PDA

View Full Version : Làm thế nào để sinh được con gái???

oanhsalát
01-06-2007, 01:07 PM
Các mẹ ơi tớ tìm mãi không thấy mấy cái vụ các mẹ bàn tán về cách .... để sinh được con gái ý. Tớ thèm con gái lém mẹ nào có kinh nghiệm giúp tớ tí teo nhé. Cho tớ xin đường link cũ nếu có nhé!
Tớ cảm ơn nhìu nhìu!!!

mắm tôm
01-06-2007, 07:16 PM
Hơ hơ,vụ này hình như em có nghe chồng em nói qua qua :D.Em đang có thai,hôm vừa rồi đi SA,bs nói là con trai :rolleyes: Chồng em bảo là đứa thứ 2 sẽ dạy em cách sinh con gái :tonqe: hí hí,em cũng ko biết cách này có chuẩn ko nhưng cứ mạo muội bày ra đây cho bác tham khảo :)
Thứ nhất là phải QH sau và xa ngày RT,thứ 2 là mẹ chịu khó ngâm rửa BPSD bằng dung dịch phèn chua,nó sẽ giúp tiêu diệt tinh trùng Y ;) .Đây là theo lời của chồng em nói (chẳng biết tham khảo từ đâu) mong là cách này sẽ chính xác :tonqe:

oanhsalát
01-08-2007, 12:54 PM
Cảm ơn mẹ mắm tôm nhiều nhiều nhé!
Các mẹ ơi trước mình cũng biết là có một topic dài lê thê về cái vụ này nhưng bây giờ tìm lại không biết nó biến đi đâu rồi ý, mẹ nào biết thì gửi mình giúp cái đường link nhé! Cả gia đình nhà Jim thối xin đa tạ cảm ơn...

MomMi
01-08-2007, 01:19 PM
lâu lắm mới thấy bác xuất hiện ở đây mà lại để hỏi kinh nghiệm sinh con gái. Em thấy nhiều người hỏi kinh nghiệm sinh con trai chứ con gái thì đơn giản bác ạ. Bác cứ QH thả cửa cho em từ sau ngày sạch kinh ấy , tự do thoải mái mà tiến hành là OK ngay thôi. con trai mới phải canh kỹ chứ cái bọn XX này đông như quân nguyên, lo gì . hihi

Bố khoai
01-08-2007, 01:33 PM
Về bảo bố cháu cứ non non tý, yếu tý, không hết cỡ thế là được

oanhsalát
01-08-2007, 01:36 PM
He he !!! Cảm ơn Mom mi nhé.
Giời ạ, phòng tớ toàn người có nhu cầu sinh con gái, cử tớ đi tìm hiểu vụ này đấy Mom mi ạ! Tớ quyết tâm chờ đợi kinh nghiệm của cả nhà LCM nhà mình.

meoxu
01-08-2007, 03:10 PM
có một cách chắc 100% : xin em bé gái làm con nuôi (icon cười ha ha)

janine
01-08-2007, 03:27 PM
có một cách chắc 100% : xin em bé gái làm con nuôi (icon cười ha ha)

mà xin xu xu mắm thối nhà meoxu này lại càng xinh (cũng icon cười ha ha)

oanhsalát
01-08-2007, 05:45 PM
mà xin xu xu mắm thối nhà meoxu này lại càng xinh (cũng icon cười ha ha)
Đúng đấy bà mèo xù ơi bà tặng tôi em su mắm thối đi cho nó đẹp đôi, Jim thối, Su thối.. Nghe ngon không cả nhà

mắm tôm
01-08-2007, 07:24 PM
Thế thành ra đại gia đình nhà thối à :confused: :mrgreen:

MeCuMoc
01-09-2007, 08:08 AM
Thế thành ra đại gia đình nhà thối à :confused: :mrgreen:

he he cái topic này rôm rả quá đi mất, nhà em cũng đang dần học hỏi kinh nghiệm sinh bé gái đây, hoàn thành nghĩa vụ sinh em trai rùi (thở phào nhẹ nhõm). Có bác nào thêm kinh nghiệm ăn gì uống gì để sinh bé gái không post lên đi ạ.

oanhsalát
01-10-2007, 12:52 PM
Uh, mẹ mắm tôm ơi tớ chỉ ước ao có cô con gái nữa để thành đại gia đình nhà thối thôi vì cu Jim nhà này bây giờ hỏi mẹ con tên gì, mẹ con tên thối lại còn thối khắm ý chứ... hì hì

John's mom
01-10-2007, 08:57 PM
Mình chỉ nhớ đại khái thế này nhé: về ăn uống thì các bác chịu khó uống nhiều sữa vào. Còn quan hệ thì cố gắng quan hệ trước ngày rụng trứng khoảng 2 ngày, và xuất tinh nông thôi (cái này khó phết đấy nhé, hihi, và phụ thuộc hoàn toàn vào Ox), ngoài ra lúc xuất tinh thì người phụ nữ đừng có "lên đỉnh" vì có thể sẽ xuất hiện hiện tượng rụng trứng đột ngột (cái này cũng khó chả kém gì việc XT nông của các bác trai cả).

Đó là những "kinh nghiệm" căn bản, còn được hay ko là tại số trời, và tại tinh trùng của Ox nữa (vì có một số ông ko có tinh trùng X thì có áp dụng biện pháp trời thì cũng ko thể tòi ra 1 nàng công chúa được).

Chúc mọi người thành công.

P/s: nhà cháu ko áp dụng được triệt để nhưng cũng sắp có 1 cô công chúa ạ.

oanhsalát
01-13-2007, 09:09 AM
Mình chỉ nhớ đại khái thế này nhé: về ăn uống thì các bác chịu khó uống nhiều sữa vào. Còn quan hệ thì cố gắng quan hệ trước ngày rụng trứng khoảng 2 ngày, và xuất tinh nông thôi (cái này khó phết đấy nhé, hihi, và phụ thuộc hoàn toàn vào Ox), ngoài ra lúc xuất tinh thì người phụ nữ đừng có "lên đỉnh" vì có thể sẽ xuất hiện hiện tượng rụng trứng đột ngột (cái này cũng khó chả kém gì việc XT nông của các bác trai cả).

Đó là những "kinh nghiệm" căn bản, còn được hay ko là tại số trời, và tại tinh trùng của Ox nữa (vì có một số ông ko có tinh trùng X thì có áp dụng biện pháp trời thì cũng ko thể tòi ra 1 nàng công chúa được).

Chúc mọi người thành công.

P/s: nhà cháu ko áp dụng được triệt để nhưng cũng sắp có 1 cô công chúa ạ.
Chúc mừng nhà bác John's mom nhé em về kể cho anh giai nhà em hắn cứ ngồi cười tủm tỉm, nhưng mà đúng thật là trời cho là trò chơi, mà trò chơi là trời cho bác nhỉ. hì hì

MẸ WINNI
01-14-2007, 11:02 AM
Chúc mừng nhà John's mom nhé ... nhà bác thế thì đẹp quá rùi ..hihih...
Em cũng đang mong cô công chúa quá các bác ạ , nhưng chưa dám làm tập 2 vì theo lời thầy và theo số thì em chỉ sinh con 1 bề thôi ..hichihc... như hồi em sinh Winni chẳng canh gì cả mà vẫn cứ sinh con trai ..hihih ... Hoàn thành nhiệm vụ với Ax rồi thì lại thích con gái vì đi mua quần áo cho Winni mà thấy đồ con gái phát thèm lên đi được ..hihih....

M&M
01-25-2007, 12:44 PM
Tình hình bây giờ dương thịnh âm suy quá các mẹ ơi . E cũng có nhu cầu đẻ con gái đây, nhưng chỉ để tìm hiểu, ngâm cứu thôi, vì vẫn chưa hoàn hồn khỏi vụ tập 1.

Tập 1 mới được 13 tháng thôi, nhưng tìm hiểu dần là vừa các bác nhỉ . Vì eo ơi, nghĩ đến tập 2 lại là một "công chúa đái đứng" nữa thì mẹ cháu nhụt cả chí hứng. Con trai nghịch lắm, mà chẳng tình cảm, chẳng ăn diện đc nữa chứ, chỉ sướng các bố với ông bà nội thôi.

MẸ WINNI
01-25-2007, 03:40 PM
Giống nhà Winni quá ...:mrgreen:
Mẹ Winni cũng thích con gái vì dù sao con gái nhõng nhẽo cũng đáng yêu lắm , mấy anh con trai sau này lớn lên lo cho vợ không hà ...:p

John's mom
01-25-2007, 06:38 PM
Ôi giời ơi, tin lời thầy bói làm gì . Tử vi với thầy bói toàn bảo mẹ John sinh con một bề đây, thế mà chả hiểu sao lại vẫn tòi ra một cô công chúa, hihi.

Công nhận là các mẹ có con trai lúc nào đi shopping cũng phải nghía qua chỗ đồ con gái mà thèm thuồng nhỉ, vì đồ cho con gái trông đáng yêu quá cơ ậy

MẸ WINNI
01-25-2007, 08:48 PM
Nghe mẹ John nói thế em cũng yên tâm tí vì ai xem ngấn con chân em cũng nói là em Winni là con trai ... :mrgreen:
Mẹ John ơi , truyền tí kinh nghiệm cho mẹ Winni với ...:mrgreen:

BiBo
01-25-2007, 09:21 PM
Hic, có ai đọc topic "Những ước mơ điên rồ nhất" chưa????:(

oanhsalát
02-01-2007, 08:29 AM
Hic, có ai đọc topic "Những ước mơ điên rồ nhất" chưa????:(
????? điên rồ là điên rồ thế nào chứ??? ước mơ cháy bỏng đấy, mình quyết tâm sang năm phải học hỏi kinh nghiệm xem thế nào, nhưng còn phụ thuộc vào "ông trời ông ý cho cái gì mới được"... hì hì

M&M
02-05-2007, 03:03 PM
????? điên rồ là điên rồ thế nào chứ??? ước mơ cháy bỏng đấy, mình quyết tâm sang năm phải học hỏi kinh nghiệm xem thế nào, nhưng còn phụ thuộc vào "ông trời ông ý cho cái gì mới được"... hì hì

Bác ơi năm nay là năm Đinh Hợi đấy, thấy bảo đẻ con gái năm Đinh không tốt lắm đâu ạ, vì sợ "hai lần đò" gì gì đấy ạ.

Bác cố gắng "nhịn" sang năm sau nhé. Mà sang năm sau là năm con Tí đấy ạ, cũng chẳng biết có tốt cho con gái không nhỉ? Nếu tốt thì em cũng làm một tập nữa cho hoàn thành nghĩa vụ với nhà chồng.Có ai biết gì về vụ này thì chỉ giáo với ạ .

MẸ WINNI
02-06-2007, 06:09 PM
Mẹ Winni vừa hỏi thăm rồi năm 2008 - Mậu Tí - mạng Hỏa đấy ...:D

MeTitSu
03-28-2008, 11:16 PM
mình cũng đang thèm con gái đây mặc dù tập đầu mới dược 12 tháng nhưng cũng đang nghiên cứu dấn dấn để tiếp tập 2 .Mình đọc được vài thông tin cop lên cho các mẹ tham khảo và cùng nghiền ngẫm

Muốn sinh con gái
Vợ chồng chỉ gặp nhau một lần trước ngày trứng rụng 3-4 ngày. Chồng để dành tinh dịch trong 7-10 ngày.
Lưu ý:
- Động tác của chồng cần nhẹ nhàng, tránh kích thích làm cho người vợ rụng trứng đột xuất.
- Khi xuất tinh, không cho dương vật vào sâu, chỉ khoảng 1/3 chiều dài âm đạo từ ngoài vào (xuất tinh nông) để cho tinh trùng Y nằm lâu ở âm đạo và suy yếu dần, chỉ còn tinh trùng X tồn tại, vào tử cung, ống dẫn trứng, chờ trứng rụng để thụ tinh.
- Để hỗ trợ tinh trùng X và làm suy yếu tinh trùng Y, chị em có thể thụt rửa âm đạo bằng dung dịch axit nhẹ trước khi giao hợp 1 giờ (1 thìa cà phê nước cốt chanh tươi hòa trong một lít nước đun sôi để nguội). Những chị em thường ăn quá mặn, sống ở miền biển hoặc thường uống nước suối có nhiều chất khóang Na thì phải áp dụng nghiêm túc động tác hỗ trợ này. Nếu chị em ăn bình thường ăn nhạt, ở đồng bằng hoặc miền núi hoặc thường uống nước suối có nhiều chất khoáng Ca, thì không cần thụt rửa âm đạo.
- Việc xác định trước ngày trứng rụng khó chính xác, phải dựa vào quy luật thân nhiệt ít nhất là 3 chu kỳ. Đối với chị em có vòng kinh không đều, việc xác định này lại càng khó, đòi hỏi phải kiên trì theo dõi mới đạt kết quả.

MeTitSu
03-28-2008, 11:17 PM
Phương pháp sinh con tính theo chu kỳ kinh nguyệt kết hợp chế độ ăn kiêng có thể giúp thành công không nhỏ trong việc lựa chọn giới tính cho con theo ý muốn của các cặp vợ chồng. Tuy nhiên đây vẫn đang là vấn đề gây tranh cãi trong y học.

Theo sinh lý của con người, việc sinh con trai hay con gái phụ thuộc vào loại tinh trùng của người chồng. Tất cả trứng của người phụ nữ đều chứa một nhiễm sắc thể giới tính X, trong khi nam giới có thể sinh ra hai loại tinh trùng khác nhau là loại mang nhiễm sắc thể giới tính X và loại mang nhiễm sắc thể giới tính Y.

Do vậy, nếu tinh trùng X thụ tinh với trứng (X-X) thì sẽ sinh con gái, còn nếu tinh trùng Y thụ tinh với trứng (Y-X) thì sẽ sinh con trai. Nói cách khác, sinh con trai hay con gái lệ thuộc vào người chồng hơn người vợ.

Tuy nhiên, phương pháp sinh con tính theo chu kỳ kinh nguyệt sẽ giúp thành công không nhỏ trong việc lựa chọn giới tính cho con theo ý muốn của các cặp vợ chồng.

Cụ thể, nếu muốn sinh con trai nên kiêng giao hợp nhiều trước ngày rụng trứng, giao hợp một lần vào thời điểm nghi ngờ rụng trứng.

Còn nếu muốn sinh con gái thì nên giao hợp mỗi ngày từ lúc sạch kinh và ngưng trước thời điểm dự đoán rụng trứng. Phương pháp này đã cho thấy khả năng thành công đạt 60-70%.

Để biết ngày rụng trứng, chị em phụ nữ nên đo nhiệt độ cơ thể 2-3 vòng kinh. Mỗi buổi sáng khi thức dậy, còn nằm yên trên giường, lấy nhiệt kế ngậm vào dưới lưỡi trong 5 phút đo thân nhiệt.

Ghi lại nhiệt độ mỗi ngày trong một chu kỳ kinh nguyệt. Từ ngày có kinh thân nhiệt thấp, đến giữa kỳ kinh thân nhiệt bắt đầu cao hơn và giữ mức cao đó tới ngày có kinh của kỳ sau, lúc đó thân nhiệt bắt đầu thấp.

Ngày thân nhiệt tăng từ thấp lên cao (cuối nửa chu kỳ trước và đầu bán chu kỳ sau) là ngày trứng rụng. Hoặc đơn giản dễ tính hơn nhưng ít chính xác hơn là cách tính trước kỳ kinh 14 ngày là ngày rụng trứng. Ví dụ nếu vòng kinh là 30 ngày thì ngày rụng trứng là ngày thứ 16 (30-14 = 16).

Ngoài ra, chị em phụ nữ có thể kết hợp chế độ ăn kiêng. Chẳng hạn, nếu muốn sinh con trai thì trước khi thụ thai 3 tháng chị em nên ăn chế độ nhiều muối mặn hơn bình thường, ăn thịt, cá, khoai tây, chuối và thực phẩm khô ướp muối, kiêng sữa, trứng, nước khoáng, cà chua, cà rốt...

Sau khi thụ thai thì ăn trở lại bình thường. Còn nếu muốn sinh con gái thì chị em phụ nữ hãy ăn nhiều canxi (sữa), ít muối, ít kali...

Tuy nhiên, tỉ lệ thành công của các phương pháp sinh con theo ý muốn còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố ngẫu nhiên.

Vì vậy, nếu có sai lệch, các cặp vợ chồng cũng đừng quá thất vọng, bởi những nỗi buồn chán do không được như ý sẽ làm ảnh hưởng tới việc nuôi dạy con cái và nảy sinh mâu thuẫn trong gia đình.

gentillelutin
07-15-2010, 12:16 PM
Ôi em cũng thèm con gái lắm >.<

ant-moon
07-15-2010, 01:27 PM
Em cũng thèm con gái lắm. Bây giờ chênh lệch trai- gái nhiều quá nên đâm lo

toanymail
07-19-2010, 10:31 AM
Các mẹ ơi tớ tìm mãi không thấy mấy cái vụ các mẹ bàn tán về cách .... để sinh được con gái ý. Tớ thèm con gái lém mẹ nào có kinh nghiệm giúp tớ tí teo nhé
Mẹ này sao giống ý tớ thế. Tương lai gần nữa thôi XH ai cũng mong sinh được con gái cho mà xem. Thời đểm này ở VN đã mất cân bằng về giới tính đến mức báo động rồi.

thuytran09
06-25-2011, 10:19 AM
Oánh dấu đưa topic lên cao để có nhìu k.ngh hơn..........

tomvatep
06-25-2011, 11:38 AM
Hóng .........chờ đc chia sẻ! thèm lắm cơ!

kumam
06-27-2011, 11:33 AM
hihi, em cũng đang mong có cách sinh con gái đây. Chừng nào tìm ra cách thì chị báo em với nhá :rolleyes:

thang nam
06-27-2011, 03:17 PM
Em xin 1 chân vào đây, đang có kế hoạch sx công chúa ạ, nhìn thấy cu đầu chỉ mỗi 1 ngấn mà lo quá, hhu

hocvienlamgiau
06-27-2011, 03:34 PM
căn giờ hợp nhất :)) để em tìm cái bí quyết xưa thầy giáo sinh học dạy, lâu ngày quên mất òi... nhớ sẽ post lên

Vuvuzera
06-27-2011, 03:48 PM
Các mẹ nghiên cứu quả bảng này nhé (xem hình kèm theo):
Bên tay trái là tháng thụ thai còn bên trên là tuổi người mẹ lúc thụ thai. xanh con trai. hồng con gái
Link gốc :http://khoahoccongnghe.fanbb.net/t173-topic
Chúc vui.

kumam
07-18-2011, 10:07 PM
Em xin 1 chân vào đây, đang có kế hoạch sx công chúa ạ, nhìn thấy cu đầu chỉ mỗi 1 ngấn mà lo quá, hhu
mẹ này giống em, hồi đầu thằng ku nhà em 2 ngấn giờ lại chỉ thấy có 1 ngấn. lại thêm cái vụ hồi mới cưới, phải trốn về nhà 1 lần lại gặp ngay mẹ chồng thế là ai cũng bảo số em chỉ dc làm mẹ chồng thui, hic

Thaobill
12-17-2012, 02:48 AM
e hóng hớt các mẹ vs ạ .

cuchun
12-17-2012, 09:51 AM
con cái là của trời cho. Đợt em đi siêu âm ở bệnh viện pSản, bác sĩ bảo thôi dưng có mà điều chỉnh, đền bà ấy làm mà còn ko dược

me_soctx
12-17-2012, 01:46 PM
Tớ hai công chúa đây nhưng mà vẫn thấy yêu con gái lắm lắm. Cả 2 vc đều iu 2 công chúa, thực ra có nếp có tẻ thì đuợc coi là hoàn hảo nhưng mà thực sự là 2 vc tớ rất rất là hài lòng và happy 2 công chúa. Tớ chẳng có bí quyết gì, chỉ bít là tớ ăn nhạt lắm, vì ngày xưa mẹ tớ bị thận nên cả nhà cùng chiến dịch ăn nhạt cùng mẹ quen roài. Với lại với tính cách của tớ (mọi người nói là sống tình củm:-$:-$) thì tớ đã linh cảm là chắc chỉ có đẻ ra công chúa thoai, thế mà đúng thiệt! Tớ thấy mọi người bảo ăn nhạt thì chỉ có sinh con gái hem biết có đúng ko các mẹ???

BoBiBeo
12-17-2012, 03:53 PM
Tớ hai công chúa đây nhưng mà vẫn thấy yêu con gái lắm lắm. Cả 2 vc đều iu 2 công chúa, thực ra có nếp có tẻ thì đuợc coi là hoàn hảo nhưng mà thực sự là 2 vc tớ rất rất là hài lòng và happy 2 công chúa. Tớ chẳng có bí quyết gì, chỉ bít là tớ ăn nhạt lắm, vì ngày xưa mẹ tớ bị thận nên cả nhà cùng chiến dịch ăn nhạt cùng mẹ quen roài. Với lại với tính cách của tớ (mọi người nói là sống tình củm:-$:-$) thì tớ đã linh cảm là chắc chỉ có đẻ ra công chúa thoai, thế mà đúng thiệt! Tớ thấy mọi người bảo ăn nhạt thì chỉ có sinh con gái hem biết có đúng ko các mẹ???

Mình cũng đang thích con gái. Vì đã có một con trai rồi...:). Làm như bạn sống tình cảm thì được chứ ăn nhạt thì hơi khó...:-k

aisaeoh
12-17-2012, 04:52 PM
Mẹ nó cũng ngược đời nhỉ, nhưng em nghĩ con cái là trời cho, con gì thì cũng quý cả mẹ nó à:)

Uniform Shop
12-17-2012, 04:57 PM
chia sẻ với mẹ nó một bí quyết, ko biết có hiệu quả hay k, nhưng cũng là một cách an toàn. Mẹ nó chuẩn bị có bầu thì nấu cháo cá chép ăn đều đặn nhé, tuần 3 lần, hoặc đều đặn hàng ngày càng tốt. ca chép mua nấu ăn một lần thôi tầm mấy lạng 1 con, ko cho ai ăn đâu nhé, chỉ mình bạn ăn thôi. hihi, đây là kinh nghiệm dân gian, mà lại bổ dưỡng nên tội gì ko thử nhỉ. chúc mẹ nó thành công (cháo cá chép thì cứ google ra là ổn)

luzclarita
12-18-2012, 11:16 AM
Lại 1 topic lựa chọn giới tính. Dù chọn con trai hay con gái, em cũng k ủng hộ việc lựa chọn giới tính thai nhi.

Tomseven
12-18-2012, 09:10 PM
Mẹ nó lạ quá nhể. Ngta toàn cắt thuốc để sinh con zai thôi mà.
Riêng chị lại mong con gái. Hị hị
Chúc chị sớm được toại nguyện nhé ^^

cathinhngon
12-18-2012, 09:18 PM
Sinh con gái giờ khó tính hơn con trai, Nếu ai kinh nguyệt đều lấy ngày có kinh tháng tới trừ đi 14 ngày là ngày rụng trứng trong tháng , sau đó trừ đi 4 ngày thì khả năng xác xuất con gái cao. Mình đã tính con trai cách đây 14 năm và thành công, rất chuẩn nhé.

me_minhtrang
12-18-2012, 09:24 PM
vào bác google hỏi là ra trang đó mà, chúc mẹ nó thành công.. có nếp có tẻ

hoahuongduong_minhduc
12-22-2012, 03:22 PM
Lại 1 topic lựa chọn giới tính. Dù chọn con trai hay con gái, em vẫn yêu vẫn quý :D

homi_doannm_72
12-23-2012, 04:39 PM
Mình thì mình thấy chẳng có bí quyết gì đâu

me_toet_2710
10-30-2013, 09:01 AM
E thấy tính theo lịch Tàu, tháng thụ thai và tuổi của mẹ tỷ lệ khá chính xác, các mẹ cứ xem quyển lịch vạn sự ấy, đơn giản mà cũng chuẩn đấy ạ

ZinoShop
10-30-2013, 09:17 AM
Ở trên này có mamadoanh tính chuẩn phết đấy ạ.

trang09
10-30-2013, 09:25 AM
lâu lắm mới thấy bác xuất hiện ở đây mà lại để hỏi kinh nghiệm sinh con gái. Em thấy nhiều người hỏi kinh nghiệm sinh con trai chứ con gái thì đơn giản bác ạ. Bác cứ QH thả cửa cho em từ sau ngày sạch kinh ấy , tự do thoải mái mà tiến hành là OK ngay thôi. con trai mới phải canh kỹ chứ cái bọn XX này đông như quân nguyên, lo gì . hihi
Mn nói chuyện hài hước thật :)). Em cũng ham hố con gái lắm, nhưng vẫn chưa chồng :">. Học hỏi kinh nghiệm dần ạ

kagome
10-30-2013, 10:17 AM
Con gái đáng yêu thật đấy!! Em cũng luôn mong mình có nếp có tẻ, chứ nguyên con trai cũng buồn lắm :D

BachMai1981
10-30-2013, 10:32 AM
Anh chị bên nhà chồng của mình người thì có một cặp trai, người thì một trai một gái nên vợ chồng mình nghĩ chắc rồi mình cũng giống vậy thôi nên cũng để tự nhiên không chọn giới tính khi sinh. Cuối cùng thì mình có hai con trai hì hì vui ghê
Chúc cho các mẹ có nếp có tẻ nhé

batgioi
10-30-2013, 10:40 AM
chà nhiều mẹ muốn có con trai nhiều mẹ muốn có con gái, của trời cho sao nhận vậy mẹ nó à

Thuy Lan
10-30-2013, 10:41 AM
hóng để sinh công chúa............................

hiendo79
10-30-2013, 10:47 AM
em cũng đang mong tập 2 là con gái lắm cơ.
Để mình còn có đồng minh chứ.hihi

Lananh161108
10-30-2013, 10:52 AM
các mẹ toàn máu sinh con trai mẹ nó máu sinh con gái hơi lạ nha

memai87
10-30-2013, 10:53 AM
các mẹ toàn máu sinh con trai mẹ nó máu sinh con gái hơi lạ nha
Thì tập 1 là con trai rồi, tập 2 mong con gái, chuyện bình thường mà hi
nhà tớ cũng mong con gái đây

vet bay mau
10-30-2013, 10:58 AM
:D Giờ cứ phải kiếm đứa con gái để làm bàn đạp còn gả đk vợ cho anh nó thôi chứ giờ số lượng bé trai bé gái chênh lệch quá :D Đẻ con gái theo mình biết thì nguyên tắc đầu tiên là bố nó phải ăn nhạt :D Ăn ít hải sản thôi :D Và cái thứ 2 thì canh theo tháng :D Nhà mình có tờ lịch để canh đẻ con trai con gái của cung đình Huế, thấy khá đúng nên mình đang đợi đến đứa thứ 2 để canh bé gái :D Mn có nhu cầu PM mình mình share cho nhé :D Ko cam đoan đúng 100% cơ mà nhà mình dò theo lịch đó chưa thấy sai bao giờ :D

contrunit
10-30-2013, 11:08 AM
:D Giờ cứ phải kiếm đứa con gái để làm bàn đạp còn gả đk vợ cho anh nó thôi chứ giờ số lượng bé trai bé gái chênh lệch quá :D Đẻ con gái theo mình biết thì nguyên tắc đầu tiên là bố nó phải ăn nhạt :D Ăn ít hải sản thôi :D Và cái thứ 2 thì canh theo tháng :D Nhà mình có tờ lịch để canh đẻ con trai con gái của cung đình Huế, thấy khá đúng nên mình đang đợi đến đứa thứ 2 để canh bé gái :D Mn có nhu cầu PM mình mình share cho nhé :D Ko cam đoan đúng 100% cơ mà nhà mình dò theo lịch đó chưa thấy sai bao giờ :D
mn ơi post lên cho mọi người cùng bít với
mình cũng đang mong tập 2 là công chúa đấy

camket
11-01-2013, 08:48 AM
Mình thấy cái này nó tự nhiên thôi, chẳng có kinh nghiệm gì cả

huyenhnit
11-01-2013, 10:08 AM
Các mẹ ơi tớ tìm mãi không thấy mấy cái vụ các mẹ bàn tán về cách .... để sinh được con gái ý. Tớ thèm con gái lém mẹ nào có kinh nghiệm giúp tớ tí teo nhé. Cho tớ xin đường link cũ nếu có nhé!
Tớ cảm ơn nhìu nhìu!!!
Mình cũng đang như mn ạ, thèm 1 đứa con gái lắm vì con gái thì tình cảm và gần gũi với mẹ hơn ạ

nhungpt
11-08-2013, 10:40 AM
Tớ cảm ơn nhìu nhìu!!!

Mẹ nó ơi!
Tớ vừa đọc được top này này
http://lamchame.com/forum/showthread.php/885651-BS-h%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-sinh-con-theo-%C3%BD-mu%E1%BB%91n
mẹ nó vào tham khảo xem nhé

casauchauphi
12-21-2013, 10:02 AM
chồng chị hay thật, nhưng kinh nghiệm gì chỉ do yếu tố mai mắn thôi.

nam bo thit bo ngon
12-21-2013, 10:04 AM
chúc mn sớm sinh đc bé gái, cầu đc như ý nhé......

Viet Nature Travel
12-21-2013, 11:31 AM
Mẹ này có topic hay ghê.
Mình quen 1 chị, số đi coi bói chỉ đẻ đc con trai. Bầu mà thai là gái, y rằng sẩy kể cả đến tháng thứ 8 rồi.
Chấp nhận đẻ con trai, giờ 2 zai rồi.

Con cái là do trời cho đấy mẹ nó ạ, cũng chẳng tính được đâu.
chỉ tính đc về ăn uống, chuẩn bị cho thai và con khỏe mạnh thôi chứ.

thuyhdong
12-21-2013, 09:49 PM
mẹ nó chia sẻ đi cho các mẹ hóng với. em cũng muốn sinh thêm bé gái. em sẽ đẻ 3 đứa nhưng mà sợ 3 trai lắm vì ai cũng bảo chắc em chỉ sinh đc trai . vì chồng khỏe. huhu. em thèm gái lắm

ỉn yêu
12-22-2013, 07:39 PM
hix thông tin thật hữu ích cho các mẹ muốn sinh con gái nha.chứ nhà e thì 2 cô công chúa rồi nên chắc ko giám học nữa .hjhj

me_pe_chit
12-23-2013, 08:34 PM
Em mới chỉ thấy các mẹ bàn kế sinh con trai. hi hi.
Em đang sắp có 1 cô công chúa đây ạ.

Mẹ Yêu Bảo Nam
12-23-2013, 10:34 PM
Tớ cảm ơn nhìu nhìu!!!
Nhà tớ cũng đang có nhu cầu như nhà mẹ này,oánh dấu để tàu ngầm ạ

Mẹ Minh Lâm
12-25-2013, 01:47 PM
trước toàn nghe thấy các mẹ truyền tai nhau kinh nghiệm đẻ trai, giờ gái hóa ra lại là mốt :D

Lien Ken
12-27-2013, 09:25 PM
gái hay trai là do ông chồng đấy chứ nhỉ?

7vienbirong
12-28-2013, 08:24 AM
hên xui thôi bạn ơi, còn nếu mà dùng y học can thiệp thì hỏi tư vấn từ các bác sĩ