PDA

View Full Version : Con em mat 1 mi, mat 2 mi

saomai111
07-24-2009, 10:34 AM
Cac chi oi, co ai co con giong con em khong, con em nay da duoc 9 thang roi ma mat sao co 1 ben 1 mi, 1 ben 2 mi, mat ben 1 mi thi nho hon mat ben 2 mi, k biet co bi lam sao k cac hi. Va chung nao thi het hien tuong nay. Tra loi cho em biet voi nha. Thanks cac chi nhieu

Thai Anh
07-24-2009, 10:41 AM
Tớ nghĩ chẳng sao , con gái lớn tí cho cắt thẩm mí 1 mí thành 2 mí , chả sao đâu bạn , tớ cũng bên í cụp mí xòe nè , miến mắt vẫn to tròn là được

nguyenbaochau
07-24-2009, 03:06 PM
Ỉn nhà mình từ lúc sinh ra đã mắt to mắt nhỏ rồi. Cả nhà cứ bảo nhau, còn bé này thì kệ thôi, sau này lớn không hết thì cho đi thẩm mỹ. Nhưng càng lớn 2 mắt càng to đều nhau hơn, giờ Ỉn mới hơn 2 tuổi tuy 2 mắt vẫn chưa to đều hẳn nhưng mình không lo nữa. Bạn chồng mình cũng có 1 bé mắt to mắt nhỏ, mãi đến 5 tuổi 2 mắt mới to đều bằng nhau bạn ạ ...

MebeBi - NBN
07-24-2009, 03:08 PM
Ỉn nhà mình từ lúc sinh ra đã mắt to mắt nhỏ rồi. Cả nhà cứ bảo nhau, còn bé này thì kệ thôi, sau này lớn không hết thì cho đi thẩm mỹ. Nhưng càng lớn 2 mắt càng to đều nhau hơn, giờ Ỉn mới hơn 2 tuổi tuy 2 mắt vẫn chưa to đều hẳn nhưng mình không lo nữa. Bạn chồng mình cũng có 1 bé mắt to mắt nhỏ, mãi đến 5 tuổi 2 mắt mới to đều bằng nhau bạn ạ ...
đúng đấy mẹ nó ạ, mình thấy nhiều bé tới lớn mắt mới đều, còn nếu 1 mí , với 2 mí thì sau này cho đi thẩm mỹ là ok

saomai111
07-24-2009, 09:43 PM
Cam on cac chi nha, nghe cac chi noi ma em cung het lo lang, chi so con gai minh sau nay se xau thoi :)

Mẹ yêu Nghé
07-26-2009, 08:21 AM
mắt 1 mí hay 2 mí thì các bé cũng đều rất đáng iu phải ko bạn. con mình cũng ko rõ mí nữa( nguời pảo 1 mí người lại pảo 2 chẳng bít thế nào nữa :D) nhưng mình ko để í pao giờ sẽ hết cả.Mình sợ khi con lớn sẽ ko đc đáng iu như hồi pé nhìn ko rõ mí nữa.

tpro84
07-26-2009, 12:11 PM
em thấy mấy em bé phải lớn lên chút mới rõ chứ bé thì mắt đều bé cả hihi lớn hơn một chút bé nào cũng xinh hết ^^

Mẹ Minie
07-26-2009, 02:35 PM
[QUOTE=saomai111;886474]Cac chi oi, co ai co con giong con em khong, con em nay da duoc 9 thang roi ma mat sao co 1 ben 1 mi, 1 ben 2 mi, mat ben 1 mi thi nho hon mat ben 2 mi, k biet co bi lam sao k cac hi. Va chung nao thi het hien tuong nay. Tra loi cho em biet voi nha. Thanks cac chi nhieu[/QUOTE

Còn nhớ hồi sinh bé đầu, cái gì mình thấy lạ lạ cũng đều lo lắng cuống cả lên. Bé thích nằm nghiêng bên trái riết cái đầu bẹp lép :(, mà mình còn thấy phần cơ thể bên trái có vẻ hoạt động nhìu hơn bên phải như tay, chân...sợ quá mình đem bé đi BS, khám đủ kiểu xong BS cho 1 nắm thuốc bảo về uống. Hỏi cháu bệnh gì thì bảo bệnh này giải thích ngay thì không hiểu đâu, mà nói sơ sơ thì mẹ sẽ không hiểu ngay và sẽ sợ! ( Nghe vậy càng hok hiểu, càng sợ hơn!) Uống vừa xong thuốc là bé ói sạch tuốt sữa trong bụng. Đã vậy còn khóc la , không dỗ đuợc. Vậy là ngưng uống thuốc, mua cái gối vỏ cây cho bé nằm, chịu khó lật bé sang phải, hoặc nằm ngửa. Sau đó chừng 3 ,4 tháng đầu bé tròn lại và tật quen bên trái mất hẳn. Cả nhà la mình 1 trận !!!
Cho nên bạn đừng lo lắng quá, mẹ nó ơi. Bé còn nhỏ và sẽ phát triển , tức là còn thay đổi về cơ thể. Chúc bé có đôi mắt 2 mí to tròn, đáng yêu

mattroinhocuame
07-26-2009, 10:32 PM
Cac chi oi, co ai co con giong con em khong, con em nay da duoc 9 thang roi ma mat sao co 1 ben 1 mi, 1 ben 2 mi, mat ben 1 mi thi nho hon mat ben 2 mi, k biet co bi lam sao k cac hi. Va chung nao thi het hien tuong nay. Tra loi cho em biet voi nha. Thanks cac chi nhieu

Trời! Sao giống con mình dữ vậy. Cũng 9 tháng, bên 1 bên 2, bên to bên nhỏ. ko biết sau này lớn lên có giống nhau ko nhỉ?

Mẹ yêu Nghé
07-27-2009, 07:19 AM
[QUOTE=saomai111;886474]Cac chi oi, co ai co con giong con em khong, con em nay da duoc 9 thang roi ma mat sao co 1 ben 1 mi, 1 ben 2 mi, mat ben 1 mi thi nho hon mat ben 2 mi, k biet co bi lam sao k cac hi. Va chung nao thi het hien tuong nay. Tra loi cho em biet voi nha. Thanks cac chi nhieu[/QUOTE

Còn nhớ hồi sinh bé đầu, cái gì mình thấy lạ lạ cũng đều lo lắng cuống cả lên. Bé thích nằm nghiêng bên trái riết cái đầu bẹp lép :(, mà mình còn thấy phần cơ thể bên trái có vẻ hoạt động nhìu hơn bên phải như tay, chân...sợ quá mình đem bé đi BS, khám đủ kiểu xong BS cho 1 nắm thuốc bảo về uống. Hỏi cháu bệnh gì thì bảo bệnh này giải thích ngay thì không hiểu đâu, mà nói sơ sơ thì mẹ sẽ không hiểu ngay và sẽ sợ! ( Nghe vậy càng hok hiểu, càng sợ hơn!) Uống vừa xong thuốc là bé ói sạch tuốt sữa trong bụng. Đã vậy còn khóc la , không dỗ đuợc. Vậy là ngưng uống thuốc, mua cái gối vỏ cây cho bé nằm, chịu khó lật bé sang phải, hoặc nằm ngửa. Sau đó chừng 3 ,4 tháng đầu bé tròn lại và tật quen bên trái mất hẳn. Cả nhà la mình 1 trận !!!
Cho nên bạn đừng lo lắng quá, mẹ nó ơi. Bé còn nhỏ và sẽ phát triển , tức là còn thay đổi về cơ thể. Chúc bé có đôi mắt 2 mí to tròn, đáng yêu

híc. Con mình cũng thế Mẹ Mine ơi nhưng gần 5 tháng rồi cái đầu vẫn méo xẹo về bên trái :rolleyes: Trẻ con nhìu rắc rối qá

hanxinh
07-27-2009, 08:43 PM
Chị cứ yên tâm đi.Khi nào cháu lớn 2 mắt sẽ 2 mí như nhau.Chị gái em hồi bé cũng như thế.Ấy thế mà bây giờ 2 mắt đều 2 mí, lại còn đẹp mơ màng nữa chứ.Cho nên chị khỏi lo về chuyện đó nhé.

huongxing
07-27-2009, 08:59 PM
hehe, e thì sắp làm mẹ tre con rùi mà vẫn 1 bên 1 mi, bên 1,5mi đây. Bên to bên nhỏ, nhưng thực ra nhiều ng thế mà. Các mẹ cũng đừng lo quá.

Bame_Bin
07-27-2009, 09:47 PM
Bin nhà tớ lúc thì hai bên đều 2 mí vừa to vừa tròn đến là yêu, lúc lại híp rịp bên to bên nhỏ nhưng vẫn tròn nhé, tớ thấy mỗi lần chuẩn bị ốm là mắt lại đẹp mê hồn (dù là con trai nhé) thế mới chết chứ, nên tớ chẳng mong mắt Bin đẹp lên tí nào để mai mốt lớn hãy đẹp nhỉ. hjhj

MeTungLam
07-28-2009, 08:41 AM
thang cu nha toi 12 thang mat to mat be kieu ben 1 mi ben 2 mi, gio cam tuong nhu ben 10 ben 7 thoi, ca nah dang duc nhau cho con di kham tại bv mat, moi nguoi tu van dum

saomai111
07-28-2009, 11:00 AM
Ai cung noi la lon se thay doi tu tu, nen doi 1 thoi gian xem sao.
Hom qua moi cho con di kham TT dinh duong, 9 thang ma can nang co 7.5kg, dai 71cm. Cac me cho minh hoi, 9 thang ma cao nhu vay co ok hong, can nang thi thieu chac roi nen k can phai hoi nua hic hic