PDA

View Full Version : Cần giúp: Mua vải ở đâu đẹp!

Gaudo09
08-02-2009, 10:12 PM
Mình đang có nhu cầu mua mấy mảnh vải may áo, quần thu, đã lượn nhiều hàng vải ở đồng xuân và Phùng khắc khoan nhưng mỗi hàng một giá, một loại vải khác nhau.
Đi nhiều cũng mệt, các mẹ tín nhiệm hàng nào cho em xin địa chỉ, em xin cảm ơn tất cả các mẹ đã thông tin cho em!

WildMoon
08-03-2009, 09:13 AM
Mình toàn mua vải kiện
Đẹp độc và rẻ
Nhưng có mảnh không đủ một áo đành phải pha với mảnh khác
Gu của bạn như thế nào? Mình sẽ tư vấn giúp cho
Miễn phí
Mình học về thiết kế mà

Gaudo09
08-03-2009, 09:49 AM
Bạn mua vải kiện ở đâu? Mình muốn hỏi địa điểm mua vải ý, vải kiện cũng có nhiều loại, theo mình vải kiện chỉ độc đáo, ít đụng hàng còn chưa chắc đã đẹp
@ việc riêng: lớp trang điểm của bạn tổ chức chưa thế?

lion queen
08-03-2009, 09:59 AM
Mình thấy ở phố Quang Trung có hàng bán vải kiện lâu năm lắm rồi. Mình chưa mua thử nhưng thấy chị em mua bảo được lắm. Mình mà mua vải hay lôi cô bạn thân đi cùng, mua ở chợ Hôm. Ko nhớ kios nào đâu, nhưng ở chợ Hôm chỉ có 2 hàng vải mua đc thôi, 1 hàng vải quần & sơ mi, 1 hàng vải thun

chicken1102
08-03-2009, 01:36 PM
Em có hàng vải mua ở Lê Thanh Nghị ý chị a. Gần phố Trần Đại Nghĩa mới mở hàng đây bán đúng giá 5k cũng ko bớt ma minh chỉ cần nói màu quần muốn may là người ta đưa vải luôn cho mình. Được lắm.

Gaudo09
08-03-2009, 03:18 PM
các bạn cho mình địa chỉ hoặc đường đi cụ thể được ko?

Mẹ yêu Nghé
08-03-2009, 04:53 PM
Còn ở đâu nữa rẻ và phong phú = chợ vải Ninh Hiệp nữa. Nếu bạn ko ngại xa đi tới đó là chuẩn nhất đây nhiều loại lắm tha hồ lựa chọn. Vải ở chợ Đồng xuân và chợ Hôm cũng là nhập ở Ninh Hiệp đó bạn ạ. Nhiều người ở Ninh Hiệp cũng ra chợ Đồng Xuân bán mà nên mình bít. Vải ở chợ rẻ nhưng phải bít cách mặc cả. Bt mình đi mặc cả 1/2 giá thôi nhưng trong NH thì fải 1/3 giá hihi người ta ko bán thì tăng dần lên ^^ Chị Mình mới mua vải ở đó có 25-35k mét rưỡi đủ để may quần. Nhiều loại có 10k-20k 1 mét thôi. Nếu bạn đi thì qua nhà mình guửi mua hộ mình luôn nhé :) mình ko đi đc vì qua chợ kiểu rì bạn cũng đi qua nhà mình mà :)

WildMoon
08-03-2009, 08:27 PM
Mình đang tập hợp mấy người để cùng học trang điểm
Nhưng chưa thành công
Còn vải mình mua ngay Quang trung, có mấy hàng gần ngõ Hạ hồi và ngã ba Quang trung - Ngô văn sở.
Vải đẹp hay không là do mình chọn được mảnh đẹp bạn ạ.
Nhiều vải quá hoa mắt vớ phải mảnh không đẹp là do mình mà.
Chúc bạn vui, và lên được đồ thu ưng ý

Gaudo09
08-03-2009, 09:47 PM
@richcoi: lớp mới chỉ cần 2 người là học theo địa điểm tự chọn được mà bạn, 4-6 người là học phí giảm còn 400K ý

Mẹ yêu Nghé
08-04-2009, 08:57 AM
tiếc nhỉ mình cũng muốn học trang điểm qá mà ko đc. Thíc qá nhờ

beoluncun
08-11-2009, 09:28 AM
Mình toàn mua vải kiện
Đẹp độc và rẻ
Nhưng có mảnh không đủ một áo đành phải pha với mảnh khác
Gu của bạn như thế nào? Mình sẽ tư vấn giúp cho
Miễn phí
Mình học về thiết kế mà

hi hi chị Richcoi ơi, em cũng thích mấy cái kiểu vải miếng ở chợ NHiệp lắm, rẻ bèo mà độc, nhưng mà chẳng biết chọn thế nào. Chị tư vấn cho em với!

Hay chị ơi, nhà em ở gần khu cầu Đuống, nếu chị đi NH, rủ em đi cùng, rồi tư vấn cho em với!
Mà chị có may luôn ko? Thợ may gần nhà em nghỉ sinh baby, có vải cũng chả biết may ở đâu.
Nếu ko đi được cùng NH, thì chị tư vấn trên 4rum cho em vậy nhé! em 22t, hơi múp míp tẹo, 48kg- cao 1.55m, chân đẹp để mặc váy, vòng 1 tạm dc, vòng 2 thì hơi to- hehe, em muốn mua vải may đồ công sở: áo sơ mi, quần âu, váy đi làm, đi chơi!

Thank chị nhiều nhé!

lucky_man1991
08-17-2009, 08:48 AM
Minh thay cho vai Huong Trang o 124 Le Thanh Nghi cung dc day, gia ca phai chag...Minh wa day mua vai may veston vs dan ban gai qua day chon vai deu ung y' ca?

Me Miu Kute
08-17-2009, 08:54 AM
Còn ở đâu nữa rẻ và phong phú = chợ vải Ninh Hiệp nữa. Nếu bạn ko ngại xa đi tới đó là chuẩn nhất đây nhiều loại lắm tha hồ lựa chọn. Vải ở chợ Đồng xuân và chợ Hôm cũng là nhập ở Ninh Hiệp đó bạn ạ. Nhiều người ở Ninh Hiệp cũng ra chợ Đồng Xuân bán mà nên mình bít. Vải ở chợ rẻ nhưng phải bít cách mặc cả. Bt mình đi mặc cả 1/2 giá thôi nhưng trong NH thì fải 1/3 giá hihi người ta ko bán thì tăng dần lên ^^ Chị Mình mới mua vải ở đó có 25-35k mét rưỡi đủ để may quần. Nhiều loại có 10k-20k 1 mét thôi. Nếu bạn đi thì qua nhà mình guửi mua hộ mình luôn nhé :) mình ko đi đc vì qua chợ kiểu rì bạn cũng đi qua nhà mình mà :)

Tớ cùng vote cho Ninh Hiệp, chỉ có điều xa quá, thỉnh thoảng làm 1 chuyến về tha hồ may cả năm, vừa may cho mình vừa cho nữa. Có mảnh vải đủ may áo sát nách mình đã mua chỉ 10k, rẩt đẹp và độc, chả đụng hàng, hihihi

ocyeucuame
08-17-2009, 08:59 AM
Có mẹ Bongxinhxinh trên này đang bán vải, các mẹ thử chọn xem, mình thấy mẹ ấy cũng nhiều hàng đẹp mà.

meyeuconnhatday
08-18-2009, 09:13 AM
Mình hay mua ở 130 Lê Thanh Nghị cũng nhiều loại vải, thích cái là ko phải mặc cả, vì mình chúa ngu mặc cả.

pa4perfume
08-18-2009, 09:21 PM
em hay mua vải ở gần trường Vân Hồ, nhiều vải đẹp mà giá fai chăng
Nhân tiện nhờ các chị tư vấn cho em chô may áo sơmi và áo khoác đẹp với ạ
thanks cả nhà ạ

duocmyphamphap
08-19-2009, 10:05 PM
em hay mua vải ở gần trường Vân Hồ, nhiều vải đẹp mà giá fai chăng
Nhân tiện nhờ các chị tư vấn cho em chô may áo sơmi và áo khoác đẹp với ạ
thanks cả nhà ạ

Mua ở Vân Hồ thích nhất hàng coton, nếu chị khó bới kiếm được nhiều mảnh độc phết

Ỉn Mẹ
08-20-2009, 10:14 PM
Tớ hay mua vải của một hàng trên Nguyễn Thượng Hiền (tự nhiên tớ quên tên, nhưng trên phố đó cũng chỉ có mỗi hàng này thui). Cửa hàng bé nhưng nhiều loại fết, mà hoa văn lại ít bị đụng hàng. Iem bán hàng cũng có mắt thẩm mỹ, tư vấn cũng okie fết.

Mẹ nào mà thích mặc cotton thì tớ lại chỉ tiếp cho một hàng, chuyên may vải này. Hà hà, chỉ 1, 2 ngày là lấy được, mà giá cực rẻ nhá. Năm ngoái tớ may toàn 25K, may kiểu kiểu tí thì 30K. Nói chung là thơm ngon bổ rẻ, :cool:

konhech
08-20-2009, 11:52 PM
that vay ah.thank chi that nhieu nhe

lion queen
08-21-2009, 09:20 AM
Tớ hay mua vải của một hàng trên Nguyễn Thượng Hiền (tự nhiên tớ quên tên, nhưng trên phố đó cũng chỉ có mỗi hàng này thui). Cửa hàng bé nhưng nhiều loại fết, mà hoa văn lại ít bị đụng hàng. Iem bán hàng cũng có mắt thẩm mỹ, tư vấn cũng okie fết.

Mẹ nào mà thích mặc cotton thì tớ lại chỉ tiếp cho một hàng, chuyên may vải này. Hà hà, chỉ 1, 2 ngày là lấy được, mà giá cực rẻ nhá. Năm ngoái tớ may toàn 25K, may kiểu kiểu tí thì 30K. Nói chung là thơm ngon bổ rẻ, :cool:

Thế địa chỉ may ở đâu vậy mẹ nó?

Ỉn Mẹ
08-21-2009, 11:37 AM
Thế địa chỉ may ở đâu vậy mẹ nó?

Nói thật tớ kô nhớ địa chỉ đâu, chỉ biết đường thoai. :D. Ở ngõ Văn Hương trên phố Khâm Thiên í.

Sđt đây, Mẹ nào muốn thử thì gọi cho chị í hỏi địa chỉ cụ thể nhá: 043.8519860 (Phương Anh).

lion queen
08-21-2009, 02:48 PM
Nói thật tớ kô nhớ địa chỉ đâu, chỉ biết đường thoai. :D. Ở ngõ Văn Hương trên phố Khâm Thiên í.

Sđt đây, Mẹ nào muốn thử thì gọi cho chị í hỏi địa chỉ cụ thể nhá: 043.8519860 (Phương Anh).

Nhà mình ở Khâm Thiên nè, mà ngõ Văn Hương ở Tôn Đức Thắng chứ hả? Chẳng qua là nó thông với ngõ Văn Chương của cả Khâm Thiên với Văn Chương của Tôn Đức Thắng mà.

haithodey
04-18-2011, 07:06 PM

Vải ở Ninh Hiệp (http://www.ninhhiep.com) rất phong phú, thượng vàng hạ cám đủ cả (loại tốt loại xấu đều có). :cool:Chỉ có điều làm thế nào để chọn được vải tốt phụ thuộc vào khả năng thẩm mĩ của các mẹ, bình thường mình nhìn vào vải là hoa mắt, dù là dân Ninh Hiệp gốc :rolleyes: Cách đây vài năm dân Ninh Hiệp đóng quân tại chợ Đồng Xuân tới 20% số sạp vải ở Đồng Xuân. Tuy nhiên, quy mô của chợ ngày càng lớn, các hộ kinh doanh đang có xu hướng quay về kinh doanh tại làng, tiện thông tin, đường xá, gia đình,...
Chợ vải ngày nay ngoài dân Ninh Hiệp gốc còn có dân phố cổ, dân Sài Gòn cũng tới lập công ty XNK hàng may mặc (số lượng này thực ra chưa nhiều), đủ cho thấy sức hút của chợ vải ngày nay.
Các bạn có thể tham khảo đường tới chợ Ninh Hiệp tại ĐÂY (http://www.ninhhiep.com/index.php?option=com_content&view=article&id=158%3Asemper-sed-eros-dolor-condimentum-congue&catid=38%3Atravel-tips&Itemid=155)

lam1984
04-18-2011, 07:26 PM
Các mẹ muốn mua vải đẹp giá rẻ vô chữ ký em nhé, em đang thanh lý đơi ạ..............

mesoc_va_bi
04-18-2011, 07:32 PM
Đánh dấu để hóng vì mình đang có nhu cầu.

me_kút_kít
04-21-2011, 03:24 PM
hóng tí, cũng đag muốn mua vải may áo hè này đi lượn phố

heo_con_u
04-21-2011, 03:31 PM
ở tphcm thì mua ở đâu vậy mấy chị???

mezenny
05-02-2011, 08:17 AM
bạn thử ra tòa nhà chỗ bạch mai xem. ở đó bán vải theo cân nên rẻ lắm. tớ toàn mua ở đó thôi. cách đây mấy hôm mua một mảnh vải may quần dài với 2 mảnh voan mà có 5 mấy ngàn thôi.

Mẹ Mit
05-02-2011, 03:22 PM
ban oi minh gioi thieu ban ra cua hang cua bac minh ban vai ,du loại gia ca phai chăng,o 35 pho hoa ma,bac ay tu van ve vai cung chuan lam

newbaby1991
10-15-2011, 12:02 AM
mong các chị giúp em,em muốn may cái áo này nhưng chất vải nó lạ lắm,có phải vải bông vón cục vào ko???nếu cả may và tiền vải thì là bnhiu và mua vải,may ở đâu thì đẹp ạ?????hichic...em mê nó quá......
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011101428641odezotjmzw162701_1.jpeg

gia_dinh_nam
10-17-2011, 09:54 PM
bạn thử ra tòa nhà chỗ bạch mai xem. ở đó bán vải theo cân nên rẻ lắm. tớ toàn mua ở đó thôi. cách đây mấy hôm mua một mảnh vải may quần dài với 2 mảnh voan mà có 5 mấy ngàn thôi.
Mẹ nó ơi cái hàng đấy bi h đâu rồi ah? Hồi trước em hay mua, nhưng dạo này lượn qua thì hình như họ cho thuê cửa hàng rồi hay sao ý. Mẹ nó chỉ giùm em với. Thanks mẹ nó nha!

Nhung beauty
10-18-2011, 02:34 PM
Chị thử qua cửa hàng Vải Lý ở Thái Thịnh xem, chỗ đó nhiều vải đẹp mà giá cả cũng đc. Cửa hàng đó còn có 1 nhánh ở Phạm Ngọc Thạch thì phải chị ạ :rolleyes:

thietmoclan
11-23-2011, 05:34 PM
Vote cho chợ vải Ninh Hiệp và vài Lý - Lê Thanh Nghị, ngày trước có nhiều tg em hay lượn Ninh Hiệp, vừa đi chơi vừa mua vải, công nhận rẻ nhưng còn phụ thuộc cách chọn vải nữa các mẹ ạ.

Kún iu
11-23-2011, 10:37 PM
Chợ vải Ninh Hiệp thì nổi tiếng nhiều vải và rẻ rùi ạ. Nhg ko phải lc nào chị e mình cg có tjan lên đó mua. Mua ở chợ Hôm cũng nhiều, chị gái e hay mua vải Lý ở Lê Thanh Nghị, còn e hay mua vải ở chợ Nghĩa Tân :))

bumbalabum
02-01-2012, 12:02 PM
có bác nào biết chỗ bán vải ở chợ đồng xuân giá rẻ không share em với ah

sunduong91
02-04-2012, 05:04 PM
Mình thấy ở phố Quang Trung có hàng bán vải kiện lâu năm lắm rồi. Mình chưa mua thử nhưng thấy chị em mua bảo được lắm. Mình mà mua vải hay lôi cô bạn thân đi cùng, mua ở chợ Hôm. Ko nhớ kios nào đâu, nhưng ở chợ Hôm chỉ có 2 hàng vải mua đc thôi, 1 hàng vải quần & sơ mi, 1 hàng vải thun

bao nhiêu quang trung vậy chị ơi.e muốn mua với số lượng nhiều,sang NH xa quá :-k

nhamaytina
02-16-2012, 04:23 PM
Chúc các mẹ mua được vải may đồ ưg ý nhé, mua được vải ưng ý thì qua em may đồ nhé! Nếu các mẹ không biết mua vải ở đâu thì em có thể mua giúp ạh. Em có topic rủ các mẹ đi chợ vải Ninh Hiệp, các mẹ có thể qua tham khảo và đăng ký đi cùng cho vui lại mua được vải rẻ ạ!

Ji Susie
02-18-2012, 11:41 PM
Sài gòn khu Hai BàTrưng nhiều vô số

Yanchi2112
02-19-2012, 12:05 AM
Em đang định đi Ninh Hiệp, nhưng quả thực em gà nên không biết mặc cả thế nào. Với lại mẹ nào có biết khu nào bán vải rẻ đẹp độc không chứ Ninh Hiệp rộng quá, đi 1 lúc cứ gọi là hoa cả mắt ạ :(

hangnt1286
02-19-2012, 12:17 AM
Em thì lại hay mua ở số 06 Tân Mai các mẹ ah, các mẹ có time qua đó xem thế nào

Scales
02-19-2012, 12:22 AM
Ở khu Thanh Xuân Bắc có cửa hàng cô Thúy bán vải đẹp và rẻ nổi tiếng đó mẹ nó nhé ^^

ngocha91
02-19-2012, 03:39 PM
mình thấy người nào làm cho mình tin thì mình mua, thậm chí có biết có ng bán rẻ hơn cả nữa, nhưng tặc lưỡi, thôi thì ng ta nhiệt tình, này nọ, nhiều lý do lắm, cong nhân là nếu biết mua thì đi đâu cũng mua dc, kể cả chợ Hôm, nhưng mà đi Nh là biện pháp tối ưu, tất nhiên k phải mẹ nào cũng biết giá mà mặc cả, đầu tiên tưởng mình mặc cả dc, nhưng về nhà vẫn thấy hớ... :(

nhamaytina
02-21-2012, 10:58 AM
Em đang định đi Ninh Hiệp, nhưng quả thực em gà nên không biết mặc cả thế nào. Với lại mẹ nào có biết khu nào bán vải rẻ đẹp độc không chứ Ninh Hiệp rộng quá, đi 1 lúc cứ gọi là hoa cả mắt ạ :(

Em đang có topic rủ các mẹ đi mua chung vải ở Ninh Hiệp, mẹ nó ghé qua ngó nghiêng nhé!

rose18908
02-21-2012, 02:18 PM
Mình thấy vải giờ thì nhiều nhưng thực sự tìm được chất đẹp, sịn để may lên cái áo cái quần trông nét một tí không có. Ra ngoài nhìn những sản phẩm 500k đến 1000k ( hoặc hơn) trông sang lắm , vải ở chợ không tìm được chất đẹp như thế.

lovecake
04-13-2012, 09:04 AM

Hum qua em ra đấy, vải rẻ thật nhưng mà nhìn vải ngổn ngang cũng hơi sợ. Chị có kinh nghiệp gì để chọn vải không chị?

lovecake
04-13-2012, 09:05 AM
em thấy vải tuýt xi j j đó cũng mắc lắm! chắc là sang giống vải chị bảo đấy!

lovecake
04-13-2012, 09:06 AM
Mình thấy vải giờ thì nhiều nhưng thực sự tìm được chất đẹp, sịn để may lên cái áo cái quần trông nét một tí không có. Ra ngoài nhìn những sản phẩm 500k đến 1000k ( hoặc hơn) trông sang lắm , vải ở chợ không tìm được chất đẹp như thế.

em thấy vải tuýt xi j j đó cũng mắc lắm! chắc là sang giống vải chị bảo đấy!

meobeoxinh
04-26-2012, 05:33 PM
Chị ơi chỗ Bạch Mai đấy cụ thể là ở đâu chị chỉ rõ hơn được ko ạ?

Pa2ya
04-26-2012, 09:20 PM
em may quần áo thì hay sang bên chợ ninh hiệp mua vì nhà em cũng ở ngay bên long biên, mới đầu đi em cũng gà lắm, sau rủ mấy chị đi cùng, các chị chỉ cho cách chọn vải, vài nào hợp vs mùa nào, loại vải nào đẹp, mặc lên dáng cứng hay mềm, giá tầm tầm thế nào, đi nhiều giờ cũng biết nhiều phết rùi, kaka, mấy hàng vải vụn ở chỗ chợ ninh hiệp, các chị thích săn vải độc thì chịu khó, có nhiều miếng đẹp dã man, mà rẻ lắm ý, có 20-25k 1 miếng thui, mua nhiều quen sau ng ta còn cho mình cơ ;)). mấy hàng ở bên chợ hôm em thấy bán nhiểu mảnh vải vụn như là nhập bên ninh hiệp ý, nhìn chán dã man, mà giá thì nói đúng là trên trời, hazzzz

bugaht
05-12-2012, 05:32 PM
Mình cũng từng mua vải ở chỗ Bạch Mai này, vào đấy nhiều vải dã man, nhưng tìm vải đẹp và chất thích thì hơi khó, ở đây thfi rẻ thật, nhất là mua vải may bộ ở nhà hoặc voan thì nhìu lại rẻ.
Mà mình cũng k nhớ địa chỉ bao nhiu chỉ nhớ giờ ở dưới có ngân hàng j đó, còn bán vải ở tầng 2, tầng 3. Nếu đi theo chiều từ Đại Cồ Việt rẽ xuống thì nó bên trái, lâu rồi k qua đó nên chả nhớ được đc chính xác

bugaht
05-12-2012, 05:35 PM
Mẹ nó ơi cái hàng đấy bi h đâu rồi ah? Hồi trước em hay mua, nhưng dạo này lượn qua thì hình như họ cho thuê cửa hàng rồi hay sao ý. Mẹ nó chỉ giùm em với. Thanks mẹ nó nha!
Vẫn bán đấy bạn ạ, nhưng tầng 1 thì là ngân hàng hay văn phòng j đó to lắm (nhớ k nahafm thì là ngân hàng)

traitimden1211
09-16-2012, 07:55 PM

331 Bạch Mai nhé, tớ đi thường xuyên nhưng vải đẹp mà ưng ý thì ít lắm, đợt này về nhiều vải nhung may ga trải giường

niemtin2410
09-16-2012, 07:58 PM
Em oánh dấu học tập kinh nghiệm, cũng ham hố mua vải lắm nhưng mà toàn bị mua phải vải đểu

basichouse
09-17-2012, 04:09 PM
Mình hay mua ở cuối phố Sơn Tây, vải ở đây cũng nhiều loại, giá cũng mềm.mọi người tham khảo thử xem.

vibeyeu
09-17-2012, 08:41 PM
e hay đi Ninh Hiệp mua, cứ đi buổi chiều, trả giá thoải mái Hjc hjc, e cũng chọn đc nhiều mẫu đẹp lắm. Nhưng hơi xa, mỗi lần đi...ngại

lam1984
09-22-2012, 03:47 PM
Tớ có ít vải thanh lý, bạn nào cần không, giá rẻ cực lun

Sun Mi
09-23-2012, 11:37 AM
Mình cũng muốn mua vải để may váy, nhưng mà ko biết chọn vải, vào chợ Hôm ko biết mặc cả, lại sợ mua bị đắt :(

mebelala
09-23-2012, 08:55 PM
chợ nào vải cũng gần gần nhau mẹ nó ạ. E hay mua ở phùng khắc khoan, hàng quen nhờ sự tư vấn của mấy thợ may đó,

thoax
10-08-2012, 07:49 PM
Phùng khắc khoan là nhiều nhất nhưng giá cả cũng không tốt lắm

thietmoclan
10-09-2012, 03:18 PM
Mình có tấm vải dạ ép 2 mặt, màu đỏ rất đẹp, khổ 1m5, dài 1m8. Mình mua là 120k/m, nhưng mua cho đứa e mà nó bảo nó có màu đó rùi nên giờ mình thanh lý 90k/m. Mẹ nào ẵm cho mình với. Thanks

nguyenthu82
10-09-2012, 03:37 PM
Em có mỗi chiêu là ra Phùng khắc khoan thoai

me_ket08
10-27-2012, 11:10 AM
Mình đang cần tìm vải may áo vest nữ cho cty, chất liệu mềm và co giãn, sếp mình thích màu nâu đen, cả nhà có biết tìm loại ấy ở đâu không ạ?

congchuangoc
10-27-2012, 12:27 PM
Mình đang có nhu cầu may váy dạ hội, có ai có kinh nghiệm gì không ạ?

Saphiria
10-27-2012, 10:16 PM
Ngày trc em hay ra chỗ Bạch Mai để mua vải nhưng lâu rùi cũng lười chưa qua chọn, ko biết dạo này chỗ đó có khác gì không.
Chỗ trc em mua thì bán đồng giá 10k/lạng, vải bày la liệt để mọi người chọn thỏa thích, chọn xong mang ra cân rùi cứ nhân 10k mà trả tiền thui. :D

bixa1.0
10-27-2012, 11:14 PM
Em muốn mua vải để tự may ga gối, mẹ nào biết chỗ nào bán vải loại này mà giá rẻ thì bảo em với (u)

Sun Mi
10-28-2012, 10:27 AM
Mình thấy có chị Công chúa củ đậu ở bên box Thời trang bán nhiều vải đẹp đấy, lại ko phải mặc cả, ko sợ bị mua đắt :D

Hungapec
03-21-2013, 05:37 PM
Mình mới mở của hàng bán vải nhập 100% từ Hàn Quốc, bạn có thể qua địa chỉ 17/131 thái Hà để xem nhé

ong mật
03-21-2013, 05:41 PM
Chị hay mua ở Hương Nhi, hình như là 468 Hoàng Hoa Thám. Vải đẹp, cô bán hàng tư vấn tốt với kinh nghiệm hơn chục năm, có gu thẩm mĩ
Vải bán đúng giá, k phải mặc cả

in_dai_ca
06-29-2013, 09:35 AM
Mình đang cần mua vải may váy hè. Các mẹ chỉ cho mình chỗ nào gần gần khu Mỹ Đình với nhé.