PDA

View Full Version : Bị ngăn cản vì không hợp tuổi, mệt mỏi quá

nguyenpro88
05-03-2012, 09:42 PM
E sinh năm 88, nhưng tuổi âm vẫn là 87 (tháng 12/87 âm), người yêu e sinh trc e 1 tháng (khoảng tháng 11/87 âm), e có xem qua là cùng tuổi k hợp k khắc, mà chẳng hiểu mẹ e đi xem bói ở đâu về phán toàn điều xấu, nào là chết trước để thoát thân với cặp bồ, phá lộc.... rồi nhất quyết k đồng ý, bình thường e chẳng tin những cái này, nhưng để cho đảm bảo nên trc đó e có xem trên mạng tuổi 2 đứa, rất nhiều ng cũng nói là chỉ cần k phải tứ hành xung, yêu nhau là lấy đc. Mẹ e thì chỉ 1 mực tin vào mấy cái bói kia, bảo là đi xem 2 ng đều bảo thế. E bực quá có nói lại mấy câu thì bị nói là "hay là mày ngủ với nó rồi nên k bỏ được"
Bức xúc quá, vì là mẹ nên e nhịn lắm rồi, nhưng e nóng đầu quá rồi :(
Ghét nhất là mấy cái bói toán này trước giờ e cực ghét mà giờ thì bị phản đối bởi chính cái này.

sandybaby
05-03-2012, 10:00 PM
Mình ngày trước cũng bị nhà chồng phản đối vì đi xem thày bào không hợp nhau nhưng do chồng mình kiên quyết nên vẫn lấy nhau và sống bình thường, các cụ cản thì cứ cản cái chủ yếu là tình cảm của hai người dành cho nhau thế nào thôi. Còn nếu bạn muốn xác thực lại những gì mẹ bạn nói mà do thầy phán bảo thì mình có thể cho bạn 1 địa chỉ xem đáng tin cậy để bạn cùng mẹ tới xem cho thỏa mái, chủ yếu là xem tử vi chứ không phải là xem bói bạn nhé.

livewell
05-03-2012, 10:06 PM
Vớ vẩn quá, mình ko hiểu thầy nào xem mà bảo khắc! Bạn đưa mẹ đi xem thầy khác đi, ng đã tin thì ko thuyết phục đc bằng lý lẽ mà chỉ có thầy nói mới tin!
Nhưng quan trọng là bạn nên dùng lí trí để quyết định, chuyện này đừng dùng tình cảm. Quyết định cả đời quan trọng lắm, nói chung là bố mẹ thườngg chẳng cản nổi con đâu, nhưng bố mẹ mà suy nghĩ lí trí thì bao giờ cũng đúng! Nhiều chuyện mình ko nghe bố mẹ nên hối hận lắm rồi :)

bovang
05-03-2012, 10:39 PM
Chia sẻ với chị nhé. Em SN năm 88 và bạn trai cũng 88.
Chả hiểu mẹ bạn em đi xem ở đâu cũng bảo khắc nhau. Nếu lấy nhau đứa nào cao số hơn sẽ sống - đứa nào thấp vía thì chết chứ.
Đúng là quá đáng - ko thể hiểu nổi. Hiaz

nguyenpro88
05-03-2012, 10:40 PM
Vớ vẩn quá, mình ko hiểu thầy nào xem mà bảo khắc! Bạn đưa mẹ đi xem thầy khác đi, ng đã tin thì ko thuyết phục đc bằng lý lẽ mà chỉ có thầy nói mới tin!
Nhưng quan trọng là bạn nên dùng lí trí để quyết định, chuyện này đừng dùng tình cảm. Quyết định cả đời quan trọng lắm, nói chung là bố mẹ thườngg chẳng cản nổi con đâu, nhưng bố mẹ mà suy nghĩ lí trí thì bao giờ cũng đúng! Nhiều chuyện mình ko nghe bố mẹ nên hối hận lắm rồi :)

Nếu e cứ theo ý mình mà k bỏ người yêu rồi sau này có chuyện gì thế nào mẹ e cũng sẽ nói: đấy bảo không nghe cơ
E còn ví dụ cả mấy đôi học cùng lớp cùng tuổi lấy nhau, mẹ e còn bảo đấy là bây giờ thì chúng nó thế, rồi sau cũng có chuyện cho mà xem. Bó tay luôn.
Ví dụ cả mấy đôi 85, 86 mà xem tử vi là biệt ly và khắc gì đó, mẹ e vẫn còn nói là gái hơn 2 trai hơn 1 là hợp.

Nói nhiều như thế làm mình cũng thấy chùn kinh lên được, mấy cái bói đó chỉ sợ mấy ông thầy cùng xem 1 quyển thì đi đâu ng ta cũng phán thế thôi. Lại còn, mẹ biết trước mọi chuyện sẽ như thế rồi, mày bỏ thằng đấy dần đi là vừa, k thì đến lúc lại 1 mình nuôi con.

bovang
05-03-2012, 10:44 PM
Nếu e cứ theo ý mình mà k bỏ người yêu rồi sau này có chuyện gì thế nào mẹ e cũng sẽ nói: đấy bảo không nghe cơ
E còn ví dụ cả mấy đôi học cùng lớp cùng tuổi lấy nhau, mẹ e còn bảo đấy là bây giờ thì chúng nó thế, rồi sau cũng có chuyện cho mà xem. Bó tay luôn.
Ví dụ cả mấy đôi 85, 86 mà xem tử vi là biệt ly và khắc gì đó, mẹ e vẫn còn nói là gái hơn 2 trai hơn 1 là hợp.

Thực ra bói toán mà đúng thì đó cũng là cái mà để mình tránh.
Em thì cũng đi xem nhưng tín thì em không tín. Em chỉ nghĩ quan trọng là yêu nhau và được sống cùng nhau.
Còn sau này ra sao chẳng cần biết.....

nguyenpro88
05-03-2012, 10:46 PM
Thực ra bói toán mà đúng thì đó cũng là cái mà để mình tránh.
Em thì cũng đi xem nhưng tín thì em không tín. Em chỉ nghĩ quan trọng là yêu nhau và được sống cùng nhau.
Còn sau này ra sao chẳng cần biết.....

Cái này thì chắc chỉ các chị có gia đình rồi mới hiểu hơn mình thui e ạ, mình đang yêu thì yêu như vậy..

tunghoanganh
05-04-2012, 02:14 PM
E sinh năm 88, nhưng tuổi âm vẫn là 87 (tháng 12/87 âm), người yêu e sinh trc e 1 tháng (khoảng tháng 11/87 âm), e có xem qua là cùng tuổi k hợp k khắc, mà chẳng hiểu mẹ e đi xem bói ở đâu về phán toàn điều xấu, nào là chết trước để thoát thân với cặp bồ, phá lộc.... rồi nhất quyết k đồng ý, bình thường e chẳng tin những cái này, nhưng để cho đảm bảo nên trc đó e có xem trên mạng tuổi 2 đứa, rất nhiều ng cũng nói là chỉ cần k phải tứ hành xung, yêu nhau là lấy đc. Mẹ e thì chỉ 1 mực tin vào mấy cái bói kia, bảo là đi xem 2 ng đều bảo thế. E bực quá có nói lại mấy câu thì bị nói là "hay là mày ngủ với nó rồi nên k bỏ được"
Ghét nhất là mấy cái bói toán này trước giờ e cực ghét mà giờ thì bị phản đối bởi chính cái này.

các cụ nói vợ chồng bằng tuổi nằm duỗi mà ăn đây thây. hì hì đùa thế chứ yêu nhau thì ngăn cản kiểu gì họ cũng quyết lấy nhau, mình thấy thường là như thế.

mesubeo185
05-08-2012, 09:50 AM
Mình chả tin vào mấy chuyện ấy đâu. Con bạn tớ hồi trước lúc cưới cả 2 bên đi coi tới coi lui 5, 6 thầy, cơ mà về sống với nhau hơn năm thì chồng nó mất. Nhà nó tức quá đi coi lại thì bảo mạng nó lớn quá. lúc chưa cưới thì ai cũng bảo 2 đứa lấy nhau tốt lắm đủ cả. Thầy bói nói dối ăn tiền mà

junny248
05-08-2012, 11:24 PM
mình và người yêu cũng cùng 87 này. Bói thì các thầy cũng xem từ 1 sách và cùng 1 lý luận nên cái kiểu, nhà ng yêu mình bảo đi xem 10 thầy cả 10 thấy đều phán 2 đứa lấy nhau thì ng yêu mình tuyệt mệnh. Hiện tại vẫn gây khó khăn cho 2 đứa đây này. Cái quan trọng là sự quyết tâm của ng con trai, còn về sau lấy nhau có nhiều cách hóa giải lắm: phong thuỷ, sinh con hợp tuổi rồi còn đức năng thắng số nữa. Hợp tuổi mà 2 đứa ko yêu nhau thật lòng thì cũng ko hạnh phúc được. Khắc tuổi yêu sẽ gặp nhiều khó khăn, đau khổ đấy là điều chắc chắn. Nhưng nếu đã vượt qua đc nó rồi thì sẽ hạnh phúc hơn bao h hết. Mình lấy ví dụ con bạn mình nhé: nó 87, chồng 81, tứ hành xung, mệnh xung. Vẫn quyết lấy nhau, h có thằng con trai bụ bẫm đáng yêu. Tương lại ko thể nói trước đc điều gì bạn ạ. Đừng trùn bước ;)

nguyenpro88
05-09-2012, 08:57 AM
mình và người yêu cũng cùng 87 này. Bói thì các thầy cũng xem từ 1 sách và cùng 1 lý luận nên cái kiểu, nhà ng yêu mình bảo đi xem 10 thầy cả 10 thấy đều phán 2 đứa lấy nhau thì ng yêu mình tuyệt mệnh. Hiện tại vẫn gây khó khăn cho 2 đứa đây này. Cái quan trọng là sự quyết tâm của ng con trai, còn về sau lấy nhau có nhiều cách hóa giải lắm: phong thuỷ, sinh con hợp tuổi rồi còn đức năng thắng số nữa. Hợp tuổi mà 2 đứa ko yêu nhau thật lòng thì cũng ko hạnh phúc được. Khắc tuổi yêu sẽ gặp nhiều khó khăn, đau khổ đấy là điều chắc chắn. Nhưng nếu đã vượt qua đc nó rồi thì sẽ hạnh phúc hơn bao h hết. Mình lấy ví dụ con bạn mình nhé: nó 87, chồng 81, tứ hành xung, mệnh xung. Vẫn quyết lấy nhau, h có thằng con trai bụ bẫm đáng yêu. Tương lại ko thể nói trước đc điều gì bạn ạ. Đừng trùn bước ;)

Đúng cái tuyệt mệnh này luôn, rồi 2 cung hay mệnh là ngũ quỷ gì đó, tớ k nhớ rõ, nhưng nghe dọa sợ quá, nào là chết với cặp bồ :( Mà nhà ny tớ thì lại chả thấy xem xỏ gì cả, nhà tớ có mỗi tớ nên mẹ tớ lo, đi xem các nơi. Hic, nhiều lúc nghĩ đúng là rất nản, cãi nhau với mẹ suốt, tớ nói bao nhiêu mẹ tớ cũng k nghe, toàn đi tin mấy người xem tướng số. Haiz. Thế bạn vẫn chưa cưới à :D

tuvvbk
05-09-2012, 06:52 PM

Trời ơi, chắc mẹ bạn xem nói bạn sn 88 nên thầy bói mới bảo kko hợp. Tính đúng ra bạn sn 87 hợp với bạn trai bạn mà. Chỉ thi thoảng cãi nhau vặt vì tính tình giống nhau thôi. Bạn cứ yên tâm về tuổi 2 bạn nhé, mình đảm bảo đó. Cùng tuổi nằm duỗi mà ăn mà.

nguyenpro88
05-09-2012, 07:47 PM
Trời ơi, chắc mẹ bạn xem nói bạn sn 88 nên thầy bói mới bảo kko hợp. Tính đúng ra bạn sn 87 hợp với bạn trai bạn mà. Chỉ thi thoảng cãi nhau vặt vì tính tình giống nhau thôi. Bạn cứ yên tâm về tuổi 2 bạn nhé, mình đảm bảo đó. Cùng tuổi nằm duỗi mà ăn mà.

Cám ơn bạn :D
Mẹ tớ cũng xem tuổi 87 cho tớ với ny nhưng về lại bảo k hợp :(

thanhnga87
05-09-2012, 10:10 PM
Dạ em cũng sn 87 ạ. Chả hiểu sao đi xem bói bà thầy bói cũng phán em nào là chồng chết sớm, ko thì cũng ly dị chồng, rồi nào là có rước dâu 3-4 lần cũng ko được. Làm mẹ em đêm đấy về khóc sướt mướt thương con gái khổ. Tự nhiên lại đâm lo. Em toàn phải gạt đi bảo bà ý nói vớ vẩn để trấn an. He he. Nhưng khổ nỗi ai xem cũng khen bà ý mới nổi nói đúng lắm cơ. Mà em kệ. Số đã định rồi ko tránh được. Nên em cứ vô tư mà sống thôi. He he

nguyenpro88
05-09-2012, 10:14 PM
Dạ em cũng sn 87 ạ. Chả hiểu sao đi xem bói bà thầy bói cũng phán em nào là chồng chết sớm, ko thì cũng ly dị chồng, rồi nào là có rước dâu 3-4 lần cũng ko được. Làm mẹ em đêm đấy về khóc sướt mướt thương con gái khổ. Tự nhiên lại đâm lo. Em toàn phải gạt đi bảo bà ý nói vớ vẩn để trấn an. He he. Nhưng khổ nỗi ai xem cũng khen bà ý mới nổi nói đúng lắm cơ. Mà em kệ. Số đã định rồi ko tránh được. Nên em cứ vô tư mà sống thôi. He he

Ny bạn sinh năm bao nhiêu mà khổ thế?

giadinhhappy
05-09-2012, 10:16 PM
Yêu nhau,nhưng lại phụ thuộc vào số phận,tuổi ,mạng nên nhiều đôi phải chia tay nhau,
mình nghĩ nếu đấu tranh cuối cùng sẽ đến được với nhau hạnh phúc thì không vấn đề
gì,còn xảy a mâu thuẫn thì đổ lỗi cãi số,bạn suy nghĩ kĩ nhé!

usnaturevn
05-09-2012, 10:28 PM
Hic, mình giống chủ top. Mà mình thấy nhiều người nói là hai tuổi 87 không nên lấy nhau lắm. Có anh khách hàng của mình - cũng ngâm cứu kha khá về tướng số hỏi tuổi người rồi bảo luôn là anh khuyên em nên xem kỹ, tuổi của hai đứa em nếu người ta xét không tốt có 4 độ thì hai tuổi này lấy nhau là xấu đến độ 3 rồi. Một bác mình xem tử vi cũng nói là không tốt. Mình thì chả tin, cũng chả thấy lo lắng mấy về việc đấy, chỉ lo lấy nhau về không biết người ta có làm cho mình hạnh phúc không thôi.

nguyenpro88
05-09-2012, 10:32 PM
Hic, mình giống chủ top. Mà mình thấy nhiều người nói là hai tuổi 87 không nên lấy nhau lắm. Có anh khách hàng của mình - cũng ngâm cứu kha khá về tướng số hỏi tuổi người rồi bảo luôn là anh khuyên em nên xem kỹ, tuổi của hai đứa em nếu người ta xét không tốt có 4 độ thì hai tuổi này lấy nhau là xấu đến độ 3 rồi. Một bác mình xem tử vi cũng nói là không tốt. Mình thì chả tin, cũng chả thấy lo lắng mấy về việc đấy, chỉ lo lấy nhau về không biết người ta có làm cho mình hạnh phúc không thôi.
Hôm qua vừa đọc 1 vụ chồng giết vợ, chồng 86, vợ 87, đấy, mẹ tớ khen suốt 2 tuổi này hợp, haiz... Tín vừa thôi chứ, còn gì thì bổ sung cho nhau, đâu phải đẻ ra có tuổi hợp nhau là hợp cả đời đâu

huong177
05-09-2012, 10:34 PM
Ôi zời, e với a Khánh thuộc dạng tứ hành xung, trc bố mẹ e cũng ghét cực, vì tứ hành xung, đi xem bói phán là kiểu gì cũng có đưá chết trước, nghe xog e cười phá lên, đe lão thầy bói 1 trận, bắt lão í gọi mẹ e đến nói lại.
H e bày cho chị 1 cách, chị nhờ 1 cô hay dì hay bác nào đấy rủ mẹ chị xem bói, cơ mà chị phải phím trước với người thân và cả người xem bói mà chị định đưa mẹ chị đi í, bảo ông í phán cho chị với anh ny hợp nhau, này nọ, cơ mà phải khéo khéo tí cho mẹ chị đỡ nghi. Phải lấy độc trị độc dư thế may ra mới cải thiện đc tình hình.

nguyenpro88
05-09-2012, 11:02 PM
Ôi zời, e với a Khánh thuộc dạng tứ hành xung, trc bố mẹ e cũng ghét cực, vì tứ hành xung, đi xem bói phán là kiểu gì cũng có đưá chết trước, nghe xog e cười phá lên, đe lão thầy bói 1 trận, bắt lão í gọi mẹ e đến nói lại.
H e bày cho chị 1 cách, chị nhờ 1 cô hay dì hay bác nào đấy rủ mẹ chị xem bói, cơ mà chị phải phím trước với người thân và cả người xem bói mà chị định đưa mẹ chị đi í, bảo ông í phán cho chị với anh ny hợp nhau, này nọ, cơ mà phải khéo khéo tí cho mẹ chị đỡ nghi. Phải lấy độc trị độc dư thế may ra mới cải thiện đc tình hình.
Nhiều ng cũng bảo tớ làm theo cách này nhưng mà tớ k có gan :D vì cũng chẳng biết thầy bói nào cả, trước nay có tin bao giờ đâu, mọi ng rủ đi xem bói toàn ở nhà. Hic.
Chính xác là cách này là lấy độc trị độc :D, đã tin chỉ tin thầy bói hehe

huong177
05-09-2012, 11:06 PM
Nhiều ng cũng bảo tớ làm theo cách này nhưng mà tớ k có gan :D vì cũng chẳng biết thầy bói nào cả, trước nay có tin bao giờ đâu, mọi ng rủ đi xem bói toàn ở nhà. Hic.
Chính xác là cách này là lấy độc trị độc :D, đã tin chỉ tin thầy bói hehe

Cái khó phải ló cái khôn chứ, chị mà để lâu là ... trâu hóa bùn đới, lúc đấy cả 2 cũng nản là mệt lắm, càng sớm càng tốt. Ko biết cũng phải cố mà nặn ra chứ :D

nguyenpro88
05-09-2012, 11:26 PM
Cái khó phải ló cái khôn chứ, chị mà để lâu là ... trâu hóa bùn đới, lúc đấy cả 2 cũng nản là mệt lắm, càng sớm càng tốt. Ko biết cũng phải cố mà nặn ra chứ :D
Uh, bi giờ vẫn đagn chơi bài mưa dầm thấm lâu, ghét thì ghét nhưng cứ rủ hắn đến ^^

teaxinh
05-10-2012, 11:41 AM
Mình rất tin bói toán nhưng tin vào tử vi khoa học thui.Nếu là mấy chỗ thầy bà thì phải chỗ nào uy tín mình mới dám xem (vì mấy thầy bà hay nuôi âm binh hay thờ ma xó lắm,toàn phái âm binh đi phá nhà người ta thui,mấy thầy này đã theo là phải theo suốt đấy nên sợ lắm ).Mình cũng sinh vào tháng 12 ÂL như bạn ý.Ngày trước yêu 1 chàng cùng tuổi (cũng sinh trước mình 1 tháng lun)xem tử vi nói trúng phóc tất cả về 2 đứa mình lun,nói là chỉ hay khắc khẩu và phải nhường nhịn nhau vì cùng tuổi thui chứ chưa xem ở đâu nói cùng tuổi lại rơi vào cung Tuyệt mệnh cả.Cái này mình nghĩ mẹ bạn phải xem lại or phải tham khảo những chỗ có uy tín.Mà mẹ bạn xem ở đâu vậy.Mình có 1 list các danh sách các thầy bói nói láo và ăn tiền ở HN (mình lọ mọ trên ********* và nhìu diễn đàn khác cóp nhặt về hehe).Nếu bạn ko tin vào bói toán thì có thể đi xem tử vi,nói khoa học luôn,có thể xem để tham khảo đc

machlung
05-10-2012, 10:20 PM
yeu nhau hiểu nhau chia sẻ cho nhau được là cưới! các cụ cổ hủ lắm mình ngày trước cũng bị cấm đoán suốt nhưng lấy rùi thì về nhà chồng lâu dần thấy bình thường,

nguyenthuy11_02
05-10-2012, 11:52 PM
Tuổi tác cũng là một điều quan trọng lắm. Mọi người cứ thử nhìn xung quanh mình sẽ thấy điều đó, dĩ nhiên không phải với ai cũng đúng 100% nhưng phần đa số đều có lý cả. Giờ mình còn đang yêu nên bất chấp, sau lấy về nhiều người hối hận. Chẳng đâu xa chính nhà e đây. Mọi người nên cân nhắc kỹ điều đó, đấy chỉ là cảnh báo, còn để cho điều đó xảy ra hay ko còn do số phận phúc đức của mình nữa. Đời chẳng biết thế nào mà lần chính là vì con người có sự lựa chọn các mẹ ạ. Chỉ có điều e tâm niệm tốt hay xấu đều là nghiệp của mình, tốt thì sẽ chọn được điều tốt còn xấu thì chọn kiểu gì cũng xấu cả. Thế nên hãy có tránh nhiệm với sự lựa chọn của mình hơn là mất công đau đầu để lựa chọn phân thua thiệt hơn để sau này nhỡ có chuyện gì xảy ra thì lại than thân trách phận đổ lỗi cho người này người kia.

thoitrangonline852012
06-18-2012, 02:35 PM
chồng em và em còn khắc tuổi nhau 85 và 88 vẫn lấy nhau thui hihi

bovang
06-18-2012, 02:40 PM
chồng em và em còn khắc tuổi nhau 85 và 88 vẫn lấy nhau thui hihi

Trước em cũng yêu 1 anh 85 nhưng lại chia tay.
Giờ thì yêu bằng tuổi luôn 88 - 88. Lần trứoc thì cả 2 gia đình đi xem bảo khôgn hợp.
Nhưng giờ thì khôgn thấy ý kiến gì vì bạn bè bằng tuổi lấy nhau nhiều..........^^

binhtq86
06-18-2012, 02:42 PM
Mình với vợ mình bây giờ hồi trước cũng bị cấm cản, nào là bằng tuổi, nào là không hợp, rồi là con gái tuổi dần ... nhưng nếu thật sự yêu nhau, không thể sống thiếu được nhau thì máu đi bạn. Một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai ^^

bovang
06-18-2012, 02:45 PM
Mình với vợ mình bây giờ hồi trước cũng bị cấm cản, nào là bằng tuổi, nào là không hợp, rồi là con gái tuổi dần ... nhưng nếu thật sự yêu nhau, không thể sống thiếu được nhau thì máu đi bạn. Một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai ^^

Nghe bác nói đã biết bác máu rùi............................^^

nguyenpro88
06-18-2012, 02:51 PM
Trước em cũng yêu 1 anh 85 nhưng lại chia tay.
Giờ thì yêu bằng tuổi luôn 88 - 88. Lần trứoc thì cả 2 gia đình đi xem bảo khôgn hợp.
Nhưng giờ thì khôgn thấy ý kiến gì vì bạn bè bằng tuổi lấy nhau nhiều..........^^

Bạn cùng lớp tớ cũng nhiều đứa lấy vợ/chồng cùng tuổi, lôi ra làm bằng chứng thì mẹ phán câu: đấy là bây giờ yêu nhau chúng nó còn chưa có chuyện gì thôi. Nói chuyện nhiều lúc bực mình vì quá cùn.

batgioi
06-18-2012, 02:56 PM
Thằng bạn mình đây, mẹ nó đi xem bảo ko hợp, lấy về sau này chết sớm, tán tài, ko thể ngóc đầu lên đc. Eo, lúc đầu cấm ác lắm, thế mà ko biết nó làm cách nào mà bố mẹ nó chịu thua cũng đành phải cho lấy. Nhà lại mỗi thằng con trai, từ hồi lấy nhau vc nó thuận buồm xuôi gió lắm, làm ăn lại phất, thuận lợi đủ đường.

bovang
06-18-2012, 02:56 PM
Bạn cùng lớp tớ cũng nhiều đứa lấy vợ/chồng cùng tuổi, lôi ra làm bằng chứng thì mẹ phán câu: đấy là bây giờ yêu nhau chúng nó còn chưa có chuyện gì thôi. Nói chuyện nhiều lúc bực mình vì quá cùn.

Chứng tỏ mẹ bạn có vẻ mê tín. Bố mẹ tụi tớ thì không đến độ me tín lắm.
Mẹ tớ cũng đi xem 2 nhà. Nhà đầu tiên bảo không hợp lấy về chết chóc.... nói chung là sợ lắm.
Thế rồi hôm khác đi xem 1 ông già hơn ở làng khác thì ông bảo hợp.
Mẹ tớ mới kể lại là n trước bảo như vậy. Ông thầy bói này tức quá bảo vớ vẩn.
Tuổi của tụi mình 88 với 88 là Đại Lâm Mộc. Cây trong rừng lớn.
Mà Lưỡng Mộc thành Lâm mà. Chỉ tội lấy nhau về ban đầu hơi khổ chút thôi.
Sau thì sẽ có phúc đức............^^

bovang
06-18-2012, 02:57 PM
Thằng bạn mình đây, mẹ nó đi xem bảo ko hợp, lấy về sau này chết sớm, tán tài, ko thể ngóc đầu lên đc. Eo, lúc đầu cấm ác lắm, thế mà ko biết nó làm cách nào mà bố mẹ nó chịu thua cũng đành phải cho lấy. Nhà lại mỗi thằng con trai, từ hồi lấy nhau vc nó thuận buồm xuôi gió lắm, làm ăn lại phất, thuận lợi đủ đường.

Đức năng thắng số. Hơn nữa bói toán chỉ là 1 phần thôi.....^^

nguyenpro88
06-18-2012, 03:14 PM
Chứng tỏ mẹ bạn có vẻ mê tín. Bố mẹ tụi tớ thì không đến độ me tín lắm.
Mẹ tớ cũng đi xem 2 nhà. Nhà đầu tiên bảo không hợp lấy về chết chóc.... nói chung là sợ lắm.
Thế rồi hôm khác đi xem 1 ông già hơn ở làng khác thì ông bảo hợp.
Mẹ tớ mới kể lại là n trước bảo như vậy. Ông thầy bói này tức quá bảo vớ vẩn.
Tuổi của tụi mình 88 với 88 là Đại Lâm Mộc. Cây trong rừng lớn.
Mà Lưỡng Mộc thành Lâm mà. Chỉ tội lấy nhau về ban đầu hơi khổ chút thôi.
Sau thì sẽ có phúc đức............^^

Ngồi nc với mẹ tớ thì dễ stress lắm, nói 1, 2 câu thôi là bắt đầu giảng giải, k muốn nghe còn chạy theo nói, tính tớ nóng, nhiều lúc muốn điên lên, nên tớ cũng kệ, chẳng dành thời gian thuyết phục gì nữa. Mệt mỏi. Chỉ mong sớm có ng rước mình đi thôi :(

bovang
06-18-2012, 03:23 PM
Ngồi nc với mẹ tớ thì dễ stress lắm, nói 1, 2 câu thôi là bắt đầu giảng giải, k muốn nghe còn chạy theo nói, tính tớ nóng, nhiều lúc muốn điên lên, nên tớ cũng kệ, chẳng dành thời gian thuyết phục gì nữa. Mệt mỏi. Chỉ mong sớm có ng rước mình đi thôi :(

èo. Nhà mềnh thì mình vốn cưng đấu và bướng bỉnh.
Nên mẹ mình chỉ nói vậy thôi, còn mình toàn nói lại là không đồng tình ở điểm này điểm kia.
Rồi lấy ví dụ cụ thể là mình lại xuôi ngay. Hì

vananh_le
06-18-2012, 03:32 PM
Hihi, em này cũng giống mình. Hồi mình cưới, chẳng ai bảo là hợp cả. Nhưng mình tự quyết, bố mẹ cũng không cản, chỉ nói "con tự quyết định thì con sẽ phải tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình". Và bây giờ thành quả là được một bé rất xinh xắn và đáng yêu :D. Không ai còn nhắc đến chuyện hợp hay không nữa.

Nên theo chị, nếu em vững tin vào tình yêu và lựa chọn của mình thì cứ thẳng bước thôi. Cuộc sống của em sau này sẽ chứng tỏ được mọi điều. Mọi người sẽ có thể ngăn cản em 1 ngày 2 ngày nhưng sau nếu cuộc sống của em hạnh phúc thì sẽ chẳng có ai nói gì nữa đâu. Mà có khi lúc đấy lại có người nói "đấy, hồi đó mình vun cho 2 đứa này đấy".

Chúc em hạnh phúc nhé (u)

saiback
06-18-2012, 03:35 PM
2VC mình cũng bị cản vì ko hợp, giờ lấy sinh đc thằng ku đẹp trai nhất họ, làm ăn thì chưa có gì nhưng tạm ổn. Sau này thì ko biết ko dám nói trước :cool:

nguyenpro88
06-18-2012, 04:26 PM
Hi, nghe 2 chị kể e thấy tự tin hơn ^^
Chứ cái kiểu yêu mà bị ngăn cản nhiều khi rất ức chế và dễ sinh chuyện vì tâm lý không thoải mái. Đôi nào yêu cũng xảy ra chuyện nọ kia nhưng khi có yếu tố ngăn cản thì mình cảm thấy nản hơn rất nhiều, cả họ nội và ngoại e đều k thích ny e bây giờ lý do chính là nhà quá xa, còn các cô chú cậu mợ toàn lập gia đình trong huyện, thêm mẹ e đi xem tuổi kêu k hợp nữa, bố e thì cũng k thích vì xa nhưng nói k ngăn cản, lựa chọn thế nào thì phải tự chịu trách nhiệm, nên ít ra e cũng cảm thấy nhẹ ng hơn.

topaz2012
06-18-2012, 05:57 PM

chị cứ thuyết phục mẹ dần, mẹ nào chẳng thương con, ngày trước mẹ em còn phản đối chồng em bjo kịch liệt, thế mà giờ quí rể vàng lắm đấy ạ

mecubi14
06-19-2012, 12:44 AM
mấy cái vụ xem bói này bạn đừng để ý làm gì nhiều ,hai vc mình cũng là hổ lợn mọi ngừoi cũng bảo không hợp nhưng mà tự bản thân hai đưa yêu nhau phải biết hợp hay không chứ,bọn mình vẫn lấy nhau và hiện gờ sống hạnh phúc.Hôn nhân là do mình quyết định bạn ạ bố mẹ và gd chỉ góp ý thôi còn họ không sống cùng mình nên họ ko hiểu được.

saiback
06-19-2012, 12:59 PM
Hi, nghe 2 chị kể e thấy tự tin hơn ^^
Chứ cái kiểu yêu mà bị ngăn cản nhiều khi rất ức chế và dễ sinh chuyện vì tâm lý không thoải mái. Đôi nào yêu cũng xảy ra chuyện nọ kia nhưng khi có yếu tố ngăn cản thì mình cảm thấy nản hơn rất nhiều, cả họ nội và ngoại e đều k thích ny e bây giờ lý do chính là nhà quá xa, còn các cô chú cậu mợ toàn lập gia đình trong huyện, thêm mẹ e đi xem tuổi kêu k hợp nữa, bố e thì cũng k thích vì xa nhưng nói k ngăn cản, lựa chọn thế nào thì phải tự chịu trách nhiệm, nên ít ra e cũng cảm thấy nhẹ ng hơn.
Lấy vợ chồng gần rồi suốt ngày quanh quẩn xung quanh cái xó huyện bé nhỏ ạh. Người ta lấy vợ chồng xa vì mới có điều kiện phát triển chứ lo gì.