PDA

View Full Version : Dành cho cá mẹ bị mất sữa và táo bón sau khi sinh cọn

Cunconngoan
01-08-2007, 04:01 PM
Các mẹ mới sinh em bé à, ông nội bé Bống nhà mình có bài thuốc rất hay, mình cũng đã có lần phải dùng, thấy cực kỳ hiệu quả, đấy là bài thuốc ra sũa trong trường hợp bị mất sữa và bài thuốc chống táo bón (trĩ) của các mẹ sau khi sinh. Sau khi sinh rất nhiều mẹ bị 2 trường hợp này .
Nếu mẹ nào có nhu cầu dùng thì liên lạc với mình nhé! Sãn sàng giúp các mẹ vì mình rất thấm thía vụ bị mất sữa 2 mẹ con khổ thế nào .

mexucxich
01-09-2007, 09:51 AM
Mẹ nó ơi, mẹ nó cho mình biết bài thuốc này đi vì cô em dâu của mình ít sữa quá mà mới sinh được 20 ngày nên chắc chưa vào Diễn đàn để đọc bài này đâu. Cảm ơn nhiều nhé.

mecuntb
01-19-2007, 12:52 PM
Chi oi, chi gui em bai thuoc chua tao bon vọi Tu hoi sinh cun xong em bi tao qua troi, email cua em la sfc500@yahoo.cọm Cam on chi

Hạ Long
01-24-2007, 02:08 PM
Em dang mang bau thang thu 4 roi, em vua moi mo ruot thua, phai tiem khang sinh, nguoi nong qua, moi lan di nhu tra tan. Chi cho em xin bai thuoc tao bon nha. Cam on chi nhieu.

Memisa
01-24-2007, 03:48 PM
Các mẹ mới sinh em bé à, ông nội bé Bống nhà mình có bài thuốc rất hay, mình cũng đã có lần phải dùng, thấy cực kỳ hiệu quả, đấy là bài thuốc ra sũa trong trường hợp bị mất sữa và bài thuốc chống táo bón (trĩ) của các mẹ sau khi sinh. Sau khi sinh rất nhiều mẹ bị 2 trường hợp này .
Nếu mẹ nào có nhu cầu dùng thì liên lạc với mình nhé! Sãn sàng giúp các mẹ vì mình rất thấm thía vụ bị mất sữa 2 mẹ con khổ thế nào .

Chị ơi, em cũng sắp sinh rồi, em đang lo mà bị mất sữa thì thương con lắm. Chị chỉ giáo cho em 2 bài thuốc của ông nội chị với nhé.

mail của em: huongsa@gmail.com

pinh
01-26-2007, 09:06 PM
Chi oi em cung moi sinh em be ma it sua qua, em dang khong biet an gi or lam cach nao de nhieu sua len, chi gui cho em bai thuoc ra sua nhe.
email cua em:bpnga112@yahoo.com

dautay
01-28-2007, 11:56 AM
bạn ơi, em dâu mình mới sinh được 3 tuần, bị tắc sữa 1 bên, 1 bên rất ít, ko biết có dùng được bài thuốc này không, bạn làm ơn gửi cho mình với.
email: datquy@yahoo.com
Xin cảm ơn

GA TRONG
01-29-2007, 08:33 AM
cho em xin mot ban voi cam on bac nhieu nhieu

GA TRONG
01-29-2007, 08:48 AM
cho em xin mot ban voi cam on bac nhieu nhieu mail cua em la tuhuuanh@yahoo.com.vn

Mẹ Bưu
01-29-2007, 02:28 PM
Cả em nữa chị nhé? email của em:tampt@ebc.com.vn
cảm ơn chị nha.

BongNho
01-29-2007, 02:45 PM

Chị gửi cho em một bản với nhé : Mybonglc@yahoo.com.vn

Cảm ơn chị nhiều

pinh
01-29-2007, 05:33 PM
Cun con ngoan a, may hom nay ban ko vao dien dan ah, moi nguoi dang rat rat mong cho bai thuoc cua cau day.:(

Scooby-Doo
01-29-2007, 09:48 PM
Bạn ơi cho mình xin với, mình có đứa em họ mới sinh cũng bị mất sữa. Email của mình van_pvn@yahoo.com

MeCuMoc
01-30-2007, 08:26 AM

Ôi ôi, phải chi mình biết cái bài thuốc này sớm, MỘc nhà mình toàn phải ăn sữa ngoài vì mẹ hổng có sữa này. Chị ơi gửi cho em với nhé đề phòng tập 2 cũng bị tình trạng như tập 1 ạ. Em cám ơn chị nhiều BinhNT2711@yahoo.com

Trâm_Mèo
02-03-2007, 12:39 PM

Chị ơi, em mới sinh cháu, cũng đang bị tình trạng táo bón (cả hai mẹ con cơ)
Em đau khổ quá. Chị gửi giúp em 1 bài nhé. Em cảm ơn chị

amyluu
02-03-2007, 01:09 PM

Chị ơi, cho cả em nữa nhé, em để phòng hờ sau khi sinh chị ạ, tks chị nhiều

MeCuMoc
02-05-2007, 08:41 AM
Chị ơi, cho cả em nữa nhé, em để phòng hờ sau khi sinh chị ạ, tks chị nhiều

Cả nhà ơi, nhà chị Cunconngoan đi đâu í, có ai đã được chị í gửi tài liệu rồi thì gửi cho mình với mình cám ơn nhiều nhé BinhNT2711@yahoo.com

taomeo
02-21-2007, 12:02 PM
Cunconngoan: mẹ nó có lòng chia sẻ kinh nghiệm với mọi người sao không attach luôn file đính kèm cho mọi người tải về nếu cần nhỉ, điễn đàn có chức năng tải file đính kèm đấy như vậy tiện cho các mẹ cần xin mà bạn cũng đỡ phải gửi mail cho từng người, tiện cả đôi đường :confused:
hoặc nếu bài thuốc đó ngắn thì post luôn lên DD cho mọi người tham khảo.

saobang225
03-03-2007, 11:10 AM

May quá , Em đang lo lắng vì vụ mất sữa đây, chị gửi giúp cho em với nhé .
YM: hoa_raumuong83@yahoo.com
Cám ơn chị nhiều!!!!!!!!!!!

be_ngoc040906
03-04-2007, 03:37 PM
em thì không bị mất sữa, nhưng táo bón thì kinh khủng .
chị cho em xin
mail: hoanghiep051599@yahoo.com.vn

Me_Chip
03-07-2007, 08:55 AM
Bạn ơi, gửi cho tớ một bản nhé. Tớ sắp sinh tập 2, và cũng đã thấm thía cảnh táo bón của tập 1 rồi. Email của tớ là chipkhang@gmail.com. Thanks

conangbuongbinh
03-07-2007, 11:07 AM

Cho mình xin bài thuốc hay này với nhé
Email của mình là
hoaphong1978@yahoo.com

Cảm ơn bạn nhiều nhé

juncung
03-07-2007, 11:34 AM
cho minh xin 1 ban voi nhe: haiyen1978@yahoo.com
Cam on nhiu nhiu.

Mẹ Tí con
03-07-2007, 03:08 PM
Cunconngoan: mẹ nó có lòng chia sẻ kinh nghiệm với mọi người sao không attach luôn file đính kèm cho mọi người tải về nếu cần nhỉ, điễn đàn có chức năng tải file đính kèm đấy như vậy tiện cho các mẹ cần xin mà bạn cũng đỡ phải gửi mail cho từng người, tiện cả đôi đường :confused:
hoặc nếu bài thuốc đó ngắn thì post luôn lên DD cho mọi người tham khảo.

Đúng rùi đấy, mình cũng nghĩ như vậy. mẹ cún post lên DD cho các mẹ tham khảo với

QUANG HUY pt
03-07-2007, 03:28 PM
Mẹ Bống ơi , cho BX mình xin cái bài thuốc đó đi! Mail của mình nè huythihuynh@yahoo.com.vn Cám ơn nhiều nha!!

Soc's Mum
03-22-2007, 04:28 PM
Chị ơi, chị cũng gửi cho em với nhé. Em cũng rất cần. Email của em là thuyptt78@yahoo.com

mẹcukhánh
03-22-2007, 04:59 PM
Bạn gửi cho mình với nhé, con mình mới 2 tháng mà mẹ đã mất sữa, khổ qúa . Email: oanhkimle@gmail.com

Me Cat Tuong
03-24-2007, 08:02 AM
Cho minh xin mot bai thuoc nhe. Email cua minh: minhhuong_73@yahoo.com
Cam on nhieu.

Mesuhao
03-28-2007, 12:21 PM

Chị ơi cho em xin 1 bản nhé, giang5513@yahoo.com

Mẹ Nem
03-28-2007, 09:47 PM
Chị ơi cho em xin 1 bản nhé, giang5513@yahoo.com

CHo e sì pam phát : Mẹ SU Hào ơi , vào lại CLB Gà nhé , lâu lắm rồi mới thấy Bác , trộm vía SU Hào càng lớn càng xinh . http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=5055

VoThang
03-30-2007, 10:25 AM
Cho mình xin 1 bản với nhé ntthuba@yahoo.com
Cảm ơn nhiều

caikeo
03-30-2007, 11:59 AM

Sao doi hoai chang thay Cunconngoan tro lai topic nay, me da goi bai thuoc cho me nao chua, goi cho minh voi, mail la ngtthoaivy@yahoo.com
Cam on me no nhieu lam!

banhcuon
03-31-2007, 10:53 AM

me"cunconngoan"gui cho ca minh nua nhe!nick cua minh la anhcothucsula_tycuaem Cam on nhieu nhe!

ngoctu
04-02-2007, 09:55 AM
Chị ơi, chị cũng cho e xin 1 bản nhé! E đang ít sữa quá, có nguy cơ con cai sữa mẹ rồi. Email của e ngocbk48@yahoo.com. e cám ơn nhiều nhiều....

Mẹ Bống Bin và Tin
04-02-2007, 10:55 AM
Mẹ cunconngoan giúp e nữa nhé .Email của e là luonganhndds@yahoo.com.EM cám ơn nhiều ...

MẹGấuyêuq
04-02-2007, 12:36 PM
Bạn cho mình xin một bản nhé, mình đã thấm thía vụ mất sữa khi sinh cháu rồi, mình sẽ dành rút kinh nghiệm để tập 2.
Email của mình: chikien17@yahoo.com
Tks bạn rất nhiều!

hamy211
04-02-2007, 03:14 PM
Mẹ nó ơi, làm ơn cho tui xin bài thuốc mất sữa đi, con tui mới được 2 tháng mà mẹ càng ngày càng ít sữa, lo quá. email của tui là "haanh33c1@yahoo.com". Cám ơn mẹ nó nhiều

Mai Nguyen
04-02-2007, 10:09 PM
Mẹ cunconngoan cũng gửi cho em nữa nhé . Bây giờ em đang rất cần chị ạ .
mail của em là : maimainguyen311@yahoo.com.

Cám ơn mẹ cún con nhiều lắm .

phuongpp
05-31-2007, 05:08 PM
Cho mình xin với,mình cũng bị mất sữa cả tuần nay,mail của mình: phuongpp@yahoo.com

uninbe
06-05-2007, 08:38 PM
cho mình xin một bản với mình ít sữa lắm mà bé con nhà mình lại không chịu bú bình dỗ thế nào cũng không được đang lo lắm không biết phải làm sao với con đ/c của mình chuoisnack@yahoo.com, cám ơn nhiều lắm

Nemo
06-07-2007, 11:23 AM

Mẹ cún ơi, em đang cho chon bú được 3 tháng đầu xong tự nhiên sữa cứ ít dần đi và đến bây giờ con em được 5 tháng thì em mất hẳn :(. Mẹ cún có bài thuốc hay chỉ dùm em với, cảm ơn mẹ cún nhiều.
Địa chỉ mail của em là hien@yhv.no-ip.info

Nemo
06-07-2007, 11:36 AM
Chị ơi cả em nữa nhé. Địa chỉ mail của em là hien@yhv.no-ip.info
Em cảm ơn chị.

TigerFather
06-15-2007, 11:35 PM
Những nguyên nhân khiến sữa mẹ bị ít đi sau một thời gian ngắn cho bé bú là do chế độ dinh dưỡng không đảm bảo, mẹ bị stress, cho bú ngắt quãng do mẹ bị bệnh hay bé nằm viện phải cho ăn uống bằng đường truyền thực phẩm lâu ngày và còn do bà mẹ cho bé bú thêm sữa ngoài.

Sản phụ nên cho bé bú ngay từ khi mới sinh và cho bú thường xuyên để có nhiều sữa. Nếu bé phải nằm viện không bú được thì các bà mẹ vẫn nên đều đặn vắt sữa để tạo sự kích thích cho tuyến sữa.

Trong y học dân gian có một số món ăn - bài thuốc giúp sản phụ có nhiều sữa hơn:

- Ăn nhiều vừng đen (mè đen) bằng cách nấu cháo hoặc rang lên ăn với xôi nếp.
- Hằng tuần ăn 2-3 lần món cháo đu đủ xanh hấp với móng giò heo và gạo nếp. Ăn khi còn nóng là tốt nhất. Món này bổ sung nhiều protein, chất béo và các vitamin, có lợi cho việc tiết sữa.
- Sản phụ nên ăn canh rau đay ngay trong tuần lễ đầu tiên, sẽ cho nhiều sữa. Rau đay còn có tác dụng chống táo bón - một bệnh thường hay gặp ở các sản phụ.

BS Quốc Tuấn

TigerFather
06-15-2007, 11:37 PM
Chữa tắc tia sữa, mất sữa bằng y học cổ truyền
15:57' 04/09/2003 (GMT+7)

Sau khi sinh, một số phụ nữ xuống sữa nhưng không bài tiết được do tia sữa không thông hoặc không thể sinh sữa do khí huyết quá hư suy từ trước, sau cơn vượt cạn. Với nhiều sản phụ, các biện pháp kích thích tạo sữa hoặc thông sữa hiện đại đôi khi không phát huy tác dụng bằng các bài thuốc dân gian truyền lại sau đây.

Nguyên nhân tình trạng thiếu sữa (ít sữa) ở sản phụ là trong khi chửa, đẻ khí huyết quá hư suy hoặc khi sinh con mẹ mất quá nhiều máu ảnh hưởng nghiêm trọng tới các mạch: xung, nhâm, đốc, đới và ngũ tạng, lục phủ; làm cho nguồn tân dịch bổ sung để sinh sữa thiếu hụt, lượng sữa sản sinh không đủ để nuôi con.

Mặt khác người mẹ có thể mất sữa (có sữa sau đó bị mất sữa) hoặc không có sữa hoàn toàn còn do trong khi mang thai, bầu sữa không to thêm hoặc có to thêm nhưng gần đến tháng sinh không thấy biểu hiện căng hoặc cắn nhức đầu vú, hoặc không thấy sữa non ra báo hiệu sắp sinh... mọi cảm giác khác thường gần như không cảm nhận được ở 2 vú.

Các nguyên nhân gây tắc, mất sữa

- Do khí huyết, ngũ tạng, lục phủ quá hư suy, xung - nhâm bất túc.
- Mối liên quan giữa vị kinh và vị tạng không bình thường.
- Ðường lạc nhũ mạch không thông.

Khắc phục thiếu sữa (ít sữa)

Triệu chứng:

Bầu vú không căng to hoặc căng to ít, mềm không căng cứng, day bóp không ra sữa hoặc ra rất ít không thành tia, không có cảm giác cắn nhức, tức sữa sau 3-4 giờ chưa cho con bú; có thể kèm theo triệu chứng toàn thân như: người gầy yếu, hoặc đang trong thời kỳ mang bệnh hư lao, bệnh nội thương khác hoặc người béo quá đàm thấp làm ảnh hưởng tới đường mạch lạc mà không sinh ra sữa được...

Bài thuốc:

- Thiên về khí huyết hư dùng bài: Ðương quy thân 32g, hoàng kỳ 32g, thông bạch 10 củ. Cách bào chế: Ðương quy thân tẩm r***, hoàng kỳ mật chích. Sắc uống.
- Thiên về khí huyết hư kiêm biểu hiện tia sữa không thông dùng bài: Ðương quy 12g, thược dược 12g, xuyên khung 12g, nhân sâm 10g, bạch phục linh 10g, bạch chỉ 12g, cát cánh 10g, cam thảo 6g.

Chữa mất sữa (có sữa sau đó bị mất sữa)

Triệu chứng: Sau khi sinh, lượng sữa ra bình thường sau đó giảm dần không đủ cho trẻ bú, trẻ quấy khóc lúc đó người mẹ mới biết là thiếu sữa; hoặc tự nhiên thấy vú không căng tức và nhỏ dần; hoặc sau một đợt ốm rồi mất sữa...

Bài thuốc: Vương bất lưu hành 16g, bạch đinh hương 4g, lậu lô 16g, thiên hoa phấn 24g, bạch cương tàm 16g, xuyên sơn giáp 10g. Cách bào chế: Vương bất lưu hành tửu sao, bạch đinh hương, lậu lô, thiên hoa phấn, bạch cương tàm: vi sao; xuyên sơn giáp sao vàng. Sắc uống.

Chữa không có sữa hoàn toàn

Triệu chứng: Hai vú bình thường hoặc to hoặc nhỏ hơn một ít: trước và sau khi sinh không có có biểu hiện khác thường như không thấy tức, cắn nhức ở đầu và xung quanh núm vú..., không thấy dịch hoặc sữa ra, không thấy người ngấy sốt...

Bài thuốc: Ðương quy thân 12g, thược dược 12g, xuyên khung 12g, thục địa 16g, nhân sâm 12g, bạch phục linh 12g, bạch truật 12g, cam thảo 12g, hoàng kỳ 10g, nhục quế 10g, bạch chỉ 12g, đào nhân 12g, xuyên sơn giáp 10g. Sắc uống.

Châm cứu các huyệt: hiên trung, thiếu trạch, nhũ căn, hợp cốc.

BS. Trần Xuân Nguyên, Sức khoẻ & Đời sống

MePrince
08-03-2007, 03:31 PM
Gửi cho e 1 bản với.Từ khi sinh cu nhóc, em bị táo bón hoài, hết rồi bị lại, địa chỉ mail em phuongly225@yahoo.com. Em cảm ơn chị trước nhé

menhatminh06
08-07-2007, 10:54 AM
Chị ơi, cho em xin một bản với ah.
Cám ơn chị nhiều.
Email của em là: nguyencaonhatminh@yahoo.com

Mẹ Kid & Kin
08-19-2007, 10:18 PM
Hic, có bài thuốc thì may mắn quá . Chị cho em xin một bản với
Địa chỉ mail của em nhé nguyendieuhuyen81@yahoo.com

Nam linh chi
08-20-2007, 10:46 AM

Chi oi. Lam on gium em voi. Em ko co sua em be cu khoc hai huuuuu. email cua em": bongbi2002vn@yahoo.com

tri_dung
08-20-2007, 05:54 PM
Chị mail cho em với : liti_vn@yahoo.com
Thanks chị!

33 ngõ 98 Thái Hà
08-21-2007, 04:32 PM
Chị ơi, chị gửi cho em với ạ : binhoanhnam05@yahoo.com.vn Em cảm ơn bác nhiều !

Nam linh chi
08-22-2007, 09:18 AM
me cunconngoan sao lau the nhị Me no oi xuat hien giup chi em voi nao

mezonzon
08-22-2007, 10:04 AM

bạn oi, gửi bài thuốc này cho mình với nhé, địa chỉ Email của mình : thuyhuongdan@fpt.vn. Cảm ơn nhiêù .

mebilshu
09-04-2007, 04:11 PM
Cho em cảm ơn trước nhé!
YM : huongnguyenhh@yahoo.com

in_dai_ca
10-09-2007, 09:54 AM

Chị ơi, bài thuốc hay sao ko post luôn lên diễn đàn cho chị em cùng đọc và học tập kinh nghiệm? Gửi cho từng nguời làm gì cho mất công ra. Em nghĩ những bài thuốc như thế nhiều mẹ cần lắm, chị cứ post luôn lên cho tiện chị ạ.

bebim
10-14-2007, 12:52 AM
Các bác làm ơn cho em xin 1 bài thuốc với tuy là bố nhưng thấy con như vậy cũng xót ruột em cám ơn các bác nhiều hòm thư của em là banggia_90009@yahoo.com

moonlover
10-14-2007, 09:54 PM
trời a. sao không đưa lên diễn đàn luôn phổ biến cho tất cả mọi người chứ có gì cần bí mật à ???? Nếu đièu đấy là tốt thì có gì phải ngai. em chỉ nghe nói là ăn thịt dê hoặc chân dê hầm thì ra nhiều sữa thội có ai có kinh nghiệm khác khôgn ???

mebilshu
10-15-2007, 05:08 PM
Chị ơi! cấp cứu cho em vụ này với, em mới sinh em bé được 1 tháng mà đã thiếu sữa rồi . YM : phambichle2012@gmail.com
Em cảm ơn nhiều !!!!!!

Natommy
10-18-2007, 09:49 AM
Hic! chạm vào nổi đau của người ta mà chưa xuất hiện để ban phước lành . Vui lòng gửi mail qua hongbachngoc76@gmail.cọm Xin cảm ơn

TigerFather
10-18-2007, 05:01 PM
Ở đây có người câu địa chỉ email giỏi thật.
Tôi có ít thông tin chia sẻ nhé.
Món ăn chữa táo bón sau sinh nở

Written by Sức khoẻ & Đời sống
Jan 06, 2007 at 12:42 AM

(bbc)
Theo Sức Khỏe & Đời Sống - Dầu vừng 100 g, mật ong 250 g, đun lửa nhỏ cho nóng, quấy đều, mỗi ngày uống hai lần, mỗi lần 10 g, dùng cho những người mới sinh bị táo bón.
Sản phụ dễ táo bón do khi sinh nở bị mất huyết dịch, không thể nhu nhuận đường ruột, dẫn tới ruột khô; hoặc âm huyết tập trung dưỡng thai, tân dịch giảm, đường ruột giảm nhu động sinh ra táo bón. Chị em sau sinh đi ngoài khó, thường không có chướng bụng, ăn uống bình thường, có thể kèm sắc mặt héo vàng.
Để điều trị, nên dùng phương pháp dưỡng huyết, nhuận khô, dùng các thức ăn bổ huyết nhuận tràng như vừng, hồ đào nhục, đại táo.
Kiêng các chất kích thích cay như ớt, tỏi, thuốc lá, r***. Nên ăn các thức ăn giàu chất xơ như các loại rau như rau cần.
Một số món ăn bài thuốc dễ áp dụng:
Hồ đào nhục, vừng đen mỗi vị 30 g, cùng nghiền thành bột với 100 g gạo tẻ nấu cháo, ăn tùy ý, mỗi ngày một thang, dùng chữa dinh huyết hư yếu.
Gạo tẻ 60 g rửa sạch, ngâm nước một giờ, vớt ra để ráo nước, sinh sơn dược 5 g thái vụn, vừng đen 120 g sao thơm, cùng cho vào chậu, thêm nước và 200 ml sữa trâu (bò) tươi trộn đều, xay vụn, lọc qua cái lọc, đun sôi, từ từ đổ nước đã xay lọc vào, thêm 6 g hoa hồng giã nát, quấy liên tục thành dạng hồ, cho đến khi chín là được. Mỗi ngày ăn một bát con, dùng chữa cơ thể hư, khí huyết đều suy.
Ruột già lợn 200 g rửa sạch, thái đoạn, mộc nhĩ 300 g ngâm nước cho nở, hải sâm ngâm nước nở 30 g, thêm nước nấu nhừ, cho mắm muối vừa, dùng ăn, chữa âm hư nóng nhiều, dịch thể suy hao.
Khoai lang 500 g rửa sạch, gọt vỏ, thái miếng nhỏ, thêm nước và đường cùng nấu, ăn trước khi đi ngủ, mỗi ngày một bát con, dùng chữa ruột khô táo bón.
Rau chân vịt 500 g, tiết lợn 250 g, cùng nấu ăn cách ngày hoặc hằng ngày mỗi ngày một lần, dùng chữa âm huyết hư, ruột khô, táo bón.
________________________________________Nguồn: Vnexpress.net

moonlover
10-21-2007, 12:05 AM
ớ hoá ra là câu địa chỉ Email à ??? Dù sao cũng cảm ơn Tiger Father. MÀ câu địa chỉ toàn của các bà bầu hoặc mới sinh để làm gì nhỉ ???

helena
10-22-2007, 08:07 PM
trời a. sao không đưa lên diễn đàn luôn phổ biến cho tất cả mọi người chứ có gì cần bí mật à ???? Nếu đièu đấy là tốt thì có gì phải ngai. em chỉ nghe nói là ăn thịt dê hoặc chân dê hầm thì ra nhiều sữa thội có ai có kinh nghiệm khác khôgn ???

Ăn móng bò hầm đậu đen xanh lòng với gạo nếp cũng nhiều sữa nữa ; rồi giò heo hầm với r***, gừng làm canh ( món này ngon lắm nhưng ăn nhiều mập ú đó ! )... Còn mất sữa thì hình như k có cách nào đâu ạ . Mẹ này chơi kỳ quá, tưởng có người tốt giúp đỡ làm các mẹ khác mừng rỡ cám ơn rối rít , mà mẹ ấy thì lặn mất tăm từ bấy đến giờ :(

Golden
10-23-2007, 11:12 AM
Tớ có bài thuốc bắc về ít sữa như thế này, khi tớ sinh Bông sữa chỉ về 1 bên mà rất ít, ông nội Bông hay đọc báo Sức Khỏe có mách cho bài thuốc: thông thảo (vị chính đấy), ý dĩ (là cái hạt đỏ), còn cái hạt trắng là gì tớ quên rồi nhưng ăn được, (mua ở hiệu thuốc bắc),đỗ xanh hầm nhừ với cháo có thể cho thêm móng giò (nếu ăn được, tớ thì chịu không ăn được móng giò). Riêng thông thảo thì buộc vào cái khăn sữa sạch rồi ninh vì kô ăn được đâu.
Tớ chỉ ăn 1 bữa trưa và 1 bữa tối thôi, thế mà sáng hôm sau chỗ tớ nằm ướt đẫm vì sữa chảy, nhiều cực luôn và đặc nữa, nên Bông hồi nhỏ bụ sữa lắm, 1 tháng mà trông như 3 tháng vậy.
Hix hix ... đến giờ "hậu quả" là ngực chẳng giảm đi tí nào mà giữ nguyên kích thước như lúc nuôi bé vậy. Đi chợ các bà hàng cá mời mua cá chép nhiệt tình bảo ăn cho tốt sữa. :(:(:D

Bong Uyên
10-23-2007, 01:46 PM
Tớ có bài thuốc bắc về ít sữa như thế này, khi tớ sinh Bông sữa chỉ về 1 bên mà rất ít, ông nội Bông hay đọc báo Sức Khỏe có mách cho bài thuốc: thông thảo (vị chính đấy), ý dĩ (là cái hạt đỏ), còn cái hạt trắng là gì tớ quên rồi nhưng ăn được, (mua ở hiệu thuốc bắc),đỗ xanh hầm nhừ với cháo có thể cho thêm móng giò (nếu ăn được, tớ thì chịu không ăn được móng giò). Riêng thông thảo thì buộc vào cái khăn sữa sạch rồi ninh vì kô ăn được đâu.
Tớ chỉ ăn 1 bữa trưa và 1 bữa tối thôi, thế mà sáng hôm sau chỗ tớ nằm ướt đẫm vì sữa chảy, nhiều cực luôn và đặc nữa, nên Bông hồi nhỏ bụ sữa lắm, 1 tháng mà trông như 3 tháng vậy.
Hix hix ... đến giờ "hậu quả" là ngực chẳng giảm đi tí nào mà giữ nguyên kích thước như lúc nuôi bé vậy. Đi chợ các bà hàng cá mời mua cá chép nhiệt tình bảo ăn cho tốt sữa. :(:(:D

Mẹ Golden ơi, cho mình hỏi về lượng của các loại trên . Ví du: 1 lạng gạo thì khoảng bao nhiêu thông thảo, y dĩ, đỗ xanh

Cachuaioit
10-23-2007, 03:52 PM
mẹ Golden ơi,ý dĩ là cái hạt màu trắng chứ còn quả màu đỏ nhỏ nhỏ là kỳ tử thì phải. Mẹ nó post số lượng mỗi loại cụ thể đi, tớ cũng muốn ăn để có nhiều sữa cho con bú vì từ sau khi đi mổ về bị tiêm kháng sinh nhiều quá nên mất sữa rồi, bây giờ cả ngày chỉ đủ cho con bú 1 lần thôi, hic hic hic.
Thanks mẹ nó nhiều nhiều

mecuty
10-23-2007, 05:16 PM
Mẹ nó ơi,
Cho mình xin 1 bản được ko, để chuẩn bị sẵn sàng thôi vì mình cũng vừa mới cưới mà, nhưng bây giờ đã bị táo bón rồi, mới nghĩ đến từ đó mà đã thấy sợ lắm ròi, ngày nầo cũng phải ăn khoai lang đo, huhu
Cho mình xin 1 bản nhé, cảm ơn mẹ nó nhiều lắm

Golden
10-23-2007, 08:35 PM
mẹ Golden ơi,ý dĩ là cái hạt màu trắng chứ còn quả màu đỏ nhỏ nhỏ là kỳ tử thì phải. Mẹ nó post số lượng mỗi loại cụ thể đi, tớ cũng muốn ăn để có nhiều sữa cho con bú vì từ sau khi đi mổ về bị tiêm kháng sinh nhiều quá nên mất sữa rồi, bây giờ cả ngày chỉ đủ cho con bú 1 lần thôi, hic hic hic.
Thanks mẹ nó nhiều nhiều

Ừ, hình như là đúng như vậy đấy, còn về số lượng thì bạn chỉ cần đến hiệu thuốc bắc nói với họ là cắt 1 thang thông thảo cho người ít sữa là họ tự khắc sẽ bốc số lượng thôi.
Hồi đó mẹ chồng nấu tớ chỉ việc ăn thôi :D:D:D thấy ngon nên hỏi thì được truyền đạt là gồm những vị như vậy, mẹ chồng tớ còn cho cả đu đủ xanh vào ninh.

Cachuaioit
10-25-2007, 11:25 AM
Hè hè, nghe lời mẹ Golden, chiều hôm qua đi làm về tớ tranh thủ tạt té qua phòng khám 216Nguyễn Trãi mua mấy món thuốc bắc. Ông bác sỹ cắt cho tớ hẳn 30k luôn nhá, ông ây bảo ăn trong 3 ngày. Mà có nhiều vị lắm mẹ nó ạ (ông ấy bảo là ăn cho bổ): thông thảo, ý dĩ, kỳ tử, táo tàu, đẳng sâm, ngọc trúc (ông ấy quảng cáo là món ngọc trúc này ăn ngon hơn sụn nhé) nhưng mà tớ chưa thử nên chưa biết kết quả thế nào. Hy vọng sau lần này tớ sẽ đủ sữa cho Tuti bú chứ không con đi gửi cả ngày về nhà chỉ bú mẹ có 1 lần là hết sạch sữa thì khổ quá. Ban đêm nó cứ vật vã ngủ không yên vì mẹ ít sữa quá.
Cám ơn mẹ Golden nhiều nhé

TigerFather
10-26-2007, 11:50 AM
ớ hoá ra là câu địa chỉ Email à ??? Dù sao cũng cảm ơn Tiger Father. MÀ câu địa chỉ toàn của các bà bầu hoặc mới sinh để làm gì nhỉ ???

Việc tôi nói là câu địa chỉ email chỉ có nghĩa vui vẻ thôi, để nhắc nhở chủ topic để mọi người chờ lâu quá. Nhưng cũng có thể là bài thuốc đó bí truyền thật nên chỉ cho ai có nhu cầu thực sự thôi. Dù sao thì bất cứ cố gắng nào giúp người khác đều đáng trân trọng cả, phải không bạn.

tio
10-30-2007, 01:11 PM
chị cho mình xin bài thuốc này với, cám ơn chị nhiều lặm . nhitth@thaodien.vn

me TraMy
11-08-2007, 09:18 AM

Cho em nữa nhé. Em gái em sắp sinh rùi. Lỡ có bị mất sữa và táo bón thì có cách chữa ngay . Ths.
Địa chỉ mail: thuytndlbn@yahoo.com

Tít
11-08-2007, 05:53 PM
Mình cho em bé ti đều cả hai bên nhưng một bên ngực tự nhiên đau và cứng thành cục to.Bóp thì sữa vẫn vọt ra thành tia và vẫn ra nhiêu.Chẳng biết làm sao cho đỡ đau và cứng nữa,các mẹ giúp mẹ con em vơi.

banhcuon
11-08-2007, 07:22 PM
Mình cho em bé ti đều cả hai bên nhưng một bên ngực tự nhiên đau và cứng thành cục to.Bóp thì sữa vẫn vọt ra thành tia và vẫn ra nhiêu.Chẳng biết làm sao cho đỡ đau và cứng nữa,các mẹ giúp mẹ con em vơi.

Bạn bảo người nhà hay chồng bạn lấy khăn nhúng vào nước ấm vắt khô rồi đắp lên bên ngực cứng và xoa bóp Nếu nhà bạn có vòi hoa sen thì dùng vòi nước ấm xả vào ngực và xoa bóp rồi cho bé bú hoặc vắt đi bằng tay (hoặc dùng máy hút sữa thì nhanh hơn").Nhưng bạn nên cho bé bú nhiều hơn bên cứng sữa nhé! Chúc hai mẹ con mạnh khỏe nhé!

anniepham1234
11-09-2007, 08:15 AM
chị ơi, em cũng sắp sinh rồi nên cũng cần chút kinh nghiêm. CHị email cho e với nha: anhngph@yahoo.com cám ơn chị nhiều

moonlover
11-09-2007, 10:37 PM
Nếu ai nhận được bài thuốc này thì đưa lên diễn đàn share cho các mẹ khác cùng với nhé Chứ không để cho các mẹ cứ gửi địa chỉ thế này tội lặm hĩhix

Momyeu
11-12-2007, 11:01 AM

Bạn ơi cho mình xin một bản nhé, đêm 2 mẹ con lục đục cả đêm, bé đói ko ngủ được nhưng mà lại ko chịu ăn bình, đêm chỉ ti mẹ thui.
địa chỉ của mình: hoanlt820@yahoo.com cám ơn bạn nhìu nhìu

kl2004_hello
11-29-2007, 03:02 PM

Mẹ bé Cún ơi

Em mới sinh con được 05 tháng mà giờ ít sữa quá. Tình cờ đọc được bài của chị, em đăng kí làm thành viên luôn. Chị gửi giúp em bài thuốc chữa mất sữa nhé. (Email: linhbenline@gmail.com)

Em cám ơn chị nhiều.

Mẹ Sheva
12-07-2007, 12:02 PM
Chị ơi chị gửi mail giùm em bài thuốc đó đi. Sheva nhà em được 4 tháng rồi mà em ngày càng ít sữa có hôm vắt kịch liệt chỉ được 40ml. Cháu thiếu sữa mẹ quá mà lại không chịu ăn sữa ngoài. Em cám ơn trước nhé.
Mail của em là thuy.vtd@avsf.org

Mẹ Sheva
12-07-2007, 12:09 PM
Mẹ Cún ơi,
Em bị mất sữa khoảng từ 1/2 tháng nay rồi nên Sheva bị sụt cân quá vì cu cậu không chịu bú sữa ngoài. Em lại bị trĩ nữa (nỗi khỗ khó nói quá). Chị gửi cho em bài thuốc đó nhé.
Em cảm ơn nhiều.
Mail của em là thuy.vtd@avsf.org

Tít
12-07-2007, 02:09 PM
Bạn bảo người nhà hay chồng bạn lấy khăn nhúng vào nước ấm vắt khô rồi đắp lên bên ngực cứng và xoa bóp Nếu nhà bạn có vòi hoa sen thì dùng vòi nước ấm xả vào ngực và xoa bóp rồi cho bé bú hoặc vắt đi bằng tay (hoặc dùng máy hút sữa thì nhanh hơn").Nhưng bạn nên cho bé bú nhiều hơn bên cứng sữa nhé! Chúc hai mẹ con mạnh khỏe nhé!

Hôm nay mới vào cám ơn mẹ bánh cuốn đươc.Mẹ cháu làm đúng như lời hướng dẫn là đỡ luộnCó mẹ nào bị giống mình thì cứ làm theo như bài của mẹ bánh cuốn là hết đau và cứng ngay.Cám ơn mẹ bánh cuốn 1lần nữa nhé!

banhcuon
12-09-2007, 10:44 PM
Hôm nay mới vào cám ơn mẹ bánh cuốn đươc.Mẹ cháu làm đúng như lời hướng dẫn là đỡ luộnCó mẹ nào bị giống mình thì cứ làm theo như bài của mẹ bánh cuốn là hết đau và cứng ngay.Cám ơn mẹ bánh cuốn 1lần nữa nhé!

Mẹ Tít hết đau là may rồi,vì mình đã bị như vậy rồi nên chỉ có ít kinh nghiệm .Tít được mấy tháng rồi,hoàng tử hay công chúa vậy?Chúc Tít hay ăn chóng nhớn.:p

nhim27102007
12-18-2007, 10:00 PM
Mẹ Cún ơi,
Em bị mất sữa khoảng từ 1/2 tháng nay rồi nên Nhim bị thiếu sữa quá quá vì cu cậu không chịu bú sữa ngoài. Chị gửi cho em bài thuốc đó nhé.
Em cảm ơn nhiều.
Mail của em là pdhach75@gmail.com

Mẹ Susu
03-04-2008, 10:50 AM
Me cunconngoan a
Minh moi sinh bi mat sua, cho minh bai thuóc chua mat sua di
Minh cam on nhieu.
Mail cua minh la: lanhvhc@yahoo.com

Mẹ Susu
03-04-2008, 11:03 AM
Lam on gui cho minh bai thuoc ay nhe, minh cam on
Email cu minh la: lanhvhc@yahoo.com
cam on me cun nhiẹu

le loan
03-04-2008, 11:08 AM
Bạn ơi, gửi cho mình với nhé. tốt quá rồi, cảm ơn bạn nhìu nhìu

mehois
03-04-2008, 11:56 AM
Cho mình xin một bản với bạn nhé. Cảm ơn bạn nhiều! mehois@yahoo.com.vn

but_chi_kim
03-04-2008, 04:01 PM
Tặng các mẹ:
-------------

28. Món ăn chữa táo bón sau sinh nở
Dầu vừng 100 g, mật ong 250 g, đun lửa nhỏ cho nóng, quấy đều, mỗi ngày uống hai lần, mỗi lần 10 g, dùng cho những người mới sinh bị táo bón.
Sản phụ dễ táo bón do khi sinh nở bị mất huyết dịch, không thể nhu nhuận đường ruột, dẫn tới ruột khô; hoặc âm huyết tập trung dưỡng thai, tân dịch giảm, đường ruột giảm nhu động sinh ra táo bón. Chị em sau sinh đi ngoài khó, thường không có chướng bụng, ăn uống bình thường, có thể kèm sắc mặt héo vàng.
Để điều trị, nên dùng phương pháp dưỡng huyết, nhuận khô, dùng các thức ăn bổ huyết nhuận tràng như vừng, hồ đào nhục, đại táo.
Kiêng các chất kích thích cay như ớt, tỏi, thuốc lá, r***. Nên ăn các thức ăn giàu chất xơ như các loại rau như rau cần.
Một số món ăn bài thuốc dễ áp dụng:
Hồ đào nhục, vừng đen mỗi vị 30g, cùng nghiền thành bột với 100g gạo tẻ nấu cháo, ăn tùy ý, mỗi ngày một thang, dùng chữa dinh huyết hư yếu.
Gạo tẻ 60g rửa sạch, ngâm nước một giờ, vớt ra để ráo nước, sinh sơn dược 5g thái vụn, vừng đen 120g sao thơm, cùng cho vào chậu, thêm nước và 200ml sữa trâu (bò) tươi trộn đều, xay vụn, lọc qua cái lọc, đun sôi, từ từ đổ nước đã xay lọc vào, thêm 6g hoa hồng giã nát, quấy liên tục thành dạng hồ, cho đến khi chín là được. Mỗi ngày ăn một bát con, dùng chữa cơ thể hư, khí huyết đều suy.
Ruột già lợn 200g rửa sạch, thái đoạn, mộc nhĩ 300g ngâm nước cho nở, hải sâm ngâm nước nở 30g, thêm nước nấu nhừ, cho mắm muối vừa, dùng ăn, chữa âm hư nóng nhiều, dịch thể suy hao.
Khoai lang 500g rửa sạch, gọt vỏ, thái miếng nhỏ, thêm nước và đường cùng nấu, ăn trước khi đi ngủ, mỗi ngày một bát con, dùng chữa ruột khô táo bón.
Rau chân vịt 500g, tiết lợn 250g, cùng nấu

BÉ HỀ
03-05-2008, 09:21 AM
Cà chua giúp tăng tiết sữa mẹ
Cà chua rất giàu dinh dưỡng đồng thời mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ là loại quả nên có trong chế độ ăn hàng ngày của mỗi gia đình.

1. Cà chua chứa 4 loại carotene chính gồm: alpha- carotence, beta-carotence, lutein và lycopene. Mỗi loại carotence đều có những lợi ích riêng với sức khoẻ, tuy nhiên khi kết hợp với nhau sẽ mang lại hiệu quả cho sức khoẻ hơn cả .

2. Cà chua chứa lượng lycopene lớn giúp tăng khả năng chống lại sự ôxy hóa của cơ thể.

3. Sự kết hợp giữa cà chua và bông cải xanh giảm nguy cơ ung thư tuyến tiền liệt. Những nghiên cứu gần đây đã thí nghiêm trên chuột và thấy rằng những con chuột được ăn cà chua và bông cải xanh thì những khối u tuyến tiền liệt phát triển chậm hơn so với những con chỉ được ăn riêng cà chua hay bông cải xanh.

4.Chế độ ăn nhiều cà chua giúp giảm nguy cơ ung thư tuyến tuỵ. Các nhà nghiên cứu về dinh dưỡng đã chỉ ra rằng chất lycopene có tác dụng giảm ung thư tuyến tuỵ ở những nam giới dùng nhiều cà chua hay các thực phẩm chứa nhiều carotene.

5. Cà chua chứa 3 vitamin có tác dụng chống lại quá trình ôxy hóa mạnh nhất là beta-carotene, vitamin E và vitamin C.

6. Trong cà chua có chứa nhiều kali, nửa tách cà chua chứa khoảng 454 miligram kali

7. Kết hợp ăn cà chua với các chất béo tốt khác như dầu olive giúp tăng khả năng hấp thu carotene trong cà chua từ 2 đến 5 lần.

8. Cà chua cả vỏ tập trung lượng carotenoid nhiều hơn. Các nghiên cứu đã chỉ ra rằng cơ thể sẽ hấp thu được nhiều carotene hơn khi ăn cà chua cả vỏ.

9. Những phụ nữ đang trong thời gian cho con bú nên ăn càng nhiều cà chua càng tốt để tăng lượng lycopene trong sữa mẹ. Các nghiên cứu đã chỉ ra rằng sử dụng các sản phẩm làm từ cà chua như nước sốt cà chua sẽ tăng lượng lycopene trong sữa mẹ nhiều hơn ăn cà chua tươi.

10. Cà chua giúp giảm nguy cơ tử vong do bệnh tim mạch và ung thư gây ra. Sử dụng kết hợp cà chua với loại dầu ăn khoẻ mạnh rất tốt cho tim mạch.

BACSI.com (Theo dantri)

P/s Chúc các mẹ tìm được thông tin mà mình thắc mắc
BEHE thấy trên trang http://bacsi.com cũng nhiều những điều thú vị lắm.
Các Mẹ vào thử xem nhé!

but_chi_kim
03-05-2008, 10:31 AM
Một vài kinh nghiệm của bản thân:
Mình đẻ mổ, sữa về chậm và ít, đã thử những cách sau:

- Cơm nóng, cho vào khăn mùi xoa, lăn đều thành vòng quanh ngực
- Uống bột lợi sữa Bol..milk ấy tớ quên mất rồi ngọt dễ uống (ngoài hàng thuốc có rất nhiều loại thuốc kích sữa cả Đông Tây y, các mẹ cứ ra đó hỏi)
- Lá mít hơ nóng, áp vào ty.
- Ngoài ra nên ăn cháo móng giò, chân dê, chân chó,.... cho ít cốm vào sẽ thơm sữa.
- Xoa bóp đều đặn ngực, có tác dụng tốt.
- Nghĩ đến bé, cảm giác cho con bú (sữa tự dưng chảy ra thôi, hihihi, cái này là sau một loạt công đoạn trên sữa đã về và con bú được nên mới thế)

Mình có nhiều bài thuốc dễ làm lắm, chữa mọi thứ, hoặc công dụng của củ quả. Các mẹ có cần thì gọi nhé, thank. YM của mình là but_chi_kim_shop

BÉ HỀ
03-05-2008, 04:19 PM
Các bài thuốc chữa táo bón.

Theo y học cổ truyền chứng táo bón kéo dài thường do cơ địa (yếu tố bẩm sinh) như âm hư, huyết nhiệt hoặc do thiếu máu làm tân dịch giảm gây ra, hoặc do người già, phụ nữ sau đẻ cơ nhục bị suy yếu khí trệ, hoặc do người vốn dương hư không vận hành được khí gây tân dịch không lưu thông hoặc di kiết lỵ mãn tính làm tỳ vị kém vặn hoá hây táo bón. Y học cổ truyền chia táo bón thành các thể khác nhau.

Vừng đen tính mát có tác dụng chữa táo bón rất tốt.

Táo bón do cơ địa âm hư, huyết nhiệt: táo bón lâu ngày, thường xuyên họng khô, miệng khát, hay lở loét miệng, tính tình cáu gắt. Dùng bài thuốc sau: Lá dâu 100g, vừng đen 100g, mạch môn 100g, sa sâm 200g. Tất cả các vị này rửa sạch, để khô rồi xay thành bột mịn, mỗi ngày trộn 10 - 20 g với mật ong uống. Ngày uống 2 lần.

Táo bón do thiếu máu ở phụ nữ sau đẻ, người mới ốm dậy: Khó đại tiện, người gầy còm, mệt mỏi, hoa mắt, chóng mặt. Dùng bài thuốc: Thục địa 12g, đương quy 8g, xuyên khung 8g, bạch thược 12g, bá tử nhân 8g, vừng đen 8g, đại táo 3 quả. Sắc uống ngày 1 thang.

Táo bón do khí hư thường gặp ở người già, phụ nữ sau đẻ nhiều lần trường lực cơ giảm với các triệu chứng cơ nhão, táo bón, hay đầy bụng, chậm tiêu, ăn kém, ợ hơi. Dùng bài thuốc: Bạch truật 12g, đảng sâm 16g, hoài sơn 12g, sài hồ 12g, kỷ tử 12g, vừng đen 12g. Sắc uống ngày 1 thang.

Táo bón do khí trệ, thường gặp ở những người ngồi lâu, ít hoạt động hoặc do viêm đại tràng mạn tính. Dùng bài thuốc: Đẳng sâm 16g, bạch truật 12g, chỉ xác 12g, chỉ thực 12g, hậu phác 10g, vừng đen 10g, chút chít 10g. Sắc uống ngày 1 thang.
Theo y học cổ truyền chứng táo bón kéo dài thường do cơ địa (yếu tố bẩm sinh) như âm hư, huyết nhiệt hoặc do thiếu máu làm tân dịch giảm gây ra, hoặc do người già, phụ nữ sau đẻ cơ nhục bị suy yếu khí trệ, hoặc do người vốn dương hư không vận hành được khí gây tân dịch không lưu thông hoặc di kiết lỵ mãn tính làm tỳ vị kém vặn hoá hây táo bón. Y học cổ truyền chia táo bón thành các thể khác nhau.

Táo bón do cơ địa âm hư, huyết nhiệt: táo bón lâu ngày, thường xuyên họng khô, miệng khát, hay lở loét miệng, tính tình cáu gắt. Dùng bài thuốc sau: Lá dâu 100g, vừng đen 100g, mạch môn 100g, sa sâm 200g. Tất cả các vị này rửa sạch, để khô rồi xay thành bột mịn, mỗi ngày trộn 10 - 20 g với mật ong uống. Ngày uống 2 lần.

Táo bón do thiếu máu ở phụ nữ sau đẻ, người mới ốm dậy: Khó đại tiện, người gầy còm, mệt mỏi, hoa mắt, chóng mặt. Dùng bài thuốc: Thục địa 12g, đương quy 8g, xuyên khung 8g, bạch thược 12g, bá tử nhân 8g, vừng đen 8g, đại táo 3 quả. Sắc uống ngày 1 thang.

Táo bón do khí hư thường gặp ở người già, phụ nữ sau đẻ nhiều lần trường lực cơ giảm với các triệu chứng cơ nhão, táo bón, hay đầy bụng, chậm tiêu, ăn kém, ợ hơi. Dùng bài thuốc: Bạch truật 12g, đảng sâm 16g, hoài sơn 12g, sài hồ 12g, kỷ tử 12g, vừng đen 12g. Sắc uống ngày 1 thang.

Táo bón do khí trệ, thường gặp ở những người ngồi lâu, ít hoạt động hoặc do viêm đại tràng mạn tính. Dùng bài thuốc: Đẳng sâm 16g, bạch truật 12g, chỉ xác 12g, chỉ thực 12g, hậu phác 10g, vừng đen 10g, chút chít 10g. Sắc uống ngày 1 thang.

VIETNEWS24.com (Theo vietnamnet)

Sushihang
03-25-2008, 04:06 PM
Ngoài những cách ăn uống trên quan trọng là phải uống nhiều nước, cho con bú nhiều lần như mình đây ăn đủ cả cháo chân giò, chân chó, chân dê nhưng vẫn không có sữa cho con bú vì con mình nó không chịu bú mẹ vì thế phải nuôi sữa ngoài hoàn toàn.

MebeQuangBi
03-31-2008, 11:06 AM
Chị ơi gửi cho em bài thuốc chống mất sữa nhé,mỗi khi sữa về nhiều thì hơi đau,mà sữa chảy suốt nên e hơi khó chịu .nhưng khi bị mất sữa,mà con e không chịu bú bình,nhìn bé đói lả đi mà đến rơi nước mắt chị ah. mail: hoahuongduong86nc@yahoo.com

tpanh
03-31-2008, 04:10 PM
Chị có thể gửi cho em bài thuốc chống mất sữa cho mẹ sau khi sinh được không a. Em hiện đang ở tuần 32, rất muốn tham khảo để phòng sau khi sinh xong sữa về châm. Địa chỉ mail của em là tpanh82@yahoo.com. Xin cảm ơn chị nhiều

katylinh
06-06-2008, 08:01 PM
cho em nua nhe email cua em la : x_girl1402@yahoo.com.vn

Sunny
06-07-2008, 12:21 AM
Minh co bi quyet nay de lam cac chi ah, me minh o duoi que mien tay ay, lay re cay rua nau nuoc uong la ra sua ngay ah, day la bai thuoc dan gian tu xua gio day, con neu bi tao bon thi tot nhat la moi ngay nen bo sung vien rau xanh lam tu lua mach, vi tieu chuan hang ngay cua minh la an khoang 1 kg rau xanh, nhung it ai lam duoc dieu nay lam, voi lai hien nay rau xanh ko duoc an toan nua, moi thang chi co khoang 280k la co the duoc cung cap day du chat xo, ko lam tao bon ma con giup lam dep da nua nhe. goi so nay de duoc mua voi gia si nhe:090 308 2803

titom
06-07-2008, 05:14 PM

bo tay voi ba nay dua ra tu nam ngoai den nam nay cung chang cho bi quyet de moi nguoi tham khao thi noi lam gi :confused: hay ba nay cu dang len nhung lai khong nho la minh da dang cai gi cung nen

redchilly
06-09-2008, 08:57 AM
Mẹ nó ơi, tui cũng đang chuẩn bị sinh cháu thứ 2. Đẻ đứa đầu bị táo bón rất khổ sở, và cũng rất ít sữa, hầu như không đủ nuôi con nên muốn xin mẹ nó bài thuốc để chuẩn bị tinh thần cho đứa thứ 2. Mẹ nó vui lòng giúp mình nhé. Thanks

Đ/c email: redchilly2004@gmail.com

meecxinh
09-09-2008, 06:50 PM
chị ơi cho em xin 1 bản với nhé, email của em là : tranhoaianh@gmail.com. Cam on chi nhieu a.

Jerry Mom
09-10-2008, 10:05 AM
cả mình nữa, địa chỉ mail : cindy-clare@hotmail.com Cám ơn mẹ Cún Con Ngoan nhiều nha.
Hay la me Cún Con Ngoan post lên web luôn đi, mình tin chắc là hữu ích cho nhiều mẹ lắm đấy :D

My honey
09-10-2008, 02:43 PM
Chi oi, em cung sap sinh roi, chi gui cho em mot ban voi nhe! cam on chi nhieu! email cua em la: duongthanhhoa83@gmail.com
Thanks so much!

Khaiyeu
09-10-2008, 06:32 PM
Mình cũng bị tình trạng giống như vây. Bạn gửi cho mình với nhé. Cám ơn nhiều. Email của mình hlienloc@yahoo.com

bin2008
09-25-2008, 04:53 PM
Mình sinh được hơn 7 tháng rồi, nhưng sau khi sinh lại bị táo bón, mình uống thuốc bắc mãi k khỏi, k dám chữa thuốc tây vì đang cho con bú. Nếu có thể thì bạn giúp mình với nhé.
Mình thấy rất nhiều người hỏi bạn thì tại sao bạn k gửi "bí quyết" ông bạn truyền cho bạn nên diễn đàn để mọi người tham khảo nhỉ?????????????????
Thanks nhiều!

patachou
09-25-2008, 05:16 PM
Chị ơi cho em xin bài thuốc của chị với nhé!
Email của em la thu55vm@gmail.com.
Cảm ơn chị nhiều.

me Bun
10-10-2008, 03:15 PM
cho minh xin bi quyet cua ban nhe,email cua minh la :thaoanh114@yahoo.com

Me_Bao
10-10-2008, 03:21 PM
Hay quá cơ, cho mình xin bải thuốc này bạn nhé, thanh kiu bạn nhiều.
Emai: vdung1311@yahoo.com

ME GAU & BILL
10-10-2008, 04:20 PM

Chị ơi, cho em xin 1 bản nhé. Gửi giúp em vào địa chỉ: lnt792004@yahoo.com
Con em dc 3 tháng, em rất cần a. Cám ơn chi.

BimBimYeu
10-11-2008, 05:50 PM

Help you! Chị ơi còn em nữa, chị cho em xin một bản với.
Địa chỉ mail của em: meyeubim@yahoo.com
Thanks Chị,

vitamin
10-21-2008, 11:35 AM
Cho mình với! Em bé nhà mình mới được 3 tuần. lúc trước mẹ cháu vẫn đủ sữa, nhưng vì căng thẳng & cháu bú vừa lâu vừa lắt nhắt nênn tự nhiên thấy sữa cạn dần. email mình là lymaxi@yahoo.com

bobebin
10-21-2008, 09:06 PM
Các mẹ cho mình hỏi món chân lợn rừng hầm lợi sữa lắm phải k? Mẹ bé đang uông kháng sinh nên sữa ít qua.
Vừa được biếu một bộ chân lợn rừng mà không biết chế biến thế nào, mong các mẹ chỉ giup. Tks so much.

ME GAU & BILL
10-30-2008, 09:19 AM
Các mẹ ơi, có mẹ nào có bài thuốc của mẹ Cunconngoan không, gửi cho em xin với. Con em được 4 tháng nhưng tự dưng mấy ngày nay sữa em can. Lo quá. Các mẹ giúp em với. Em cám ơn các mẹ nhiều ạ.

babong
10-30-2008, 10:18 AM
Bạn ơi gửi cho mình một bản với, sữa mình ngày một ít chán qua. Cảm ơn bạn nhièu!
Mail của mình : viethuong0805@yahoo.com

MebeNi
11-09-2008, 01:10 AM
Chi oi, em sap sinh chau thu 2 roi, dua con gai dau long em bi mat sua va cung tao bon rat lau, chi gui gap dum em theo dia chi nay duoc khong a ntnv1981@yahoo.com.
Cam on chi rat nhieu

Tôm & Jerry
11-12-2008, 04:08 PM
Mình đọc cả topic này mà chỉ thấy mẹcuncon xuất hiện trên trang đầu thôi. Mẹ nào đã nhận được bài thuốc chữa mất sữa thì thông báo cho bà con biết với và nếu không có gì bí mật thì có thể post thông tin lên chia sẻ. Cám ơn các mẹ trước nhé

Mẹ Chún Chún
11-12-2008, 04:21 PM

Cho minh xin 2 bài thuốc này với để chuẩn bị tập 2 đấy . Tập 1 mất sữa khổ lắm cơ . Vui lòng gửi vào E.mail : matnai_xxx05.yahoo.com
Cảm ơn bạn nhé .:)

Khaiyeu
11-12-2008, 09:15 PM
Mừng quá cho mình xí phần nữa nhé. Email của mình : hlienloc@yahoo.com

akirako
11-24-2008, 06:20 PM
Chị ơi em cũng sắp sinh rồi mà sữa non em thấy ít quá, chị cho em xin bài thuốc của chị với nhé, cả 2 bài chị ạ.
Email của em là: tieuholy8254@yahoo.co.uk
Em cám ơn chị rất nhiều!!!!!

Chic_Pig
11-24-2008, 10:58 PM
em bị mất sữa 2 tháng rồi . Liệu có sữa lại được không chị ? Chị gửi cho em bài thuốc ấy với nhé . email của em: mimreal@yahoo.com

Sony Mum
11-26-2008, 05:18 PM
Chủ topic này không biết có tốt bụng thật không chứ toàn làm cho người ta đau lòng vì khơi vào nỗi đau của những người mẹ, người người sắp làm mẹ. Sao mà ác đến thế hả mẹ cún con ơi.

Me Bin Bi
11-26-2008, 06:14 PM
Mình cũng muôn xin bài thuốc hay này. Cho mình xin vào địa chỉ phamthidieuanh@gmai.com nhé. Thanks

Kittylandvn
11-26-2008, 06:35 PM
bạn ơi, em dâu mình mới sinh được 3 tuần, bị tắc sữa 1 bên, 1 bên rất ít, ko biết có dùng được bài thuốc này không, bạn làm ơn gửi cho mình với.
email: datquy@yahoo.com
Xin cảm ơn

Mình đọc trên tạp trí gia đình và trẻ em số 42, ngày 16/10/2008 có bài viết về khơi nguồn sữa mẹ trong họa MELEMINE, viết về lương y Nguyễn Sơn Dư địa chỉ số 53 Hàng Buồm, Hà nội. lương y Dư chữa mất sữa, thông tắc tuyến sữa bằng cách day tác động cột sống bằng 10 đầu ngón tay. Chị làm cùng cơ quan mình mới sinh con nhưng ít sữa sau khi đọc bài báo này đã qua đó thử chị ấy thấy rất hiệu quả. Có mẹ nào ít sữa hoặc tắc tuyến sữa thử qua đó day cột sống xem sao. Hoàn toàn ko phải uống thuốc.

Galuoi
11-27-2008, 09:06 AM
trùi ui trùi, sao mẹ nó ko đưa bài thuốc ra luôn, cho mọi người cùng tham khảo. Ai cần mua thì liên hệ với mẹ , còn ai ko cần thì cũng biết thêm thông tin . Bổ ích mà.

chipchipyeucuame
02-06-2009, 10:56 AM
chị ơi gửi cho cả em bài thuốc chống mất sữa nhé. Chíp nhà em sinh thiếu tháng mà mẹ lại ít sữa, tội nghiệp cháu quá
cám ơn chị nhiều. Gửi ngay cho em nhé

tieucoi2009
03-16-2009, 10:28 PM

Bạn ơi, cho mình xin bài thuốc chữa mất sữa nhé. Mình mới sinh được 2 tháng nhưng sữa bi giờ hầu như khôgn còn (tháng đầu sữa rất nhiều). Cảm ơn bạn nhiều.
Đ/c mail của mình: thuycoiken@gmail.com

Datnam
04-08-2009, 10:09 AM
chi gui cho em bai thuoc nay voi. em di lam ca buoi ma ve van khong du sua cho be bu
Cam on chi nhieu nha! Dia chi email cua em: minhdattu@yahoo.com

Táo&Tít
04-09-2009, 10:40 AM
hix hix em đang bị đúng 2 trường hợp này, chị gửi giúp em bài thuốc này với
email: hoa.trinhthanh@gmail.com
Cảm ơn chị nhiều

nguyenhanhcpt
04-09-2009, 11:01 AM

Cho mình xin bài thuốc đó với. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều. Email: youngrabbit04@yahoo.com.vn

burin1982
04-10-2009, 02:28 PM
chị ơi, bé nhà em được 3 tháng tự dưng em bị ít sữa, em thử vắt ra chỉ được 20ml thôi. trước đây mẹ cháu có đủ sữa cho cháu, bé ko chịu bú sữa ngoài. em bị từ mấy hôm nay rồi, đêm hôm bé đói ngủ ko ngon, thương quá. chị gửi cho em với, em cảm ơn nhiều ạ. mail của em: burin1982@yahoo.com.vn

April
04-15-2009, 05:01 PM
Mẹ cún con ơi,
Cho mình xinh bài thuốc chữa mất sữa và táo bón với nhé. Mấy hôm nay đi bấm huyệt mà chả thấy có tác dụng gì mấy. Nhìn con khóc mà xót ruột quá.
Bạn có thể gửi giúp mình đến cuncherry@gmail.com. Cám ơn bạn nhiều

linhtotet
04-15-2009, 07:30 PM
May quá các chị ơi, chị dâu em cũng đang bị mất sữa, chị dâu em áp dụng đủ các bài rồi mà vẫn không được gì, may quá em vào đây thì được biết có bài thuốc quý trị bệnh mất sữa, các chị cho em xin bài thuốc nhé, nhìn cháu mickey e thương lắm.

Me_be_Bong123
04-16-2009, 09:54 AM
các chị ơi! giúp em với. em vào trang này thì thấy có bài thuốc trị mất sữa và táo bón của trẻ, mừng như bắt được vàng. Cháu nhà em được 2 tháng rồi mà em lại bị mất sữa, giờ cho cháu ăn sữa ngoài vừa tốn kém vừa không đảm bảo. mong các chị các bác giúp em với. em xin cảm ơn nhiều. gửi cho em bài thuốc quý chị nhé. địa chỉ email của em là lynhatminh113@yahoo.com.vn

bonbon08
04-16-2009, 11:03 AM
Bạn ơi chị dâu mình mới sinh em bé cũng bị mất sữa và táo bón, bạn gửi cho mình với nhé, cảm ơn bạn nhiều
email của mình: timlvn@yahoo.com

mongcon
04-17-2009, 03:09 PM
Chị gửi cho em bài thuốc với nhé, email của em là nhunghaiau@gmail.com cảm ơn chị nhiều nhiều

Kevin_son
04-17-2009, 03:56 PM

May mắn mình đọc được bài này. tình trạng của mình hiện giờ rất ít sữa, cháu mới được 3 tuần. Mong được giúp mình bài thuốc này nhé.
cám ơn.
langbianiam@gmail.com

Kevin_son
04-22-2009, 09:40 AM

Chị Cunconngoan đâu rồi nè, làm ơn cho mình bài thuốc này đi.
Hoặc ai có rồi xin post lên giúp mọi người đi.
cám ơn
langbianiam@gmail.com

cuncun09
04-24-2009, 10:21 PM
em mắc cả trĩ và mất sữa,mẹ giúp em với

binhminh_mua05
05-06-2009, 03:04 PM
cho mình xin một bản nhé, gửi cho mình vào hộp thư minhthuan1972_2005@yahoo.com.
Cảm ơn nhiều

cuncon1381
05-07-2009, 09:34 AM
Cho em xin một bản nhé. Hòm thư: doanmaianh2000@yahoo.com

Hong Ly
05-13-2009, 04:47 PM
Bạn ơi,
Mình bây giờ đang bầu tuần 31 nhưng bị táo bón và trĩ rồi. Chắc chắn sau sinh cũng sẽ bị trĩ luôn (vì đứa đầu mình đã bị rồi, đau khổ lắm huhuhu). Bạn gửi cho mình vào địa chỉ:honglyvsc@yahoo.com nhé.
Cảm ơn nhiều.

mebu2412
05-13-2009, 04:55 PM
Đã mẹ nào có bài thuốc của mẹ Cunconngoan thì post lên cho mọi người nhé!

mecuamit
06-15-2009, 02:17 PM
cho em bai thuoc cua me Bong voi!

TuAnhBong
06-15-2009, 02:45 PM
Chị ơi, gửi giúp em bài thuốc trị mất sữa vào mail: thanhvoip@yahoo.com với ạ. Cám ơn chị nhiều.

homici
06-15-2009, 04:26 PM
me no oi, kiu minh voi. Minh moi sinh duoc nua thang, may ngay truoc an cu Tam That the la sua it han di, k bit lam the nao day. Me no giup minh voi, gui cho minh bai thuoc y nhe. Thank u!

nhim04
06-15-2009, 04:41 PM
Các mẹ ơi, mẹ nào xin được bài thuốc này thì gửi cho em xin với ạ.
email của em: nhim0104@yahoo.com.vn
Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ.

me De tit
06-15-2009, 06:54 PM
Mẹ nào nhận được 2 bài thuôc này rùi thì cho mình với nhe. Minh đang phat điên lên vì bị táo bón. mình đang mang bầu tuần thư 13, bài thuôc nay có dung đuọc cho bà bầu không hay chi cho ba me mới sinh thui

Trangtraitrangnon
06-16-2009, 08:13 AM
Các mẹ ới, giúp mình xem bây giờ còn tác dụng nữa không? Chả là Nhóc nhà mình giờ được 6 tháng rồi mà mình hầu như là còn có khoảng 25ml sữa mỗi ngày thôi. Ai có biện phát gì không giúp mình với. Mình vẫn cho Nhóc ăn sữa ngoài rồi nhưng thêm sữa mẹ vẫn tốt hơn. Cảm ơn các mẹ nhé.

mecuamit
06-16-2009, 08:49 AM
Mẹ cunconngoan ơi!
Em cũng sinh bé được 28 ngày rồi. Lúc đầu thì có sữa nhưng ít. Đến bây giờ thì gần như mất hẳn. Bé Mít nhà em bây giờ cũng chẳng ty cho mẹ nữa. Chị send giúp em bài thuốc của chị với. Em thấy mất sữa, nuôi con khổ quá! Cám ơn chị trước nhé.

phuonglan.phm
06-16-2009, 09:05 AM
mình cũng muốn xin bài thuốc này, các mẹ chia sẻ cho mình với! Tks nhiều nhiều

mecuamit
06-18-2009, 05:27 PM
các mẹ ơi !
Em đã gửi thông điệp xin bài thuốc cho mẹ cunconngoan rồi nhưng chưa thấy hồi âm. Có mẹ nào biết bài thuốc này thì send jùm em 1 cái. Địa chỉ mail của em la hoamuoi289@yahoo.com
Em sẽ có hậu tạ cho mẹ nào giúp em đấy!:o

BeBaoNam
07-20-2009, 10:38 PM
chị ơi. gửi giúp em bài thuốc trị táo bón nhé chị,em vẫn đang co bầu ở tháng thứ 7.em cảm ơn chi nhiều.yahoo:tyhoi89

hoahong_go
07-21-2009, 10:52 AM
Mình cũng vừa sinh em bé được 3 tuần, nhưng lượng sữa ra ít quá, khổ thân cho cả 2 mẹ con mỗi lần cho bú. Bạn gửi cho mình bài thuốc đó với nhé. Thanks bạn nhiều.
Email: ngayhanhphuc_1410@yahoo.com

mecuakien
07-22-2009, 10:38 AM
Bạn cho mình xin bài thuốc chữa mất sữa với! mình rất cần. Cảm ơn bạn nhiều! thuyttn@banknetvn.com.vn

new-papa
08-31-2009, 08:28 PM
Xin gui bai thuoc vao email nay cho minh nhe duc_an_pham@yahoo.com . Vo minh dang co hien tuong bi mat sua. Cam on nhieu

berua
08-31-2009, 09:41 PM
mac dù rùa con được 7.5 tháng rùi nhưng mình vẫn xin bạn bài thuốc chống mất sữa. phương châm của mình là cho con ti đến hết năm 2 tuổi. thanks. e-mail của mình là meyeurua@yahoo.com

yangheming
08-31-2009, 09:56 PM
Chi ơi cho e xin bài thuốc với, em sắp sinh em bé nhưng đã bị trĩ nặng rồi, đẻ xong chăc chít mất, hix,email cua em : haminh2902@yahoo.com

Cho_Con
09-04-2009, 03:55 PM
Bạn có thể gửi cho mình luôn được ko? mình cũng sắp sinh bé rồi, nên cũng muốn tham khảo xem có hỗ trợ được gì ko?
Cám ơn bạn nhiều nhé.
Email: linhly2509@yahoo.com

phuongvntn
09-05-2009, 04:38 PM
em mới có bầu được gần 3 tháng mà bị táo quá trời, ăn rau lang ma chẳng đỡ gi cả, chi cho em bài thuốc chữa táo bon với cảm ơn chi nhé. email của em phuong171984@yahoo.com.vn

Miuz
09-06-2009, 01:32 PM
wow bai thuoc hay qua....bạn cho mình xin với nhé. Thanks alot
Email: lamnguyenhn@yahoo.com

me De tit
09-09-2009, 12:04 PM
LOA LOA, CO MẸ NÀO ĐÃ NHẬN ĐƯỢC BÀI THUỐC NAY THI CHO MÌNH XIN VỚI, EMAIL: dorisduong@gmail.com
thanks các mẹ nhiều

purinnhoanh
09-09-2009, 12:16 PM
vâng em cũng xin với ạ, em thì vẫn đang đủ sữa cho bé nhưng xin đề phòng trước vì đi làm rồi kiểu gì cũng bị ít đi ạ. purinnhoanh@yahoo.com.
Cảm ơn các mẹ nhiều lắm ạ!

honey_hl1105
09-09-2009, 12:17 PM
LOA LOA, CO MẸ NÀO ĐÃ NHẬN ĐƯỢC BÀI THUỐC NAY THI CHO MÌNH XIN VỚI, EMAIL: dorisduong@gmail.com
thanks các mẹ nhiều
cho mình xin với, dc mail dưới chữ ký nhé, cảm ơn các mẹ, mình muốn biết để có ai cần thì mách cho người ta với, con mình 27 tháng rồi, nhung muốn tích lũy kinh nghiệm cho đứa thứ 2 mà, tks các mẹ

mecuLin
09-09-2009, 12:17 PM

Me Cunconngoan oi, cho minh xin dia chi de minh den lay thuoc nhe. COn minh duoc 11 thang roi nhung van muon cho con bu, ma dao nay it sua qua, con bu dau qua trời. PM cho minh dia chi nhe

luyenhieu
10-14-2009, 04:39 AM
em có 2 bé sinh đôi,2 bé nhà em được 9 tháng rồi.vì được nghỉ ngơi ít nên em mất dần sữa.Có mẹ nào có bài thuốc thì gửi giúp em vào mail:luyen.luongkim@gmail.com.Em cảm ơn!

minhkit
10-14-2009, 06:54 AM
Cho e hỏi đã mẹ nào xin được bài thuốc này chưa? Topic đã lên đến 17 trang rồi mà chưa thấy hồi âm của chủ top. Nếu mẹ nào nhận được rồi thì ới lên để cả nhà cùng biết nhé, em cũng xin một chân :).

hanjun8603
10-14-2009, 12:38 PM
Cho e hỏi đã mẹ nào xin được bài thuốc này chưa? Topic đã lên đến 17 trang rồi mà chưa thấy hồi âm của chủ top. Nếu mẹ nào nhận được rồi thì ới lên để cả nhà cùng biết nhé, em cũng xin một chân :).

Em đọc gần hết bài của các mẹ gửi nhưng chẳng thấy mẹ nào nhận được bài này cả. Chắc là bị lừa hết rồi. Các mẹ đừng có gửi làm gì cho mất công nhé.

nguyenquynh_ntq
10-14-2009, 10:18 PM
Bài viết của em hay quá,nếu gặp ai mà bị chị sẽ mách luôn,cám ơn em

baongoc
10-29-2009, 03:42 PM

chào chị em sinh cháu dược 4 tháng rồi nhung rất ít sữa và bị táo chị có thể giúp em được ko ạ.em cảm ơn chị nhiều.mail của em là :canhhoaeptrongtim_25@yahoo.com

baongoc
10-29-2009, 03:48 PM
ai ít sữa thì thử say ngô non rồi đun với sữa xem sao em làm vậy thấy rất hiệu quả

bicubi
10-29-2009, 03:55 PM

Chị ơi, chị có bài thuốc chữa mất sữa thì chia sẻ với em dc ko ạ? em sin bé dc6th mà ít sữa wa. Có gì chị viết mail cho em theo địa chỉ: thuthuy27_11@yahoo.com

bocubong
11-07-2009, 02:37 PM

Mẹ cún gửi cho mình xin bài thuốc đó với nhé! Gửi vào mail này nha
acc_mot@yahoo.com

vienthanh
11-11-2009, 09:50 AM
Mẹ cunconngoan ơi cho mình xin 1 bản vào mail chotnhohn@yahoo.com.Hoặc mẹ nào đã nhận được có thể cho mình xin bài thuốc đó vào hộp mail.Cảm ơn các mẹ nhiều

me mummim
11-19-2009, 09:57 AM

Bạn ơi bạn gửi cho mình bài thuốc đó được không? Chị gái mình mới đẻ mà không có sữa cho cháu bé..Hic...Có gì bạn gửi cho mình qua địa chỉ be_bo_hn@yahoo.com nhaa...Cảm ơn bạn rất nhiều..Chúc hai mẹ con ngày càng khỏe mạnh và xinh đẹp nhaaa...:D

bebe82
11-19-2009, 10:31 AM
cho minh xin voi, dia chi la pepper200582@yahoo.com

xfile2208
12-13-2009, 09:44 AM
cho mình xin một bản many thanks khoa8996@yahoo.com.vn

kukunkunku
12-13-2009, 10:33 AM
em cũng bị mất 1 bên sữa,khổ thân thằng ku lúc nào cũng ko ti đủ,email của em la:gau0_0pooh@yahoo.com,cảm ơn chị nhiều ạ:)

pinkypiggy
12-15-2009, 03:43 PM
gửi cho em với , e thì rất hay bị táo , chỉ sợ sinh xong mà bị thế thì chắc bục hết chỉ khâu mất :( , gửi cho em địa chỉ mail lhuyentrang2001@yahoo.com

hunchi
12-29-2009, 03:49 PM
Bạn ơi, gửi cho mình với nhé, mình sinh cháu đc 3 tháng rồi, bây giờ chả còn mấy sữa, mỗi lần vắt đc có 50ml/12 tiếng.hic...Email của mình: ms.phuongchi@gmail.com. Cảm ơn bạn rất nhiều.

April79
12-29-2009, 04:15 PM
Bạn ơi, gửi cho mình một bạn nhé : hajnh@yahoo.com. Thanks bạn nhiều

Thai Thuy
12-29-2009, 04:17 PM
E cảm ơn chị rất nhiều. Chị có thể gửi giúp e được không ạ? Em chúc chị và gia đình luôn mạnh khỏe. thuthuythai84@yahoo.com

arc_thiha
01-02-2010, 08:31 AM
Tớ không biết bài thuốc nào chữa mất sữa nhưng thấy vào trang google.com tìm thì nhiều lắm mà. Có một lần tớ nghe bạn tớ kể chuyện có một mẹo làm hết mất sữa của các cụ là dùng một cái lược chải lên ngực từ trên xuống, chải vài lần là có sữa. Tớ chưa thử nên không biết cách này có hiệu quả không, các mẹ thử xem nhé, có gì thông báo lại kết quả cho mọi người với. Chúc các mẹ và các con khỏe ^_^

genielovely
01-09-2010, 04:24 PM
Từ hôm qua đến giờ ko bít sao mình lại bị ít sữa hẳn. Đang lo quá thì đọc được topic này. Mong bạn gửi giúp mình 1 bản nhé. Email của mình: quynhhuong0409@yahoo.com . Many thanks :)

bame va nghe
01-09-2010, 05:38 PM
Ban cho mình xin với! Cháu chào đời gần 3 tháng rồi mà chưa một lần được hưởng sự no nê từ sữa mẹ. Cứ mỗi lần pha sữa cho con là mình lại phát khóc vì thương. Email của mình quyen9280@yahoo.com. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

mexubean
01-09-2010, 08:12 PM

Bạn ơi cho mình xin với, Mình đang cần gấp nhé
Email của mình: linh.hoang.dieu@gmail.com

Cảm ơn mẹ nó

Migoi
01-09-2010, 08:41 PM
Chị cho em hỏi bài thuốc trị táo có dùng được cho người lớn tuổi ko chị? vì mẹ chồng em hay bị táo lắm. Nếu được chị cho em xin nhé. Cảm ơn chị nhiều (u)
Yahoo mail của em: migoi_1982@yahoo.com.vn

mebonxinh
02-09-2010, 03:06 PM
Các bác cứ xin xỏ ào ào mà e chưa thấy chủ topic trả lời câu nào suốt từ năm 2007 đến giờ. Hic

BEHUY
02-09-2010, 07:26 PM
bác chủ topic đi đâu rồi ..... đề ra topic mà đi đâu ấy .....
nhưng em có tí ý kiến này nhé !
các chị ăn n hiều đồ ăn hơn người bình thường này , ăn uống đồ nóng ấm nhé , uống sữa ông thọ pha nóng .... hoặc ăn móng giò hầm đu đủ nè , hay hầm nước cơm r*** với giò heo .....
còn trĩ thì .... ăn nhiều đồ ăn trơn dễ tiêu hóa ăn nhiều chất sơ vd : ăn trái đậu bắp hấp hoặc luộc , canh mùng tơi, rau đay.....

rieu_xinh
02-10-2010, 11:40 PM
Post bài vào mới thấy comment của 1 mẹ mới để ý, đúng là bác chủ topic gửi bài từ 2007, có khi nick này giờ bác ý chả dùng nữa rùi ý chứ!
Buồn ghê, mất sữa là khổ lắm! hic...

bethuong5881
11-25-2010, 03:08 PM
ban oi gui cho minh bai thuoc mat sua voi nhe!email cua minh la ngocnguyen767@gmail.com lan dau sinh be,tu cham soc lay nen minh chang biet hoi ai.cam on ban nhiu

mebop77
11-25-2010, 03:23 PM
Mẹ nó ơi! mình cũng mới sinh được 3 tuần nhưng đang đau buồn vì sữa ít quá,mẹ nó có thể mách giúp với ạ.Có gì PM cho mình nhé.

mommy_daddy
11-26-2010, 09:31 AM

uh đúng rồi đấy. mình thấy mẹ ấy làm 1 bài cho mọi người hy vọng ~>> trông chờ~~~> sắp thành thất vọng rồi,em đọc đến trang thứ 7 thấy bao nhiêu mẹ xin mà có đc đáp ứng đâu. chán mẹ này quá . mọi người cũng nên tự tham khảo và áp dụng những bài thuốc chữa mất sữa+ táo bón khác chứ đừng nên hy vọng quá vào 1 bài thuốc. Biết đâu đến khi đọc bài thuốc ấy rồi mọi người lại bảo: tưởng gì ,bài này ai chẳng biết. Mình thì sắp sinh rồi có đọc mấy bài nên chia sẻ với các mẹ nhé:
Bài thuốc giúp có sữa sớm sau sinh: 2 viên men r***+ 1 ít r*** trắng loại nguyên chất( kiểu r*** nấu quê ý ) pha thành 2 phần tỉ lệ bằng nhau ra 2 bát ăn cơm,rồi bôi đều lên 2 bầu vú , sau đó dùng cái bát ( cái mình đựng cái hỗn hợp r*** ý ) làm ấm lên càng tốt ko thì để nguyên cũng đc,úp lên 2 bầu vú mẹ. đến khi khô thì dùng nước ấm lau sạch. Làm vậy chừng 3>4 lần sữa sẽ về. Cái này mình đọc của 1 mẹ tốt bụng tren lcm( ko nhớ mẹ nào). các mẹ thử áp dụng xem. Ngoài ra còn có nhiều loại thức ăn giúp sữa nhiều hơn:Vừng đen,thịt dê,móng giò,đỗ hạt ( để hầm ) ,gà ác,chim câu,rau đay,rau lang ( chữa táo bón,ăn hàng ngày), chân chó,hạt sen,xôi,cháo gạo nếp..... Các mẹ hãy kết hợp các loại này để có nguồn thức ăn phong phú hàng ngày,các món này cần ăn nóng,nên nếu cần thì nên mua 1 lò vi sóng để hâm nóng lại thức ăn . Ngoài ra các mẹ nên luôn luôn giữ trạng thái cân bằng tâm lý,yên tâm là sữa sẽ về ,và hàng ngày vẫn hạnh phúc nhìn con bú. Có CỐ GẮNG nhất định sẽ thành công. Chúc các mẹ nhà mình sữa về thật nhiều ,con bú ko kịp!

mommy_daddy
11-26-2010, 09:38 AM
àh quên,các mẹ cũng nhớ uống sữa nữa nhé,ngày 2 cốc sữa ấm. mình tin nếu áp dụng kiên trì kiểu gì cũng thành công.trong thời gian chờ sữa về các mẹ có thể bổ sung sữa ngoài cho bé,loại sữa vị nhạt như sữa mẹ để sau này bé ko chán sữa mẹ, sữa Nan là 1 ví dụ,thấy mọi người nói vậy.mình cũng mua 1 hộp cho con mình rồi. đây là link nhé,mẹ này freeship giá lại hạt rẻ,280 /1hop 400 ,nơi khác 295 cơ
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?55320-Shop-Kh%E1%BB%9Fi-Ngu%E1%BB%93n-S%E1%BB%AFa-d%C3%AA-Vitacare-NAN-Arywa%28Agusa%29-b%E1%BB%99t-%C4%83n-d%E1%BA%B7m-v%C3%A1ng-s%E1%BB%AFa...x%C3%A1ch-tay-t%E1%BB%AB-NGA

Cici Linh
11-29-2010, 01:41 PM
chị ơi cho e xin lun nha, email cici_linh@yahoo.com.vn

mà sao chị hok post lun lên đây cho mọi người cùng đọc nhỉ??

mom teppi
12-10-2010, 07:38 PM
chi ui, thay bai viet cua chi em mug qua, vi em moi sinh chau duoc vai ngay ma vuong vao ca 2 benh chi neu, mong chi giup em goi 2 bai thuoc nay giup em
cam on chi

mom teppi
12-10-2010, 07:40 PM
ah, chi oi goi dum e vao dia chi mail tham-pt@saigonco-op.com.vn
cam on chi

Me Bum
12-11-2010, 06:29 PM
Mình nhiều sữa, ko táo bón, nhưng em bé táo quá, bạn có bài thuốc gì giúp mình đc ko? Con bé tí mà ko thụt mật ong thì ko ị gì cả, mình khổ tâm vụ ị đái này lắm rùi, hic

LinhBaby
12-20-2010, 07:57 AM
Email cho mình với: linh7784@yahoo.com
Thanks mẹ nó nhiều :)

Haidang2009
12-21-2010, 03:51 PM
Chet duoi vo phai coc. Em cung bi it sua va tao bon qua. chi gui bai thuoc cho em nhe. Mail cua em la: Hothuy6581@yahoo.com
Cam on chi nhieu nhieu

khoai_tay
12-24-2010, 01:25 AM
Các bác cứ xin xỏ ào ào mà e chưa thấy chủ topic trả lời câu nào suốt từ năm 2007 đến giờ. Hic

Hic thế mà đọc đến trang cuối, vẫn bao nhiêu mẹ nói là "chết đuối vớ phải cọc" trong khi bác chủ topic vi vu phương trời nào rùi

Mẹ Bé Zin
12-24-2010, 01:35 PM
Mẹ nó ơi, cho mình xin bài thuốc đấy đc k? Xin như nào nhỉ các mẹ? bạn mình cũng ít sữa quá!

Mẹ Bé Zin
12-24-2010, 01:36 PM
Hic thế mà đọc đến trang cuối, vẫn bao nhiêu mẹ nói là "chết đuối vớ phải cọc" trong khi bác chủ topic vi vu phương trời nào rùi

Ha ha, thế hở? Buồn cười quá đi mất.

bubi_sweetbaby
02-15-2011, 10:56 AM
Mình không hiểu muốn lấy kinh nghiệm từ chủ Topic này như thế nào nhỉ?

Chủ Topic chẳng thấy trả lời gì hết ngoài bài viết ngay đầu Topic, ít ra thì cũng nên Reply lại bài của các mẹ khác chứ.

Với lại, nếu đã muốn chia sẻ kinh nghiệm thì nên public luôn, không hiểu thế nào!

Anyway, nếu bác chủ Topic có đọc được thì làm ơn gửi giúp em về địa chỉ buithuthuy9385@yahoo.com nhé, em sắp sinh nên cũng muốn học thêm kinh nghiệm này!

Thanks!

bubi_sweetbaby
02-15-2011, 10:57 AM
Mình không hiểu muốn lấy kinh nghiệm từ chủ Topic này như thế nào nhỉ?

Chủ Topic chẳng thấy trả lời gì hết ngoài bài viết ngay đầu Topic, ít ra thì cũng nên Reply lại bài của các mẹ khác chứ.

Với lại, nếu đã muốn chia sẻ kinh nghiệm thì nên public luôn, không hiểu thế nào!

Anyway, nếu bác chủ Topic có đọc được thì làm ơn gửi giúp em về địa chỉ buithuthuy9385@yahoo.com nhé, em sắp sinh nên cũng muốn học thêm kinh nghiệm này!

Thanks!

mehuyenthuong
03-18-2011, 08:34 AM
me cunconngoan oi! mẹ gửi cho mình bài thuốc với.mình bị mất sữa sau đợt ngộ độc thức ăn vừa rồi.mất nước nhiều với không cho em bé bú nên mất sữa.giờ mình không biết phải làm sao cho sữa quay trở lại.em bé lại không bú sữa ngoài nữa chứ.mail vủa em là huyenthuong_17hht@yahoo.com

cheepy
03-18-2011, 08:50 AM
me huyenthuong oi neu xin duoc vui long gui cho minh voi nhe. Minh cung dang can qua, mat sua hon thang nay. Email quynhcoitl10@yahoo.com

CLEOPAC
06-30-2011, 03:17 PM
Hơn 200 bài xin mà chả có ai nhận đc gì từ chủ thớt à ?

Mẹ Tívoi
07-01-2011, 01:33 PM
Mình cũng biết một loại cây thuốc uống lợi sữa của một cô người dân tộc dạy cùng trường. Hôm trước vào nhà chơi thấy trồng kín trước vườn mình hỏi thì cô ấy nói khi nào sinh em bé mà không có sữa thì vào cô cho. Để mình hỏi rồi thông báo cho mẹ nào cần nhé.

linhtp
07-01-2011, 01:41 PM
Mẹ nó chỉ giáo cho mình với. Tập một mình cũng bị mất sữa, giờ mình chuẩn bị sinh cháu thứ hai, sợ sẽ bị mất sữa giống lần đầu lắm. Mẹ nó mail cho mình nhé: linh.trinhphuong@gmail.com. Thanks mẹ nó nha :)

gaumebi
07-01-2011, 01:51 PM
mẹ nó cho e với ạ. cho e vào mail ntt591985@gmail. com ạ, thanks mẹ nó nhìu ạ

caybutchj
07-29-2011, 07:21 PM
Chị cho e 2 bài đấy với nhé,mail của em la hongoclephuong@gmail.com. Thankkk chị nhiều nhiều ạ!

khoai_tay
08-14-2011, 12:38 AM
Thôi, các mẹ thân mên, chủ topic lặn mất rùi, các mẹ phải đọc trang cuối cùng chứ, he he, cứ oánh email bừa như thế chỉ lợi cho các bên bán thuốc lợi sữa thôi, rồi nghe quảng cáo nhức đầu lắm.

gdngason
01-10-2012, 10:31 PM

Mẹ nó ơn minh vưa sinh vân chưa có sứa, xin gửi gấp cho mình với. Cảm ơn nhiều
Xin gửi vào mail: maingach09@gmail.com

bingo_inngo
01-11-2012, 10:51 AM
Chi oi cho em xin bi quyet voi e cug bi mat sua hĩ. Mail cua em la bingo_inngo@yahoo.com em cam on chi nhieu

thuyhang0710
08-09-2012, 07:52 AM
Chị ơi, em sinh em bé đươc một tháng rồi. Mà những ngày gần đây sữa đang căng bỗng nhiên ít hẳn đi và có nguy cơ mất hẳn mặc dù em ăn gấp đôi bình thường nhưng vẫn chẳng cải thiện gì cả, em bé nhà em bú không đủ no nên rất quấy. Chị có bài thuốc gì chị chỉ giúp em với nhé. mail của em là meomunanvung2003@yahoo.com

Pa2ya
08-09-2012, 09:04 AM
vào đọc đc 1 số kình nghiệm khá là bổ ích của các mẹ đấy chứ, hihi

cuncon_saysua
08-15-2012, 03:12 PM
Cho em xin kinh nghiệm để có nhiều sữa và chữa táo bón nha chị. mail của em là: maintnguyen@gmail.com. Thank chị nhều