em vừa đi TRiệt lông vĩnh viễn về đây

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me hien, 26/2/2007.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. me hien

me hien Thành viên tích cực

Việc loại bỏ những sợi lông rậm rạp, hoặc cứng, hoặc đen, hoặc giống phái của các lão đã khiến cho chị em mình đôi khi mệt mỏi. Mà cũng chả hiểu sao nữa, khi ngày nay phụ nữ có mật độ lông “đậm đặc”. “đậm màu” hơn bình thường ngày càng phổ biến, các thuật ngữ chay như waxing, hay tẩy màu cũng đã bị coi là 2 lúa mất rồi, bây giờ là phải công nghệ cao, và 3G đang là sự lựa chọn của đông đảo các thanh nữ và các mẹ đấy ạ.

Em viết bài này, nhằm ca ngợi dịch vụ triệt lông 3G mà em đã được hân hạnh làm trước tết các mẹ ạ. Nghe về triệt lông đã nhiều, bạn bè cũng đã lê la khắp các mỹ viện tại Hà Nội rồi, còn em giờ mới dám đặt chân đến 1 spa mới để đem lại niềm vui sướng soọc ngắn áo 2 dây của mình đấy.

Trước tiên các mẹ nghe em phân tích về công nghệ này.

Triệt lông bằng máy có nhiều loại lắm, có loại điện phân (dùng dòng điện đốt lông) nhưng mà làm cái này đau và lâu vì triệt từng sợi một, nếu các bác mà triệt chân có mà hết cả ngày, nằm nhà 2 ngày vì đau, không đi lại dược ý chứ. Mà kiều này ở HN cũng còn mấy nơi đấy, họ quảng cao rùm beng nhưng mà vớ vẩn hết cả.

Loại thứ 2 là dùng tia laser, loại tia đỏ đỏ mảnh mảnh ý, triệt tiêu chân lông gì đó, tuy nhiên theo các bạn em cho thấy cũng lâu lắm và chỉ làm nách thôi chứ chân thì cũng cả ngày. Laser khó làm và chỉ bác sĩ được dùng, giá đắt nên chả mấy mĩ viện sử dụng

Loại thứ 3 là thế hệ triệt lông bằng sóng ánh sáng, theo các cô thẩm mỹ mô tả, đây là loại tập hợp sóng 7 màu khác nhau dùng để triệt mầm nhú của lông. Em nghe thấy hợp lý phết vì những diễn giải lằng nhằng về mầm nhú gì đó, triệt tiêu đường cung cấp thức ăn này nọ. Hiện nay, ở HN chỉ có mấy nơi có công nghệ này, đó là mỹ viện Thu Cúc, Thẩm mỹ V-Medicalspa, Việt Pháp và Pamas thôi. Tuy nhiên, cái máy triệt lông đời thứ 4 như Pamas quảng cáo ý, nó là cái máy ì ạch nhất đấy. Iem đến triệt lông 2 lần, đều nói là máy đang bảo dưỡng.. . có làm được đâu, với lại cái máy này chả có nguyên lý gì cả.. cứ kêu triệt 3 lần hết, hết làm sao nổi chứ. Sang bên Thu Cúc và V_medical spa (Thái Phiên) thì nói khoảng 10 lần, và chỉ khoảng 6-10 năm, nghe thế đáng tin hơn nhiều

Cuối cùng, em đã đến chỗ Thái Phiên, đấy vì nghe nói đang khuyến mại dịp tết mà. chỉ 30’ là xong, cũng chả đau đớn gì nhiều, chỉ có điều em dát chết nên hơi run run thôi. Trước khi triệt vĩnh viễn, phải cạo hoặc cắt lông đi đấy, tốt nhất các chị nên cắt tại nhà vì đến nơi mà đông khách là sẽ bị cạo qua loa đi chị ạ. Cái máy trông rất xịn, trông sáng sủa và đắt tiền… em chép cái tên máy về tra google thấy đắt quá, vậy thì đến bao giờ mới thu hồi vốn nhỉ. Chắc các bác thẩm mỹ này có đại gia đứng sau và vì mới mở nên đầu tư nhiều, muốn câu khách nên phải dùng công nghệ cao và hiện đại cho đỡ lạc hậu đây. Bác Thu Cúc cũng thế, dùng công nghệ khá là xịn, hãng có đảm bảo chứ không vô danh như máy của các bác Pamas 1 Hoà mã. Các bác 1 Hoà Mã chỉ được cái lăng xê giỏi, báo chí giỏi, viết cứ như thật, đọc chết cười.

Thôi, tớ viết nhảm tý đã, có gì mới sẽ up tiếp nhé

(Mẹ Nhím vừa copy bài này từ 1 diễn đàn trẻ, hy vọng sẽ giúp các mẹ có thêm thông tin nếu ai muốn đi triệt lông ở HN nhé)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me hien
    Đang tải...

2. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Cái công nghệ mới này tớ cũng xem trên TV 1 lần rồi nhưng họ chẳng nói hết bao nhiêu xiền. Mẹ Nhím cung cấp thêm thông tin này đi.

3. me hien

Bảng giá đây, hôm nay phục vụ các mẹ vô điều kiện nhé:

Giá 1/2 chân (từ đầu gối xuống) 5800.000đ/10 lần, có thể trả tiền thành 2 lần
    Giá TLVV vùng nách: 2.850.000đ/10 lần
    TRiệt lông vùng mép: 1850.000đ/lần

Hì hì, mẹ cháu chỉ làm 3 vùng này thôi, bác gọi đến đó để hỏi nhé: 9743236

4. saobang225

saobang225 Thành viên tập sự

Chị ơi!E cũng muốn đi triệt lông vĩnh viễn ở chân,có hiệu quả ko chi?Liệu có ảnh hưởng j tới da và sức khỏe ko ?

5. me hien

Bản thân mình thì thấy khá ổn, bạn mình có người ổn, có người vẫn mọc tiếp. Cũng không biết thế nào. Da thì không bị ảnh hưởng gì đâu, và mình còn khỏi được cả hiện tượng viêm lỗ chân lông do waxing quá nhiều nữa. Hiện tại, những sợi lông của mình mọc lên rồi lại rút ra được, không đau đớn gì. Sức khoẻ thì mình cũng không biết, không thấy mệt mỏi gì cả. Tuy nhiên mình cũng mới làm, còn các cô TMV thì cam đoan là dịch vụ này được chứng nhận về FDA về sức khoẻ, cũng tin là thế vì nhiều người cũng làm rồi thì mình mới dám đi chứ

buoidaxanh_bentre thích bài này.
  6. M&M

M&M Thành viên tích cực

Mẹ Nhím ơi, còn một vùng nữa đấy, đảm bảo làm xong anh xã chạy mất dép. hehe.

E cũng muốn làm cái chân cái, nhưng mắc quá nhỉ. Thôi tạm thời dùng kem tẩy lông vậy.

7. me hien

biết cái vùng đó là rì rồi... hôm mình đi làm, cũng có 1 quả 'Khoai Tây" làm cái vùng đó...

8. meocung

meocung Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó ơi cho mình hỏi là làm 10 lần nhưng mỗi lần phải cách nhau bao nhiêu ngày? Mẹ nó làm thấy có bị đau không?

9. me hien

hờ hờ, nghe các cô ý tư vấn thì lần 1 cách lần 2 là 5 tuần, lần 3 cách lần 2 là 2 tháng và càng về sau càng thưa đi. Mình thì hồi xưa đi wax nhiều nên không thấy đau mấy. Còn cũng có người bảo nhoi nhói thôi. Nói chung cùng phình phường... bắn bụp bụp, loé sáng thôi..

10. meocung

meocung Thành viên sắp chính thức

Ui thế này thì làm xong 10 lần cũng phải mất hàng năm ấy nhở. Híc sao lâu thế?

11. M&M

M&M Thành viên tích cực

ơ hơ, mình nói đùa mà hoá ra cũng có người làm thật à. Để làm gì mẹ nó nhỉ?

12. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

Em cũng nghe giới thiệu dịch vụ này và thấy giá cả cũng không rẻ , ở chổ em là 700K / 1 lần , từ lần thứ 3 là 500K . Nhưng quan trọng là không biết có hiệu quả và có đau không mẹ Nhím ...:confused:

13. me hien

uh, càng những lần sau càng lâu mọc lại và mọc lại càng ít đi.

14. yangmi

yangmi Thành viên tập sự

cho em hỏi muốn triệt lông vùng râu quai nón và vùng má thì giá bao nhiêu:|

15. me hien

cho em hỏi muốn triệt lông vùng râu quai nón và vùng má thì giá bao nhiêu

bạn thử gọi diện đến đó hỏi xem sao, số điện thoại là 3 9743236

16. pinklotus

pinklotus Thành viên sắp chính thức

Chào các chị!
    Cái vụ lông lá này em cũng đã từng tìm hiểu trong thời gian dài vì cũng muốn sạch láng co. Theo như tìm hiểu của em nhé, sau khi tẩy lông bằng cách nào đi nữa cũng ko ai dám chắc 100% cho mình là vĩnh viễn đâu vì tùy cơ địa từng người, có người thì vĩnh viễn luôn, có người thì lại mọc lại nhưng thưa và mờ hơn. Còn mama của e thì ngày xưa đi cấy nhiều nên lông chân vĩnh viễn ko mọc nữa (đỡ biết mấy)
    Hiện tại em đang dùng cách đơn giản lắm là tẩy lông bằng đường+chanh, cách này e tìm hiểu trên mạng và youtube có nhiều lắm.
    Kết quả như sau: sạch sẽ, da trắng và min hơn (nói chung là thích lắm), e làm cho cả vùng nách nữa hiệu quả vô cùng. Sau 4 tuần thì lông mới nhú lên một ít thui (cái này em nghĩ do cơ địa từng người). Điều em lo sợ là ko biết làm nhiều thì có bị mọc lông ngược ko.
    Chị nào quan tâm muốn làm thử thì em sẵn sàng chia sẻ, tuy nhiên hơn khó làm và cũng khá vất vả đấy nhưng bù lại là rẻ vì tốn chưa đến 1kg đường đâu

Sửa lần cuối: 29/1/2010
    oitudo, heo tử tếjaden thích.
  17. menghe

menghe

Bạn nói cụ thể hơn cho bà con hóng với nhé. Lâu rồi mình chả dám mặc áo 2 dây mặc dù nửa trên cơ thể khá đẹp ...hic trừ cái nách

18. me hien

hay nhỉ, chỉ có đường và chanh á, nhưng trong chanh có acid, liệu có làm thâm hoặc xỉn da nách theo thời gian không nhỉ, mình mới biết 1 chỗ nữa, công nghệ cũng xịn lắm, ở trên Giang Văn Minh í

19. pinklotus

pinklotus Thành viên sắp chính thức

Công thức: 10 thìa (thìa ăn súp) đường trằng, nước vắt từ nửa quả chanh (bỏ tép), 1 thìa nước. E thì ước lượng bằng mắt thui.
    Cho tất cả vào xoong khuấy đều rồi cho lên bếp, để lửa thật nhỏ và quấy đều cho đến chuyển màu nâu nhạt. Lúc đường bắt đầu chuyển màu thì phải hết sức chú ý ko thì hỏng, Khi cảm thấy độ keo dính vừa đủ (thử bằng cách lấy đầu đũa nhúng vào hỗn hợp đang đun rồi chờ cho nguội bớt, dùng hai ngón tay kéo hỗn hợp trên đầu đũa ra mà thấy nó dẻo thì là được). Sau đó nhắc ra để nguội bớt nhưng phải đủ ấm để nước đường không bị cứng lại.
    Cách tẩy thì vẫn phải làm bài bản:
    - Làm sạch vùng da cần tẩy
    - Dùng thìa gỗ quết hỗn hợp lên theo chiều lông mọc. chờ một chút rồi dật thật mạnh cả mảng đường ra theo ngược chiều lông mọc (phải làm thật nhanh và dứt khoát nha). Hoặc lấy một cục keo hỗn hợp vừa đun ra nhào cho đến khi nó ngả màu hơi trắng rồi dùng 5 đầu ngón tay miết theo chiều lông mọc rồi dựt ngược lại.
    - Sau khi tẩy xong thì rửa sạch da rồi dùng bông trang điểm thấm nước hoa hồng bôi lên. rồi bôi sữa dưỡng thể (body lotion).
    thế là xong rùi ạ. Da sẽ đỏ ửng lên đấy ạ nhưng sau đó sẽ dịu bớt và trở lại bình thường. Còn có cách đun sáp ong nữa nhưng em ko có sáp ong mà làm thử
    Lưu ý:
    - Thận trọng để không bị bỏng khi quấy đường và thử độ keo dính.
    - Nếu để keo đường quá nóng sẽ gây bỏng rát da, để quá nguội sẽ không dính bám vào da.
    - Nên làm thử ở cánh tay trước để kiểm tra độ dính của keo.
    Đây là bài viết trên dân trí ạ:
    http://dantri.com.vn/c25/s7-329522/tay-long-bang-caramen.htm
    Ý kiến của em: hai người làm cho nhau thì đỡ vất vả hơn, việc nấu hỗn hợp đường thành công hơi khó (híc! em làm hỏng mất 2 lần rồi mới xịn được đấy). Nếu có điều kiện về tài chính thì dùng các cách khác vẫn tốt hơn vì đỡ vất vả hơn, còn ai ko có đk thì chịu khó làm theo cách này vậy.
    À! các chị nên vào youtube gõ waxing suger để xem rất nhiều video về cách này, xem video nhìn họ làm thì dễ hình dung hơn nhiều ạ.
    Nhân tiện đây e cũng muốn chia sẻ: e đang làm một file doc tổng hợp tất cả các loại mặt nạ dưỡng da, cách chăm sóc da.... do e sưu tầm được. chị nào muốn chia sẻ thì PM cho em địa chỉ email, khi nào xong thì e share free cho.

20. chichi_vic

chichi_vic Thành viên mới

mẹ Nhím ơi.chị làm ở chỗ Thái Phiên thì cái bảng giá ấy là giá đợt khuyến mại hả chị.đợt trc e có gọi cho tmv Thu Cúc thì thấy làm nửa chân tận 8tr cơ.mà hình như là người ta còn ko nhận làm vùng mép vì ko hiệu quả mấy.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.