Cần giúp: Nhà trẻ/trường mầm non ở khu Phương Liệt?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi nhipca, 13/6/2012.

1. nhipca

nhipca Thành viên rất tích cực

Các bố mẹ thông thái ơi, tư vấn cho tớ với:

Tớ đang định cho con gái (giờ con 19 tháng tuổi) đi học vào năm học này, khi đó thì bé cũng đc gần 2 tuổi rui. Hiện giờ con nhà tớ vẫn đg hộ khẩu theo nhà ngoại là Quận Hai Bà Trưng. Nhà OX tớ thì vẫn giữ hộ khẩu theo nhà cũ ở quận Đống Đa, dù bi giờ nhà đã chuỷen đến khu Phương Liệt ở quận Thanh Xuân ạ (gần cái bulding Ngân hàng Nông Nghiệp ở chân cầu vượt Giải Phóng ạ).

1. Trường công ở khu nhà OX tớ đg ở thì có trường Mầm non Phương Liệt. Nhưng ko bit hộ khẩu như nhà OX tớ thì có xin đc ko ạ? Có mẹ nào cho con học ở đây rui tư vấn cho tớ với: thủ tục như nào, có lớp nhà trẻ cho bé dưới 3 tuổi ko, các chi phí xin học...

2. Nếu ko xin đc vào trường công thì lại quay sang trường tư vậy. Trường tư nào được các bố/mẹ vote cho nhiều phiếu ở khu vực này ạ?

Cảm ơn các bố/mẹ nhé!
    Mình đang suy nghĩ cho con đi học mà cứ thấy thương thương con quá, chắc tấm lý bố mẹ nào mới cho con đi học cũng trăn trở ko muốn xa con như thế này sao í ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhipca
    Đang tải...

2. nhipca

Ðề: Nhà trẻ/trường mầm non ở khu Phương Liệt?

ui ko có mẹ nào bit về khu vực này tư vấn giúp tớ ạ?

3. lantuong83

lantuong83 Thành viên tập sự

Mầm non Phương liệt đang bắt đầu tuyển sinh đấy bạn ạ, thấy thông báo ở trường rùi, nhưng hình như nhận các bé từ 2009. Mình cũng đang định đi nộp hồ sơ đây, nhận hồ sơ từ 2/7/2012. Hiện tại bé nhà mình đang học trường mầm non X20 ở phố phan đình giót, trường này cũng khá rộng rãi, cơ sở vật chất tốt. Đây là trường bán công, nên học phí khá cao so với công lập, nhưng rẻ so với tư thục. Trường này trước đây là công lập, bây giờ tự hạch toán. Nếu không xin được vào phương liệt thì vẫn tiếp tục học X20

nhipca thích bài này.
  4. nhipca

mẹ nó ơi tháy dán thông báo tuyển sinh rui à? để mình nhờ người nhà qua xem mới đc. Nếu nhận các bé từ 2009 thì thui mình đi tìm trường công vậy, vì bé nhà mình sinh cuối tháng 11/2010 cơ. Cảm ơn mẹ nó nhiều ạ

5. nhipca

ah mẹ lantuong83 ơi cho tớ hỏi thông tin về các trường quanh khu vực Phương Liệt với ạ. Nếu mẹ nó khảo sát tìm trường cho con quanh đây rui chắt ít nhiều bit về các trường ở đây ạ. Cảm ơn mẹ nó nhiều ạ

6. nhipca

trường MN Phương Liệt năm nay có 36 chỉ tiêu các bé SN 2010 các mẹ ạ. Các mẹ nào ở quanh khu này thì vào đây 888 cho vui nhé

7. lantuong83

lantuong83 Thành viên tập sự

Thế à, Ông ngoại nhà mình đi xem thấy bảo tuyển 2009 trở lên,tưởng không tuyển lớp nhà trẻ, trường MN phương liệt bé nên tuyển ít thế thôi, Bé nhà mình sinh 2009, học trường X20 được 1 năm rùi, bạn thử tham khảo trường này xem, ở phố phan đình giót

nhipca thích bài này.
  8. BƠFAMILY

BƠFAMILY Thành viên rất tích cực

Con bé thế này trường tu gần khu vực mẹ nó ở mình chưa thấy có trường nào nhận đâu. Mẹ nó thử qua tư thục Họa Mi, ngõ ngay sau Pakson, khu nhà tớ nhiều mẹ gửi ở đó lắm, trường dạy tốt, tuy nhiên như tình trạng chung của nhiều trường tư thục, các con không có chỗ chơi thoải mái như ở trường tư thôi.

Chúc mẹ nó nhanh ổn định để yên tâm công tác

nhipca thích bài này.