PDA

View Full Version : Hà Nội: Tảo spirulina tươi đây, khỏe,trẻ, đẹp nào! giá cạnh tranh -freeship nội thành HN

Pages : [1] 2 3

honey_hl1105
06-27-2009, 07:46 PM
Sau một thời gian bận rộn tạm hoạt động " ngầm ". Mình lại trở lại phục vụ cả nhà nhé.. ].
Tảo spirulina hiện nay đang được thế giới rất quan tâm. Nó được mệnh danh là thực phẩm của sức khỏe và sắc đẹp. Tảo phù hợp cho tất cả các đối tượng và lứa tuổi,đặc biệt tốt cho phụ nữ mang thai và cho con bú- dùng tảo cho chất lượng sữa tốt và cực kỳ lợi sữa , kích thích ăn uống cho trẻ em suy dinh dưỡng, biếng ăn, táo bón đồng thời bổ sung dinh dưỡng hoàn hảo giúp bé tăng cân. Đối với người già yếu, tảo ổn định cân bằng huyết áp, hỗ trợ điều tri tiểu đường, tim mạch.....Và Tảo có vai trò đào thải độc tố, làm sạch cơ thể, chống lão hóa, dùng tảo lâu dài giúp cơ thể khỏe đẹp - trẻ trung.
Hiện công ty mới đầu tư của sếp mình - Công ty Giamita -đang cung cấp tảo spirulina tươi, về sự hấp thu dưỡng chất thì tảo tươi chiếm nhiều ưu thế hơn so với loại tảo viên nén trên thị trường -dễ hấp thu-dễ ăn - không tanh nên rất phù hợp cho vào cháo, tảo tươi sở dĩ không tanh bằng tảo khô của Nhật là do khi sấy khô nồng độ đậm đặc hơn -> tảo tanh hơn và một điều nữa là bên Giamita họ đã xử lý mùi tanh của tảo bớt lúc sục ozon khử khuẩn cho tảo , đảm bảo vô trùng hoàn toàn để các mẹ yên tâm khi cho bé ăn. Các bạn có thể sử dụng để ăn đồng thời sử dụng sản phẩm tươi để đắp mặt. hihi sau 1 thời gian sử dụng da dẻ thay đổi không ngờ , trắng hồng và mịn màng. Các cặp vợ chồng mới cưới chuẩn bị có con thì nên dùng nhé, hihi sản phẩm tăng cường chất lượng cho cả hai vợ chồng luôn . Chất lượng con cái thì miễn chê. Thử biết liền. Công dụng của tảo spirulina mình post ở trang 1, và bắt đầu từ trang 10 trở đi các mẹ nhé!
- Cách sử dụng tảo tươi : Lấy khỏi ngăn đá tủ lạnh , ấn nhẹ đáy khay lấy đủ số viên mình cần dùng chờ 15 phút cho rã đông rồi sử dụng, phần còn lại buộc kín cất vào ngăn đá tủ lạnh . Đặc biệt lưu ý: Không thả viên tảo vào nước nóng khi chưa rã đông hoàn toàn.(Nên để tảo rã đông tự nhiên)

- Liều dùng :
+ Người lớn : Ngày 2 viên có thể ăn hoặc pha kèm các loại nước uống.
+ Trẻ em : dưới 1 tuổi ½ viên / ngày chia 2 đến 3 lần. Trẻ em từ 1 tuổi trở lên ngày 1 viên chia 2-3 lần
+ Phụ nữ mang thai và cho con bú : có thể dùng 3 viên /ngày sau bữa ăn để tăng chất và lượng của sữa.
+ Ngưởi gầy cần tăng cân : 3 viên /ngày , dùng sau mỗi bữa ăn để tăng hấp thu & tác dụng kiến tạo.
+ Người béo cần giảm cân : 3 viên /ngày , dùng trước bữa ăn 45 phút ->1h, kết hợp giảm ăn. Với người quá béo có thể tăng liều lượng lên 2 viên /lần + đồng thời giảm ăn tối đa (nhịn được thì càng tốt).
+ Người bệnh : tiểu đường, huyết áp, tim mạch…. Đang điều trị cần tăng liều lượng để hỗ trợ (3-4 viên/ngày) .
- Mình cung cấp cho các mẹ sản phẩm [SIZE="7"]Tảo tươi nguyên chất 100% giá 80K/ vỉ 10 viên(Net weight :100g) -
- Tảo khô dạng viên nén: giá : 300K/ lọ 200 viên (Tảo nguyên chất sấy khô, thêm phụ gia, chất kết dính mới nén được viên- dành cho các mẹ nhạy cảm với mùi tảo, Lưu ý với cả nhà là tảo nén này hàm lượng cao hơn tảo Nhật cho nên chỉ cần uống 4-6 viên /ngày là đủ):

Mình nhận order và ship hàng ngay trong ngày kể cả thứ 7, CN, ngày lễ. Các mẹ comment & order tại topic này , hoặc các mẹ có thể nhắn tin và gọi số di động cho Hà : 091.234.6619 - 091.246.9654 hoặc nhắn tới mail :ha_songlam6181@yahoo.com
- Ship : + free ship các địa chỉ trong khu vực Tây Hồ, Yên Phụ, Âu Cơ, Thanh Niên
+ Free ship trong khu phố cổ Hà Nội cho đơn hàng từ 5 khay trở lên.
Phí ship tùy theo địa điểm dao động từ 10-15K/lần, tiện đường thì free ship. Tổng giá trị đơn hàng trên 500K được free ship.

-- Thanh toán : - Thanh toán trực tiếp khi giao - nhận hàng.
- Với những đơn hàng chuyển ngoài vùng Hà Nội , các mẹ thanh toán CK cho mình vào tk vietcombank, vietinbank, techcombank(sẽ báo cụ thể tk nào tiện nhất cho KH)

Mình có thể ship hàng đi Hải Phòng, Nam Định, các tỉnh cách HN khoảng 2-3h đi đường là được.(các tỉnh phí ship tính riêng).

Tảo spirulina nguyên chất 100% loại vỉ 10 viên xinh xắn, tiện sử dụng

Bể nuôi trồng tảo

Thu hoạch tảo, khử khuẩn bằng ozon
http://i893.photobucket.com/albums/ac134/ha_1981/P8130088.jpghttp://i893.photobucket.com/albums/ac134/ha_1981/P8130087.jpg

honey_hl1105
06-27-2009, 07:47 PM
Ảnh thu hoạch tảo và khử khuẩn bằng ozon
Công dụng của tảo spirulina
Tảo Spirulina (Spirulina platensis) là một loài vi tảo có dạng xoắn hình lò so, mầu xanh lam với kích thước chỉ khoảng 0,25mm. Chúng sống trong môi trường nước giàu bicarbonat (HCO3) và độ kiềm cao (pH từ 8,5-11). Năm 1964, Brandily - một nhà nhân chủng học người Pháp là người đầu tiên phát hiện ra loài tảo này trong lần khảo sát sự đa dạng sinh học tại vùng hồ ở Tchad (Châu Phi) sau khi quan sát và nhận thấy những người dân sống quanh vùng hồ này rất khoẻ mạnh vì họ thường vớt loại tảo này về ăn như là một loại thực phẩm chính.

Hai mươi năm sau, vào những năm cuối thập kỷ tám mươi thế kỷ 20 - nhiều giá trị dinh dưỡng và chức năng sinh học của tảo Spirulina đã được khám phá và công bố rộng rãi không chỉ ở Pháp mà ở cả nhiều nước khác trên thế giới như Mỹ, Nhật, Canada, Mehico, Đài Loan… Hầu hết các nghiên cứu đều đã chỉ ra rằng tảo Spirulina rất giàu protein (tới 60-70% trọng lượng khô của tảo) trong khi thịt bò loại I chỉ có 21%, thịt gà ta 20,3%, thịt lợn nạc 19%, thịt chó sấn 16%... Chỉ số hóa học (chemical score - C.S) của protein của tảo cũng rất cao trong đó các loại acid amin chủ yếu như leucin, isoleucin, valin, lysin, methionin và tryptophan đều có mặt với tỷ lệ vượt trội so với chuẩn của tổ chức lương nông quốc tế (F.A.O) quy định. Hệ số tiêu hóa và hệ số sử dụng protein (net protein utilization - N.P.U) rất cao (80-85% protein của tảo được hấp thu sau 18 giờ).
Trong 100g bột tảo chứa tới 1g (1%) acid gama linolenic (tiền thân của chất prostaglandin, có tác dụng cùng với vitamin E chống vữa xơ động mạch, điều hòa huyết áp, bảo vệ gan và các tế bào thần kinh.
Spirulina có các loại vitamin nhóm B, hàm lượng vitamin B12 cao gấp 2 lần trong gan bò. Caroten cao gấp 10 lần trong củ cà rốt. Sắc tố tạo cho tảo có mầu xanh lam (phycoyanin), các nguyên tố vi lượng như K, Mg, Fe, Mn, Zn cũng rất cao có lợi cho hoạt động của hệ thần kinh và tim mạch, chống lão hóa ngăn ngừa bệnh ung thư và kích thích sự đáp ứng miễn dịch của cơ thể đối với các tác nhân có hại từ bên ngoài. Đặc biệt - kẽm (Zn) và các acid amin: tryptophan, arginin có trong tảo giúp tăng cường khả năng hoạt động tình dục, tăng cảm giác hưng phấn tình dục ở nam giới (những người thiếu arginin có thể mắc chứng bất lực hoặc vô sinh).

Chính vì có những giá trị dinh dưỡng và giá trị sinh học đặc biệt như thế tảo Spirulina đã được coi là một loại thực phẩm chức năng (functional food) một thức ăn cho sức khoẻ (health food) và đã được nhiều nước, nhất là những nước công nghiệp phát triển đưa vào nuôi trồng công nghiệp và sử dụng rộng rãi dưới nhiều dạng chế phẩm khác nhau với sản lượng hàng trăm tấn ở mỗi nước một năm, đứng đầu là các nước Mehico, Mỹ, Nhật, Đài Loan v.v…

1.Tảo Spirulina có chứa phong phú các axít amin cần thiết như lysin, threonin....rất quan trọng cho trẻ em, đặc biệt là thiếu sữa mẹ. Hàm lượng khoáng chất và các nguyên tố vi lượng phong phú có thể phòng tránh bệnh thiếu máu do thiếu dinh dưỡng một cách hiệu quả, và cũng là nguồn bổ sung dinh dưỡng rất tốt cho trẻ lười ăn.
2. Trong tảo Spirulina có chứa nhiều chất chóng lão hóa như b- Caroten, VitaminE, Axit ¡- lonoleic. Những chất này có khả năng loại bỏ các góc tự do thông qua tác dụng chóng oxi hóa, làm chậm sự lão hóa của tế bào, đồng thời sắt, canxi có nhiều trong tảo vừa dễ hấp thụ vừa có tác dụng phòng và hỗ trợ điều trị các bệnh thường gặp ở người già như thiếu máu, xốp xương...
3. Dinh dưỡng chuẩn, khả năng chống ung thư, viêm gan, chống HIV/AIDS.
4. Cung cấp dinh dưỡng rất tốt cho trẻ em, người già và một số đối tượng khác như người bệnh sau phẩu thuật, bệnh nặng...
5. Có thể dùng Spirulina hỗ trợ trong bệnh gan, suy gan, bệnh nhân bị cholesterol máu cao và viêm da lan tỏa, bệnh tiểu đường, loét dạ dày tá tràng, suy yếu hoặc viêm tụy, bệnh đục thủy tinh thể và suy giảm thị lực, bệnh rụng tóc...
6. Các nhà nghiên cứu đã chứng minh Spirulina làm tăng sức đề kháng với nghịch cảnh và tăng sức dẻo dai trong vận động.
7. Những phụ nữ mang thai và đang cho con bú cần phải bổ sung dinh dưỡng và các chất có lợi cho sức khỏe. Spirulina được FDA công nhận là tuyệt đối an toàn cho bà mẹ và trẻ sơ sinh.
8. Với liều dùng vừa phải, Spirulina làm cân bằng dinh dưỡng, tổng hợp các chất nội sinh, tăng hormon và điều hòa sinh lý, khiến cho đàn ông có một sức mạnh tự nhiên, bền vững.
9. Khi dùng Spirulina các hoạt chất của nó sẽ điều hòa hormon, làm cân bằng cơ thể, khiến phụ nữ trỡ nên “ ướt át” hơn, có thể sẽ trẻ ra, biểu hiện rỏ nhất trên làn da.
10. Ngoài ra tảo Spirulina có những tác dụng đã và đang được các nhà khoa học nghiên cứu như tác dụng kích thích tế bào tủy xương, phục hồi chức năng tái tạo máu, chứng năng giảm mở máu, giảm huyết áp, dưỡng da, làm đẹp ....

vuongthuclinh
06-27-2009, 10:05 PM
Ban oi cho minh hoi Tao nha minh tu nuoi trong hay nhap o dau a. Gia ca nhu the nao khong thay ban Post len. Minh thay tren dien dan nay cung co mot ban dang ban cai nay roi. Minh dang nuoi em be k biet co dung dc khong?

honey_hl1105
06-27-2009, 10:28 PM
Tảo của mình là hàng Việt Nam do công ty mình nuôi trồng. Sản phẩm được nuôi và sau khi chắt lọc còn được sục khử khuẩn bằng OZon nên bạn hoàn toàn yên tâm nhé, Bạn đang nuôi em bé thì rất nên dùng đấy, tảo spirulina đặc biệt lợi sữa và cho chất lượng sữa tốt. Nếu sau sinh mà bạn không ăn được , hoặc vì quá mập mà không dám ăn nhiều thì dùng tảo để bé có đủ sữa và có chất lượng sữa tốt nhé. Còn về giá cả thì bạn có thể cho mình xin địa chỉ mail hoặc Đthoai mình sẽ mail giá nhé, để bạn tha hồ khảo giá các nơi, thuận mua thì vừa bán mà hihi.

nhocchip
06-27-2009, 10:49 PM
Khai trương rồi hả bác, he he. Chúc bác buôn bán đắt hàng nhé. Em dùng xong cái lọ được cho thì sẽ ủng hộ bác vụ tảo tươi này. Thấy chị Tuệ Minh ko táo nữa là quá ngon lành rồi.:Cuoi

bqsonline
06-27-2009, 11:07 PM
Còn về giá cả thì bạn có thể cho mình xin địa chỉ mail hoặc Đthoai mình sẽ mail giá nhé, để bạn tha hồ khảo giá các nơi, thuận mua thì vừa bán mà hihi.

Tha hồ khảo giá thì bạn nên up giá cho mọi người cùng xem, chứ mình thấy đề tài của bạn đìu hiu quá...

Chúc đắt hàng!

honey_hl1105
06-28-2009, 09:49 PM
ừ nhỉ.. mình bận quá quên mất chưa update vụ này. thanks bạn nhắc nhở ^^.

Bé Phun
06-29-2009, 10:22 AM
Bạn cho cái ảnh và cách chế biến nữa thì tốt quá. Tớ cũng đang quan tâm tới vụ này. Tks

honey_hl1105
06-29-2009, 01:21 PM
Tảo của mình đóng gói dạng vỉ 24 viên, giá 100K/vỉ - (đã hết hàng). Hihi, mình chậm chân cái vụ giá cả và ảnh là do bên mình sắp ra mẫu mã mới các mẹ nhé, sẽ có dạng vỉ nhỏ nhỏ xinh xinh để các mẹ tiện mua dùng thừ ấy mà.

honey_hl1105
06-29-2009, 01:33 PM
Tảo tươi không có mùi tanh như tảo khô các mẹ nhé: rất phù hợp cho vào cháo cho các bé, nó nhanh tan: khi cho vào cháo cho các con hoàn toàn không có mùi gì cả, hơi ngậy nên rất dễ ăn. Lúc trước mình có dùng tảo viên nghiền cho vào cháo cho con nhưng mùi tanh quá nên bé không chịu ăn. Bây giờ có tảo tươi rồi mình thường cho con dùng ngày 2 lần mỗi lần 1/2 viên, cho vào cháo hoặc sữa cho bé. Cháo các mẹ nên để nguội chút để tảo không bị chín nhé. Mình thường pha sữa cho con trước khi đi ngủ,để nguội bớt rồi cho 1/2 viên tảo đã rã đông lắc đều, sữa rất ngậy.
Còn người lớn có thể dùng tảo nhiều cách, vị của nó hơi mặn, hơi ngọt và ngậy như bơ, các mẹ có thể ngậm nuốt với 1 chút nước hoặc pha với sữa, nước mía, cà phê...ngậy ngậy rất dễ uống. Theo kinh nghiệm của mình thì không nên cho tảo vào bất cứ thứ gì khi đang quá nóng, chỉ nên cho vào lúc ấm thôi, nó sẽ không mất đi chất của tảo tươi và rất ngậy.
Các mẹ thử xem nhé!

hoangtube
07-08-2009, 12:45 PM
Tớ đánh dấu lại đã để nghiên cứu vì cũng sắp sinh bé rồi. Bạn có thể post thêm các cách sd khác nữa không? Trọng lượng 1 viên tảo là bao nhiêu g bạn nhỉ?

Belem
07-08-2009, 01:12 PM
Minh dang quan tâm lắm đây. Lúc này mình bị bón quá. Chắc công dụng của Tảo cũng làm ngăn chặn táo bón phải không?

Hộp bao nhiêu vỉ - bao nhiêu viên, giá hộp thế nào? Mình ở SG, ship vào cho mình được không?

girlyeuanh3000
07-09-2009, 11:44 AM
up thử rùi 1 thời gian quay lại xem sao.

honey_hl1105
07-11-2009, 02:15 PM
Minh dang quan tâm lắm đây. Lúc này mình bị bón quá. Chắc công dụng của Tảo cũng làm ngăn chặn táo bón phải không?

Hộp bao nhiêu vỉ - bao nhiêu viên, giá hộp thế nào? Mình ở SG, ship vào cho mình được không?

Con gái mình ăn tảo để trị táo bón nè bạn, tác dụng ok cực luôn.Nhưng tảo tươi thì hạn chế ở chỗ là khó vận chuyển, nó được bảo quản trong tủ đông, khi ăn thì lấy ra 1 viên. Cty mình cũng sắp cho ra sản phẩm sấy khô dạng viên. Nếu bạn lấy số lượng khá thì mình sẽ tìm cách ship hàng cho. Giá một vỉ 24 viên là 100K bạn ạ. 8K/ngày cho sức khỏe và sắc đẹp mình cho rằng quá rẻ luôn.

metho2008
07-14-2009, 03:46 PM
Hi Honey

Mình cũng đã từng dùng loại tảo này rồi.
Dùng thấy rất thích. Da dẻ mịn màng sáng sủa. Ai nhìn thấy cũng bảo da đẹp lên trông thấy và quan trọng là mình thấy khỏe người. Bạn có thể chuyển giúp mình 2 khay không
ĐT của mình: 0904758182

metho2008
07-14-2009, 03:49 PM
Cho mình hỏi chút nhé
Dùng nó để đắp mặt như thế nào hả bạn? Da mình bị nhờn dùng có được không

metho2008
07-14-2009, 03:49 PM
Bạn hướng dẫn cho mình chi tiết chút nhé

honey_hl1105
07-14-2009, 11:59 PM
Hi Honey

Mình cũng đã từng dùng loại tảo này rồi.
Dùng thấy rất thích. Da dẻ mịn màng sáng sủa. Ai nhìn thấy cũng bảo da đẹp lên trông thấy và quan trọng là mình thấy khỏe người. Bạn có thể chuyển giúp mình 2 khay không
ĐT của mình: 0904758182

Ok,đã nhận order của mẹ nó nhá, sáng mai mình sẽ nhờ ông xã chuyển hàng đến cho bạn.MẹTho đã dùng rồi thì mình ko cần tư vấn nhiều nữa nhỉ ?
Đùa chút thôi ,mai chờ ông xã giao hàng xong mình sẽ gọi xem mẹ nó có góp ý gì không nhé!
Còn cái vụ đắp mặt ,thực ra thì có rất nhiều cách kết hợp.bạn có thể trôn sữa chua,trộn mật ong để đắp. Mình sẽ chuyển công thức cho bạn khi chuyển hàng đến vào sáng mai

nhocchip
07-15-2009, 09:21 AM
He he, bác ơi. Nhà em dùng hết cái tảo được cho rồi. Bác bảo bác zai chuyển cho em 1 vỉ nhé. Em ko có nhà thì cứ gửi bà ngoại ở nhà cũng đc bác ah.

niemvuimoi
07-15-2009, 09:32 AM
Chị ơi e order 2 khay tảo đến nhà 278 NGõ Quỳnh Thanh Nhàn chị nhé, sau giờ hành chính a. E dùng thử nếu OK sẽ mua cho ca nhà dùng. E trai e bị táo bón kinh niên e cũng sẽ cho thử tảo của chị, CHúc chị đắt hàng.

nhocchip
07-15-2009, 09:35 AM
Ah, quên mất, bác cho em luôn tờ giấy hướng dẫn dùng sản phẩm để đắp mặt nhé. Hy vọng là da mặt sẽ được cải thiện tốt hơn.

honey_hl1105
07-15-2009, 11:15 AM
He he, bác ơi. Nhà em dùng hết cái tảo được cho rồi. Bác bảo bác zai chuyển cho em 1 vỉ nhé. Em ko có nhà thì cứ gửi bà ngoại ở nhà cũng đc bác ah.

Ok, tối nay chị chuyển cho em nhé, tại bên chị sáng nay mất mạng, giờ mới vào mạng được.Công thức đắp mặt chị chuyển kèm theo hàng luôn. hihi. cuối cùng cũng quyết định thử dùng tảo tươi rồi à?

honey_hl1105
07-15-2009, 12:25 PM
Chị ơi e order 2 khay tảo đến nhà 278 NGõ Quỳnh Thanh Nhàn chị nhé, sau giờ hành chính a. E dùng thử nếu OK sẽ mua cho ca nhà dùng. E trai e bị táo bón kinh niên e cũng sẽ cho thử tảo của chị, CHúc chị đắt hàng.

OK, cảm ơn em đã ủng hộ chị, tối nay 7h30 anh nhà chị sẽ giao hàng đến cho em nhé. em cứ dùng thử đi, có bất cứ 1 băn khoăn nào thì phản ánh trên topic này, chị sẽ theo sát và giải đáp cụ thể hoặc em có thể online với chị theo địa chỉ mai nhé. Chúc em dùng tảo tăng cân và da dẻ ngày càng đẹp:Cuoi

honey_hl1105
07-15-2009, 07:12 PM

Híc, em ơi, anh xã nhà chị đang chuyển hàng đến cho em rồi, chị đoảng quá, địa chỉ của em thì nhớ mà số điện thoại thì quên, quyển sổ ghi điện thoại của em thì để quên ở công ty. thế nên hẹn trước khi vào nhà gọi cho em mà không được. :confused:

honey_hl1105
07-16-2009, 10:12 AM

Xã xệ nhà chị sau khi chuyển hàng đến em xong thì tranh thủ đi uống caphê với bạn. Tối về chị hỏi em gầy hay mập thì bảo em rất gầy. Em cố gắng ngày dùng 2-3 viên đều đặn trong 1 tháng là béo lên liền đó. hihi
có gì cứ online với chị.

khangtit2008
07-16-2009, 10:33 AM
Nhà tớ đặt mua 1 khay tảo nhé. Nhắn PM báo giá cho tớ tất tật xuống đến địa chỉ ở Đô thị Pháp Vân nhé sau bến xe nước ngầm nhé.

henrybach
07-16-2009, 02:19 PM
he he, post nhầm topic, post bù lại cho bạn nè
"hôm qua m lấy tảo của bạn ở Khuất duy tiến đó, khổ thân ox bạn tìm đg
tối qua măm măm luôn, ngon lắm, mình măm trực tiếp luôn khỏi pha chế gì, mẹ nửa viên con nửa viên trộn vào cháo cho cu, hầu như không đổi mùi vị của cháo, sáng nay bón cho cu cậu trực tiếp luôn, trộm vía thun thút chả nhăn nhó gì, khỏi phải trộn vào bột nữa.
đánh dấu mình vào list khách hàng thường xuyên luôn nhé "

honey_hl1105
07-16-2009, 06:36 PM
he he, post nhầm topic, post bù lại cho bạn nè
"hôm qua m lấy tảo của bạn ở Khuất duy tiến đó, khổ thân ox bạn tìm đg
tối qua măm măm luôn, ngon lắm, mình măm trực tiếp luôn khỏi pha chế gì, mẹ nửa viên con nửa viên trộn vào cháo cho cu, hầu như không đổi mùi vị của cháo, sáng nay bón cho cu cậu trực tiếp luôn, trộm vía thun thút chả nhăn nhó gì, khỏi phải trộn vào bột nữa.
đánh dấu mình vào list khách hàng thường xuyên luôn nhé "

Hihi,em cảm ơn chị nhé! hôm qua anh xã nhà em về cứ khen chị xinh, hi vọng tảo cho kết quả như ý để nhà em được phục vụ chị. Trong 1- tuần đầu uổng tảo cơ thể sẽ đào thải tất cả độc tố tích lũy, mà thải độc có thể qua rất nhiều đường : qua nước tiểu, bài tiết, qua da nên nếu mẹ nào uống ít nước thì có thể sẽ mẩn ngứa, các mẹ cứ yên tâm dùng tiếp nhé, da sẽ được cải thiện và đẹp dần lên.

honey_hl1105
07-17-2009, 08:55 AM
Nhà tớ đặt mua 1 khay tảo nhé. Nhắn PM báo giá cho tớ tất tật xuống đến địa chỉ ở Đô thị Pháp Vân nhé sau bến xe nước ngầm nhé.

Hôm qua mẹ nó không có nhà, xã nhà mình giao tảo, bạn đã dùng thử chưa? Anh xã hôm qua đi trong Hà Nội cũng gần 50km hihi, mình đang phải bắt anh ăn ngày ít nhất 2 viên cho có sức khỏe giao hàng cho vợ chứ thuê người giao hàng thì híc.

Mẹ Bi xinh
07-17-2009, 09:34 AM
Bạn ơi mình quan tâm đến hiệu quả khi dùng cho bé. Nhà bạn dùng thấy thế nào? 2 nhóc nhà mình lười ăn và còi lắm. Sốt ruột ghê cơ.

honey_hl1105
07-17-2009, 10:11 AM
Bạn ơi mình quan tâm đến hiệu quả khi dùng cho bé. Nhà bạn dùng thấy thế nào? 2 nhóc nhà mình lười ăn và còi lắm. Sốt ruột ghê cơ.

Lười ăn thì phải hỏi con gái mình. híc, đợt trước mình cũng vất vả kinh khủng. trông thấy cháo là con khóc, nhà mình thường xuyên phải đè cháu để cho ăn, Từ 1 tuổi đến 2 tuổi cháu ko tăng cân chút nào. Đợt này ăn tảo 3 tuần lên 1kg, nói thật là mình rất mừng nên mới quyết định phân phối cái này, cũng là hàng của cty sếp Mình đầu tư cho sức khỏe gia đình.

abisu
07-17-2009, 06:59 PM
Nhà tớ thì mẹ tớ huyết áp không ổn định nên tớ cũng mua cái này cho mẹ tớ dùng lâu rồi.mà trước nhà tớ dùng tảo viên của Nhật cơ. Nhưng thấy bạn bảo tảo tươi tác dụng nhanh hơn mà lại yên tâm kg pha trộn, nhà tớ đặt 3 vỉ nhé. sáng mai giao hàng qua nhà tớ được ko?, tớ nhắn tin địa chỉ nhà tớ vào máy bạn rồi đấy.

Me Dat
07-17-2009, 09:38 PM
cái món làm đẹp là tôi lười lắm! Up cho bà bạn gà thôi!! hi hi

hoanm
07-17-2009, 10:56 PM
chj ơi cái này có đắp mặt đc k? mà trông nó như thế kia pha vào cháo hay sữa cho bé thì có mùi j ko ạ?

honey_hl1105
07-18-2009, 09:37 AM
Nhà tớ thì mẹ tớ huyết áp không ổn định nên tớ cũng mua cái này cho mẹ tớ dùng lâu rồi.mà trước nhà tớ dùng tảo viên của Nhật cơ. Nhưng thấy bạn bảo tảo tươi tác dụng nhanh hơn mà lại yên tâm kg pha trộn, nhà tớ đặt 3 vỉ nhé. sáng mai giao hàng qua nhà tớ được ko?, tớ nhắn tin địa chỉ nhà tớ vào máy bạn rồi đấy.

Xã nhà tớ giao hàng cho bạn rồi nhé, nhớ dùng thử rồi cho mình xin ý kiến nha.

sieunhancoi
07-18-2009, 11:08 AM
Tớ cũng đang băn khoăn là có mùi gì không, vì tảo bột thì mùi khó ăn lắm. Mà nếu tảo tươi thì để trong tủ lạnh 1 khay sẽ dùng được bao lâu hả bạn? Bé mấy tháng tuổi có thể dùng tảo? tks bạn

Maymummim
07-18-2009, 11:18 AM
Mẹ Hà ơii, cho tui xin cái giá nhé. Tham khảo xem tình hình thế nào, trước giờ chưa dùng bao giờ?
Ah, bà cho luôn cả hướng dẫn sử dụng nhé!

honey_hl1105
07-18-2009, 11:46 AM
Tớ cũng đang băn khoăn là có mùi gì không, vì tảo bột thì mùi khó ăn lắm. Mà nếu tảo tươi thì để trong tủ lạnh 1 khay sẽ dùng được bao lâu hả bạn? Bé mấy tháng tuổi có thể dùng tảo? tks bạn

Hi, cảm ơn bạn đã quan tâm, nó chỉ có mùi rất nhẹ chứ không nặng mùi như tảo bột và tảo viên đâu bạn ạ. Tảo tươi để trong ngăn đá tủ lạnh có thể để 4 tháng.thực ra tảo này tươi, nguyên chất 100% không có chất bảo quản nên để trong ngăn đá tủ lạnh mình nên để khoảng 4 tháng thôi. Tảo thích hợp cho tất cả từ trẻ đến già, nó là thực phẩm bổ sung nên bạn có thể cho bé ăn từ 4 tháng nếu bé còi, kém hấp thu, còn nếu cẩn thận bạn có thể đợi bé khoảng 6 tháng là sử dụng được. Vì tảo spirulina rất nhiều chất dinh dưỡng có thể thay thế cả thịt và rau. Mình thường trộn vào cháo và sữa chua, sữa cho con ăn , ko làm thay đổi mùi vị của cháo đâu bạn ạ.

honey_hl1105
07-18-2009, 12:56 PM
cái món làm đẹp là tôi lười lắm! Up cho bà bạn gà thôi!! hi hi

Hihi, cảm ơn bà nhé, tui cũng có biết buôn bán gì đâu, dân kế tóan mà, dạo này thấy bạn bè năng động quá nên cũng muốn thay đổi 1 chút, chứ cứ suốt ngày ngồi ôm máy tính với mấy tài khoản nó ụ ị hết cả người.

beo_de_thuong
07-18-2009, 02:33 PM
Nghe thú vị quá, mình cũng muốn dùng. Nhưng mà béo sẵn rồi, dùng vào có béo thêm k?

honey_hl1105
07-18-2009, 04:20 PM
Nghe thú vị quá, mình cũng muốn dùng. Nhưng mà béo sẵn rồi, dùng vào có béo thêm k?

Không đâu bạn ạ, tảo spirulina có tác dụng tăng cân và còn có tác dung hỗ trợ giảm cân mà. Nếu bạn cần giảm cân, mình có thể hướng dẫn bạn sử dụng tảo đúng với mục đích ấy. Dùng tảo song song với giảm cân còn giúp bạn gầy đi mà da dẻ vẫn đẹp.

honey_hl1105
07-18-2009, 07:22 PM
chj ơi cái này có đắp mặt đc k? mà trông nó như thế kia pha vào cháo hay sữa cho bé thì có mùi j ko ạ?

Hihi, xin lỗi em nhé, chị hai hôm nay bận tuí bụi nên chưa trả lời em. Tảo vừa uống vừa đắp mặt cải thiền làn da rất tốt. Em có thể pha tảo vào cháo hoặc sữa cho bé mà ko hề thay đổi mùi vị, chỉ ngậy hơn chút thôi.

honey_hl1105
07-19-2009, 09:01 PM
Mẹ Hà ơii, cho tui xin cái giá nhé. Tham khảo xem tình hình thế nào, trước giờ chưa dùng bao giờ?
Ah, bà cho luôn cả hướng dẫn sử dụng nhé!

Hi, chào bà, tảo của tôi giá 100K/ vỉ 24 viên, dùng trong khoảng 12 ngày bà nhé, còn hướng dẫn sử dụng và công dụng tôi gưi Mail cho bà sau nhé, vì nó dài lắm, hihi. Bà nghiên cứu thử xem, haha mà tui thấy bà cứ xơi yến dài dài là cũng ok lắm rùi.:p

abisu
07-20-2009, 11:03 AM
Xã nhà tớ giao hàng cho bạn rồi nhé, nhớ dùng thử rồi cho mình xin ý kiến nha.

Hôm nay mưa gió, rảnh rỗi vào cho mẹ nó ý kiến đây!, nhà tớ thì dùng cũng khá quen rồi, ko phàn nàn gì cả, cợ chồng con cái ngày nào cũng chén.Bây giờ độc hại nhiều, tớ nghĩ cứ nên dùng tảo để làm sạch cơ thể. nhà tớ mà dùng thường xuyên là phải có ưu đãi đấy nhé.\\:D/

linhams
07-20-2009, 12:10 PM
đánh dấu 1 phát, nghiên cứu rồi mua nào

hoanm
07-20-2009, 01:49 PM
hơ hơ. thế ạ. vậy chj cho em thử 2 vỉ đến nhà em đc ko? địa chỉ em nhắn luôn vào máy cho chj nhé. em có nhà tầm tối. có j trước khi đi chj pm cho em và nhắn lại cả giá cả cho em nhé ^^

mẹ Tí Tom
07-20-2009, 02:38 PM
Tảo của chị giá tốt đấy. Em dùng tảo này thấy tăng cân, da dẻ mịn màng hơn rất nhiều, còn cu con thì sắp khỏi được bệnh táo bón. Mẹ nào muốn giảm cân thì uống trước bữa ăn nhé. Chúc chị đắt hàng!
Up giùm nè :)

honey_hl1105
07-20-2009, 04:05 PM
Tảo của chị giá tốt đấy. Em dùng tảo này thấy tăng cân, da dẻ mịn màng hơn rất nhiều, còn cu con thì sắp khỏi được bệnh táo bón. Mẹ nào muốn giảm cân thì uống trước bữa ăn nhé. Chúc chị đắt hàng!
Up giùm nè :)

Oh, cảm ơn mẹ Tí Tom nhiều nhé, được mẹ nó khen thế này mình chỉ mong mình nhập được giá thấp hơn để đưa sản phẩm tốt đến được tay tất cả mọi người thôi. Hihi, Mẹ nào sau này là khách hàng thường xuyên và số lượng lớn mình sẽ có giá ưu đãi. Phải cảm ơn mẹ tí Tom lần nữa, bạn làm mình vui quá.=D>

honey_hl1105
07-20-2009, 05:37 PM
hơ hơ. thế ạ. vậy chj cho em thử 2 vỉ đến nhà em đc ko? địa chỉ em nhắn luôn vào máy cho chj nhé. em có nhà tầm tối. có j trước khi đi chj pm cho em và nhắn lại cả giá cả cho em nhé ^^

keke, cảm ơn em, chị nhắn giá cho em rùi đấy, tối anh nhà chị mang qua nhà cho em, dùng tốt thì ủng hộ thường xuyên cho chị nhá. Riêng cái vụ đẹp da thì khỏi phải bàn, chị tự tin lắm.

honey_hl1105
07-21-2009, 11:45 AM
Con gái ăn tảo vừa lên được 1kg, híc hôm qua bị ngã 1 cái vập vào thành giường mất bao nhiêu máu các mẹ ạ, rách cả lợi, híc, hi vọng là kg bị sút cân. Cả ngày hôm qua chỉ uống sữa với tảo. Mọi hôm mình chỉ cho dùng 1 viên, hôm qua cho nàng dùng 2 viên bổ sung bữa ăn luôn vì hôm qua nàng không ăn cháo được.

sieunhancoi
07-21-2009, 01:10 PM
Bạn ơi nếu có thể bạn có thể post thành phần dinh dưỡng trong 1 viên tảo được không? tks bạn

beo_de_thuong
07-21-2009, 02:18 PM
Sang tuần định lấy 2 hộp về dùng thử.

Dương Siêu Lỳ
07-21-2009, 04:55 PM
Được mẹ Tí Tôm kích động, em vào nhà chị đăng ký 2 khay... Cho em 2 khay đến 88 Láng Hạ trong giờ hành chính hoặc 55 Ngụy Như Kon Tum sau 6h chiều chị nhé! Lúc nào bác chuyển hàng thì PM cho em trước nhé!

Gaudo09
07-21-2009, 04:56 PM
oánh dấu vì rất quan tâm!!!!!.....................

bubeo
07-21-2009, 06:14 PM
cho e 1 khay chị nhé, mục đích tăng cân chị ah :))
địa chỉ và sđt e sẽ pm cho c :)

honey_hl1105
07-21-2009, 10:57 PM
Bạn ơi nếu có thể bạn có thể post thành phần dinh dưỡng trong 1 viên tảo được không? tks bạn
Mình mấy hôm nay bận quá, post tạm thành phần trong 1000g tảo cho bạn tham khảo nhé, cảm ơn bạn đã quan tâm
Thành phần:
Trong 1.000g tảo xoắn có:
Protein 700g
Sắt 580-646mg
Vitamin B1 55mg
Mangan 23-25mg
Vitamin B2 40mg
Mg 2.915-3.811mg
Vitamin B6 3mg
Selen 0.4mg
Vitamin B12 2mg
Canxi 1.000-3.000
Vitamin PP 113mg
Kali 1.000-3.000
Vitamin E 190mg
Photpho 1.000-3.000
b- Caroten 1.700 mg
Axit lonoleic 13.784mg
Axit folic 0.5mg
¡- lonoleic 11.980
Inosit 500.1.000mg
Cacrbon hydrat 165g
Lipid 60g

dothang
07-21-2009, 11:28 PM
Được mẹ Tí Tom giới thiệu hnay mình cũng gọi thử rồi. Thực ra là hỏi mẹ Tí Tom nên mới dc gửi cho Link này. Bạn bán tảo này rất niềm nở, mua hàng thế này mới sướng chứ. Mà đúng là cần ăn tảo để thanh lọc cơ thể. Chúc mẹ nó đắt hàng. Mai nhớ nhắc xã mang qua Tầng 1 tòa nhà 17T10 khu đô thị trung hòa nhân chính cho tớ nhé!

chikbong
07-21-2009, 11:33 PM
Mình muốn dùng thử 2 khay, cho con ăn và cho mình giảm béo và chồng mình dùng thử. Giao cho mình vào khoảng sau 6h chiều ngày thứ 4 nhé. Địa chỉ mình pm nhé

honey_hl1105
07-22-2009, 11:04 AM
Được mẹ Tí Tôm kích động, em vào nhà chị đăng ký 2 khay... Cho em 2 khay đến 88 Láng Hạ trong giờ hành chính hoặc 55 Ngụy Như Kon Tum sau 6h chiều chị nhé! Lúc nào bác chuyển hàng thì PM cho em trước nhé!

Đã nhận order của mẹ nó rồi nhá, mình giao qua nhà bạn vào chiều tối nay nhé, vì tảo tươi không có chất bảo quản nên phải bảo quản ngăn lạnh.Trước khi đi mình sẽ nhắn cho bạn,Thanks.

honey_hl1105
07-22-2009, 12:54 PM

Chị Thanh ui, chiều em bảo anh xã giao qua Lê Ngọc Hân cho chị nhé. thường thì mẹ nào lấy từ 5 khay em giảm giá chút chút cho nó tình cảm, sáng nay chị lấy 4 khay em cũng giảm giá như 5 khay chị nhé.Cảm ơn chị.

honey_hl1105
07-22-2009, 12:58 PM
Chúc bà bạn gà buôn bán đắt hàng nhé:p!

Đường link của bà đâu tui ghé thăm cái up cho bà đắt hàng nào?

sieunhancoi
07-22-2009, 01:22 PM
Chị Thanh ui, chiều em bảo anh xã giao qua Lê Ngọc Hân cho chị nhé. thường thì mẹ nào lấy từ 5 khay em giảm giá chút chút cho nó tình cảm, sáng nay chị lấy 4 khay em cũng giảm giá như 5 khay chị nhé.Cảm ơn chị.

Hy vọng là uống tảo của em sẽ có tác dụng nhanh, khoẻ đẹp là niềm mơ ước của mọi người mà. Nếu thực sự tốt chị sẽ giới thiệu cho mọi người đấy.

honey_hl1105
07-22-2009, 02:34 PM
Mình muốn dùng thử 2 khay, cho con ăn và cho mình giảm béo và chồng mình dùng thử. Giao cho mình vào khoảng sau 6h chiều ngày thứ 4 nhé. Địa chỉ mình pm nhé

Đã nhận order chiều thứ 6 của mẹ Chikbong nhé, hihi, Mình sẽ gọi điện trước khi giao hàng, Thanks mẹ nó quan tâm.

htmk
07-22-2009, 03:15 PM
Không đâu bạn ạ, tảo spirulina có tác dụng tăng cân và còn có tác dung hỗ trợ giảm cân mà. Nếu bạn cần giảm cân, mình có thể hướng dẫn bạn sử dụng tảo đúng với mục đích ấy. Dùng tảo song song với giảm cân còn giúp bạn gầy đi mà da dẻ vẫn đẹp.

1/ Mình cũng có cùng mục đích với mẹ này: muốn da đẹp nhưng không muốn béo lên.

2/ Cu con nhà mình lười ăn kinh dị luôn, toàn phải "cường chế" (nghe hơi bạo lực nhưng dùng từ chuẩn đấy). Không hiểu tảo này có khiến cu cậu tiến bộ trong khâu ăn uống ko nhỉ?

3/ Mình đọc từ đầu topic thì không thấy đề cập tới nhãn mác, bao bì và cũng chẳng thấy đề cập đến thành phần, nguồn gốc xuất xứ, ... như: các thông số chỉ tiêu chất lượng, liều lượng, công dụng, thời hạn sử dụng, ...) ngoại trừ bài giới thiệu chung chung về Tảo --> Vậy, căn cứ vào đâu để bọn mình có thể tin tưởng vào sp này? Và làm sao để bọn mình biết đó đúng là Tảo Sp... gì gì đó chứ không phải là một sp tương tự, ....???

Cảm ơn bạn nhiều nha.

teptom
07-22-2009, 03:27 PM
Mình muốn hỏi giá. Cho mình xin cách thức dùng? mua như thế này ăn luôn được không?

mimumchan
07-22-2009, 03:42 PM
Bạn ơi, công ty bạn là công ty gì vậy, bạn cho tên tuổi, địa chỉ lên đây đi nhé.

honey_hl1105
07-22-2009, 04:22 PM
1/ Mình cũng có cùng mục đích với mẹ này: muốn da đẹp nhưng không muốn béo lên.

2/ Cu con nhà mình lười ăn kinh dị luôn, toàn phải "cường chế" (nghe hơi bạo lực nhưng dùng từ chuẩn đấy). Không hiểu tảo này có khiến cu cậu tiến bộ trong khâu ăn uống ko nhỉ?

3/ Mình đọc từ đầu topic thì không thấy đề cập tới nhãn mác, bao bì và cũng chẳng thấy đề cập đến thành phần, nguồn gốc xuất xứ, ... như: các thông số chỉ tiêu chất lượng, liều lượng, công dụng, thời hạn sử dụng, ...) ngoại trừ bài giới thiệu chung chung về Tảo --> Vậy, căn cứ vào đâu để bọn mình có thể tin tưởng vào sp này? Và làm sao để bọn mình biết đó đúng là Tảo Sp... gì gì đó chứ không phải là một sp tương tự, ....???

Cảm ơn bạn nhiều nha.

Cảm ơn chị đã góp ý, đúng là dạo này em bận quá, định mấy lần update thông tin và sửa lại bài ở trang đầu nhưng chưa làm được. tảo em nhập của công ty TNHH Giamita chị ạ, đảm bảo 100% hàng nuôi trồng tại Việt Nam và thành phần 100% tảo spirulina nguyên chất, hạn sử dụng 4 tháng bquản ngăn đá tủ lạnh(tất cả đều được in trên nhãn của sản phẩm). Công ty này hiện nay đã đạt năng suất cao và ổn định . sản phẩm của công ty này đã được phân tích và đăng ký chất lượng VSAT thực phẩm.Hiện tại ,họ đang hoàn thiện bộ máy, chính sách và in ấn tờ rơi, làm web để chuẩn bị tung ra thị trường với mục tiêu đưa sản phẩm tốt đến với tất cả người Việt Nam.Em có cơ hội được biết và dùng sản phẩm trước các mẹ là do sếp em (đã và đang là giám đốc một công ty in lớn - nơi em theo nghiệp kế toán 6 năm rồi), sếp bảo nhà sếp có truyền thống tuổi thọ rất thấp nên sếp sẵn sàng đầu tư hàng tỷ đồng cho dự án nuôi trồng tảo, mong muốn đầu tiên là chăm sóc sức khỏe cho gia đình mình, thứ 2 là tung ra thị trường với mức giá hợp lý để tảo có thể đến nhà nhà, người người sử dụng. Em được chứng kiến từ khâu nhân giống, nuôi trồng đến chắt lọc sinh khối của tảo sau đó sục ozon khử khuẩn và cho vào khay, dán nhãn mác và -> bảo quản lạnh. Em cũng là một phụ nữ, đã là mẹ nên hiểu tâm trạng của các mẹ là không bao giờ mang con ra để thử cái gì mà không có nguồn gốc. Em xin đảm bảo về chất lượng sản phẩm này vì mẹ em, chồng em, con em và em đang hàng ngày sử dụng. Đây là những lời rất thực em đã trích dẫn nguyên lời sếp tâm sự với những nhân viên " ruột " của mình.

honey_hl1105
07-22-2009, 04:39 PM
Mình muốn hỏi giá. Cho mình xin cách thức dùng? mua như thế này ăn luôn được không?

Giá bán 100K /vỉ 24 viên chị ạ.
Liều dùng : trẻ em ngày 1 viên chia hai lần.
- Người lớn : dùng để bảo vệ sức khỏe, làm đẹp da ngày 2-3 viên.
- Người cần tăng cân : 2-3 viên / ngày dùng sau bữa ăn, khuyến khích dùng kèm sữa chua, nước cam (vitamin C làm tăng công dụng của tảo).
- Người dùng tảo để hỗ trợ giảm cân : 2-3 viên trước bữa ăn 45 phút -1h, các mẹ nhớ giảm ăn nhé, vì tảo đã cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng rồi. Chú ý uống nhiều nước.
Sản phẩm tươi vị hơi mặn, hơi ngọt và beo như bơ nên có thể ăn ngậm nuốt với chút nước, pha nước mía, sữa, cháo cho bé ( cháo nên để ấm mới trộn tảo để tránh làm chín tảo, mất chất).có gì chị nhắn vào số Hà 091.234.6619 em sẽ tư vấn thêm nhé. Cảm ơn chị.

htmk
07-22-2009, 05:15 PM
Mình muốn hỏi:
Sp này của bạn là do Cty nào của VN sx vậy? Mình chưa dùng bao giờ nên vẫn muốn ktra cho chắc chắn

bubeo
07-22-2009, 05:20 PM
Em đã nhận đc rồi chị nhé :)
Anh xã nhà chị vất vả thế, 8h e đã thấy có mặt rồi, mà nhà chị tận Công viên nước.
Em dùng thử rồi, đúng là ngậy ngậy béo béo, ko tanh, e fa vào trà sữa uống ngon lắm.
Dùng hết 2 khay này e lại order tiếp nhé :D

honey_hl1105
07-22-2009, 05:53 PM
Mình muốn hỏi:
Sp này của bạn là do Cty nào của VN sx vậy? Mình chưa dùng bao giờ nên vẫn muốn ktra cho chắc chắn

chị ơi, em vừa post bài ở trang trước, em copy lại cho chị dễ đọc nghe, mấy hôm nay bên em thay đổi nhân sự nên bận quá, mấy hôm nữa em post ảnh nơi sx, và chi tiết mấy vấn đề chị hỏi nha, thanks chị.
"Cảm ơn chị đã góp ý, đúng là dạo này em bận quá, định mấy lần update thông tin và sửa lại bài ở trang đầu nhưng chưa làm được. tảo em nhập của công ty TNHH Giamita chị ạ, đảm bảo 100% hàng nuôi trồng tại Việt Nam và thành phần 100% tảo spirulina nguyên chất, hạn sử dụng 4 tháng bquản ngăn đá tủ lạnh(tất cả đều được in trên nhãn của sản phẩm). Công ty này hiện nay đã đạt năng suất cao và ổn định . sản phẩm của công ty này đã được phân tích và đăng ký chất lượng VSAT thực phẩm.Hiện tại ,họ đang hoàn thiện bộ máy, chính sách và in ấn tờ rơi, làm web để chuẩn bị tung ra thị trường với mục tiêu đưa sản phẩm tốt đến với tất cả người Việt Nam.Em có cơ hội được biết và dùng sản phẩm trước các mẹ là do sếp em (đã và đang là giám đốc một công ty in lớn - nơi em theo nghiệp kế toán 6 năm rồi), sếp bảo nhà sếp có truyền thống tuổi thọ rất thấp nên sếp sẵn sàng đầu tư hàng tỷ đồng cho dự án nuôi trồng tảo, mong muốn đầu tiên là chăm sóc sức khỏe cho gia đình mình, thứ 2 là tung ra thị trường với mức giá hợp lý để tảo có thể đến nhà nhà, người người sử dụng. Em được chứng kiến từ khâu nhân giống, nuôi trồng đến chắt lọc sinh khối của tảo sau đó sục ozon khử khuẩn và cho vào khay, dán nhãn mác và -> bảo quản lạnh. Em cũng là một phụ nữ, đã là mẹ nên hiểu tâm trạng của các mẹ là không bao giờ mang con ra để thử cái gì mà không có nguồn gốc. Em xin đảm bảo về chất lượng sản phẩm này vì mẹ em, chồng em, con em và em đang hàng ngày sử dụng. Đây là những lời rất thực em đã trích dẫn nguyên lời sếp tâm sự với những nhân viên " ruột " của mình.
__________________"

honey_hl1105
07-22-2009, 11:18 PM
Hy vọng là uống tảo của em sẽ có tác dụng nhanh, khoẻ đẹp là niềm mơ ước của mọi người mà. Nếu thực sự tốt chị sẽ giới thiệu cho mọi người đấy.

Thanks chị, em cũng mong các mẹ ai cũng trẻ đẹp ra, chị cứ dùng đi, yên tâm là sẽ thấy ko phí công kiên trì đâu.:wave

Mẹ cu BO
07-23-2009, 08:23 AM
chị ơi, em vừa post bài ở trang trước, em copy lại cho chị dễ đọc nghe, mấy hôm nay bên em thay đổi nhân sự nên bận quá, mấy hôm nữa em post ảnh nơi sx, và chi tiết mấy vấn đề chị hỏi nha, thanks chị.
"Cảm ơn chị đã góp ý, đúng là dạo này em bận quá, định mấy lần update thông tin và sửa lại bài ở trang đầu nhưng chưa làm được. tảo em nhập của công ty TNHH Giamita chị ạ, đảm bảo 100% hàng nuôi trồng tại Việt Nam và thành phần 100% tảo spirulina nguyên chất, hạn sử dụng 4 tháng bquản ngăn đá tủ lạnh(tất cả đều được in trên nhãn của sản phẩm). Công ty này thành lập sau cty sinh học địa cầu nhưng hiện nay đạt năng suất ổn định và cao hơn bên sinh học địa cầu. sản phẩm của công ty này đã được phân tích và đăng ký chất lượng VSAT thực phẩm.Hiện tại ,họ đang hoàn thiện bộ máy, chính sách và in ấn tờ rơi, làm web để chuẩn bị tung ra thị trường với mục tiêu đưa sản phẩm tốt đến với tất cả người Việt Nam.Em có cơ hội được biết và dùng sản phẩm trước các mẹ là do sếp em (đã và đang là giám đốc một công ty in lớn - nơi em theo nghiệp kế toán 6 năm rồi), sếp bảo nhà sếp có truyền thống tuổi thọ rất thấp nên sếp sẵn sàng đầu tư hàng tỷ đồng cho dự án nuôi trồng tảo, mong muốn đầu tiên là chăm sóc sức khỏe cho gia đình mình, thứ 2 là tung ra thị trường với mức giá hợp lý để tảo có thể đến nhà nhà, người người sử dụng. Em được chứng kiến từ khâu nhân giống, nuôi trồng đến chắt lọc sinh khối của tảo sau đó sục ozon khử khuẩn và cho vào khay, dán nhãn mác và -> bảo quản lạnh. Em cũng là một phụ nữ, đã là mẹ nên hiểu tâm trạng của các mẹ là không bao giờ mang con ra để thử cái gì mà không có nguồn gốc. Em xin đảm bảo về chất lượng sản phẩm này vì mẹ em, chồng em, con em và em đang hàng ngày sử dụng. Đây là những lời rất thực em đã trích dẫn nguyên lời sếp tâm sự với những nhân viên " ruột " của mình"

Bạn ơi bạn không nên hạ thấp Sp công ty khác để đánh giá cao Sp công ty bạn một cách công khai như thế kia. Mình thiết nghị bạn là kế toán thi cũng phải được học qua môn Maketing SP, việc công khai đem Sp cùng loại khác
ra so sánh trực tiếp với Sp của mình là không được. (Bạn nên xem nhiều các quảng cáo trên TV đi nhé). Mình không muốn làm việc này thêm rắc rối nên bạn hãy cân nhắc trước những lời quảng cáo tiếp thị của mình hơn nữa. Chúc bạn đắt hàng.

honey_hl1105
07-23-2009, 09:52 AM
Bạn ơi bạn không nên hạ thấp Sp công ty khác để đánh giá cao Sp công ty bạn một cách công khai như thế kia. Mình thiết nghị bạn là kế toán thi cũng phải được học qua môn Maketing SP, việc công khai đem Sp cùng loại khác
ra so sánh trực tiếp với Sp của mình là không được. (Bạn nên xem nhiều các quảng cáo trên TV đi nhé). Mình không muốn làm việc này thêm rắc rối nên bạn hãy cân nhắc trước những lời quảng cáo tiếp thị của mình hơn nữa. Chúc bạn đắt hàng.

Hehe, xin lỗi mẹ nó nhá, tớ cũng không có ý gì đâu, đã bảo tớ cũng nghiệp dư thôi mừ, tớ sửa lại bài viết rồi đấy.Mong mẹ nó đừng để bụng nhá, chúc mẹ nó cũng đắt hàng để chuẩn bị đón bé yêu nghe!

honey_hl1105
07-23-2009, 11:22 AM
Em đã nhận đc rồi chị nhé :)
Anh xã nhà chị vất vả thế, 8h e đã thấy có mặt rồi, mà nhà chị tận Công viên nước.
Em dùng thử rồi, đúng là ngậy ngậy béo béo, ko tanh, e fa vào trà sữa uống ngon lắm.
Dùng hết 2 khay này e lại order tiếp nhé :D

Cảm ơn em, em cố gắng dùng đều đặn là sẽ ăn được, ngủ được và tăng cân đấy, bé nhà chị cũng thế mà, có gì cứ goị cho chị nhé.

Little_Aku
07-23-2009, 03:08 PM
Bạn cho mình 2 khay đến địa chỉ: A7/2 tổ 84 Hoàng Cầu nhé. Giao cho mình sau 6 giờ chiều vì lúc đó mình mới có nhà. ĐT của mình: 0913543108. Tks bạn.

Maymummim
07-23-2009, 04:08 PM
Mẹ Hà ơi, hôm nào gởi cho mình cái công dụng của tảo để nghiên cứu nhé!
Cám ơn mẹ nó đã quan tâm đến Đặc sản Huế nhà tôi. Chúc bà đắt hàng nghen!:p:p

honey_hl1105
07-23-2009, 04:54 PM
Bạn cho mình 2 khay đến địa chỉ: A7/2 tổ 84 Hoàng Cầu nhé. Giao cho mình sau 6 giờ chiều vì lúc đó mình mới có nhà. ĐT của mình: 0913543108. Tks bạn.

Chị ơi, em đã nhận order của chị rồi nhé. khi nào giao hàng em sẽ gọi trước cho chị.em cảm ơn chị.

honey_hl1105
07-23-2009, 06:11 PM
Mẹ Hà ơi, hôm nào gởi cho mình cái công dụng của tảo để nghiên cứu nhé!
Cám ơn mẹ nó đã quan tâm đến Đặc sản Huế nhà tôi. Chúc bà đắt hàng nghen!:p:p

ok, mai tui gửi mai cho bà nhá, cũng chúc bà buôn may bán đắt.

honey_hl1105
07-24-2009, 06:59 AM

Chiều tối nay chồng em giao hàng cho chị sau 6h nhé, em nhắc anh ấy gọi chị trước lúc đi rồi.

abisu
07-24-2009, 12:08 PM
cho tớ đặt hàng nhé, hai vỉ cho hàng xóm, cứ giao đến địa chỉ nhà tớ là được. tớ mà quảng cáo hộ là hôm sau đặt hàng phải có giá ưu đãi đấy.

honey_hl1105
07-24-2009, 08:09 PM
cho tớ đặt hàng nhé, hai vỉ cho hàng xóm, cứ giao đến địa chỉ nhà tớ là được. tớ mà quảng cáo hộ là hôm sau đặt hàng phải có giá ưu đãi đấy.

ok, yên tâm đi, tớ cho anh xã mang qua nhà cậu rồi. hihi, cảm ơn cái vụ giới thiệu hộ tớ nhá.

chikbong
07-24-2009, 09:22 PM
Mình nhận đc hàng cho con ăn thử rồi. Nói chung nàng đang chán ăn nên chẳng mặn mà với cái gì nên cứ cố ép thôi. Mình muốn hỏi mình cho con 2,5 tuổi ăn luôn 1 viên/ bữa đc không vì con mình chỉ ăn 1 bữa cháo ở nhà, mà cho vào sữa lộ hàng quá thì nàng nhất định sẽ không uống.

honey_hl1105
07-25-2009, 09:42 AM
Mình nhận đc hàng cho con ăn thử rồi. Nói chung nàng đang chán ăn nên chẳng mặn mà với cái gì nên cứ cố ép thôi. Mình muốn hỏi mình cho con 2,5 tuổi ăn luôn 1 viên/ bữa đc không vì con mình chỉ ăn 1 bữa cháo ở nhà, mà cho vào sữa lộ hàng quá thì nàng nhất định sẽ không uống.

Bé nhà chị cũng giống bé nhà em đợt trước đấy, chị cố gắng cho con ăn đều đặn, riêng vụ kích thích ăn uống và tăng cân thì đảm bảo luôn chị à. Thực ra ngày 1 viên chia 2 lần là tốt nhất, nhưng nếu không cho bé ăn được chị cho cả viên cũng không sao. Con gái em mấy hôm bị ngã rách lợi đau ko ăn được gì em còn tống ngày 2 viên cơ, chị có thể cho bé ăn kèm sữa chua sau bữa tối cũng được nhé, hồi đầu con em nó cũng không chịu ăn, sau mỗi lần ăn sữa em lôi ra mẹ -bà - con mỗi người 1 hộp sữa chua và mang tảo ra dử nàng : nào cả nhà ăn sữa chua cho khỏe nào, mau lớn, hihi, bây giờ còn ở nhà đòi bà cho ăn sữa chua tảo nữa chị à, nàng 1 thìa ngoáy, em tranh thủ lấy tảo đầu thìa+xúc thêm sữa chua cho vào miệng nàng, chả mấy chốc hết 1 hộp ấy chứ. Con nhà em còn thích tự cầm viên tảo xúc bỏ vào sữa ngoáy, trong lúc nàng nghich là mẹ tranh thủ. vài lời chia sẻ với chị thế, mong cún con nhà chị mau thích ăn tảo cho mẹ đỡ vất. keke. A
em quên dặn chị khi mang về chị để lạnh lại rồi mang ra cắt rời từng viên bỏ vào hộp đậy kín cho tiện mỗi lần lấy ko phải cắt nữa.

honey_hl1105
07-25-2009, 12:59 PM
Chiều thứ 7 rồi, sắp được về với chồng con rồi, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

betru
07-25-2009, 09:14 PM
Chị ơi, cho em 2 gói đến 502 A11 Khương Thượng nhé! Nằm trên đường Tôn Thất Tùng ấy ạ! Bao h thì chị ship được ạ?

honey_hl1105
07-26-2009, 09:55 AM
Chị ơi, cho em 2 gói đến 502 A11 Khương Thượng nhé! Nằm trên đường Tôn Thất Tùng ấy ạ! Bao h thì chị ship được ạ?

Hôm nay chủ nhật bạn có nhà không? mình ship hàng luôn cho, còn nếu không thì sáng mai mình ship hàng cho bạn nhé. có gì PM lại cho mình, hôm nay hay cả ngày mai mình đều ship hàng cho bạn được. tốt nhất là nhận ở nhà bạn vì tảo tươi cần bảo quản ngăn đá tủ lạnh. PM lại cho mình thời gian bạn muốn nhận hàng và ĐT của bạn nhé, thanks.

honey_hl1105
07-27-2009, 01:05 PM

Hôm nay tớ cho anh xã mang 2 khay tảo đến cty rồi, chiều nay giao hàng cho bạn nhé, dùng thử có gì thì nhận xét cho tớ mấy lời nha, tks.

honey_hl1105
07-27-2009, 08:20 PM
Sang tuần định lấy 2 hộp về dùng thử.

Mẹ nó ơi, khi nào mẹ nó thích dùng thử thì ới cho mình nhé, mình sẵn sàng phục vụ.

honey_hl1105
07-28-2009, 11:28 AM
1.Tảo Spirulina có chứa phong phú các axít amin cần thiết như lysin, threonin....rất quan trọng cho trẻ em, đặc biệt là thiếu sữa mẹ. Hàm lượng khoáng chất và các nguyên tố vi lượng phong phú có thể phòng tránh bệnh thiếu máu do thiếu dinh dưỡng một cách hiệu quả, và cũng là nguồn bổ sung dinh dưỡng rất tốt cho trẻ lười ăn.
2. Trong tảo Spirulina có chứa nhiều chất chóng lão hóa như b- Caroten, VitaminE, Axit ¡- lonoleic. Những chất này có khả năng loại bỏ các góc tự do thông qua tác dụng chóng oxi hóa, làm chậm sự lão hóa của tế bào, đồng thời sắt, canxi có nhiều trong tảo vừa dễ hấp thụ vừa có tác dụng phòng và hỗ trợ điều trị các bệnh thường gặp ở người già như thiếu máu, xốp xương...
3. Dinh dưỡng chuẩn, khả năng chống ung thư, viêm gan, chống HIV/AIDS.
4. Cung cấp dinh dưỡng rất tốt cho trẻ em, người già và một số đối tượng khác như người bệnh sau phẩu thuật, bệnh nặng...
5. Có thể dùng Spirulina hỗ trợ trong bệnh gan, suy gan, bệnh nhân bị cholesterol máu cao và viêm da lan tỏa, bệnh tiểu đường, loét dạ dày tá tràng, suy yếu hoặc viêm tụy, bệnh đục thủy tinh thể và suy giảm thị lực, bệnh rụng tóc...
6. Các nhà nghiên cứu đã chứng minh Spirulina làm tăng sức đề kháng với nghịch cảnh và tăng sức dẻo dai trong vận động.
7. Những phụ nữ mang thai và đang cho con bú cần phải bổ sung dinh dưỡng và các chất có lợi cho sức khỏe. Spirulina được FDA công nhận là tuyệt đối an toàn cho bà mẹ và trẻ sơ sinh.
8. Với liều dùng vừa phải, Spirulina làm cân bằng dinh dưỡng, tổng hợp các chất nội sinh, tăng hormon và điều hòa sinh lý, khiến cho đàn ông có một sức mạnh tự nhiên, bền vững.
9. Khi dùng Spirulina các hoạt chất của nó sẽ điều hòa hormon, làm cân bằng cơ thể, khiến phụ nữ trỡ nên “ ướt át” hơn, có thể sẽ trẻ ra, biểu hiện rỏ nhất trên làn da.
10. Ngoài ra tảo Spirulina có những tác dụng đã và đang được các nhà khoa học nghiên cứu như tác dụng kích thích tế bào tủy xương, phục hồi chức năng tái tạo máu, chứng năng giảm mở máu, giảm huyết áp, dưỡng da, làm đẹp ....

melammythu
07-28-2009, 02:35 PM
ôi thế á? ăn dễ k bạn? cho tớ 3 khay đi (gọi là hộp hay khay nhỉ? hihi)
ship hộ tớ về nhà 180A Âu Cơ hoặc về cơ quan 34T-trung Hoà-Nhân Chính, tùy ấy.
Đt của tớ là 0983355988. Tớ là Linh
chúc đắt hàng nhé>

honey_hl1105
07-28-2009, 04:13 PM
ôi thế á? ăn dễ k bạn? cho tớ 3 khay đi (gọi là hộp hay khay nhỉ? hihi)
ship hộ tớ về nhà 180A Âu Cơ hoặc về cơ quan 34T-trung Hoà-Nhân Chính, tùy ấy.
Đt của tớ là 0983355988. Tớ là Linh
chúc đắt hàng nhé>

Mình nhận order của mẹ nó rồi nhé, tối nay mình giao hàng cho bạn, mình sẽ giao hàng ở 180A Âu Cơ nhé,cảm ơn nhiều.

honey_hl1105
07-29-2009, 11:09 AM
Spirulina cho bệnh nhân tiểu đường
1. Spirulina có tác dụng hỗ trợ điều trị bệnh tiểu đường vượt trội hơn cả, do nó chứng một nguồn dinh dưỡng với tỉ lệ cân đối đến mức hoàn hảo giữa Protein ( trên 60%) đường đột (< 18%) và chất béo 6% nên nó rất phù hợp với chế độ ăn kiêng.
2. Spirulina có đầy đủ các loại vitamine: vitaminB1, vitaminB2, vitaminB6, vitaminB12, vitaminE, và hàm lượng cao các chất: magie, mangan, chrom..có tác dụng giúp cơ thể sử dụng có hiệu quả hơn insulin của chính cơ thể người bệnh sản sinh ra, giảm bớt lượng insulin phải đưa từ ngoài vào.
3. Đặc biệt Spirulina rất giàu beta – carotene, chlorophyll, phycocyanin, polysaccharides.có tác dụng tăng cường thúc đẩy việc chuyển hóa đường thành năng lượng cơ thể.
4. Phenyalanine có trong Spirulina có tác dụng lên trung tâm thèm ăn của bộ não làm giảm các cơn đói của bệnh nhân tiểu đường giúp người bệnh không có cảm giác thèm đường nữa.
5. Một ưu việt vượt trội của Spirulina là rất giàu acid béo omega 3 (DHA) và acid béo gama linolenic GLA, loại acid đặc biệt quý có trong sữa mẹ, có tác dụng điều hòa, kiểm soát độ đường trong máu, chóng viêm nhiễm, làm giảm triệu chứng các bệnh viêm khớp, bệnh gout. Và Alpha lipoic acid được các bác sỷ chỉ định điều trị bệnh tiểu đương type 2 và các biến chứng của nó, làm thúc đẩy chức năng của insulin và làm giảm tính kháng insulin

monngon_bien
07-29-2009, 02:28 PM
chúc mẹ nó lun đắt hàng na ^^ Rảnh ghe qua nhà mình chơi ^^

honey_hl1105
07-29-2009, 03:54 PM
chúc mẹ nó lun đắt hàng na ^^ Rảnh ghe qua nhà mình chơi ^^

Chẹp chẹp, nhất định tớ sẽ thử mặt hàng nhà mẹ nó nhá. khi nào tiện tớ ghé qua luôn.cảm ơn mẹ nó.

honey_hl1105
07-30-2009, 10:18 AM
Spirulina làm giảm nhẹ bệnh tim mạch, bệnh cao huyết áp
1. Spirulina dồi dào các chất Gama linoleniic acid: 11.980g/kg, selen: 0.4 mg/kg, vitaminE: 190mg/kg, vitaminB6: 3mg/kg, inositol: khoảng 500- 1.000mg/kg máu, nên cải thiện huyết áp cao và bệnh tim mạch, chống xơ vữa động mạch, hạ huyết áp và cải thiện động mạch vành tim. Tổn thương não.
2. Nghiên cứu tại Đại học Tokai Nhật bản năm 1998 trên 30 người đàn ông có lượng cholesterol cao, cao huyết áp và tăng lipid máu cho thấy lượng cholesterol, triglycerid và LDL giảm sau khi sử dụng Spirulina trong 8 tuần.

thuhang2006
07-30-2009, 11:23 AM
up cho bạn và đánh dấu khi có nhu cầu

honey_hl1105
07-30-2009, 03:29 PM
up cho bạn và đánh dấu khi có nhu cầu

Cảm ơn mẹ Thuhang nhé, khi nào có nhu cầu cứ gọi mình, mình sẵn sàng phục vụ=D&gt;

nhocchip
07-31-2009, 08:32 AM
Bác ơi, hôm qua bác chuyển cho 1 khay, tối về thấy chị Hồng tường thuật lại là: ban đầu chưa có kinh nghiệm trộn nguyên 1/2 viên tảo vào cả bát cháo, kết quả là xanh lè cả bát hic hic, nó ăn ngúng nguẩy mãi mới hết. Đến tối, rút kinh nghiệm trộn vào 1 góc bát cho ăn dần. He he, nhanh gọn nhẹ bác ah. Để xem kết quả của Nhật Anh thế nào, em sẽ báo lại bác nhé.

Maymummim
07-31-2009, 09:08 AM
Bà ơi, hàng đã đến HN rồi đấy, bà sang lấy nhé. Bà nghiên cứu sao để ship cho tôi 1 khay nhé.
CHúc bà đắt hàng.:D:D

honey_hl1105
07-31-2009, 10:05 AM
Bác ơi, hôm qua bác chuyển cho 1 khay, tối về thấy chị Hồng tường thuật lại là: ban đầu chưa có kinh nghiệm trộn nguyên 1/2 viên tảo vào cả bát cháo, kết quả là xanh lè cả bát hic hic, nó ăn ngúng nguẩy mãi mới hết. Đến tối, rút kinh nghiệm trộn vào 1 góc bát cho ăn dần. He he, nhanh gọn nhẹ bác ah. Để xem kết quả của Nhật Anh thế nào, em sẽ báo lại bác nhé.

uh, chi quên không dặn Hồng là chỉ trộn 1 góc bát thôi, chị cũng toàn lừa Tuệ Minh như thế, thực ra nó không có mùi vị gì nhưng màu sắc sẽ làm bọn trẻ chú ý.hihi
để cuối tuần chị qua chị hướng dẫn cho mấy chiêu lừa bọn trẻ, hihi. Chị tuệ Minh đôi lúc lại trở chứng, thấy trước khi ngủ mẹ pha sữa với tảo là kêu: con không uống sữa tảo đâu, chị bảo : con phải uống để mau lớn, còn đi học với anh Dương, chị An... thế là ngoan ngoãn tu hết bình.

honey_hl1105
07-31-2009, 12:00 PM
Bà ơi, hàng đã đến HN rồi đấy, bà sang lấy nhé. Bà nghiên cứu sao để ship cho tôi 1 khay nhé.
CHúc bà đắt hàng.:D:D

Mấy bữa nay tôi bận quá, cuối tháng mà, đê tôi tính cách ship tảo vào Huế cho bà dùng thử. cảm ơn bà nhiều.

honey_hl1105
07-31-2009, 02:28 PM
Spirulina với bệnh ung thư, HIV, bệnh gan
- Spirulinagiàu các sắc tố beta caroten,carotenoid, chlorophyll và phycocyanin- tất cả đều có tính chống oxi hóa, chống lão hóa và ngừa ung thư.
- Nhờ giá trị dinh dưỡng cao, Spirulina bổ sung cho cơ thể nhiều dưỡng chất cần thiết, giúp tăng sức đề kháng, chống đỡ bệnh nặng như: ung thư, HIV,viêm gan, xơ gan...
- Spirulina có tác dụng kích thích sự tăng nhanh các tế bào hồng cầu bạch cầu và nâng cao khả năng miễn dịch của cơ thể.
- Nhiều nghiên cứu cho biết sinh khối Spirulina có thành phần calcium spirulan là chất có tác dụng ức chế sự phát triển nhiều loại virut, kể cả HIV. Thành phần phycocyanin có tác dụng oxy hóa nên làm ức chế độc tố gan hepatotoxin. :Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi

hoanm
08-02-2009, 02:17 PM
chj ơi. chuển gấp chp em 5 khay đến nhà tối nay nhé. em vừa đi công tác về, phải tẩm bổ ngay. mà 5 khay thì nhớ giảm giá cho em đấy nhé

vietnamese
08-02-2009, 08:54 PM
Tớ đã từng nghiền viên tảo khô trộn vào cháo cho bé,đúng là rất tanh, nhưng vấn đề là sau đó vài ngày, bé rất lười ăn, ngừng thì bé lại ăn bình thường. Vậy bạn cho bé nhà bạn ăn tảo tươi thì thế nào? Bé ăn uống có phàm lên không?

honey_hl1105
08-03-2009, 08:28 AM
chj ơi. chuển gấp chp em 5 khay đến nhà tối nay nhé. em vừa đi công tác về, phải tẩm bổ ngay. mà 5 khay thì nhớ giảm giá cho em đấy nhé

Hì, hôm qua chị sang nhà nội đến đêm mới biết em đặt hàng, lần này em lấy cho ai nữa mà nhiều vậy? Sáng nay chị bảo anh xã chuyển hàng luôn cho em rồi. Giá đặc biệt luôn nhá! Có gì cứ nhắn tin cho chị , thank em nhiều.=D&gt;

honey_hl1105
08-03-2009, 10:24 AM
Tớ đã từng nghiền viên tảo khô trộn vào cháo cho bé,đúng là rất tanh, nhưng vấn đề là sau đó vài ngày, bé rất lười ăn, ngừng thì bé lại ăn bình thường. Vậy bạn cho bé nhà bạn ăn tảo tươi thì thế nào? Bé ăn uống có phàm lên không?

Cảm ơn bạn đã quan tâm và phản hồi trên topic của mình nhé! Con gái mình vốn rất táo bón và lười ăn, đợt trước mình cũng nghiền viên nén bỏ vào cháo cho cháu mà nó rất khó tan, hay vón cục và rất tanh, nói chung là cực khó nhét cho cháu ăn. Vì thế mình cũng không cho cháu ăn đều được nên không biết cháu có bị giảm ăn như bạn nói không. Còn về tảo tươi thì từ khi mình cho con gái ăn, cháu đã biết đòi ăn, hết táo bón và tăng được 1kg, đối với mình đây là 1 kỳ tích vì từ 12-24 tháng cháu vẫn giữ nguyên cân nặng là 10kg. Mình thấy cháu ngủ tốt hơn, ăn tốt hơn. và đặc biệt một số mẹ mua cho con ăn đã trở lại lấy hàng của mình, mình tin rằng ít nhiều có kết quả nên các mẹ mới lấy tiếp, phải không bạn?

sunnysusu
08-03-2009, 11:31 AM
Bạn ơi cho mình hỏi chút bé nhà minh 6t rồi mà bị táo lắm mình muốn cho bé sùng thử, mà ăn tảo vào có sợ bé bị tăng cân ko vì mình ko cần bé phải tăng cân mình chỉ cần hết táo thôi.

honey_hl1105
08-03-2009, 12:15 PM
Bạn ơi cho mình hỏi chút bé nhà minh 6t rồi mà bị táo lắm mình muốn cho bé sùng thử, mà ăn tảo vào có sợ bé bị tăng cân ko vì mình ko cần bé phải tăng cân mình chỉ cần hết táo thôi.

Chào bạn, thanks bạn đã quan tâm và phản hồi trên topic của mình. Về vấn đề tăng cân khi cho trẻ ăn tảo bạn đừng lo lắng, tảo có khả năng điều chỉnh trọng lượng, và mình chưa thấy 1 nghiên cứu nào bảo ăn tảo bị béo phì đâu bạn ạ. Còn nếu con bạn trộm vía đã bụ bẫm rồi bạn vẫn nên cho con ăn tảo để khắc phục tình trạng táo bón của bé. Tảo là thực phẩm rất tối ưu, khi vào cơ thể nó sẽ tự điều chỉnh, và nếu bạn muốn khống chế cân nặng của con, khi dùng tảo rồi bạn có thể giảm lượng đạm, lượng tinh bột khi cho bé ăn dặm một chút là ok. Có gì bạn cứ phản hồi, Cái gì trong khả năng mình hiểu mình sẽ chia sẻ với bạn.

honey_hl1105
08-03-2009, 03:10 PM
Spirulina trong xương và phẩu thuật xương
Ngoài việc Spirulina cung cấp giá trị dinh dưỡng cao, 18 acid amin thiết yếu , 25 vitamine và khoáng chất giúp cơ thể chống đỡ bệnh tật, mau bình phục trng dưỡng bệnh, Spirulina còn cung cấp lượng can xi cao, khoảng 1000-3000 mg Ca/1000g Spirulina.

vietnamese
08-03-2009, 09:05 PM
Cảm ơn bạn đã trả lời nhanh chóng. Thực ra tớ mua của bạn rồi, tớ ăn rồi, chỉ hỏi kỹ trước khi cho bé ăn thôi. Cho tớ hỏi 1 câu nữa: vì là tảo tươi này em bé sẽ ăn trực tiếp, không qua sơ chế gì. Vậy vấn đề an toàn thực phẩm của bạn ntn? GIAMITA có giấy phép sản xuất không? Hạn dùng là 4 tháng đúng không bạn? Nhưng tớ soi mãi không thấy ngày sản xuất???

honey_hl1105
08-03-2009, 10:01 PM
Cảm ơn bạn đã trả lời nhanh chóng. Thực ra tớ mua của bạn rồi, tớ ăn rồi, chỉ hỏi kỹ trước khi cho bé ăn thôi. Cho tớ hỏi 1 câu nữa: vì là tảo tươi này em bé sẽ ăn trực tiếp, không qua sơ chế gì. Vậy vấn đề an toàn thực phẩm của bạn ntn? GIAMITA có giấy phép sản xuất không? Hạn dùng là 4 tháng đúng không bạn? Nhưng tớ soi mãi không thấy ngày sản xuất???

Hì, cảm ơn mẹ nó nhá, hóa ra là ....người quen. Về vấn đề VSATTP mẹ nó yên tâm nhé, mình cũng là một người mẹ mà, nếu sản phẩm này không đạt tiêu chuẩn mình sẽ không bao giờ cho cả gia đình ăn, thậm chí con gái bé của mình cũng ăn thường xuyên. Sản phẩm sau khi chắt lọc đều được sục khuẩn bằng ozon. Và một điều quan trọng nữa là công ty GIMITA có giấy phép sản xuất , đăng ký kinh doanh đàng hoàng. Còn chuyện hạn dùng là 4 tháng nhưng không có ngày sản xuất, mình cũng đã nói trên diễn đàn này với các mẹ là : công ty hiện đang lên chiến dịch,xây dựng giá cả, hệ thống đại lý, in ấn tờ rơi để chuẩn bị đưa sản phẩm ra thị trường nên sản phẩm vẫn đang là lưu hành nội bộ, chưa in ngày sản xuất lên nhãn thôi, thực ra điều đó không khó đâu bạn ạ. Còn mình xin đảm bảo với các mẹ là sản phẩm mình đưa đến các mẹ luôn luôn là hàng mới vì rằng chuyện ra sản phẩm công ty luôn khống chế được lượng, dùng đến đâu là ra đến đó. Và mình cũng lấy hàng hàng ngày chứ không hề ôm hàng. Mình đưa sản phẩm ra thị trường sớm 1 chút mục đích là để giới thiệu sản phẩm tốt đến tất cả mọi người, để chúng mình quen dần với việc chăm sóc sức khỏe chủ động- sử dụng thực phẩm chức năng hàng ngày. Mẹ nó cứ yên tâm cho con dùng nhá, hôm nào rảnh có thể đến nhà tớ, xem cả nhà tớ ăn sữa chua tảo như thế nào, keke.

honey_hl1105
08-04-2009, 04:12 PM
Tác dụng của Spirulina nghe nói còn “ hữu hiệu” hơn với phụ nữ, có đúng không?
- Những nghiên cứu đầu tiên cho thấy tác động tích cực của Spirulina lên cơ thể nũ giới, rỏ nhất là tác động vào hormon phụ nữ bắt đầu lão hóa thường có triệu chứng lên cân, khô da, sinh lý yếu, khi dùng Spirulina, các hoạt chất của nó sẽ điều hòa hormon, làm cân bằng cơ thể, khiến người phụ nữ trở nên “ướt át” hơn, cơ thể sẽ trẻ ra, biểu hiện rỏ nhất trên làn da.về khía cạnh chống lão hóa, tảo Spirulina tác động đến phụ nữ nhiều hơn đối với nam giới...
- Thứ nhất ngoài việc điều hòa hormon, điều hòa glucose huyết, Spirulina còn giúp phụ nữ giảm cân. Là vì phụ nữ có xu hướng tăng cân theo tuổi và khi tăng cân thì ăn rất nhiều, lúc nào cũng cảm thấy đói. Chỉ cần một lượng tảo vừa phải hàng ngày là cơ thể có đủ các chất dinh dưỡng. giúp tiết chế được ăn uống
- Thứ 2 tác dụng lợi sữa cho nhũ mẫu cũng là một thí dụ của dưỡng dược này đối với phụ nữ..

Me Dat
08-04-2009, 04:32 PM
Bà bạn gà ơi!! Hôm trước gửi cho tôi cái vỉ tảo ấy, bạn tôi khen là con nó ăn thích lắm!! Tôi mua tặng nó chứ không phải mua cho tôi mà!! Hì hì... cảm ơn bà nhé!!

honey_hl1105
08-05-2009, 09:47 AM
Bà bạn gà ơi!! Hôm trước gửi cho tôi cái vỉ tảo ấy, bạn tôi khen là con nó ăn thích lắm!! Tôi mua tặng nó chứ không phải mua cho tôi mà!! Hì hì... cảm ơn bà nhé!!

Có tôi đây, bạn bà mà khen thì tôi mừng rồi, hihi, lại có thêm khách hàng tiềm năng :finga:. Phải cảm ơn bà thế nào đây nhỉ? hihi,cần gửi thêm thì cứ nhắn cho tôi nhé, tôi ship đến nhà bạn bà luôn cho bà đỡ phải mang đi.:grin:, tks bà.

honey_hl1105
08-05-2009, 11:55 AM
Khỏe và Đẹp với tảo SPIRULINA
Spirulina là một giống vi tảo quý của thiên nhiên được thế giới chú ý từ lâu. So với các thực phẩm thông dụng như thịt, cá, rau, quả...Chất đạm trong tảo Spirulina là tổng hợp của gần 18 loại acid amin, dễ được dung nạp và rất cần thiết cho nhiều chức năng của cơ thể con người.
Trong quá trình nghiên cứu, các nhà khoa học kết luận Spirulina còn có giá trị dược liệu vì các hoạt tính sinh học có tác dụng tăng cường miễn dịch, ngăn ngừa bệnh tật cho người lớn tuổi. Theo thạc sĩ Lê Văn Lãng, người có nhiều năm nghiên cứu tảo Spirulina: kết quả lâm sàng cho thấy tảo Spirulina hỗ trợ trong điều trị bện viêm gan, suy gan, bệnh nhân bị cholesterol trong máu cao và viêm da lan tỏa, bệnh tiểu đường, loét dạ dày, tá tràng và suy yếu hoặc viêm tụy, bệnh đục thủy tinh thể và suy giảm thị lực, bệnh rụng tóc…Tảo Spirulina còn có tác dụng bảo vệ sức khỏe người cao tuổi, ngăn ngừa nguy cơ gây ung thư, đào thải các chất độc một cách tự nhiên…
Do tác dụng cân bằng dinh dưỡng khi dùng Spirulina, người đàn ông được tăng thêm sức mạnh bền vững. Còn đối với phụ nữ, tảo Spirulina có tác dụng điều hòa hormone, cân bằng cơ thể nên làn da tươi tắn, mịn màng, giảm bớt vết nhăn, vết nám đồng thời giúp phụ nữ giảm cân, chống lão hóa. Người ta có thể chế biến tảo ở dạng nước uống, siro, yaourt, bột dinh dưỡng hoặc dùng tảo nguyên chất để uống, trộn vào thức ăn như nấu canh, nấu súp, làm bánh, tra Spirulina.
Các chuyên gia dinh dưỡng cho biết, tảo Spirulina thích hợp cho người có sinh hoạt bận rộn, ăn uống thiếu rau xanh, trái cây; cân bằng dinh dưỡng cho người ăn kiêng, giảm béo, người cao tuổi, phụ nữ có thai hoặc trong thời kỳ cho con bú, hỗ trợ người bệnh trong thời gian điều trị như bệnh tiểu đường, huyết áp cao…
Những người muốn giảm cân nên uống trước bữa ăn 15 phút. Tảo Spirulina là thực phẩm bổ sung dinh dưỡng nên không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh. Tuy nhiên theo nghiên cứu của các nhà khoa học thì Spirulina là một loại dưỡng dược, cùng với kinh nghiệm thực tế của những người sử dụng, nếu dùng Spirulina lâu dài, đều đặn sẽ mang lại lợi ích cho sức khỏe cuả con người một cách hoàn hảo.

CuTit2007
08-05-2009, 12:36 PM
Bạn ơi, mang cho mình 2 khay dùng thử nhé. Sdt của mình là 0988527077. Mình nt gửi địa chỉ cho bạn nhé. Tiện gửi luôn cho mình hướng dẫn dùng để đắp mặt nhé

mẹ Tí Tom
08-05-2009, 12:42 PM
Mẹ nào muốn con luôn thèm ăn, hết táo bón thì vào đây nhé. Bé nhà tớ mới ăn được 4 vỉ, lúc đầu 3 ngày mới output -> 2 ngày và bây giờ thì ngày nào cũng output rồi. Trộm vía con :)
Chúc bà đắt hàng, hìhì :p

meoyeu116
08-05-2009, 01:03 PM
Mẹ nào muốn con luôn thèm ăn, hết táo bón thì vào đây nhé. Bé nhà tớ mới ăn được 4 vỉ, lúc đầu 3 ngày mới output -> 2 ngày và bây giờ thì ngày nào cũng output rồi. Trộm vía con :)

Con mình lười ăn lắm, uống đủ loại thuốc kích thích ăn uống mà chẳng ăn thua nhưng mình chưa dùng loại tảo này. Nếu tảo này có tác dụng giúp bé thèm ăn, ăn ngoan tiêu hóa tốt thì cho mình mua 2 vỉ dùng thử xem thế nào nhé. Ship cho mình tới 55 Hàm Long trong chiều nay bạn nhé, trước 5h để mình mang về nhà luôn. Cảm ơn bạn nhiều.

MeChubby
08-05-2009, 01:40 PM
Up ủng hộ cho mẹ này. Mình mua hàng mấy lần rồi nhưng toàn gọi điện thoại thui, chưa trả lời bài nào trên topic thì phải. Hihi... Trộm vía con nhà mình chịu ăn món này và mình cũng thấy có tác dụng đáng kể với vụ táo bón và lười ăn của bé. Bản thân mình ăn thì thấy da dẻ cũng cải thiện tuy chưa béo lên. Hihi... chắc phải ăn dài dài mới tác dụng được. Mẹ nó có chính sách ưu đãi khách hàng thường xuyên thì nhớ phải cho mình vào list đấy nhé.

PS: hình con gái ở trên sao mà giống bố thế.

phuongvynd
08-05-2009, 01:44 PM
Đánh dấu cái nào ! Khi nào có nhu cầu sẽ alo cho mẹ nó nhé !

honey_hl1105
08-05-2009, 02:59 PM
Bạn ơi, mang cho mình 2 khay dùng thử nhé. Sdt của mình là 0988527077. Mình nt gửi địa chỉ cho bạn nhé. Tiện gửi luôn cho mình hướng dẫn dùng để đắp mặt nhé

Mẹ nó ơi! mình nhận order rồi nhé ! tối nay anh xã nhà mình sẽ chuyển hàng đến nhà bạn, mình sẽ gửi hướng dẫn đắp mặt cho. Mong bạn dùng tảo càng ngày càng trẻ - đẹp, hihi. Riêng vụ da dẻ thì tảo rất ok, bạn sẽ không phải thất vọng.tks.

honey_hl1105
08-05-2009, 03:40 PM

Cảm ơn bà nhé! hì, nghe bà nói là biết bà vui, riêng tôi là thấm cái vụ táo bón của con cực kỳ, trộm vía con, dạo này cả nhà không phải chầu bãi... của con nữa rồi.:finga:

meoyeu116
08-05-2009, 03:42 PM
Cảm ơn bà nhé! hì, nghe bà nói là biết bà vui, riêng tôi là thấm cái vụ táo bón của con cực kỳ, trộm vía con, dạo này cả nhà không phải chầu bãi... của con nữa rồi.:finga:

Chị ơi, em pm cho chị đó. Chị muốn giao hàng lúc nào tiện cho chị là được nhé. Em lấy 2 vỉ. Tks.

Me Dat
08-05-2009, 05:21 PM
Bà ơi!! Cho 2 vỉ đi nhé!! Vẫn ship đến ĐC cũ, con bạn tôi nó cầm về cho con tôi với con nó nhá!! Nó kêu con nó nghiền món này mất rồi mà không biết mua!! NHờ tôi mua giúp!! he he.. Trả công tiếp thị đi chứ!! he he....

khanhmy
08-05-2009, 06:13 PM
Cho mình 02 khay dùng thử, nếu tốt mình sẽ dùng lâu dài. Giao hàng tại A16, BT5, Mỹ Đình 2, Tel; 0903236666, trc khi giao goi điện trc nhé.

honey_hl1105
08-05-2009, 06:57 PM
Cho mình 02 khay dùng thử, nếu tốt mình sẽ dùng lâu dài. Giao hàng tại A16, BT5, Mỹ Đình 2, Tel; 0903236666, trc khi giao goi điện trc nhé.

Mình đã nhận order của mẹ nó rồi nhá. Cảm ơn bạn. Nhà mình ở khu Nhật Tân, tối nay xã nhà mình đi giao hàng xuống tít Đền Lừ, , quay về nhà bạn ngược đường nên mình sợ không kịp giao hàng tối nay. Anh ấy sẽ liệu và gọi cho bạn nếu ship hàng kịp.

honey_hl1105
08-06-2009, 09:09 AM
Con mình lười ăn lắm, uống đủ loại thuốc kích thích ăn uống mà chẳng ăn thua nhưng mình chưa dùng loại tảo này. Nếu tảo này có tác dụng giúp bé thèm ăn, ăn ngoan tiêu hóa tốt thì cho mình mua 2 vỉ dùng thử xem thế nào nhé. Ship cho mình tới 55 Hàm Long trong chiều nay bạn nhé, trước 5h để mình mang về nhà luôn. Cảm ơn bạn nhiều.

Hihi, hôm qua xã nhà mình giao hàng cho mẹ nó từ nhà mình đi cũng khoảng hơn 20km lại vòng về Mỹ Đình giao tiếp 2 khay, xã bảo cũng 50km,tối 10h30 mới về đến nhà ăn cơm. Mấy hôm nay bên anh ấy bận làm thầu, 8h mới về đến nhà, mình thấy thương quá nên bảo hay là thôi để mai chuyển, anh ấy bảo anh cũng biết xa nhưng thấy em bảo con bạn ấy lười ăn - giống con mình hồi trước nên vẫn muốn ship hàng luôn cho bé có dùng ngay hôm nay. Mong bé nhà bạn uống tảo sẽ cải thiện tiêu hóa, biết đòi ăn như con nhà mình nhé!

meoyeu116
08-06-2009, 10:10 AM
Hihi, hôm qua xã nhà mình giao hàng cho mẹ nó từ nhà mình đi cũng khoảng hơn 20km lại vòng về Mỹ Đình giao tiếp 2 khay, xã bảo cũng 50km,tối 10h30 mới về đến nhà ăn cơm. Mấy hôm nay bên anh ấy bận làm thầu, 8h mới về đến nhà, mình thấy thương quá nên bảo hay là thôi để mai chuyển, anh ấy bảo anh cũng biết xa nhưng thấy em bảo con bạn ấy lười ăn - giống con mình hồi trước nên vẫn muốn ship hàng luôn cho bé có dùng ngay hôm nay. Mong bé nhà bạn uống tảo sẽ cải thiện tiêu hóa, biết đòi ăn như con nhà mình nhé!

Chị ui, công nhận anh xã nhà chị nhiệt tình ghê ý, hihi. Nhà em hơi xa nên giao hàng vất vả quá, lần tới em order chắc chuyển cho em lên cơ quan thì sẽ gần mà dễ tìm hơn :). Hôm qua em nhận tảo về, ti toe làm trò đắp mặt với dấm táo mèo mật ong, trộn để vừa uống vừa bôi luôn, tội thằng con nhìn mặt mẹ xanh lè, khóc thét :D, nhưng rửa mặt xong sờ da mặt cũng thích phết, hi vọng có tác dụng tốt để cải thiện cái mẹt mụn, hihi. Sáng nay thì em cho con ăn 1 viên rồi, trộn vào góc bát mà cũng xanh lè luôn, nó không chịu ăn, phải đè ra đút, trông buồn cười lắm ý :p. Mong được ủng hộ chị dài dài. Chúc chị đắt hàng nhé.

Ruby07
08-06-2009, 10:15 AM
Tớ 2 khay dùng thử,tớ pm địa chỉ,tks..............

hoakhevang
08-06-2009, 10:41 AM
Cho mình hỏi là em bé nhà mình hơn 8 tháng rồi, rất còi mặc dù ăn cũng được nhưng hấp thu kém lắm, nhưng bé không bị táo bón, đợt trước cũng bị 1 đợt rối loạn tiêu hóa, đi khoảng 3 lần 1 ngày, chữa mãi bây giờ mới khỏi. Mình cho bé ăn tảo này được không? Có sợ bị rối loạn tiêu hóa lại không?Nếu cho bé ăn chắc mình chị cho ăn được 1 lần trong ngày sau bữa tối, ăn cùng sữa chua, vì cả ngày đi làm rồi, bà nội nó chắc không cho ăn; mình cho ăn bao nhiêu trong 1 lần đấy? Ăn trong bao lâu thì có tác dụng nhỉ, vì mình rất sốt ruột tình trạng cân nặng của con.
Bạn chuyển cho mình 2 khay dùng thử nhé, để tăng chất lượng sữa mẹ, nếu con ăn được thì bổ sung cho con. Địa chỉ tòa nhà A,ngõ 90 Ngụy Như Kon Tum, gần làng sinh viên Hacinco, số điện thoại 0912586003, đến nơi gọi điện thoại cho mình xuống lấy, vì nhà mình tận tầng 7 cơ, đỡ phải gửi xe. À sau 6h chiều mình mới ở nhà nhé, còn cơ quan thì 154 Nguyễn Thái Học, trong giờ hành chính, tiện ở đâu thì bạn ship cho mình ở đấy nhé. Nhớ chuyển cho mình hứong dẫn sử dụng và đắp mặt nữa nhé

honey_hl1105
08-06-2009, 11:13 AM
chị ơi cho em 1 khay dùng thử đi nhé, em là Nhung: Phòng 104, cầu thang 2, tập thể A8, số 2 Bùi Ngọc Dương, Dt: 0988090523 . Giao hàng cho em sau 5h chiều nhé!

Ok, nếu hôm nay anh xã chị giao kịp hàng sẽ điện thoại cho em trước nhé!cảm ơn em đã ủng hộ.:p

honey_hl1105
08-06-2009, 11:38 AM
Cho mình hỏi là em bé nhà mình hơn 8 tháng rồi, rất còi mặc dù ăn cũng được nhưng hấp thu kém lắm, nhưng bé không bị táo bón, đợt trước cũng bị 1 đợt rối loạn tiêu hóa, đi khoảng 3 lần 1 ngày, chữa mãi bây giờ mới khỏi. Mình cho bé ăn tảo này được không? Có sợ bị rối loạn tiêu hóa lại không?Nếu cho bé ăn chắc mình chị cho ăn được 1 lần trong ngày sau bữa tối, ăn cùng sữa chua, vì cả ngày đi làm rồi, bà nội nó chắc không cho ăn; mình cho ăn bao nhiêu trong 1 lần đấy? Ăn trong bao lâu thì có tác dụng nhỉ, vì mình rất sốt ruột tình trạng cân nặng của con.
Bạn chuyển cho mình 2 khay dùng thử nhé, để tăng chất lượng sữa mẹ, nếu con ăn được thì bổ sung cho con. Địa chỉ tòa nhà A,ngõ 90 Ngụy Như Kon Tum, gần làng sinh viên Hacinco, số điện thoại 0912586003, đến nơi gọi điện thoại cho mình xuống lấy, vì nhà mình tận tầng 7 cơ, đỡ phải gửi xe. À sau 6h chiều mình mới ở nhà nhé, còn cơ quan thì 154 Nguyễn Thái Học, trong giờ hành chính, tiện ở đâu thì bạn ship cho mình ở đấy nhé. Nhớ chuyển cho mình hứong dẫn sử dụng và đắp mặt nữa nhé

Tảo spirulina có thể cải thiện rối loạn tiêu hóa bạn nhé! bạn nên bắt đầu cho bé dùng 1/4 viên tảo tươi (1 viên khoảng 8.4gr) vì bạn dùng có 1 lần trong ngày và theo dõi đại tiện của bé trong ngày hôm sau nhé, tảo rất mát nên với những trẻ tiêu hóa kém như bé nhà bạn thì nên cho liều nhỏ cho cơ thể làm quen dần. Tác dụng thì cũng tùy cơ thể mỗi bé bạn ạ, đừng sốt ruột, riêng trẻ hay rối loạn tiêu hóa bạn cần phải kiên trì. Con nhà mình khoảng 2-3 tuần cháu đã có biểu hiện tốt. Bạn nên kiên trì cho bé dùng tảo 1 thời gian để tăng cường miễn dịch, hỗ trợ tiêu hóa nhé! bạn tham khảo thêm thông tin mình post ở bài sau nhé! tks.

honey_hl1105
08-06-2009, 11:43 AM
Về tự nhiên, tảo Spirulina là loại gen của sinh vật cổ xưa hiếm hoi còn sót lại từ khoảng 3.5 tỷ năm trước. Giống tảo này được coi là trời phú cho hai bộ tộc – Aztec, Mexico (châu Mỹ) và Kanembu, Chad (châu Phi). Năm 1960, một số nhà khoa học Pháp sang châu Phi tìm dầu hoả, đã bất ngờ phát hiện ra bộ tộc Kanembu, mặc dù rất nghèo, nhưng ở đây già trẻ lớn bé ai cũng khoẻ mạnh cường tráng. Người ta tìm hiểu, thì thấy người dân ở đây thường vớt một thứ tảo trong hồ đem về trộn với bột làm bánh ăn, đó là món bánh Techuilatl (sau này được truyền bá sang châu Âu). Nhờ đó các nhà y dược đã biết được, nghiên cứu và khẳng định ngay giá trị của nó. Năm 1973, Tổ chức Lương nông quốc tế (FAO) và Tổ chức Y tế thế giới (WHO) đã chính thức công nhận tảo Spirulina là nguồn siêu thực phẩm của tự nhiên, đặc biệt có tác dụng trong phòng chống suy dinh dưỡng và chống lão hoá.

Hơn 40 năm qua, tảo Spirulina đã được hơn 4.000 nhà khoa học trên toàn thế giới nghiên cứu. Kết quả đều xác nhận rằng tảo Spirulina có tính nguyên chất cao, tuyệt đối không có chất độc hay phản ứng phụ nào trong trường hợp sử dụng liên tục hay quá liều, là sản phẩm tăng cường sức khoẻ và hệ miễn nhiễm với lượng dùng thường xuyên hàng ngày. Ngoài ra, Liên Hợp Quốc và Tổ Chức Sức Khoẻ Thế Giới cũng xác nhận rằng tảo Spirulina là loại thực phẩm lý tưởng và an toàn cho con người. Tảo Spirulina là một dạng tảo đa bào, có bức tường tế bào mỏng và mềm. Tảo Spirulina tiêu hoá dễ dàng và nhanh chóng với tỉ lệ tiêu hoá lên dến 95,10%.

Tảo Spirulina được coi là nguồn dinh dưỡng số 1 của tự nhiên. Tảo Spirulina cung cấp đầy đủ dưỡng chất thiết yếu cho cơ thể: protein – lipid – glucid cùng khoảng 30 vi lượng và hầu hết các vitamin cần thiết. Nó đáp ứng hoàn hảo chuẩn về chế phẩm dinh dưỡng protein – vi lượng khoáng – vitamin do FAO/ WHO công bố. Tảo Spirulina giúp cho cơ thể cảm thấy sảng khoái, năng động và tràn đầy sinh lực suốt cả ngày. Đặc biệt hữu hiệu trong việc phòng chống suy dinh dưỡng cho trẻ em, người già và một số đối tượng khác như người bệnh sau phẫu thuật, thiểu năng dinh dưỡng, người trong quá trình điều trị bệnh ung thư, phụ nữ trong thời kỳ cho con bú...

Lợi ích khi sử dụng tảo Spirulina:
- Chống lão hoá, giúp cơ thể trẻ đẹp.
- Giúp cho làn da tươi tắn, khoẻ mạnh.
- Tăng cường sức mạnh đàn ông, tráng dương bổ thận.
- Hỗ trợ giảm cân cho người béo phì.
- Giảm cholesterol trong máu và tốt cho hệ tim mạch.
- Chống căng thẳng mệt mỏi.
- Giảm nguy cơ gây ung thư, kéo dài tuổi thọ, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể.
- Hỗ trợ hệ thống tiêu hoá, thải chất độc trong cơ thể một cách tự nhiên, nhuận trường.- Tăng cường thị lực.
- Bổ sung các vitamin và các khoáng chất cần thiết cho người lớn tuổi, phụ nữ có thai, người làm việc bận rộn, ăn uống thất thường, không đủ chất, trẻ em thiếu dinh dưỡng chất, vận động viên thể thao, người bệnh, người đang ăn kiêng, giảm béo.

honey_hl1105
08-06-2009, 12:24 PM
Tớ 2 khay dùng thử,tớ pm địa chỉ,tks..............

Thank bạn, trước khi chuyển hàng mình sẽ gọi điện cho bạn nhé.:p

honey_hl1105
08-06-2009, 01:27 PM
Bà ơi!! Cho 2 vỉ đi nhé!! Vẫn ship đến ĐC cũ, con bạn tôi nó cầm về cho con tôi với con nó nhá!! Nó kêu con nó nghiền món này mất rồi mà không biết mua!! NHờ tôi mua giúp!! he he.. Trả công tiếp thị đi chứ!! he he....

Bà ui, bà nhận được hàng chưa?tối qua xã nhà tui chuyển rồi đó.

Bob_vn
08-06-2009, 02:37 PM
Hi, cho mình giá 1 hộp đi, lấy 1 hộp dùng thử (vừa ăn vừa đắp mặt) nếu thấy ổn, mình sẽ là khách hàng trung thành:D

honey_hl1105
08-06-2009, 05:48 PM
Hi, cho mình giá 1 hộp đi, lấy 1 hộp dùng thử (vừa ăn vừa đắp mặt) nếu thấy ổn, mình sẽ là khách hàng trung thành:D

Hihi, chào mừng mẹ nó, check PM giúp mình nhé! chiều nay mạng cty out suốt nên mình không trả lợi mẹ nó ngay được.:p

honey_hl1105
08-06-2009, 08:02 PM
Đánh dấu cái nào ! Khi nào có nhu cầu sẽ alo cho mẹ nó nhé !
hihi, thank bạn nhé, lúc nào có nhu cầu ủng hộ cho mình nhé:p

honey_hl1105
08-06-2009, 08:05 PM
Up ủng hộ cho mẹ này. Mình mua hàng mấy lần rồi nhưng toàn gọi điện thoại thui, chưa trả lời bài nào trên topic thì phải. Hihi... Trộm vía con nhà mình chịu ăn món này và mình cũng thấy có tác dụng đáng kể với vụ táo bón và lười ăn của bé. Bản thân mình ăn thì thấy da dẻ cũng cải thiện tuy chưa béo lên. Hihi... chắc phải ăn dài dài mới tác dụng được. Mẹ nó có chính sách ưu đãi khách hàng thường xuyên thì nhớ phải cho mình vào list đấy nhé.

PS: hình con gái ở trên sao mà giống bố thế.

Chị Oanh à! em cảm ơn chị nhé, hihi, chị trở thành khách hàng VIP của em rồi, hihi, có ưu đãi gì là không quên chị đâu:finga: mà em có lời đáp cho câu hỏi của chị rồi, tảo tươi sở dĩ không tanh bằng tảo khô của Nhật là do khi sấy khô nồng độ đậm đặc hơn -> tảo tanh hơn và một điều nữa là bên Giamita họ đã xử lý mùi tanh của tảo bớt lúc sục ozon khử khuẩn cho tảo , đảm bảo vô trùng hoàn toàn để các mẹ yên tâm khi cho bé ăn. Nếu nhà chị có máy rửa hoa quả thịt cá bằng Ozon thì chị sẽ rõ điều này khi sục rửa cá sẽ giảm tanh đi rất nhiều.

Me Dat
08-06-2009, 08:24 PM
Bà ui, bà nhận được hàng chưa?tối qua xã nhà tui chuyển rồi đó.

Nhận rồi nhé!! Chẳng biết con trai chịu ăn không?? Con đứa bạn mình thì lại thích ăn quá mới hay chứ!! Mong là nó chịu ăn, không thì khổ công mẹ!! hì hì... thanks bà nhé!

honey_hl1105
08-06-2009, 08:40 PM
Chị ui, công nhận anh xã nhà chị nhiệt tình ghê ý, hihi. Nhà em hơi xa nên giao hàng vất vả quá, lần tới em order chắc chuyển cho em lên cơ quan thì sẽ gần mà dễ tìm hơn :). Hôm qua em nhận tảo về, ti toe làm trò đắp mặt với dấm táo mèo mật ong, trộn để vừa uống vừa bôi luôn, tội thằng con nhìn mặt mẹ xanh lè, khóc thét :D, nhưng rửa mặt xong sờ da mặt cũng thích phết, hi vọng có tác dụng tốt để cải thiện cái mẹt mụn, hihi. Sáng nay thì em cho con ăn 1 viên rồi, trộn vào góc bát mà cũng xanh lè luôn, nó không chịu ăn, phải đè ra đút, trông buồn cười lắm ý :p. Mong được ủng hộ chị dài dài. Chúc chị đắt hàng nhé.

keke, mẹ nó ơi, ko sao mà, ship hàng xa 1 chút mà bé con hết lười ăn, mẹ nó da dẻ đẹp lên là tui mừng lắm á. Mẹ nó mà vui là mình cũng vui lây mừ. vì hàng này cần không có chất bảo quản nên phải bảo quản lạnh, sợ giao đến cty ko có tủ lạnh nên mình muốn giao ở nhà mà.

mehoai09
08-07-2009, 09:25 AM
chị ơi. Em hỏi tí ngoài thị trường có rất nhiều loại thực phẩm và thuốc để giảm cân .E đang có nhu cầu giảm cân nên đặt ra nhiều câu hỏi về loại mình cần dùng mà phải là loại an toàn cho sức khỏe và điều quan trọng là phải an toàn không ảnh hưởng đến sau này, vì em chưa có em bé. Em thấy tảo spirulina cũng có tác dụng giảm cân .Nên em muốn chị nói thêm cho nên về tác dụng của loại sản phẩm này được không?

honey_hl1105
08-07-2009, 10:33 AM
chị ơi. Em hỏi tí ngoài thị trường có rất nhiều loại thực phẩm và thuốc để giảm cân .E đang có nhu cầu giảm cân nên đặt ra nhiều câu hỏi về loại mình cần dùng mà phải là loại an toàn cho sức khỏe và điều quan trọng là phải an toàn không ảnh hưởng đến sau này, vì em chưa có em bé. Em thấy tảo spirulina cũng có tác dụng giảm cân .Nên em muốn chị nói thêm cho nên về tác dụng của loại sản phẩm này được không?

Đúng là trên thị trường có rất nhiều loại thuốc giảm cân, nhưng nếu em chưa có em bé thì nên dùng tảo spirulina.Nó là thực phẩm hỗ trợ giảm cân cực kỳ an toàn, dựa trên nguyên lý cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho cơ thể,làm giảm cảm giác thèm ăn cho nên dù em ko ăn mà dùng tảo cũng vẫn đủ chất cho cơ thể. Hihi , thêm nữa , tảo rất có lợi cho em bé nên trong quá trình dùng tảo em có thai lại càng tốt ấy chứ. chị sẽ PM riêng cho em thêm về vấn đề này, check nhé.

cun_xu
08-07-2009, 10:36 AM
Mình đặt bạn 2 khay tảo tươi,đã pm cho bạn rồi nhé

mehoai09
08-07-2009, 11:38 AM
Vâng, chị ơi em muốn mua 5 vỉ, chị free nhể, hìhì, nhớ discount cho em đấy nhá, hehe-5 vỉ cơ mà.Địa chỉ em PM cho chị nhé, thôi nhắn tin luôn.bao giờ giao hàng cho em?

honey_hl1105
08-07-2009, 12:35 PM
Mình đặt bạn 2 khay tảo tươi,đã pm cho bạn rồi nhé

Oki, mình đã check PM, sáng mai sẽ giao hàng cho bạn sớm, tks

honey_hl1105
08-07-2009, 01:24 PM
Vâng, chị ơi em muốn mua 5 vỉ, chị free nhể, hìhì, nhớ discount cho em đấy nhá, hehe-5 vỉ cơ mà.Địa chỉ em PM cho chị nhé, thôi nhắn tin luôn.bao giờ giao hàng cho em?

Tối nay mà có nhà thì chị giao luôn cho, sáng mai có mà dùng thử luôn nhé. Tất nhiên là phải discount rồi, yên tâm đê..... PS: khi nào gầy đãi chị 1 chầu nhá.tks.:finga:

mẹ Tí Tom
08-07-2009, 02:29 PM
Chúc buổi chiều đắt hàng.
Check PM bà nhá! ;)

honey_hl1105
08-07-2009, 03:50 PM
Chúc buổi chiều đắt hàng.
Check PM bà nhá! ;)

hơ hơ, tôi check rồi nhá.cảm ơn bà .

mehoai09
08-08-2009, 08:43 AM
May quá tối qua mua của chị mấy khay tảo tươi đi làm quà, họ hàng bên chồng em ai cũng thích chị ạ, E bắt đầu dùng rồi, không biết kết quả thế nào nữa? ah nếu có ji em gọi chị tư vấn giúp em nha. he he , số điện thoại của em là : 0975 699 121

honey_hl1105
08-08-2009, 10:11 AM
May quá tối qua mua của chị mấy khay tảo tươi đi làm quà, họ hàng bên chồng em ai cũng thích chị ạ, E bắt đầu dùng rồi, không biết kết quả thế nào nữa? ah nếu có ji em gọi chị tư vấn giúp em nha. he he , số điện thoại của em là : 0975 699 121

Okie em, sẵn sàng tiếp chuyện, hôm kia chị nói chuyện với em nóng cả máy, hì, may chưa hết pin, hehe cảm ơn em nhá, lần đầu mà em ủng hộ nhiều nên chị phải chăm sóc đặc biệt, lần sau mà lấy nữa là thành VIP rồi , chào mừng nè :rock::rock:=D&gt;=D&gt;=D&gt;:finga::finga::Cuoi:Cuoi:Cuoi

hoakhevang
08-08-2009, 07:42 PM
Em ơi chị đã cho bé nhà chị thử dùng tảo tươi tối qua, dùng 1/4 viên đúng như em nói, ăn cùng với sữa chua. Nhưng hôm nay đến bây giờ là 8h tối rồi, vẫn chưa thấy bé nhà chị đi, mọi hôm ngày cứ 1 bãi đều đặn vào buổi sáng hoặc khoảng đến 2h chiều. Có sợ nhiều chất quá bé bị táo bón không nhỉ? Chị có nên cho bé ăn vào tối nay nữa không?

betru
08-09-2009, 11:43 AM
Chị ơi, lần trước em lấy của chị 2 khay, dùng thử thấy khá ổn! H em định mang về hp cho em em dùng, thì cầm đi đường bình thường được không chị, có sợ hỏng không ạ? Em em bị táo bón ghê gớm, nó ăn tảo mà hết thì em mua ủng hộ chị dài dài luôn, cả nhà khổ với cái bệnh này mà hix! À còn món nào cho tảo vào được không chị ngoài cho vào sữa chua và cháo? Cảm ơn chị nhiều

honey_hl1105
08-09-2009, 12:38 PM
Em ơi chị đã cho bé nhà chị thử dùng tảo tươi tối qua, dùng 1/4 viên đúng như em nói, ăn cùng với sữa chua. Nhưng hôm nay đến bây giờ là 8h tối rồi, vẫn chưa thấy bé nhà chị đi, mọi hôm ngày cứ 1 bãi đều đặn vào buổi sáng hoặc khoảng đến 2h chiều. Có sợ nhiều chất quá bé bị táo bón không nhỉ? Chị có nên cho bé ăn vào tối nay nữa không?

Hihi, không có vấn đề gì đâu chị à. Bé không thể táo bón do tảo đâu., có thể uống lần đầu tiên nên cơ thể bé chưa làm quen thôi.Trong tảo rất nhiều chất xơ, vitamin và khoáng chất nên còn dùng bổ sung cho chế độ ăn thiếu rau .Chị cứ cho bé dùng bình thường, tăng uống nước nhiều, cơ thể sẽ tự điều chỉnh dần, chị cứ yên tâm nhé! Có gì cứ nhắn cho em.

honey_hl1105
08-09-2009, 12:44 PM
Chị ơi, lần trước em lấy của chị 2 khay, dùng thử thấy khá ổn! H em định mang về hp cho em em dùng, thì cầm đi đường bình thường được không chị, có sợ hỏng không ạ? Em em bị táo bón ghê gớm, nó ăn tảo mà hết thì em mua ủng hộ chị dài dài luôn, cả nhà khổ với cái bệnh này mà hix! À còn món nào cho tảo vào được không chị ngoài cho vào sữa chua và cháo? Cảm ơn chị nhiều

Em dùng ổn thì chịu khó dùng thường xuyên nhé, nó rất tốt cho da và tóc của phụ nữ ,điều hòa hócmon trong cơ thể làm cho da hồng hào, cơ thể khỏe mạnh và chống lão hóa. Em định mang về Hải Phòng thì khi nào đi nhắn chị, chị sẽ đóng gói thùng xốp cho mang đi, chị đã từng đóng gói đi HP và Nam Định, về đến nơi đá vẫn nguyên em ạ.

Ruby07
08-09-2009, 12:53 PM
Tớ nhận đc tảo rồi,cho bé ăn với sữa chua ok lắm..vẫn out put bt,bé nhà tớ thì từ bé chưa bg bị táo..hi..hi..sẽ ủng hộ dài dài...

cun bong
08-09-2009, 03:00 PM
Em ơi chị muốn mua 2 vỉ dùng thử, tiện lúc nào em mang đến cho chị nhé. ĐC của chị : Số 4 B9 khu Đầm Trấu, Bạch Đằng, Hai Bà trưng. ĐT : 090412 6082

hoakhevang
08-10-2009, 10:12 AM
Em ơi,bé nhà chj ăn tảo có vẻ ổn, chị cho ăn cùng sữa chua, nó có vẻ thích, đang hồi hộp đợi xem kết quả thế nào, vì bé ăn được nhưng hấp thu kém lắm, nên lúc nào cũng đau đầu về vấn đề cân nặng của con. Bé nàh chị gần 9 tháng thì tối đa 1 lần cho ăn là bao nhiêu hả em?
À,chị quên không hỏi em là chị bị gout nhẹ ( thừa chất ) thì không biết có ăn được tảo tươi này không, vì tảo này nhiều chất lắm, Chị cũng quên mất là mình bị bệnh, chỉ chăm chăm ăn gì cho sữa tốt cho con bú. Không biết có phải do cảm giác không nhưng ăn tảo 3 ngày rồi, chị thấy khớp tay chân hơi nhức.

mehoai09
08-10-2009, 11:32 AM
chào chị. bên họ hàng nhà em dùng thủ ai cũng thích chị ạ. Em có đứa cháu suốt ngày bị táo, em thấy trên diễn đàn loại tảo spirulina cũng có tác dụng chữa táo ở trẻ con hả chị? chị mách giúp em thêm công dụng trong việc này với? mong sơm hồi âm của chị.
Chúc chị luôn bán được nhiều ....

honey_hl1105
08-10-2009, 11:42 AM
Tớ nhận đc tảo rồi,cho bé ăn với sữa chua ok lắm..vẫn out put bt,bé nhà tớ thì từ bé chưa bg bị táo..hi..hi..sẽ ủng hộ dài dài...

Thank mẹ nó đã ủng hộ, hi vọng được phục vụ mẹ nó dài dài.

hoamoclan99vn
08-10-2009, 12:09 PM
Chị ơi, rổ giá thế nào ạ ? Em muốn mua chị ship tận nhà cho em được không ạ ?

honey_hl1105
08-10-2009, 01:10 PM
Em ơi,bé nhà chj ăn tảo có vẻ ổn, chị cho ăn cùng sữa chua, nó có vẻ thích, đang hồi hộp đợi xem kết quả thế nào, vì bé ăn được nhưng hấp thu kém lắm, nên lúc nào cũng đau đầu về vấn đề cân nặng của con. Bé nàh chị gần 9 tháng thì tối đa 1 lần cho ăn là bao nhiêu hả em?
À,chị quên không hỏi em là chị bị gout nhẹ ( thừa chất ) thì không biết có ăn được tảo tươi này không, vì tảo này nhiều chất lắm, Chị cũng quên mất là mình bị bệnh, chỉ chăm chăm ăn gì cho sữa tốt cho con bú. Không biết có phải do cảm giác không nhưng ăn tảo 3 ngày rồi, chị thấy khớp tay chân hơi nhức.

Chị ơi! tảo có tác dụng hỗ trợ tiểu đường và gout mà chị, em đã trích dẫn ở trang 10 chị xem lại giúp em nhé, nếu chị nhức mỏi cũng không ngoại trừ do thời tiết, nếu cẩn thận chị giảm liều lượng thăm dò phản ứng của cơ thể nhé! Bé được 9 tháng tối đa 1/4 viên 1 lần thôi chị nhé, chị cứ cho bé dùng 1/2 viên một ngày thôi, vì bé kém hấp thu nên chị cho dùng từ từ, thăm dò sự thay đổi của cơ thể bé chị sẽ tìm ra liều dùng thích hợp của bé nhà mình.Tảo là thực phẩm chứ không phải thuốc nên chị hoàn toàn thoải mái điều chỉnh liều lượng miễn không làm bé hoặc táo bón hoặc tiêu chảy , bé ăn ngủ tốt là ok chị ạ. "Bên cạnh chất đạm cần thiết cho sự tăng trưởng của thai nhi, trẻ sơ sinh, để cung cấp cho cơ thể acid folic, tiền sinh tố A, sắt ... nên dùng tảo Spirulina ở liều trung bình trong 6 tháng đầu của thai kỳ. Trong ba tháng cuối nên theo lời chỉ dẫn của thầy thuốc. Trong suốt thời gian cho con bú, người mẹ có thể yên tâm dùng tảo với liều cao. Khéo hơn nữa là dùng tảo sớm hơn cho người muốn mang thai vì nhu cầu về acid folic bội tăng nhiều tuần trước khi thụ tinh."

honey_hl1105
08-10-2009, 01:35 PM
Chị ơi, rổ giá thế nào ạ ? Em muốn mua chị ship tận nhà cho em được không ạ ?

Em ơi, chị ship hàng tận nhà , nên em cho chị xin địa chỉ nhé. Giá hiện tại bây giờ là 100K/vỉ 24 viên, chị có cân nhắc giảm giá theo số lượng đặt hàng và theo địa điểm ship hàng. Em yên tâm về vấn đề giá cả, Có gì PM cho chị địa chỉ để đảm bảo thông tin nhé.tks.

honey_hl1105
08-10-2009, 04:19 PM
chào chị. bên họ hàng nhà em dùng thủ ai cũng thích chị ạ. Em có đứa cháu suốt ngày bị táo, em thấy trên diễn đàn loại tảo spirulina cũng có tác dụng chữa táo ở trẻ con hả chị? chị mách giúp em thêm công dụng trong việc này với? mong sơm hồi âm của chị.
Chúc chị luôn bán được nhiều ....

tks em, chị nhắn PM cho em rồi đó, check nha.

hoandung
08-10-2009, 11:27 PM
chị ơi mai chị mang cho em 3 vỉ đến ngõ 290 Kim Mã chị nhé! chị mang giúp em khoảng 11 đến 12h trưa là tốt nhất!
khi nào chị mang đến chị gọi cho em theo số máy 0915.556.586 rồi em sẽ ra lấy.
thanks chị.
chị có tờ HDSD thì chị mang cho em xin 1 tờ lun chị nhé! :)

Mẹ Bi xinh
08-11-2009, 08:34 AM
Hôm trước hỏi mẹ nó về hiệu quả sử dụng tảo tươi cho bé, thấy mẹ nó khen nên hôm nay mình muốn dùng thử cho 2 bé nhà mình.
Tảo để ở ngăn đá tủ lạnh được bao lâu? Cho mình 2 vỉ dùng thử tới địa chỉ mình PM nhé. Mẹ nó tiện đường đưa cho ai mạn đó thì đưa cho nhà mình luôn, đỡ phải đi lại nhiều.
Thanks mẹ nó!
Mong là 2 bé nhà mình chịu ăn và hợp tảo.

Me Dat
08-11-2009, 11:37 AM
Hà ơi!! Đưa đến ĐC tôi pm 5 vỉ nhé!! Hì hì, lại là bạn tôi, nó nghe đứa bạn trước nói nhiều về tảo này nên đòi mua 5 vỉ luôn!! he he..
Trả tiền quảng cáo cho tôi nhá!

mẹ Tí Tom
08-11-2009, 11:39 AM
Hi, hum qua đang chat thì cu con đòi đi ngủ nên chẳng reply lại được ;)
Chúc bà ngày mới đắt hàng nhé! :)

hoamoclan99vn
08-11-2009, 12:00 PM
Chị ơi, em gầy đang muốn béo. Ăn tảo này có béo lên không ạ ? Hay la lại gầy hơn thì chết.

honey_hl1105
08-11-2009, 12:23 PM
Chị ơi, em gầy đang muốn béo. Ăn tảo này có béo lên không ạ ? Hay la lại gầy hơn thì chết.
Tảo có thể điều chỉnh cân nặng mà em. Em muốn béo lên thì sau mỗi bữa ăn khoảng 30 phút hoặc ăn ngay cũng được, hihi, nhanh thì 1 tuần, chậm chắc khoảng hai tuần là em thấy thèm ngủ , thèm ăn cực kỳ, còn giảm béo là ăn tảo và hạn chế ăn em ạ.

honey_hl1105
08-11-2009, 01:51 PM
chị ơi mai chị mang cho em 3 vỉ đến ngõ 290 Kim Mã chị nhé! chị mang giúp em khoảng 11 đến 12h trưa là tốt nhất!
khi nào chị mang đến chị gọi cho em theo số máy 0915.556.586 rồi em sẽ ra lấy.
thanks chị.
chị có tờ HDSD thì chị mang cho em xin 1 tờ lun chị nhé! :)
Híc, mạng out suốt nên chị ko nhắn em ngay được, chị nhận order rồi nhé, sẽ giao hàng cho em sớm nhất, chị sẽ gọi trước khi đến, Tks

honey_hl1105
08-11-2009, 03:26 PM
Hà ơi!! Đưa đến ĐC tôi pm 5 vỉ nhé!! Hì hì, lại là bạn tôi, nó nghe đứa bạn trước nói nhiều về tảo này nên đòi mua 5 vỉ luôn!! he he..
Trả tiền quảng cáo cho tôi nhá!
keke, bà ui, bà có vẻ mát tay nhể,cảm ơn bà nhé, hề hề, tôi giảm giá trên 5khay cho bạn bà luôn, còn bà, hnào lấy hàng nữa thì có giá VIP, được chưa?

honey_hl1105
08-11-2009, 03:56 PM
check PM em nhé! em dùng tảo theo hướng dẫn là sẽ tăng cân ngay thôi, có gì cứ nhắn cho chị, chị sẽ tư vấn thêm.tks.

honey_hl1105
08-11-2009, 09:41 PM
Hi, hum qua đang chat thì cu con đòi đi ngủ nên chẳng reply lại được ;)
Chúc bà ngày mới đắt hàng nhé! :)
Oài, tks bà, tôi cũng thế, nhóc con đòi uống sữa nên cũng đi ngủ luôn.

betru
08-12-2009, 09:23 AM
Cảm ơn chị nhiều ạ, nhà em ở hp đã nhận được tảo rồi ạ, chị nhiệt tình quá, hy vọng thằng em em ăn tảo sẽ hết táo bón:D

honey_hl1105
08-12-2009, 10:54 AM
Cảm ơn chị nhiều ạ, nhà em ở hp đã nhận được tảo rồi ạ, chị nhiệt tình quá, hy vọng thằng em em ăn tảo sẽ hết táo bón:D
Có gì đâu em, xã nhà chị đi công tác, chị nhớ ra em nên gọi xem tiện thì mang luôn cho em đỡ mất tiền vận chuyển. Em nhắc bố mẹ cho em ăn đều nhé, chắc chắn cải thiện táo bón đấy, tảo rất mát lại nhiều chất xơ, có gì lần sau có nhu cầu thì báo sớm, tiện thì chị chuyển cho.

honey_hl1105
08-12-2009, 02:21 PM
Bên mình gần hết vỉ 24 viên rồi, hôm qua cty có xe ở tỉnh về khuân hết rồi, hì, thế mới biết mọi người cũng bắt đầu quan tâm đến tảo nhiều lắm rồi các mẹ ạ.Hàng mới sẽ là loại vỉ 10 viên trông rất rất nhỏ nhắn, dễ thương, mình sẽ up hình ảnh và giá cả lên sau khi công ty tính giá thành xong các mẹ nhé.

Kieu Hanh
08-12-2009, 02:53 PM
bà ơi T7 này đi off đi, nếu các bà ấy off gần Bờ Hồ thì tôi đi được, bà mang cho tôi 1 vỉ 24 viên tảo nhé, nếu không có thì 2 vỉ 10 viên cũng được hì hì..........

Maymummim
08-12-2009, 02:58 PM
Màu xanh quí giá cho thực đơn khỏe mạnh

Scheer J F ; Better Nutrition for Today's Living (1995)

Spirulina ban tặng cho nhân loại nhiều vi chất quan trọng giúp ngăn ngừa bệnh tật thích hợp cho những người ăn kiêng và dành cho mọi người. Thực phẩm xanh này chứa axit amin cần thiết giúp cơ thể có thể sản sinh các loại axit amin khác. Thêm vào đó, chúng chứa nhiều vitamin B, E và calcium, sắt, magnhe, mangan, photpho, photphoric, kali, selen và kẽm - all naturally chelated for greater absorption – cũng như carotenoids và diệp lục tố.
Không những thế mà chúng còn có khả năng ngăn ngừa và điều chỉnh chứng bệnh thiếu máu nguy hiểm. Spirulina giúp phục hồi chức năng gan, đẩy lùi chứng viêm loét dạ dày, bảo vệ bạch cầu khỏi các thương tổn do chất phóng xạ gây ra và trị liệu các căn bệnh ung thư, bảo vệ cơ thể chống nhiễm độc tố kim loại nặng như catmi, chì và thủy ngân, làm chậm quá trình suy yếu cơ thể do ăn uống không đủ chất gây ra.
Hấp thu và tiêu hóa dể dàng, spirulina giàu bete carotence, chất chống oxy hóa cần thiết cho việc trung hòa các free radicals bị tổn thương, làm già đi và giết chết nhiều tế bào khỏe mạnh, cần cho việc thiết lập sức đề kháng chống ung thư. Với lượng beta carotence dồi dào trong tảo dường như để bảo vệ thị lực cho những người cao tuổi.
Spirulina chứa nhiều sắc thái khác nhau của màu sắc, các hoạt chất chống ung thư - màu xanh của diệp lục tố, màu đỏ của carotenoids, màu xanh da trời của phycobilins, màu vàng của xanthofine và màu tím của vioxanthin.
Spirulina và rong tiểu cầu have excellent company in the "Green Supplements' Hall of Fame" : lúa mạch, cỏ linh lăng, chất diệp lục và lúa mì.
Các nhà nghiên cứu đã tiến hành thí nghiệm trên lúa mạch non kết quả cho thấy chúng hầu như chứa các thành phần hoạt chất của khoảng 200 loài thực vật, thảo dược hay thân cỏ lá xanh. Ví dụ điển hình, Hagiwara đặc biệt rất thích thú khi phát hiện trên lá của cây lúa mạch chứa khoảng 20 loại enzyme khác nhau như superoxide dismutase (SOD), catalaza, transhydrogenase, perosidase, và axit béo oxidaza, mà các enzyme này như là chất xúc tác giúp phá vỡ và hấp thu các dưỡng chất trong thức ăn để cơ thể hấp thu năng lượng và các chất khác dể dàng. Hagiwara quan tâm đến việc cơ thể sử dụng beta carotence để chuyển hóa thành vitamin A, 19 loại axit amin và liên kết protein, khoáng chất và các vitamin C, E, B1, B2, B3 và B6. Còn Lutz thì lại nhấn mạnh rằng lúa mạch như là một trong những loại thực phẩm siêu thường của thập niên, cải thiện sức đề kháng, hoạt động tình dục, tinh thần minh mẫn, và chống lại căn bệnh nghiện r***.
Theo Mowery cỏ linh lăng như là loại thuốc bổ thận, gan, bồi bổ sức khỏe, giúp tiêu hóa tốt, hổ trợ tuyến tiền liệt, cơ quan sinh sản, bổ xương, cơ bắp cũng như các tuyến nội ngoại tiết. Sự sắp xếp các dưỡng chất lạ thường của chúng được thể hiện vô cùng phong phú, cũng như lượng protein (protein chứa trong cỏ linh lăng là 18.9%, thịt bò là 16.3 và trứng là 13.1. Dĩ nhiên chứng cũng có hàm lượng canxi, phosphorous, sắt, magne, kali và các axit béo cùng với beta carotene, xantofin và diệp lục tố cao.
Theo Earp-Thomas lúa mì chứa hơn 100 vi chất có ích cho sức khỏe gồm các loại khoáng chất. Lúa mì có màu xanh thẩm và chúng chứa nhiều protein hơn thịt, trứng, cá, sản phẩm từ bơ sữa cũng như chất xơ và diệp lục tố.
Các minh chứng tiếp tục cho ta thấy việc sử dụng các sản phẩm tự nhiên có màu xanh là điều cần thiết để phát triển và duy trì một cơ thể khỏe mạnh và cường tráng

Chúc mừng bà nhé, thành công rồi nè....:D:D:D

honey_hl1105
08-12-2009, 04:34 PM
bà ơi T7 này đi off đi, nếu các bà ấy off gần Bờ Hồ thì tôi đi được, bà mang cho tôi 1 vỉ 24 viên tảo nhé, nếu không có thì 2 vỉ 10 viên cũng được hì hì..........
hehe, tôi cũng đang thích đi off ẹp mà chưa thấy địa điểm đâu. bà mua tảo cho con hay cho mẹ làm đẹp đấy , keke.:mrgreen::finga:

Kieu Hanh
08-12-2009, 04:45 PM
hehe, tôi cũng đang thích đi off ẹp mà chưa thấy địa điểm đâu. bà mua tảo cho con hay cho mẹ làm đẹp đấy , keke.:mrgreen::finga:

tôi mua cho con gái 9 tháng đấy, làm ra tiền chỉ mong con ăn cho thôi mà con không thèm ăn cho đây, hichic .....dầu quá bà ạ!

honey_hl1105
08-13-2009, 10:30 AM
tôi mua cho con gái 9 tháng đấy, làm ra tiền chỉ mong con ăn cho thôi mà con không thèm ăn cho đây, hichic .....dầu quá bà ạ!
Oài, tôi cũng thấu hiểu cảnh con lười ăn rồi bà ạ, hì, bà thử cho con ăn tảo đi, con gái tôi bgiờ đỡ nhiều rồi.

mehoai09
08-13-2009, 10:55 AM
chị ơi, tối chị đưa cho em 3 khay tảo nha. sắp nghiện đến nơi rồi . he

honey_hl1105
08-13-2009, 03:10 PM
chị ơi, tối chị đưa cho em 3 khay tảo nha. sắp nghiện đến nơi rồi . he
Híc, em ơi! chỉ có vỉ 10 viên thôi, giá mới nữa rồi. chị PM cho em nhé.

honey_hl1105
08-15-2009, 10:38 AM
Hàng mới , mẫu mã mới có rồi các mẹ ơi - loại vỉ 10 viên, mạng cty out suốt nên em hẹn up giá và ảnh vào tối nay các mẹ nhé, mời các mẹ tiếp tục ủng hộ, cty đang thăm dò thị trường mà,hihi, cảm ơn các mẹ nhiều.

Kieu Hanh
08-17-2009, 09:38 AM
bà ơi mang cho tôi 2 vỉ 10 viên nhé, tính tiền luôn cho tôi, địa chỉ tôi PM cho bà rồi đấy hì hì...........

honey_hl1105
08-17-2009, 11:07 AM
Tảo spirulina hiện nay đang được thế giới rất quan tâm. Nó được mệnh danh là thực phẩm của sức khỏe và sắc đẹp. Tảo phù hợp cho tất cả các đối tượng và lứa tuổi, đặc biệt tốt cho phụ nữ mang thai và cho con bú- dùng tảo cho chất lượng sữa tốt và cực kỳ lợi sữa , kích thích ăn uống cho trẻ em suy dinh dưỡng, biếng ăn, táo bón đồng thời bổ sung dinh dưỡng hoàn hảo giúp bé tăng cân. Đối với người già yếu, tảo ổn định cân bằng huyết áp, hỗ trợ điều tri tiểu đường, tim mạch.....Và Tảo có vai trò đào thải độc tố, làm sạch cơ thể, chống lão hóa, dùng tảo lâu dài giúp cơ thể khỏe đẹp - trẻ trung.
Hiện công ty mới đầu tư của sếp mình - Công ty Giamita -đang cung cấp tảo spirulina tươi, về sự hấp thu dưỡng chất thì tảo tươi chiếm nhiều ưu thế hơn so với loại tảo viên nén trên thị trường -dễ hấp thu-dễ ăn - không tanh nên rất phù hợp cho vào cháo, tảo tươi sở dĩ không tanh bằng tảo khô của Nhật là do khi sấy khô nồng độ đậm đặc hơn -> tảo tanh hơn và một điều nữa là bên Giamita họ đã xử lý mùi tanh của tảo bớt lúc sục ozon khử khuẩn cho tảo , đảm bảo vô trùng hoàn toàn để các mẹ yên tâm khi cho bé ăn. Các bạn có thể sử dụng để ăn đồng thời sử dụng sản phẩm tươi để đắp mặt. hihi sau 1 thời gian sử dụng da dẻ thay đổi không ngờ , trắng hồng và mịn màng. Các cặp vợ chồng mới cưới chuẩn bị có con thì nên dùng nhé, hihi sản phẩm tăng cường chất lượng cho cả hai vợ chồng luôn . Chất lượng con cái thì miễn chê. Thử biết liền. Công dụng của tảo spirulina mình post ở trang 1, và bắt đầu từ trang 10 trở đi các mẹ nhé!

- Cách sử dụng tảo tươi : Lấy khỏi ngăn đá tủ lạnh , cắt rời đủ số viên mình cần dùng, phần còn lại buộc kín cất vào ngăn đá tủ lạnh hoặc có thể cắt rời cả khay ra thành từng viên rồi bỏ vào hộp đậy kín cất ngăn đá, khi nào ăn bao nhiêu thì lấy ra từng đấy viên rã đông rồi sử dụng.

- Liều dùng :
+ Người lớn : Ngày 2 viên có thể ăn hoặc pha kèm các loại nước uống.
+ Trẻ em : dưới 1 tuổi ½ viên / ngày chia 2 đến 3 lần. Trẻ em từ 1 tuổi trở lên ngày 1 viên chia 2-3 lần
+ Phụ nữ mang thai và cho con bú : có thể dùng 3 viên /ngày sau bữa ăn để tăng chất và lượng của sữa.
+ Ngưởi gầy cần tăng cân : 3 viên /ngày , dùng sau mỗi bữa ăn để tăng hấp thu & tác dụng kiến tạo.
+ Người béo cần giảm cân : 3 viên /ngày , dùng trước bữa ăn 45 phút ->1h, kết hợp giảm ăn. Với người quá béo có thể tăng liều lượng lên 2 viên /lần + đồng thời giảm ăn tối đa (nhịn được thì càng tốt).
+ Người bệnh : tiểu đường, huyết áp, tim mạch…. Đang điều trị cần tăng liều lượng để hỗ trợ (3-4 viên/ngày) .
- Mình cung cấp cho các mẹ sản phẩm Tảo tươi nguyên chất 100% giá 60K/ vỉ 10 viên (Net weight :10g/ 1 viên).(Các mẹ lưu ý là giá có nhỉnh lên 1 chút do viên tảo của khay mới này có trọng lượng lớn hơn loại vỉ 24 và một số loại trên thị trường)

Mình nhận order và ship hàng ngay trong ngày kể cả thứ 7, CN, ngày lễ. Các mẹ comment & order tại topic này , hoặc các mẹ có thể nhắn tin và gọi số di động cho Hà : 091.234.6619 - 091.246.9654 hoặc nhắn tới mail : ha_songlam6181@yahoo.com
- Ship : +free ship các địa chỉ trong khu vực Tây Hồ, Yên Phụ, Âu Cơ, Thanh Niên
+ Free ship trong khu phố cổ Hà Nội cho đơn hàng từ 4 khay trở lên.
Phí ship tùy theo địa điểm dao động từ 10-15K/lần, tiện đường thì free ship. Tổng giá trị đơn hàng trên 500K được free ship.

- Đặc biệt :Ưu đãi giảm giá cho đơn hàng từ 6 khay trở lên và các mẹ thuộc danh sách KH truyền thống (sẽ cân nhắc có or không theo từng địa điểm ship hàng)
-[B]- Thanh toán : - Thanh toán trực tiếp khi giao - nhận hàng.
- Với những đơn hàng chuyển ngoài vùng Hà Nội , các mẹ thanh toán CK cho mình vào tk vietcombank, vietinbank, techcombank(sẽ báo cụ thể tk nào tiện nhất cho KH)

Mình có thể ship hàng đi Hải Phòng, Nam Định, các tỉnh cách HN khoảng 2-3h đi đường là được.(các tỉnh phí ship tính riêng).
http://s276.photobucket.com/albums/kk4/hoa_green/

honey_hl1105
08-17-2009, 04:15 PM
bà ơi mang cho tôi 2 vỉ 10 viên nhé, tính tiền luôn cho tôi, địa chỉ tôi PM cho bà rồi đấy hì hì...........
ok bà, tôi chuyển order cho xã nhà tôi lo rồi, kèm theo câu bạn em hơi bị cao ráo xinh xắn, haha.

honey_hl1105
08-18-2009, 10:40 AM
Theo số liệu của Tổ chức Y tế Thế giới WHO, tảo Spirulina có thể giúp con người phòng chống ít nhất là 70% các loại bệnh. Chính vì vậy, tảo Spirulina đã được EC khuyến cáo, được WHO và các Bộ Y tế của nhiều quốc gia trên thế giới công nhận không chỉ là nguồn thực phẩm sạch mà còn là giải pháp cho phòng và điều trị bệnh của thế kỷ

teddybeo
08-18-2009, 11:20 AM
bạn ơi m ở ngõ 102 khuất duy tiến đây, lần trc mua 2 vỉ của bạn dùng mãi mới hết, cho m thêm 2 vỉ nữa nhé, chiều or tối ship cho m cg đc, số đt của m 0984815008

valentie
08-18-2009, 01:43 PM
Chị ơi em cũng muốn dùng thử xem sao, cho em 2 vỉ nhé. Địa chỉ em sẽ PM cho chị.

Maymummim
08-18-2009, 02:29 PM
Bà ơi, CPN cho tui 2 khay tảo tươi đi. Tui nhịn hết nổi roài:p:p

honey_hl1105
08-18-2009, 02:52 PM
Chị ơi em cũng muốn dùng thử xem sao, cho em 2 vỉ nhé. Địa chỉ em sẽ PM cho chị.
Ok, chị nhận order của em rồi nhá.TKS:p:p

Maymummim
08-18-2009, 02:55 PM
Ok, chị nhận order của em rồi nhá.TKS:p:p

Không trả lời tui ah?????????;);)

honey_hl1105
08-18-2009, 04:22 PM
Bà ơi, CPN cho tui 2 khay tảo tươi đi. Tui nhịn hết nổi roài:p:p
Có cái thân tui đây, híc mạng bị out bà ợ, mà tui chả biết gửi thế nào đây, hay để tui vào Huế chơi 1 chuyến, huhu, chỉ sợ đi đường nó ko bảo đảm, đồ tươi ko có chất bảo quản mà, ko để đá là hỏng liền.

honey_hl1105
08-19-2009, 09:06 AM
Đối với những ng ười bị bệnh tiểu đường, mỡ máu cao, gan nhiễm mỡ, bị bệnh gout hay béo phì v.v.v nên sủ dụng vói liều lượng đối với tuần đầu tiên như người bình thường , từ tuần thứ hai tăng liều lượng gấp 2 đến 3 lần , duy trì trong vòng 3 tháng , sau đó có thể giảm liều lượng sử dụng như những ng ười bình thường để duy trì. Trong các trường hợp này Bạn nên sử dụng trước bữa ăn 30 phút đến 1 giờ với khoàng 150 ml nước sôi để nguội.
Chú ý : Đây là thực phẩm chức năng có tác dụng hộ trợ điêù trị hay liệu pháp dinh dưỡng điều trị. Việc sử dụng nó cùng với đơn thuốc của bác sỹ sẽ làm cho bệnh tật nhanh chóng suy giảm, đồng thời giúp duy trì kết quả điều trị đạt được, tiến tới có thể hạn chế hay không cần dùng thuốc. Vì vậy Bạn không được tự ý bỏ không sử dụng thuốc điều trị mà không có ý kiến của Bác sỹ điều trị.

Kieu Hanh
08-19-2009, 10:45 AM
bà ơi con gái tôi măm tảo rùi, 1 viên đó tôi chia làm 2 bữa/1 ngày, pha chung với sữa, tôi lấy ra trước 15 phút để cho nguội, pha sữa xong rồi cho tảo vào, có đúng không bà??????

honey_hl1105
08-19-2009, 11:13 AM
bà ơi con gái tôi măm tảo rùi, 1 viên đó tôi chia làm 2 bữa/1 ngày, pha chung với sữa, tôi lấy ra trước 15 phút để cho nguội, pha sữa xong rồi cho tảo vào, có đúng không bà??????
ok bà ơi, dùng đúng rồi đó, để tôi addnick bà rồi gửi file hướng dẫn nhé, có mấy công thức đắp mặt mà. xã nhà tôi đoảng ơi là đoảng, đã dặn đi dặn lại là mang thel hdsd mà lại quên, mà quên ai ko quên lại quên đúng bà (hihi, may là quên của bà, khách thì có mà ....chít). Yên tâm cái vụ lười ăn của nhóc, ko dám khẳng định là ăn nhiều bằng mấy đứa nó ăn tốt nhưng mà cải thiện là cái chắc, hì.

honey_hl1105
08-19-2009, 04:01 PM
bạn ơi m ở ngõ 102 khuất duy tiến đây, lần trc mua 2 vỉ của bạn dùng mãi mới hết, cho m thêm 2 vỉ nữa nhé, chiều or tối ship cho m cg đc, số đt của m 0984815008
Em đã giao hàng xong cho chị rồi nhé, TKs chị.

honey_hl1105
08-20-2009, 12:32 PM
Spirulina trong bệnh nội tiết, biến dưỡng và tim mạch

Có thể phòng tránh nhiều biến chứng nghiêm trọng của bệnh tim mạch (nhồi máu cơ tim, tai biến mạch máu não...) và bệnh nội tiết như tiểu đường (mù mắt, đoạn chi, suy thận, cao huyết áp...) nếu một mặt ngăn chận được tình trạng rối loạn biến dưỡng chất béo dẫn đến xơ vữa mạch máu và mặt khác cung ứng cho cơ thể hoạt chất cơ bản để làm chậm tiến trình lão hóa. Nhờ cấu trúc hóa học hầu như khó tìm thấy trong hoạt chất thiên nhiên nào khác, Spirulina là phương tiện hổ trợ an toàn cho liệu pháp đặc hiệu trong bệnh tim, tiểu đường, rối loạn chức năng tuyến giáp, hội chứng mãn kinh...

honey_hl1105
08-21-2009, 01:48 PM
Spirulina, giải pháp tốt cho người béo phì

Nhờ lượng chất xơ dồi dào trong thành phần, lại thêm là dạng thực phẩm hầu như không có chất đường, Spirulina dùng trước mỗi bữa ăn là đòn bẩy để người béo phì có thể giảm cân một cách hòa hoãn nhưng với tác dụng dài lâu. Tương tự như thế, nhờ lượng sinh và khoáng tố đa dạng trong thành phần, Spirulina sẽ là một loại thực phẩm rất tốt trong chương trình điều trị cho người áp dụng phương pháp nhịn ăn để chữa bệnh.

Me Dat
08-22-2009, 12:37 PM
Có cái thân tui đây, híc mạng bị out bà ợ, mà tui chả biết gửi thế nào đây, hay để tui vào Huế chơi 1 chuyến, huhu, chỉ sợ đi đường nó ko bảo đảm, đồ tươi ko có chất bảo quản mà, ko để đá là hỏng liền.

Tôi mách bà nhé!! Cái xe chất lượng cao ấy, bao h cũng có 1 ngăn tủ lạnh, bà ra đó hỏi ng ta cho cụ thể, rồi lấy nhiều nhiều đá bỏ vào túi Nilon, gửi ngăn tủ lạnh của ng ta! Về đến Huế bảo bà ấy ra lấy là OK mà!! Hì hì... Muốn có tảo ăn vất vả vậy thôi maymummim nhỉ??? :p:p:p:p

Maymummim
08-22-2009, 04:45 PM
Tôi mách bà nhé!! Cái xe chất lượng cao ấy, bao h cũng có 1 ngăn tủ lạnh, bà ra đó hỏi ng ta cho cụ thể, rồi lấy nhiều nhiều đá bỏ vào túi Nilon, gửi ngăn tủ lạnh của ng ta! Về đến Huế bảo bà ấy ra lấy là OK mà!! Hì hì... Muốn có tảo ăn vất vả vậy thôi maymummim nhỉ??? :p:p:p:p

Hà nghiên cứu xem vụ này nhé. Mẹ Maymummim cúm ưn mẹ Đất nhiều nhiều nhé. Chúc bà đắt hàng nghen!(u)(u)(u)

haanh09
08-22-2009, 06:21 PM
Ô, đọc topic của bác thấy ghi free ship nội thành, thế sao đọc trong nội dung bài thì lại chia ship theo khu vực nhỉ???

honey_hl1105
08-23-2009, 12:06 AM
Ô, đọc topic của bác thấy ghi free ship nội thành, thế sao đọc trong nội dung bài thì lại chia ship theo khu vực nhỉ???
Hic híc mẹ nó ơi, cái vụ free ship nội thành là có thật đó, nhưng mà 2 tuần nay tui cũng đang buồn và chưa biết làm thế nào đây. Híc, nhà cung cấp bỗng dưng thay đổi mẫu mã từ vỉ 24 viên sang loại vỉ 10 viên và tăng giá thành do viên tảo có trọng lượng lớn hơn viên cũ, híc. Thật sự là khi còn bán vỉ 24 viên nhiều khi giao hàng xa tận đền Lừ, Hà Đông, Mỹ Đình..... mình cũng chỉ lấy công vận chuyển làm lãi (do free ship), bây giờ, vỉ 10 viên, thật sự là mình ko đủ chi phí do mỗi lần mọi người lấy 1-2 vỉ thôi nên không free hoàn toàn được, híc. Mình đang muốn thay đổi tên topic mà lo mọi người quen vào khó tìm lại quá. Nhưng khách hàng nào tiện đường mình vẫn free bạn ạ. ví dụ Hoàng Quốc Việt, Bưởi, Lạc Long Quân mình cũng có thể free bạn ạ.

honey_hl1105
08-24-2009, 09:57 AM
Spirulina, chìa khóa sinh học chống lao tâm lao lực

Thông qua tác dụng chuyển hóa chất đạm trong tảo thành tryptophan và serotonin, hai loại hoạt chất cần thiết cho giấc ngủ yên bình và cảm giác lạc quan, Spirulina dùng trước khi ngủ là biện pháp đơn giản nhưng hiệu quả để người mỏi mệt, suy nhược thần kinh, thiểu năng sinh dục sớm được phục hồi.

ranger83
08-24-2009, 11:30 AM
:(, loại tảo này có lợi sữa k nhỉ? Nghĩa là tăng về lượng ý. Tớ ít sữa quá k đủ cho ông con bú buổi đêm (bình thì k uống), cằn nhắn suốt :(. Ở Tây Hồ được freeship nhỉ?

honey_hl1105
08-24-2009, 11:42 AM
:(, loại tảo này có lợi sữa k nhỉ? Nghĩa là tăng về lượng ý. Tớ ít sữa quá k đủ cho ông con bú buổi đêm (bình thì k uống), cằn nhắn suốt :(. Ở Tây Hồ được freeship nhỉ?
Chào đồng hương Tây Hồ, hihi, nhà nội ngoại tớ đều ở Tây Hồ cả. Tảo spirulina tăng cả chất và lượng sữa mẹ nó nhé, ở Tây Hồ đương nhiên là free rồi, hihi , mẹ nó đặt hàng thì PM địa chỉ nhé.

honey_hl1105
08-25-2009, 10:16 AM
Spirulina, món ăn nên thuốc trong bệnh mạn tính

Nhờ tác dụng chống thiếu máu cũng như tăng cường khả năng tổng hợp kháng thể đã được xác minh qua nghiên cứu lâm sàng, Spirulina là món tráng miệng không nên thiếu cho người bị chấn thương xuất huyết, sau cuộc phẫu thuật, sau lần xạ trị, hóa trị, sau giờ tập vật lý trị liệu, cũng như cho đối tượng có vết thương ngoài da (viêm da thần kinh, chàm), vết loét trên niêm mạc lâu lành (viêm loét dạ dày, viêm đại tràng mãn).

Bê Nghé
08-25-2009, 11:48 AM
bạn cho mình xin cái giá nhé, đọc trên topic thấy giá rổ lung tung quá. nhà ở mạn trung hòa nhân chính thì có free ship không bạn?

honey_hl1105
08-25-2009, 01:52 PM
Chắc chắn sáng mai bạn có tảo dùng thử rồi, còn nếu tối nay giao được mình sẽ gọi trước, tks bạn đã ủng hộ, check PM nhé.

honey_hl1105
08-26-2009, 10:41 AM
Spirulina, phương tiện giải độc trong môi trường ô nhiễm

Không có gì khó hiểu nếu đối tượng liên tục đối đầu với độc chất trong môi trường sinh hoạt như nông dân, công nhân... đang là đối tượng khó tránh của nhiều bệnh chứng thoái hóa hay ác tính, từ nhẹ như dị ứng chuyển sang nặng như viêm gan, phong thấp, hay trầm trọng như ung thư! Với nhiều loại hoạt chất kháng oxy-hóa trong thành phần, Spirulina là phương tiện đơn giản để giải độc cho những cơ thể thường xuyên tiếp xúc với thuốc lá, r*** bia, hóa chất nông nghiệp, chất thải kỹ nghệ, khói xăng dầu...

Paracelsus, y sư nổi tiếng nhờ quan điểm phòng bệnh hơn chữa bệnh, ắt hẳn phải có lý do chính đáng khi quả quyết “Không có liệu pháp nào phù hợp với cơ thể con người cho bằng tuân thủ qui luật và áp dụng phương tiện của thiên nhiên”. Quả thật rất đáng tiếc nếu người muốn phòng bệnh, muốn mau lành bệnh, muốn sống khỏe, trẻ và đẹp lại quên món quà độc đáo của thiên nhiên: Tảo Spirulina!
BS Lương Lễ Hoàng

tomc1
08-26-2009, 12:13 PM
Hi, Bạn mang cho mình đến 4 vỉ(10V) đến 83 B Lý Thường Kiệt nhé!

tomc1
08-26-2009, 01:04 PM
Mình quên k cho bạn số đt, khi nào đến dt cho mình 0946079938. Cho mình hỏi là nếu bé đang uống vitamin thì có ăn thêm đc món này k?

khanhmy
08-26-2009, 01:10 PM
Cho mình thêm 2 khay nữa nhé, Địa chie A16, BT5,Mỹ Đình 2 tel: 0903236666.

honey_hl1105
08-26-2009, 01:37 PM
Hi, Bạn mang cho mình đến 4 vỉ(10V) đến 83 B Lý Thường Kiệt nhé!
Em đã nhận order rồi chị nhé, sáng mai em giao hàng sớm cho chị trong khoảng 8h-8h15 (nếu ko tắc đường :D).tks chị.

Me Dat
08-26-2009, 02:42 PM
Check pm nha bà!! Chưa đủ ký tự!! hic hic

honey_hl1105
08-26-2009, 03:04 PM
Cho mình thêm 2 khay nữa nhé, Địa chie A16, BT5,Mỹ Đình 2 tel: 0903236666.
Chị dùng hết 2 vỉ 24 rồi hả chị? sao mà nhanh thế :D. chị PM nhé.

hoandung
08-26-2009, 03:10 PM
chị ơi, ngày mai khoảng ngoài 5h chiều chị chuyển cho em 6 khay đến 290 Kim Mã chị nhé!
lần trc em có lấy 1 lần 3 khay 24 viên, chưa dùng hết nhưng có người nhờ em mua hộ vì tác dụng chống táo bón tốt quá:p
khi nào chuyển hàng đến chị lại gọi điện cho em, rồi em sẽ ra lấy chị nhé!
thanks chị.
nhưng mai chị nhé, tối nay nhà em đi vắng hết

honey_hl1105
08-26-2009, 04:38 PM
Mình quên k cho bạn số đt, khi nào đến dt cho mình 0946079938. Cho mình hỏi là nếu bé đang uống vitamin thì có ăn thêm đc món này k?

Chị ơi, nếu bé uống vitamin rồi chị vẫn có thể cho bé uống tảo nhưng giảm liều lượng đi chị nhé, Hoặc vitamin uống cách ngày cũng được hoặc mỗi thứ giảm liều lượng đi 1/2 cũng được vì trong tảo đầy đủ vitamin, khoáng chất và chất đạm rồi chị ạ.

honey_hl1105
08-27-2009, 09:26 AM
chị ơi, ngày mai khoảng ngoài 5h chiều chị chuyển cho em 6 khay đến 290 Kim Mã chị nhé!
lần trc em có lấy 1 lần 3 khay 24 viên, chưa dùng hết nhưng có người nhờ em mua hộ vì tác dụng chống táo bón tốt quá:p
khi nào chuyển hàng đến chị lại gọi điện cho em, rồi em sẽ ra lấy chị nhé!
thanks chị.
nhưng mai chị nhé, tối nay nhà em đi vắng hết
Chị nhận order của em rồi, cảm ơn em đã giới thiệu, chị sẽ gọi trước khi giao hàng.

honey_hl1105
08-27-2009, 10:30 AM
Check pm nha bà!! Chưa đủ ký tự!! hic hic
Oài , rồi, thank bà, thế con zai ăn sắp hết tảo chưa? để tôi lên kế hoạch chuyển hàng cho.

honey_hl1105
08-27-2009, 02:26 PM
Về tự nhiên, tảo Spirulina là loại gen của sinh vật cổ xưa hiếm hoi còn sót lại từ khoảng 3.5 tỷ năm trước. Giống tảo này được coi là trời phú cho hai bộ tộc – Aztec, Mexico (châu Mỹ) và Kanembu, Chad (châu Phi). Năm 1960, một số nhà khoa học Pháp sang châu Phi tìm dầu hoả, đã bất ngờ phát hiện ra bộ tộc Kanembu, mặc dù rất nghèo, nhưng ở đây già trẻ lớn bé ai cũng khoẻ mạnh cường tráng. Người ta tìm hiểu, thì thấy người dân ở đây thường vớt một thứ tảo trong hồ đem về trộn với bột làm bánh ăn, đó là món bánh Techuilatl (sau này được truyền bá sang châu Âu). Nhờ đó các nhà y dược đã biết được, nghiên cứu và khẳng định ngay giá trị của nó. Năm 1973, Tổ chức Lương nông quốc tế (FAO) và Tổ chức Y tế thế giới (WHO) đã chính thức công nhận tảo Spirulina là nguồn siêu thực phẩm của tự nhiên, đặc biệt có tác dụng trong phòng chống suy dinh dưỡng và chống lão hoá.

Hơn 40 năm qua, tảo Spirulina đã được hơn 4.000 nhà khoa học trên toàn thế giới nghiên cứu. Kết quả đều xác nhận rằng tảo Spirulina có tính nguyên chất cao, tuyệt đối không có chất độc hay phản ứng phụ nào trong trường hợp sử dụng liên tục hay quá liều, là sản phẩm tăng cường sức khoẻ và hệ miễn nhiễm với lượng dùng thường xuyên hàng ngày. Ngoài ra, Liên Hợp Quốc và Tổ Chức Sức Khoẻ Thế Giới cũng xác nhận rằng tảo Spirulina là loại thực phẩm lý tưởng và an toàn cho con người. Tảo Spirulina là một dạng tảo đa bào, có bức tường tế bào mỏng và mềm. Tảo Spirulina tiêu hoá dễ dàng và nhanh chóng với tỉ lệ tiêu hoá lên dến 95,10%.

Tảo Spirulina được coi là nguồn dinh dưỡng số 1 của tự nhiên. Tảo Spirulina cung cấp đầy đủ dưỡng chất thiết yếu cho cơ thể: protein – lipid – glucid cùng khoảng 30 vi lượng và hầu hết các vitamin cần thiết. Nó đáp ứng hoàn hảo chuẩn về chế phẩm dinh dưỡng protein – vi lượng khoáng – vitamin do FAO/ WHO công bố. Tảo Spirulina giúp cho cơ thể cảm thấy sảng khoái, năng động và tràn đầy sinh lực suốt cả ngày. Đặc biệt hữu hiệu trong việc phòng chống suy dinh dưỡng cho trẻ em, người già và một số đối tượng khác như người bệnh sau phẫu thuật, thiểu năng dinh dưỡng, người trong quá trình điều trị bệnh ung thư, phụ nữ trong thời kỳ cho con bú...

Lợi ích khi sử dụng tảo Spirulina:
- Chống lão hoá, giúp cơ thể trẻ đẹp.
- Giúp cho làn da tươi tắn, khoẻ mạnh.
- Tăng cường sức mạnh đàn ông, tráng dương bổ thận.
- Hỗ trợ giảm cân cho người béo phì.
- Giảm cholesterol trong máu và tốt cho hệ tim mạch.
- Chống căng thẳng mệt mỏi.
- Giảm nguy cơ gây ung thư, kéo dài tuổi thọ, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể.
- Hỗ trợ hệ thống tiêu hoá, thải chất độc trong cơ thể một cách tự nhiên, nhuận trường.
- Tăng cường thị lực.
- Bổ sung các vitamin và các khoáng chất cần thiết cho người lớn tuổi, phụ nữ có thai, người làm việc bận rộn, ăn uống thất thường, không đủ chất, trẻ em thiếu dinh dưỡng chất, vận động viên thể thao, người bệnh, người đang ăn kiêng, giảm béo.

(sưu tầm)

thoi tiet
08-27-2009, 09:19 PM
Em thấy nếu để rã đông rồi xúc xúc thì khó ăn lắm. Lần đầu tiên ăn em bị ọe ạ. Những lần sau em cắt rời ra, để khoảng 30s rồi bỏ tọt vào miệng, cho tan dần trong miệng là xong. He he, chả biết có phải tại em ăn tạp không chứ lại thấy ngon ngon :D
Theo dự sinh là em 13.9 sẽ sinh nhưng chả hiểu sao hôm lấy tảo của chị xong (2 vỉ) cứ đinh ninh là ăn hết chỗ này là sinh đấy. Tính đến hôm nay em vừa hết 1 vỉ, còn đủ để ăn 12 ngày nữa :)

Me Dat
08-27-2009, 10:10 PM
Oài , rồi, thank bà, thế con zai ăn sắp hết tảo chưa? để tôi lên kế hoạch chuyển hàng cho.

Tuần sau Giai bé lên Lai Châu rồi!! Tôi định lấy 1 vỉ tảo cho thằng nhóc hàng xóm trên Lai Châu!! Bà xem có cách nào bảo quản OK không??? Hôm nào lên tôi ĐT cho bà để OX bà mang ra bến xe Giáp Bát cho tôi được không?? Con bé hàng xóm thấy tôi khen tảo của bà nó cứ đòi mua 1 vỉ cho con nó ăn thử!! Bỏ nhiều đá vào chắc không sao đâu chứ! Trên xe có ngăn lạnh!! chắc tôi gửi được mà!! Giáp bát thì hơi xa nhà bà, nhưng hôm đó tôi lên thì vào nhà con em tôi ở Trường Chinh nên không đi Mỹ ĐÌnh được!! Có gì pm tôi nhá!! Tôi chỉ online tối thôi mà!!

Me Dat
08-27-2009, 10:12 PM
Quên mất là cu Đạt thôi dùng tảo nha!! Chỉ béo con hàng xóm!! Thấy xanh cu cậu không chịu ăn!! hic hic...

honey_hl1105
08-28-2009, 09:38 AM
Em thấy nếu để rã đông rồi xúc xúc thì khó ăn lắm. Lần đầu tiên ăn em bị ọe ạ. Những lần sau em cắt rời ra, để khoảng 30s rồi bỏ tọt vào miệng, cho tan dần trong miệng là xong. He he, chả biết có phải tại em ăn tạp không chứ lại thấy ngon ngon :D
Theo dự sinh là em 13.9 sẽ sinh nhưng chả hiểu sao hôm lấy tảo của chị xong (2 vỉ) cứ đinh ninh là ăn hết chỗ này là sinh đấy. Tính đến hôm nay em vừa hết 1 vỉ, còn đủ để ăn 12 ngày nữa :)
Hihi, chị toàn để rã đông rồi xúc bỏ miệng, uống 1 ngụm nước, thế là xong. Thế là sắp sinh rồi em nhỉ? chúc em mẹ tròn con vuông nhé, sinh xong cố gắng duy trì tảo để tăng sữa cho con em nhé, nếu sợ béo ko ăn nhiều được thì dùng tảo tươi là biện pháp hứu hiệu. Tks em nhé, có gì lại PM cho chị.

honey_hl1105
08-28-2009, 10:12 AM
:Cuoi:Cuoi
Tuần sau Giai bé lên Lai Châu rồi!! Tôi định lấy 1 vỉ tảo cho thằng nhóc hàng xóm trên Lai Châu!! Bà xem có cách nào bảo quản OK không??? Hôm nào lên tôi ĐT cho bà để OX bà mang ra bến xe Giáp Bát cho tôi được không?? Con bé hàng xóm thấy tôi khen tảo của bà nó cứ đòi mua 1 vỉ cho con nó ăn thử!! Bỏ nhiều đá vào chắc không sao đâu chứ! Trên xe có ngăn lạnh!! chắc tôi gửi được mà!! Giáp bát thì hơi xa nhà bà, nhưng hôm đó tôi lên thì vào nhà con em tôi ở Trường Chinh nên không đi Mỹ ĐÌnh được!! Có gì pm tôi nhá!! Tôi chỉ online tối thôi mà!!
Check PM nha bà. tks đã luôn ủng hộ

honey_hl1105
08-28-2009, 01:05 PM
Quên mất là cu Đạt thôi dùng tảo nha!! Chỉ béo con hàng xóm!! Thấy xanh cu cậu không chịu ăn!! hic hic...
Bà phải chịu khó ép cho cu cậu ăn, quen rồi lại thích ngay, con gái tui giờ toàn đòi mẹ lấy tảo cho con ăn đấy.

thoi tiet
08-28-2009, 01:30 PM
Hôm qua em phải ngồi add số của chị vào điện thoại rồi, đề phòng lúc sinh xong chưa dùng máy tính được :D
Mà ông chồng chị giúp vợ nhiệt tình nhỉ, lại còn rất khéo, hỏi han, dặn dò khách hàng nữa. Ông ý bảo là nghĩ đến việc lấy tiền mua sữa cho con là làm hết. HIHI

honey_hl1105
08-28-2009, 02:29 PM
Hôm qua em phải ngồi add số của chị vào điện thoại rồi, đề phòng lúc sinh xong chưa dùng máy tính được :D
Mà ông chồng chị giúp vợ nhiệt tình nhỉ, lại còn rất khéo, hỏi han, dặn dò khách hàng nữa. Ông ý bảo là nghĩ đến việc lấy tiền mua sữa cho con là làm hết. HIHI
Uh, anh xã nhà chị ngoài giờ làm việc ở cty còn giúp vợ vụ ship hàng, ko thì chị chịu, thuê vc cũng chít mà chị thì ko tự đi được. Chị cũng ghi nhận cái khoản chịu khó của anh ấy.:p

honey_hl1105
08-28-2009, 11:53 PM
Có mẹ nào có hứng cùng tôi đắp mặt nạ tảo nào, hihi, tôi gửi qua yahoo cho nhé, mát mặt cực kỳ..

Me Dat
08-29-2009, 09:11 AM
:Cuoi:Cuoi
Check PM nha bà. tks đã luôn ủng hộ

Này!! Tôi có thấy pm đâu?? Bà pm nhầm cho ai à?? :?::?::?::?:

mẹ Tí Tom
08-29-2009, 10:22 AM
Chúc ngày mới buôn may bán đắt nào...
Bà đi Buffet từ thiện hả? Tôi ko đi được, chẳng có tg mà tham gia hội nào cả :(
Have a nice weekend bà nhé :)

honey_hl1105
08-29-2009, 12:55 PM
Này!! Tôi có thấy pm đâu?? Bà pm nhầm cho ai à?? :?::?::?::?:
ơi, bà có làm đầu cầu bên đấy thì thăm dò đi, tiện công chuyển hàng luôn.

metho2008
08-31-2009, 08:25 AM
Hi honey!
Bác buôn bán dạo này có vẻ đắt hàng quá. Mình thật sự không có thời gian nhiều nên cũng ít quan tâm chăm sóc topic, chỉ khi nào có nhu cầu gì đó mình mới vào thôi. Chắc chắn sẽ đền bù cho diễn đàn những kinh nghiệm của mình sau.
Bạn còn nhớ địa chỉ của mình không? Nói ông xã tối chuyển giúp mình 5 khay tảo nhé. Mình dùng hết 2 khay rồi, tảo của bác ok thật đấy.
Mà giá cả dạo này thế nào rồi bác?

pipi82
08-31-2009, 09:10 AM
em cũng muốn dùng xem ntn vì em đi làm dạo này ít sữa quá, Cu nhà em cứ cáu kỉnh! Cho em xin giá rổ nhé! Cám ơn chị!

honey_hl1105
08-31-2009, 10:16 AM
Hi honey!
Bác buôn bán dạo này có vẻ đắt hàng quá. Mình thật sự không có thời gian nhiều nên cũng ít quan tâm chăm sóc topic, chỉ khi nào có nhu cầu gì đó mình mới vào thôi. Chắc chắn sẽ đền bù cho diễn đàn những kinh nghiệm của mình sau.
Bạn còn nhớ địa chỉ của mình không? Nói ông xã tối chuyển giúp mình 5 khay tảo nhé. Mình dùng hết 2 khay rồi, tảo của bác ok thật đấy.
Mà giá cả dạo này thế nào rồi bác?
Sao lại chăm sóc topic? có phải ý bạn là hồi âm về kết quả sản phẩm cho mình ko à? có gì đâu, nếu sp dùng ko có vấn đền gì là tốt mà, có thời gian thì cho mình vài lời nhận xét, bận thì thôi mà, hihi, cảm ơn mẹ nó nhá, tối mình giao hàng cho, nhà thì đương nhiên vẫn còn lưu địa chỉ, trước khi đến mình gọi.tks.

teptom
08-31-2009, 02:01 PM
cho mình 2 khay đến địa chỉ cũ nhé, p1401, 671 hoàng hoa thám.
Trc khi đến gọi cho mình số nhà để bảo ng ỏ nhà trực 3.9718372

honey_hl1105
08-31-2009, 02:30 PM
em cũng muốn dùng xem ntn vì em đi làm dạo này ít sữa quá, Cu nhà em cứ cáu kỉnh! Cho em xin giá rổ nhé! Cám ơn chị!
Em ơi, chị PM rồi nhé, check giúp chị, có gì lại trao đổi thêm nha, cảm ơn em.

honey_hl1105
08-31-2009, 03:57 PM
cho mình 2 khay đến địa chỉ cũ nhé, p1401, 671 hoàng hoa thám.
Trc khi đến gọi cho mình số nhà để bảo ng ỏ nhà trực 3.9718372
Em đã nhận order nhé, cảm ơn chị , trước khi ship hàng em sẽ báo trước.

honey_hl1105
09-01-2009, 09:34 AM
Vậy vì sao tảo Spirulina lại có những công dụng kỳ diệu như vậy ?

Xuất hiện khoảng 700 triệu năm về trước, tảo Spirulina là một trong những dạng quang hợp đầu tiên của sự sống trên trái đất. Đó là thể sống duy nhất mà trải qua hàng trăm triệu năm trên trái đất vẫn không hề bị biến đổi nhờ vào một thành phần sinh-hóa rất độc đáo của mình – một tập hợp được cân bằng bởi chính Tự nhiên gồm các vitamin, các khoáng chất và các acid amin và được bọc trong một màng protein dễ hấp thụ.

Spirulina là nhà vô địch trong tất cả các thực phẩm về hàm lượng đạm – 60-70 %. Trong khi các thực phẩm được coi là giàu đạm như đậu đỗ, thịt, phomat cũng chỉ có 20% đạm. Các nghiên cứu đã chỉ ra rằng đạm trong Spirulina hoàn toàn không có hại. Đó là một trong số không nhiều loại đạm (nếu không phải là duy nhất) không tạo ra màng nhầy và acid. Và cũng khác với các thực phẩm khác, đạm trong Spirulina rất dễ hấp thụ do các Acid amin hầu như ở dạng tự do. Tỷ lệ hấp thụ đạm chứa trong Spirulina là hơn 90%.

Đạm trong tảo Spirulina bao gồm 10 Acid amin có thể thay thế và 8 Acid amin không thể thay thế mà cơ thể con người không tổng hợp được mà chỉ có thể cung cấp từ bên ngoài, trong đó đặc biệt hay thiếu hụt là 4 loại Acid amin không thể thay thế sau:

- Lyzin: xử lý các Acid béo, cần thiết cho sản sinh năng lượng, phục hồi các mô, quan trọng trong việc tạo nên các kháng thể, hormone và men. Giúp phòng chống viêm gan, vô sinh, rụng tóc, buồn nôn, thiếu máu.

- Metionin: được cơ thể sử dụng để phòng chống các khối u, tăng đề kháng với các bệnh truyền nhiễm, ngăn biến chứng do cholesterol, ổn định hoạt động của gan.

- Phenylalalin: đảm bảo cho tinh thần sảng khoái, yêu đời, giảm cảm giác đói, tăng trí nhớ và hoạt động trí óc, giảm nhẹ khủng hoảng tinh thần.

- Tryptophan: rất quan trọng đối với sức khỏe tâm lý của con người, là nguyên liệu gốc để tổng hợp vitamin B3. Tạo nên giấc ngủ tự nhiên (khác với thuốc ngủ), giảm lo lắng và căng thẳng, giảm đau.

Tảo Spirulina là nguồn cung cấp các Acid béo chưa bão hòa quan trọng mà cơ thể không thể tự tổng hợp được, cũng như các Acid amin không thể thay thế. Đặc biệt quan trọng là các Acid linoleic, gamma-linolenic, arachidonic … giúp phòng ngừa các bệnh về tim, xơ vữa động mạch, béo phì.

Tảo Spirulina còn chứa tất cả các Vitamin cơ bản mà cơ thể người thường hay bị thiếu: A, C, E, B, B1, B2, B3, B5, B6, B12,PP cũng như các khoáng chất như K, Mg, Ca, Fe, Na, Zn, J… là thành phần không thể thiếu cấu tạo nên mô của cơ thể.

Đặc biệt, tảo Spirulina là loại thực vật chứa hàm lượng Beta-carotin (tiền Vitamin A) cao nhất, gấp 35 hàm lượng Beta-carotin có trong cà rốt, được biết đến như loại rau quả thông dụng giàu Beta-carotin nhất trong thực phẩm hàng ngày. Beta-carotin trong Spirulina là chất chống ôxy hóa mạnh nhất, giúp tiêu diệt các gốc tự do là nguyên nhân của bệnh tật và sự chết. Dùng liều cao Beta-carotin trong khẩu phần dinh dưỡng hàng ngày sẽ phòng chống rất hiệu quả các dạng ung thư.

Spirulina còn là nguồn cung cấp lý tưởng cho cơ thể chúng ta các Vitamin thuộc nhóm B – mà cơ thể người luôn có sự thiếu hụt chúng (các Vitamin nhóm B hòa tan trong nước, do vậy chúng luôn dễ dàng và nhanh chóng bị đào thải khỏi cơ thể). Các Vitamin nhóm B rất cần thiết cho hoạt động của các cơ, hệ tiêu hóa, rất tốt cho mắt, gan, da, vòm miệng, tóc, giúp điều hòa hệ thần kinh, điều chỉnh lượng cholesterol trong máu.

Trong tảo Spirulina còn có sắc tố xanh Phycocyanil, không tồn tại trong bất kỳ thực phẩm nào khác. Phycocyanil giúp ổn định quá trình trao đổi chất và tăng cường hệ miễn dịch, hỗ trợ hoạt động của gan trong các trường hợp phải điều trị bằng nhiều loại thuốc. Kết hợp cùng với các vitamin, Phycocyanil được sử dụng trong điều chế các dược phẩm điều trị ung thư.

Bắt đầu từ việc đưa tảo Spirulina vào khẩu phần dinh dưỡng không thể thiếu cho các phi hành gia vũ trụ, các nhà thám hiểm và các lực lượng tác chiến cơ động trong quân đội, từ những năm 1980 đến nay, tảo Spirulina đã trở nên rất thông dụng trên toàn thế giới như là nguồn thực phẩm bổ sung rất tốt để chăm sóc và tăng cường sức khỏe cho con người ở mọi lứa tuổi.

Theo số liệu của Tổ chức Y tế Thế giới WHO, tảo Spirulina có thể giúp con người phòng chống ít nhất là 70% các loại bệnh. Chính vì vậy, tảo Spirulina đã được EC khuyến cáo, được WHO và các Bộ Y tế của nhiều quốc gia trên thế giới công nhận không chỉ là nguồn thực phẩm sạch mà còn là giải pháp cho phòng và điều trị bệnh của thế kỷ
(nguồn: Stầm internet)

meogia-decoi
09-01-2009, 11:25 AM
Đánh dấu nào..........................

honey_hl1105
09-01-2009, 02:04 PM
Đánh dấu nào..........................
Hihi, cảm ơn và mong có dịp được phục vụ bạn.:p

honey_hl1105
09-03-2009, 11:54 AM
Chúc ngày mới buôn may bán đắt nào...
Bà đi Buffet từ thiện hả? Tôi ko đi được, chẳng có tg mà tham gia hội nào cả :(
Have a nice weekend bà nhé :)
Hihi, hôm đấy nhà tôi đi 4 người, cũng rất đông vui, nhưng mà ở đấy hơi quá tải 1 chút, hì, mà ko sao, từ thiện mà.

Me Dat
09-03-2009, 03:47 PM
Bà nhớ tôi dặn gì thì cứ thế mà thực hiện nhá!! he he... Hẹn thứ 7 gặp... Giai nhà bà!!

thoi tiet
09-03-2009, 09:28 PM
Chị ơi, sau khi sinh em sẽ về Đông Anh ít nhất 2 tháng cơ. Làm thế nào em vận chuyển tảo về đó được ạ? Nhỡ nó rã đông giữa đường thì làm thế nào hả chị? Xã em vẫn làm bên này, ở khu Trung Kính ý nên vẫn có thể order chị được nhưng em chỉ ngại khâu vận chuyển thôi.

honey_hl1105
09-04-2009, 10:42 AM
Chị ơi, sau khi sinh em sẽ về Đông Anh ít nhất 2 tháng cơ. Làm thế nào em vận chuyển tảo về đó được ạ? Nhỡ nó rã đông giữa đường thì làm thế nào hả chị? Xã em vẫn làm bên này, ở khu Trung Kính ý nên vẫn có thể order chị được nhưng em chỉ ngại khâu vận chuyển thôi.
Hihi, chị tưởng em về tận đâu chứ Đông Anh thì chuyện nhỏ, mua 1 cái thùng xốp nhỏ, bỏ đá vào là ok, chị còn chuyển đi Hải Phòng , Nam Định mà về đến nơi đá còn chưa tan cơ. Em cứ yên tâm măm tảo và nghỉ sinh nhé, cần thì chỉ ới chị là xong. tks đã thường xuyên ủng hộ.

mẹ Tí Tom
09-04-2009, 04:38 PM
Bà này, tôi cho ku nhà tôi dùng hết 8 vỉ tảo rồi đấy, trộm vía quá, bg ngày nào cũng out put bà ah, tôi vui lắm. Hết đợt này tôi ủng hộ bà nhá.
Chúc bà đắt hàng ;)