Áp lực học hành

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi darkknight2503, 6/7/2009.

1. darkknight2503

darkknight2503 Thành viên tập sự

Mùa hè là để nghỉ ngơi với học trò chúng cháu nhưng với cháu cái từ "nghỉ ngơi" không còn đúng cái nghĩa của nó nũa.
    Đạt đc yêu cầu là học sinh giỏi, bố mẹ cháu hứa là cho chơi thoải mái nhưng ng lại.1 tuần 7 ngày thì 5 ngày cháu đi học.Sáng hoc, chiều học, tối học, kiểu này thì "tẩu hoả nhập ma mấy hồi"
    Nói như ng lớn học hành làm gì mệt bằng công việc hằng ngày nhưng thực ra chả đúng chút nào.Trong năm học chính,cháu học buổi chiều nên không bao h ngủ trưa, sức khoẻ chả tí nào là ổn.Buổi sáng học thêm suốt.Chiều học và tắm rửa ăn cơm rồi tối đi học tiếp đến 9h thì còn gì nữa?
    Ở nước ng` cháu thấy chương trìng học của họ nhẹ hơn nhiều.Học thì kham nổi nhưng áp lực bố mẹ tạo ra thì chắc chả học trò nào chịu nổi.Bắt học này học nọ,thi điểm 9,10 nhưng có phải ai cũng là thần đồng đâu mà 9,10 suốt thế đc.Cháu thi đc điểm 9 mọi ng khen mãi mà bố mẹ cháu chả khen nổi câu nào thì cháu thi đc điểm 9 cũng như không.
    Mong mọi ng góp ý cho cháu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi darkknight2503
    Đang tải...

2. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

hi, bậc cha mẹ ai chẳng mong con cái thành đạt nên đôi khi cứ bắt ép con cái theo ý mình. Họ ko hiểu rằng em ở tuổi chơi, nghịch. MÌnh đã từng qua tuổi của em nên mình rất hiểu và thông cảm với em. Bây giờ những kẻ thừa hơi ngồi rỗi việc soạn nhiều sách , giáo trình này nọ khiến các em phải cả ngày có khi cả tối vẫn phải cúi đầu bài vở. Bố mẹ em lại là những người đi theo thành tích chuộng hư danh làm khổ chính con mình thôi. Em có học kết quả giỏi còn có cái để đi khoe với mọi người chứ, hi
    Áp lực học hành đè lên em, đó là những bậc phụ huynh chậm hiểu, có lẽ họ sẽ khó để hiểu con em họ cần gì ???? và sẽ còn tiếp diễn nếu họ ko thay đổi trong tư duy

3. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Đúng là áp lực học hành của học sinh bây giờ khổ thật. Mình thấy mà sợ luôn

4. sanhdieu_vt

sanhdieu_vt Thành viên chính thức

trời ở nhà thấy mấy đứa con của bà chị học hành suốt ngày mà thấy thương luôn. Nhưng jo đứa nào cũng học mà con mình ko học lại ko theo kịp. thế mới khổ chứ