PDA

View Full Version : Thông tin: Địa chỉ làm tóc đẹp tại Hà Nọi

Pages : [1] 2

BeGauyeu
07-09-2009, 11:39 AM
các mẹ có biết địa chỉ làm tóc đẹp, chăm sóc tóc tốt tại Hà Nội cho em xin với, em định sinh xong sẽ thay đổi kiểu tóc, nhưng mà tóc em mỏng, lại yếu, chỉ sợ làm ở chỗ không tin cậy bị hỏng tóc thì chết. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ!

Thai Anh
07-09-2009, 11:45 AM
mẹ nó đến ngõ 63 , Nguyễn Chí Thanh thì phải , đối diên nắng Sài Gòn , gần Hùnh Thuc sKháng ấy , revào ngõ rồi rẽ phải là thấy hàng Nguyên My , tớ vừa làm tóc ở đó cũng tháy ổn

Britney
07-09-2009, 10:25 PM
bạn muốn tìm địa chỉ làm tóc đẹp như kiểu salon hay những hàng thời trang tóc bình dân ?

CH mà bạn Thai Anh nói là ngõ 62 Nguyễn Chí Thanh, ko phải 63. chếch chếch Nắng SG, ko phải đối diện. ĐI vào ngõ đến ngã 3 bạn rẽ phải đi kịch đường là CH tóc Nguyên My SG, ở đây thì đảm bảo cực kì rẻ, mà làm lại uy tín và tốt nữa. Nhưng cắt tóc ở đây ko đẹp, cá nhân mình thấy ko những chị chủ mà nhân viên ở đây cắt tóc cũng xấu, và ko hợp mốt. Chỉ được cái rẻ và làm tốt ,đẹp thôi .Vd như ép, uốn ,nhuộm thì OK. Và thuốc ở đây cũng ko phải là xịn lắm.

Tóc bạn mềm mỏng dễ hỏng bạn tốt nhất nên đến những Salon uy tín, ở đó họ dùng thuốc xịn ,chính hãng . Ko gây hại tóc bạn ạ. đắt xắt ra miếng, nhưng mình muốn thay đổi kiểu tóc phù hợp mà.

BeGauyeu
07-10-2009, 01:04 PM
bạn muốn tìm địa chỉ làm tóc đẹp như kiểu salon hay những hàng thời trang tóc bình dân ?

CH mà bạn Thai Anh nói là ngõ 62 Nguyễn Chí Thanh, ko phải 63. chếch chếch Nắng SG, ko phải đối diện. ĐI vào ngõ đến ngã 3 bạn rẽ phải đi kịch đường là CH tóc Nguyên My SG, ở đây thì đảm bảo cực kì rẻ, mà làm lại uy tín và tốt nữa. Nhưng cắt tóc ở đây ko đẹp, cá nhân mình thấy ko những chị chủ mà nhân viên ở đây cắt tóc cũng xấu, và ko hợp mốt. Chỉ được cái rẻ và làm tốt ,đẹp thôi .Vd như ép, uốn ,nhuộm thì OK. Và thuốc ở đây cũng ko phải là xịn lắm.

Tóc bạn mềm mỏng dễ hỏng bạn tốt nhất nên đến những Salon uy tín, ở đó họ dùng thuốc xịn ,chính hãng . Ko gây hại tóc bạn ạ. đắt xắt ra miếng, nhưng mình muốn thay đổi kiểu tóc phù hợp mà.

ấy có biết địa nào thì cho tớ nhé, tks nhiều!

thangkute
07-14-2009, 07:10 AM
Tớ hay làm tóc Linh ở Bà Triệu, cửa hàng đối diện với Thư viện HN. 2 vợ chồng chị chủ đều tên Linh. Chị Linh cắt tỉa tóc dài đẹp, anh Linh thi chuyên đầu ngắn.......Cắt tỉa tóc 250k, làm đầu 1000k, nhuộm 950k

Khoaicoi
07-30-2009, 01:11 PM
Mình được một chị bạn giới thiệu đến Khánh, Lê Văn Hưu. Chị ấy làm đẹp lắm nhưng ko hiểu tóc mình dày và cứng có nên đến đó ko nhỉ? Ở đây đã có ai làm ở đó chưa, cho mình một lời khuyên

WildMoon
07-30-2009, 01:40 PM
Cạnh nhà mình có cửa hàng Minh phương đông lắm
Địa chỉ là Trần quốc toản, đối diện Trần gia Building ấy
Tay nghề rất được, mỗi tội chờ hơi lâu, đứng lên là mất chỗ
Nếu mình bận mình ra Tuấn dốc Bà triệu
hoặc Lân - Lan ở ngã tư Tràng Thi - Phủ doãn

TomMum
08-18-2009, 06:40 PM
Đánh dấu cái sắp phải đi cắt tóc roài.

Koru
08-18-2009, 06:45 PM
có 1 chỗ là Phương phương ở Thợ Nhuộm, bà chị e cắt tóc ở đấy đẹp phết, cắt là 100k

Bim&Bin
08-18-2009, 08:48 PM
Tớ hay làm ở CH Minh Hà ở đường Nguyễn Công Hoan (mình không nhớ số nhà, CH đối diện với trường Phan Chu Trinh) ở đấy làm được, giá cũng mềm và chị này luôn làm cho nv trong Đài. Tớ làm đầu xoăn 1 năm rồi mà vân OK....

babyvina
08-18-2009, 09:30 PM
có 1 chỗ là Phương phương ở Thợ Nhuộm, bà chị e cắt tóc ở đấy đẹp phết, cắt là 100k

Mình cũng làm xoăn ở đó đấy, về ai cũng khen đúng là đắt xắt ra miếng. Mà thuốc ở đây rất đa dạng hợp với mọi nhu cầu. Đến mùa thu rồi mẹ nào muốn làm đẹp thì đến đó thử xem nhé!

Koru
08-18-2009, 10:33 PM
Mình cũng làm xoăn ở đó đấy, về ai cũng khen đúng là đắt xắt ra miếng. Mà thuốc ở đây rất đa dạng hợp với mọi nhu cầu. Đến mùa thu rồi mẹ nào muốn làm đẹp thì đến đó thử xem nhé!
cắt 100k thì rẻ mà chị. thấy bảo là toàn thợ Trung Quốc làm, hê hê, tháng sau tóc dài e ra thử luôn

TuUyen_010409
08-19-2009, 12:23 AM
bạn thử ra Hương Trà đi.39c Nguyễn Du nổi tiếng về ép tóc đấy.mình thấy ở đó cắt đẹp lắm,nhuộm tóc thì bền mầu,nhiều kiểu xoăn lạ đẹp lắm.cửa hàng khá lâu năm rồi uy tín lắm.

Me Miu Kute
08-19-2009, 08:38 AM
các mẹ có biết địa chỉ làm tóc đẹp, chăm sóc tóc tốt tại Hà Nội cho em xin với, em định sinh xong sẽ thay đổi kiểu tóc, nhưng mà tóc em mỏng, lại yếu, chỉ sợ làm ở chỗ không tin cậy bị hỏng tóc thì chết. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ!

Mình vừa làm xoăn ngắn ở Hằng Nga, 18 Hàng Da. Thấy ổn và được khen nhiều!

À, làm xoăn máy nhé!

LanChi_Nguyen
08-19-2009, 08:58 AM
bạn thử ra Hương Trà đi.39c Nguyễn Du nổi tiếng về ép tóc đấy.mình thấy ở đó cắt đẹp lắm,nhuộm tóc thì bền mầu,nhiều kiểu xoăn lạ đẹp lắm.cửa hàng khá lâu năm rồi uy tín lắm.

Bạn ơi ép tóc ở đây bn tiền/đầu bạn biết ko? mình ở gần nhưng chỉ nghe nói chứ chưa dám vào. mình đang tóc xoăn, muốn duỗi ra để cắt đầu ngắn. cho mình xin chút kinh nghiệm nhé.

TuUyen_010409
08-20-2009, 02:51 AM
Bạn ơi ép tóc ở đây bn tiền/đầu bạn biết ko? mình ở gần nhưng chỉ nghe nói chứ chưa dám vào. mình đang tóc xoăn, muốn duỗi ra để cắt đầu ngắn. cho mình xin chút kinh nghiệm nhé.
tùy theo độ dài của tóc bạn à.cứ ra hỏi giá ko ngại đâu.tiền nào của ấy thôi yên tâm.mình thấy ở đó ép chất lượng lắm.ko như chỗ khác mình ép toàn 1 năm 2 tới 3 lần.ở đây mình ép 1 năm chỉ 1 lần.

kudkid
09-21-2009, 03:56 PM
các mẹ post cả giá cả luôn cho nhà em tham khảo với nhé, hôm qua ép ở Thượng 50 Lương Thế Vinh 500k đẹp lắm, suôn bóng

cuacon
09-21-2009, 04:15 PM
tớ góp ý tý nhé, các mẹ hay thay đổi kiểu tóc thì đừng nên ép nhé. Ép xong tóc nó đơ ra rồi thì không thể uốn lại đẹp được đâu mà chỉ nên duỗi thôi . Mình trước là fan của chị MPhương giờ thì hơi ngại vì cắt tuỳ hứng quá nhưng vẫn tin tưởng vụ quấn tóc cong, Giá thì chắc giờ siêu đắt rồi. Cắt đâu 350k-450k uốn 1T nhuộm cũng cỡ 7-800k

misslinh
01-16-2010, 12:29 PM

bạn muốn làm tóc là cắt tóc hay làm tóc, vì có mỗi nơi họ có 1 điểm mạnh riêng, tóc bạn mỏng giống mình thì làm xoăn nhuộm đi bạn, mình cũng đc 1 bạn tư vấn đến địa chỉ ở ngõ bán chân gà nướng mỹ miều đi vào hàng thanh thủy hay thu thủy gì đó, chị đấy ko pm ở trên này đâu mà có ng giới thiệu đến làm thôi. Mọi người về khen tóc m làm lắm

nâm nấm
01-17-2010, 05:05 PM
can các mẹ tránh xa Nguyên My ra nhé. cửa hàng bé tẹo mà lúc nào cũng đông thế cớ chứ, chắc pr tốt quá. rẻ cái gì mà bao nhiêu người đến làm về kêu ca rồi đấy. bản thân em đến ép phồng phải chờ từ 2g chiều đến 9g tối đây này. cứ đang làm cho mình lại chạy ra làm chỗ khác, mà ép xong chả thấy phồng chỉ thấy ốp bẹp sát vào đầu :( con bạn em thì làm xoăN xong chả ai biết là xoăn :)) đến đấy ức chế lắm các mẹ ạ :(

em thấy ko nhất thiết cứ phải đến cửa hàng to, sang trọng mới cắt, uốn đc đẹp, quan trọng là phải biết ý khách và phục vụ chu đáo, phải ko ạ ? em thì kết chị Kim Anh ở Nghĩa Tân, cùng đường với Lộc Tài í ạ, giá bình dân, chiều khách, cắt ko đặc sắc lắm nhưng nói chung là đẹp. To to sang sang thì có Kelvin 57a (hay bao nhiêu a í) hàng vải, nhiều bạn em cắt nhuộm về khen lắm, nâng niu từng cọng tóc :)) nhưng mà đắt ợ ợ. Hôm nọ thử ra Hà An chùa láng thấy cũng pro và nhiệt tình :D

cuncun09
01-17-2010, 11:33 PM
em đang có nhu cầu làm xoăn điện ạ,và nhuộm nữa,có chỗ nào hạt dẻ không các mẹ nhỉ,vì tóc em dài chấm cập,dày thì khỏi phải trình bày ạ.... hức

lebichviet
01-18-2010, 08:09 AM
Cạnh nhà mình có cửa hàng Minh phương đông lắm
Địa chỉ là Trần quốc toản, đối diện Trần gia Building ấy
Tay nghề rất được, mỗi tội chờ hơi lâu, đứng lên là mất chỗ
Nếu mình bận mình ra Tuấn dốc Bà triệu
hoặc Lân - Lan ở ngã tư Tràng Thi - Phủ doãn

Em cũng vote cho Minh Phương 84 Trần Quốc Toản, từ lâu rồi em toàn làm toc ở đấy thôi, nếu chị kô muốn chờ lâu thì hẹn giờ trước vừa kô phải chờ vừa đc giảm 10% nếu mình đến đúng giwof hẹn nữa đấy. Ở đấy có chị Phương cắt đẹp nhưng hơi đắt 450k 1 lần cắt, nếu kô mẹ nó yêu cầu anh Hùng cắt ch cũng đẹp mà re hơn nhiều đấy. Chúc mẹ nó có quả đầu đẹp nhé:D:D:D

MeVNAH
03-09-2010, 06:32 PM
Salon Vũ Nga 3/58 Đào Tấn: đẹp và rẻ cắt+gội 120k , me nào làm xoăn thi tham khảo thêm nhé http://www.thegioidienanh.vn/2010021...n-gi225-re.htm

ladykillar
03-21-2010, 02:14 PM
mình biết 1 chỗ cắt đẹp lắm
các bạn thử ghé qua salon caykeovang tại cơ sở 1:407 đội cấn hoặc cơ sở 2:253 trần đăng ninh xem
ở đó cắt đẹp, giá cả cũng ko đắt tí nào
mình dẫn bạn bè đến đó cắt ai cũng khen đẹp hết
hoặc các bạn xem chi tiết ở web:caykeovang.com

thuocke
03-21-2010, 05:17 PM
Tớ hay làm ở CH Minh Hà ở đường Nguyễn Công Hoan (mình không nhớ số nhà, CH đối diện với trường Phan Chu Trinh) ở đấy làm được, giá cũng mềm và chị này luôn làm cho nv trong Đài. Tớ làm đầu xoăn 1 năm rồi mà vân OK....
Tiệm này ngày trước em cũng hay gội đầu và đắp mặt bằng hoa quả ở đó, nói chung cũng tạm thôi.

thuocke
03-21-2010, 05:19 PM
Mình xin bổ sung vào danh sách Thịnh -32 Hàng Cót, anh này là thợ chính của Thìn- Cửa Đông tách ra. Cắt tóc đẹp mà còn rất chiều khách hàng nữa.

lethu71
07-04-2010, 07:18 PM
Mình thấy sản phẩm dầu gội và xả làm tóc dầy lên (volumising) của The Body Shop dùng rất hợp cho tóc mỏng, mặt nạ dưỡng tóc của The Bodyshop (poppy seed) cũng bảo vệ tóc tốt lắm.
Thu
0913029898

karoly_119
07-05-2010, 11:15 AM
Salon Vũ Nga 3/58 Đào Tấn: đẹp và rẻ cắt+gội 120k , me nào làm xoăn thi tham khảo thêm nhé http://www.thegioidienanh.vn/2010021...n-gi225-re.htm

Em thấy Vũ Nga cắt cũng chẳng đẹp, hôm rồi em qua làm đầu hết tận 200K, tóc đang dài được chị Nga cắt ngắn cũn, tạo kiểu lúc đó tạm ổn nhưng về nhà thực sự xấu quá. Anh xã chán chẳng muốn nói gì, huuhuhu, em đang phải nuôi tóc để hôm nào tìm hàng nào cắt lại đây! Các mẹ biết mách giúp em nhé!

mit_xinh
07-05-2010, 11:20 AM
THôi em cứ để tự nhiên , thỉnh thoảng ra tỉa tót cái đuôi xơ . Chứ càng làm em càng thấy tóc mình xuống cấp thế mới bực mà chẳng dài ra gì cả

karoly_119
07-06-2010, 09:46 AM
THôi em cứ để tự nhiên , thỉnh thoảng ra tỉa tót cái đuôi xơ . Chứ càng làm em càng thấy tóc mình xuống cấp thế mới bực mà chẳng dài ra gì cả

Chắc là phải thế thôi à, không cắt nữa không thì cũng chẳng còn tóc mà cắt đúng không các chị. Hii, em ngậm ngùi hàng ngày cột tóc lên vậy!

Chuột đeo kính
07-06-2010, 09:52 AM

Chỗ nỳ gần nhà em! Đợi tóc dài rồi ra đó làm xoăn một cái mới được! hix, bao giờ tóc mới dài! Cảm ơn chị nhé!

Yuyan
04-14-2011, 01:19 PM
Sau một hồi lượn lờ nhiều hàng, e thấy Thanh Hà ở Hàng Gà cắt tóc vẫn là ổn nhất :) Từng đường kéo rất gọn gàng, cẩn thận. Cắt xong hok có cảm giác ngu ngu và phải sau 1 tuần mới thấy đẹp như các hàng khác :)) Giá thì 150k/đầu. Rất đáng đồng tiền bát gạo ạ :D :D :D Đợt vừa rồi, e dại dột chạy ra chỗ khác cắt, cũng 150K nhưng từ lúc cắt xong đến h e chả dám để xõa nữa ----> từ h cứ về Thanh Hà thôi ạ :)

longnhat14
07-03-2011, 11:16 AM
I. Các địa chỉ được nhiều người đánh giá cao theo thứ tự giảm dần
(Cập nhật ngày 03/7/2011)

1. Hà Sài Gòn –Hair Salon
ĐC: 449 Trương Định – Q.Hoàng Mai – Hà Nội .
Cắt Tóc và tạo mẫu mới rất đẹp ,đoạt giải Nhất Thiết Kế Mẫu Tóc Xuất Sắc nhất toàn quốc năm 2010 ( Cắt gội khoảng 150K )nên đến đây !

2. Minh Phương Phan Bội Châu ( đã chuyển sang 21 Trần Bình Trọng ) ,giá cắt gội khoảng 70-100 nghìn.
ĐC : 21 Trần Bình Trọng

3.Hồng phượng salon
ĐC: 73 TRần Quốc Toản hôm trước mình mới cắt : 185 k cả cắt, hơi đắt

4. Tâm Loan Mai Hắc Đế

5. Oanh - hàng Gà (cắt+ gội 100k)

6. Hương Phi - Hair Studio : 100k ( hàng này khen nhiều mà chê cũng nhiều )
Cơ sở 1: Phố Ngọc Khánh đối diện Bia Lan Chín thì phải.Chị Hương cắt
Cơ sở 2: Tại nhà ,ngay gần cổng trường Bán công Đống Đa, anh Phi cắt

Y- NOt của anh Andre : 1A Nhà Chung - Đối diện nhà thờ cắt tóc rất đẹp , chỉ bị chê đắt : > 400k

7 .Joe Tan 49 Hai Bà Trưng - HN Tower
Floor 1 - shop 5&6 : >20$

8. Tiến Lương 12B Hoà Mã, gọi điện trước ko có anh Lương hay đi nước ngoài lắm -> khen nức nở: 180k -> 250k

9. Tóc Hòa Ân 71 Lý Nam Đế 50k
8543471

10. hiệu chị Thy Singapore cổng trường Kim Liên .... 100k

11. hàng Loreal trong Big C 120k

12. Hương grace ở Trần quốc toản ( cũng có vài comment chê ) 160k

13. Hằng đối diện Văn Miếu 70k

14. hàng Thanh Tuyền - 38 Đào Duy Từ 60k

II. Các địa chỉ chưa có nhiều đánh giá:

1. Trung Lập - 116 Lò Đúc

2. Đức Hạnh ở Đình Ngang( gần Cửa Nam ý)

3. anh Cường ở gần sân Kim Liên, 5 khìn 1đầu

4. Minh Trang ở Hàng Chĩnh : 40k

5. Trà Chợ Hôm : 150k

6. Quý trên Bát Đàn (đầu phố) : 40k

7. Phượng - 79B Lê Duẩn 50 - 60k

8. Dũng số2 phố Nguyễn Khắc Cần cổng sau trường PTTH Trần Phú : 40k

9. hàng HIệp ở số 6 Đặng Thái THân cắt cũng được,cắt gội 50k

10. anh Tiến "nghệ sĩ" mới chuyển về số 5 Bát Sứ, điện thoại 04.9230469. Tên cửa hiệu: Chung Tiến : 50k

11. Bellissima - 45 Hang Bún . Hic ... hết 160 khìn cả cắt cả gội

12. Linh ở 59 Bông Thợ Nhuộm : 120k -> linh chuyển ra 56 bà triệu rồi nhé já đã 200k

13. Ngọc Hiệp Số 1 Đặng Thái Thân : 60k

14. Tuấn -Bà Triệu.120k

15. Elysee 76 Bùi Thị Xuân

16. Mĩ Viện Đẹp ở 32 Hàng Cót : 120k

17. Anh Định ở Lê Duẩn

18. cắt mái thì tớ thik chị Nhung ở Blue Ocean - Trần Xuân Soạn ... ở đây có thuốc fá ngôi, tạo nếp ... nên mái của mình nó fồng, nhìn tự nhiên, hông bị ép vào mặt + hông bị nếp ... bà này tỉa đẹp - chỉ tội hơi ác tay ... tóc ai mà mỏng thì nhớ tránh xa bà ý ra ... hông bà ý gọt sạch cả đầu đấy ... tớ sau gần 1 năm theo bà ý thì giờ đang fải cho tóc đi tu đây ... muốn tỉa cũng chả có tóc mà tỉa ý ... cắt mái + bôi thuốc ~ 45 k ... cắt cả đầu ~ 85 k

19. Tam kéo-Khương Trung

20. Hùng 66 Mai Hắc Đế 60k

21. Thắng violet 20 phan văn trường 15k

22. Mr.Shin hair salon trên đường Huỳnh Thúc Kháng >150k ( trước nhiều người khen nhưng giờ toàn thấy chê )

23. ông Miêng, trung tá về hưu, người chuyên cắt tóc và sửa tóc cho tất cả các Nguyên thủ và lãnh đạo cao cấp của Việt Nam , Các bác lên Quán Thánh, đi từ Đặng Dung sang, rẻ trái khoảng 10 mét, bên số chắn, có lối vào khu tập thể (đối diện bên lẻ có hàng bán báo trong ngõ ý), trong sân có 1 hàng nước, chủ hàng nước là một ông bác (gọi ông già thì hơi ác, hí hí...), chính ông già ấy là thợ cắt tóc nổi tiếng ở VN đấy. KHông có biển hiệu cắt tóc, không có gương kính gì hết, chỉ có ông già bán nước và cái kéo thôi

24. Tiệm AN Châu 116B E3 Trung Liệt ĐT 0906197599 gần áo cưới Phượng Anh gì đó.

25. SƠN chỗ Thanh Xuân Bắc

26. Anh Đức - NGọc Khánh, khoảng 150-200/đầu

27. Kim Hoa- Hồ Đắc di ,khoảng lít

28. Dũng trên Phố Thợ nhuộm .Cắt 100k

29. Binh'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' ''''''''''''''''''s salon
54 Tô Ngọc Vân -Tây Hồ
45 Xuân Diệu -Tây Hồ

30. Long số 3c3 Hoàng Ngọc Phách từng làm ở Tâm Loan chỗ Triệuu Việt Vương 80k

340 Minh Khai - Tiệm Tóc Hoàng Nga

31. Tuấn Sài Gòn trên Đê La Thành 80k ( bị chê nhiều lắm )

100k/1 đầu nũ.Ở ngõ 45 Hàm Long

32. địa chỉ cắt tóc nam, ở ngõ 36 Nguyễn Viết XUân 50k

33. Trần Hùng số 5 Hồ Xuân Hương

34. Ly 45 đào duy từ 80k

h An- cửa hàng An Châu Thái Thịnh! 80k

35. MK-Hair & Beauty Salon
ĐC: 48 D1 Trần Huy Liệu, Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội

36. Đại Đồng ở Hoàng Ngọc Phách, khu Thành Công

37. Tiệm SALONZO 151 Đội Cấn. Thu Mai.Cắt 30k/1 lần

38. Đàm Linh Hair Salon ở phố Tông Đản

39. Yến Trang 55 Cửa Nam

40. Thìn Sài Gòn 2 Cửa Đông

41. tóc A.Hùng số 20 Vân Hồ 1, Hai Bà Trưng, Hà Nội

42. Tóc Dũng 5A - Hoàng Hoa Thám- TP Hà Đông

43. Jang ở ngã tư vào khâm thiên

44. anh Quang ở Văn Miếu ( 37 thì phải , đại khái gần đấy ..) 100k

45. Anh Trung số 9 An Dương . cửa hàng tuy hơi nhỏ .chủ tiệm hơi Chảnh nhưng tốt với khách .Ko lươn lẹo .60k - 100k .

46. Thu Phượng - 179B Lê Duẩn, 160k

47. Nguyên Salon 155 Hồ Đắc Di, Đống Đa

48. Tuan Con o Hoe Nhai , khoang 60K ca cat ca goi ( dau binh thuong thoi, con dau tot thi dat hon chut xiu).

49. Khánh Lê Văn Hưu

50. lên chỗ anh Tuấn ở ngõ Thọ xương í anh í cắt đầu vic đẹp đoá

51. KELVIN 50a hang vải

52. Tuấn Đà Nẵng
Địa chỉ: Xóm 2- Cổ Nhuế
Tel: 0903 232 978

53. Hùng ở Lò Đúc cắt và gội 100 / 1 đầu

54. Thẩm Mỹ Viện Lan Anh - Minh Thắng 10D ngõ 115 núi trúc

55. Phương J''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' '''''''''''''''adore , đi từ Giải Phóng vào khu Phương Mai, qua bv Việt Pháp thì cứ đi thẳng sâu vào bên trong (không rẽ nhé), đi qua 1 cái ngã tư, tiếp tục đi thẳng để ý bên phải đường là cửa hàng chị ý : C9, P 119, Phương Mai. Đt là : 5762230 100k

56. Dũng ở B2 Thành Kông ... anh này trước cắt cho Yến Trang ... giá ~ 100k

57. Vinh Sài Gòn - Nguyễn Thượng Hiền 60k/đầu nhưng cắt mái quá đắt những 20k/đầu

58. Đài Trang 149 Đặng Tiến Đông.200k

59. Thanh Hà Hàng Gà 100K

60. LÃNH ĐỊA TÓC
Địa chỉ: Số 255A Khâm Thiên. quận Đống Đa, Hà Nội
Điện thoại: 0904.755.534 ( 40k - 700k )

III. Ngoài ra còn 1 số hàng ít người cắt nên chưa rõ thông tin:

Tóc Vinh 22 Nguyễn Thượng Hiền
Tóc Phương Thảo 47 Nguyễn Du
Tóc Ngọc Lan 161 Tây Sơn
Tóc Long 191 Lê Duẩn
Tóc Đẹp 224 Lê Duẩn
Tóc Linh Hương 136 Thái Hà
Tóc Minh Ánh 294 Nguyễn Trãi
Tóc Tuấn Mạnh 77 Hàng Nón Tóc Nam
Tóc Ái Linh 34 Mai Hắc Đế Tóc Nam
Tóc Sang Xuân 56 Nguyễn Văn Tố Tóc Nam
Tóc Kim Dung 163 Hàng Bạc
Tóc TT Tóc 63 Hàng Bún
Tóc Minh Anh 16 Hàng Than
Tóc Trung Kom 20 Hàng Tre
Tóc Liên 36 Hàng Tre
Tóc Minh Ngọc 18 Hàng Gà
Tóc Minh Hương 9 Phủ Doãn
Tóc Thùy 29 Quốc Tử Giám
Tóc Tuấn 53 Bà Triệu
Tóc Diễm Hương 189 Bà Triệu
Tóc Cẩm Tú 339 Cầu Giấy
Tóc Ngọc Anh 75 Lý Thường Kiệt
Tóc Hương Hoài 123 Mai Hắc Đế
Tóc Hà Uyên 4 Đường Thành
Tóc Như Ý 24 Trần Hưng Đạo
Tóc Korean 313 Phố Huế
Tóc Thanh Huyền 27 Hàn Thuyên
Tóc Hùng 24 Nam Ngư
Tóc Hương Liên 1 Trần Nhân Tông
Tóc Diệu Thúy 111 Nguyễn Khuyến
Tóc Chiến 67 Mai Hắc Đế
Tóc Linh Ngọc 254 Hoàng Hoa Thám

IV. Danh sách những địa điểm được "khen ít, chê nhiều":

Trí Long: khu Phương Mai, đi vào từ 2 phía: đường Giải Phóng hoặc Phạm Ngọc Thạch. Ở đây có 3 anh thợ. Tớ mới cắt 1 anh không rõ tên. Nhìn chung tay nghề không cao, cắt không đẹp, không sáng tạo. Ớn nhất là các sản phẩm gel + sáp ở đây đều thuộc loại rẻ tiền, vuốt xong bết bẩn, bám bụi.

Hùng nam Ngư

Minh Ánh Nguyễn Trãi

180 kim mã

Vinh Sài Gòn ở Nguyễn Thượng Hiền

Thắng Impresion
Viện tạo mẫu tóc và trang điểm chuyên nghiệp
48 Trần Xuân Soạn -Hà Nội

TOny TUấn ở BÁt Sứ

Chị Hương 0984415599
Địa chỉ 103-203 Bắc Thành Công gần chợ Thành Công
"Yumiko_Shingo : Thực sự mà nói thì tớ hôk thjk cửa hàng này , nhất là thái độ phục vụ của mấy người ở đây Lần trước tớ có 1 cái phiếu cơ hội là 1 suất hấp tóc ở cửa hàng này ( trúng thưởng ở báo HHT ) . Tớ hí hửng mang phiếu đến thì bị 1 chị ( chả bít là chủ hay nhân vjên ) quạc cho 1 câu bảo là : " cửa hàng chị coá đồg ý để cho HHT quảng cáo đâu ...?? " >>> chị này nói cứ như đùa ý nhỷ ... chị ko đồg ý thì HHT nó rỗi hơi nó đưa chị lên báo àh ... rồi cửa hàng chị xuất hiện trên mấy số báo liền rồi chứ coá phải là mới đây đâu ...?? Lúc đấy thì có 1 anh - hình như là thợ ở đấy nói vọng ra là : " chị ơi hình như là đúng rồi đấy , hôm trước cũg có 1 chị trúng phiếu của HHT đến đây ép tóc mà !!! " . Thế là chị ý quay lại mắng luôn anh kja là : " sao mày ngu thế ... biết ji` mà nói hả ...??" Ặc ặc... bó tay lun !!! Xong rồi chị ý bảo tớ về đj ...>>> thế đấy !!! làm mình mất công lặn lội mò xuống tận chợ Thành Công rùi lại lủi thủi đj về ... trog lòg ức chế hem chịu dc ... huhuhu 1 cái phiếu hấp tóc theo giá anh ji` post ở trên thì đắt nhất cũg chỉ có 80k nà cùg... nhưg với thái độ như trên thì chả mấy mà mất khách"

MẹThỏ yêu
07-03-2011, 11:39 AM

Cắt Tóc và tạo mẫu mới rất đẹp ,đoạt giải Nhất Thiết Kế Mẫu Tóc Xuất Sắc nhất toàn quốc năm 2010 ( Cắt gội khoảng 150K )nên đến đây !

2. Minh Phương Phan Bội Châu ( đã chuyển sang 21 Trần Bình Trọng ) ,giá cắt gội khoảng 70-100 nghìn.

3.Hồng phượng salon

4. Tâm Loan Mai Hắc Đế

Y- NOt của anh Andre : 1A Nhà Chung - Đối diện nhà thờ cắt tóc rất đẹp , chỉ bị chê đắt : > 400k

8. Tiến Lương 12B Hoà Mã, gọi điện trước ko có anh Lương hay đi nước ngoài lắm -> khen nức nở: 180k -> 250k

8543471

10. anh Tiến "nghệ sĩ" mới chuyển về số 5 Bát Sứ, điện thoại 04.9230469. Tên cửa hiệu: Chung Tiến : 50k

12. Linh ở 59 Bông Thợ Nhuộm : 120k -> linh chuyển ra 56 bà triệu rồi nhé já đã 200k

14. Tuấn -Bà Triệu.120k

17. Anh Định ở Lê Duẩn

18. cắt mái thì tớ thik chị Nhung ở Blue Ocean - Trần Xuân Soạn ... ở đây có thuốc fá ngôi, tạo nếp ... nên mái của mình nó fồng, nhìn tự nhiên, hông bị ép vào mặt + hông bị nếp ... bà này tỉa đẹp - chỉ tội hơi ác tay ... tóc ai mà mỏng thì nhớ tránh xa bà ý ra ... hông bà ý gọt sạch cả đầu đấy ... tớ sau gần 1 năm theo bà ý thì giờ đang fải cho tóc đi tu đây ... muốn tỉa cũng chả có tóc mà tỉa ý ... cắt mái + bôi thuốc ~ 45 k ... cắt cả đầu ~ 85 k

19. Tam kéo-Khương Trung

22. Mr.Shin hair salon trên đường Huỳnh Thúc Kháng >150k ( trước nhiều người khen nhưng giờ toàn thấy chê )

23. ông Miêng, trung tá về hưu, người chuyên cắt tóc và sửa tóc cho tất cả các Nguyên thủ và lãnh đạo cao cấp của Việt Nam , Các bác lên Quán Thánh, đi từ Đặng Dung sang, rẻ trái khoảng 10 mét, bên số chắn, có lối vào khu tập thể (đối diện bên lẻ có hàng bán báo trong ngõ ý), trong sân có 1 hàng nước, chủ hàng nước là một ông bác (gọi ông già thì hơi ác, hí hí...), chính ông già ấy là thợ cắt tóc nổi tiếng ở VN đấy. KHông có biển hiệu cắt tóc, không có gương kính gì hết, chỉ có ông già bán nước và cái kéo thôi

29. Binh'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' ''''''''''''''''''s salon
54 Tô Ngọc Vân -Tây Hồ
45 Xuân Diệu -Tây Hồ

34. Ly 45 đào duy từ 80k

39. Yến Trang 55 Cửa Nam

45. Anh Trung số 9 An Dương . cửa hàng tuy hơi nhỏ .chủ tiệm hơi Chảnh nhưng tốt với khách .Ko lươn lẹo .60k - 100k .

48. Tuan Con o Hoe Nhai , khoang 60K ca cat ca goi ( dau binh thuong thoi, con dau tot thi dat hon chut xiu).

49. Khánh Lê Văn Hưu

51. KELVIN 50a hang vải

52. Tuấn Đà Nẵng

55. Phương J''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' '''''''''''''''adore , đi từ Giải Phóng vào khu Phương Mai, qua bv Việt Pháp thì cứ đi thẳng sâu vào bên trong (không rẽ nhé), đi qua 1 cái ngã tư, tiếp tục đi thẳng để ý bên phải đường là cửa hàng chị ý : C9, P 119, Phương Mai. Đt là : 5762230 100k

57. Vinh Sài Gòn - Nguyễn Thượng Hiền 60k/đầu nhưng cắt mái quá đắt những 20k/đầu

60. LÃNH ĐỊA TÓC

Tóc Ngọc Lan 161 Tây Sơn
Tóc Long 191 Lê Duẩn
Tóc Đẹp 224 Lê Duẩn
Tóc TT Tóc 63 Hàng Bún
Tóc Liên 36 Hàng Tre
Tóc Minh Ngọc 18 Hàng Gà
Tóc Thùy 29 Quốc Tử Giám
Tóc Tuấn 53 Bà Triệu
Tóc Cẩm Tú 339 Cầu Giấy
Tóc Korean 313 Phố Huế
Tóc Hùng 24 Nam Ngư
Tóc Chiến 67 Mai Hắc Đế

Trí Long: khu Phương Mai, đi vào từ 2 phía: đường Giải Phóng hoặc Phạm Ngọc Thạch. Ở đây có 3 anh thợ. Tớ mới cắt 1 anh không rõ tên. Nhìn chung tay nghề không cao, cắt không đẹp, không sáng tạo. Ớn nhất là các sản phẩm gel + sáp ở đây đều thuộc loại rẻ tiền, vuốt xong bết bẩn, bám bụi.

Hùng nam Ngư

Minh Ánh Nguyễn Trãi

180 kim mã

Thắng Impresion

TOny TUấn ở BÁt Sứ

Chị Hương 0984415599
"Yumiko_Shingo : Thực sự mà nói thì tớ hôk thjk cửa hàng này , nhất là thái độ phục vụ của mấy người ở đây Lần trước tớ có 1 cái phiếu cơ hội là 1 suất hấp tóc ở cửa hàng này ( trúng thưởng ở báo HHT ) . Tớ hí hửng mang phiếu đến thì bị 1 chị ( chả bít là chủ hay nhân vjên ) quạc cho 1 câu bảo là : " cửa hàng chị coá đồg ý để cho HHT quảng cáo đâu ...?? " >>> chị này nói cứ như đùa ý nhỷ ... chị ko đồg ý thì HHT nó rỗi hơi nó đưa chị lên báo àh ... rồi cửa hàng chị xuất hiện trên mấy số báo liền rồi chứ coá phải là mới đây đâu ...?? Lúc đấy thì có 1 anh - hình như là thợ ở đấy nói vọng ra là : " chị ơi hình như là đúng rồi đấy , hôm trước cũg có 1 chị trúng phiếu của HHT đến đây ép tóc mà !!! " . Thế là chị ý quay lại mắng luôn anh kja là : " sao mày ngu thế ... biết ji` mà nói hả ...??" Ặc ặc... bó tay lun !!! Xong rồi chị ý bảo tớ về đj ...>>> thế đấy !!! làm mình mất công lặn lội mò xuống tận chợ Thành Công rùi lại lủi thủi đj về ... trog lòg ức chế hem chịu dc ... huhuhu 1 cái phiếu hấp tóc theo giá anh ji` post ở trên thì đắt nhất cũg chỉ có 80k nà cùg... nhưg với thái độ như trên thì chả mấy mà mất khách"

Ui, mẹ này kiếm đc danh sách ở đâu lắm thế, đấy "trăm người bán, 10 người mua" vậy mà lắm cửa hàng làm ăn trớt chát thế làm gì có khách...như tui đây sau môt thời gian làm tội mái tóc lại về ao nhà cắt, tỉa, uốn,... có hết, thành ra rẻ tiền mà cứ "bị" mọi người khen đẹp suốt, thế mới kết luận là hợp ở đâu, cứ đấy mà làm, ko phải cứ nổi tiếng đắt tiền là dẹp đâu. Tất nhiên là cũng phải có tay nghề nữa.

giothu5-hanhphuc
07-03-2011, 10:58 PM
E đi cắt tóc lần nào cũng hỏng. Cứ cắt tóc về là phải buộc túm lên một thời gian mới đỡ ngố.hix.

candy85
07-08-2011, 03:47 PM
oh giá bạn longnhat14 update từ thuở nào rồi nhé Oanh Hàng Gà giờ cắt + gội 500k ậy ạ hức hức

girl_nhinhanh
07-08-2011, 09:47 PM

3.Hồng phượng salon

4. Tâm Loan Mai Hắc Đế

8543471

14. Tuấn -Bà Triệu.120k

17. Anh Định ở Lê Duẩn

19. Tam kéo-Khương Trung

54 Tô Ngọc Vân -Tây Hồ
45 Xuân Diệu -Tây Hồ

34. Ly 45 đào duy từ 80k

39. Yến Trang 55 Cửa Nam

49. Khánh Lê Văn Hưu

51. KELVIN 50a hang vải

52. Tuấn Đà Nẵng

60. LÃNH ĐỊA TÓC

Tóc Ngọc Lan 161 Tây Sơn
Tóc Long 191 Lê Duẩn
Tóc Đẹp 224 Lê Duẩn
Tóc TT Tóc 63 Hàng Bún
Tóc Liên 36 Hàng Tre
Tóc Minh Ngọc 18 Hàng Gà
Tóc Thùy 29 Quốc Tử Giám
Tóc Tuấn 53 Bà Triệu
Tóc Cẩm Tú 339 Cầu Giấy
Tóc Korean 313 Phố Huế
Tóc Hùng 24 Nam Ngư
Tóc Chiến 67 Mai Hắc Đế

Hùng nam Ngư

Minh Ánh Nguyễn Trãi

180 kim mã

Thắng Impresion

TOny TUấn ở BÁt Sứ

Chị Hương 0984415599

Đọc trong diễn đàn thấy bài viết của longnhat14, đến quán Hà Sài Gòn 449 Trương Định, cắt và nhuộm thì thấy quả thật rất đẹp ,giá cả lại phải chăng !
Các mẹ nên đến đây nhá ! Cám ơn longnhat14 nhiều !:p:p:p:p:p

thuha060987
07-08-2011, 09:49 PM
em thấy bạn Longnhat14 này ở nhiều diễn đàn về tóc rùi. Bạn ý lấy bài cũ rùi thêm Hà - Sài Gòn vào ngay đầu rùi đăng trên nhiều diễn đàn...hic.Em đang muốn tìm cửa hàng cắt tóc dài đẹp, kiểu đơn giản, hiền hiền. E định cắt xong rùi ép. em đang loạn cả vì băn khoăn giữa mấy cửa hàng: Minh Phương, Tiến Lương, Tâm Loan, Hòa Ân. Em thấy cũng nhiều người khen nhưng ko biết cắt tóc dài có đẹp ko. Xin các bác chỉ cho em với. E cám ơn nhiều...

MeDuyBach
07-08-2011, 09:50 PM
Đúng đấy giá cập nhật lạc hậu rồi bạn ạ. Mình cắt ở Trà (trước ở chợ Hôm ý) lên 350 -400K/lần rồi.

girl_nhinhanh
07-08-2011, 09:53 PM
Đọc trong diễn đàn thấy bài viết của longnhat14, đến quán Hà Sài Gòn 449 Trương Định, cắt và nhuộm thì thấy quả thật rất đẹp ,giá cả lại phải chăng !
Các mẹ nên đến đây nhá ! Cám ơn longnhat14 nhiều !

Chuot*con*cua*me
07-08-2011, 10:14 PM
Nghe các mẹ trên DĐ giới thiệu, Tớ đã qua Hà Sài Gòn cắt tóc, Công nhận anh í làm việc rất cẩn thận & nhiệt tình, Giá cũng ổn đối với cửa hàng có tay nghề ( tóc tớ hơi mỏng, cắt ngắn, hết co 120K ), nhìn trẻ hẳn mấy tuổi, ai cũng khen đầu mới đẹp :p
Vote cho Hà SG 1 Phiếu :)

Thach anh
08-25-2011, 12:32 PM
Thế thì em nghĩ mẹ nó may mắn rùi. Em thấy đi cắt tóc như thế này đúng là may hơn khôn. Sau khi search trên mạng mỏi mắt, em gặp list liệt kê của bạn longnhat14 gì đó ở trên ấy. Mừng như bắt được vàng phi luôn ra Hà Sài Gòn cắt + ép cụp (hay ép gì đó mà em không nhớ chính xác tên, đại loại sau khi ép xong thì bôi thuốc uốn cho cụp vào ý). Hậu quả thì giờ em đang phải gánh chịu. Em bảo cắt đầu Vic nhưng sau khi cắt xong, về chả ai nhận ra em cắt đầu Vic, chỉ như đầu vuông thôi, mà cũng không đẹp. Còn tóc thì giờ một số chỗ bị duỗi ra, chả chịu cụp vào, bị xơ nữa. Mà em mới làm khoảng 3 tuần thôi. Hôm ấy em còn bị ép hỏng một bên, phải bôi thuốc ép và uốn lại, mất thêm bao nhiêu thời gian, giờ chỗ ép hỏng đấy toàn bị duỗi ra cứng đờ. Mà cũng chả rẻ hơn chỗ khác đâu. Tổng thiệt hại của em là 650.000 (không nhuộm) +200.000 tiền hấp tóc (với tóc ngắn đến gáy như em). Hôm ấy em thấy mấy người ép+nhuôm là 1.250.000, uốn xoăn + nhuộm là 1.600.000.
Nói đến chuyện hấp tóc, em lại thấy hơi ấm ức. Hôm ấy sau khi ép xong, anh Hà bảo với em là sau 3 ngày quay lại hấp tóc. Em cứ tưởng được hấp tóc miễn phí (vì lúc ép xong chưa hấp tóc, với lại em chưa bao giờ đi ép tóc mà lại không được hấp tóc như ở đây cả). Thế là sau 3 ngày em lại phi đến, lúc đó mới bổ ngửa ra. Một chị hỏi em là em định hấp tóc loại nào: 150k hay 200k, em bảo là loại 150k. Thế mà đến lúc ra thanh toán tiền anh Hà bảo 200k. Em bảo: em hấp loại 150k cơ mà, anh cứ hỏi lại chị gì đấy xem. Anh ý bảo: thế ah, anh làm sao biết được. Hic. Ngần ngừ một lúc anh ý lại hỏi em nhân viên là em gội dầu gì, em ấy bảo em gội Debon. Thế là anh ấy nói luôn: thế thì đúng 200k còn gì, 50k tiền gội đầu, 150k tiền hấp tóc. Hic. Túm lại là: nếu mẹ nào hấp tóc ở đấy thì rút kinh nghiệm cứ dùng dầu xịn hơn (200k- không tính tiền dầu gội đầu), còn hấp loại 150k thì phải mất thêm 50k tiền gội đầu. Đại loại đằng nào cũng mất 200k thôi. Nói chung em cũng tự trách mình là ngu, không hỏi kỹ thôi.
Ở chỗ này em thấy có lẽ được nhất chính là nhân viên rất ngoan và chu đáo, em rất cảm tình với nhân viên ở đây, và có lẽ cái được nữa là việc anh Hà đích thân cắt tóc. Nhưng như em nói ở trên, may hơn khôn, anh Hà cắt cho em có ai nhận ra đầu Vic đâu. Với lại em thấy anh ấy cắt hơi nhanh và không được tỉ mỉ như những chỗ khác.
Còn chuyện anh ấy được giải nhất như mẹ gì nói ở trên thì em không biết có nên tin không. Em chỉ thấy anh ấy chụp ảnh cầm cái bằng chứng nhận có tham gia cuộc thi tạo mẫu tóc thôi. Nếu được giải thì phải chụp ảnh với cái bằng chứng nhận được giải (nhất, nhì, ba) gì đó chứ nhỉ. Hihi
Giờ có khi em lại quay về trung thành với hiệu tóc cũ của em ở Triệu Việt Vương. Mặc dù lúc nào cũng lo ngay ngáy vì toàn là các em giúp việc làm thôi, mỗi lần em làm lại là người mới, chả thấy tăm hơi chị chủ đâu cả.

PTL_Gaupooh
08-25-2011, 12:48 PM
Các mẹ qua Hải Anh ở 209 Khương thượng, ngõ 498 Trường chinh ( gần hàng lẩu ốc bà Lương nổi tiếng đó) tớ làm xoăn còn em tớ ép thẳng ở đó rất ưng ý, mình kết nhất ở chị này cái khoản là nhuộm tóc mầu rất đẹp và lâu phai, mình giới thiệu trên tập đoàn mấy chị ra làm chị nào cũng khen.

cochunho
08-25-2011, 02:35 PM
Có cái voucher của salon đức khuê em đang định ra đó ép phồng, có mẹ nào làm tóc ở đó chưa ah

cuonlenxinh
08-25-2011, 04:41 PM
Có cái voucher của salon đức khuê em đang định ra đó ép phồng, có mẹ nào làm tóc ở đó chưa ah

Chị ơi em là khách trung thành của nhà a.Khuê đây!Đã cắt, ép rồi. Nói chung là cắt thì ok. Ép thì không biết có phải là do trước đó em làm xoăn setting nên bị khô tóc không mà cg thấy bình thường. Giờ đang tìm chỗ làm xoăn. Nhưng đọc mờ cả mắt mà có khi vẫn quay lại chỗ anh Khuê cho yên tâm.
Bi giờ đang có KM hả chị? C send cho em cái link đc không ạ?

teufamily88
08-25-2011, 08:00 PM
đã ai cắt tóc ở Linh Lê Duẩn chưa?Cho em xin vài ý kiến với

cochunho
08-26-2011, 09:23 AM
Chị ơi em là khách trung thành của nhà a.Khuê đây!Đã cắt, ép rồi. Nói chung là cắt thì ok. Ép thì không biết có phải là do trước đó em làm xoăn setting nên bị khô tóc không mà cg thấy bình thường. Giờ đang tìm chỗ làm xoăn. Nhưng đọc mờ cả mắt mà có khi vẫn quay lại chỗ anh Khuê cho yên tâm.
Bi giờ đang có KM hả chị? C send cho em cái link đc không ạ?
http://www.hotdeal.vn/ha-noi/toc-moi-toc-dep-off-82-phan-tram_387.html

thaibaohp90
09-09-2011, 08:50 PM
em thì đang buồn đây. Hum nay đi cắt tóc ở Lan Duy( làng sinh viên đó) bị hỏng. hix. Anh Hưng ở đó làm chán quá. trước có chị Lan cắt đẹp bây giờ không thấy chị đấy nữa

nguyenhuong88
09-15-2011, 02:34 AM
[QUOTE=Chuot*con*cua*me;5924487]Nghe các mẹ trên DĐ giới thiệu, Tớ đã qua Hà Sài Gòn cắt tóc, Công nhận anh í làm việc rất cẩn thận & nhiệt tình, Giá cũng ổn đối với cửa hàng có tay nghề ( tóc tớ hơi mỏng, cắt ngắn, hết co 120K ), nhìn trẻ hẳn mấy tuổi, ai cũng khen đầu mới đẹp :p
Vote cho Hà SG 1 Phiếu :)[/QUOT

em cũng vừa qua anh Hà căt tóc tối nay ạ, công nhận cắt cũng đc, đang định uốn tóc luôn ở đấy .em hỏi giá thì khoảng 800k-1tr, không biết có đắt ko các chị, đang phân vân ko biết có nên đi ko nữa? giá chưa bao gồm nhuộm ạ

nguyenhuong88
09-15-2011, 02:35 AM
Các mẹ qua Hải Anh ở 209 Khương thượng, ngõ 498 Trường chinh ( gần hàng lẩu ốc bà Lương nổi tiếng đó) tớ làm xoăn còn em tớ ép thẳng ở đó rất ưng ý, mình kết nhất ở chị này cái khoản là nhuộm tóc mầu rất đẹp và lâu phai, mình giới thiệu trên tập đoàn mấy chị ra làm chị nào cũng khen.
giá làm xoăn ở đấy bao nhiêu hả bạn?

PTL_Gaupooh
09-15-2011, 10:37 AM
giá làm xoăn ở đấy bao nhiêu hả bạn?
tóc tớ dài đến ngang lưng làm hết 1tr bạn ah

hcdethuong
09-15-2011, 03:31 PM
bạn thử đến Hải Anh ở Khương Thượng xem sao, tết vừa rồi mình làm xoăn ở đấy, nói chung là bền màu, tóc không bị xơ, giờ vẫn còn xoăn. công cắt: 150k, nhuộm+xoăn (thuốc 2in1): 1600k.

hopshopgo
09-15-2011, 03:56 PM
tóc tớ dài đến ngang lưng làm hết 1tr bạn ah

trời ơi bạn làm ở đâu mà rẻ vậy, mình cũng vừa làm xoăn ngắn này, tóc mình đển mang tai, 1tr2 :( hix đã thế lại còn chuốc bực vào người nữa chứ, nhắc đến lại thấy tức rồi.

hopshopgo
09-15-2011, 03:58 PM

Oài, mình phải đánh dấu cái post này, vào xem các mẹ nói chuyện tóc tai, lại biết thêm một đia chỉ ăn uống..hihi thích...

PTL_Gaupooh
09-15-2011, 04:53 PM
Oài, mình phải đánh dấu cái post này, vào xem các mẹ nói chuyện tóc tai, lại biết thêm một đia chỉ ăn uống..hihi thích...
Ừa tớ toàn làm ở đây thui, từ mẹ, chị gái, em gái, vợ chồng tớ, con trai đều kết chị Hải Anh này hehe. Sắp đến 20-10 năm nào c ấy cũng tổ chức trương trình giảm giá đặc biệt ( cho khách hàng thân thiết có giấy mời) dịch vụ làm tóc và mua sản phẩm đấy, nếu năm nay chị ấy cũng làm thì nhà tớ có mấy xuất liền chắc không dùng hết giấy mời bạn cần liên hệ tớ tặng lại cho.
Ah mà cửa hàng ốc này đủ món nem, lẩu... đông khách lắm đi ăn đông để chắc chắn thì nên đặt trước bạn ạ

Danau_Korea2011
09-15-2011, 10:35 PM
em bit mot chỗ o Hàng bông va mot cho ba chi em hay lam, ng Trugn quoc làm, tầm 1500k đẹp lắm, bà chị em lam đầu xoan đep lăm ý, hiiccc

ruby_lovely
09-16-2011, 10:13 AM
:(
mẹ nó đến ngõ 63 , Nguyễn Chí Thanh thì phải , đối diên nắng Sài Gòn , gần Hùnh Thuc sKháng ấy , revào ngõ rồi rẽ phải là thấy hàng Nguyên My , tớ vừa làm tóc ở đó cũng tháy ổn:( vừa hôm qua mình đi làm ở Nguyên My, cơ sở 2, ấn tượng đầu tiên là xập xệ, quán bình dân thì cũng phải trang trí gọn gàng sạch sẽ tí chứ, mạng nhện giăng đầy tường, máy móc (máy uốn điện) cũ xì, mình đang phân vân không định vào nữa thì có 1 cậu zai thò mặt ra cười tí tởn, lại thấy 1 chị đang ngồi đấy làm tóc, ngó vào thấy có cái ảnh chụp quảng cáo trên mạng, cả phòng có mỗi cái ảnh này là có vẻ sáng sủa nhất, đánh liều cứ vào thử, biết đâu nội dung và hình thức khác nhau. Có 1 cậu chìa ra cuốn catalog, tư vấn kiểu: chị thích màu gì, màu này, ok, màu này, hết, mình hỏi thêm làm màu gì cho mặt chị sáng ra, trả lời: màu này ok chị ạ, rồi 1 nàng đỏng đảnh bước ra, mặt mũi hình sự (chắc đang cáu chuyện gì đó), có vẻ như muốn trút giận lên tóc mình, lật lật, trát trát, như thể cho xong chuyện, xong đang làm thì lại ra ngắm vuốt lại tóc tai, hậm hực vì cậu nào đó pha màu nhuộm k đúng ý nàng, may phúc cậu zai khác vào làm còn đỡ, nhưng mình k thích thái độ phục vụ kiểu đó, đỏng đảnh ghê gớm, cáu kỉnh cả với khách, làm thì k có trách nhiệm, cậu zai lúc gội đầu còn k lót khăn, phun cả nước vào trong áo, mình nói thì cậu ta bảo, áo ướt rồi sấy sẽ khô, thuốc nó dính vào cổ thì phải rửa đi. thế rồi lúc sấy cậu ta cũng chả thèm sấy cho mình, ướt xuống tận thắt lưng, hix, nói chung, quảng cáo lăng xê thì 1 đằng, quán xá nhân viên thì thật tệ, k biết quả đầu nhuộm trong 30' cả phết thuốc, đợi thuốc ngấm, gội đầu và sấy đầu của mình được mấy bữa.

t_hu_ong
09-16-2011, 04:32 PM
Ừa tớ toàn làm ở đây thui, từ mẹ, chị gái, em gái, vợ chồng tớ, con trai đều kết chị Hải Anh này hehe. Sắp đến 20-10 năm nào c ấy cũng tổ chức trương trình giảm giá đặc biệt ( cho khách hàng thân thiết có giấy mời) dịch vụ làm tóc và mua sản phẩm đấy, nếu năm nay chị ấy cũng làm thì nhà tớ có mấy xuất liền chắc không dùng hết giấy mời bạn cần liên hệ tớ tặng lại cho.
Ah mà cửa hàng ốc này đủ món nem, lẩu... đông khách lắm đi ăn đông để chắc chắn thì nên đặt trước bạn ạ
c ui sắp đến 20-10 rùi, c cho e đăng kí xin 1 giấy mời nhé, e đang định làm xoăn, cảm ơn c lắm lắm!

PTL_Gaupooh
09-16-2011, 09:15 PM
c ui sắp đến 20-10 rùi, c cho e đăng kí xin 1 giấy mời nhé, e đang định làm xoăn, cảm ơn c lắm lắm!
Để mai tớ qua tiệm tóc của chị ấy tớ lấy Giấy mời, có tớ sẽ nhắn ấy qua nhà tớ lấy nhé

meyeuJour
09-17-2011, 09:15 AM
sao bao nhiêu mẹ nghe quảng cáo trên này mà vẫn vập vào Nguyên My nhỉ? Mình rất ghét cách pr của Nguyên My. Làm tốt thì hãy pr, làm ăn vớ vẩn mà cứ suốt ngày quẩn quanh, làm các mẹ bị lừa. cái răng cái tóc là vóc con người chứ có phải trò đùa đây. Ngẫm lại nhiều khi các mẹ khi đọc các cm trên này, fai tỉnh táo vì nhiều khi toàn thấy quảng cáo trá hình!

:(:( vừa hôm qua mình đi làm ở Nguyên My, cơ sở 2, ấn tượng đầu tiên là xập xệ, quán bình dân thì cũng phải trang trí gọn gàng sạch sẽ tí chứ, mạng nhện giăng đầy tường, máy móc (máy uốn điện) cũ xì, mình đang phân vân không định vào nữa thì có 1 cậu zai thò mặt ra cười tí tởn, lại thấy 1 chị đang ngồi đấy làm tóc, ngó vào thấy có cái ảnh chụp quảng cáo trên mạng, cả phòng có mỗi cái ảnh này là có vẻ sáng sủa nhất, đánh liều cứ vào thử, biết đâu nội dung và hình thức khác nhau. Có 1 cậu chìa ra cuốn catalog, tư vấn kiểu: chị thích màu gì, màu này, ok, màu này, hết, mình hỏi thêm làm màu gì cho mặt chị sáng ra, trả lời: màu này ok chị ạ, rồi 1 nàng đỏng đảnh bước ra, mặt mũi hình sự (chắc đang cáu chuyện gì đó), có vẻ như muốn trút giận lên tóc mình, lật lật, trát trát, như thể cho xong chuyện, xong đang làm thì lại ra ngắm vuốt lại tóc tai, hậm hực vì cậu nào đó pha màu nhuộm k đúng ý nàng, may phúc cậu zai khác vào làm còn đỡ, nhưng mình k thích thái độ phục vụ kiểu đó, đỏng đảnh ghê gớm, cáu kỉnh cả với khách, làm thì k có trách nhiệm, cậu zai lúc gội đầu còn k lót khăn, phun cả nước vào trong áo, mình nói thì cậu ta bảo, áo ướt rồi sấy sẽ khô, thuốc nó dính vào cổ thì phải rửa đi. thế rồi lúc sấy cậu ta cũng chả thèm sấy cho mình, ướt xuống tận thắt lưng, hix, nói chung, quảng cáo lăng xê thì 1 đằng, quán xá nhân viên thì thật tệ, k biết quả đầu nhuộm trong 30' cả phết thuốc, đợi thuốc ngấm, gội đầu và sấy đầu của mình được mấy bữa.

daobong
09-17-2011, 11:06 AM
Ở Cầu Giấy, tớ mới khám phá ra cửa hàng Huynh đệ kéo ở phố Dịch Vọng. Bạn nào khu cầu giấy nếu đi vào chợ 377 hay như tớ gọi là chợ Tháp vì gần chùa Tháp thì sẽ thấy.
Cắt tóc được, nhuộm và ép cũng ok. Tớ cắt tóc mà vào chỉ bảo mỗi câu: anh cắt thế nào hợp với mặt em thì cắt, để lần sau em còn đến. E gái mình cũng kết CH này, sang nahf mình chơi mà ra đấy cắt tóc, chiều ép và nhuộm đến 8h30 mới xong mà vẫn hỉ hả lắm!!!
Tớ tìm mãi mới thấy cái CH cắt tóc hợp với tớ đấy. Giá cắt là 60k nhé!!!

hopshopgo
09-17-2011, 11:24 AM
Để mai tớ qua tiệm tóc của chị ấy tớ lấy Giấy mời, có tớ sẽ nhắn ấy qua nhà tớ lấy nhé

Ui trời ơi, đáng ra mình phải vào đây sớm hơn, tuần trước mình cũng vừa đi làm tóc xoăn ngắn xong........1250K

PTL_Gaupooh
09-18-2011, 02:02 PM
Tớ vừa lấy giấy mời về rồi đấy, bạn qua nhà tớ lấy nhé, tớ thấy có :
- Gội đầu miễn phí;
- Giảm 50% cho các dịch vụ : cắt, nhuộm, uốn, ép, hấp, light, nối tóc;
- Giảm 20-30% khi mua các sản phẩm dầu gội đầu chăm sóc tóc của: davines, tigi, lorea...........
trong ngày 20/10 thôi bạn nhé
Chị ấy có mời cả bạn của chị ấy trong CLB tóc HAIR&HAIR về nữa

timelove
09-19-2011, 09:39 PM
Trước nghe quảng cáo về anh Hà Sài Gòn này mình lò mò tìm đến thì nhận ngay 1 hậu quả thê lương, tóc mình uốn thì bị sun, nát bet bèn bẹt ra, ấm ức lắm rồi, mình vào topic này xem để tham khảo địa chỉ thì điều tra được ra anh Hà này toàn dùng nick để tự tung hứng PR cho mình...có 1 số nick như longnhat14, girlnhinhanh..... toàn tung hô cho anh ý:
nick longnhat14:

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138n2myowe3nz2359350_7.jpeg

1 điều hết sức vô lí ở đây là, bảng giá này theo mình biết thì nó đã có từ rất lâu rồi, Minh Phương cắt 70k thì hồi đấy chắc anh Hà này mới chỉ đang học sấy tóc..anh ý kiếm ở đâu ra cái bảng giá này và chèn tên mình vào đầu tiên, rồi dùng nick khác tự tung hứng cho mình...

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138ywm5ngy0n22359350_3.jpeg

còn nữa...nick longnhat14 chỉ có 3 bài gửi mà cả 3 bài đều nói về a Hà SG này....

Không dừng lại ở đấy anh ấy còn pr cả diễn đàn eva và cùng nick longnhat14 cũng với chỉ 1 bài gửi:

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138owvhymm1yz2359350_4.jpeg

..và còn rất nhiều diễn đàn khác đều với 1 nick và nội dung tương tự..

nick girlnhinhanh: chỉ có 4 bài gửi và tất cả đều là tung hứng cho Hà SG.

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138nwvizwjjng2359350_1.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138yjzmywm3yw2359350.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138mmvjm2uymz2359350.jpeg

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011091926138mtk1njq3zd2359350.jpeg

đó là các bằng chứng mà mình ngồi cả buổi tối này để tìm ra được cho các mẹ xem, đả đảo tung hứng quảng cáo trả lại trong sạch cho diễn đàn, các mẹ nên suy nghĩ và cân nhắc kĩ lưỡng khi tìm đến salon Hà Sài Gòn nhé!

p/s: có thể hình ảnh sẽ bị nhỏ đi các mẹ có thể ấn tổ hợp phím Ctr + (+) để xem rõ hơn nhé!

Light333
09-21-2011, 10:02 AM
Năm nay mình thấy mọi người chuộng uốn xoăn sóng duỗi, không biết làm ở đâu đẹp các mẹ nhỉ. Mình thấy mấy kiểu xoăn xoăn trước đây nhìn cứ như mợ í, già chết đi được :-s

tytom11
09-21-2011, 10:17 AM
Kg thấy ai nói đến Đại Đồng, Hoàng Ngọc Phách nhỉ, mình hay cắt ĐẠi đồng, tuy thỉnh thoảng có ẩu, có lần bị lệch bên, mình lại đến bắt đền, sửa lại, free, nhg nói chung cắt được. Vuốt tóc thấy nhẹ, cắt xong tóc không bị hỏng, xơ, vậy là ok rồi, Mà tóc mình thuộc dạng khó cắt, vì có cái bò liếm ở gáy mà, tóc lại hay tung tẩy nữa..hiii..mà từ ngày cắt tóc ngắn ở đây kg phải ép để giữ nếp

hari08
09-21-2011, 10:17 AM
oánh dấu top sắp em p đi cắt tỉa tóc cho ngon ngẻ còn chống lầy chứ

HappyFace
09-21-2011, 11:01 AM
Năm nay mình thấy mọi người chuộng uốn xoăn sóng duỗi, không biết làm ở đâu đẹp các mẹ nhỉ. Mình thấy mấy kiểu xoăn xoăn trước đây nhìn cứ như mợ í, già chết đi được :-s
Em thấy giang hồ ca ngợi Monaco ở Lạc Trung lắm. Em cũng đang thích làm như vậy đây. Chị làm thử đi nếu đẹp pm cho em ra làm với. Mùa đông mà để tóc xoăn gợn gợn thì nhìn quyến rũ biết bao :cool:

dolcevita
09-21-2011, 03:01 PM
hjx mới đi làm xoăn, hum nay đi gội đầu lần đầu, tiện đi ăn sáng nên rẽ vào mấy tiệm trong làng ngọc hà, bà đó gội đã thấy sởn da gà vì cào mạnh rùi. đến lúc sấy thì cứ giật tóc mình xuống, lúc đến tóc ng ta xoăn đpẹ như thế mà còn hỏi trước em đi làm xoăn à, mình bảo chị đừng giật như thế, em mới làm, đây là lần gội đầu tiên đấy, chỉ cách sấy mà còn k chịu làm như mình chỉ, cứ giật nó xuống, hjx xót tóc quá, nên bảo thôi sấy vậy được rồi, hhuhu chắc phải ra salon nhò người ta cứu thôi, tóc h lung tung beng hết cả rồi

ngockhanh8406
09-21-2011, 03:15 PM
oánh dấu top sắp em p đi cắt tỉa tóc cho ngon ngẻ còn chống lầy chứ

Ghê chưa,chúc em nó hạnh phúc nhé............

HappySmile.
09-21-2011, 03:27 PM
Em với mẹ em làm tóc ở anh Thanh này rồi, em cắt còn mẹ em nhuộm phủ bạc. Tóc mẹ em thì anh ý làm hộ không lấy tiền, còn tóc của em chỉ cần sửa lại chút thôi. Em thấy anh Thanh này cắt đẹp hơn ở Tâm Loan. Còn về uốn xoăn thì em chưa test, mấy bữa nữa có tiền thì em ra Monaco xí xớn quả uốn xoăn sóng duỗi cho nó thay đổi! :D

dolcevita
09-21-2011, 03:33 PM
sao mọi người làm tóc xoăn rẻ vậy nhỉ, hjx e lần đầu làm giá gốc là 2tr6 nhưng đi đúng vào hum giảm giá 40% ngày cuối cùng còn 1560k. đc cái anh chủ quán nhiệt tình nên cũng quên phần giá

caramen_8x
09-21-2011, 06:27 PM
mềnh cũng muốn làm xoăn, tóc xoăn dài thật là đẹp, nhìn mấy diễn viên Hàn quốc mà mê quá

thislovefinally
09-22-2011, 09:20 AM
Em với mẹ em làm tóc ở anh Thanh này rồi, em cắt còn mẹ em nhuộm phủ bạc. Tóc mẹ em thì anh ý làm hộ không lấy tiền, còn tóc của em chỉ cần sửa lại chút thôi. Em thấy anh Thanh này cắt đẹp hơn ở Tâm Loan. Còn về uốn xoăn thì em chưa test, mấy bữa nữa có tiền thì em ra Monaco xí xớn quả uốn xoăn sóng duỗi cho nó thay đổi! :D
Chị em cắt với uốn ở đấy hết 1tr6 thấy cũng đẹp phết. Nhưng em lại không thích uốn xoăn lắm, em thích để tóc ngang lưng xong cắt hơi bằng bằng cho nó hiền cơ. Mà không biết anh Thanh nhuộm màu cafe có đẹp không các chị nhỉ???

Rupick1
09-22-2011, 10:17 PM
Em thấy hình như mốt năm nay là uốn xoăn sóng duỗi thì phải các mẹ nhỉ!

cameroon_zero
09-25-2011, 12:25 AM
em cũng đang muốn cắt ngắn, ngồi hóng hớt với các mẹ tí.hehe

cameroon_zero
09-25-2011, 12:45 AM
Tớ vừa lấy giấy mời về rồi đấy, bạn qua nhà tớ lấy nhé, tớ thấy có :
- Gội đầu miễn phí;
- Giảm 50% cho các dịch vụ : cắt, nhuộm, uốn, ép, hấp, light, nối tóc;
- Giảm 20-30% khi mua các sản phẩm dầu gội đầu chăm sóc tóc của: davines, tigi, lorea...........
trong ngày 20/10 thôi bạn nhé
Chị ấy có mời cả bạn của chị ấy trong CLB tóc HAIR&HAIR về nữa

chị ơi, em và bạn em cũng hay cắt ở Khương Thượng, quán Thưởng đó, chưa cắt chị Hải Anh bao giờ.hihi. cắt ưng lắm à chị? em phải thử mới được,hihi. chương trình khuyễn mãi quán chị ấy bao giờ thì bắt đầu thế chị? mà chị có còn thừa giấy mời ko ạ? cho em xin một cái với.hihi. thanks chị nhiều.^^

PTL_Gaupooh
09-25-2011, 12:34 PM
chị ơi, em và bạn em cũng hay cắt ở Khương Thượng, quán Thưởng đó, chưa cắt chị Hải Anh bao giờ.hihi. cắt ưng lắm à chị? em phải thử mới được,hihi. chương trình khuyễn mãi quán chị ấy bao giờ thì bắt đầu thế chị? mà chị có còn thừa giấy mời ko ạ? cho em xin một cái với.hihi. thanks chị nhiều.^^
Chị Hải Anh chỉ tổ chức 1 ngày duy nhất 20/10 thôi em ah, Chị có 5 giấy mời mà chắc chị chỉ dùng 1 cái thôi, hứa cho 1 bạn trên diễn đàn 1 cái chị vẫn còn e cần thì cứ qua chị lấy, ah 1 GM đi được 2 người đấy

bongkhai
09-25-2011, 09:51 PM
Tình hình tóc em cũng giống chị chủ top. Rất mỏng và yếu. Em đang có cái pphiếu làm tóc ở tony phúc trên hàng muối mà ko biết thế nào. Mọi người cho ý kiến với.

cameroon_zero
09-26-2011, 09:41 AM
hihi, thế chị cho em một chiếc nhé! thích quá, em cảm ơn chị nhiều nha.^^ À, đến lấy ở giấy mời ở địa chỉ trên chữ kí của chị đấy ạ? :)
Chị Hải Anh chỉ tổ chức 1 ngày duy nhất 20/10 thôi em ah, Chị có 5 giấy mời mà chắc chị chỉ dùng 1 cái thôi, hứa cho 1 bạn trên diễn đàn 1 cái chị vẫn còn e cần thì cứ qua chị lấy, ah 1 GM đi được 2 người đấy

PTL_Gaupooh
09-26-2011, 04:15 PM
hihi, thế chị cho em một chiếc nhé! thích quá, em cảm ơn chị nhiều nha.^^ À, đến lấy ở giấy mời ở địa chỉ trên chữ kí của chị đấy ạ? :)
Ừa, em đến vào buổi tối nhé, chị đi làm giờ hành chính 7h mới về đến nhà

dangthem
09-27-2011, 09:09 AM
Ừa, em đến vào buổi tối nhé, chị đi làm giờ hành chính 7h mới về đến nhà

chi oi! chi con thua cai giay moi nao ko? cho em xin 1 cai voi. co gi thi chi lien lac voi em theo sdt 0978 527 129 nhe. Cam on chi nhieu!

PTL_Gaupooh
09-27-2011, 12:19 PM
chi oi! chi con thua cai giay moi nao ko? cho em xin 1 cai voi. co gi thi chi lien lac voi em theo sdt 0978 527 129 nhe. Cam on chi nhieu!
oke, em qua nhà chị lấy sớm nhé

hopshopgo
09-28-2011, 10:19 AM
Kg thấy ai nói đến Đại Đồng, Hoàng Ngọc Phách nhỉ, mình hay cắt ĐẠi đồng, tuy thỉnh thoảng có ẩu, có lần bị lệch bên, mình lại đến bắt đền, sửa lại, free, nhg nói chung cắt được. Vuốt tóc thấy nhẹ, cắt xong tóc không bị hỏng, xơ, vậy là ok rồi, Mà tóc mình thuộc dạng khó cắt, vì có cái bò liếm ở gáy mà, tóc lại hay tung tẩy nữa..hiii..mà từ ngày cắt tóc ngắn ở đây kg phải ép để giữ nếp

Mình cũng cắt ở Đại Đồng rồi, mình thấy cắt khá đẹp, tuy nhiên bạn này đặc biệt ko thích cắt ngắn hay sao í, mình muốn cắt thật ngắn, nhưng mà nhất định ko chịu cắt theo ý mình :D Funny thế chứ.

cameroon_zero
10-01-2011, 12:44 AM
Ừa, em đến vào buổi tối nhé, chị đi làm giờ hành chính 7h mới về đến nhàchị ơi, chị giữ cho em một cái nhé! mấy hum nữa rảnh hơn thì em qua lấy nhé! chắc khoảng giữa tuần sau ạ, em dạo này đang bận thi hết môn :(

PTL_Gaupooh
10-01-2011, 12:58 PM
chị ơi, chị giữ cho em một cái nhé! mấy hum nữa rảnh hơn thì em qua lấy nhé! chắc khoảng giữa tuần sau ạ, em dạo này đang bận thi hết môn :(
ua, chi nho rùi, cái máy tính của chị sao ma sua phông mai o duoc, dánh cu bi lỗi hic

umbalala
10-01-2011, 02:16 PM
hic....ngồi lót dép hóng CM....tình hình là em đang muốn tút tát lại cái quả tóc trời đánh của em....ko phải nói gì nhưng nhìu khi tủi ko tưởng đc...ng ta thì làm đầu này đầu kia, xoăn này xoăn kia, m thì mãi trung tành với đầu ép..hic..hic....tóc e dày kinh khủng( gấp 3 đầu bt), khô đét( dưỡng đủ kiểu) vàng hoe...( nhuộm ko lên màu)..hic.....các chị có cách nào giúp em với??em mê làm xoăn hoặc uốn bồng kinh khủng nhưng chỉ nhìn ng ta mà thèm thôi..........

PTL_Gaupooh
10-01-2011, 07:51 PM
hic....ngồi lót dép hóng CM....tình hình là em đang muốn tút tát lại cái quả tóc trời đánh của em....ko phải nói gì nhưng nhìu khi tủi ko tưởng đc...ng ta thì làm đầu này đầu kia, xoăn này xoăn kia, m thì mãi trung tành với đầu ép..hic..hic....tóc e dày kinh khủng( gấp 3 đầu bt), khô đét( dưỡng đủ kiểu) vàng hoe...( nhuộm ko lên màu)..hic.....các chị có cách nào giúp em với??em mê làm xoăn hoặc uốn bồng kinh khủng nhưng chỉ nhìn ng ta mà thèm thôi..........
Bạn dùng dầu gội frutis chua? gội xả và đặc biệt ủ bo của nó dùng thích lắm, tóc mình cũng vua yếu vua xo ma dùng loại này thấy oke

kidslandvn
10-01-2011, 08:04 PM
Có mẹ nào làm tóc ở Vina Tóc comment e với.
Họ đang có chương trình bên hotdeal, e định ham hố tí :D

mimam
10-01-2011, 08:05 PM
ấy có biết địa nào thì cho tớ nhé, tks nhiều!

at của chủ top giống của em omami thế, làm mình cứ tưởng........................

nhumai87
10-01-2011, 09:44 PM
Có mẹ nào làm tóc ở Vina Tóc comment e với.
Họ đang có chương trình bên hotdeal, e định ham hố tí :D

bạn đọc bên mục thanh lý ý, có mẹ nào đó làm ùi nhưng mà có vẻ ko đc như ý

bamecuacon
10-04-2011, 11:06 AM
Hôm trước hẹn được em Thanh ở Monaco ra đấy làm xoăn nhưng bỗng nhiên có việc bận đột xuất nên lại không ra được tiếc hùi hụi. Chiều mai nhất định mình sẽ ra để sửa sang lại mãi tóc, vào đông rồi để tóc hơi xoăn xoăn cho nó quyến rũ :cool:

bamecuacon
10-07-2011, 05:01 PM
Hôm trước hẹn được em Thanh ở Monaco ra đấy làm xoăn nhưng bỗng nhiên có việc bận đột xuất nên lại không ra được tiếc hùi hụi. Chiều mai nhất định mình sẽ ra để sửa sang lại mãi tóc, vào đông rồi để tóc hơi xoăn xoăn cho nó quyến rũ :cool:
Hôm qua mình đã qua chỗ em Thanh ở Monaco để tu sửa lại quả tóc, bất chấp mưa gió, thời tiết khắc nghiệt và đường xá ướt bẩn vì không thể sai hẹn lần thứ 2. Đến nơi thì thấy đông nghịt, bao nhiêu khách đợi nhưng vì mình đặt trước nên được Thanh ưu tiên cắt trước, em ý bảo " cắt lấy dáng để uốn thì nhanh nên chị lên xả đi rồi em cắt trước cho " xong còn hóm hỉnh nói thêm "Đáng ra lần trước chị sai hẹn thì hôm nay phải phạt chứ không được ưu tiên đâu đấy :rolleyes:". Mình được cắt tạo dáng trước sau đó em Thanh chỉ đạo 1 bạn gái và 1 chị nữa uốn cho mình, mình thì mình muốn uốn sóng xoăn hơi gợn gợn nên đã dặn trước cho Thanh. Sau 2 tiếng đánh vật, người mỏi rã rời mình cũng đã có 1 mãi tóc như ý muốn, sóng tóc gợn đẹp không chê vào đâu được. Nhưng mà nhìn hơi già nên mình bảo Thanh nhuộm cho mình luôn, em í tư vấn là để 1 tuần nữa hãy nhuộm để đỡ hỏng tóc nhưng thực sự là mình không có thời gian nên cứ bảo em ấy nhuộm luôn cho mình màu nào hợp hợp. Thanh nhuộm cho mình màu vang đỏ cho hợp với màu da của mình, làm sáng mặt mình lên và trông cho nó trẻ. Trước khi về em ấy hướng dẫn mình cách giữ cho sóng tóc nó đẹp và hướng dẫn cách đội mũ bảo hiểm, kèm theo còn tặng mình 1 chai xịt dưỡng vì lí do mình rất nhiêt tình :lol::D. Thanh toán mình hết 2850k cả cắt uốn nhuộm, giá cả thực sự là chát thật, đúng là "đắt nó cắt ra miếng". Cho đến hôm nay mình nhận được rất nhiều lời khen ngợi, chưa có ai chê bai điểm gì ở mái tóc của mình cả. Mình rất hài lòng về lần làm chuột bạch này và có khi sẽ trở thành khách hàng quen thuộc của Monaco. Nhưng lần sau đến phải gọi điện trước để Thanh nhốt con chó vào, nhìn con chó dữ quá hơi run run #-o

la vie2011
10-16-2011, 02:33 PM
chị ơi, cái chỗ nhà c í nhuộm có ổn k ạ? tóc e khó ăn hóa chất, mà thuốc có đảm bảo k c? e vừa làm xoăn ở Thanh monaco, khá ưng í, định đi nhuộm but lại ra đó nữa chắc vô sản luôn, đẹp but đắt quá. nhuộm chỗ chị í bao tiền ạ? nếu còn phiếu thì c để e 1 vé nhé. thanks c iu nhiều

PTL_Gaupooh
10-17-2011, 01:28 PM
chị ơi, cái chỗ nhà c í nhuộm có ổn k ạ? tóc e khó ăn hóa chất, mà thuốc có đảm bảo k c? e vừa làm xoăn ở Thanh monaco, khá ưng í, định đi nhuộm but lại ra đó nữa chắc vô sản luôn, đẹp but đắt quá. nhuộm chỗ chị í bao tiền ạ? nếu còn phiếu thì c để e 1 vé nhé. thanks c iu nhiều
Vụ nhuộm tóc là c ưng ý nhất ở c Hải Anh, c ấy dùng toàn thuốc tốt, giá tiền thì c o nhớ vì mỗi lần ra làm chi còn làm nhiều thứ nữa nên cung o để ý, c còn giấy mời e cần thì cứ qua chị c tặng nhé, qua buổi tối nhé ban ngày c đi làm

daobong
10-17-2011, 02:11 PM
Hôm qu, mình lại đi cắt tóc tiếp ở Huynh đệ kéo! Vẫn rất ưng ý với mái tóc ngắn của mình. Đang định mấy hôm nữa đi nhuộm nhưng đang lăn tăn, con mình tuần sau được 1 tuổi, nhuộm được chưa các mẹ nhỉ???

cameroon_zero
10-20-2011, 01:05 AM
Vụ nhuộm tóc là c ưng ý nhất ở c Hải Anh, c ấy dùng toàn thuốc tốt, giá tiền thì c o nhớ vì mỗi lần ra làm chi còn làm nhiều thứ nữa nên cung o để ý, c còn giấy mời e cần thì cứ qua chị c tặng nhé, qua buổi tối nhé ban ngày c đi làm
em xin lỗi chị PTL_Gaupooh nhé nhé, em đã xin chị phiếu khuyến mãi đó nhưng mà em tối toàn phải đi làm thêm sau 9h mới về cơ, mà lên chỗ chị thì lại muộn rồi sợ lúc về không còn xe bus nên em không lên đó xin được. Chị thông cảm cho em với nhé! Chúc chị và gia đình mạnh khỏe ạ.

PTL_Gaupooh
10-20-2011, 09:12 AM
em xin lỗi chị PTL_Gaupooh nhé nhé, em đã xin chị phiếu khuyến mãi đó nhưng mà em tối toàn phải đi làm thêm sau 9h mới về cơ, mà lên chỗ chị thì lại muộn rồi sợ lúc về không còn xe bus nên em không lên đó xin được. Chị thông cảm cho em với nhé! Chúc chị và gia đình mạnh khỏe ạ.
Không sao đâu e, Chi ay lam den het khach luon day e ah, nam nao c thay cugn den 12h, co nam con 12h30

Bimbimkute
10-24-2011, 04:42 PM
Em xin bổ sung địa chỉ làm tóc này ạ: Oanh Hường - 64 Bà Triệu (bên cạnh Nhà xuất bản Thanh Niên). 2 chị chủ ở đây rất thân thiện là chiều khách, cắt tóc, làm xoăn, ép phồng em thấy đều ok, đây là ý kiến chủ quan của em ạ, chia sẻ để các mẹ tham khảo :D

minhanhcuaU
10-25-2011, 09:48 AM
có mẹ nào biết địa chỉ hàng nhuộm tóc 3D ko ạ , và rổ giá thế nào . mẹ nào biết chia sẻ cho em với ạ. ^^

Teen Teen
10-25-2011, 10:17 AM
Mình hay cắt ở Khuê- Mai Hắc Đế , công cắt khoảng 350k, anh Khuê tạo dáng tóc cực đẹp, mình cắt xong ai cũng hỏi đấy

hienbn
10-26-2011, 08:49 AM
Mình cũng đang có nhu cầu đi làm tóc xoăn đây, trước làm xoăn ở chỗ anh Quân K+ ở Vũ Thạch về chán luôn, mình thích tóc xoăn nhẹ, lọn to mà xong thành tóc lọn nhỏ từ trên xuống. Đang muốn xem địa chỉ nào ưng ý đây

cameroon_zero
10-31-2011, 10:13 AM
các chị ơi, thứ 7 vừa rồi em đã đi làm tóc. hihi, em làm ở Lương Thế Vinh, cả cắt ép nhuộm mất có 600k thui (em thấy khả năng mặc cả của em thật pro ^^) mà về ai cũng khen đẹp, chưa ai chê cả. sướng sưng cả mũi lên.hehe

Hill
10-31-2011, 10:48 AM
Mình ở Hà Đông hay cắt ở quán Vượng hoặc quán đối diện bên chỗ đó có em Tình cắt cũng được mà giá cả phải chăng (Không nhớ tên quán nhưng ở đó có 2 cô cháu làm)

tuvvbk
10-31-2011, 08:30 PM
Andre, Thanh monaco, Minh phương, Tâm loan...

vitvinvit
11-01-2011, 12:55 AM
có chị nào biết quán Song Hà ở Dã Tượng ko ạ. Em thấy bảo mấy sếp hay đến đó làm tóc lắm. Giá cả xoăn cả nhuộm tầm tháng trc chỉ có 800k thôi ý ạ. Em nhìn tóc sếp em kiểu xoăn duỗi cũng ổn. mà thấy bảo ko cần keo kiếc j đâu ạ. Em nghe thế cũng ham ham lắm nhưng tóc yếu quá chưa dám làm chuột bak. chị nào biết tin quán đó share cho em với nhé. tks các chị ^^

binzlovely
11-03-2011, 12:42 AM

chị ơi chỗ nhà chị ý cắt tóc khoảng bao nhiêu ạ? hjhj thanks c nhiu

umbalala
11-03-2011, 12:43 AM
các chị ơi, thứ 7 vừa rồi em đã đi làm tóc. hihi, em làm ở Lương Thế Vinh, cả cắt ép nhuộm mất có 600k thui (em thấy khả năng mặc cả của em thật pro ^^) mà về ai cũng khen đẹp, chưa ai chê cả. sướng sưng cả mũi lên.hehe

bạn ơi, có phải bạn cắt chỗ chị Mai Anh ko??

me_beo07
11-03-2011, 11:21 AM
Có mẹ nào làm tóc ở Tony Tuấn 8 bat ssws chưa ah?Em đag đinh chuyển đổi sang tóc xoăn đây mà chưa biết làm ở đâu.Nhò các ss chỉ giáo.TKS.

cameroon_zero
11-03-2011, 11:00 PM
ko phải quán đó đâu chị à, em cắt nhà anh Tuấn Anh, ở đó có nhiều thợ lắm, nhưng anh Tuấn Anh là chủ.
bạn ơi, có phải bạn cắt chỗ chị Mai Anh ko??

camdogiare.com
11-09-2011, 01:26 AM
Mình hay cắt ở Khuê- Mai Hắc Đế , công cắt khoảng 350k, anh Khuê tạo dáng tóc cực đẹp, mình cắt xong ai cũng hỏi đấy
bạn cho mình địa chỉ cụ thể của anh Khuê với, thanks

me_nghe_gau
11-11-2011, 10:54 AM
tóc em làm xoăn duỗi ở Vũ Nga gần 1 năm rồi, nhưng đợt đó chồng e ko cho nhuộm nhưng xoăn nhẹ nhàng nên vẫn được nhiều người khen đẹp lắm ý. H tóc em dài quá ngang lưng rùi, xoăn cũng chỉ lợn cợn đôi tý nữa, em đang chán mún cắt toẹt phát cho nó ngắn cũn đi, rùi nhuộm màu sắc tươi sáng tý mà chưa biết đi đâu, vì đợt em làm trên vũ nga có em Kiên làm cho, h nghe bảo em ý nghỉ đó rùi :(. Chị nào tư vấn xem em cắt đâu đẹp mà giá ko chát quá ko ạ? cả nhuộm nữa. Em ngại làm xoăn làm xoăn lại lắm vì mới để kiểu đó 1 năm rùi, hơn nữa làm xoăn h đắt lắm xót tiền ợ
Các chị cho em cái giá lun nhé : Tóc em cắt ngắn, làm xoăn ngắn, nhuộm thì tổng thiệt hại là bao nhiu ạ :(
:X các chị lắm

pibeo
11-11-2011, 02:47 PM
mẹ nó đến ngõ 63 , Nguyễn Chí Thanh thì phải , đối diên nắng Sài Gòn , gần Hùnh Thuc sKháng ấy , revào ngõ rồi rẽ phải là thấy hàng Nguyên My , tớ vừa làm tóc ở đó cũng tháy ổn

Chuot*con*cua*me
11-11-2011, 02:54 PM
tóc em làm xoăn duỗi ở Vũ Nga gần 1 năm rồi, nhưng đợt đó chồng e ko cho nhuộm nhưng xoăn nhẹ nhàng nên vẫn được nhiều người khen đẹp lắm ý. H tóc em dài quá ngang lưng rùi, xoăn cũng chỉ lợn cợn đôi tý nữa, em đang chán mún cắt toẹt phát cho nó ngắn cũn đi, rùi nhuộm màu sắc tươi sáng tý mà chưa biết đi đâu, vì đợt em làm trên vũ nga có em Kiên làm cho, h nghe bảo em ý nghỉ đó rùi :(. Chị nào tư vấn xem em cắt đâu đẹp mà giá ko chát quá ko ạ? cả nhuộm nữa. Em ngại làm xoăn làm xoăn lại lắm vì mới để kiểu đó 1 năm rùi, hơn nữa làm xoăn h đắt lắm xót tiền ợ
Các chị cho em cái giá lun nhé : Tóc em cắt ngắn, làm xoăn ngắn, nhuộm thì tổng thiệt hại là bao nhiu ạ :(

Trên dd này cũng có mẹ làm tóc đó bạn
Nick mimam . bạn search topic chị í nhé. Chị ấy làm rẻ lắm ấy

caramen_8x
11-13-2011, 03:27 PM
các mẹ ơi e làm xoăn rồi nhưng mà cuốn lô k thấy đẹp, cứ thế nào ý trông lung tung chả ra đâu vào đâu cả lại còn chỗ xẹp chỗ bùng nữa. các mẹ có cách gì tạo kiểu ở nhà đc k. e thì chỉ biết mỗi cách bóp keo. Mà cái làm xoăn giả gì mà trên này có ng bán ý, 180k thì phải. các mẹ đã ai dùng thử chưa thế?

Nhung_
11-14-2011, 02:40 PM
các mẹ ơi e làm xoăn rồi nhưng mà cuốn lô k thấy đẹp, cứ thế nào ý trông lung tung chả ra đâu vào đâu cả lại còn chỗ xẹp chỗ bùng nữa. các mẹ có cách gì tạo kiểu ở nhà đc k. e thì chỉ biết mỗi cách bóp keo. Mà cái làm xoăn giả gì mà trên này có ng bán ý, 180k thì phải. các mẹ đã ai dùng thử chưa thế?
Có phải bạn hỏi cái cusfomer không? Năm ngoái mình cũng mua nhưng giờ vứt xó rồi-chán lắm. Dùng cái đấy mất thời gian mà lại không đẹp bằng lô đâu.

caramen_8x
11-14-2011, 03:04 PM
Có phải bạn hỏi cái cusfomer không? Năm ngoái mình cũng mua nhưng giờ vứt xó rồi-chán lắm. Dùng cái đấy mất thời gian mà lại không đẹp bằng lô đâu.
thế à. Mình ra hàng cuốn lô hẳn hoi mà tóc mình dài con bé nó cuốn cho chả hiểu thế nào chả xoăn mấy với lại k đẹp,hic mình thích kiểu cuốn cụp cụp vào mặt ấy nhưng mà cứ cái cụp cái xòe ra, chỗ nào k cuốn thì xẹp chỗ nào cuốn thì bùng đâm ra trên thẳng dính vào đầu dưới lại bùn lên rõ bùn cười

tuanhairsalon
11-16-2011, 07:17 PM
Chào chị!em la thanh vien moi.hom nay em dua len day cho gia dinh minh tham khao 1 dich vu moi do la "LAM TOC TAI NHA" ! em sế tư vấn và làm tóc sao cho phù hợp với từng loại tóc và khuôn mặt. Sản phẩm chăm sóc tóc của em chiết xuất từ nước và hoa quả, không chứa hóa chất độc hại có tiếng trên thị trường như: rollland ,UNA. www.rolland.it Chị tham khảo và ủng hộ em! hy vọng chị sẽ hài lòng! E Tuân:0972606966!

tuanhairsalon
11-16-2011, 07:20 PM
chị làm xoăn tay hay máy? chị dùng lô gì để cuốn? nếu làm xoăn tay chị mua lô mút khi tóc gần khô, cuốn mỗi bên 3 cái, cuốn vào trong từ dưới lên. khi tháo lô trước khi đi chơi chị chỉ cần vuốt dưỡng bóng nhẹ, không cần dùng gel. chúc chị có mái tóc dẹp như ý!

tuanhairsalon
11-23-2011, 07:36 PM
kung kon tuy thuoc vao dong san pham ma salon lam cho chi nua chi a...............

havanhanoi
11-24-2011, 10:35 PM
Các mẹ đã ai làm xoăn của Nguyệt - 75 Trung Liệt chưa? Hôm vừa rồi mình và 1 người bạn thấy một số mẹ trên diễn đàn khen là làm xoăn đẹp va giá cả hợp lý, vì trước là thợ cứng ở chỗ Mr Shin( Huỳnh Thúc Kháng) nên hí hửng qua đó, nhưng thật thất vọng vì giá cả và chất lượng không tương xứng một chút nào. Đầu của mình làm xoăn ngắn theo catalog thì rất đẹp, mà nó làm cho mình như 1 cái súp lơ ở trên đầu, mình đã không chụi nổi nên bắt duỗi và cắt trả lại đầu vic cho mình, cuối cùng nó lấy mình 1 triệu, mình thấy điên hết cả tiết, vì đẹp thì chẳng nói làm gì, đằng này nó làm chả ra gì mà cắt cổ người ta.Còn bạn mình tóc ngang vai, vừa làm xoăn dài, vừa nhuộm, nó lấy 1,4tr làm xoăn, còn 1 triệu nhuộm. Thú thật mình quá choáng vì giá cắt cổ kiểu này, Chắc chắn là nó làm cho khách nào cũng chỉ được 1 lần không ai dám quay lại lần sau. Các mẹ nên tránh xa Nguyệt ở 75 Trung Liệt ra nhé, còn mẹ nào định làm thì phải hỏi rõ giá trước khi làm không lại bị nó chém 'đứt cổ" như bọn mình thì thât khổ... mà quan trọng là mình không thấy đẹp chút nào. Bây giờ mình đang không đủ tự tin với cái đầu chẳng giống ai cả, đúng là "tiền mất tật mang"
HN ngày 24/11/2011

tuanhairsalon
11-26-2011, 10:48 AM
chui iu.lai kon nhu vay nua.nv thi dong tiem luon chu mo lam chi.........................
chuc cac chi se lua chon duc nhung cho lam dep oki nhat.............. ...........
moi cac chi ghe nha em choi na...!

chau peo
11-29-2011, 12:14 PM
Hôm nay mình lạc vào topic này, hay quá

tuanhairsalon
12-01-2011, 09:27 PM
Hôm nay mình lạc vào topic này, hay quá
hj co ji thi chi ung ho em na.thank chi

mai mit
12-07-2011, 09:18 AM
cac me oi. to toc ngan lam toc o cua hang Minh Ha doi dien duong Phan Chu Trinh ep phong co dep ko ah? ai co kinh nghiem chia se cho minh voi. tks!!!!

chomypham
12-07-2011, 09:22 AM
Mình thấy nếu làm xoăn thì ở Mr. Shin Huỳnh Thúc Kháng, Linh Nguyễn ở đầu phố pháo đài láng là ok. kiểu khá trẻ, ít bị khô hay xơ tóc.
Nếu cắt ngắn thì mình thấy ở 102 Giảng Võ thì phải cắt cẩn thận, tỉ mỉ.

dalathanoi
12-12-2011, 11:39 AM
làm tóc hả.
đánh dấu liền, hix. kiếm một tiệm salon tóc ở đà lạt thật là khó.
chắc là bay về hanoi sẽ ghe qua nhà bạn lun

hienluong86
12-12-2011, 01:58 PM
Hic. Em đang muốn đổi kiểu tóc đây mà ko biết nên làm thế nào? Tóc giờ lỡ cỡ quá. Chạm vai rùi. Dài ko ra dài ngắn ko ra ngắn nên giờ muốn chọn kiểu tóc nào đó cũng khó quá!

mimam
12-12-2011, 02:03 PM
dù để tóc dài hay ngắn, xoăn hay thẳng thì các ss cũng phải biết chăm sóc mới đẹp được, chứ ko có nghĩa là cứ làm tiền triệu hay cửa hàng nổi tiếng mà gội đầu xong lại đẹp được như vừa ở cửa về đâu ạ........chúc các ss có được mái tóc ưng ý nhé..................

Sơn Nam
12-19-2011, 09:40 AM
Mình làm ở hiệu làm tóc Thu Huyền ở Hàng Giấy vừa đẹp, giá cả hợp lý. Ở đó không có thợ làm mà chính tay chủ hàng làm. Lão chồng tỉa tóc rất ưng. Trung thành với cửa hàng này từ năm 1995 khi còn ép tóc = bản ép cơ. Vợ chồng nhà này rất khéo chiều khách nữa. Nói chung là rất hài lòng.
ĐT ông chủ cửa hàng: 0120.325.0537

tamthanhpr
12-19-2011, 02:12 PM
bạn đến LUXURY HAIR BEAUTY CENTURE ở 76 nguyễn thị định ấy, mình cũng mới làm ở đấy về, ok lắm

Me em Mon
12-27-2011, 02:41 PM
Mình làm ở hiệu làm tóc Thu Huyền ở Hàng Giấy vừa đẹp, giá cả hợp lý. Ở đó không có thợ làm mà chính tay chủ hàng làm. Lão chồng tỉa tóc rất ưng. Trung thành với cửa hàng này từ năm 1995 khi còn ép tóc = bản ép cơ. Vợ chồng nhà này rất khéo chiều khách nữa. Nói chung là rất hài lòng.
ĐT ông chủ cửa hàng: 0120.325.0537
Giá rổ sao bạn ơi, tình hình là tóc mình sau khi làm xoăn lười ko chịu dưỡng diếc gì nên giờ như mớ rơm trên đầu, tớ muốn cắt mớ tóc ấy đi quá nên phải tìm chỗ nào mà cắt đẹp để giao phó tóc tai cho họ, bạn pm sớm nhé, tks.

shinthoi
12-27-2011, 03:56 PM
dù để tóc dài hay ngắn, xoăn hay thẳng thì các ss cũng phải biết chăm sóc mới đẹp được, chứ ko có nghĩa là cứ làm tiền triệu hay cửa hàng nổi tiếng mà gội đầu xong lại đẹp được như vừa ở cửa về đâu ạ........chúc các ss có được mái tóc ưng ý nhé..................

Mẹ này nói cũng đúng, muốn tóc lúc nào cũng đẹp thì phải chịu khó ra hàng gội đầu,họ sấy tạo kiểu giữ nếp tóc chứ chỉ gội không thì không giữ tóc đẹp mãi được.

chau peo
01-03-2012, 12:58 PM
Mặc dù topic này được mở khá lâu nhưng mình thấy nó vẫn còn được rất nhiều người quan tâm. Mình xin góp chút ý kiến cho topic này nhé: Theo mình 1 salon cắt tóc đẹp không nhất thiết phải là salon quá hoành tráng, mà quan trọng là phải tư vấn tận tình cho khách xem với phong cách, cá tính, khuân mặt, chất tóc.. của họ sẽ phù hợp với kiểu tóc nào, rồi từ đó dùng kỹ thuật và tay nghề của mình để làm khách hài lòng. Sau đây là 1 số salon uy tín mà mọi người yêu mến: ( thông tin được tổng hợp từ kinh nghiệm thực tế của mình và từ nhiều nguồn trên internet):
1. Hồng Phượng: 73 Trần Quốc Toản
2. Minh Phương: 21 Trần Bình Trọng
3. Y?Not: 1A Nhà Chung.
4. Hương Phi: Ngọc Khánh
5. Oanh Hường: 62 Bà Triệu, 35 Phố Huế.
6. Tiến Lương: Hoà Mã.
7. Hương Trà: Chợ Hôm, Nguyễn Du.
8. Ngọc: Tống Duy Tân, Trần Đăng Ninh.
9. Hồng Duyên: Đê La Thành
10. Tóc Hoà ân: Lý Nam Đế.
11. Thành Kelvin: 50A Hàng Vải.
12.Phương J’adore: Phương Mai.
13. Thanh Hà: Hàng Gà
14. Thành Monaco: Lạc Trung
15. Tâm Loan: Triệu Việt Vương.
16. Hàng L’Oréal: trong Big C Trần Duy Hưng.
17. Mr Shin: Huỳnh Thúc Kháng.
18: Cảnh Sài Gòn: Dã Tượng.
19. Anh Đào: Đồng Bông, Cầu Giấy.
20:Trần Hùng: Hồ Xuân Hương.

In&De
01-03-2012, 04:28 PM
Mình hay cắt và làm xoăn ở hàng Vy Anh - Hàng Bè, không nhớ chính xác địa chỉ, cả hàng bè chỉ có một hàng này thôi, gần như toàn bộ chị em ở Tông công ty điện lực miền bắc ra đấy cắt và làm. Giá cắt là 150k, giá làm xoăn là 500k. mình làm xong thấy ổn, thuốc ở đấy cũng dùng của hãng. chị chủ cửa hàng là Quỳnh Anh. Các mẹ tham khảo nhé

mimam
01-03-2012, 05:30 PM
Mẹ này nói cũng đúng, muốn tóc lúc nào cũng đẹp thì phải chịu khó ra hàng gội đầu,họ sấy tạo kiểu giữ nếp tóc chứ chỉ gội không thì không giữ tóc đẹp mãi được.

cám ơn mẹ nó đã đồng cảm............................................. ............

lovebaby0000
02-03-2012, 04:17 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/487341-C%C3%B3-m%E1%BA%B9-n%C3%A0o-l%C3%A0m-t%C3%B3c-%E1%BB%9F-Salon-Louis-145-Ph%C3%A1o-%C4%90%C3%A0i-L%C3%A1ng-ch%C6%B0a?p=8949266&posted=1#post8949266
Các mẹ hãy tham khảo kĩ nếu không muốn bị sập bẫy...

chau peo
02-14-2012, 01:37 PM
Topic này mặc dù đã được mở ra rất rất lâu rồi nhưng mình thấy nó vẫn rất "hot" với mọi người. Vì vậy mình xin góp chút ý kiến cho topic này nhé: Theo mình 1 salon cắt tóc đẹp không nhất thiết phải là salon quá hoành tráng, mà quan trọng là phải tư vấn tận tình cho khách xem với phong cách, cá tính, khuân mặt, chất tóc.. của họ sẽ phù hợp với kiểu tóc nào, rồi từ đó dùng kỹ thuật và tay nghề của mình để làm khách hài lòng. Sau đây là 1 số salon uy tín mà mọi người yêu mến: ( thông tin được tổng hợp từ kinh nghiệm thực tế của mình và từ nhiều nguồn trên internet):
1. Hồng Phượng: 73 Trần Quốc Toản
2. Minh Phương: 21 Trần Bình Trọng
3. Y?Not: 1A Nhà Chung.
4. Hương Phi: Ngọc Khánh
5. Oanh Hường: 62 Bà Triệu, 35 Phố Huế.
6. Tiến Lương: Hoà Mã.
7. Hương Trà: Chợ Hôm, Nguyễn Du.
8. Ngọc: Tống Duy Tân, Trần Đăng Ninh.
9. Hồng Duyên: Đê La Thành
10. Tóc Hoà ân: Lý Nam Đế.
11. Thành Kelvin: 50A Hàng Vải.
12.Phương J’adore: Phương Mai.
13. Thanh Hà: Hàng Gà
14. Thành Monaco: Lạc Trung
15. Tâm Loan: Triệu Việt Vương.
16. Hàng L’Oréal: trong Big C Trần Duy Hưng.
17. Mr Shin: Huỳnh Thúc Kháng.
18: Cảnh Sài Gòn: Dã Tượng.
19. Anh Đào: Đồng Bông, Cầu Giấy.
20:Trần Hùng: Hồ Xuân Hương.

Boncute
02-15-2012, 11:28 AM
Mình đang muốn tranh thủ thứ 7 này được nghỉ sẽ đi cắt tóc nên cần các mẹ tư vấn gấp nhé!
Mình muốn cắt kiểu gần như đầu Vic này nhé (ox mê tít từ hổi mới cưới, mình cắt 1 lần :p nhưng sau đó bầu bì, con cái nên chỉ để dc 1 time ngắn, hôm wa ox lại nhắn nhủ vụ đầu Vic nên vợ nghe cũng thấy máu me :p)
Mẹ nào biết đ.c cắt kiểu này đẹp thì tư vấn gấp giúp mình nha,tks!
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202154507ztgwyte4nw73558.jpeg
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202154507mjfiyja5nz69126.jpeg
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202154507yze3nthhn270812.jpeg

lady_aquamarine
02-15-2012, 05:36 PM
Mình xin bổ sung vào danh sách Thịnh -32 Hàng Cót, anh này là thợ chính của Thìn- Cửa Đông tách ra. Cắt tóc đẹp mà còn rất chiều khách hàng nữa.

em không biết mọi người thế nào chứ em đến cắt hàng anh Thịnh , cũng khá đắt mà cuối cùng cắt nhuộm uốn xong về ai cũng chê , chán , từ đấy em cạch luôn , giờ em muốn đi cắt với nhuộm để chuẩn bị đi làm mà chưa biết cắt ở đâu , em định ra anh Thanh Monaco mà vẫn hơi đắn đo , các chị cho em vài cao kiến với ạ

chau peo
02-16-2012, 10:08 AM
Mình vote cho mấy salon cắt tóc ngắn đẹp nhé:
- Mr Shin Huỳnh Thúc Kháng.
- Trần Hùng Hồ Xuân Hương.
- Hương Phi Ngọc Khánh.
- Tâm Loan Triệu Việt Vương.
- André Nhà Trung.
- Oanh Hường Phố Huế( mình thì thường xuyên đến với chị này vì chị ấy tư vấn và phục vụ rất chu đáo, giá cũng mềm)

Chúc bạn sớm có được kiểu tóc ưng ý...

cupid.
02-18-2012, 11:21 AM
Mình đã làm xoăn trên ở Monaco 2 lần rồi. Năm kia uốn tóc dài sóng to, về nhà rất nhiều người hỏi địa chỉ \\:D/. Em giới thiệu phải gần chục người ra đấy làm rồi, có 2 chị không ưng lắm còn lài đều xuýt xoa khen đẹp. Trước tết vừa rồi mình uốn sóng duỗi tóc ngang vai, kiểu này mình thấy trẻ hơn kiểu trước :yawinkle:. Nhưng ông xã lại thích kiểu cũ hơn ý. Túm lại là ở Monaco em thấy rất nhiều kiểu tóc khiến mình hãi lòng. Mình xui các mẹ nên qua đó thử đi :partyman:

dochipxinh
02-18-2012, 11:48 AM
Mình vote cho mấy salon cắt tóc ngắn đẹp nhé:
- Mr Shin Huỳnh Thúc Kháng.
- Trần Hùng Hồ Xuân Hương.
- Hương Phi Ngọc Khánh.
- Tâm Loan Triệu Việt Vương.
- André Nhà Trung.
- Oanh Hường Phố Huế( mình thì thường xuyên đến với chị này vì chị ấy tư vấn và phục vụ rất chu đáo, giá cũng mềm)

Chúc bạn sớm có được kiểu tóc ưng ý...
mẹ nó giúp chị em thì giúp cho trót lun đi
Cho cả nhà địa chỉ cụ thể, or số điện thoại, or giá cả để cả nhà tham khảo cho dễ.Chư thông tin trên mò sao ra được!

dochipxinh
02-18-2012, 11:51 AM
Em thì toàn cắt ở New and Nice trên đường 129 Xã Đàn có anh Giảng cắt tóc ngắn đẹp lắm, nhuộm cũng ổn.
Mẹ nào có điều kiện chút thì lên www.elleglamour.com.vn
Địa chỉ 1: 8 Hạ Hồi - Hoàn Kiếm - Hà Nội
Địa chỉ 2: 8 Ngô Quyền - Hoàn Kiếm - Hà Nội
Chỗ này yêu cầu được anh DUy cắt thì tuyệt, tớ cực kỳ ưng màu nhuộm ở đây, tóc bóng, ko phai

mebevip
02-18-2012, 05:58 PM
Mình hay làm ở salon tóc Minh Quý ở 34 Trần Quốc Toản. Mình thấy vừa đẹp và giá cả lại hợp lý, mình đến đấy được chính anh chủ làm. Anh Quý chăm sóc mái tóc cho mình từ cắt uốn nhuộm mình đều thấy rất ưng ý. Làm xoăn xong chỉ cần về nhà sấy khô thôi mình kũng đã thấy đẹp rôi. Được cái đến salon mình được chăm sóc rất nhiệt tình và mình hài lòng với phong cách phục vụ ở đấy. Hồi trước mình kũng đi làm ở mấy nơi mà không ưng ý, từ lúc làm ở đây mình nghĩ đã tìm được địa chỉ tin cậy. Nếu mẹ nào có nhu cầu thi cứ qua đó xem nhé. Số điện thoại ở đó là 0439440067

bienhatloianhca
02-22-2012, 09:26 AM
Mình cũng muốn thay đổi kiểu tóc cho mới, nhưng mà mặt mình xương xương đổi mấy kiểu rồi vẫn già, mà để mãi 1 kiểu mà mọi người bảo hợp nhất thì để mấy năm rồi. Chán

nynk_zua
02-23-2012, 09:44 PM
các chị thử snag Minh Huyền ở số 5c phan huy chú xem :d em làm tóc xoăn ở đấy 1 năm mới phải làm lại 1 lần có chị thấy bảo 2 năm tóc tự nhiên lắm :D mà làm xoăn tay chứ ko phải xoăn máy :D em sang bên web trẻ thơ thấy mấy c giới thiệu về cửa hàng này cũng nhiều lắm

xinh_kieu
02-24-2012, 05:09 PM
Vote cho Monaco đã làm cho em một mái tóc đẹp.

thanh1403
03-17-2012, 11:16 PM
các mẹ thử đến salon Minh Anh cắt xem ! mình thấy salon đó làm đẹp không khác gì trên phố mình làm , rất đẹp mà rẻ mọi lần mình cắt tóc hay làm gì toàn lên trên mạn phố cổ làm nhưng rất chát từ khi có quán đấy mình chẳng phải đi xa nữa, hehe, hinh như địa chỉ là 222A Khương Thượng gì đấy

khiconbonbon
03-18-2012, 10:01 PM
Vote cho Monaco đã làm cho em một mái tóc đẹp.

giá cả ở đó thế nào ấy nhỷ? mình nghe nói lâu rùi nhưg mà k rõ giá, địa chỉ cụ thể nữa ạ? k biết là có cần hẹn trước k ạ? cảm ơn b :d

Easter Lily
03-23-2012, 10:31 PM
Các mẹ qua Salon Hoàng Nguyễn số 50a Ngõ Đào Duy Từ đi ạ, bạn này sấy và tạo kiểu cực đẹp và bền, giá cắt tóc ở đó có 100k thôi! Gội sấy xoăn tạo kiểu có 50k rẻ vô cùng! Nhuộm tóc cũng không đắt mềm và mượt nữa! Nếu mẹ nào hay xem dạy make up trên kenh14.vn thì bạn ấy cũng làm tóc trên đó! Đây là số của bạn ấy các chị có thắc mắc gì cứ call hỏi trực tiếp ạ! 01636489999

kikile
03-24-2012, 09:51 AM
Tớ đã làm ở V-salon ,Huỳnh thúc kháng thấy nhiều người khen nhưng tớ làm soăn hết 1 triệu 3 thấy chả soăn tí nào tiếc tiền quá mùa hè này định làm tiếp có ai biết chỗ nào rẻ -đẹp thì tư vấn tớ với

vibeyeu
03-28-2012, 05:18 PM
Tớ đã làm ở V-salon ,Huỳnh thúc kháng thấy nhiều người khen nhưng tớ làm soăn hết 1 triệu 3 thấy chả soăn tí nào tiếc tiền quá mùa hè này định làm tiếp có ai biết chỗ nào rẻ -đẹp thì tư vấn tớ với
bà chị cần làm xoăn hả, em có chỗ đấy thế mà ko hỏi em hjhj

bupbego_1689
03-28-2012, 05:25 PM
hồng quyên 462 đường bưởi.chị này xinh xắn dễ thương làm tóc thì cực ổn.giá cả hợp lý.các mẹ lên a google hỏi là ra ngay.e cũng vừa ép tóc quán này xong.thấy ok lắm mà đa số chị ấy làm toàn khách quen giá cũng sinh viên.ko phải đợi lâu vì cửa hàng đông nhân viên.phục vụ chu đáo lắm.cắt ngắn và ép phồng 200k.xoăn thì 300k ->500k xoăn máy.ép thẳng tóc dài thì 250k.quán này nổi tiếng ép tóc nhé

hoatulipden
03-28-2012, 05:26 PM
Em mới cắt tóc ở Minh Khai (phía bên phải tính theo hướng từ ngã tư Vọng đi cầu Mai Động), quán gần cầu Mai Động nhất (em không nhớ chính xác số nhà), ngay mặt đường Minh Khai, cũng khá là ổn. Đến công ty được mọi người khen lắm ạ.

hopshopgo
03-28-2012, 11:57 PM

hì, mình cũng làm ở em Vinh này rồi, kết quả là sau một tuần thì tóc duỗi sạch. Vừa đi làm tóc xoăn ở Nga - Đội cấn đây, đang chán hết cả người :(
Mà nhiều người cũng khen chỗ này lắm, ko hiểu sao ko hợp với mình, cũng thấy tiếc tiền quá :(

la vie2011
03-29-2012, 12:33 AM
theo mình dù thợ có giỏi tới đâu, thuốc có xịn thì khi ra khỏi salon các bạn đã phải cho mình 1 tư tưởng là coi tóc như da, như cơ thể mình và phải biết cách chăm sóc, giữ gìn. Bỏ ra tiền triệu mà k chịu chăm sóc thì thà k nên làm. Nói thật, mình là ng khá kĩ tính đặc biệt là care về tóc, trc kia dù tóc tự nhiên hay làm mình đều chăm sóc rất kỹ lưỡng. Dầu gội, ủ tóc, dưỡng tóc đều phải đảm bảo và hợp cho tóc. thế tóc mới khỏe để các bạn tạo kiểu đc, vì thực chất khi vào salon là các bạn coi như đưa mái tóc của mình vào bệnh viên rùi, hóa chất và nhiệt độ sẽ làm hư hại tóc rất nhiều.

Trc kia tóc mình rất dài, và khỏe, thẳng tự nhiên, mọi ng đều hỏi ép à? nhưng k hề nha. Sau bao năm quyết tâm mình đã dấn thân vào Thanh Monaco ở Lạc trung. Ở đây đặc sản là làm xoăn đấy. Đc cái toàn thuốc xịn nên k hại tóc lắm. mỗi cái bạn nào tóc ngắn làm hơi phí đấy vì dài hơi ngắn đều 1 giá tiền mà. Hồi xưa mình làm là 1250k/xoăn. 350k cắt. H tổng thể lên 2000k rùi. đau cả dạ dày. h mà đi làm đầu chắc nhịn ăn mất. mà mỗi lần tới nhà lão là cười hớn hở vì lão nc vui lắm. Làm xoăn nhà này thì k cần công chăm sóc nhiều, k cần lô liếc j cả, gội xong lấy tay quấn quấn theo chiều lọn của tóc là đc. k cần keo j hết. Cái chính bạn phải cung cấp đủ chất cho tóc nó mới khỏe đc vì tóc sẽ khô lắm lắm. khi gội đầu nên ủ lạnh. khi sấy phải vuốt dưỡng bảo vệ tóc. (Nói thật, cái khoản dầu gội và dưỡng tóc của mình tốn hơn cả tiền làm đầu. k tin tưởng dầu gội ở VN lắm nên toàn mua xách tay mới đủ nuôi cái mái tóc cứng đầu này)

Hum vừa rùi vừa qua nhà lão hỏi cắt cái mái. lão trố mắt k tin đã làm cái đầu này cho mình. hị hị. vì đẹp quá. bản chất tóc t rất dài nên dễ tạo sóng, t chỉ để sóng gợn nhẹ nhàng thôi, t it chải tóc, chỉ lấy tay quấn nhẹ. thực ra là k nên gội ngoài hàng, mấy e gội đầu cứ vò cái đầu như tổ quạ ấy. k biết cách gội xù như chó Nhật và mất hết nếp. khi gội thì chỉ vò trên đầu thôi, còn phần đuôi tóc thì vuốt nhẹ nhé. thế nếp mới đc lâu.Ayza, của bền tại ng thôi mà. chứ xấu đẹp đừng đổ tại thợ làm nhé.

Quay về cái mình cần nói ở đây. mình muốn cắt mái chéo bồng bồng lên ấy. but lão k cắt cho t (lão nghệ sỹ lắm) bảo mặt t chả hợp, thế là t lại cun cút ra về. Hum trc con bạn t qua muốn làm xoăn lão k làm vì tóc nó yêu quá. ôi, thật là có Tâm ợ!

nhưng h t vẫn muốn cắt mái. k để mái nó trơ trơ thế nào ấy. hè lại cột lên cho trẻ trung chứ để xõa hoài thì già mà vướng víu lắm. Nghe bảo Nhung blue cắt mái nổi but cái mụ này cũng có tiếng làm ẩu, cửa hàng vớ vỉn. review của bà con nghe có vẻ hơi hoảng nên t chả muốn làm gà công nghiệp đâu. Mẹ nào biết địa chỉ làm mái ổn thì pm t cái. t chỉ làm mái thôi nhé, chứ tóc t đang đẹp lắm. hị hị!:rolleyes: giá cả ntn các mẹ ới luôn. từ 200k đổ xuống thôi, đang khủng hoảng kt mà. chấc cái kiểu mái đó vẫn phải uốn phồng nhờ????

la vie2011
03-29-2012, 11:12 AM
ít ng vào nên nó trôi tuột m đi mất rùi, up cho các chị cmt nhé

cohong83
03-29-2012, 04:29 PM
hic,,sau khi đọc xong mười mấy trang thì mình thiên về cắt ở Quân ĐLThàng, hy vọng hy vọng. Số là mình làm tóc ở Minh Phương, cắt nhuộm và làm soăn hết 3160k, hic, lúc ở đó thì đẹp nhưng khi về gội xong thì thôi rồi, tóc ra đằng tóc, xoăn thì chạy đi đâu mất tiêu. tuần sau ra làm lại k mất tiền nhưng còn già đi trông thấy, nhân viên thì nhiệt tình nhưng cũng k lại đc với quả đầu chả ra đâu vào đâu của mình, mất tự tin ghê gớm
cuối tuần này đang định ra Đê la thành như mọi ng quảng cáo k b tình hình có cải thiện đi tý nào k vì tóc mình mỏng, dầu, trán thì lênin,huuuuu

la vie2011
03-30-2012, 01:40 PM
k mẹ nào giúp e vụ cắt tóc mái à???????????????????

cohong83
03-30-2012, 11:00 PM

có chị đây, lúc tối c đi làm chuột bạch ở Tâm loan rồi, e nói đến vụ tóc mái c mới nhớ ra vì vẫn đang mải ngắm tóc của mình, công nhận quả mái này thì c chưa cắt ở đâu ưng bằng ở đây, lần trc Minh Phương cắt cho c nhưng k ăn thua vì tóc c mỏng, trán lại dô nữa, hức. hnay a tâm cắt cho c, về phần tóc thì thấy k thật sự ưng ý lắm, để mai gội đi thì tóc mới trở về nguyên trạng mới phán xét đc nhưng quả mái thì ưng tuyệt đối, a ý đảo ngôi chéo để mái hất sang 1 bên cũng đc mà thả hết xuống thành manocanh cũng ok hihi may mà có quả mái này mình mới thấy tự tin và cái mẹt hơn tý, che hết quả trán lênin của mình, ah giá gội, sấy, cắt là 370k, giá hợp lý

la vie2011
03-31-2012, 08:30 PM
e nghe bảo nhà Nhung blue đc, chứ nhà tâm loan cũng bt, mà kiểu cắt k có j mới cả. e cắt mái chéo, hơi uốn phồng lên ấy

vibeyeu
03-31-2012, 10:10 PM
ĐÚNG là cắt tóc tạo kiểu thì thật là đẹp ở salon, các mẹ cứ thắc mắc tại sao về nhà gội thì tóc tại không được như ý muốn. Thực ra người ta cắt cũng rát đẹp, nhưng lần sau mình nên ra hiệu và sấy theo kiểu đó thì e đảm bảo đẹp....chứ nhiều khi về nhà không có phương tiện như máy sấy lô sấy, làm sao mà đẹp đc ạ.

thuha060987
04-01-2012, 01:47 AM
đã có bạn nào cắt tóc ở thúy hằng - 152 triệu việt vương chưa? cho mình xin ý kiến với

minh_meo2009
04-01-2012, 04:25 PM
Mình chỉ thích mỗi Minh Phương ở Trần Quốc Toản, mỗi tội đắt

Linhchi_82hn
04-01-2012, 05:04 PM
Mình hay làm ở V-salon của anh Vinh. Địa chỉ: Ngõ 14 Huỳnh Thúc Kháng. Chỗ này uy tín, nhân viên trẻ, nhiệt tình và không chào mời chèo kéo lung tung. Làm xoăn 1,3M. Nhuộm cũng khoảng đó. Cắt 250k. Nếu cắt thì nên yêu cầu anh Vinh. Đặt trước được giảm 10%. Số của anh Vinh: 0904388666. Mình làm ở đây thấy cực kỳ ưng ý.

cohong83
04-01-2012, 10:33 PM
Mình chỉ thích mỗi Minh Phương ở Trần Quốc Toản, mỗi tội đắt mình vừa cắt và làm xoăn ở MP lúc trước tết đó, đắt mà cuối cùng thành dở hơi, hic, may hum qua đi cắt lại trông mình còn muốn nhìn mẹt mình hơn tý

cohong83
04-01-2012, 10:34 PM
ĐÚNG là cắt tóc tạo kiểu thì thật là đẹp ở salon, các mẹ cứ thắc mắc tại sao về nhà gội thì tóc tại không được như ý muốn. Thực ra người ta cắt cũng rát đẹp, nhưng lần sau mình nên ra hiệu và sấy theo kiểu đó thì e đảm bảo đẹp....chứ nhiều khi về nhà không có phương tiện như máy sấy lô sấy, làm sao mà đẹp đc ạ. hic nhưng mà chả nhẽ lần nào gội cũng p ra hàng sấy ah, vừa k có time lại vừa tốn xiền, ở Minh Phương 1 lần gội sấy là 160k, k b ở Tâm loan giá bnhieu, tóc mình dầu nên cách ngày gội lần nên k thể ra ngoài liên tọi đc, hic

kikile
04-01-2012, 10:55 PM
e nghe bảo nhà Nhung blue đc, chứ nhà tâm loan cũng bt, mà kiểu cắt k có j mới cả. e cắt mái chéo, hơi uốn phồng lên ấy

Mẹ này có mái tóc bông bềnh phê thế mùa hè này có nên làm soăn không nhỉ

la vie2011
04-01-2012, 11:02 PM
Mẹ này có mái tóc bông bềnh phê thế mùa hè này có nên làm soăn không nhỉ

ôi zội, chả ai mùa hè đi làm xoăn cả. hic hic@ nóng chảy mỡ đẹp cũng chả dám xõa đâu. tầm t9 t10 làm là đẹp nhất. lúc đó xõa mới có ng ngắm. e chuẩn bị cắt mái để hè cột lên nè. chứ e k chịu đc nóng. mà k để mái cột lên lại trơ lắm.
tóc e tơ sẵn, lại chăm sóc kĩ nên mềm và bồng bềnh, xoăn mà k cần keo j cả đâu nhé. chỉ cần chọn dầu gội và ủ tóc tốt. bôi chút dưỡng vào là ok.
có mẹ bảo ra hàng sấy mới đẹp là sai nhé. ra hàng chỉ đẹp khi ở trong hàng thôi, chứ về nhà lại xù lông lên, mà hại tóc lắm. vì nó dùng nhiệt và hóa chất nhiều. Nếu là thợ giỏi là thợ phải biết hướng dẫn khách cách chăm sóc tóc hiệu quả. hand made mà vẫn đẹp. Em làm xong thợ bảo phải sấy ntn? k nên chải nhiều.... bla bla. mình chú ý 1 xíu là ổn thôi. chứ ra hàng vớ vẩn k quen làm tóc mình nó cứ cào cào như điên, sấy tưng bừng khi trên đầu nc còn chảy tong tong thì tóc khỏe như trâu sau vài lần cũng yếu như sên thôi. em nói thật đấy, có tiền đâu phải tốt. cái chính là cách tiêu tiền như thế nào.

kikile
04-03-2012, 08:57 AM
Mình hay làm ở V-salon của anh Vinh. Địa chỉ: Ngõ 14 Huỳnh Thúc Kháng. Chỗ này uy tín, nhân viên trẻ, nhiệt tình và không chào mời chèo kéo lung tung. Làm xoăn 1,3M. Nhuộm cũng khoảng đó. Cắt 250k. Nếu cắt thì nên yêu cầu anh Vinh. Đặt trước được giảm 10%. Số của anh Vinh: 0904388666. Mình làm ở đây thấy cực kỳ ưng ý.

Mình cũng làm đây rồi cách đây tháng 10 năm ngoái nhân viên ở đây thì rất thân thiện cởi mở ca ông chủ cũng thế nhưng mỗi tội mình phải làm lại do k dc soăn như ý muốn cả hai lần đều k soăn mình k hiểu do thuốc hay do tóc của mình nữa

kikile
04-03-2012, 09:04 AM
ôi zội, chả ai mùa hè đi làm xoăn cả. hic hic@ nóng chảy mỡ đẹp cũng chả dám xõa đâu. tầm t9 t10 làm là đẹp nhất. lúc đó xõa mới có ng ngắm. e chuẩn bị cắt mái để hè cột lên nè. chứ e k chịu đc nóng. mà k để mái cột lên lại trơ lắm.
tóc e tơ sẵn, lại chăm sóc kĩ nên mềm và bồng bềnh, xoăn mà k cần keo j cả đâu nhé. chỉ cần chọn dầu gội và ủ tóc tốt. bôi chút dưỡng vào là ok.
có mẹ bảo ra hàng sấy mới đẹp là sai nhé. ra hàng chỉ đẹp khi ở trong hàng thôi, chứ về nhà lại xù lông lên, mà hại tóc lắm. vì nó dùng nhiệt và hóa chất nhiều. Nếu là thợ giỏi là thợ phải biết hướng dẫn khách cách chăm sóc tóc hiệu quả. hand made mà vẫn đẹp. Em làm xong thợ bảo phải sấy ntn? k nên chải nhiều.... bla bla. mình chú ý 1 xíu là ổn thôi. chứ ra hàng vớ vẩn k quen làm tóc mình nó cứ cào cào như điên, sấy tưng bừng khi trên đầu nc còn chảy tong tong thì tóc khỏe như trâu sau vài lần cũng yếu như sên thôi. em nói thật đấy, có tiền đâu phải tốt. cái chính là cách tiêu tiền như thế nào.
Bạn này nói chuẩn đấy tớ gội đầu nhưng k cho sấy vì ra đường lại xù lên , bạn có biết dầu gì dưỡng tốt mà thơm ý giới thiệu cho tớ với

la vie2011
04-03-2012, 01:34 PM
Bạn này nói chuẩn đấy tớ gội đầu nhưng k cho sấy vì ra đường lại xù lên , bạn có biết dầu gì dưỡng tốt mà thơm ý giới thiệu cho tớ với
trc e dùng của Una, khá tốt, 460k/lọ, nghe có vẻ đắt but dùng tí xíu mà hiệu quả e dùng đc 1 năm mới hết đấy. mà tóc e lại dài nữa. k hẳn thơm là tốt đâu. cái chính chị cần dùng ủ nguội ở nhà nữa. loại của Đức có mẹ trên này bán này. loại đó dùng ổn lắm.

haiconca
04-05-2012, 03:09 PM
Tớ thì làm xoăn ở Minh Ánh đường Nguyễn Trãi, đc cái tóc tớ dày và khỏe nên từ khi làm tới giờ cũng ko phải chăm sóc gì nhiều, sau mỗi lần gội chỉ bôi tinh dầu dưỡng UNA rồi lấy tay xoắn xoắn cho vào lọn là oki

luvannam83
04-14-2012, 04:16 PM
Default Ðề: ai làm tóc xoăn ở louis 145 pháo đài láng cho mình xin ý kiến

mình làm tóc ở đây rồi, thực ra mình là người khó tính do bị làm hỏng quá nhiều. Số đi làm tóc cứ đen sao ấy. Hôm được bà chị giới thiệu ra Louis 145 pháo đài láng làm, thấy chị làm đẹp nên cũng oánh liểu đi thử. Tóc mình rất xơ, nát. Thế mà ra quán làm anh chủ đẹp zai làm cho, tóc mình bây giờ nên lọn rất đẹp, tự nhiên, lọn to và xoăn rất hợp ý mình. Nhiều người khen nữa, sướng:d.. Cố gắng giữ gìn chăm chút cho nó bóng bẩy nữa là hoàn toàn ổn. Rất hài lòng nên lên đây vote cho quán một phiếu, heee

vibeyeu
04-14-2012, 04:41 PM
hic nhưng mà chả nhẽ lần nào gội cũng p ra hàng sấy ah, vừa k có time lại vừa tốn xiền, ở Minh Phương 1 lần gội sấy là 160k, k b ở Tâm loan giá bnhieu, tóc mình dầu nên cách ngày gội lần nên k thể ra ngoài liên tọi đc, hic
tóc xoăn thì phải chịu khó ạ, một thời gian e làm xoăn, hết vuốt keo đến sấy, huhu. mệt quá, h duỗi thẳng ra rồi....

heyyou8886
04-18-2012, 11:31 AM
Tóc mình cũng mỏng và yếu. Làm xoăn ở chỗ khác hỏng đến 145- Pháo Đài Láng làm lại mình ưng ý lắm. Tóc bóngg và đẹp lai. Mình làm quen ở đây mấy năm rồi. các mẹ cứ đến là sẽ ưng ngay thôi.

Pa2ya
04-18-2012, 08:04 PM
em muốn tìm chỗ nào cắt đẹp mà giá phải chăng ý ak, vs em muốn thay đổi kiểu như mấy năm trời roài cứ cái kiểu mái lệch hoài, rõ chán :((

littleduck
04-19-2012, 02:50 PM

chị có thể ra Hoàng hair số 7 Đào duy từ, nhìu hot girl làm lắm, cắt và uốn mái hết từ 120k đến 150k, nhưng e làm 2 lần xong nghĩ tuy chất lượng bên Nhung blue có hơi vớ vẩn nhưng sản phẩm làm ra có vẻ là như nhau mà Nhung blue thì giá mềm hơn

vibeyeu
04-20-2012, 10:43 AM
chị có thể ra Hoàng hair số 7 Đào duy từ, nhìu hot girl làm lắm, cắt và uốn mái hết từ 120k đến 150k, nhưng e làm 2 lần xong nghĩ tuy chất lượng bên Nhung blue có hơi vớ vẩn nhưng sản phẩm làm ra có vẻ là như nhau mà Nhung blue thì giá mềm hơn

cắt ở chị Lan chỗ chợ bưởi cũng ổn đấy ạ, trước em cắt lần 1 thì ưng ý lắm, nhưng lần 2 chị ấy cắt ko đẹp bằng lần 1

mẹ...béo
04-22-2012, 12:52 AM
Em làm tóc ở Minh Huyền, số 5 Phan Huy Chú, nhà có 2 vợ chồng chị í làm. E mới chỉ cắt vs uốn ở đây, nói chung là đẹp, rất hợp mốt. Tóc uốn thuốc tốt, làm xong k bị xơ. Cắt thì là 300k. Uốn đầu của E là 1tr2 thì pải cộng vs lọ thuốc dzưỡng 600k nữa là 1tr8 (tóc E ngắn ngang vai, tóc mây, sợi mảnh lắm và siêu mỏng). E làm từ trước Tết màh bây g tóc k bị xơ tý nào, làm xong cũng thấy tóc trông có vẻ dzày dzặn hơn, gội đầu xong cho tóc khô se se chỉ việc búi kẹp lên khoảng 2 3 tiếng r thả ra là sóng đẹp. Ở đây sấy tóc xoăn cũng đẹp đấy các mẹ ạh. Nói chung là giá hơi chát 1 tý nhưng E thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo.

megauyeubocoi
04-22-2012, 01:51 AM
oánh dấu cái, chờ lần sau đi cắt :D

ngocdj2
04-30-2012, 02:26 PM
Chia sẻ với các mẹ một địa chỉ làm tóc rất ưng ý.Đặc biệt là khâu làm xoăn máy rất đăc biệt mà mình ít thấy ở các salon lớn.nghe nhân viên ở đấy nói họ có loại dưỡng tóc dùng hay lắm sau khi làm hóa chất được gâm một lúc mà mượt và tóc khỏe lắm mình hỏi mua nhưng không được vì hàng không có sẵn để bán mà chỉ để làm thôi.sau khi làm xoăn xong lọn tóc cứ bóng min không thấy khô và sơ như nhưng lần làm trước và form tóc đẹp.mình làm được gần 1 tháng rồi sau khi làm xong chẳng phải mất thời gian chăm sóc nhiều chỉ sấy khô là tóc đã vào nếp.của hàng này mình được một chị làm cùng giới thiệu sau khi làm chuột bạch mình thấy rất hài lòng tiện đây giới thiệu với các mẹ để các mẹ có thời gian đến tự cảm nhận.
giá một lần xoăn máy và dưỡng từ 1000k-1200k.nhuộm 600-800k dùng thuốc của elgon-italy.
địa chỉ Salon Toc DungMiLan 76 Nguyễn An Ninh-Hoang Mai Gần nhà thi đấu Hoàng Mai.Anh chủ của hàng người đậm hơi thấp tên Dũng.DT 0974 898 979

vibeyeu
04-30-2012, 04:59 PM
Chia sẻ với các mẹ một địa chỉ làm tóc rất ưng ý.Đặc biệt là khâu làm xoăn máy rất đăc biệt mà mình ít thấy ở các salon lớn.nghe nhân viên ở đấy nói họ có loại dưỡng tóc dùng hay lắm sau khi làm hóa chất được gâm một lúc mà mượt và tóc khỏe lắm mình hỏi mua nhưng không được vì hàng không có sẵn để bán mà chỉ để làm thôi.sau khi làm xoăn xong lọn tóc cứ bóng min không thấy khô và sơ như nhưng lần làm trước và form tóc đẹp.mình làm được gần 1 tháng rồi sau khi làm xong chẳng phải mất thời gian chăm sóc nhiều chỉ sấy khô là tóc đã vào nếp.của hàng này mình được một chị làm cùng giới thiệu sau khi làm chuột bạch mình thấy rất hài lòng tiện đây giới thiệu với các mẹ để các mẹ có thời gian đến tự cảm nhận.
giá một lần xoăn máy và dưỡng từ 1000k-1200k.nhuộm 600-800k dùng thuốc của elgon-italy.
địa chỉ Salon Toc DungMiLan 76 Nguyễn An Ninh-Hoang Mai Gần nhà thi đấu Hoàng Mai.Anh chủ của hàng người đậm hơi thấp tên Dũng.DT 0974 898 979
xa quá. Nếu gần sẽ thử đến xem tn

heoxik
04-30-2012, 11:52 PM
Mình mới nhuộm ở Nguyễn Mi, thấy màu rất đẹp và rẻ :)

Mẹ là tất cả
05-01-2012, 08:52 PM
hic hic, em cũng định đầu tư đi làm tóc trc khi đi xin vc cho nuột nà tí, nhưng thấy giá cả chát quá các chị ạ :(

tuanhairsalon
05-02-2012, 07:32 PM
hom nao moi chi wa salon cua em,em koi tinh trang toc cua chi hu hong o do nao.salon cau cua em su 80% la hang rolland.kon 20% kon lai la loreal va woldwell.
em o so 18 ngo 9 luong dinh cua-kim lien-dong
da.toc dep.
DD 0972.606.966 em ten tuan.

letung1989
05-09-2012, 02:12 PM
e thì toàn cắt vs làm tóc ở Nhung Blue, thấy ok mà nhân viên nhiệt tình :D

Pa2ya
05-09-2012, 10:07 PM
dạo này e đang mê để tóc phần đuôi nó bằng mà ko chéo hoặc tỉa nhọn nữa, kiểu ý làm em trẻ ra bao nhiêu, hí hí

Polly.Shop
05-10-2012, 01:51 AM
e hay làm xoăn ở Minh Hà- 47 Ng Công Hoan, làm 1 năm mà lọn vẫn đẹp, tóc ko bị xơ, form cũng ổn, xoăn ngắn tầm 500-600k, e đc bạn gth ra đấy, đến nơi toàn gặp nv nhà đài ra làm, but hôm trc quay lại thì họ chuyển đi đâu mất rùi, mẹ nào bít địa chỉ mới của c. Hà thì cho e xin vs nhé, bùn wa :(

Me em Mon
05-10-2012, 09:06 AM
e hay làm xoăn ở Minh Hà- 47 Ng Công Hoan, làm 1 năm mà lọn vẫn đẹp, tóc ko bị xơ, form cũng ổn, xoăn ngắn tầm 500-600k, e đc bạn gth ra đấy, đến nơi toàn gặp nv nhà đài ra làm, but hôm trc quay lại thì họ chuyển đi đâu mất rùi, mẹ nào bít địa chỉ mới của c. Hà thì cho e xin vs nhé, bùn wa :(

0945974528 mình tìm đc trên mạng đó , cậu gọi xem có đc ko nhé, mình cũng muốn đi cắt tóc và chăm sóc, cậu đi làm ở Minh Hà về cho địa chỉ mới và nhận xét nhé để tớ đi cắt :)

Polly.Shop
05-10-2012, 09:39 AM
0945974528 mình tìm đc trên mạng đó , cậu gọi xem có đc ko nhé, mình cũng muốn đi cắt tóc và chăm sóc, cậu đi làm ở Minh Hà về cho địa chỉ mới và nhận xét nhé để tớ đi cắt :)

e cám ơn chị nha, mấy htrc e mò trên mạng mà k ra, hì hì, chỗ này làm ổn lắm c ah, họ toàn làm cho dân truyền hình mà, riêng đội ngũ nv đã 15 ng, lúc nào cũng đông nghịt lun, but đc cái sắp xếp hợp lí nên khách k phải chờ lâu, đặc biệt làm xoăn hay ép cực nhanh chỉ 2h là ok rùi,

Polly.Shop
05-10-2012, 09:44 AM
e vừa gọi xong c ơi, họ chuyển xuống số 44 Nguyễn Công Hoan, hehe, mừng wa, e đi về rùi sẽ review c.h mới c nhé ^^

Me em Mon
05-10-2012, 09:48 AM
Okie cậu, về nhớ báo nhé để tớ đi cắt, refresh đầu tóc :))

lethestorm
05-14-2012, 09:22 AM
e vừa gọi xong c ơi, họ chuyển xuống số 44 Nguyễn Công Hoan, hehe, mừng wa, e đi về rùi sẽ review c.h mới c nhé ^^

Mẹ nó đã cắt tóc về chưa? Em cũng hay làm ở đấy. Bi h ra chỗ mới thì thế nào? Để em còn ra làm tóc với!

nhimishop
05-14-2012, 09:54 AM
mình muốn làm quăn lọn to, vì tóc dài mà. có ai biết ở đâu làm quăn sóng mềm mượt và giá ko quá chát không

Me em Mon
05-14-2012, 10:07 AM
Mẹ nó đã cắt tóc về chưa? Em cũng hay làm ở đấy. Bi h ra chỗ mới thì thế nào? Để em còn ra làm tóc với!
Mình cũng muốn hỏi giống cậu, ko biết mẹ ý đi cắt về chưa để còn đi cắt :D đầu tóc giờ như con điên ^^

uxinhshop49
05-14-2012, 04:01 PM
nhà này hình như e cũng qua rồi, cung dc mẹ à

nhungtusalon
05-14-2012, 05:18 PM
Chị ơi, chị đến thử 146 Lê Duẩn - Beauty salon Nhung Tú nhé. Nhiều mẹ đến đấy làm tóc lắm :)

Hongtham
05-14-2012, 05:22 PM
Bạn nào mạn Thanh Xuân thì làm tóc chỗ 50 Lương Thế Vinh - Thanh Xuân, chỗ đấy làm tóc đẹp nhưng giá hơi chát.

Polly.Shop
05-18-2012, 02:20 PM

Mình cũng muốn hỏi giống cậu, ko biết mẹ ý đi cắt về chưa để còn đi cắt :D đầu tóc giờ như con điên ^^

E đây các mẹ ui, đợt này bận lu bù nên chiều wa e mới đi cắt đc, c/h mới rộng rãi, sạch sẽ, đh mát lịm thik lém ạ, về kỹ thuật thì vẫn good như xưa, có giá cả là hơi tăng chút xíu ah. Trc e gội xả Chihtsais 40k thì nay tăng 45k. Tóc e làm xoăn ngắn từ cuối tháng 10, đến h dài qua vai, e bảo c.Hà tỉa cho gọn lại vs cắt mái thì là 70k, e đoán giá làm xoăn chắc chỉ 600-700k thui ( ở c.h cũ là 500-600k mà). Các mẹ thử ra xem sao nhé, cá nhân e thấy ok và những ng e chỉ ra đó đều công nhận giống e, hihi, mod vs các mẹ đừng bảo e pr cho c Hà nhé ^^.. Địa chỉ mới là 44 Ng Công Hoan ah,

tuanhairsalon
05-22-2012, 10:49 PM
mình muốn làm quăn lọn to, vì tóc dài mà. có ai biết ở đâu làm quăn sóng mềm mượt và giá ko quá chát không
chao chi bua nao moi chi wa bên em .em o 18 ngo 9 luong dinh cua kim lien dong da hn

lethestorm
05-22-2012, 10:53 PM
Em cắt ngắn, ép phồng tỉa mái... Túm tụm lại các công đoạn hết 500k. Giá cả thì e thấy oki. Ép xong e thấy tự nhiên, mềm mại. Cũng thoải mái. Cảm giác cũng như những lần trc đến làm tóc ở đấy. Nói chung vừa phải, k phải đặc sắc n phù hợp với e thích đơn giản.

Polly.Shop
05-23-2012, 12:16 AM
Em cắt ngắn, ép phồng tỉa mái... Túm tụm lại các công đoạn hết 500k. Giá cả thì e thấy oki. Ép xong e thấy tự nhiên, mềm mại. Cũng thoải mái. Cảm giác cũng như những lần trc đến làm tóc ở đấy. Nói chung vừa phải, k phải đặc sắc n phù hợp với e thích đơn giản.

nàng đã ghé wa c.h mới rùi ah ???

thaokd.beauty
05-23-2012, 12:51 AM
Hix, e cũng đang phân vân vụ làm xoăn ngắn đây... đang tính sang chỗ Nguyên Mi mà nghe các mẹ nói lại sợ hỏng tóc...

chuonggio01
05-23-2012, 09:57 AM
Em đang tóc xoăn, muốn ép tự nhiên, cụp tí, mẹ nào biết điểm nào khu minh khai, hai bà trưng, ngã tư sở. mà làm được giá cả vừa phải thì bảo em với.

tuanhairsalon
05-27-2012, 01:39 PM
Em đang tóc xoăn, muốn ép tự nhiên, cụp tí, mẹ nào biết điểm nào khu minh khai, hai bà trưng, ngã tư sở. mà làm được giá cả vừa phải thì bảo em với.

hom nao moi chi wa 18 ngo 9 luong dinh cua kiem lien. dong da

Chic-T_boutique
05-27-2012, 10:24 PM

Mình có cô bạn có mái tóc xoăn rất đẹp mà mềm mại, hỏi thì bảo là làm ở Hiền salon, ngõ 165 Thái Hà, chắc mấy hôm nữa mình cũng thử đến đấy bon chen làm lại đầu đây.

ngocvh
05-28-2012, 09:24 AM
có rất nhiều địa chỉ làm tóc đẹp . VD : hoa hồng salon ở hào nam các mẹ ạ

Chic-T_boutique
05-29-2012, 11:20 AM
Hôm trước vừa đến Hiền salon ở ngõ 165 Thái Hà để phục hồi tóc ( tóc mình trước đây do uốn xoăn và nhuộm nhiều nên phần đuôi tóc xơ). Sau khi phục hồi xong thì thấy tóc có vẻ đàn hồi hơn, giảm hẳn chẻ ngọn, nhưng chưa biết kết quả này sẽ duy trì được bao lâu (theo lời chị chủ thì được 2 tháng). Mỗi tội giá có vẻ hơi cao. Sang tuần mình sẽ đi làm xoăn, kết quả thế nào thì lại thông báo với các mẹ biết để tham khảo nhé.

dream_of_dragonfly
05-31-2012, 11:40 AM
E đây các mẹ ui, đợt này bận lu bù nên chiều wa e mới đi cắt đc, c/h mới rộng rãi, sạch sẽ, đh mát lịm thik lém ạ, về kỹ thuật thì vẫn good như xưa, có giá cả là hơi tăng chút xíu ah. Trc e gội xả Chihtsais 40k thì nay tăng 45k. Tóc e làm xoăn ngắn từ cuối tháng 10, đến h dài qua vai, e bảo c.Hà tỉa cho gọn lại vs cắt mái thì là 70k, e đoán giá làm xoăn chắc chỉ 600-700k thui ( ở c.h cũ là 500-600k mà). Các mẹ thử ra xem sao nhé, cá nhân e thấy ok và những ng e chỉ ra đó đều công nhận giống e, hihi, mod vs các mẹ đừng bảo e pr cho c Hà nhé ^^.. Địa chỉ mới là 44 Ng Công Hoan ah,

Ngay gần nhà mình, hôm nào ra thử xem sao.

mebemiumiu
05-31-2012, 07:08 PM
Chị có thể ra hàng tóc "Nhất duy" càugiaasys, chỗ ngã tư cầu giấy nguyễn phong sắc kéo dài thử xem ạ. Em mấy lần này toàn làm ở đấy ạ. thấy cũng ổn chị ah. giá cả cũng ko đắt lắm đâu ạ.:d nh mà đến đó có cả thợ và a Nhất cắt. các chị nhớ order a Nhất cắt nhé. giải ba cây kéo vàng năm bao nhiêu ý thì e ko nhớ lắm ạ.:">

Pa2ya
05-31-2012, 09:13 PM
cóa mẹ nào ở long biên biết chỗ cắt đẹp hem ;;)

caramen_8x
06-01-2012, 12:23 AM
các mẹ bít chỗ nào ép tóc cắt tóc đẹp k?

Sinny073
06-01-2012, 05:07 PM
Các chị biết salon nào cắt vs uốn duỗi đẹp ở Cầu giấy k :) mấy lần đi cắt hỏng giờ ám ảnh qá :ss

Dezaino
06-01-2012, 05:09 PM
hóng hóng!!!!!!!mình hóng khi cần !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

HappilyEverAfter
06-01-2012, 05:14 PM
Các chị biết salon nào cắt vs uốn duỗi đẹp ở Cầu giấy k :) mấy lần đi cắt hỏng giờ ám ảnh qá :ss

bạn ra Linh Nguyễn ở đầu Pháo Đài Láng ấy, có vẻ đc lắm, mình thấy vài gn làm ở đó khá đẹp

HappilyEverAfter
06-01-2012, 05:15 PM
mình lại muốn bít địa chỉ nào hay bới tóc đi tiệc hoặc đi chơi, có mẹnào biết ko? hay chỉ mấy cô trang điểm cô dâu mới làm thui nhỉ

Sinny073
06-02-2012, 09:20 AM
bạn ra Linh Nguyễn ở đầu Pháo Đài Láng ấy, có vẻ đc lắm, mình thấy vài gn làm ở đó khá đẹp

Thế ạ? Chị có bt giá cả ntn k?

HappilyEverAfter
06-02-2012, 05:25 PM
theo cô bạn mình thì hình như là cắt gội 170k thì phải, ko biết có tăng giá nữa ko:)

phuong.thanh.jp
06-02-2012, 06:23 PM
O hay, các mẹ nó,mọi người hỏi han bàn tán ầm ầm về địa chỉ làm tóc ở trang này này cả nhà ơi.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/32055-H%E1%BB%8Fi-%C4%91%E1%BB%8Ba-ch%E1%BB%89-c%E1%BA%AFt-t%C3%B3c-%C4%91%E1%BA%B9p-%E1%BB%9F-HN/page66?highlight=salon+Quang+Balan

dawn90cva
06-03-2012, 09:45 AM
Có chị nào cắt và ép ở Hà Lan (Bạch Mai) chưa ạ?

Tóc em dài ngang lưng. Em muốn cắt ngắn ngang vai và ép (em thích em tự nhiên 1 chút, chứ ko thẳng đơ). Ko hiểu giá cả là khoảng bao nhiêu?

lavie_pc
06-09-2012, 10:42 AM
Cửa hàng:

LOUIS HAIR SALON 145 phao dai lang

Điện Thoại : 01699151678

cây tầm gửi
06-09-2012, 01:03 PM
Tớ thì cắt tóc gần nhà, cửa hàng nhỏ thôi, gần chợ nhưng xã và em tớ khen đẹp.........ko bị lổm nhổm , đặc biệt lại rẻ nữa ............

topaz2012
06-10-2012, 12:36 PM
lại nói đến tóc tai thật là buồn. em vừa ép tóc xong để đi làm trở lại sau đẻ, đẹp chả thấy đâu mà tóc thì rụng lã chã

green_tea
06-11-2012, 03:24 PM
Em vote 1 phiếu cho Oanh Hường ở Bà Triệu, nằm trong ngõ hơi khó nhìn,phải để ý kỹ đấy , nhưng ép tóc thì mềm, mỗi tội mang tiếng ép phồng thì k ăn thua lắm đâu, vẫn bẹp dí( hay tại tóc em mềm quá nhỉ );))hình như là 600k cả cắt giá cách đây 1 năm . Giờ không biết giá cả như nào chị ? Mẹ nào cập nhật em với .

Còn Thanh monaco thì quá nổi về làm xoăn rồi, trước em nhuộm màu nâu ánh tím cũng đẹp và bền nhưng hơi trầm . Tuy nhiên bản thân em thì thấy anh Thanh này chỉ hợp cắt cho làm xoăn thôi,hoặc các mẹ đã làm xoăn vẫn còn sóng( bà chị em hôm định đi làm lại xoăn , trước đó làm ở Minh Phương được khoảng hơn năm, vãn còn sóng nhưng bon chen làm tiếp, anh ấy cắt 1 lúc thì thấy đẹp nên thôi chả cần làm xoăn nữa ) .Còn như em chỉ là tóc ép, hôm đi nhuộm cũng le te cắt tóc, hy vọng có quả đầu đẹp , tuy nhiên thì kết quả là khá thảm , em thấy ông ý cắt xoẹt 1 phát ngang đơ và tỉa tót 1 chút ( cảm nhận là rất sơ sài , qua quýt ), em lại k thích kiểu đơ đơ thế nên bảo ông ấy tỉa cho mềm lại , ông ấy lại làm rất nhanh và kêu là anh k bao giờ cắt theo ý khách đâu....(.là dư lào?????).Tổng thiệt hại là 1600 ( nhuộm 1250 + cắt 350 ). Nhuộm thì giá hơi chát nhưng ok, chỉ tiếc tiền cắt .:)))))

green_tea
06-11-2012, 03:26 PM
Ah, nhân tiện cho em hỏi có ai làm ở Matrix2 ở đặng tiến đông chưa? Em đang bon chen mua cái voucher bên mua chung ý ...hí hí ..Các mẹ cho em tý còm men để em còn biết nào.. Thấy cửa hàng cũng to gớm, chả biết làm ăn có ổn không vì thấy giá giảm rẻ tóa .....

green_tea
06-11-2012, 03:29 PM
Mình hay cắt và làm xoăn ở hàng Vy Anh - Hàng Bè, không nhớ chính xác địa chỉ, cả hàng bè chỉ có một hàng này thôi, gần như toàn bộ chị em ở Tông công ty điện lực miền bắc ra đấy cắt và làm. Giá cắt là 150k, giá làm xoăn là 500k. mình làm xong thấy ổn, thuốc ở đấy cũng dùng của hãng. chị chủ cửa hàng là Quỳnh Anh. Các mẹ tham khảo nhé

chị ơi , cho em giá ép với ạ..hị hị...cảm ơn chị

zetafashion
06-11-2012, 03:31 PM
Thời buổi khó khăn nên phải mấy tháng Zeta mới dám làm tóc 1 lần :)

Nghề làm tóc đúng là hái ra tiền :)

Gakoi
06-12-2012, 03:12 PM
oánh dấu để hôm nào mò mẫm đi làm tóc

mecubi14
06-12-2012, 03:25 PM
ở bạch mai hoặc trong mai huơng cũng có mấy hàng làm tóc khá đẹp giá cũng phải chăng mà mình không nhớ địa chỉ.

nhamaytina
06-12-2012, 04:36 PM
e cũng sắp pải "xuống tóc" rồi, nhưng đang đắn đo vì sợ các nơi cắt được được một tí thì giá chat, mẹ nào biết có địa chỉ nào ở khu vực Thanh xuân không tư vấn em?

fugi83
06-13-2012, 12:04 AM
Hương Rose 81 hay 84 Tuệ Tĩnh gì đó. Đẹp nhưng đắt :). Đặc biệt thuốc nhuộm tóc ở đây không có a-mô-ni-ắc, không có hóa chất, bền màu và khi phai màu không bị chuyển sang nâu hay vàng, mình kết nhất vụ nhuộm tóc này ở đây. nhuộm xong tóc mượt như mới hấp. có những người tóc hư tổn phải nhuộm trước khi ép hoặc làm xoăn để bảo vệ tóc cơ mà. ai có điều kiện nên thử xem

thuyanh.fr
06-13-2012, 12:17 AM
Eo ôi, em thì vote cho anh Quang Ba Lan ở 106 Thụy khuê thôi, đi khắp nơi rồi, chẳng nơi nào bằng. Ông ấy cắt trông rất Tây và đơn giản, nhưng lại trẻ trung. Già rồi, bây giờ chỉ thích trẻ ra là được. Màu nhuộm thì có thể nói là đỉnh nhất quả đất luôn. Còn cái vụ nhuộm trước khi ép để bảo vệ tóc thì em nghĩ cái chị Hương Rose đó chẳng bít gì về kỹ thuật. Nhuộm tóc hay ép tóc chẳng qua là dùng hóa chất, mà hóa chất thì chẳng bao giờ là có lợi hay bảo vệ cả. hjhj, các mẹ nó nghe người ta nói vừa vừa thui, đừng tin quá, thế nên mới nói là vote cho anh Quang ba Lan. Chúc cả nhà mình luôn trẻ đẹp và yêu đời nhá.

mitsuki2000
06-13-2012, 08:55 PM
Mịnh Hà làm xấu mà, sao mọi người khen nức nở thế nhỉ, em nhớ như in lần em làm xoăn ở đó, cũng lâu rồi, về nhà ai cũng bảo là bát mì úp lên đầu T T. phải đi ép lại ngay lập tức *hic*
chắc may ra ở đó được cái ra không đắt, nhưng đó là trước kia, giờ chuyển về cửa hàng mới xịn hơn, nhân viên còn mặc đồng phục nữa, chắc giá chát hơn rồi

chuonggio01
06-14-2012, 10:44 AM
Hương Rose 81 hay 84 Tuệ Tĩnh gì đó. Đẹp nhưng đắt :). Đặc biệt thuốc nhuộm tóc ở đây không có a-mô-ni-ắc, không có hóa chất, bền màu và khi phai màu không bị chuyển sang nâu hay vàng, mình kết nhất vụ nhuộm tóc này ở đây. nhuộm xong tóc mượt như mới hấp. có những người tóc hư tổn phải nhuộm trước khi ép hoặc làm xoăn để bảo vệ tóc cơ mà. ai có điều kiện nên thử xem
giá rổ ở đấy thế nào mẹ nó. em muốn đi chỉnh lại tóc và nhuộm lại.

tuanhairsalon
06-14-2012, 04:35 PM
chuc cac me chon dc nhung cua hang ung y, co nhung kieu toc that dep cho mua he.

tuanhairsalon
06-14-2012, 04:39 PM
Thời buổi khó khăn nên phải mấy tháng Zeta mới dám làm tóc 1 lần :)

Nghề làm tóc đúng là hái ra tiền :)

noi chung moi nguoi 1 nganh 1 nghe ma chi..hj thoi buoi thi truong h bao ha het rui chi oi hic hic

thunglungxanh_bn
06-14-2012, 04:43 PM
Mình cũng hóng hớt xem thế nào, đang mún ép lại cái tóc nhưng trời nóng quá, đợt ít hum nữa.

bichthao8811
06-15-2012, 11:57 AM
tớ cũng đang định đi ép tóc nhưng đang suy nghĩ lại, thấy mấy hôm nóng bức quá quấn hết cả tóc lên rùi thì lúc ép tóc không biết có bị nóng không, vì ép tóc là phải thả tóc ra mà hoặc thi thoảng mới cặp thui chứ, buộc suốt ngày thì có mà phí quá

kelly_132
06-16-2012, 05:27 PM
Em cũng lót dép ngồi hóng ạ, tóc dài quá rùi

mecubi14
06-16-2012, 07:45 PM
Em cũng lót dép ngồi hóng ạ, tóc dài quá rùi

mấy bữa trước em đi cắt tóc ngay gần nhà thấy cũng đẹp mà rẻ vừa ép vừa cắt hết có 350k.

linhanh2709
06-18-2012, 05:48 PM
Bên em đang có chương trình khách hàng thân thiết giảm giá 20% cho member lamchame ... nếu các mẹ có nhu cầu về tóc thì qua nhân viên chúng em sẽ tư vấn và làm đẹp cho các mẹ nhé :) ...
LiVy Hair Salon 279 Trần Đăng Ninh (gần chùa Hà )

bluesky_nt
06-18-2012, 07:05 PM
sao toàn ở hà nội thế ta , có chỗ nào làm đẹp ở nha trang ko :)

beto1
06-19-2012, 10:52 AM
Nhà tớ tham gia đấu giá
Sản phẩm đấu giá ngày 19/6/2012 là Bộ Set dưỡng da Whoo vàng 7 sản phẩm.Giá bán là 1.000.000 vnđ.
Công dụng:
Chống và đặc trị lão hoá
Dành cho mọi lứa tuổi
Thành phần chiết xuất từ thảo dược
Rất hợp với da nhạy cảm.
Gồm 7 lọ:
- Nước hoa hồng đông y - whoo in yang balancer - 20 ml.Làm mát, mềm và cân bằng da, loại bỏ bụi bẩn nằm sâu trong lỗ chân lông, tăng cường hiệu quả hấp thụ chất dinh dưỡng.
- Tinh dầu săn chắc da đông y - whoo QI & JIN essence - 10 ml,Tinh dầu tăng độ đàn hồi, săn chắc.
Tinh dầu có khả năng thấm sâu đến lớp da thứ 2,3, thúc đẩy sự phát triển của 2 sợi tế bào Collagen và Eslatin
Collagen : là tế bào quyết định sự săn chắc của làn da
Elastin : là tế bào quyết định sự đàn hồi của da
- Sữa dưỡng đông y - whoo in yang lotion - 20 ml
Cung cấp chất dinh dưỡng và độ ẩm, cân bằng lượng dầu và nước cho da.
- Kem mắt đông y - whoo QI & JIN eyes cream - 4 ml
Cung cấp độ ẩm, chất dinh dưỡng cho da vùng mắt, ngăn ngừa tình trạng xuất hiện nếp nhăn và thâm quầng mắt
- Kem dưỡng sáng da và săn chắc da đông y - whoo QI & JIN cream -10 ml
Tăng cường chất dinh dưỡng và độ ẩm cho da. Tạo lớp màng lụa bảo vệ da, chống bay hơi nước
- Mặt nạ nóng dưỡng da đông y lộc nhung - whoo nok-yong pack - 30 ml
Bổ sung ẩm và dưỡng chất. Sử dụng 1 - 2 lần/ tuần
Loại bỏ lớp da chết tích tụ lâu ngày, loại bỏ mụn cám, đầu đen
- Mặt nạ đêm đông y - whoo sleeping repairl 17ml,Sản phẩm mặt nạ ngủ với thành phần đặc biệt giúp tái sinh tế bào, cân bằng độ ẩm và dưỡng chất cho da ngay trong giấc ngủ của bạn.,Sản phẩm mặt nạ ngủ với thành phần đặc biệt giúp tái sinh tế bào, cân bằng độ ẩm và dưỡng chất cho da ngay trong giấc ngủ của bạn.
http://d.f10.photo.zdn.vn/upload/original/2012/05/26/19/36/1338035805879974357_574_0.jpg
1.Thời gian đấu giá: từ 10h30 sáng đến 15h30 chiều ngày 19/6/ 2012
2.Luật đấu: khởi điểm đấu giá 300k,hình thức đấu giá xuôi, bước nhảy 20k mỗi người được đấu giá nhiều lần nhưng ko đc đấu 2 lần liên tiếp.
3.Quy định thắng cuộc: Người thắng cuộc là người trả giá cao nhất tính đến thời điểm kết thúc phiên đấu.
4. Giải thường
Giải nhất: sẽ được mua sản phẩm trên với giá 450k + 2 miếng mặt nạ lột mụn vùng chữ T của The Face Shop

Cách thức nhận giải:
-các bạn vui lòng đến 157/23 pháo đài láng để nhận giải.Còn em ship đi các mẹ thêm 10k ship giúp em nhé.
-sau khi đấu giá mình sẽ check lại,mình sẽ công bố người thắng cuộc công khai trên topic,và người thắng cuộc vui lòng liên hệ với mình để nhận giải ạ.
-Quyết định của BTC(mẹ beto1) là quyết định cuối cùng.
==>Mình rất mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các mẹ ạ.
mọi chi tiết các mẹ liên hệ:
Miss:Hương xinh
Điện thoại: 0927588896 - 01693372006

mecoiqua
06-19-2012, 01:55 PM
đánh dấu........... đọc hết đến cuối mà vẫn chưa quyết được ở đâu

tukelly
06-19-2012, 02:05 PM
Trên ******** đang có voucher giảm giá làm tóc ở Hair salon SO'O, Không biết có ai làm ở đó chưa nhỉ

http://********.vn/san-pham/p-7997/Dich-vu-lam-toc-tai-Hair-Salon-SO-O.html

JennyPetite
06-19-2012, 04:07 PM
em hay làm tóc ở Hòa Ân- Lý Nam Đế. Giá cả phải chăng mà chăm sóc khách hàng rất tốt. Các mẹ nên đi vào t2-> được giảm các các dich vụ uốn nhuộm ép 8% đấy. Từ hồi làm tóc ở đây, e trung thành với Salon này tới h đấy ạ :p

mitxinh88
06-19-2012, 04:41 PM
E oánh dấu cái nhé ^^
Muốn tìm chỗ nào đẹp mà giá cả bình dân thui ạ, vào salon e sợ bị chặt chém lắm, hiiiii

tuanhairsalon
06-25-2012, 03:30 PM

E chao chi............................................... .......................!