PDA

View Full Version : Cần giúp: Cắt tóc ở đâu đẹp?

chitchutchit
07-09-2009, 08:36 AM
Chào cả nhà, đợt này tóc tai bờm xờm, xuống sắc quá nên e định đi đại tu tân trang lại. Em mới từ nước ngoài về, nên chẳng biết bây giờ ở đâu cắt tóc đẹp cả.
Các mẹ biết chỗ nào cắt đẹp, chỉ cho em với. Thanks cả nhà!

Bong yeu
07-09-2009, 08:44 AM
Tớ thấy ở Minh Phương 93 Trần Quốc Toản or Glamour số 8 Hạ hồi đều ổn đấy. Nhớ gọi điện thoại trước khi đến cắt nhé, và yêu cầu đúng chủ ở đấy cắt trực tiếp cho mình.

Koru
07-09-2009, 09:13 AM
e hay cắt ở Monaco ở Lạc trung, giá tầm 170k hoặc hơn. a chủ trẻ+nhiệt tình+chiều khách.

Sơn Nam
07-09-2009, 09:17 AM
Mình hay cắt ở 11 phố Gầm cầu. Chưa bao giờ đổi đ/c cả. Mười mấy năm rồi, cắt, uốn, ép, gội, hấp toàn chỗ nì. Chủ chiều khách lắm, nhẹ nhàng, khéo léo.

mẹ và bé yêu
07-09-2009, 02:51 PM
Chào cả nhà, đợt này tóc tai bờm xờm, xuống sắc quá nên e định đi đại tu tân trang lại. Em mới từ nước ngoài về, nên chẳng biết bây giờ ở đâu cắt tóc đẹp cả.
Chị cắt tóc ở phố Bùi Ngọc Dương ý .Hình như là số nhà 82 hay 62 ý,em không nhớ.chị chủ tên là Tố Ly,cắt đẹp lắm chị ạ,mà lại rẻ nữa,có 50k thôi chị ạ

chitchutchit
07-09-2009, 04:43 PM
Có cô bạn lại bảo là ra thử chỗ Mr.Shin j đó ở Huỳnh Thúc Kháng. Nhưng search trên mạng thấy mọi người bảo ngày xưa cắt đẹp còn bây giờ thì nhiều người chê, cũng chẳng biết thực hư thế nào

Koru
07-09-2009, 11:53 PM
à Tâm Loan ở Triệu Việt Vương nữa, bác e toàn làm tóc trên í

chitchutchit
07-10-2009, 10:29 AM
Phân vân giữa Tâm Loan và Minh Phương quá. Đang để tóc dài mà định chuyển hẳn sang đầu ngắn nên phải thận trọng lắm, ko thì teo

the beans
07-23-2009, 10:33 AM
Có Hùng ở Nam Ngư cắt mình thấy ưng lắm. Cắt một lần thấy ưng nên bây giờ cắt suốt ở đấy thui. Mội tội là giá cả thi cũng hơi cắt cổ. Nhưng lại yên tâm về kiểu dáng thiêt kế và tay nghề. Vừa cắt tóc lại vừa được nghe anh chủ hát nữa. Hihi

magic_girl
07-23-2009, 10:40 AM
Em thấy làm tóc & cắt tóc ở Vinh Sài Gòn - Nguyễn thượng hiền giá cả ok mà làm cẩn thận chị ah :)

ninhchi
07-26-2009, 09:19 PM
Minh dang muon cat toc ngan khong biet o minh khai co ch nao cat duoc khong. Me nao biet chi giup minh nhe

trang vân
07-26-2009, 10:30 PM
sao cái này o hỏi e hả chị?đến tâm loan làm đi, e chuyên làm ở đó, e thấy đẹp, chị thích, hôm nào e dẫn đi, e cũng sửa lại tóc luôn :D

cupeo
07-26-2009, 10:53 PM
Tớ thấy Mr. Shin ở Huỳnh Thúc Kháng cắt + làm tóc vẫn đẹp mà, anh ấy làm đầu ngắn kiểu khỏe khoẻ, cá tính thì đẹp hơn, nhưng phải gọi điện trước đăng ký anh Shin thì mới đẹp còn người khác làm thì cũng bình thường. Hoặc cắt + làm tóc ở Hương Rose số 1 Hòa Mã cũng được, chị Hương thiên về làm đầu dài, kiểu dịu dàng. Tâm Loan tớ cũng nghe có người ca ngợi nhưng chưa làm ở đó bao giờ :D

giang_coi_sun_rang
07-27-2009, 01:05 AM
Tớ thấy Mr. Shin ở Huỳnh Thúc Kháng cắt + làm tóc vẫn đẹp mà, anh ấy làm đầu ngắn kiểu khỏe khoẻ, cá tính thì đẹp hơn, nhưng phải gọi điện trước đăng ký anh Shin thì mới đẹp còn người khác làm thì cũng bình thường. Hoặc cắt + làm tóc ở Hương Rose số 1 Hòa Mã cũng được, chị Hương thiên về làm đầu dài, kiểu dịu dàng. Tâm Loan tớ cũng nghe có người ca ngợi nhưng chưa làm ở đó bao giờ :D

mr shin ah......... dam bao dep ...hopm to cat va nhuom het 1tr2...... gioi thieu SAO KHUE 151 DANG TIEN DONG khoang 200/1 dau .... cat dc ...nhung phai a khue cat moi dep

mekeo
07-27-2009, 07:50 AM
em cắt đầu vic ở anh hiệp đặng thái thân thấy ok lắm, mà ở đấy e thấy toàn các chị đến cắt kiểu témthui, còn tỉa tót ko thấy mấy, chắc anh này chuyên đề tém:D

chitchutchit
07-27-2009, 02:04 PM
Mr Shin thì tớ thấy bảo bây giờ kém ngày xưa rồi. Trước nay tớ vẫn cắt chị Hương Rose nhưng lần này muốn đổi chỗ xem thế nào. Còn Hiệp Đặng Thái Thân thì tớ cắt từ hồi anh đấy còn ở Lý thường kiệt cơ. Ko hợp với tớ lắm.
Tóm lại là tớ đã đi làm chuột bạch cho anh Andre ở Nhà thờ vì mọi người ca ngợi anh đấy cắt đẹp lắm. Hôm cắt cũng gặp chị Thanh Lam ở đấy.
Nhưng ức là ông ý bảo tóc tớ ép rồi, ko cắt. Ông ý chỉ cắt tóc ai chưa ép thôi. Ghét thế chứ. Thế là gí luôn cho thằng thợ chính.
Chẳng đẹp nhưng cũng ko đến nỗi mặt mo. Chồng tớ bảo trẻ ra được.................1 tuổi. Hehe

p_archi
08-20-2009, 10:23 AM
Mình và lũ bạn hay cắt ở Hằng, chỗ đối diện cổng chính Văn Miếu. Được cái đi cắt tóc ở đấy không phải nghĩ kiểu trước. Các chị ý nhìn mặt cắt cũng khá hợp. Chưa bị hỏng lần nào. Giá cả phải chăng 80k/đầu. Nhưng cắt cũng cách đây mấy tháng rồi, chẳng biết giờ có lên không

Minary
08-20-2009, 10:35 AM
Oaí, ở Tâm Loan thì bác Tâm cắt thế nào em k biết (giá cắt của bác ý cũng gấp đôi thợ mà) còn các chiến sĩ khác cắt thì các mẹ phải nói rõ yêu cầu nhé (mà show hẳn mẫu mình muốn cắt ra thì càng tốt), tháng trước em ra Tâm Loan cắt tóc ngắn, em Cường cắt, nói đại ý là em cắt sao cho phù hợp với khuôn mặt chị, cắt ngang vai, thế mà em ý làm xoẹt một cái sát chân gáy, huhu, mặt mình mới sinh xong nên đã béo rồi, cắt xong lại còn béo hơn, mà đầu chả ra form gì cả, đến cơ quan lại bị đồng nghiệp trêu là em úp cái nồi lên rồi làm xoẹt một đường cho xong à mới cú chứ, hức hức. Mang quả đầu này đi sửa mà chẳng ăn thua gì, vì tóc ngắn quá,đành phải ngậm ngùi chờ đến cuối năm cho tóc dài ra

chun_yeu
08-26-2009, 10:47 AM
hic mình cũng đang mún cho ra đi mái tóc dài cho trẻ ra tí chút mà thấy tình hình nhìu địa chỉ quá chẳng bít nên chọn nơi nào nữa hichic

me be bin
08-26-2009, 11:14 AM
Em thấy làm tóc & cắt tóc ở Vinh Sài Gòn - Nguyễn thượng hiền giá cả ok mà làm cẩn thận chị ah :)

Cả mấy chị em mình cũng hay cắt ở đây. hôm nào thử qua chị Hằng ở văn miếu xem sao, vì mấy chị ở công ty hay ra chỗ này.

Mẹ vĩ đại
08-29-2009, 10:39 PM
Phân vân giữa Tâm Loan và Minh Phương quá. Đang để tóc dài mà định chuyển hẳn sang đầu ngắn nên phải thận trọng lắm, ko thì teo

Em thì em chọn Minh Phương vì chị chủ ở đó kinh nghiệm lâu năm mà nổi tiếng lắm.Hồi tết em ra đó cắt + làm xoăn + nhuộm,tuy giá tiền hơi chua chát (cắt chị Minh Phương 350k,nhuộm 1000k,xoăn 1300k) nhưng phải công nhận là rất bền và đẹp,em làm từ tháng 1,bây giờ là tháng 9 rồi mà tóc vẫn xoăn đẹp và màu cũng ko phai.Sau khi làm em ko hấp tí nào,4 tháng sau mới hấp 2 lần mà tóc ko khô.Nói chung là hài lòng chị ạ.Tiền nào của nấy.

tom37pck
08-30-2009, 12:01 AM
Híc, hôm nay vừa đi cắt tóc ở Tâm Loan. Cảm nhận của mình lần đầu cắt ở đây như sau: cắt cẩn thận và đẹp, thân thiện với khách hàng. Em thì rất thích khoản thân thiện, vì trông em rất nông dân, mấy lần vào salon cắt tóc khác cứ bị nhìn từ đầu đến chân và tư vấn rất hời hợt.

Khanh_Ly
08-30-2009, 12:24 AM
Híc, hôm nay vừa đi cắt tóc ở Tâm Loan. Cảm nhận của mình lần đầu cắt ở đây như sau: cắt cẩn thận và đẹp, thân thiện với khách hàng. Em thì rất thích khoản thân thiện, vì trông em rất nông dân, mấy lần vào salon cắt tóc khác cứ bị nhìn từ đầu đến chân và tư vấn rất hời hợt.

chị ơi, tiệm Tâm Loan ở đâu vậy ah? Em cũng có ý định đi cắt tóc đây, nhưng ko bít chỗ nào cắt đẹp ạ.

tom37pck
08-30-2009, 04:25 AM
Tâm Loan ở 46 Triệu Việt Vương bạn ah. Ở đấy có rất nhiều thợ cắt, nhưng mình cắt của anh Tâm. nếu bạn của anh Tâm thì nên gọi diện đặt trước. hôm nay cắt tóc được nhiều ngươi khen sướng đến nỗi giờ vẫn chưa ngủ được. hichic

mailan13
09-01-2009, 10:14 AM
mình cắt ở chị Liên dốc Vạn kiếp vừa rẻ vừa đẹp lị moden nữa chứ, cắt sửa mấy nơi rồi nhưng vẫn fair quay về đó cắt giờ ai cũng khen xinh, trẻ đẹp :D

Bôngyêu
01-06-2010, 09:17 AM
Sao ko thấy các mẹ nhắc đến Adrey'- Số 1 Nhà Chung nhỉ? Giá hơi max nhưng cắt xông mê luôn và chưa thấy hỏng cái đầu nào.

Camy
01-06-2010, 11:43 AM
Mình để tóc dài, chỉ muốn đi sửa chút ít cho hợp với mặt và vẫn giữ tóc đủ dài để cặp lên. Không biết dịp này các cửa hàng có nhận yêu cầu đơn giản như mình không nhỉ.

meruarua
01-06-2010, 11:58 AM
Ở đây có mẹ nào quan tâm đến vụ ép phồng ko? Tớ muốn thử nhưng còn thiếu thông tin quá!

Gacoi
01-06-2010, 12:35 PM
Ở đây có mẹ nào quan tâm đến vụ ép phồng ko? Tớ muốn thử nhưng còn thiếu thông tin quá!
E cũng như chị đây, chả là e lỡ cắt đầu bốp, h dài rồi muốn ép phồng để mỗi lần đi gội đầu đỡ phải sấy cụp nó khô hết tóc. Lên đây thấy nh mẹ tư vấn cho nh quá nên cũng hoa hết mắt. Có mẹ khen Quân ở Đê la Thành dưng mà e đang thắc mắc không biết liệu có phải cửa hàng quảng cáo ko, hê hê. (Sorry nếu ko phải mẹ nó nhá)

mecube
01-06-2010, 12:42 PM
việc cắt tóc này cũng mất time và công sức lắm mới tìm được chỗ ưng ý. có thể chỗ này hợp với người này nhưng lại kô hợp với người kia.
Kinh nghiệm của bản thân mình:

1. cắt tóc chỗ anh Hiệp Đặng Thái Thân: xấu, tỉa rất xấu (có lẽ vì thế anh ấy cắt kiểu tóc ngắn đẹp hơn). Cách đây hơn 2 năm, anh Hiệp còn tỉa tóc cho mình bằng dao lam nữa chứ, kô biết anh ấy có thù oán gì với mình kô nữa :(
Sau lần đó kô bao giờ mình quay lại nữa, nên giờ kô cập nhật tình hình.

2. Hằng Văn Miếu: xấu.
Lâu rồi kô cắt nên kô cập nhật tình hình.

3. Tâm Loan: do anh Tâm cắt thấy rất ok.

còn rất nhiều chỗ khác nữa nhưng mình đều kô ưng nên kô nhớ lắm.

mecube
01-06-2010, 12:44 PM

tớ chưa cập nhật vụ này, cũng đang muốn làm mới mà chưa biết phải làm đầu gì. Bạn có thông tin về vụ ép phồng thì giới thiệu cho tớ nhé

MeVNAH
03-03-2010, 12:00 PM
Vũ Nga Đào Tấn có nhiều người khen, nhất là uốn, rất ổn nếu chọn làm ở Salon trong thời giá cả lạm phát.
Me nào quan tâm tham khảo xem
http://www.thegioidienanh.vn/2010021...n-gi225-re.htm

MeXeko
04-05-2010, 06:26 PM
Tớ thì cắt ở Chiến Hàng Giấy. Theo tớ đánh giá thì anh nì cắt đầu ngắn cho tớ tường đối ổn. Còn đầu dài và đầu xoăn thì chỉ nhìn anh ý cắt cho mọi người cũng ok. Giá mới lên sau tết 170k/ đầu. Tớ thấy hơi chát.

me_bau05
04-05-2010, 11:47 PM
Mẹ nào ở gần khu Hoàng Mai ra 91 Vĩnh Hưng cửa hàng tóc Hà Trang cắt tóc và vẽ móng thì đẹp và rẻ phết.Nhà 3 tầng to đùng chị chủ cũng xinh và cẩn thận các bạn ra đấy thử xem nhá.Trước đây chị ý làm ở Tôn Đản nhưng về mở ở nhà đỡ tốn xiền thuê cửa hàng hơn

phungthanhtrang
04-07-2010, 12:46 PM
ui! e vẫn thấy anh Việt ở 50 Ngõ Thổ Quan - Khâm Thiên là cắt đẹp nhất trong số các hiệu e đã từng làm chuột bạch. E cắt quả đầu Vic ở đấy mà gội xong ko cần sấy nó vẫn cúp ( Từ xưa đến nay tóc e cắt ngắn toàn bị vểnh thôi ). Xin nói thêm là chất tóc của e đi hiệu nào họ cũng la oai oái vì tóc vừa dày, vừa bông, vừa cứng ---> đích thị tóc rễ tre ạ! à, công cắt chỗ anh VIệt này rẻ lắm từ 40 --> 70k thôi. ^_^.

papyzou
04-10-2010, 04:35 PM
--------------------------------------------------------------------------------

Mr Shin thì tớ thấy bảo bây giờ kém ngày xưa rồi. Trước nay tớ vẫn cắt chị Hương Rose nhưng lần này muốn đổi chỗ xem thế nào. Còn Hiệp Đặng Thái Thân thì tớ cắt từ hồi anh đấy còn ở Lý thường kiệt cơ. Ko hợp với tớ lắm.
Tóm lại là tớ đã đi làm chuột bạch cho anh Andre ở Nhà thờ vì mọi người ca ngợi anh đấy cắt đẹp lắm. Hôm cắt cũng gặp chị Thanh Lam ở đấy.
Nhưng ức là ông ý bảo tóc tớ ép rồi, ko cắt. Ông ý chỉ cắt tóc ai chưa ép thôi. Ghét thế chứ. Thế là gí luôn cho thằng thợ chính.
Chẳng đẹp nhưng cũng ko đến nỗi mặt mo. Chồng tớ bảo trẻ ra được.................1 tuổi. Hehe

me nó cho e địa chỉ cắt với...tóc e cũng chưa ép lần nào vì tóc e xoăn như kiểu làm xoăn ý...giá có đắt ko ah

mit_xinh
04-10-2010, 04:45 PM
Loanh quanh khu cầu giấy có nhà ai ko nhỉ các bac , chỉ em với a

nanaductan
04-10-2010, 05:00 PM
Loanh quanh khu cầu giấy có nhà ai ko nhỉ các bac , chỉ em với a

Bạn vào phố Dịch vọng cắt ở nhà chị Hằng ngay cạnh trạm y tế phường ấy. Chị ấy cắt cũng được, khách toàn từ trong phố cổ lội vào thôi. Trước chị ấy mở cửa hàng ngoài phố Lý Nam Đế nhưng chuyển về đấy cũng chục năm rồi.

nanaductan
04-10-2010, 05:03 PM
E cũng như chị đây, chả là e lỡ cắt đầu bốp, h dài rồi muốn ép phồng để mỗi lần đi gội đầu đỡ phải sấy cụp nó khô hết tóc. Lên đây thấy nh mẹ tư vấn cho nh quá nên cũng hoa hết mắt. Có mẹ khen Quân ở Đê la Thành dưng mà e đang thắc mắc không biết liệu có phải cửa hàng quảng cáo ko, hê hê. (Sorry nếu ko phải mẹ nó nhá)

Mình cũng ép phồng đây. Không biết các hiệu khác thế nào nhưng chỗ mình làm thì họ thêm 1 công đoạn dùng lô cuốn các lon tóc trước khi phun thuốc định hình. Công nhận tóc cụp, trông rất tự nhiên, không ai nghĩ là mình ép tóc cả.

27cuanam
04-10-2010, 05:10 PM
Mình cũng ép phồng đây. Không biết các hiệu khác thế nào nhưng chỗ mình làm thì họ thêm 1 công đoạn dùng lô cuốn các lon tóc trước khi phun thuốc định hình. Công nhận tóc cụp, trông rất tự nhiên, không ai nghĩ là mình ép tóc cả.Mẹ nó cho em cái địa chỉ mới, em ép phồng được hơn tháng là duỗi ra, mà em cũng ko thấy họ dùng lô gì cả. Bác cho em cái địa chỉ nhé.

Mẹ Gâu06
04-11-2010, 02:55 PM
Mình cũng ép phồng đây. Không biết các hiệu khác thế nào nhưng chỗ mình làm thì họ thêm 1 công đoạn dùng lô cuốn các lon tóc trước khi phun thuốc định hình. Công nhận tóc cụp, trông rất tự nhiên, không ai nghĩ là mình ép tóc cả.

Ờ đúng rồi, tớ vừa đi ép tóc ở chỗ chị Quyên - 235 Thụy Khuê về thấy ép phồng cũng dùng lô cuốn và bôi thuốc số 2 mà, tóc trông tự nhiên lắm.
Đầu tiên người ta bôi thuốc làm thẳng, chờ khoảng nửa tiếng, rồi xả. Sau đó dùng lô và bôi thuốc số 2, rồi chờ khoảng 1h rồi xả lại, sấy và đi về thôi.
Tổng tiền là 50K (tớ làm nửa đầu, tóc mỏng và ngắn - chỉ ép mái thôi) cho 2h30 ngồi đồng, thêm 10K cho 2 em phục vụ nhiệt tình.
Dạo này chị Quyên đi vắng, em Hằng phục vụ hộ cũng ổn và tận tình, ít sáng tạo hơn chị Quyên nhưng cũng có mắt nghệ thuật lắm.

nanaductan
04-11-2010, 08:59 PM
Mẹ nó cho em cái địa chỉ mới, em ép phồng được hơn tháng là duỗi ra, mà em cũng ko thấy họ dùng lô gì cả. Bác cho em cái địa chỉ nhé.

Mình thường làm chỗ chị Hằng trong phố Dịch Vọng. Ít làm nhưng đã làm gì về tóc đều về đấy vì sợ ra chỗ khác không quen lại trông như ngáo ộp:D.
Tóc mình vừa dày, vừa khô, vừa cứng, xoăn, sợi lại sù sì nữa. Nói chung là chả còn cái tóc nào xấu hơn được nữa. Mình không thích ép tóc thẳng đuỗn như nhiêu người nên thường cắt và ép tóc ở đấy. Vì chị ấy ép tóc trông rất tự nhiên. Làm xong ko ai nghĩ mình đi ép tóc cả. Kỹ thuật ép phồng của chị ấy mình thấy như sau:
- Đầu tiên bôi thuốc số 1, để tầm 25 phút ( cái này tùy từng chất tóc)
- Xả sạch bằng nước ( cái này mình thấy nhà chị ấy xả kỹ lắm)
- Ép tóc bằng máy
- Cuốn lô
- Phun thuốc định hình ( thuốc số 2)
- Để tầm 15- 20 phút gì đó rồi xả thật sạch
- Sấy thật khô
Thế là xong. Nghe thì tuởng nhanh nhưng cũng mất tầm 3h cơ đấy các mẹ ạ.
Mình thấy ép phồng thế này mỗi lần gội đầu đỡ phải sấy, tóc khi khô lại cụp vào luôn, rất tiện.

Anna_Nguyễn
04-12-2010, 10:53 AM

tóc dài mà chuyển hẳn sang ngắn, nếu mẹ nó muốn cắt kiểu thì thử Sơn Sài Gòn dưới Đội Cấn xem, mình cắt ở đó có 1 lần thôi - lần đó cũng là tóc dài xoăn chuyển sang tóc ngắn, tóc giờ đã hơi dài rồi mà vẫn giữ được sóng tóc, trông đẹp, cá tính mà phối đồ công sở, đi chơi...đều ukie hết

chocmun
04-12-2010, 11:04 AM
A có top cắt tỉa đây rồi, cho mình hỏi các mẹ có chỗ nào ép ngon mà ko cần sử dụng đến cái máy là không? (em bị thành kiến với cái máy là, rất sợ nó liếm tai ạ), chỗ nào mà quanh quanh lò đúc thì tốt quá!

changagoi_Cherry
04-21-2010, 12:48 AM
Bạn vào phố Dịch vọng cắt ở nhà chị Hằng ngay cạnh trạm y tế phường ấy. Chị ấy cắt cũng được, khách toàn từ trong phố cổ lội vào thôi. Trước chị ấy mở cửa hàng ngoài phố Lý Nam Đế nhưng chuyển về đấy cũng chục năm rồi.

c ui c có địa chỉ ko? e đag mún cắt tóc mà chưa bít tìm ở đâu cắt ổn cả?
c có dc chính xác thì cho e nhé
tksc :p

nghé_ọ
04-21-2010, 04:39 PM
Tớ thấy Kenzo 198B Thái Thịnh cũng được lắm, nhưng đến đấy yêu cầu anh Điệp ( Kenzo) cắt nhé!

nanaductan
04-22-2010, 09:22 AM
c ui c có địa chỉ ko? e đag mún cắt tóc mà chưa bít tìm ở đâu cắt ổn cả?
c có dc chính xác thì cho e nhé
tksc :p

Chị chẳng nhớ số nhà đâu nhưng dễ tìm lém. Em cứ đi vào phố Dịch Vọng ( phố hôm trước em chuyển đệm cho em chị ấy). Đi được tầm 600-700 m thấy có cái Trạm Y tế Phường Dịch Vọng thì em sẽ thấy hiệu cắt tóc của Chị Hằng sát với cái trạm y tế ấy. Dễ tìm lém, ngay mặt đường mà.

Mi mun
04-22-2010, 11:35 AM
Hôm trước mình vừa lên TopKungFu ở Lý Nam Đế cắt vì thấy chương trình khuyến mãi của họ quá hấp dẫn. Về thái độ phục vụ của họ thì rất ổn. Nhưng cảm giác là chỗ này mới nên các nhân viên khi được hỏi về cửa hàng thì còn ăn nói hơi bất nhất :)), rồi nháy mắt nhau nữa chứ :)), giá cả thì làm xoăn khoảng 850k, nhuộm 750k, cắt 170k...nhiều loại lắm, rồi các loại thẻ nữa...nói chung rất hầm bà lằng và khá chuyên nghiệp

superdream6819
04-23-2010, 11:49 AM

Có lẽ bạn hợp ở đây. Hôm trước mình cũng cắt ở đây chán lắm. Tóc mình bấy giờ buộc cũng chẳng được và thả cũng chẳng xong.:cry::cry::cry::cry::cry:

trata1104
04-25-2010, 10:42 AM
Mình thường làm chỗ chị Hằng trong phố Dịch Vọng. Ít làm nhưng đã làm gì về tóc đều về đấy vì sợ ra chỗ khác không quen lại trông như ngáo ộp:D.
Tóc mình vừa dày, vừa khô, vừa cứng, xoăn, sợi lại sù sì nữa. Nói chung là chả còn cái tóc nào xấu hơn được nữa. Mình không thích ép tóc thẳng đuỗn như nhiêu người nên thường cắt và ép tóc ở đấy. Vì chị ấy ép tóc trông rất tự nhiên. Làm xong ko ai nghĩ mình đi ép tóc cả. Kỹ thuật ép phồng của chị ấy mình thấy như sau:
- Đầu tiên bôi thuốc số 1, để tầm 25 phút ( cái này tùy từng chất tóc)
- Xả sạch bằng nước ( cái này mình thấy nhà chị ấy xả kỹ lắm)
- Ép tóc bằng máy
- Cuốn lô
- Phun thuốc định hình ( thuốc số 2)
- Để tầm 15- 20 phút gì đó rồi xả thật sạch
- Sấy thật khô
Thế là xong. Nghe thì tuởng nhanh nhưng cũng mất tầm 3h cơ đấy các mẹ ạ.
Mình thấy ép phồng thế này mỗi lần gội đầu đỡ phải sấy, tóc khi khô lại cụp vào luôn, rất tiện.
Mình cũng mới cắt ở chỗ chị Hằng này tháng trước, đứa bạn mình giới thiệu (nó thường xuyên cắt ở đấy) cắt xong mình thấy khá hài lòng, ai cũng khen trông trẻ và xinh ra :)
chị ý bảo mình về dưỡng tóc 1 tháng sau đến tỉa lại cho đẹp, và nếu thích thì ép phồng sẽ đẹp hơn nhiều
mấy chị phòng mình nói ép phồng chỉ đc ít ngày là duỗi ngay thôi, mình đang phân vân ko bít có nên làm ko? bạn nanaductan ép phồng ở đấy lâu chưa

nanaductan
04-25-2010, 02:05 PM
Mình cũng mới cắt ở chỗ chị Hằng này tháng trước, đứa bạn mình giới thiệu (nó thường xuyên cắt ở đấy) cắt xong mình thấy khá hài lòng, ai cũng khen trông trẻ và xinh ra :)
chị ý bảo mình về dưỡng tóc 1 tháng sau đến tỉa lại cho đẹp, và nếu thích thì ép phồng sẽ đẹp hơn nhiều
mấy chị phòng mình nói ép phồng chỉ đc ít ngày là duỗi ngay thôi, mình đang phân vân ko bít có nên làm ko? bạn nanaductan ép phồng ở đấy lâu chưa

Mình ép cũng khá lâu rồi. Tóc phải đi cắt lại 1 lần rồi ý mà vẫn cụp lắm. Tóc tớ rất nhanh dài. Ép chỗ chị Hằng được cái tóc trông rất tự nhiên nhưng nếu bạn nào muốn tóc thật thẳng thì chị ấy ko ép vậy đâu.
Mình thì vẫn cắt đấy nhiều năm rồi, chị Hằng có tay nghề cao đấy. Gì thì chị ấy cũng mấy chục năm trong nghề rồi.

trata1104
04-25-2010, 03:33 PM
Mình ép cũng khá lâu rồi. Tóc phải đi cắt lại 1 lần rồi ý mà vẫn cụp lắm. Tóc tớ rất nhanh dài. Ép chỗ chị Hằng được cái tóc trông rất tự nhiên nhưng nếu bạn nào muốn tóc thật thẳng thì chị ấy ko ép vậy đâu.
Mình thì vẫn cắt đấy nhiều năm rồi, chị Hằng có tay nghề cao đấy. Gì thì chị ấy cũng mấy chục năm trong nghề rồi.

Mình nhớ hôm ngồi chờ cắt tóc ở đấy có khách hỏi chị ý làm nghề này bao lâu rồi, chị ý bảo hơn hai chục năm rồi (sao trông chị ý trẻ thế nhỉ)
mình cũng thích tóc kiểu tự nhiên ko thích thẳng tưng đâu, bạn nanaductan ép phồng hết bao nhiêu? hôm cắt tóc xong mình hỏi chị ý tóc mình mà ép phồng thì khoảng mấy trăm chị ý bảo tầm 300k

me_chim_ri
04-25-2010, 03:59 PM
Em vẫn thường cắt tóc ở chỗ Hồng Quyên, trong ngõ 462 Đường Bưởi, chỗ này cũng làm khá lâu năm rồi, năm nay con trai chị ấy 15 tuổi, có lẽ làm > 15 năm rồi ạ. Em đi cắt ở nhiều chỗ những ko chỗ nào bằng chỗ này. bà chủ vừa nhiệt tình vừa duyên, lại nhẹ nhàng và cắt tóc chuyên nghiệp.
Giá cũng rất okie, những ngày nghỉ mà vào thì phải đợi khá lâu, nếu vào sau thì ít nhất là 30p vì đông khách, những ngày cuối năm mà đến thì cứ phải đi từ sớm không thì đợi sẽ lâu lắm.
em cắt ở đây đc 3 năm rồi, rất okie mà giá cả phải chăng. mẹ nào ở gần đấy có thể tới thử một lần, chắc chắn mẹ nó sẽ ưng đấy ạ

rubjle
04-25-2010, 04:24 PM
Tóc em thì ngắn, giờ em cũng muốn tu dưỡng lại mái tóc mà đang phân vân là nên uốn hay duổi thẳng đây! Mọi người cho em xin ít ý kiến đi ạ

changagoi_Cherry
04-25-2010, 04:44 PM
Chị chẳng nhớ số nhà đâu nhưng dễ tìm lém. Em cứ đi vào phố Dịch Vọng ( phố hôm trước em chuyển đệm cho em chị ấy). Đi được tầm 600-700 m thấy có cái Trạm Y tế Phường Dịch Vọng thì em sẽ thấy hiệu cắt tóc của Chị Hằng sát với cái trạm y tế ấy. Dễ tìm lém, ngay mặt đường mà.

tiếc quá hôm trước e chưa đọc bài của c chạy ra nhà Thịnh ở Hàng cót cắt với nhuộm mất rồi, cắt cũng bình thường, nhuộm thì lên màu nhưng chả hiểu sao khô hết cả tóc mặc dù phải thanh toán 1tr chị ạ...nói chung là e cũng chưa ưng lắm nên để tháng sau quyết tâm ra chỗ chị mách để tỉa lại...tks c nhé!

Angela910
04-25-2010, 10:16 PM
Tóc em đang xoăn dài, muốn đổi gió tí, em định cắt ngắn bớt rùi ép phồng mà ko biết chỗ nào cắt + ép phồng đẹp các chị nhỉ?

viethairhua
05-15-2010, 07:42 PM
Chào các bạn. Có bạn nào cắt ở chỗ tớ chưa? Cảm ơn đã ủng hộ trong thời gian qua.

hocon0202
05-16-2010, 08:39 AM
Nhiều địa chỉ quá, chẳng biết cắt chỗ nào đây?

hunghieplan
05-17-2010, 12:47 PM
em toàn thấy ở trên phố thôi xa quá cũng chẳng đi được
em hay làm ở nhà LanDuy khu làng sinh viên Hacinco bác nào ở gần khu đó thì làm cho gần giá cả cũng ok 70n/cắt

linhdan_1989
05-28-2010, 09:57 AM
Em vote cho KUANSAIGON 80 NGÕ 318 ĐÊ LA THÀNH 0915804875

Bác ý cắt đẹp mà rẻ lém . chỉ 90k cắt chưa kể gội sấy.

Vào website bác ấy thấy kiểu nào cũng trẻ trung và đẹp hết. hihi

www.youtube.com/kuansaigon
www.kuansaigon.blogspot.com

47143

47144

47145

47146

meyeuBond
09-29-2010, 11:38 AM
Mình nhớ hôm ngồi chờ cắt tóc ở đấy có khách hỏi chị ý làm nghề này bao lâu rồi, chị ý bảo hơn hai chục năm rồi (sao trông chị ý trẻ thế nhỉ)
mình cũng thích tóc kiểu tự nhiên ko thích thẳng tưng đâu, bạn nanaductan ép phồng hết bao nhiêu? hôm cắt tóc xong mình hỏi chị ý tóc mình mà ép phồng thì khoảng mấy trăm chị ý bảo tầm 300k

Hôm qua mình vừa qua chỗ chị này ép tóc. Tóc mình mỏng lắm, chỉ có một dúm thôi, ngắn ngang vai. Mình qua vào buổi trưa nên chị chủ CH ngủ. Có chị thợ gội đầu và bôi thuốc cho mình. Mình hỏi tóc mình ép hết khoảng bao nhiêu tiền chị ấy bảo khoảng 500k mình đã thấy đắt rồi chị ấy bảo có khi chị chủ ko lấy đến thế. Mình cứ đinh ninh tóc mình chỉ khoảng 400k trở xuống vì một số chỗ khác bạn mình ép tóc dày mà dài hơn mình cũng chỉ 400k. Đến khi chị chủ ngủ dậy tỉa qua một tẹo lại cho mình và là. Xong xuôi tính tiền hết 600K. Mình bảo tóc em mỏng thế mà sao đắt thế chị. Chị ấy bảo tóc em mỏng mới thế còn tóc dày hơn thì phải 700K. Vì thế nếu ai đến chỗ chị này làm tốt nhất nên hỏi giá trước.

Được cái ép xong tóc mình ko bị mỏng, trông tự nhiên. Mỗi tội với thuốc Hàn Quốc và tóc mình mỏng dính lại ko dài thì giá đó đắt quá.

Mình bổ sung thêm là mình tỉa tóc ở KuanSaigon, chẳng đẹp gì, toàn nick vao QC. Chị mình tỉa ở đây nhưng tóc chị ấy dày nên tỉa về cũng đc. Còn tóc mình mỏng thế mà cậu ấy tỉa hết cả tóc của mình, thành ra bị xơ, tóc đã mỏng càng mỏng, xù bông lên. Mà chẳng hiểu sao chị mình tỉa thì 75k tiền cắt, gội xấy nữa là 150k. Đến mình ra tỉa đồng chí ấy lấy 180k, tiền gội Daviness thì 60k ko nói làm gì vì mình hỏi giá tc nhưng tính ra thành 120k tiền cắt. Mình định ra đây ép luôn nhưng thấy mọi ngừoi phản hồi chị Hằng ở Dịch Vọng ép phồng đẹp nên ra đấy.

Tóm lại tổng cộng cái đầu mình thành 780K.:(

gau coi
09-29-2010, 11:55 AM
Hihi...thay cac bac ban luan soi noi qua. Em suu tam duoc bai viet nay danh gia ve tay nghe cat toc cac hieu co tieng o HN cac bac xem co ich gi khong nhe:

Top các nhà tạo mẫu tóc tại Hà Nội và những kinh nghiệm chia sẻ về tóc.

====
Chào các Lady!

Mình là 1 thợ làm tóc đã gần 20 năm, nhưng do 1 điều không may mắn nên đã phải từ bỏ sự nghiệp. Trước đây tuy không phải là người làm tóc xuất sắc nhưng cũng có chút thương hiệu và kinh nghiệm. Không còn được cầm kéo nữa nhưng lòng đam mê vẫn còn rạo rực. Mình cũng mới tham gia vào diễn đàn, thấy rất nhiều các coment về tóc, khiến cho "góc con người" ở diễn đàn trở nên lộn xộn. Mình lập top này để đưa ra các nhà tạo mẫu tóc có trình độ tốt nhất để các bạn lựa chọn. Dựa trên kinh nghiệm và rất nhiều các mối quan hệ đồng nghiệp, mình tin rằng đây là những người để các bạn có thể tin tưởng.
Ý kiến của mình chỉ là sự chia sẻ khách quan. Nếu có gì không phù hợp mong các bạn bỏ qua nhé!

-Thứ nhất cho mình nói đến Andre:

Tốt nghiệp và làm việc tại Canada, Andre mang về Việt Nam 1 phong cách làm tóc mới lạ, chủ đạo của hắn là cắt những kiểu đầu ngắn trên tai, kiểu tóc tém, bob ngắn. Hắn cũng mang theo 1 khả năng nhuộm tóc đẹp. Tuy nhiên trong việc cắt tóc dài, uốn xoăn và ép tóc thì hắn vẫn còn rất thiếu xót. Chính điều này nên hắn lại càng trở nên rất thành công trong việc cắt tạo kiểu tóc ngắn và nhuộm tóc.

*Sản phẩm: Độc đáo, sáng tạo.

-Thứ 2 cho mình đề cập đến Minh Phương:
Trải qua nhiều sóng gió đời thường và cuộc sống nhưng Minh Phương vẫn đã đứng lên và trở thành 1 thương hiệu hàng đầu Hà Nội. Sở trường của cô ý là uốn xoăn và tạo mẫu cho những kiểu tóc dài qua dây áo. Việc cắt tóc ngắn cũng tàm tạm, không đạt được sự tinh tế nhưng tạm chấp nhận. Về nhuộm tóc và ép cho xếp loại trung bình khá. Điều này cũng để cho Minh Phương giữ vững vị trí cao trong việc uốn xoăn máy.

*Sản phẩm:Quyến rũ, sôi nổi.

-Thứ 3 cho mình đề cập đến Tâm Loan. Với 1 đầu óc thông minh, vợ chồng Tâm Loan(chủ yếu là Tâm) đã mang thương hiệu đến khách hàng với 1 hình ảnh tinh tế.Tâm là 1 thợ làm tóc khá đầy đủ kĩ năng. Đặc biệt nhất là khả năng uốn xoăn lạnh. Sóng đẹp, bền..Bên cạnh đó là việc cắt và nhuộm cũng rất khá. Hắn chính là giám đốc kĩ thuật của Davines, trước là quản trị cổ phần của Tony&Guy ở Việt Nam.

*Sản phẩm: tinh tế, gần gũi.

-Thứ 4 :Mr.Shin cũng là 1 người không thể không nhắc đến với khả năng uốn xoăn máy của hắn. Ngoài ra hắn chẳng có gì hay cả. Mình không muốn ủng hộ dân ngoại bang nhưng đây cũng là địa chỉ tin cậy nếu bạn muốn làm xoăn máy. Hắn cũng là sư phụ của Nga Đào Tấn.

*Sản phẩm: trẻ trung, hấp dẫn

-Thứ 5 là Thanh Monaco,tuy mình không mấy cảm tình về cách làm việc của hắn nhưng cũng không thể phủ nhận về khả năng của anh ta. Khá là trọn vẹn ngoại trừ việc ép tóc và nối tóc. Hắn có thể cắt rất đẹp cả tóc dài và tóc ngắn, nhuộm đẹp và có món đặc sản uốn xoăn automatic khá đẹp!
Hắn phù hợp với những người lười, vì hắn làm tóc trông rất tự nhiên. Nhược điểm là rất lười. Mỗi ngày chỉ làm 5,6 khách là về.
(Nghe mấy mẹ pm cho mình nói hắn chỉ làm cho khách quen, không mấy khi nhận khách lạ.)

*Sản phẩm: Công sở, hiện đại.

Mình lập topic này cũng chỉ là để giúp các bạn không bị "tảu hỏa nhập ma".
Cá nhân mình thì những người mình đưa ra đại diện cho các "tuýt" người khac nhau,nó làm cho chữ "Nhân hòa" trở lên tròn trịa hơn.

Andre đại diện cho thế giới thứ 3.
Minh Phương đại diện cho 1 người phụ nữ tài hoa.
Tâm & Loan đại diện cho 1 cặp vợ chồng hạnh phúc.
Shin đại diện cho dân ngoại bang.
Thanh đại diện cho 1 lớp trẻ.

Đấy là những người mà mình khuyên các bạn có thể đặt niềm tin. Tất nhiên mỗi người có 1 lựa chọn!

Bên cạnh đó, các bạn nếu muốn ép tóc thì có thể chon Hà Lan ở Bạch Mai nhé! Nhưng cô ta chỉ ép thẳng được thôi, không ép phồng hay ép cụp đẹp được đâu. Ngoài ra tuyệt đối đừng làm gì khác nhé!

Một địa chỉ mà rất nhiều mọi người hay nhầm lẫn là Tuấn Bà Triệu.
Tuấn "XỊn" là ở trong Ngõ của Phố Bà Triệu, ngõ này có 1 cái chùa. Biển hiệu la Tuấn Thuấn.
Còn Tuấn "dởm" là ở mặt phố Bà Triệu.
Tuấn Bà Triệu xịn cắt các đầu phong cách cổ điển rất đẹp. Hắn tính theo gia truyền thì cũng phải tầm 60 năm. Hắn cũng là họa sĩ, ăn học trong trường Yết Kiêu. Các bạn nhớ để ý để tránh dùng phải hàng dởm nha!

VũDoo chính là sư phụ của 6 cao thủ QT đấy các mẹ. Hắn trước đây rất kém, nhưng đã được gặp 1 cao nhân dìu dắt và được như bây giờ. Mình cũng rất nể Vũdoo.

Yến Trang cũng là 1 cao nhân trong làng tóc. Tên đầy đủ là Hoàng Hải Yến. Giờ là chủ tịch của TONI&GUY tại Việt Nam nhưg giờ cô ta toàn để thợ làm và đi theo con đường kinh doanh.
Nếu nói đến thợ cắt tóc mà có thu nhập cao nhất bây giờ thì Yến là số 1 Việt Nam!

Trần Hùng ở HXH cũng là một cao thủ,nhưng hắn chỉ khá trong việc cắt tóc ngắn thôi. Khi nào các mẹ nhuộm. uốn, ép hay mang mái tóc dài của mình giao cho hắn thì sẽ hiểu vì sao mà mình không nhắc đến hắn ngay từ đầu..

Tiến Luơng_chỗng cũ của MInh Phương_ là người khá có tên tuổi, mình xếp hắn vào hạng trung bình khá. Hắn phù hợp với gu đơn giản, hiền hiền

sofadep
09-30-2010, 10:59 AM
bài hay thế này mà ko thấy các mẹ vào thank nhỉ? đúng là bây giờ thông tin loạn hết cả lên, muốn cắt cái tóc cũng lăn tăn , nhưng cá nhân em chưa có trải nghiệm khoản đầu tóc, ko bình luận đc..

chitchutchit
09-30-2010, 08:31 PM
Sao ko thấy các mẹ nhắc đến Adrey'- Số 1 Nhà Chung nhỉ? Giá hơi max nhưng cắt xông mê luôn và chưa thấy hỏng cái đầu nào.

Hehe topic này tớ lập lâu rồi, hôm nay quay lại thấy nhờ các mẹ mà nó vẫn sống ngoe nguẩy.
Tình hình là trong thời gian vừa qua, nghe các mẹ tư vấn, cộng thêm kinh nghiệm mò mẫm các nơi tớ có vài nhận xét thế này:

1. Andre: hichic lão ý kiêu chết. Hôm đến cắt lão ý vừa sờ tóc tớ là giãy nảy lên: không cắt cho tóc ép đâu nhé! Làm mình cụt hết cả hứng. Dù tóc mới của mình cũng đã mọc đến nửa đầu rồi, chỉ còn nửa đuôi là tàn tích của ép thôi. Cuối cùng giao cho anh thợ phụ cắt. Dù anh ý cắt cũng ok, lại rất nhẹ nhàng, cộng thêm việc được ngồi cạnh chị Thanh Lam suốt cả buổi, tớ vẫn ức lão Andre. Nhăm nhe đến cắt mà bị dội gáo nước lạnh. Nên các mẹ nào ép rồi thì Andre không cắt đâu nhé.

2. Tâm Loan: dù hẹn trước nhưng vẫn phải đợi 2 tiếng. Hay nhìn mẹt tớ hiền lành nên chúng nó chen ngang nhỉ. Cứ liên tục hỏi nhưng vẫn bị bảo là chờ...chờ. May mà anh Tâm nhẹ nhàng, cắt cũng đẹp nữa. Bõ công chờ đợi.

3. Lần gần nhất tớ quyết tâm nghiến răng, cắn rơm cắn cỏ, cắn đủ các thứ ra Minh Phương. Chị Phương cắt, rồi làm xoăn. Mà tớ liều lắm, hôm đấy đang chửa 7 tháng hẳn hoi. Thế là lúc lên làm xoăn còn được ưu tiên chỗ ngồi và đeo khẩu trang để đỡ ảnh hưởng đến em bé. Hôm đấy em Ốc làm xoăn cho tớ, dễ chịu lắm.
Nhưng đến lúc chị Phương hoàn thành tác phẩm thì tớ thực sự bất ngờ (nhiều người nhìn lắm nhé..dù là bụng to hehe) vì trông đẹp lắm lắm ý. Mỗi tội về nhà chưa bao giờ sấy lại được như chị ý hôm đấy, nhưng cũng ok lắm. Tóc mềm, ko bị xơ. Sóng bền nữa.

Con tớ bây giờ 5 tháng rồi, sang tuần lại bon chen đi làm tóc. Chắc lại cắn cả sữa của con mà ra Minh Phương thôi.

meyeutoon
09-30-2010, 09:16 PM
Danh dau mai lai tham khao tiep.......................................

titi_shop
09-30-2010, 09:20 PM
hehe, thank me gấu còi, nhieu thong tin ghe, em hay cat o Mr Shin. cung tuong doi duoc, tam hai long

Dawn
10-01-2010, 02:35 PM
Mùa đông mình cũng chưa biết nên để tóc kiểu gì đây,hichic.

hangvietnam
10-01-2010, 07:54 PM
Qua chị huyền ở ngõ 69 Tôn Đức Thắng gần ủy ban phường bạn ơi! Tớ thấy chị ấy cắt cẩn thận lắm!

china_8x
10-17-2010, 08:20 PM
Nhà em ở Tôn Đức Thắng nhưng em chả bao giờ làm ở phố mình cả...chắc Bụt chùa nhà không thiêng chị ạ...

Hồi đầu năm em được mấy bà chị bên VIB giới thiệu ép và nhuộm tại cửa hàng của 1 em ở ngõ 3 Thái Hà, tóc óng và thẳng mà giá cả lại mềm lắm mấy chị ạ. Cuối tháng này em cũng đang định sang nhà em ấy nhuộm tóc và làm xoăn nóng (xoăn nóng ở đó có khoảng hơn 500k thôi). Các chị thử chỗ đó xem hợp ko. :D

meoxinhxinh86
10-17-2010, 09:30 PM
híc, càng tham khảo thông tin càng loạn hết lên. Thôi chắc qua chị Minh Phương cắt vậy

nhoclydeghet
10-18-2010, 01:31 AM
híc, càng tham khảo thông tin càng loạn hết lên. Thôi chắc qua chị Minh Phương cắt vậy

Minh Phương giá chát lắm...
@china_8x: mẹ nhóc cũng quen 1 em ở gần Pakson, hình như em đó có anh thợ là đệ của Yến Trang, làm xoăn giả ở đó được vài lần khá đẹp không biết có phải là chỗ đằng ấy giới thiệu không? Nói chung là làm ở đâu cũng quan trọng nhất là phải hợp..he he

nhoclydeghet
10-22-2010, 09:04 AM
Hôm qua vừa tạt vô hỏi giá làm xoăn ở nhà em Diệp này, 500k xoăn nóng, mai em đi làm, có mẹ nào rảnh đi với em hem?

sieuthitoc
10-23-2010, 12:08 PM
- Siêu thị tóc mới khai trương mong anh chị và các bạn ghé qua ủng hộ cho tiệm mình nhé.
- Đây là bảng giá để các bạn tham khảo.

SIÊU THỊ TÓC

Hãy đến với những tay kéo tài năng
90 HOÀNG HOA THÁM P.12 Q.TÂN BÌNH TP.HCM

DT:08.66750917
(gần chợ hoàng hoa thám)
1.CẮT TÓC NAM, NỮ 20.000Đ
2.GỘI ĐẦU 20.000Đ
3.LỘT MỤN CÁM 20.000Đ
4.MASSAGE MẶT 20.000Đ
5.MASSEGE TẨY TẾ BÀO CHẾT 40.000Đ
6.ĐẮP MẶT NẠ VÀNG 50.000Đ
7.ĐẶC BIỆT: NỐI MI 100.000Đ
8.TỈA CHÂN MÀY 10.000Đ
9.LÀM MÓNG 1 BỘ 20.000Đ
10.CHẢY, SẤY, BỚI, TẠO KIỂU 30.000Đ
11.TRANG ĐIỂM DẠ TIỆC 50.000Đ
12.DÁN HÌNH XĂM 20-50.000Đ
13.NỐI TÓC KIM TUYẾN 20-50.000Đ
14.UỐN GIẢ 50.000Đ
15.HẤP DẦU Ý 50.000Đ
16.DUỖI 200.000Đ
17.DUỖI NHẬT 250.000Đ
18.DUỖI CÚP 250.000Đ
19.MÓC LAI 100-200.000Đ
20.NHUỘM Ý 250.000Đ
21.UỐN LẠNH 150-200.000Đ
22.UỐN PHỒNG 250.000Đ
23.UỐN DỢN 150-250.000Đ
24.UỐN SETTING XOĂN LỌN LỚN HÀN QUỐC 250.000Đ
25.NỐI TÓC 1TR -1.5TR

Tặng 50.000đ cho dv UỐN - DUỖI - NHUỘM cho khách hàng có thẻ học sinh-sinh viên- công nhân.

- Ngoài ra các bạn có thể đến HairSalon Đài trang số 262 Lê Quang Định P.11 Q.Bình Thạnh TP.HCM cũng có chương trình này.

- Chúc mọi người có một ngày cuối tuần vui vẻ.

china_8x
10-24-2010, 02:59 PM
Minh Phương giá chát lắm...
@china_8x: mẹ nhóc cũng quen 1 em ở gần Pakson, hình như em đó có anh thợ là đệ của Yến Trang, làm xoăn giả ở đó được vài lần khá đẹp không biết có phải là chỗ đằng ấy giới thiệu không? Nói chung là làm ở đâu cũng quan trọng nhất là phải hợp..he he

meoxinhxinh86:Em cũng làm nhà Minh Phương rùi, làm cũng được nhưng so với giá đó thì mình có thể làm chỗ khác ngon hơn..
nhoclydeghet: cái nhà cạnh nhà nghỉ Thái Hà đó chị, anh thợ đó sở trường làm xoăn nóng và sấy tạo kiểu rất đẹp. giá cả phải chăng và khéo lắm. giờ vẫn có 500k xoăn nóng thôi à, rẻ

hong_ngoc
12-04-2010, 03:30 PM
ui em cũng hóng hớt vụ làm xoăn, ko biết Tâm Loan thế nào nhỉ? làm xoăn thì phải nhuộm chứ để nguyên bản thì già lắm :(

ha hoa
12-04-2010, 04:49 PM
Mình thì lại vote cho NGUYENTHUY STYLIST tại Tam Đa, vì nàng ấy đã bién mình trở nên xinh đẹp hơn, cụ thể là OX nhà mình thường ngày từ chối chụp ảnh vợ thì khi vợ đi cắt tóc về lập tức chụp ảnh vựo làm hình nền ĐT

hong_ngoc
12-08-2010, 03:31 PM
rổ giá thế nào chị ơi ^^ em muốn đi làm mà thấy bảo TL với cái đầu của em fải 1tr5.. hơi chát.. hix

Me Ngọc
12-08-2010, 03:51 PM
Ôi ôi, hôm vừa rồi ra anh Tuấn Thuấn trong ngõ Bà Triệu, bác ấy làm cho có vài đường trên đầu mà hét tớ 400K, sau khi về nhà chưa kịp gội mà đầu đã như vừa bị đánh ghen, tớ hoảng luôn. Ra em Phóng ở Ngõ Núi Trúc sửa. Em Phóng trước là thợ cựu của Link Q, cắt đẹp, nhẹ nhàng, ép và nhuộm tự nhiên, nói chung là hài lòng, giá mềm (cả cắt và gội là 200K)

duocmyphamphap
12-08-2010, 09:19 PM
Các Mẹ vào trang này coi. Mình thấy có khá nhiều địa chỉ salon tóc (http://thegioitoc.vn).

Khôi Nguyên
12-17-2010, 01:10 AM
Em vẫn thường cắt tóc ở chỗ Hồng Quyên, trong ngõ 462 Đường Bưởi, chỗ này cũng làm khá lâu năm rồi, năm nay con trai chị ấy 15 tuổi, có lẽ làm > 15 năm rồi ạ. Em đi cắt ở nhiều chỗ những ko chỗ nào bằng chỗ này. bà chủ vừa nhiệt tình vừa duyên, lại nhẹ nhàng và cắt tóc chuyên nghiệp.
Giá cũng rất okie, những ngày nghỉ mà vào thì phải đợi khá lâu, nếu vào sau thì ít nhất là 30p vì đông khách, những ngày cuối năm mà đến thì cứ phải đi từ sớm không thì đợi sẽ lâu lắm.
em cắt ở đây đc 3 năm rồi, rất okie mà giá cả phải chăng. mẹ nào ở gần đấy có thể tới thử một lần, chắc chắn mẹ nó sẽ ưng đấy ạ

Theo tớ thì cắt tóc cũng phải hợp hàng đấy các mẹ ạ. Tớ từng mài đũng quần soi cả trăm trang topic về tóc tóc tóc. Rối tinh rối mù hoa cả mắt. Chốt lại chọn luôn 1 hàng tương đối ở gần nhà. Ấy thế mà lại hợp. Cắt xong, gội đầu, tự sấy nhẹ là cụp vào như ép phồng. Sau mới bít chị này vốn là thợ cắt chính bên Shin. Giá cách đây 2 năm 110k, giờ là 180k. Ôi chao! Mình ép tóc hết có 120k mà tháng nào cũng 180k tiền cắt tóc đều như vắt chanh.

Ấy quên. Nhà tớ ép tóc của cái chị Quyên "trẻ kinh lên được" kia ấy! Người đâu mà con giai 15 tuổi vẫn có người hỏi "Mày có ng iu chưa cháu???"

thegioitoc.vn
12-17-2010, 11:08 AM
Có mấy địa chỉ sau các mẹ có thể tham khảo:
Cao cấp: Hồng Phượng salon, Hương Rose Salon, ở đó có dịch vụ Hair Spa nếu muốn vừa cắt vừa chăm sóc chuyên sau
Tầm vừa, chuyên về tạo kiểu: Tuấn Sài Gòn, Teree
Trung Bình thì rất nhiều

Các mẹ xem giới thiệu chi tiết trên www.thegioitoc.vn

mecube
12-17-2010, 11:13 AM
cà nhà cho em hỏi chút, nhà mình có ai cắt tóc và làm xoăn, nhuộm ở Grace 31 Trần Quốc Toản chưa ah? Nếu có thì cho em lời khuyên nhé: Cắt thế nào? làm xoăn ra sao? nhuộm có ok không? Giá cả ở mức như thế nào ah?

Thanks

mecube
12-17-2010, 11:14 AM
cà nhà cho em hỏi chút, nhà mình có ai cắt tóc và làm xoăn, nhuộm ở Grace 31 Trần Quốc Toản chưa ah? Nếu có thì cho em lời khuyên nhé: Cắt thế nào? làm xoăn ra sao? nhuộm có ok không? Giá cả ở mức như thế nào ah?

Thanks

Mebimbim_SundayClub
12-19-2010, 11:45 AM
em ở khu Vương Thừa Vũ, Trường Chinh, khu này có chị Huệ cắt tóc cũng khá đẹp, đông khách nắm.
Nhà số 2 ngõ 119 Vương Thừa Vũ.

Christina_Nguyen
12-19-2010, 12:21 PM
Em thấy cắt ở Thìn hoặc Oanh Hàng Gà đều đẹp!CHỉ có điều giá hơi chát 1ti!hic!Tóc ngắn thì lên Y-not!

trabong2102
12-24-2010, 03:47 PM
em ở khu Vương Thừa Vũ, Trường Chinh, khu này có chị Huệ cắt tóc cũng khá đẹp, đông khách nắm.

Nhà em cũng ở gần đây, cũng định xuống tóc,giá giổ như thế nào mẹ nó làm rùi cho em bít với?

Tranghp
12-26-2010, 07:37 PM
Sau một hồi đọc đạch thì em hoa cả mắt, chẳng biết đi đâu, cạnh nhà em có Hà Lan Bạch Mai, có ai review cho em với

dothithuhang
12-28-2010, 11:19 AM
Mình cũng cắt tóc ở chỗ chi Hằng này rùi, cũng đc, chi ấy cũng trẻ trung, nhiệt tình, đc đào tạo cẩn thận nên cắt cũng ung,nhung tu hoi lay chong ve khu Thanh Xuan thi luoi qua day cat

BongBi - Shop
12-28-2010, 01:31 PM

E cũng ở gần đoạn này mà ko bít, e hay cắt và ép của chị Lan - Tô Vĩnh Diện, thấy cũng hợp và giá cả phải chăng

BongBi - Shop
12-28-2010, 01:34 PM
Oải, e hay đi lại qua đường này mà ko biết CLB Yoga của chị nhỉ, e bị đau lưng, tập yoga có phù hợp ko chị ơi?

Myphamjapan
12-28-2010, 10:13 PM
hic nhiều hàng quá ko biết phải chọn hàng nào, em định cắt rồi ép cụp luôn mà các chị chỉ chỗ thì cắt đẹp, chỗ thì ép đẹp, chẳng nhẽ lại chạy mấy nơi à :D

trabong2102
12-29-2010, 02:40 PM
- Siêu thị tóc mới khai trương mong anh chị và các bạn ghé qua ủng hộ cho tiệm mình nhé.
- Đây là bảng giá để các bạn tham khảo.

SIÊU THỊ TÓC

Hãy đến với những tay kéo tài năng
90 HOÀNG HOA THÁM P.12 Q.TÂN BÌNH TP.HCM

DT:08.66750917
(gần chợ hoàng hoa thám)
1.CẮT TÓC NAM, NỮ 20.000Đ
2.GỘI ĐẦU 20.000Đ
3.LỘT MỤN CÁM 20.000Đ
4.MASSAGE MẶT 20.000Đ
5.MASSEGE TẨY TẾ BÀO CHẾT 40.000Đ
6.ĐẮP MẶT NẠ VÀNG 50.000Đ
7.ĐẶC BIỆT: NỐI MI 100.000Đ
8.TỈA CHÂN MÀY 10.000Đ
9.LÀM MÓNG 1 BỘ 20.000Đ
10.CHẢY, SẤY, BỚI, TẠO KIỂU 30.000Đ
11.TRANG ĐIỂM DẠ TIỆC 50.000Đ
12.DÁN HÌNH XĂM 20-50.000Đ
13.NỐI TÓC KIM TUYẾN 20-50.000Đ
14.UỐN GIẢ 50.000Đ
15.HẤP DẦU Ý 50.000Đ
16.DUỖI 200.000Đ
17.DUỖI NHẬT 250.000Đ
18.DUỖI CÚP 250.000Đ
19.MÓC LAI 100-200.000Đ
20.NHUỘM Ý 250.000Đ
21.UỐN LẠNH 150-200.000Đ
22.UỐN PHỒNG 250.000Đ
23.UỐN DỢN 150-250.000Đ
24.UỐN SETTING XOĂN LỌN LỚN HÀN QUỐC 250.000Đ
25.NỐI TÓC 1TR -1.5TR

Tặng 50.000đ cho dv UỐN - DUỖI - NHUỘM cho khách hàng có thẻ học sinh-sinh viên- công nhân.

- Ngoài ra các bạn có thể đến HairSalon Đài trang số 262 Lê Quang Định P.11 Q.Bình Thạnh TP.HCM cũng có chương trình này.

- Chúc mọi người có một ngày cuối tuần vui vẻ.

Hic ở hà nội thì sao vô được nhỉ?

meoxinhxinh86
12-29-2010, 02:49 PM
híc, e có 1 lời khuyên cho các chị nào mà tóc yếu, cụ thể như : xơ, xoăn tự nhiên, khô... mà muốn cắt, tỉa thì ĐỪNG ra hàng Hương Grace ở Trần Quốc Toản nhé. E cũng tìm chán chê mê mải các hàng, nghe lời khen chê đủ kiểu của các chị suy nghĩ đắn đo mãi mới quyết định đi cắt ở hàng chị Hương Grace. Chị ấy chuyên đầu Nhật, nhưng chắc do đặc điểm của đầu Nhật là tỉa nhiều , mà tóc yếu thì ko nên tỉa nhiều, càng lộ xơ ra. Khi e đến , chị ấy chả thèm hỏi e muốn cắt ntn, lăm lăm cái kéo cắt luôn. May mà e cố nói là tỉa ít thôi chị xem có kiểu nào phù hợp với e thì cắt cho e, đừng tỉa ngắn quá. Chị ấy cắt xong tính cả cắt và gội đầu là 250k, nhưng nói thật e chả thik tẹo nào. Mà tất cả mọi ng đều nhìn e và bảo: sao lại đi cắt ở đâu mà LỞM CHỞM thế :((
e vừa đi cắt được 1 tuần thôi. Haizz Tết này ko bít tóc có kịp dài ra chút nào ko???????????????????? E thì quen cắt hàng đối diện cơ quan e, tự zưng hôm í mún thay đổi Nhật bủn nên đi cắt hàng khác, huhu
Đó chỉ là ý kiến cá nhân e thôi, tùy mọi ng nhé.

ablaze
12-29-2010, 03:02 PM
Em thấy cắt ở Thìn hoặc Oanh Hàng Gà đều đẹp!CHỉ có điều giá hơi chát 1ti!hic!Tóc ngắn thì lên Y-not!
Mình cũng định cắt tóc ngắn. Y-not ở đâu hả bạn?

mecube
12-31-2010, 10:06 AM
híc, e có 1 lời khuyên cho các chị nào mà tóc yếu, cụ thể như : xơ, xoăn tự nhiên, khô... mà muốn cắt, tỉa thì ĐỪNG ra hàng Hương Grace ở Trần Quốc Toản nhé. E cũng tìm chán chê mê mải các hàng, nghe lời khen chê đủ kiểu của các chị suy nghĩ đắn đo mãi mới quyết định đi cắt ở hàng chị Hương Grace. Chị ấy chuyên đầu Nhật, nhưng chắc do đặc điểm của đầu Nhật là tỉa nhiều , mà tóc yếu thì ko nên tỉa nhiều, càng lộ xơ ra. Khi e đến , chị ấy chả thèm hỏi e muốn cắt ntn, lăm lăm cái kéo cắt luôn. May mà e cố nói là tỉa ít thôi chị xem có kiểu nào phù hợp với e thì cắt cho e, đừng tỉa ngắn quá. Chị ấy cắt xong tính cả cắt và gội đầu là 250k, nhưng nói thật e chả thik tẹo nào. Mà tất cả mọi ng đều nhìn e và bảo: sao lại đi cắt ở đâu mà LỞM CHỞM thế :((
e vừa đi cắt được 1 tuần thôi. Haizz Tết này ko bít tóc có kịp dài ra chút nào ko???????????????????? E thì quen cắt hàng đối diện cơ quan e, tự zưng hôm í mún thay đổi Nhật bủn nên đi cắt hàng khác, huhu
Đó chỉ là ý kiến cá nhân e thôi, tùy mọi ng nhé.

giá như bạn post trước đây 1 tuần thì tớ đã không khóc dở mếu dở như thế này :(( Sau 1 hồi làm tóc tại Grace, cái đầu đang đẹp của tớ biến thành 1 cái đầu lởm chởm, và mọi người bảo tớ: làm việc ghê quá,học kinh quá, tóc rụng hết rồi :((

meoxinhxinh86
12-31-2010, 02:12 PM
giá như bạn post trước đây 1 tuần thì tớ đã không khóc dở mếu dở như thế này :(( Sau 1 hồi làm tóc tại Grace, cái đầu đang đẹp của tớ biến thành 1 cái đầu lởm chởm, và mọi người bảo tớ: làm việc ghê quá,học kinh quá, tóc rụng hết rồi :((

huhuhu chị e mìh bắt tay cái nào. Đến khổ vì tóc. BJo e chung thành với hàng quen thôi, chả ham hố đầu Nhật bủn với chả Hàn xẻng gì hết. Cắt ở gần cq vừa rẻ đẹp an toàn. Haizz

meoxinhxinh86
12-31-2010, 02:13 PM

huhuhu chị e mìh bắt tay cái nào. Đến khổ vì tóc. BJo e chung thành với hàng quen thôi, chả ham hố đầu Nhật bủn với chả Hàn xẻng gì hết[-([-([-(. Cắt ở gần cq vừa rẻ đẹp an toàn lại đúng vIỆT nAM :finga:. Haizz

thuydungtmv
12-31-2010, 02:49 PM
Có cô bạn lại bảo là ra thử chỗ Mr.Shin j đó ở Huỳnh Thúc Kháng. Nhưng search trên mạng thấy mọi người bảo ngày xưa cắt đẹp còn bây giờ thì nhiều người chê, cũng chẳng biết thực hư thế nào

ngày xưa thợ có tay nghề cắt, giờ họ đi về quê mở hiệu rùi mẹ nó ạ, cắt cũg chán lắm

meoxinhxinh86
12-31-2010, 03:57 PM
ngày xưa thợ có tay nghề cắt, giờ họ đi về quê mở hiệu rùi mẹ nó ạ, cắt cũg chán lắm

MR Shin ngày xưa thôi chị ah. Bjo thì k được như xưa nữa

mẹ_luna
12-31-2010, 04:52 PM
Cắt tóc làm đầu mấy kái này cũng chủ quan lắm, người thì thấy cắt đẹp, người thì thấy xấu. nchung là cũng khó chọn lắm cơ
Em thì thỉnh thoảng mới đi cắt, mỗi lần cắt 1 hàng vì chưa thấy hàng nào ưng ý cả
:(

tinababy
12-31-2010, 10:48 PM
có địa chỉ sg mà giá rẻ ko các mẹ ?

Giang_Quynh
01-01-2011, 09:18 PM
Các mẹ chỉ cho e chỗ cắt tóc ở HN giá tầm tầm đc ko ah? Em muốn cắt mái và chỉnh form tóc luôn. Trước e ko để mái vì mái bị bò liếm:(, giờ muốn tìm chỗ nào cắt ưng ý để cắt. Thanks các mẹ!

Cris
01-03-2011, 01:05 PM
Cái vu tóc tai này quá khó! Đôi khi chỉ cần cắt chỗ rẻ tiền nhưng thợ lại quen và hợp với mình thì vẫn o.k, chứ mình đầu tư mấy lần ở chỗ "lổi tiếng" mà chẳng đậu được lần nào cả. Dạo này đang muốn có đầu mới cho Tết đây, nếu không thấy mình cũ quá rồi!

Me Ngọc
01-05-2011, 02:05 PM
Cái vu tóc tai này quá khó! Đôi khi chỉ cần cắt chỗ rẻ tiền nhưng thợ lại quen và hợp với mình thì vẫn o.k, chứ mình đầu tư mấy lần ở chỗ "lổi tiếng" mà chẳng đậu được lần nào cả. Dạo này đang muốn có đầu mới cho Tết đây, nếu không thấy mình cũ quá rồi!

Bạn này nói đúng. Cắt tóc cũng phải tìm được người thợ cắt hợp với gu của mình. Nhiều khi cứ giới thiệu này nọ rồi lại chả hợp với họ, mình cũng thấy ngại. Mình đơn giản đầu tóc, chỉ cần tỉa hai bên và tóc tai ko vểnh veo là ok. Ra em Phóng ở ngõ Núi Trúc thấy hợp nên ko muốn đổi thợ nữa. Em ấy cắt theo style văn phòng. Nói chung là mình thấy ưng.

trabong2102
01-08-2011, 11:06 AM
Bạn này nói đúng. Cắt tóc cũng phải tìm được người thợ cắt hợp với gu của mình. Nhiều khi cứ giới thiệu này nọ rồi lại chả hợp với họ, mình cũng thấy ngại. Mình đơn giản đầu tóc, chỉ cần tỉa hai bên và tóc tai ko vểnh veo là ok. Ra em Phóng ở ngõ Núi Trúc thấy hợp nên ko muốn đổi thợ nữa. Em ấy cắt theo style văn phòng. Nói chung là mình thấy ưng.

Thế mẹ nó để tóc ngắn hay dài? em đang muốn cắt tóc ngắn đây? giá ở đó có max k mẹ nó?

ablaze
01-09-2011, 06:48 PM
Hôm qua, theo gợi ý của 1 bạn trên LCM, mình đưa mẹ mình ra chỗ chị Huệ ở Vương Thừa Vũ. Mình thấy chị ý cắt rất được, giá cả phải chăng và chất lượng phục vụ rất ok. Mỗi tội phải chờ hơi lâu vì đông khách quá :((

Giang_Quynh
01-09-2011, 11:04 PM
Hôm qua, theo gợi ý của 1 bạn trên LCM, mình đưa mẹ mình ra chỗ chị Huệ ở Vương Thừa Vũ. Mình thấy chị ý cắt rất được, giá cả phải chăng và chất lượng phục vụ rất ok. Mỗi tội phải chờ hơi lâu vì đông khách quá :((

Chị ui, thế phải chờ tầm bao lâu hả c? Giá cả là bao nhiu ah? Nha e cũng gânf đấy nêu đc e ra đó cắt luôn ^^.

gauyeusau
01-09-2011, 11:12 PM
đánh dấu . mình cũng quan tâm đến vấn đề này . thanks cả nhà

Asillabum
01-10-2011, 10:07 AM
Tớ thì chỉ quan trọng là hợp với tớ và tiện đường, giá cả hợp lý. Nhiều chỗ cắt đắt mà không xắt được ra miếng vì nhiều khi khách của họ đông quá, họ làm rất nhanh, mà bác nào cắt có tiếng rồi nhiều khi lại khó tính lắm, phải theo họ chứ họ chẳng theo mình.

ablaze
01-10-2011, 03:48 PM
Chị ui, thế phải chờ tầm bao lâu hả c? Giá cả là bao nhiu ah? Nha e cũng gânf đấy nêu đc e ra đó cắt luôn ^^.

Mẹ mình cắt rồi làm xoăn, hết 300k thôi. Chị ý mở cửa hàng được 11 năm rồi nên khá uy tín ở khu này. Mẹ mình ra lúc 11h, chị ý hẹn lại 4 h chiều quay lại ;)

phuongvi
01-12-2011, 04:08 PM
Hihi...thay cac bac ban luan soi noi qua. Em suu tam duoc bai viet nay danh gia ve tay nghe cat toc cac hieu co tieng o HN cac bac xem co ich gi khong nhe:

Top các nhà tạo mẫu tóc tại Hà Nội và những kinh nghiệm chia sẻ về tóc.

====
Chào các Lady!

Mình là 1 thợ làm tóc đã gần 20 năm, nhưng do 1 điều không may mắn nên đã phải từ bỏ sự nghiệp. Trước đây tuy không phải là người làm tóc xuất sắc nhưng cũng có chút thương hiệu và kinh nghiệm. Không còn được cầm kéo nữa nhưng lòng đam mê vẫn còn rạo rực. Mình cũng mới tham gia vào diễn đàn, thấy rất nhiều các coment về tóc, khiến cho "góc con người" ở diễn đàn trở nên lộn xộn. Mình lập top này để đưa ra các nhà tạo mẫu tóc có trình độ tốt nhất để các bạn lựa chọn. Dựa trên kinh nghiệm và rất nhiều các mối quan hệ đồng nghiệp, mình tin rằng đây là những người để các bạn có thể tin tưởng.
Ý kiến của mình chỉ là sự chia sẻ khách quan. Nếu có gì không phù hợp mong các bạn bỏ qua nhé!

-Thứ nhất cho mình nói đến Andre:

Tốt nghiệp và làm việc tại Canada, Andre mang về Việt Nam 1 phong cách làm tóc mới lạ, chủ đạo của hắn là cắt những kiểu đầu ngắn trên tai, kiểu tóc tém, bob ngắn. Hắn cũng mang theo 1 khả năng nhuộm tóc đẹp. Tuy nhiên trong việc cắt tóc dài, uốn xoăn và ép tóc thì hắn vẫn còn rất thiếu xót. Chính điều này nên hắn lại càng trở nên rất thành công trong việc cắt tạo kiểu tóc ngắn và nhuộm tóc.

*Sản phẩm: Độc đáo, sáng tạo.

-Thứ 2 cho mình đề cập đến Minh Phương:
Trải qua nhiều sóng gió đời thường và cuộc sống nhưng Minh Phương vẫn đã đứng lên và trở thành 1 thương hiệu hàng đầu Hà Nội. Sở trường của cô ý là uốn xoăn và tạo mẫu cho những kiểu tóc dài qua dây áo. Việc cắt tóc ngắn cũng tàm tạm, không đạt được sự tinh tế nhưng tạm chấp nhận. Về nhuộm tóc và ép cho xếp loại trung bình khá. Điều này cũng để cho Minh Phương giữ vững vị trí cao trong việc uốn xoăn máy.

*Sản phẩm:Quyến rũ, sôi nổi.

-Thứ 3 cho mình đề cập đến Tâm Loan. Với 1 đầu óc thông minh, vợ chồng Tâm Loan(chủ yếu là Tâm) đã mang thương hiệu đến khách hàng với 1 hình ảnh tinh tế.Tâm là 1 thợ làm tóc khá đầy đủ kĩ năng. Đặc biệt nhất là khả năng uốn xoăn lạnh. Sóng đẹp, bền..Bên cạnh đó là việc cắt và nhuộm cũng rất khá. Hắn chính là giám đốc kĩ thuật của Davines, trước là quản trị cổ phần của Tony&Guy ở Việt Nam.

*Sản phẩm: tinh tế, gần gũi.

-Thứ 4 :Mr.Shin cũng là 1 người không thể không nhắc đến với khả năng uốn xoăn máy của hắn. Ngoài ra hắn chẳng có gì hay cả. Mình không muốn ủng hộ dân ngoại bang nhưng đây cũng là địa chỉ tin cậy nếu bạn muốn làm xoăn máy. Hắn cũng là sư phụ của Nga Đào Tấn.

*Sản phẩm: trẻ trung, hấp dẫn

-Thứ 5 là Thanh Monaco,tuy mình không mấy cảm tình về cách làm việc của hắn nhưng cũng không thể phủ nhận về khả năng của anh ta. Khá là trọn vẹn ngoại trừ việc ép tóc và nối tóc. Hắn có thể cắt rất đẹp cả tóc dài và tóc ngắn, nhuộm đẹp và có món đặc sản uốn xoăn automatic khá đẹp!
Hắn phù hợp với những người lười, vì hắn làm tóc trông rất tự nhiên. Nhược điểm là rất lười. Mỗi ngày chỉ làm 5,6 khách là về.
(Nghe mấy mẹ pm cho mình nói hắn chỉ làm cho khách quen, không mấy khi nhận khách lạ.)

*Sản phẩm: Công sở, hiện đại.

Mình lập topic này cũng chỉ là để giúp các bạn không bị "tảu hỏa nhập ma".
Cá nhân mình thì những người mình đưa ra đại diện cho các "tuýt" người khac nhau,nó làm cho chữ "Nhân hòa" trở lên tròn trịa hơn.

Andre đại diện cho thế giới thứ 3.
Minh Phương đại diện cho 1 người phụ nữ tài hoa.
Tâm & Loan đại diện cho 1 cặp vợ chồng hạnh phúc.
Shin đại diện cho dân ngoại bang.
Thanh đại diện cho 1 lớp trẻ.

Đấy là những người mà mình khuyên các bạn có thể đặt niềm tin. Tất nhiên mỗi người có 1 lựa chọn!

Bên cạnh đó, các bạn nếu muốn ép tóc thì có thể chon Hà Lan ở Bạch Mai nhé! Nhưng cô ta chỉ ép thẳng được thôi, không ép phồng hay ép cụp đẹp được đâu. Ngoài ra tuyệt đối đừng làm gì khác nhé!

Một địa chỉ mà rất nhiều mọi người hay nhầm lẫn là Tuấn Bà Triệu.
Tuấn "XỊn" là ở trong Ngõ của Phố Bà Triệu, ngõ này có 1 cái chùa. Biển hiệu la Tuấn Thuấn.
Còn Tuấn "dởm" là ở mặt phố Bà Triệu.
Tuấn Bà Triệu xịn cắt các đầu phong cách cổ điển rất đẹp. Hắn tính theo gia truyền thì cũng phải tầm 60 năm. Hắn cũng là họa sĩ, ăn học trong trường Yết Kiêu. Các bạn nhớ để ý để tránh dùng phải hàng dởm nha!

VũDoo chính là sư phụ của 6 cao thủ QT đấy các mẹ. Hắn trước đây rất kém, nhưng đã được gặp 1 cao nhân dìu dắt và được như bây giờ. Mình cũng rất nể Vũdoo.

Yến Trang cũng là 1 cao nhân trong làng tóc. Tên đầy đủ là Hoàng Hải Yến. Giờ là chủ tịch của TONI&GUY tại Việt Nam nhưg giờ cô ta toàn để thợ làm và đi theo con đường kinh doanh.
Nếu nói đến thợ cắt tóc mà có thu nhập cao nhất bây giờ thì Yến là số 1 Việt Nam!

Trần Hùng ở HXH cũng là một cao thủ,nhưng hắn chỉ khá trong việc cắt tóc ngắn thôi. Khi nào các mẹ nhuộm. uốn, ép hay mang mái tóc dài của mình giao cho hắn thì sẽ hiểu vì sao mà mình không nhắc đến hắn ngay từ đầu..

Tiến Luơng_chỗng cũ của MInh Phương_ là người khá có tên tuổi, mình xếp hắn vào hạng trung bình khá. Hắn phù hợp với gu đơn giản, hiền hiền

thanks bạn, phải ngâm cứu mới được

Kút Kít
01-12-2011, 04:10 PM
Em hay cắt tóc ở Grace Trần Quốc Toản. Chị ý đi học ở Nhật về cắt đẹp lắm. :D Mỗi tội là phải đặt trước. Em bổ sung giá cắt không là 200k.

Myphamjapan
01-12-2011, 04:26 PM

chieu nay em vua di cat o cho chi hang dich vong ve. cat dau bob ngan han, kha la ung y, mng o tiem deu khen xinh han ra :"> gia re giat minh. Em ca cat ca goi het co 120k. Nhung ep phong hoi chat mot ti, 600k cho em phong dau cua em

thegioitoc.vn
01-17-2011, 03:13 PM
Có 2 địa chỉ cho các mẹ tham khảo:

Quận Tây Hồ: Salon Bắc (http://thegioitoc.vn/js.asp?id=2&matin=431)ở 90 Yên Phụ

QUận Đống Đa: Salon Đặng Thắng (http://thegioitoc.vn/js.asp?id=2&matin=425)ở 218 Khương Thượng

Các mẹ nên gọi điện trước để đặt chỗ nhé. DIp này salon rất đông khách. Bảo là khách được giới thiệu từ thegioitoc.vn thì sẽ được ưu tiên.

mecube
01-23-2011, 11:51 PM
Mẹ mình cắt rồi làm xoăn, hết 300k thôi. Chị ý mở cửa hàng được 11 năm rồi nên khá uy tín ở khu này. Mẹ mình ra lúc 11h, chị ý hẹn lại 4 h chiều quay lại ;)

bạn ơi, sao giá rẻ thế nhỉ??? cho tớ xin số điện thoại ở đó được không? vì chỗ này ngay gần cơ quan tớ nên muốn tham khảo xem sao

vietebuy
01-24-2011, 08:09 AM
Mình có đứa em giới thiếu đến salon tóc ở dưới Hà Đông cắt ở đó giá rất rẻ và cắt cũng rất đẹp ,mình cắt xong đến công ty chỗ mình làm mấy đứa em làm cùng cứ hỏi chị cắt ở đâu mà đẹp vậy hôm nào chị dẫn em xuống đó nha,giá mình cắt tóc ở đó cả đầu chỉ có 40 nghìn,giá rẻ đấy chứ

hoaianh29
01-24-2011, 09:24 AM
em thì hay cắt ở PUPE đối diện KS Nikko ấy ạ. Hơi đắt nhưng mà đẹp :>

mulihua
01-24-2011, 09:41 AM
Vote cho chị Hà trên Xuân Diệu, cắt tóc ko vểnh tí nào, ko cần sấy luôn, giá cả lại phải chăng, cắt có 100k. Gội toàn dầu của Đức mà có 25k.
Em ko nhớ số nhưng đối diện với 182 Xuân Diệu.

Mẹ_QuỳnhChi
01-24-2011, 10:36 AM
Mình cũng đang định đi cắt tóc,nhưng chưa biết cắt kiểu gì đây,để kiểu cũ thì cũng chán rồi.

nghecon233
01-25-2011, 10:48 AM
em đang định đi cắt tốc ngắn ạ. Thấy bạn em bảo Nhung Blue ở Trần Xuân Soạn cắt cũng được. Chị nào từng chuột bạch rồi cho em review với ạ

toduong
01-26-2011, 09:12 AM
mình nghe bảo Nhung Blue cắt hao tóc lắm. Bà Nhung mà lia kéo thì bà ấy tỉa dã man, tóc cắt xong thì xơ xác lắm mẹ nó ạ. Mình khuyên mẹ nó nếu tóc mỏng thì không nên cắt ở đó

MiMicuame
01-27-2011, 09:55 AM
Mình cũng muốn cắt ngắn hơn một chút,không đầu năm lại không cắt được

ngankhoailac
01-27-2011, 11:03 AM
Mình cũng định đi sửa lại tóc tai đấy, đang định đi ra Thanh Monaco ko biết có được ko nhỉ? Có mẹ nào cắt ở đấy rồi cho biết ý kiến nhé?

girlkieuki
01-27-2011, 02:20 PM
Bạn tới Frangipani ở 405 Kim mã chưa? mình làm ở đó thấy ưng ý lắm, ko bị hỏng tóc lên mình rất thích

my pham ohui
02-22-2011, 12:03 AM
ở quận Ba Đình có hàng nào cắt mái tỉa đuôi đẹp không, mọi người chỉ giúp với

my pham ohui
02-22-2011, 12:17 AM
Cho mình hỏi cắt tóc ở Quyên 462 đường Bưởi có đẹp không ? cái mái và tỉa đuôi cho teen ý. Và giá như thế nào ?
Cả 235 Thụy khuê nữa ?

muabongmaylangthang
02-22-2011, 10:22 PM
Mình cũng định đi sửa lại tóc tai đấy, đang định đi ra Thanh Monaco ko biết có được ko nhỉ? Có mẹ nào cắt ở đấy rồi cho biết ý kiến nhé?

e cũng mới cắt ở đó. giá là 300k, anh Thanh này cắt cũng được, nhiệt tình. nhưng cơ bản là sửa tóc em ngắn quá nên lúc đầu e đếch khoái. Nhưng dần dần thì cũng thấy thích. chị thử qua xem

girl_nhinhanh
07-20-2011, 11:49 PM
I. Các địa chỉ được nhiều người đánh giá cao theo thứ tự giảm dần
(Cập nhật ngày 03/7/2011)

1. Hà Sài Gòn –Hair Salon
ĐC: 449 Trương Định – Q.Hoàng Mai – Hà Nội .
Cắt Tóc và tạo mẫu mới rất đẹp ,đoạt giải Nhất Thiết Kế Mẫu Tóc Xuất Sắc nhất toàn quốc năm 2010 ( Cắt gội khoảng 150K )nên đến đây !

2. Minh Phương Phan Bội Châu ( đã chuyển sang 21 Trần Bình Trọng ) ,giá cắt gội khoảng 70-100 nghìn.
ĐC : 21 Trần Bình Trọng

3.Hồng phượng salon
ĐC: 73 TRần Quốc Toản hôm trước mình mới cắt : 185 k cả cắt, hơi đắt

4. Tâm Loan Mai Hắc Đế

5. Oanh - hàng Gà (cắt+ gội 100k)

6. Hương Phi - Hair Studio : 100k ( hàng này khen nhiều mà chê cũng nhiều )
Cơ sở 1: Phố Ngọc Khánh đối diện Bia Lan Chín thì phải.Chị Hương cắt
Cơ sở 2: Tại nhà ,ngay gần cổng trường Bán công Đống Đa, anh Phi cắt

Y- NOt của anh Andre : 1A Nhà Chung - Đối diện nhà thờ cắt tóc rất đẹp , chỉ bị chê đắt : > 400k

7 .Joe Tan 49 Hai Bà Trưng - HN Tower
Floor 1 - shop 5&6 : >20$

8. Tiến Lương 12B Hoà Mã, gọi điện trước ko có anh Lương hay đi nước ngoài lắm -> khen nức nở: 180k -> 250k

9. Tóc Hòa Ân 71 Lý Nam Đế 50k
8543471

10. hiệu chị Thy Singapore cổng trường Kim Liên .... 100k

11. hàng Loreal trong Big C 120k

12. Hương grace ở Trần quốc toản ( cũng có vài comment chê ) 160k

13. Hằng đối diện Văn Miếu 70k

14. hàng Thanh Tuyền - 38 Đào Duy Từ 60k

II. Các địa chỉ chưa có nhiều đánh giá:

1. Trung Lập - 116 Lò Đúc

2. Đức Hạnh ở Đình Ngang( gần Cửa Nam ý)

3. anh Cường ở gần sân Kim Liên, 5 khìn 1đầu

4. Minh Trang ở Hàng Chĩnh : 40k

5. Trà Chợ Hôm : 150k

6. Quý trên Bát Đàn (đầu phố) : 40k

7. Phượng - 79B Lê Duẩn 50 - 60k

8. Dũng số2 phố Nguyễn Khắc Cần cổng sau trường PTTH Trần Phú : 40k

9. hàng HIệp ở số 6 Đặng Thái THân cắt cũng được,cắt gội 50k

10. anh Tiến "nghệ sĩ" mới chuyển về số 5 Bát Sứ, điện thoại 04.9230469. Tên cửa hiệu: Chung Tiến : 50k

11. Bellissima - 45 Hang Bún . Hic ... hết 160 khìn cả cắt cả gội

12. Linh ở 59 Bông Thợ Nhuộm : 120k -> linh chuyển ra 56 bà triệu rồi nhé já đã 200k

13. Ngọc Hiệp Số 1 Đặng Thái Thân : 60k

14. Tuấn -Bà Triệu.120k

15. Elysee 76 Bùi Thị Xuân

16. Mĩ Viện Đẹp ở 32 Hàng Cót : 120k

17. Anh Định ở Lê Duẩn

18. cắt mái thì tớ thik chị Nhung ở Blue Ocean - Trần Xuân Soạn ... ở đây có thuốc fá ngôi, tạo nếp ... nên mái của mình nó fồng, nhìn tự nhiên, hông bị ép vào mặt + hông bị nếp ... bà này tỉa đẹp - chỉ tội hơi ác tay ... tóc ai mà mỏng thì nhớ tránh xa bà ý ra ... hông bà ý gọt sạch cả đầu đấy ... tớ sau gần 1 năm theo bà ý thì giờ đang fải cho tóc đi tu đây ... muốn tỉa cũng chả có tóc mà tỉa ý ... cắt mái + bôi thuốc ~ 45 k ... cắt cả đầu ~ 85 k

19. Tam kéo-Khương Trung

20. Hùng 66 Mai Hắc Đế 60k

21. Thắng violet 20 phan văn trường 15k

22. Mr.Shin hair salon trên đường Huỳnh Thúc Kháng >150k ( trước nhiều người khen nhưng giờ toàn thấy chê )

23. ông Miêng, trung tá về hưu, người chuyên cắt tóc và sửa tóc cho tất cả các Nguyên thủ và lãnh đạo cao cấp của Việt Nam , Các bác lên Quán Thánh, đi từ Đặng Dung sang, rẻ trái khoảng 10 mét, bên số chắn, có lối vào khu tập thể (đối diện bên lẻ có hàng bán báo trong ngõ ý), trong sân có 1 hàng nước, chủ hàng nước là một ông bác (gọi ông già thì hơi ác, hí hí...), chính ông già ấy là thợ cắt tóc nổi tiếng ở VN đấy. KHông có biển hiệu cắt tóc, không có gương kính gì hết, chỉ có ông già bán nước và cái kéo thôi

24. Tiệm AN Châu 116B E3 Trung Liệt ĐT 0906197599 gần áo cưới Phượng Anh gì đó.

25. SƠN chỗ Thanh Xuân Bắc

26. Anh Đức - NGọc Khánh, khoảng 150-200/đầu

27. Kim Hoa- Hồ Đắc di ,khoảng lít

28. Dũng trên Phố Thợ nhuộm .Cắt 100k

29. Binh'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' ''''''''''''''''''s salon
54 Tô Ngọc Vân -Tây Hồ
45 Xuân Diệu -Tây Hồ

30. Long số 3c3 Hoàng Ngọc Phách từng làm ở Tâm Loan chỗ Triệuu Việt Vương 80k

340 Minh Khai - Tiệm Tóc Hoàng Nga

31. Tuấn Sài Gòn trên Đê La Thành 80k ( bị chê nhiều lắm )

100k/1 đầu nũ.Ở ngõ 45 Hàm Long

32. địa chỉ cắt tóc nam, ở ngõ 36 Nguyễn Viết XUân 50k

33. Trần Hùng số 5 Hồ Xuân Hương

34. Ly 45 đào duy từ 80k

h An- cửa hàng An Châu Thái Thịnh! 80k

35. MK-Hair & Beauty Salon
ĐC: 48 D1 Trần Huy Liệu, Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội

36. Đại Đồng ở Hoàng Ngọc Phách, khu Thành Công

37. Tiệm SALONZO 151 Đội Cấn. Thu Mai.Cắt 30k/1 lần

38. Đàm Linh Hair Salon ở phố Tông Đản

39. Yến Trang 55 Cửa Nam

40. Thìn Sài Gòn 2 Cửa Đông

41. tóc A.Hùng số 20 Vân Hồ 1, Hai Bà Trưng, Hà Nội

42. Tóc Dũng 5A - Hoàng Hoa Thám- TP Hà Đông

43. Jang ở ngã tư vào khâm thiên

44. anh Quang ở Văn Miếu ( 37 thì phải , đại khái gần đấy ..) 100k

45. Anh Trung số 9 An Dương . cửa hàng tuy hơi nhỏ .chủ tiệm hơi Chảnh nhưng tốt với khách .Ko lươn lẹo .60k - 100k .

46. Thu Phượng - 179B Lê Duẩn, 160k

47. Nguyên Salon 155 Hồ Đắc Di, Đống Đa

48. Tuan Con o Hoe Nhai , khoang 60K ca cat ca goi ( dau binh thuong thoi, con dau tot thi dat hon chut xiu).

49. Khánh Lê Văn Hưu

50. lên chỗ anh Tuấn ở ngõ Thọ xương í anh í cắt đầu vic đẹp đoá

51. KELVIN 50a hang vải

52. Tuấn Đà Nẵng
Địa chỉ: Xóm 2- Cổ Nhuế
Tel: 0903 232 978

53. Hùng ở Lò Đúc cắt và gội 100 / 1 đầu

54. Thẩm Mỹ Viện Lan Anh - Minh Thắng 10D ngõ 115 núi trúc

55. Phương J''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' '''''''''''''''adore , đi từ Giải Phóng vào khu Phương Mai, qua bv Việt Pháp thì cứ đi thẳng sâu vào bên trong (không rẽ nhé), đi qua 1 cái ngã tư, tiếp tục đi thẳng để ý bên phải đường là cửa hàng chị ý : C9, P 119, Phương Mai. Đt là : 5762230 100k

56. Dũng ở B2 Thành Kông ... anh này trước cắt cho Yến Trang ... giá ~ 100k

57. Vinh Sài Gòn - Nguyễn Thượng Hiền 60k/đầu nhưng cắt mái quá đắt những 20k/đầu

58. Đài Trang 149 Đặng Tiến Đông.200k

59. Thanh Hà Hàng Gà 100K

60. LÃNH ĐỊA TÓC
Địa chỉ: Số 255A Khâm Thiên. quận Đống Đa, Hà Nội
Điện thoại: 0904.755.534 ( 40k - 700k )

III. Ngoài ra còn 1 số hàng ít người cắt nên chưa rõ thông tin:

Tóc Vinh 22 Nguyễn Thượng Hiền
Tóc Phương Thảo 47 Nguyễn Du
Tóc Ngọc Lan 161 Tây Sơn
Tóc Long 191 Lê Duẩn
Tóc Đẹp 224 Lê Duẩn
Tóc Linh Hương 136 Thái Hà
Tóc Minh Ánh 294 Nguyễn Trãi
Tóc Tuấn Mạnh 77 Hàng Nón Tóc Nam
Tóc Ái Linh 34 Mai Hắc Đế Tóc Nam
Tóc Sang Xuân 56 Nguyễn Văn Tố Tóc Nam
Tóc Kim Dung 163 Hàng Bạc
Tóc TT Tóc 63 Hàng Bún
Tóc Minh Anh 16 Hàng Than
Tóc Trung Kom 20 Hàng Tre
Tóc Liên 36 Hàng Tre
Tóc Minh Ngọc 18 Hàng Gà
Tóc Minh Hương 9 Phủ Doãn
Tóc Thùy 29 Quốc Tử Giám
Tóc Tuấn 53 Bà Triệu
Tóc Diễm Hương 189 Bà Triệu
Tóc Cẩm Tú 339 Cầu Giấy
Tóc Ngọc Anh 75 Lý Thường Kiệt
Tóc Hương Hoài 123 Mai Hắc Đế
Tóc Hà Uyên 4 Đường Thành
Tóc Như Ý 24 Trần Hưng Đạo
Tóc Korean 313 Phố Huế
Tóc Thanh Huyền 27 Hàn Thuyên
Tóc Hùng 24 Nam Ngư
Tóc Hương Liên 1 Trần Nhân Tông
Tóc Diệu Thúy 111 Nguyễn Khuyến
Tóc Chiến 67 Mai Hắc Đế
Tóc Linh Ngọc 254 Hoàng Hoa Thám

IV. Danh sách những địa điểm được "khen ít, chê nhiều":

Trí Long: khu Phương Mai, đi vào từ 2 phía: đường Giải Phóng hoặc Phạm Ngọc Thạch. Ở đây có 3 anh thợ. Tớ mới cắt 1 anh không rõ tên. Nhìn chung tay nghề không cao, cắt không đẹp, không sáng tạo. Ớn nhất là các sản phẩm gel + sáp ở đây đều thuộc loại rẻ tiền, vuốt xong bết bẩn, bám bụi.

Hùng nam Ngư

Minh Ánh Nguyễn Trãi

180 kim mã

Vinh Sài Gòn ở Nguyễn Thượng Hiền

Thắng Impresion
Viện tạo mẫu tóc và trang điểm chuyên nghiệp
48 Trần Xuân Soạn -Hà Nội

p3sunny
08-08-2011, 07:18 PM
e và chị e mới đi cắt tóc ở Giảng Võ về. Chị e đang tóc dài xoăn thướt tha 1 phát thành ngắn đến mang tai. Nhưng k tiếc đâu. hihi. Cắt đẹp lắm mọi người à. Ai cũng khen trẻ ra nhìu hơn. Còn e thì vẫn tóc dài 1 chút nhưng đc tỉa cầu kỳ cả cắt mái đẹp quá. Mọi người thử đến trải nghiệm xem. Salon quốc tế nên tác phong chuyên nghiệp, lịch sự lắm. Người cắt cho e là a Danny (người TQ), khi cắt luôn có 1 phiên dịch đứng bên mình. Cửa hàng rất thân thiện và sang trọng ^^
Địa chỉ ở 102 K1 Giảng Võ. e tìm đc cái web của cửa hàng trên mạng: www.tocdepdy.com

seta
08-10-2011, 11:35 AM
oánh dấu trang này lại....... Mình đang muốn cắt tóc ngắn mà chưa biết cắt ở đâu. ở đâu cắt ngắn mà ko bị tỉa nhiều hả các mẹ??????

Shop_Bay
08-10-2011, 03:12 PM
Em hay làm ở Tâm Loan - Triệu V. Vương, cũng được, nhưng giá cao wa

me_lananh
08-10-2011, 04:22 PM
Mình thấy ở Tâm Loan cắt cũng ổn nhưng phải chỉ đích danh a.Tâm cắt thì mới OK, nhưng giá hơi mắc 1 chút. Mình hay cắt ở a.Chiến (phố Thi sách) giá cả ổn à yên tâm về khoản cắt nhưng mình chưa làm xoăn bao giờ không biết làm xoăn có ổn ko. Mình cũng đang tìm địa chỉ làm tóc xoăn đây.

memitlong
08-16-2011, 02:53 PM

Mẹ nó ơi có một địa chỉ mà bản thân tớ, chị gái và chị hàng xóm nữa đều phải nức nở khen, tớ cưa bao giờ cắt tóc ngắn thế mà đến đấy chị ấy cắt cho cái đầu ngắn cực kỳ dễ thương và trẻ trung, chị ấy tư vấn rất kỹ càng, cắt cẩn thận, không pahir mình thích kiểu gì là chị sẽ cắt y nguyên cho mình đâu chị ấy sẽ nhìn khuôn mặt mình để tư vấn chứ các hiệu khác vào bảo cắt thế nào là cắt thế ấy đâu, chị ấy là Thanh salon 92 Cửa Bắc

chickenlittle0108
08-16-2011, 03:04 PM
e thấy ép phồng cũng tùy từng chất tóc thui, tóc em ép thẳng nhìu quá giờ nó cứng cả lại, đến hum ép phồng nó vẫn thẳng tưng ý. chán chết !>"<. Chắc pải chăm chỉ đi hấp thui , hic hic .

mushroom081084
08-16-2011, 03:04 PM
I. Các địa chỉ được nhiều người đánh giá cao theo thứ tự giảm dần
(Cập nhật ngày 03/7/2011)

1. Hà Sài Gòn –Hair Salon
ĐC: 449 Trương Định – Q.Hoàng Mai – Hà Nội .
Cắt Tóc và tạo mẫu mới rất đẹp ,đoạt giải Nhất Thiết Kế Mẫu Tóc Xuất Sắc nhất toàn quốc năm 2010 ( Cắt gội khoảng 150K )nên đến đây !

2. Minh Phương Phan Bội Châu ( đã chuyển sang 21 Trần Bình Trọng ) ,giá cắt gội khoảng 70-100 nghìn.
ĐC : 21 Trần Bình Trọng

3.Hồng phượng salon
ĐC: 73 TRần Quốc Toản hôm trước mình mới cắt : 185 k cả cắt, hơi đắt

4. Tâm Loan Mai Hắc Đế

5. Oanh - hàng Gà (cắt+ gội 100k)

6. Hương Phi - Hair Studio : 100k ( hàng này khen nhiều mà chê cũng nhiều )
Cơ sở 1: Phố Ngọc Khánh đối diện Bia Lan Chín thì phải.Chị Hương cắt
Cơ sở 2: Tại nhà ,ngay gần cổng trường Bán công Đống Đa, anh Phi cắt

Y- NOt của anh Andre : 1A Nhà Chung - Đối diện nhà thờ cắt tóc rất đẹp , chỉ bị chê đắt : > 400k

7 .Joe Tan 49 Hai Bà Trưng - HN Tower
Floor 1 - shop 5&6 : >20$

8. Tiến Lương 12B Hoà Mã, gọi điện trước ko có anh Lương hay đi nước ngoài lắm -> khen nức nở: 180k -> 250k

9. Tóc Hòa Ân 71 Lý Nam Đế 50k
8543471

10. hiệu chị Thy Singapore cổng trường Kim Liên .... 100k

11. hàng Loreal trong Big C 120k

12. Hương grace ở Trần quốc toản ( cũng có vài comment chê ) 160k

13. Hằng đối diện Văn Miếu 70k

14. hàng Thanh Tuyền - 38 Đào Duy Từ 60k

II. Các địa chỉ chưa có nhiều đánh giá:

1. Trung Lập - 116 Lò Đúc

2. Đức Hạnh ở Đình Ngang( gần Cửa Nam ý)

3. anh Cường ở gần sân Kim Liên, 5 khìn 1đầu

4. Minh Trang ở Hàng Chĩnh : 40k

5. Trà Chợ Hôm : 150k

6. Quý trên Bát Đàn (đầu phố) : 40k

7. Phượng - 79B Lê Duẩn 50 - 60k

8. Dũng số2 phố Nguyễn Khắc Cần cổng sau trường PTTH Trần Phú : 40k

9. hàng HIệp ở số 6 Đặng Thái THân cắt cũng được,cắt gội 50k

10. anh Tiến "nghệ sĩ" mới chuyển về số 5 Bát Sứ, điện thoại 04.9230469. Tên cửa hiệu: Chung Tiến : 50k

11. Bellissima - 45 Hang Bún . Hic ... hết 160 khìn cả cắt cả gội

12. Linh ở 59 Bông Thợ Nhuộm : 120k -> linh chuyển ra 56 bà triệu rồi nhé já đã 200k

13. Ngọc Hiệp Số 1 Đặng Thái Thân : 60k

14. Tuấn -Bà Triệu.120k

15. Elysee 76 Bùi Thị Xuân

16. Mĩ Viện Đẹp ở 32 Hàng Cót : 120k

17. Anh Định ở Lê Duẩn

18. cắt mái thì tớ thik chị Nhung ở Blue Ocean - Trần Xuân Soạn ... ở đây có thuốc fá ngôi, tạo nếp ... nên mái của mình nó fồng, nhìn tự nhiên, hông bị ép vào mặt + hông bị nếp ... bà này tỉa đẹp - chỉ tội hơi ác tay ... tóc ai mà mỏng thì nhớ tránh xa bà ý ra ... hông bà ý gọt sạch cả đầu đấy ... tớ sau gần 1 năm theo bà ý thì giờ đang fải cho tóc đi tu đây ... muốn tỉa cũng chả có tóc mà tỉa ý ... cắt mái + bôi thuốc ~ 45 k ... cắt cả đầu ~ 85 k

19. Tam kéo-Khương Trung

20. Hùng 66 Mai Hắc Đế 60k

21. Thắng violet 20 phan văn trường 15k

22. Mr.Shin hair salon trên đường Huỳnh Thúc Kháng >150k ( trước nhiều người khen nhưng giờ toàn thấy chê )

23. ông Miêng, trung tá về hưu, người chuyên cắt tóc và sửa tóc cho tất cả các Nguyên thủ và lãnh đạo cao cấp của Việt Nam , Các bác lên Quán Thánh, đi từ Đặng Dung sang, rẻ trái khoảng 10 mét, bên số chắn, có lối vào khu tập thể (đối diện bên lẻ có hàng bán báo trong ngõ ý), trong sân có 1 hàng nước, chủ hàng nước là một ông bác (gọi ông già thì hơi ác, hí hí...), chính ông già ấy là thợ cắt tóc nổi tiếng ở VN đấy. KHông có biển hiệu cắt tóc, không có gương kính gì hết, chỉ có ông già bán nước và cái kéo thôi

24. Tiệm AN Châu 116B E3 Trung Liệt ĐT 0906197599 gần áo cưới Phượng Anh gì đó.

25. SƠN chỗ Thanh Xuân Bắc

26. Anh Đức - NGọc Khánh, khoảng 150-200/đầu

27. Kim Hoa- Hồ Đắc di ,khoảng lít

28. Dũng trên Phố Thợ nhuộm .Cắt 100k

29. Binh'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' ''''''''''''''''''s salon
54 Tô Ngọc Vân -Tây Hồ
45 Xuân Diệu -Tây Hồ

30. Long số 3c3 Hoàng Ngọc Phách từng làm ở Tâm Loan chỗ Triệuu Việt Vương 80k

340 Minh Khai - Tiệm Tóc Hoàng Nga

31. Tuấn Sài Gòn trên Đê La Thành 80k ( bị chê nhiều lắm )

100k/1 đầu nũ.Ở ngõ 45 Hàm Long

32. địa chỉ cắt tóc nam, ở ngõ 36 Nguyễn Viết XUân 50k

33. Trần Hùng số 5 Hồ Xuân Hương

34. Ly 45 đào duy từ 80k

h An- cửa hàng An Châu Thái Thịnh! 80k

35. MK-Hair & Beauty Salon
ĐC: 48 D1 Trần Huy Liệu, Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội

36. Đại Đồng ở Hoàng Ngọc Phách, khu Thành Công

37. Tiệm SALONZO 151 Đội Cấn. Thu Mai.Cắt 30k/1 lần

38. Đàm Linh Hair Salon ở phố Tông Đản

39. Yến Trang 55 Cửa Nam

40. Thìn Sài Gòn 2 Cửa Đông

41. tóc A.Hùng số 20 Vân Hồ 1, Hai Bà Trưng, Hà Nội

42. Tóc Dũng 5A - Hoàng Hoa Thám- TP Hà Đông

43. Jang ở ngã tư vào khâm thiên

44. anh Quang ở Văn Miếu ( 37 thì phải , đại khái gần đấy ..) 100k

45. Anh Trung số 9 An Dương . cửa hàng tuy hơi nhỏ .chủ tiệm hơi Chảnh nhưng tốt với khách .Ko lươn lẹo .60k - 100k .

46. Thu Phượng - 179B Lê Duẩn, 160k

47. Nguyên Salon 155 Hồ Đắc Di, Đống Đa

48. Tuan Con o Hoe Nhai , khoang 60K ca cat ca goi ( dau binh thuong thoi, con dau tot thi dat hon chut xiu).

49. Khánh Lê Văn Hưu

50. lên chỗ anh Tuấn ở ngõ Thọ xương í anh í cắt đầu vic đẹp đoá

51. KELVIN 50a hang vải

52. Tuấn Đà Nẵng
Địa chỉ: Xóm 2- Cổ Nhuế
Tel: 0903 232 978

53. Hùng ở Lò Đúc cắt và gội 100 / 1 đầu

54. Thẩm Mỹ Viện Lan Anh - Minh Thắng 10D ngõ 115 núi trúc

55. Phương J''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' '''''''''''''''adore , đi từ Giải Phóng vào khu Phương Mai, qua bv Việt Pháp thì cứ đi thẳng sâu vào bên trong (không rẽ nhé), đi qua 1 cái ngã tư, tiếp tục đi thẳng để ý bên phải đường là cửa hàng chị ý : C9, P 119, Phương Mai. Đt là : 5762230 100k

56. Dũng ở B2 Thành Kông ... anh này trước cắt cho Yến Trang ... giá ~ 100k

57. Vinh Sài Gòn - Nguyễn Thượng Hiền 60k/đầu nhưng cắt mái quá đắt những 20k/đầu

58. Đài Trang 149 Đặng Tiến Đông.200k

59. Thanh Hà Hàng Gà 100K

60. LÃNH ĐỊA TÓC
Địa chỉ: Số 255A Khâm Thiên. quận Đống Đa, Hà Nội
Điện thoại: 0904.755.534 ( 40k - 700k )

III. Ngoài ra còn 1 số hàng ít người cắt nên chưa rõ thông tin:

Tóc Vinh 22 Nguyễn Thượng Hiền
Tóc Phương Thảo 47 Nguyễn Du
Tóc Ngọc Lan 161 Tây Sơn
Tóc Long 191 Lê Duẩn
Tóc Đẹp 224 Lê Duẩn
Tóc Linh Hương 136 Thái Hà
Tóc Minh Ánh 294 Nguyễn Trãi
Tóc Tuấn Mạnh 77 Hàng Nón Tóc Nam
Tóc Ái Linh 34 Mai Hắc Đế Tóc Nam
Tóc Sang Xuân 56 Nguyễn Văn Tố Tóc Nam
Tóc Kim Dung 163 Hàng Bạc
Tóc TT Tóc 63 Hàng Bún
Tóc Minh Anh 16 Hàng Than
Tóc Trung Kom 20 Hàng Tre
Tóc Liên 36 Hàng Tre
Tóc Minh Ngọc 18 Hàng Gà
Tóc Minh Hương 9 Phủ Doãn
Tóc Thùy 29 Quốc Tử Giám
Tóc Tuấn 53 Bà Triệu
Tóc Diễm Hương 189 Bà Triệu
Tóc Cẩm Tú 339 Cầu Giấy
Tóc Ngọc Anh 75 Lý Thường Kiệt
Tóc Hương Hoài 123 Mai Hắc Đế
Tóc Hà Uyên 4 Đường Thành
Tóc Như Ý 24 Trần Hưng Đạo
Tóc Korean 313 Phố Huế
Tóc Thanh Huyền 27 Hàn Thuyên
Tóc Hùng 24 Nam Ngư
Tóc Hương Liên 1 Trần Nhân Tông
Tóc Diệu Thúy 111 Nguyễn Khuyến
Tóc Chiến 67 Mai Hắc Đế
Tóc Linh Ngọc 254 Hoàng Hoa Thám

IV. Danh sách những địa điểm được "khen ít, chê nhiều":

Trí Long: khu Phương Mai, đi vào từ 2 phía: đường Giải Phóng hoặc Phạm Ngọc Thạch. Ở đây có 3 anh thợ. Tớ mới cắt 1 anh không rõ tên. Nhìn chung tay nghề không cao, cắt không đẹp, không sáng tạo. Ớn nhất là các sản phẩm gel + sáp ở đây đều thuộc loại rẻ tiền, vuốt xong bết bẩn, bám bụi.

Hùng nam Ngư

Minh Ánh Nguyễn Trãi

180 kim mã

Vinh Sài Gòn ở Nguyễn Thượng Hiền

Thắng Impresion
Viện tạo mẫu tóc và trang điểm chuyên nghiệp
48 Trần Xuân Soạn -Hà Nội

hữu ích quá ... em cũng quen cắt 1 hàng cố định rồi nhưng cũng tử xem sao ^^ E hay cắt chị Hằng trên Lò sũ (trc ở Hàng Tre) chủ sànhđiệu chuyên cắt tóc mấy nàng bên vtv

mnvo
08-16-2011, 07:25 PM
sao thấyở HN ko nhỉ. có chị nào biết ở đâu cắt đẹp trong SG ko ạ

Me em Mon
08-26-2011, 10:24 AM
Ôi, tìm đỏ mắt cũng ra được chỗ để nghe mọi người chia sẻ địa điểm cắt tóc, đúng là khó khăn thật đấy, tóc với tai. MÌnh cũng muốn chỉnh sửa mái tóc, sau 1 thời gian sinh con giờ đây tóc tai chán quá, vừa cứng vừa xơ :( muốn hỏi các mẹ xem có chỗ nào cắt tóc + hấp tóc đẹp, cắt xong gội đầu không vểnh lung tung. Tóc mình dài qua vai 1 chút, thanks mọi người nhiều nhiều.

laudainho.net
08-28-2011, 05:54 PM
em đang mún đi ép tóc, nhưng tóc em mỏng lắm, mà dài nữa nên cũng chẳng ép phồng đc, ép bt thì thẳng dừ ra xấu kinh điển, các mẹ có ai đi cắt với ép ở chỗ 462 đường Bưởi, chỗ chị Quyên chưa ạ!! tư vẫn em với, không biết giá cả ntn, chứ hum nọ em đi cắt mất 100k mà chả đâu vào đâu, về như muốm đập đầu vào tường ý :((

Nice's shop
08-30-2011, 10:09 AM
Em làm tóc xoăn giờ tóc nó xơ xác cả ra, em đang muốn đi cắt tóc ngắn các Mẹ à.
Em thấy trong bigC có tiệm cắt tóc to, thấy cũng có nhiều người làm, mà hok biết có đẹp hok?
Mẹ nào đã làm tóc ở đó chưa ạ? Cho em xin ý kiến với ạ.
Thanks các Mẹ ^.^!

myshaki
09-02-2011, 10:30 PM
e hay cắt tóc ở tâm loan, ở đó cắt ổn lắm ko bị vểnh đâu mẹ mon ạ,còn hấp thì em chưa làm ở đấy.à nếu mẹ mon mà cắt ở đấy thì fai a Tâm hoặc a nghĩa nhé

myshaki
09-02-2011, 10:32 PM
em đang mún đi ép tóc, nhưng tóc em mỏng lắm, mà dài nữa nên cũng chẳng ép phồng đc, ép bt thì thẳng dừ ra xấu kinh điển, các mẹ có ai đi cắt với ép ở chỗ 462 đường Bưởi, chỗ chị Quyên chưa ạ!! tư vẫn em với, không biết giá cả ntn, chứ hum nọ em đi cắt mất 100k mà chả đâu vào đâu, về như muốm đập đầu vào tường ý :((
nếu mà nàng muốn ép phồng thì mình khuyên là đừng làm,vì chỉ đc 1 lúc thôi, đội mũ bảo hiểm là tóc lại thẳng ra

Me em Mon
09-03-2011, 10:54 AM
e hay cắt tóc ở tâm loan, ở đó cắt ổn lắm ko bị vểnh đâu mẹ mon ạ,còn hấp thì em chưa làm ở đấy.à nếu mẹ mon mà cắt ở đấy thì fai a Tâm hoặc a nghĩa nhé
Cảm ơn Myshaki nhé, c đã đi uốn xoăn rồi, ở Minh nguyệt 75 trung liệt (học trò của Mr Shin) nói chung c thích dịch vụ ở đó,phục vụ nhiệt tình nhẹ nhàng lại có trà và kẹo ăn :D họ làm uốn cũng đc, tóc c xoăn tự nhiên mà cũng mêm, tạm hài lòng he he.

thaibaohp90
09-03-2011, 11:47 AM
các chị ơi, có biết chỗ nào cắt tóc đẹp ở gần làng sinh viên không

huongsau82
09-03-2011, 12:01 PM
Làm xoăn ở Hương Ly ( Đào Duy Từ chuyển về) 719 Hồng Hà ổn lắm, thuốc tốt, giá cả lại hợp lý. Cát thì bt thôi.

Hurricane
09-03-2011, 02:09 PM
Hôm trc m vừa cắt ở Siêu thị tóc , Khâm thiên cũng ok lắm. 200k :D

eagle1919
09-04-2011, 11:46 PM
M vừa ngồi đọc hết 15 trang rùi mà vẫn chưa biết đi cắt ở đâu, hix.....
M muốn cắt tóc ngắn kiểu trẻ trung. Tóc của M thuộc loại tóc tre,tóc yếu và xơ nhiều
các mẹ đi cắt tóc ngắn ở đâu đẹp và giá cả hợp lí thì chỉ giùm mình với.
quanh khu vực liễu giai hoặc khu Kim liên mới các mẹ nhé, nếu xa hơn cũng đc nhưng cái chính là cắt đẹp ạ. Các mẹ cho M xin địa chỉ và số đt cửa hàng đó nếu có nhé
Thanks các mẹ nhiều .

hopshopgo
09-05-2011, 12:00 PM
M muốn cắt tóc ngắn kiểu trẻ trung. Tóc của M thuộc loại tóc tre,tóc yếu và xơ nhiều
quanh khu vực liễu giai hoặc khu Kim liên mới các mẹ nhé, nếu xa hơn cũng đc nhưng cái chính là cắt đẹp ạ. Các mẹ cho M xin địa chỉ và số đt cửa hàng đó nếu có nhé
Thanks các mẹ nhiều .

OK, bạn thử ra V-salon ở Huỳnh thúc kháng nhé, em Vinh sẽ húi cho bạn kiểu cực model và trẻ trung, em này đặc biết thích cắt tóc ngắn :D, kiểu tóc tém í.
Cắt đẹp hay không cũng tùy từng người bạn ạ, hình như là cũng phải hợp nữa hay sao í, như kiểu may quần áo :rolleyes:, với lại nó cũng phụ thuộc vào chất tóc nữa, và khuôn mặt mình để kiểu đó có phù hợp hay không.
Hoặc bạn ra Đại Đồng ở Nguyên Hồng, mình thì thấy bạn Đồng này cắt khá đẹp, nhưng giá đắt hơn em Vinh (cắt ở em Vinh nếu gọi điện đặt trước thì là 200K) kia nhé :D Trước mình hay cắt ở bạn này, nhưng bạn í lại ko thích cắt tóc ngắn, mình lại thích cắt thật ngắn, bạn í ko chịu cắt ngắn như mình muốn, nên mình "bật đèn đỏ" bạn í luôn

Mình đang tìm chỗ làm tóc xoăn ngắn đây, có bạn nào recommend cho mình ko, giá rẻ, làm đẹp hihi....

hopshopgo
09-05-2011, 12:03 PM
Cảm ơn Myshaki nhé, c đã đi uốn xoăn rồi, ở Minh nguyệt 75 trung liệt (học trò của Mr Shin) nói chung c thích dịch vụ ở đó,phục vụ nhiệt tình nhẹ nhàng lại có trà và kẹo ăn :D họ làm uốn cũng đc, tóc c xoăn tự nhiên mà cũng mêm, tạm hài lòng he he.

Ah chỗ này gần nhà mình đây, dịch vụ tốt thì mình cũng thích nữa, phải ra thử xem sao. Giá cả thế nào hả bạn?
Thanks bạn nhé.

lebaoyen
09-05-2011, 12:40 PM
Thanks các mẹ nhiều .

mình đang định ra chỗ ngõ 4 phương mai cắt tóc đây, tóc mình cũng giống tóc bạn mình được chị chủ đó cắt cho kiểu tóc ngắn khá đẹp và hợp với mặt mình, chị ấy cũng nhẹ nhàng lắm, mình chỉ nhở mỗi ngõ 4 phương mai gần bệnh viện việt pháp ấy quên mất cái tên của hiệu rùi hình như là vân salon thì phải chị mình đưa đi cắt ở đó vào buổi tối nên chả để ý, tóc đẹp về ai cũng khen, cắt + gội, sấy hết 70k, giá cũng đc bạn ạ. Để mình hỏi lại chị mình đã rùi pm bạn nhé

eagle1919
09-08-2011, 02:48 PM
OK, bạn thử ra V-salon ở Huỳnh thúc kháng nhé, em Vinh sẽ húi cho bạn kiểu cực model và trẻ trung, em này đặc biết thích cắt tóc ngắn :D, kiểu tóc tém í.
Cắt đẹp hay không cũng tùy từng người bạn ạ, hình như là cũng phải hợp nữa hay sao í, như kiểu may quần áo :rolleyes:, với lại nó cũng phụ thuộc vào chất tóc nữa, và khuôn mặt mình để kiểu đó có phù hợp hay không.
Hoặc bạn ra Đại Đồng ở Nguyên Hồng, mình thì thấy bạn Đồng này cắt khá đẹp, nhưng giá đắt hơn em Vinh (cắt ở em Vinh nếu gọi điện đặt trước thì là 200K) kia nhé :D Trước mình hay cắt ở bạn này, nhưng bạn í lại ko thích cắt tóc ngắn, mình lại thích cắt thật ngắn, bạn í ko chịu cắt ngắn như mình muốn, nên mình "bật đèn đỏ" bạn í luôn

Mình đang tìm chỗ làm tóc xoăn ngắn đây, có bạn nào recommend cho mình ko, giá rẻ, làm đẹp hihi....

thanks B nhé. M sẽ ngâm cứu rùi đi cắt thui

eagle1919
09-08-2011, 02:49 PM
mình đang định ra chỗ ngõ 4 phương mai cắt tóc đây, tóc mình cũng giống tóc bạn mình được chị chủ đó cắt cho kiểu tóc ngắn khá đẹp và hợp với mặt mình, chị ấy cũng nhẹ nhàng lắm, mình chỉ nhở mỗi ngõ 4 phương mai gần bệnh viện việt pháp ấy quên mất cái tên của hiệu rùi hình như là vân salon thì phải chị mình đưa đi cắt ở đó vào buổi tối nên chả để ý, tóc đẹp về ai cũng khen, cắt + gội, sấy hết 70k, giá cũng đc bạn ạ. Để mình hỏi lại chị mình đã rùi pm bạn nhé

chỗ đó ngay gần nhà Dì M đó, ngày trước M cũng hay qua đó nhưng từ hồi lấy chồng nên ít về đó chơi. B hỏi địa chỉ rùi gửi cho M nhé, thanks B nhiều. Tóc M nó khó cắt liem, cũng đi cắt nhiều nơi rùi nhưng toàn bị hỏng thui hoặc là M kg ưng liem nên lần này phải tìm hiểu kỹ rùi mới đi cắt.hihi

Me em Mon
12-27-2011, 02:02 PM
Ah chỗ này gần nhà mình đây, dịch vụ tốt thì mình cũng thích nữa, phải ra thử xem sao. Giá cả thế nào hả bạn?
Thanks bạn nhé.
Mình cắt và uốn hết 1.200k, chưa nhuộm bạn nhé, còn nhuộm hình như thêm 1.000k nữa thì phải.

shinthoi
12-27-2011, 03:38 PM
Thanks các mẹ nhiều .

Bạn ơi, bạn thử ra chỗ chị Phương ở Phương Mai, gần bệnh viện Việt Pháp ý. Từ đường Giải Phóng đi vào nằm ở phía bên tay phải, cạnh quán caffe 3 tầng chị Phương từng là học trò của Tâm Loan sau đó đi Pháp học tạo mẫu 4 năm, chị cắt theo trường phái tony&guy khá trẻ và phá cách nhé.

shinthoi
12-27-2011, 03:49 PM
Mình thấy ở Tâm Loan cắt cũng ổn nhưng phải chỉ đích danh a.Tâm cắt thì mới OK, nhưng giá hơi mắc 1 chút. Mình hay cắt ở a.Chiến (phố Thi sách) giá cả ổn à yên tâm về khoản cắt nhưng mình chưa làm xoăn bao giờ không biết làm xoăn có ổn ko. Mình cũng đang tìm địa chỉ làm tóc xoăn đây.

Tự dưng em quên mất đường đối diện Vincom ra, chỗ của hàng thời trang bò sữa là phố gì nhỉ? dạo này hay quên quá. Phố đấy có một cửa hàng tóc, chủ cửa hàng trước là thợ chính chị Phương hàng gà, chuyên làm tóc xoăn giá lại hợp lý các chị em tham khảo xem sao.

shinthoi
12-28-2011, 09:38 AM
Tự dưng em quên mất đường đối diện Vincom ra, chỗ của hàng thời trang bò sữa là phố gì nhỉ? dạo này hay quên quá. Phố đấy có một cửa hàng tóc, chủ cửa hàng trước là thợ chính chị Phương hàng gà, chuyên làm tóc xoăn giá lại hợp lý các chị em tham khảo xem sao.
Em nhớ ra rồi đường Đoàn Trần Nghiệp các mẹ nhé, chiều qua chồng em vừa cắt tóc ở đấy ưng ý lắm.

mẹ thương đen
12-08-2012, 02:05 PM
vậy làm xoăn ở đây thì thế nào ạ
hik

lis23
03-09-2013, 09:47 PM
[12] đã ai cắt tóc chỗ Hair Salon Cây kéo vàng (253 Trần Đăng Ninh – Quận Cầu Giấy – Thành Phố Hà Nội) chưa ah? em thử cắt 1 lần ai cũng khen đẹp, k biêt' có fai gặp may ko, đang kiếm 1 chỗ khác gần hơn (e ở đống đa)

dicuaben
03-10-2013, 01:21 PM
Chị qua salon mà em mới cắt tuần trước nè, em có làm ép cụp luôn ai cũng khen.
Đó là salon người Hàn Quốc làm nên phong cách cũng mới và tây lắm nên có lẽ hợp với chị đấy, em ko nhớ địa chỉ chính xác nhưng nhớ là nó nằm trên đường Trần Văn Lai, khu đô thị Mỹ Đình Mễ TRì, Từ Liêm, HN
Chị cứ gọi điện hỏi với đặt lịch ngta trước em có số đây: 04 2210 8844, tên salon là Moly nhé, lúc gọi đến họ nói 1 tràng tiếng Hàn, ko hiểu thì phải alo tiếng việt thì lại có ng Việt Nam nghe máy, hi hi em có tí kinh nghiệm rồi

yeuconngoan
11-09-2013, 10:28 AM
Trời ạ, đi lòng vòng cả buổi sáng để cắt cái tóc mà mấy tiệm quen đều nghỉ ốm là sao ta????? Các mẹ cho em địa chỉ nào gần Q.Hoàng Mai mà cắt đẹp với ạ?

mecubi14
11-09-2013, 10:55 AM
Trời ạ, đi lòng vòng cả buổi sáng để cắt cái tóc mà mấy tiệm quen đều nghỉ ốm là sao ta????? Các mẹ cho em địa chỉ nào gần Q.Hoàng Mai mà cắt đẹp với ạ?

ngõ gốc đề hoàng mai rất nhiều hàng cắt tóc rẻ đẹp bạn ạ