PDA

View Full Version : chi phí đẻ ở các bệnh viện

ninhvt
05-18-2012, 10:18 PM
chẳng là mấy hôm nay e đọc trên mạng thấy nhiều bài báo nói về chuyện bác sĩ tắc trách với sản phụ nên cũng sợ ạ, bản thân e cũng từng bị đối xử chả ra gì khi vào bv PSHN nên lần này rút kinh nghiệm muốn kiếm bệnh viện khác nhưng ko biết giá cả cũng như thái độ phục vụ thế nào! mẹ nào có kinh nghiệm ở bệnh viện nào tốt thì tư vấn cho e với ạ, e xin cảm ơn!

Em xin tổng hợp kinh nghiệm của các mẹ đi trước:

BV phụ sản Hà nội

Mình để thường ở PSHN, Trọn gói dịch vụ từ A-Z, lúc nhập viện chờ sinh đã nằm phòng 2 giường, điều hòa mát lạnh, cứ 3 tiếng lại có ng đi khám cho. Tổng mất gần 9Tr. Biếu Bs 1tr, Y tá ca đẻ 500k, Chi phí viện... 7tr. Chi phí lặt vặt mỗi lần con đi tắm, ... khoảng 500k. Nhưng mà con tớ sướng lắm nhé. Đc riêng 1 y tá đưa đi tắm và đưa về :) mọi thứ phục vụ quanh mình đều nhẹ nhàng, dễ chịu :)

BV C (phụ sản trung ương)

mình đẻ ở phụ sản trung ương, các dịch vụ và bác sĩ mình thấy tuơng đối ổn. nhưng mà quan trọng là do mình nhé, lúc đi đẻ ấy ạ, mình đau ở đâu, trong người như nào phải gọi bs ngay nhé, nếu bác sĩ thờ ơ hay vô tâm thì phải góp ý hoặc đổi bác sĩ ngay. chứ đừng nghe lời bs quá mà không nghe theo cơ thể mình. mình đẻ thường ở viện này hết tổng thiệt hại là 5 triệu, vừa cứng và mềm

BV bưu điện

Mình đẻ mổ ở Bưu Điện, mới đẻ xong đây. Nhờ bs mổ lo hết, nói chung thái độ và dịch vụ rất tốt, mình nằm viện 1 tuần phòng dịch vụ. Mẹ và bé được chăm sóc rất chu đáo tận tình. Chi phí, mình có bảo hiểm 80%, nhưng mình toàn dùng các loại dịch vụ, gì cũng dịch vụ, kể cả khâu thẩm mỹ rồi chọn này chọn kia, tổng lại mình cũng mất khoảng 7tr tiền viện phí. Cảm ơn bs và kíp mổ thì tùy từng nhà, mình cảm ơn hết 3tr. Mình thấy bs mổ ở Bưu điện chuyên môn tốt mà, kể cả chăm sóc sau đẻ nữa. Mẹ nó tham khảo nha.

tukeo812
05-19-2012, 09:32 AM
chẳng là mấy hôm nay e đọc trên mạng thấy nhiều bài báo nói về chuyện bác sĩ tắc trách với sản phụ nên cũng sợ ạ, bản thân e cũng từng bị đối xử chả ra gì khi vào bv PSHN nên lần này rút kinh nghiệm muốn kiếm bệnh viện khác nhưng ko biết giá cả cũng như thái độ phục vụ thế nào! mẹ nào có kinh nghiệm ở bệnh viện nào tốt thì tư vấn cho e với ạ, e xin cảm ơn!
Mình đẻ ở Việt Nhật. Mình đẻ mổ, mọi thủ tục nhờ bsy mổ làm hết cho kể cả bảo hiểm và sinh hoạt lúc ở viện, rồi ra viện. Bsy làm cho mình bảo hiểm nên mình chỉ mất hơn 2tr tiền đẻ thôi. Phong bì thì 3tr ( bsy, kíp mổ, ý tá sau này..., thủ tục ra viện nhanh)
EM dâu mình đẻ ở Bưu điện, chỗ này sạch người nhà ra vào dễ ko như ở Việt Nhật bị đuổi sơi sơi em dâu mình cũng đẻ mổ hết 7tr vì nó ko có bảo hiểm, phòng bì bsy có 1tr thôi. Đẻ ở đây ra viện nhanh tầm 3 ngày nó cho ra rồi. Nhưng về chuyên môn thì Bưu điện ko bằng các bv kia. Nhưng nếu tình trạng sức khỏe của bạn bt ko có tiểu sử bệnh từ trc thì đẻ ở đấy cũng đc.

Merucon
05-19-2012, 09:45 AM
Mình đẻ mổ ở Bưu Điện, mới đẻ xong đây. Nhờ bs mổ lo hết, nói chung thái độ và dịch vụ rất tốt, mình nằm viện 1 tuần phòng dịch vụ. Mẹ và bé được chăm sóc rất chu đáo tận tình. Chi phí, mình có bảo hiểm 80%, nhưng mình toàn dùng các loại dịch vụ, gì cũng dịch vụ, kể cả khâu thẩm mỹ rồi chọn này chọn kia, tổng lại mình cũng mất khoảng 7tr tiền viện phí. Cảm ơn bs và kíp mổ thì tùy từng nhà, mình cảm ơn hết 3tr. Mình thấy bs mổ ở Bưu điện chuyên môn tốt mà, kể cả chăm sóc sau đẻ nữa. Mẹ nó tham khảo nha.

maithuhnd
05-19-2012, 10:06 AM
Ở Việt Pháp thì tốt nhưng mà giá thì mắc quá.... hic hic...

BantichShop
05-20-2012, 09:43 AM
hóng kinh nghiệm của các mẹ đi trước, em đang phân vân giữa pshn và việt pháp, nghe có vẻ buồn cười nhưng dạo này nghe danh pshn khiếp quá ạ

yellowsea
05-20-2012, 10:18 AM

Mẹ nó ơi mẹ nó nhờ bác sỹ nào đấy ah, e còn khoảng 20 ngày nữa định nhờ bác Đồng mà ko rõ phong bì nên bao nhiêu và đưa trước hay đưa sau ah

Mehaan
05-20-2012, 10:41 AM
Em mất cực ít xiền vào vụ này
Đứa thứ nhất năm 2010 em sinh ở BV Bắc Thăng Long ( Đông Anh ), đẻ thường, bác sĩ nhiệt tình, chu đáo, bv sạch sẽ, đóng viện phí khoảng 500k hay 600k gì đấy, em ko nhớ rõ lắm, cảm ơn bác sĩ 400k, lúc này là em chưa có bảo hiểm mà hết tất tật khoảng 1tr
Đứa thứ 2 mới cách đây hơn 1 tháng, đẻ mổ, vì em có chút vấn đề nên dc gọi là mổ cấp cứu, chẳng mất xiền cảm ơn, mất mỗi xiền viện phí, em có BH, dc trừ 30% viện phí còn khoảng 2.100k, đấy là cả thêm tiền em bé nhà em phải nằm khoa sơ sinh 1 tuần.
Theo em thì trong trường hợp thai các mẹ bình thường thì nên chọn bv nào sạch sẽ, đừng quá đông đúc, có bác sĩ quen thì càng tốt để sinh.
em giờ thấy nhiều mẹ chọn BV TW để sinh, xin thưa với các mẹ là em nằm trên tầng 5 PSTW, 3 bà bầu chửa vượt măt phải nằm chung 1 giường 1m2, khi sinh xong xuống tầng 4 thì 2 bà đẻ và 2 đứa bé nằm chung 1 giường, vào thời điểm đông thì muốn phòng dịch vụ cũng ko có.
Chúc các mẹ MẸ TRÒN CON VUÔNG !

hieuloan2010
05-20-2012, 10:52 AM
Mẹ nó ơi, mình tưởng lúc đẻ thì bảo hiểm được tính 70% chứ nhỉ? Em gái mình cũng ở tầng 5 vì bị động thai đây. Lúc nào cũng 2 người 1 giường.

Em mất cực ít xiền vào vụ này
Đứa thứ nhất năm 2010 em sinh ở BV Bắc Thăng Long ( Đông Anh ), đẻ thường, bác sĩ nhiệt tình, chu đáo, bv sạch sẽ, đóng viện phí khoảng 500k hay 600k gì đấy, em ko nhớ rõ lắm, cảm ơn bác sĩ 400k, lúc này là em chưa có bảo hiểm mà hết tất tật khoảng 1tr
Đứa thứ 2 mới cách đây hơn 1 tháng, đẻ mổ, vì em có chút vấn đề nên dc gọi là mổ cấp cứu, chẳng mất xiền cảm ơn, mất mỗi xiền viện phí, em có BH, dc trừ 30% viện phí còn khoảng 2.100k, đấy là cả thêm tiền em bé nhà em phải nằm khoa sơ sinh 1 tuần.
Theo em thì trong trường hợp thai các mẹ bình thường thì nên chọn bv nào sạch sẽ, đừng quá đông đúc, có bác sĩ quen thì càng tốt để sinh.
em giờ thấy nhiều mẹ chọn BV TW để sinh, xin thưa với các mẹ là em nằm trên tầng 5 PSTW, 3 bà bầu chửa vượt măt phải nằm chung 1 giường 1m2, khi sinh xong xuống tầng 4 thì 2 bà đẻ và 2 đứa bé nằm chung 1 giường, vào thời điểm đông thì muốn phòng dịch vụ cũng ko có.
Chúc các mẹ MẸ TRÒN CON VUÔNG !

BantichShop
05-20-2012, 03:42 PM
lúc đẻ tính là cấp cứu nên cũng k cần giấy chuyển viện mẹ nó ạ,
được thanh toán 80% hay sao ấy. Chắc mẹ mehaan gõ nhầm ấy mà :)

Mẹ nó ơi, mình tưởng lúc đẻ thì bảo hiểm được tính 70% chứ nhỉ? Em gái mình cũng ở tầng 5 vì bị động thai đây. Lúc nào cũng 2 người 1 giường.

ninhvt
05-20-2012, 06:20 PM
các mẹ toàn có bảo hiểm nhỉ, chị em đẻ mổ lần 2 pshn bị tính phí tăng thêm + pb linh tinh hết đến 15tr, ko bít đẻ mổ ở Việt nhật giá bnhiu ko em gần cuối năm mới đẻ sợ vào ps chẳng có chỗ mà nằm.............

tomyphuong
05-20-2012, 06:52 PM

bg ở BV Bưu điện cám ơn cũng tốn tiền thế à.ặc

hong_nhung1989
05-20-2012, 10:06 PM
mang bầu đã vất vả rồi vấn đề chọn bv mà sinh sao cho chi phí hợp lí bs tận tâm cũng vất vả chẳng kém
em cũng đang định chon pshn nhưng cũng thấy nhiều mẹ kêu quá nên cũng hơi chùn mà em thấy chi phí sinh dv bà tiền cảm ơn ở pshn hơi cao nếu sinh mổ thì bao giờ chi phí cũng phải khoảng 15tr
đành hóng hớt các mẹ vừa sinh xong vào đây chia sẻ kinh nghiệm cho chị em chuẩn bị sinh tham khảo và chọn lựa
năm nay nhiều bà bầu nên những viện chuyên sản bao giờ cũng đông đúc nên các mẹ cũng vất vả
pstw thì em ko dám nghĩ tới rồi vì quá đông đẻ xong ko có chỗ mà nằm

Monpeo81
05-20-2012, 10:25 PM
Mình đẻ mổ ở phụ sản Hà Nội, ở phòng dịch vụ trong 3 ngày 2 đêm, tính hết các chi phí và trừ bảo hiểm là 1,5 tr^^.

Shopmechipbong
05-20-2012, 10:29 PM
mình thang 12 mới sinh nên vào hóng các mẹ lấy kinh nghiệm.

mình sinh mổ ỏ PSHN, đang tính dùng dịch vụ trọn gói, nghe nói 7 or 8 triệu j đó. mình chắc là dùng gói này cho yên tâm. Nhưng có mẹ nào qua thực tế rùi thì chia sẻ kinh nghiệm với nhé,. Nếu dùng dịch vụ trọn gói thì có phải cảm ơn riêng bác sĩ nữa không nhỉ?

Merucon
05-21-2012, 10:31 AM
bg ở BV Bưu điện cám ơn cũng tốn tiền thế à.ặc

Hii, đúng rồi mẹ nó ạ. Cơ mà tùy mình thôi, mổ xong rồi cảm ơn thế nào là tùy mình mà. Các bs cũng ko ý kiến gì đâu. Trong viện phí có phí cho các bs rồi mà.

Merucon
05-21-2012, 10:35 AM
Mẹ nó ơi mẹ nó nhờ bác sỹ nào đấy ah, e còn khoảng 20 ngày nữa định nhờ bác Đồng mà ko rõ phong bì nên bao nhiêu và đưa trước hay đưa sau ah

Mình nhờ bs Phú, là trưởng khoa sản đó. Trong những ngày nằm viện sau mổ thì bs Đồng sáng nào cũng đến thăm khám và kiểm tra vết mổ. Nói chung tại mình dùng DV nên cho phí hơi cao, chứ nếu dùng thường, trừ bảo hiểm thì chi phí cũng ko cao lắm đâu.
Cảm ơn bs mổ là 2tr, kíp mổ là 1tr. Nói chung các bs rất tận tình mẹ nó ạ. Cảm ơn nên đưa trước khi mổ. Nhưng mình nghĩ, cảm ơn tùy từlàng nhà thôi, ko câu nệ lắm đâu, mẹ nó cứ yên tâm nhờ bs đi nhé.
BS Đồng cũng là người rất có uy tín và mát tay, có nhiều người khen lắm. 2 bs đó đều ổn lắm mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé.

yellowsea
05-21-2012, 10:46 AM
Mình nhờ bs Phú, là trưởng khoa sản đó. Trong những ngày nằm viện sau mổ thì bs Đồng sáng nào cũng đến thăm khám và kiểm tra vết mổ. Nói chung tại mình dùng DV nên cho phí hơi cao, chứ nếu dùng thường, trừ bảo hiểm thì chi phí cũng ko cao lắm đâu.
Cảm ơn bs mổ là 2tr, kíp mổ là 1tr. Nói chung các bs rất tận tình mẹ nó ạ. Cảm ơn nên đưa trước khi mổ. Nhưng mình nghĩ, cảm ơn tùy từlàng nhà thôi, ko câu nệ lắm đâu, mẹ nó cứ yên tâm nhờ bs đi nhé.
BS Đồng cũng là người rất có uy tín và mát tay, có nhiều người khen lắm. 2 bs đó đều ổn lắm mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé.

Hì, thanks mẹ nó ah, Em đang phải hóng vụ phong bì này để chuẩn bị trước, mẹ nó cho em hỏi tẹo, em cũng định dùng dịch vụ tất tần tật đây, e hóng hớt ở mấy topic bên web trẻ thơ nữa thì đang tính là bác sỹ chính 3tr, kíp mổ 1tr, mẹ nó ơi còn cái hậu phẫu có cần ko ah, chả nhớ e đọc ở đâu bảo là phải hậu phẫu 1 tr nữa để họ chăm sóc mình kiểm tra abc sau lúc mổ cho an tâm, hix hix, vậy là đi tong 5tr tiền cảm ơn cảm huệ, còn lại là viện phí nọ kia nữa, chẹp nhưng thôi em con đầu với lại sợ cái vụ đẻ đái này lắm, nếu xiền mừ giải quyết đc thì cứ đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, thấy các mẹ hạnh phúc bên con yêu mà sốt ruột quá đi thôi, hì hì, à mẹ nó cho em hỏi luôn là mổ xong thì con có đc ra với người nhà luôn ko ah, hay là mình bị cách ly 6 tiếng hay gì đấy hả mẹ nó????

tomyphuong
05-21-2012, 10:49 AM
Hii, đúng rồi mẹ nó ạ. Cơ mà tùy mình thôi, mổ xong rồi cảm ơn thế nào là tùy mình mà. Các bs cũng ko ý kiến gì đâu. Trong viện phí có phí cho các bs rồi mà.

Thế thì mẹ nó phá giá quá nhé, BV BD là bệnh viện trong sạch nhất đấy, vậy mừ mẹ nó cám ơn nhiều thế. Ngày trước cám ơn các bác sỹ còn ko nhận cơ, bây giờ lại nhận à,chắc lại quen rùi, hic hic
Hồi tớ sinh TM cách đây 4 năm, cám ơn bác sỹ ko nhận ( nhưng tớ sinh ngày CN, lại là ca cuối buổi tối ) mẹ chồng tớ đưa bs 200k gọi là uống nước nên bs cầm, lúc sau chồng tớ tưởng chưa cám ơn, biếu bs 200k nữa nhưng bs trả lại bảo là bà nội vừa đưa rùi. hihi, BS Hà mổ cho tớ đấy, vết mổ đẹp cực.:)

yellowsea
05-21-2012, 10:50 AM

à quên, mẹ nó có số phone của bác sỹ Phú ko cho em xin luôn với ah, bác Đồng em có rùi nhưng cứ phòng trước cho chắc ăn, ko gọi đc bác này thì gọi bác kia, hix

pika2605
05-21-2012, 12:04 PM
Tháng 10 em mới sinh cơ mà giờ cũng đang phân vân ko biết chọn bệnh viện nào vì năm nay chắc là bệnh viện nào cũng đông lắm, topic BV Bưu điện cũng rộn ràng lắm các mẹ ạ. Em đang định nếu sinh mổ thì ở VN còn sinh bình thường ở Bưu điện. Mà các mẹ cho em hỏi BV Bưu điện là tương đương với bệnh viện tỉnh ạ???

yellowsea
05-21-2012, 12:11 PM
Tháng 10 em mới sinh cơ mà giờ cũng đang phân vân ko biết chọn bệnh viện nào vì năm nay chắc là bệnh viện nào cũng đông lắm, topic BV Bưu điện cũng rộn ràng lắm các mẹ ạ. Em đang định nếu sinh mổ thì ở VN còn sinh bình thường ở Bưu điện. Mà các mẹ cho em hỏi BV Bưu điện là tương đương với bệnh viện tỉnh ạ???

hả, tương đương bệnh viện tỉnh á???? Theo mình biết đây là bệnh viện nghành, đúng là ko chuyên sâu về sản như các bệnh viện sản dưng cơ mà khoa sản ở đó có các bác sỹ tay nghề rất ổn, ví dụ bác Phú trưởng khoa thì cũng là từ viện C chuyển sang, bác sỹ mà mình đang theo khám trước là Trưởng khoa đẻ của viện C cũng bảo mình uh nếu đẻ ở Bưu điện cũng ổn, anh Phú đấy tay nghề cũng khá lắm, rồi bác Đồng phó khoa cũng ổn và mình đi khám gặp bác sỹ Hà 1 lần cũng nhẹ nhàng mà thấy nhiều người cũng khen, hức hức

hong_nhung1989
05-21-2012, 02:02 PM
nhiều mẹ vote cho bv bưu điện nhỉ em cũng nghe mọi người khen sạch sẽ nhưng chưa có người quen từng sinh ở đó nên ko hiểu rõ tình hình cho lắm

tomyphuong
05-21-2012, 02:49 PM
nhiều mẹ vote cho bv bưu điện nhỉ em cũng nghe mọi người khen sạch sẽ nhưng chưa có người quen từng sinh ở đó nên ko hiểu rõ tình hình cho lắm

Thử vào xem đi em, 1 phòng có 3 giường, mỗi mẹ 1 giường, điều hòa, nóng lạnh bật cả ngày.
Quan trọng nhất là ở trong này vắng vẻ, ko bị ồn ào, ko có mùi của bệnh viện, túm lại là cực thích. Lần sau chị đẻ chắc vẫn chọn ở đây, vì chi phí cũng hợp lý nữa.

mechuotconmeo
05-21-2012, 03:05 PM
minh cũng thấy nhiều người khen BV bưu điện lắm nhưng năm nay chắc bv đó cũng đông lắm , vì cực nhềiu các mẹ bầu
minh sinh o C, nhưng ko ủng hộ cho BV TW ti nào, trừ cái phòng đẻ thì còn ok chứ sau sinh thì cực khó chịu

Khánh Vi
05-21-2012, 03:32 PM
lúc đẻ tính là cấp cứu nên cũng k cần giấy chuyển viện mẹ nó ạ,
được thanh toán 80% hay sao ấy. Chắc mẹ mehaan gõ nhầm ấy mà :)

Thông tin chính xác không mẹ nó vì bên chỗ mình, họ yêu cầu 34 tuần phải đến làm thủ tục chuyển bảo hiểm. Mình đang phải chờ đến ngày đó để đi làm thủ tục chuyển bảo hiểm mà được hưởng tý quyền lợi. Thực ra mình cũng băn khoăn không biết có bảo hiểm vào rồi thì có được thuận lợi như không có bảo hiểm không nữa.

hong_nhung1989
05-21-2012, 05:47 PM
Thử vào xem đi em, 1 phòng có 3 giường, mỗi mẹ 1 giường, điều hòa, nóng lạnh bật cả ngày.
Quan trọng nhất là ở trong này vắng vẻ, ko bị ồn ào, ko có mùi của bệnh viện, túm lại là cực thích. Lần sau chị đẻ chắc vẫn chọn ở đây, vì chi phí cũng hợp lý nữa.
cảm ơm mẹ tomy nhé em sẽ tham khảo thêm lần đầu chị sinh ở bv bưu điện à?
nói chung năm nay nhiều bà bầu quá vào các bv chuyên sản thì có mà chen bẹp ruột, em nghĩ năm nay các bv khác cũng đông chứ ko cứ gì pstw với pshn đâu
tìm dc 1 bv tốt mà chi phí sinh hợp túi tiền cũng nan giải quá chị ạ

phuonglinhtran
05-21-2012, 06:02 PM
Em cũng đang băn khoăn cái vụ này. Có người quen trong Viên C nhưng năm nay quen gì đi nữa thì vẫn phải nằm đất cả 2 mẹ con nếu hôm đó quá tải. Mà nếu sinh ở BV bưu điện thì em cũng lo vì chửa đẻ là cửa mả các cụ cũng nói thế. Vấn đề nan giải và đau đầu của em đây, vì em đang sang tuần thứ 27 rồi ạ

heocoi_883
05-21-2012, 06:08 PM
Tớ hóng với nhé, cũng đang tháng thứ 5 rồi chưa biết đẻ ở đâu. Hồi trước đẻ viện Hà Đông cũng thấy ổn lắm, vì đẻ thường nên ở không hết ngày là được về rồi, Giờ ở xa quá nên đang băn khoăn chưa biết đẻ viện nào bây giờ.

Me_Ốc
05-21-2012, 06:09 PM
Sinh ở bv bưu điện tốt lắm các mẹ ạ, bạn mình vừa sinh ở đó, sạch sẽ, rộng rãi và các bác sỹ tận tình nữa, chi phí thấp hơn so với pshn

BantichShop
05-21-2012, 08:37 PM
Nghe các mẹ khen bv bưu điện nhiều quá, nhưng sợ ở đấy k chuyên, có sao k nhỉ các mẹ?

Mehaan
05-22-2012, 08:54 AM

Em ko gõ nhầm đâu, em là em bé nhịp tim quá nhanh nên em xin mổ để lấy em bé ra, hơi non tháng chút,
dc chuyển vào khoa cấp cứu nằm, và mấy hôm thì xin mổ, em ko có giấy chuyển viện nên bảo hiểm nó chỉ thanh toán cho thế thôi
nếu khi đau đẻ mà vào viện đẻ thì bảo hiểm sẽ dc trừ 70%,
còn thai có vấn đề mà vào viện nằm theo dõi hay xin mổ hay xin đẻ khi còn non tháng các mẹ nhớ xin giấy chuyển viện đấy nhé, hoặc phải là trường hợp cấp cứu nguy hiểm thì mới dc 70%, còn lại là 30%.

Merucon
05-22-2012, 10:25 AM
Thế thì mẹ nó phá giá quá nhé, BV BD là bệnh viện trong sạch nhất đấy, vậy mừ mẹ nó cám ơn nhiều thế. Ngày trước cám ơn các bác sỹ còn ko nhận cơ, bây giờ lại nhận à,chắc lại quen rùi, hic hic
Hồi tớ sinh TM cách đây 4 năm, cám ơn bác sỹ ko nhận ( nhưng tớ sinh ngày CN, lại là ca cuối buổi tối ) mẹ chồng tớ đưa bs 200k gọi là uống nước nên bs cầm, lúc sau chồng tớ tưởng chưa cám ơn, biếu bs 200k nữa nhưng bs trả lại bảo là bà nội vừa đưa rùi. hihi, BS Hà mổ cho tớ đấy, vết mổ đẹp cực.:)

Ẹc ẹc, mẹ nó ơi, 4 năm đến bây giờ là cả 1 quãng đường mà. Giá cả leo thang kinh lắm. Thôi thì cắn răng vậy, cũng muốn tiết kiệm để sau đẻ còn chăm con, nhưng ko đi như thế lại thấy lo lắng cho chính bản thân mình. Thôi thì, khổ thế đấy.

Merucon
05-22-2012, 10:29 AM
Sinh ở bv bưu điện tốt lắm các mẹ ạ, bạn mình vừa sinh ở đó, sạch sẽ, rộng rãi và các bác sỹ tận tình nữa, chi phí thấp hơn so với pshn

Mình đồng ý với mẹ này. Mình sinh mổ xong nằm phòng dịch vụ, 2 mẹ 1 phòng, phòng 2 giường, nóng lạnh, điều hòa, ti vi đủ cả. Mình bs bảo ra viện được rồi còn xin nằm thêm 1 ngày vì yên ả, dịch vụ tốt, lại sạch sẽ, ở nhà anh ku đầu quấy quá, sợ về nhức đầu. Hii, hàng ngày y tá đến khám, chăm sóc vết thương, bs nhi đến khám cho em bé, tắm cho em bé, quần áo của bé và mẹ ngày nào viện cũng thay, nói chung ổn lắm...Mình vote cho BĐ đấy.

Merucon
05-22-2012, 10:36 AM
Hì, thanks mẹ nó ah, Em đang phải hóng vụ phong bì này để chuẩn bị trước, mẹ nó cho em hỏi tẹo, em cũng định dùng dịch vụ tất tần tật đây, e hóng hớt ở mấy topic bên web trẻ thơ nữa thì đang tính là bác sỹ chính 3tr, kíp mổ 1tr, mẹ nó ơi còn cái hậu phẫu có cần ko ah, chả nhớ e đọc ở đâu bảo là phải hậu phẫu 1 tr nữa để họ chăm sóc mình kiểm tra abc sau lúc mổ cho an tâm, hix hix, vậy là đi tong 5tr tiền cảm ơn cảm huệ, còn lại là viện phí nọ kia nữa, chẹp nhưng thôi em con đầu với lại sợ cái vụ đẻ đái này lắm, nếu xiền mừ giải quyết đc thì cứ đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, thấy các mẹ hạnh phúc bên con yêu mà sốt ruột quá đi thôi, hì hì, à mẹ nó cho em hỏi luôn là mổ xong thì con có đc ra với người nhà luôn ko ah, hay là mình bị cách ly 6 tiếng hay gì đấy hả mẹ nó????
Mình cảm ơn bs mổ 2tr, kip mổ 1tr, thế là hết, còn lại ko phải đưa thêm tiền cảm ơn cho bất kỳ ai, kể cả tắm cho bé, hay y tá vệ sinh cho mẹ nhé. Phòng hậu phẫu cũng ko phải cảm ơn gì hết, họ làm rất chu đáo, các loại thuốc chuyền cho mình đều do bs mổ chỉ định nên họ cứ thế mà làm thôi. Thế cho nên cái chính là cảm ơn bs mổ ấy. Còn nữa, mình mổ gây tê, biết tất tần tật, còn buôn chuyên với ê kip mổ và bs mổ, còn thơm con gái 1 cái lúc con chào đời (y tá bế con cho mình thơm con). Rồi mình về phòng hậu phẫu, cũng tùy cơ địa từng người nhưng mình nằm đó 3 tiếng rồi về phòng riêng gặp con và người nhà. Có ống thông tiểu đến khi nào rút ra thì phải tập đi lại để đi vệ sinh ko thì dính ruột...., đau quá sẽ được đặt thuốc giảm đau ở hậu môn.. Tóm lại, mỗi bs mổ sẽ có 1 phác đồ điều trị riêng cho từng bệnh nhân, ko ai giống ai đâu. Vì bs Phú mổ cho mình thì khác, chị cùng phòng bs Đồng mổ lại khác. Chị ấy thì tiêm 1 mũi kháng sinh, mình thì lại dùng thuốc đặt thôi nếu đau quá.
Còn về bs Phú, bạn cứ lên tận phòng của Bác và đặt vấn đề luôn nhé. Bác rất nhiệt tình, bác từng là bs giỏi của C đó, Bạn yên tâm đi.

yellowsea
05-22-2012, 10:37 AM
Mình đồng ý với mẹ này. Mình sinh mổ xong nằm phòng dịch vụ, 2 mẹ 1 phòng, phòng 2 giường, nóng lạnh, điều hòa, ti vi đủ cả. Mình bs bảo ra viện được rồi còn xin nằm thêm 1 ngày vì yên ả, dịch vụ tốt, lại sạch sẽ, ở nhà anh ku đầu quấy quá, sợ về nhức đầu. Hii, hàng ngày y tá đến khám, chăm sóc vết thương, bs nhi đến khám cho em bé, tắm cho em bé, quần áo của bé và mẹ ngày nào viện cũng thay, nói chung ổn lắm...Mình vote cho BĐ đấy.

Mẹ nó ơi em hỏi tẹo em có hỏi ở trên nhưng 1 mẹ trả lời e chưa rõ lắm, đó là sinh mổ thì con có đc trả cho người nhà luôn ko ah? và mẹ thường bị nằm trong phòng gì mà sau mổ bao nhiêu lâu mới đc về với con ah, e còn thấy bên Việt nhật lúc y tá bế con ra cho người nhà chỉ đưa cho đúng bố, mà nhà em bà ngoại muốn đỡ tay cháu cơ, có đc ko mẹ nó nhỉ?

tomyphuong
05-22-2012, 10:38 AM
Ẹc ẹc, mẹ nó ơi, 4 năm đến bây giờ là cả 1 quãng đường mà. Giá cả leo thang kinh lắm. Thôi thì cắn răng vậy, cũng muốn tiết kiệm để sau đẻ còn chăm con, nhưng ko đi như thế lại thấy lo lắng cho chính bản thân mình. Thôi thì, khổ thế đấy.

Tớ biết là thế, nhưng BV BĐ là bệnh viện ngành, từ trước tới giờ ko cầm tiền cám ơn mấy đâu, bg mẹ nó trả hậu hĩnh thế vô hình làm hư bs đấy nhé, vì ở bv này ko có tiền PB thì các bs chăm cũng rất tốt mà..

tomyphuong
05-22-2012, 10:39 AM
Mẹ nó ơi em hỏi tẹo em có hỏi ở trên nhưng 1 mẹ trả lời e chưa rõ lắm, đó là sinh mổ thì con có đc trả cho người nhà luôn ko ah? và mẹ thường bị nằm trong phòng gì mà sau mổ bao nhiêu lâu mới đc về với con ah, e còn thấy bên Việt nhật lúc y tá bế con ra cho người nhà chỉ đưa cho đúng bố, mà nhà em bà ngoại muốn đỡ tay cháu cơ, có đc ko mẹ nó nhỉ?

Được trả cho người nhà luôn nhé, tớ sinh mổ, bé sinh ra bs đưa cho người nhà để chăm sóc luôn mà.

Merucon
05-22-2012, 10:42 AM

Lúc mình vào phòng chờ mổ, mình sẽ được cầm 1 cái vòng đeo số, người nhà cầm 1 vòng tương tự. Người nhà mình chọn ai cũng dc nhé, miễn là đeo đúng số. Lúc mình mổ xong thì người ta lấy vòng ở tay minh treo vào cổ con, rồi ra so số với người nhà, trao bé về phòng với người nhà. Nếu người nhà có nhu cầu thì bé sẽ dc nằm ở phòng sơ sinh, còn ko thì nằm phòng DV mình đã đặt. Mẹ sau mổ nằm phòng hậu phẫu, đến khi hết thuốc tê, chân cử động đc thì vế với con mẹ nó ạ.

yellowsea
05-22-2012, 10:42 AM
Mình cảm ơn bs mổ 2tr, kip mổ 1tr, thế là hết, còn lại ko phải đưa thêm tiền cảm ơn cho bất kỳ ai, kể cả tắm cho bé, hay y tá vệ sinh cho mẹ nhé. Phòng hậu phẫu cũng ko phải cảm ơn gì hết, họ làm rất chu đáo, các loại thuốc chuyền cho mình đều do bs mổ chỉ định nên họ cứ thế mà làm thôi. Thế cho nên cái chính là cảm ơn bs mổ ấy. Còn nữa, mình mổ gây tê, biết tất tần tật, còn buôn chuyên với ê kip mổ và bs mổ, còn thơm con gái 1 cái lúc con chào đời (y tá bế con cho mình thơm con). Rồi mình về phòng hậu phẫu, cũng tùy cơ địa từng người nhưng mình nằm đó 3 tiếng rồi về phòng riêng gặp con và người nhà. Có ống thông tiểu đến khi nào rút ra thì phải tập đi lại để đi vệ sinh ko thì dính ruột...., đau quá sẽ được đặt thuốc giảm đau ở hậu môn.. Tóm lại, mỗi bs mổ sẽ có 1 phác đồ điều trị riêng cho từng bệnh nhân, ko ai giống ai đâu. Vì bs Phú mổ cho mình thì khác, chị cùng phòng bs Đồng mổ lại khác. Chị ấy thì tiêm 1 mũi kháng sinh, mình thì lại dùng thuốc đặt thôi nếu đau quá.
Còn về bs Phú, bạn cứ lên tận phòng của Bác và đặt vấn đề luôn nhé. Bác rất nhiệt tình, bác từng là bs giỏi của C đó, Bạn yên tâm đi.

Dạ, ukie thanks mẹ nó nhiều ah, phù phù, vậy là cơ bản em đã rõ quy trình, giờ chỉ còn chờ ngày lên đường nữa thui

heocoi_883
05-22-2012, 10:43 AM
Nghe các mẹ khen bv bưu điện nhiều quá, nhưng sợ ở đấy k chuyên, có sao k nhỉ các mẹ?

Bệnh viên bưu điện ở đâu các mẹ nhỉ? Em chả biết.

Merucon
05-22-2012, 10:45 AM
Tớ biết là thế, nhưng BV BĐ là bệnh viện ngành, từ trước tới giờ ko cầm tiền cám ơn mấy đâu, bg mẹ nó trả hậu hĩnh thế vô hình làm hư bs đấy nhé, vì ở bv này ko có tiền PB thì các bs chăm cũng rất tốt mà..

Mẹ nó nói đúng đấy, ko có tiền cảm ơn thái độ các bs vẫn rất tốt. Nhưng vì mình có tham khảo những người đi trước, và mình cũng có quen với bs mổ từ trước, nên mình muốn cảm ơn. Hơn nữa, đúng là lúc mổ, cả ekip mổ khiến cho mình cảm giác rất yên tâm, thoải mái, mình ko thấy sợ hãi, lại còn buôn chuyện với họ. Mình cảm ơn họ quá, nên cũng ko tính toán nữa.
Còn các mẹ cứ yên tâm, ko có ko sao đâu nhé.

yellowsea
05-22-2012, 10:46 AM

Ở đường Trần Điền - Lê Trọng Tấn í mẹ nó, đấy là cái mà các mẹ thường nói ở đây, còn hình như có 1 cái nữa ở trên chợ Giời nữa í

tomyphuong
05-22-2012, 10:51 AM
Khu Định Công, chỗ Lê Trọng Tấn đi vào.

Mẹ nó nói đúng đấy, ko có tiền cảm ơn thái độ các bs vẫn rất tốt. Nhưng vì mình có tham khảo những người đi trước, và mình cũng có quen với bs mổ từ trước, nên mình muốn cảm ơn. Hơn nữa, đúng là lúc mổ, cả ekip mổ khiến cho mình cảm giác rất yên tâm, thoải mái, mình ko thấy sợ hãi, lại còn buôn chuyện với họ. Mình cảm ơn họ quá, nên cũng ko tính toán nữa.
Còn các mẹ cứ yên tâm, ko có ko sao đâu nhé.
Đấy là mình là dịch vụ ngoài nên mới có PB chứ nếu người trong ngành thì còn ok hơn, k mất tiền còn được tiền mang về cơ,hehe
Hôm tớ mổ là BS Hà, y tá Hương hay sao ý, trộm vía bác Hà mát tay nên đỡ ok lắm. Túm lại tớ đẻ con đầu, lại mổ mà tớ cực yên tâm khi sinh ở đây, ko hề bị tâm lý chút nào. Nhiều người cứ sợ ko chuyên khoa ko ok chứ vào các bv chuyên thì cũng lắm trường hợp xảy ra, cộng thêm việc bị quát mắng, ức chế về tâm lý thì cũng quá tội.

Ở đường Trần Điền - Lê Trọng Tấn í mẹ nó, đấy là cái mà các mẹ thường nói ở đây, còn hình như có 1 cái nữa ở trên chợ Giời nữa í
Trên chợ giời chỉ khám thôi mẹ nó nhé, điều trị thì về hết khu ĐC

yellowsea
05-22-2012, 11:02 AM
Bác sỹ Hà e có khám 1 lần thấy nhẹ nhàng dễ chịu, còn tuần trước vào khám gặp bà bác sỹ tóc xoăn tít thò lò, xịt keo nồng nặc mà khó tính thì thôi rồi, nhiều mẹ cứ bị quát xơi xơi, hãi quá cơ

girlvuive
05-22-2012, 11:28 AM
Có mẹ nào sinh con ở BV 354 của Quân đội chưa ạ? đợt trc em vào đó nằm thấy các bác sĩ rất tận tình và chu đáo.

pika2605
05-22-2012, 01:48 PM
Sau mấy ngày lặn lội nghiên cứu em đang mường tượng ko biết quy trình như thế nào thì mới đúng các mẹ nhỉ?
- Chờ đến tầm 29 tuần thì khăn gói vào bệnh viện khám (mình cứ vào khám theo quy trình của bệnh viện hay vào thì yêu cầu gặp or alo cho bác sĩ Phú or bs Hà or bs Đồng để được hướng dẫn????? >> cách nhờ bác ý như thế nào nhỉ???)
- Ngay từ tháng 5 tháng 6 tới khám tại phòng khám của bác sĩ Hà để nhờ bs theo dõi luôn (nhưng thế nếu muốn nhờ bs Phú hay bs Đồng thì sao và 2 bác sĩ này có phòng khám riêng không ạ????)

Trên toàn các mẹ đẻ mổ chia sẻ kn, mẹ nào đẻ thường tại bệnh viện rồi cũng chia sẻ kinh nghiệm cho chị em với ạ/
Tks các mẹ nhiều...

batgioi
05-22-2012, 03:16 PM
có mẹ nào đã từng sinh ở viện 108 chưa ạ? cho e xin ít kinh nghiệm và chi phí với. Toàn các mẹ đăng ký sinh ở bệnh viện bưu điện nhưng xa nhà e quá, chị dâu e cũng sinh ở bệnh viện bưu điện cách đấy mấy năm rất sạch sẽ và bác sĩ cũng nhiệt tình

girlvuive
05-23-2012, 11:07 AM
Viện 108 em nghe nói toàn dành cho các ông bộ đội chức lớn thui mà. Giờ có cả dịch vụ nữa à. he he

yellowsea
05-23-2012, 11:20 AM
Các mẹ đã sinh ở Bưu điện ơi lại cho em hỏi tẹo nữa ah, đó là thủ tục nhập viện thì làm khi nào ah? ví dụ như em là đẻ mổ em định ngày nọ ngày kia, thì khi vào đó làm thủ tục rồi lên bàn mổ luôn ah, mà đóng viện phí là tầm bao nhiêu ah?

heocoi_883
05-23-2012, 11:27 AM

Ui ở đó thì xa nhỉ? Em ở Cầu giấy cũng gần Phụ Sản nhưng cứ nghĩ vào đó đông lại thấy oải.

Có mẹ nào sinh con ở BV 354 của Quân đội chưa ạ? đợt trc em vào đó nằm thấy các bác sĩ rất tận tình và chu đáo.

Hôm trước cũng chợt nghĩ ra viện này, vì hồi OX cũng có lần nằm viện này rồi. Nhưng chả biết khoa phụ sản bên đó thì thế nào nên để nghiên cứu xem thế nào. Mẹ nó đã có thông tin gì chưa, chia sẻ cho mọi người với nhé!

tomyphuong
05-23-2012, 11:31 AM
Các mẹ đã sinh ở Bưu điện ơi lại cho em hỏi tẹo nữa ah, đó là thủ tục nhập viện thì làm khi nào ah? ví dụ như em là đẻ mổ em định ngày nọ ngày kia, thì khi vào đó làm thủ tục rồi lên bàn mổ luôn ah, mà đóng viện phí là tầm bao nhiêu ah?

Bạn đi làm hồ sơ siêu âm, thử máu..... bắt đầu từ tháng thứ 8 nhé. Nếu xác định đẻ mổ và chọn bác sỹ thì cứ tới ngày đưa hồ sơ là họ làm thủ tục nhập viện thôi.
Tiền viện phí mình ko biết, nhưng ngày trước mình đóng 3 triệu.

yellowsea
05-23-2012, 09:04 PM
Bạn đi làm hồ sơ siêu âm, thử máu..... bắt đầu từ tháng thứ 8 nhé. Nếu xác định đẻ mổ và chọn bác sỹ thì cứ tới ngày đưa hồ sơ là họ làm thủ tục nhập viện thôi.
Tiền viện phí mình ko biết, nhưng ngày trước mình đóng 3 triệu.

Mẹ nó ơi cho em hỏi là lúc mổ thì cái vụ vi ô lông của mình họ có bắt cạo trọc đi ko ah hay mình chủ động xử trước ah, hix các mẹ bên việt nhật bị cạo nên e chạy qua đây hỏi luôn ah

nhim_nhim
05-23-2012, 09:34 PM
c đẻ lúc nào thế ạ , đẻ mổ có dv ko mà sao rẻ thế hả c ?
Mình đẻ mổ ở phụ sản Hà Nội, ở phòng dịch vụ trong 3 ngày 2 đêm, tính hết các chi phí và trừ bảo hiểm là 1,5 tr^^.

nghe thì thích mà chồng em lại muốn đẻ ở sản HN phần vì gần nhà hơn , phần vì nếu có mổ ở đó em ko nhờ ng` ngoài như y tá thì quen 1 bs mổ chồng em muốn yên tâm nên muốn em đẻ ở đó

Mẹ nó ơi cho em hỏi là lúc mổ thì cái vụ vi ô lông của mình họ có bắt cạo trọc đi ko ah hay mình chủ động xử trước ah, hix các mẹ bên việt nhật bị cạo nên e chạy qua đây hỏi luôn ah
hồi em đẻ đứa đầu đẻ thường có thấy bị cạo đâu nhỉ hay ng` ta xem mức độ thế nào =))

cogaibaobinh
05-23-2012, 09:41 PM
Mình đẻ ở Việt Nhật. Mình đẻ mổ, mọi thủ tục nhờ bsy mổ làm hết cho kể cả bảo hiểm và sinh hoạt lúc ở viện, rồi ra viện. Bsy làm cho mình bảo hiểm nên mình chỉ mất hơn 2tr tiền đẻ thôi. Phong bì thì 3tr ( bsy, kíp mổ, ý tá sau này..., thủ tục ra viện nhanh)
EM dâu mình đẻ ở Bưu điện, chỗ này sạch người nhà ra vào dễ ko như ở Việt Nhật bị đuổi sơi sơi em dâu mình cũng đẻ mổ hết 7tr vì nó ko có bảo hiểm, phòng bì bsy có 1tr thôi. Đẻ ở đây ra viện nhanh tầm 3 ngày nó cho ra rồi. Nhưng về chuyên môn thì Bưu điện ko bằng các bv kia. Nhưng nếu tình trạng sức khỏe của bạn bt ko có tiểu sử bệnh từ trc thì đẻ ở đấy cũng đc.
chị ơi chị đẻ ở VN lâu chưa ạ. chắc bh giá cả fai leo thang lắm rùi í chứ
mà e nghe bảo VN đẻ mổ ko chuyên khoa = PS, chả biết đg nào mà lần

kukitmeyeucon
05-23-2012, 09:59 PM
2 lần chị đều sinh mổ ở Viện 108, chi phí cũng rất ít, cảm ơn bác sỹ mổ 1tr, kíp gây mê 500 k, vì sinh mổ nằm lại viện lâu nên cảm ơn khoa 1 tr nữa, chi phí phòng, thuốc đâu có vài trăm nữa thôi

girlvuive
05-23-2012, 11:36 PM
Hôm trước cũng chợt nghĩ ra viện này, vì hồi OX cũng có lần nằm viện này rồi. Nhưng chả biết khoa phụ sản bên đó thì thế nào nên để nghiên cứu xem thế nào. Mẹ nó đã có thông tin gì chưa, chia sẻ cho mọi người với nhé!

Em nằm viện đó 2 tuần thấy ng ra ng vào cũng đông, chỉ biết hỏi mấy chị đẻ mổ bảo là đưa bác sĩ chính 500k, bác sĩ phụ 300k thôi. Vì phòng em nằm và phòng sản cách nhau xa nên em cũng ko hỏi rõ đc. Nhưng đc cái ở đó thoáng lắm, mỗi ng một giường nằm thoải mái và có phòng điều hòa nữa. Mà hình như các sản phụ thường mổ đẻ và sinh vào buổi tối hay sao í. NGủ ở đó mà thấy buổi đêm nhộn nhịp lắm.

batgioi
05-24-2012, 10:12 AM
2 lần chị đều sinh mổ ở Viện 108, chi phí cũng rất ít, cảm ơn bác sỹ mổ 1tr, kíp gây mê 500 k, vì sinh mổ nằm lại viện lâu nên cảm ơn khoa 1 tr nữa, chi phí phòng, thuốc đâu có vài trăm nữa thôi

vậy hả chị, chị mổ đẻ lần 2 lâu chưa chị? Mà vào đó có cần phải quen biết hay nhờ vả bác sĩ, y tá nào ko chị? e cuối tháng sau sinh rồi cũng lo lo cái vụ này chị à.

nghengo120709
05-24-2012, 10:29 AM
Mình dự kiến ssinh mổ vào ngày 7/6 tới, nhờ bs ĐÍnh -pshn rồi, cũng ko biết thế nào , thấy mọi ng bảo bs Đính cũng mát tay lám, cầu trời, cầu trời mẹ tròn con vuông.
Mình đang định cám ơn bs 1trieeuj và ekip 1tr. Không biết như vậy đã hợp lý chưa các mẹ nhỉ?
Mẹ nào qua rồi chia sẻ đi ạ!

tomyphuong
05-24-2012, 10:38 AM

Mình ko phải làm nhé, cũng ko bị cạo gì hết. chỉ vệ sinh sạch sẽ trước khi đẻ thui,keke

sakuda
05-24-2012, 10:48 AM
Mình có 2 đứa, nhóc đầu PSHN, nhóc 2 Việt Pháp. Mình thấy so sánh 2 bv này thì VP phục vụ tốt hơn, tất nhiên là đắt gấp 3 lần PSHN nhưng người nhà ko phải chăm cơm nước, cần thì nhấn chuông, nửa phút sau có y tá đên phục vụ. nhưng mình phải dăng ký trước tuần 30 thai kỳ

nhim_nhim
05-24-2012, 05:10 PM
đúng là tiền nào của nấy chị nhỉ , hồi đứa đầu em sinh hộ sinh vì chạy vào sản thử máu lơ nga lơ ngơ mãi đến quyển sổ cũng chưa đc mua nên thấy đông bảo sức khỏe bt vào hộ sinh cũng đc thế là te vào hộ sinh , cũng sạch sẽ , rẻ , chu đáo , mỗi tội chuyên môn chỉ là đỡ đẻ nên khi em bị ko co đc dạ con thì hơi nguy hiểm suýt fai chuyển viện , họ ghi vào hồ sơ đề nghị lần sau đẻ vào sản chuyên khoa =))
Mình có 2 đứa, nhóc đầu PSHN, nhóc 2 Việt Pháp. Mình thấy so sánh 2 bv này thì VP phục vụ tốt hơn, tất nhiên là đắt gấp 3 lần PSHN nhưng người nhà ko phải chăm cơm nước, cần thì nhấn chuông, nửa phút sau có y tá đên phục vụ. nhưng mình phải dăng ký trước tuần 30 thai kỳ

Binno
05-24-2012, 07:53 PM
đúng là tiền nào của nấy chị nhỉ , hồi đứa đầu em sinh hộ sinh vì chạy vào sản thử máu lơ nga lơ ngơ mãi đến quyển sổ cũng chưa đc mua nên thấy đông bảo sức khỏe bt vào hộ sinh cũng đc thế là te vào hộ sinh , cũng sạch sẽ , rẻ , chu đáo , mỗi tội chuyên môn chỉ là đỡ đẻ nên khi em bị ko co đc dạ con thì hơi nguy hiểm suýt fai chuyển viện , họ ghi vào hồ sơ đề nghị lần sau đẻ vào sản chuyên khoa =))
Trời mẹ nó đúng là liều mạng, lần đầu k biết thế nào thì cứ phải vào chỗ chuyên khoa chứ k vào PSTW thì vào PSHN chứ hoặc bv nào khoa sản kha khá 1 chút. Mà các mẹ cũng k chủ quan được đâu, e đứa đầu dễ quá mà đứa thứ 2 lại khác hẳn.... Mình thì toàn vào PSHN thôi, bọn đó thì mất dạy lắm nên các mẹ muốn làm thượng đế thì nên nhờ 1 ai trước hoặc chưa kịp nhờ thì nói với e làm thủ tục ở phòng sinh ý k phải phòng cấp cứu đâu là nhờ e và mọi ng trong ca giúp đỡ chị, nhà chị sẽ cám ơn đầy đủ. Thế là thành thượng đế luôn ấy mà.
Chứ đứa đầu ng nhờ mình chưa kịp lên nó đối xử quá tệ luôn, hơi bực vì nó cứ kiếm cớ mắng mình mới tài chứ. Đến thì c kia lên, trời 180 độ luôn. E mệt k, chị rót nước cho uống nhé, mệt quá thì chị cho thuốc bổ,.... đẻ xong cứ 1-2 tiếng lại chị bác sỹ đỡ đẻ sang hỏi thăm mẹ con. sau chuyển xuống phòng dịch vụ sau sinh cũng như thượng đế ý.
Đứa thứ 2 chưa kịp nhờ, do hoảng quá vì đẻ non mà, mình tinh thần bấn loạn nên gần như k biết gì, nó cứ để mình trên bàn đẻ, đợi xét nghiệm đã vì mình chưa làm,... đến khi mình đẻ rơi nó chạy vội ra đỡ, mình thù nó vụ này lắm nhưng tới vẫn phải mò vào gặp lại vậy.
Đẻ ở PSHN thì dùng dịch vụ cho phòng sau sinh thôi k cần dùng dịch vụ cho đẻ hay đẻ mổ đâu, tiền đó cám ơn nó, vừa k tốn mà còn phục vụ cực tốt.

nhim_nhim
05-24-2012, 08:47 PM
thì tập 1 em có biết ai mà nhờ đâu , vào PSHN để làm xét nghiệm máu mà đông wa' nó ko phát cả sổ cho mình nên em nghĩ thôi khám bt đẻ hộ sinh cũng đc , bây giờ giao lưu trên LCM có quen 1 số chị đã đẻ ở sản HN c í đã nhờ y tá thì c í hứa lúc nào đi làm HSS c í dắt đi còn cẩn thận hơn nhà em có quen 1 bs mổ ở sản HN ở D3 nếu lo wa' thì nhờ ông í 1 câu là mình đc lo từ đẻ mổ đến phòng ngay , cơ bản quen kiểu ng` quen thì cũng ngại lắm ko xằng phẳng đc như liên hệ ng` ngoài , có khi mình trả họ ko nhận hoặc có nhận mình vẫn mang tiếng là nhờ vả nên đâm ra rất lăn tăn ở chỗ đó chứ ngã giá như ng` ngoài thì xong là xong
Trời mẹ nó đúng là liều mạng, lần đầu k biết thế nào thì cứ phải vào chỗ chuyên khoa chứ k vào PSTW thì vào PSHN chứ hoặc bv nào khoa sản kha khá 1 chút. Mà các mẹ cũng k chủ quan được đâu, e đứa đầu dễ quá mà đứa thứ 2 lại khác hẳn.... Mình thì toàn vào PSHN thôi, bọn đó thì mất dạy lắm nên các mẹ muốn làm thượng đế thì nên nhờ 1 ai trước hoặc chưa kịp nhờ thì nói với e làm thủ tục ở phòng sinh ý k phải phòng cấp cứu đâu là nhờ e và mọi ng trong ca giúp đỡ chị, nhà chị sẽ cám ơn đầy đủ. Thế là thành thượng đế luôn ấy mà.
Chứ đứa đầu ng nhờ mình chưa kịp lên nó đối xử quá tệ luôn, hơi bực vì nó cứ kiếm cớ mắng mình mới tài chứ. Đến thì c kia lên, trời 180 độ luôn. E mệt k, chị rót nước cho uống nhé, mệt quá thì chị cho thuốc bổ,.... đẻ xong cứ 1-2 tiếng lại chị bác sỹ đỡ đẻ sang hỏi thăm mẹ con. sau chuyển xuống phòng dịch vụ sau sinh cũng như thượng đế ý.
Đứa thứ 2 chưa kịp nhờ, do hoảng quá vì đẻ non mà, mình tinh thần bấn loạn nên gần như k biết gì, nó cứ để mình trên bàn đẻ, đợi xét nghiệm đã vì mình chưa làm,... đến khi mình đẻ rơi nó chạy vội ra đỡ, mình thù nó vụ này lắm nhưng tới vẫn phải mò vào gặp lại vậy.
Đẻ ở PSHN thì dùng dịch vụ cho phòng sau sinh thôi k cần dùng dịch vụ cho đẻ hay đẻ mổ đâu, tiền đó cám ơn nó, vừa k tốn mà còn phục vụ cực tốt.

Merucon
05-26-2012, 10:59 AM
Nếu mẹ nó đã theo 1 bs rồi, thì cứ đến ngày mổ, đến đó nhờ bs viết giấy cho mổ, rồi vào làm thủ tục, xong thì mổ định giờ như ý thôi. Mình chỉ làm xét nghiệm máu ở viện thôi, các thủ tục khác đều làm ở chỗ bs mình theo. Viện phí đầu tiên đóng để đẻ mổ là 6tr. Tin này mới toanh, vì mình mới sinh hôm 3/5/ 2012.

Merucon
05-26-2012, 11:02 AM

Hôm mình mổ ngang, nên violong gần chỗ mổ sẽ bị rẹc rẹc đi 1 ít thôi, để khâu vết thương ko bị vướng víu ấy mà, phía dưới thì để nguyên ko động chạm.

heocoi_883
05-26-2012, 11:26 AM
Lót dép ngồi hóng các mẹ xem sẽ đẻ ở đâu. Vẫn lơ mơ quá chưa biết sẽ đi đâu về đâu hết, hic hic

heovuitinh
05-26-2012, 02:38 PM
hic, vào đây toàn thấy các mẹ ở HN bàn tán xôn xao nhỉ? E thì đang cần hóng vụ này, nhưng ở tận SG, làm sao đây!!!

thuthuy1118
06-08-2012, 10:52 AM
Mình dự kiến ssinh mổ vào ngày 7/6 tới, nhờ bs ĐÍnh -pshn rồi, cũng ko biết thế nào , thấy mọi ng bảo bs Đính cũng mát tay lám, cầu trời, cầu trời mẹ tròn con vuông.
Mình đang định cám ơn bs 1trieeuj và ekip 1tr. Không biết như vậy đã hợp lý chưa các mẹ nhỉ?
Mẹ nào qua rồi chia sẻ đi ạ!

Theo mình thì chỉ cần đưa cảm ơn bác sỹ 1tr thôi. Bác sỹ sẽ chia cho cả kíp mổ. Hồi tháng 7 năm ngoái em chồng mình cũng mổ bác sỹ Đính làm thế mà. Bác sỹ không đòi hỏi bao nhiêu đâu mẹ nó ạ!

belove86
06-11-2012, 05:07 PM
Có mẹ nào sinh ở Viên 103 khồng, em xin chút kinh nghiêm ah? Cuối tháng này em nằm ổ rùi

Vu Vu
06-11-2012, 05:12 PM
Đánh dấu đề tài, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ.

ninhvt
06-11-2012, 05:27 PM
hôm vừa rùi e đi khám ở pshn, chia sẻ với các mẹ 1 kinh nghiệm quý báu đây, nhất là những mẹ chưa quen ai! Đó là khi vào viện thì ra ngay mấy quầy ghi sổ, phát phiếu làm quen luôn với 1 cô ghi sổ hay phát phiếu và đặt luôn vấn đề nhờ giúp đỡ. Hôm e đi khám ox e làm thủ tục và nhờ xong cô kia bỏ luôn việc, chỉ việc đưa tiền nộp lệ phí, cô ý tự đi đóng rùi lấy hóa đơn sau đó dẫn đi từng phòng một, chẳng phải chờ đợi j cả, xong việc biếu cô ý ít xiền, ok!

shrimp
06-12-2012, 02:15 PM
Lót dép hóng các mẹ. Mình tháng 10 sinh mổ đây

pika2605
06-12-2012, 02:43 PM
hôm vừa rùi e đi khám ở pshn, chia sẻ với các mẹ 1 kinh nghiệm quý báu đây, nhất là những mẹ chưa quen ai! Đó là khi vào viện thì ra ngay mấy quầy ghi sổ, phát phiếu làm quen luôn với 1 cô ghi sổ hay phát phiếu và đặt luôn vấn đề nhờ giúp đỡ. Hôm e đi khám ox e làm thủ tục và nhờ xong cô kia bỏ luôn việc, chỉ việc đưa tiền nộp lệ phí, cô ý tự đi đóng rùi lấy hóa đơn sau đó dẫn đi từng phòng một, chẳng phải chờ đợi j cả, xong việc biếu cô ý ít xiền, ok!

Lót dép hóng chị biếu cô ý bao nhiêu xiền thế ạ. Vợ bạn em nó mới đẻ ở đấy, nó ko nhờ y tá mà mỗi chô xét nghiệm đều nhét 50k để lấy kết quả nhanh chị ạ. Mà chồng chị đúng là nhanh nhẹn thật đấy!

phuonglinhtran
06-13-2012, 10:01 AM
Mình cũng dự định sinh ở bưu điện cho gần nhà các mẹ ạ. Không bảo hiểm thì tổng chi phí là bao nhiêu ạ? Có mẹ nào mới sinh không cho em biết với.

MeBuomXinh
06-13-2012, 11:01 AM
Đánh dấu vào hóng topic. Các mẹ chia sẻ tiếp nhé!

nguyễn phan anh
06-13-2012, 02:32 PM
em cũng xin hóng các mẹ ah em đang tính sinh ở viện E ah nhà mình đã có mẹ nào sinh ở viện E chưa ah

memit1012
06-13-2012, 04:24 PM
Mình thì chọn nhà hộ sinh A, vẫn biết bệnh viện có đầy đủ trang thiết bị nhưng mà thiếu sự quan tâm, chăm sóc. Mình vào nhà hộ sinh đẻ, có ng nhà ở bên, mình đau thế nào thì chỉ mình mình biết, có ng nhà quan tâm thì vẫn hơn. Nếu chẳng may có làm sao thì chuyển sang viện C cũng nhanh, còn hơn ở ngay viện mà có làm sao cũng ko ai biết, ko ai hỏi han gì. Đứa đầu mình đẻ nhà hộ sinh rồi, ok lắm nên đứa này chắc vẫn thế (nếu sức khỏe mẹ và con bình thường),hiiiiiiiiiii. mà năm nay nhiều bà bầu quá, nhìn ngoài đường thấy sợ rồi, vào viện chắc ngộp thở

gemini.june
06-15-2012, 08:27 AM
tháng 12/2012 này em sinh ạ
em tính sinh ở phụ sản trung ương, viện C ý ạ, vì thấy bảo ở đấy chuyên, mà đầy đủ máy móc thiết bị, mỗi tội đông thôi T.T
em chưa có bảo hiểm, có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với T.T

Merucon
06-15-2012, 10:22 AM
Mình cũng dự định sinh ở bưu điện cho gần nhà các mẹ ạ. Không bảo hiểm thì tổng chi phí là bao nhiêu ạ? Có mẹ nào mới sinh không cho em biết với.

Bạn đọc các trang đầu topic đi, đã có thông tin về BV Bưu điện rồi mà.

hoa_oto
06-15-2012, 10:53 AM
Năm nay các mẹ bầu đi đẻ, chọn bệnh viện mới là đau đầu đây, hôm trc e vào viện C nhìn mẹ và các bé nằm hành lang sao à ngán ngẩm thế k bít

ninhvt
06-16-2012, 12:14 PM
Lót dép hóng chị biếu cô ý bao nhiêu xiền thế ạ. Vợ bạn em nó mới đẻ ở đấy, nó ko nhờ y tá mà mỗi chô xét nghiệm đều nhét 50k để lấy kết quả nhanh chị ạ. Mà chồng chị đúng là nhanh nhẹn thật đấy!

hôm đấy mình s.a 2d xong vì lần trc có vde nên cô kia lại cầm kết quả đi hỏi rồi lại s.a 4d, lấy máu xét nghiệm nữa, thấy ox bảo lần đầu nhờ nên cứ đưa 500k cho dễ lần sau vào nhờ tiếp, chứ mình thấy có ng kẹp 200k vào sổ rùi đưa cho ng giữ sổ chờ xếp hàng mà vẫn lâu lắm, như mình toàn dẫn luôn vào phòng và nhờ trực tiếp luôn

Mskaoru
06-16-2012, 12:48 PM
Năm nay các mẹ bầu đi đẻ, chọn bệnh viện mới là đau đầu đây, hôm trc e vào viện C nhìn mẹ và các bé nằm hành lang sao à ngán ngẩm thế k bít

Hwa e vào phụ sản HN cũng thấy đông kinh khủng :( đúng là năm rồng vàng :(

chipsaoql19
06-16-2012, 01:26 PM
Mình để thường ở PSHN, Trọn gói dịch vụ từ A-Z, lúc nhập viện chờ sinh đã nằm phòng 2 giường, điều hòa mát lạnh, cứ 3 tiếng lại có ng đi khám cho. Tổng mất gần 9Tr. Biếu Bs 1tr, Y tá ca đẻ 500k, Chi phí viện... 7tr. Chi phí lặt vặt mỗi lần con đi tắm, ... khoảng 500k. Nhưng mà con tớ sướng lắm nhé. Đc riêng 1 y tá đưa đi tắm và đưa về :) mọi thứ phục vụ quanh mình đều nhẹ nhàng, dễ chịu :)

topaz2012
06-16-2012, 01:45 PM
mình đẻ ở phụ sản trung ương, các dịch vụ và bác sĩ mình thấy tuơng đối ổn. nhưng mà quan trọng là do mình nhé, lúc đi đẻ ấy ạ, mình đau ở đâu, trong người như nào phải gọi bs ngay nhé, nếu bác sĩ thờ ơ hay vô tâm thì phải góp ý hoặc đổi bác sĩ ngay. chứ đừng nghe lời bs quá mà không nghe theo cơ thể mình. mình đẻ thường ở viện này hết tổng thiệt hại là 5 triệu, vừa cứng và mềm

giadinhkinder
03-07-2013, 03:34 PM
Chà, nhiều thông tin quá, đọc một lúc mà loạn luôn. Đứa đầu mình đẻ thường ở Việt Nhật năm 2011, tất tật hết tầm 3,5T ( mình có bảo hiểm nên được giảm 30 hay 35% gì đó). tập 2 này đang tính đẻ ở BV Bưu điện cho gần nhà nhưng nghe chừng chi phí cao hơn VN mà chuyên môn lại không bằng. trên này tooàn thấy các mẹ đẻ mổ thôi, ít mẹ đẻ thường quá

Mẹ cu Bon
03-07-2013, 03:54 PM
Em cũng tính đăng ký sinh ở Việt Nhật đây ạ. Thấy bảo ở đây làm cũng được mà các bác sĩ chuyên môn cũng cao. hihi

Em cũng nghe nói bv Bưu Điện làm tốt mà sạch sẽ. :)

Mr.bean910
03-07-2013, 03:59 PM
Mình cách đây 2 năm, sinh thường ở BV Đức Giang - Long Biên
Không làm hồ sơ sinh gì cả, cứ đau đẻ là vào thôi....
Nhập viện, xuất thẻ bảo hiểm y tế (quên k xin giấy chuyển viện) bảo bác sĩ cứ ghi cho em là có giấy chuyển viện, để em nhờ ng ở công ty xin sau...
Sau đó quên béng mất, chả bổ sung hihi
Đưa cho bác sĩ đỡ chính gọi là bồi dưỡng 500K (giá chung lúc ấy rồi, k hơn không kém)
Ở lại viện 2 ngày ở phòng tự nguyện, 1 mình 2 giường , lúc thanh toán, chi phí 280K
Tính cả thuốc kích đẻ và chi phí mua giấy .... của bệnh viên rơi vào tầm 500K (bồi dưỡng) + 280K (tiền phòng, sau sinh) + 220K (xông xênh, bồi dưỡng y tá mỗi khi vệ sinh cho mẹ, để tư vấn và vệ sinh cho mình sạch sẽ , mỗi lần 20K , thuốc kích đẻ, giấy ..... = 1000K

Mr.bean910
03-07-2013, 04:01 PM
Mình cách đây 2 năm, sinh thường ở BV Đức Giang - Long Biên
Không làm hồ sơ sinh gì cả, cứ đau đẻ là vào thôi....
Nhập viện, xuất thẻ bảo hiểm y tế (quên k xin giấy chuyển viện) bảo bác sĩ cứ ghi cho em là có giấy chuyển viện, để em nhờ ng ở công ty xin sau...
Sau đó quên béng mất, chả bổ sung hihi
Đưa cho bác sĩ đỡ chính gọi là bồi dưỡng 500K (giá chung lúc ấy rồi, k hơn không kém)
Ở lại viện 2 ngày ở phòng tự nguyện, 1 mình 2 giường , lúc thanh toán, chi phí 280K
Tính cả thuốc kích đẻ và chi phí mua giấy .... của bệnh viên rơi vào tầm 500K (bồi dưỡng) + 280K (tiền phòng, sau sinh) + 220K (xông xênh, bồi dưỡng y tá mỗi khi vệ sinh cho mẹ, để tư vấn và vệ sinh cho mình sạch sẽ , mỗi lần 20K , thuốc kích đẻ, giấy ..... = 1000K
Mà lúc ấy, sinh xong đc 2 tiếng em lạnh run ng... trộm vía cứ sợ bị băng huyết.... may không sao....
Bác sỹ theo dõi và uống thêm 2 viên thuốc gì í, 1 tiếng sau hết lạnh và bình thường ngay, hôm sau về nhà^^

gaotamthaihn
03-07-2013, 05:58 PM
đọc mãi nên loạn hết cả lên rồi, em tháng 9 mới sinh cơ, nhưng cái vụ đẻ mổ đẻ thường là do mình ah các mẹ, do em ít tuổi hay sao chứ mỗi khi tưởng tượng ra cảnh đẻ là em thấy sợ lắm ah.

liluss
03-08-2013, 10:15 PM
đọc mãi nên loạn hết cả lên rồi, em tháng 9 mới sinh cơ, nhưng cái vụ đẻ mổ đẻ thường là do mình ah các mẹ, do em ít tuổi hay sao chứ mỗi khi tưởng tượng ra cảnh đẻ là em thấy sợ lắm ah.

Sợ gì Chứ, lúc gần đẻ đau bụng quá sẽ phải cố gắng thật lẹ cho con ra mau cho nhanh đỡ đau thui mà, Hi, tớ sinh ở phụ sản HN đẻ thường vì ko đăng ký dv nhưng đã xem đứa e trong phòng đẻ dịch vụ rồi chả khác nhau. Sau đẻ chồng Vẫn lo cho phòng dv để nằm được , năm 2010 mất 3 tr (1,5 tr tiền phòng vì con tớ chiếu vàng da+ 1.5 tiền đưa bác sỹ, hết

liluss
03-08-2013, 10:18 PM
Có một kinh nghiệm tớ chưa kịp làm nhưng được truyền lại cho chia sẻ thêm với các b Là lúc khâu tầng sinh môn các mẹ nhớ cho em y tá 100n để e ý khâu vá cẩn thân cho đẹp và đảm bảo ko bị đau , tớ nghĩ Cái này quan trọng phết đó nha

Mr.bean910
03-09-2013, 10:52 AM
Có một kinh nghiệm tớ chưa kịp làm nhưng được truyền lại cho chia sẻ thêm với các b Là lúc khâu tầng sinh môn các mẹ nhớ cho em y tá 100n để e ý khâu vá cẩn thân cho đẹp và đảm bảo ko bị đau , tớ nghĩ Cái này quan trọng phết đó nha

Đúng ruì.....lúc đi sinh...lần đầu nên cũng chả bít mà chuẩn bị, nhưng đc cái ở đó các bác ấy cũng thoải mái, cẩn thận.
TRộm vía không đau đớn gì, xong là đi lại (vệ sinh) bình thường ngay^^

Me_moka
10-15-2014, 02:40 PM
Trc thì mình thấy cũn có ,bv nào chẳng thế,nhưng giờ tớ thấy mọi thứ ok o còn như trc nữa,cũng tùy vào từng trường hợp thôi

tannt.vinmec
10-15-2014, 03:51 PM
Em đang làm ở phòng kinh doanh BV đa khoa quốc tế Vinmec. Nói thật với các mẹ là nếu gia đình nào có điều kiện chút thì lên đến đây để sinh, nghe các chị làm điều dưỡng nói ai vào đây đẻ chỉ muốn đẻ vài đứa luôn thôi. Chi phí e thấy tính ra đắt hơn các khu điều trị tự nguyện của viện công không quá nhiều nhưng điều kiện ăn ở và phục vụ của bác sĩ và điều dưỡng thì phải nói là ko ở đâu bằng:
Có 2 gói cho các mẹ lựa chọn là Thai sản chọn gói và sinh chọn gói:
-Thai sản trọn gói: trị giá 33tr ( đẻ thường) và 42tr ( đẻ mổ). Quyền lợi được hưởng
+ 11 lần khám có đặt hẹn với bác sĩ sản khoa ngay từ khi mới mang thai
+ 1 lần khám với bác sĩ gây mê
+ 1 lần khám lâm sàng với bác sĩ chuyên khoa
+ 3 lần siêu âm 2D
+ 3 lần siêu âm 4D
+ 3 lần theo dõi tim thai
+ Tiêm phòng uốn ván
+ 15 lần xét nghiệm máu cho mẹ và con cả trước và sau sinh
+ Ngoài ra còn có tất cả các xét nghiệm khác như HIV, HBC, giang mai, đường huyết, chức năng thận, IgG, IgM, HGPO,...
+ Chi phí đỡ đẻ, phòng sinh, phòng mổ
+ Chi phí theo dõi trước và sau ngày sinh
+ Tiêm vitamin K cho con
+ Khám cho mẹ sau khi sinh 30 ngày với bác sĩ sản khoa
+ Khám cho con sau 30 ngày với bác sĩ nhi khoa
+ Lưu viện tại phòng tiêu chuẩn 4 ngày sau khi mổ (2tr/1ngay, Bao gồm 1 phòng đơn tiêu chuẩn 5 sao,5 bữa ăn + rất nhiều vật dụng phục vụ miễn phí khác)
Ngoài ra các mẹ còn được nhận rất nhiều quyền lợi ra tăng:
- Được miễn phí học các lớp tiền sản vào sáng thứ 7: từ thời kỳ mang thai, các giai đoạn chuyển dạ, chăm sóc bé, chăm sóc mẹ thời kỳ hậu sản cho đến việc tập thể dục đều có các chuyên gia hướng dẫn giảng dạy
+ Các mẹ và gia đình không phải lo việc phải chạy vạy mua các này cái kia phục vụ việc sinh đẻ mà tất cả mọi thứ từ bữa ăn dinh dưỡng cho mẹ theo tiêu chuẩn của bác sĩ dinh dưỡng đến dầu gội, sữa tắm, quần áo, bỉm, bvs,... của mẹ và bé đều nằm trong gói dịch vụ của Bệnh viện.

- Với gói sinh chọn gói thì chi phí sẽ là 25tr( đẻ thường) và 36tr( đẻ mổ). Gói này có quyền lợi tương đương so với gói thai sản nhưng số lần khám của bác sĩ sẽ ít hơn và số lần siêu âm cũng ít hơn.

Thoạt nhìn chắc nhiều mẹ sẽ hơi sốc với mức giá trên tuy nhiên nếu tính kỹ ra thì bt các mẹ đi siêu âm bao nhiêu lần? đi khám bao nhiêu lần? rồi nằm điều trị tại khu tự nguyện tại các bệnh viện công giá, tổng chi phí chắc cũng không thua kém Vinmec nhiều đâu ạ.
Điều mà quan trọng hơn tất cả đó là tại Vinmec các mẹ luôn nhận được sự phục vụ, chăm sóc tận tình với thái độ thân thiện của các bác sĩ và điều dưỡng viên ( điều này hiếm có tại các Bv tư) với các trang thiết bị tiêu chuẩn quốc tế.
Ở đây các mẹ, các bé là thượng đế lên tất nhiên là không bao giờ có chuyện phải tặng quà hay cảm ơn ai như ở những chỗ khác.

Mẹ nào đang mang bầu muốn biết thêm, hiểu sâu hơn về các quyền lợi khi sinh con tại BV ĐKQT Vinmec có thể alo e tư vấn kỹ cho ạ
Phone: 0439751044 (giờ hành chính gặp Tân)
Mobile:0978631991 or 0902134191

bag121984
10-15-2014, 04:21 PM

đi đẻ có đc mang gì vào đâu mẹ nó..................

yellowsea
10-16-2014, 09:01 AM
có ai có chi phí mới nhất sinh mổ ở Hồng Ngọc ko nhỉ cho tớ tham khảo với, tớ tập 1 mổ ở Bưu điện định công, cũng ok nhưng đang muốn tham khảo thêm tẹo

kieuvanhai2009
10-16-2014, 09:13 AM
cái này tuỳ thôi bạn, nếu đẻ ở Hn thì tiền sẽ cao, nếu bạn đẻ ở quê chi phí cũng giảm một chút, theo mình được biết nếu đẻ không có bảo hiểm cả tiền quà cáp chắc tầm 10tr đẻ mổ còn đẻ thường thì giảm một nữa

ngophuongan
10-16-2014, 09:16 AM
to sinh ở phụ sản hà nội
ghi trong bien lai là 2tr
nhưng tớ co bao hiem còn có 400k
bieu bac si het 1tr
con lai taxi ve nhà vơi ăn uong tong het có 2tr thoi vi to sinh thường, sang hom trước sinh là sang hom sau ve nhà ngay

yellowsea
10-16-2014, 09:49 AM
Lần trước tập 1 tớ đẻ mổ ở Bưu điện tổng tất ko bảo hiểm là 12tr, sau 3 năm kheó chi phí lại tăng roài. Thích Vinmec lắm í cơ mà cứ uất hận mãi vì ko kịp mua bảo hiểm thai sản, haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

napham
10-16-2014, 11:58 AM
Mình cũng hóng cái, đang phân vân giữa PSHN và Việt Nhật đây. Nếu ko đẻ dịch vụ ở PSHN thì khoảng bao nhiêu nhỉ?

nanobac
10-16-2014, 04:40 PM
vợ mình còn 1 tháng nữa sanh rồi, cũng mới đi đăng ký đẻ ở bưu điện vì có mợ mới để về khen lắm. Cũng chẳng biết thế nào nhưng thôi thấy nhiều người cũng khen buu điện nên cũng tạm yên tâm.

mahong
10-16-2014, 07:58 PM
mình thì 2 tuần nữa là lên thớt viện sản HN đây
có bảo hiểm chắc cũng đỡ, nhưng quan trọng là mấy khoản biếu bs và y tá kia

như phong
10-16-2014, 09:27 PM
giờ sinh ở viện nào là tốt hả các mẹ

codai2012
10-16-2014, 09:36 PM
mình đẻ 2 lần ở viên thanh nhàn mình thấy bác sĩ ở đó rất quan tâm phụ sản chứ ko như các bài báo đã viết, mình thấy phụ sản nào cũng giống phụ sản nào chứ ko quan tâm đặc biệt phụ sản nào. còn tiền biếu bác sĩ thì hình như quy định bênh viện là 500k nhưng tên nhà mình biếu tận 1.2tr thực ra 1tr cung dc mà hắn nahf mình sĩ thế hiii. nhưng các các si ở đó ko lấy tiền trc đâu các mẹ nhé bao giờ mẹ tròn con vuông họ mới nhận tiền. lần nào cũng thế.

mebebon2212
10-17-2014, 12:05 AM
giá nào chất lượng đó ạ, việt pháp tốt thì giá cũng hơi cao

hongvangf
10-17-2014, 06:47 AM
Mình 32w rồi, cũng đang lăn tăn cái vụ chọn BV đây Tập 1 mình đẻ ở PSHN, sinh thg ở D3 hết 8tr + 1tr tiền biếu. Nhưng giờ viện phí lại tăng rồi, riêng phí dv đã 8tr rồi, đang lăn tăn quá!!!!

yellowsea
10-17-2014, 03:04 PM
vợ mình còn 1 tháng nữa sanh rồi, cũng mới đi đăng ký đẻ ở bưu điện vì có mợ mới để về khen lắm. Cũng chẳng biết thế nào nhưng thôi thấy nhiều người cũng khen buu điện nên cũng tạm yên tâm.

bưu điện thì có bsy Đồng với bsy Phú là mổ ok. Tuy nhiên tiền biếu cũng hơi cao. 3 năm trước nhà tớ biếu bác Đồng 3tr, hix, sang năm tập 2 ko bít bao nhiu nữa