Hà Nội: Kinh nghiệm xương máu khi mua chăn lưới cho con đây

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi mebaohan192, 3/5/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mebaohan192

mebaohan192 Thành viên chính thức

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm theo dõi.Do thời gian vừa rồi mình bận quá nên không để ý tới topic này. Mình không bán chăn lưới lâu lắm rồi nhưng vẫn nhiều mẹ gọi điện, nhắn tin hỏi mua.
    Mình chia sẻ chút nhé: Chăn lưới thưc tế rất cần thiết cho con. Nhà mình cả 2 bé đều dùng chăn lưới (Tất nhiên tùy thời điểm và chủ yếu là mùa hè bật điều hòa).
    Chăn có lỗ (lưới) nên cảm giác bé được thông thoáng hơn so với đắp chăn liền mỗi khi bật điều hòa.
    Các mẹ có điều kiện có thể mua cho con ở các siêu thị mẹ và bé uy tín.

Mình nói qua về chăn lưới để các mẹ hiểu nhé (với mẹ nào chưa nghe đến chăn lưới)
    - Chăn lưới là loại chăn có cấu trúc các sợi cotton đan kiểu mắt lưới vào với nhau. Chăn lưới ko chỉ thích hợp cho trẻ sơ sinh,mà còn thích hợp cho người lớn đặc biệt là người già và các mẹ bầu.
    -Các mắt lưới ko những giúp tạo sự thông thoáng cho bé mà còn làm giảm nguy cơ đột tử khi ngủ cho các bé vô tình úp chăn lên mặt.
    -Dùng được cho bé tất cả các mùa trong năm.
    -Chăn có tác dụng kép.Mùa lạnh chăn có tác dụng giữ ấm cho bé khi ngủ mà ko bị bí,bị hầm,dùng cho mùa đông ngoài Hà Nội vẫn được,hầu hết hiện nay chúng ta đều cho con nằm điều hòa,chưa kể là mùa đông bên nước ngoài họ còn lạnh hơn bên mình nhiều lần nhưng họ vẫn sử dụng chăn lưới cho con.Các mẹ muốn giữ ấm nhiều hơn thì nên gấp đôi chăn lại khi đắp. Vì chăn có tác dụng giữ ấm nên tên gọi của nó mới là Thermal blanket,thermal ở đây là nhằm giữ ấm nhưng vẫn thoáng khí chứ ko hầm. Vì vậy chất liệu của chăn yêu cầu là 100% cotton. Mùa nóng (mùa hè) chăn giúp bé thông thoáng khi ngủ,ko bị ủ ấp và ra nhiều mồ hôi trộm

Chăn lưới có 2 loại.

Loại thứ nhất là chăn lưới sờ vào mềm, mịn, màu sắc bắt mắt là chăn đã được tẩm ướp bằng hóa chất để sợi vải lên màu tươi hơn và mềm hơn. Loại này nhiều mẹ thích hơn nhưng thực tế là loại độc hại mà các mẹ không biết

Loại thứ 2 là chăn lưới nguyên bản từ sợi cotton chưa quan tẩm hóa chất, sợi vải sờ hơi thôi và còn chút bủi vải khi chăn còn mới. Cái này thì mẹ nào tinh ý chỉ cần giặt và phơi 2 lần là hết và mềm mịn cực kì, giặt phơi 2 lần sau đó cho con dùng thoải mái mà không sợ độc hại. Chỉ có điều loại này màu sắc không bắt mắt bằng loại thứ nhất. Nhưng nếu là mình, mình sẽ chọn loại thứ 2. Đẹp cũng không thể bằng chất lượng được phải không các mẹ.

Nói nhiều sợ các mẹ bảo là PR, nhưng cũng nói luôn để các mẹ biết là mình đang nhập được 1 lô hàng chăn lưới xuất khẩu xịn từ Mẹ phệ shop, chất lượng thì khỏi bàn. Đây là loại chăn lưới nguyên bản chưa qua tẩm hóa chất nên mẹ nào ở Hà Nội có nhu cầu thì PM cho mình nhé. Vì con gái mình dùng mình thấy sản phẩm này tốt quá nên mới nhập về bán chia sẻ cho các mẹ. (Phương châm của mình là bán hàng tốt, tích đức cho con nên các mẹ không phải lo về chất lượng, con các mẹ dùng cũng như con mình dùng thôi).

Các mẹ có nhu cầu thì alo hoặc sms cho mình theo số 0986 322 858 nhé. Hoặc đặt hàng luôn trên topic và để lại sdt ạ.
    Mình cam kết bán giá tốt nhất cho các mẹ. Mẹ nào mua đơn hàng 2 chiếc trở lên trong bán kính 10km thì mình freeship nhé, còn lại thì các mẹ chịu phí ship giúp mình từ 10 - 15k vì mùa này nắng nóng kinh hoàng mình phải thuê người mang hàng tới cho các mẹ ạ. Vì mình bận con nhỏ không ship trực tiếp được ạ. Mong các mẹ thông cảm và ủng hộ ạ.

Mẹ nào đang bầu hoặc mẹ nào có sở thích nằm điều hòa bật quạt thì chăn lưới cũng là một sản phẩm tuyệt vời đấy.

Đặc biệt chào mừng ngày sinh nhật Bác 19/5, giảm giá 5k/sản phẩm cho các mẹ nhé

Nhà mình ở ngõ 191 đường Phạm Văn Đồng (Gần công vên Hòa Bình) mẹ nào gần khu đó thì qua xem hàng nhé. Mình đi làm cả ngày chỉ ở nhà ngoài giờ hành chính thôi ạ. Hoặc các mẹ có thể đến cơ quan mình ở đường Trần Thái Tông, Cầu giấy thì đỡ tiền ship các mẹ nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebaohan192
    Sửa lần cuối: 16/3/2016
    trethomart thích bài này.
  2. meocon2299

meocon2299 Thành viên mới

Ðề: Kinh nghiệm xương máu khi mua chăn lưới cho con đây

Chăn có mấy màu và những màu nào mẹ nó?

3. cherrylee

cherrylee Banned

Mình ko bán chăn lưới nhưng vô tình đọc đc topic này của mẹ nó thấy có chi tiết này hơi bị vô lý nên mình có tí ý kiến vì mình làm trong ngành dệt, ko lạ gì vấn đề này cả. Nói như mẹ nó thì chăn lưới cứ mềm mịn là chăn độc hại ah :D. TUYỆT ĐỐI KO PHẢI NHƯ VẬY NHÉ! Sợ cotton có rất nhiều loại, và chăn mềm mịn hay ko thì chính xác là phải dựa vào chất lượng của sợi cotton. Nếu người đặt hàng ham rẻ, đặt sợi cotton chất lượng trung bình hoặc dưới trung bình, thì dù có dệt dày tới đâu chăn cũng ko thể mềm mịn được, trong trường hợp ngâm hóa chất để mềm mịn thì chỉ có loại chăn ko rõ nguồn gốc, giá rẻ hoặc đc tiểu thương nhặt nhạnh bên Trung Quốc về chứ ko thể nhập chính ngạch số lượng lớn với loại chăn như vậy vì khi nhập hàng phải qua khâu kiểm định chất lượng rất khắt khe. Còn với sợi cotton chất lượng cao, sợi se đều, hơi bông mà khi chạm vào thấy rất mềm mịn, vì thế nếu nói như mẹ nó thì vô tình khiến các mẹ chỉ đi tìm chăn chất lượng bình thường mà bỏ rơi cả những loại chăn rất tốt chỉ vì "sờ vào mềm mịn" ah :D.

Về màu sắc thì lên màu tươi hay ko, đẹp hay ko là do cách pha màu chứ ko phải lên sợi mềm mịn thì chăn đẹp hơn nhé mẹ nó.

Mình muốn khuyên các mẹ khi chọn chăn nên chọn những chăn được nhập khẩu đàng hoàng, hoặc từ những nhà cung cấp có uy tín chứ ko nên nghe người này người kia rồi có những nhận định sai về loại chăn này. Mà theo như cảm quan của mình thì hình như đây là chiêu dìm hàng nhau hay sao ấy :D. Mình cũng đã mua chăn lưới, nhưng ko phải của mẹ Phệ, tuy nhiên dùng rất tốt và tới giờ đã được 3 năm rồi mà chăn vẫn đẹp, mặc dù sờ rất mềm và mịn đó mẹ bảo hân ah :D. Vì trong ngành nên mình còn cẩn thận cắt một mẩu mang đi kiểm định lại nữa cơ :D.

Chúc các mẹ luôn tìm đc những sản phẩm tốt cho con nhé!

4. kumo155

kumo155 Bắt đầu tích cực

Em thấy có mẹ bán chăn lưới, nhìn thấy nó nhiều lỗ quá, cứ nghỉ chả hiểu ấm kiểu gì nên cũng ko mua cho con, nên mẹ chủ topic đừng bảo e là quá tiết kiệm nha ầ e cũng thấy nhiều mẹ xung quanh e cũng ko mua chăn lưới cho con đâu.

5. tthgiang

tthgiang Thành viên chính thức

Sao giật tít topic là "kinh nghiệm xương máu.." mà có thấy kinh nghiệm gì đâu???
    Toàn quáng cáo ah??

phuonggreen thích bài này.
  6. dnlinh711

dnlinh711 Bắt đầu nổi tiếng

hic...tớ không tiết kiệm nhưng cũng chả dùng chăn lưới cho con đâu. nghe chủ top nói mà giật mình. Thế này là quảng cáo sp chứ kinh nghiệm xương máu gì nhỉ?????????/

KOCKECphuonggreen thích.
  7. phuonggreen

phuonggreen MỸ PHẨM XÁCH TAY ĐỨC

Mn giật tít kinh quá làm mình fai vào xem, hóa ra... hic hic.

8. KOCKEC

KOCKEC *BỈM~KVĐN~ĐỒ SƠ SINH XK*

toàn chiêu PR giật tít linh tinh, m cũng tưởng kinh nghiệm gì, vào đọc để rút kinh nghiệm, nào ngờ....

9. meozen

meozen Thành viên rất tích cực

PR quá đà là bị tác dụng ngược đấy chủ top ah.

10. Easter Lily

Easter Lily Thành viên nổi tiếng

Có những kích thước nào và giá cả thế nào bạn

11. Gấu Misa 1325

Gấu Misa 1325 Thành viên rất tích cực

Em nghe cái tit mà giật mình tưởng mn làm sao khi dùng chăn lưới cơ. Hic, nội dung và tit chẳng liên quan.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.