PDA

View Full Version : Cần giúp: Máy giặt mua loại nào tốt

ngohuoggiang
06-07-2012, 10:08 AM
Mình đang muốn mua máy giặt quá mà chưa biết chọn loại nào tốt, nhà mình ít người thì nên sử dụng loại máy mấy cân nhỉ? các bạn có thể tư vấn cho mình được không?

binhtq86
06-07-2012, 10:38 AM
ít người dùng loại 7kg là ok rồi bạn ah. Nhà mình dùng Toshiba thấy máy khỏe, chạy êm và giá cũng không đắt lắm. Thấy mọi người hay khuyên dùng Electrolux nhưng giá thì mình thấy hơi cao.

ngohuoggiang
06-07-2012, 10:54 AM
Mình đang đắn đo xem chọn loại nào, thời buổi này cũng nên giải phóng sức lao động roài. Đúng là Electrolux max thiệt. Có lẽ mình sẽ chọn giá tầm trung thui. Cám ơn bạn nhé! :D

nuocmamhaitrung
06-07-2012, 11:02 AM
Sanyo thôi, nhà mình xài thấy tốt lắm

ngohuoggiang
06-07-2012, 11:18 AM
Mình cũng đang nghĩ đến Sanyo, giá vừa túi xiền.

Theo bạn máy giặt cửa ngang hay cửa trên có khác nhau không? cửa nào thì tốt nhỉ? Vì mình thấy đa phần cửa ngang của các hãng đều rất max, chắc là cửa ngang tiện và tốt hơn nhỉ?

thuhang_146
06-07-2012, 08:04 PM
mẹ nó nên mua máy giặt cửa trc vì giặt sẽ ít hại đến quần áo,máy giặt cửa trên quần áo bị nhàu nát hơn

ngohuoggiang
06-11-2012, 09:28 AM
Vậy à, mình chưa dùng máy giặt bao giờ nên không biết. Cám ơn mẹ nhá!!!
Các mẹ có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với mình nhá! :)

hieuloan2010
06-11-2012, 09:30 AM
Tớ vote cho Electrolux..................................

online_tainha
06-11-2012, 01:37 PM
Mình có cậu em cũng đang đắn đo không biết nên dùng loại nào :(

mọt sữa
06-11-2012, 02:40 PM
Theo tớ thấy thì nếu có đủ khả năng thì mua Electrolux là tốt nhất rồi.

Còn không thì mua Hitachi của Thái Lan, loại 8.0kg đấy.

vinhlongas24
06-14-2012, 04:05 PM
mình cũng đang định tuyển 1 em vễ nhưng chưa bít nên mua loại nào? kê dép nghe hóng hớt và đánh dấu top tham khảo.hi.hi

nongsanngon
06-14-2012, 05:45 PM
Nhà em dùng Elextrolux của trước thích lắm ạ. Tiểu Hổ nhà em ngủ được trên ấy nữa ^^. Máy chạy êm du. Mỗi tội tốn nước và đôi khi sạch quá, rách hết áo :)

Small Leo
06-14-2012, 05:47 PM
Có điều kiện thì Electrolux vẫn là đầu bảng còn không thì tùy vào túi tiền.

invaqua
06-14-2012, 05:50 PM
Em thấy Samsung tốt . Máy nhà em chạy 10 năm rồi. Nhưng cũng có nhiều lý do để nói máy tốt: của bền tại người, hoặc đơn giản là đồ điện lạnh ngày xưa được sản xuất với chất lượng tốt hơn. (nhất là đồ Liên Xô)

me_thocoi
06-14-2012, 06:02 PM
nhà mình dùng của electrolux lồng ngang thì quần áo ko bị làm sao cả, nhưng lồng đứng giặt quần của con thì bị dãn hết cả chun ra ý. mình cũng dùng sanyo lồng đúng nhưng khi nó vắt thì kêu to lắm, hơi ồn. nếu bạn có đủ kinh tế thì nên mua cái lồng ngang của elec đi, cái 5.5kg thì giá cug ko đắt quá

Tomcon05
06-14-2012, 06:05 PM
Chi co electrolux cua ngang la dinh nhat. 30 nam van chay tot. Vote cho dong sp nay.

ngocvh
06-15-2012, 09:27 AM
máy giặt sanyo dùng tốt lắm các mẹ a.

nongsanngon
06-20-2012, 09:58 AM
nhà mình dùng của electrolux lồng ngang thì quần áo ko bị làm sao cả, nhưng lồng đứng giặt quần của con thì bị dãn hết cả chun ra ý. mình cũng dùng sanyo lồng đúng nhưng khi nó vắt thì kêu to lắm, hơi ồn. nếu bạn có đủ kinh tế thì nên mua cái lồng ngang của elec đi, cái 5.5kg thì giá cug ko đắt quá

Đúng đó ạ. Đặc biệt là mua cái nào hơi cổ cổ tí (không có nhiều chức năng và bảng điều khiển) thì giá cũng không cao lắm đâu ạ. Nhà em bố mẹ cũng lớn tuổi nên em mua cái Electrolux cửa ngang ấy có hơn 8 triệu mà cả nhà ai cũng dùng được ^^.

me_thocoi
06-20-2012, 10:03 AM
Đúng đó ạ. Đặc biệt là mua cái nào hơi cổ cổ tí (không có nhiều chức năng và bảng điều khiển) thì giá cũng không cao lắm đâu ạ. Nhà em bố mẹ cũng lớn tuổi nên em mua cái Electrolux cửa ngang ấy có hơn 8 triệu mà cả nhà ai cũng dùng được ^^.

nhà tớ đợt ýmua đúng dịp khuyến mại nên chỉ có 5.5tr thôi, 5.5kg mà, nhà chỉ giặt đồ người lớn còn trẻ con giặt tay hết

hoatoctien1110_84
06-20-2012, 10:09 AM
elex thì tốt nhưng lại phải có máy bơm đi kèm nếu nước k đủ áp lực, với cái cửa của nó hay bị có vấn đề, nhà mình suốt ngày gặp phải vấn đề với nó, nếu như máy cửa trên thì vẫn giặt vô tư thì máy này đứng im luôn, đang vội mà gặp vấn đề này thì hơi bị........................ điên

mebong160311
06-20-2012, 10:15 AM
Mình đang muốn mua máy giặt quá mà chưa biết chọn loại nào tốt, nhà mình ít người thì nên sử dụng loại máy mấy cân nhỉ? các bạn có thể tư vấn cho mình được không?

Theo tớ thì mẹ nó nên mua loại máy giặt cửa trước nhé, khoảng 7kg là vừa. Tuy máy giặt cửa trước đắt hơn máy cửa trên nhưng tác dụng của nó thì hơn hẳn nhé. Nhà mẹ đẻ tớ dùng máy giặt cửa trước mua cách đây gần 10 năm rùi (hồi đấy mua bằng 1cây vàng đấy). nhưng đắt sắt ra miếng mẹ nó à. Giặt thì sạch vô cùng, các mẹ không phải vò bằng tay đâu nhé. Cứ tống thẳng vào máy. Tuy nhiên thời gian giặt hơi lâu. Mình cũng đang muốn tống khứ em máy giặt cửa trên nhà mình. Hồi xưa mua máy chưa có tiền, lại tham rẻ. Nhưng nó giặt thì ôi thôi bẩn, quần áo cứ quấn vào nhau hỏng hết, dùng đc 1 thời gian là phải mua cái mới. Tính ra đắt gấp mấy lần mua cái máy giặt tốt. Đúng là tiền nào của nấy.
Theo mình thì các mẹ mua những đồ điện tử hoặc gia dụng nên chọn mua những thứ tốt, có đắt hơn 1 chút nhưng hiệu quả về lâu dài. Chúc mẹ nó sớm mua đc máy giặt như ý nhé.

me_thocoi
06-20-2012, 10:24 AM
Theo tớ thì mẹ nó nên mua loại máy giặt cửa trước nhé, khoảng 7kg là vừa. Tuy máy giặt cửa trước đắt hơn máy cửa trên nhưng tác dụng của nó thì hơn hẳn nhé. Nhà mẹ đẻ tớ dùng máy giặt cửa trước mua cách đây gần 10 năm rùi (hồi đấy mua bằng 1cây vàng đấy). nhưng đắt sắt ra miếng mẹ nó à. Giặt thì sạch vô cùng, các mẹ không phải vò bằng tay đâu nhé. Cứ tống thẳng vào máy. Tuy nhiên thời gian giặt hơi lâu. Mình cũng đang muốn tống khứ em máy giặt cửa trên nhà mình. Hồi xưa mua máy chưa có tiền, lại tham rẻ. Nhưng nó giặt thì ôi thôi bẩn, quần áo cứ quấn vào nhau hỏng hết, dùng đc 1 thời gian là phải mua cái mới. Tính ra đắt gấp mấy lần mua cái máy giặt tốt. Đúng là tiền nào của nấy.
Theo mình thì các mẹ mua những đồ điện tử hoặc gia dụng nên chọn mua những thứ tốt, có đắt hơn 1 chút nhưng hiệu quả về lâu dài. Chúc mẹ nó sớm mua đc máy giặt như ý nhé.

dùng cửa trên bị xoắn quần áo lại quần áo mỏng dễ bị rách lắm. thôi bây h chịu đắt hơn 1 chút nhưng về lâu về dài tính sẽ tiết kiệm hơn đấy

sentrang
06-20-2012, 10:30 AM
ít người dùng loại 7kg là ok rồi bạn ah. Nhà mình dùng Toshiba thấy máy khỏe, chạy êm và giá cũng không đắt lắm. Thấy mọi người hay khuyên dùng Electrolux nhưng giá thì mình thấy hơi cao.

Mình cũng dùng Toshiba và thấy rất ổn. Có điều khuyên mẹ nó và mọi người nên mua máy giặt loại nhiều cân càng tốt.

Thứ nhất vì mình tìm hiểu thì biết để máy giặt được bền và giặt được đồ cho sạch thì chỉ nên cho đồ giặt tối đa có trọng lượng 2/3 so với quy định trọng lượng của máy giặt.
Thứ 2 khi giặt chăn màn cũng tiện hơn.

Thêm góp ý nữa là mọi người nên mua thêm các quả giặt (bằng cao su, có các răng cưa, mình mua ở Big C) để giúp cho quần áo được sạch hơn.

mebong160311
06-20-2012, 11:16 AM
Mình cũng dùng Toshiba và thấy rất ổn. Có điều khuyên mẹ nó và mọi người nên mua máy giặt loại nhiều cân càng tốt.

Thứ nhất vì mình tìm hiểu thì biết để máy giặt được bền và giặt được đồ cho sạch thì chỉ nên cho đồ giặt tối đa có trọng lượng 2/3 so với quy định trọng lượng của máy giặt.
Thứ 2 khi giặt chăn màn cũng tiện hơn.

Thêm góp ý nữa là mọi người nên mua thêm các quả giặt (bằng cao su, có các răng cưa, mình mua ở Big C) để giúp cho quần áo được sạch hơn.

Em thấy giờ bán nhiều quả bóng giặt lắm nhưng chưa giặt bao giờ. Tốt lắm hả chị. Có phải cho xà phòng vào không

me_thocoi
06-20-2012, 12:14 PM
cái ý mình cũng thấy nhiều mẹ bán lắm nhưng không biết tác dụng thế nào cả
Em thấy giờ bán nhiều quả bóng giặt lắm nhưng chưa giặt bao giờ. Tốt lắm hả chị. Có phải cho xà phòng vào không

sentrang
06-20-2012, 02:05 PM

Vẫn dùng xà phòng nhưng có thể cho ít hơn mà vẫn sạch

mebong160311
06-20-2012, 02:06 PM
Vẫn dùng xà phòng nhưng có thể cho ít hơn mà vẫn sạch

thế hả chị, hôm nào em cũng mua về dùng thử vậy. Trước em cũng hay dùng nước giặt nhưng tốn lắm.

quynhtit
06-20-2012, 04:36 PM
cứ eluxtroluc mà mua nhé, mỗi tội tiền to.

incoi2410
06-26-2012, 11:46 AM
Nhà mình dùng Samsung lồng ngang thấy cũng ok, mùa đông quần áo bẩn có thể chọn chế độ nước nhiệt độ thích hợp để giặt. Có chế độ giặt riêng cho từng chất vải, len ..

memin86
06-27-2012, 10:39 AM
Nhà ít người thì dùng loại 7-8kg mẹ nó ạ. Các hãng nói chung đều có 2 dòng sản phẩm là lồng đứng, lồng ngang. Một số dòng có lồng nghiêng.
Máy lồng đứng giá thành dễ thở hơn, nhưng hơi ồn và tốn nước.
Lồng ngang giá chát nhưng đổi lại chạy êm và tiết kiệm nước. Mỗi tội lúc hỏng hóc khó kiếm linh kiện thay thế.
Có tiền thì sắm hẳn Electrolux. Không thì chọn Sanyo-dòng này giá hợp lý, bền và được khá nhiều người tin dùng :D

incoi2410
06-28-2012, 01:26 PM
Nhà ít người thì dùng loại 7-8kg mẹ nó ạ. Các hãng nói chung đều có 2 dòng sản phẩm là lồng đứng, lồng ngang. Một số dòng có lồng nghiêng.
Máy lồng đứng giá thành dễ thở hơn, nhưng hơi ồn và tốn nước.
Lồng ngang giá chát nhưng đổi lại chạy êm và tiết kiệm nước. Mỗi tội lúc hỏng hóc khó kiếm linh kiện thay thế.
Có tiền thì sắm hẳn Electrolux. Không thì chọn Sanyo-dòng này giá hợp lý, bền và được khá nhiều người tin dùng :D
Thế ạ mẹ nó, nhà mình dùng samsung 2 năm rùi k biết nó có bền k nhỉ?