PDA

View Full Version : Thắc mắc: Có mẹ nào cho con 6 tháng dùng váng sữa và sữa chua không

Meyeucongai_Munmun
05-07-2012, 11:15 AM
Các mẹ ơi

Có mẹ nào đã cho con dùng váng sữa khi 6 tháng k ah, em đang mún tìm hỉu để cho chaú dùng, không bít có tốt ko, mà sữa chua cho vào hoa quả sinh tố cho bé uống có được ko các mẹ nhỉ

enmuaxuan
05-07-2012, 12:18 PM
Các mẹ ơi

Có mẹ nào đã cho con dùng váng sữa khi 6 tháng k ah, em đang mún tìm hỉu để cho chaú dùng, không bít có tốt ko, mà sữa chua cho vào hoa quả sinh tố cho bé uống có được ko các mẹ nhỉ

Bé 6 tháng đang trong giai đoạn của tập ăn dặm, bé nhà tớ ngày xưa 6 tháng tớ cũng bắt đầu thử cho ăn sữa chua rồi, tất nhiên là sữa dành cho bé và cho ăn ít, dần sau mới tăng lên.

Mẹ Ket
05-07-2012, 12:27 PM
Hi, bé nhà em từ 6 tháng là em cho ăn váng sữa và sữa chua rồi, mỗi ngày 1 hôm (hôm nay váng sữa thì mai là sữa chua), bi giờ hon 7 tháng bé nhà em xơi ngon lành 1 hộp rùi ạ, em kết hợp cho bé ăn cả chuối, tào phớ, cam, hồng xiêm, nước dưa hấu ép,...

Meyeucongai_Munmun
05-07-2012, 02:10 PM
Vậy cho ăn hoa quả gì nhỉ, mình mới cho ăn nước dưa hấu, còn xoài thì chua quá, bé nhà mình nhăn hết mẹt ra, hi, mùa này có hoa quả gì ngon bổ rẻ các mẹ nhỉ, mà sữa chua cũng ăn được cơ ah

me_ku_bin204
05-07-2012, 06:50 PM
Mình vẫn chưa cho ăn, phải 1 năm thì mới tốt sao í.

Me_KuTit
05-07-2012, 06:58 PM
Con tớ hồi 6 tháng tớ cũng cho măm váng sữa và sữa chua.
Trái cây hồi còn bé hay cho ăn chuối.
Giờ mùa nào có trái cây gì mình cho con mình ăn trái cây ấy.
Trong Sài Gòn đang có xoài, bơ, măng cụt, chôm chôm.

enmuaxuan
05-07-2012, 10:38 PM
Mình vẫn chưa cho ăn, phải 1 năm thì mới tốt sao í.

Bé nhà tớ ăn từ lúc 6 tháng thấy hệ tiêu hóa phát triển tốt, trộm vía từ bé đến giwof hầu như ko bị gì về tiêu hóa cả, hấp thụ thức ăn cũng tốt. giờ gần tròn 5 tuổi mà 25kg, cao gần 1,2m

dochipxinh
05-07-2012, 10:43 PM
Tớ cũng cho con ăn VS và SC từ 6th mà, trộm vía bộ máy tiêu hóa của con tốt nên hấp thụ cũng tốt. ko bị đầy bụng

Meyeucongai_Munmun
05-08-2012, 09:34 AM
Vậy mình cũng tập cho cháu ăn váng sữa và sữa chua, đang định cho Mun nhà tớ ăn chuối xay sinh tố và sữa chua , ko bít chuối ta haychuooui tây đc các mẹ nhỉ, mà tớ nghe nói ăn dứa tốt lắm, hok bít có mẹ nào cho con ăn dứa chưa, mìn thì ko thik ăn lắm vì rát lưỡi :)

haphuong_nguyen
05-08-2012, 11:53 AM
bé nhà mình cũng ăn váng sữa và sữa chua từ 6 tháng. trộm vía con thích ăn.

phuong_evn
05-08-2012, 12:04 PM
6m ăn sữa chua được rồi,mẹ nó mua sữa chua hoa quả pettit ấy,chiều nào tớ cũng cho con ăn 1 hộp.Còn váng sữa thì toàn chất béo ,1 tuần ăn chỉ 1-2 hộp thôi.Mà con tớ lại ko thích ăn váng sữa vì nó ngọt nên toàn oẹ ra hết

Mẹ Zinne
05-09-2012, 12:00 PM
Em cũng cho con ăn từ hồi 6 tháng. Nhưng chỉ ăn sữa chua thôi vì trộm vía con cũng hơi thừa cân nên bà ngoại bảo ko cần cho ăn váng sữa nữa :). Đến h con được gần 9 tháng rồi, ngày đều đặn ăn 1 hộp sữa chua con voi chia làm 2 lần. Cu cậu thích ăn lắm, cứ tự cầm bình sữa rồi mút 1 mạch hết. Trộm vía lần nữa ;), hệ tiêu hóa của cháu cũng tốt nên đi ngoài rất đều đặn và phân cũng đẹp nữa các mẹ ạ. Còn hoa quả thì em cho con ăn chuối, đu đủ, xoài, cam, vú sữa...

Meyeucongai_Munmun
05-09-2012, 02:03 PM
Em cũng cho con ăn từ hồi 6 tháng. Nhưng chỉ ăn sữa chua thôi vì trộm vía con cũng hơi thừa cân nên bà ngoại bảo ko cần cho ăn váng sữa nữa :). Đến h con được gần 9 tháng rồi, ngày đều đặn ăn 1 hộp sữa chua con voi chia làm 2 lần. Cu cậu thích ăn lắm, cứ tự cầm bình sữa rồi mút 1 mạch hết. Trộm vía lần nữa ;), hệ tiêu hóa của cháu cũng tốt nên đi ngoài rất đều đặn và phân cũng đẹp nữa các mẹ ạ. Còn hoa quả thì em cho con ăn chuối, đu đủ, xoài, cam, vú sữa...

TRộm vía con zai bụ bẫm đáng iu quá, tớ thấy có vanswuax monte 50k vỉ 4 hộp, ko bít có đc ko các mẹ nhẩy

Phương xinh
05-09-2012, 02:04 PM
6 tháng ăn đc sữa chua peptit và váng sữa Monte rồi mẹ nó ạ.

xanhthuynguyen
05-09-2012, 02:08 PM
em đánh dấu học hỏi kinh nghiệm các chị !

Meyeucongai_Munmun
05-09-2012, 02:12 PM
Con nhà mình cho ăn chua là nó nhăn mẹt ra, rùng mình ý, ko bít có ăn đc ko, cho ăn sto xoài và măng cụt mà rùng mình kinh lém ý

miuyeucuame
05-09-2012, 05:57 PM
Các mẹ ơi

mình cho con ăn sữa chua và váng sữa từ khi 5 tháng khoảng 5 ngày đầu cho bé ăn 1/2 hộp /1 ngày từ những ngày sau mình cho ăn luôn cả hôp, thấy bé ăn ngon lành mình cũng hỏi bavs sĩ dinh dưỡng các bác bảo ăn được nên mẹ cháu cho ăn luôn hi

Mẹ Zinne
05-09-2012, 08:11 PM
Con nhà mình cho ăn chua là nó nhăn mẹt ra, rùng mình ý, ko bít có ăn đc ko, cho ăn sto xoài và măng cụt mà rùng mình kinh lém ý

Mẹ nó pha loãng nửa hộp sữa chua với nước ấm (cả sữa và nước là 100ml) rồi cho con mút bằng bình ấy. Cu nhà em những ngày đầu mới ăn cũng nhăn mặt, rùng mình ghê lắm, bà ngoại làm cách đấy, cu cậu thích ăn lắm.

Meyeucongai_Munmun
05-10-2012, 09:44 AM
SỮa chua thì ăn loại sữa chua ba vì đc hok nhỉ, tại mẹ cháu cũng thik loại này mà hì hì

anhtuyen82
05-10-2012, 09:55 AM

Mẹ nó pha thêm nước vào cho đỡ chua. Bé nhà em cũng swoj chua nên em toàn pha cùng với váng sữa, cả hoa quả cung thế thì nàng ta ăn ngon lành

Meyeucongai_Munmun
05-10-2012, 10:19 AM
Mẹ nó pha thêm nước vào cho đỡ chua. Bé nhà em cũng swoj chua nên em toàn pha cùng với váng sữa, cả hoa quả cung thế thì nàng ta ăn ngon lành

Trộm vía nghìn lần, con gái bụ và iu nhỉ, mà cái Monte ấy, thấy bảo bị mốc ah

miuyeucuame
05-10-2012, 01:30 PM
SỮa chua thì ăn loại sữa chua ba vì đc hok nhỉ, tại mẹ cháu cũng thik loại này mà hì hì

bé nhà mình khoảng 8 tháng là mình không cho ăn sữa chua dành cho bé nữa mà mình chuyển sang cho ăn sữa chua kinh Đô một thời gian lại chuyển sang sữa chua vinamilk , rồi lại chuyển sang sữa chua ba vì ... mình thì hay cho con ăng váng sữa vào buổi chiều còn cho ăn sữa chua vào buổi tối trước khi đi ngủ mình mòi khuyên ăn như vậy sẽ giúp bé tiêu hóa tốt hơn

miuyeucuame
05-10-2012, 01:33 PM

bé nhà mình khoảng 8 tháng là mình không cho ăn sữa chua dành cho bé nữa mà mình chuyển sang cho ăn sữa chua kinh Đô một thời gian lại chuyển sang sữa chua vinamilk , rồi lại chuyển sang sữa chua ba vì ... mình thì hay cho con ăng váng sữa vào buổi chiều còn cho ăn sữa chua vào buổi tối trước khi đi ngủ mình mòi khuyên ăn như vậy sẽ giúp bé tiêu hóa tốt hơn

Meyeucongai_Munmun
05-11-2012, 09:37 AM
ah, vậy ah, mẹ cháu về khoản ăn uống thì tậm tịt lắm, hồi xưa toàn cho bú mẹ cho tiện đâm ra lười mọi khoản :D

Trau xinh xinh
05-11-2012, 09:55 AM
bé nhà mình cũng thích ăn sữa chua, hum nào cũng 1 hộp petti; với cả mùa này có bơ, các mẹ mua bơ về đánh ra và trộn với sữa công thức cho bé (khoảng 30ml sữa công thức) hoặc sữa mẹ vắt ra cũng được; bé nhà mình thích ăn lắm; mà mình thấy bơ rất tốt và lành, không sợ bị bảo quản mấy

Meyeucongai_Munmun
05-11-2012, 10:18 AM
ăn quả bơ mình thấy có vị ngậy ngậy, ko bít nên ăn 1 lần là mấy thìa con nhỉ, hay nửa cốc (loại cốc uống chè xanh ý)

Masafot
05-11-2012, 10:23 AM
Hi, bé nhà em từ 6 tháng là em cho ăn váng sữa và sữa chua rồi, mỗi ngày 1 hôm (hôm nay váng sữa thì mai là sữa chua), bi giờ hon 7 tháng bé nhà em xơi ngon lành 1 hộp rùi ạ, em kết hợp cho bé ăn cả chuối, tào phớ, cam, hồng xiêm, nước dưa hấu ép,...
UI hâm mộ hai mẹ con nhà Ket ... bé nhà mình 7 tháng ... ngày ngày vài thìa bột loảng .. chấm hết!
Thi thoảng uống được tí nước trái cây ... mà nó cứ nhìn thấy mình cầm thìa là đã giấu mặt đi rồi ... thía mới chán chứ :-\"

nhocTin
05-11-2012, 10:33 AM
Bé nhà mình 3 tháng đã được chén váng sữa Monte - nói thật hồi đó mình chưa kịp tìm hiểu cách nuôi con đâu vì toàn nuôi = sữa mẹ. Thấy váng sữa có thể ăn được thì cho ăn luôn. Sữa chua thì hình là 4 tháng mình mới cho ăn.

nhocTin
05-11-2012, 10:39 AM
Vừa đọc từ trang 1. Hic, mới thấy hoá ra tớ mẹ mìn quá thể vì cho con ăn từ hồi 3 tháng.
2.5 tháng, nàng nhà tớ đã buộc phải ăn bột rồi vì mẹ muốn tập cho ăn sớm để lúc mẹ đi làm thì bà ở nhà còn cho ăn được. Mà ko chịu ăn bột ăn liền đâu, toàn phải bột Thành râu quấy với nước ninh xương + rau củ quả. Trộm vía con gái. Giờ 3 tuổi, cao gần 1m rồi, nặng khoảng 16kg (cả bì) - số liệu vừa đo tối hôm qua, hihi. Trộm vía trộm vía lần nữa là tớ nuôi con 22 tháng đầu ko 1 tí sữa công thức nào. Chỉ sữa mẹ + bột mặn + hoa quả + váng sữa (tuần 2-3 hộp) + sữa chua.

thanhthuy_2u4ever
05-11-2012, 10:47 AM
Bé 6 tháng đều ăn dặm đc sữa chua, váng sữa và hoa quả mềm rùi ah. Nhưng em đọc báo thấy ăn hoa quả lẫn với sữa chua thì làm đầy bụng, ko tốt cho hệ tiêu hóa của bé (và cả người lớn nữa ah), nên cho ăn riêng thì hơn

Meyeucongai_Munmun
05-11-2012, 10:55 AM
Nhà mình toàn cho hoa quả + sữa chua + đá, xxay bông lên để uống, tại thấy ngon, cho con uống thử + nước ấm thì chỉ chén đc mỗi dưa hấu :D

koyubi
05-11-2012, 11:18 AM
Nhà mình toàn cho hoa quả + sữa chua + đá, xxay bông lên để uống, tại thấy ngon, cho con uống thử + nước ấm thì chỉ chén đc mỗi dưa hấu :D

Bé nhà mình 6 tháng ăn hoa quả, các loại khoai, rau, củ nhiều lắm. Mình toàn xay với sữa mẹ hoặc pha sữa công thức cho ngậy. Mình kết hợp các loại nhạt nhạt xay với các loại ngọt rồi cho bé ăn dặm, bé ăn ngon lành luôn. Bạn có làm như thế cho bé không?

Trau xinh xinh
05-11-2012, 11:18 AM
ăn quả bơ mình thấy có vị ngậy ngậy, ko bít nên ăn 1 lần là mấy thìa con nhỉ, hay nửa cốc (loại cốc uống chè xanh ý)

bé nhà mình 6 tháng, mỗi lần khoảng 1 nửa bát gia vị nhé; bé thích ăn lắm; khoảng tầm 1 nửa quả bơ 1 lần thì đc chừng ấy bơ đánh, đánh xong thì pha sữa với nước ấm, trộn vào cùng cho con, vẫn quánh và có vị ngọt ngọt con sẽ thích ăn vì nếu ko có sữa thì sẽ nhạt lắm ý

vang_sua_nga
05-12-2012, 01:30 PM
Chào các mẹ. T không biết là nhà khác thế nào, nhưng mà mấy đứa cháu nhà tớ từ 6 tháng đã ăn váng sữa và sữa chua agusha cua Nga. Bé lớn hơn cũng có. Nói chung là tôi thấy đồ sữa Nga nói chung rất tốt cho trẻ con và người lớn. Bé rất thích và ăn tốt lám. Vì đồ đó co rất nhiều canxi và những chất khoáng khác cho trẻ. Mội tội hơi đắt 1 tí thôi. Nhưng nói chung ăn được. Hàng này nhà mình toàn order ở bên Nga về qua 1 cửa nhà o vn. tuần nào cũng có hàng mới, nên yên tâm không sợ đồ cũ và hỏng. số điện thoại của để đặt hàng 0904 2407 86

Kún iu
05-12-2012, 04:03 PM
E chưa có bé nhg e nhiều cháu lém! Mà đứa nào cũng khoảng 6 tháng-bắt đầu ăn bột mặn là mẹ mấy đứa đều tập cho ăn sữa chua rồi ạ!!!

Me_KuTit
05-13-2012, 07:45 PM
Anh Ku nhà mình 7 tháng tuổi mình bắt đầu cho ăn váng sữa.
1 tuổi mình mới bắt đầu cho con ăn sữa chua.
Trộm vía con rất thích ăn sữa chua và váng sữa, váng sữa con có thể ăn 2 hũ một lúc.:D
Khi đi chơi xa mình luôn mang theo váng sữa, cho con ăn dặm thêm vì khi đi du lịch không thể cho con ăn như ở nhà được nên cho ăn váng sữa bù vào.

Meyeucongai_Munmun
05-14-2012, 09:04 AM
Các mẹ hay cho con ăn váng sữa loại nào vậy, ra ngoài hàng mình toàn đc mời Monte 50k/4 hộp

Mẹ Zinne
05-15-2012, 10:37 AM

Zin nhà em được 9 tháng, em toàn cho cháu ăn 1 quả nhỏ, tầm 0.2kg, trộn cùng nửa hộp sữa chua và 1 chút sữa ông thọ. Cu cậu thích ăn lắm, ăn 1 lèo hết gần 1 bát con luôn.:)

hanoi680
05-15-2012, 10:51 AM
Bé nhà tớ cũng ăn phomai và sữa chua từ 6 tháng nhưng váng sữa thì con tớ ăn vào là ọe, nên tớ chưa cho ăn.

miuyeucuame
05-15-2012, 02:53 PM
bé nhà mình cũng thích ăn sữa chua, hum nào cũng 1 hộp petti; với cả mùa này có bơ, các mẹ mua bơ về đánh ra và trộn với sữa công thức cho bé (khoảng 30ml sữa công thức) hoặc sữa mẹ vắt ra cũng được; bé nhà mình thích ăn lắm; mà mình thấy bơ rất tốt và lành, không sợ bị bảo quản mấy

bé nhà mình cũng thích ăn quả bơ nhung mình toàn chộn với sữa đăc ông thọ thôi , chứ không cho sữa công thức như nhà mẹ nó

Meyeucongai_Munmun
05-15-2012, 02:58 PM
Sữa đặc ông thọ có sợ nhìu đường hok nhỉ, m thấy nói bé dưới 1 tuổi nên kiêng muối và đường, ko bít có đúng k

miuyeucuame
05-15-2012, 03:06 PM

bé nhà mình cũng thích ăn quả bơ nhung mình toàn chộn với sữa đăc ông thọ thôi , chứ không cho sữa công thức như nhà mẹ nó

Gaubong
05-15-2012, 03:07 PM
Bé nhà mình 5 tháng ăn nửa hộp thôi, khoảng 7th bé ăn hết đc 1 hộp nhưng váng sữa ngậy hơn nên ăn dễ ọe nếu k uống thêm nước lọc.

thanhtruc216
05-17-2012, 02:12 PM
bé nhà mình cũng ăn sữa chua từ lúc được 6 tháng tuổi.

bongxu2012
05-21-2012, 07:39 PM
em cũng đang tìm hiểu về vấn đề cho bé ăn váng sữa và sữa chua đây.bé nhà em hôm qua tròn 5 tháng,em nghe nói có thể cho bé ăn váng sữa hoặc sữa chua.không biết có nên cho ăn chưa?có mẹ nào biết chia sẻ với em nhé

khangphushop
05-21-2012, 09:13 PM
Các bé nhà mình thường được 4 tháng thì mình cho ăn sữa chua còn 6 tháng thì bắt đầu cho ăn váng sữa. Lúc đầu mình cho ăn khoảng 1/2 hộp, sau khoảng 1-2 tuần là ăn được cả hộp rồi. Nếu bé ăn một mình váng sữa ngán quá sẽ hay bị ọe thì mình trộn thêm một ít sữa chua vào cho dễ ăn. Một chút kinh nghiệm chia sẻ với mọi người

Mẹ Hải Khánh
05-23-2012, 06:45 AM
con tớ 7 tháng cho ăn sữa chua, mõi ngày 1/2 hộp nhỏ thôi nhưng con c ũng bt, k thích lắm, bé hàng xóm nhà tớ kém 1 tháng mà ngày nào cũng ăn 1 hộp

Bốngxinh2212
05-23-2012, 07:24 AM
mình 6 tháng cho con ăn váng sữa.hơn 7 tháng cho con ăn sữa chua...

Sâu Sâu' Family
05-23-2012, 01:28 PM
em cũng đang tìm hiểu về vấn đề cho bé ăn váng sữa và sữa chua đây.bé nhà em hôm qua tròn 5 tháng,em nghe nói có thể cho bé ăn váng sữa hoặc sữa chua.không biết có nên cho ăn chưa?có mẹ nào biết chia sẻ với em nhé

Váng sữa thì 6 tháng b có thể cho ăn. Sữa chua thì > 1 tuổi. Giờ nếu muốn ăn thêm sữa chua thì dùng loại sữa chua phô mai (Petit chẳng hạn).
Tớ cứ nói thé vì nhà tớ bán các mặt hàng này!!!! ^_^

ngocnhi06
05-23-2012, 01:35 PM
Theo tớ thì ngoài 1 tuổi tớ mới cho con ăn. Tầm này tớ chỉ cho con làm quen ăn hoa quả thôi. Chứ váng sữa ngọt và khó tiêu.

mebong666
05-23-2012, 01:38 PM
váng sữa và sữa chua em cho bé ăn từ lúc 6 tháng đây, nhưng sữa chua lúc 6 tháng dùng loại petit chị ạ

Sâu Sâu' Family
05-23-2012, 01:40 PM
váng sữa và sữa chua em cho bé ăn từ lúc 6 tháng đây, nhưng sữa chua lúc 6 tháng dùng loại petit chị ạ

chính là sữa chua phô mai tớ nói ở trên ý mà

newtec
05-26-2012, 10:13 AM
Theo mình biết thì bé 6 tháng ăn được sữa chua rồi. Váng sữa thì 1 tuổi mới ăn do váng sữa có độ béo khoảng 50%, bé dưới một tuổi sợ chưa tiêu hóa được.

dep&dieu
06-01-2012, 07:48 PM
Bé nhà mình 6 tháng mình cũng đã cho ăn sữa chua và váng sữa rồi. Váng sữa thì cho bé ăn Monte, nhưng mình ko biết cho ăn sữa chua nào là loại dành cho bé cả. Mình cứ ra siêu thị mua hàng nhập khẩu (hik, hơi sính ngoại tí) nhưng giờ nghe mấy mẹ nói sữa chua petit, ko biết nó là ntn nhỉ? Và ở đâu hay bán nữa?

Meyeucongai_Munmun
06-04-2012, 04:50 PM
ủa, thế cho bé ăn Monte chưa nhỉ, nó có ngậy ko, bây h con mình gần 8 tháng rùi, chưa cho ăn sữa chua và váng sữa gì cả

mecubi14
06-04-2012, 07:26 PM
váng sữa có thành phần chất béo cao, cung cấp nhiều năng lượng nên sẽ tốt cho trẻ từ trên một tuổi bị thiếu cân, suy dinh dưỡng; trẻ mới ốm dậy cần nhiều năng lượng. Với những trẻ này, các bà mẹ nên dùng váng sữa làm bữa ăn phụ, với lượng dùng hợp lý là 1 – 2 hộp/ngày.

Những trẻ không nên dùng: trẻ dưới sáu tháng tuổi, trẻ bị thừa cân – béo phì, trẻ đang bị tiêu chảy, trẻ dị ứng với sữa bò…

khonghieuvisao
06-05-2012, 03:53 PM
Con mình 6 tháng đã ăn váng sữa rồi, còn sữa chua thì ăn từ 4 tháng cơ.

Meyeucongai_Munmun
06-05-2012, 04:02 PM
Con mình 6 tháng đã ăn váng sữa rồi, còn sữa chua thì ăn từ 4 tháng cơ.

he, thế đứa thứ 2 nhà bạn chắc gần 8 tháng rùi ah, đã mọc răng nào chưa

mySun-13
06-06-2012, 04:40 PM
Bé nhà e thì lại ko ăn được, tập cho ăn vài lần mà nôn hết nên thôi. Có loại váng sữa dành cho trẻ từ 4 tháng cơ, còn có loại thì cho trẻ từ 6 tháng. Nếu bé có hệ tiêu hóa khỏe mạnh thì e thấy cho ăn được rồi, nhưng chủ yếu là váng sữa. Chắc phải 1 tuổi e mới dám tập cho Cún ăn tiếp

Kiko_Junny
06-07-2012, 09:48 AM
Các mẹ ơi

con mình 6 tháng là mình đã cho ăn sữa chua rồi, vì con ăn s26 nên sợ bị táo, mình cho con ăn mỗi ngày 1 hộp sữa chua thì output đều đặn và đẹp
mình dùng sữa chua ehrmann của Đức nhé, mình hay mua ở bibo mart, mà ku con nhà mình thích ăn sữa chua hơn ăn bột ý

Meyeucongai_Munmun
06-07-2012, 10:30 AM
Mình cứ bảo thử mãi mà chưa cho con ăn đc,. keke

emvitbeo
06-08-2012, 11:18 AM
Có loại dành riêng cho trẻ 4 tháng mà mẹ nó. Mình vẫn cho con dùng

Meyeucongai_Munmun
06-08-2012, 11:21 AM
http://giuptrelonkhon.com.vn/submit-kid.aspx tặng quà milo cho bé nè, là ba lô , các mẹ có con nhớn thử xem

ngochuong202
06-08-2012, 12:49 PM
em vào ngó nghiêng học hỏi cái nha.........

Meyeucongai_Munmun
06-08-2012, 02:00 PM
em vào ngó nghiêng học hỏi cái nha.........

wellcom nha.hi............................................ .......

men.be.phot
06-08-2012, 02:23 PM
hihihi mình 8 tháng mới cho con ăn váng sữa, cho bé ăn từng chút 1, đến 1T bé nhà tớ mới thích sữa chua, tớ cho con ăn 1/2 hộp cảu vinamilk....

TriHiep
06-08-2012, 02:31 PM
6 tháng ăn thì non quá, chắc 8-10 tháng cho chuẩn. Nhà mình đứa lớn cũng cho ăn chút 1 rồi dần mới ăn cả hộp, các mẹ mua của Nga hoặc Đức ko đắt hơn nhiều đâu hộp 50-60g nhỏ vừa ăn và bỏ ra khỏi tủ 1 luk mới cho bé ăn đỡ lạnh

Meyeucongai_Munmun
06-08-2012, 02:45 PM
Uh, mình cũng chưa bít là nên cho ăn sớm ko, tại bé nhà mình cũng k khoái mấy đồ chua chua lắm, hi

topaz2012
06-09-2012, 10:31 PM
con em mới 5 tháng ăn được chưa các mẹ.giờ em vẫn chủ yếu cho bé bú mẹ, lúc mẹ đi làm thì cho ăn sữa ngoài.bé ăn bột dặm rất ít.em chỉ sợ bé không đủ chất để phát triển.nên cho bé ăn thêm j không các mẹ

MeHung_Moon
06-09-2012, 10:45 PM
Bé nhà em 6 tháng tuổi ăn Phomai hoa quả Petit và sữa chua hoa quả Petit Filous! Trộm vía bé thích ăn lắm ah, hộp 50g, mới đầu em chia đôi cho hai bữa phụ 10h và 4h, bi h bé ăn quen hơn em cho bé ăn bữa phụ 10h là hoa quả tùy loại tùy mùa, còn chiều nào 4h cũng ăn phomai và sữa chua thay đổi mỗi hôm một hộp, bé thích ăn đến nỗi ăn hết rồi còn khóc lóc đòi nữa cơ ah!!! hihihihih Yêu lắm y'!!!:)

virgo884886
06-10-2012, 02:52 PM
Tớ thì chỉ cho con ăn váng sữa lúc con được 6 tháng thôi, ăn sữa chua sợ lạnh bụng. 9 tháng thì con tớ bắt đầu ăn sữa chua. Tuy nhiên để có câu trả lời chính xác nhất tớ nghĩ mẹ nó nên tham khảo ý kiến của bác sỹ dinh dưỡng

mebongnhim
06-13-2012, 10:17 AM
Mình chỉ cho con ăn sữa chua thôi vì váng sữa hơi ngọt quá mình chưa muốn con quen với vị ngọt mà lại không ăn nhạt thì chít. Mình đang cho con ADKN mà...

me_thocoi
06-13-2012, 10:19 AM
con e thì ko thích ănvangs sữa lắm vì ngọt với ngậy, nên ăn sữa chua thôi

topaz2012
06-13-2012, 12:26 PM
hôm nay, em mới thử cho bé ăn váng sữa đây, bé nhà em mới 5 month thui.em cho bé ăn vài thìa nghe vẻ cu cậu thích. em mua của monte co mẹ nào đang dùng loại này không ạ

me_thocoi
06-13-2012, 12:30 PM
hôm nay, em mới thử cho bé ăn váng sữa đây, bé nhà em mới 5 month thui.em cho bé ăn vài thìa nghe vẻ cu cậu thích. em mua của monte co mẹ nào đang dùng loại này không ạ

monte thì mình cũng dùng cho con ăn rùi, nhưng bé thế thì tuần cũng chỉ ăn đc 2 hộp thôi, thêm cho con thay đổi vị thôi

Meyeucongai_Munmun
06-13-2012, 02:15 PM
Mình 8 thág chưa cho ăn đây, hôm trc đọc có vụ gì của monte ấy, ngoài chỗ mình họ bán 50k / 4 hộp

topaz2012
06-13-2012, 02:28 PM
monte thì mình cũng dùng cho con ăn rùi, nhưng bé thế thì tuần cũng chỉ ăn đc 2 hộp thôi, thêm cho con thay đổi vị thôi

thanks mẹ nó nhìu, mình thì hơi ngại vì bé nhà mình còn nhỏ, chắc mình cho ăn ít thôi vậy.chứ bé nhà mẹmun mun 8 tháng năm đc zui

me_thocoi
06-13-2012, 02:31 PM
thanks mẹ nó nhìu, mình thì hơi ngại vì bé nhà mình còn nhỏ, chắc mình cho ăn ít thôi vậy.chứ bé nhà mẹmun mun 8 tháng năm đc zui

bé nhà mình mình cho măm từ lúc 6 tháng, tuần cũng chỉ có 2 hộp
không dám cho nó ăn hiều

dep&dieu
06-13-2012, 02:35 PM
Mình thấy các mẹ nói đến sữa chua váng sữa petit dùng cho bé tốt mà ko biết bán ở đâu nhỉ? Mình chạy mấy siêu thị quanh nhà mà ko thấy có. Có mẹ nào biết bán ở đâu hoặc là mẹ nào bán trên này giới thiệu em với nhé. Tks các mẹ.

me_thocoi
06-13-2012, 02:37 PM
Mình thấy các mẹ nói đến sữa chua váng sữa petit dùng cho bé tốt mà ko biết bán ở đâu nhỉ? Mình chạy mấy siêu thị quanh nhà mà ko thấy có. Có mẹ nào biết bán ở đâu hoặc là mẹ nào bán trên này giới thiệu em với nhé. Tks các mẹ.

mình thấy big C với bibomarrt có mà

topaz2012
06-14-2012, 11:09 PM
mẹ nó đến các đại lí sữa cũng hay bán kèm mấy loại này mà

bluesky_nt
06-15-2012, 12:50 AM
chỗ mình thì 80k / 4 hộp ko biết mắc không nhỉ :(

hai_vptrongoi
06-15-2012, 09:16 AM
Mình thấy các bé được gần 12 tháng thì mẹ mới cho ăn sữa chua đấy bạn ah. Còn 6 tháng có vẻ hơi sớm đó.

me_thocoi
06-15-2012, 09:17 AM
chỗ mình thì 80k / 4 hộp ko biết mắc không nhỉ :(

của monte như thế là đắt đấy mẹ nó ạ

topaz2012
06-15-2012, 10:33 AM
của monte như thế là đắt đấy mẹ nó ạ

monte, có 49, 50k được 4 hộp thôi mẹ nó ah. nhưng mà váng có loại hơn 100k/4 hộp cũng có tùy từng túi tiền của bố mẹ thôi ạ. em cho bé dùng monte vừa phải

Meyeucongai_Munmun
06-15-2012, 10:37 AM
mình mới cho con ăn nước dưa hấu hôm qua, con bị đi ngoài luôn :((

me_thocoi
06-15-2012, 10:39 AM

thế thì lạiphair hãm lại rồi, còi nhà tớ lần trước 5 tháng ăn dưa hấu, đi ngoài toàn ra màu đỏ

mebong160311
06-15-2012, 10:42 AM

Con dc 6 tháng mẹ nó hạn chế cho ăn linh tinh không thì khổ. Bống nhà tớ 6 tháng tớ mới cho ăn váng sữa thui. 12 tháng mới ăn dc sữa chua. Hoa quả thì nên chọn loại nào lành như chuối, quả bơ, nho(NK),.. Tớ không thích cho ăn dưa hấu. Mẹ nó chịu khó mua đồ đảm bảo cho con, mua ở cửa hàng rau sạch ý, đừng mua linh tinh ngoài chợ. Sợ lắm.

me_thocoi
06-15-2012, 11:20 AM
Con dc 6 tháng mẹ nó hạn chế cho ăn linh tinh không thì khổ. Bống nhà tớ 6 tháng tớ mới cho ăn váng sữa thui. 12 tháng mới ăn dc sữa chua. Hoa quả thì nên chọn loại nào lành như chuối, quả bơ, nho(NK),.. Tớ không thích cho ăn dưa hấu. Mẹ nó chịu khó mua đồ đảm bảo cho con, mua ở cửa hàng rau sạch ý, đừng mua linh tinh ngoài chợ. Sợ lắm.
bây h cũng ko biết mua ở đâu cho nó đảm bảo cả, cứ cái nào vỏ dày thì mua về cho con ăn thôi.
Thỏ nhà mình thấy hoa quả là sáng mắt lên, hôm qua ăn bột no căng bụng xong vẫn chén tiếp dưa hấu.
mà cô ý ko thích ăn bơ j cả

ntthanhnga
06-15-2012, 11:21 AM
monte, có 49, 50k được 4 hộp thôi mẹ nó ah. nhưng mà váng có loại hơn 100k/4 hộp cũng có tùy từng túi tiền của bố mẹ thôi ạ. em cho bé dùng monte vừa phải

Nhà mình cũng cho con gái ăn loại này, bé rất thích, có những lúc trong BigC khuyến mãi mua 2 lô thì giảm giá cho lô thứ 2 :D

mebong160311
06-15-2012, 11:26 AM
bây h cũng ko biết mua ở đâu cho nó đảm bảo cả, cứ cái nào vỏ dày thì mua về cho con ăn thôi.
Thỏ nhà mình thấy hoa quả là sáng mắt lên, hôm qua ăn bột no căng bụng xong vẫn chén tiếp dưa hấu.

ui ăn bơ tốt lắm mẹ nó à. Vừa ngon, bổ, rẻ lại đảm bảo chất lượng. Bống nhà tớ lúc đầu cho ăn cũng nhè ra đấy. Lần thứ 2 thì ăn thun thút. Mẹ nó cứ cho con ăn thử đi. Mình cũng mua bơ của 1 mẹ trên diễn đàn đấy. Bơ Đà Lạt sịn có 35k/kg thui. Mẹ nó có gần NTS không mai có bơ mình cho bé con 1 ít ăn thử.

tunglam0983
06-15-2012, 11:29 AM
bé 6 tháng thì cho ăn thử, mỗi hôm 1 thìa thôi, nếu không nhè ra thì ok. Sữa chua các mẹ nhớ để ra ngoài cho bớt lạnh, không có bé lại viêm họng. Từ tháng 7 trở đi thì ăn nhiều được rồi.

mebong160311
06-15-2012, 11:39 AM
bé 6 tháng thì cho ăn thử, mỗi hôm 1 thìa thôi, nếu không nhè ra thì ok. Sữa chua các mẹ nhớ để ra ngoài cho bớt lạnh, không có bé lại viêm họng. Từ tháng 7 trở đi thì ăn nhiều được rồi.

Phải từ 12 tháng trở lên mới ăn đc cơ bố nó à. Hôm trước đấu giá hụt sp sữa chua nhà bố nó. Hôm nào có đấu giá ới tớ 1 câu nhé. Hihi. cả nhà tớ thích ăn sữa chua.

me_thocoi
06-15-2012, 11:41 AM
ui ăn bơ tốt lắm mẹ nó à. Vừa ngon, bổ, rẻ lại đảm bảo chất lượng. Bống nhà tớ lúc đầu cho ăn cũng nhè ra đấy. Lần thứ 2 thì ăn thun thút. Mẹ nó cứ cho con ăn thử đi. Mình cũng mua bơ của 1 mẹ trên diễn đàn đấy. Bơ Đà Lạt sịn có 35k/kg thui. Mẹ nó có gần NTS không mai có bơ mình cho bé con 1 ít ăn thử.
hôm nay tớ cũng vừa mua bơ của 1 mẹ trên này rồi, hôm trước cô đi vào trong Nam mang về cho ông bà 1 ít, ông bà ko ăn hết lại đến lượt con mình, hehe, tks bạn nhé

emvitbeo
06-15-2012, 11:49 AM
Trộm vía bé nhà bạn thích thế. Bé nhà mình cứ cho ăn hoa quả là lắc đầu quầy quậy

mebong160311
06-15-2012, 11:51 AM
hôm nay tớ cũng vừa mua bơ của 1 mẹ trên này rồi, hôm trước cô đi vào trong Nam mang về cho ông bà 1 ít, ông bà ko ăn hết lại đến lượt con mình, hehe, tks bạn nhé

Mẹ nó ơi nếu mua bơ mẹ nó có thể ủng hộ 1 mẹ mà tớ đang mua không. Bơ thứ 7 hàng tuần là có. Mẹ nó ở trục dg của mình thì mình sẽ ship cho mẹ nó free. Mình cũng dg ship hộ em ấy mà. Mẹ này 1 nách nuôi 2 con nhỏ đáng thương lắm. Ủng hộ là 1 chuyện nhưng bơ của mẹ này ngon lắm mẹ nó à ( Bơ Đà Lạt).
Mod thông cảm hộ em nhé, nếu em có phạm lỗi gì.

ThoGau2011
06-15-2012, 11:53 AM
Các mẹ ơi

Bé nhà em thì tập cho ăn cái phomai hoa quả đầu tiên, cái đó vừa bổ sung váng sữa, vừa bổ sung sữa chua cho trẻ 3 tháng trở lên. Sau mới ăn tới váng sữa và sữa chua. Nhưng theo em thì 6 tháng tập ăn tốt rồi.

me_thocoi
06-15-2012, 12:34 PM
Mẹ nó ơi nếu mua bơ mẹ nó có thể ủng hộ 1 mẹ mà tớ đang mua không. Bơ thứ 7 hàng tuần là có. Mẹ nó ở trục dg của mình thì mình sẽ ship cho mẹ nó free. Mình cũng dg ship hộ em ấy mà. Mẹ này 1 nách nuôi 2 con nhỏ đáng thương lắm. Ủng hộ là 1 chuyện nhưng bơ của mẹ này ngon lắm mẹ nó à ( Bơ Đà Lạt).
Mod thông cảm hộ em nhé, nếu em có phạm lỗi gì.

ok, khi nào ăn hết đợt này mình ủng hộ bạn, nhưng mình ở trên Cầu Giấy cơ, trường ĐH Giao thông ý, bạn có tiện đường ko

me_thocoi
06-15-2012, 12:35 PM
Bé nhà em thì tập cho ăn cái phomai hoa quả đầu tiên, cái đó vừa bổ sung váng sữa, vừa bổ sung sữa chua cho trẻ 3 tháng trở lên. Sau mới ăn tới váng sữa và sữa chua. Nhưng theo em thì 6 tháng tập ăn tốt rồi.

phô mai thì Thỏ nhà em chẳng thích ăn, e mua 2 hộp nhỏ mà mấy tháng nay vứt ở tủ lạnh nó có ăn đâu

mebong160311
06-15-2012, 01:08 PM
ok, khi nào ăn hết đợt này mình ủng hộ bạn, nhưng mình ở trên Cầu Giấy cơ, trường ĐH Giao thông ý, bạn có tiện đường ko

ok the ngay gan nha em kia rui. EM ay o ngay canh toa nha AIA o Kim Ma ay me no.

me_thocoi
06-15-2012, 01:20 PM
ok the ngay gan nha em kia rui. EM ay o ngay canh toa nha AIA o Kim Ma ay me no.

thế thì đối diện chỗ mình rồi còn j, hàng xóm gần. hihi

mebong160311
06-15-2012, 01:25 PM
thế thì đối diện chỗ mình rồi còn j, hàng xóm gần. hihi

hihi. thế knao mẹ nó hết bơ cứ ới tớ 1 câu nhé hc đt của em ấy dt của em ấy đây: 0973 755 239. em ấy ít online lắm vì bận đi làm và 2 con nhỏ nên mẹ nó có thể nt cho em ấy hc cho mình cũng dc. Đây là đt của mình 0983 038 996. thứ 7 hàng tuần là có bơ mẹ nó nhé.cảm ơn mẹ nó nhiều.

saobien63h
06-15-2012, 01:27 PM
bé nhà em hồi 6 tháng đã xơi tái 1 hộp váng sữa mỗi ngày rồi đấy ạ, món gì cũng lười ăn, riêng chỉ có váng sữa và bánh geber là cứ chén tì tì

me_thocoi
06-15-2012, 01:28 PM
hihi. thế knao mẹ nó hết bơ cứ ới tớ 1 câu nhé hc đt của em ấy dt của em ấy đây: 0973 755 239. em ấy ít online lắm vì bận đi làm và 2 con nhỏ nên mẹ nó có thể nt cho em ấy hc cho mình cũng dc. Đây là đt của mình 0983 038 996. thứ 7 hàng tuần là có bơ mẹ nó nhé.cảm ơn mẹ nó nhiều.

ok, có j mình sẽ ới nhé.............nhưng nhớ chọn cho mình bơ già nhé, để ăn cho đỡ sượng

ThoGau2011
06-15-2012, 02:39 PM
phô mai thì Thỏ nhà em chẳng thích ăn, e mua 2 hộp nhỏ mà mấy tháng nay vứt ở tủ lạnh nó có ăn đâu

Bạn Gấu nhà mình ăn được pho mai, váng sữa, sữa chua, nhưng mà thi thoảng mẹ mới cho ăn vì ngoài 3 bữa cháo, 4 bữa sữa thì cũng khó lòng nhồi thêm.

khanhngoc_nhim
06-15-2012, 02:58 PM
Nhưng theo mình 6 tháng mà ăn sữa chua và váng sữa thì hơi sớm đó

Meyeucongai_Munmun
06-15-2012, 03:31 PM
bẠN NÀO BÁN BƠ VÀ GIÁ CẢ NTN NHỈ, MÌNH CŨNG ĐỊNH MUA , NHƯNG MUA TRÊN NÀY MÀ ĐỒ ĂN UỐNG NHỚ MANG ĐỒ UY TÍN NHA., CÓ GÌ PM MÌNH VỚI

mebong160311
06-15-2012, 03:36 PM
ok, có j mình sẽ ới nhé.............nhưng nhớ chọn cho mình bơ già nhé, để ăn cho đỡ sượng

link đây mẹ nó nhé .........................[URL="http://Ngày 16.6 Bơ sáp Đà Lạt về,mời các mẹ order,KM chỉ có 35k/kg Yh: Lethibichphuong_bn/Sdt :0973.755.239"]

Meyeucongai_Munmun
06-15-2012, 03:44 PM
ko có trên diễn đàn hả mẹ nó để Pm lun cho tiện

mebong160311
06-15-2012, 04:08 PM
bẠN NÀO BÁN BƠ VÀ GIÁ CẢ NTN NHỈ, MÌNH CŨNG ĐỊNH MUA , NHƯNG MUA TRÊN NÀY MÀ ĐỒ ĂN UỐNG NHỚ MANG ĐỒ UY TÍN NHA., CÓ GÌ PM MÌNH VỚI

mẹ nó ơi mình không bán bơ mà chỉ giới thiệu thôi. Đây là bơ sáp Đà Lạt 35k/kg ngon mẹ nó à. Mẹ nó mua thì ủng hộ em này nhé. Mẹ nó cứ pm cho mình cũng dc. Thanks mẹ nó

mebong160311
06-15-2012, 04:11 PM
ko có trên diễn đàn hả mẹ nó để Pm lun cho tiện

có mẹ nó à. Nhưng em nó bận 1 nách 2 con nhỏ, công việc cũng bận nên mẹ nó cứ nt vào máy em ấy là tiện nhất.
Nick của em ấy là me_yenlinh_chichbong.
ĐT 0973 755 239. Mình làm link sang trang đấy k dc. mẹ nó chỉ hộ cái để mình link thẳng sang đấy .

Meyeucongai_Munmun
06-15-2012, 04:12 PM
bạn copy trên thanh công cụ mà mình hay gõ http ấy rùi paste vào đây

mebong160311
06-15-2012, 04:26 PM
Đây rùi mẹ nó à. Copy thành mấy lần nên không đc. Bơ sáp Đà Lạt (35k/kg) thứ 7 hàng tuần bơ về link đây nhé [URL="http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/584168-B%C6%A1-S%C3%A1p-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-(x%E1%BB%8Bn)-35k-kg-ng%C3%A0y-4-6-s%E1%BA%BD-v%E1%BB%81-t%E1%BB%9Bi-H%C3%A0-N%E1%BB%99i"]

mebong160311
06-15-2012, 04:29 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/584168-B%C6%A1-S%C3%A1p-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-(x%E1%BB%8Bn)-35k-kg-ng%C3%A0y-4-6-s%E1%BA%BD-v%E1%BB%81-t%E1%BB%9Bi-H%C3%A0-N%E1%BB%99i

mebong160311
06-15-2012, 04:30 PM
Bơ sáp Đà Lạt 35k/kg, thứ 7 hàng tuần bơ về đến Hà Nội http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/584168-B%C6%A1-S%C3%A1p-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-(x%E1%BB%8Bn)-35k-kg-ng%C3%A0y-4-6-s%E1%BA%BD-v%E1%BB%81-t%E1%BB%9Bi-H%C3%A0-N%E1%BB%99i

sentrang
06-17-2012, 08:17 AM
Các mẹ ơi

Tớ có dùng cho con váng sữa và sữa chua từ khi bé 6 tháng, tháng đầu dùng thử chỉ dùng ít một (dăm ba thìa ăn sữa chua nhỏ/ ngày), thấy bé tiêu hóa vẫn bình thường. Nhưng tham khảo qua các tài liệu thì thấy nói về vấn đề nên cho trẻ ăn sữa chua bắt đầu từ tháng nào cũng khác nhau, có nhiều tài liệu thì nói 6 tháng, những tài liệu khác thì nói 7 hoặc 8 hoặc 9 tháng trở đi mới nên dùng.

Theo phần lớn tài liệu tham khảo tớ biết, sữa chua có thể dùng được với hoa quả sinh tố cho bé, tuy nhiên ấy lưu ý là mỗi lần cho bé ăn sinh tố (kèm hay không kèm sữa chua), cũng chỉ nên dùng 1 thứ quả thôi. Về số lượng sữa chua chỉ nên dùng cho bé là:
- 6 - 10 tháng: 50g/ngày.

- 1 - 2 tuổi: 80g/ngày.

- Trên 2 tuổi: 100g/ngày.

sentrang
06-17-2012, 08:23 AM
Bơ sáp Đà Lạt 35k/kg, thứ 7 hàng tuần bơ về đến Hà Nội http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/584168-B%C6%A1-S%C3%A1p-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-(x%E1%BB%8Bn)-35k-kg-ng%C3%A0y-4-6-s%E1%BA%BD-v%E1%BB%81-t%E1%BB%9Bi-H%C3%A0-N%E1%BB%99i

Mẹ nó không sợ mod sờ gáy à? Đấy là tớ góp ý với mẹ nó, vì e mẹ nó chưa nắm được hết quy định khi tham gia mua bán, khéo lại bị baned thì thiệt thòi.

Mà tớ vừa vào hồ sơ của ấy, đúng là lính mới nên có thể chưa nắm được quy định rồi. Quảng cáo kiểu này dễ dính chưởng của mod lắm, ấy đọc lại quy định mà điều chỉnh ngay đi.

cunconbebong
06-17-2012, 08:25 AM
con mình 6 tháng là mình đã cho ăn sữa chua rồi, vì con ăn s26 nên sợ bị táo, mình cho con ăn mỗi ngày 1 hộp sữa chua thì output đều đặn và đẹp
mình dùng sữa chua ehrmann của Đức nhé, mình hay mua ở bibo mart, mà ku con nhà mình thích ăn sữa chua hơn ăn bột ý

Sữa chua tốt lắm các mẹ ạ, còn váng sữa chủ yếu dành cho bé gầy, vì hàm lượng béo cao chứ ko có nhiều tác dụng như sữa chua. Với các bé 7 -8 tháng, mỗi ngày cho ăn nửa hộp là nhiều rồi đấy các mẹ ạ.

Meyeucongai_Munmun
06-18-2012, 04:47 PM
Con mình đang bị đi ngoài, nên chưa dám cho ăn gì cả, :(

me_thocoi
06-18-2012, 05:15 PM
nhớ lần trước 2VC đi Đà lạt mua bao nhiêu là bơ, đến 10kg vác về Sài Gòn để bay ra HN mà lại quá cân, cuối cùng để lại hết SG, chẳng mang đc quả nào về, nghĩ mà tiêc quá

hotboy_ship gao
06-18-2012, 10:19 PM
bé nhà em được 5 month, em mới cho ăn váng sữa, và cho phomai con bò cười vào quấy với bột hipp. cu cậu trộm vía ăn tít

hotboy_ship gao
06-18-2012, 10:20 PM
nhớ lần trước 2VC đi Đà lạt mua bao nhiêu là bơ, đến 10kg vác về Sài Gòn để bay ra HN mà lại quá cân, cuối cùng để lại hết SG, chẳng mang đc quả nào về, nghĩ mà tiêc quá

bơ cũng là một loại quả tốt cho bé yêu đấy ạ,mấy ngày nay cu con nhà em ăn sinh tố ngon miệng lắm ạ

Meyeucongai_Munmun
06-19-2012, 09:38 AM
Đi trên đường mình thấy bán bơ cũng nhìu cũng định mua ăn thử, thấy bảo ăn dứa rất tốt cho bé ,nhưng hơi chua, dù đã trộn sữa chua mà bé nhà mình vẫn cứ nhăn mặt ý

me_thocoi
06-19-2012, 10:04 PM
Đi trên đường mình thấy bán bơ cũng nhìu cũng định mua ăn thử, thấy bảo ăn dứa rất tốt cho bé ,nhưng hơi chua, dù đã trộn sữa chua mà bé nhà mình vẫn cứ nhăn mặt ý

dứa mát với nhièu vitamin lắm, bé nhà e chưa măm đc món ý, chờ sang năm thôi

sentrang
06-20-2012, 07:39 AM
Con mình đang bị đi ngoài, nên chưa dám cho ăn gì cả, :(

Bé bị đi ngoài thì ko nên cho ăn váng sữa nhưng lại càng nên cho ăn sữa chua, vì trong đó có những vi khuẩn có lợi cho đường tiêu hóa. Mình biết điều này vì khi con bị đi ngoài bác sỹ đã giải thích và khuyên nên cho ăn sữa chua. Số lượng ăn thì bạn có thể tham khảo thêm thông tin mình post ở trang trước.

quachchichbong
06-20-2012, 08:39 AM
hj trộm vía con tớ ăn váng sữa từ tháng thứ 5, còn phô mai tớ trộn lượng nhỏ từ tháng thứ 4, bây giờ hơn 6 tháng mỗi ngày tớ cho ăn hộp váng sữa+1 miếng phô mại, trộm vía con thích ăn lắm , con không béo chỉ rắn rỏi thôi, cũng đc 8kg

Meyeucongai_Munmun
06-25-2012, 10:51 AM
Bé đag mọc răng có nên cho ăn sữa chua ko nhỉ các mẹ, có ảnh hưởng đến men răng ko

La_nguyen_bach_linh
06-25-2012, 02:29 PM
Bé đag mọc răng có nên cho ăn sữa chua ko nhỉ các mẹ, có ảnh hưởng đến men răng ko
CHị lo xa quá, men răng có bị hỏng là do mọc lên rồi mình cho bé ăn ko đúng cách chứ giờ bé mới mọc mà, cho ăn sữa chua nó nuốt luôn chứ có kịp nhai đâu

bobo12
06-25-2012, 02:34 PM
be nha minh dc 6t minh cung cho an moi ngay 1hvs 1hsc chom via be k bi roi loan tieu hoa

libra82
06-25-2012, 05:40 PM
be nha minh dc 6t minh cung cho an moi ngay 1hvs 1hsc chom via be k bi roi loan tieu hoa

Trộm vía bé nhà bạn ăn tốt quá.bé nhà mình 6 tháng mà hôm qua mới đút thử được vài thìa sữa chua.Thực sự mình ko muốn cho con ăn sữa chua ngoại,vì sợ khâu bảo quản,tấy date lắm,nhg ăn sữa chua VN cu cậu nhăn mặt,nôn ọe,ko chịu ăn.Sữa chua ngoại thì còn ăn được vài thìa :(

chipbongbabys
06-25-2012, 08:54 PM
Có sữa chua hoa quả xay dành cho bé từ 6 tháng trở lên: có nhiều vị: vị thêm sữa, vị đào, vị ngũ cốc, vị vani của nestle Pháp.Hàng xách tay nhé. Cháu mình ăn từ 5 tháng trộm vía ăn ngon mà đi ngoài rất đều, ngày 2 lần.Hì.

mergi_rose
06-26-2012, 02:17 PM
váng sữa rất béo ạ, rất dễ gây đầy bụng đấy! Sữa chua thì ngược lại, kích thích tiêu hóa, nhà e toàn dùng sữa chua, váng sữa thì hạn chế lắm ạ

La_nguyen_bach_linh
06-26-2012, 02:21 PM
váng sữa rất béo ạ, rất dễ gây đầy bụng đấy! Sữa chua thì ngược lại, kích thích tiêu hóa, nhà e toàn dùng sữa chua, váng sữa thì hạn chế lắm ạ
Váng sữa khó tiêu hơn nên em cũng ko cô con nhà em ăn

Meyeucongai_Munmun
06-26-2012, 02:45 PM
Bạn mình cũng vừa gọi bảo chỉ ăn sữa chua thui, mình đang tính mua sữa chua petit ah, nó bảo h vẫn chưa cho ăn bị hâm ah :(( hic, con mình đang đi phân nát đây, cho ăn sữa chua có sợ bị nat nhoét ko ta

La_nguyen_bach_linh
06-26-2012, 04:23 PM
Bạn mình cũng vừa gọi bảo chỉ ăn sữa chua thui, mình đang tính mua sữa chua petit ah, nó bảo h vẫn chưa cho ăn bị hâm ah :(( hic, con mình đang đi phân nát đây, cho ăn sữa chua có sợ bị nat nhoét ko ta
Petit là phô mai hoa quả chứ có phải sữa chua đâu hả mẹ nó. Loại đó cho bé ăn được từ 3 tháng, thấy nó ghi như vậy.

Meyeucongai_Munmun
06-26-2012, 04:31 PM
Petit là phô mai hoa quả chứ có phải sữa chua đâu hả mẹ nó. Loại đó cho bé ăn được từ 3 tháng, thấy nó ghi như vậy.
Ô vậy ah, thế trong giai đoạn mọc răng k bít bé có thik ăn ko mẹ nó nhỉ

dongtienjsc000
06-26-2012, 04:32 PM
cháu em bằng tầm ấy chén tì tì rùi chị. càng cứng cáp chứ sao.nhưng đừng cho bé măm nhiều quá dễ bị tiêu chảy

Meyeucongai_Munmun
06-26-2012, 04:35 PM
thế 1 ngày ăn 1 hộp hay 1 tuần ăn mấy hộp nhỉ các mẹ, tớ mới thì nên cho ăn ntn, có cần cho ăn buổi sáng hay chiều ko, hay h nào cũng đc

buimaianh
06-26-2012, 04:37 PM
bé nhà mềnh 5 tháng đã cho an váng sữa rùi.. mà bé lại thích ăn lắm..nên mẹ ấy cứ cho bé ăn đi..

mergi_rose
06-26-2012, 08:30 PM
Mì Tôm nhà e 6 tháng ăn 1/3 cái phomai con bò cười xách tay từ Pháp (đưa cho hàng của VN ko ăn, cũng phải thôi, chất lượng khác hẳn). Mẹ bé cho e ăn vừa thui nhé! không lại thừa ra cũng không tốt

Meyeucongai_Munmun
06-27-2012, 10:58 AM
uh, mấy hnay mát trời quá , cuối tuần ở nhà cho con ăn thử xem ntn ah, sẽ thông báo cho cả nhà sớm xem phản ứng của con ah, hi

me_thocoi
06-27-2012, 11:09 AM
uh, mấy hnay mát trời quá , cuối tuần ở nhà cho con ăn thử xem ntn ah, sẽ thông báo cho cả nhà sớm xem phản ứng của con ah, hi

bác cứ cho bé ăn thử đi, nhưng mới đầu thì chỉ ăn khoảng 1/3 hộp thôi, hồi đầu e cũng chỉ cho con e ăn thế thôi để xem nó tiêu hóa thế nào mà

Meyeucongai_Munmun
06-29-2012, 11:04 AM
ah cho bé ăn sữa chua ba vì có đc ko nhỉ, hay phải ăn loịa khác nhỉ các mom

me_thocoi
06-29-2012, 11:12 AM
ah cho bé ăn sữa chua ba vì có đc ko nhỉ, hay phải ăn loịa khác nhỉ các mom

mới thì chị cho con ăn sữa chua cho bé thôi, ít chua, Ba Vì thì chua lắm đến con e 17 tháng mà còn chưa ăn đc Ba Vì nữa là con chị

Meyeucongai_Munmun
06-29-2012, 11:18 AM
ý thế có nhìu loịa sữa chua cho bé ko mẹ nó, cho con ăn loại gì nhỉ, thấy bảo pettit là hoa quả ah

me_thocoi
06-29-2012, 11:28 AM
ý thế có nhìu loịa sữa chua cho bé ko mẹ nó, cho con ăn loại gì nhỉ, thấy bảo pettit là hoa quả ah

có nhiều loại lắm chị ạ, hôm trước e mua 1 vỉ cũng ko nhớ của hãng nào nữa nhưng mỗi hộp là 1 vị hoa quả, đỡ khỏi phải mua nhiều chị ạ. tối e về xem lại tên rồi nhắn chị nhé

Meyeucongai_Munmun
06-29-2012, 11:35 AM
uh, m định cuối tuần cho con ăn thử, keke

me_thocoi
06-29-2012, 11:38 AM
uh, m định cuối tuần cho con ăn thử, keke

tai moi khi thay dôi vi thi phai mua nhiều loại quá, đợt này e thấy loại này mỗi hộp 1 vị, 1 vỉ 6 hộp có 6 vị, đỡ mua nhiều mà mỗi ngày ăn 1 cái ko chán

mebong160311
06-29-2012, 12:21 PM

mới tập ăn mẹ nó nên cho con ăn váng sữa đã. Còn sc thì phải trên 1 tuổi. Bống nhà tớ 6 tháng tớ cho ăn váng sữa, hơn 1 tuổi thì cho ăn lúc váng sữa, lúc sc hoa quả. Trộm vía loại nào cũng ăn ngon lành. Giờ đg ăn sc phomai hoa quả petit. Giá mà ăn cháo cũng ngon lành như ăn sc thì tốt. Hic

mebong160311
06-29-2012, 12:24 PM

Đúng đấy mẹ nó là sữa chua phomai hoa quả, nó có nhiều vị lắm. Hình như mỗi 1 là loại hay sao ý. Mình cũng k nhớ rõ

tholuoian
06-30-2012, 08:37 AM
con em cũng 6 tháng. cũng đang định cho bé ăn thêm sữa chua và váng sữa. Theo các mẹ thì 6 tháng đã ăn được phomai pettit của pháp chưa? vì loại này ngon nên em cũng đang muốn cho con ăn thử.

quachchichbong
06-30-2012, 09:07 AM
con em cũng 6 tháng. cũng đang định cho bé ăn thêm sữa chua và váng sữa. Theo các mẹ thì 6 tháng đã ăn được phomai pettit của pháp chưa? vì loại này ngon nên em cũng đang muốn cho con ăn thử.
ăn đc rồi mẹ nó ak, con tớ ngày 1 miếng phomai+1 hộp váng sữa , trộm vía con chắc lắm...

tom_meo
06-30-2012, 09:50 AM
Nhà em cũng mới cho ăn.
Ngày ăn sữa chua, ngày ăn váng sữa nhưng con măm ít lắm. 2ce mà chỉ hết 2/3 hộp.

me_thocoi
06-30-2012, 01:44 PM
chị ơi, e xem lại sua chua ròi, nó là peptit đấy ạ, chị mua loại 1 vỉ có mấy vị nhé cho bé thay đổi đỡ chán

Meyeucongai_Munmun
06-30-2012, 07:05 PM
ca ngay vat va voi con.chua mua dc cho an day.sag mai qtam di mua ve cho an thu xem ntn.con k an thi me danh an ho vay.hehe

La_nguyen_bach_linh
06-30-2012, 09:27 PM
Ô vậy ah, thế trong giai đoạn mọc răng k bít bé có thik ăn ko mẹ nó nhỉ

ca ngay vat va voi con.chua mua dc cho an day.sag mai qtam di mua ve cho an thu xem ntn.con k an thi me danh an ho vay.hehe
Theo em đọc thì nó ghi là cho bé ăn khi 3 tháng tuổi, thấy loại này tăng cường cả canxi nữa đấy ạ. Con thích ăn món này lắm vì nó chua chua ngọt ngọt lại có vị xoài, chuối. Bé mọc răng ăn vô tư chị ạ, quan trọng là bé có thích ko thôi ạ.
Em thấy nó có 1 ưu điểm là lượng ít nên bé ăn chưa kịp ngán thì đã hết rồi

Vietnam_police
06-30-2012, 09:33 PM
chị ơi, e xem lại sua chua ròi, nó là peptit đấy ạ, chị mua loại 1 vỉ có mấy vị nhé cho bé thay đổi đỡ chán

Loại này 1 vỉ 6h có 3 vị đúng ko nàng? đợt trc tớ mua cho Kem là 54k/vỉ, ko biết có bị đắt ko? Kem mum mum hôm đầu tiên 1/2h, hôm thứ 2 hết vèo 1h, hôm thứ 3 quay ngoắt ko thèm ăn và cũng ko ăn luôn từ đó. Váng sữa thì con mum mum mấy thìa là nhăn nên tớ cho luôn vào cháo của bạn í luôn.

me_thocoi
06-30-2012, 10:00 PM
Loại này 1 vỉ 6h có 3 vị đúng ko nàng? đợt trc tớ mua cho Kem là 54k/vỉ, ko biết có bị đắt ko? Kem mum mum hôm đầu tiên 1/2h, hôm thứ 2 hết vèo 1h, hôm thứ 3 quay ngoắt ko thèm ăn và cũng ko ăn luôn từ đó. Váng sữa thì con mum mum mấy thìa là nhăn nên tớ cho luôn vào cháo của bạn í luôn.

đúng giá rồi mẹ kem ạ, em mà ko ăn thì cho Kem ăn thử phô mai xem thế nào chws cho vào cháo thì ăn ra j, thỏ bây h cách 1 ngày ăn 1 hộp, hồi trước cứ 1 ngày 1 hộp nhưng dạo này chán rồi

quachchichbong
07-01-2012, 04:23 PM
trên này có mẹ bán rẻ hơn, có 45k / vỉ nếu date còn dài, không thì có 30k/vỉ nếu date còn hơn nửa tháng.

me_thocoi
07-01-2012, 04:31 PM
trên này có mẹ bán rẻ hơn, có 45k / vỉ nếu date còn dài, không thì có 30k/vỉ nếu date còn hơn nửa tháng.

sao rẻ thế nhỉ, 1 vỉ 6 hộp mà mua thế thì coi như đc tặng 1 hộp rồi, ngâm cứu tìm nhà mẹ ý rồi mua vậy

Vietnam_police
07-01-2012, 06:39 PM
Tớ đang định bán thêm sữa chua và váng sữa của Đức và Pháp vì tìm đc nguồn hàng khá đảm bảo nhưng nghe mẹ chichbong bảo có mẹ bán 45k thì mình tịt luôn vì giá nhập cũng ngang ngửa. hic!!!

Meyeucongai_Munmun
07-02-2012, 02:51 PM
hôm nay đi mua ở cửa hàng thái thịnh thì nó đóng cửa đi nghỉ mát, mà ko biết trên này có mẹ nào bán sữa chua online ko nhỉ, cái bvuj này mình ngại HSD mua về bị ngắn date lắm

mebong160311
07-02-2012, 02:53 PM
hôm nay đi mua ở cửa hàng thái thịnh thì nó đóng cửa đi nghỉ mát, mà ko biết trên này có mẹ nào bán sữa chua online ko nhỉ, cái bvuj này mình ngại HSD mua về bị ngắn date lắm

vừa rùi tớ cũng mua của 1 mẹ trên này, date là 12/7: 35k/6h, khá rẻ đấy, h k bít còn k

Vietnam_police
07-02-2012, 03:00 PM
vừa rùi tớ cũng mua của 1 mẹ trên này, date là 12/7: 35k/6h, khá rẻ đấy, h k bít còn k
Đâu đâu, mẹ nào bán đấy, ới lên cho anh em biết với mẹ cháu ơi...

mebong160311
07-02-2012, 03:56 PM
link đây nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/468130
nhà mẹ này bán sữa nhưng có cả sữa chua nhé.

bupbecat_102
07-02-2012, 04:22 PM
be nha ba chi to 6th an vang sua va sua chua roi day. sua chua thi cu cau k thich lam, nh vang sua va qua bo* thi an ngeo ngeo'. ma ba y' chi mua vang' sua MOnte cho con an thoi, k cho an loai khac dau.

Meyeucongai_Munmun
07-02-2012, 04:23 PM
thui mình mới nên chắc sẽ ra cửa hàng xem , ngắm nghía đã, nếu ổn sau này ủng hộ sau, chứ mới mà lấy 5 vỉ thì nhìu quá, mà 1 vỉ mất 20k ship thì thui, hihi

Bynkute36
07-02-2012, 04:31 PM
có mình đây mẹ nó ơi...mình cho con zai mình ăn sữa chua, váng sữa từ hồi 6t đấy, cách 1 ngày ăn váng sữa thì hsau ăn sữa chua...mình còn cho ăn thêm cả hoa quả như bơ , chuối ...bạn cứ cho con bạn ăn thử đi...nếu bé thích ăn thì cứ cho ăn đi k sao đâu bạn ạ...nhưng mà đừng ép nếu bé k muốn ăn nhé

me_thocoi
07-02-2012, 04:32 PM
thui mình mới nên chắc sẽ ra cửa hàng xem , ngắm nghía đã, nếu ổn sau này ủng hộ sau, chứ mới mà lấy 5 vỉ thì nhìu quá, mà 1 vỉ mất 20k ship thì thui, hihi

bác mới cho con ăn thì chỉ mua 4 hộp thôi, ăn thử xem thế nào đã

mebong160311
07-02-2012, 04:34 PM
bác mới cho con ăn thì chỉ mua 4 hộp thôi, ăn thử xem thế nào đã

bống nhà tớ trộm vía cứ váng sữa và sc là nàng ta ăn hết, cứ há hốc mồm đòi ăn. :rolleyes:

me_thocoi
07-02-2012, 05:06 PM
bống nhà tớ trộm vía cứ váng sữa và sc là nàng ta ăn hết, cứ há hốc mồm đòi ăn. :rolleyes:

nàng nhà tớ thì kiêu lắm, chẳng thích đâu. bây h cách 1 ngày ăn 1 hộp

Meyeucongai_Munmun
07-03-2012, 02:20 PM
ah, ở chùa bộc có bán ko nhỉ, cũng thấy đồ trẻ con nhìu lắm, nhân thể chiều ra đổi quần áo cái, hí hí

MeBeCuncon1
07-03-2012, 08:41 PM
kết hợp sua chua với hoa quả hay váng sữa với hoa quả đều hợp cả quan trọng là xem con thích loại nao cũng như hoa quả gì thôi

Meyeucongai_Munmun
07-05-2012, 02:54 PM
hnay vừa mua vỉ 6 hộp sữa chua pettii hsd đến 12.7 mà 45k cả nhà ah, có 3 vị chuối, dâu tây và xoài, chưa ăn thử, họ bảo 55k 1 vỉ nếu mua 2 vỉ tặng 1 vỉ

me-bong2011
07-05-2012, 03:26 PM
Mình cho con ăn váng sữa từ 5 tháng, sữa chua từ 6 tháng giúp con tuêu hóa tốt hơn

me_thocoi
07-05-2012, 03:30 PM
cghoongf e sắp ở Nga về, đợt này e bảo ông ý xách sữa chua bên ý về, ăn ngon lắm ạ, có mẹ nào đăng ký ko ạ để e ơi ox mang về. đảm bảo chất lượng luôn ạ

bim&ruby
07-05-2012, 03:33 PM
nhà mình này,cái tính hay sốt ruột,6 tháng là cho chén tất rồi.Ko biết khó tiêu hóa thế nào,nhưng thấy con tớ trộm vía lớn khỏe ù ù

thuyvu31785
07-05-2012, 04:09 PM
6 tháng là có thể ăn váng sữa, sữa chua tốt rồi, nhưng ít thôi, đê thăm dò, cách ngày ăn thui, theo tớ là vậy

Meyeucongai_Munmun
07-05-2012, 04:20 PM
cghoongf e sắp ở Nga về, đợt này e bảo ông ý xách sữa chua bên ý về, ăn ngon lắm ạ, có mẹ nào đăng ký ko ạ để e ơi ox mang về. đảm bảo chất lượng luôn ạ
Bên nga có quả cánh ngỗng ngon lắm, cánh ngỗng rút xương ăn như xúc xích ý, bà hỏi xem giá cả ntn

mebong160311
07-05-2012, 04:24 PM

Đồ của Nga có nhiều thứ ngon lắm mẹ nó à, mẹ nó mang cả phomai nữa nhé.

thuyha1961
07-05-2012, 04:25 PM
Bé nhà mình 7 tháng mà chỉ ăn một ngày 2 chén (1/3 bát con) cháo xay lọc

Còn vẫn uống sữa đều đều,
Trộm vía cứng cáp 7 tháng mà nặng 9,4 kg, đã bò ngon lành lại còn vịn thành ghế đứng dậy

Vietnam_police
07-05-2012, 10:36 PM

hỏi lun giá cả nhá. Nhà tôi đợt này đang cắt giảm chi tiêu để tìm NGV, hic...hic...

Vietnam_police
07-05-2012, 10:37 PM
Bé nhà mình 7 tháng mà chỉ ăn một ngày 2 chén (1/3 bát con) cháo xay lọc

Còn vẫn uống sữa đều đều,
Trộm vía cứng cáp 7 tháng mà nặng 9,4 kg, đã bò ngon lành lại còn vịn thành ghế đứng dậy

Trộm vía con nghìn lần, bé nhà bác đúng là niềm ao ước của nhà em........

me_thocoi
07-05-2012, 11:04 PM
hỏi lun giá cả nhá. Nhà tôi đợt này đang cắt giảm chi tiêu để tìm NGV, hic...hic...

bà cần j thì để tôi nhắn chồng tôi ra siêu chị check luôn, dạo này cô chú đi về Vn 1 tháng du lịch, còn m ỗi 2 anh e ở bên ý 1 mình, tối nào cũng lên kiêm rtra đây này

me_thocoi
07-05-2012, 11:04 PM
Trộm vía con nghìn lần, bé nhà bác đúng là niềm ao ước của nhà em........

Kem đỡ ốm chưa mà h này còn lên xả xì trét à, bà nội về quê rồi chứ

Meyeucongai_Munmun
07-05-2012, 11:07 PM
bà cần j thì để tôi nhắn chồng tôi ra siêu chị check luôn, dạo này cô chú đi về Vn 1 tháng du lịch, còn m ỗi 2 anh e ở bên ý 1 mình, tối nào cũng lên kiêm rtra đây này

Tin nhau là
chính thui .mà vụ cánh ngỗng ntn nhỉ.hỏi giá giùm tui đi

me_thocoi
07-05-2012, 11:15 PM
Tin nhau là
chính thui .mà vụ cánh ngỗng ntn nhỉ.hỏi giá giùm tui đi

chị ơi le có cánh ngỗng đâu ạ..........

Meyeucongai_Munmun
07-05-2012, 11:25 PM
Ủa tg trc e chij vêtuwf nga mag cánh ngôg nhưg bầu bầ bí nê kiêng.h lại thèm.ah.m đwtj mua bơ sáp 40k củach trên này vè sing tô cho mun màchiij đó lơ lơ lơ comment của m mớ sợ chứ

Vietnam_police
07-05-2012, 11:30 PM
Kem đỡ ốm chưa mà h này còn lên xả xì trét à, bà nội về quê rồi chứ

Bà về rùi, về đến nhà là kêu ốm con gái vừa gọi lên tra vấn sao bà lên 2h mà về đã ốm. Chán chả thèm nói để chồng nói^^. Kem hôm nay ăn đc khá hơn rồi, trưa nay ăn đc 60ml sữa và 1/2 bát cháo chơi chán chê rồi đưa tay vào mồm nghịch thế là phun ra bằng hết, bao nhiu đờm nữa. Chiều và tối nay cũng khá hơn hôm qua rồi, chứ như hôm qua chắc mẹ méo mặt^^. Đúng là ko có bà mình thấy thoải mái hơn hẳn^^

Vietnam_police
07-05-2012, 11:31 PM
Ủa tg trc e chij vêtuwf nga mag cánh ngôg nhưg bầu bầ bí nê kiêng.h lại thèm.ah.m đwtj mua bơ sáp 40k củach trên này vè sing tô cho mun màchiij đó lơ lơ lơ comment của m mớ sợ chứ

đề nghị mẹ Mun viết rõ nhá, đọc cm của nàng mà tớ phải vừa đọc vừa luận đấy, hichic... mùng 7 tớ ship ngao cho nhá, nhắn địa chỉ đi^^

Meyeucongai_Munmun
07-05-2012, 11:42 PM
Chủ nhật đi bà.cn tôi mới vào đó.mai t nhăn dia chi nhá.h ngủcais đã

me_thocoi
07-06-2012, 11:16 AM

có món ý hả chị, tại e chỉ thấy mang thịt cừu với phô mai, socola, sữa là nhiều thôi. bay 11 tiếng mang đồ ăn e sợ ko đảm bảo. đợt này bay vè cùng cô lại ngồi khoang vip rồi nên mang đc thêm đồ

me_thocoi
07-06-2012, 11:18 AM
Bà về rùi, về đến nhà là kêu ốm con gái vừa gọi lên tra vấn sao bà lên 2h mà về đã ốm. Chán chả thèm nói để chồng nói^^. Kem hôm nay ăn đc khá hơn rồi, trưa nay ăn đc 60ml sữa và 1/2 bát cháo chơi chán chê rồi đưa tay vào mồm nghịch thế là phun ra bằng hết, bao nhiu đờm nữa. Chiều và tối nay cũng khá hơn hôm qua rồi, chứ như hôm qua chắc mẹ méo mặt^^. Đúng là ko có bà mình thấy thoải mái hơn hẳn^^

ừ, thoải mái tinh thần bà ạ, vất 1 tý cũng ko sao. chứ lên mà làm mình làm mẩy đâu đầu lắm

aquarius1011
07-07-2012, 12:01 PM
mình mãi 10tháng mới cho con dùng váng sữa, sợ dùng sớm con bị đầy bụng

me_thocoi
07-07-2012, 01:27 PM
mình mãi 10tháng mới cho con dùng váng sữa, sợ dùng sớm con bị đầy bụng

váng sữa bé nhà tớ ko thích ăn, hồi 6 tháng chomawm rồi nhưng ko khoái lắm nên chuyển sữa chua thôi

Meyeucongai_Munmun
07-07-2012, 02:52 PM
Hnaay cho mun ăn sữa chua vị chuối.chua nhăn mặt nhưng vẫnthik ăn.cho nàng ý ăn 1/3 hộp thui

Vietnam_police
07-15-2012, 12:47 AM
hôm nay mua sữa chua loại mới nhưng về hình thức và vị thấy giống petit quá, cũng của Đức, 6h/vỉ giá 56k

puppy2104
07-15-2012, 09:38 AM
Bé nhà mình cũng từ 6 tháng bắt đầu ăn rồi. Trộm vía bé dễ tính nên loại nào cũng ăn hết, mà ăn hết hộp luôn đấy.

Meyeucongai_Munmun
07-18-2012, 01:24 PM
keke, nhà mình cho bé ăn sữa chua cả loại well yo ah, mà sữa chua cho trẻ đắt nhỉ, còn váng sữa chưa dám cho ăn sợ béo và đầy bụng :)

La_nguyen_bach_linh
07-18-2012, 01:37 PM
hôm nay mua sữa chua loại mới nhưng về hình thức và vị thấy giống petit quá, cũng của Đức, 6h/vỉ giá 56k
Hình như petit hết hàng hay sao ấy chị, em ở trong này cũng mua ko được, chỉ có loại giống như chị vừa tả nhưng 55k mà được tặng 1 kái thìa bé xíu

Vietnam_police
07-18-2012, 01:42 PM
Hình như petit hết hàng hay sao ấy chị, em ở trong này cũng mua ko được, chỉ có loại giống như chị vừa tả nhưng 55k mà được tặng 1 kái thìa bé xíu

chuẩn, mình mua loại đó đấy, đc tặng cái thìa ^^. Petit đang loạn giá nên mình ko tín nhiệm nữa

La_nguyen_bach_linh
07-19-2012, 04:10 PM
chuẩn, mình mua loại đó đấy, đc tặng cái thìa ^^. Petit đang loạn giá nên mình ko tín nhiệm nữa

Loại đấy ăn ok ko chị, em chưa mua nên chưa thử. Petit loạn giá thật , mỗi hôm em thấy họ bán một giá, có khi thấy bán được lại có hàng nhái ấy chị nhỉ

mebong160311
07-19-2012, 04:18 PM

Tớ mới mua cho Bống nhà tớ ở đại lý gần nhà petit mà mà chẳng đc tặng gì cả, hàng nhái à.

La_nguyen_bach_linh
07-19-2012, 04:20 PM
Tớ mới mua cho Bống nhà tớ ở đại lý gần nhà petit mà mà chẳng đc tặng gì cả, hàng nhái à.

Kái được tặng thìa ko phải petit mà tên khác, em ko nhớ lắm, nó cũng gần giống với petit chị ạ, cũng của ĐỨc sản xuất, nhưng mà giờ em thấy mối lúc bán một giá, hôm thì mua 46k, hôm mua 50k có hôm nhảy lên 56k

MẹBảoBình
07-19-2012, 04:23 PM
Nhà mình dùng monte 50k 4 hộp. Váng sữa và sữa chua đều trên 6 tháng.

mechipyeu
07-19-2012, 04:28 PM
Con tớ chỉ cho ăn sữa chua phô mai chứ ko cho ăn váng sữa, thấy bảo ăn váng sữa con no lâu rồi lại ko chịu ăn sữa, hii...

me_thocoi
07-19-2012, 05:06 PM
dạo này đang cho Thỏ ăn sữa chua men sống của Dalatmilk, thấy nó thích ăn hơn pettit rồi, rẻ hơn mà đỡ phải chạy theo nó để cho nó ăn

Vietnam_police
07-19-2012, 06:15 PM
Kái được tặng thìa ko phải petit mà tên khác, em ko nhớ lắm, nó cũng gần giống với petit chị ạ, cũng của ĐỨc sản xuất, nhưng mà giờ em thấy mối lúc bán một giá, hôm thì mua 46k, hôm mua 50k có hôm nhảy lên 56k

cái đấy là Kids mình thử vị cũng y như petit ấy, đang phân vân ko bít có nên cho con mum mum ko đây.

Vietnam_police
07-19-2012, 06:16 PM
Nhà mình dùng monte 50k 4 hộp. Váng sữa và sữa chua đều trên 6 tháng.

Monte chỉ có váng sữa thui làm gì có sữa chua hả mẹ cháu????? Hôm nay mua Monte ở co.op mart 54k/ vỉ 4h, hic hic...

Vietnam_police
07-19-2012, 06:17 PM
dạo này đang cho Thỏ ăn sữa chua men sống của Dalatmilk, thấy nó thích ăn hơn pettit rồi, rẻ hơn mà đỡ phải chạy theo nó để cho nó ăn

Kem mà đầy năm là tôi cũng chuyển qua hàng VN ngay, chạy theo mấy món nhập khẩu này ko biết đâu mà lần. Bà mua của mẹ Newtec hả?

me_thocoi
07-19-2012, 09:06 PM
Kem mà đầy năm là tôi cũng chuyển qua hàng VN ngay, chạy theo mấy món nhập khẩu này ko biết đâu mà lần. Bà mua của mẹ Newtec hả?

ừ, trộm vía sữa thnha trùng thì ngon nhưng mờ đắt quá. bây h chuyển qua vị sữ chua thì ăn đc

minhlong83
07-19-2012, 09:15 PM
2 bé nhà mình hơn 3 tháng đã ăn nước cháo với sữa, 4 tháng mút hoa quả, 5 tháng ăn bột, 6 tháng ăn thêm váng sữa monte.. hi hi, trộm vía, cũng ko khó nuôi lắm.

Meyeucongai_Munmun
07-19-2012, 09:43 PM
mun nha m nay an het mot hop well yo vi dau tay.luc vut hop di con keu am i doi an keke.nay hoi pettit tan 54k.hsd thang8-2012

Meyeucongai_Munmun
08-24-2012, 01:20 PM
Sữa chua well yo đang có khuyến mại tặng oto điện cho con đó các mẹ

meoluoi6688
08-24-2012, 03:41 PM
Bé nhà em cứ ăn váng sữa và sữa chua là bé nhăn hết mặt. cứ đụng đến đồ chua là nhăn hết mặt ko chịu ăn.

Meyeucongai_Munmun
08-24-2012, 04:05 PM
bé nhà chị cũng thế , lại còn rùng mình nhưng rất thik ăn, mẹ mang đi chỗ khác là kêu ngay đó

emerald761104
08-25-2012, 10:36 PM
Bé nhà em 6 tháng là em cũng cho ăn sữa chua rồi, nhưng có đọc ở đâu đó là không nên ăn váng sữa vì quá nhiều chất, gây khó tiêu cho bé nên em dừng váng sữa luôn, chỉ mỗi ngày một hộp sữa chua với thêm ít hoa quả nữa.

Meyeucongai_Munmun
08-27-2012, 12:37 PM
Uh , mình cũng thấy 1 số mẹ nối như vậy đó, mình vẫn chưa cho con ăn váng sữa, mà chỉ cho ăn sữa chua thôi

Nhip_coi
09-06-2012, 02:34 PM
con mình đặc biệt thík sữa chua Susu thui, còn Wellyo thì nhăn mặt

thanhhhoa2605
09-06-2012, 03:09 PM
bé 6 tháng là có thể ăn sữa chua với váng sữa được rùi, bé nhà mình thì chỉ ăn sữa chua còn vàng sữa thì ko ăn, nhưng mình thấy chị ở cơ quan bảo mua váng sữa của đức tốt cho bé lắm cũng thử nhưng bé nhà mình ko chịu ăn nên lại quay về với sữa chua

me_thocoi
09-06-2012, 03:13 PM

hôm trước e mua con ăn thử mà nó chẳng ăn chị ơi

Meyeucongai_Munmun
09-06-2012, 03:16 PM
Cái loại đó hơi bị đắt nha..........................

newtec
09-06-2012, 03:19 PM
Bé nhà mình cũng ăn sữa chua từ 6 tháng, tập ăn từ ít đến nhiều. Váng sữa thì 1 tuổi mình mới cho bé ăn.

cattien
09-06-2012, 05:03 PM
Chị ơi, chị mua loại đó ở đâu thế? con em cũng sắp 7 tháng rồi, em mới cho con ăn phomai thôi, giờ muốn cho con ăn thêm sữa chua nữa nhưng k biết mua loại nào ở đâu????

cattien
09-06-2012, 05:05 PM

Chị bán sữa Nhật, có bán sữa xách tay meiji không ạ?

shop_dongphucgiadinh
09-08-2012, 10:48 PM
Từ hồi 6 tháng em hay say bơ trộn với váng sữa hoặc sữa chua của bé cho bé ăn. Ăn bơ cực tốt cho hệ tiêu hóa của bé. các mẹ cứ thử xem nhé!

hoa_le_1806
09-09-2012, 10:50 AM
Các mẹ ơi

(u) Con nhà em 6 tháng rùi. ăn váng sữa uống nước hoa quả tốt lắm! mẹ nên cho bé uống nhiều vào. Chúc mẹ cho bé ăn ngon

hoa_le_1806
09-09-2012, 10:52 AM

:D phải cho bé ăn từ từ thì bé mới muốn ăn

mebong160311
09-10-2012, 10:54 AM

hic, sao chẳng thấy đại lý nói gì nhỉ. Mà mua bn hộp đc tặng hả mẹ nó

me_thocoi
09-10-2012, 11:49 AM
Chị bán sữa Nhật, có bán sữa xách tay meiji không ạ?

có mình có sữa xacvhs tay Meiji này, dang KM đấy

white_snow
09-10-2012, 12:53 PM
bé nhà mình đc 6 tháng rùi, chắc tập cho bé ăn sữa chua đc rồi nhỉ?

me_thocoi
09-10-2012, 01:47 PM

6 tháng thì ăn đc ít rồi, cứ tập dân fdaanf

Nhip_coi
09-11-2012, 09:45 AM

bé mình ăn sữa chua từ 4 tháng cơ

melin
09-15-2012, 01:54 PM

Từ 6 tháng trở ra là tập cho con ăn các loại sữa chua, phô mai, váng sữa rồi nhưng cho con ăn ít thôi, vì dạ dày con còn yếu nên ko hấp thụ đc nhiều.

trangbonnie
09-15-2012, 02:14 PM
Đây là vấn đề rất thường gặp ở nhiều trẻ nhỏ và bạn không nên quá lo lắng bởi ở tháng tuổi này, bé đã có thể ăn các thực phẩm chế từ sữa như bơ, phô mai, sữa chua hãy sữa đậu nành để bổ sung thêm các vi chất quan trọng.

Với bơ, bạn có thể cho vào nấu bột hoặc cháo cho trẻ từ 6 tháng tuổi trở đi. Tốt hơn cả là cho bé ăn bơ thực vật.

Với phô mai: Hai loại phô mai dành cho trẻ nhỏ được bán trên thị trường Việt Nam hiện nay là phô mai tươi (phô mai sữa chua) và phô mai miếng (bò cười, kiwi…). Bạn có thể cho trẻ tập ăn phô mai tươi khi trẻ trên 5 tháng tuổi và phô mai miếng khi trẻ trên 6 – 7 tháng tuổi. Bạn có thể cho trẻ ăn trực tiếp hoặc cho lẫn vào cháo, bột, súp…

Với sữa chua: Bạn có thể tập cho trẻ ăn sữa chua cùng thời kỳ với phô mai. Nếu bạn mua loại sữa chua dành cho trẻ nhỏ sẽ tốt hơn. Nếu không có sữa chua dành riêng cho bé, bạn tập cho trẻ làm quen dần với sữa người lớn hoặc sữa chua tự làm.

Trẻ trên 5 tháng tuổi có thể uống sữa đậu nành. Lưu ý là tăng dần độ đậm đặc của sữa để giúp trẻ quen dần. Nếu bạn tự chế biến sữa đậu nành cho bé, cần đun sôi sữa trong vòng 7 - 10 phút để giúp cho các loại chất đạm có trong đậu nành dễ tiêu hóa.

Một lưu ý khi cho các thực phẩm chế biến từ sữa như bơ hay phô mai vào cháo, bột, súp… không nên cho vào khi cháo, bột, súp đang sôi mà nên cho sau khi đã tắt bếp, cháo, bột chỉ còn khoảng 70 - 80oC để đảm bảo các vi chất không bị biến dưỡng.

white_snow
09-17-2012, 09:25 AM
có mẹ nào biết phô mai tươi bán ở đâu k? mua loại nào thì tốt nhỉ?

me_thocoi
09-17-2012, 09:27 AM
có mẹ nào biết phô mai tươi bán ở đâu k? mua loại nào thì tốt nhỉ?

mình thấy ở bibomart có hay sao ấy, nhưng nhiều laọi chẳng biết thế nào

emerald761104
09-21-2012, 10:44 AM
Em vẫn chưa dám cho con ăn trực tiếp phomai miếng, toàn cho vào cháo thôi, thấy cũng thơm ngon:D

Mèo Múp Míp
09-21-2012, 02:20 PM
Em cũng quan tâm bé 7 tháng có được ăn váng sữa với sữa chua không? vì thấy nhiều tài liệu khuyên cho con ăn khi 1 tuổi. Tuy nhiên thị trường lại thấy bán các loại này cho bé từ 4 tháng là như thế nào hả các mẹ?

Meyeucongai_Munmun
09-21-2012, 04:15 PM
Mình đang mún mua phomai về cho vào cháo cho con có đc k nhỉ các mẹ, k bít cách thức làm ntn, hic, thấy nói có nh canxi

metinthoi
09-21-2012, 08:55 PM
Mình cũng cho bé nhà mình mum sữa chua từ lúc 6 tháng, nhưng chỉ dám cho mum ít thôi, bây giờ bé được gần 11 tháng rồi ăn hết veo 1 hộp sữa chua và váng sữa, hi, còn phomai bé nhà mình cũng lười mum lắm, toàn anh nó mum thui, hix

inconxauxi
09-21-2012, 11:13 PM
Mình cũng cho ăn tư 6 tháng, sữa chua thì sớm hơn, trộm vía bé ăn ngon miệng

Mẹ Thủy Ngọc
10-05-2012, 04:48 PM
thối nhà mình ăn váng sữa trước, 8 tháng mới bắt đầu ăn sữa chua. nàng ăn ngon. lúc mới thấy cũng nhăn nhăn nhưng vẫn ăn hết cả hộp.

topaz2012
10-06-2012, 09:06 AM
6 tháng là dùng được rồi mẹ nó ah.

Meyeucongai_Munmun
10-06-2012, 10:22 AM
Nhà mình chưa cho dùng pho mai , ko bít ăn loại nào tốt các mẹ nhỉ

GiaNhi0507
10-06-2012, 10:57 AM
bé nhà mình hổi 8 tháng cũng tập ăn nhưng k thích, sau này thì thích ăn cái sữa chua phomai pettit, có đợt còn ăn mỗi ngày 2 hộp, thế mà e lại vừa nghe bà chị nói là ăn sữa chua nhiều k tốt, dễ làm tăng trưởng phát triển sớm, dậy thì sớm, híc híc

baby_lity
10-06-2012, 06:31 PM
Oài,bé nhà em cũng được 6 tháng rồi mà chưa dám cho ăn vì sợ chưa được ăn,thấy các mẹ toàn 6 tháng là cho ăn rồi,kiểu này em cũng tập cho bé ăn thôi.

emerald761104
10-06-2012, 10:48 PM
Oài,bé nhà em cũng được 6 tháng rồi mà chưa dám cho ăn vì sợ chưa được ăn,thấy các mẹ toàn 6 tháng là cho ăn rồi,kiểu này em cũng tập cho bé ăn thôi.

Thế mà bé nhà mình ăn từ hồi 5 tháng đấy, trộm vía con ăn ngon và output ok lắm nên mình vẫn duy trì cho bé ngày 1 hộp đến giờ (bé hôm nay là tròn 9 tháng).

Meyeucongai_Munmun
10-06-2012, 11:53 PM
m thấy mọi bg bảo làbaaus boõng cho phomai trộn đề ăn tiits mầ chắc xuong.m chưa cho con ăn.sắp đc 12m rùi mà chhuwa bít đi.hic

voimamut2011
10-07-2012, 10:05 AM
bé nhà em thì ko thích các món liên quan đến sữa. tập mãi bây h 1 ngày ăn được 1 hộp sữa chua và nửa hộp váng sữa là chán.