PDA

View Full Version : Dùng sữa gì cho bé tăng cân?

rinkhin
05-22-2012, 11:36 AM
Các mẹ ơi bé nhà mình gần 4 tháng tuổi mà được 5,2 kg à. mình cho bé uống mấy loại sữa cho trẻ thiếu cân nhưng ko hiệu quả gì mà bị táo bón lắm. Có người bạn chỉ mình nên cho bé uống sữa cao cấp nutrilatt 1 cho trẻ thiếu cân vì con bạn mình cũng dùng và hiệu quả nhưng mình muốn tham khảo thêm ý kiến nhiều mẹ cho chắc.
mẹ nào cho con dùng rồi thì tư vấn giùm mình nha! Mình lo lắm thấy con ốm yếu ko bằng các bạn mà thương..(u)

mehoangtung
05-22-2012, 11:41 AM
con nha minh cung vay. coi lam. cho an du thu ma chang thay lon gi ca

mebong666
05-22-2012, 11:42 AM
hic, vấn đề cân nặng của bé cũng đáng lo nhỉ, con nhà mình cũng thuộc loại còi, đang cho uống thử pedia sure của Sing, nhưng loại này dành cho bé từ 1-10 tuổi cơ, chắc bé nhà bạn chưa dùng đc, bạn thử dùng loại sữa dê karicare xem, thấy con bạn mình dùng cũng tốt lắm, nhưng mà giá hơi chát những 740k/ hộp 900gr

niceday930
05-23-2012, 11:30 AM
Con em uóng sữa bị táo bón chứng tỏ là ko hợp sữa đó, con bị Táo bón là một dạng rối loạn tiêu hóa, ko những con ko tăng cân mà sẽ còn tụt cân đi. mẹ đổi sang dòng sữa mát cho con, con hấp thụ được thì sẽ lên cân nhanh nhé
Chúc các con ăn hay chóng lớn

niceday930
05-23-2012, 11:32 AM
Những dòng sữa nhiều chất thi tăng cân tốt nhưng vì lắm chất nên bé khó tiêu hóa dễ gay táo bón

Menamanh2011
05-23-2012, 01:41 PM
Các mẹ ơi bé nhà mình gần 4 tháng tuổi mà được 5,2 kg à. mình cho bé uống mấy loại sữa cho trẻ thiếu cân nhưng ko hiệu quả gì mà bị táo bón lắm. Có người bạn chỉ mình nên cho bé uống sữa cao cấp nutrilatt 1 cho trẻ thiếu cân vì con bạn mình cũng dùng và hiệu quả nhưng mình muốn tham khảo thêm ý kiến nhiều mẹ cho chắc.
mẹ nào cho con dùng rồi thì tư vấn giùm mình nha! Mình lo lắm thấy con ốm yếu ko bằng các bạn mà thương..(u)
Mẹ nó cho bé uống thử Mejii của Nhật chưa, mình có chị bạn cho con uống toàn loại này, thấy bé tăng cân tốt, cứng cáp lắm, mới 5th mà bé 8,5kg rùi..
Kat nhà mình thì sữa ji cũng uống hết, nhưng mình thì không chú trọng vào sữa lắm...trộm vía kat vẫn khỏe mạnh & hiếu động..

bbzone
05-23-2012, 03:19 PM
Con nhà mình cũng bé nhỏ vậy đó, giờ 8 tháng cũng được 8kg rồi, trộm vía nó nhanh va cứng cáp. Mình cũng cho nó dùng sua sinh non neosure cua similac thấy cũng không khả quan lắm. Nhưng từ lúc ăn bột và uống similac nôn trớ (vì con mình hay bị trớ mà) trộm vía thấy no khác hẳn. Bạn thử cho con an bột pha sữa xem nào. bé nhà minh 4thangs cung an bột pha sữa đấy.

niceday930
05-23-2012, 03:21 PM
Các mẹ ko nên pha sữa với bột nhé, sữa công thức đã được làm tối ưu hóa các chất theo một tỉ lệ nhất định với một lượng nước chuẩn để phù hợp với hấp thụ của trẻ, các mẹ trộn lẫn sữa với bột sẽ làm vỡ tối ưu thế và vô tình làm hại tiêu hóa của con đấy nhé

thienthanshop
05-23-2012, 04:17 PM
Thật ra tăng cân hay ko nhiều lúc còn phụ thuộc vào cơ địa của bé có hợp sữa hay ko. Ngày trước nghe sữa S26 lên cân mình cũng cho Nhi nhà mình uống nhưng táo quá. Về sau đổi sang Milex uống vừa mát vừa lên cân đều đặn nhưng khi đến số 2 ko hiểu sao khi lắc cho tan sữa thì nhiều bọt quá nên mình sợ. Đúng lúc Gain IQ Plus gọi điện tư vấn quảng cáo mình liều đổi sữa thử may mà ok, bé lên cân tốt lắm, lại ko bị táo. Giờ con mình 14 tháng 12 rồi, nặng 11kg. Cháu ăn cũng ít lắm, cân nặng gần như một nửa là nhờ uống sữa. Trộm vía con tỷ lần ##

Kiko_Junny
05-26-2012, 11:05 AM
mẹ nó ơi, dùng S26 hoặc similac advance early shield (giá chát lắm :(( huhu) nhé, bé nhà tớ dùng s26 hơn 1 tuần là hết 1 hộp 900gr, tăng 2 lạng, ko bị táo bón vì tớ cho con uống nhiều nc, và ăn nhiều hoa quả có vitamin C

thienthanshop
05-29-2012, 10:49 AM
mẹ nó ơi, dùng S26 hoặc similac advance early shield (giá chát lắm :(( huhu) nhé, bé nhà tớ dùng s26 hơn 1 tuần là hết 1 hộp 900gr, tăng 2 lạng, ko bị táo bón vì tớ cho con uống nhiều nc, và ăn nhiều hoa quả có vitamin C

Con tớ lười uống nước dã man. May mà còn có nước từ sữa ko thì... huhu Công nhận giá chát. Hồi trước tớ dùng Milex thì thấy rất ưng vì giá rẻ, mát và vẫn tăng cân. Nhưng sau vì sự cố trong việc quá nhiều bọt đành bỏ :(( Thế giờ mẹ nó dùng sữa gì cho con rồi ????

Mẹ Coka
05-29-2012, 11:34 AM
Nếu bé bị táo bón là bé bị nóng bạn thử chuyển cho bé uống sữa mát, biết đâu phù hợp với hệ tiêu hóa của bé thì sao

dauxanh2011
05-29-2012, 11:43 AM
mình nghĩ sữa phù hợp với con người khác chưa chắc đã phù hợp với con bạn đâu. Bạn cứ mua 1 ,2 hộp cho con dùng thử xem con có hợp ( theo dõi cân nặng và phân của bé đi thế nào ) là biết thôi. Con nhà tớ ngày trước lúc đầu cho uống sữa xịn chả thấy gì sau này chán cho uống dielac của vinamilk và cô gái hà lan lại thấy tăng cân chứ.

chuchuotcon
05-29-2012, 01:07 PM

Bé nhà mình ngày nhỏ cũng bị táo bón, bác sĩ cho uống enterogemine - men tiêu hóa dạng ống của Pháp, uống hết 2 vỉ là khỏi. Bạn thử tham khảo xem sao nhé.
Mình thấy bảo bé chưa được 4 tháng tuổi nếu mẹ nhiều sữa thì chưa phải cho uống sữa ngoài đâu, chỉ là tập cho bé uống để khi mẹ đi làm thì bé quen thôi

chuchuotcon
05-29-2012, 01:12 PM
Con tớ lười uống nước dã man. May mà còn có nước từ sữa ko thì... huhu Công nhận giá chát. Hồi trước tớ dùng Milex thì thấy rất ưng vì giá rẻ, mát và vẫn tăng cân. Nhưng sau vì sự cố trong việc quá nhiều bọt đành bỏ :(( Thế giờ mẹ nó dùng sữa gì cho con rồi ????

Mẹ nó cho con dùng thử P100 đi, loại này giá hợp lý, ko bị nóng mà tăng cân tốt đấy. Mình cũng đang cho con uống sữa này, mẹ nó thích thì PM mình sẽ nhờ lấy hộ 1-2 hộp cho con dùng thử

Haba
05-29-2012, 03:41 PM
Bé nhà mình trong 5 tháng đầu bú mẹ hoàn toàn tăng cân ổn, sau khi mẹ đi làm và ăn dặm thì tăng chậm hẳn lại, đợt rồi 3 tháng liền không tăng lạng nào, bà ngoại tức tốc xuống chăm + mình dùng thử 1 hộp Kabrita 2 (con mình 11 tháng) sau đúng 2 tuần con tăng 4 lạng, sướng rơn, giờ bé ăn uống tốt hơn chút và phân đẹp hơn. Bạn thử xem nhé!

thanhthuy12
06-04-2012, 11:28 PM
con mình dc 3 thang chau luoi an lam, lai cham tăng cân, mình mới đổi sữa morinaga cho bé mua hẳn hộp 850g, mà bé chẳng chịu ăn gi cả, thấy buồn quá

Tomcon05
06-04-2012, 11:33 PM
mình nghĩ sữa phù hợp với con người khác chưa chắc đã phù hợp với con bạn đâu. Bạn cứ mua 1 ,2 hộp cho con dùng thử xem con có hợp ( theo dõi cân nặng và phân của bé đi thế nào ) là biết thôi. Con nhà tớ ngày trước lúc đầu cho uống sữa xịn chả thấy gì sau này chán cho uống dielac của vinamilk và cô gái hà lan lại thấy tăng cân chứ.
To dong y voi y kien cua me no day. Con nho to cung the, chang thieu loai sua j la k uong roi. Quan trong van la me phai theo doi xem con uong vao cônp k, roi quyetndinh.

inconxauxi
06-04-2012, 11:44 PM
Nan giải qá.nhà e cung dang dung suade vitacare ma cungchatang can cung dang tim sua cho con.dinh Thu sua hipp cac me thay sao ah?

đinhmai
06-05-2012, 12:00 AM
hic,ngồi hóng hớt xm có sữa gì giúp con tăng cân ko? uống sữa dê ko lên cân, chỉ thấy sức đề kháng tốt hơn thôi.

cherythuyduong
06-05-2012, 12:16 AM
mình nuôi 2 đứa con rùi nhưng cũng ko cầu kỳ về sữa cho lắm , mình quan tâm là vấn đề phát triển chiều cao hơn là bề ngang , hồi trước lúc mình đẻ con lớn lúc nào cũng đau đầu về vấn đề tìm cho con mình 1 loại sữa thích hợp mà ko sợ ảnh hưởng đến đường ruột thế là cứ thấy mẹ này bảo loại sữa này tốt hay loại sữa kia tốt là chạy đi mua ngay . lúc nào cũng để ý xem con của mình có tăng cân ko , nó uống có hợp sữa hay ko may quá cuối cùng bây giờ nuôi mãi chộm vía cháu cũng đc 5 tuổi rùi . thằng cu thư 2 bây giwof mình đang cho cháu uống sữa enfagrow. con lớn thì uống sữa hiêu cao cổ . minh thấy 2 đưa nhóc nhà mình rất ổn

ngochuong202
06-05-2012, 09:34 AM
tớ cúng đang wan tâm cái này. xem các mẹ khuyên thế nào cho tốt

me_thocoi
06-05-2012, 10:51 AM
bé nhà tớ thì cho dùng Meiji từ bé, nói chung không bị táo bón đâu, tăng cân cũng tốt , mà thích nhất khoản nó cao ráo. hihi.
Nên tớ cứ cho đồng chí ý trung thành với Meiji thôi, đợt phóng xạ thì may ko dính hộp nào bị thu hồi cả

mun_havan
06-06-2012, 12:13 AM
Nan giải qá.nhà e cung dang dung suade vitacare ma cungchatang can cung dang tim sua cho con.dinh Thu sua hipp cac me thay sao ah?

mẹ nó kết hợp cả sữa dê và sữa bò xem sao, sữa dê mình thấy chỉ tăng sức đề kháng thôi, lúc mình cho con uống thêm sữa bò trộm vía con bắt đầu lên cân. giờ mới ra sữa dielac optimum tốt cho hệ tiêu hóa đấy bạn, mà dòng sữa này mình thấy nhiều mẹ cho con uống lên cân

thanhthuy12
06-08-2012, 10:31 AM
Bé nhà mình đổi mấy loại sữa rồi mà vẫn chậm tăng cân, bgiờ thì mình quay lại dùng sữa cũ hồi bé mới sinh, mình sợ thay đổi nhiều qua se làm rối loạn đường tiêu hoá của bé

me_thocoi
06-08-2012, 10:44 AM
Các mẹ dùng thử Nan Nga xem thế nào, tháy con chị cùng làm chỗ tớ cho bé ăn sữa ý tăng cân tốt lắm. mà chị ý nuôi bộ từ bé, mẹ ko có sữa

Kiko_Junny
06-08-2012, 06:48 PM

tớ đang dùng song kiếm hợp bích, s26 cho con tăng cân, wakado cho phát triển chiều cao :)

đinhmai
06-09-2012, 08:37 PM
hic, đúng là nói ra xấu hổ, ku nhà mình hôm sn 2y có 10,2kg...ko có gì để nói.
Vậy là mình cho uống sữa dê, lúc đầu là VITACARE của Nga 500k/ hôpk 400g, thấy xót quá, con uống có mấy ngày là hết, mình lại chuyên sang sữa dê DANLAIT của Pháp 400k/hộp 400g....

Sau 2 tháng bé tăng lên được 10,8kg...hic, quả là một sự tiến bộ vượt bậc...ko biết là do sữa gì, mà trộm vía sức đề kháng của bé cũng tốt hơn.

ko biết tháng sau có tăng đựoc lạng nào nữa ko? hồi hộp quá.

xykabin8311
06-09-2012, 10:22 PM
ít tháng thì minh thấy cu cháu nhà mình dung similac gain avandce iq của about cũng đc lắm bạn cho con dùng thử xem

xykabin8311
06-09-2012, 10:30 PM
bé nhà mình thi đang dùng dollac, dành cho trẻ từ 2 tuổi trở lên.người gầy yếu va người trưởng thành. trộm vía bé cũng lên cân..

xykabin8311
06-09-2012, 10:31 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/588169-sữa-giúp-bé-tăng-cân-mẹ-đỡ-đau-đầu! các me. vào đây tham khảo nhé

virgo884886
06-10-2012, 02:53 PM

Cái này khó nói lắm mẹ nó ơi, vì có khi mỗi bé hợp với 1 loại sữa khác nhau mà.

Ngô Thanh Thủy
07-20-2012, 11:32 AM
Cái tăng cân này thì nó cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm, đứa lớn nhà mình cho uống sữa dong abot tăng cân kinh quá, đứa thứ 2 này mình cạch không cho uống nữa, đúng là 2 đứa khác hẳn nhau, nhưng phải công nhận là dòng sữa abot táo lắm, nếu mẹ nào có con bị táo thì không uống được đâu mà mình thấy đa số những bé bị táo là bé bị còi:D

me_thocoi
07-20-2012, 11:34 AM
COn e đợt này đổi sang Morinaga 9 thấy tăng cân rồi, tháng vừa rồi uống hết 3 hộp tăng 8 lạng.

ho_do
07-20-2012, 03:12 PM
Cái này khó đấy,vì mỗi con lại hợp một loại sữa chứ có phải ai cũng như ai đâu.Nhưng mình thấy nếu con không thích ăn sữa nào thì nên đổi thử xem loại khác có thích ăn không.Thường thì các con thích ăn sữa ngọt thơm và ngậy béo hơn,nhưng nên cho uống những loại này sau 1 tuổi vì nếu uống trước 1 tuổi các con sẽ bỏ bú mẹ vì sữa bột ngọt hơn sữa mẹ mà.

topaz2012
07-20-2012, 06:04 PM
em đang dùng s26 của sing cho topaz, thấy con có vẻ thích.vị sữa thơm ngậy nữa.trước em dùng x.o của hàn quốc cho bé.vị sữa hơi ngang, nhưng thấy bé tăng cân cũng tốt

MeBeCuncon1
07-20-2012, 06:31 PM
dù các loại sữa có tốt đến mấy mà bé nhà bạn không chịu ăn, không thích ăn, ăn ít thì làm sao bé có thể tăng cân được. Bạn phải theo dõi và lắng nghe xem con bạn thực sự thích gì, mỗi bé có một khẩu vi, ví dụ bình thường bạn cho con uống sữa có vị hơi nhạt thì bạn có thể thay bằng một loại sữa có vị ngọt hơn hoặc thay vì các loại sữa thông thường bạn có thể thử cho con loại sữa có vị ngũ cốc nhưng có thành phần tương tự hợp với lứa tuổi của con ( cái này thì mình đã được chứng kiến cháu của mình- chỉ ăn những loại sữa bột có vị ngũ cốc). Cũng như người lớn trẻ con mỗi bé có một khẩu vị riêng, chẳng qua con chưa nói được thôi mẹ ơi. Chẳng ai có thể hiểu bé bằng chính người mẹ cả

braxuatnhat
07-20-2012, 06:40 PM
con nhà em trước ăn X0 và similac tăng cân tốt lắm nhưng quan trọng con phải chịu ăn cơ.3 tháng đc 7.2kg lúc sinh là 3.2kg mà nửa tháng nay lười ăn tăng đc có 0.3kg à

Cosmi
07-20-2012, 07:33 PM
Mẹ nó ơi, thế trong 4 tháng đấy mẹ nó có theo dõi tốc độ tăng cân của bé k? Có đều đặn không hay là chững lại một thời gian rồi lại tăng 1 tẹo. Bé nhà bạn vẫn bú sữa mẹ chứ hay là dùng sữa ngoài luôn rồi?

Bé nhà bạn bị táo bón thì có thể một nguyên nhân là chưa hợp sữa rồi, bạn nên thử chọn sữa mát và nhạt cho bé nhé. Mình không có kinh nghiệm nhiều loại sữa, mình mới chỉ dùng đúng Aptamil thôi nên, trộm vía là ổn. Nên không chọn sữa cho bạn được, bạn thử hỏi thêm các loại sữa mát để có quyết định. Nếu mà muốn giải quyết vấn đề táo bón thì Aptamil có loại Comfort chuyên trị táo bón, uống đến khi hết thì dùng sang loại khác.

Nếu sau khi dứt táo bón xong mà bé lại tăng cân trở lại thì đó là dấu hiệu đáng mừng rồi.

thuyha1961
07-21-2012, 10:02 AM
dù các loại sữa có tốt đến mấy mà bé nhà bạn không chịu ăn, không thích ăn, ăn ít thì làm sao bé có thể tăng cân được. Bạn phải theo dõi và lắng nghe xem con bạn thực sự thích gì, mỗi bé có một khẩu vi, ví dụ bình thường bạn cho con uống sữa có vị hơi nhạt thì bạn có thể thay bằng một loại sữa có vị ngọt hơn hoặc thay vì các loại sữa thông thường bạn có thể thử cho con loại sữa có vị ngũ cốc nhưng có thành phần tương tự hợp với lứa tuổi của con ( cái này thì mình đã được chứng kiến cháu của mình- chỉ ăn những loại sữa bột có vị ngũ cốc). Cũng như người lớn trẻ con mỗi bé có một khẩu vị riêng, chẳng qua con chưa nói được thôi mẹ ơi. Chẳng ai có thể hiểu bé bằng chính người mẹ cả

Nhất trí với mẹ nó, không những trẻ con mà cả người lớn cũng vậy có những loại thức ăn đắt tiền, nghe có vẻ sang trọng nhưng nhiều người cũng ko ăn được đấy thôi, vì vậy chọn sữa phù hợp cho bé để bé chịu ăn thì mới tăng cân được

khatvong8x
07-21-2012, 03:58 PM
Nhất trí với mẹ nó, không những trẻ con mà cả người lớn cũng vậy có những loại thức ăn đắt tiền, nghe có vẻ sang trọng nhưng nhiều người cũng ko ăn được đấy thôi, vì vậy chọn sữa phù hợp cho bé để bé chịu ăn thì mới tăng cân được

Đúng đấy cô ạ. Con nhà chị cháu uống friso với friso gold rất là hợp nhưng em bé nhà cháu lại ko dùng được.
Con nhà hàng xóm bên ông nội bé nhà cháu uống sữa Dielac cũng tăng cân vù vù ý. Nhưng mà em này hơi bị thừa cân so với tiêu chuẩn, to quá cổ cứ rụt hết cả vào :(. 8 tháng rồi mà chưa biết bò mới chỉ biết lẫy hix hix

thuyha1961
07-21-2012, 07:38 PM
Đúng đấy cô ạ. Con nhà chị cháu uống friso với friso gold rất là hợp nhưng em bé nhà cháu lại ko dùng được.
Con nhà hàng xóm bên ông nội bé nhà cháu uống sữa Dielac cũng tăng cân vù vù ý. Nhưng mà em này hơi bị thừa cân so với tiêu chuẩn, to quá cổ cứ rụt hết cả vào :(. 8 tháng rồi mà chưa biết bò mới chỉ biết lẫy hix hix

Thằng cu nhà cô đang mwm sữa NanNga 2 trộm vía 8 tháng 9,8 kg, bò nhoay nhoáy hi

Kiko_Junny
07-22-2012, 07:45 AM

Giờ tớ chốt dùng sữa s26 promil của Sing màu xanh cho con rồi, vì tớ ưng các thành phần ca, fe, acid folic, dha đều tốt, vì con tớ xét nghiệm máu thấy thiếu sắt, nên tớ đã tìm hiểu rất kỹ, ghi chép thành phần trong các loại sữa để so sánh thì S26 có mức fe cao nhất là 8.8

me_thocoi
07-22-2012, 09:01 AM
Thằng cu nhà cô đang mwm sữa NanNga 2 trộm vía 8 tháng 9,8 kg, bò nhoay nhoáy hi

công nhận Nan Nga thì bé uống trộm vía rất cứng cô Hà nhỉ, dạo này cháu có khách ruột hay lấy Nan Nga rồi

Shinjuku
07-29-2012, 03:43 PM
Mẹ nó ơi, con hết táo bón sẽ tăng cân ngay thôi. Cái chính là mình phải tìm loại sữa nào hợp với con mình, ăn vào không bị nóng. Mẹ nó dùng thử sữa của Việt Nam chưa. Trộm vía cu nhà mình từ bé dễ uống sữa, nên mình cũng không chú trọng trong việc tìm sữa cho con lắm. Bạn thử cho bé kết hợp ăn cả hoa quả, uống nhiều nước nữa. Ngày bé cu nhà mình uống sữa Similac thì ok vì dùng Nan hay Friso đều bị táo. Đến giờ lớn rồi, gần 3 tuổi rồi mình cho nó uống sữa Pedia của Vinamilk, trộm vía tăng cân đều lắm.

kuboshop
08-05-2012, 03:25 PM
Haizzzzzzzzzzzzzz con nhà em cũng còi lắm ạ, đã thay đổi nhiều loại sữa mà chưa tìm đc sữa nào khả quan cả, Meiji, Nan Nga, giờ nhà em đang cho con uống Gallina của Pháp, uống sữa nào cháu cũng ko bị táo bón nhưng sao mãi ko tăng cân các mẹ ạ, haizzzzzzzzzz

thuyha1961
08-05-2012, 03:28 PM
Các bạn dùng cái sữa nhập của Mỹ ở chữ ký của mình thử xem

BEYEUCUAME'S SHOP
08-05-2012, 04:15 PM
Thật ra tăng cân hay ko nhiều lúc còn phụ thuộc vào cơ địa của bé có hợp sữa hay ko. Ngày trước nghe sữa S26 lên cân mình cũng cho Nhi nhà mình uống nhưng táo quá. Về sau đổi sang Milex uống vừa mát vừa lên cân đều đặn nhưng khi đến số 2 ko hiểu sao khi lắc cho tan sữa thì nhiều bọt quá nên mình sợ. Đúng lúc Gain IQ Plus gọi điện tư vấn quảng cáo mình liều đổi sữa thử may mà ok, bé lên cân tốt lắm, lại ko bị táo. Giờ con mình 14 tháng 12 rồi, nặng 11kg. Cháu ăn cũng ít lắm, cân nặng gần như một nửa là nhờ uống sữa. Trộm vía con tỷ lần ##

Quan trọng nhất là sữa hợp với hệ tiêu hóa của bé ạ. Có những sữa con mẹ khác hợp con mình thì ko nên khâu chọn sữa rất quan trọng các mẹ ạ.

khatvong8x
08-05-2012, 04:36 PM
Nói chung mỗi bé lại hợp với một loại sữa khác nhau. Con nhà mình cũng cho uống mấy loại mới phát hiện ra cháu hợp Physiolac nhưng giờ nàng ý lại chán sữa này rồi. Mẹ cháu sắp phải đổi sữa đây ạ

MeBopHp
08-06-2012, 11:58 PM
Con mình đã uông qua các loại sữa Picot của Pháp, sữa Friso Gold, sữa Nhật nhưng không thấy tăng cân nhiều, bây giờ lại chuyển sang Dutch baby gold của cô gái hà lan thì vẫn tăng cân chậm nhưng tăng chiều cao, đặc biệt là out put tốt nhất nên bây giờ trung thành với sữa này. Vấn đề không phải sữa đắt tiền hay không mà là sữa nào hợp với hệ tiêu hóa cũng như khả năng hấp thu của bé, miễn sao em bé khỏe là được

saobien63h
08-07-2012, 09:53 AM
Con mình đã uông qua các loại sữa Picot của Pháp, sữa Friso Gold, sữa Nhật nhưng không thấy tăng cân nhiều, bây giờ lại chuyển sang Dutch baby gold của cô gái hà lan thì vẫn tăng cân chậm nhưng tăng chiều cao, đặc biệt là out put tốt nhất nên bây giờ trung thành với sữa này. Vấn đề không phải sữa đắt tiền hay không mà là sữa nào hợp với hệ tiêu hóa cũng như khả năng hấp thu của bé, miễn sao em bé khỏe là được

Mẹ ấy giống mình ghê, mình đổi cho con không biết là bao loại sữa rồi, giờ cho bé dùng care plus thôi. Ku cậu không béo nhưng trộm vía nhanh nhẹn lắm

megoalxinh1
08-07-2012, 09:56 AM
Con mình từ khi sinh ra đến giờ chỉ dùng một loại sữa là Dielac của Vinamilk, trộm vía hấp thụ tốt nên giờ 3,5 tuổi được 20kg. Mình nghĩ là do bé có hấp thụ được hay không, chứ không nhất thiết là sữa gì.

me_mit_123
08-08-2012, 11:36 AM
bé gần 4 tháng tuổi nếu là trai thì TB là 7,0kg - 63,9cm. nếu là bé gái thì 6,4kg - 62,1cm. như vậy bé nhà bạn đang bị thiếu cân rồi. BÉ bị táo bón có rất nhièu nguyên nhân, không hẳn là do sữa đâu mẹ nó à. có thể là do ăn uống (Ăn chưa đủ số lượng, pha sữa không đúng tỷ lệ cho trẻ ăn bé ăn ít chất xơ, không chịu ăn rau quả, chỉ ăn nước không ăn cái rau, quả, uống ít nước), do yếu tố tâm lý(Thường hay gặp ở trẻ mẫu giáo), do dùng thuốc, do bệnh toàn thân, bệnh ngoài da, tiêu hóa.
Tùy theo từng nguyên nhân mà bạn tìm cách điều trị nhưng điều chỉnh lại chế độ ăn vẫn là quan trọng nhất.Uống nhiều nước
Ăn nhiều rau xanh và quả chín
Điều trị táo bón cho mẹ
Chọn loại sữa không gây táo bón
Cho trẻ đi đại tiện đúng giờ, không được nhịn. Ngoài ra có thể xoa bụng cho bé theo khung đại tràng để kích thích nhu động ruột cho bé, giúp bé dễ dàng đi hơn.

hoacomay75
10-11-2012, 11:24 AM
Sữa nutrilatt này được đó bạn, bà chị gái mình đang cho bé dùng được 4 tháng rồi và thấy bé tăng ký rùi đó, thấy bé ngoan và chịu chơi hơn. mẹ thử cho con dùng xem sao?

me_tintin2012
10-13-2012, 03:38 PM
Các mẹ ơi, muốn cho con tăng cân nên dùng Meji ? S26 hay Similac ạ?
Bé nhà em đang dùng Aptamil, nhưng tăng cân chậm nen e đang muốn đổi sữa ạ.

batgioi
10-13-2012, 04:32 PM
bé nhà mình bâyh chuẩn bị phải dùng sữa ngoài tham khảo các mẹ xem nên dùng sữa gì, bé nhà mình bâyh đc 3.5 tháng khoảng hơn 7kg rùi nhưng đợt này mình lại ít sữa cho con nên lại bắt đầu với sữa ngoài

GiaNhi0507
10-16-2012, 09:07 AM
Cún nhà mình trước toàn uống sữa nhật, cũng tăng cân chậm, đổi qua sữa picot được gần 4 tháng nay rồi, tăng được 1kg, hix. nhưng e thấy k phải tăng cân vì sữa đâu, vì thực phẩm ăn vào í chứ, ngày có 2 cố thui mà.

thuyha1961
10-16-2012, 09:09 AM
Cún nhà mình trước toàn uống sữa nhật, cũng tăng cân chậm, đổi qua sữa picot được gần 4 tháng nay rồi, tăng được 1kg, hix. nhưng e thấy k phải tăng cân vì sữa đâu, vì thực phẩm ăn vào í chứ, ngày có 2 cố thui mà.

Bạn thử dùng sữa oganic only baby xem. của mebecuncon1 ở chữ ký của mình ý, thấy nhiều phản hồi tốt mà

thanhhhoa2605
10-16-2012, 09:10 AM
mẹ nó thử dùng của friso hoặc của similac xem sao

ga&vit
10-16-2012, 10:28 AM
Con mình từ khi sinh ra đến giờ chỉ dùng một loại sữa là Dielac của Vinamilk, trộm vía hấp thụ tốt nên giờ 3,5 tuổi được 20kg. Mình nghĩ là do bé có hấp thụ được hay không, chứ không nhất thiết là sữa gì.

Nhà mẹ này giống nhà mình, Con mình hai đứa trước đây cũng thay đổi loại sữa liên tục. Anh con trai thì uống Gaint xong chuyển sang Friso gold, Cô con gái thì Friso gold rồi phisyolac. Bây giờ cả hai đứa cho uống sữa bò tươi nguyên chất từ Gia Lâm chuyển sang. Hàng ngày bố đi làm về xách về chế biến rồi cho uống. Con trai giờ 3 tuổi hơn 3 tháng chút được 17.5kg, Con gái thì 2 tuổi 3 tháng được 15.5kg mà cao 94cm rồi.
Trộm vía cũng nhanh nhẹn khỏe mạnh vì mẹ nghèo nên con chẳng dám ốm. :)
Nếu mẹ nào có nhu cầu cho con uống sữa tươi thì có thể liên hệ với mình.
Hiên nay có khá nhiều thông tin về chất lượng sữa xách tay, sữa bột và sữa tươi đóng hộp làm cho nhiều gia đình cũng nghi ngờ những gì mình đang cho con dùng mà.

me_cua_bin86
10-16-2012, 05:28 PM

Mẹ nó cho bé dùng thử Celia của pháp chưa? cho bé uống thử xem sao. ngoài ra Celia còn có bột ngũ cốc ăn dặm cho bé đấy mẹ nó ạ. có loại có sữa và không sữa đấy. bé nhà mẹ nó chắc cũng chuẩn bị ăn dặm rồi nhỉ

me_tintin2012
10-16-2012, 05:41 PM
Nhà mẹ này giống nhà mình, Con mình hai đứa trước đây cũng thay đổi loại sữa liên tục. Anh con trai thì uống Gaint xong chuyển sang Friso gold, Cô con gái thì Friso gold rồi phisyolac. Bây giờ cả hai đứa cho uống sữa bò tươi nguyên chất từ Gia Lâm chuyển sang. Hàng ngày bố đi làm về xách về chế biến rồi cho uống. Con trai giờ 3 tuổi hơn 3 tháng chút được 17.5kg, Con gái thì 2 tuổi 3 tháng được 15.5kg mà cao 94cm rồi.
Trộm vía cũng nhanh nhẹn khỏe mạnh vì mẹ nghèo nên con chẳng dám ốm. :)
Nếu mẹ nào có nhu cầu cho con uống sữa tươi thì có thể liên hệ với mình.
Hiên nay có khá nhiều thông tin về chất lượng sữa xách tay, sữa bột và sữa tươi đóng hộp làm cho nhiều gia đình cũng nghi ngờ những gì mình đang cho con dùng mà.

Trộm vía 2 bé nhà chị chiều cao và cân nặng tốt quá ,hihi

Quan_Lonelyman01
10-17-2012, 05:38 PM
Em chào mẹ, siêu thị Omega bên em đang chạy chương trình KM dành cho sữa S26 của Úc với giá hấp dẫn hàng chính hãng uy tín chất lượng, nếu mẹ nào có nhu cầu thì hãy xem qua http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/713440-S26-%C3%9Ac-1-2-3-R%E1%BA%BA-NH%E1%BA%A4T-QU%E1%BA%A4T-TH%C3%94I-C%C3%81C-M%E1%BA%B8-%C6%A0I
Rất vui khi được giúp các mẹ, em chào các mẹ !

bongxu2012
10-17-2012, 05:39 PM
Mẹ nó cho bé dùng thử Celia của pháp chưa? cho bé uống thử xem sao. ngoài ra Celia còn có bột ngũ cốc ăn dặm cho bé đấy mẹ nó ạ. có loại có sữa và không sữa đấy. bé nhà mẹ nó chắc cũng chuẩn bị ăn dặm rồi nhỉ

Sữa này em cũng có nghe nói,bạn em cũng làm bên sữa này,nó bảo cũng đc.k bít thế nào.cũng định cho con uống thử

kt2a6
10-17-2012, 09:04 PM
bé nhà nàng uống quen sữa gj rồi thì cứ cho uống sữa ấy, đổi nhiều ko tốt cho bé đâu.
Sữa này em cũng có nghe nói,bạn em cũng làm bên sữa này,nó bảo cũng đc.k bít thế nào.cũng định cho con uống thử

catcoi
10-18-2012, 04:03 PM
Bạn thử cho bé uống bổ sung sữa non Good Health 100% pha với sữa xem sao. Tuy nhiện còn tùy thuộc vào khả năng hấp thụ của bé nữa cơ. Bé nhà mình lúc 4 tháng cũng mới chỉ được 5,5kg thui. Đi khám Viện dinh dưỡng BS bảo phải cho ăn dặm luôn (ăn bột mặn).

Me_VuMinh
10-18-2012, 04:44 PM
Mình thấy rằng con tăng cân tốt phụ thuộc vào cơ thể của con và chế độ ăn.
Sữa tốt nhưng nóng vì nhiều chất, con ko output đc sẽ còi. Mình theo dõi con thì thấy nếu đứa trẻ trung bình output 1laan/ngày, sản phẩm đẹp là OK. Con mình chỉ dùng sữa của Việt Nam thôi, và con mình cũng có cân nặng thuộc loại bình thường, thế nên mình yên tâm. Mẹ nào chẳng muốn con tăng cân, nhưng mà trong mức chấp nhận đc là tốt rồi. miễn là khỏe mạnh ko ốm đau gì thì mới giữ đc cân. chứ ốm một phát là cả công cuộc phục hồi cân nặng đi tong.

memap_mydinh
10-18-2012, 05:12 PM
Việc giúp trẻ tăng cân phải kết hợp nhiều yếu tố chị ah, nhưng quan trọng nhất là chị phải tìm loại sữa hợp với bé. Nếu chị có thời gian có thể add nik yahoo em , em sẽ tư vấn thêm cho chị các loại sữa trên thị trường hiện nay chị nhé, Vì công ty em chuyên phân phối các loại sữa chính hãng có thương hiệu uy tín hiện nay trên thị trường chị ah: minhkietmilk@yahoo.

Công ty em có website: minhkietmilk.com.vn. Chị có thể vào đay tham khảo thêm.

JackNguyen
10-20-2012, 11:19 AM
mình thấy bạn nên thử dùng Oeba của Modilac xem sao.sữa đó đang được nhập khẩu chính thức từ pháp thông qua công ty Kim Yến đó.Sữa uống mát-tăng cân nhanh và giúp bé có hệ tiêu hóa khỏe mạnh hơn nữa..số điện thoại liên lạc là 08 3922 5483 mẹ thử gọi để được tư vấn xem nhé

anhnguyet1974
10-20-2012, 11:20 AM
nhà mình cũng đang dùng sữa này. dù sao thì cũng cám ơn mẹ nó nhé

ha.vi2011
10-20-2012, 01:20 PM
sữa thì có nhiều loại nhưng mà còn tùy thuộc cơ địa trẻ có hợp k?

baochipbi
10-21-2012, 08:49 AM
dollac là sữa ngoại hay nội hả bạn? giá thế nào ạ? mình quan tâm vấn đề này vì con hay ốm nên gầy nhom.
bé nhà mình thi đang dùng dollac, dành cho trẻ từ 2 tuổi trở lên.người gầy yếu va người trưởng thành. trộm vía bé cũng lên cân..

baochipbi
10-21-2012, 08:50 AM
Bông Xù cho con uống sữa này chưa? tình hình thế nào hả e?

me_tintin2012
10-21-2012, 09:48 AM
sữa thì có nhiều loại nhưng mà còn tùy thuộc cơ địa trẻ có hợp k?

đúng đấy ạ, bé nhà em uong Aptamil ko tăng cân, e đang dịnhd dổi sang S26 xem sao.

__bimbim__
10-22-2012, 12:05 AM
bé tăng cân hay không không phải là chuyện sữa rẽ hay mắc mà chủ yếu cơ thể bé hấp thu đc loại sữa nào,có thể mẹ nó cho bé uống sữa rẽ tiền nhưng bé hấp thu đc thì tăng cân và ngược lại.cơ địa mổi bé khác nhau,có thể bé này uống sữa kia tăng cân nhưng uống sữa khác lại không.nếu mấy loại sữa kia làm cho bé bị táo bón có nghĩa là bé không hợp sữa đó thì mẹ nó thay đổi từ từ cho bé sang loại khác đừng thay đổi đột ngột làm cho bé bị tiêu chảy.giống bé nhà mình từ khi sanh ra cho đến giờ hơn 2 tuổi vẫn trung thành với Xo mặc dù bé không mập như các bé khác nhưng ng bé chắc,mình cũng đổi cho bé nhiều loại sữa mà bé vẫn vậy nên thôi cứ để uống xo củ vậy.có lẽ cơ địa bé vậy r:(

me_cua_bin86
10-22-2012, 01:30 PM

Mình chuyển cho mẹ Bông xù rồi đấy bạn. có gì cứ tham khảo cả mẹ bông xu nữa nhé

mehoe
10-22-2012, 02:17 PM
Những dòng sữa nhiều chất thi tăng cân tốt nhưng vì lắm chất nên bé khó tiêu hóa dễ gay táo bón

hurrican181
10-22-2012, 02:32 PM
Trộm vía 2 bé nhà chị chiều cao và cân nặng tốt quá ,hihi

Sữa tuơi giờ uống nguy hiểm lắm, vì mình sợ nguồn cung không chuẩn, lại chế biến ẩu nữa là toi

tupham
10-22-2012, 04:54 PM
bé nhàme sinh ra là 3kg5, bé bú mẹ là chính nhưng e vẫn bổ sung thêm 1-2 bình 1 ngày, em cho bé ăn sữa Karicare goat milk của New Zealand do chú bé ở bên đó mang về (e thấy ở vn có shop bán loại này tầm 850k/ hộp 900gr), trộm vía bé nhà em 2 tháng tròn 7kg, 4 tháng đã đc 8kg rưỡi rồi, dùng hết 4 hộp chú mang về thì e ko mua đc nữa vì ở bên mình ko bán toàn phải đặt, e lại chủ quan hết sữa mới nhớ ra đi mua nên toàn mua S26 cho con thì thấy bé tăng kg chậm hẳn, vẫn ăn đc ngủ đc mà 8th rùi có 10kg thôi và cả tháng nay ko lên 1 lạng nào.:(. thế nên giờ em lại đặt sữa karicare về cho con uống.để đợt tới bé nhà em dùng mà thấy lại lên kg tốt thì e bảo các mẹ.àh trước bé nhà em dùng sữa này thấy out put rất đẹp,hihi, đây là link và hình ảnh sản phẩm ah.
http://www.shopnewzealand.co.nz/en/cp/Karicare_Goat_Milk_Infant_Formula_2_Nutricia_900g

me_tintin2012
10-22-2012, 05:08 PM
bé nhàme sinh ra là 3kg5, bé bú mẹ là chính nhưng e vẫn bổ sung thêm 1-2 bình 1 ngày, em cho bé ăn sữa Karicare goat milk của New Zealand do chú bé ở bên đó mang về (e thấy ở vn có shop bán loại này tầm 850k/ hộp 900gr), trộm vía bé nhà em 2 tháng tròn 7kg, 4 tháng đã đc 8kg rưỡi rồi, dùng hết 4 hộp chú mang về thì e ko mua đc nữa vì ở bên mình ko bán toàn phải đặt, e lại chủ quan hết sữa mới nhớ ra đi mua nên toàn mua S26 cho con thì thấy bé tăng kg chậm hẳn, vẫn ăn đc ngủ đc mà 8th rùi có 10kg thôi và cả tháng nay ko lên 1 lạng nào.:(. thế nên giờ em lại đặt sữa karicare về cho con uống.để đợt tới bé nhà em dùng mà thấy lại lên kg tốt thì e bảo các mẹ.àh trước bé nhà em dùng sữa này thấy out put rất đẹp,hihi, đây là link và hình ảnh sản phẩm ah.
http://www.shopnewzealand.co.nz/en/cp/Karicare_Goat_Milk_Infant_Formula_2_Nutricia_900g

Em thấy nhiều mẹ khen S26 tăng cân tốt lắm mà mẹ nó, nên cũng đang định đổi sang S26.

baochipbi
10-23-2012, 08:20 AM
giá rổ thế nào hả bạn? vì nhà tớ sinh đôi nên phải cân nhắc xem có hơpk lí ko mới đổi
Mình chuyển cho mẹ Bông xù rồi đấy bạn. có gì cứ tham khảo cả mẹ bông xu nữa nhé

tupham
10-23-2012, 09:36 AM
chắc tại bé nhà mình ko hợp sữa b ạ. với lại từ hồi chuyển sang s26 bé nhà mình lại hay bị táo dù ngày nào con cũng ăn sữa chua và sinh tố hoa quả. nhưng cũng tùy từng bé hợp với từng loại sữa nên mẹ nó cứ thử xem sao.:)

Em thấy nhiều mẹ khen S26 tăng cân tốt lắm mà mẹ nó, nên cũng đang định đổi sang S26.

lotus_ask
10-23-2012, 09:37 AM
mình thấy sữa s26 cũng khá thơm

Đồ dùng học tập Pelikan
10-23-2012, 09:42 AM

Chắc là bé không hợp sữa đấy. Thế mẹ cần kiên trì chút để thử nhiều loại sữa xem con hợp loại nào (bé có thích uống ko và output thế nào). Haizzz vấn đề chọn sữa cho con quả là nan giải các mẹ ạ!!!!!!!!!

BEYEUCUAME'S SHOP
11-08-2012, 02:03 PM
Những bé tiêu hóa kém chậm tăng cân mẹ nó nên chọn những dòng sữa có bổ sung priboitics hoặc probiotics cho bé dễ hấp thu hơn

huongbongvy
11-08-2012, 02:07 PM
Bán thử dùng nutriben của Pháp xem sao, mình thấy ổn lắm, trước đây con mình cũng táo lắm, dùng sang cái này thấy tăng cân và cháu tiêu hóa tốt hơn hẳn

me_cua_bin86
11-08-2012, 02:15 PM
giá rổ thế nào hả bạn? vì nhà tớ sinh đôi nên phải cân nhắc xem có hơpk lí ko mới đổi

Sinh đôi à mẹ nó? chúc mừng mẹ nó nha, một lúc được 2 thành viên luôn, vất vả chút thôi. vậy nên chắc nhu cầu về sữa là cao mẹ nó nhỉ. mẹ nó quan tâm cứ vào theo đường link phía dưới nhé

Monxinhxinh
11-08-2012, 02:19 PM
Các mẹ đừng nghĩ là uống sữa gì cho bé tăng kg nhé, mà phải tuỳ vào sự hấp thụ của các bé. Có bé hợp sữa này, có bé hợp sữa kia. ko thể bảo sữa này giúp bé tăng trưởng chiều cao hoặc giúp bé mập được. Mình cũng cho bé thử các loại sữa nhưng rốt cuộc bé ko hợp sữa nào để tăng kg cả, còi vẫn hoàn còi. Thêm nữa ở nước ngoài sữa chỉ làm cho các bé có đủ chất, cung cấp và có sức đề kháng chứ ít khi làm cho các bé tăng kg lắm.

TheMars
11-08-2012, 02:59 PM
Con nhà mình đứa lớn thì cực hợp Hipp, uống cái là cải thiện tiêu hóa và cân nặng khác hẳn luôn. Ku bé thì lại hoàn toàn ngược lại, chả hợp, uống thì táo, aptamil cũng đc tiếng là mát mà vẫn 2 ngày đi phân rắn. Giờ đổi sang Optimum của VNM thì lại tiêu hóa tốt hơn hẳn, phân vàng mềm, bé thích ăn hơn, đúng là ko thể áp dụng bé này cho bé kia được, thử dùng xem mới biết con hợp hay ko.

bongxu2012
11-15-2012, 09:20 PM

Bồng xù nhà em uống rồi chị ạ.giá cũng ổn,ở goài hà nội còn có quà nữa mà.bé nhà em lên 5 lạng,nhưng mấy hôm nay đang bị ốm nên bé k chịu uống

thaoruby88
11-15-2012, 11:45 PM
tình hình là e có 2 hộp gallia số 1 và 2. nhờ bà chị làm tiếp viên hàng không mua bên pháp cho con ăn, nhưng mà con ăn được 1 hộp số 1 thì táo bón quá, e nghĩ là con e không hợp sữa. Chị em nào có bé đang ăn sữa gallia thì e xin để lại cho ạ. 1 hộp gallia 900g số 1 là 600k và 1 hộp gallia 900g số 2 là 580k, và e còn già nửa hộp gallia số 1 muốn nhượng lại cho chị em nào muốn cho con ăn thử là 300k. Hạn sử dụng của sữa đến tháng 3/2014. Em ở bà triệu, hà nội. Chị em nào muốn mua thì liên lạc với e số đt 01288888600, e tên thảo ạh

Mẹ Hồng An
11-29-2012, 10:29 PM
Cái khoản đắn đo như này mình cũng gặp phải kể từ hồi sính đứa đầu, Giờ có đứa thứ 2 cũng lại lăn tăn k biết thế nào? tất cả vì con, mặc cho bão giá cứ ùn ùn, nhưng vẫn phải dùng loại phù hợp cho con. Khổ cái, con mình toàn hợp loại sữa đắt mới khổ chứ, nẫu hết cả ruột, con nhà lính tính nhà quan đây.Con lớn thì trộm vía ai cũng khen cao như siêu mẫu, Giờ con em đang cho dùng MeiJi xem thế nào đây vì con em lười ăn quá.

hoangoclan17
12-01-2012, 03:09 AM
Cún nhà mình gần 4 tuổi mình cho con uống hươu cao cổ được khoảng gần 1 năm, mình thấy uống sữa này vào con tăng cân tốt các mẹ ạ

ha.vi2011
12-01-2012, 01:31 PM
Cún nhà mình gần 4 tuổi mình cho con uống hươu cao cổ được khoảng gần 1 năm, mình thấy uống sữa này vào con tăng cân tốt các mẹ ạ
cái này còn tùy hợp vào cơ địa trẻ thui chắc bé nhà chị hợp

MẹKún
12-02-2012, 10:48 AM
trộm vía bé nhà mình trong 6 tháng đầu bú mẹ hoàn toàn, không nở sữa nhưng lại chắc người, trong 6 tháng đầu tăng đều đều, tới 10 tháng mới tập uống sữa ngoài, 1 t mới chính thức uống sữa ngoài, sau khi thử 3 loại sữa, mình nghĩ sữa còn phải hợp cơ địa của bé nữa, nhưng mình thấy thích sữa nhật nhất, sau đó tới sữa đức và pháp :)

Menhox
12-02-2012, 01:05 PM
Mẹ cho bé dùng sữa NEOSURE đi hàng Mỹ đó,390k/hộp, bảo đảm sẽ tăng cân, mình đã tư vấn cho nhiều người rồi hiệu quả lắm.
Nếu cần liên hệ mình nhé, mình chuyên bán sữa nhập trực tiếp từ Mỹ, đt : 0905247365 (cty mình nghỉ thứ 7, chủ nhật nhé)

neosure nk hay nđ vậy bạn? hộp nhiu gram thế nhở????????

Mẹ Un In
12-03-2012, 04:25 PM
con em mới uống P100.
Tháng này 1 bé lên 1 cân, 1 bé lên nửa cân(con 1 tuổi rồi ah).
Mừng húm.

mybube
12-03-2012, 05:14 PM
em nghĩ hình như còn tùy thuộc vào cơ địa nữa đấy ạ

toetxinh
12-04-2012, 11:46 AM
con em mới uống P100.
Tháng này 1 bé lên 1 cân, 1 bé lên nửa cân(con 1 tuổi rồi ah).
Mừng húm.

hjx, khéo e cũng phải tìm loại này thử, bé nhà e lười ăn sữa lắm.chị mua ở đâu vậy? giá thế nào?

Mẹ Un In
12-04-2012, 01:07 PM
tớ mua ở VDD. 390k hộp 900g
Cũng thử nh loại lắm rồi may mà con lại ưa cái này.
Sữa ngọt lắm.
hjx, khéo e cũng phải tìm loại này thử, bé nhà e lười ăn sữa lắm.chị mua ở đâu vậy? giá thế nào?

Me_vitcun
12-04-2012, 01:43 PM
tình hình bé nhà bạn thế nào rùi. cu nhà mình 14 tháng rùi mà 4 tháng nay cũng chẳng tăng lạng nào. buồn nẫu ruột vì con. tính đổi sữa mà con ko chịu. có mẹ nào bít vị sữa nào giống physiolac mà tăng cân ko táo bón cho bé ko giúp mình với nhé

toetxinh
12-04-2012, 02:05 PM
tớ mua ở VDD. 390k hộp 900g
Cũng thử nh loại lắm rồi may mà con lại ưa cái này.
Sữa ngọt lắm.
e cám ơn chị nhé.để hết hộp fhiso e chuyển thử cho con.

menhockon
12-04-2012, 08:25 PM
Giai nhà em đc 6 tháng,nặng 8k2. Bé đang uống mori của nhật từ 4th,vì thấy mori bé ăn và ị đều đặn nên vẫn trung thành với mori luôn. Nhưng do bé tăng cân hơi ít nên em có cho bé ăn thêm similac neosure xách tay mỹ ngày 2 bình 140ml sáng và tối. Trộm vía bé vẫn tiêu hóa tốt và tăng cân tốt hơn. Trung bình 1 tuần tăng 2 lạng. Em xin hỏi các mẹ là em có nên cho bé uống tiếp kh ạ. Sữa này dành cho bé từ 0-12 tháng cơ ạ.Vì em nghe sữa này kh nên cho bé uống lâu dài. Em vẫn cho bé dặm ngày 2 bình thế thì có tốt kh ạ. Các mẹ cho em tí ý kiến quí báu ạ

nganhim1
12-05-2012, 10:40 AM
Cái này cũng tùy theo khả năng hấp thụ của từng bé mà các mẹ
Mình thỉnh thoảng thay đổi sữa, nhưng cứ phai dùng 3 - 4 hộp mới thay loại mới
Ở cty mình cũng có chị đưa con qua VDD dùng thử loại sữa P100 của VDD đó. Các mẹ thử xem thế nào

metita
12-07-2012, 02:16 PM
Dielac của Vinamil, chị hàng xóm nhà mình cho con uống Dielac. Con bé bụ lắm. Tăng cân ầm ầm.

Mẹ Hải Còi
12-07-2012, 02:36 PM
bé nhà mẹ có bị lười ăn ko? Nếu mà lười ăn thì mẹ dùng thử cái Kid Grow cho trẻ hết biếng ăn xem bé có cải thiện tình hình ko?

hanhphuc_trontron
12-07-2012, 04:44 PM
mẹ nó ơi quan trọng là hợp sữa và con thích uống thôi a, chứ nếu sũa làm tăng cân quá thì cũng phải xem lại

Hương Thảo
12-11-2012, 08:44 PM
Chị ơi chị có thể cho con dùng sữa FRISO, sữa này nhạt và mát rất hợp với các con đó ạ. Chị tham khảo qua box em nhé!

me.rongcon
12-11-2012, 09:01 PM
Con mình dùng đc 5 túi 400g friso HL sang túi t5 tự nhiên bỏ nhất định ko ăn ko ti bình, nay đi mua thử 2 loại similac và physiolac cho cậu u thử xem sao.

Ngoinhanhotrenthaonguyen
12-13-2012, 09:25 AM
Bé hàng xóm nhà tớ chuyển từ sữa bột sa g sữa tươi lại tăng cân đấy

vongdautam
12-13-2012, 11:21 AM
con mình dyùng lactogen thấy tăng cân ầm ầm ấy

Hương Thảo
12-15-2012, 09:27 PM
Các mẹ cho các con yêu uống FRISO nhé, vừa mát mà cũng tăng cân đó ạ. Được nhiều bà mẹ tin dùng lắm ạ!

chipaoe
12-15-2012, 09:33 PM
Quan trọng là con hợp sữa thì sẽ tăng cân nhanh thôi .Đứa bên cạnh nhà tớ uống mấy loại mà ko ăn thua .Về dielac lại thấy tăng cân mới lạ .
Đỡ tốn 1 đống tiền cho mẹ ,
Còn con nhà tớ thì sữa nào cũng còi .Chán

Hương Thảo
12-15-2012, 10:03 PM
Quan trọng là con hợp sữa thì sẽ tăng cân nhanh thôi .Đứa bên cạnh nhà tớ uống mấy loại mà ko ăn thua .Về dielac lại thấy tăng cân mới lạ .
Đỡ tốn 1 đống tiền cho mẹ ,
Còn con nhà tớ thì sữa nào cũng còi .Chán
Mẹ nó thử cho con uống sữa FRISO đi, sữa này được nhiều bà mẹ tin dùng lắm đấy nhé!

me_soctx
12-17-2012, 01:59 PM
Tớ tập 1 mẹ ko ăn đựoc nên ko có sữa cho con bú, con tớ hầu như là sữa ngoài toàn bộ, trộm vía bé ăn u tốt và đặc biệt u sữa rất cừ nên cân nặg cũng khá tốt, cháu chắc khoẻ mà ko hề bị phì, 1T bé 13kg. 2T 17kg, 3T 20kg, giờ là gần 5T thì tầm 24kg. Tớ có một số kinh nghiệm rút ra như sau:
- Sữa Nan u rất mát, gần với sữa mẹ và ko bao giờ bị lo táo bón, hợp với bé đầu đời mới sinh ra thuần u sữa và chưa đuợc ăn dặm bổ sung chất sơ qua đường ăn uống. Nhưng nhược điểm là nó nhạt toẹt, lớn dần thì bé ko thích u do loãng và độ ngọt ít. và nhiều mẹ còn bảo ko nhiều chất bằng các sữa khác (cái này thì đại lý sữa họ cũng cùng chung nhận định nên tớ biét thế thôi... chờ các mẹ bổ sung)
-Similac (gain của aboot hoa kỳ ý) thì đậm đà, ngọt ngậy, bé thích u nhưng mà nóng nên rất nhiều mẹ phàn nàn vì con táo bón sau khi cho u sữa này. Như bé nhà tớ là rất táo ý. (ưu điểm là các mẹ bảo sữa này u phát triển chiều cao vượt trội, và con lên cân nhiều và tớ công nhận mấy truờng hợp cháu nhà tớ u sữa này ko biết đúng ko nhưng mà chiều cao và cân nặng bé nào cũng nổi trội hơn hẳn bé cùng tuổi... mà cũng ko cần lên cân nhiều lém các mẹ nhỉ)
- Friso là trung hoà giữa Nan và Similac (gain) vừa đảm bảo độ mát, ko táo, vừa thấy sữa u cũng ngon sữa tơi và thơm
- Ngoài ra các mẹ có thể tham khảo sữa Aptamin của Đức nhé(anh tớ bên đó nên hay mang về cả thùng chứ tớ cũng chưa mua ở VN nên các mẹ cẩn thận khi mua) u cũng rất mát, bé đi ị ngon lành cành đào.
Theo tớ là dù sữa nào thì cũng nên đổi sữa thường xuyên cho bé như vậy bé đỡ theo thói quen chỉ mum một loại sữa dẫn đến kén ăn, lười ăn khi ăn thứ khác nhé!
Trên đây là một số loại sữa tớ rút ra sau vài năm cho con ăn sữa ngoài (nuôi bộ ý và bây giờ vẫn bị bé nghe lỏm thông tin và trách mẹ là e đuợc bú còn con mẹ ko cho bú cho u toàn sữa ngoài, hiiiiiiiii)
Chúc các mẹ lựa đuợc sưa hợp với con mình!

Shop Hồng Thư
12-18-2012, 10:52 AM
chị ơi chị thử cho bé dùng friso xách tay Hà Lan xem sữa đấy rất mát con nhà e dùng vừa phát triển chiều cao tốt vừa ko bị táo bón mà tháng nào cũng tăng cân đều.:p

mahong
12-19-2012, 10:49 AM
quan điểm của em là ko chú trọng quá mức về cân nặng của bé, mà quan trọng nhất bé luôn khỏe mạnh, nhanh nhẹn và ham học hỏi
Vì vậy em ko cần sữa tăng cân, chỉ cần mua sữa giúp hỗ trợ tăng hệ miễn dịch (sữa non chứa kháng thể tự nhiên) bổ sung cho bé
và chế độ ăn uống hợp lý, đủ chất, vitamin...
bé nhanh nhẹn, ko ốm là điều tuyệt vời nhất với mẹ

SDV
01-04-2013, 09:46 AM
E thêm vài ý kiến về sữa. Ngoài việc chọn sữa mát, bé k bị táo thì các mẹ cho bé nhẹ cân uống thật nhìu sữa. Ví dụ trên hộp ghi bé phải uống 600ml 1 ngày. Nếu chia 3 thì 200ml 1 lần thì các mẹ cho bé uống thêm 1 bình nữa, or tăng cường thêm vào mỗi lần pha. Đuơng nhiên những bé nhẹ cân sẽ ko uống hết, vì đa phần tui nó đều lười ăn, or nhanh no, nên uống ko đủ số lượng, các mẹ lai phải cố ép bé ăn, đừng bao giờ thấy bé k ăn nữa thì thôi, k ép ( e rút kinh nghiệm bản thân). Nếu bé ko chịu thì mua cái thìa muỗng dài và sâu như thìa meiji rồi đút cho bé uống. Nhanh hết lắm. Đứa nào còi cũng hay bị táo. Các mẹ mua chuối cho bé. Chuối cũng có nhìu loại. Thằng nà em thì chả ăn chuối gì ngoài cái món chuối cau mà ở trong vinh ng ta bán. Tài thiệt đó. Cứ ăn thạt nhìu rau. Dầu mỡ cũng phải đủ. Ko nên cho ăn quá nhìu đạm nhé. Bé k ấp thu hết được lại càng bị táo và càng còi ạ. Đôi lời góp ý cùng các mẹ

Mẹ Un In
01-04-2013, 10:41 AM
Híc ai mà chẳng muốn cho con ăn uống nhiều.nhưng mà khổ nỗi con có chịu ăn cho đâu.Nhà tớ chỉ mong con uống dc như vỏ hộp sữa ng ta hd mà cũng còn khó khăn.

lumierre
01-23-2013, 11:14 AM
Các chị cho bé uống sữa P100, KidTalent của Viện Dinh Dưỡng vẫn kê đơn cho các bé thiếu cân thử xem ạ. Em thấy rất nhiều chị khen đấy :)

anhhuyhoanglong
01-24-2013, 09:55 PM
oh thấy mẹ nó quảng cáo nhiều cho thực phẩm chức năng thía,tốt hả mẹ nó
Bé nhà mình được 4 tháng mà được hơn 7kg rồi. mình dùng sữa abbott nhưng nếu con có vẻ k thích mình lại chuyển sang sữa khác cho con ngon miệng. Bạn tham khảo bên Thực phẩm chức năng xem sao nha. mình hay mua của họ. họ tư vấn cho bạn luôn. nói chung là tốt lắm. http://thucphamchucnang.net/index.php?option=com_vshop&view=category&parent_id=&id=81&Itemid=28

anhhuyhoanglong
01-24-2013, 09:57 PM
Tôm nhà mình mới 4 tháng chưa uống sữa nhưng mình thì dài chân thì ngắn hihi uống sữa nào cải thiện cho con đây các mẹ ơi

vongdautam
01-31-2013, 08:50 AM
Tôm nhà mình mới 4 tháng chưa uống sữa nhưng mình thì dài chân thì ngắn hihi uống sữa nào cải thiện cho con đây các mẹ ơi
tớ cũng quan tâm giống mẹ này nè..............

baoboiiu
01-31-2013, 08:57 AM
Mình thì nghĩ là do cơ địa mỗi bé có sự hấp thụ khác nhau chứ ko phải do sữa đâu ạ.
Có bé uống sữa bình thường thì tăng cân vù vù, nhưng có bé uống sữa ngoại, sữa đắt tiền .... nhưng cân năng vẫn:"u như kỹ".
Cái quan trọng là: con lanh lợi khỏe mạnh là mừng lắm lắm ạ! ^_^

EMECUBIN2009
02-27-2013, 05:00 PM
Đặt gạch ngồi hóng kinh nghiệm các mẹ....

Me cua Nhim
03-03-2013, 04:35 PM

Cái này là do thể trạng di truyền của bố mẹ chứ mẹ anhhuyhoanglong! Mình nghĩ uống sữa đâu cải thiện được chứ!

Me cua Nhim
03-03-2013, 04:37 PM
Mình thì nghĩ là do cơ địa mỗi bé có sự hấp thụ khác nhau chứ ko phải do sữa đâu ạ.
Có bé uống sữa bình thường thì tăng cân vù vù, nhưng có bé uống sữa ngoại, sữa đắt tiền .... nhưng cân năng vẫn:"u như kỹ".
Cái quan trọng là: con lanh lợi khỏe mạnh là mừng lắm lắm ạ! ^_^
Mẹ baoboiiu nói chuẩn đấy! Bé con nhà mình cũng tăng cân chậm lắm, nhưng quan trọng, con khỏe và lanh lợi, không ốm đau gì là vui lắm rùi!

Inchu
03-03-2013, 04:54 PM
Con em uống Lactogen Gold trộm vía tăng cân cũng ổn , 3 tháng trên dưới 8kg rồi ạ

Ếch xanh
03-03-2013, 04:59 PM
Ku con 3 tuổi nhà mình cũng thuộc dạng còi (~13kg). Mình cho con uống Gain advance suốt từ khi con mới 6 tháng. Ku lười ăn kinh khủng, toàn ăn ngậm thôi. Chán lắm!!!!!!!

thaovy2010
03-03-2013, 08:09 PM
bạn cho bé uống grown hươu cao cổ của Abbott cũng tốt lắm, uống sữa này bé nhà mình có sức đề kháng cao và tăng cân tốt/

Mẹ Un In
03-03-2013, 09:50 PM
Ôi 2 cô nhà em cũng kiểu lưng dài mà chân ngắn.
CÁi này chắc không thay đổi dc rồi.