Kem chống nắng loại nào tốt các mẹ nhỉ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Shop Forever, 3/5/2012.

By Shop Forever on 3/5/2012 lúc 10:58 PM
  1. Shop Forever

Shop Forever Thành viên mới

Mùa hè đến rùi, chắc mẹ nào cũng sợ đen, em cũng thế, các mẹ tư vấn giúp em loại kem chống nắng nào bôi ko bị bóng nhờn, ko bị mùi mà độ chống nắng cao với nhé, chỗ nào bán hàng xịn mà giá hợp lý thì càng tốt hihi. Trước em toàn dùng Nivea dạng xịt mà ko hiệu quả cho lắm.
    Tks các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop Forever
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Shop Forever, 3/5/2012.

1. nuochoa_nguyet
      nuochoa_nguyet
      Ðề: Kem chống nắng loại nào tốt các mẹ nhỉ?

Mẹ nó thử châm cứu sp chống nắng dạng xịt của Clarins xem sao, mình thì đen rồi, dùng chủ yếu để chống tia cực tím mặt trời, sử dụng nhanh, xịt xịt mấy phát là xong :D, k bị bóng nhờn, da cũng k đen hơn nữa :D. Sang tuần mình có thêm sp này đấy, mẹ nó ưng thì ới mình nhá :)
    2. lananhanh152
      lananhanh152

em đọc nhìu thấy các mẹ nói là kem chống năg của Neutrogena dùng tốt mà giá cả pải chăng. da ko bị bắt năg mà sáng lên đó mẹ nó ạ. hum rùi em cũng tăm tia mà chưa có mua. hehehe
    3. Shop Forever
      Shop Forever

Ừ cái hãng đó mình có dùng 1 lần sữa rửa mặt trị mụn, cũng khá thích, mà đc cho nên chẳng biết mua ở đâu. Hình như chưa có nhà phân phối ở VN thì phải. Bạn thấy ở đâu bán thì pm mình nhé, bôi cho da nó đỡ nhom nhem :)
    4. Shop Forever
      Shop Forever

Hì Clarins là hãng mình chuyên dùng đồ dưỡng da đấy nhưng lại chưa thử KCN bao giờ, có giá kem đó chưa bạn, rẻ hơn hãng nhiều ko hihi?
    5. lananhanh152
      lananhanh152

em không biết ở VN nó bán ở đâu. có khi mẹ nó pải mua ở chỗ hàng xách tay ấy....em đang ở bên singapore. Bên này thì bán nhiều lắm. bt em chẳng dùng kem gì cho body . nhưng hè em về VN ..thấy dân tình kêu năg vỡ mặt nên em pải mua lọ kem chống nắng để bảo vệ mình mới được...hihihihihi....mà có mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi một câu là : dug kem chống nắng có pải dùng body cream không??????
    6. lananhanh152
      lananhanh152

bên nay e thấy nó bán 20 $ sing loại Ultra Sheer dry touch sunblock 50+++( PA+++), loại 30+++ cũng giá đó lun
    7. nuochoa_nguyet
      nuochoa_nguyet

e nó đang trên đường về VN, mẹ nó đợi thêm mấy ngày nhé :)
    8. nuochoa_nguyet
      nuochoa_nguyet

top mình cũng có một số đồ của Clarins đấy, đồ của mình rẻ hơn trên strawberry một chút, tính ra đồ ship về VN thêm nhìu xiền phết nhỉ
      còn Clarins Sun Care Spray Radiant Oil (dạng xịt) thì đang trên đường về nước, mẹ nó đợi thêm mấy ngày nữa nhé :)
    9. Shop Forever
      Shop Forever

Mình thì cứ tắm xong là bôi body cream, đông cũng như hè, mà 1 lát nó khô thì bôi tiếp kem chống nắng (tất nhiên nếu đi ra đg) thì ok mà. Mà ở VN thì mình nghĩ KCN 50+++ mới ổn :).
    10. Shop Forever
      Shop Forever

Mình hay dùng dòng white plus của Clarins, shop mẹ nó ko có loại đó thì phải, thôi mình sẽ chờ KCN rùi ủng hộ mẹ nó nhá :D
    11. miahanh0908
      miahanh0908

hihhi. em cũng vừa mua e đó. mấy hôm nghỉ lễ đi chơi cần mua kem chống nắng, lang thang định mua the face shop nhưng ưng lắm. cuối cùng ra hàng xách tay gần nhà thấy có tuýt neutrogen, đọc thấy water free, oil free, dùng cả mặt các loại, rồi recommended ở us. đánh liều mua về dùng ngoài sức tưởng tượng. k hề nhờn dính mà SPF70 tha hồ chống nắng. mấy hôm e đi Đà Nẵng nắng kinh khủng mà nhờ e đó về k đen tí nào. lại còn đc khen da trắng hơn trc.
      Nói thật thì trắng hơn hay k e cũng k biết vì e thấy da mình vẫn bt nhưng chống nắng tốt thì công nhận! Giá cả rất phải chăng. em mua 1 tuýt 120ml thfi phải gia có 295k. made in canada. sốc nhất khoản SPF 70 =)) quá hợp với cái nắng hà nội!
      megiavan thích bài này.
    12. miahanh0908
      miahanh0908

em mua ở hàng xách tay Chi trên đường Trần Đăng Ninh. em thấy giả ở đó rẻ hơn các shop rao trên mạng đấy. có 295k thoai
    13. cho con cua me
      cho con cua me

Chị ơi, chị có nhớ địa chỉ cửa hàng là bao nhiêu ko ah? E cũng đang tham khảo xem mua loại nào vì e cũng sắp đi ĐN mà đang sợ nắg quá
    14. nuochoa_nguyet
      nuochoa_nguyet

teng kiu mẹ nó nhé, Clarins mình mới chỉ có CLARINS Extra Firming Partner, sữa rửa mặt, nước hoa hồng và tẩy trang mắt thôi. Đồ mỹ phẩm, dưỡng da bên mình đang lấy mỗi nhãn hiệu 1 ít để thăm dò dư luận :D
    15. miahanh0908
      miahanh0908

mình k nhớ rõ địa chỉ đau. bạn có biết đường Trần Đăng Ninh ở khu cầu giấy không? Bạn cứ đi dọc đường đấy, nó ngắn lắm. một bên là các loại chung cư, một bên là nhà dân, bạn nhìn bên dãy nhà dân ý, chỉ có duy nhất 1 hiệu bán hàng xách tay thôi, phía giáp với đường Nguyễn Phong Sắc ý
    16. cho con cua me
      cho con cua me

Thanks mẹ nó nhiều, em sẽ đi tìm mua để phục vụ cho mấy ngày nghỉ sắp tới, hihii....
    17. Anhemnghé
      Anhemnghé

Tớ vừa rồi dùng kem dưỡng chống nắng của chanel và thây mê quá vì loại này k gây nhờn bóng mặt, có thể dùng làm base, phủ một chút phấn bột, đánh chút son và má hồng là xong. Chỉ tội giá hơi chát, nhưng đúng là tiền nào của nấy.
      nuochoa_nguyet thích bài này.
    18. Pa2ya
      Pa2ya

e mà dùng kem chống nắng ở mặt là y răng bị mụn, chẳng hiểu là làm sao :(( có chị nào mách e nên dùng kem loại nào ko ?
    19. Anhemnghé
      Anhemnghé

Dòng chanel tớ dùng dùng Đc cho da có mụn đấy, nghiên cứu xem sao nhé