PDA

View Full Version : em vừa đi TRiệt lông vĩnh viễn về đây

Pages : [1] 2 3 4 5

Mẹ Hiển
02-26-2007, 09:20 AM
Việc loại bỏ những sợi lông rậm rạp, hoặc cứng, hoặc đen, hoặc giống phái của các lão đã khiến cho chị em mình đôi khi mệt mỏi. Mà cũng chả hiểu sao nữa, khi ngày nay phụ nữ có mật độ lông “đậm đặc”. “đậm màu” hơn bình thường ngày càng phổ biến, các thuật ngữ chay như waxing, hay tẩy màu cũng đã bị coi là 2 lúa mất rồi, bây giờ là phải công nghệ cao, và 3G đang là sự lựa chọn của đông đảo các thanh nữ và các mẹ đấy ạ.

Em viết bài này, nhằm ca ngợi dịch vụ triệt lông 3G mà em đã được hân hạnh làm trước tết các mẹ ạ. Nghe về triệt lông đã nhiều, bạn bè cũng đã lê la khắp các mỹ viện tại Hà Nội rồi, còn em giờ mới dám đặt chân đến 1 spa mới để đem lại niềm vui sướng soọc ngắn áo 2 dây của mình đấy.

Trước tiên các mẹ nghe em phân tích về công nghệ này.

Triệt lông bằng máy có nhiều loại lắm, có loại điện phân (dùng dòng điện đốt lông) nhưng mà làm cái này đau và lâu vì triệt từng sợi một, nếu các bác mà triệt chân có mà hết cả ngày, nằm nhà 2 ngày vì đau, không đi lại dược ý chứ. Mà kiều này ở HN cũng còn mấy nơi đấy, họ quảng cao rùm beng nhưng mà vớ vẩn hết cả.

Loại thứ 2 là dùng tia laser, loại tia đỏ đỏ mảnh mảnh ý, triệt tiêu chân lông gì đó, tuy nhiên theo các bạn em cho thấy cũng lâu lắm và chỉ làm nách thôi chứ chân thì cũng cả ngày. Laser khó làm và chỉ bác sĩ được dùng, giá đắt nên chả mấy mĩ viện sử dụng

Loại thứ 3 là thế hệ triệt lông bằng sóng ánh sáng, theo các cô thẩm mỹ mô tả, đây là loại tập hợp sóng 7 màu khác nhau dùng để triệt mầm nhú của lông. Em nghe thấy hợp lý phết vì những diễn giải lằng nhằng về mầm nhú gì đó, triệt tiêu đường cung cấp thức ăn này nọ. Hiện nay, ở HN chỉ có mấy nơi có công nghệ này, đó là mỹ viện Thu Cúc, Thẩm mỹ V-Medicalspa, Việt Pháp và Pamas thôi. Tuy nhiên, cái máy triệt lông đời thứ 4 như Pamas quảng cáo ý, nó là cái máy ì ạch nhất đấy. Iem đến triệt lông 2 lần, đều nói là máy đang bảo dưỡng.. . có làm được đâu, với lại cái máy này chả có nguyên lý gì cả.. cứ kêu triệt 3 lần hết, hết làm sao nổi chứ. Sang bên Thu Cúc và V_medical spa (Thái Phiên) thì nói khoảng 10 lần, và chỉ khoảng 6-10 năm, nghe thế đáng tin hơn nhiều

Cuối cùng, em đã đến chỗ Thái Phiên, đấy vì nghe nói đang khuyến mại dịp tết mà. chỉ 30’ là xong, cũng chả đau đớn gì nhiều, chỉ có điều em dát chết nên hơi run run thôi. Trước khi triệt vĩnh viễn, phải cạo hoặc cắt lông đi đấy, tốt nhất các chị nên cắt tại nhà vì đến nơi mà đông khách là sẽ bị cạo qua loa đi chị ạ. Cái máy trông rất xịn, trông sáng sủa và đắt tiền… em chép cái tên máy về tra google thấy đắt quá, vậy thì đến bao giờ mới thu hồi vốn nhỉ. Chắc các bác thẩm mỹ này có đại gia đứng sau và vì mới mở nên đầu tư nhiều, muốn câu khách nên phải dùng công nghệ cao và hiện đại cho đỡ lạc hậu đây. Bác Thu Cúc cũng thế, dùng công nghệ khá là xịn, hãng có đảm bảo chứ không vô danh như máy của các bác Pamas 1 Hoà mã. Các bác 1 Hoà Mã chỉ được cái lăng xê giỏi, báo chí giỏi, viết cứ như thật, đọc chết cười.

Thôi, tớ viết nhảm tý đã, có gì mới sẽ up tiếp nhé

(Mẹ Nhím vừa copy bài này từ 1 diễn đàn trẻ, hy vọng sẽ giúp các mẹ có thêm thông tin nếu ai muốn đi triệt lông ở HN nhé)

Me hitachi
02-26-2007, 09:34 AM
Cái công nghệ mới này tớ cũng xem trên TV 1 lần rồi nhưng họ chẳng nói hết bao nhiêu xiền. Mẹ Nhím cung cấp thêm thông tin này đi.

Mẹ Hiển
02-26-2007, 02:35 PM
Bảng giá đây, hôm nay phục vụ các mẹ vô điều kiện nhé:

Giá 1/2 chân (từ đầu gối xuống) 5800.000đ/10 lần, có thể trả tiền thành 2 lần
Giá TLVV vùng nách: 2.850.000đ/10 lần
TRiệt lông vùng mép: 1850.000đ/lần

Hì hì, mẹ cháu chỉ làm 3 vùng này thôi, bác gọi đến đó để hỏi nhé: 9743236

saobang225
02-26-2007, 03:20 PM
Chị ơi!E cũng muốn đi triệt lông vĩnh viễn ở chân,có hiệu quả ko chi?Liệu có ảnh hưởng j tới da và sức khỏe ko ?

Mẹ Hiển
02-26-2007, 03:27 PM
Bản thân mình thì thấy khá ổn, bạn mình có người ổn, có người vẫn mọc tiếp. Cũng không biết thế nào. Da thì không bị ảnh hưởng gì đâu, và mình còn khỏi được cả hiện tượng viêm lỗ chân lông do waxing quá nhiều nữa. Hiện tại, những sợi lông của mình mọc lên rồi lại rút ra được, không đau đớn gì. Sức khoẻ thì mình cũng không biết, không thấy mệt mỏi gì cả. Tuy nhiên mình cũng mới làm, còn các cô TMV thì cam đoan là dịch vụ này được chứng nhận về FDA về sức khoẻ, cũng tin là thế vì nhiều người cũng làm rồi thì mình mới dám đi chứ

M&M
03-01-2007, 04:27 PM
Bảng giá đây, hôm nay phục vụ các mẹ vô điều kiện nhé:

Giá 1/2 chân (từ đầu gối xuống) 5800.000đ/10 lần, có thể trả tiền thành 2 lần
Giá TLVV vùng nách: 2.850.000đ/10 lần
TRiệt lông vùng mép: 1850.000đ/lần

Hì hì, mẹ cháu chỉ làm 3 vùng này thôi, bác gọi đến đó để hỏi nhé: 9743236

Mẹ Nhím ơi, còn một vùng nữa đấy, đảm bảo làm xong anh xã chạy mất dép. hehe.

E cũng muốn làm cái chân cái, nhưng mắc quá nhỉ. Thôi tạm thời dùng kem tẩy lông vậy.

Mẹ Hiển
03-01-2007, 05:26 PM
biết cái vùng đó là rì rồi... hôm mình đi làm, cũng có 1 quả 'Khoai Tây" làm cái vùng đó...

meocung
03-02-2007, 03:06 AM
Mẹ nó ơi cho mình hỏi là làm 10 lần nhưng mỗi lần phải cách nhau bao nhiêu ngày? Mẹ nó làm thấy có bị đau không?

Mẹ Hiển
03-02-2007, 10:34 AM
hờ hờ, nghe các cô ý tư vấn thì lần 1 cách lần 2 là 5 tuần, lần 3 cách lần 2 là 2 tháng và càng về sau càng thưa đi. Mình thì hồi xưa đi wax nhiều nên không thấy đau mấy. Còn cũng có người bảo nhoi nhói thôi. Nói chung cùng phình phường... bắn bụp bụp, loé sáng thôi..

meocung
03-02-2007, 12:00 PM
Ui thế này thì làm xong 10 lần cũng phải mất hàng năm ấy nhở. Híc sao lâu thế?

M&M
03-05-2007, 03:43 PM
biết cái vùng đó là rì rồi... hôm mình đi làm, cũng có 1 quả 'Khoai Tây" làm cái vùng đó...

ơ hơ, mình nói đùa mà hoá ra cũng có người làm thật à. Để làm gì mẹ nó nhỉ?

MẸ WINNI
03-07-2007, 06:09 PM
Em cũng nghe giới thiệu dịch vụ này và thấy giá cả cũng không rẻ , ở chổ em là 700K / 1 lần , từ lần thứ 3 là 500K . Nhưng quan trọng là không biết có hiệu quả và có đau không mẹ Nhím ...:confused:

Mẹ Hiển
03-08-2007, 02:51 PM
uh, càng những lần sau càng lâu mọc lại và mọc lại càng ít đi.

yangmi
02-01-2009, 04:09 PM
cho em hỏi muốn triệt lông vùng râu quai nón và vùng má thì giá bao nhiêu:|

Mẹ Hiển
02-01-2009, 09:28 PM
cho em hỏi muốn triệt lông vùng râu quai nón và vùng má thì giá bao nhiêu

bạn thử gọi diện đến đó hỏi xem sao, số điện thoại là 3 9743236

pinklotus
01-29-2010, 07:52 PM
Chào các chị!
Cái vụ lông lá này em cũng đã từng tìm hiểu trong thời gian dài vì cũng muốn sạch láng co. Theo như tìm hiểu của em nhé, sau khi tẩy lông bằng cách nào đi nữa cũng ko ai dám chắc 100% cho mình là vĩnh viễn đâu vì tùy cơ địa từng người, có người thì vĩnh viễn luôn, có người thì lại mọc lại nhưng thưa và mờ hơn. Còn mama của e thì ngày xưa đi cấy nhiều nên lông chân vĩnh viễn ko mọc nữa (đỡ biết mấy)
Hiện tại em đang dùng cách đơn giản lắm là tẩy lông bằng đường+chanh, cách này e tìm hiểu trên mạng và youtube có nhiều lắm.
Kết quả như sau: sạch sẽ, da trắng và min hơn (nói chung là thích lắm), e làm cho cả vùng nách nữa hiệu quả vô cùng. Sau 4 tuần thì lông mới nhú lên một ít thui (cái này em nghĩ do cơ địa từng người). Điều em lo sợ là ko biết làm nhiều thì có bị mọc lông ngược ko.
Chị nào quan tâm muốn làm thử thì em sẵn sàng chia sẻ, tuy nhiên hơn khó làm và cũng khá vất vả đấy nhưng bù lại là rẻ vì tốn chưa đến 1kg đường đâu

meNghé
01-29-2010, 08:14 PM
Chào các chị!
Cái vụ lông lá này em cũng đã từng tìm hiểu trong thời gian dài vì cũng muốn sạch láng co. Theo như tìm hiểu của em nhé, sau khi tẩy lông bằng cách nào đi nữa cũng ko ai dám chắc 100% cho mình là vĩnh viễn đâu vì tùy cơ địa từng người, có người thì vĩnh viễn luôn, có người thì lại mọc lại nhưng thưa và mờ hơn. Còn mama của e thì ngày xưa đi cấy nhiều nên lông chân vĩnh viễn ko mọc nữa (đỡ biết mấy)
Hiện tại em đang dùng cách đơn giản lắm là tẩy lông bằng đường+chanh, cách này e tìm hiểu trên mạng và youtube có nhiều lắm.
Kết quả như sau: sạch sẽ, da trắng và min hơn (nói chung là thích lắm), e làm cho cả vùng nách nữa hiệu quả vô cùng. Sau 4 tuần thì lông mới nhú lên một ít thui (cái này em nghĩ do cơ địa từng người). Điều em lo sợ là ko biết làm nhiều thì có bị mọc lông ngược ko.
Chị nào quan tâm muốn làm thử thì em sẵn sàng chia sẻ, tuy nhiên hơn khó làm và cũng khá vất vả đấy nhưng bù lại là rẻ vì tốn chưa đến 1kg đường đâu
Bạn nói cụ thể hơn cho bà con hóng với nhé. Lâu rồi mình chả dám mặc áo 2 dây mặc dù nửa trên cơ thể khá đẹp ...hic trừ cái nách

Mẹ Hiển
01-30-2010, 06:07 PM
hay nhỉ, chỉ có đường và chanh á, nhưng trong chanh có acid, liệu có làm thâm hoặc xỉn da nách theo thời gian không nhỉ, mình mới biết 1 chỗ nữa, công nghệ cũng xịn lắm, ở trên Giang Văn Minh í

pinklotus
01-30-2010, 09:26 PM
Công thức: 10 thìa (thìa ăn súp) đường trằng, nước vắt từ nửa quả chanh (bỏ tép), 1 thìa nước. E thì ước lượng bằng mắt thui.
Cho tất cả vào xoong khuấy đều rồi cho lên bếp, để lửa thật nhỏ và quấy đều cho đến chuyển màu nâu nhạt. Lúc đường bắt đầu chuyển màu thì phải hết sức chú ý ko thì hỏng, Khi cảm thấy độ keo dính vừa đủ (thử bằng cách lấy đầu đũa nhúng vào hỗn hợp đang đun rồi chờ cho nguội bớt, dùng hai ngón tay kéo hỗn hợp trên đầu đũa ra mà thấy nó dẻo thì là được). Sau đó nhắc ra để nguội bớt nhưng phải đủ ấm để nước đường không bị cứng lại.
Cách tẩy thì vẫn phải làm bài bản:
- Làm sạch vùng da cần tẩy
- Dùng thìa gỗ quết hỗn hợp lên theo chiều lông mọc. chờ một chút rồi dật thật mạnh cả mảng đường ra theo ngược chiều lông mọc (phải làm thật nhanh và dứt khoát nha). Hoặc lấy một cục keo hỗn hợp vừa đun ra nhào cho đến khi nó ngả màu hơi trắng rồi dùng 5 đầu ngón tay miết theo chiều lông mọc rồi dựt ngược lại.
- Sau khi tẩy xong thì rửa sạch da rồi dùng bông trang điểm thấm nước hoa hồng bôi lên. rồi bôi sữa dưỡng thể (body lotion).
thế là xong rùi ạ. Da sẽ đỏ ửng lên đấy ạ nhưng sau đó sẽ dịu bớt và trở lại bình thường. Còn có cách đun sáp ong nữa nhưng em ko có sáp ong mà làm thử
Lưu ý:
- Thận trọng để không bị bỏng khi quấy đường và thử độ keo dính.
- Nếu để keo đường quá nóng sẽ gây bỏng rát da, để quá nguội sẽ không dính bám vào da.
- Nên làm thử ở cánh tay trước để kiểm tra độ dính của keo.
Đây là bài viết trên dân trí ạ:
http://dantri.com.vn/c25/s7-329522/tay-long-bang-caramen.htm
Ý kiến của em: hai người làm cho nhau thì đỡ vất vả hơn, việc nấu hỗn hợp đường thành công hơi khó (híc! em làm hỏng mất 2 lần rồi mới xịn được đấy). Nếu có điều kiện về tài chính thì dùng các cách khác vẫn tốt hơn vì đỡ vất vả hơn, còn ai ko có đk thì chịu khó làm theo cách này vậy.
À! các chị nên vào youtube gõ waxing suger để xem rất nhiều video về cách này, xem video nhìn họ làm thì dễ hình dung hơn nhiều ạ.
Nhân tiện đây e cũng muốn chia sẻ: e đang làm một file doc tổng hợp tất cả các loại mặt nạ dưỡng da, cách chăm sóc da.... do e sưu tầm được. chị nào muốn chia sẻ thì PM cho em địa chỉ email, khi nào xong thì e share free cho.

chichi_vic
01-30-2010, 10:20 PM
hay nhỉ, chỉ có đường và chanh á, nhưng trong chanh có acid, liệu có làm thâm hoặc xỉn da nách theo thời gian không nhỉ, mình mới biết 1 chỗ nữa, công nghệ cũng xịn lắm, ở trên Giang Văn Minh í

mẹ Nhím ơi.chị làm ở chỗ Thái Phiên thì cái bảng giá ấy là giá đợt khuyến mại hả chị.đợt trc e có gọi cho tmv Thu Cúc thì thấy làm nửa chân tận 8tr cơ.mà hình như là người ta còn ko nhận làm vùng mép vì ko hiệu quả mấy.

meyeuBunny
01-31-2010, 01:04 AM
Chào các chị!

Tớ cũng rất quan tâm cái vụ này của mẹ nó.

mẹ pig^!(^_^)
01-31-2010, 01:28 PM
oánh dấu vụ này, em cũng ngại nhổ quá rùi

mẹ pig^!(^_^)
01-31-2010, 01:30 PM
Tớ cũng rất quan tâm cái vụ này của mẹ nó.

mẹ nó chỉ rõ hướng dẫn sử dụng được ko ạ? e sẽ làm thử rồi báo cáo .

vitbaucute
07-17-2010, 07:53 AM
up lên, e đang quan tâm đến triệt lông vĩnh viễn :(

hathu222
07-17-2010, 09:01 AM
hix!!chả hiểu mẹ nó làm có hiệu quả k!nhưng e vẫn lên như thưởng!!!
mà lại đắt nữa!cái này làm ở spa trên Đình ngang rẻ hơn đấy ah!!
e vẫn chung thủy với wax!wax xong da trắng hẳn mà mỗi lần có 200k!mà e wax 2 tháng mới thấy lên!mỗi năm wax có 1 lần thui!bác nào wax chăm thì lông cũng mờ đi!
mà e thấy mún bớt mọc lông thì các bác đừng ăn hành và giá!có nhìu chất kich thích mọc lông đấy ah!!!

hathu222
07-17-2010, 09:08 AM
Công thức: 10 thìa (thìa ăn súp) đường trằng, nước vắt từ nửa quả chanh (bỏ tép), 1 thìa nước. E thì ước lượng bằng mắt thui.
Cho tất cả vào xoong khuấy đều rồi cho lên bếp, để lửa thật nhỏ và quấy đều cho đến chuyển màu nâu nhạt. Lúc đường bắt đầu chuyển màu thì phải hết sức chú ý ko thì hỏng, Khi cảm thấy độ keo dính vừa đủ (thử bằng cách lấy đầu đũa nhúng vào hỗn hợp đang đun rồi chờ cho nguội bớt, dùng hai ngón tay kéo hỗn hợp trên đầu đũa ra mà thấy nó dẻo thì là được). Sau đó nhắc ra để nguội bớt nhưng phải đủ ấm để nước đường không bị cứng lại.
- Dùng thìa gỗ quết hỗn hợp lên theo chiều lông mọc. chờ một chút rồi dật thật mạnh cả mảng đường ra theo ngược chiều lông mọc (phải làm thật nhanh và dứt khoát nha). Hoặc lấy một cục keo hỗn hợp vừa đun ra nhào cho đến khi nó ngả màu hơi trắng rồi dùng 5 đầu ngón tay miết theo chiều lông mọc rồi dựt ngược lại.
- Sau khi tẩy xong thì rửa sạch da rồi dùng bông trang điểm thấm nước hoa hồng bôi lên. rồi bôi sữa dưỡng thể (body lotion).
thế là xong rùi ạ. Da sẽ đỏ ửng lên đấy ạ nhưng sau đó sẽ dịu bớt và trở lại bình thường. Còn có cách đun sáp ong nữa nhưng em ko có sáp ong mà làm thử
Lưu ý:
- Nếu để keo đường quá nóng sẽ gây bỏng rát da, để quá nguội sẽ không dính bám vào da.
Ý kiến của em: hai người làm cho nhau thì đỡ vất vả hơn, việc nấu hỗn hợp đường thành công hơi khó (híc! em làm hỏng mất 2 lần rồi mới xịn được đấy). Nếu có điều kiện về tài chính thì dùng các cách khác vẫn tốt hơn vì đỡ vất vả hơn, còn ai ko có đk thì chịu khó làm theo cách này vậy.
À! các chị nên vào youtube gõ waxing suger để xem rất nhiều video về cách này, xem video nhìn họ làm thì dễ hình dung hơn nhiều ạ.
Nhân tiện đây e cũng muốn chia sẻ: e đang làm một file doc tổng hợp tất cả các loại mặt nạ dưỡng da, cách chăm sóc da.... do e sưu tầm được. chị nào muốn chia sẻ thì PM cho em địa chỉ email, khi nào xong thì e share free cho.

cách của mẹ này cũng là wax lông thui mà!!!m
m mua cái lọ sáp về làm thử rùi!nhưng phải là ng có kinh nghiệm mới giật mạnh thì lông mới ra hết chứ 1 m làm thì k mấy hiệu quả đâu!!!
cứ ra ngoài 200k cho an toàn mà lại đc chăm sóc cẩn thận!!!

ranger83
07-17-2010, 09:09 AM
Hix mẹ nó sướng thế 2 tháng mới thấy mọc lên, em chỉ wax sau 2 tuần là bắt đầu thấy mọc rồi :(, violong còn nhiều hơn cả xã. Cũng thích dịch vụ triệt vĩnh viễn lắm, nhưng đúng là phải do cơ địa từng người, cơ địa mình " khỏe " thế này ....... vô phương cứu chữa ...... thôi thì đành sống chung với bệnh nan y vậy.

e vẫn chung thủy với wax!wax xong da trắng hẳn mà mỗi lần có 200k!mà e wax 2 tháng mới thấy lên!mỗi năm wax có 1 lần thui!bác nào wax chăm thì lông cũng mờ đi!
mà e thấy mún bớt mọc lông thì các bác đừng ăn hành và giá!có nhìu chất kich thích mọc lông đấy ah!!!

july
07-17-2010, 12:19 PM
wax dễ làm mà chị. Mỗi một năm nhà em lại mua 1 lọ wax giá từ 200 -280k thui. Dùng cho cả đại gia đình. He he rẻ lắm mà sạch. Ở nhà làm sạch hơn chứ ah. Bác em ra spa về kêu làm chả sạch gì. Đông khách nên ẩu lắm.

diengiadungtmq
07-17-2010, 12:22 PM
mình nghe bạn mình ở nước ngoài nói triệt lông công nghệ có cao mấy cũng không ăn thua, chỉ 01 thời gian sau, khoảng mấy năm lại bị lại, chồng bạn mình làm bác sĩ thẩm mỹ nói vậy, vì thế mình cũng không tin lắm.

tran minh chau
07-21-2010, 09:18 AM
đánh dấu để nghiên cứu..................

cho con cua me
07-21-2010, 09:39 AM
Lưu ý:

Kinh nghiệm của mẹ này hay nhỉ, E cũng đánh dấu về làm thử xem sao. :)

hienhienxinh
12-01-2010, 03:37 PM
Em thấy vụ dùng kem wax tự mình làm có vẻ nhát tay nên wax sẽ không sạch lắm đâu. Em thì toàn dùng cái Cleo cho nhẹ nhàng. Nhưng lông con thì ko hết.

ben10mum
12-01-2010, 03:52 PM
Ở phòng mình có em đi làm rồi được khoảng 2 năm hoặc 2,5 năm là lại mọc lại rồi

vnlnh
12-02-2010, 10:47 PM
Theo như mình học về da thì nếu triệt lông hoan toàn thì sẽ không tốt cho da. Công nghệ mới nhất hiện nay là dùng ánh sáng Elight để triệt lông. Như mẹ Hiẻn nói ánh sáng 7 sắc là máy đời cũ hơn là máy YPL. Triệt bằng Elight thì đắt hơn 1 chút nhưng da rất đảm bảo an toàn. Sau 1 liệu trình sẽ chỉ còn lại 1 lớp lông tơ mỏng mềm gần như ko màu để bảo vệ cho lỗ chân lông. Công nghệ này hiện nay chỉ có ở Thẩm mỹ Thu Lâm 40A Cửa Đông.

kumoc
03-01-2011, 05:34 PM
Em mới nghe về vụ triệt lông vĩnh viễn version 5 ở SentaMedi Spa các mẹ này:

http://www.senta.com.vn/user/index.php?module=spa&action=detailSpa&sId=2&language=vi

Không biết đã có mẹ nào làm ở đây chưa nhỉ để còn học hỏi kinh nghiệm? Em đọc quảng cáo của họ thì thế này:
Ưu điểm:
Kết quảtừ 6-10 năm
Triệt lông tơ mềm hiệu quả.
Sử dụng RF lưỡng cực giúp ánh sáng đi sâu vào nang lông, kiểm soát được mô đích, triêt tiêu tận gốc cả những sợi lông ở vị trí sâu nhất. Phiên bản 5 có thêm chương trình kiểm soát tố chất da, tác dụng loại bỏ ổ nhiễm khuẩn tại nang lông, loại bỏ tế bào da chết.

Nhược điểm:
Chưa có kết quả vĩnh viễn
không sử dụng cho bệnh nhân có kim loại trong cơ thể như đinh vít, chỉ kim loại, mang thai.

yeuhaiconnhiu
03-01-2011, 05:59 PM
em cũng nhiều lông chân lắm,định đi tấy nhưng giá mắc quá lại thôi...đợi khi nào có km hạ giá thì đi vậy,hic...

Me_cu_Zyn
03-18-2011, 02:10 PM
Oánh dấu............................................. ............

huongscarlet
03-19-2011, 02:44 AM
Theo như mình học về da thì nếu triệt lông hoan toàn thì sẽ không tốt cho da. Công nghệ mới nhất hiện nay là dùng ánh sáng Elight để triệt lông. Như mẹ Hiẻn nói ánh sáng 7 sắc là máy đời cũ hơn là máy YPL. Triệt bằng Elight thì đắt hơn 1 chút nhưng da rất đảm bảo an toàn. Sau 1 liệu trình sẽ chỉ còn lại 1 lớp lông tơ mỏng mềm gần như ko màu để bảo vệ cho lỗ chân lông. Công nghệ này hiện nay chỉ có ở Thẩm mỹ Thu Lâm 40A Cửa Đông.

Bên mình cũng đang chuẩn bị đầu tư công nghệ này, nghe bạn nói mình thực sự yên tâm vì cũng lấy máy elight cùng chỗ với chị Thu Lâm.

chit va pi
03-22-2011, 10:58 AM
Mẹ nó cũng đang đau khổ với vụ violong à. T đang chuột bạch tại Senta đây, vừa mới làm xong lần 3. Triệt lông thì chắc rồi nhưng thích nhất là da trắng sáng lên thây rõ, làm xong lần 3 thì mấy cái mụn sần cũng hết mẹ nó ạ:x

chit va pi
03-22-2011, 11:00 AM
tuần trước t đến làm thấy Senta đang có km trong tháng 3 đấy

huongscarlet
04-03-2011, 02:17 AM
Elight hiện nay là công nghệ máy tiên tiến nhất về triệt lông, nó là sự kết hợp giữa IPL và RF, tức là kết hợp giữa năng lượng ánh sáng và sóng điện từ. Công nghệ này hoàn toàn ko gây hại cho da, sau khi triệt lông xong, phần da đó còn trắng và mịn hơn bởi những sắc tố sậm màu đã bị phá hủy và bài tiết ra ngoài. Tuy nhiên chống chỉ định với một số trường hợp sau:
- Những người da mẫn cảm với ánh sáng hoặc đang sử dụng thuốc mẫn cảm với ánh sáng.
- Những người bị bệnh tim, tiểu đường, huyết áp cao, ung thư, phụ nữ mang thai, phụ nữ đang trong thời kỳ kinh nguyệt.
- Những người đeo các thiết bị y tế như máy trợ tim hoặc kim loại trên người.
- Những vùng da có vết thương hở.

Hà_Vân_Shop
04-03-2011, 07:02 PM
Mẹ nó cũng đang đau khổ với vụ violong à. T đang chuột bạch tại Senta đây, vừa mới làm xong lần 3. Triệt lông thì chắc rồi nhưng thích nhất là da trắng sáng lên thây rõ, làm xong lần 3 thì mấy cái mụn sần cũng hết mẹ nó ạ:x

e cũng kết ở đây, mua luôn cả liệu trình đc giảm 50% giá so với làm lẻ từng lần 1,máy móc hiện đại,công nghệ mới nhất hehe yên tâm.Liệu trình 6-10 buổi,mỗi buổi cách nhau 3-4 tuần.Sướng nhất là cái khoản da trắng lên,và cũng hết bị thâm hoặc mấy cái nốt chân lông bị viêm,lông cuộn tròn dưới da ý.Ở đấy có chị xuân hay làm tư vấn cho khách.

mengheu
04-03-2011, 07:21 PM
Làm toàn thân thì biết bao nhiêu xèng cho đủ? Có mẹ nào triệt rồi bị mọc lại ko ạ ? Em cũng ghét cái bọn violong lắm.

huongscarlet
04-03-2011, 08:45 PM
Làm toàn thân thì biết bao nhiêu xèng cho đủ? Có mẹ nào triệt rồi bị mọc lại ko ạ ? Em cũng ghét cái bọn violong lắm.

Chắc chắn là vẫn có sợi mọc lại bạn ạ, trên cơ thể người chỉ có lòng bàn tay và lòng bàn chân là ko có nang lông thôi, còn tất cả mọi nơi đều có, tuy nhiên với những sợi lông nhạt màu và lơ thơ thì mình ko nhìn ra, ví dụ như lông trên mặt chẳng hạn. Khi triệt lông bằng máy elight lông và da sẽ nhạt màu, sợi lông mọc thưa dần và sau 1 liệu trình 6-8 lần thì gần như ko thấy. Chuẩn bị vào hè bên mình có chương trình giảm giá đặc biệt, triệt lông nách chỉ còn khoảng hơn 2 triệu 1 liệu trình thôi.

huongscarlet
04-03-2011, 08:46 PM
Cần gì phải triệt toàn thân? Chỗ nào có lông và lộ ra ngoài thì triệt thôi em, ví dụ nách, tay, chân.

nguyenmai89
04-05-2011, 06:06 PM
ui bạn em vừa đi triệt lông vĩnh viễn này, 2 chân hết 10tr cơ, thấy chị nói có 5tr8 nên oánh dấu ngâm cứu ah, vì em cũng ngại cái khoản wax, em tự làm chẳng sạch được, vì chân em không bị không nhiều lắm, nhưng mà bị to với bị đen, nên khó làm lắm ý, quyết hè này đầu tư diện váy ^^

nguyenmai89
04-05-2011, 06:08 PM
hay chị nào nào rồi đăng kí cho nhà mình đi, đi đông có khi được giảm giá cũng nên các mẹ nhỉ ^^

huongscarlet
04-06-2011, 12:41 AM
Triệt lông bằng công nghệ ánh sáng hiệu quả nhất là lông đen và da trắng, vì sác tố đen thì hấp thụ ánh sáng mà. Mẹ nào da đen mà lông nhạt màu thì wax cũng được.

Mẹ Hiển
04-06-2011, 08:35 AM
topic của mình xôm ghê, lâu lâu mới ghé để thăm các mẹ.
* GIờ mình thấy có nhiều Elight nhỉ, nhưng mình chỉ tin những máy của Mỹ và Israel bởi đấy vẫn là những quốc gia có nền công nghệ phát triển (trong chương trình Ai là triệu phú, bác Lại Văn Sâm đã nói vậy)Bởi vậy, khi các mẹ đi triệt lông nên hỏi xem máy của nước nào, hãng nào sản xuất, hãy chọn hãng uy tín mà làm. Theo mình thì riêng mỹ phẩm và làm đẹp đừng ham rẻ nhé.
* Giờ ra đường cứ 4G, 5G loạn cả lên rất chi là xôm. Tuy nhiên, các mẹ cứ phải trực tiếp đi tư vấn, xem các loại chứng chỉ của máy, nghe nhân viên nào nói khoa học, thuyết phục hẵng làm, chứ nhiều nơi họ Hứa lắm, toàn chỉ khẳng định nhưng không chứng minh được.
* Triệt lông bằng ánh sáng vẫn theo những nguyên lý chính như phân hủy mầm lông và cắt nguồn thức ăn, máy xịn thì được lâu, máy kém thì bị nhanh, tuy nhiên cũng còn tùy cơ địa của các mẹ có khủng không nữa. hi hi
* Nhân viên làm dịch vụ chuẩn

Và đừng bao giờ tin là có kết quả vĩnh viễn nhé, càng bảo hành càng không tin được.
Đấy, mình thả bom thế, các mẹ có tin không. HI hI

twig
04-12-2011, 01:46 AM
Elight hiện nay là công nghệ máy tiên tiến nhất về triệt lông, nó là sự kết hợp giữa IPL và RF, tức là kết hợp giữa năng lượng ánh sáng và sóng điện từ. Công nghệ này hoàn toàn ko gây hại cho da, sau khi triệt lông xong, phần da đó còn trắng và mịn hơn bởi những sắc tố sậm màu đã bị phá hủy và bài tiết ra ngoài. Tuy nhiên chống chỉ định với một số trường hợp sau:
- Những người da mẫn cảm với ánh sáng hoặc đang sử dụng thuốc mẫn cảm với ánh sáng.
- Những người bị bệnh tim, tiểu đường, huyết áp cao, ung thư, phụ nữ mang thai, phụ nữ đang trong thời kỳ kinh nguyệt.
- Những người đeo các thiết bị y tế như máy trợ tim hoặc kim loại trên người.
- Những vùng da có vết thương hở.

cái này là vì sao ạ?
tớ đang nẹp răng như thế là k được làm ạ?

maihoa01
04-12-2011, 11:20 AM
Hic, em cũng muốn đi triệt lông vĩnh viễn, nhưng cò chưa tiến. :(

Hoàng Mai
04-12-2011, 11:25 AM
Chắc chắn là vẫn có sợi mọc lại bạn ạ, trên cơ thể người chỉ có lòng bàn tay và lòng bàn chân là ko có nang lông thôi, còn tất cả mọi nơi đều có, tuy nhiên với những sợi lông nhạt màu và lơ thơ thì mình ko nhìn ra, ví dụ như lông trên mặt chẳng hạn. Khi triệt lông bằng máy elight lông và da sẽ nhạt màu, sợi lông mọc thưa dần và sau 1 liệu trình 6-8 lần thì gần như ko thấy. Chuẩn bị vào hè bên mình có chương trình giảm giá đặc biệt, triệt lông nách chỉ còn khoảng hơn 2 triệu 1 liệu trình thôi.

HIc, chị ơi, giờ còn giảm giá ko hả chị? Mà chỗ chị là chỗ nào í ạ. Tks chị nhiều ah!

Hoàng Mai
04-12-2011, 11:26 AM
Triệt lông bằng công nghệ ánh sáng hiệu quả nhất là lông đen và da trắng, vì sác tố đen thì hấp thụ ánh sáng mà. Mẹ nào da đen mà lông nhạt màu thì wax cũng được.

Em da đen lông đen...chả biết thế nào bây giờ:)

huongscarlet
04-13-2011, 01:32 AM
topic của mình xôm ghê, lâu lâu mới ghé để thăm các mẹ.
* GIờ mình thấy có nhiều Elight nhỉ, nhưng mình chỉ tin những máy của Mỹ và Israel bởi đấy vẫn là những quốc gia có nền công nghệ phát triển (trong chương trình Ai là triệu phú, bác Lại Văn Sâm đã nói vậy)Bởi vậy, khi các mẹ đi triệt lông nên hỏi xem máy của nước nào, hãng nào sản xuất, hãy chọn hãng uy tín mà làm. Theo mình thì riêng mỹ phẩm và làm đẹp đừng ham rẻ nhé.
* Giờ ra đường cứ 4G, 5G loạn cả lên rất chi là xôm. Tuy nhiên, các mẹ cứ phải trực tiếp đi tư vấn, xem các loại chứng chỉ của máy, nghe nhân viên nào nói khoa học, thuyết phục hẵng làm, chứ nhiều nơi họ Hứa lắm, toàn chỉ khẳng định nhưng không chứng minh được.
* Triệt lông bằng ánh sáng vẫn theo những nguyên lý chính như phân hủy mầm lông và cắt nguồn thức ăn, máy xịn thì được lâu, máy kém thì bị nhanh, tuy nhiên cũng còn tùy cơ địa của các mẹ có khủng không nữa. hi hi
* Nhân viên làm dịch vụ chuẩn

Và đừng bao giờ tin là có kết quả vĩnh viễn nhé, càng bảo hành càng không tin được.
Đấy, mình thả bom thế, các mẹ có tin không. HI hI

Chính xác là ko thể có kết quả vĩnh viễn, da mà ko có lông chắc chỉ có da cá. Tuy nhiên nếu mỗi năm khách hàng đến bảo dưỡng 1 lần (1 lần thôi nhé) thì kết quả sẽ luôn như thế.
À mà máy của Mỹ hay của Isael thì cũng chưa chắc đã là tốt đâu bạn nhé, vì nó còn phụ thuộc vào công suất của máy nữa (giá thành của máy ý) :D.

huongscarlet
04-13-2011, 01:34 AM
cái này là vì sao ạ?
tớ đang nẹp răng như thế là k được làm ạ?

Tốt nhất là làm đẹp từng phần 1 bạn ạ, dù sao kim loại trên người cũng làm ảnh hưởng đến hiệu quả của máy.

huongscarlet
04-13-2011, 01:36 AM
Hic, em cũng muốn đi triệt lông vĩnh viễn, nhưng cò chưa tiến. :(
Cò chưa tiến thì cò tiến dần :D. Thông thường 1 liệu trình khoảng 6-8 lần, mỗi lần cách nhau 3-4 tuần tùy theo nang lông khỏe hay yếu, các trung tâm TM sẽ ko thu tiền của khách cả 1 liệu trình ngay lần đầu tiên đâu, bạn có thể trả 1/2 liệu trình, sau đó 3-4 tuần sau quay lại thanh toán nốt.

huongscarlet
04-13-2011, 01:40 AM
HIc, chị ơi, giờ còn giảm giá ko hả chị? Mà chỗ chị là chỗ nào í ạ. Tks chị nhiều ah!
Vẫn giảm em ạ, ngoài ra còn tặng 1 buổi trị mụn hoặc trị nám hoặc trẻ hóa da mặt nữa. Địa chỉ bên dưới chữ ký em ạ.

Em da đen lông đen...chả biết thế nào bây giờ:)
Nếu lông em đen thì hiệu quả rất tốt vì lông đen sẽ bắt sáng, tuy nhiên da em cũng đen thì để tránh gây bỏng cho khách hàng nhân viên trị liệu sẽ giảm năng lượng của ánh sáng (IPL) xuống và tăng năng lượng của sóng điện từ (RF) lên. Chính vì thế mà em phải sử dụng máy elight là kết hợp của IPL và RF, máy này ko phải ở thẩm mỹ viện nào cũng có, những nơi dùng máy cũ thì chỉ có công nghệ IPL thôi, ko hiệu quả với người da ngăm ngăm. :D

khanhbecon
04-13-2011, 09:20 AM
MÌnh vẫn đang cho con bú, đi triệt lông Elight có ảnh hưởng gì không bạn?

hocon_2010
04-14-2011, 09:30 AM
cám ơn mẹ nó chia sẻ cho mọi người nhá

KalinaCosmetics
04-14-2011, 01:18 PM
Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ một bài viết hữu ích :rolleyes:

me_bau05
04-14-2011, 08:19 PM
Mình cũng muốn thử làm dịch vụ này nhưng giá hơi cao so với kinh tế ,nhưng mùa hè đến rồi nóng quá mặc quần ngố thì nhìn thấy ghê quá .Có phương pháp nào ít tốn kém như vậy ko nhỉ như kem tẩy hoặc dao cạo có OK hơn ko hả các mẹ .Nhiều khi nhìn thấy lông chân mọc vừa dày vừa đen ngại ơi là ngại nhưng chắc mình béo tốt nên cái gì trên người cũng đẫy đà lông chân lông tay cũng ko ngoại lệ :(:(:(

hanglt88
04-15-2011, 01:48 PM
Vẫn giảm em ạ, ngoài ra còn tặng 1 buổi trị mụn hoặc trị nám hoặc trẻ hóa da mặt nữa. Địa chỉ bên dưới chữ ký em ạ.

Bên bạn mới có dịch vụ này ạ? Mình vẫn đi tập yoga bên đấy mà ko thấy gì, chắc lười giao lưu nên ko biết. Cũng đang quan tâm.

nhim.shop
04-15-2011, 11:01 PM
hihi, mẹ nào ở sg thì e nhận wax lông tại nhà giá cực mềm lun
chân, tay :50k thui

me_bau05
04-16-2011, 01:23 AM
hihi, mẹ nào ở sg thì e nhận wax lông tại nhà giá cực mềm lun
chân, tay :50k thui
Ôi sao rẻ thế mỗi lần được bao nhiêu lâu hả bạn ,có đau ko ? họ làm cho mình bằng thuốc gì hả bạn hi hi bạn cho mình số điện thoại nhé có khi mình cũng thử xem như thế nào .Bạn nói cụ thể cho mọi người hiểu thêm về dịch vụ này nhé

nhim.shop
04-16-2011, 10:59 PM
Ôi sao rẻ thế mỗi lần được bao nhiêu lâu hả bạn ,có đau ko ? họ làm cho mình bằng thuốc gì hả bạn hi hi bạn cho mình số điện thoại nhé có khi mình cũng thử xem như thế nào .Bạn nói cụ thể cho mọi người hiểu thêm về dịch vụ này nhé

mỗi lần wax thì 2-3 tháng lông mới mọc lại c ah; đảm bảo k đau vì đây là wax nóng; lại hợp vệ sinh nữa c; nếu c ở sg thì có thể lại tận nhà e để e làm; còn ở HN thì e có bán sp tự wax lông tại nhà; e sẽ hướng dẫn cụ thể cho c nhé
sdt: 0167 232 1923 gặp Hường

vangchanh
04-17-2011, 09:54 AM
Không biết triệt thế này được hẳn luôn hay là chỉ được mấy năm các mẹ nhỉ?

nhim.shop
04-17-2011, 11:22 AM
Không biết triệt thế này được hẳn luôn hay là chỉ được mấy năm các mẹ nhỉ?

k có khái niệm vĩnh viễn đâu c ạ; cái đó tuỳ ng thôi; có ng chỉ cần wax 1 lần cũng v ĩnh viễn dc; có ng đi triệt = lazer cũng k khỏi đâu nhé

huongscarlet
04-17-2011, 11:59 PM
MÌnh vẫn đang cho con bú, đi triệt lông Elight có ảnh hưởng gì không bạn?
Ko sao bạn ạ, ko ảnh hưởng gì đến việc cho con bú cả.

huongscarlet
04-18-2011, 12:05 AM
Mình cũng muốn thử làm dịch vụ này nhưng giá hơi cao so với kinh tế ,nhưng mùa hè đến rồi nóng quá mặc quần ngố thì nhìn thấy ghê quá .Có phương pháp nào ít tốn kém như vậy ko nhỉ như kem tẩy hoặc dao cạo có OK hơn ko hả các mẹ .Nhiều khi nhìn thấy lông chân mọc vừa dày vừa đen ngại ơi là ngại nhưng chắc mình béo tốt nên cái gì trên người cũng đẫy đà lông chân lông tay cũng ko ngoại lệ :(:(:(
Theo mình thì ko nên dùng kem tẩy hoặc dao cạo vì kem tẩy sẽ ko tốt cho lớp biểu bì, dao cạo thì nhanh gọn nhưng ko cẩn thận sẽ gây tổn thương cho da, sau đó lông mọc lên sẽ dầy, đen và cứng. Nếu chưa có điều kiện đi triệt lông bạn có thể dùng dịch vụ wax. Hiện tại trên mạng có rất nhiều bạn bán wax, bạn có thể mua về tự wax cho mình. Wax thực ra là nhổ cả cụm lông đi thôi, đừng hy vọng wax xong sẽ hết. Tùy theo độ khỏe của lông mà sẽ mọc lại nhanh hay chậm. Như mình thì wax tầm 2 tuần là lại đâu vào đấy, chỉ mồi tội wax 3 giây là xong, còn nhổ thì nửa tiếng. :D

nghé của mẹ
04-18-2011, 12:07 AM
hic mún bon chen nhưng ở HN :(

huongscarlet
04-18-2011, 12:13 AM
hic mún bon chen nhưng ở HN :(
Địa chỉ ở Hà Nội đây nàng ơi, đang khuyến mại hoành tráng nhé: 24B/36 Đào Tấn.

khanhbecon
04-18-2011, 03:15 PM
Ko sao bạn ạ, ko ảnh hưởng gì đến việc cho con bú cả.

Cho mình giá làm 1/2 chân dưới và vùng nách nhé.

Mẹ-Tùng
04-18-2011, 09:24 PM
Hí hí các bác xôm quá!Em cũng có quả violon hoành tráng như các bác trên đây nhưng em có quan điểm thế nầy:sức khỏe là quan trọng nhất!thử các tia kia hiện tại chưa thấy gì nhưng 1 vài năm tới chưa ai dám chắc có xảy ra điều j không!!!Cũng giống như đi chụp XQuang hay Citi ấy,lúc ấy bệnh nhân có làm sao đâu nhưng trong ngành ngta mới biết tia ý độc lắm nhưng cũng vì phục vụ chẩn đoán bệnh tật nên không chụp thì tẻo nhanh hơn!!Mình thì đang khỏe mạnh cơ mà!Đẹp để đánh đổi sức khỏe thì hic hic..
ngày xưa em học cấp 3 ấy,bản lĩnh và tâm lý chưa vững vàng nên chả dám mặc áo cộc tay đi học hay mặc áo dài tay thì không dám xắn tay áo nữa!Ngày nay á!Thường thôi!các bạn ai chả biết mình nhiều và chỉ trêu được vài lần là chán ai hơi đâu mà suốt ngày soi lông mình!!!!Thế nên em chả ngại vì nó đâu mà cảm thấy tự hào vì hiếm người như mình cơ đấy!hi hi hi...
Anh xã trước hay trêu,ngồi đâu mà trông thấy hở ra là thò tay giựt đau ơi là đau,giờ cũng bình thường!
Thế nên các bác không phải bận tâm nhiều lắm nhé!

camnanglamdep.vn
04-19-2011, 09:13 AM
Mình cung cấp cho bạn thông tin về triệt lông vĩnh viễn nhé!
http://camnanglamdep.vn/spa-beauty/spa-tham-my-vien/1093-tuyen-long-phat-trien-qua-muc-lam-sao-triet-vinh-vien.html

huongscarlet
04-23-2011, 10:13 PM
Cho mình giá làm 1/2 chân dưới và vùng nách nhé.
1/2 chân từ đầu gối xuống giá trọn gói là 7 triệu, vùng nách trọn gói là 3 triệu, từ nay đến 30.4 giảm giá 10% và tặng 1 buổi trẻ hóa da bạn ạ.

huongscarlet
04-23-2011, 10:19 PM
Hí hí các bác xôm quá!Em cũng có quả violon hoành tráng như các bác trên đây nhưng em có quan điểm thế nầy:sức khỏe là quan trọng nhất!thử các tia kia hiện tại chưa thấy gì nhưng 1 vài năm tới chưa ai dám chắc có xảy ra điều j không!!!Cũng giống như đi chụp XQuang hay Citi ấy,lúc ấy bệnh nhân có làm sao đâu nhưng trong ngành ngta mới biết tia ý độc lắm nhưng cũng vì phục vụ chẩn đoán bệnh tật nên không chụp thì tẻo nhanh hơn!!Mình thì đang khỏe mạnh cơ mà!Đẹp để đánh đổi sức khỏe thì hic hic..
ngày xưa em học cấp 3 ấy,bản lĩnh và tâm lý chưa vững vàng nên chả dám mặc áo cộc tay đi học hay mặc áo dài tay thì không dám xắn tay áo nữa!Ngày nay á!Thường thôi!các bạn ai chả biết mình nhiều và chỉ trêu được vài lần là chán ai hơi đâu mà suốt ngày soi lông mình!!!!Thế nên em chả ngại vì nó đâu mà cảm thấy tự hào vì hiếm người như mình cơ đấy!hi hi hi...
Anh xã trước hay trêu,ngồi đâu mà trông thấy hở ra là thò tay giựt đau ơi là đau,giờ cũng bình thường!
Thế nên các bác không phải bận tâm nhiều lắm nhé!
Ko có tia gì hết em ơi, chỉ là dùng công nghệ ánh sáng thôi, ánh sáng thì hàng ngày em tiếp xúc hàng bao nhiêu, hơn nữa đây là ánh sáng chọn lọc hoàn toàn vô hại với làn da. Yên tâm đi em nhé, chỉ có đẹp hoặc ko đẹp thôi. :D
Ánh sáng sử dụng trong triệt lông (thế hệ NewIPL) thường phát ra dưới dạng chuỗi có bước sóng dao động 560-1.200nm phù hợp với hầu hết các vùng da trên cơ thể. Không giống như ánh nắng mặt trời, ánh sáng NewIPL không có các tia UVA, UVB, UVC… nên hoàn toàn vô hại đối với làn da, đồng thời cũng không gây ung thư da như suy nghĩ của một số khách hàng.
Cho đến nay, trên thế giới cũng chưa hề có một trường hợp nào bị ung thư da do sử dụng dịch vụ triệt lông vĩnh viễn bằng ánh sáng. Chính vì vậy mà tẩy lông bằng ánh sáng NewIPL đã được các cơ quan uy tín như FDA ( Mỹ), CE (châu Âu) chứng nhận về hiệu quả và độ an toàn trong điều trị.

Bạn nào có nhu cầu tư vấn gì về triệt lông cứ alo trực tiếp cho tớ nhé, tớ sẽ giải thích tận tình dù bạn có là khách hàng bên tớ hay ko. Tớ sẽ gọi lại tư vấn free cho các số đt viettel, mobi và vina.

Mẹ-Tùng
04-25-2011, 02:52 PM
Ko có tia gì hết em ơi, chỉ là dùng công nghệ ánh sáng thôi, ánh sáng thì hàng ngày em tiếp xúc hàng bao nhiêu, hơn nữa đây là ánh sáng chọn lọc hoàn toàn vô hại với làn da. Yên tâm đi em nhé, chỉ có đẹp hoặc ko đẹp thôi. :D
Ánh sáng sử dụng trong triệt lông (thế hệ NewIPL) thường phát ra dưới dạng chuỗi có bước sóng dao động 560-1.200nm phù hợp với hầu hết các vùng da trên cơ thể. Không giống như ánh nắng mặt trời, ánh sáng NewIPL không có các tia UVA, UVB, UVC… nên hoàn toàn vô hại đối với làn da, đồng thời cũng không gây ung thư da như suy nghĩ của một số khách hàng.
Cho đến nay, trên thế giới cũng chưa hề có một trường hợp nào bị ung thư da do sử dụng dịch vụ triệt lông vĩnh viễn bằng ánh sáng. Chính vì vậy mà tẩy lông bằng ánh sáng NewIPL đã được các cơ quan uy tín như FDA ( Mỹ), CE (châu Âu) chứng nhận về hiệu quả và độ an toàn trong điều trị.

Bạn nào có nhu cầu tư vấn gì về triệt lông cứ alo trực tiếp cho tớ nhé, tớ sẽ giải thích tận tình dù bạn có là khách hàng bên tớ hay ko. Tớ sẽ gọi lại tư vấn free cho các số đt viettel, mobi và vina.
Cám ơn bác đã chỉ bảo,nhưng mờ giá thành cũng kha khá nhỉ,chờ khi nào có xèng đã!!

bibi_bop
04-26-2011, 02:34 PM
Uhm, mình cũng muốn đi làm sạch vùng nách, mà đang ko biết chọn địa chỉ nào?

khanhbecon
04-26-2011, 03:07 PM
MÌnh có tham khảo một vài nơi, mà sao ở chỗ bạn huongscarlet làm rẻ thế, có phải máy thế hệ 5G không? Quả là lăn tăn khi chọn nơi làm DV này.

huongscarlet
04-27-2011, 01:00 AM
MÌnh có tham khảo một vài nơi, mà sao ở chỗ bạn huongscarlet làm rẻ thế, có phải máy thế hệ 5G không? Quả là lăn tăn khi chọn nơi làm DV này.
Tớ nói thật với các mẹ là trên máy nó đâu có ghi 5G 6G gì đâu, tất nhiên khi làm quảng cáo thì cứ nghe số càng cao càng hấp dẫn. Riêng dòng máy bên tớ được ghi rõ là Elight+ và được nhập khẩu qua công ty đàng hoàng, máy này bên tớ nhập về là do bác sỹ Hùng trưởng khoa Laser của viện 108 tư vấn, hiện tại ở viện 108 cũng dùng toàn bộ máy móc của công ty này để làm thẩm mỹ. Vì vậy các mẹ yên tâm về chất lượng nhé, tớ cam kết và đảm bảo trọn gói. Còn về giá thành, do bên tớ lượng khách hàng khá đông nên bọn tớ lấy số lượng bù vào giá cả, ngoài ra thì nhân dịp nhập máy mới và nghỉ lễ 30.4-1.5 nên bọn tớ đưa ra chương trình khuyến mại như là lời cảm ơn đến khách hàng của Key Club.
Ko phải là quảng cáo đâu nhưng Key Club tự hào là giá cả của tất cả các dịch vụ đều rẻ hơn các nơi khác mà chất lượng thì ko thua kém, đặc biệt với các thành viên diễn đàn lamchame bọn tớ luôn có ưu đãi riêng.
Các bạn cứ alo theo số đt trên tớ sẽ tư vấn kỹ càng dù bạn có là khách hàng ở đâu đi chăng nữa. :D

huongscarlet
04-28-2011, 01:43 AM
bên mẹ nó đang giảm giá ah, đánh dấu nghiên cứu
Uh hì hì, gọi là vui cửa vui nhà ý mà, đến hết 30.4 nhé.

bbin1009
04-30-2011, 10:32 PM
1/2 chân từ đầu gối xuống giá trọn gói là 7 triệu, vùng nách trọn gói là 3 triệu, từ nay đến 30.4 giảm giá 10% và tặng 1 buổi trẻ hóa da bạn ạ.
em đang quan tâm dịch vụ này,giá này là trả tiền một lần hả chị hay trả làm mấy lần, và bên chị có bảo hành không?

tintin08
05-01-2011, 10:55 AM
Eo sợ wa! Đang có ý định triệt cỏ rậm ở nách và cẳng tí thế mà xem được bài này chắc là thôi e dùng wax vậy.

huongscarlet
05-01-2011, 10:53 PM
em đang quan tâm dịch vụ này,giá này là trả tiền một lần hả chị hay trả làm mấy lần, và bên chị có bảo hành không?

Bạn có thể trả làm 2 lần trong 2 lần đầu làm dịch vụ, bên mình bảo hành 5 năm nhưng chi phí sẽ cao hơn 1 chút bạn ạ.

huongscarlet
05-01-2011, 10:58 PM
mọi người đã đọc bài báo này chưa nhỉ :-SS
Mỹ nữ sau khi triệt lông biến thành 'người cá' (http://www.zing.vn/news/the-gioi/my-nu-sau-khi-triet-long-bien-thanh-nguoi-ca/a114035.html)

Mỹ nữ sau khi triệt lông biến thành 'người cá'

Một mỹ nữ Trung Quốc sau khi thẩm mỹ triệt lông bằng laser thì da đùi bỗng mọc “vảy cá” và cô đã đâm đơn kiện bệnh viện thẩm mỹ cho mình.

Bên mình dùng công nghệ ánh sáng IPL, ko dùng laser bạn ạ, vì vậy các bạn hoàn toàn yên tâm. Việc dùng laser chỉ nên dùng khi có bác sỹ trực tiếp làm. Máy móc bên mình mua tại công ty Honkon Vietnam thuộc một tập đoàn lớn có chi nhánh tại nhiều nước trên thế giới. Công ty có chứng nhận và kiểm định của bộ y tế đông thời cũng được sự tín nhiệm của viện 108, vì vậy bên mình hoàn toàn yên tâm khi mua máy và chuyển giao công nghệ mặc dù giá thành cao gấp chục lần so với giá nhập hàng trồi nổi bên Trung quốc.

Van NaVy
05-02-2011, 09:03 AM
uhm cái này cũng đáng quan tâm nhỉ mình cũng đang có ý định làm đẹp tí cho tự tin ma đoc bài của ban xong cũng thấy lo lăng quá nhỉ?

Van NaVy
05-02-2011, 02:53 PM
có mẹ nào đi triệt lông vĩnh viễn ở SENTA MEDI chưa? có hiệu quả không nhỉ?mình đang phân vân,mẹ nào làm ở đó rồi thì nói cho mình với nha,hj thanks

vuongtruong1987
05-03-2011, 10:25 PM
Xin chào các mẹ ! Mình hiện đang làm việc trong lĩnh vực thẫm mỹ này , ghé thăm thấy thôngtin các mẹ thắc mắc cần được gỡ rối nên mình viết vài dòng đ1ong góp. Hiện nay công nghệ triệt lông nhiệu quả nhất là dùng IPL, là công nghệ sử dụng ánh sáng phân giải. MỔi màu sắc có một công dụng riêng. IPl có thể sản xuất từ nhiều nước khách nhau, sợ nhất là hàng tàu, tốt nhất là hàng của Mỹ, Iszarel, đức, hàn, nhật. Với Việt Nam việt ứng dụng công nghệ ánh sáng rất khó khăn do nước ta là nước nhiệt đới, nắng nóng, màu da đậm. Màu da bạn càng đậm thì càng dể bị phỏng mà các lông nan thì không hấp thụ được gì cả, ,mặt khác nếu lông có màu càng nhợt càng kém hiệu quả. Sory nếu các mẹ thấy phân vân nha. Vì vấn đề chuyên môn rất khó viết ra đầy đủ nên êếu có khó hiểu mong các mẹ thông cảm.
Lưu ý: Các mẹ không nên cạo lông nha, không nên wax, không nên nhổ nhíp, nếu đi thẩm mỹ viện tuyệt đối không dùng các phương pháp điều trị từng sợi lông một như lazer hay điện phân vì tất cả đều dể lại sẹo ngay lổ chân lông rất khủng khiếp. Nếu các mẹthấy lổ chân lông nổi hộg đỏ đỏ thì đó là hiện tượng viêm lổ chân lông, hay lông mộc ngược, cách điều trị là tắng bằng muối, có têể dùng muối thơm chà sát lên vùng bị viêm, thời gian bình phục là kổang 3 tuần. các mẹ đi bắng IPL nếu bị phỏng thì phải conplain với thẩm mỹ viện để họ đền bù, mặc khác tuệt đối không dùng tay lột mài hay chà sát nó, luôn luôn dùng chống nằng nếu không muốn bị đen hay nám nha các mẹ.
Chúc cá mẹ đẹp mãi nhá

huongscarlet
05-04-2011, 12:00 AM
Hiện nay công nghệ triệt lông nhiệu quả nhất là dùng IPL, là công nghệ sử dụng ánh sáng phân giải. MỔi màu sắc có một công dụng riêng.
Cái này chính xác là bước sóng khác nhau đó, bước sóng này là bước sóng có chọn lọc nên hoàn toàn vô hại với da (trừ khi bị bỏng :D). Nhưng nếu thẩm mỹ viện nào làm bỏng khách thì tay nghề nhân viên kém quá, ngoài việc bôi gel lên bề mặt da thì hệ thống làm lạnh và mặt đá saphia đã khiến da mát lạnh rồi. Thậm chí có hôm bật máy lên ko làm thì chỉ 3 phút sau gel trên bề mặt đá đã đóng băng luôn.

Van NaVy
05-04-2011, 09:20 AM
mình thấy bạn nói là chỗ bạn có bảo hành 5 năm nhưng chi phí cao hơn 1 chút.vậy mức giá bạn đưa ra là chưa có bảo hành ha?

bibi_bop
05-04-2011, 09:45 AM
Cái này chính xác là bước sóng khác nhau đó, bước sóng này là bước sóng có chọn lọc nên hoàn toàn vô hại với da (trừ khi bị bỏng :D). Nhưng nếu thẩm mỹ viện nào làm bỏng khách thì tay nghề nhân viên kém quá, ngoài việc bôi gel lên bề mặt da thì hệ thống làm lạnh và mặt đá saphia đã khiến da mát lạnh rồi. Thậm chí có hôm bật máy lên ko làm thì chỉ 3 phút sau gel trên bề mặt đá đã đóng băng luôn.
Chỗ bạn còn khuyến mại ko vậy?

keyclub
05-04-2011, 11:42 AM
Chỗ bạn còn khuyến mại ko vậy?
Em lanh chanh trả lời hộ chị Hương nhé, riêng dịch vụ triệt lông bên em luôn giảm giá 10% cho các thành viên trên diễn đàn lamchame. Rất vui được tiếp đón các chị em.

Ba_Me_Con
05-04-2011, 12:06 PM
Không biết sau lần triệt lông thì mình giữ được bao lâu nhỉ,mình hiện tại vẫn đang đi wax.

bunyeu
05-04-2011, 04:14 PM
Em mới làm được 1 lần nhưng em thấy hài lòng, chắc em chỉ làm khoảng 5-6 lần là hết nhẵn. Mà em chẳng thấy đau gì đâu, phát đầu tiên hơi giật mình tý sau thì vừa làm vừa buôn dưa lê với nhân viên nên chẳng để ý. Nói chung em thấy nên làm nách, chứ mùa hè em wax chỉ được 1 tuần, cạo thì 3 ngày :d.

vuongtruong1987
05-04-2011, 11:15 PM
nói chị đừng buồn nha! Máy của cty HOnkon chỉ toàn hàng tàu thôi, giá không cao nên chất lượng cũng chỉ có hạn. Em không có ý chê bai đâu, nếu chị muốn đầu tư máy móc chị cứ chia sẽ với em em sẽ giúp chị, máy móc ngành này em làm lâu rồi, em ở saigon, va một phần củng đam mê nghiên cứu hiệu quả của các dòng máy lắm . Sỏy nếu co làm chị buồn nha!

huongscarlet
05-05-2011, 12:21 AM
mình thấy bạn nói là chỗ bạn có bảo hành 5 năm nhưng chi phí cao hơn 1 chút.vậy mức giá bạn đưa ra là chưa có bảo hành ha?

Với mức giá đưa ra bên mình chỉ đảm bảo 90% thôi, sau đó 1,2 năm sẽ vẫn mọc lại 1 vài sợi. Nếu bạn nào muốn hoàn mỹ lúc nào cũng 100% thì bên mình sẽ bảo hành 5 năm với mức giá gấp rưỡi, trong vòng 5 năm bạn có thể đến làm bảo dưỡng bất cứ khi nào mà ko phải mất phí nữa, cái này dành cho bạn nào nang lông tốt quá và lại thích tuyệt đối. :D

huongscarlet
05-05-2011, 12:41 AM
nói chị đừng buồn nha! Máy của cty HOnkon chỉ toàn hàng tàu thôi, giá không cao nên chất lượng cũng chỉ có hạn. Em không có ý chê bai đâu, nếu chị muốn đầu tư máy móc chị cứ chia sẽ với em em sẽ giúp chị, máy móc ngành này em làm lâu rồi, em ở saigon, va một phần củng đam mê nghiên cứu hiệu quả của các dòng máy lắm . Sỏy nếu co làm chị buồn nha!
Ko sao đâu em, sau khi nghiên cứu và tìm hiểu thị trường chị hoàn toàn tin tưởng và yên tâm khi dùng máy của tập đoàn này mặc dù giá máy ko hề rẻ (đều từ mấy chục nghìn đến mấy trăm nghìn USD), ko phải tự nhiên mà máy móc của công ty này lại được các bác sỹ viện 108 tin dùng. Hiện tại ở Việt nam chưa hề có công ty của các nước Mỹ hay Isarel, mà chỉ là các công ty tư nhân đứng ra nhập các loại máy của các nước khác nhau, tuy nhiên tất cả đều là nhập khẩu qua Trung quốc và máy móc của nó là gì thì có trời mới biết được. Đợt vừa rồi chị có tham dự hội thảo của 1 công ty khác, sau khi được giới thiệu là máy của Mỹ nhưng trên thân máy lại in tên công ty Việt Nam đó. Hàng tàu cũng có 5,7 loại em à, chị 2 tháng lại đi Trung quốc 1 lần nhưng ko bao giờ có ý định mang máy móc từ bên đó về vì nguồn gốc ko rõ ràng. Ngay cả các loại máy móc tinh xảo và hiện đại của các hãng nổi tiếng trong mọi lĩnh vực như Nokia, Honda, ... cũng được sản xuất ở Trung quốc, nhưng khi đã có nguồn gốc và xuất xứ rõ ràng thì ko thể phủ nhận giá trị của nó. Có lẽ em chưa biết nhiều về Honkon vì tập đoàn này mới mở chi nhánh tại Sài Gòn, nhưng phần lớn các thẩm mỹ viện ở Hà nội như Thu Lâm, Thu Cúc, ... đều sử dụng máy của hãng này. Sau 1 tháng trị liệu cho khách hàng và nhận được phản hồi rất tốt thực lòng chị cũng thấy rất vui.
Cảm ơn em đã tư vấn nhé!

Hoàng Mai
05-05-2011, 04:02 PM

Nếu lông em đen thì hiệu quả rất tốt vì lông đen sẽ bắt sáng, tuy nhiên da em cũng đen thì để tránh gây bỏng cho khách hàng nhân viên trị liệu sẽ giảm năng lượng của ánh sáng (IPL) xuống và tăng năng lượng của sóng điện từ (RF) lên. Chính vì thế mà em phải sử dụng máy elight là kết hợp của IPL và RF, máy này ko phải ở thẩm mỹ viện nào cũng có, những nơi dùng máy cũ thì chỉ có công nghệ IPL thôi, ko hiệu quả với người da ngăm ngăm. :D
Ui ui, bỏ quên đi mất, đâu khổ mấy lần, vì em thuộc cái thể loại lông nhanh mọc, wax 1 tuần là đã lại thấy lên roài. HỊ hị, cuối tuần này em sẽ đến chỗ chị nhờ tư vấn để dọn dẹp cái em nách đi cho nó tự tin chứ!
Tks chị ạ!
À, em có thể call trực tiếp cho chị được ko ạ?

huongscarlet
05-05-2011, 07:58 PM
Ui ui, bỏ quên đi mất, đâu khổ mấy lần, vì em thuộc cái thể loại lông nhanh mọc, wax 1 tuần là đã lại thấy lên roài. HỊ hị, cuối tuần này em sẽ đến chỗ chị nhờ tư vấn để dọn dẹp cái em nách đi cho nó tự tin chứ!
Tks chị ạ!
À, em có thể call trực tiếp cho chị được ko ạ?
Tất nhiên rồi em, nếu call chị ko nghe máy thì cứ sms nhé, chị sẽ gọi lại vì lúc ở trên lớp là chị ko nghe máy đâu.

nhichan
05-05-2011, 08:04 PM
Có thể mỗi một trung tâm máy khác nhau nhưng mình làm 10 lần rồi, lông vẫn mọc nhưng mảnh hơn.

keyclub
05-06-2011, 01:23 AM
Có thể mỗi một trung tâm máy khác nhau nhưng mình làm 10 lần rồi, lông vẫn mọc nhưng mảnh hơn.
Hay chị qua bên em làm thử 1 lần xem có thấy khác ko? Em thấy mấy chị khách hàng bên em đều hài lòng về tình trạng lông, tay nghề nhân viên cũng quan trọng lắm chị ạ.

Van NaVy
05-06-2011, 12:18 PM
Ðề: triet long vinh vien
Đây không phải là kinh nghiệm của mình mà của 1 bạn trong diễn đàn mình up lên cho các bạn nào đang quan tâm đến vấn đề này thì tham khảo nha!!

Mình làm lần đầu thì thấy khác vô cùng, sung sướng vì đã giải tỏa được nỗi lo nhưng các lần sau thì không khác lần thứ 2 là mấy nghĩa là lông vẫn mọc nhưng chỉ mảnh đi thôi, mình làm 10 lần rồi ngốn hết gần 5 triệu cho nách nhưng kết quả là thất vọng bạn ạ. KHông như mình mong muốn. Mình nghĩ nó phải không mọc hoặc mọc chậm nhưng cứ 3 tuần sau triệt là nó lại mọc lên rất nhanh, sợi mảnh nhưng càng về phía chân lông càng đậm.

Myphamjapan
05-06-2011, 01:38 PM
em cũng lăn tăn vụ này lắm vì lông em ứng, đen và nhanh mọc lại, thấy nhiều người như em thì ko hiệu quả lắm

keyclub
05-08-2011, 03:25 AM
Ðề: triet long vinh vien
Đây không phải là kinh nghiệm của mình mà của 1 bạn trong diễn đàn mình up lên cho các bạn nào đang quan tâm đến vấn đề này thì tham khảo nha!!

Mình làm lần đầu thì thấy khác vô cùng, sung sướng vì đã giải tỏa được nỗi lo nhưng các lần sau thì không khác lần thứ 2 là mấy nghĩa là lông vẫn mọc nhưng chỉ mảnh đi thôi, mình làm 10 lần rồi ngốn hết gần 5 triệu cho nách nhưng kết quả là thất vọng bạn ạ. KHông như mình mong muốn. Mình nghĩ nó phải không mọc hoặc mọc chậm nhưng cứ 3 tuần sau triệt là nó lại mọc lên rất nhanh, sợi mảnh nhưng càng về phía chân lông càng đậm.
Chị Hương đang đi TQ nên em trả lời dùm ạ, em ko rõ chị trích dẫn ở đâu nhưng chắc ko phải làm bên em. :D Em đã lấy thân em ra làm chuột bạch nhưng chả thấy mọc lại rất nhanh như chị nói, bên em liệu trình nách dành cho thành viên lamchame chỉ có 2,7 triệu chứ ko phải 5 triệu ạ. Em thấy chị lập riêng 1 nick chỉ để tìm hiểu về dịch vụ triệt lông nên đoán chắc chị quan tâm vụ này lém, chị có số phone ko để mấy hôm nữa chị Hương về em bảo chị ý alo tư vấn kỹ cho chị, hy vọng chị sẽ ko phiền lòng vì mấy cái violon nữa.

em cũng lăn tăn vụ này lắm vì lông em ứng, đen và nhanh mọc lại, thấy nhiều người như em thì ko hiệu quả lắm

Chị ui hình như lông càng đen càng cứng càng dễ triệt chị ạ, vì em thấy bảo nguyên lý ánh sáng là càng sẫm màu càng bắt sáng tốt, máy bên em lại dùng công nghệ ánh sáng có chọn lọc. Chị thấy ai lông đen mà ko hiệu quả cứ bảo qua bên em nhé, các chị ý triệt cho lông đi đằng lông hết.

Van NaVy
05-08-2011, 08:28 AM
uhm bạn đoán đúng rồi đấy mình rất quan tâm đến dịch vụ này vì mình cũng đang gặp rắc rối với đám violong đáng ghét mình có ý định đi triệt lông nhưng còn đang phân vân vì mỗi người nói một cách khác nhau,lại có nhiều trung tâm thẩm mỹ nữa,nên cũng hơi lo lắng.bạn mình cũng có ý định đến trung tâm của bạn làm mình cũng đang chờ kết quả từ người bạn này nếu ok thì mình sẽ đến chỗ bạn trong thời gian sớm nhất.thanks

duyyeu
05-08-2011, 10:19 PM
E cũng quan tâm. hic. không được mặc váy, chán quá! E cũng muốn đi triệt nhưng không biết ở đâu làm tốt và liệu có ảnh hưởng gì đến sức khỏe và sinh đẻ ko?

drm
05-10-2011, 08:35 AM
uhm bạn đoán đúng rồi đấy mình rất quan tâm đến dịch vụ này vì mình cũng đang gặp rắc rối với đám violong đáng ghét mình có ý định đi triệt lông nhưng còn đang phân vân vì mỗi người nói một cách khác nhau,lại có nhiều trung tâm thẩm mỹ nữa,nên cũng hơi lo lắng.bạn mình cũng có ý định đến trung tâm của bạn làm mình cũng đang chờ kết quả từ người bạn này nếu ok thì mình sẽ đến chỗ bạn trong thời gian sớm nhất.thanks

Hóng kết quả của bạn chị. Nếu ổn 2 ce mình cùng đi cho vui c nhé :D

Van NaVy
05-10-2011, 08:46 AM
hj bạn cũng quan tâm đến vấn đề này ha?uh mình cũng định làm nhưng chắc để đến đầu mùa đông lúc đấy trời không nóng như thế nay nghe nói làm lúc đố sẽ tốt cho da hơn vì da không tiếp xúc với ánh năng mặt trời .hj

drm
05-10-2011, 09:02 AM
hj bạn cũng quan tâm đến vấn đề này ha?uh mình cũng định làm nhưng chắc để đến đầu mùa đông lúc đấy trời không nóng như thế nay nghe nói làm lúc đố sẽ tốt cho da hơn vì da không tiếp xúc với ánh năng mặt trời .hj

Hjc, e định tẩy vùng dưới cánh tay. Hồi trước trót dùng nhíp nhìu quá nên h nó mọc nhìu, lan rõ rộng và đen nữa chứ. Mùa hè rùi nên mún diện áo ba lỗ cho mát mà ngại cái vụ violông này ghê. Có tin j của bạn c thì share c nhé

meNhim&Soc
05-10-2011, 09:16 AM
Tớ làm đã đi làm cách đây 2 năm thấy ổn lắm mình làm ở số 1 hòa mã ý. Tại tớ hay cạo lông chân làm cho mỗi lần nó mọc dày hơn mà cạo vào mùa đông rồi tắm thì ngứa ơi là ngứa gãi toét cả chân nhìn xấu lắm, thế là quyết tâm bỏ 5.900 + dưỡng hơn triệu tổng thiệt hại đợt đó khoảng 7 triệu. Mà từ hồi đó đến giờ tớ vẫn còn 1 lần đi bắn nữa nhưng mà chắc ko cần thiết vì nó lên nhưng nhỏ và mờ lắm như lông tơ ngắn ý để nó tự nhiên.Mình QC cho chỗ này nếu bạn nào làm ở Spa này thì phải cảm ơn mình nhỉ.

me-chong-tuong-lai
05-10-2011, 09:22 AM
to dang quan tam den "nho co tan goc" 1/2 chan.
Ah, ben key co triet ria mep ko nhi?
Gia ro the nao ban oi de to con chuan bi?Chac van con km day nhi?
P/s: Ngay truoc to hay tap yoga o day. Ms Tu suot ngay bao to da xau phai an nhieu ga ham.

keyclub
05-11-2011, 02:34 PM
Nếu chị làm vùng dưới cánh tay thì nên làm mùa này ạ, vì mùa đông riêng đoạn lột áo ra để làm đã ngại rồi, mí lại vùng đó cứ mặc áo chống nắng vào là OK mừ, ko sợ bị tiếp xúc với nắng đâu.

Van NaVy
05-12-2011, 07:26 PM
ko mình định làm phần tay bạn ah

Van NaVy
05-12-2011, 07:29 PM
uhm mấy hôm ko nên diễn đàn nên ko trả lời bạn đc.hj uh có j mình sẽ pm cho bạn ngay nha

mirabelle
05-12-2011, 08:22 PM
Tớ cũng đang "đau khổ" vì vụ lông chân, tớ nghe nhiều người nói wax xong lông sẽ mờ lắm nhưng chưa dám thử vì ko biết có tác dụng phụ sau này làm ung thư da ko? Hiện tại tớ chỉ dùng máy nhổ khi mặc váy, nhưng khi nó mọc ngứa lắm, toàn phải bôi kem thôi.

Van NaVy
05-13-2011, 11:13 AM
uh wax cũng giống như bạn nhổ lông thôi tuy nhiên nó là hình thức nhổ cả một mảng lông ở 1 vùng nào đó trên cơ thể hơn nữa lại nhổ được tận gốc của lông nên lông sẽ lâu mọc hơn so vơi khác phương pháp thông thường như cạo,tuy nhiên lông không mọc mờ hơn đâu có người lông sẽ mọc dầy và đen hơn đấy,wax không ảnh hưởng gì đến da cả chỉ cần sau khi wax xong bạn nên bôi kem dưỡng lotion vào vùng da vừa wax và tránh ra nắng ngay khi vừa wax xong vì wax cũng sẽ giúp bạn loại bỏ lớp tế bào chểt trên da

drm
05-13-2011, 03:05 PM
uhm mấy hôm ko nên diễn đàn nên ko trả lời bạn đc.hj uh có j mình sẽ pm cho bạn ngay nha

Thank c nhìu nhìu :D. Em sẽ chờ tin c, hj

phuonghanh2001
05-13-2011, 03:46 PM

Mẹ nó ơi, em vô cùng quan tâm, cực kì quan tâm vụ này!!! Vì em khổ lắm rồi!!! Mún diện váy, short mà ối zoi ôi .... Mẹ nó mách địa chỉ đi ạ!!!

phuonghanh2001
05-13-2011, 03:50 PM
wax dễ làm mà chị. Mỗi một năm nhà em lại mua 1 lọ wax giá từ 200 -280k thui. Dùng cho cả đại gia đình. He he rẻ lắm mà sạch. Ở nhà làm sạch hơn chứ ah. Bác em ra spa về kêu làm chả sạch gì. Đông khách nên ẩu lắm.

Huhu, mẹ nó ơi, mua lọ ấy ở đâu??? mà lọ ấy tên là gì??? Xưa xửa xừa xưa, EX của em cũng mua cho 1 lọ như kem cạo râu. Phọt kem ra thoa lên, để 3 phút dùng 1 cái cạo như cái cạo râu ấy, nhưng ko có lưỡi lam, cạo đi. Cũng hiệu quả. Nhưng thật sự là chỉ đc vài ngày chứ chả nỏi 1 tuần, là lại bì lắm lông. Mẹ nó cho biết tên của loại mẹ nó dùng và địa chỉ mua đi ạ!!!

phuonghanh2001
05-13-2011, 04:07 PM
Theo mình thì ko nên dùng kem tẩy hoặc dao cạo vì kem tẩy sẽ ko tốt cho lớp biểu bì, dao cạo thì nhanh gọn nhưng ko cẩn thận sẽ gây tổn thương cho da, sau đó lông mọc lên sẽ dầy, đen và cứng. Nếu chưa có điều kiện đi triệt lông bạn có thể dùng dịch vụ wax. Hiện tại trên mạng có rất nhiều bạn bán wax, bạn có thể mua về tự wax cho mình. Wax thực ra là nhổ cả cụm lông đi thôi, đừng hy vọng wax xong sẽ hết. Tùy theo độ khỏe của lông mà sẽ mọc lại nhanh hay chậm. Như mình thì wax tầm 2 tuần là lại đâu vào đấy, chỉ mồi tội wax 3 giây là xong, còn nhổ thì nửa tiếng. :D

Chị ơi, có nhẽ chị list các dịch vụ và giá thành của nhà chị ra để bọn em ngâm cứu với!!! Vụ lông lá này đúng là ... nó như = chứng chứng minh về nguồn gốc loài nười vậy!!! Khổ sở vì nó!!!

phuonghanh2001
05-13-2011, 04:42 PM

The thi lam sao ma dien dc vay ha me no??? EM cuc ki quan tam vu nay. Ngoi doc ca buoi chieu het lun 13 trang cua topic day. CHi chu topic cha biet da di triet long chua??? Ket qua nhu nao??? doc den trang nay rui am chua thay chi ay dau cả????

Van NaVy
05-13-2011, 05:28 PM
The thi lam sao ma dien dc vay ha me no??? EM cuc ki quan tam vu nay. Ngoi doc ca buoi chieu het lun 13 trang cua topic day. CHi chu topic cha biet da di triet long chua??? Ket qua nhu nao??? doc den trang nay rui am chua thay chi ay dau cả????

ah bây giờ mình tạm thời dùng wax thôi hj mùa đông mình có nhiều thời gian dỗi hơn tầm này mình chưa có thời gian để đi uh mình cũng quan tâm cái dịch vụ này lắm là con gái mà có nhiều violong thì đúng là xấu hổ thật cảm giác như mình là 1 gã đàn ông giả danh đàn bà í nhỉ.hj mình thấy vấn đề này đúng là ác mộng

Van NaVy
05-13-2011, 05:32 PM
Thank c nhìu nhìu :D. Em sẽ chờ tin c, hj

bạn định đi làm luôn ha?hi khi nào có hồi âm từ bạn mình thì minh sẽ pm cho bạn ngay ah mà phải đợi khi có khuyến mãi í.hj dù gì cũng tiết kiệm hơn đc 1 chút ít.

yoko_akai
05-13-2011, 07:25 PM
Hiệu quả thật ko chị, em cũng tính thử :(

mirabelle
05-13-2011, 08:23 PM
Đọc bài này mới thấy ko phải 1 mình mình bị "nhiều lông" nên cảm thấy được an ủi phần nào. Được cái ox tâm lý mua cho cái máy nhổ của Philips nên mỗi khi muốn diện váy chỉ mất mấy phút dùng máy thôi. Nhưng các sis nên nhớ sau khi nhổ hoặc wax nhất định ko được gãi dù rất ngứa, hãy dùng kem dưỡng bôi vào cho da nó mềm để lông đâm ra dễ hơn sẽ bớt ngứa. Mời các sis tham khảo máy nhổ lông tại link của Philips nhé, rất hiệu quả, nếu ai có nhu cầu thì ới em nhé: http://shop.philips.com/store/rpeeub2c/fr_FR/DisplayCategoryProductListPage/parentCategoryID.20584900/categoryID.20585300#

phuonghanh2001
05-14-2011, 10:13 AM
Đúng là các chị em có violong, khi vào tâm sự ở topic này, cảm thấy đc an ủi bởi có đồng bọn các chị ạ!!! Chị em mình mà có dịp, rủ nhau đi triệt nhé!!! Đau cùng đau, vui cùng vui, hạnh phúc cùng hạnh phúc khi đc diện những gì mà trc kia mình ngại, chả dám diện nhé các chị!!!

mirabelle
05-14-2011, 01:14 PM
Đúng là các chị em có violong, khi vào tâm sự ở topic này, cảm thấy đc an ủi bởi có đồng bọn các chị ạ!!! Chị em mình mà có dịp, rủ nhau đi triệt nhé!!! Đau cùng đau, vui cùng vui, hạnh phúc cùng hạnh phúc khi đc diện những gì mà trc kia mình ngại, chả dám diện nhé các chị!!!

Từ trước đến giờ tớ hay tủi thân vì vụ này lắm, bạn bè học chung hết lớp này qua lớp khác mà chẳng thấy ai như mình. Mùa hè chúng nó mặc váy, sooc sao mà đẹp thế, còn mình thì... Cho đến bây giờ có máy nhổ lông để mặc váy rồi nhưng vẫn chưa quen lắm vì vẫn nghĩ chân mình nhiều lông :) :). Vào đây coi như có hội để được chia sẽ :)

huongscarlet
05-15-2011, 10:21 PM
to dang quan tam den "nho co tan goc" 1/2 chan.
Ah, ben key co triet ria mep ko nhi?
Gia ro the nao ban oi de to con chuan bi?Chac van con km day nhi?
P/s: Ngay truoc to hay tap yoga o day. Ms Tu suot ngay bao to da xau phai an nhieu ga ham.
Mình và Tú vừa đi sang Trung Quốc để học thêm một số kỹ thuật matxa mới về nên chậm vào trả lời các bạn, bên mình luôn có giảm giá 10% cho thành viên lamchame, bạn cứ alo qua để tư vấn và đặt lịch nhé, cảm ơn bạn!

mecun
05-16-2011, 10:54 AM
Mẹ nó ơi giảm giá 10% cho thành viên lcm thì giá sau giảm giá là bao nhiêu vậy?

metiyeu
05-16-2011, 11:39 PM
Em cũng quan tâm vấn đề này quá trời. Đọc chia sẻ của các mẹ rồi mà vẫn còn lăn tăn. Hic.

keyclub
05-17-2011, 01:08 AM
Chị ơi, có nhẽ chị list các dịch vụ và giá thành của nhà chị ra để bọn em ngâm cứu với!!! Vụ lông lá này đúng là ... nó như = chứng chứng minh về nguồn gốc loài nười vậy!!! Khổ sở vì nó!!!

Mẹ nó ơi giảm giá 10% cho thành viên lcm thì giá sau giảm giá là bao nhiêu vậy?

Dạ bên em giá 1 số dịch vụ cơ bản là như sau ạ:

Mép: 2 triệu off 10% còn 1,8 triệu
Nách: 3 triệu off 10% còn 2,7 triệu
Tay hoặc 1/2 chân: 7 triệu off 10% còn 6,3 triệu

Các chị cần gì cứ alo cho chị Hương hỏi cụ tỷ nhé, dạo này chị ý bận rộn gì mà em chả thấy online :D:D:D
À mà a nhô hok dc các chị cứ sms chị ý sẽ a nhô lại vì điện thoại ko mất xiền hé hé

keyclub
05-17-2011, 01:10 AM
Hiệu quả thật ko chị, em cũng tính thử :(

Em cũng quan tâm vấn đề này quá trời. Đọc chia sẻ của các mẹ rồi mà vẫn còn lăn tăn. Hic.

Dạo này nhiều chị thành viên mới tinh tình tình quan tâm đến triệt lông triệt lá thế, hí hí, các chị cứ thử đi ạ, 1 lần là biết ngay à.
À quên mất nhân dịp chào hè bên em có khuyến mại off 30% cho dịch vụ giảm béo, chăm sóc da mặt và body đấy ạ, chị nào quan tâm thì qua bên em nhé.

yiyi
05-18-2011, 04:07 PM
Mình và Tú vừa đi sang Trung Quốc để học thêm một số kỹ thuật matxa mới về nên chậm vào trả lời các bạn, bên mình luôn có giảm giá 10% cho thành viên lamchame, bạn cứ alo qua để tư vấn và đặt lịch nhé, cảm ơn bạn!

Chi ơi em và 1 đứa em cũng quan tâm đến dịch vụ này, địa chỉ của chị ở đâu vậy ạ.

bunyeu
05-19-2011, 02:25 PM
Chi ơi em và 1 đứa em cũng quan tâm đến dịch vụ này, địa chỉ của chị ở đâu vậy ạ.

Hè hè, em bit 2 chj này, chj Tú em gặp nhìu chứ chị Hương em chưa gặp bao giờ, địa chỉ Key Club là 24B/36 Đào Tấn chj ạ, em tập yoga ở đó mà. À có chị nào PM cho em hỏi về vụ triệt lông, em cũng bá cáo các chị lun là em mới lảm 3 lần, em thấy cũng khả quan, tại vì lông em nó nhiều và đen lém, giờ thì thưa hẳn đi rồi, chắc hết 8 lần là hết, mà em cũng chả cần hết hẳn, thưa thế này là em khoái lắm rồi, ngày xưa em wax được 3 ngày nó lại mọc, điên lắm cơ.

Tít mít
05-19-2011, 03:50 PM
có cái topic này tiện quá, tình hình là tớ muốn rủ 1 bạn nào đó cùng mua thẻ triệt lông tại V-medical đây,

Là tớ muốn mua gói bikini, trọn gói 12 triệu cho 6 lần mà tớ thì chỉ cần làm 3 lần cho nó mảnh bớt đi là okie rùi, các bạn í tư vấn là có thể rủ 2 người mua 1 thẻ thì sẽ tiết kiệm hơn là mua gói 3 lần hết 7tr 5 hoặc mua lẻ thì 3 triệu 1 lần.

Bản thân tớ đã làm nách ở đây rồi, tớ thấy khá hài lòng vì lông mọc lại chậm và mảnh hơn thật nên mới thừa thắng xông xuống bikini, hì.

Bạn nào quan tâm thì pm hoặc chat với mình nhé! nick yahoo: mugiangaytho

Tít mít
05-19-2011, 03:53 PM
tớ mà có tiền tớ làm toàn thân luôn, nhiều lúc thấy mình như con tinh tinh chưa tiến hóa :(, chân tay bây giờ toàn phải cạo thôi, cứ bị dọa dẫm là viêm nang lông với lông sẽ cứng hơn nhg chả biết làm seo, thôi coi như đàn ông cạo râu hàng ngày vậy, hic hic

nko_2210
05-19-2011, 08:18 PM
đọc một lèo 14 trang nên lơ tơ mơ quá
đánh dấu cái đã e cũng khổ tâm vì mấy cái vụ này lắm cơ :(

keyclub
05-20-2011, 08:20 AM
Chị ơi chị tham khảo topic này bên em nhé, có địa chỉ và số điện thoại tư vấn cẩn thận http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?296459. Rất mong được đón típ các chị ghé bên em chơi.

yiyi
05-20-2011, 11:42 AM
Hè hè, em bit 2 chj này, chj Tú em gặp nhìu chứ chị Hương em chưa gặp bao giờ, địa chỉ Key Club là 24B/36 Đào Tấn chj ạ, em tập yoga ở đó mà. À có chị nào PM cho em hỏi về vụ triệt lông, em cũng bá cáo các chị lun là em mới lảm 3 lần, em thấy cũng khả quan, tại vì lông em nó nhiều và đen lém, giờ thì thưa hẳn đi rồi, chắc hết 8 lần là hết, mà em cũng chả cần hết hẳn, thưa thế này là em khoái lắm rồi, ngày xưa em wax được 3 ngày nó lại mọc, điên lắm cơ.

Cảm ơn bạn nhiều nhé, để ngày nghỉ mình phải lò mò lên đây hỏi thăm tình hình cụ thể mới được. Nếu thấy ok là tiến hành lun.

Cidory
05-20-2011, 09:31 PM
Chị ơi chị tham khảo topic này bên em nhé, có địa chỉ và số điện thoại tư vấn cẩn thận http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?296459. Rất mong được đón típ các chị ghé bên em chơi.
Cho mình hỏi trong vòng 2 tháng tẩy lông nách thì hiệu quả đến đâu? Giá 3tr là cho cả quá trình hay cho từng lần một, nếu làm lần nào tính tiền lần đấy thì giá cả thế nào?

metiyeu
05-22-2011, 12:13 AM
chi ui,
em cũng muốn qua làm mấy cái vụ này bên chỗ chị lắm. Nhưng mà cả chân lẫn tay thì nhìu xiền quá. hic. để xin ông xã đã. mà có được ưu tiên làm hai nửa không ạ? ý em là 1 gói 8 buổi thì em làm 4 buổi tay, 4 buổi chân. hihi.

huongscarlet
05-24-2011, 01:36 AM
Cho mình hỏi trong vòng 2 tháng tẩy lông nách thì hiệu quả đến đâu? Giá 3tr là cho cả quá trình hay cho từng lần một, nếu làm lần nào tính tiền lần đấy thì giá cả thế nào?

Mỗi lần triệt cách nhau khoảng 2-3 tuần, như vậy trong vòng 2 tháng nếu nang lông mọc nhanh thì bạn cũng mới chỉ triệt được 3 lần, vì vậy hiệu quả mới chỉ đạt được khoảng 40-50% (1 liệu trình từ 6-8 lần). Nếu ko muốn làm theo liệu trình bạn có thể làm theo lần, giá làm theo lần bằng khoảng giá liệu trình/4, nhưng như vậy bên mình sẽ ko đảm bảo về hiệu quả 90-100% cho bạn được. Chi tiết bạn có thể tham khảo tại http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?296459

huongscarlet
05-24-2011, 01:40 AM
chi ui,
em cũng muốn qua làm mấy cái vụ này bên chỗ chị lắm. Nhưng mà cả chân lẫn tay thì nhìu xiền quá. hic. để xin ông xã đã. mà có được ưu tiên làm hai nửa không ạ? ý em là 1 gói 8 buổi thì em làm 4 buổi tay, 4 buổi chân. hihi.

Khi đưa ra liệu trình bên mình đã đảm bảo làm cho khách hiệu quả đến 90%, có nhiều bạn lông đen và rậm có thể phải làm đến 10 lần mới hết lông, vì vậy ko thể chia đôi liệu trình được bạn ạ. Quan trọng là chất lượng chứ ko phải số lượng đúng ko bạn?

me Nghe coi
05-24-2011, 01:25 PM
e cũng mua 1 thẻ làm nách của chỗ chị mới làm đc 1 lần nhưng trên Đào Tấn xa quá ko tiện đi lại con nhỏ, có thể thanh lý cho tên bạn khác đc ko chị ơi?

bunyeu
05-24-2011, 02:11 PM
e cũng mua 1 thẻ làm nách của chỗ chị mới làm đc 1 lần nhưng trên Đào Tấn xa quá ko tiện đi lại con nhỏ, có thể thanh lý cho tên bạn khác đc ko chị ơi?
Làm lông này 1 tháng đi có 1 lần mà cũng lười, chịu bạn.

chamsocbanthan
05-25-2011, 11:22 AM
Hiện có nhiều phương pháp triệt lông dành cho các mẹ nhưng mình thấy giá cả bên thẩm mỹ viện thiên hà ở 90 trần duy hưng là ok nhất... chế độ bảo hành cũng tốt nữa. thông thương dịch vụ triệt lông ở các trung tâm chỉ bảo hành 5 đến 10 năm nhưng bên thiên hà bảo hành vĩnh viễn với công nghệ S500+. Các mẹ có ai đã từng thừ qua chưa.... nếu chưa thì các mẹ xem thông tin trên http://www.thienhabeauty.com (http://www.thienhabeauty.com)nhé.

Van NaVy
05-25-2011, 08:45 PM
Hiện có nhiều phương pháp triệt lông dành cho các mẹ nhưng mình thấy giá cả bên thẩm mỹ viện thiên hà ở 90 trần duy hưng là ok nhất... chế độ bảo hành cũng tốt nữa. thông thương dịch vụ triệt lông ở các trung tâm chỉ bảo hành 5 đến 10 năm nhưng bên thiên hà bảo hành vĩnh viễn với công nghệ S500+. Các mẹ có ai đã từng thừ qua chưa.... nếu chưa thì các mẹ xem thông tin trên http://www.thienhabeauty.com (http://www.thienhabeauty.com)nhé.

bạn đã làm ở đây chưa?bạn có thể đưa bảng giá dịch vụ của thẩm mỹ viện này lên được ko?cho mình tham khảo với hj cảm ơn bạn nha

coihdt
05-25-2011, 09:35 PM
Chân tay m nhiều lắm nên wax thôi, nhưng muốn triệt đường... mà vừa nhìn bảng giá cao thế chứ! :(

keyclub
05-26-2011, 01:34 AM
Chân tay m nhiều lắm nên wax thôi, nhưng muốn triệt đường... mà vừa nhìn bảng giá cao thế chứ! :(

Bên em giá rẻ nhất so với tất cả các spa khác rồi đó chj gái. Thu xếp qua bên em làm để đi biển cho xinh nha.

Khôi Nguyên
05-27-2011, 11:40 AM
bạn đã làm ở đây chưa?bạn có thể đưa bảng giá dịch vụ của thẩm mỹ viện này lên được ko?cho mình tham khảo với hj cảm ơn bạn nha

Đừng tin quảng cáo vĩnh viễn bạn ơi. Nhà sản xuất họ còn ko dám bảo hành như vậy đâu :). Bạn thử nghĩ xem vừa đưa tiền ra đòi lại còn khó nữa là đã nộp tiền cho họ vài năm.

Van NaVy
05-28-2011, 09:06 AM
Đừng tin quảng cáo vĩnh viễn bạn ơi. Nhà sản xuất họ còn ko dám bảo hành như vậy đâu :). Bạn thử nghĩ xem vừa đưa tiền ra đòi lại còn khó nữa là đã nộp tiền cho họ vài năm.

hi mình biết chứ làm gì có cái gì là vĩnh viễn đâu nhưng muốn cải thiện 1 chút cũng được mà đúng không?nhưng giảm được 80-90% cũng là ok rùi hi

mevittytach
05-28-2011, 09:11 AM
e thì chịu cái món này thôi he he, ngại lém

keyclub
05-29-2011, 02:51 AM

Chị ui thanh lý cho bạn khác thì làm sao cam kết 90% được ạ? Theo em nếu chị ngại đi xa thì chị thanh toán cho 1 lần làm sau đó thẻ triệt lông của chị đem thanh lý cho bạn khác.

keyclub
05-29-2011, 02:51 AM

Đúng rồi đấy ạ, spa nào mà quảng cáo vĩnh viễn là nói ko đúng sự thật đâu ạ,

Tườngvi_BN
05-29-2011, 11:55 PM
huuu, nói đến vụ này thì Em thấy mặc cảm quá. trước nhỏ hay cạo lông tay lông chân, giờ mới đến nông nỗi nó mọc dài buồn lắm, nhưng Em không dám dùng bất kỳ sản phẩm hỗ trợ nào.

Van NaVy
05-30-2011, 08:09 AM
huuu, nói đến vụ này thì Em thấy mặc cảm quá. trước nhỏ hay cạo lông tay lông chân, giờ mới đến nông nỗi nó mọc dài buồn lắm, nhưng Em không dám dùng bất kỳ sản phẩm hỗ trợ nào.

hiện tại có rất nhiều phương pháp hỗ trợ hiệu quả mà sao bạn ko dùng thử xem nếu không đủ kinh phí bạn có thể dùng đến wax mà nó có thể hỗ trợ tạm thời cho bạn đấy thử đi

nhichan
05-30-2011, 08:39 AM
Tớ đã phải đi triệt lại ở một chỗ khác rồi, chẳng biết đợt này có kết quả không, chứ cứ như lần trước chẳng ăn thua gì cả, làm 10 lần mà lông vẫn mọc chỉ có điều mảnh hơn tý. Đâm lao phải theo lao, không làm thì cứ tiếc 10 lần đã làm.

keenkyl
05-30-2011, 09:59 AM
các mẹ giúp e với......ông xã e lông mặt tốt đã vậy lại còn hay cạo lên hậu quả là lỗ chân lông bị đen trông rất rõ nhìn già đi bao nhiêu......mà khổ lỗi mỗi lần cạo râu xong là lỗ chân lông lại sưng lên tội ổng....giờ mún cho ổng đi triệt dứt điểm luôn liệu có được không nhỉ.có mẹ nào biết chỗ nào uy tín mách e biết với...ak cho biết luôn cả giá cả và thời gian bao lâu càng tốt nhe"
thank các mẹ nhiều......:))

drm
05-31-2011, 08:43 AM
Tớ đã phải đi triệt lại ở một chỗ khác rồi, chẳng biết đợt này có kết quả không, chứ cứ như lần trước chẳng ăn thua gì cả, làm 10 lần mà lông vẫn mọc chỉ có điều mảnh hơn tý. Đâm lao phải theo lao, không làm thì cứ tiếc 10 lần đã làm.

Hjc, thế này k bít có nên đi làm k nữa :(( :((

keyclub
06-01-2011, 01:16 AM
các mẹ giúp e với......ông xã e lông mặt tốt đã vậy lại còn hay cạo lên hậu quả là lỗ chân lông bị đen trông rất rõ nhìn già đi bao nhiêu......mà khổ lỗi mỗi lần cạo râu xong là lỗ chân lông lại sưng lên tội ổng....giờ mún cho ổng đi triệt dứt điểm luôn liệu có được không nhỉ.có mẹ nào biết chỗ nào uy tín mách e biết với...ak cho biết luôn cả giá cả và thời gian bao lâu càng tốt nhe"
thank các mẹ nhiều......:))

Hôm trước có 1 chị khách hàng bên em đến triệt lông chân, lần thứ 2 chị ý làm dắt theo anh chồng để triệt râu quai nón. Chồng 1 giường vợ 1 giường vui ơi là vui.

nhichan
06-01-2011, 08:37 AM
Hjc, thế này k bít có nên đi làm k nữa :(( :((
Phải tìm hiểu bạn ạ, cơ mà tớ cũng tìm hiểu mà lần đầu làm vẫn công cốc, hy vọng lần này giải quyết được vấn đề. Nhưng tự tớ thấy là máy công nghệ càng mới càng hiệu quả nhé. Vì gì thì gì họ cũng cải tiến hơn so với thế hệ máy cũ.

Sparadise
06-02-2011, 02:35 AM
Phải tìm hiểu bạn ạ, cơ mà tớ cũng tìm hiểu mà lần đầu làm vẫn công cốc, hy vọng lần này giải quyết được vấn đề. Nhưng tự tớ thấy là máy công nghệ càng mới càng hiệu quả nhé. Vì gì thì gì họ cũng cải tiến hơn so với thế hệ máy cũ.

Đúng rồi bạn ạ, càng ngày càng hiện đại, ngày xưa chỉ có IPL hoặc RF riêng, bây giờ đã kết hợp cả IPL và RF, vừa triệt lông vừa đẹp da. Bên tớ vừa nhập về 1 con máy model mới nhất tháng 5/2011 luôn, nhìn đã thấy thích rồi.

bong me
06-03-2011, 02:10 PM
cười sặc cccc. Nghe các pác tán nhau mà bùn cười quá đi
Mẹ cháu cũng mạn phép đóng góp ý kiến tý ch­út. Tr­ước kia e cũng thuộc dạng lông chân như rừng nguyên thủy amazon, chẳng thế mà mỗi khi trời mưa ngõ nhà ngập nước, lội bì bõm nước cống mà cũng ko dám xắn quần, đã thế anh xã đi cạnh lại đánh chiếc quần đùi. Ối zời nói ra thấy ngượng vì chân mình trắng hồng cơ mà vì thế lại tôn thêm màu sắc và sự phát triển khỏe mạnh của đám lông chân. Phải nói là chân chồng còn ít và lông còn mỏng hơn chân mình. Cuối cùng mình tìm hiểu phương pháp triệt lông vĩnh viễn = ánh sáng Athol tại pasma clinic (thợ nhuộm). Bụng bảo dạ thà rằng 1 lần đau còn hơn phung phí thời gian, tiền của vì mình đã thử qua 3 cách. Đến spa wax bằng sáp 150k/lần(chỉ được 10 ngày), mua thuốc xịt về tự làm (cũng chỉ thọ đc 7 ngày). Tức mình e mua cả 1c máy wax cắm điện của Philips 670k về tự xử. Vậy mà giỏi lắm cũng chỉ 10 ngày, mà những lớp lông kế tiếp còn mọc lên 1 cách cứng đầu đen hơn, cứng hơn và hùng dũng hơn.
Kết cục e đã cắn răng vì giá dịch vụ hơi chát để dùng cách cuối cùng là triệt lông vĩnh viễn.
Kết quả ko phụ sự kỳ công mong đợi, sau 3 lần wax thì tình trạng lông đã được cải thiện rõ rệt. Lần đầu mình wax vào cuối tháng 3 năm ngoái 2010 vì sắp hè, hòng diện váy và đi biển. Rồi sau đó 1 tháng rưỡi mình wax tiếp lần 2, cũng phải sau 2 tháng mình mới bước sang lần 3. Quả thật lớp lông lần này mỏng, thưa và sợi lông mọc lên nhạt hẳn. Giờ mình đã wax đến lần 5 rồi, còn những 3 lần wax thì hết gói dịch vụ nhưng chắc e cũng ko dùng tới nữa. Vì chân bây giờ nhẵn thín và ko sợi lông mọc lên.
Hôm nay vào đây cùng chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn, có nhiều mẹ cũng đã thử nhiều cách nhưng kết quả ko như mong đợi thì hãy thử cách này của mẹ cháu xem. Vì đắt sắt ra miếng mừ. Chúc các mẹ thành công để có những ngày hè diện váy áo tung trời như mẹ cháu nhé !!! (mẹ nào muốn tham khảo kết quả có thể liên hệ mẹ cháu 0904 137 707 mẹ cháu có thể cho xem vùng chân đã làm, hơi tự khen tý nhưng trộm vía e thấy hài lòng với kết quả này ;)

meo milk
06-03-2011, 03:48 PM
híc, loạn chưởng cào cào, iem cũng muốn dẹp đám violon nổi loạn này lắm rùi, nhưng mà chẳng bít đến spa nào, mỗi người nói 1 kiểu, rốt cục iem chẳng bít chỗ nào làm tốt tốt mà giá cả phải chăng, hjx hjx

bong me
06-03-2011, 04:14 PM
có mẹ vừa đt hỏi em địa chỉ spa nơi làm dịch vụ này, e thay chẳng có gì phải bí mật một khi đã thấy đc hiệu quả rõ ràng. Các pác quan tâm có thể liên hệ chị Huấn - spa Pasma clinic (thợ nhuộm) 0904 575 453. Chị này đã làm dịch vụ cho e và theo dõi tình trạng lông cho e rất cẩn thận, lần đầu tiên e đến làm hơi sợ và nghi ngờ hiệu quả. Nhưng họ chụp ảnh để làm bằng chứng trước khi sử dụng dịch vụ để so sánh với sau 3 lần làm dịch vụ.
Khá cẩn thận. Mách nhỏ các pác là khi em đứng nộp tiền cũng có 1 chị đã từng làm wax bên Thu cúc nhưng bỏ dở vì đã quá bán số lần wax mà hiệu quả chưa đc như mong muốn. Tội chị ấy vì tốn tiền ko nhỏ.

bong me
06-03-2011, 04:15 PM
có mẹ vừa đt hỏi em địa chỉ spa nơi làm dịch vụ này, e thấy chẳng có gì phải bí mật một khi đã thấy đc hiệu quả rõ ràng. Các pác quan tâm có thể liên hệ chị Huấn - spa Pasma clinic (thợ nhuộm) 0904 575 453. Chị này đã làm dịch vụ cho e và theo dõi tình trạng lông cho e rất cẩn thận, lần đầu tiên e đến làm hơi sợ và nghi ngờ hiệu quả. Nhưng họ chụp ảnh để làm bằng chứng trước khi sử dụng dịch vụ để so sánh với sau 3 lần làm dịch vụ.
Khá cẩn thận. Mách nhỏ các pác là khi em đứng nộp tiền cũng có 1 chị đã từng làm wax bên Thu cúc nhưng bỏ dở vì đã quá bán số lần wax mà hiệu quả chưa đc như mong muốn. Tội chị ấy vì tốn tiền ko nhỏ.

Van NaVy
06-03-2011, 07:22 PM
có mẹ vừa đt hỏi em địa chỉ spa nơi làm dịch vụ này, e thấy chẳng có gì phải bí mật một khi đã thấy đc hiệu quả rõ ràng. Các pác quan tâm có thể liên hệ chị Huấn - spa Pasma clinic (thợ nhuộm) 0904 575 453. Chị này đã làm dịch vụ cho e và theo dõi tình trạng lông cho e rất cẩn thận, lần đầu tiên e đến làm hơi sợ và nghi ngờ hiệu quả. Nhưng họ chụp ảnh để làm bằng chứng trước khi sử dụng dịch vụ để so sánh với sau 3 lần làm dịch vụ.
Mình cũng đang rất quan tâm đên vấn đề này vì mình cũng đang ở trong tình trang giống bạn trước đây, mình cũng đang có ý định dọn dẹp đống violong này,tìm hiểu nhiều nơi rùi,bạn có thể nói qua về giá cả dịch vụ này của thẩm mỹ viện bạn đang làm không?mình cũng tìm hiểu qua và biết thẩm mỹ viện này là 1 trong những TMV có tiếng ở HN,cám ơn bạn nha!

carmen
06-03-2011, 07:46 PM
Tới nói thật với các mẹ là đã công nghệ cao IPL + RF thì spa nào cũng như spa nào thôi, quan trọng là người làm có cẩn thận hay ko, có đặt được thông số phù hợp với mình hay ko thôi. Như mẹ nào ở trên nói có chị đi làm ở Thu cúc mà ko hiệu quả rồi qua bên gì đó làm thì hiệu quả nghe có vẻ ko thật lắm, nếu đã làm ko ít thì nhiều cũng sẽ bớt lông, Thu cúc cũng là 1 thẩm mỹ viện lớn, họ ko để khách hàng về ko như vậy đâu, mà chị khách hàng đó đã làm triệt lông vĩnh viễn chắc cũng ko chịu bỏ dở mà ko hiệu quả. Tớ chẳng liên quan gì đến Thu Cúc nhưng hy vọng chúng ta vào đây để chia sẻ, riêng bản thân tớ sẵn sàng tư vấn nhiệt tình cho các mẹ dù các mẹ có làm bên tớ hay ko.
Cuối cùng hãy chọn nơi nào giá thành OK nhất, tranh thủ khuyến mại để được lợi hơn, tớ dạo này chuyên săn lùng các dịch vụ sale off :D.

bong me
06-03-2011, 08:28 PM
Mình cũng thấy bạn carmen nói có lý, cơ mà chúng ta vào đây là để chia sẻ kinh nghiệm và đưa ra những ví dụ đã thu lại được thành công để các bà mẹ học hỏi, quan trọng hơn là ko bị thiệt thòi khi định làm thử những cách làm có nguy cơ thất bại lớn (nôm na là giẫm phải vết xe đổ của người khác đó)
Mình rất cẩn thận thăm dò, trước khi quyết định sử dụng dịch vụ này và khách quan trong việc đánh giá vì của 1 đống tiền bỏ ra mình cũng xót lắm chứ; Cơ mà nghĩ đến lợi ích lâu dài và ko ảnh hưởng tới sức khỏe nên mới ham hố.
Mình xin trả lợi bạn Van Navy là gói dịch vụ triệt lông = ánh sáng athol mà mình đã sử dụng này gồm 8 lần wax giá là gần 9 triệu. Lần đầu đến làm dịch vụ nviên spa sẽ chụp ảnh phần chân cần wax để lấy đó làm căn cứ để so sánh đánh giá kết quả sau mỗi lần wax. Với người có cơ địa như mình, lông chân cực rậm, đen và cứng vì đã có tiền sử dùng qua dao cạo, d.vụ wax = sáp 160k/lần, rồi mua máy wax philip về tự xử nên sợi lông qua nhiều lần xử lý đã bị kích thích chân lông làm cho nó mọc lên ngày càng hoành tráng hơn. Vì những cách làm trên đều để lại chân lông, có sợi nhổ đc cả gốc, có sợi sót lại nên vô tình càng kích thích chúng. Nhưng dịch vụ này thực sự có hiệu quả, ko tin các mẹ có thể qua xem phần chân của mình thì biết hơi vô duyên tý nhưng mình quen ăn thẳng nói thật nên các mẹ thông cảm nhé!!!

Ah quên ở spa này hình như đang có chương trình sale gì đó, nếu pác nào có nhu cầu thì liên hệ sớm, cũng tiết kiệm đc khá đấy

keyclub
06-03-2011, 11:18 PM
Bạn ơi triệt lông là triệt lông, wax là wax :D
Mà đã làm trọn gói có nghĩa là làm đến khi nào hết thì thôi, ko kể 8 lần hay 10 lần.

Van NaVy
06-04-2011, 08:37 AM
Mình cũng thấy bạn carmen nói có lý, cơ mà chúng ta vào đây là để chia sẻ kinh nghiệm và đưa ra những ví dụ đã thu lại được thành công để các bà mẹ học hỏi, quan trọng hơn là ko bị thiệt thòi khi định làm thử những cách làm có nguy cơ thất bại lớn (nôm na là giẫm phải vết xe đổ của người khác đó)
Mình rất cẩn thận thăm dò, trước khi quyết định sử dụng dịch vụ này và khách quan trong việc đánh giá vì của 1 đống tiền bỏ ra mình cũng xót lắm chứ; Cơ mà nghĩ đến lợi ích lâu dài và ko ảnh hưởng tới sức khỏe nên mới ham hố.
Mình xin trả lợi bạn Van Navy là gói dịch vụ triệt lông = ánh sáng athol mà mình đã sử dụng này gồm 8 lần wax giá là gần 9 triệu. Lần đầu đến làm dịch vụ nviên spa sẽ chụp ảnh phần chân cần wax để lấy đó làm căn cứ để so sánh đánh giá kết quả sau mỗi lần wax. Với người có cơ địa như mình, lông chân cực rậm, đen và cứng vì đã có tiền sử dùng qua dao cạo, d.vụ wax = sáp 160k/lần, rồi mua máy wax philip về tự xử nên sợi lông qua nhiều lần xử lý đã bị kích thích chân lông làm cho nó mọc lên ngày càng hoành tráng hơn. Vì những cách làm trên đều để lại chân lông, có sợi nhổ đc cả gốc, có sợi sót lại nên vô tình càng kích thích chúng. Nhưng dịch vụ này thực sự có hiệu quả, ko tin các mẹ có thể qua xem phần chân của mình thì biết hơi vô duyên tý nhưng mình quen ăn thẳng nói thật nên các mẹ thông cảm nhé!!!

Ah quên ở spa này hình như đang có chương trình sale gì đó, nếu pác nào có nhu cầu thì liên hệ sớm, cũng tiết kiệm đc khá đấy

Mình cũng đã từng tìm hiểu qua nhiều phương pháp triệt lông nhưng mình vẫn không hiểu ý của bạn??? bạn nói là bạn dùng phương pháp wax để triệt lông vĩnh viễn hả?thế không phải là dùng công nghệ ánh sáng sao? bạn có thể nói rõ cho mọi người biết thêm được không?

bong me
06-04-2011, 03:23 PM
tại mình cứ quen gọi là wax nhưng tên gọi chuẩn của phương pháp này là triệt lông vĩnh viễn bằng ánh sáng athol. Sợi lông của mình đc họ xử lý bằng ánh sáng có nhiệt nên khi bắt ánh sáng sợi lông ko rụng ngay mà 2 ngày sau chân-gốc của sợi lông tự mủn và đẩy lên khỏi da chân.
8 lần là số lần quy định trong 1 gói dịch vụ, bạn yên tâm là họ cam kết hiệu quả với mình trên giấy tờ và dùng máy ảnh chụp lại hình ảnh phần cần lông cần làm để lấy đó làm căn cứ so sánh. Mình thì đã sử dụng hết 5 lần rùi, còn 3 lần nữa cơ mà ổn ổn lắm rồi nên có thể ko dùng hết (trộm vía tự khen tý)

Van NaVy
06-04-2011, 07:12 PM
tại mình cứ quen gọi là wax nhưng tên gọi chuẩn của phương pháp này là triệt lông vĩnh viễn bằng ánh sáng athol. Sợi lông của mình đc họ xử lý bằng ánh sáng có nhiệt nên khi bắt ánh sáng sợi lông ko rụng ngay mà 2 ngày sau chân-gốc của sợi lông tự mủn và đẩy lên khỏi da chân.
8 lần là số lần quy định trong 1 gói dịch vụ, bạn yên tâm là họ cam kết hiệu quả với mình trên giấy tờ và dùng máy ảnh chụp lại hình ảnh phần cần lông cần làm để lấy đó làm căn cứ so sánh. Mình thì đã sử dụng hết 5 lần rùi, còn 3 lần nữa cơ mà ổn ổn lắm rồi nên có thể ko dùng hết (trộm vía tự khen tý)

hj bạn làm cả chân ah?hay chỉ làm 1 nửa của chân thôi,mình đã đến TMV này để làm 1 dịch vụ khác vào năm ngoái, kết quả cũng cải thiện hơn nhưng giá thành thì hơi đắt tại TMV này tính tiền theo tỷ giá USD bạn thanh toán có như thế ko???

nguyenthu82
06-04-2011, 07:18 PM
cười sặc cccc. Nghe các pác tán nhau mà bùn cười quá đi
Mẹ cháu cũng mạn phép đóng góp ý kiến tý ch­út. Tr­ước kia e cũng thuộc dạng lông chân như rừng nguyên thủy amazon, chẳng thế mà mỗi khi trời mưa ngõ nhà ngập nước, lội bì bõm nước cống mà cũng ko dám xắn quần, đã thế anh xã đi cạnh lại đánh chiếc quần đùi. Ối zời nói ra thấy ngượng vì chân mình trắng hồng cơ mà vì thế lại tôn thêm màu sắc và sự phát triển khỏe mạnh của đám lông chân. Phải nói là chân chồng còn ít và lông còn mỏng hơn chân mình. Cuối cùng mình tìm hiểu phương pháp triệt lông vĩnh viễn = ánh sáng Athol tại pasma clinic (thợ nhuộm). Bụng bảo dạ thà rằng 1 lần đau còn hơn phung phí thời gian, tiền của vì mình đã thử qua 3 cách. Đến spa wax bằng sáp 150k/lần(chỉ được 10 ngày), mua thuốc xịt về tự làm (cũng chỉ thọ đc 7 ngày). Tức mình e mua cả 1c máy wax cắm điện của Philips 670k về tự xử. Vậy mà giỏi lắm cũng chỉ 10 ngày, mà những lớp lông kế tiếp còn mọc lên 1 cách cứng đầu đen hơn, cứng hơn và hùng dũng hơn.
Kết cục e đã cắn răng vì giá dịch vụ hơi chát để dùng cách cuối cùng là triệt lông vĩnh viễn.
Kết quả ko phụ sự kỳ công mong đợi, sau 3 lần wax thì tình trạng lông đã được cải thiện rõ rệt. Lần đầu mình wax vào cuối tháng 3 năm ngoái 2010 vì sắp hè, hòng diện váy và đi biển. Rồi sau đó 1 tháng rưỡi mình wax tiếp lần 2, cũng phải sau 2 tháng mình mới bước sang lần 3. Quả thật lớp lông lần này mỏng, thưa và sợi lông mọc lên nhạt hẳn. Giờ mình đã wax đến lần 5 rồi, còn những 3 lần wax thì hết gói dịch vụ nhưng chắc e cũng ko dùng tới nữa. Vì chân bây giờ nhẵn thín và ko sợi lông mọc lên.
Hôm nay vào đây cùng chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn, có nhiều mẹ cũng đã thử nhiều cách nhưng kết quả ko như mong đợi thì hãy thử cách này của mẹ cháu xem. Vì đắt sắt ra miếng mừ. Chúc các mẹ thành công để có những ngày hè diện váy áo tung trời như mẹ cháu nhé !!! (mẹ nào muốn tham khảo kết quả có thể liên hệ mẹ cháu 0904 137 707 mẹ cháu có thể cho xem vùng chân đã làm, hơi tự khen tý nhưng trộm vía e thấy hài lòng với kết quả này ;)

Chị ơi chị có thanh lý 3 lần còn lại không chị? địa chỉ chị làm đâu hả chị, hì

bong me
06-04-2011, 08:21 PM
uh đúng là spa này tính tiền bằng USD nhưng tính theo thời giá hiện tại. Mình thì còn lại 3 lần wax nữa nhưng bạn muốn mua lại 3 lần này thì mình nghĩ ko nên vì 1 vài lí do sau:
1. Theo quy định của spa sẽ ko chấp nhận khách hàng theo cách này.
2. Tính theo chu kỳ phát triển của sợi lông nên họ đã đặt ra 8 lần/ gói dịch vụ triệt lông vĩnh viễn. Với mục đích cao nhất đạt đc là triệt lông hoàn toàn, cho nên qua các lần xử lý đều để lại hiệu quả rõ rệt. Tùy cơ địa từng người, riêng mình thì tuyến giáp hoạt động mạnh, lại hocmon nam phát triển+ thêm nhiều lần xử lý bằng mấy cách đã thất bại (wax sáp, dao cạo rồi máy wax) nên sợi lông cực khỏe. Nhưng sau lần triệt lông thứ 1 thì 1 tháng sau mình phải đến spa làm tiếp; Lần 2 thì sau 2 tháng mình mới ghé spa, Đến lần 3 thì sau 4 tháng mình mới lại ghé tiếp. Càng ngày tình trạng càng khá hơn. Nên mình khuyên bạn nên sử dụng trọn gói 8 lần nếu thực sự có nhu cầu.
Mình chuyển sang triệt lông vĩnh viễn vùng nách cơ mà ko đủ tiền thanh toán ngay 1 lần nên hẹn chị Huấn 0904 575 453 người trực tiếp phục vụ mình trọn gói xin giảm giá đồng thời cho mình thanh toán làm 2 lần số tiền đó.
Bạn có nhu cầu thì nên liên hệ chị ấy mà làm, mình nghe đâu spa đang có chương trình sale đó.
Chúc bạn cân nhắc và lựa chọn đúng đắn!

Van NaVy
06-04-2011, 08:54 PM
uh đúng là spa này tính tiền bằng USD nhưng tính theo thời giá hiện tại. Mình thì còn lại 3 lần wax nữa nhưng bạn muốn mua lại 3 lần này thì mình nghĩ ko nên vì 1 vài lí do sau:
2. Tính theo chu kỳ phát triển của sợi lông nên họ đã đặt ra 8 lần/ gói dịch vụ triệt lông vĩnh viễn. Với mục đích cao nhất đạt đc là triệt lông hoàn toàn, cho nên qua các lần xử lý đều để lại hiệu quả rõ rệt. Tùy cơ địa từng người, riêng mình thì tuyến giáp hoạt động mạnh, lại hocmon nam phát triển+ thêm nhiều lần xử lý bằng mấy cách đã thất bại (wax sáp, dao cạo rồi máy wax) nên sợi lông cực khỏe. Nhưng sau lần triệt lông thứ 1 thì 1 tháng sau mình phải đến spa làm tiếp; Lần 2 thì sau 2 tháng mình mới ghé spa, Đến lần 3 thì sau 4 tháng mình mới lại ghé tiếp. Càng ngày tình trạng càng khá hơn. Nên mình khuyên bạn nên sử dụng trọn gói 8 lần nếu thực sự có nhu cầu.
Mình chuyển sang triệt lông vĩnh viễn vùng nách cơ mà ko đủ tiền thanh toán ngay 1 lần nên hẹn chị Huấn 0904 575 453 người trực tiếp phục vụ mình trọn gói xin giảm giá đồng thời cho mình thanh toán làm 2 lần số tiền đó.
Bạn có nhu cầu thì nên liên hệ chị ấy mà làm, mình nghe đâu spa đang có chương trình sale đó.

Vậy TMV có nói thời hạn bảo hành là bao lâu không bạn cũng từ 6 đến 10 năm đúng ko?

bong me
06-05-2011, 07:34 PM
mình cũng chưa đọc kỹ đìêu khoản bh nhưng điều mình quan tâm là hiệu quả đã đạt được và được cam kết hiệu quả trên giấy tờ văn bản bạn ah

Van NaVy
06-05-2011, 08:44 PM
mình cũng chưa đọc kỹ đìêu khoản bh nhưng điều mình quan tâm là hiệu quả đã đạt được và được cam kết hiệu quả trên giấy tờ văn bản bạn ah
um cảm ơn bạn về thông tin này nha,bạn khiến những người có quan tâm giống mình có thêm 1 địa chỉ để tham khảo rùi đấy và ít ra mình cũng cảm thấy nó có hiệu quả nên yên tâm hơn rất nhiều.hi!!!

HaLien
06-05-2011, 08:46 PM
@ bongme : Chị cho em địa chỉ TMV chị làm được k? vì gần thì em mới có điều kiện làm ấy , thk chị

Sparadise
06-05-2011, 11:31 PM
Chị ơi chị có thanh lý 3 lần còn lại không chị? địa chỉ chị làm đâu hả chị, hì

Vẫn thanh lý được đấy bạn ạ, nhưng khi thanh lý phải tính theo buổi lẻ, vì vậy chắc ko còn bao nhiêu. Nói chung đã theo thì nên theo cả liệu trình bạn ạ, đừng bỏ dở.

metep2511
06-06-2011, 01:02 PM
Sáng nay em vừa gọi điện cho chị này để hỏi về dịch vụ nhưng đắt kinh dị luôn ý ạ, làm nách mà 259 đô, tính ra gần 6 triệu, làm chân tận 485 đô, tính ra gần 10 triệu, trong khi em hỏi bên Sparadise 68 Hàng Bông có 3 triệu nách, 7 triệu chân, mà tháng 6 này còn được giảm 20%, nếu làm cả nách và chân chỉ hết có 7 triệu. Sao ở Thợ Nhuộm lại đắt thế nhỉ? Em thấy bảo bên Key Club cũng uy tín mà giá cũng chỉ 3 triệu với 7 triệu. Có ai đi làm chuột bạch bên Sparadise chưa bảo em với để em đi làm.

Van NaVy
06-06-2011, 08:48 PM
Sáng nay em vừa gọi điện cho chị này để hỏi về dịch vụ nhưng đắt kinh dị luôn ý ạ, làm nách mà 259 đô, tính ra gần 6 triệu, làm chân tận 485 đô, tính ra gần 10 triệu, trong khi em hỏi bên Sparadise 68 Hàng Bông có 3 triệu nách, 7 triệu chân, mà tháng 6 này còn được giảm 20%, nếu làm cả nách và chân chỉ hết có 7 triệu. Sao ở Thợ Nhuộm lại đắt thế nhỉ? Em thấy bảo bên Key Club cũng uy tín mà giá cũng chỉ 3 triệu với 7 triệu. Có ai đi làm chuột bạch bên Sparadise chưa bảo em với để em đi làm.,

uh chỗ này làm toàn tính giá USD thui bạn ah những TMV khác thì giá thành mình cũng thấy rẻ hơn cũng ko hiểu tại sao lại có sự chênh lệch giá cả nhiều đến như vậy nữa mình cũng tính đi làm nhưng cũng đang phân vân về vấn đề này tại thấy bạn đấy khẳng định hiệu quả rõ rệt mà

rainbow84vn
06-06-2011, 08:58 PM
Có vẻ như chưa chỗ nào đắt bằng Vmedical Thái Phiên em đang làm, hix. Em làm công nghệ 4G, 1/2 chân mà tận hơn 14 triệu. Sau 3 lần làm chân cũng có hiệu quả, em làm thêm tay nữa, mất thêm 10 triệu. Những lần trước thì sau 2 tháng lông mới mọc lại lưa thưa, mà sao lần này mới sau 1 tháng, đã mọc lại khá nhiều rồi. Chân em chỉ còn 2 lần làm nữa thôi, hix. Lo quá!

milashop
06-06-2011, 10:32 PM
hình như vài năm lại mọc lại các bạn ạ :) mình may mắn là k có, có đứa bạn lông chân tay nhiều mà đen xì cũng đi triệt laze j đấy tổng cộng hết gần 10cur nhưng sau mấy năm lại mọc đấy :) giờ có lại wax chỉ làm lông chân tay mình đổi sang màu sang như lông bình thg k đen đấy, nên thử xem có vẻ đc hơn đấy :D

carmen
06-06-2011, 10:39 PM
Tớ khẳng định với các bạn là công nghệ máy móc ở đâu cũng như nhau cả thôi, các nơi mới triển khai dịch vụ này thì chắc chắn họ sẽ đầu tư con máy mới nhất, còn những nơi đã làm lâu rồi thì cũng sẽ thay máy mới cho kịp với thời đại, chẳng qua chỗ nào hoành tráng thì tiền cũng hoành tráng theo. Có nhiều bạn nhắn tin hỏi tớ 3G hay 4G nhưng xin thưa với các bạn là ko có gờ ghiếc gì nhá, ko có cái máy nào in 3G hay 4G trên thân máy, hỏi các nhà cung cấp máy thì họ cũng chịu, chỉ có + hoặc ko + hay IPL có RF hoặc ko RF. Tốt nhất các bạn nên đến tận nơi để được tư vấn và dùng thử dịch vụ.

keyclub
06-07-2011, 12:46 AM
Chị Carmen nói đúng đấy ạ, em cũng nghe chị Hương dạy nhân viên bên em thế, mà bên em giá cũng hạt dẻ lắm, dịch vụ gì cũng dẻ ý ạ, thôi em chạy đây ko Mod lại bảo em quảng cáo, hj hj ...

me_pe_chit
06-07-2011, 11:47 PM
em đang mún triệt lông vùng mép. hjc hjc. nhìu lúc nhìn như là có ria các mẹ ạ :(

carmen
06-10-2011, 07:09 PM
em đang mún triệt lông vùng mép. hjc hjc. nhìu lúc nhìn như là có ria các mẹ ạ :(

Triệt khẩn trương em ơi, nách với chân còn che bằng quần áo được chứ mép thì hè cũng như đông nhìn cái là thấy ngay.

ngonquyen
06-13-2011, 01:43 PM
Chào các chị. Em cũng rất quan tâm về vấn đề này. Hôm trước em có xem chương trình phóng sự của ĐTH Hà Nội về TMV Thiên Hà, 90 Trần Duy Hưng, nên em nghĩ trung tâm đó chắc cũng có uy tín. em gọi điện đến TT và được thông báo giá triệt lông vùng mặt (em chỉ cần triệt vùng này) là hơn 4 triệu/liệu trình/4-5 lần. ở đó có bảo hành vĩnh viễn. tuy nhiên em vẫn băn khoăn lắm. Các chị đã có ai biết thông tin về TT Thiên Hà đó ko ạ?

drm
06-13-2011, 04:10 PM
Càng đọc càng thấy phân vân. Chẳng bít nên chọn chỗ nào nữa,hjc

đĩa thể dục
06-13-2011, 07:34 PM
Em thì ghét nhất lông nách chứ vài ngày fải nhổ 1 lần nhìu lắm, mà thấy giá thì phân vân lại lo làm lâu nữa,

keyclub
06-13-2011, 11:57 PM
Càng đọc càng thấy phân vân. Chẳng bít nên chọn chỗ nào nữa,hjc

Cứ chỗ nào uy tín đông khách mà chọn bạn ạ :D Nhớ đi đúng dịp khuyến mại nữa.

vhttravel
06-14-2011, 10:37 AM
Bao giờ mới có tiền làm đẹp đây...lông với lá chán quá

Ngoc Linh09
06-14-2011, 01:40 PM
Mình vừa thấy trên vndoan.com có KM phiếu giảm giá 68.75% của Trà My beauty & spa triệt lông vĩnh viễn công nghệ 5G 2.500.000. Đang phân vân ko biết nên mua hay ko đây (chỉ còn 2 ngày 10h là hết hạn). Mẹ nào biết tư vấn với? Thanks

Van NaVy
06-14-2011, 05:02 PM
uh mình cũng thấy TMV này giảm giá nhiều quá ko biết có chất lượng ko nữa bạn nên tìm hiểu kỹ ko tiền mất lại ko có hiệu quả nữa

banbong
06-14-2011, 05:05 PM
Mình không ưng bên Trà My, phục vụ không nhiệt tình
Mà quảng cáo hay ghê, lấy đâu công nghệ 5G, cả VN này toàn 4G!

Van NaVy
06-14-2011, 08:05 PM
uhm thế thì mới gọi là quảng cáo mà bạn

carmen
06-15-2011, 11:42 PM
vndoan là cái trang web gì thế? Chưa nghe bao giờ, tớ chỉ tin tưởng ******** thôi.

cua123
06-16-2011, 12:20 AM
:(( huhu! càng đọc càng thấy chẳng biết chọn địa chỉ nào đáng tin cậy để làm cả! mà mình thì tự ti ghê gớm về cái vụ lông lá này chứ :((

yiyi
06-16-2011, 10:37 AM
Cứ chỗ nào uy tín đông khách mà chọn bạn ạ :D Nhớ đi đúng dịp khuyến mại nữa.

Em làm dịch vụ triệt lông của thẩm mỹ viện mình, nhưng mới làm đến lần thứ 2 thôi. Lần đầu tiên làm thì về như chị Hạnh nói là nó sẽ tự rụng đi và em thấy đúng như vậy nhưng đến lần thứ 2 thì nó không tự rụng nữa mà vẫn như cũ ý, không hiểu là thế nào nữa.Hay tại hôm ấy chị Hạnh không làm nên nó không được như lần 1. Hy vọng là những lần sau sẽ tốt hơn.

bong me
06-16-2011, 10:45 AM
các bạn có thể tham khảo chất lượng bên SPa clinic, mình làm bên này rùi. Cũng đc hơn 1 năm kết quả thấy hài lòng. Cơ mà giá hơi mắc, vào khoảng hơn 9 triệu cho dịch vụ triệt lông vĩnh viễn 1/2 chân (có cam kết hiệu quả bằng văn bản) và gần 6 triệu cho vùng nách.
Hôm trước mình ghé spa triệt lông vùng chân (lần thứ 6) thì thấy họ đang có chương trình k. mại cho 3 khách hàng cùng nhau ******** dịch vụ này thì chi phí có thể giảm xuống còn khoảng 8 triệu/người. Tiếc là năm ngoái mình làm chẳng rủ đc ai, nhưng thôi kết quả cũng ko phụ tiền bạc, thời gian mình bỏ ra nên cũng ko xót lắm. Hihi. Mùa hè thứ 2 này mình lại thấy tự tin với váy áo và bikini đi biển roài ! : )

vi vu vi vu
06-23-2011, 08:16 AM
cũng oánh dấu xem thía nào ......-

mebennhang
06-23-2011, 09:39 AM
Hic, càng đọc càng mơ hồ, chả hiểu thế nào nữa, em search có thấy máy nào trên thế giới nói 4G 4 giếc j đâu , thế đến lúc có 1 nơi nào xướng lên có 6G 7G thì chị em mình lại chạy theo à, theo em cứ nơi nào có bằng cấp chứng nhận ,được đào tạo bài bản,quảng cáo đăng trên những báo uy tín,đến tư vấn thì cơ sở hoành tráng , nhân viên có kiến thức chuyên nghiệp thì em chiến, tiền nào của nấy thôi các mẹ ạ !

Hoàng Mai
06-25-2011, 01:50 PM
Hơ hơ, trong một ngày mưa bão, em ngồi em chán chán, thế là dù có mưa có gió, em xách xe lên Keclub ở 24B đào tấn.
Em làm cái nách rừng rậm amazon của em. HỊ hị, làm lần đầu thì thấy hơi rát rát tẹo...mất có độ 15 ph thôi...
Em đang là hy vọng cái việc này nó thành công tốt đẹp......

drm
06-27-2011, 10:43 AM
Hơ hơ, trong một ngày mưa bão, em ngồi em chán chán, thế là dù có mưa có gió, em xách xe lên Keclub ở 24B đào tấn.
Em làm cái nách rừng rậm amazon của em. HỊ hị, làm lần đầu thì thấy hơi rát rát tẹo...mất có độ 15 ph thôi...
Em đang là hy vọng cái việc này nó thành công tốt đẹp......
Em cũng amazon k kém. Vừa dày vừa đen vừa nhanh mọc :(( :(( . em chán chẳg bùn wax nữa vì chỉ được khoảng 2 tuần là bắt đầu đen lại như thường, lại còn mọc lan ra nhìu kinh khủng. Em chít mất thui, chít mất thui :(( :(( :((

Hoàng Mai
06-27-2011, 09:11 PM
Em cũng amazon k kém. Vừa dày vừa đen vừa nhanh mọc :(( :(( . em chán chẳg bùn wax nữa vì chỉ được khoảng 2 tuần là bắt đầu đen lại như thường, lại còn mọc lan ra nhìu kinh khủng. Em chít mất thui, chít mất thui :(( :(( :((
Mình cũng như thế đấy mợ ạ...
Thế là mình hạ quyết tâm, trời mưa, trời gió...đi ra tận đó. Hy vọng là có kết quả. Chứ ko thì........

drm
06-28-2011, 09:44 AM
Mình cũng như thế đấy mợ ạ...
Thế là mình hạ quyết tâm, trời mưa, trời gió...đi ra tận đó. Hy vọng là có kết quả. Chứ ko thì........
Có kết quả chị thông báo tin mừng cho cả nhà nha :D

liberu
06-28-2011, 04:13 PM
Thấy các mẹ tham gia nhiệt tình, mình cũng máu me rồi. Đợt này hạ quyết tâm đầu tư cho vụ violong đây. Wax mỗi lần cũng vài trăm rồi mà chẳng hiệu quả tí nào cả.

Hoàng Mai
06-30-2011, 09:59 PM
EM cũng đang chờ kết quả đây...
Mới đi làm được 4 ngày, mà giờ nó lại mọc lên ngay roài...chờ 16 ngày nữa đi làm lần 2....

Chuột Típ
07-01-2011, 03:46 PM
Tớ cũng đang làm chuột bạch ở Sparadise đây, mới được một lần cho nửa chân dưới, đang chờ lần 2. Nhân viên nhẹ nhàng, không khí tốt, hehe. Nhưng tớ thấy nhanh lém, 30p đã xong 2 nửa cái chân. Tối về nó mẩn đỏ hết những lỗ chân lông lên. Hôm sau gọi đt ngay đến spa để hỏi han, chị Hà nói đấy là bình thường, một vài hôm sẽ hết. Hôm nay tạm hết đỏ, nhưng tớ thấy lỗ chân lông nó cứ to tướng, nhìn rõ lắm, ko như mấy lần mình wax hay cạo, hị hị. Một số chỗ chị Hà ko cạo hết thì tớ cũng thấy có cái tự rụng, có cái ko. Tớ lôi nhíp ra nhổ thử xem nó có dễ đi ko thì thấy 1 số chỗ vẫn đau lắm, hic. Con tớ nó còn hỏi mẹ làm gì đấy, mẹ nghịch à :D

Lần sau thế nào về sẽ báo cáo với cả nhà :p

drm
07-02-2011, 08:20 AM
Mới đi làm được 4 ngày, mà giờ nó lại mọc lên ngay roài...chờ 16 ngày nữa đi làm lần 2....
4 ngày đã mọc rùi hả bác? hjchjc.Tình hình này đợi sau 16 ngày nữa chắc... "tùm lum" wa :( :(

koropi
07-03-2011, 02:29 PM
mình cũng amazon nè mà chả biết làm sao....Nghe nói ở Key club tốt hả hay thôi cứ đi thử một lần đã có gì sẽ báo mọi người sau^^!~:p

hieungochappy
07-03-2011, 04:21 PM
em có bán wax, đặc biết là em có bán miếng lẻ cho các chị dùng thử chỉ 20k
mời các chị tham khảo chữ kí em nha

keyclub
07-08-2011, 12:48 AM
Em làm dịch vụ triệt lông của thẩm mỹ viện mình, nhưng mới làm đến lần thứ 2 thôi. Lần đầu tiên làm thì về như chị Hạnh nói là nó sẽ tự rụng đi và em thấy đúng như vậy nhưng đến lần thứ 2 thì nó không tự rụng nữa mà vẫn như cũ ý, không hiểu là thế nào nữa.Hay tại hôm ấy chị Hạnh không làm nên nó không được như lần 1. Hy vọng là những lần sau sẽ tốt hơn.
Bạn ơi ko phải đâu, lần đầu lông bạn rụng nhiều vì lúc đó toàn bộ lông chưa bị triệt, lần 2 triệt bớt rồi nên số lông rụng sẽ giảm đi. Ngoài ra còn phụ thuộc vào thời điểm đó lông đang trong giao đoạn nào, chính vì thế mà phải làm nhiều lần mới hết đó. Nhân viên bên mình đều được dào tạo cẩn thận rồi, bạn cứ yên tâm nhé!

Khi bạn đến làm, lớp lông đang có trên da sẽ được cạo bớt đi để ánh sáng ko hấp thụ vào ngọn lông mà tập trung vào chân lông. Khi đó chân lông vẫn còn trong phần biểu bì da, sau hôm triệt sẽ bị rời khỏi mầm nhú và được đẩy lên trên. Đó là lớp lông cũ, ko phải lớp mới mọc đâu, bạn đợi lớp đó rụng đi, lớp mới mọc lên khoảng 1mm thì quay lại làm tiếp nhé, hy vọng bạn hài lòng.

cunviet
07-09-2011, 12:24 PM
Tớ cũng đang làm chuột bạch ở Sparadise đây, mới được một lần cho nửa chân dưới, đang chờ lần 2. Nhân viên nhẹ nhàng, không khí tốt, hehe. Nhưng tớ thấy nhanh lém, 30p đã xong 2 nửa cái chân. Tối về nó mẩn đỏ hết những lỗ chân lông lên. Hôm sau gọi đt ngay đến spa để hỏi han, chị Hà nói đấy là bình thường, một vài hôm sẽ hết. Hôm nay tạm hết đỏ, nhưng tớ thấy lỗ chân lông nó cứ to tướng, nhìn rõ lắm, ko như mấy lần mình wax hay cạo, hị hị. Một số chỗ chị Hà ko cạo hết thì tớ cũng thấy có cái tự rụng, có cái ko. Tớ lôi nhíp ra nhổ thử xem nó có dễ đi ko thì thấy 1 số chỗ vẫn đau lắm, hic. Con tớ nó còn hỏi mẹ làm gì đấy, mẹ nghịch à :D

Lần sau thế nào về sẽ báo cáo với cả nhà :p
Chị làm lần 2 chưa? Em cũng đang định đến đây làm 1 loạt vì thấy giá hấp dẫn quá, off đến 30%. Chị đi làm thế nào về báo cáo nha.

Hoàng Mai
07-17-2011, 06:07 PM
4 ngày đã mọc rùi hả bác? hjchjc.Tình hình này đợi sau 16 ngày nữa chắc... "tùm lum" wa :( :(
Báo cáo tình hình ah!
Cái giống nhà em tốt lông tốt tóc, sau khoảng 10 ngày, thì lông nó mọc khoảng 0.5cm..ối giời ơi...bụng bảo dạ " thế này thì chít toi".. .nhưng mờ từ đó em thấy ngày này mấy cái lông í nó tự rụng đi ( em cũng chỉ tắm bt thôi, ko giật, ko tác động mạnh gì)...thế là đến ngày thứ 17- 18 gì đó...thì nó rụng hết.
Ngày thứ 21: em đến làm lần thứ 2
Vẫn đang tiếp tục nuôi hy vọng đây ạ!

drm
07-18-2011, 01:43 PM
[QUOTE=Hoàng Mai;6025901]Báo cáo tình hình ah!
Cái giống nhà em tốt lông tốt tóc, sau khoảng 10 ngày, thì lông nó mọc khoảng 0.5cm..ối giời ơi...bụng bảo dạ " thế này thì chít toi".. .nhưng mờ từ đó em thấy ngày này mấy cái lông í nó tự rụng đi ( em cũng chỉ tắm bt thôi, ko giật, ko tác động mạnh gì)...thế là đến ngày thứ 17- 18 gì đó...thì nó rụng hết.
Ngày thứ 21: em đến làm lần thứ 2
Vẫn đang tiếp tục nuôi hy vọng đây ạ![/QUOTE

Nghe bác kể tình hình có vẻ khả wan ghê. Có j thông báo típ nha bác.

Hoàng Mai
07-18-2011, 03:09 PM
Nghe bác kể tình hình có vẻ khả wan ghê. Có j thông báo típ nha bác.
Nhà em cũng hy vọng là kết quả tốt bác ạ.

nguyenphuong012
07-18-2011, 09:28 PM
có hiệu quả vĩnh viễn k đấy bạn

hungthanh13
07-19-2011, 03:48 PM
hic, có đau hay có tác dụng phụ j k bạn?

hungthanh13
07-19-2011, 03:49 PM
mình cũng nghe về cá fuong fap triệt lông nhìu, mà thấy k đáng tin

hungthanh13
07-19-2011, 03:50 PM
họ nói vĩnh viễn chứ ai biết vĩnh viễn theo thước nào

dapso0
07-25-2011, 10:44 AM
tớ sẽ làm chuột bạch ở chỗ Thanh Quỳnh, 25 Nguyễn Trãi. Nhưng mà tháng 9 tớ đi nước ngoài học nên không thể dùng trọn gói. Muốn rủ ai đó góp tiền mua chung cái dịch vụ trọn gói (tớ làm chỉ được 2 lần, còn 8 lần còn lại). Vì nếu dùng dịch vụ lẻ thì tiền cũng đắt xấp xỉ bằng tiền trọn gói rồi (giá trọn gói chân là 5 tr/1 lộ trình hoàn chỉnh nhưng là 2tr/ cho lần đầu tiên). Nên mắc quá.
Có ai muốn xe với tớ không? Nếu có thì liên hệ ngay với tớ nhé. Tớ tên Yến SDT: 0917319898. Vì chiều này tớ đi làm luôn lần 1 rồi. Nên nếu có gì thì tớ còn xin đổi sang thể trọn gói. Có mẹ nào muốn làm cùng thì liên hệ ngay nhé

doi_yamada
07-25-2011, 11:59 AM
Có mẹ nào biết chỗ TMV Ý Lan ở chỗ ngã tư Khuất Duy Tiến? Em định làm chuột bạch ở đấy. Haixx, xấu cái gì khổ cái đấy.

Chuột Típ
07-25-2011, 02:40 PM
Chị làm lần 2 chưa? Em cũng đang định đến đây làm 1 loạt vì thấy giá hấp dẫn quá, off đến 30%. Chị đi làm thế nào về báo cáo nha.
Mình đã đi làm lần 2 dzìa.

Báo cáo tình hình là chị Hà đã chuyển khỏi Sparadise, mang theo máy đi. Hôm thứ 6 chị ấy gọi đt cho mình, bảo là đến hạn 3 tuần rồi, có thể làm tiếp lần 2, và cho mình địa chỉ chỗ mới đến làm.

Quy trình thì vẫn như lần 1 thôi. Lần này thấy lỗ chân lông ko mẩn đỏ mấy nữa, chắc do nó đỡ viêm rồi. Chị Hà bảo sau lần thứ 3 sẽ dễ dàng nhận thấy thay đổi nhất. Mình đang hi vọng tình hình được cải thiện :p

Hoàng Mai
07-26-2011, 12:58 PM
Sau lần thứ 2 được 10 ngày: chưa thấy dấu hiệu của lông mọc lại mấy, chỉ thấy lơ ngơ có vài cái...ôi, cái hi vọng một cái nách hết violon của tôi....:)

ngvthangqtkd1
07-27-2011, 09:46 AM
có đươc ko?em thử cái nhé?ai dùng rồi cho em xin klinhnghieem

duongfelix
07-27-2011, 01:05 PM
ui mình cũng muốn đi làm nhưng mà thời gian lâu quá nên chắc không theo được rùi.giá cũng hơi mắc nữa.

drm
08-09-2011, 04:51 PM
Sau lần thứ 2 được 10 ngày: chưa thấy dấu hiệu của lông mọc lại mấy, chỉ thấy lơ ngơ có vài cái...ôi, cái hi vọng một cái nách hết violon của tôi....:)

Bác ui, tình hình bác thía nào rùi ạh?

alesia
08-11-2011, 01:14 AM
Nhớ đến làm theo đúng liệu trình em nhé, hy vọng là khách nào cũng hài lòng như em :D

alesia
08-11-2011, 01:16 AM
có hiệu quả vĩnh viễn k đấy bạn
Tư vấn cho bạn 1 chút nhé, ko vĩnh viễn đâu, chỉ 5-10 năm thôi, bạn có thể tham khảo thêm ở địa chỉ bên dưới chữ ký của mình nhé.

thanhtupmc
08-11-2011, 09:37 PM
Tư vấn cho bạn 1 chút nhé, ko vĩnh viễn đâu, chỉ 5-10 năm thôi, bạn có thể tham khảo thêm ở địa chỉ bên dưới chữ ký của mình nhé.
sau 5-10 năm lông mọc lại như cũ ạ chị :(

mebacontrai74
08-12-2011, 10:34 AM
Cho mình hỏi tý nếu triệt thì sau bao lâu lại mọc ?Mà lỗ chân lông có bị to lên ko?vì mình thấy nhiều người triệt xong thì lỗ chân lông to lắm?Mình đang phân vân lắm.

meyeubonbon
08-12-2011, 11:38 AM
Hix, em cũng là nạn nhân của violon :(( em định dùng wax mà sợ mọc lại và đau, nếu vụ triệt vĩnh viễn mà ổn thì em ủng hộ ngay, lót dép nghe các mẹ nc để quyết định :D

Van NaVy
08-14-2011, 09:26 AM
hi mình vừa đọc trên mạng thấy TMV Ninh Nguyên có công nghệ triệt lông vĩnh viễn bằng thảo dược,bảo hành 40 tháng mà chỉ phải làm tối đa có 3 lần thôi.Đã bạn
nào làm ở TMV này chưa?

anhtu214
08-15-2011, 08:39 PM
Em đi làm ở TMV Thanh Ngoc cho chợ Cống Vị 3 lần rồi để triệt violon dưới cánh tay í. TMV thì trông hơi bị bé và xấu, service chưa chuyên nghiệp lắm nhưng được cái thấy kết quả. Lỗ chân lông nhỏ. Sau lần 2 thì lông cứ mọc chừng 3ml là tự rụng, nhẵn hẳn. Đến lần thứ 3, lông cũng vẫn mọc lên nhưng ít đi, chỉ lưa thưa thôi và cũng tự rụng sau khi lên khoảng 3ml.
Hồi đầu e cũng lăn tăn làm ở đâu nhưng đến làm rồi thì e thấy cũng đơn giản. Quan trọng là máy thôi, còn người làm thì ai cũng thế các mẹ ạ, họ chỉ dí cái máy vào chỗ ấy thôi. Mấy em gái cùng phòng em thấy kết quả cũng định đi làm vì tính ra rẻ và lâu dài hơn là wax.
Cám ơn mẹ escada đã giới thiệu e chỗ này, hi hi.

Khôi Nguyên
08-15-2011, 10:41 PM
um cảm ơn bạn về thông tin này nha,bạn khiến những người có quan tâm giống mình có thêm 1 địa chỉ để tham khảo rùi đấy và ít ra mình cũng cảm thấy nó có hiệu quả nên yên tâm hơn rất nhiều.hi!!!

@ bongme : Chị cho em địa chỉ TMV chị làm được k? vì gần thì em mới có điều kiện làm ấy , thk chị

Tớ thấy spa này đang bán thẻ giảm giá trên hotdeal. Các mẹ quan tâm thử tới làm thử xem, 2 lần có 550k thôi à. Ko bít có được trích dẫn link ko ý nhỉ?

http://www.***********/ha-noi/triet-long-ipl-off-70-phan-tram_414.html

khung troi mong mo
08-16-2011, 08:43 AM
ôi mình cũng muốn đi xử lý đám lông chân quá :( hình như nắng lên thì lông tốt hay sao ý vì mình thấy mùa hè chân mình nhiều lông hơn mùa đông:D

Hoàng Mai
08-19-2011, 06:04 PM
Em đang ngồi chờ một câu trả lời đây ạ..............................:((:(:((

Hoàng Mai
08-19-2011, 06:26 PM
Ôi.............chết mất chết mất......................mình đang chờ câu trả lời đây....................:((:((

Hoàng Mai
08-20-2011, 07:48 AM
Hu hu, ôi, em đang trong cảm giác vừa đau vừa buồn đây ạ!
Thừa thắng xông lên, sau 02 lần đầu làm thì rất chi là oki, hôm qua ( thứ 6) tranh thủ giờ nghỉ trưa, em ra đó làm lần thứ 3!
- bắn phát đầu tiên: em ơi, chị thấy đau
- em í điều chỉnh gì gì ở cái mày..rồi làm tiếo===> em ơi chị vãn thấy đau
" nhà em mới thay lại tấm kính, nên có thể sẽ đau hơn 1 chút"
- Nhưng sau khi làm xong thì em thấy rát kinh khủng, mặc lại áo ( em mặc sơ mi) mà cũng thấy khó...bảo em í, em í bôi vào nách cho em 1 loại gì gì đó ( em ko nhớ vì em í gọi là làm mát da)
- Về đến cty: thấy rất khó chịu, nhưng còn 1 đống việc nên là tạm thời ko nhớ đến nó
Về nhà, thay đồ, tá hỏa ra........nách mình thâm đen sì, hằn lên các vết hình chữ nhật ( đúng như bị bỏng chảy í ạ)....( em ko có máy ảnh ở đây, chiều em sẽ chụp lại cho các mẹ xem)................hu hu..........cảm giác thất vọng tràn trề...........vì mình đang là hy vọng. Em gọi điện đến đó thì
Lần t1: chị ơi, em sẽ gọi đến cty rồi gọi lại cho chịc
Lần thứ 2: chị ơi, em đang đông khách, lát em gọi lại
Một lúc sau: có em nào đó gọi lại cho em, và sau đó em í nt là" c oi, chi mua contractubex boi ngay vao nhe"........
Mưa gió, lật đật đi ra hàng thuốc mua lọ thuốc" trị sẹo" về...từ qua giờ bôi hơn 10 lần.......
Và tiếp tục nuôi hy vọng là nó đừng để lại vết thâm đen bỏng cháy như thế....
Buồn quá!

drm
08-20-2011, 09:53 AM
Thừa thắng xông lên, sau 02 lần đầu làm thì rất chi là oki, hôm qua ( thứ 6) tranh thủ giờ nghỉ trưa, em ra đó làm lần thứ 3!
- Nhưng sau khi làm xong thì em thấy rát kinh khủng, mặc lại áo ( em mặc sơ mi) mà cũng thấy khó...bảo em í, em í bôi vào nách cho em 1 loại gì gì đó ( em ko nhớ vì em í gọi là làm mát da)
- Về đến cty: thấy rất khó chịu, nhưng còn 1 đống việc nên là tạm thời ko nhớ đến nó
Về nhà, thay đồ, tá hỏa ra........nách mình thâm đen sì, hằn lên các vết hình chữ nhật ( đúng như bị bỏng chảy í ạ)....( em ko có máy ảnh ở đây, chiều em sẽ chụp lại cho các mẹ xem)................hu hu..........cảm giác thất vọng tràn trề...........vì mình đang là hy vọng. Em gọi điện đến đó thì
Một lúc sau: có em nào đó gọi lại cho em, và sau đó em í nt là" c oi, chi mua contractubex boi ngay vao nhe"........
Mưa gió, lật đật đi ra hàng thuốc mua lọ thuốc" trị sẹo" về...từ qua giờ bôi hơn 10 lần.......
Buồn quá!
hjchjc, nghe bác kể mà e thấy hãi hùng. Định đi sag chỗ này làm nhưng h e sẽ phải cân nhắc lại mới được

Hoàng Mai
08-20-2011, 09:57 AM
hjchjc, nghe bác kể mà e thấy hãi hùng. Định đi sag chỗ này làm nhưng h e sẽ phải cân nhắc lại mới được

Em đang khóc dở mếu dở đấy! Hu hu!
Không biết làm cách nào cho hết cơ chứ!
Chỉ biết tích cực bôi cái thuốc kia vào...và cầu trời cầu đất...

Clara Fashion Shop
08-20-2011, 01:24 PM
Đi triệt lông vĩnh viễn có khỏi được hết không? có vấn đề gì nảy sinh, hay kiêng khem giữ gìn gì không? Ngoài cách này còn cách nào không các mẹ chỉ giùm em với :(

drm
08-22-2011, 11:48 AM
Bác phải qua tận nơi để xem bên đó xử lý cho thế nào chứ cứ để tự mình chịu đựng, rùi bôi thuốc không như thế chắc gì đã đỡ

Nấm Ngố
08-22-2011, 12:23 PM
Buồn quá!
Chị nói làm e sợ qá ... e đang định đi làm mép. Nếu mà như thế thì còn rì là cái mặt tiền nữa :((

Hoàng Mai
08-22-2011, 10:42 PM
Bác phải qua tận nơi để xem bên đó xử lý cho thế nào chứ cứ để tự mình chịu đựng, rùi bôi thuốc không như thế chắc gì đã đỡ
Thế là ngày hôm sau em qua bên đó!
Rồi bên đó gọi 1 chị nào đó ở cty đến xem...sau đó bảo " rồi sẽ hết"...nhưng mình hỏi bao h hết thì bảo " tùy cơ địa"
cái này giống như 1 dạng bỏng, chắc sau khi nó lột hết cái lớp da đi, thì da mới là da non....chắc là khỏi triệt với cả lông gì nữa.
Chán, nản kinh!
Chụp ảnh rồi, nhưng thật chứ, nhìn cái ảnh mình thất vọng vô cùng. Buồn thật
Kiểu như tiền mất tật mang í!
Đúng là cái tháng xui xẻo, lần 01, 02 thì chả sao, tự nhiên lần 3 lại thế....
Hôm qua đi xe lại bị trẹo khớp tay nữa chứ

xoaiuongday
08-23-2011, 12:45 AM
Rồi bên đó gọi 1 chị nào đó ở cty đến xem...sau đó bảo " rồi sẽ hết"...nhưng mình hỏi bao h hết thì bảo " tùy cơ địa"
cái này giống như 1 dạng bỏng, chắc sau khi nó lột hết cái lớp da đi, thì da mới là da non....chắc là khỏi triệt với cả lông gì nữa.
Chán, nản kinh!

sao các mẹ không thử dùng máy nhổ lông Braun nhỉ, dùng máy braun có thể xử lý lông chân, tay, nách ... mọi nơi mọi lúc rất tiện lợi mà ko đau rát.

HaiMinhDao
08-23-2011, 09:25 PM
Em cũng đang nghiên cứu vụ này và định mục tiêu là key club, mẹ nào đang làm ở đây cho em ít ý kiến. Và ngoài chi phí một cục kia ra thì có phải mua thêm sản phẩm gì không ạ?

drm
08-24-2011, 03:16 PM
Chán, nản kinh!
Nếu nói bị bỏng như thế tức là họ làm bị hỏng rùi còn gì, hjc. Thui dù sao cũng mong bác sớm khỏi