PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: mặt nạ bột đậu xanh + nghệ tươi + mật ong, tuyệt vời các mẹ ạ

veoveo_makeup
04-13-2012, 12:17 AM
Lần trước e có hỏi các mẹ về loại mặt na bột đậu xanh + nghệ tươi + mật ong ấy, E mới thử hơn 1 tuần nhưng mà kết qả rõ lắm nên hào hứng chia sẻ đây. E đắp đc hơn 1 tuần, ai cũng nói da mịn hơn hẳn, nhưng da e thuộc loại khó trắng nên cũng k trắng lên nhiều. Mụn bọc mụn miếc thì bay nhanh k kịp nghĩ luôn ( thích nhất khoản này) Các mẹ chỉ dùng thử xem. Da mịn mượt tuyệt vời luôn ấy. Loại này hợp với da bị thâm sẹo do mụn, sần, và có mụn ( nhất là mụn bọc, đắp cái này khỏi cần thuốc )
CÁCH LÀM :
- Các mẹ mua bột đâu xanh k đường hay bán ở siêu thị ý à, khoảng 28k 1 gói thôi,goi k to nhưng dùng đc lâu đối vs laọi mặt nạ này.
- Mua thêm chai mật ong
- Vài củ nghệ tươi.
* Ngệ tươi các chị thái nhỏ r dùng côi giã nhỏ rùi vắt lấy nước hoặc ai xay nhuyễn đc thì càng tốt, sau đấy trộn chung vs mật ong và bột đậu xnah sao cho hôn hợp qánh là dính là ok.
+ Dù có là nghệ tươi nhưng đắp cái này k sợ vàng da đâu ạ, ai lười thì có thể mua tinh bột nghê, nhưng mà cứ cái j tươi thì là tốt nhất
+ Ai chăm chỉ thì thực hiện cách 1 ngày đắp 1 lần, lười thì đắp 20 - 30 phút, ai rảnh đắp hẳn 1 tiếng, e toàn đắp 1 tiếng thui :D
+ Cái này có thể làm để đắp lên những vùng mụn k thôi cũng ok nhé.

*** Nghệ nhanh trắng và làm lành vết thương, vết sẹo. Nghệ + mật ong thì theo các cụ là rất tốt, Bột đậu xanh cũng có tác dụng đẩy lùi vết thâm. NÓi chung là e yêu laọi mặt nạ này. E sẽ cố gắng làm thường xuyên. Vì sắc đẹp của chị em ta :) Các mẹ dùng thử xem nhé ;)

emonly
04-13-2012, 08:30 AM
mẹ nó ơi, nghệ không làm vàng mặt à? Em đắp xong mặt vàng ươm, rửa mãi mới sạch là sao vậy???Sợ quá chả dám đắp nữa.

veoveo_makeup
04-13-2012, 09:50 AM
nếu đắp k thì nó sẽ vàng, nhưng trộn chung vs mật ong, bột đậu xanh thì k hề vàng nhé.

my_dtth
05-14-2012, 03:51 PM
mặt nạ này có bắt nắng không ạ?

uxinhshop49
05-14-2012, 03:57 PM
Đang hào hứng định thử làm, nghe mẹ nói thế e cũng sợ lắm. Ngay từ lúc đầu đọc e đã nghi là vàng mặt mà, vì đã liên quan đến nước nghệ thì kiểu j cũng vàng.
mẹ nó ơi, nghệ không làm vàng mặt à? Em đắp xong mặt vàng ươm, rửa mãi mới sạch là sao vậy???Sợ quá chả dám đắp nữa.

Uniform Shop
05-14-2012, 04:00 PM
đúng thế, mình đắp xong cũng vàng khè, xát chanh rửa mãi mới ổn. Có khi dùng tinh nghệ thì đỡ hơn

Mẹ của Châu Anh
05-14-2012, 04:07 PM
đúng thế, mình đắp xong cũng vàng khè, xát chanh rửa mãi mới ổn. Có khi dùng tinh nghệ thì đỡ hơn

Thấy các mẹ mê làm đẹp tại gia mình đóng góp thêm một phương pháp làm đẹp không tốn kém đơn giản và rất hiệu quả trong việc làm trắng hồng da nhé :p
Các mẹ mua cà chua và sữa tươi không đường về, một lần làm mặt nạ đắp mặt chỉ cần 2 quả cà chua và 1/2 gói sữa tươi không đừong là đủ.
Cách làm: cà chua gọt bỏ vỏ, bỏ hạt, mang xay sinh tố với sữa tuơi, rồi mang hỗn hợp đó đắp lên mặt khoảng 15', đừng để lâu nhé :p, sau đó rửa lại mặt với nứoc lã nhé, khoảng 3- 4 lần bạn sẽ thấy hiệu quả không ngờ đấy :p.
Da bạn sẽ trắng hồng và mịn màng, nhớ 1 tuần chỉ 2- 3 lần là cùng thôi. Chúc các mẹ có làn da đẹp như ý :D

uxinhshop49
05-14-2012, 04:12 PM
em cũng nghe mấy lọa mặt nạ làm trăng nhưng mà toàn bắt nằng thôi, nhất là loại nào mà pha nước cốt chanh vào, có ãit bứt nằng ác lắm, TRắng dc 1 tí thì ra đường lại đên đi mấy phần

veoveo_makeup
05-14-2012, 04:33 PM
Các mẹ ơi. e đắp liên tục mà chưa lần nào bị vàng mặt cả. Các mẹ cho tỷ lệ tương đôi thôi nhé. CHo nhiều qá là bị vàng là tất nhiên r à :( Nhưng loại này chỉ đắp buổi tối trc khi đi ngủ thôi nhé. E da dầu nhiều, có lần trộn qá tay cũng bị vàng nhưng đi ngủ đến sáng hsau dậy rửa mặt lại trôi đi vèo vèo. K có gì đáng lo ngại. Dùng tinh nghệ cũng được nhưng e nghĩ cái gì tươi thì vẫn tốt hơn ^^

my_dtth
05-14-2012, 05:20 PM
trưa nay e vừa đắp xong, rửa xong là hết vàng mà nhỉ :-s

veoveo_makeup
05-14-2012, 06:09 PM
trộn đúng lượng là k vàng mà. Nên đắp buổi tối trc khi đi ngủ bạn nhé. Nghệ nhanh trăng cũng cũng hơi bị bắt nắng tý đấy

my_dtth
05-14-2012, 08:34 PM
nghệ có dễ kích ứng ko c, tại e thấy đang nổi mấy cái mụn li ti, mà gần đây thì chỉ dùng bột đậu đỏ và nghệ thôi :-s

veoveo_makeup
05-14-2012, 10:04 PM
nghệ lành tính mà b. nhưng nếu thấy nổi nhiều mụn li ti qá thì dừng lại nhé. mà loại này nên đắp buổi tối thôi bạn ạ

my_dtth
05-14-2012, 10:10 PM
dạ tại da em vốn nhạy cảm c à, nó bị mụn nội tiết nên bí da 1 tí là dễ nổi mụn lắm
đắp mặt nạ này trong bao lâu chị nhỉ
bình thường e đắp buổi tối nhưng mà dạo này toàn ở nhà không ra trời nắng nên cũng ko ngại khoản tránh nắng :D

veoveo_makeup
05-14-2012, 10:29 PM
hehe, dnay tớ lười vắt nước nên toàn giã nhuyễn nghệ rùi bỏ vào trộn chung luôn, vừa nhanh vừa k bị phí. Bạn thử làm xem. đắp nhanh thì 20'. Tớ thì toàn đắp cả tiếng =) thấy nó chẳng bị sao ^^ mà cũng tốt lắm. Nếu da nhạy cảm vì đắp nhanh thôi b ạ, Tại da tớ da dầu nên k sợ :)

my_dtth
05-14-2012, 10:46 PM
à em dùng bột nghệ, cái dùng nấu ăn ý :))
em cũng là da dầu nhờn này, đặc biệt nhờn ấy, xog rồi nội tiết nữa nên suốt ngày chống chọi với giặc mụn :(

veoveo_makeup
05-14-2012, 11:00 PM
nếu là da nhờn thì là da k dễ bị kích ứng đâu bạn ạ. Mà tớ nghĩ đừng dùng bột nghệ nữa. lười qá thì mua tinh bột nghê ý sẽ tốt hơn. K tốt nhất là xài nghệ tươi. Làm nhiều chút, mình dùng xong bọc nilon rùi cất tủ lạnh dùng đc cả tuần :) da tớ ít mụn rùi nhưng mà nheieuf thâm do mụn :-<

uxinhshop49
05-14-2012, 11:54 PM
thế mẹ nó thấy có tác dụng j chưa?
trưa nay e vừa đắp xong, rửa xong là hết vàng mà nhỉ :-s

Uniform Shop
05-15-2012, 08:26 AM
theo tớ được biết thì những bạn có làn da nhạy cảm và dị ứng nghệ thì ko nên dùng nghệ tươi như thế vì kiểu gì cũng bị nổi mụn, trong nghệ tươi có chất gây kích ứng da, tớ cũng ko nhớ tên nó là chất gì, nhưng với da nhạy cảm thì các bạn nên dùng tinh nghệ cho an toàn

veoveo_makeup
05-15-2012, 11:54 AM
theo tớ được biết thì những bạn có làn da nhạy cảm và dị ứng nghệ thì ko nên dùng nghệ tươi như thế vì kiểu gì cũng bị nổi mụn, trong nghệ tươi có chất gây kích ứng da, tớ cũng ko nhớ tên nó là chất gì, nhưng với da nhạy cảm thì các bạn nên dùng tinh nghệ cho an toàn

đúng là hqa mình cũng vừa đọc được cái tin ý trên báo mạng :D

huyenthanh1985
05-15-2012, 01:34 PM
ôi các mẹ không bít vì sao lại vàng và không vàng đó các mẹ phải chú ý đến mật ong các mẹ dùng ch­ú nếu mật ong dỏ­m thì nó không làm chín nghệ đc nên vẫn vàng mạ­t còn mạt ong xịn thì ko sao. minh chuyên làm các mạ­t nạ mật ong để đá­p mà. không mẹ nào muồn nhanh an toan thì đá­p sũa ong chúa tuoi ấy. em toan đá­p cái đó co hôm mạ­t em nhô mấy cái mun em chộn mật ong vó­i s­ã ong chúa tuoi dá­p hai ngày mỗi ngày 1 tiéng thế là nó lạ­n luôn ko kip có đầu trá­ng đã lạ­n. cả sua ong chua và mật ong đeu là sa­n pham nhà em t­u nuôi lây nên em dùng cũng yên tâm có mẹ nào muon làm dẹp thì c­s làm cách đó nếu ko có thì alo em gủi cho it mà dung. 0906171396

veoveo_makeup
05-15-2012, 03:00 PM
ôi các mẹ không bít vì sao lại vàng và không vàng đó các mẹ phải chú ý đến mật ong các mẹ dùng ch­ú nếu mật ong dỏ­m thì nó không làm chín nghệ đc nên vẫn vàng mạ­t còn mạt ong xịn thì ko sao. minh chuyên làm các mạ­t nạ mật ong để đá­p mà. không mẹ nào muồn nhanh an toan thì đá­p sũa ong chúa tuoi ấy. em toan đá­p cái đó co hôm mạ­t em nhô mấy cái mun em chộn mật ong vó­i s­ã ong chúa tuoi dá­p hai ngày mỗi ngày 1 tiéng thế là nó lạ­n luôn ko kip có đầu trá­ng đã lạ­n. cả sua ong chua và mật ong đeu là sa­n pham nhà em t­u nuôi lây nên em dùng cũng yên tâm có mẹ nào muon làm dẹp thì c­s làm cách đó nếu ko có thì alo em gủi cho it mà dung. 0906171396
E mua mật ong trong siêu thị cũng chỉ là loại bt thôi nhưng có mỗi 1 lần bị vàng mặt do trộn nhiều nghệ qá. chứ còn lại thì k bao h bị vàng ^^

quocbao03
05-15-2012, 03:14 PM
Mặt nạ nghệ tươi đắp lúc nào cũng phải vàng,mình thay bằgn bộ tnghệ cũng được nhỉ?

veoveo_makeup
05-15-2012, 07:23 PM
Mặt nạ nghệ tươi đắp lúc nào cũng phải vàng,mình thay bằgn bộ tnghệ cũng được nhỉ?

sợ vàng thì c mua tinh bột nghệ ý. k thì mua nghệ tươi về phơi khô r đem đi xay cho đảm bảo c ạ

my_dtth
05-15-2012, 08:43 PM
thế mẹ nó thấy có tác dụng j chưa?
chị ơi dùng đồ thiên nhiên thì em xác định là tác dụng chậm :). nên em mắc cái tật ham hố mask nào cũng thử =)). mà hình như dùng lâu 1 loại sẽ bị nhờn và tác dụng giảm đi :D
mặt nạ em thấy tác dụng rõ rệt nhất sau khi dùng là diếp cá xay ạ
rửa xong da mát mặt trắng má hồng cơ, thích cực :x

veoveo_makeup
05-15-2012, 08:56 PM
chị ơi dùng đồ thiên nhiên thì em xác định là tác dụng chậm :). nên em mắc cái tật ham hố mask nào cũng thử =)). mà hình như dùng lâu 1 loại sẽ bị nhờn và tác dụng giảm đi :D

chậm mà chắc hehe. diếp cá xay tác dụng thế nào ấy ơi

ngodong9
05-15-2012, 10:44 PM
hay quá phải thực hiện luon thôi, nhưng đang thiếu nghệ
bột đậu rang rồi hay chưa rang bạn nhỉ, tớ có bột rang rồi nè

veoveo_makeup
05-16-2012, 11:04 AM
hay quá phải thực hiện luon thôi, nhưng đang thiếu nghệ
bột đậu rang rồi hay chưa rang bạn nhỉ, tớ có bột rang rồi nè

bột đã nghiền rùi ý, vào siêu thị mua gói bột đậu xanh k đường ấy bạn

incoi2410
05-18-2012, 10:35 AM
Thêm một loại mặt nạ nữa, cố gắng bon chen tý nhỉ

Uniform Shop
05-18-2012, 10:57 AM
Mình cũng thử về xay diếp cá đắp xem sao, khu nhà mình nhiều diếp cá sạch lắm, bạn nào co snhu cầu thì ới mình nhé, mình gom được đủ thì sẽ share với mọi người, ko có chút thuốc sâu nào đâu

veoveo_makeup
05-18-2012, 11:18 AM
http://www.lamchame.com/forum/newreply.php?do=newreply&p=10656502
mặt nạ diếp cá tác dụng j mẹ nó nhỉ :D

meyeuboOoc
05-18-2012, 01:50 PM
hehe ! diếp cá nhà mình có cả đống ! loại rau yêu thích cả nhà muốn ăn :X:X

chuonggio01
05-18-2012, 04:13 PM
Mình cũng sợ vàng mặt nên ko dùng mặt nạ này.
mình thường mình mặt nạ mật ong+ chanh
trắng, min nhưng phải bảo vệ lúc ra ánh nắng.

hoangyen8778
05-24-2012, 06:08 PM
e đang dùng mặt nạ mật ong nguyên chất thêm lòng trắng trứng gà và dầu oliu.ok các mẹ à.e nguyện trung thành với nó.còn đậu xanh thì e dùng cái nokdu của coreana.da e dầu thế mà cải thiện tốt,nhưng quan trọng là bôi xong phải mat xa.không thì kem nào cũng như nhau thôi

hoangyen8778
05-24-2012, 06:09 PM
bột rang rồi cũng được chứ.trong siêu thị là hàng mua về pha nước ấm thì công ty cũng rang rồi chứ

Mẹ Nhà Bin
05-24-2012, 10:23 PM
Cách này áp dụng cho da nhờn rất hiệu quả mẹ nó ạ

hoangyen8778
05-24-2012, 10:27 PM
Cách này áp dụng cho da nhờn rất hiệu quả mẹ nó ạ
nói thật với chị chứ e đầu tư nào là mật ong rừng (tận 300k/chai lận)](*,), nào là dầu oliu, còn nghệ các mẹ dùng nghệ tinh ấy.không lo vàng mà chắc chắc tốt hơn.tinh chất cơ mà.hic.mà cái nghệ tinh ở quê e 600k/kg ấy chị.thấy bà chị mua mà cũng sợ.](*,)

veoveo_makeup
05-24-2012, 11:38 PM
nói thật với chị chứ e đầu tư nào là mật ong rừng (tận 300k/chai lận)](*,), nào là dầu oliu, còn nghệ các mẹ dùng nghệ tinh ấy.không lo vàng mà chắc chắc tốt hơn.tinh chất cơ mà.hic.mà cái nghệ tinh ở quê e 600k/kg ấy chị.thấy bà chị mua mà cũng sợ.](*,)

c thấy nó có tốt hơn bt a ạ :-s Vì là mặt nạ thiên nhiên nên tác dụng chậm nên k biết là đắp những thứ đắt hẳn như thế có hiệu qả nhanh hơn k nhỉ :-?

hoangyen8778
05-25-2012, 01:11 AM
c thấy nó có tốt hơn bt a ạ :-s Vì là mặt nạ thiên nhiên nên tác dụng chậm nên k biết là đắp những thứ đắt hẳn như thế có hiệu qả nhanh hơn k nhỉ :-?
nói thật với e là mật ong ở ngoài thành phố thì kiếm đâu ra tốt.toàn là đường ấy mà.nên về quê bon chen hẳn chai mật ong rừng.mệt mỏi uống là đỡ ngay.;).mà tớ thì toàn đưa đi đắp mặt với tắm.nhưng mà cái body tớ nó xấu sẵn rồi.còn da mặt mỗi lần đắp xong thì ok lắm.còn bột nghệ tinh mà trộn mật ong ăn thì đẹp da với nhiều bệnh lắm.con bạn mình năm nào cũng ăn cái này mấy tháng.da nó đẹp thật.mình thì lười quá:roll:.nhưng cũng phải bon chen:(.được cái nghệ tinh thì không đắng như mình ăn bột nghệ bình thường.chắc sắp tới về quê cũng đặt người ta làm cho một ít:-k

veoveo_makeup
05-25-2012, 12:41 PM
nói thật với e là mật ong ở ngoài thành phố thì kiếm đâu ra tốt.toàn là đường ấy mà.nên về quê bon chen hẳn chai mật ong rừng.mệt mỏi uống là đỡ ngay.;).mà tớ thì toàn đưa đi đắp mặt với tắm.nhưng mà cái body tớ nó xấu sẵn rồi.còn da mặt mỗi lần đắp xong thì ok lắm.còn bột nghệ tinh mà trộn mật ong ăn thì đẹp da với nhiều bệnh lắm.con bạn mình năm nào cũng ăn cái này mấy tháng.da nó đẹp thật.mình thì lười quá:roll:.nhưng cũng phải bon chen:(.được cái nghệ tinh thì không đắng như mình ăn bột nghệ bình thường.chắc sắp tới về quê cũng đặt người ta làm cho một ít:-k

mặt e da cũng xấu gê lắm :( buồn hẳn. Ăn cái đấy có dễ ăn k hả c. mà làm như thế nào. Nhà e cũng có chai mật ong xịn nhưng mà nó cứ bị vón vón viên nhỏ nhỏ, k biết là có phải bị hỏng k...

hoangyen8778
05-25-2012, 01:16 PM
mặt e da cũng xấu gê lắm :( buồn hẳn. Ăn cái đấy có dễ ăn k hả c. mà làm như thế nào. Nhà e cũng có chai mật ong xịn nhưng mà nó cứ bị vón vón viên nhỏ nhỏ, k biết là có phải bị hỏng k...
vón là mật bị kết đường thôie à.e kiểm tra lại mùi vị xem nào.nếu không có gì khác thì dùng vẫn được.không e rót ra cốc nước nếu nó không tan liền trong nước thì ok e nhé.chị chẳng biết sao nữa.chứ ngửi không thấy mùi gì.màu của nghệ tinh gần giống bột mỳ nhưng hơi ngả vàng xanh chút xíu.ăn thì cho vào cốc nước rồi hòa với mật ong uống thôi nhé.nó là nghệ tinh nên cũng chỉ cần một ngày 1 cốc,còn hơn e cứ uống ngày mấy cốc với cái bột xay kia.( đây là tư vấn nha.không phải bán hàng đâu.không lòng tốt lại bị hiểu nhầm thì](*,)..vừa gọi về quê cho mama tìm mua dùm 1kg.chẹp.mẹ bảo tăng giá..:rolleyes:.mua 500gr vậy.chứ cả kg chắc khóc mất:-s.kiên trì e nhé.rồi sắc đẹp sẽ quay về. mà ngày chị xơi 3lit nước nên giờ da cũng ổn, lại vừa sắm được hộp kem dưỡng hợp nữa:Cuoi

hoangyen8778
05-25-2012, 01:17 PM
à.chị còn mua vitamin e uống nữa.e cũng thử xem sao.nhưng không được liền đâu.kiên trì e nhé

veoveo_makeup
05-25-2012, 02:56 PM
vón là mật bị kết đường thôie à.e kiểm tra lại mùi vị xem nào.nếu không có gì khác thì dùng vẫn được.không e rót ra cốc nước nếu nó không tan liền trong nước thì ok e nhé.chị chẳng biết sao nữa.chứ ngửi không thấy mùi gì.màu của nghệ tinh gần giống bột mỳ nhưng hơi ngả vàng xanh chút xíu.ăn thì cho vào cốc nước rồi hòa với mật ong uống thôi nhé.nó là nghệ tinh nên cũng chỉ cần một ngày 1 cốc,còn hơn e cứ uống ngày mấy cốc với cái bột xay kia.( đây là tư vấn nha.không phải bán hàng đâu.không lòng tốt lại bị hiểu nhầm thì](*,)..vừa gọi về quê cho mama tìm mua dùm 1kg.chẹp.mẹ bảo tăng giá..:rolleyes:.mua 500gr vậy.chứ cả kg chắc khóc mất:-s.kiên trì e nhé.rồi sắc đẹp sẽ quay về. mà ngày chị xơi 3lit nước nên giờ da cũng ổn, lại vừa sắm được hộp kem dưỡng hợp nữa:Cuoi
nghĩa là mình fa tinh nghệ với cả mật ong xong uống ạ ? e thì k uống e nhưng đag kiên trì uống dầu cá bố e mua bên Úc về. K biết trên này có tinh nghệ k, e cũng phải cải thiện dần thôi để lấy c :))))

hoangyen8778
05-25-2012, 03:13 PM
nghĩa là mình fa tinh nghệ với cả mật ong xong uống ạ ? e thì k uống e nhưng đag kiên trì uống dầu cá bố e mua bên Úc về. K biết trên này có tinh nghệ k, e cũng phải cải thiện dần thôi để lấy c :))))
thật ra cũng định đầu tư vụ collagen.hic.mà vừa mua bộ mỹ phẩm.đói nặng nề.uống nghệ vậy..:) vừa đẹp da vừa chữa nhiều bệnh:-\".tinh nghệ cũng hơi khó mua.còn bột nghệ thì chị cũng không rõ giá lắm.nhưng bột nghệ thì đắng kinh khủng.:mrgreen:.dầu cá omega3 hả e?loại này cũng tốt.nhưng uống nhiều nước vào.thực sự hiệu quả đấy

hongfuong23
05-26-2012, 12:52 AM
em đắp nghệ với mật ong được gần 2 năm nay rồi,ngày xưa cứ 1 ngày đắp cà chua mật ong 1 ngày đắp nghệ mật ong,nhưng giờ lười nên cứ cách ngày mới đắp nghệ với mật ong thôi,em thấy mặt nạ nghệ này dùng tốt lắm ạ,mặt em đỡ hẳn mụn,trắng trẻo da,còn nếu đắp cà chua thì da sẽ bớt nhờn hơn

veoveo_makeup
05-27-2012, 11:15 AM
em đắp nghệ với mật ong được gần 2 năm nay rồi,ngày xưa cứ 1 ngày đắp cà chua mật ong 1 ngày đắp nghệ mật ong,nhưng giờ lười nên cứ cách ngày mới đắp nghệ với mật ong thôi,em thấy mặt nạ nghệ này dùng tốt lắm ạ,mặt em đỡ hẳn mụn,trắng trẻo da,còn nếu đắp cà chua thì da sẽ bớt nhờn hơn

e tưởng đắp lâu 1 loại sẽ bị nhờn... C có thấy nó bớt thâm k c ơi

veoveo_makeup
05-27-2012, 11:17 AM
thật ra cũng định đầu tư vụ collagen.hic.mà vừa mua bộ mỹ phẩm.đói nặng nề.uống nghệ vậy..:) vừa đẹp da vừa chữa nhiều bệnh:-\".tinh nghệ cũng hơi khó mua.còn bột nghệ thì chị cũng không rõ giá lắm.nhưng bột nghệ thì đắng kinh khủng.:mrgreen:.dầu cá omega3 hả e?loại này cũng tốt.nhưng uống nhiều nước vào.thực sự hiệu quả đấy

NGày nào ăn cơm e chẳng vốc 2 cốc nước :))))

tranmaithoa
05-27-2012, 11:22 AM
Nói chung là tại tội lười thôi chứ còn cứ có mật ong, sữa chua, dưa leo, cà chua, trứng, bơ, đắp mấy thứ đó thường xuyên là đẹp ngay

hoangyen8778
05-27-2012, 11:46 AM
đã đầu tư vụ collagen cả nhà à.để xem có kết quả không?:D.

incoi2410
05-27-2012, 04:19 PM
mình có sẵn mật ong, cám gạo cơ mà lười thỉnh thoảng mới đắp cũng khả quan phết.
Hôm qua mới mua 1 lạng tinh bột nghệ mục đích là để trị bệnh dạ dày chứ k p0hair làm đẹp nhưng k biết có tốt cho da k nhỉ?

hoangyen8778
05-27-2012, 04:33 PM
mình có sẵn mật ong, cám gạo cơ mà lười thỉnh thoảng mới đắp cũng khả quan phết.
Hôm qua mới mua 1 lạng tinh bột nghệ mục đích là để trị bệnh dạ dày chứ k p0hair làm đẹp nhưng k biết có tốt cho da k nhỉ?
chẹp.tinh bột nghệ cũng là nghệ ra mà.thử rùi cho cả nhà biết đi

veoveo_makeup
05-27-2012, 05:44 PM
đã đầu tư vụ collagen cả nhà à.để xem có kết quả không?:D.

collagen c mua những j. nhiều xiên k :D

hoangyen8778
05-27-2012, 07:03 PM
hi.mình uống 1 hộp vitamin e của mỹ với 1 hộp collagen viên cũng của mỹ nốt 410k/100v.đáng ra mua tảo biển mà cái chỗ mình không biết sao bọn hiệu thuốc bán chát quá](*,).có 1 chị bán sữa meiji collagen trên này đấy.chị xem web nước ngoài thấy nếu mua đúng đợt sale với cả ship về mình thì cũng chẳng chênh nhau bao nhiêu.mỗi tội mua linh tinh quá.hết xèng.nên ấp ủ cái vụ sữa sau.lại còn định uống viên trắng da.:rolleyes:

thanhnga87
05-27-2012, 08:35 PM
hi.mình uống 1 hộp vitamin e của mỹ với 1 hộp collagen viên cũng của mỹ nốt 410k/100v.đáng ra mua tảo biển mà cái chỗ mình không biết sao bọn hiệu thuốc bán chát quá](*,).có 1 chị bán sữa meiji collagen trên này đấy.chị xem web nước ngoài thấy nếu mua đúng đợt sale với cả ship về mình thì cũng chẳng chênh nhau bao nhiêu.mỗi tội mua linh tinh quá.hết xèng.nên ấp ủ cái vụ sữa sau.lại còn định uống viên trắng da.:rolleyes:

Có viên trắng da hả chị. he he. em den quá mà ngại bôi bôi đắp đắp lắm. nhưng cũng lăn tăn về thuốc. he he

hoangyen8778
05-27-2012, 09:05 PM
hihi.giống mình quá cơ.có viên trắng da của nhật đấy.480k/160v hay sao ấy.không nhớ bao nhiêu viên nữa.thấy mấy chị kia review là uống da trắng đỡ sạm hẳn.chẹp.cũng đúng thôi.nó là vitamin c.chắc là hàm lượng cao nhưng có lẽ người ta làm thế nào đó để mình hấp thu tốt mà không tác dụng phụ.uống 3 hộp là được hay sao ấy.chị uống hết 3 hộp collagen sẽ sang uống trắng da.đợt này chịu khó dưỡng da cũng đỡ.:D.sướng quá.e tẩy ra chết 1 tuần 1 lần đi.khi đó bôi kem gì mới tốt.chị còn đắp mặt tuần 3 lần.(mật ong chắc không sao).sáng ra thì chịu khó trét kem chống nắng.với e chịu khó ăn thêm hoa quả có vitamin c cũng giúp chống nắng hơn đấy.đỡ bắt nắng hơn.cái vụ collagen của chị không biết sao nữa?có 1 chị review là uống loại này không hợp.hy vọng là mình hợp:-S

ngocvh
05-28-2012, 09:26 AM
Mặt em bị mụn có dùng đc ko các mẹ

hoangyen8778
05-28-2012, 09:57 AM
mụn thì e uống meiji collagen trước đi rồi hãy uống trắng da nhé.không thì hanamai collagen nhé.mà uống cái collagen này e uống cùng vitamin c cũng có tác dụng trắng da rồi.e tham khảo nhé.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/578444-meiji-amino-collagen-200gr-h%C3%A0ng-nh%E1%BA%ADt-gi%C3%A1-490k-nh%C3%A9
còn cái collagen chị đang uống cũng chứa vitamin c.lo 100v.410k.ngày 2v thì tiết kiệm hơn

collagen_vedepviet09
05-28-2012, 12:46 PM
hào hứng quá, hihi, nghệ thì vàng rùi, nhưng mà em chỉ sợ là bắt năg thôi, còn cai vụ collagen đó, nhà e có đầy đủ các loại nè, hàng nhà em là hàng xách tay đảm bảo chất lượng các mẹ ạ, mẹ nào cẩn thì gọi em nhé

hoangyen8778
05-29-2012, 08:55 AM
hào hứng quá, hihi, nghệ thì vàng rùi, nhưng mà em chỉ sợ là bắt năg thôi, còn cai vụ collagen đó, nhà e có đầy đủ các loại nè, hàng nhà em là hàng xách tay đảm bảo chất lượng các mẹ ạ, mẹ nào cẩn thì gọi em nhé
theo mình biết thì nghệ và mật ong có tính chất tái tạo da,làm lành vết thương,mật ong giúp sát khuẩn,đậu xanh làm sạch.nên mình nghĩ không bắt nắng.với dù sao thì sáng nào,ngày nào cũng cần kem chống nắng chứ.với lại da trắng nhìn trẻ hơn bao nhiêu.cứ da tối màu là đã trông già đi mấy tuổi:(

veoveo_makeup
05-29-2012, 02:41 PM
Mặt em bị mụn có dùng đc ko các mẹ

c ơi, cái chữ kí của c, c có bán thuốc sẹo đó k :(

hoangyen8778
05-29-2012, 03:37 PM
các mẹ ăn tinh nghệ với mật ong đi.đẹp từ trong luôn.kiên trì thì trị cả mụn và da trắng lên.bạn mình nó ăn mà da đẹp quá.mình cũng bắt đầu ăn:D.mẹ nào có nhu cầu tinh nghệ ới mình nhé.80k/100gram => http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/578444-l%C3%A0m-%C4%91%E1%BA%B9p-vs-tinh-b%E1%BB%99t-ngh%E1%BB%87-%C4%91en-h%C3%A0ng-ngh%E1%BB%87-an-qu%C3%AA-em-c%E1%BB%A7a-nh%C3%A0-em-800k-kg-ship-to%C3%A0n-qu%E1%BB%91c

kutin3009
05-29-2012, 04:05 PM
Thêm 1 cách đắp mặt nữa cho các mẹ nè:

Làm trắng và trị mụn siêu tốc với mặt nạ bột tinh nghệ sữa chua

Mặt nạ bột tinh nghệ, sữa chua sẽ khá mát và dịu nhẹ, những tinh chất tự nhiên giúp bạn thư giãn tối đa trong quá trình sử dụng.
Từ quá trình tìm hiểu công dụng của bột tinh nghệ, sữa chua

Sau mỗi chuyến đi công tác ngắn hoặc dài ngày, làn da của tôi thường nổi nhiều mụn, sạm hẳn đi và đầy vẻ mệt mỏi. Cơ thể tôi sau chuyến công tác cũng dường như kiệt sức và kéo theo làn da tôi cũng vậy.

Do công việc quá bận rộn trong những ngày này mà tôi không có thời gian hoặc quên luôn cả việc mang kem chống nắng hoặc kem dưỡng da như bình thường. Chính vì thế, làn da của tôi sau chuyến đi thường khô và không mịn màng, chúng lại xỉn màu hơn bình thường.

Tôi đã thử nghiệm khá nhiều với những sản phẩm chăm sóc da, các sản phẩm làm đẹp đang có bán trên thị trường. Tuy nhiên, việc tìm mua chúng mất khá nhiều thời gian và đôi khi hiệu quả không được như mong đợi.

Chính vì thế, sau nhiều ngày tìm hiểu công dụng của các loại mặt nạ dưỡng da tự chế tôi thấy rất tâm đắc với công thức làm đẹp và hồi sinh làn da mệt mỏi chỉ bằng bột tinh nghệ và sữa chua.

Và sau khi áp dụng biện pháp làm đẹp đơn giản chẳng hề tốn kém này, thành thật mà nói tôi thấy da tôi được hưởng lợi rất nhiều. Chỉ cần tận dụng các nguyên liệu có sẵn trong tủ lạnh, bạn có thể dễ dàng tự chế loại mặt nạ này và cho làn da trắng sáng, khỏe mạnh hơn.

Với tôi, củ nghệ hay bột nghệ luôn là một loại gia vị yêu thích của tôi cho mỗi món ăn tôi chế biến. Bởi vì khi cho thứ gia vị này vào các món ăn, những thực phẩm sẽ được khoác lên chiếc áo vàng đẹp đẽ và hấp dẫn. Ngoài ra, nhận thấy lợi ích của củ nghệ với sức khỏe như chống viêm nhiễm, chống lão hóa và là chất khử trùng tốt nhất nên tôi đã càng có thêm động lực để áp dụng làm mặt nạ cho làn da mình.

Tôi cũng nhớ ngày còn nhỏ, mẹ tôi thường sử dụng nghệ tươi bôi hoặc dán chúng trên những vết bầm tím, vết sẹo non trên da của tôi và nó đã giúp chữa lành và ngăn ngừa nhiễm trùng.

Tôi cũng tìm hiểu những công dụng của mật ong và nhận thấy những chất dinh dưỡng có trong mật ong cũng là một trong các tác nhân chống oxy hóa giúp chống lại tổn thương cho làn da. Và mật ong làm cho làn da mềm mại và sáng da hơn.

Còn về sữa chua thì giúp giữ ẩm cho da. Sữa chua cũng giúp loại bỏ các tế bào da chết. Nó làm cho làn da mịn màng và như được trẻ hóa.

Đến thực hành làm đẹp và cho kết quả bất ngờ

Qua quá trình tìm hiểu những công dụng của bột tinh nghệ, sữa chua và mật ong, tôi nghĩ rằng, tại sao mình lại không thử áp dụng chúng cho mặt tiền nhỉ. Và sau 1 tháng chăm chỉ áp dụng, da mặt tôi không còn dấu hiệu mệt mỏi, xỉn màu của chuyến công tác nữa. Nó thật sự đã sáng hơn, hết mụn và đặc biệt mịn màng, hồng hào hơn.

Thực ra, cách thức tự làm mặt nạ tinh nghệ và sữa chua, mật ong rất đơn giản các bạn gái à, lại chẳng hề tốn kém và mất nhiều thời gian hàng ngày đâu nhé.

Thành phần:

- 1 chén sữa chua lạnh (sữa chua mua về để ngăn mát tủ lạnh)

- 2 muỗng canh mật ong

- 2 muỗng cà phê bột tinh nghệ

Những thứ bạn sẽ cần:

- Một bát sạch để trộn và thìa để khuấy

- Một lọ thủy tinh tiệt trùng để lưu trữ nếu bạn lười không muốn ngày nào cũng phải trộn.

Cách làm:

- Cho sữa chua, mật ong và bột nghệ với tỉ lệ như trên và trộn chúng trong một chiếc bát sạch. Sau đó khuấy cho đến khi chúng thành một hỗn hợp mịn. Lúc này hãy cho hỗn hợp trên vào bình và để chúng trong ngăn mát tủ lạnh.

- Dùng hỗn hợp này tối đa trong 1 tuần. Hết 1 tuần, bạn hãy chịu khó làm hỗn hợp mới nhé.

Cách sử dụng

- Rửa sạch mặt bằng xà phòng dịu nhẹ với nước ấm và vỗ cho làn da tự khô.

- Áp dụng thoa hỗn hợp trên thành mặt nạ trên mặt và giữ chúng trên mặt trong 15 phút.

- Rửa chúng với nước lạnh và thoa kem dưỡng ẩm của bạn thường xuyên ngay sau đó.

Lưu ý:

Mặt nạ bột tinh nghệ, sữa chua sẽ khá mát lạnh và dịu nhẹ. Mùi tự nhiên của mật ong và sữa chua giúp bạn thư giãn tối đa trong quá trình đắp mặt nạ.

Da trở nên mềm mại và giàu sức sống nhanh chóng. Bạn có thể cảm nhận được sự khác biệt này sau khi rửa mặt.

Đặc biệt, các loại mặt nạ này không có hại, không lo dị ứng và nó rất tiện lợi vì dễ tìm mua hoặc chế biến.

daisuki_doraemon
05-30-2012, 04:18 PM
Kinh nghiệm dùng nghệ mà hok bị vàng các mẹ nhé. Trước mặt mình bị mụn kinh khủng, sau khi hết mụn thì vẫn còn tàn tích chiến tranh để lại. Thế là quyết định dùng nghệ. mà trước chưa biết có tinh nghệ gì để dùng cả nên toàn dùng củ nghệ tươi thôi. Dùng cái đầu bông tăm thấm vào nghệ rồi chấm vào những nốt mụn ,vết thâm. Cứ về nhà cái tầm 6h mình làm luôn, đến 8h thì đem đi rửa mặt. Rửa mặt thì rửa bằng bã chè nhé. Bã chè có tác dụng xóa mờ xết vàng của nghệ, ngoài ra cond có tính kháng khuẩn nữa. Bã chè mạn í nhé, chứ không phải là chè xanh đâu. Bạn nào thử áp dụng xem, mình làm thì thấy đỡ nhìu lắm.

veoveo_makeup
05-30-2012, 04:31 PM
nhà e chẳng ai uống chè thì lấy đâu ra bã chè nhỉ :(

hoangyen8778
05-30-2012, 05:59 PM
nhà e chẳng ai uống chè thì lấy đâu ra bã chè nhỉ :(
chẹp.mẹ nó kế hoạch làm đẹp sao chậm trễ thế?

kutin3009
05-31-2012, 06:59 AM
Chuyen sang tinh nghe dapmat thi ko bi vang ty nao nhe..

Thu Mint
05-31-2012, 07:17 AM
Lần trước e có hỏi các mẹ về loại mặt na bột đậu xanh + nghệ tươi + mật ong ấy, E mới thử hơn 1 tuần nhưng mà kết qả rõ lắm nên hào hứng chia sẻ đây. E đắp đc hơn 1 tuần, ai cũng nói da mịn hơn hẳn, nhưng da e thuộc loại khó trắng nên cũng k trắng lên nhiều. Mụn bọc mụn miếc thì bay nhanh k kịp nghĩ luôn ( thích nhất khoản này) Các mẹ chỉ dùng thử xem. Da mịn mượt tuyệt vời luôn ấy. Loại này hợp với da bị thâm sẹo do mụn, sần, và có mụn ( nhất là mụn bọc, đắp cái này khỏi cần thuốc )
CÁCH LÀM :
- Các mẹ mua bột đâu xanh k đường hay bán ở siêu thị ý à, khoảng 28k 1 gói thôi,goi k to nhưng dùng đc lâu đối vs laọi mặt nạ này.
- Mua thêm chai mật ong
- Vài củ nghệ tươi.
* Ngệ tươi các chị thái nhỏ r dùng côi giã nhỏ rùi vắt lấy nước hoặc ai xay nhuyễn đc thì càng tốt, sau đấy trộn chung vs mật ong và bột đậu xnah sao cho hôn hợp qánh là dính là ok.
+ Dù có là nghệ tươi nhưng đắp cái này k sợ vàng da đâu ạ, ai lười thì có thể mua tinh bột nghê, nhưng mà cứ cái j tươi thì là tốt nhất
+ Ai chăm chỉ thì thực hiện cách 1 ngày đắp 1 lần, lười thì đắp 20 - 30 phút, ai rảnh đắp hẳn 1 tiếng, e toàn đắp 1 tiếng thui :D

*** Nghệ nhanh trắng và làm lành vết thương, vết sẹo. Nghệ + mật ong thì theo các cụ là rất tốt, Bột đậu xanh cũng có tác dụng đẩy lùi vết thâm. NÓi chung là e yêu laọi mặt nạ này. E sẽ cố gắng làm thường xuyên. Vì sắc đẹp của chị em ta :) Các mẹ dùng thử xem nhé ;)

Cám ơn nhìu, mình yêu các loại mặt nạ tự chế, tối làm luôn cho máu...:p

hoangyen8778
05-31-2012, 08:41 AM
trắng thì cứ dưa leo mà xài thôi.e ép lấy nước dưa leo để trong tủ lạnh cứ rửa mặt xong e lại lấy ra bôi.cũng trắng lên.nhưng da em vốn đã ngăm ngăm.nên trắng nõn nà thì chắc chỉ là chiêm bao

veoveo_makeup
05-31-2012, 09:58 AM
chẹp.mẹ nó kế hoạch làm đẹp sao chậm trễ thế?

e vẫn đế ý c ạ, nhưng mấy cách ngày xưa k hiệu qả lắm

veoveo_makeup
05-31-2012, 09:59 AM
Cám ơn nhìu, mình yêu các loại mặt nạ tự chế, tối làm luôn cho máu...:p

chúc mẹ nó đạt đc kết qả như ý nhé :X

hoangyen8778
05-31-2012, 04:46 PM
e vẫn đế ý c ạ, nhưng mấy cách ngày xưa k hiệu qả lắm
kiên trì chứ mẹ nó.:D.cố lên nào.matxa ngày 3 lần đi.:D

veoveo_makeup
05-31-2012, 08:59 PM
kiên trì chứ mẹ nó.:D.cố lên nào.matxa ngày 3 lần đi.:D

e sợ masage lắm... da e mát xa k toàn bị nổi mụn :(

hoangyen8778
05-31-2012, 09:32 PM
e sợ masage lắm... da e mát xa k toàn bị nổi mụn :(
hihi.ai matxa không hả mẹ nó?matxa khi rửa mặt hay bôi kem dưỡng,kem chống nắng nhé.hoặc đầu tư 1 hộp kem matxa riêng tầm 400k thôi

veoveo_makeup
05-31-2012, 10:55 PM
trc e massage vs kem dưỡng da, đc mấy hôm mụn nổi tùm lum. lúc rửa mặt cũng nghỉ qay tay 1 tý thôi . Chỉ e cách massage đi :D

hoangyen8778
05-31-2012, 11:37 PM
trc e massage vs kem dưỡng da, đc mấy hôm mụn nổi tùm lum. lúc rửa mặt cũng nghỉ qay tay 1 tý thôi . Chỉ e cách massage đi :D
chẹp..học trang điểm mà không được học mấy cái này à?lên mạng search đi e.

uxinhshop49
09-04-2012, 01:56 PM
Mun và sẹo thâm là kể thù số 1....thấy cách làm này muốn làm theo qua. Những sợ bị vàng mặt lắm...Chị nói rõ hơn tỷ lệ giữa đậu xanh + nghệ + mật ong mà chị đang áp dụng đi.

balebala
09-04-2012, 04:07 PM
em thì sau khi đắp mắt >>> tiện thể massa luôn.. công nhận là da sau đó thì rất sạch và thông thoáng luôn ấy

nhamaytina
09-04-2012, 08:48 PM
mặt nạ này dùng thường xuyên được ko hả mẹ nó?

caobidaotanyshop91
09-04-2012, 09:14 PM
e đắp nghệ mật ong thì hay mix vs bùn non Nha Trang,đắp xong k hề vàng:D

balebala
09-05-2012, 09:30 AM
mặt nạ này dùng thường xuyên được ko hả mẹ nó? nói chung tất cả các loại mặt nạ thì 1 tuần chỉ nên đắp 2-3 lần thôi.. đắp nhiều ra sẽ yếu và dễ bị bắt nắng và lão hóa da bác ợ

hoanglink1601
11-01-2012, 08:48 AM
CÁCH LÀM :
- Mua thêm chai mật ong
- Vài củ nghệ tươi.

Em đắp có 30' mà mặt nạ đã khô cứng lại trên da, bóc ra thì đau rát T__T không hiểu chị đắp 1 tiếng có bị thế không :(

veoveo_makeup
11-01-2012, 07:36 PM
Em đắp có 30' mà mặt nạ đã khô cứng lại trên da, bóc ra thì đau rát T__T không hiểu chị đắp 1 tiếng có bị thế không :(

mình rửa = nước bạn ơi. đừng bóc

lam1984
11-01-2012, 07:37 PM
Mình mua nhiều đậu xanh đắp mặt quá, mẹ nào muốn thử nhắn mình nhé, mình để lại giá rẻ + fs

skymeshop
11-14-2012, 12:41 AM
Mình chia sẻ kinh nghiệm nhé. Các mẹ lấy sữa tươi rửa mặt thì nghệ dính trên da bay hết ngay lập tức nha

suyoon
11-14-2012, 08:28 AM
Cà phê sáng nè cả nhà ui. Chúc mọi người buổi sáng tốt lành và mua sắm vui vẻ, hiii

http://2.bp.blogspot.com/-HgOjkUtvC-s/TrsTvD6Qi1I/AAAAAAAABoo/z8YWuQdbgIU/s1600/good+morning.gif

vongdautam
11-14-2012, 01:43 PM
Mình chia sẻ kinh nghiệm nhé. Các mẹ lấy sữa tươi rửa mặt thì nghệ dính trên da bay hết ngay lập tức nha

vậy hả mẹ nó? vậy thì kg còn sợ nghệ vàng nữa

bibate
02-20-2013, 02:05 PM
Share chút kinh nghiệm cho các Chị em
Làm mặt nạ đắp mắt từ Tinh bột nghệ + sữa chua + mật ong

http://4.bp.blogspot.com/-Hndh4NRRcLE/UHI4zk3m8FI/AAAAAAAAACg/9Rpd1-9LW8M/s320/mat+na+dap+mat.img.jpg

Nghệ có tác dụng rất tốt cho da: tẩy tế bào chết; trị mụn; hạn chế các vết chàm (eczema) trên da nhờ tác dụng sát khuẩn đặc biệt; giảm và chống sẹo, thu nhỏ lỗ chân lông, chống nhờn, chống lại những tác hại của ánh nắng.. Nhiều nghiên cứu khẳng định tác dụng đáng kể của nghệ đối với các vết thương nhỏ và vết thương do mụn để lại.

Chăm sóc da bằng mặt nạ bột nghệ hay nghệ tươi thì chị em nào cũng phải công nhận làn da sẽ đẹp hơn, trắng hơn và mịn màng hơn. Nhưng hầu hết mọi người đều lo ngại, sau khi đắp mặt nạ nghệ xong, làm thế nào để thổi bay những tàn dư vàng vàng của nghệ còn sót lại trên da?

Một giải pháp hữu hiệu cho các chị em phụ nữa đó là sử dụng tinh bột nghệ vàng.da sẽ hấp thụ tốt hơn mà không phải sợ da bị vàng.

http://4.bp.blogspot.com/-SpG9SEadpJ0/UHI477YGZXI/AAAAAAAAACo/QxsfCxzjdRw/s320/hon+hop+dap+mat+na.jpg

Làm mặt nạ từ hỗn hợp tinh bột nghệ + sữa chua + mật ong:

Chuẩn bị :
- 1 hộp sữa chua không đường ( để sữa chua trong ngăn mát dạng sệt sệt)
- 2 thìa canh nhỏ mật ong
- 2 thìa cafe Tinh Bột Nghệ vàng (dùng loại này da hấp thụ tốt hơn và làm cho da không bị vàng sau khi đắp mặt nạ )

Cách làm:
Cho sữa chua, mật ong và bột nghệ với tỉ lệ như trên và trộn chúng trong một chiếc bát sạch. Sau đó khuấy cho đến khi chúng thành một hỗn hợp mịn.
Lưu ý: Dùng hỗn hợp này tối đa trong 1 tuần. Hết 1 tuần, bạn hãy chịu khó làm hỗn hợp mới nhé.bảo quản bằng cách cho vào lọ thủy tinh để trong ngăn mát tủ lạnh.

Cách sử dụng:
Bước 1: Rửa sạch mặt bằng nước ấm kết hợp massage mặt cho làn da =>để da tự khô
Bước 2 : Thoa hỗn hợn lên mặt khoảng 20-30 phút .
Bước 3 : Rửa sạch hỗn hợp bằng nước lạnh.sau đó có thể bạn kết hợp thoa kem dưỡng da hàng ngày.nên làm vào buổi tối trước khi đi ngủ để da được tái tạo trong quá trình ngủ.

Tác dụng:
- Da trở nên mềm mại và giàu sức sống nhanh chóng,giúp làn da trắng hồng rạng rỡ. Đặc biệt đối với những người bị tổn thương da do mụn bọc có thể uống tinh bột nghệ với mật ong hoặc đắp mặt nạ vào các buổi tối, hiệu quả có thể nhận thấy rõ rệt.
- Đối với phụ nữ sau khi sinh kết hợp với đắp mặt nạ(tuần 2-3 lần thui ạ) và hòa 1 thìa với nước lọc pha chút mật ong, uống ngày 2 lần, giúp nhanh chóng hồi phục sức khỏe và nhan sắc, tránh hậu sản.
.....
p/s: hỗn hợp với tinh bột nghệ sau khi rửa cách sẽ không bị vàng da như bột nghệ hay nghệ tuơi bình thường.Loại mặt nạ này không có hại, không lo dị ứng và nó rất tiện lợi.chỉ dùng dắp 2-3 lần/1 tuần thôi.đưng lạm dụng quá