PDA

View Full Version : Khác: Test thai lên 2 vạch một đậm 1 mờ có em bé không ạ?

miulovetrau
04-07-2012, 08:34 AM
Các mẹ cho em hỏi! e chậm kinh 6 ngày test lên rõ 2 vạch nhưng vạch 2 vẫn mờ hơn so với vạch 1 như vậy e có em bé chưa? vì chồng e bảo chưa chắc nên em hơi hoang mang! mẹ nào có kinh nghiệm giúp e nhé!

meomuom
04-07-2012, 08:51 AM
theo mình khả năng có em bé trên 90% rồi, vạch 2 mờ hơn chắc do bạn mới có em bé mà.

Zin_thoi
04-07-2012, 09:08 AM
Mới chậm 6 ngày thì cũng chưa chắc hoàn toàn, nhưng vạch mờ mờ là thể hiện tuổi thai còn ít.nhưng có lẽ bạn đã có thai rồi, cố gắng chú ý giữ gìn sức khỏe

miulovetrau
04-07-2012, 09:08 AM
theo mình khả năng có em bé trên 90% rồi, vạch 2 mờ hơn chắc do bạn mới có em bé mà.
Mình test 2 que đều lên như vậy, Khoảng bao giờ test thì 2 vạch mới lên bằng nhau ạ? tối qua mình test vẫn ko giám tin sáng nay mình lại test lại vẫn lên 2 vạch vạch 2 vẫn mờ hơn vạch 1 hix chồng mình cứ khăng khăng là chưa chắc nên thành ra cứ thấy hoang mang

miulovetrau
04-07-2012, 09:10 AM
Mới chậm 6 ngày thì cũng chưa chắc hoàn toàn, nhưng vạch mờ mờ là thể hiện tuổi thai còn ít.nhưng có lẽ bạn đã có thai rồi, cố gắng chú ý giữ gìn sức khỏe

không phải vạch mờ đâu mẹ nó ạ! lên 2 vạch rõ mà nhưng vạch 2 chỉ hơi mờ so với vạch 1 thui! như vậy có chắc chắn có em bé ko? mình chưa có kinh nghiệm mấy mình test 2 que rùi

daobong
04-07-2012, 09:16 AM
Mình test 2 que đều lên như vậy, Khoảng bao giờ test thì 2 vạch mới lên bằng nhau ạ? tối qua mình test vẫn ko giám tin sáng nay mình lại test lại vẫn lên 2 vạch vạch 2 vẫn mờ hơn vạch 1 hix chồng mình cứ khăng khăng là chưa chắc nên thành ra cứ thấy hoang mang

Bảo chòng chuẩn bị tinh thần làm bố đi, chuẩn bị cả tâm lý khi vợ nghén nữa!!!!!!!!!!!!

silverdowny0512
04-07-2012, 09:34 AM
không phải vạch mờ đâu mẹ nó ạ! lên 2 vạch rõ mà nhưng vạch 2 chỉ hơi mờ so với vạch 1 thui! như vậy có chắc chắn có em bé ko? mình chưa có kinh nghiệm mấy mình test 2 que rùi
nhà này chắc cũng 85 và 87 giống mình :D. Mẹ nó cứ chờ thêm khoảng 1 tuần nữa rồi thử lại hoặc đi siêu âm thử xem. còn nếu mẹ nó sốt ruột quá thì có thể thử máu luôn bây giờ để chính xác hơn. mình thèm đc như mẹ nó quá, nhiều lúc nghi nghi, vác que ra thử thấy có một vạch, để đến tận trưa xem nó có hiện lên vạch mờ mờ nào ko mà cũng hem có. hix... chúc mừng mẹ nó nhé.

heosua2010
04-07-2012, 09:37 AM

Vậy bạn đã thật sự có thai rồi,vạch mờ được tính theo tuổi thai thôi.Vì bạn vừa cấn thai,nếu bạn muốn chắc thì cuối tuần sau thử lại bảo đảm lên 2 vạch đậm.

me_socnhi
04-07-2012, 09:42 AM
Các mẹ cho em hỏi! e chậm kinh 6 ngày test lên rõ 2 vạch nhưng vạch 2 vẫn mờ hơn so với vạch 1 như vậy e có em bé chưa? vì chồng e bảo chưa chắc nên em hơi hoang mang! mẹ nào có kinh nghiệm giúp e nhé!

100% là có em bé rồi nàng nhé..................................chúc mừng nàng lên chức .............

miulovetrau
04-07-2012, 09:49 AM
100% là có em bé rồi nàng nhé..................................chúc mừng nàng lên chức .............
Thanks các mẹ nhiều lém!!!!!!!!!hihi mình cũng thất vọng 2 tháng liền ý, tháng vừa rùi quyết tâm mua que test rụng trứng về canh. đúng là không uổng công các mẹ ạ. mình vui lém!!!!!!!

Herbes
04-07-2012, 09:58 AM
Chúc mừng mẹ nó đã có em rồng con! :X
.

muadongkhonglanh121
04-07-2012, 10:15 AM
Thanks các mẹ nhiều lém!!!!!!!!!hihi mình cũng thất vọng 2 tháng liền ý, tháng vừa rùi quyết tâm mua que test rụng trứng về canh. đúng là không uổng công các mẹ ạ. mình vui lém!!!!!!!
chúc mừng mẹ nó nhé, mình thèm cảm giác đó quá, tháng này mình chậm đã 12 ngày rồi, ngày nào cũng thử, hồi hộp lắm. có khi nó có thêm một vạch mà nhìn mãi mới ra, mình cũng chẳng biết có phải là vạch mờ ko nữa, nhưng mà hôm sau thử lại không thấy gì, thèm quá.... lại chờ đợi thôi.

miulovetrau
04-07-2012, 10:51 AM
chúc mừng mẹ nó nhé, mình thèm cảm giác đó quá, tháng này mình chậm đã 12 ngày rồi, ngày nào cũng thử, hồi hộp lắm. có khi nó có thêm một vạch mà nhìn mãi mới ra, mình cũng chẳng biết có phải là vạch mờ ko nữa, nhưng mà hôm sau thử lại không thấy gì, thèm quá.... lại chờ đợi thôi.
Mẹ nó cứ hi vọng đi nhé! nếu ko được mình lại tính tiếp mà đừng nản là được rùi... nếu tháng này ko được thì mẹ nó chờ tháng sau canh vậy nên mua que test rụng trứng acon về canh mình thấy hiệu quả lém. nếu mẹ nó chưa thử thì thử đi nhé! chúc mẹ nó thành công...

GS_Boutique
04-07-2012, 11:20 AM
Mẹ nó chờ thêm vài ngày nữa đi, vì test que thử sau 10 ngày mới chuẩn. Mẹ nó test thử mấy que cùng lúc cho chắc. Ngày trc e cũng test cùng lúc 3 que ^^

miulovetrau
04-07-2012, 11:23 AM
Mẹ nó chờ thêm vài ngày nữa đi, vì test que thử sau 10 ngày mới chuẩn. Mẹ nó test thử mấy que cùng lúc cho chắc. Ngày trc e cũng test cùng lúc 3 que ^^

hihi mình bít rùi! mình test 2 que cùng một lúc mà nó cùng cho một kết quả nhưng mình vẫn hơi lo chắc phải đợi mấy hôm nữa tét lại

phuongmaithi
04-07-2012, 11:31 AM
Sau khi quan hệ tình dục 10 ngày trở đi dùng que thử đã có kết quả rồi bạn ạ. Bạn chậm kinh 6 ngày + que thử 2 vạch, điều đó cho thấy bạn đã có thai 100% rồi. Chúc mừng nhá!

mai_loan_2005
04-07-2012, 04:45 PM
hihi chúc mừng mẹ nhé :):) nó e cũng đang muốn có e bé mà mãi chưa thấy gì :(:(.Ở nhà ax e thì muốn có cháu bế lắm rùi hihi

me_ku_bin204
04-07-2012, 07:08 PM

Mẹ nó ơi! trước em có bé cũng 2 vạch mờ đấy - test bét nhè vẫn thế. Bé gái sis ạ. 2 vạch rõ luôn là bé trai (đấy là kinh nghiệm từ e và các chị đi trước). ko hẳn chính xác đâu nhưng chị tham khảo nhé - Chị chắc có em bé rồi đấy. chúc mừng chị:x - săn được rồng

dothuthuy161
04-07-2012, 09:53 PM
Em mới trễ 1 ngày thử cũng lên 2 vạch 1 đậm 1 nhạt, hình như bao giờ cũng thế ý.Chỗ em ai snh trai hay gái đều thế cả, mẹ nó đừng lăn tăn nhé.

k_droma
04-08-2012, 08:44 PM
Có em bé 100% rồi, mình test 2 que đều được 1 vach đậm, 1 vạch mờ. Cũng lên mạng mò mẫm hỏi han xem có hay chưa. 1 tuần sau test lại vẫn y như thế. Đi siêu âm thì con đã được 7 tuần tuổi nghe được cả tim thai rồi :)!. Chúc mừng mẹ nó nhé!

o_ma_mi
04-08-2012, 09:33 PM
Vạch mờ là mới có đấy mẹ nó ạ...theo em là phải 99,9% roài:D

bongmon
04-08-2012, 09:54 PM
Để khỏi lăn tăn, mẹ nó gọi ra 42 Nghĩa Dũng, bảo nó sáng mai cho ng đến lấy máu.Làm xét nghiệm beta, đến trưa biết chính xác ngay thôi. nhưng mình nghĩ mẹ nó có một em rồng rồi đấy.Good luck

thanhbinhhn
04-08-2012, 09:59 PM
100% là có e bé và theo cô e chồng bảo là con gái sẽ 1 mờ 1 đậm, 2 đậm là con trai, mình thì không để ý điều đó nên ko biết co đúng không

miulovetrau
04-09-2012, 05:25 PM
100% là có e bé và theo cô e chồng bảo là con gái sẽ 1 mờ 1 đậm, 2 đậm là con trai, mình thì không để ý điều đó nên ko biết co đúng không

hihi! thanks các mẹ nhiều nhé! hôm nay mình test lại thấy lên 2 vạch đậm như nhau rùi! chắc mình đã có em bé rùi!!! hihi...sáng dậy đánh răng mình cũng hay buồn nôn nữa...nhưng các mẹ ơi! thỉnh thoảng bụng của mình có nhói lên một chút xong lại thui đôi lúc lại đau râm ran khu bụng dưới ý như vậy có sao ko ạ

me_ku_bin204
04-09-2012, 05:45 PM
CHúc mừng mẹ nó nhé. trước mình có bé cũng hay bị đau vậy, nhưng đi khám thì ko sao, bé vẫn bình thường. mẹ nó đi khám xem con đã vào trong chưa nhé. Chúc mừng mẹ nó nhé, 2 mẹ con khỏe nha :x

lethuy8868
04-09-2012, 05:48 PM
chúc mừng mẹ nó dính rồi nhé :D nhanh nhanh còn kịp có rồng con. Mà sang năm rắn cũg đẹp

lethuy8868
04-09-2012, 05:49 PM
cái này chẳg đúg đâu. Vạch mờ là do hàm lượng chất j tiết ra khi có thai còn ít( khổ e chẳg nhớ nó là cái j nữa)

me Trang Anh
04-09-2012, 06:19 PM
hi minh nghi nhu vay la chac chan co em be roi.Chuc mung ban nhe.Minh cung dang mong co em be ma thu 3 lan roi van chi thay 1 vach do chot ^^

foreverqt23
04-09-2012, 06:36 PM
hihi! thanks các mẹ nhiều nhé! hôm nay mình test lại thấy lên 2 vạch đậm như nhau rùi! chắc mình đã có em bé rùi!!! hihi...sáng dậy đánh răng mình cũng hay buồn nôn nữa...nhưng các mẹ ơi! thỉnh thoảng bụng của mình có nhói lên một chút xong lại thui đôi lúc lại đau râm ran khu bụng dưới ý như vậy có sao ko ạ

mẹ nó đi lại cẩn thận nha, chúc mừng một bé Rồng nữa

miulovetrau
04-22-2012, 05:57 PM
mẹ nó đi lại cẩn thận nha, chúc mừng một bé Rồng nữa

hihi mình đi siêu âm bé nhà mình được 5 tuần tuổi rùi vui lém hihi.. các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé

Nho_Nhun
04-21-2013, 07:22 PM
Sau quan hệ 10 ngày minh thử que thấy hai vạch có màu gấn như nhau nhưng vạch hai hơi mờ đi chút xíu nhung nhìn kỹ la cùng màu. Sau ngày đó đến giờ tức là gần đến chu kỳ kinh của mình chỉ còn có 4 ngày nữa thôi nhung mình đã thử gần 10 que nhưng tất cả đều hai vạch 1 vạch đậm và một vạch mờ. Liệu em có thai chưa xin các Me của bé tư vấn giúp em. Hien giờ vợ chồng em rất mong có cháu. Và có Mẹ nào thử thai như em vạch 1 dậm , Vạch 2 mờ nhưng kết qua có baby xin vui lòng chia xe cho em biết nha. Để em biết và có niềm tin

Nho_Nhun
04-21-2013, 07:24 PM
Sau quan hệ 10 ngày minh thử que thấy hai vạch có màu gấn như nhau nhưng vạch hai hơi mờ đi chút xíu nhung nhìn kỹ la cùng màu. Sau ngày đó đến giờ tức là gần đến chu kỳ kinh của mình chỉ còn có 4 ngày nữa thôi nhung mình đã thử gần 10 que nhưng tất cả đều hai vạch 1 vạch đậm và một vạch mờ. Liệu em có thai chưa xin các Me của bé tư vấn giúp em. Hien giờ vợ chồng em rất mong có cháu. Và có Mẹ nào thử thai như em vạch 1 dậm , Vạch 2 mờ nhưng kết qua có baby xin vui lòng chia xe cho em biết nha. Để em biết và có niềm tin. Xin cám ơn .

mecubi14
04-21-2013, 07:31 PM
mờ ở vạch thứ hai là dấu hiệu của tuần thai của bạn còn ít ngày nên mờ thôi.chúc mừng bạn nhé!

Chuê
04-21-2013, 08:08 PM
mẹ nó mua thêm que nữa về test lại xem sao. Chậm 6 ngày thì chưa khẳng định đc gì đâu ạ. Em chậm suốt mà chẳng thấy gì huhu

me An Nguyen
04-21-2013, 08:56 PM
Sau quan hệ 10 ngày minh thử que thấy hai vạch có màu gấn như nhau nhưng vạch hai hơi mờ đi chút xíu nhung nhìn kỹ la cùng màu. Sau ngày đó đến giờ tức là gần đến chu kỳ kinh của mình chỉ còn có 4 ngày nữa thôi nhung mình đã thử gần 10 que nhưng tất cả đều hai vạch 1 vạch đậm và một vạch mờ. Liệu em có thai chưa xin các Me của bé tư vấn giúp em. Hien giờ vợ chồng em rất mong có cháu. Và có Mẹ nào thử thai như em vạch 1 dậm , Vạch 2 mờ nhưng kết qua có baby xin vui lòng chia xe cho em biết nha. Để em biết và có niềm tin. Xin cám ơn .
Mình chậm 2 ngày thửu cũng lên 1v đậm, 1v mờ. Chờ thêm mấy ngày nữa mới 2v bằng nhau nè. Chắc chắn là bạn có baby rồi đó. Bình tĩnh chờ thêm 2 tuần nữa đi SA là thấy con yêu thôi

thaogucci
04-25-2013, 12:36 AM
Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút : ckk của e 2 tháng đều . Tự nhiên tháng này em chậm 1 tuần r , e ngực căng , hơi nhói nhói, chạm mạnh mới đau, bụng dưới hay đau lâm râm , đợt này e cũng đi tiểu nhiều , trộm vía e ăn khỏe hơn , ngủ khỏe. E thử 2 que quicktick liền vào sáng sớm , 2 que đều lên 2 vạch rất nhanh ko đến 1p ,vạch đỏ rõ, nhưng e đi siêu âm bác sĩ cũng bảo chưa thấy. Liệu e có thai ko các mẹ , vs cái thử máu là ntn ah

mekhanhan2011
04-25-2013, 07:42 AM
Như trường hợp của chủ Top là có thai rồi, vạch 2 mờ là do tuổi thai còn ít ngày thôi, càng về lâu thì vạch 2 mới đậm như vạch 1 đc, mình và chồng quan hệ giữa chu kỳ kinh 12 ngày sau mình thử vạch 2 cũng mờ mờ nhưng cũng đủ nhận thấy là 2 vạch mặc dù m chưa đến chu kỳ kinh. Bạn cố gắng bồi dưỡng chú ý sức khỏe cho e bé khỏe nhé.

mekhanhan2011
04-25-2013, 07:44 AM
Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút : ckk của e 2 tháng đều . Tự nhiên tháng này em chậm 1 tuần r , e ngực căng , hơi nhói nhói, chạm mạnh mới đau, bụng dưới hay đau lâm râm , đợt này e cũng đi tiểu nhiều , trộm vía e ăn khỏe hơn , ngủ khỏe. E thử 2 que quicktick liền vào sáng sớm , 2 que đều lên 2 vạch rất nhanh ko đến 1p ,vạch đỏ rõ, nhưng e đi siêu âm bác sĩ cũng bảo chưa thấy. Liệu e có thai ko các mẹ , vs cái thử máu là ntn ah

Trường hợp của bạn la có thai rồi, nhưng có thể thai chưa vào cổ tử cung làm tổ cái này do từng người, nếu muốn chắc chắn bạn có thể thử máu thử máu là biết chắc chắn có thai hay ko bạn a. Nói chung bạn nên làm theo hướng dẫn của Bác sỹ và khám đúng lịch.

hanhnt123
04-25-2013, 08:25 AM
Chắc đến 90% là bạn có em bé rồi. Bạn đi khám cho chắc chắn luôn nhé

đào lan hương
04-25-2013, 08:57 AM
Chúc mừng mẹ nó. Làm mẹ hạnh phúc vô cùng!

caixanhhoa
04-25-2013, 08:58 AM
Em nghĩ chị nên đi khám cho chắc ah......

thaogucci
04-26-2013, 12:00 PM
Thank các mẹ :x e đi siêu âm ngoài ở số 2 triệu quốc đạt phòng khám hoa hồng thì siêu âm nhanh vs ko tính rõ tuần thai kêu thai dưới 4 tuần chưa vào hết r cho 1 đống thuốc bổ làm e lo lắng , đến chiều e lại ra 32 phùng hưng siêu âm đầu dò bác sĩ siêu âm kĩ lắm ạ thai đc 4 tuần 4 ngày rồi cũng ghi phôi dài bn , dự kiến sinh xong hẹn 3 tuần nữa đến nghe tim thai e cũng an tâm hơn. E hỏi là siêu âm ngoài vs đầu dò cái nào chuẩn hơn ạh

chamthao
04-26-2013, 11:08 PM
Thank các mẹ :x e đi siêu âm ngoài ở số 2 triệu quốc đạt phòng khám hoa hồng thì siêu âm nhanh vs ko tính rõ tuần thai kêu thai dưới 4 tuần chưa vào hết r cho 1 đống thuốc bổ làm e lo lắng , đến chiều e lại ra 32 phùng hưng siêu âm đầu dò bác sĩ siêu âm kĩ lắm ạ thai đc 4 tuần 4 ngày rồi cũng ghi phôi dài bn , dự kiến sinh xong hẹn 3 tuần nữa đến nghe tim thai e cũng an tâm hơn. E hỏi là siêu âm ngoài vs đầu dò cái nào chuẩn hơn ạh

mẹ nó ơi SA nào cũng chuẩn (do cả người SA nữa) nhưng SA canh trứng và SA khi thai còn ít tuần tuổi thì đầu dò kết quả rõ hơn.

123hongtrang
04-28-2013, 09:15 AM

như thế chăc chắn là có thai rồi mẹ nó nhé.. lúc trước e cũng thử chỉ hiện lên 1 vạch nhưg ko vứt que đi...lúc sau nhìn lại que đấy lại thấy vạch thứ 2 mờ lắm luôn ý....đọc lại Hướng dẫn sử dụng qe thử thấy nói vạch thứ 2 mờ vẫn là có thai nhưng tuần tuổi ít( lúc đó e bé nhà e đc 2 tuần)...và bh e đc 32 tuần rùi mẹ nó ạ....

meomimi
04-28-2013, 11:35 PM
Mự nó qua melatec, làm beta là rõ ngay. Còn vạch mờ làdo tuổi thai ít, đợi ngoài 10 ngày nó rõ ngay

meomimi
04-28-2013, 11:37 PM

Thai những tuần đầu thg đầu dò rõ hơn. Mẹ nó chọn chỗ nào uy tín, tay nghề cao mà làm

vi_vi2011
04-29-2013, 01:01 AM
chúc mừng bạn chắc chắn có e bé rùi mới thì 1 vạch mờ nhé

Me_moka
12-10-2014, 09:37 PM
Tốt nhất mn nên đi khám là tốt nhất để khẳng định chắc chắn thêm

metomcat
12-11-2014, 10:29 AM
thế là có e bé rồi nhé, chúc mừng b