PDA

View Full Version : Kem dưỡng da chống nắng toàn thân vaseline và Nivea- tham khảo mẹ nào dùng rồi

miahanh0908
05-07-2012, 09:59 AM
Chào các me,
tình hình là hè đến là da em bắt nắng rất nhanh và sạm đi trông thấy. nên hè năm nay quyết thử dùng dưỡng thể làm trắng xem có ăn thua k. hôm trước em xem tv quảng cáo (k hiểu sao e hay bị dụ bởi mấy cái quảng cao lắm ạ!!!><) kem dưỡng thể chống nắng của NIVEA SPF 24 thấy có vẻ hay hay nên cũng đi tìm hiểu. em có vào metro thấy hộp to tưởng, giá 94k thì phải mà made in germany (k biết e có nhìn nhầm k vì lúc đó cũng hơi vội) nhưng chưa dám mua mà về tham khảo ý kiến các mẹ đã. Không biết có mẹ nào dùng chưa cho em xin ý kiến xem nó có tác dụng thật không và có nhờn dính k? mùa hè dúng dưỡng thể em cũng hơi hãi!!!
Em thấy các mẹ cũng khuyên dùng loại tương tự của vaseline SPF22 nhưng thú thật em k dùng vaseline bao giờ vì vốn k tin tưởng mỹ phẩm việt nam lắm! da em nó hơi nhạy cảm tẹo! mùa đông vừa rồi là lần duy nhất em mua 1 lọ dưỡng dạng sáp của vaseline đức (chứ cũng k dám mua đồ việt nam) về dùng thấy tốt nên lăm le xem thế nào!
Mẹ nào dùng 2 loại trên rồi hay có loại nào dưỡng thể làm trắng khác hay hay cho em xin tí comment với!
Thank các mẹ nhiều lắm ạ!

mecubin10
05-07-2012, 04:49 PM
VOTE 1 PHIẾU CHO DƯỞNG THỂ VASELINE trước nhé
Trước đó em dùng dưởng thể của vaseline thấy da mởn mịn ra,rất vừa ý.Nhưng đi siêu thị thấy dòng sản phẩm nivea body uv whitening serum spf 22 nên ham hố mua về dùng .Vì thấy đây là dòng lại đắt hơn vaseline nên nghĩ dùng tốt hơn nào ngờ chẳng hiệu quả gì......ko biết có phải tại em ko hợp với sản phẩm này không nửa,chị nào dùng mà hiệu quả thì cho cả nhà biết với
Cả dưởng thể vaseline và nivea dều rất nhanh thấm không nhờn rít đâu,nhưng em cũng chỉ dùng buổi tối thôi chứ chưa dùng thử ban ngày.Mùi thơm thì nivea thơm hơn vaseline nhé

miahanh0908
05-13-2012, 12:21 AM
ôi chờ mãi k thấy mẹ nào cho ý kiến j nên em đã tự đi mua 1 tuýt serum nivea. dùng thấy khá ok. k nhờn dính và da mịn mịn. cơ mà trắng hay không thì 2 tuần nữa (theo đúng quảng cao) e sẽ thông báo kết quả cho các mẹ nhé:D

my_dtth
05-13-2012, 04:10 PM
http://throughmagnifyingglass.wordpress.com/2011/09/19/review-recommend-vaseline-healthy-white/
có bài viết này khen vaseline lắm này các chị :D

subin80
05-25-2012, 08:16 AM
ôi chờ mãi k thấy mẹ nào cho ý kiến j nên em đã tự đi mua 1 tuýt serum nivea. dùng thấy khá ok. k nhờn dính và da mịn mịn. cơ mà trắng hay không thì 2 tuần nữa (theo đúng quảng cao) e sẽ thông báo kết quả cho các mẹ nhé:D
Bữa nay là 1 tháng rưỡi rồi, da có trắng tý nào ko bạn. Mình đang quan tâm nivea mà còn hơi lưỡng lự, đang đợi phản hồi của các me.

subin80
05-31-2012, 04:04 PM
Up cho các mẹ nào xài 2 loại này chia sẻ thêm kinh nghiệm.

yeucun_nhatnha
05-31-2012, 05:55 PM
đang dùng chống nắng của nivea.chẹp tốt thật đấy.không nhờn rít.trông khi cái tuýp kem chống nắng mình mua trước đó 200k thì kinh khủng.còn cái dưỡng thể của nó thì lần trước e dùng cũng thấy mịn nhưng chỗ e toàn tuýp bé.hic.ngốn lắm.chẳng biết sao lại khó tìm mua chứ.rồ thật.

miahanh0908
05-31-2012, 06:01 PM
đây ạ. tình hình là thế này. các mẹ k nhắc e cũng quên béng mất. e đang dùng serum nivea. thấy khá tốt, tại e lười k bôi thường xuyên, theo đúng hướng dẫn là ngày 2 lần sáng và tối nhưng hầu như e chỉ bôi tối.
Đầu tiên bôi k hề nhờn dính, thẩm thấu nhanh, chak tại do là serum
Bôi xong da min, thơm nhẹ, sờ rất thk
Trắng lên trông thấy thì chưa thấy vì em k dùng đúng hướng dẫn nhưng da e k bị đen đi và mịn hơn :D. nhưng vết thâm đen trên ng cũng mờ đi rõ rệt
Em mua 1 tuýt to tướng, vẫn đang kì cạch dùng. chắc là nếu dùng đúng hướng dẫn sẽ có tác dụng tốt. vote 1 phiếu cho nivea serum nhé. k phải lotion:D

hoangyen8778
05-31-2012, 06:15 PM
đây ạ. tình hình là thế này. các mẹ k nhắc e cũng quên béng mất. e đang dùng serum nivea. thấy khá tốt, tại e lười k bôi thường xuyên, theo đúng hướng dẫn là ngày 2 lần sáng và tối nhưng hầu như e chỉ bôi tối.
Trắng lên trông thấy thì chưa thấy vì em k dùng đúng hướng dẫn nhưng da e k bị đen đi và mịn hơn :D. nhưng vết thâm đen trên ng cũng mờ đi rõ rệt
Em mua 1 tuýt to tướng, vẫn đang kì cạch dùng. chắc là nếu dùng đúng hướng dẫn sẽ có tác dụng tốt. vote 1 phiếu cho nivea serum nhé. k phải lotion:D
cái này chuẩn luôn nha.em cũng dùng cái này rồi.nhưng sao cái chỗ e toàn tuýp bé hà.ngốn thí mồ luôn.lại còn ít cửa hàng bán nó nữa chứ....

miahanh0908
05-31-2012, 06:17 PM
bạn ở đâu mà k mua đc tuýt to thế? cái này mới nên trong siêu thị nhiều thôi

subin80
05-31-2012, 07:31 PM
Cuối tuần này mình cũng đi siêu thị mua dùng thử :)

miahanh0908
05-31-2012, 09:25 PM
nếu mua ở metro rẻ hơn so vs siêu thị bên ngoài đấy các mẹ ah. có 94k thôi:D. mua bên ngoài tầm 110k thì phải

hoangyen8778
05-31-2012, 11:38 PM
thôi.mai e lại quay lại với tình yêu này vậy.đang dùng oliu tắm cũng có cải thiện chút ít.

subin80
06-01-2012, 09:27 PM
Chào các me,
tình hình là hè đến là da em bắt nắng rất nhanh và sạm đi trông thấy. nên hè năm nay quyết thử dùng dưỡng thể làm trắng xem có ăn thua k. hôm trước em xem tv quảng cáo (k hiểu sao e hay bị dụ bởi mấy cái quảng cao lắm ạ!!!><) kem dưỡng thể chống nắng của NIVEA SPF 24 thấy có vẻ hay hay nên cũng đi tìm hiểu. em có vào metro thấy hộp to tưởng, giá 94k thì phải mà made in germany (k biết e có nhìn nhầm k vì lúc đó cũng hơi vội) nhưng chưa dám mua mà về tham khảo ý kiến các mẹ đã. Không biết có mẹ nào dùng chưa cho em xin ý kiến xem nó có tác dụng thật không và có nhờn dính k? mùa hè dúng dưỡng thể em cũng hơi hãi!!!
Em thấy các mẹ cũng khuyên dùng loại tương tự của vaseline SPF22 nhưng thú thật em k dùng vaseline bao giờ vì vốn k tin tưởng mỹ phẩm việt nam lắm! da em nó hơi nhạy cảm tẹo! mùa đông vừa rồi là lần duy nhất em mua 1 lọ dưỡng dạng sáp của vaseline đức (chứ cũng k dám mua đồ việt nam) về dùng thấy tốt nên lăm le xem thế nào!
Mẹ nào dùng 2 loại trên rồi hay có loại nào dưỡng thể làm trắng khác hay hay cho em xin tí comment với!
Thank các mẹ nhiều lắm ạ!
Mình cũng giống mẹ này, hay bị dụ bởi quảng cáo lắm, nhất là của tv, hihi, dù biết nó vẫn thổi phồng để bán sp, với lại ấn tượng cái slogan "nivea 100 năm chăm sóc làn da", còn vaseline chắc ít coi qc nên ít bị ảnh hưởng. Nói vậy thui chứ xài t.g xem thế nào, chứ ko tin "mù quáng" :)

miahanh0908
06-02-2012, 02:13 AM
hihi. e cũng cân nhắc lắm mới xài thử! k tồi chút nào!:D

lananhanh152
06-02-2012, 09:24 AM
em cũng có tuýp resume ....nhưng lười dùng...tối thì dùng body lotion của the body shop. cái này dùng mịn và thấm nhanh vào da lắm nên ko bị rít đâu. em chỉ thấy mịn thui chứ trắng hay ko thì em cũng ko biết nữa...hahaha da em lúc nào cũng vàng vàng mà. Nivea cũng thơm nhẹ, không dính chuts nào cả (em lười nên thì htoangr em nhó thì dùng vào ban ngày thui)

miahanh0908
06-03-2012, 12:39 AM
cái này dùng ban ngày nắng nhẹ cũng đc vì có spf 22 mà. cập nhập cho các mẹ tin HOT là hôm nay em vào metro thấy đang giảm gia tuýt serum to còn có 85k thôi ah!!:D lần trc e mua fivimart 110k! chẳng nhẽ e mua để dành :))

yeucun_nhatnha
06-03-2012, 06:31 PM
mấy mẹ có ai trắng lên không vậy?

subin80
06-05-2012, 04:17 PM
mấy mẹ có ai trắng lên không vậy?
Đợi 1 thời gian mình sẽ update kết quả nhé.

yeucun_nhatnha
06-06-2012, 08:41 AM
chẹp.e đi mua serum ko được lại mua vaseline.e cũng không hợp các mẹ à.sao mà cứ ngứa hay sao ấy..cứ khó chịu..nhưng e thấy mấy ngày mới nổi hạt nên chẳng hiểu sao?

subin80
06-07-2012, 09:44 PM
cái này dùng ban ngày nắng nhẹ cũng đc vì có spf 22 mà. cập nhập cho các mẹ tin HOT là hôm nay em vào metro thấy đang giảm gia tuýt serum to còn có 85k thôi ah!!:D lần trc e mua fivimart 110k! chẳng nhẽ e mua để dành :))
To là bao nhiêu ml vậy bạn......................

thuyduongmy
06-07-2012, 11:55 PM
Mình dùng hết 4chai chăng Nhung k Trang mà còn ngâm ngâm thêm,hay tâm lý thấy rẻ quá nên bị ức chế (huhu...) cứ yên tâm La có chống nắng nên say nao cug bôi,được Cai nivea bôi vào thấm mượt k nhờn rít,Nhung thấy ngâm thêm nên m chuyên qua mây loại khác, Minh mua nhieu lắm chủ yêu La của nhật như q10 của kanebo,và 1so kem được quảng cáo ....giờ m chuyên qua tắm đâu đỏ thì có 2 tuân da trắng hông rõ ràng, à m quên nói,kem dưỡng trắng nivea đêm chai chử tím dùng cực thích,thơm,ngon,bổ và quá rẻ lại hiệu quả nửa,m hơi bị điệu nên sắm sửa lung tung lắm,m chuột bạch nên các bạn yên tâm nhé

Pa2ya
06-08-2012, 12:38 AM
chẹp.e đi mua serum ko được lại mua vaseline.e cũng không hợp các mẹ à.sao mà cứ ngứa hay sao ấy..cứ khó chịu..nhưng e thấy mấy ngày mới nổi hạt nên chẳng hiểu sao?

ui chị bị giống y hệt e, e cũng ko hiểu sao lại như thế :(

subin80
06-08-2012, 07:59 AM
Nói chung là tùy cơ địa mỗi người, như cái mặt mỉnh đây thử bao nhiêu loại, có loại trắng ít, loại trắng vừa, đến loại cuối cùng mới đc nhất. Nên giờ dưỡng thể cũng làm chuột bạch tiếp.

miahanh0908
06-08-2012, 09:06 AM
To là bao nhiêu ml vậy bạn......................

200ml là to nhất bạn ah:).................

miahanh0908
06-08-2012, 09:07 AM
ui chị bị giống y hệt e, e cũng ko hiểu sao lại như thế :(

có thể trời nóng các mẹ bôi lotion sẽ bị bí da nên bị thế ấy ah. đúng là tùy cơ địa từng người thật!

thichanomai
06-20-2012, 10:25 PM
Minh dung serum cung thay trang hon,dac biet la nhung vet tham mo dan di khoang sau 1 tuan(minh lam theo huong dan ngay 2 lan).Noi chung voi gia tien day thi nhu vay la tot roi

Bob's mom
06-27-2012, 04:22 PM
trùi ui, đúng cái mình cần. Mình lười mấy vụ dưỡng thể với cả chống nắng lắm. Nên mình vốn da trắng nhưng vùng da ở mặt, cổ, tay và chân (mình hay mặc váy) bị sạm đen, nổi nhiều tàn nhang, có sự khác biệt rất lớn với da được che kín. Hum nay nhìn kỹ thì da lại còn nhăn nheo nữa chứ (trong khi mình mới 30t thôi) :(( .Sợ quá phải lọ mọ tìm hiểu luôn. Mình sẽ dùng thử nivea xem thế nào mới được. Thanks các mẹ

nhamaytina
06-27-2012, 04:50 PM
hic, em năm nay mới 24 tuổi, cũng ham hố làm đẹp lắm cơ mà cứ lăn tăn ko dám dùng mỹ phẩm, e thích dùng mặt nạ tự nhiên hơn ý ạ..

miahanh0908
06-27-2012, 11:36 PM
mặt nạ tự nhiên thì tốt nhưng mất công lắm. hi. em đi suốt chẳng có thời gian làm gì. nên đành nhờ vào mĩ phẩm chăm sóc da, ngoài ra ăn uống ngủ nghỉ điều độ nữa.hi. hôm nay em mới tìm hiểu thêm là mặc dù các loại mĩ phẩm có ghi độ chống nắng 15-20spf nhưng k ăn thua đâu ạ. vì kem chống nắng trong mĩ phẩm tác dụng k cao nên dù có spf 15-20 trong kem nền, dưỡng thể hay phấn phủ thì các mẹ vẫn phải xài kem chống nắng chuyên biệt đi kèm mới hy vọng "chống nắng" thực sự hiệu quả! mấy bb cream có apf 50 thì ok k cần xài kèm chống nắng nữa ah:)

anita12
07-07-2012, 09:46 PM
e thấy ở bên web trẻ thơ thì phải có 1 bài so sánh giữa lotion và serum khá chi tiết. serum thì tốt hơn và đắt hơn hẳn lotion. theo e nghĩ thì chỉ dùng serum khi có dịp quan trọng, còn bt dùng lotion. e dùng lotion của vaseline thấy ok mà, cái loại spf 24 ạ. trc thì dùng nivea, nhưng lười dùng ko thường xuyên nên cũng ko thấy tác dụng lắm, có thử cả hazeline (cái này chán nhất), có 1 đợt dùng cả melia, của pháp, rẻ lắm luôn ý (chắc k phải pháp xịn :p), cũng đc, mà cái e dùng lại là cho mùa đông, bôi vào nó ấm da lên ý. bh thì chả thấy đâu, trong bigc thấy bán sữa tắm của hãng này thôi.
chung quy tóm lại là thấy vaseline ok nhất, đắt nhất.( k tính nivea serum)

lamdephihi
07-09-2012, 04:33 PM
vừa xài vaseline chống nắng ban ngày và dùng kem dưỡng da ban đêm của nivia có bị gì hok mọi người,em mới 21 tuổi có xài mấy cái này được chưa :(

miahanh0908
07-10-2012, 05:15 PM
vừa xài vaseline chống nắng ban ngày và dùng kem dưỡng da ban đêm của nivia có bị gì hok mọi người,em mới 21 tuổi có xài mấy cái này được chưa :(
k sao đâu bạn:). 21 thì thoải mái rồi. nhưng theo mình thì dùng đồng nhất 1 dòng vẫn tốt hơn đấy

pittyeu
07-14-2012, 07:17 PM
Em dùng kem chống nắng trắng da Vaseline thấy cũng OK. Da cũng không bị sạm đi nhiều. Em chỉ mới dùng ban ngày khi đi làm thôi. Mùi thì em không thích lắm nhưng dùng lâu rùi thì cũng quen.

Linhzu
07-15-2012, 12:23 PM
Vaseline em dùng ko tác dụng. Ai dùng serum nevia mà trắng lên ko vậy

miahanh0908
07-15-2012, 10:33 PM
Vaseline em dùng ko tác dụng. Ai dùng serum nevia mà trắng lên ko vậy

trắng lên trông thấy thì khó đấy bạn ah. vì mùa hè nắng nôi thế này spf22 ăn thua gì. chỉ thấy là giúp giữ da k bị đen đi thôi. chak xài mùa đông trắng nhanh hơn

Linhzu
07-16-2012, 08:54 PM
Mình từng dùng lotion nevia và vaseline . dùng ko tác dụng gì nên ko có niềm tin với serum cho lắm

softprovn
07-17-2012, 10:04 AM
Mình cũng từng dùng mấy cái vaseline và Nivea, chả có cái nào tác dụng cả, chỉ mềm mịn dc 1 lúc thôi. nên giờ mình chả dùng mấy loại này.

socolagato
07-17-2012, 10:49 AM
em toàn dùng kem chống nắng loại spf 50+++ thế thì mới chống chọi được cái nắng gay gắt như thời điểm này
vaseline với nivea chỉ dùng dưỡng ẩm cho mùa đông alf chất lượng thôi.hì

HaLien
10-31-2012, 07:34 PM
Hóng các mẹ thông thái thôi chứ mình không thạo mấy

HuyenShop
11-01-2012, 11:57 AM
Mình thấy mĩ phẩm Đức dùng 0k mà, Nivea của Đức dùng thich lắm,nhà mình dùng mỗi loại này giá cả hợp lý mà dùng lại thích nữa,chứ mua phải Nivea của Việt Nam thì dùng chán lắm mẹ nó ak

thaivietlinh
11-22-2012, 02:30 PM
Lâu lắm rồi mới lại vào đây, đọc được chủ đề này. Cậu gửi cũng lâu rồi nhưng mà vẫn là vấn đề chị em quan tâm. Nên tớ cũng có tí tí nhận xét vào đây. Không biết sau một thời gian khá dài rồi thì cậu thấy việc sử dụng mấy loại mỹ phẩm này thế nào!
Tớ có nước da bình thường không trắng không đen. Tuy nhiên vẫn muốn có nàn da trắng hơn nên rất quan tâm đến mỹ phẩm. Tớ cũng kinh qua rất nhiều dưỡng thể rồi. Cũng đã có thời kỳ (sau sinh) tắm cả cám gạo + sữa tươi không đường + chanh tươi --->nhìn chung không hiệu quả mấy! Khi chưa lập gia đình tớ cũng hay mua dưỡng thể đủ cả, đầu tiên là dùng loại này Sữa dưỡng thể herb garden (whitening trắng da) mua ở siêu thị, rất thơm, không hề nhờn, tớ dùng 2 lọ này thì chuyển sang Nivea, vaseline... sau 1 một thời gian dài sử dụng (tầm 2 tháng) thì cực trắng, toàn thân trắng đến ngỡ ngàng... tuy nhiên không hiểu là trắng bởi loại dưỡng thể nào. Sau này, tớ hay đi du lịch, ra đường ít che chắn kết hợp sau khi sinh xong da trở nên quá xấu, quá sạm nên tớ đã mua Nivea serium nhập khâu về dùng. Lúc đầu dùng tuyp nhỏ tớ thấy da khá mịn, mềm nên mua tiếp tuyp to về dùng. Nhưng mà thật là đáng buồn vì nó chẳng những không trắng lên mà còn nhờn nữa, chỉ được mỗi cái là thơm và khi ngồi điều hòa hay sau khi chạm tay vào xà phòng giặt hoặc nước rửa chén thì bôi lên tay thấy không khô căng da nữa thôi... Tớ là thành phần đã làm cái gì thì cực nhiệt tình để làm nhé... Bôi kem theo đúng hướng dẫn, 2 lần/ngày, ra ngoài biết mặc áo chống nắng rồi... Nhưng chẳng ăn thua... nay thì tớ đã chán mấy loại này rồi. Đang muốn quay lại với Sữa dưỡng thể herb garden (whitening trắng da), nhưng khổ cái là ở quê chồng tớ không có, cũng không có siêu thị luôn... để mà mua mà yên tâm. Mẹ nào có điều kiện gần siêu thị thì nên sử dụng loại này. Chắc chắn sẽ ưng ngay đấy. Tớ thề!

linhtrang91
11-22-2012, 02:40 PM
các mẹ ơi, các mẹ biết spa nào chăm sóc da và tóc tốt không? có mấy người bạn mách là Spa Hải Anh được lắm vì ở đó có những sản phẩm đặc trị rất tốt.... mình cũng xem trang web của spa và thấy cũng thú vị.... các mẹ thử vào xem đi rùi chúng mình đến thử nhé. trang web đây.... hải anh spa. nhé!!!!!!

HuyenShop
11-22-2012, 11:39 PM
Hic, hnay có 1 bạn nam đến nhà mình mua thuốc cũng bảo đi spa về ,vì mặt bạn í bị mụn mà,uống thuốc nội tiết rồi tiêm trắng,..vvv chỉ đc 1 thời gian thôi bây giờ da mặt lại quay trở lại trạng thái ban đầu. Hic, với lại e thấy các loại kem dưỡng da của các thẩm mĩ viện,spa toàn là kem trộn thôi ak,các loại này nếu các mẹ để í không bao giò có hạn sử dụng và ghi xuất xứ ở đâu,lại bán với giá đắt cắt cổ í ak,hic,e sợ cái khoản đầu tư kiểu này lắm chỉ sợ tiền mất tật mang thui ak :(