PDA

View Full Version : chăm sóc da sau khi sinh

nguyentuan024
07-07-2009, 03:09 PM
;) Em chào các chị. Em mới chuẩn bị cưới thôi nhưng nghe bọn bạn nó nói sau khi sinh đẻ da sẽ rất xấu. Chị nào có bí quyết dưỡng da sau khi sinh mách giùm em với nhé!

nguyenquynh_ntq
07-10-2009, 09:19 PM
Tùy từng cơ địa mỗi người em à,nói chung đã có bầu ai cũng xấu,sinh song một thời gian lại đẹp và mỡ màng ngay thôi.

GirlThich
07-11-2009, 09:49 AM
nói vậy chứ nếu mình ko dưỡng thì làm sao nó đẹp toàn diện đc, bạn nghĩ xem sinh xong da thì nhão , rồi bụng thì rạn, có mỡ màng mấy thì cũng ko che đc khuyết điểm đó,vì thế trong thời gian mang bầu phải chịu khó toa kem chống rạn, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quá. Sinh xong bạn có thể xoa hỗn hợp nghệ ngâm với r***, thoa khắp topanf thân nhé, cực kỳ tốt cho da đây

Bầu
07-11-2009, 10:41 AM
Tùy từng cơ địa mỗi người em à,nói chung đã có bầu ai cũng xấu,sinh song một thời gian lại đẹp và mỡ màng ngay thôi.

Vậy mà ở cty cũ của mình có mấy chị có bầu xinh hơn lúc chưa có bầu đấy, phần lớn là do các chị ây gầy quá, đến lúc có bầu béo hơn nên trông da dẻ căng đầy sức sống hơn, chưa kể niềm vui làm mẹ làm gương mặt lúc nào cũng rạng ngời ;).

nguyenquynh_ntq
07-11-2009, 10:03 PM
nói vậy chứ nếu mình ko dưỡng thì làm sao nó đẹp toàn diện đc, bạn nghĩ xem sinh xong da thì nhão , rồi bụng thì rạn, có mỡ màng mấy thì cũng ko che đc khuyết điểm đó,vì thế trong thời gian mang bầu phải chịu khó toa kem chống rạn, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quá. Sinh xong bạn có thể xoa hỗn hợp nghệ ngâm với r***, thoa khắp topanf thân nhé, cực kỳ tốt cho da đây

Có xoa kem cũng không ăn thu,mình trực tiếp thăm và khám hàng ngày cô nào cũng bảo em bôi kem rồi,toàn kem sịn,mà bạn đẻ song vẫn sệ,bụng vẫn thâm,ngực thì vẫn bị rạn,Thế nên mới gọi tùy cơ địa của từng người )trong time mang thai tức nhiên là phải uống nhiều nước và ăn hoa quả tươi là điều cần thiết cho cả mẹ và con. Tất cả các phần bụng đen,rạn,phải từ một năm trở ra mới hết.
.Sinh xong bạn có thể xoa hỗn hợp nghệ ngâm với r***, thoa khắp toàn thân cái này thì là đúng với một số người thôi.Mình sinh song bôi gần nửa năm mà vẫn không ăn thua(vì mình là da ngăm)Da vẫn mẩn ngứa và nóng.

nguyenquynh_ntq
07-11-2009, 10:05 PM
Vậy mà ở cty cũ của mình có mấy chị có bầu xinh hơn lúc chưa có bầu đấy, phần lớn là do các chị ây gầy quá, đến lúc có bầu béo hơn nên trông da dẻ căng đầy sức sống hơn, chưa kể niềm vui làm mẹ làm gương mặt lúc nào cũng rạng ngời ;).

Thế mình mới nói do tùy cơ địa của mỗi người mà bạn

*MEBIMBIM*
07-20-2009, 10:12 PM
vậy mà ở cty cũ của mình có mấy chị có bầu xinh hơn lúc chưa có bầu đấy, phần lớn là do các chị ây gầy quá, đến lúc có bầu béo hơn nên trông da dẻ căng đầy sức sống hơn, chưa kể niềm vui làm mẹ làm gương mặt lúc nào cũng rạng ngời ;).

dung day!bang chung la minh luon day nay.truoc khi co bau minh co 45kg cao 1m62,luc co bau va cho toi luc len ban sinh minh nang 65kgva bay gio be nha minh duoc 8 thang minh con 56kg,nguoi rat vua luon,vng 2 cung k to ti nao.co bau da cung rat dep,cang min va hong hao+ mac toan ao vay va quan ngo nen van rat dep.co con la niem hanh phuc vo bo cua me va me cung la nguoi ma khong ai co the thay the duoc trong long con.

tanh_quanh
07-21-2009, 07:41 PM
em còn nghe nói ngâm vỏ quả măng cụt với r*** để xoa lên vùng bị rạn. nhưng đúng là tùy cơ địa từng người. có người sau sinh da dẻ lại ngon lành, có người vẫn để lạ hậu quả như thường. Giờ em cứ lo sinh con đã. còn 2 tuần nữa thôi. hix, lo quá

nguyentuan024
07-31-2009, 10:48 AM
em còn nghe nói ngâm vỏ quả măng cụt với r*** để xoa lên vùng bị rạn. nhưng đúng là tùy cơ địa từng người. có người sau sinh da dẻ lại ngon lành, có người vẫn để lạ hậu quả như thường. Giờ em cứ lo sinh con đã. còn 2 tuần nữa thôi. hix, lo quá

Nghe các chị nói em cũng thấy lo lo. Chị nào nhiều kinh nghiệm thì chia xẻ nhé! ;)

nghe_1_rang
08-01-2009, 10:04 PM
Em sinh đôi nhưng có lẽ do cơ địa và cũng do em chịu khó bôi kem dưỡng từ hồi mới mang bầu nên da bụng cũng không bị rạn nhiều lắm. Cô bạn em cũng sinh đôi giờ nhìn da bụng sợ lắm. Còn da dẻ thì ai cũng khen gái 2 con (hì hì sinh đôi lần đầu mà) nhìn ngon lành hơn hồi con gái. Em cũng bôi nghệ và được anh xã tẩm bổ cho món yến sào nên da dẻ cũng khác xưa.

cuncon88
12-28-2009, 04:08 PM
Chị ơi.Xoa r*** gừng ngâm với nghệ sau khi sinh sẽ vừa đẹp da lai giữ được eo nữa đấy.Còn chống cảm rất tốt nữa chị ah.Chị ghé qua topic của em xem nhé.keke

kutin3009
12-29-2009, 11:19 AM
Sau khi sinh em bé bạn uống tinh nghệ nhé.
Vừa tránh hậu sản vừa đẹp da sau sinh nữa.
Tham khảo nha bạn!

bibobibo3108
10-14-2010, 09:46 PM
em gan sap sanh lo qua may chi oi .chi em cach nao don gian hon di

Jemice85
10-17-2010, 09:44 PM
Hị hị, em cũng chuẩn bị sinh con vào đầu tháng 1 năm 2011 đây. Hiện giờ da dẻ em xấu kinh khủng, em cũng mong các chị chỉ bảo cho em cách nào đơn giản dễ làm để cải thiện "làn da cá sấu". Cơ địa của em là bị nóng. trong thời gian này, em cứ bị ngứa, động vào đâu là ngứa đó và gãi cho xước da thì thôi ý ạ. Khổ cái thân em lắm!

AnChi
10-17-2010, 09:53 PM
Bạn ngâm r*** gừng hoặc r*** giềng, nghệ để xoa bụng, ngâm trước khoảng 2 tháng, sau sinh thì xoa. Bạn có thể dùng muối rang nóng cho vào túi để chườm bụng.
Còn về phần uống thì mình uống nghệ tươi dã lọc nước trộn mật ong. Mình uống mười mấy cân nghệ, sau khi sinh da đẹp hẳn, trước đó thì hay dị ứng và nổi đủ thứ ghê lắm.

hanghieu
10-17-2010, 11:44 PM
Các mẹ ạh trong khi có bầu tầm sau 3 tháng thì da dẻ mình bắt đầu căng và thay đổi nhiều... Các mẹ ko nên dùng các loại mỹ phẩm cho da ( body & face ). Vì như thế khi dùng còn làm da mịnh lão hoá và sạm đen thêm.. Mình chỉ nên che chắn mặt cẩn thận ( 2 lớp khẩu trang nha ). Ăn uống nhiều nnuoc và trái cây là đương nhiên rồi ạh. Thêm vào đó khi chưa sanh bé thì các mẹ có thể chăm sóc da bằng thiên nhiên nưa cũng giúp da sáng đẹp giảm thâm quầng mắt, da cung mịn màng hơn. Hôm nay khuya rồi em nói tới đây thôi mai em rãnh chạy vào post các công thức chăm da nhe.

Gaudo09
10-18-2010, 08:06 AM
Các mẹ có dấu hiệu rạn da khi mang bầu nên dùng các sản phẩm từ thiên nhiên để tránh kích ứng hoặc có hại cho bé, mình vote cho dầu dừa nguyên chất vừa lành tính, kháng khuẩn lại chống rạn khá tốt lại sáng da nữa! bạn nào quan tâm thì vào link dưới chữ ký của mình nhé

minhthu_venus
12-29-2011, 11:36 AM
Đúng là phần lớn vẫn phụ thuộc vào cơ địa mỗi người, nhưng mà cũng không thể phủ nhận phần nào khi thoa kem chống rạn, nó sẽ làm giảm đi phần nào các vết rạn. Mình chuẩn bị sinh đứa thứ 2 rồi và mình cũng rất chăm bôi kem chống rạn từ lúc 3 tháng. Để xem sau khi sinh lần này sẽ có kết quả thế nào. Lần trước khi sinh đứa đầu mình không có kinh nghiệm chăm sóc gì cho cơ thể nhưng mà cũng may là sinh xong mà vẫn như chưa sinh...hehehe thế cho nên mới nói là chủ yếu là do cơ địa mỗi người.

nhuy19884
12-30-2011, 11:43 AM
sinh xong mỗi người một kiểu, có người thì xinh hơn, mặn mà hơn, có người thì xấu hơn chút, vì chưa lấy lại được vóc dáng và do phải chăm con nữa. Mẹ nó cứ vui vẻ, yêu đời, là sẽ xinh ngay

thuyduongmc87
01-03-2012, 09:22 AM
Mẹ dùng gừng pha ngâm với r*** rồi bôi hàng ngày da nhanh hồi lắm, trắng hồng mịn màng nữa

luyenhieu
01-03-2012, 09:27 AM
Mình thì thấy các bà nhà mình bảo rã nghệ tươi rồi bôi lên khắp người và mặt thì da sẽ trắng hồng, nhưng mình sinh đôi lại nóng nên chẳng chịu áp dụng gì cả. Chị dâu mình thì tuân thủ nên trắng hồng thật, k biết có phải do nghệ k nữa!

susu.xuxu
01-15-2012, 12:24 AM
mình chỉ có sữa chua làm bạn sau khi sinh bé thôi,mình mang bụng bầu nhỏ xinh lắm,lúc lên bàn đẻ mà các bác sĩ hỏi mình có tiền sử bệnh gì không mà 7 tháng đã sinh em bé rồi:D 15 ngày đầu mình tắm lọ nước tắm của người Dao(cô giáo tắm bé mua giúp mình).sau đó mình tắm bằng sữa chua tới khi đầy cữ.da dẻ mình không bị rạn nứt hay lỗ chân lông nở to.tới giờ mình sắp sinh bé thứ 2 rồi cũng không thấy da mình làm sao cả(mình không dùng kem dưỡng vì da mình rất mỏng và thuộc loại da nhạy cảm)

beautymom
01-17-2012, 11:18 AM
Bạn nào muốn làm đẹp sau khi sinh nở thì liên lạc với mình nha!
Dịch vụ làm đẹp sau sinh với nguyên liệu hoàn toàn tự nhiên, làm sáng da, giảm eo tu 7 dến 20 cm, chữa lành vết dạn da đấy
0986278109

beautymom
01-19-2012, 04:00 PM
Vậy là nhất bạn rùi đó. Mấy người được ông xã quan tâm như bạn đâu.

memotcon
03-17-2012, 03:45 PM
Bạn ơi, da của bạn sau khi sinh có thay đổi hay không phụ thuộc rất nhiều vào cơ địa của bạn. Bình thường những vấn đề mà chị em phụ nữ mình hay gặp phải sau khi sinh con là rạn da ở bụng, đùi do tăng cân nhanh trong thời gian mang thai. Nếu ai muốn xóa rạn da thì cũng chỉ làm mờ nó đi được 30% bằng các loại laser như Low Level Laser hay Laser CO2 phân tách thôi. Nhưng nếu chỉ bị rạn da còn đỡ, còn nếu bị nám sau khi sinh do thay đổi nội tiết tố thì còn đau đầu hơn vì loại nám này rất khó chữa và bạn phải đợi tới khi sinh con rồi không cho con bú nữa mới nên đi chữa bạn à. Nếu vết nám còn nông, chân chưa sâu thì có thể trị bằng mặt nạ Melano Out, nặng thì dùng Laser Qswitch chứ mấy loại mỹ phẩm được quảng cáo là trị nám hiệu quả nhan nhản ra không giúp bạn được gì đâu, chỉ tốn tiền và tổn hao sức khỏe cũng như làm da nhờn thuốc, khó chữa hơn thôi.

new_style9x
05-19-2012, 09:38 PM
Em thì mang thai chưa thấy rạn không bít sinh xong có rạn không các mẹ nhỉ :D

D.hong
12-01-2012, 02:38 PM
Chào cả nhà. Mình Có bố mẹ ở miền trung. Nơi bố mẹ mình ở trồng rất nhiều gừng và nghệ.Rượi để ngâm thì khỏi phải chê.Mình chuẩn bị sinh em bé ông bà ở quê ngâm cho mình r*** gừng và r*** nghệ để xoa toàn thân sau khi sinh nghe nói râá hiệu quả.Mẹ nào cần thì alo cho mình nhé .SĐT LL : 0948.609.638 Hồng

chipaoe
12-01-2012, 02:54 PM
Cái vụ bôi nghệ tuơi giã ra đã nghe nhiều rồi.Em tớ cũng làm,cũng đẹp hơn đấy.Dưng mà bẩn.Tớ ngại bẩn nên ko làm.

bebecenter.vn
12-02-2012, 02:11 AM
Mình thì thấy các bà nhà mình bảo rã nghệ tươi rồi bôi lên khắp người và mặt thì da sẽ trắng hồng, nhưng mình sinh đôi lại nóng nên chẳng chịu áp dụng gì cả. Chị dâu mình thì tuân thủ nên trắng hồng thật, k biết có phải do nghệ k nữa!

Bôi nghệ thì tốt nhưng làm được rất khó vì rất bẩn, dây khắp nơi, quần áo, chăn màn, cả em bé nữa. Lúc sinh xong mặt mụi người ngợm đã xấu lại thêm vàng khè nữa thì ....

MÌnh trươc nghĩ vậy nên cũng k áp dụng. hihi

mybube
12-04-2012, 12:15 AM
nói chung là tùy cơ địa, có ng đẻ xong trông xinh lên bao nhiêu, có ng đẻ xong lại xuống sắc....nhưng niềm vui làm mẹ là vui rồi

minhnguyet_shn
12-04-2012, 09:50 PM
theo mình để có làn da đẹp cần đầy đủ dưỡng trong và dưỡng ngoài. dưỡng trong ăn đầy đủ rau củ quả có thể bổ sung thêm vitamin dưỡng ngoài mình hay dùng tự nhiên hơn

heocoi113
12-05-2012, 08:24 AM
mình thấy mấy cô ở quê sinh xong da ai cũng đẹp rạng rỡ cả, chỉ có thành phố mình sinh xong không kiêng cử, cứ nằm máy lạnh vù vù nên da cứ lỳ lỳ xám xịt lại í, mình nghe nói đăp r*** muối gừng thay da đẹp lắm, ngày trước mẹ mình toàn thế, giờ hơn 50 rùi mà da vẫn sáng mịn đẹp cực lun.. hic ganh tỵ wa'

Bonbon08092010
12-06-2012, 12:34 AM
Mình nghĩ đẻ xong cứ dùng r*** nghệ gừng da đẹp lắm

Mẹ Un In
12-06-2012, 04:51 PM
Nghệ rất tốt đấy các mẹ.
Vừa bổ máu lại làm đẹp da.
mẹ em bảo ngày xưa toàn kho thịt với nghệ ăn, rồi xoa r*** nghệ gừng. giờ da bà còn trắng nhẵn hơn cả da em.
em thì ko kiêng dc.
lại thêm MC bảo không cần kiêng quá nên giờ thấy ân hận rồi..
tập 2 em phải kiêng thật kỹ.

ốc lê
12-06-2012, 05:15 PM
Mình nghĩ đẻ xong cứ dùng r*** nghệ gừng da đẹp lắm

em đồng ý với mẹ Bonbon08092010. hì hì. ko phải pr cho hàng của em đâu, mà mấy chị em em đều đã trải nghiệm rồi.

aisaeoh
12-07-2012, 03:41 AM
Em chỉ sợ da bụng căng rồi nhão hết cả ra ý, có thuốc bôi gì cho da bụng ko các mẹ?

tymua
12-07-2012, 07:11 AM
Em chỉ sợ da bụng căng rồi nhão hết cả ra ý, có thuốc bôi gì cho da bụng ko các mẹ?

Bạn tham khảo đây nhé
http://chamsocsausinh.com/Het-ran-da-voi-dau-dua_9_1894.aspx

suri_dimo37
12-07-2012, 08:21 AM
Các bà đẻ thì nên dùng nghệ và r*** gừng nghệ để uống và xoa toàn thân. Nt da sẽ trắng và đẹp hơn (những ai da ngăm thì chịu rồi vì đấy là yếu tố di truyền). Nếu dùng đc nghệ tươi là tốt nhất còn k thì bột nghệ or tinh nghệ cũng okie. Để cải thiện làn da thì cần fai kiên kỳ, chăm sóc da đúng cách và nhiều thời gian(nhiều ng dùng nghệ đến 6 tháng or hơn), chứ k thể dùng 1, 2 ngày mà đòi da đẹp lên đc.
PS: Chủ top mới cưới mà lo sớm quá nhỉ. hì hì

Mẹ Un In
12-07-2012, 09:29 AM
Lúc có bầu da căng lên.
Đẻ rồi tưởng xép xuống.
Ai ngờ phình ra toàn mỡ chán lắm ấy.
Mẹ nó muón bôi chống rạn thì bôi từ tháng t4.

shu jin
12-08-2012, 10:53 AM
đúng như các mẹ nói, thoa kem rạn thì vẫn có thể bị rạn. đó là do cơ địa của từng người, da mỏng, da dầy, độ đàn hổi tốt hay không thôi. NHưng có dùng thì vẫn hơn mẹ cháu ạ. Mình thấy dầu dừa cung cấp độ ẩm tốt cho da, mà lại tăng độ đàn hổi., 100% tự nhiên và mẹ cháu có thể tự làm
trong thời gian ở cữ, có thể thoa r*** gừng, nghệ, đắp mặt, uống tinh nghệ. Ăn một số loại thức ăn bổ dưỡng như yến ( từ khi mang thai 5 tháng), uống tam thất, uống nhiều nước thì da cũng sẽ đẹp
Một làn da đẹp không phải 1 làn da trắng mà là 1 làn da mịn màng, căng, mỡ màng mẹ cháu nhé.

hanhphuc_trontron
12-10-2012, 08:06 AM
mình cũng thấy mọi ngửoi khen dầu dừa rất nhiều, ko biết có công dụng thật ko a, da mình đẻ xong cũng rạn nhiều lắm

hoangmaihp
12-10-2012, 03:47 PM
Các bà đẻ thì nên dùng nghệ và r*** gừng nghệ để uống và xoa toàn thân. Nt da sẽ trắng và đẹp hơn (những ai da ngăm thì chịu rồi vì đấy là yếu tố di truyền). Nếu dùng đc nghệ tươi là tốt nhất còn k thì bột nghệ or tinh nghệ cũng okie. Để cải thiện làn da thì cần fai kiên kỳ, chăm sóc da đúng cách và nhiều thời gian(nhiều ng dùng nghệ đến 6 tháng or hơn), chứ k thể dùng 1, 2 ngày mà đòi da đẹp lên đc.
PS: Chủ top mới cưới mà lo sớm quá nhỉ. hì hì

oh,e thấy dùng r*** nghệ hay gừng để bôi thôi chứ có uống được đâu a?

Lexuat
12-21-2012, 06:38 AM
Bạn ngâm r*** gừng hoặc r*** giềng, nghệ để xoa bụng, ngâm trước khoảng 2 tháng, sau sinh thì xoa. Bạn có thể dùng muối rang nóng cho vào túi để chườm bụng.
Còn về phần uống thì mình uống nghệ tươi dã lọc nước trộn mật ong. Mình uống mười mấy cân nghệ, sau khi sinh da đẹp hẳn, trước đó thì hay dị ứng và nổi đủ thứ ghê lắm.
Chị uống nghệ tươi vs mật ong có bị hắc hay khó uống ko ạ ???

vongdautam
12-21-2012, 01:17 PM
Chị uống nghệ tươi vs mật ong có bị hắc hay khó uống ko ạ ???

lúc đẻ sao em nghiện nghệ tươi giã vậy chứ, uống cứ như nước ấy

hoa_gl
06-03-2013, 02:24 PM
Sau khi sinh, các chị em hay bị nám da. Nhiều bạn đã biết tới tác dụng của nghệ tươi nên dùng bột nghệ.

Trong nghệ tác dụng chủ yếu là ở hoạt chất Curcumin.

Để thuận tiện cho sử dụng, công ty Toàn Cầu đã nghiên cứu và sản xuất thành công viên nang Curcumin với hàm lượng curcumin khoảng 97%.

Sản phẩm đã được nhiều người dùng và cho ý kiến là rất hiệu quả.

Các mẹ bị nám da, sau khi dùng 1 lọ có thể thấy vết nám mờ đi rồi.
Đặc biệt, hoạt chất Curcumin trong nghệ còn giúp phòng ngừa bệnh ung thư nữa.

shu jin
06-03-2013, 04:05 PM
lúc đẻ sao em nghiện nghệ tươi giã vậy chứ, uống cứ như nước ấy

vậy là mẹ cháu ko bị nóng trong, chứ uống nghệ tươi nóng lắm đó. nhiều mẹ uống vào con cũng bị nóng theo nữa là. sau sinh uống tinh nghệ vẫn là tốt hơn cả mẹ cháu ạ

shu jin
06-03-2013, 04:06 PM
mình cũng thấy mọi ngửoi khen dầu dừa rất nhiều, ko biết có công dụng thật ko a, da mình đẻ xong cũng rạn nhiều lắm
trong quá trình mang thai từ 3 tháng trở đi mẹ cháu bắt đầu thoa dầu dừa để tăng khả năng đàn hồi, độ ẩm cho da . Sau khi sinh mẹ cháu tiếp tục thoa trong vòng khoảng 3 tháng nữa. Thoa dầu dừa sẽ đỡ rạn, còn ko thể hết rạn được. rạn da là do cơ địa mẹ cháu ạ

hoa_thực phẩm chức năng
06-21-2013, 02:16 PM
Giới thiệu chị em một sản phẩm chăm sóc da tốt hơn sau sinh: giúp giảm thâm nám, ngăn ngừa lão hoá,...
Đó chính là Viên nang Curcumin.
Chị em tham khảo thêm tác dụng của Curcumin ở trang web: www.tmtoancau.com.vn

voimamut2011
06-21-2013, 05:44 PM
da em sau khi cũng xấu đi trông thấy. hic. mà lại lười dùng mỹ phẩm.

divenoixa
06-22-2013, 12:42 PM
TRước sinh dùng dầu dừa chống rạn thôi chứ ạ, sau sinh da xỉn với thâm thì phải dùng nghệ mới hết được. Da mặt em đang bầu cũng đã xấu đi trông thấy rồi, em mới mua mặt nạ thuốc bắc về dùng, mới dùng mỗi 1 lần, dùng vài lần xem tác dụng thế nào sẽ review cho các mẹ.

Happy life
06-24-2013, 11:45 AM
TRước sinh dùng dầu dừa chống rạn thôi chứ ạ, sau sinh da xỉn với thâm thì phải dùng nghệ mới hết được. Da mặt em đang bầu cũng đã xấu đi trông thấy rồi, em mới mua mặt nạ thuốc bắc về dùng, mới dùng mỗi 1 lần, dùng vài lần xem tác dụng thế nào sẽ review cho các mẹ.

Em nghe nhiều trường hợp dùng mặt nạ thuốc bắc dị ứng lắm đấy mẹ nó ạ, hic, toàn mặt nạ họ tự chế, chẳng biết có xinh được tí nào không hay tiền mất, tật mang :(

vongdautam
06-24-2013, 03:10 PM
da mình giờ sần xù mà đen lắm

me mam xoi
06-24-2013, 03:26 PM
Em nghe nhiều trường hợp dùng mặt nạ thuốc bắc dị ứng lắm đấy mẹ nó ạ, hic, toàn mặt nạ họ tự chế, chẳng biết có xinh được tí nào không hay tiền mất, tật mang :(

Em đang dùng mặt nạ thuốc bắc của BeautyMom, có thấy làm sao đâu ạ ?? Da trắng hồng lên luôn ạ. Mà em được biết là dùng nghệ tươi thì mới dễ dị ứng vì chưa được hạ thổ. Còn nghệ hạ thổ thì là dùng tốt mà.

divenoixa
06-24-2013, 03:52 PM
Em dùng thử 1 lần rồi, đắp xong mặt nóng phừng phừng, hơi đỏ lên nhưng tầm 1 tiếng sau lại bình thường. Bạn em hồi bầu cũng dùng, nó dùng hợp nên đỡ lắm, nhuận da. Em đắp thử chỉ 1 tí em rửa đi ngay :D

thienhuongmk
06-25-2013, 10:56 AM
Bôi r*** gừng + nghệ ngâm 3 tháng trước khi sinh.nếu hợp thì da de thay đổi luôn, trắng hồng rạng rỡ bạn a.Có nguoi dung rất hợp , có ng thi k hợp.Mình biết có ng trc đó da đen kinh, thế mà dùng cái này da thay đổi từ 1 điểm lên 7 điểm luôn
;) Em chào các chị. Em mới chuẩn bị cưới thôi nhưng nghe bọn bạn nó nói sau khi sinh đẻ da sẽ rất xấu. Chị nào có bí quyết dưỡng da sau khi sinh mách giùm em với nhé!

divenoixa
06-25-2013, 02:15 PM
Bôi r*** gừng + nghệ ngâm 3 tháng trước khi sinh.nếu hợp thì da de thay đổi luôn, trắng hồng rạng rỡ bạn a.Có nguoi dung rất hợp , có ng thi k hợp.Mình biết có ng trc đó da đen kinh, thế mà dùng cái này da thay đổi từ 1 điểm lên 7 điểm luôn

Đúng rồi, mình cũng thấy nhiều người dùng cách này, nhưng phải tùy cơ địa ng hợp người không. Có người hợp trông da sáng hồng khác hẳn luôn, đẹp hơn cả thời con gái.

Happy life
06-25-2013, 09:40 PM
Em dùng thử 1 lần rồi, đắp xong mặt nóng phừng phừng, hơi đỏ lên nhưng tầm 1 tiếng sau lại bình thường. Bạn em hồi bầu cũng dùng, nó dùng hợp nên đỡ lắm, nhuận da. Em đắp thử chỉ 1 tí em rửa đi ngay :D

Mặt nạ thuốc bắc mà cũng nóng thế à?

divenoixa
06-26-2013, 09:03 AM
Mặt nạ thuốc bắc mà cũng nóng thế à?
Trong đấy có nghệ với r*** bạn ạ, nên hơi rực mặt lên lúc đắp. lát sau lại bình thường :)

nohope
06-26-2013, 09:09 AM
Mình cũng hóng hớt vụ này để tập 2 thử xem sao, tập 1 ko chịu để ý dưỡng da gì cả, rất là tệ. Mà ko hiểu tập 2 rùi thì còn tác dụng ko các mẹ?

hoa_thực phẩm chức năng
06-26-2013, 09:36 AM
da em sau khi cũng xấu đi trông thấy. hic. mà lại lười dùng mỹ phẩm.

Lười dùng mỹ phẩm thì bạn nên uống thêm Viên nang Curcumin ấy.

Nếu mẹ nào lựa chọn curcumin để uống thì khi xem hàng nên để ý tới hàm lượng curcumin trong đó.
Vì curcumin chỉ chiếm chưa đến 3% trong củ nghệ vàng tươi nên để chiết xuất ra nó cũng không phải dễ. Do đó trên thị trường có bán curcumin nhưng nhiều sản phẩm có hàm lượng rất thấp.

Happy life
06-27-2013, 10:33 AM
Mình cũng hóng hớt vụ này để tập 2 thử xem sao, tập 1 ko chịu để ý dưỡng da gì cả, rất là tệ. Mà ko hiểu tập 2 rùi thì còn tác dụng ko các mẹ?

Được tí nào hay tí đấy mẹ nó ạ, lúc có bầu hooc môn nó thay đổi mà, lúc ấy chăm da dẻ 1 tí là đẹp đẽ ngay ^^!

divenoixa
07-18-2013, 03:18 PM
Mà sau sinh các mẹ có bị ngứa không? Em thấy nhiều mẹ kêu là sau sinh 1, 2 ngày bị ngứa da đấy.

dvsang
07-18-2013, 05:24 PM
Đúng là
Trai nuôi vợ đẻ gầy mòn
Gái nuôi chồng ốm béo chòn cối xay

mecubi14
07-18-2013, 05:28 PM
Mà sau sinh các mẹ có bị ngứa không? Em thấy nhiều mẹ kêu là sau sinh 1, 2 ngày bị ngứa da đấy.

đúng rồi sinh xong tập 1 mình cũng bị ngứa da 1,2 ngày chắc tại cơ địa không được tốt lắm

Happy life
07-18-2013, 09:40 PM

Lại còn cái vụ này nữa à? Em chưa nghe. hic. Ngứa có lâu không mẹ nó? Chắc không phải ai cũng bị ngứa đâu, mẹ e có bị ngứa đâu

divenoixa
08-01-2013, 11:33 PM
Em gặp khá nhiều trường hợp kêu vậy rồi, chắc ko phải tại các mẹ ý lười tắm :)) Em cũng ko rõ sao sinh xong lại ngứa dc nhỉ, mà kêu là ngứa gãi chảy cả máu ra ý, nếu là nhiều vết thâm, rạn hay bụng mỡ thì còn dễ hiểu chứ???

metomcat
08-03-2013, 03:35 PM
b cẩn thận tìm hiểu sớm thế. hii

divenoixa
08-04-2013, 10:42 AM
Mà bầu bí các mẹ có bị thâm vùng nách và bẹn không, em thấy có vẻ thâm hơn nhiều so với hồi chưa bầu, có nên bôi nghệ vào ko các mẹ nhỉ?

meyeuloncon321
08-04-2013, 10:48 AM
da bụn mình không bôi kem chống rạn nên cũng xấu lắm hixx

pinkpig-lotus
08-04-2013, 01:16 PM
Mà bầu bí các mẹ có bị thâm vùng nách và bẹn không, em thấy có vẻ thâm hơn nhiều so với hồi chưa bầu, có nên bôi nghệ vào ko các mẹ nhỉ?
Mình phải dùng phèn chua mat xa ý nàng ợ, cũng đỡ hơn nhiều!

vi_vi2011
08-04-2013, 01:59 PM
mình thì bị rạn tập 1 kệ chồng k chê nên cũng chẳng quan tâm có điều,da dẻ mình trắng hơn trc chắc do cơ địa.

Happy life
08-04-2013, 11:46 PM
mình thì bị rạn tập 1 kệ chồng k chê nên cũng chẳng quan tâm có điều,da dẻ mình trắng hơn trc chắc do cơ địa.

He he, chồng nào dám chê vợ xấu sau sinh, chủ yếu là mình thấy nên chăm chút làm đẹp bản thân mình thôi mẹ nó ạ :D Mẹ nó trắng ra là xinh ra rồi, thế thì chẳng lo, em thì chắc là sẽ xấu xí lắm :( nên phải chăm chút dần là vừa :d

Mẹ Tívoi
08-06-2013, 10:13 AM
Sau khi sinh xong lại phải chăm con và công việc bận rộn nên tớ chả có thời gian chăm sóc da.

hoa_thực phẩm chức năng
08-06-2013, 11:44 AM
Sau khi sinh xong lại phải chăm con và công việc bận rộn nên tớ chả có thời gian chăm sóc da.

Sau khi sinh, nếu các mẹ bận rộn ko chăm sóc được da mặt thì có 1 cách khác đơn giản hơn đó là: uống viên nang Curcumin.

Tinh chất Cucurmin trong củ nghệ vàng là 1 hoạt chất “vàng” trong ngành mỹ phẩm nhờ các tác dụng:

Nuôi da: Kích thích trao đổi sự chất ở các mạch máu dưới da, đẩy nhanh quá trình tái tạo tế bào giúp da mịn màng tươi trẻ.
Giảm nám: Tăng cường đào thải tế bào da nhiễm sắc tố sinh ra nám và ngăn cản tác hại từ tia UV, giúp da trắng hơn và mờ nhanh vết nám.
Chống nhăn: Chống oxy hóa tế bào da, giữ vững cấu trúc collagen giúp da săn chắc, giảm các nếp nhăn nhất là ở đuôi mắt.
Ngăn rụng tóc: Nuôi dưỡng chân tóc giúp mọc nhanh, sợi bóng đẹp, giảm khô gãy.

Ngoài ra: Curcumin có tác dụng kích thích nội tiết tố estrogen, gây hưng phấn và kích thích co bóp tử cung, làm sạch khí huyết ứ, nhanh chóng đẩy sản dịch ra khỏi cơ thể, phòng tránh hậu sản và phòng ngừa ung thư vú

phuong_gpmb
08-06-2013, 01:26 PM
dùng r*** nghệ tắm giúp da phục hồi nhanh bạn ah

divenoixa
08-07-2013, 12:49 AM
bạn chủ topic cũng cẩn thận quá, chưa lấy chồng mà đã lo chăm sóc da sau sinh :))