PDA

View Full Version : Cần giúp: mẹ nào dùng phấn nụ hoàng cung chưa ạ

thuhang_146
04-18-2012, 01:45 PM
mùa hè rồi e đang suy ngĩ xem nên dùng loại mỹ phẩm j cho đỡ hại da thì đc giới thiệu phấn nụ hoàng cung,quảng cáo cũng nhiều lắm ạ,bán thì đủ loại giá cả luôn,có mẹ nào dùng loại phấn naỳ chưa cho e ý kiến là có nên dùng không ạ,dùng có tốt k?

bongnamlun
04-18-2012, 01:48 PM
mùa hè rồi e đang suy ngĩ xem nên dùng loại mỹ phẩm j cho đỡ hại da thì đc giới thiệu phấn nụ hoàng cung,quảng cáo cũng nhiều lắm ạ,bán thì đủ loại giá cả luôn,có mẹ nào dùng loại phấn naỳ chưa cho e ý kiến là có nên dùng không ạ,dùng có tốt k?

Em cũng đang hóng vụ này đây ạ. Bà kon ai dùng rồi thì cho ý kiến ạ.
Thanks!

CamyShop
04-18-2012, 03:26 PM
e cũng đặt cục gạch hóng ạ. mẹ nào có kinh nghiệm cho xin ý kiến nhé

forever247
04-19-2012, 12:50 PM
mình dùng cái này rồi, tính lại lười không nhớ thường xuyên, lần trước mình đặt mua qua mạng phấn của bà Phương trong tp HCM gửi ra, mình thấy dùng cái này không tác dụng nhanh nhưng an toàn, thích nhất là phấn trị mụn dạng nước, và nước hoa hồng nữa

junchan717
04-20-2012, 07:40 AM
mình dùng cái này rồi, tính lại lười không nhớ thường xuyên, lần trước mình đặt mua qua mạng phấn của bà Phương trong tp HCM gửi ra, mình thấy dùng cái này không tác dụng nhanh nhưng an toàn, thích nhất là phấn trị mụn dạng nước và nước hoa hồng nữa Hu

em nghĩ không tác dụng nhanh cũng đc. Em sợ các loại tác dụng nhanh nhưng mà tẩy da ghê lắm . Cái này có tác dụng dưỡng da nhìu hơn. loại này khá nổi tiếng ở Huế. Một số người bạn ở nước ngoài cũng biết để đặt mua . Năm ngoái em phải mò ra tận huế để mua cho bạn

bici09
04-20-2012, 10:29 AM
Em cũng đang quan tâm đến Phấn nụ hoàng cung. Mấy chị trong CQ cũng dùng, thấy bảo da mịn và trắng lắm. Phấn này nhìn như cục vôi í. Em đã dùng thử 1 lần, thấy đẹp. Nếu có nguồn hàng uy tín, các mẹ dùng thì yên tâm nhé. Mà em còn thấy bảo, nếu ai dùng sớm từ lúc tuổi 16-17 thì sau này k bị tàn nhang, nám.

huongtckh
04-20-2012, 10:38 AM
cái này e có dùng rồi, có loại trang điểm thường và phấn trị mụn nữa, nhưng mà chỉ đc mấy ngày đầu thôi, về sau đâu lại vào đấy, với lại lấy nhẫn thử thì thấy đen xì, chắc nhiều chì nên bỏ luôn k dùng nữa rồi

thuhang_146
04-20-2012, 09:13 PM
cái này e có dùng rồi, có loại trang điểm thường và phấn trị mụn nữa, nhưng mà chỉ đc mấy ngày đầu thôi, về sau đâu lại vào đấy, với lại lấy nhẫn thử thì thấy đen xì, chắc nhiều chì nên bỏ luôn k dùng nữa rồi

tưởng loại này k có chì mà,mĩ phẩm thien nhiên

hakitty
04-20-2012, 09:20 PM
phấn này ở hà nội cũng có cửa hàng của hãng đó bán mà. nhanh bay màu nhưng nhiều người dùng nói thích lắm

phuonghp_90
04-20-2012, 09:46 PM
chị ơi em dùng rồi chị ạ.hizz cho em hỏi da chị là màu sáng hay màu tối vì nói thật là cái phấn nụ này nói là ko hại thì chắc em tin nhưng bảo đẹp thì....chắc cũng hơi khó chị ạ.Bởi vì chị tưởng tưởng nọ trắng như bôi vôi lên mặt ấy ạ :-SS bôi ít thì ko bám mà bôi nhìu :rolleyes: hehe trước em cũng dùng nhưng da em tối màu,dùng mà zai em kêu bả cái gì lên mặt thế này nên ko dám dùng nữa a.À được cái má hồng của nó khá xinh chị ạ.hihi.Chị dùng thử phấn Coty xem,em nghe cũng có vẻ tốt qua review các mẹ bên wtt đó ạ

MeThanhTit
04-20-2012, 09:53 PM
Mình nghe nhiều về phấn này , chính vì sự tò mò mà mình đã phải mua về dùng. Mình thấy mọi người xài vào mùa hè nhiều và bảo không ra dầu nhiều. Mình dùng thấy da trắng tự nhiên , bám tốt và đặc biệt không ra tẹo dầu nào, mình rất ít trang điểm nên xài cái này thấy k ảnh hưởng đến da và nhìn rất tự nhiên , đặc biệt là không thấy bóng nhờn:p. Mình mua của một mẹ bán trên LCM:p

sundom
04-21-2012, 12:05 AM
E đã chuột bạch phấn này đc 2 tháng, khá là ok các mẹ ạ. Lên web của phấn này thì có hướng dẫn dùng từ 4-6 tháng sẽ có tác dụng rõ. e cũng chẳng biết là sẽ trắng ra hay ntn nhưng bớt nhờn đi đáng kể( da e là da hỗn hợp). e chỉ dùng loại phấn phủ trước khi ra đường. Theo như hướng dẫn thì sẽ dùng base trước rồi phủ phấn lên như mình trang điểm bình thường. Nhưng e nghĩ không phải base nào cũng tốt, nên e toàn phủ luôn lên mặt để hút được nhiều dưỡng chất :D. e rút ra kinh nghiệm là các mẹ nên phủ trước 30p-1h trước khi ra đường, thì phấn sẽ bám đều vào da, trông tự nhiên, mềm, mịn chứ còn lúc mới phủ lên thì trắng toát, trông k đẹp tẹo nào nhg sau 1 lúc là mịn màng ngay đấy ạ.

thuhang_146
04-21-2012, 04:16 PM
E đã chuột bạch phấn này đc 2 tháng, khá là ok các mẹ ạ. Lên web của phấn này thì có hướng dẫn dùng từ 4-6 tháng sẽ có tác dụng rõ. e cũng chẳng biết là sẽ trắng ra hay ntn nhưng bớt nhờn đi đáng kể( da e là da hỗn hợp). e chỉ dùng loại phấn phủ trước khi ra đường. Theo như hướng dẫn thì sẽ dùng base trước rồi phủ phấn lên như mình trang điểm bình thường. Nhưng e nghĩ không phải base nào cũng tốt, nên e toàn phủ luôn lên mặt để hút được nhiều dưỡng chất :D. e rút ra kinh nghiệm là các mẹ nên phủ trước 30p-1h trước khi ra đường, thì phấn sẽ bám đều vào da, trông tự nhiên, mềm, mịn chứ còn lúc mới phủ lên thì trắng toát, trông k đẹp tẹo nào nhg sau 1 lúc là mịn màng ngay đấy ạ.

dùng có hét mụn không hả mẹ nó

sundom
04-21-2012, 04:40 PM
dùng có hét mụn không hả mẹ nó
Cái này thì e cũng không rõ vì mặt e không có mụn to. còn mụn đầu đen thì e thấy k giảm được nhiều, chỉ là bớt nhờn, lúc đánh phấn vào thì cũng che được bớt phần nào, k bị lộ cái nhân trắng nhiều, trông mũi mịn màng hơn. Nói chung là sau 2 tháng dùng và chỉ dùng phấn phủ thì e nghĩ nó cũng chưa cải thiện được nhiều vđề, được cái giảm nhờn là chuẩn c ạ :D

thuhang_146
04-23-2012, 02:45 PM
Em cũng đang quan tâm đến Phấn nụ hoàng cung. Mấy chị trong CQ cũng dùng, thấy bảo da mịn và trắng lắm. Phấn này nhìn như cục vôi í. Em đã dùng thử 1 lần, thấy đẹp. Nếu có nguồn hàng uy tín, các mẹ dùng thì yên tâm nhé. Mà em còn thấy bảo, nếu ai dùng sớm từ lúc tuổi 16-17 thì sau này k bị tàn nhang, nám.
hic,lúc đó m có đc ai gthieu loại này đâu,tại chả thấy quảng cáo j cả

04-23-2012, 05:15 PM

Ui bạn! cho mình biết với, cách thử ntn để biết phần nhiều chì. Tks bạn mà !

daisuki_doraemon
04-24-2012, 09:25 AM
Đợt tới mình vào Huế, có bạn nào biết địa chị bán phấn nụ trong đó tin tưởng đề mình mua thử hok nhi?

thuhang_146
04-24-2012, 09:40 AM
Đợt tới mình vào Huế, có bạn nào biết địa chị bán phấn nụ trong đó tin tưởng đề mình mua thử hok nhi?
nghe nói trg huế cũng có nh cửa hàng bán phấn nụ giả lắm,phấn thật chỉ có bà tùng với bà phương làm đc thôi

thuhang_146
04-24-2012, 09:42 AM
có ít thông tin về phấn nụ ạ
Khởi nguồn từ Hoàng cung

Vào đầu thế kỷ XIX khi Huế trở thành kinh đô của nhà Nguyễn, cùng với việc thiết lập triều cương, ở chốn cung đình một nhu cầu không thể thiếu đối với các cung tần mỹ nữ đó là làm đẹp. Chính vì vậy Cung đình Huế xưa có cả một công nghệ chế tạo mỹ phẩm cho các bà hoàng, cung phi... và hầu hết đều làm từ nguyên liệu thiên nhiên. Ví như sáp môi được làm từ sáp ong loại tốt, nấu chảy, trộn thêm dầu ô liu rồi lọc vài lần qua các lớp sa. Bột phấn tô lông mày đốt từ gỗ cây điên điển, rồi thổi thật nhẹ để lấy thứ bụi tro nhẹ, mịn làm chì kẻ mắt. Bút vẽ lông mày là cây điên điển phơi khô, giã giập mịn đầu rồi cắt xéo vạt (sau này được thay bằng cọ lông)...

Tất cả công nghệ chế biến mỹ phẩm hoàng cung luôn được giữ kín, từ cách pha chế cho đến cách tô vẽ sao cho gương mặt của những mỹ nữ vừa đẹp lại vừa trang nghiêm. Mỗi thứ mỹ phẩm lại được giao cho một thị nữ tin cẩn phụ trách pha chế, sản xuất và truyền từ đời này sang đời khác. Vì vậy, đến nay không tránh khỏi việc một số bí kíp đã theo các cung nữ già về cõi vĩnh hằng.

Thật may mắn vì trong dòng mỹ phẩm Hoàng cung đó, có một loại phấn trang điểm càng dùng lâu càng đẹp da, đã vượt ra được khỏi quy luật nghiệt ngã đó, để rồi từ cấm cung bước ra nhân gian và tồn tại cho đến ngày nay - Đó là Phấn nụ.

Nguyên do bước ra khỏi Hoàng cung đến với nhân gian của Phấn nụ được bắt nguồn từ một biến cố lịch sử. Năm 1945, khi triều đại nhà Nguyễn cáo chung, kết thúc sứ mệnh lịch sử của mình, các cung nữ được xuất cung trở về với đời sống thị dân, trong đó có cả người cung nữ nắm giữ bí quyết làm Phấn nụ. Sau khi xuất cung vì không muốn tinh hoa của dân tộc bị thất truyền, bà đã truyền thụ tất cả bí quyết cho người con gái út là bà Trần Thị Thiểu (tên thường gọi là bà Hường - gọi theo chồng). Tiếp thu xong bí quyết từ người Mẹ, bà Hường bắt đầu sản xuất phấn nụ để bán rộng rãi ra dân chúng, vừa là để mưu sinh, và cũng là để giữ nghề cho con cháu mai sau. Nhờ phát huy tốt bí quyết mà mẹ để lại, chỉ sau một thời gian ngắn, phấn nụ Huế của bà Hường nổi danh khắp xứ kinh kỳ dạo đó. Sau này, khi đã già yếu Bà Hường lại làm tiếp công việc truyền nghề cho thế hệ kế tiếp. Một trong những nguyên tắc của người nắm giữ bí quyết pha chế phấn nụ là chỉ truyền nghề lại cho con gái của mình, ngoài ra người con gái đó phải có một cái tâm trong sáng, tính tình kiên trì, không nóng nảy. Do đó mặc dù có rất nhiều con gái nhưng bà Hường chỉ truyền nghề lại cho 2 người là bà Trần Thị Tùng (con gái đầu) và bà Trần Thị Phương (con gái thứ 8). Bà Tùng đã định cư ở Hoa Kỳ từ năm 2003 còn bà Phương hiện nay vẫn đang sản xuất và kinh doanh Phấn nụ tại 400/12 Lê Văn Sỹ, P14, Q.3, Tp.HCM.

Bí ẩn từ công thức và quy trình bào chế

Cho đến ngày hôm nay, trải qua hàng trăm năm, với hàng ngàn loại mỹ phẩm ngoại du nhập, nhưng dòng phấn nụ quý vẫn không hề mai một mà ngày càng được phụ nữ ưa chuộng. Nhưng công nghệ làm phấn nụ gia truyền vẫn trong vòng bí ẩn.

Có nghe bà Phương kể về quy trình làm Phấn nụ trước đây mới hiểu hết được sự kiên trì, cẩn thận của những người nắm giữ bí quyết pha chế. Để có những thỏi Phấn nụ thành phẩm đạt chất lượng phải trải qua nhiều công đoạn rất công phu, tỉ mỉ, tuân thủ các nguyên tắc bất di bất dịch từ đầu cho đến cuối. Nước phải hứng nước trời, nhưng không phải lấy nước của những trận mưa đầu tiên. Sau khi nước được hứng, người làm phấn phải chưng cất cẩn thận rồi cho vào một cái bể lớn tránh nắng mưa, bụi bẩn và cất giữ để dùng cho cả năm. Nguyên liệu chính của phấn nụ là cao lanh loại hảo hạng, trắng, mịn, không chứa tạp chất. Phấn nụ được bào chế từ cao lanh cộng với hơn 10 vị thuốc bắc (chủ yếu là rễ của các loại cây có tác dụng dưỡng da) và một số loài hoa có tác dụng mát da với hương thơm dễ chịu. Quy trình làm ra viên phấn rất nhọc nhằn, kéo dài hơn tháng mới xong một mẻ. Để có được những hạt phấn mịn tơi nhẹ tênh, thì nguyên liệu phải trải qua những công đoạn gạn đục, khơi trong, phơi sương ủ nắng hết sức nghiêm ngặt. Sau khi chuẩn bị nguyên liệu xong, tất cả được đưa vào phòng kín, lúc này ngoài những người đích thân nắm giữ bí mật pha chế thì không ai được vào. Sau nhiều giờ sơ chế, sản phẩm được đưa ra ngoài để nhào trộn cho đều nhuyễn, tiếp đó mới đến quy trình nghiêm ngặt phơi sương, phơi nắng, ướp hương hoa...và nhào nặn thành thỏi phấn nụ.

Nguyên liệu dùng để bào chế Phấn nụ chỉ có thể mua được ở Huế. Sở dĩ như vậy là vì những nguồn cung cấp nguyên liệu cho bà Phương vẫn là nơi mà trước đây bà ngoại và mẹ của bà vẫn mua. Chỉ cần thấy bà Phương đến thì lập tức người bán sẽ đưa ra đúng loại nguyên liệu mà bà cần. Để duy trì tính bí mật của công thức, bà đã phải mua nguyên liệu từ nhiều tiệm thuốc bắc khác nhau và có một số nguyên liệu được mua dư để ngụy trang. Sau khi tập hợp đầy đủ nguyên liệu và loại bỏ những phần không đạt yêu cầu, bà đóng gói để đưa vào Tp.Hồ Chí Minh sản xuất.

Hành trình theo thời gian

Hành trình của Phấn nụ từ xưa cho tới nay luôn âm thầm, lặng lẽ mà bền bỉ với thời gian. Sức sống của Phấn nụ chỉ duy nhất nhờ vào chính công hiệu bảo vệ và làm đẹp làn da cho phái nữ.

Trở lại quá khứ, Năm 1975, bà Phương sau khi được truyền nghề đã theo chồng vào sống ở Tp.HCM. Thời gian đầu, vì hoàn cảnh gia đình cộng thêm sự không tự tin khi ở thị trường Tp.Hồ Chí Minh luôn có đầy đủ và đa dạng các loại mỹ phẩm nội ngoại nhập cho người tiêu dùng lựa chọn nên bà Phương đã không có ý định kinh doanh loại mỹ phẩm gia truyền của gia đình mình. Sự việc chỉ thay đổi sau đó vài năm khi bà gặp một số đồng hương nữ người Huế của mình. Những người phụ nữ này trước đây đã gắn bó với sản phẩm Phấn nụ Huế của mẹ bà, tuy nhiên kể từ khi xa quê họ đã không còn được dùng loại mỹ phẩm đặc biệt đó nữa. Trong cuộc họp đồng hương này những người bạn đó của bà đã yêu cầu bà làm lại loại sản phẩm đó để họ tiếp tục sử dụng. Với mong muốn giữ nghề luôn canh cánh trong lòng cộng thêm nỗi khát khao muốn phát huy tốt hơn nữa nghề nghiệp mà bà ngoại và mẹ đã truyền cho, bà Phương đã bắt đầu tiến hành sản xuất và kinh doanh Phấn nụ Huế tại Tp.Hồ Chí Minh bằng việc cung cấp Phấn nụ cho 1 số ít khách hàng quen - là đồng hương của mình. Với những tác dụng ưu việt thì dù ở đâu, dù ở thời điểm nào thì Phấn nụ cũng dễ dàng khẳng định được giá trị của mình. Chỉ dựa vào một số người Huế ban đầu và qua con đường truyền miệng từ người dùng trước đến người dùng sau, sản phẩm Phấn nụ Huế của bà Phương đã dần dần được nhiều người tiêu dùng tại Tp.Hồ Chí Minh biết đến và sử dụng nhiều hơn. Một điều rất đặc biệt là những ai đã từng dùng thử loại sản phẩm này thì sẽ gắn bó lâu dài với nó. Đó là minh chứng rõ ràng cho hiệu quả giữ gìn và làm đẹp làn da cho phái nữ của Phấn nụ Huế.

Phấn nụ có rất nhiều loại như: phấn khô, bao gồm phấn trang điểm (màu trắng, màu da, màu hồng, phấn phủ), phấn dưỡng da (dùng cho da khô, da nhờn, da hỗn hợp), phấn chống lão hóa, phấn trị mụn; nước chăm sóc da: bao gồm nước hoa hồng, nước trắng dưỡng da, nước trắng trị mụn. Mỗi loại mang đến cho làn da những tác dụng riêng: đem đến cho người dùng một làn da trắng hồng tự nhiên thông qua tác dụng dưỡng da và chống nắng lâu dài chứ không thông qua cơ chế tẩy trắng làn da trong một thời gian ngắn; làm sach tế bào chết, tạo độ mịn màng, tươi trẻ cho làn da; ngăn ngừa và trị mụn lâu dài, làm liền các vết sẹo và vết thâm do mụn gây ra; làm mờ tàn nhang, các vết nám da; làm se lỗ chân lông, mịn da, mát da, tạo cho người dùng một làn da tươi sáng.

Người giữ nghề kế tiếp

Bà Phương có một cô con gái duy nhất là Nguyễn Phương Khanh. Đây chính là người sẽ tiếp tục giữ gìn và phát huy nghề làm Phấn nụ đời thứ 4. Ngay sau khi cô con gái Phương Khanh ra đời, biết được đây sẽ là người nối nghiệp nghề làm Phấn nụ của gia đình, bà Phương đã sớm chăm chút, uốn nắn tính cách cho Phương Khanh ngay từ nhỏ. Những đức tính kiên trì, chịu thương chịu khó, và niềm tự hào về nghề gia truyền của tổ tiên luôn được bà đề cao hàng đầu trong quá trình hướng dẫn và chỉ dạy cho cô con gái. Hiện nay Phương Khanh đã tốt nghiệp Đại học chuyên ngành Quan hệ quốc tế và bắt đầu chuyên tâm vào việc rèn luyện, nâng cao tay nghề để tiếp tục cung cấp cho chị em phụ nữ những thỏi Phấn nụ gia truyền đạt chất lượng cao.

Việc làm ra viên phấn đã khó, việc làm thế nào để chị em phụ nữ biết đến, tin tưởng và sử dụng sản phẩm để từ đó tiếp tục phát triển nghề làm Phấn nụ còn khó hơn. Phương Khanh cho biết hiện nay ngoài việc trau dồi tay nghề làm Phấn nụ thì Khanh còn không ngừng tìm hiểu, tích lũy thêm nhiều kiến thức kinh doanh hiện đại để tiếp tục phát triển

sundom
04-24-2012, 10:04 AM
Ui bạn! cho mình biết với, cách thử ntn để biết phần nhiều chì. Tks bạn mà !
c ơi e nghĩ cách thử bằng vằng tây này k chính xác đâu ạ. c đọc ở đây nhé: http://rouge.com.vn/tin-tuc-suc-khoe-lam-dep/thu-chi-trong-my-pham-bang-vang-tay-lieu-co-chinh-xac/XC
Với cả e xem ở trang ttvnol có bạn dikilur cũng có viết về vấn đề này, e xin phép đc trích dẫn ạ:
Nên tránh những thành phần sau vì chúng có thể chứa chì (may have LEAD as an impurity)

1. ALUMINUM STARCH OCTENYLSUCCINATE

2. HYDROGENATED COTTONSEED OIL

3. SODIUM HEXAMETAPHOSPHATE

4. HYDROGENATED COTTONSEED GLYCERIDE

search trong trang cosmeticdatabase.com

thuhang_146
05-03-2012, 05:02 PM
thực ra bất cứ loại mỹ phẩm nào muốn giữ đc lâu thì cũng có chì,nhưng mà với nồng đô thích hợp để k làm ảnh hưởng đến da mà,nếu k có chì thì trôi ngay

Mẹ Nhà Bin
05-04-2012, 12:10 AM
thực ra bất cứ loại mỹ phẩm nào muốn giữ đc lâu thì cũng có chì,nhưng mà với nồng đô thích hợp để k làm ảnh hưởng đến da mà,nếu k có chì thì trôi ngay
Mẹ nó nói rất đúng, đã là mỹ phẩm công nghiệp bao giờ cũng có Chì tham gia.
1 số nhà sản xuất lớn họ cho thêm 1 số thành phần chống dị ứng, nên vì sao các sp của họ đắt thế

thuhang_146
05-07-2012, 07:59 PM
m xin khẳng định với các mẹ là nếu đã mĩ phẩm thì chắc chắn phải có chì

chocolate211
05-07-2012, 08:38 PM
Em đang dùng cả phấn nước và phấn nụ của bạn Uchjn bán trên này.
Dùng phấn nước da mịn mà đỡ hẳn mụn cám ý
Còn phấn nụ e thấy kiềm dầu khá ok. Phấn nụ có màu trắng và màu da. Dùng thấy mịn và tự nhiên lắm. Tuy nhiên là ko bám lâu thôi :)

thuhang_146
05-11-2012, 09:00 AM
e đã thừ dùng loại phấn nc của phấn nụ mấy hôm nay và có nhận xét như sau
-sản phẩm k gây dị ứng gì cả
-cái loại phấn nước trắng và nc hoa hồng rất thích,dùng mùa hè mát ghê cơ nhưng mà e có thắc mắc là cái phấn nc trằng m dùng xong có phải rửa không,e thì mèo lười bôi xong buồn nghỉ díu cả mắt,ngồi xem ti vi tí là ngủ quên

chien
05-11-2012, 01:16 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/371861-Da-d%E1%BA%A7u-da-m%E1%BB%A5n-v%C3%A0o-%C4%91%C3%A2y-ah!

Các chị em tham khảo bài trên link này xem, mình thấy nhiều người khen lắm.

chien
05-11-2012, 01:23 PM
Để sử dụng phấn nụ có hiệu quả nên dùng đúng cách:

- Rửa mặt sạch bằng sữa rửa mặt
- Lau lại mặt bằng nước hoa hồng (toner)
- Sau đó dùng phấn nước trị mụn. Còn nếu là trang điểm thì có thể dùng kem lót sau đó mới dùng phấn nụ.

thuhang_146
05-11-2012, 01:37 PM
hóa ra là phải dùng nước hoa hồng trc hả,mình toàn bôi phấn nước trước,sau đó rửa mặt

camdogiare.com
05-11-2012, 07:56 PM
cái này đúng nghề của em rùi, hihi, em bán phấn nụ bà phương ở hà nội cũng ngót 3,4 nam nay rùi đó ạ, và bản thân em cũng dùng nữa, rất ok, trang điểm nhẹ nhàng, xinh tươi như ko trang điểm ạ, từ hồi biết phấn nụ em chả bao h dùng 1 loại mĩ phẩm nào khác cả, cứ 1 cục phấn trắng, 1 hộp phấn phủ, 1 hộp má hồng là ok, nhưng hiện h vì bận con nhỏ nên em ít bán lắm ạ, với cả có trang web bán hàng của bà phương dó, các chị tìm hiểu rồi đặt mua sản phẩm, chỉ hơi phức tạp khâu chuyển khoản thui ạ

me_Nem_86
05-11-2012, 08:42 PM
trước e cũng dùng phấn nụ rùi nè, mịn nhưng mau trôi lắm, cứ như phấn rôm í...e bỏ dở nên nó mốc meo rùi. e hợp với kem Aihao hơn. e bôi 2 hộp thay cho kem nền, bi h chẳng bôi gì cả, ra đường chỉ dùng mỗi 1 lớp phấn phủ mỏng tang...mà da thì cứ gọi là trắng hồng tự nhiên...ko mịn như đánh phấn mà là trắng hồng tự nhiên ạ.

thuhang_146
05-12-2012, 08:07 PM
trước e cũng dùng phấn nụ rùi nè, mịn nhưng mau trôi lắm, cứ như phấn rôm í...e bỏ dở nên nó mốc meo rùi. e hợp với kem Aihao hơn. e bôi 2 hộp thay cho kem nền, bi h chẳng bôi gì cả, ra đường chỉ dùng mỗi 1 lớp phấn phủ mỏng tang...mà da thì cứ gọi là trắng hồng tự nhiên...ko mịn như đánh phấn mà là trắng hồng tự nhiên ạ.
hi hi,mẹ nó thích thế,tìm đc kem phù hợp là ok rồi

chien
05-14-2012, 11:22 AM
hóa ra là phải dùng nước hoa hồng trc hả,mình toàn bôi phấn nước trước,sau đó rửa mặt

Đúng rồi bạn à, dùng nước hoa hồng trước vừa làm đi nốt chất bẩn còn bám lại ở lỗ chân lông, vừa giúp phấn bám chặt hơn và giúp da mặt sáng hơn.

Mẹ thỏ yêu
05-14-2012, 11:26 AM
Mình dùng rồi. Cái loại lọ nước ấy. Rất được. Ra trắng hơn, mịn hơn. Nhưng phải mua Phấn nụ thật cơ. Lọ nước nếu là loại thật để mấy năm ko đổi màu, có đợt bạn mình mua vào loại đểu, để một thời gian nó chuyển màu hồng các mẹ nhé, Các mẹ nhớ hỏi kĩ, mua cẩn thận.

Mẹ thỏ yêu
05-14-2012, 11:41 AM
Tự nhiên động vào phấn Nụ, có mẹ nào muốn mua ko thì đăng kí với em, bạn em trong TP HCM, gần chỗ cửa hàng Bà Phương, em sẽ bảo bạn ấy chuyển về ít cho các mẹ. Nhưng với điều kiện, em lấy về rồi các mẹ tự đến chỗ em để lấy sản phẩm nhé. Em lấy hộ thôi, ko buôn bán nên ko đi ship được. Hì

thuhang_146
05-14-2012, 12:04 PM
Mình dùng rồi. Cái loại lọ nước ấy. Rất được. Ra trắng hơn, mịn hơn. Nhưng phải mua Phấn nụ thật cơ. Lọ nước nếu là loại thật để mấy năm ko đổi màu, có đợt bạn mình mua vào loại đểu, để một thời gian nó chuyển màu hồng các mẹ nhé, Các mẹ nhớ hỏi kĩ, mua cẩn thận.
tuy mấy năm không đổi màu nhưng đối với phấn nước chỉ dùng đc trong 6thang thôi mẹ nó ạ,đã thế còn phải bảo quản lạnh nữa,phấn cục thì đc lâu hơn,e tìm hiểu thấy bảo thế

Mẹ thỏ yêu
05-14-2012, 12:39 PM
Ừa, thì đúng là chỉ dùng 6 tháng thôi, nhưng khi để lâu cũng ko đổi màu ấy. :d Ý mình là vậy. hihi (ko cần bảo quản lạnh đâu, để nơi khô ráo, thoáng mát là được)

tuy mấy năm không đổi màu nhưng đối với phấn nước chỉ dùng đc trong 6thang thôi mẹ nó ạ,đã thế còn phải bảo quản lạnh nữa,phấn cục thì đc lâu hơn,e tìm hiểu thấy bảo thế

chien
05-14-2012, 04:40 PM
Mình thấy trên LCM có 2 mẹ cũng bán phấn nụ Huế này đấy, cũng thấy nhiều mẹ mua rồi, các mẹ vào đó tham khảo thử xem

tuvvbk
05-17-2012, 12:49 AM
Mình không thật sự tin tưởng khi sử dụng MP tự chế kiểu như phấn nụ hoàng cung.

khmt
05-17-2012, 11:31 AM
Đây là địa chỉ bán Phấn Nụ Bà Phương uy tín tại HN : http://hanoi.golmart.vn/ProLst/17/1702/0/PhannuHoangCung/ProLst.gol

Các mẹ chú ý nhé kẻo mua phải hàng giả:

- Hiện nay chúng tôi chỉ cung cấp Phấn Nụ Hoàng Cung cho khách hàng qua các kênh sau:

. Qua Công ty TNHH TM – DV CNTT G.O.L
Click vào đây để biết thông tin các Văn phòng đại diện của G.O.L trên toàn quốc.

Các Văn phòng tại khu vực Miền Bắc:
Hà Nội
Tầng 4, Phòng 404, căn hộ CTM, 299 Cầu Giấy, P.Dịch Vọng, Q.Cầu Giấy, Hà Nội.
ĐT: 84.4.222.11.066 - Fax: 84.4.222.11.033
E-mail: golhn@goodsonlines.com , hanoi@gol.vn
Hải Phòng
Phòng 11, tầng 4, tòa nhà Thành Đạt, số 3 Lê Thánh Tông, Ngô Quyền, Tp. Hải Phòng.
ĐT: 84.31.365.2299 - Fax: 84.31.365.2399
E-mail: golhp@goodsonlines.com , haiphong@gol.vn

Chúng tôi không chịu bất cứ trách nhiệm nào về chất lượng hàng hóa cũng như các vấn đề khác nếu Quý khách mua Phấn Nụ Hoàng Cung ngoài các kênh phân phối như trên.

thuhang_146
05-17-2012, 12:28 PM
phấn nụ có 2 ng giữ bí quyết là bà phương vs bà tùng nữa,có ng khen phấn nụ bà tùng tốt hơn,chả biết thế nào?

thuhang_146
05-28-2012, 09:34 PM
Mình không thật sự tin tưởng khi sử dụng MP tự chế kiểu như phấn nụ hoàng cung.

nghe nói là thảo dược,dùng lâu mới có tác dụng,mà e thì lười,hôm nhớ hôm không

jillkut3
05-28-2012, 10:54 PM
e cũng định mua dùng thử.Nhưng chưa biết chỗ nào bán uy tín.Có mẹ nào đã dùng rồi chia se kinh nghiệm cho e với

thuhang_146
05-30-2012, 11:35 AM
e cũng định mua dùng thử.Nhưng chưa biết chỗ nào bán uy tín.Có mẹ nào đã dùng rồi chia se kinh nghiệm cho e với
mẹ nó mua trên web phannuhoangcung ấy,nghe nói là con gái bà phương bán,bạn ấy nói giọng huế dễ thương lắm

béo_13
05-30-2012, 09:17 PM
chân thành khuyên các chị khôg nên dùng.e dùng 1 lần rồi.nó như cục phấn nén ý.nhanh bay lắm.dùng thì k hại nhưng cũng k lợi tí nào cả.tốn tiền mất công ạ
e dùng hẳn 1 tháng đấy ạ.nhưng k có hiệu quả gì đâu ạ.đâu lại vào đấy

thuhang_146
06-04-2012, 08:03 PM
chân thành khuyên các chị khôg nên dùng.e dùng 1 lần rồi.nó như cục phấn nén ý.nhanh bay lắm.dùng thì k hại nhưng cũng k lợi tí nào cả.tốn tiền mất công ạ
thực ra thì mỹ phẩm nào cũng có chì thì mới giữ đc lâu,tuy nhiên lượng chì nhiều đến đâu thôi

Pa2ya
06-04-2012, 09:20 PM

ui mẹ em mới mua 1 đống về đây, mới đọc đc cái này của chị, tiếc quá :((

saochoi2109
06-04-2012, 09:28 PM
phấn nụ bà tùng thì các mẹ có thể google phannuhuehanoi là ra nhé!

jillkut3
06-04-2012, 11:54 PM
mẹ bạn dùng thấy ổn hôk nè.Mình không quan trọng bay nhanh.Quan trọng là nó an toàn cho da thôi

thuhang_146
06-08-2012, 02:50 PM
mẹ bạn dùng thấy ổn hôk nè.Mình không quan trọng bay nhanh.Quan trọng là nó an toàn cho da thôi

xét về độ an toàn thì e nghĩ cái này tốt nhất trg các loại mĩ phẩm hóa chất mẹ nó ạ

chien
06-08-2012, 03:19 PM
xét về độ an toàn thì e nghĩ cái này tốt nhất trg các loại mĩ phẩm hóa chất mẹ nó ạ

Chị cũng nghĩ giống em vậy .

ronron
06-09-2012, 09:02 AM
E cũng đang dùng phấn này, thấy ok mà, e mua of 1 chị trên này, nhìu ng comment là dùng tốt nên mua về dùng thử, mà thấy đỡ dầu thật. dùng đơn giản lắm, e lấy 2 ngón tay chấm vào phấn và thoa lên mặt cho thấm đều, nchung e thấy dùng okie mà, hơn các loại mỹ phẩm vì dùng thấy mặt bí lắm nhất là mùa hè ra nhìu mồ hôi. :)

vanhang
06-10-2012, 12:51 AM
Đọc từ trang 1 đến đây, túm lại không biết có nên dùng không nhỉ, mình thì hay dị ứng mỹ phẩm, nên hầu như chả trang điểm gì cả, trừ hum làm cô dâu,hic hic, thiệt thòi quá, chỉ dùng son được thoai.
Cái này là dược thảo có lẽ mềnh dùng được, nghe các bạn bẩu có bạn nào trên lcm bán hả, ai có link cho mềnh xin với nha
Tks nhìu nhìu ạ

bongnamlun
06-11-2012, 10:57 PM
Em cũng đang muốn dùng phấn nụ đây mà còn đang phải hóng xem các mẹ dùng thế nào đã. Da em dầu lắm, mùa hè mồ hôi mồ kê nhễ nhại không khéo thành mặt mèo thì khiếp lắm. Cảm ơn các bác đã có vài dòng comment để em vững tin khi lựa chọn sản phẩm.

thanhhoalovely
06-12-2012, 11:10 AM
em đang dùng phấn nụ dưỡng da và trang điểm hàng ngày đây ạ.
Mặt em da dầu nhớn lắm...mùa hè chẳng bao h dám dùng mỹ phẩm ý ạ...Tìm dc phấn nụ bà Phương ở HN mà em sướng hết cả người...he he...
dùng cực là thích...da thoáng. ko hề có cảm giác là có lớp phấn dầy phủ bít lỗ chân lông như các loại mỹ phẩm khác.
Khi mặt có nhờn ra sau khi dùng phấn tầm 4 tiếng. Em lại lấy tay xoa xoa mặt...hoặc có viên phấn thì nhồi thêm 1 ít nữa vào. lại mịn màng như thường ạ.
Các mẹ có thể OD tại trang của golmart là nhà phân phối độc quyền của Phấn Nụ Hoàng Cung hiệu bà Phương tại HN ạ:
http://www.golmart.vn/ProLst/17/1702/0/PhannuHoangCung/ProLst.gol
Như làn trước em ship thì freeship mà giá bằng giá trong Sài Gòn + bao h nhận hàng thì trả tiền nên là tiện lắm ạ.

chien
06-12-2012, 12:22 PM
chị thì không bị da dầu, nhưng do đi lại và suy nghĩ nhiều nên da mặt sạm, tối. Cũng thử dùng cái này xem có cải thiện gì không nhỉ

Mebanhkem
06-12-2012, 01:32 PM
Mình lang thang bên topic phấn nụ webtt thấy có nhìu ý kiến trái chiều,người bảo hợp người kêu ko, về sau nhìu ý kiến tiêu cực nên chùn tay ko dám mua chứ nghe có gì làm đẹp là ham lắm lại nhảy vào ngắm nghía liền à.
Phấn nụ thành phần chính là caolanh & caolanh,sản xuất thủ công nghĩ thấy ghê ghê, lại chưa kể dùng nguồn nước mưa giờ lại ko sạch nữa. Da dễ dị ứng nên ko dám mua.

ronron
06-12-2012, 02:17 PM
E mua of chị này trên web mình, các mẹ tham khảo nhé.:)

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/371861-Da-D%E1%BA%A7u-Da-M%E1%BB%A5n-%C4%91%C3%A3-c%C3%B3-ph%E1%BA%A5n-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-ph%E1%BA%A5n-n%E1%BB%A5-Hu%E1%BA%BF

ong mật
06-12-2012, 11:20 PM
Các mẹ qt phấn nụ thì mình biết có mẹ monngon79 bán cái này đấy. Nghe bảo là dùng tốt, an toàn nhất là với các bạn da bị mụn. Mình thì lại thích hàng... nhà máy, vì thường nó có cái hộp đẹp ạ Hi hi

hongnhungng
06-13-2012, 12:04 AM
chả biết người khác dùng thế nào, chứ đợt trước mình dùng loại phấn nước đó, phần nụ Bà Tùng thì phải ( nhờ đứa bạn mua hộ) dùng chẳng thấy đỡ mụn jh cả mà mặt còn nổi 1 đống lên, chẹp. Có lẽ là ko hợp, nhưng mà mình cũng chẳng hiểu sao từ mấy cái hoa hoét linh tinh lại có thể tinh chế thủ công ra thành dạng bột trắg tinh như vậy được nhỉ?

thatlongyeuanh
06-13-2012, 01:12 AM
E dùng phấn nụ 3 năm nay rùi,da e thuộc da dầu nhé,mà lại hay trang điểm,vớ đc phấn nụ như bắt đc vàng ý,dùng sướng cực,hihi,but e dùng phấn nụ bà Phương nhé,k phải phấn bà Tùng.phấn bà phương mịn chứ ko bở bột bột như phấn bà Tùng đâu

hienluong86
06-13-2012, 01:54 AM
Ôi ko biết có nên dùng phấn nụ ko nhỉ???

thuoctrimun
06-13-2012, 01:05 PM
Mình nghĩ là nên dùng.
Các bạn nói đều đúng cả nhưng quan trọng là mua có đúng sản phẩm hay ko thui? vì hiện giờ hàng nhái hàng giả rất nhiều

chien
06-13-2012, 01:33 PM
Mình nghĩ là nên dùng.
Các bạn nói đều đúng cả nhưng quan trọng là mua có đúng sản phẩm hay ko thui? vì hiện giờ hàng nhái hàng giả rất nhiều

Khó nhỉ, có tem để phân biệt hàng thật hay giả không nhỉ?

nhamaytina
06-17-2012, 03:56 PM
oánh dấu để lúc cần e đọc cái...

phuongthy13
06-29-2012, 10:55 PM
Phấn nụ á,nghe muốn dùng thử lắm,nhưng cũng hơi sợ

phannuhue
08-28-2012, 05:25 PM

Mình là đại lý độc quyền Phấn nụ bà tùng ở Phía Bắc các mẹ ủng hộ tơ nhé, Thank

http://myphamcungdinhhue.com.vn/

Nhimcao
08-28-2012, 05:58 PM
em đã dùng rồi đây ạ, nhưng em k thấy có tác dụng lắm chị ạ (ngoài việc ngăn dầu, nhưng có vẻ làm lỗ chân lông to ra, hic, có thể là do da em k hợp)

hoalantim_230885
08-28-2012, 09:50 PM
em chưa dùng loại này, nhưng để dưỡng da và về mỹ phẩm thì bên em nhiều sản phẩm lắm ah, nếu rảnh chị nó qua top nha em tham khảo nhé.

kuboshop
08-28-2012, 10:10 PM
Ôi đọc xong 7 trang mà ko quyết định được là nên hay ko nên mua phấn nụ cung đình, da mặt em nhờn, lắm mụn, nhiều vết thâm, ko biết là sử dụng loại mỹ phẩm này có hợp với da em ko. sử dụng bao lâu thì có tác dụng, em chúa lười về cái khoản chăm sóc da mặt nhưng mà anh xã nói nhiều quá...huhu ko quyết định sớm là anh ý ko "tài trợ" cho vụ mỹ phẩm nữa đâu :(

phannuhue
08-29-2012, 01:59 PM
Ôi đọc xong 7 trang mà ko quyết định được là nên hay ko nên mua phấn nụ cung đình, da mặt em nhờn, lắm mụn, nhiều vết thâm, ko biết là sử dụng loại mỹ phẩm này có hợp với da em ko. sử dụng bao lâu thì có tác dụng, em chúa lười về cái khoản chăm sóc da mặt nhưng mà anh xã nói nhiều quá...huhu ko quyết định sớm là anh ý ko "tài trợ" cho vụ mỹ phẩm nữa đâu :(
Bạn thử dùng đi, Phấn nụ làm từ cao lanh và hơn 1o vị thuốc bắc rất lành có tác dụng dưỡng da, bạn có thể tham khảo ở link dưới nhé, thank bạn.

phannuhue
08-29-2012, 02:02 PM
Trang web của tớ đang bảo trì nên hơi có tí vấn đề mong cả nhà thông cảm

phannuhue
08-30-2012, 05:04 PM
Trang web của tớ đang bảo trì nên hơi có tí vấn đề mong cả nhà thông cảm
web của tớ vẫn đang bị lỗi cả nhà thông cảm khi truy cập nhé. thank

phannuhue
08-30-2012, 05:05 PM
PHÓNG SỰ
BÀI HỌC TỪ MỘT VỤ TRANH CHẤP NHÃN HIỆU

Đây là ngôi nhà số 34 Tô Hiến Thành (thành phố Huế) (số cũ là 22) có một nghề gia truyền đặc biệt đã tồn tại qua 4 đời, đó là nghề làm phấn nụ.
Cách đây vài chục năm, phấn nụ gia truyền bà Tùng nổi danh trong và ngoài tỉnh. Theo nhiều nhà nghiên cứu về văn hóa Huế và hàng chục bài viết đăng trên các báo, tạp chí thì phấn nụ bà Tùng trước đây sản xuất cho các cung nữ và hoàng hậu dưới triều Nguyễn sử dụng, do một người cung nữ nắm giữ bí quyết. Sau khi vương triều sụp đổ, người cung nữ này truyền bí quyết cho một người con gái là bà Trần Thị Thiểu, còn gọi là bà Hường. Bà Trần Thị Hiếu, tức là bà Tùng, con gái cả của bà Hường đã nối nghiệp mẹ lập nên thương hiệu phấn nụ bà Tùng hàng chục năm qua và tồn tại cho đến ngày nay.
(Phỏng vấn bà Trần Thị Hiếu - bà Tùng)
Phấn nụ gia truyền bà Tùng không chỉ có người Huế biết đến mà cả phụ nữ trên cả nước và cả Việt kiều. Theo bà Tùng cho biết, bà và hai người em gái là bà Trần Thị Phương, Trần Thị Ái Thu duy trì làm nghề sản xuất phấn nụ. Bà làm ở Mỹ, bà Trần Thị Phương làm ở thành phố Hồ Chí Minh và bà Trần Thị Ái Thu làm ở Huế, tại ngôi nhà của gia đình bà Tùng, 34 Tô Hiến Thành, Huế. Hiện nay, ngoài thương hiệu phấn nụ gia truyền bà Tùng, chỉ còn phấn nụ gia truyền bà Phương (em gái bà Tùng), trú tại 400/12 Lê Văn Sĩ, thành phố Hồ Chí Minh làm theo phương túc hoàng cung.
Bà Trần Thị Phương cho biết, các công đoạn làm phấn nụ cực kỳ tỉ mỉ. Một mẻ phấn nụ được làm ra kéo dài hơn một tháng. Cao lanh, một thành phần làm nên phấn nụ được tuyển chọ kỹ lưỡng, nướng chín trên lửa than không khói cho đến khi trở thành trắng tuyết. Khi cao lanh nguội được nạo thành bột rồi hòa với nước mưa lắng trong, khuấy kỹ, rồi chắt lọc nhiều lần qua các lớp vải nõn...
(Phỏng vấn bà Trần Thị Phương). Nhờ làm từ gốc thảo dược nên phấn nụ gia truyền bà Tùng có tác dụng dưỡng da rất tốt, được nhiều người sử dụng tín nhiệm. Đó là lý do cho một nghề truyền thống tồn tại.
(Phỏng vấn chị Đinh Thị Ngọc Bích, khách hàng ở thành phố Nha Trang)
Phát biểu trên một bài báo của báo Lao động vào cuối năm 2007, nhà nghiên cứu Phan Thuận An cho hay, bà ngoại của bà Tùng nguyên là một tùng sự trong triều Nguyễn nên nắm giữ nhiều bí quyết làm đẹp cho các phi tần, trong đó có cách làm phấn nụ.
Sự nổi danh của phấn nụ gia truyền bà Tùng chính là nguyên nhân xảy ra tranh chấp nhãn hiệu phấn nụ gia truyền bà Tùng. Câu chuyện tranh chấp kéo dài từ năm 2008 cho đến đầu năm 2010 mới kết thúc với sự hao tốn không biết bao công sức, tiền của và cả tình cảm. Có thể tóm tắt cuộc tranh chấp nhãn hiệu phấn nụ gia truyền bà Tùng như sau: khoảng tháng 8/2006 vợ chồng một người tên là Ngô Viết Trinh-Siêu Việt Thu nộp đơn lên Cục Sở hữu trí tuệ đăng ký bản quyền nhãn hiệu hàng hóa “phấn nụ gia truyền bà Tùng”. Tranh chấp quyền nhãn hiệu nảy sinh từ đó. Hai bên cùng hợp tác chứng cứ gởi Cục Sở hữu trí tuệ để chứng minh nguồn gốc nhãn hiệu hàng hóa sản phẩm là của mình. Cuộc tranh chấp kéo dài hơn 2 năm.
Đến ngày 25/8/2009, sau khi nghiên cứu hồ sơ, các chứng cứ đưa ra, Cục Sở hữu trí tuệ đã có kết luận không công nhận quyền nộp đơn và quyền sở hữu đối với nhãn hiệu “phấn nụ gia truyền bà Tùng” của bà Siêu Việt Thu. Chấp nhận quyền sở hữu sản phẩm này là của bà Trần Thị Ái Thu (tức em ruột của bà Tùng). Ngày 19/1/2010 bà Ái đã nhận được giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu số 140880 với nhãn hiệu “phấn nụ gia truyền bà Tùng” của Cục Sở hữu trí tuệ.
Để có kết quả này, gia đình bà Tùng đã trải qua một quá trình tranh chấp nhãn hiệu gian nan và đầy mệt mỏi. Ông Trần Viết Ân em trai của bà Hường, người đã giúp đỡ các cháu ruột của mình đòi lại quyền sở hữu nhãn hiệu “phấn nụ gia truyền bà Tùng” kể: Ròng rã hơn hai năm trời theo đuổi một vụ tranh chấp để giành quyền sở hữu cho chính sản phẩm của gia đình mình của bà Trần Thị Ái Thu, có lẽ đó là một bài học cho các nhà sản xuất hiểu rõ hơn về sự quan trọng của việc bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ.

Lê Phương - Ngọc Huy

http://skhcn.hue.gov.vn/Portal/?GiaoDien=14&ChucNang=899&newsid=20110419072640&t=3
Chương trình Sở hữu trí tuệ và cuộc sống số 6Ngày cập nhật: 19/04/2011

phannuhue
08-31-2012, 11:36 AM
Hiện cửa hàng tớ đã có Catalogue giới thiệu sản phẩm rất đẹp giúp cho các mẹ thuận tiện lựa chọn sản phẩm nhé, hhihi..............
PHẤN NỤ HUẾ - Myphamcungdinhhue.com.vn
Trang điểm – Dưỡng da – Trị nám, tàn nhang – Trị mụn

suakute
08-31-2012, 02:04 PM
tớ sùng mấy năm rồi, phấn nụ bà Phương. Da đẹp như e bé, 32 tuổi mà mọi ng cứ tương 25. Lỗ chân lông se khít, k cần trang điêrm lại nếu k rửa mặt cả ngày. k hại da, da trắng hồng

phannuhue
09-02-2012, 02:29 PM
Ai mà đã dùng thấy thích phấn nụ thì sẽ dùng mãi thôi........xinh xinh đẹp đẹp mà lại dưỡng da

phannuhue
09-02-2012, 02:31 PM
Hiện cửa hàng tớ đã có Catalogue giới thiệu sản phẩm rất đẹp giúp cho các mẹ thuận tiện lựa chọn sản phẩm nhé, hhihi..............
PHẤN NỤ HUẾ - Myphamcungdinhhue.com.vn
Trang điểm – Dưỡng da – Trị nám, tàn nhang – Trị mụn

Ai mà đã dùng thấy thích phấn nụ thì sẽ dùng mãi thôi........xinh xinh đẹp đẹp mà lại dưỡng da

thuhang_146
12-27-2012, 10:15 PM

vậy cho m hỏi dùng của nhà nào là hàng thật,cái này c có hàng nhái đúng k?

mẹ nhím baby
12-28-2012, 08:46 PM

phấn nụ cũng có hàng nhái ạ.......................

lnk.ttl
05-12-2013, 03:22 PM

Mình dùng phấn nụ lâu rồi. rất tốt, mịn da mà kiềm dầu. mình chỉ dùng sản phẩm phấn nụ hoàng cung - bà phương. mình lên trên web http://phannuhoangcung.vn/ đặt hàng luôn vì đợt trước mình đi huế thấy nhiều hàng nhái phấn nụ bà phương nên cứ đặt hàng thẳng cho yên tâm. mình ở lai châu mà đặt hàng chỉ 3 hôm là nhận được. giá thành thì rẻ hơn một số nơi ngoài hà nội bán nữa.

Hàg Hiệu Có Sẵn
05-12-2013, 03:31 PM
ai dùng rồi thì cho mình biết tác dụng cửa nó với ạ

lnk.ttl
05-13-2013, 08:08 AM
ai dùng rồi thì cho mình biết tác dụng cửa nó với ạ

da mịn, lỗ chân lông nhỏ, ít nhờn. còn tác dụng trắng ra thì mình thấy không rõ vì da mình đen bẩm sinh