các mẹ ơi tư vấn giúp bố sâu én với !

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi sauen, 27/6/2009.

Tags:
  1. sauen

sauen Thành viên mới

sâu nhà mình là bé trai được 15 tháng tuồi rùi!
    hôm rồi cháu sang nhà cô mình chơi cháu dấm đài cô mình thay quân cho cháu và kt cần tăng dân số của cháu.
    cô mình bảo phải cho cháu đi chích vì cháu bị hẹp bao qui đầu mình thì cung thấy đâu qui lỗ nhỏ thât mình cũng hỏi mấy người bạn thi họ bảo cua trẻ con nó thế mình thấy lo. có mẹ nào hoặc bố nào biết thì tư vấn giúp mình với nhé. xin cam ơn !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sauen
    Đang tải...

2. MeTomRim

MeTomRim Thành viên mới

Tôm nhà mình cũng bị hẹp bao đầu quỳ bạn ah. Mình thấy cu nhà mình khó đái nên đưa đi khám nhưng họ nói không sao đâu. trẻ con hầu như bị thế nhiều lắm. Cứ để vậy theo dõi khoảng đến 5 tuổi bạn đưa bé đi khám lại nếu vẫn bị hẹp thì đi nong cho bé còn nếu không hẹp nữa thì thôi. Vì nhiều bé lớn lên nó sẽ không hẹp nữa. Mỗi lúc tắm cho bé bạn có thể vuốt nhẹ cu cho bé.

sauen thích bài này.
  3. sauen

sauen Thành viên mới

Bố sauen cảm ơn Me tomRim nhiều mình cũng thấy lo. Thông tin Me TomRim như vậy là yên tâm rùi.mình cũng hay vệ sinh cu cho chau khi tắm nhưng sợ cháu băt trước nghịch nên ko dám lộn của cháu ra.ko0 biết lằm thế nào.:mad:

4. buithithuy

buithithuy Thành viên đạt chuẩn

nếu con bạn bị hep thì lúc con đi tè hặc tăm thì vuốt cho cháu. Nếu 6 tháng vẫn không lộn ra đc thì nên đi khám để chích ra, chứ không nên đê lâu 5 tuổi vì nó sẽ đọng cặn ở đó và nhiễm trùng đấy

sauen thích bài này.
  5. MeTomRim

MeTomRim Thành viên mới

Hôm trước mình cũng đưa cu nhà mình đi khám lại mà thấy bác sỹ bảo là cháu bị hẹp nhỏ không sao cả cứ để lơn rồi đưa cháu đi khám tiếp. Có lẽ bo sauen nên đưa cháu đi khám xem sao vì mình nghĩ mỗi bé mỗi khác mà. nhưng cũng không nghiêm trọng lắm đâu.

6. papas

papas Thành viên tập sự

khoan hãy lo lắng, đưa cháu đi khám đi bạn

sauen thích bài này.
  7. sauen

sauen Thành viên mới

vậy cho cháu ra nhi khám hay ra đâu vậy các mẹ có địa chỉ nào tinm cậy chỉ cho bố sau với.

8. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Anh cứ đưa cháu vào BV nhi đồng để khám,vì tùy mức độ hẹp mà BS có biện pháp xử lý.

9. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Bố nó ơi, trẻ con bây giờ hay như vậy lắm, con em cũng vậy. Lúc đầu cũng thấy lo ghê lắm nhưng sau đó nghe lời BS, mỗi khi tắm, cho con nằm trên giường lau người, sức phấn rôm, mặc quần áo vào. Trước lúc bố nó mặc quần áo, bố nó lấy tay vuốt nhẹ thôi, cứ từ từ mà khỏi đấy ah. Nhờ là vuốt nhẹ, mạnh tay là chảy máu đấy

10. sauen

sauen Thành viên mới

cảm ơn mẹ minie nhiều lăm. nhưng độ này bận quá chưa lam cho sauen đc có khi nhệ nhàng chắc là bố cháu làm được cũng có chute kinh nghiệm mà

11. ThuCoi

ThuCoi Thành viên sắp chính thức

Nếu cháu bị hẹp bao qui đầu thì anh nên cho cháu đi đến bác sỹ để trích ra,bác sỹ làm nhanh lắm bé ko đau đâu chỉ khi nào tè thì xót một chút thôi. Cháu còn nhỏ thì làm nhanh lắm càng để cháu lớn độ khoảng 5 tuổi thì làm đau lắm.