PDA

View Full Version : Kem chống nắng loại nào tốt các mẹ nhỉ?

Shop Forever
05-03-2012, 10:58 PM
Mùa hè đến rùi, chắc mẹ nào cũng sợ đen, em cũng thế, các mẹ tư vấn giúp em loại kem chống nắng nào bôi ko bị bóng nhờn, ko bị mùi mà độ chống nắng cao với nhé, chỗ nào bán hàng xịn mà giá hợp lý thì càng tốt hihi. Trước em toàn dùng Nivea dạng xịt mà ko hiệu quả cho lắm.
Tks các mẹ nhiều.

nuochoa_nguyet
05-03-2012, 11:10 PM
Mẹ nó thử châm cứu sp chống nắng dạng xịt của Clarins xem sao, mình thì đen rồi, dùng chủ yếu để chống tia cực tím mặt trời, sử dụng nhanh, xịt xịt mấy phát là xong :D, k bị bóng nhờn, da cũng k đen hơn nữa :D. Sang tuần mình có thêm sp này đấy, mẹ nó ưng thì ới mình nhá :)

lananhanh152
05-03-2012, 11:13 PM
em đọc nhìu thấy các mẹ nói là kem chống năg của Neutrogena dùng tốt mà giá cả pải chăng. da ko bị bắt năg mà sáng lên đó mẹ nó ạ. hum rùi em cũng tăm tia mà chưa có mua. hehehe

Shop Forever
05-05-2012, 12:29 AM
Ừ cái hãng đó mình có dùng 1 lần sữa rửa mặt trị mụn, cũng khá thích, mà đc cho nên chẳng biết mua ở đâu. Hình như chưa có nhà phân phối ở VN thì phải. Bạn thấy ở đâu bán thì pm mình nhé, bôi cho da nó đỡ nhom nhem :)

Shop Forever
05-05-2012, 12:33 AM
Hì Clarins là hãng mình chuyên dùng đồ dưỡng da đấy nhưng lại chưa thử KCN bao giờ, có giá kem đó chưa bạn, rẻ hơn hãng nhiều ko hihi?

lananhanh152
05-05-2012, 11:43 AM
Ừ cái hãng đó mình có dùng 1 lần sữa rửa mặt trị mụn, cũng khá thích, mà đc cho nên chẳng biết mua ở đâu. Hình như chưa có nhà phân phối ở VN thì phải. Bạn thấy ở đâu bán thì pm mình nhé, bôi cho da nó đỡ nhom nhem :)

em không biết ở VN nó bán ở đâu. có khi mẹ nó pải mua ở chỗ hàng xách tay ấy....em đang ở bên singapore. Bên này thì bán nhiều lắm. bt em chẳng dùng kem gì cho body . nhưng hè em về VN ..thấy dân tình kêu năg vỡ mặt nên em pải mua lọ kem chống nắng để bảo vệ mình mới được...hihihihihi....mà có mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi một câu là : dug kem chống nắng có pải dùng body cream không??????

lananhanh152
05-05-2012, 11:46 AM
bên nay e thấy nó bán 20 $ sing loại Ultra Sheer dry touch sunblock 50+++( PA+++), loại 30+++ cũng giá đó lun

nuochoa_nguyet
05-05-2012, 03:30 PM
Hì Clarins là hãng mình chuyên dùng đồ dưỡng da đấy nhưng lại chưa thử KCN bao giờ, có giá kem đó chưa bạn, rẻ hơn hãng nhiều ko hihi?

e nó đang trên đường về VN, mẹ nó đợi thêm mấy ngày nhé :)

nuochoa_nguyet
05-05-2012, 03:36 PM

top mình cũng có một số đồ của Clarins đấy, đồ của mình rẻ hơn trên strawberry một chút, tính ra đồ ship về VN thêm nhìu xiền phết nhỉ
còn Clarins Sun Care Spray Radiant Oil (dạng xịt) thì đang trên đường về nước, mẹ nó đợi thêm mấy ngày nữa nhé :)

Shop Forever
05-05-2012, 10:23 PM
Mình thì cứ tắm xong là bôi body cream, đông cũng như hè, mà 1 lát nó khô thì bôi tiếp kem chống nắng (tất nhiên nếu đi ra đg) thì ok mà. Mà ở VN thì mình nghĩ KCN 50+++ mới ổn :).

Shop Forever
05-05-2012, 10:31 PM
Mình hay dùng dòng white plus của Clarins, shop mẹ nó ko có loại đó thì phải, thôi mình sẽ chờ KCN rùi ủng hộ mẹ nó nhá :D

miahanh0908
05-07-2012, 10:10 AM
em đọc nhìu thấy các mẹ nói là kem chống năg của Neutrogena dùng tốt mà giá cả pải chăng. da ko bị bắt năg mà sáng lên đó mẹ nó ạ. hum rùi em cũng tăm tia mà chưa có mua. hehehe
hihhi. em cũng vừa mua e đó. mấy hôm nghỉ lễ đi chơi cần mua kem chống nắng, lang thang định mua the face shop nhưng ưng lắm. cuối cùng ra hàng xách tay gần nhà thấy có tuýt neutrogen, đọc thấy water free, oil free, dùng cả mặt các loại, rồi recommended ở us. đánh liều mua về dùng ngoài sức tưởng tượng. k hề nhờn dính mà SPF70 tha hồ chống nắng. mấy hôm e đi Đà Nẵng nắng kinh khủng mà nhờ e đó về k đen tí nào. lại còn đc khen da trắng hơn trc.
Nói thật thì trắng hơn hay k e cũng k biết vì e thấy da mình vẫn bt nhưng chống nắng tốt thì công nhận! Giá cả rất phải chăng. em mua 1 tuýt 120ml thfi phải gia có 295k. made in canada. sốc nhất khoản SPF 70 =)) quá hợp với cái nắng hà nội!

miahanh0908
05-07-2012, 10:12 AM

em mua ở hàng xách tay Chi trên đường Trần Đăng Ninh. em thấy giả ở đó rẻ hơn các shop rao trên mạng đấy. có 295k thoai

cho con cua me
05-07-2012, 10:28 AM
em mua ở hàng xách tay Chi trên đường Trần Đăng Ninh. em thấy giả ở đó rẻ hơn các shop rao trên mạng đấy. có 295k thoai

Chị ơi, chị có nhớ địa chỉ cửa hàng là bao nhiêu ko ah? E cũng đang tham khảo xem mua loại nào vì e cũng sắp đi ĐN mà đang sợ nắg quá

nuochoa_nguyet
05-07-2012, 12:28 PM
Mình hay dùng dòng white plus của Clarins, shop mẹ nó ko có loại đó thì phải, thôi mình sẽ chờ KCN rùi ủng hộ mẹ nó nhá :D

teng kiu mẹ nó nhé, Clarins mình mới chỉ có CLARINS Extra Firming Partner, sữa rửa mặt, nước hoa hồng và tẩy trang mắt thôi. Đồ mỹ phẩm, dưỡng da bên mình đang lấy mỗi nhãn hiệu 1 ít để thăm dò dư luận :D

miahanh0908
05-07-2012, 02:21 PM
Chị ơi, chị có nhớ địa chỉ cửa hàng là bao nhiêu ko ah? E cũng đang tham khảo xem mua loại nào vì e cũng sắp đi ĐN mà đang sợ nắg quá
mình k nhớ rõ địa chỉ đau. bạn có biết đường Trần Đăng Ninh ở khu cầu giấy không? Bạn cứ đi dọc đường đấy, nó ngắn lắm. một bên là các loại chung cư, một bên là nhà dân, bạn nhìn bên dãy nhà dân ý, chỉ có duy nhất 1 hiệu bán hàng xách tay thôi, phía giáp với đường Nguyễn Phong Sắc ý

cho con cua me
05-07-2012, 03:24 PM
mình k nhớ rõ địa chỉ đau. bạn có biết đường Trần Đăng Ninh ở khu cầu giấy không? Bạn cứ đi dọc đường đấy, nó ngắn lắm. một bên là các loại chung cư, một bên là nhà dân, bạn nhìn bên dãy nhà dân ý, chỉ có duy nhất 1 hiệu bán hàng xách tay thôi, phía giáp với đường Nguyễn Phong Sắc ý

Thanks mẹ nó nhiều, em sẽ đi tìm mua để phục vụ cho mấy ngày nghỉ sắp tới, hihii....

Anhemnghé
05-09-2012, 07:17 PM
Tớ vừa rồi dùng kem dưỡng chống nắng của chanel và thây mê quá vì loại này k gây nhờn bóng mặt, có thể dùng làm base, phủ một chút phấn bột, đánh chút son và má hồng là xong. Chỉ tội giá hơi chát, nhưng đúng là tiền nào của nấy.

Pa2ya
05-09-2012, 10:05 PM
e mà dùng kem chống nắng ở mặt là y răng bị mụn, chẳng hiểu là làm sao :(( có chị nào mách e nên dùng kem loại nào ko ?

Anhemnghé
05-10-2012, 08:39 AM
e mà dùng kem chống nắng ở mặt là y răng bị mụn, chẳng hiểu là làm sao :(( có chị nào mách e nên dùng kem loại nào ko ?
Dòng chanel tớ dùng dùng Đc cho da có mụn đấy, nghiên cứu xem sao nhé

cho con cua me
05-22-2012, 08:57 AM
Em vừa đi Đà Nẵng với tuýp Newtrogena mua ở Trần Đăng Ninh theo lời chị Miahanh0908 giới thiệu về đây. Công nhận là tốt thật, chống nắng cực đỉnh luôn, em cứ bôi rồi toàn diễu dầu trần, quần đùi và áo cộc mà vẫn ko sao. Giờ về nhìn lại mình ko biết là có trắng hơn ko nhưng mà đen đi thì ko hề.

Em vote cho Newtrogena,!!!

lananhanh152
05-22-2012, 09:34 AM
Em vừa đi Đà Nẵng với tuýp Newtrogena mua ở Trần Đăng Ninh theo lời chị Miahanh0908 giới thiệu về đây. Công nhận là tốt thật, chống nắng cực đỉnh luôn, em cứ bôi rồi toàn diễu dầu trần, quần đùi và áo cộc mà vẫn ko sao. Giờ về nhìn lại mình ko biết là có trắng hơn ko nhưng mà đen đi thì ko hề.

Em vote cho Newtrogena,!!!
thía hả chị...hhee vậy em cũng làm 1 tuýp mới được. mà chị có thể cho em biết tên loại Neu chị dùng đó được ko ạ ?
Ps: em cũng ở thái bình chị ạ...chị ở đâu ở thái bình thía...ko chừng lại là người quen thì...hehehe

cho con cua me
05-22-2012, 10:17 AM
thía hả chị...hhee vậy em cũng làm 1 tuýp mới được. mà chị có thể cho em biết tên loại Neu chị dùng đó được ko ạ ?
Ps: em cũng ở thái bình chị ạ...chị ở đâu ở thái bình thía...ko chừng lại là người quen thì...hehehe

Nó chỉ ghi là KCN Newtrogena thôi, SPF 70++ và made in Canada, dạng kem bôi chứ ko fải xịt. Loại này mình bôi cả mặt luôn, mình cũng ko biết dạng xịt thì thế nào?

Mình làm dâu Thái Bình, cụ thể là Diêm Điền - Thái Thuỵ đây, hihihi

magnolia.krisan
05-22-2012, 10:21 AM
Mẹ dùng của Sunplay ý. Giá cả hợp lý mà cũng khá tốt đóa :X

meobeobb
05-22-2012, 11:06 AM
Số là mình sắp đi du lịch đến Nha Trang, mún măc bikini cho hấp dẫn mà ngại cái nắng khủng khiếp của mùa hè quá, loại kem chống nắng nào mạnh nhất mà không gây dị ứng vậy các mẹ, vì da mình rất nhạy cảm...

nuochoa_nguyet
05-22-2012, 11:59 AM
Số là mình sắp đi du lịch đến Nha Trang, mún măc bikini cho hấp dẫn mà ngại cái nắng khủng khiếp của mùa hè quá, loại kem chống nắng nào mạnh nhất mà không gây dị ứng vậy các mẹ, vì da mình rất nhạy cảm...

mình cũng có chống nắng dạng xịt của Clarins, nhưng chả dám giới thiệu với mẹ nó, vì mẹ nó đi Nha Trang, nắng khô gắt, sp của mình chỉ dành cho da rám nắng, nâu mà low protection, ubb/uva 6 (hehe, có sao nói vậy, chả bít tâng bốc sp đâu :D )
thế mẹ nó có nhu cầu mua mấy thứ lặt vặt cho du lịch như: giấy ướt Nivea, gel rửa tay khô Neutral, Travel Collection của L'Occitane gồm tắm, dưỡng cho body, gội, xả cho tóc thì ghé qua nhà mình nhé :)

hmthanh
05-22-2012, 02:33 PM
em cũng sắp đi biển, muốn mua 1 tuýp Newtrogena mấy chị giới thiệu ở trên dùng thử, có chị nào ở Sài Gòn, biết chỗ bán loại này không thì bày em cái địa chỉ với ạh, em cám ơn nhiều :D

shopmeboc
05-22-2012, 04:30 PM

Mình chưa nghe loại đó bao giờ nhỉ. Đợt hè này xếp Nhật cho mấy tuýp KCN nên chưa phải mua. Nhưng dùng xong vấn thây đen lắm. rõ hình đôi xăng đan luôn. 2 hôm nữa đi biển mà lo quá. Mẹ nó chỉ mình chỗ mua để mình xài thử nhé!

nguyennga87
05-23-2012, 11:15 AM
dùng kem chống nắng áp dụng với đắp mặt nạ chống nắng, áp dụng chống nắng từ trong ra ngoài các mẹ ak, mẹ nào có nhu cầu thì spam cho mình nhé:)

mit_xinh
05-23-2012, 02:09 PM
Em đang dùng Neutrogenna của Mỹ SPF 55, có vẻ hợp lắm mà tốt nữa

violet_chip
05-23-2012, 06:30 PM

Em da mỏng lắm, mỗi lần đi nắng là bị đỏ hết mặt, em bị dị ứng nên đến bs Hoài Hương khám da liễu ở RedApple Clinic đó. Bác cho em chống nắng gel 90 và mỗi ngày uống thêm 2 viên chống nắng uống vậy mà đỡ ghê. Đi nắng hết bị đỏ và rác. Chị đến đó thử tư vấn xem.

caremnone
05-23-2012, 07:06 PM
Kem chống nắng chỉ số càng cao ,càng bảo vệ da tốt hơn. Nhưng kéo theo đó cũng nhiều tác dụng phụ k tốt cho da.
Chỉ nên dùng kem Chống nắng SPF 30 trở xuống thôi chị em ah. (bảo vệ da trong 300p)
Mình cũng chỉ ở ngoài đường cùng lắm là vài tiếng nên như thế là vừa đủ rồi.
Không nhắc tới trường hợp các chị em phải " bán mặt cho trời " ngoài đường cả ngày nhé.;)

Nguyễn Hà My
05-23-2012, 08:35 PM
Em thì đang dùng kem chống nắng (http://myphampola.com/kem-chong-nang-mat-perfect-shield-sun-block-for-face-50g.html) của Naris, thấy da cũng không bị đen đi, nhưng mà đi đường em vẫn hay khoác thêm cái áo dài tay nữa cho bớt nóng.

Pa2ya
05-23-2012, 08:55 PM
e thấy có ng bán cả kem chống nắng có chỉ số SPF lên đến 90, sợ thế, ko biết là kiểu gì >"<

Chè_20
05-24-2012, 03:36 PM
Mùa hè đến rùi, chắc mẹ nào cũng sợ đen, em cũng thế, các mẹ tư vấn giúp em loại kem chống nắng nào bôi ko bị bóng nhờn, ko bị mùi mà độ chống nắng cao với nhé, chỗ nào bán hàng xịn mà giá hợp lý thì càng tốt hihi. Trước em toàn dùng Nivea dạng xịt mà ko hiệu quả cho lắm.
Tks các mẹ nhiều.

Nói đến kem chống nắng thì phải nói đến của Pevonia , không nhờn, chiết xuất thiên nhiên các chị ạ

metybong
06-03-2012, 06:50 AM
Thấy các mẹ khen neutrogena spf 70, nhưng lọ 125 ml 295k thì đi biên bôi cả body làm sao mà đủ dc nhỉ?hay body dùng loại khác nữa

miahanh0908
06-03-2012, 09:03 AM
Thấy các mẹ khen neutrogena spf 70, nhưng lọ 125 ml 295k thì đi biên bôi cả body làm sao mà đủ dc nhỉ?hay body dùng loại khác nữa

mẹ nó ơi,mỗi lần bôi chỉ cần ít thôi. bác k cần trát nhiều quá vì em này chỉ số chống nắng cao lắm. e mua 1 lọ 125ml đi đà nẵng 1 tuần, cả em và mẹ em dùng cả mặt và body mà có hết đâu. chỗ nào quần áo che rồi thì k cần, em chỉ bôi những chỗ thò ra thôi:D

annahoang89
06-05-2012, 10:32 AM
Kem chống nắng chỉ số càng cao ,càng bảo vệ da tốt hơn. Nhưng kéo theo đó cũng nhiều tác dụng phụ k tốt cho da.
Chỉ nên dùng kem Chống nắng SPF 30 trở xuống thôi chị em ah. (bảo vệ da trong 300p)
Mình cũng chỉ ở ngoài đường cùng lắm là vài tiếng nên như thế là vừa đủ rồi.
Không nhắc tới trường hợp các chị em phải " bán mặt cho trời " ngoài đường cả ngày nhé.;)

mình đồng ý với ý kiến của bạn,sẵn đây minh xin được post 1 bài mà mình đọc được tren web cho các chị xem về các loại kem chống nắng nhé. Hy vọng sẽ giúp ích cho mọi người..
Kem chống nắng: An toàn và hợp lý!

Loại kem chống nắng của bạn đã thực sự an toàn và hợp lý? Nhóm cộng tác vì môi trường EWG vừa xuất bản cuốn hướng dẫn sử dụng kem chống nắng 2012 giúp khách hàng lựa chọn loại kem phù hợp và giá cả phải chăng.

Lý do hàng đầu dẫn đến ung thư da là do phơi nhiễm tia UV. Thông thường mọi người nghĩ loại kem chống nắng có độ SPF cao nhất là tốt nhất. Tuy nhiên, chỉ dẫn của EWG cảnh báo rằng người tiêu dùng lựa chọn các sản phẩm an toàn không có nghĩa là chỉ dựa vào các con số.

Hướng dẫn năm nay xếp hạng hơn 1800 loại kem chống nắng (cho cả người lớn và trẻ em), kem dưỡng môi, kem dưỡng ẩm và mỹ phẩm có độ SPF.

Một số lưu ý mới nhất

Các thành phần nguy hại: Retinyl palmitate (Vitamin A) có thể gây ra các khối u và các vết thương sẽ bị phát triển nhanh hơn khi phơi nhiễm ánh mặt trời. Nneka Leiba, nhà phân tích nghiên cứu cao cấp và cũng là tác giả chính của cuốn chỉ dẫn cho biết FDA và National Toxicology đều khẳng định retinyl palmitate có nguy cơ cao làm phá hủy da và gây ung thư. Oxybenzone có liên quan đến chứng rối loạn hormone và có thể gây ra dị ứng. EWG khuyến cáo nên chọn những sản phẩm với một trong các thành phần thay thế như kẽm, titanium dioxide, avobenzone, hoặc Mexoryl S.

Dạng xịt và bột: Những dạng này có thể khiến không khí bị ô nhiễm bởi các hạt nhỏ mà theo EWG là chúng có thể nguy hiểm khi hít vào. Chúng có thể gây ra viêm phổi và ung thư.

SPF trên 50: FDA cho biết khi sử dụng SPF cao sẽ khiến mọi người lầm tưởng và ở lại trong ánh mặt trời quá lâu. Những người sử dụng các ản phẩm có độ SPF siêu cao thường có cảm giác an toàn không thật.

Hiện nay, các nhà sản xuất cũng bị cấm sử dụng các thuật ngữ vô căn cứ trên nhãn mác sản phẩm như “waterproof - không thấm nước”, “sunblock – chống nắng”, và tuyên bố “all-day protection – bảo vệ suốt cả ngày

Danh sách các loại kem chống nắng tồi nhất theo EWG

EWG khuyến cáo không dùng các ản phẩm kem chống nắng dạng xịt và bột, có độ SPF trên 50 và chúa retinyl palmitate và/hoặc oxybenzone.

- Neutrogena Fresh Cooling Body Mist Sunblock, SPF 70

- Banana Boat Sport Performance Active MAX Protect Continuous Spray Sunscreen, SPF 110

- Aveeno Continuous Protection Sunblock Spray Active, SPF 70

- Wegmans Sheer Sunscreen Body Mist, SPF 55

- Rite Aid Extreme Sport Continuous Spray, SPF 70+

- CVS Sheer Mist Sunscreen, SPF 70

- Walgreens Sheer Body Mist Sunscreen Spray, SPF 70

- Coppertone Sport Clear Continuous Spray Sunscreen, SPF 90

Loại kem chống nắng nên dùng

Dựa trên các phân tích trên 800 loại kem chống nắng bãi biển và thể thao, EWG cung cấp 15 loại sản phẩm nên dùng như sau:

- Coppertone Kids Pure & Simple Sunscreen Lotion, SPF 50

- BabyGanics Cover Up Baby Sunscreen for Face & Body, Fragrance Free, SPF 50+

- Sunbow Dora the Explorer Sunscreen, Pink, SPF 30

- Purple Prairie Botanicals SunStuff Mineral Lotion, SPF 30

- Nature's Gate Aqua Block Sunscreen Lotion, SPF 50

- Solbar Shield Sunscreen, SPF 40

- Caribbean Solutions Sol Kid Kare Biodegradable Sunscreen, SPF 25

- Tropical Sands Broad Spectrum Sunscreen, SPF 30

- KidsUV Natural Sunscreen, Blue, SPF 30

- Color Me Pink Baby UV/ Kids UV 100% Natural Sunscreen, SPF 30

- Alba Botanica Natural Very Emollient Sunblock, Kids Mineral Protection, SPF 30

- Blue Lizard Australian Sunscreen, Face, SPF 30+

- Healing-Scents Live Long Mineral-Based Sunscreen, SPF 25

- Hara Body Care Hara Sport Sunscreen, SPF 30

- Vanicream Sport Sunscreen Lotion, SPF 35

Tất cả đều dựa trên các tiêu chí:

- Khả năng chống nắng bền vững và hiệu quả

- Có ít thành phần độc hại. Không chứa retinyl palmitate và/hoặc oxybenzone.

- Không thuộc dạng xịt và bột

- Không có độ SPF trên 50

Hướng dẫn sử dụng kem chống nắng hợp lý

Điều quan trọng là phải nhận thức được rằng kem chống nắng sẽ không thể cung cấp đủ lớp bảo vệ thích hợp nếu bạn sử dụng không đúng cách. Do vậy, người lớn cần bôi kem chống nắng 2 giờ một lần. Tránh ánh nắng mặt trời từ 10h sáng đến 2h chiều, nên sử dụng áo, mũ, kính chống nắng để bảo vệ làn da tốt nhất.

Shop Forever
06-06-2012, 12:25 AM
Quan ao chi lam minh do rat thoi chu tia cuc tim van xuyen qua nhu thuong, tot nhat co dieu kien cu boi toan than me no ah, nhat la khi ra bien :)

nhamaytina
06-16-2012, 03:56 PM
e chưa dùng em chống nắng bao giờ, dùng loại đó có bớt sạm đi không hả các chị hay chỉ có tác dụng giảm bớt các tác hai của nắng thôi

kelly_132
06-16-2012, 05:14 PM
E cũng dùng neutrogena nhưng thấy bảo nhiều tp độc hại lắm, kcn bager là tốt đấy các chị, ít thành phần độc hại, nhưg mà nhờn lắm ạ

trangkt23
06-19-2012, 04:02 PM
ui, đừng dùng của nivea. mình mua lọ sữa chống nắng da non mà bôi mấy ngày đen sì hết cả ra, mặc dù cũng bịt kín mít đấy. giờ mình toàn dùng kem chống nắng củng hãng bioderma của pháp, hơn 400k, co loai 30spf, có loại 50spf, minh hay đi chơi xa nên mình hay dùng loại 50 spf. có gì pm mình chỉ chỗ mua uy tín cho

JennyPetite
06-19-2012, 04:12 PM
E dùng kem chống nắng của Neutrogena, k bị bóng da đâu các mẹ a. 1 tuýp chắc phải dùng 2 năm mới hết. Em dùng qua nhiều nhưng ưng nhất loại này thôi. Bây giờ chắc vẫn 300k/1 tuýp.

chiphuongphuong
06-23-2012, 12:38 PM
Em dùng kcn Sun prise cotton power touch SPS50+/PA+++ của Etude. Ở VN k có bán đâu ạ. Kcn này có thể dùng làm base nữa. Apply k hề nhờn rít, thấm nhanh và khô luôn. Màu da sáng nhẹ. Thik lắm ạ.

huongbeary
06-23-2012, 04:33 PM
Tks các mẹ nhiều.

kem chống nắng thì có thể tham khảo loại bông cải của skinfood hàng này m xài thấy cũng ok lắm nhé

yeu2chicken
06-24-2012, 04:49 PM
Mình thì cứ tắm xong là bôi body cream, đông cũng như hè, mà 1 lát nó khô thì bôi tiếp kem chống nắng (tất nhiên nếu đi ra đg) thì ok mà. Mà ở VN thì mình nghĩ KCN 50+++ mới ổn :).

Bạn dùng cho mặt hay body. Nếu dùng cho mặt thì bạn phải lựa chọn kỹ càng hơn nhé. còn body thì dễ hơn bạn tham khảo đường link này nhé : http://www.facebook.com/marycohr.hanoi
Minh đã dùng kem chống nắng cho mặt rồi, Okie luôn còn body thì không dám dùng vì mắc quá :))

matnaphanchim
06-24-2012, 06:20 PM
mình không dùng vì da mình nhạy cảm X_X

ZinEmerald
06-24-2012, 10:39 PM
Em thấy kem CN thì có 2 loại của Mỹ ok lắm chị ạ, 1 là Neutrogena ( cái này thì quá nổi tiếng rồi ạ, review cũng rất cao nữa ). 2 là Banana chị ạ ( cái này thì dùng dạng xịt khá tốt ), em thấy có Mẹ của Châu Anh đang có chương trình mua chung kem CN Neu, chị thử ghé xem: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/591941-Mua-chung-kem-CN-Neutrogena-%C4%91%E1%BB%83-c%C3%B3-gi%C3%A1-t%E1%BB%91t , hôm trước em cũng lấy 1 lọ spf 55 để dùng hàng ngày thay cho cái 45 e bị hết, còn em đang ngăm nghe cái Banana dạng xịt kia để đi biển, loại này có shop Myphamtulip bán chị ạ, chị này thì uy tín thôi rồi, em vẫn hay mua mỹ phẩm nhà chị ý vì rất yên tâm là hàng Mỹ chính cống. Link đây chị nhé: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/132619-*TULIP-SHOP*M%E1%BB%B9-ph%E1%BA%A9m-x%C3%A1ch-tay-Nc-hoa-T%C3%BAi-V%C3%AD-9west-K%C3%ADnh-F21-Bikini-(Auth-c%C3%B3-bill-mua-h%C3%A0ng)

Lotus2603
11-26-2012, 04:52 PM
Ôi sao mà lắm loại thế ah???? em chưa xài bao giờ nên loạn cả lên :( em da đen, lại hay đi nắng, các chị khuyên em nên xài loại nào bây giờ ạh??? với lại chỉ em chổ mua luôn với...cảm ơn các chị.

megiavan
11-29-2012, 08:57 AM
hihhi. em cũng vừa mua e đó. mấy hôm nghỉ lễ đi chơi cần mua kem chống nắng, lang thang định mua the face shop nhưng ưng lắm. cuối cùng ra hàng xách tay gần nhà thấy có tuýt neutrogen, đọc thấy water free, oil free, dùng cả mặt các loại, rồi recommended ở us. đánh liều mua về dùng ngoài sức tưởng tượng. k hề nhờn dính mà SPF70 tha hồ chống nắng. mấy hôm e đi Đà Nẵng nắng kinh khủng mà nhờ e đó về k đen tí nào. lại còn đc khen da trắng hơn trc.
Nói thật thì trắng hơn hay k e cũng k biết vì e thấy da mình vẫn bt nhưng chống nắng tốt thì công nhận! Giá cả rất phải chăng. em mua 1 tuýt 120ml thfi phải gia có 295k. made in canada. sốc nhất khoản SPF 70 =)) quá hợp với cái nắng hà nội!

mẹ nó cho e xin tên đầy đủ của e này với ạ, e cũng đang cần gấp hix hix

Diệu Thanh
12-02-2012, 11:47 AM
bạn thử dùng của the face shop xem thế nào nhé

boxshop
12-02-2012, 03:26 PM
mẹ nó thử mua UVBlock của Pháp, cái loại này là dược phẩm bán ở các hiệu thuốc cạnh viện da liễu. Tốt lắm, e bị mụn mà dùng cái này hết luôn

hải băng
05-15-2014, 11:46 AM
Các mẹ thử ngâm cứu sản phẩm kem chống nắng bên em xem nhé. Hàng của Nhật ợ

tiffanystore
05-15-2014, 01:59 PM
Chị em nào muốn mua kem chống nắng Neutrogena thì ới em ạ, em xin phục vụ hết mình.
Neutrogena được khuyên dùng tại Mỹ, hàng shop em được sản xuất tại Canada, nhập trực tiếp từ Mỹ ạ.

thanhthaoshop
05-15-2014, 02:05 PM
giờ trên thị trường nhiều loại kem chống nắng nhỉ,, hang nhà bạn này cũng hay đấy, hôm nào mua dung thử

PhamMinhTuan
05-15-2014, 02:07 PM
Em bán the face shop nên em toàn dùng TFS thôi, em hay phri ra ngoài. dùng dạng xít spf 50 pa+++, dạng xịt cho nó nhanh gọn.

meocon0818
05-15-2014, 02:19 PM
mình đang dùng KCN của Amway mà giá chát quá , định đổi loại khác .

Hang Keosua
05-15-2014, 02:23 PM
Bạn dùng thử kem chống nắng của Clio xem, SPF 50, PA+++ đấy, mình đã dùng rồi không bị nhớt mà thẩm thấu luôn xuống da. Do tính chất cv của m hay trang điểm nên m dùng làm kem lót lun cũng oki b ag

Dâu Miu
05-15-2014, 09:16 PM
Kem chống nắng Neutrogena chống xạm da khỏi uva uvb chống nước, mùi phấn thơm, lên da nhẹ nhàng k bết dính ạ kiki. Đợt này còn có giá tốt hơn cho chị em tha hồ chống nắng, em nhận cả BÁN BUÔN GIÁ TỐT nhé, mng inbox em cho tiện nhé!
#⃣Kcn bé 90k
#⃣To 270k
#⃣Xịt 300k
#⃣Mua cả set tuýp 720k cn 690k, mua cả set xịt 780k cn 750k
Mùa hè nắng hại da ntn kem chống nắng k bg là thừa đâu ạ, bôi như ăn

Các chị có thể vào facebook của em để coi hàng cho rõ hơn nhé ạ, em bán hàng nhiệt tình thoải mái, luôn cố gắng tư vấn rõ ràng nhất cho mọi người luôn ạ, em cám ơn
https://www.facebook.com/dau.tay.79025648

TH Bakerland
05-15-2014, 09:40 PM
Mùa hè nắng lên rồi, em cũng đang tìm hiểu các loại kem chống nắng. Mới đầu hè mà sao nắng nóng thế mọi người nhỉ? năm ngoái em dùng Sunplay thấy cũng ổn .

Mam2007
05-15-2014, 11:04 PM
Chị em nào muốn mua kem chống nắng Neutrogena thì ới em ạ, em xin phục vụ hết mình.
Neutrogena được khuyên dùng tại Mỹ, hàng shop em được sản xuất tại Canada, nhập trực tiếp từ Mỹ ạ.
Mình đang tìm kem chống nắng nè. Hàng của bạn là order hay có sẵn? Cho mình thông tin và giá nhé.

maumoi
05-16-2014, 05:49 PM
KCN Neutrogena mình hay mua của bạn Trang Tulipshop, hình như nick lcm là soulemon thì phải, dùng tốt giá rẻ.

vongdautam
05-16-2014, 07:36 PM
mấy ngày nay nắng quá em kg dám ra ngoài

hanlibra
05-16-2014, 08:42 PM
em cũng đang dùng neutrogena , thấy khá ok

nguyenngocbich1991
05-16-2014, 09:32 PM
em thì chưa dùng kem chống nắng bao giờ ạ :P

Mẹ Nhỏ Huyền
05-16-2014, 09:46 PM
cái loại kem pond khuyến mại ấy có tốt ko các mẹ nhỉ?

gia1612
05-16-2014, 09:48 PM
cái này m ko có kn để học hỏi .

vuthuha79207
05-16-2014, 10:19 PM
em thì có cũng như không, lười bôi quá, da sắp thành phi châu rùi huhu

Dâu Miu
07-05-2014, 07:55 PM
Hiện em đang bán kem chống nắng Neutrogena, Banana boat và kem chống nắng Nga Michel Laboratory dùng rất thích, các chị có thể tham khảo bên em nhé. Em cám ơn.
1. Xịt chống nắng banana boat spf100 sport 170g: 370k ( dành cho những ai hoạt động vui chơi giải trí ngoài quá nhiều luôn )
2. Xịt chống nắng Neutrogena spf 45: 300k ( xịt xg mát lạnh Fresh cooling)
3. Kem chống nắng Neutrogena tuýp to 88ml: 270k
4. Kem chống nắng Neutrogena tuýp bé 29ml: 90k
5. Kem chống nắng Michel Laboratory mùi hoa quả ( xoài chuối táo j đó nói chug là thích lắm) spf 30: 220k
.
Kem chống nắng thì bôi đc cho cả mặt cả người, còn xịt thì em không khuyến khích dùng cho mặt nhé, chỉ dùng cho người thui, tránh trường hợp da mẫn cảm dị ứng thì khổ sở lắm ( da em thuộc da mẫn cảm mỏng tang nên lúc nào lúc lo lắng nt thôi :( )
Số điện thoại của em: 012.331.88886, em ở 34 Hàng Cá, HN. Nhà em dễ tìm lắm, khuyến khích các chị em qa nhà e mua hàng, vì ngoài kem chống nắng ra em còn bán cả đồ dưỡng da Organic của Nga, đồ Organic thế nào thì các chị có thể tìm hiểu khắp nơi luôn ạ, tốt hiệu quả dài lâu. Trước khi qua nhớ hẹn trước với em đề phòng em ko có nhà nhé ạ.
Em đưa link facebook của em lên đây cho các chị vào xem hàng cho dễ nhé ạ : https://www.facebook.com/dau.tay.79025648