Có Mẹ Nào Đang Cho Con Uống Friso Gold Không Cho Em Chút Kinh Nghiệm Với?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi me cu Chip, 6/7/2009.

1. me cu Chip

me cu Chip Thành viên tập sự

con em hom nay là được 6 tháng 20 ngày nhưng có vẻ hắn còi quá, hắn mới được hơn 8kg chút thôi. trước em cho con uống Nan và Hipp nhung thấy táo bón quá em không cho ăn nữa. cả tháng này cu Chip nhà em không lên cân. huhubhu.....em lo qua di....Em nghe mọi người nới sưa Froso gold cũng tốt nhưng không biết thế nào. Em xin hỏi có mẹ nào đang cho con uông sữa này không cho em chút kinh nghiệm với? Làm thế nào để con tăng cân đều hả các mẹ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu Chip
    Đang tải...

2. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

Bé nhà bạn còn nặng kg hơn nhóc nhà mình,bé nhà mình hơn 8thang mà có 8kg5,:(,bé nhà mình cũng đang uống friso gold,nhưng chưa thấy bé lên cân,bé đang mọc được 4 cái răng,ăn cháo 3 cữ,tuy bé không nặng kg nhưng thông minh,lanh lẹ lắm,bạn đừng có buồn

3. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Mình cũng cho cả hai nhóc ăn sữa này đấy, nhưng là hàng sx tại Hà Lan và nhập về từ Singapore chứ không phải là hàng ở VN, cảm giác là yên tâm vì các bé đều thích sữa này do nó thơm, nhạt và không khó uống như hàng ở VN, bé lớn không những tăng cân mà còn cao và không bị ốm vặt trong mùa rét. Còn bé út thì ăn song song cả hai loại là sữa Dê Cabrima và sữa Friso gold.

4. me cu Chip

Vang, em cam on chi nhieu nhe. em khong biet sua nay lai co nhieu loai nhu the nen co le da mua sua cua VN mat rui. neu em muon mua sua sx tu Ha Lan thi cu den cua hang sua hoi se co dung khong chi?em lo cho cu Chip nha em qua di thoi!!!!!!!!!!!!!em dang rat mong con em tang can deu deu chi ah. neu chi co dia chi nao ban sua Friso tin cay cho em dia chi voi n he. cam on chi nhieu nhieu!!!!!!!!!!!!!

5. me cu Chip

Vay ah, em thi lo cho cu Chip nha em lam lam.....moi nguoi cu bao con nha em coi la em buon het cho noi. cu Chip nha em hien gio van an 2 bua bot thoi con sua thi 2 hoac 3 bua va tu ti me nua :-\". noi chung la cu luc doi em cho con an chu em khong tinh bao nhieu bua mot ngay. khong biet co phai vi em cho cu nha em an khong thanh bua deu nhu vay nen tang can khong deu khong chi nhi?

6. supper_doctor

supper_doctor Thành viên mới

tớ cho cgái dùng FG của VN=> nhìn chung là ổn. trộm vía cháu..cháu từ khi sinh ra đã dùng sữa đó..khi cháu 6 tháng trộm vía là 9kg rùi..đâu cứ nhất thiết phải sữa nhập mới tốt...bé hợp sữa nào thôi bạn ạ

7. cùi bắp

cùi bắp Banned

Bạn mình cũng cho con uống Friso từ 9 tháng cho đến bây giờ cháu đã được 14 tháng mà chiều cao thì bình thường, tuy nhiên, cháu bị suy dinh dưỡng so với những đứa đồng trang lứa. Theo kinh nghiệm mình thì mẹ cho cháu dùng MJ mà mình đang dùng thử xem bé có hợp không ? vì loại này mình dùng cũng hơi lâu rồi. Thấy không có vấn đề gì mà bé lại phát triển rất tốt nữa.

8. mebin&bo

mebin&bo Thành viên rất tích cực

các mẹ ơi sữ FG của Hà Lan mua ở đâu nhỉ chỉ mình với

9. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Bạn có thể tìm được những thông tin liên quan đến Friso Gold trên trang web của mình nhé:
    http://www.haianhshop.vn
    hoặc tại Link:http://www.haianhshop.vn/index.php?target=categories&category_id=18

10. dovinh

dovinh N***

con nhà em cũng dùng sữa đó đây (sản xuất tại Việt Nam), e thấy bé phát triển tốt. 5 tháng tuổi, con nhà e được 9kg, cao 72cm! mẹ cho bé uống lâu chưa? tháng đầu bé nhà e có lẽ chưa quen sữa nên tăng có 900g,còn các tháng tiếp theo đểu tăng hơn 1kg đó mẹ a! e

11. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Con mình cũng đã dùng sữa FG từ lúc 5 tháng đến giờ, phát triển tốt, không bụ lắm nhưng ít bệnh (trộm vía), lanh lợi. Mình thấy sữa này dễ uống (mình đang dùng FG sản xuất tại VN thôi), thơm, nhạt hơn những loại khác.