai đoạn uống nước ép bí xanh đây nhưng mà cũng thấy hiệu quả rồi đấy trong vòng 5 ngày tớ xuống được 1kg. kiên trì, kiên trì mẹ nó nhé. lấy tinh thần lên nào.

MeDuyMinh
09-12-2012, 11:59 AM
tớ thì sáng nay vội quá ko kịp ép bí đao.nên mới chỉ ăn 2 quả trứng luộc.bé nhà tớ mới được 11 tháng.chiều nay nhà tớ còn có giỗ.tớ sẽ cương quyết ko ăn tinh bột. chứ tớ đang thừa 10kg sau khi sinh bé đây.Tớ cao 1.68cm.mà bây giờ nặng 68 kg.khủng khiếp quá

tamphucduc
09-19-2012, 12:11 PM
Đề tài đáng quan tâm, đánh dấu để học hỏi các mẹ. Hiện tại con 4 tháng, mẹ 58kg, mục tiêu giảm còn 48kg trong vòng 6 tháng (vừa giảm cân vừa theo dõi biểu đồ tăng trưởng của con xem có ổn không).

thaohcm
09-19-2012, 05:14 PM
sốc quá, giảm đến được 18kg luôn........
em phải học hỏi kinh nghiệm thôi

Tom&Jerryshop
09-19-2012, 05:18 PM
Hic hic... em giảm béo bằng bí đao được mấy hôm lại đâu vào đấy,chán quớ....

xinhxinh1988
09-20-2012, 11:19 AM
em giảm cân rùi chỉ đang muốn duy trì mà không cần dùng thuốc chắc sẽ thử theo phương pháp này.dánh dấu nghiên cứu học tập các chị

anhhuyhoanglong
09-20-2012, 11:01 PM
Mẹ nó ơi bí đao hiệu quả thế ak?có phải luộc lên ko hay ép sống uống thôi ak?
tớ thì sáng nay vội quá ko kịp ép bí đao.nên mới chỉ ăn 2 quả trứng luộc.bé nhà tớ mới được 11 tháng.chiều nay nhà tớ còn có giỗ.tớ sẽ cương quyết ko ăn tinh bột. chứ tớ đang thừa 10kg sau khi sinh bé đây.Tớ cao 1.68cm.mà bây giờ nặng 68 kg.khủng khiếp quá

quanthuha
09-20-2012, 11:02 PM
Cố gắng lên bạn ơi :D

anhhuyhoanglong
09-20-2012, 11:03 PM
Mình đang bầu mà tăng 20kg rồi sau sinh dùng ntn vậy mẹ nó? ak mà sau bao lâu thì giảm cân vậy?
Hic hic... em giảm béo bằng bí đao được mấy hôm lại đâu vào đấy,chán quớ....

mixxim
09-21-2012, 12:50 PM
ối hóng các mẹ, khi mang thai tăng vèo lên 70kg, bây giờ con 2 tháng mẹ vẫn tròn vo 60kg hix ai trông cũng choáng vì trc chỉ 46kg, cũng muốn tập thể dục nhưng con quấy wa nên thử cách này xem

anhhuyhoanglong
09-21-2012, 01:49 PM
Thế mẹ nó giống mình rồi. Hix khó giảm lắm ấy mẹ nó nhỉ? 2 tháng rồi mà vẫn 60kg cơ ak mặc quần áo nào cho dc bây giờ haizzaaa
ối hóng các mẹ, khi mang thai tăng vèo lên 70kg, bây giờ con 2 tháng mẹ vẫn tròn vo 60kg hix ai trông cũng choáng vì trc chỉ 46kg, cũng muốn tập thể dục nhưng con quấy wa nên thử cách này xem

tuntuntoto
09-21-2012, 01:59 PM
Hi,cho e hóng hớt với nhé, e đã uống nước bi đao ép đc nửa tháng nay,tình hình là mỗi ngày ép 1l5 để uống,thấy da dẻ mát mẻ, trắng hồng ,nhuận tràng :rolleyes: nhưng chưa thấy ép đc cân nào cả,mà chỉ thấy sức khỏe tốt hơn 1 chút,ko biết do e cơ địa béo tốt,dễ hấp thụ hay sao mà chẳng thấy xuống đc cân,hic,có mẹ nào giảm cân đc rồi thì cho e tý chia sẻ nhé,e xin chân thành cảm ơn ah

Tom&Jerryshop
09-24-2012, 12:57 AM
Cái này là tớ học theo chủ top bạn ah, bạn chịu khó lội lại mấy trang đầu ấy, tớ nhớ là bạn ấy bảo ăn ít cơm, giảm từ từ cơm, sáng ăn 1 quả trứng luộc với 1 cốc bí đao ép, trưa ăn thịt nạc hoặc cá để có chất cho con bú, tầm 2,3h uống 1 cốc bí đao, tối ăn ít cơm với thức ăn thì phải. hi... Mà bạn sinh con xong thì cứ ăn cho con có sữa bú, chứ giảm béo ngay lại sợ con không có sữa bú, rồi chồng, mẹ chồng thế nào cũng phàn nàn đó. Con cái là quan trọng nhất bạn ah.

Mình đang bầu mà tăng 20kg rồi sau sinh dùng ntn vậy mẹ nó? ak mà sau bao lâu thì giảm cân vậy?

Tom&Jerryshop
09-24-2012, 12:59 AM
ka ka...tớ uống được 2 hay 3 hôm lại không theo được, giờ cân chả thấy giảm gì cả, lại còn tắng thêm 1 kg rùi, hic hic... giờ phải quyết tâm giảm cân lại thôi...

Hi,cho e hóng hớt với nhé, e đã uống nước bi đao ép đc nửa tháng nay,tình hình là mỗi ngày ép 1l5 để uống,thấy da dẻ mát mẻ, trắng hồng ,nhuận tràng :rolleyes: nhưng chưa thấy ép đc cân nào cả,mà chỉ thấy sức khỏe tốt hơn 1 chút,ko biết do e cơ địa béo tốt,dễ hấp thụ hay sao mà chẳng thấy xuống đc cân,hic,có mẹ nào giảm cân đc rồi thì cho e tý chia sẻ nhé,e xin chân thành cảm ơn ah

tuntuntoto
10-02-2012, 11:18 AM
Cơ thể chị e mình mà đã tròn trịa dễ hấp thụ,xuống ít lên nhiều.Em đang uống cả nước ép cà chua và nươcs bí ép ,tình trạng da khô do ngồi máy tính nhiều thì đã đc cải thiện nhiều nhưng còn tình trạng cân nặng thì chắc phải cố gắng nhiều a hic hic

ka ka...tớ uống được 2 hay 3 hôm lại không theo được, giờ cân chả thấy giảm gì cả, lại còn tắng thêm 1 kg rùi, hic hic... giờ phải quyết tâm giảm cân lại thôi...

zinzinnd
10-02-2012, 02:18 PM
Tớ lót dép hóng. Tối về ngâm cứu nhé...............................

Tom&Jerryshop
11-20-2012, 12:28 AM
uh, béo hay gầy là do tạng người, có người chả ăn mấy cũng béo, có người ăn mãi chả béo, hic hic... tớ thuộc dạng béo nhanh mà gầy thì lâu. gầy đi nhưng bụng vưỡn to..........

Cơ thể chị e mình mà đã tròn trịa dễ hấp thụ,xuống ít lên nhiều.Em đang uống cả nước ép cà chua và nươcs bí ép ,tình trạng da khô do ngồi máy tính nhiều thì đã đc cải thiện nhiều nhưng còn tình trạng cân nặng thì chắc phải cố gắng nhiều a hic hic

khocsuotngay
12-23-2012, 10:59 PM
Hi các mẹ.
Noel tới rồi... Lâu nay bận công vc quá nên k ghé topic đc. K biết plan GC của các mẹ ra sao?
Mọi pp đều phải có quyết tâm và nghị lực các mẹ nhé.
E giờ đang cai sữa con. Hì ti đã về lại như xưa còn body thì chuẩn như lúc chưa bàu bí.
Ra ngoài xách theo con có ai nghĩ là con đâu.
Ăn mặc xì tai nên chồng cứ mắng ...nhơn nhơn quá...
E hy vọng các mẹ có quyết tâm nhé,
Chúc các mẹ Xmas vui vẻ, năm mới hạnh phúc và GC thành công.
Con xinh mẹ đẹp nhé

Tom&Jerryshop
12-25-2012, 04:43 PM
Ấy lội trang đầu xem bạn chủ top giảm như thế nào, tớ có cái tội ko nhịn ăn được, hic hic... nên chắc khó giảcanaan lắm.......

khocsuotngay
12-28-2012, 10:50 PM
Các mẹ ơi. giảm kg không thể nhanh vậy đâu.2,3 ngày chưa thể giảm đựoc đâu. dạ dày và ruột dài những... Thì thức ăn chứa trong đó còn phải đào thải nữa mà. ít nhất phải 1 tuần chuẩn bị.
Các mẹ à, mọi pp đều do nghị lực của mình. Nếu các mẹ k có nghị lực thì vô nghĩa hết ạ.
Mùa đông là mùa tích mỡ, các mẹ chú ý không sang mùa hè lại k mặc váy xinh đc

viet_u7891
01-02-2013, 04:20 PM
hichic em có giảm cân bằng bí đao rùi, nhưng đo tối hây đi ăn với người yêu nên chẳng thấy kết quả gì cả, lại béo ú hơn nữa............mẹ giúp với

meoluoi118
01-02-2013, 07:48 PM
Oánh dấu để giảm cân sau tập 2 ah

vuha1818
01-03-2013, 10:49 AM
Ăn bí đao không ăn gì nữa đúng không ạ ?

khocsuotngay
01-04-2013, 12:06 AM
Yes. Bạn có thể ăn thịt, trứng gà nhưng tuyệt đối k ăn tinh bột, đường hoa quả nhé

beautyfulgirl
01-04-2013, 09:53 AM
Hic hic, em cũng muốn giảm cân nhưng đang phải cho con bú. Chắc khi nào con phải được 1 tuổi thì em mới dám nghĩ đến giảm cân. Em mà cứ ăn ít tinh bột là lại ít sữa ngay. Mỗi bữa em ăn 4 bát cơm ấy. Nói mà chả ai tin. Nhưng con mà bú xong là em lại đói ngay được ấy. Lúc nào cũng ướt mồm, lúc nào cũng thấy đói. CHết không cơ chứ.

khocsuotngay
01-05-2013, 02:19 PM
Bạn có nhiều sữa là sẽ gầy nhanh mà .....cố lên
Chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ

matongrungsonla
01-05-2013, 03:47 PM
Bạn chắc vẫn ăn uống bình thường, chỉ uống thêm nước bí đao ạ?

vuha1818
01-06-2013, 09:49 AM
Yes. Bạn có thể ăn thịt, trứng gà nhưng tuyệt đối k ăn tinh bột, đường hoa quả nhé

Không ăn tinh bột thì lấy gì nuôi cái đầu ạ, hic