PDA

View Full Version : Các mẹ có muốn bụng săn chắc sau sinh, mẹo cực dễ làm mà k tốn kém đâu ah!!!

Pages : [1] 2

nhunghn2004
06-25-2012, 09:52 PM
Em chào các mẹ
Con gái em giờ đã 20 tháng tuổi rồi ah, tình hình là bụng em cũng k hề bị chảy xệ đâu ah, vì em có 1 mẹo vặt này muốn share cho mọi người ah, trước đó em tăng 20kg so với lúc con gái, nhìn ai cũng k nhận ra em đâu ah
SInh xong khoảng 1 tuần em bắt đầu nhờ các bà rang muối biển mua ngoài chợ về ah, em dùng khăn và cho muối nóng vào sau đó xoa đều lên bụng, làm như kiểu đánh cảm gió ấy ah
Em làm như thế vài tháng, em không nhớ lắm, chắc gần 2 tháng, rất tốt vì bụng được chườm nóng thì trong bụng sạch nhanh hơn và co lại tuyệt vời luôn
Em k ngờ là k có chút mỡ nào còn ah, tất nhiên là khi nhìn thì vẫn thấy các vết rạn ah, cái đó thì muối k làm mất được ah
Em đã share cho các bạn sinh sau em và em thấy hiệu quá, hôm nay rảnh viết lên cho các mẹ cùng làm, k tốn kém gì đâu ah
Muối biển có 4 hay 5k/kg thui ah
CHúc các mẹ nhanh lấy lại vóc dáng ah
Em có thêm comment nữa cho các mẹ tham khảo

1. Tập luyện

Khoảng 1 tháng sau khi sinh, để duy trì vóc dáng, bạn có thể tập Yoga, tạ tay nhỏ, các bài tập trên máy đa năng, thời gian 15-30 phút, sau đó tăng dần dần thời gian.

Đi bơi mỗi tuần 1-2 lần cũng giúp cơ thể bạn đốt cháy năng lượng dư thừa nhanh chóng. Nếu không bạn nên dành thời gian để chạy bộ vào buổi sáng.

Ngoài ra, bạn có thể tận dụng thời gian bé ngủ để tập những động tác thể dục đơn giản vào đầu buổi chiều, buổi tối hay bất kỳ lúc nào thích hợp, miễn là không phải sau khi vừa ăn xong.

2. Nuôi con bằng sữa mẹ

Đây là một cách giảm cân tự nhiên mà hiệu quả. Một số nghiên cứu khoa học đã chứng minh việc cho bé bú sẽ tiêu hủy khoảng 500 Kcal năng lượng thừa trong cơ thể mỗi ngày.

Vì vậy, bạn nên nuôi con bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu. Điều này không chỉ có lợi cho sự phát triển của bé mà còn mang lại vóc dáng cân đối cho bản thân bạn.

3. Ăn uống cân bằng

Bạn nên ăn nhiều rau xanh, hoa quả, cá, hải sản, hạn chế các loại chất béo từ động vật, bơ sữa, bánh kẹo ngọt… Nên ăn thịt gia cầm như gà, vịt, ngan, thay cho thịt lợn.

Nếu đói, có thể ăn thêm bữa phụ. Tuy nhiên, bạn nên duy trì một chế độ ăn nhiều rau xanh, hoa quả, ăn cháo, vài lát bánh mỳ… trong những bữa này, tránh tình trạng tăng cân trở lại.

Đa số sản phụ cho con bú cần thêm khoảng 500-600 Kcal mỗi ngày (tương đương với 3 bát cơm). Vì thế, bạn không nhất thiết phải tập trung tẩm bổ với thực đơn toàn chất đạm, chất béo như chân giò, gà hầm… Chúng chỉ khiến việc tăng cân của bạn ngoài tầm kiểm soát.

Sau khi ngừng cho con bú, bạn có thể thực hiện chế độ ăn kiêng nghiêm ngặt hơn nếu muốn.

4. Uống nước

Bạn chớ nên quên uống nước hàng ngày. Vì nó tạo cảm giác no, đầy bụng, giúp bạn tạm thời quên đi ý nghĩ thèm ăn. Nguyên tắc giảm cân an toàn là ăn đủ 3 bữa chính mỗi ngày và uống đủ nước.

5. Kiên nhẫn

Bạn không nên quá lo lắng về tình trạng dư thừa của cơ thể sau khi sinh. Quá nôn nóng tập luyện chỉ gây hại cho sức khỏ

Kem_Kem
06-25-2012, 09:56 PM
Hình như có ngườ trộn muối với gừng giã nát, rang nóng lên xong đắp bụng, cũng hiệu quả sao ý ạ.
Sau này em thử áp dụng 1 trong 2 cách xem sao, hihi.

tranglady_7619
06-25-2012, 09:58 PM
mẹ nó tốt bụng quá.e thì chưa có gđ mà bụng vẫn cứ lèo phèo:((. k bít có dùng đc cách này k ạ

Tom còi
06-25-2012, 10:01 PM
Mình con sắp 4 tuổi mà bụng vẫn chẳng gọn lại. Ko biết bây giờ đắp muối còn kịp ko nhỉ?

nhunghn2004
06-26-2012, 09:32 AM
Mình con sắp 4 tuổi mà bụng vẫn chẳng gọn lại. Ko biết bây giờ đắp muối còn kịp ko nhỉ?
Bây giờ sợ không còn tác dụng, vì cái lúc vừa sinh xong mà các mẹ làm thế thì vô cùng hiệu quả, vì bụng mình còn đang rỗng và mềm, nên độ đàn hồi tốt, em và đứa bạn thân làm mà giờ 2 đứa bụng ngon lắm, mẹ nào mà mới sinh xong cố gắng chịu khó làm thì sau sinh k phải tập luyện nhiều đâu ah

hv_honghuong
06-26-2012, 09:37 AM
Hehe, Học lỏm cứ mang muối rang lên rùi chườm lên bụng thôi hả, để mình làm kẻo sau này bụng lại bèo nhèo ko dám mặc đồ bơi nữa

nhunghn2004
06-26-2012, 10:00 AM
Hehe, Học lỏm cứ mang muối rang lên rùi chườm lên bụng thôi hả, để mình làm kẻo sau này bụng lại bèo nhèo ko dám mặc đồ bơi nữa
Chính xác mẹ nó ah, nhưng mà ngày nào cũng làm nhé, thì sau này đỡ phải tập tành nhiều, mà vóc dáng lại ngon ngon

bichthao8811
06-26-2012, 10:04 AM
hay quá, tớ đang chuẩn săn rắn đây, sắp tới rắn thành công áp dụng thử cách của mẹ nó xem thế nào, thanhks chủ top nha

nhunghn2004
06-26-2012, 10:07 AM
hay quá, tớ đang chuẩn săn rắn đây, sắp tới rắn thành công áp dụng thử cách của mẹ nó xem thế nào, thanhks chủ top nha
hihi, chắc chắn hiệu quả, mà lại rất tốt để k bị rong kinh, vì cái nóng của muối k hiểu sao có nhiều tác dụng thế, chúc mẹ nó săn rắn thành công

minhphred
06-26-2012, 06:10 PM
Mỗi lần xoa lại phải mang muối ra rang nóng hả c? E sinh mổ được 1 tháng rồi ko biết đã làm đc chưa?

Chấm Bi Yêu
06-26-2012, 08:09 PM
Mình đánh dấu để vài bữa nghiên cứu và áp dụng mới được. Cảm ơn bạn chủ top nha

vyhoa34
06-26-2012, 08:10 PM
E hay tập td liểu năm,ngồi gập bụng, sáng ra làm chục cái, chả tập tành thêm gì khác, bụng thoneo gọn luôn

Mẹ cò Ti
06-26-2012, 08:14 PM
HI, cách này cũng nghe nhiều mẹ share rồi đó. Em thì phải chờ tập 2 mới thực hành được, tập 1 lười quá, giwof cũng có bụng rùi. hic hic. ko biết tập 2 có còn tác dụng ko mẹ nó nhỉ?

Bông ú
06-26-2012, 08:17 PM
tks nàng, bụng tớ to lắm, đợi tập 2 rồi co 1 thể nhỉ hihi

nhunghn2004
06-26-2012, 10:16 PM
Mỗi lần xoa lại phải mang muối ra rang nóng hả c? E sinh mổ được 1 tháng rồi ko biết đã làm đc chưa?
đúng thế mẹ nó ah, quan trọng là phải nóng, mẹ nó xem vết mổ thế nào, mình nghĩ là khi làm cứ tránh vết mổ ra là ok, để lâu sợ k hiệu quả nữa mẹ nó ah, vì càng sớm thì độ đàn hồi của cơ bụng càng tốt mà, chúc mẹ nó nhanh lấy lại vóc dáng nhé

nhunghn2004
06-26-2012, 10:17 PM
Mình đánh dấu để vài bữa nghiên cứu và áp dụng mới được. Cảm ơn bạn chủ top nha
Mẹ nó nghiên cứu rùi làm đi, vì em thấy hiệu quả nên share kn cho chị em mình, k thì sinh xong ai cũng bị bụng mỡ mà

nhunghn2004
06-26-2012, 10:20 PM
tks nàng, bụng tớ to lắm, đợi tập 2 rồi co 1 thể nhỉ hihi
Hihi, vậy thì chờ tập 2 làm đẹp luôn, chứ giờ k làm được biện pháp này rùi,

hoangtucauco19
06-26-2012, 10:21 PM
Hay qua, oánh dấu lỡ vài năm nữa cần, he he!!!!!!!

hoangtucauco19
06-26-2012, 10:24 PM
Ah quên, gái làm mõi làn bao lâu? ngày làm mấy lần thía?

nhunghn2004
06-26-2012, 10:24 PM
HI, cách này cũng nghe nhiều mẹ share rồi đó. Em thì phải chờ tập 2 mới thực hành được, tập 1 lười quá, giwof cũng có bụng rùi. hic hic. ko biết tập 2 có còn tác dụng ko mẹ nó nhỉ?
Chắc chắn là được, chỉ cần kiên trì làm khoảng 1-2 tháng đầu mẹ nó ah, em làm mà giờ dùng muối hột thoải mái chưa hết, mỗi lần rang xong em lại cất vào hũ dùng để rửa rau mẹ nó ah

bongnamlun
06-26-2012, 10:26 PM
Hi, em thì muộn mất rồi, giờ em "tốt bụng" lằm nhưng không áp dụng cách này được nữa vì sinh song lâu quá rồi. Thôi để chờ đến tập 2 rồi áp dụng cái cách mà chủ TOP chia sẻ. Cảm ơn chủ TOP đã chia sẻ thông tin. Chúc chủ TOP luôn vui vẻ, hạnh phúc.

nhunghn2004
06-26-2012, 10:26 PM
Ah quên, gái làm mõi làn bao lâu? ngày làm mấy lần thía?
Ngày 1 hoặc 2 lần lại tùy mùa nóng hay lạnh chị ah, nếu mà nóng chị sẽ ngại làm hơn, nên ngày 1 lần là tốt lắm rùi, em thì chỉ ngày 1 lần thui, mà mỗi lần em rang khoảng gần miệng bát ăn cơm muối chị ah, không hiểu sao muối biển nó có nhiều tác dụng thế chị ah

nhunghn2004
06-26-2012, 10:28 PM
Hi, em thì muộn mất rồi, giờ em "tốt bụng" lằm nhưng không áp dụng cách này được nữa vì sinh song lâu quá rồi. Thôi để chờ đến tập 2 rồi áp dụng cái cách mà chủ TOP chia sẻ. Cảm ơn chủ TOP đã chia sẻ thông tin. Chúc chủ TOP luôn vui vẻ, hạnh phúc.
Ok, mình cũng chúc mẹ cháu vui vẻ, bán đắt hàng, tập 2 cố gắng làm nhé, để có cái bụng đẹp đi mua quần áo sướng lắm, k phải tìm đồ che bụng đâu nữa nha

xemaysym
06-27-2012, 09:05 AM
Úi, giờ mới biết, chán thía, bụng mình hơi bị to, giờ làm gì cũng k được rùi

Monxinhxinh
06-27-2012, 09:09 AM
Có nhiều mẹo chia sẻ của các bạn hay quá, để mình cũng phải thử mới được. Cám ơn chủ top nhé.

hangpham678
06-27-2012, 10:08 AM
nếu chỉ đơn giản là cho bụng nhỏ lại thôi, chưa sinh chị nhé, thì có được không ah?

nhunghn2004
06-27-2012, 10:26 AM
nếu chỉ đơn giản là cho bụng nhỏ lại thôi, chưa sinh chị nhé, thì có được không ah?
Không có tác dụng nhiều, muối rang nóng chỉ tác dụng hiệu quả nhất cho chị em lúc vừa sinh xong thui, hihi, m k hiểu ts

canhacungthich
06-27-2012, 10:29 AM
uh sinh xong mới làm cách này hiệu quả thì sinh lâu rồi có cách nào ko các mẹ nhỉ? Giờ nhìn cả người mình thấy mỗi cái bụng, chán quá.

nhunghn2004
06-27-2012, 10:38 AM
uh sinh xong mới làm cách này hiệu quả thì sinh lâu rồi có cách nào ko các mẹ nhỉ? Giờ nhìn cả người mình thấy mỗi cái bụng, chán quá.
Hihi, hay chờ tập 2 mẹ nó ah, đỡ phải tập thể dục nhiều mà lại thon gọn

canhacungthich
06-27-2012, 10:42 AM
Hihi, hay chờ tập 2 mẹ nó ah, đỡ phải tập thể dục nhiều mà lại thon gọn

Nhưng xong tập 2 rồi thế mới khổ thân chứ, giờ ko biết làm sao nữa hichic....

nhunghn2004
06-27-2012, 12:39 PM
Nhưng xong tập 2 rồi thế mới khổ thân chứ, giờ ko biết làm sao nữa hichic....
Thế thì bây giờ mẹ nó phải tập tành rùi, mà tập được thì bụng nhỏ, khi k tập nữa nó lại nhô ra ngay, phụ nữ mình khổ thiệt

hangpham678
06-27-2012, 11:04 PM
Không có tác dụng nhiều, muối rang nóng chỉ tác dụng hiệu quả nhất cho chị em lúc vừa sinh xong thui, hihi, m k hiểu ts
chắc lúc đẻ xong các cơ còn " lỏng lẻo" nên có td, còn khi các cơ đã " cố định" thì khó hơn, em đoán vậy , chẳng biết dùng từ như nào nữa:rolleyes:

nhunghn2004
06-28-2012, 08:13 AM
chắc lúc đẻ xong các cơ còn " lỏng lẻo" nên có td, còn khi các cơ đã " cố định" thì khó hơn, em đoán vậy , chẳng biết dùng từ như nào nữa:rolleyes:
Chính xác đó mẹ nó ah, sinh xong mình cảm giác như vừa lột xác vậy, cái gì cũng lỏng lẻo, nên tác dụng nhiều, giờ thì k được rùi,

www.chamsocsausinh.com
06-28-2012, 09:27 AM

Nếu nhà có lò vi sóng thì chỉ cần rang lần đầu thôi các mẹ nhé, những lần sau chỉ cần cho vào lò vi sóng là được ạ.
Xin chia sẻ với các mẹ cách làm muối thuốc bắc: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/576835-Chia-s%E1%BA%BB-v%E1%BB%9Bi-c%C3%A1c-m%E1%BA%B9-c%C3%A1ch-l%C3%A0m-mu%E1%BB%91i-g%E1%BB%ABng-qu%E1%BA%A5n-b%E1%BB%A5ng-sau-khi-sinh

www.chamsocsausinh.com
06-28-2012, 09:32 AM

Sinh mổ thì các mẹ chờ vết mổ lành lại mới quấn nhé, chú ý là khi còn sản dịch các mẹ chỉ nên nằm úp muối thôi, khi hết sản dịch các mẹ có thể quấn muối kết hợp với gel bụng.

nhunghn2004
06-28-2012, 02:24 PM
Up lên cho các mẹ đọc và làm nhé, ,,,,,,,,,,,

Pa2ya
06-29-2012, 09:17 AM
Up lên cho các mẹ đọc và làm nhé, ,,,,,,,,,,,

kẻo bị mod sờ gáy chị ak, hihi...........

shop-ngoisao
06-29-2012, 11:11 AM
Đúng như mẹ nó trình bày.Mình cũng làm cách này các mẹ ak.và sau đó mình dùng gen bụng của hương quế.Hiệu quả lắm đó
Sinh mổ thì các mẹ chờ vết mổ lành lại mới quấn nhé, chú ý là khi còn sản dịch các mẹ chỉ nên nằm úp muối thôi, khi hết sản dịch các mẹ có thể quấn muối kết hợp với gel bụng.

nhunghn2004
06-29-2012, 11:19 PM
Đúng như mẹ nó trình bày.Mình cũng làm cách này các mẹ ak.và sau đó mình dùng gen bụng của hương quế.Hiệu quả lắm đó
Các mẹ tham khảo thêm cách này nữa nhé

vyhoa34
06-29-2012, 11:20 PM
nguy cơ top của mẹ nhung thành top quảng cáo mất thôi, mai e qua nhà mẹ nó bon chen nhé

hocnhe.vn
06-30-2012, 11:12 AM
em thì làm cái dịch vụ cham soc sau sinh mất mấy triệu,họ tặng cho gói muối,cho vào lò vi sóng làm nóng lên rồi úp bụng,nhưng lười chẳng làm,mà cũng chẳng có time mà làm,hic

voimamut2011
07-01-2012, 11:10 PM
con em 15 tháng rùi làm cách này ó hiệu quả nưữa ko các mẹ nhỉ?

Pa2ya
07-02-2012, 08:52 AM
sau khi sinh mà mẹ nào đc v2 như con gái thì công nhận e nể quá trời lun :d, chắc trc khi sinh mà năng tập thể thao thì sau khi sinh ng nó đỡ sồ, e có ng quen trc khi sinh hay tập thẻ dục lắm, nên ng cũng săn chắc nên sinh xong tập có 2 tuần mà trở về thời kì con gái luôn, trông mà mòn con mắt :)

nhunghn2004
07-02-2012, 09:37 AM
nguy cơ top của mẹ nhung thành top quảng cáo mất thôi, mai e qua nhà mẹ nó bon chen nhé
Uh, các mẹ vào share kinh nghiệm mà, mềnh cũng k biết thía nào, các mẹ chịu khó chắc lọc nhé,

shop-ngoisao
07-02-2012, 01:56 PM
Mình thấy cái vụ mà uống mật ong với bột nghệ cũng tiêu mỡ rất nhanh các me ak

nhunghn2004
07-02-2012, 02:50 PM
con em 15 tháng rùi làm cách này ó hiệu quả nưữa ko các mẹ nhỉ?
Không được rùi, vì chỉ áp dụng cho vừa sinh xong, giờ thì lớp mỡ chắc chắn rùi nên khó mà đánh tan nó được

unin79
07-02-2012, 04:20 PM
Ôi, em gần 3 tháng rồi thì làm thế nào đc ạ? em sinh mổ nên cũng ko dám gen bụng gi, giờ bụng như 5 tháng, huhu

me_tintin2012
07-02-2012, 04:22 PM
Cách của mẹ nó chắc chỉ áp dụng đuoc với cac smej sinh thừong, chứ sinh mổ mà sát muối vào sẽ xót lắm ạ.

Bynkute36
07-02-2012, 04:24 PM
bjo mới bít đến cách này...rất tiếc là mình đã sinh đc 1 năm rùi...làm sao mà dùng muối rang đc nữa đây..còn cách nào khác k mẹ nó ơi

thanhwang
07-03-2012, 01:43 PM
Muối biển là muối sống or muối iot chị? Có phải muối to to đúng k ạ

canhacungthich
07-03-2012, 01:49 PM
Muối biển là muối sống or muối iot chị? Có phải muối to to đúng k ạ
là muối hạt to mua khoảng 6000dd/kg đó

Memeonhit
07-03-2012, 02:33 PM
Em thì đẻ xong dùng trước lúc ăn cơm, mẹ em lấy cơm nóng cho vào khăn xô rùi chườm, cũng khá hiệu quả các mẹ ạ. Các mẹ thử xem nhé.

mephuongthuy
07-03-2012, 02:34 PM
Em chào các mẹ
Con gái em giờ đã 20 tháng tuổi rồi ah, tình hình là bụng em cũng k hề bị chảy xệ đâu ah, vì em có 1 mẹo vặt này muốn share cho mọi người ah, trước đó em tăng 20kg so với lúc con gái, nhìn ai cũng k nhận ra em đâu ah
SInh xong khoảng 1 tuần em bắt đầu nhờ các bà rang muối biển mua ngoài chợ về ah, em dùng khăn và cho muối nóng vào sau đó xoa đều lên bụng, làm như kiểu đánh cảm gió ấy ah
Em làm như thế vài tháng, em không nhớ lắm, chắc gần 2 tháng, rất tốt vì bụng được chườm nóng thì trong bụng sạch nhanh hơn và co lại tuyệt vời luôn
Em k ngờ là k có chút mỡ nào còn ah, tất nhiên là khi nhìn thì vẫn thấy các vết rạn ah, cái đó thì muối k làm mất được ah
Em đã share cho các bạn sinh sau em và em thấy hiệu quá, hôm nay rảnh viết lên cho các mẹ cùng làm, k tốn kém gì đâu ah

Nhưng mà sinh xong tới 2,5 năm rùi thì làm thế nào hả mẹ nó, có cách nào không?

nhunghn2004
07-07-2012, 10:31 PM
là muối hạt to mua khoảng 6000dd/kg đó
Hihi, đúng là tiết kiệm thật, mà dùng xong mình vẫn tận dụng được hạt muối đã rang, hihi

www.chamsocsausinh.com
07-09-2012, 09:52 AM
Nhưng mà sinh xong tới 2,5 năm rùi thì làm thế nào hả mẹ nó, có cách nào không?

Biện pháp này chỉ có hiệu quả với các mẹ vừa sinh xong thôi mẹ phuongthuy ạ, mẹ phuongthuy sinh 2,5 năm rồi tốt nhất nên đi tập thể dục và kết hợp với một chế độ ăn kiêng hợp lý sẽ giúp lấy lại vóc dáng lý tưởng

kt2a6
07-09-2012, 09:58 AM
hic, em là con gái thui mà cái bụng to quá, ngồi bị ngấn , mỗi khi mặc váy sát là phải ăn ít.chị nào có công thức cụ thể ko ạ.nghe món muối biển lạ ghê.

ASH
07-10-2012, 09:50 AM
hic, đọc được tin này muộn quá, giờ con mình 14 tháng mà bụng mình vẫn 1 rổ mỡ, không biết giờ làm có tác dụng nữa ko nhở?

nhunghn2004
07-10-2012, 12:54 PM
hic, em là con gái thui mà cái bụng to quá, ngồi bị ngấn , mỗi khi mặc váy sát là phải ăn ít.chị nào có công thức cụ thể ko ạ.nghe món muối biển lạ ghê.
Hihi, muối biển nhưng có rất nhiều tác dụng mẹ nó ah, mà lại rẻ, mẹ nó cứ rang khoảng 1 bát muối xong cho vào khăn sạch và trườm khắp bụng, nhưng mà vừa sinh xong thui, chứ giờ k có tác dụng nữa đâu ah

mehunganh
07-10-2012, 01:01 PM
Mẹ nào muốn mờ các vết rạn thì phải sử dụng đến r*** nghệ gừng nhé. Em sinh xong bụng rạn chằng chịt trông phát ớn. Thế mà bôi r*** nghệ gừng thì sau cữ thấy mờ hẳn, Mặc áo tắm ngon! Hihi..Chị em nào mà ngại làm r*** nghệ gừng thì pm cho em nhé. Em đang làm một ít r*** nghệ gừng để bán trên cửa hàng của em đây.

Em chào các mẹ

butterflythu
07-10-2012, 01:14 PM
Lúc mới sinh xong mình cũng dùng muối này (trong Nam gọi là muối hột), có điều cách làm có hơi khác với chủ top. Lúc mang thai mìn cũng tăng cân hơn 20kg. Mẹ mình dùng khoảng 4kg bỏ vào 1 nồi đất mỗi ngày đốt nóng nồi đất cho đến khi muối nóng nổ lốp bốp, mỗi ngày mình đều dằn bụng bằng nồi muối này khoảng 45', ban đầu nóng phải lót giấy cho dày, từ từ rút bớt giấy cho độ nóng phù hợp (chú ý phải tránh xa khu vực em bé). Mẹ mình nói nhừ sức nặng và sức nóng ấm của muối làm đốt đi mỡ thừa, tăng độ đàn hồi của da làm săn chắc da, do vậy sau 4 tháng mình đi làm vẫn mặc vừa quần áo trước kia, da bụng mình cũng ko bị nứt phảng như chưa sinh lần nào, có lẽ là do mình thoa thêm nghệ tươi giã lấy nước thoa khắp cơ thể. Hơi mắc công nhưng hiệu quả đấy
Vài điều chia sẽ với các mẹ:p

tiffanystore
07-10-2012, 01:21 PM
Em chào các mẹ

Mình thấy đứa bạn nó lấy quần jean cũ, cắt 2 cái ống quần rồi dùng làm bao để chứa muối. Vì muối làm vải mau mục, nên vải jean dùng được lâu hơn í. :)

zubi
07-10-2012, 04:32 PM
Lúc mới sinh xong mình cũng dùng muối này (trong Nam gọi là muối hột), có điều cách làm có hơi khác với chủ top. Lúc mang thai mìn cũng tăng cân hơn 20kg. Mẹ mình dùng khoảng 4kg bỏ vào 1 nồi đất mỗi ngày đốt nóng nồi đất cho đến khi muối nóng nổ lốp bốp, mỗi ngày mình đều dằn bụng bằng nồi muối này khoảng 45', ban đầu nóng phải lót giấy cho dày, từ từ rút bớt giấy cho độ nóng phù hợp (chú ý phải tránh xa khu vực em bé). Mẹ mình nói nhừ sức nặng và sức nóng ấm của muối làm đốt đi mỡ thừa, tăng độ đàn hồi của da làm săn chắc da, do vậy sau 4 tháng mình đi làm vẫn mặc vừa quần áo trước kia, da bụng mình cũng ko bị nứt phảng như chưa sinh lần nào, có lẽ là do mình thoa thêm nghệ tươi giã lấy nước thoa khắp cơ thể. Hơi mắc công nhưng hiệu quả đấy
Vài điều chia sẽ với các mẹ:p

Cảm ơn mẹ nó nhé. Để sau khi sinh xong mình sẽ thử.

Pa2ya
07-10-2012, 09:33 PM
Mình thấy đứa bạn nó lấy quần jean cũ, cắt 2 cái ống quần rồi dùng làm bao để chứa muối. Vì muối làm vải mau mục, nên vải jean dùng được lâu hơn í. :)

đúng rùi đó chị, nhà e cũng làm như thế :d

Csieunhan
07-10-2012, 10:07 PM
Em oánh dấu để thử ah. Tks mẹ nó chia sẻ ah :)

kikile
07-10-2012, 10:22 PM
Không biết giờ mình sinh lâu rồi làm như bạn dùng muối thì có tác gdungj không nhỉ

tuyetlan1004
07-10-2012, 10:25 PM
vậy chỉ khi mới sinh xong thì dùng phương pháp này mới hiệu quả ah?
Em bụng cũng có nhiều mỡ nhưng do ngồi văn phòng nhiều mà ra thì không dùng được hả các mẹ :(
kinh nghiệm này hay thật, ghi lại để sau này dùng :d

Monxinhxinh
07-10-2012, 10:27 PM
Mình đẻ đc 1 tháng đang sử dụng dịch vụ chăm sóc mẹ sau khi sinh của một chị bạn, chị ấy cũng rang muối biển nhưng trộn cả ngải cứu nữa, rồi ngày nào cũng đắp nóng cho mình, nhỏ bụng ngay thì ko biết vì mình tăng 10kg nhưng sinh xong thì giảm 9.5kg rồi, với lại mới làm đc có 5 ngày nên chưa thấy rõ hiệu quả nhưng có cái rõ là rất sạch bụng (sản dịch còn sót lại sẽ ra hết) và hết hẳn đau bụng (mình cũng sinh mổ có lẽ vì còn sản dịch bên trong nên thỉnh thoảng thấy hơi đau lâm râm bụng). Chị ấy bảo cách này chỉ áp dụng hiệu quả khi mẹ sinh xong trong 3 tháng 10 ngày cữ thôi, còn ngoài 3 tháng 10 ngày là ko có tác dụng nên kể cả có tăng tiền bên chị ấy cũng ko làm :D.

bethoi
07-11-2012, 08:36 AM
M sinh mổ chẳng gen bụng dc nên bụng xổ ra 1 rổ giờ đọc dc kn của b thì ko kịp nữa rồi

tiffanystore
07-11-2012, 12:53 PM
vậy chỉ khi mới sinh xong thì dùng phương pháp này mới hiệu quả ah?
Em bụng cũng có nhiều mỡ nhưng do ngồi văn phòng nhiều mà ra thì không dùng được hả các mẹ :(
kinh nghiệm này hay thật, ghi lại để sau này dùng :d

hị hị... đây là vứn đề mình cũng quan tâm, vì bụng chẳng giảm xuống do ngồi nhiều quá :( Không biết có chị nào có bụng do ngồi nhiều đã kinh nghiệm qua chưa?

nhunghn2004
07-11-2012, 10:14 PM
Thanks các mẹ đã comment nhé, nhiều cách hay thật, đúng là muối làm cho khăn nhanh mục lắm

ngocsan89
07-13-2012, 12:07 AM
bé nhà e đc 9 tháng rùi giờ mới đọc đc topic này, phí thật.huhu .mặc dù bụng e ko bị to lắm vì e mới tập 1 nhưng mà đẻ mổ nên chẳng gen đc bây giờ nhìn cứ nhăn nhúm và hơi chảy xệ haizzz đúng là đàn bà khổ ơi là khổ .

pig_pig
07-13-2012, 02:10 PM
Mẹ nó cho hỏi là muối rang rồi, ủ bụng rồi có dùng lại được cho lần sau không hay là phải rang muối mới??

nhunghn2004
07-13-2012, 02:15 PM
Mẹ nó cho hỏi là muối rang rồi, ủ bụng rồi có dùng lại được cho lần sau không hay là phải rang muối mới??
CHỉ dùng được 1 đến 2 lần là cùng, còn muối đó các mẹ dùng để ngâm rau thui, rang những lần sau thì nó k hút được nhiều nhiệt đâu ah, vì bụng chúng ta nhiều mỡ nên cần cái loại nó giữ nhiệt nhiều hơn các mẹ ah,

daobong
07-13-2012, 02:15 PM
con tớ gần 2 tuổi rồi chắc làm chả tác dụng gì nữa đâu nhỉ

nhunghn2004
07-13-2012, 02:16 PM
bé nhà e đc 9 tháng rùi giờ mới đọc đc topic này, phí thật.huhu .mặc dù bụng e ko bị to lắm vì e mới tập 1 nhưng mà đẻ mổ nên chẳng gen đc bây giờ nhìn cứ nhăn nhúm và hơi chảy xệ haizzz đúng là đàn bà khổ ơi là khổ .
thế ah, thế mẹ nó nên tập tành ngay đi, càng để lâu càng khó đánh tan mỡ chỗ bụng mà, cố lên nha,

phuonglinhtran
07-13-2012, 02:16 PM
Đánh dấu để hóng hớt các mẹ ạ .

nhunghn2004
07-13-2012, 02:17 PM
con tớ gần 2 tuổi rồi chắc làm chả tác dụng gì nữa đâu nhỉ
CHỉ tác dụng khi các mẹ vưà sinh xog thui, giờ nó kết chặt lại, đánh tan nó lại mất nhiều công lắm ah

dautramcungdinhhue
07-13-2012, 02:44 PM
cái gì cũng có lý do của nó. Tự nhiên đã cho bà mẹ sau sinh có 1 cái bụng mỡ cũng là kho năng lượng tích trữ dành cho việc tiết sữa nuôi con và sức khỏe cho mẹ. Nếu các bạn đốt hết lượng mỡ này thì bạn cũng làm nghèo dinh dưỡng sữa của bé. Các bạn tập thể dục cũng là cách tốt nhất rồi, đừng nghĩ đến việc bụng bé sau sinh. Nếu muốn, sau khi cai sữa cho bé cũng chưa muộn.

nguyentung760
07-14-2012, 04:43 PM
Phục hồi nét tươi trẻ
Sau khi sinh, nhiều phụ nữ vì bận bịu gia đình, con cái nên thường mệt mỏi, sắc diện kém. Để phục hồi nét tươi trẻ ngày xưa, bạn cần bổ sung những dưỡng chất cần thiết.
Phụ nữ thường chỉ chú trọng bổ sung dinh dưỡng khi mang thai. Sau sinh, nhiều người lại ăn uống kiêng khem hoặc không điều độ do sợ tăng cân hay áp lực công việc. Điều này khiến thể trạng họ giảm sút nhiều.
Do đó bạn nên quan tâm hơn đến chế độ dinh dưỡng, bổ sung thêm các vitamin, khoáng chất cần thiết để tăng cường sức khỏe, tìm lại nét tươi trẻ cho mình. Tuy nhiên bạn cũng cần lựa chọn phương pháp bổ sung vitamin và khoáng chất sao cho đúng và đủ.
Nhóm tạo năng lượng
Là nhóm vitamin B, đóng vai trò quan trọng trong quá trình chuyển hóa ở tế bào. Một số vitamin nhóm B là: vitamin B1, nếu thiếu sẽ gây sụt cân, rối loạn cảm xúc, đau nhức tay chân (lượng cần là 1,5mg/ngày). Bên cạnh đó bạn cũng cần cung cấp vitamin B2 để tránh da bị nứt hoặc loét ở các góc miệng (lượng cần là 1,7mg/ngày). Khi thiếu vitamin B3, bạn có thể bị rối loạn thần kinh, thiếu máu, chóng mặt (lượng cần là 20mg/ngày). Ngoài ra nếu thiếu vitamin B5 có thể khiến mặt bạn mọc mụn (lượng cần là 5-10mg/ngày). Thiếu hụt vitamin B6 có thể làm bạn bị trầm cảm, viêm da, cao huyết áp (lượng cần là 1,7-2mg/ngày). Vitamin B12 quan trọng trong duy trì suy nghĩ và trí nhớ (6mcg/ngày).
Nhóm tái tạo máu
Axit folic: Đặc biệt cần thiết để tái tạo tế bào mới và đóng vai trò quan trọng trong việc hình thành AND, ARN. Các loại rau lá xanh và đậu khô (đậu đen, xanh, đỏ, trắng…) là nguồn giàu chất này. Phụ nữ cho con bú cần 500mcg/ngày.
Sắt: Đây là thành phần của hemoclobin, protein có trong các tế bào hồng cầu giúp cơ thể chống lại bệnh tật và mệt mỏi. Thiếu sắt có thể gây thiếu máu, kém tập trung, giảm vận động, năng suất làm việc và hệ miễn dịch kém. Nguồn thực phẩm chứa nhiều sắt là canh rong biển, hải sản (nghêu, sò, vẹm, hàu), các loại đậu (lượng cần 15-18mg/ngày).

trangnguyen900
07-14-2012, 05:05 PM
Nhóm chống oxy hóa
Vitamin A: Cần thiết cho mắt, da, răng và màng nhầy niêm mạc. Bạn cần 500 IU/ngày.
Vitamin C: Đóng vai trò quan trọng trong việc làm lành vết thương và cầm máu, tăng cường hệ miễn dịch. Lượng cần là 45mg/ngày.
Vitamin E: Đây là vitamin tan trong chất béo, giúp cơ thể chống lão hóa, ung thư, tim mạch, ngăn ngừa thiếu máu và thúc đẩy chức năng của hệ sinh sản hoạt động tốt. Phụ nữ đang cho con bú cần 19mg/ngày.
Kẽm: Là chất khoáng cần thiết giúp làm lành vết thương, giảm cholesterol, tăng cường sức khỏe tinh thần. Lượng cần là 12mg/ngày.
Nhóm chống loãng xương
Vitamin D3: Giúp cơ thể hấp thụ canxi, giúp xương chắc khỏe. Lượng cần là 1.000 – 2.000 IU/ngày.
Canxi: Là chất khoáng nhiều nhất trong cơ thể, chủ yếu để tạo xương và răng. Bạn cần 1.000-1.300mg/ngày.
Nhóm tong cường sức khỏe
Đồng: Giúp chuyển hóa sắt thành hemoglobin và làm ngưng sự lão hóa của hệ thần kinh (2mg/ngày).
Mangan: Giúp giảm mệt mỏi, tăng cường trí nhớ, đảm bảo tiêu hóa tốt (2-5mg/ngày).
Ka-li: Có vai trò quan trọng trong hoạt động thần kinh và duy trì huyết áp bình thường. Bạn nên nạp 1.600mg/ngày.
Ma-giê: là khoáng chất giúp chống căng thẳng, cần thiết cho cơ thể chuyển hóa vitamin C và canxi. Bạn cần 350-400mg/ngày.

thanhthanh@
07-14-2012, 06:17 PM
Vì sao các chị em nên bổ sung đúng & đầy đủ các vi chất?

Theo khảo sát mới nhất từ website lamchame.vn với hơn 2.200 người tham gia, có đến 97% phụ nữ nhận thấy sức khỏe mình giảm sút sau khi có con. Trong đó, có 76% phụ nữ xuất hiện các dấu hiệu rụng tóc và xuống sắc, sau đó là các triệu chứng mệt, nhức mỏi, tê tay chân, sức đề kháng yếu và thường xuyên cảm thấy lạnh…

Để cải thiện tình hình, nhiều bà mẹ đã tìm kiếm những biện pháp khác nhau để có thể phục hồi, duy trì sức khỏe của mình và lấy lại “thanh xuân” như thời con gái. Tuy nhiên, với thói quen, và cách ăn uống kiêng khem thì lượng thực phẩm mà chị em sử dụng mỗi ngày thường chưa đủ chất để đáp ứng nhu cầu sinh hoạt hàng ngày, chưa kể đến việc phục hồi lại sức khỏe của mình. Chính vì thế, nhiều bà mẹ rơi vào tình trạng thiếu hụt vì dưỡng chất khiến cơ thể mất dần sức sống. Tình trạng này kéo dài sẽ khiến sức khỏe phụ nữ giảm sút,dễ có nguy cơ mắc các bệnh như loãng xương, thiếu máu, và quá trình lão hóa cũng diễn ra nhanh hơn…. Ngoài ra, tình trạng thiếu vi chất còn ảnh hưởng đặc biệt đến sức khỏe của mẹ và thai nhi ở lần mang thai tiếp theo.

PGS.TS Lê Bạch Mai cho biết: “Ngoài việc giữ chế độ dinh dưỡng hợp lý, phụ nữ sau khi có con cần quan tâm đến việc bổ sung các vitamin và khoáng chất để đáp ứng đúng và đủ nhu cầu cơ thể để cải thiện tình trạng dinh dưỡng, tăng cường sức khỏe và giúp cơ thể nhanh chóng phục hồi.

Các vitamin và khoáng chất dù chỉ là nguyên tố vi lượng trong cơ thể con người nhưng lại giữ vai trò to lớn. Chúng tham gia vào hầu hết quá trình trao đổi chất, giúp duy trì, phát triển và tái tạo các tế bào. Thiếu vi chất gây ra nhiều rối loạn chuyển hóa quan trọng của cơ thể”

kimngoc533
07-15-2012, 04:11 PM
Vitamin và khoáng chất nào phù hợp nhất cho phụ nữ?
Hiện nay trên thị trường đã xuất hiện những sản phẩm chứa đầy đủ các vitamin & khoáng chất cần thiết cho cơ thể, thế nhưng không phải sản phẩm nào cũng có thể đáp ứng nhu cầu và phù hợp hoàn toàn với thể trạng người phụ nữ. Theo các chuyên gia dinh dưỡng, các vitamin & khoáng chất không chỉ hỗ trợ phụ nữ sau khi có con lấy lại năng lượng, bổ sung những vi chất đã mất, tăng cường sức đề kháng mà còn giúp làm chậm quá trình lão hóa của cơ thể về sau. Các nhóm vitamin và khoáng chất cần bổ sung hàng ngày bao gồm nhóm tạo năng lượng như vitamin B1, B2, B3, B5, B6, B12; nhóm tái tạo máu có axit folic, sắt sunfurate; nhóm chống loãng xương có Vitamin D3, dibasic calcium phosphate; nhóm chống oxi hóa gồm vitamin A, E, C và kẽm; và nhóm tăng cường sức khỏe có đồng sulphate, mangan, kali, magie... Trong đó nhóm tạo năng lượng, chống lão hóa và tái tạo máu là các nhóm “vi chất vàng” dành cho sức khỏe người phụ nữ.
Bên cạnh việc ăn uống đầy đủ điều độ và vận động hợp lý hàng ngày, các bà mẹ vẫn cần sử dụng viên uống bổ sung có tích hợp tất cả các vitamin và khoáng chất, nhất là những nhóm vi chất vàng cho nhu cầu và thể trạng của người phụ nữ, để đảm bảo đủ hàm lượng và thành phần giúp cơ thể khỏe mạnh và duy trì sự tươi trẻ để tận hưởng cuộc sống trọn vẹn & lâu dài bên gia đình.

bimiki
07-17-2012, 12:18 PM
Em chào các mẹ

Cảm ơn mẹ nó nhé, hihi, cách chườm bụng bằng muối hoặc bằng muối rang với gừng em đã từng đọc, đang định sắp tới sinh sẽ áp dụng đây. Mà em vừa mới ngâm được lọ r*** gừng và r*** nghệ để sinh xong thì bôi nữa, hi vong sẽ được mỹ mãn như mẹ nó :)

thuyduong12
07-17-2012, 02:48 PM
Sức khỏe phụ nữ sau khi có conMang thai và sinh nở đối với phụ nữ là một quá trình tiêu hao sinh lực rất lớn. Sau khi có con, thể lực người phụ nữ trở nên sa sút, sức miễn dịch kém dần, chỉ cần sơ sẩy một chút là có thể bị nhiễm bệnh.Theo một khảo sát gần đây trên lamchame.vn với số lượng 2,491 người cho thấy, sau khi có con, 96% bà mẹ cảm thấy sức khỏe giảm sút, 74% xuất hiện các dấu hiệu rụng tóc và xuống sắc. Thực tế cho thấy, qua quá trình mang thai và sinh con, cộng thêm việc phải chăm sóc con cái và gia đình khiến sức khỏe người phụ nữ suy giảm rõ rệt, cơ thể gặp phải các triệu chứng mệt mỏi. Nguyên nhân chủ yếu là do cơ thể bị thiếu năng lượng cũng như các vitamin thiết yếu cho các hoạt động của cơ thể, điển hình như các loại vitamin tăng cường sức đề kháng, cung cấp năng lượng, chống oxy hóa để duy trì sự tươi trẻ cho làn da, hỗ trợ tái tạo máu và chống thiếu máu,…

http://dantri4.vcmedia.vn/i:lsvaPE0d7foDdfJ7sLS/Image/2012/07/0702/hinh-1_8c678/phu-nu-sau-khi-co-con-rat-can-bo-sung-vitamin-va-khoang-chat-de-phuc-hoi-suc-khoe-va-su-tuoi-tre.JPG

Phụ nữ sau khi có con rất cần bổ sung vitamin và khoáng chất để phục hồi sức khỏe và sự tươi trẻ
Bổ sung dưỡng chất và các loại vitamin là việc làm hết sức cấp thiết
Theo PGS.TS Lê Bạch Mai, Viện phó Viện Dinh dưỡng quốc gia cho biết: “Một cơ thể có sức sống trước hết phải khỏe và tươi trẻ. Do đó, để lấy lại được sức khỏe của mình trong giai đoạn này, phụ nữ cần chú ý đến chế độ ăn uống, nghỉ dưỡng, vận động hợp lý, cũng như bổ sung thêm những vi chất cần thiết cho cơ thể”.
Thiếu hay thừa vitamin và khoáng chất cũng đều là căn nguyên gây ra một số bệnh tật cho cơ thể con người. Y học đã và đang khẳng định tầm quan trọng của vitamin, khoáng chất với sức khỏe trong phòng ngừa và điều trị bệnh tật. Điều này thể hiện cụ thể như có rất nhiều bệnh tật phát sinh mà nguyên nhân hóa ra lại từ những yếu tố tưởng chừng như rất đơn giản, chẳng hạn như da bị lão hóa hay cơ thể bị giảm khả năng đề kháng do thiếu vitamin A, C, E hay zinc, thiếu máu và sắt do thiếu Acid Folic & sắt fumarate, loãng xương do thiếu vitamin D3 hay calcium phosphate, bị stress, mệt mỏi do thiếu Vitamin nhóm B...
PGS.TS Lê Bạch Mai cho biết thêm, hiện nay rất ít các chị em phụ nữ biết tự “trang bị” cho mình các vitamin và nhóm khoáng chất cần thiết khiến sức khỏe ngày càng giảm sút, đồng thời ảnh hưởng đến sự tươi trẻ và linh hoạt của người phụ nữ. Nghiêm trọng hơn, nếu tình trạng này kéo dài, các chị em có nguy cơ đối mặt với các loại bệnh mãn tính trong tương lai, hoặc ảnh hưởng đến lần mang thai tiếp theo.
Vitamin và khoáng chất nào phù hợp nhất cho phụ nữ?
Hiện nay trên thị trường đã xuất hiện những sản phẩm chứa đầy đủ các vitamin cần thiết cho cơ thể, thế nhưng không phải sản phẩm nào cũng có thể đáp ứng nhu cầu và phù hợp hoàn toàn với thể trạng người phụ nữ. Theo PGS.TS Lê Bạch Mai, các vitamin không chỉ hỗ trợ phụ nữ sau khi có con lấy lại năng lượng bổ sung những vi chất đã mất, tăng cường sức đề kháng mà còn giúp làm chậm quá trình lão hóa của cơ thể về sau. Các nhóm vitamin và khoáng chất cần bổ sung hàng ngày bao gồm nhóm tạo năng lượng gồm vitamin B1, B2, B3, B5, B6, B12; nhóm tái tạo máu gồm axit folic, sắt sunfurate; nhóm chống loãng xương gồm Vitamin D3, Dibasic Calcium Phosphate; nhóm chống oxi hóa gồm vitamin A, E, C và Zinc; vànhóm tăng cường sức khỏe gồm đồng sulphate, mangan, kali, magie... Trong đó nhóm tạo năng lượng, chống lão hóa và tái tạo máu là các nhóm vi chất “vàng” dành cho sức khỏe người phụ nữ.
Bên cạnh việc ăn uống đầy đủ và điều độ hàng ngày, các bà mẹ vẫn cần sử dụng viên uống bổ sung có tích hợp tất cả các vitamin và khoáng chất để đảm bảo đủ hàm lượng và thành phần giúp cơ thể khỏe mạnh và duy trì sự tươi trẻ để tận hưởng cuộc sống bên gia đình.

thuylan654
07-18-2012, 06:18 PM
Em đọc bài các chị em share em đọc thấy cũng rất hợp lý.chắc em phải mua dùng thử thôi.cảm ơn các chị em nha.

mebeKem2009
07-19-2012, 03:05 PM
Mình cũng biết mẹo này mà làm được 2 lần rùi bỏ, vì hồi đó chẳng ai làm nóng túi muối cho, mình thì chưa đi lại được. Giờ nhìn cái bụng ân hận quá, lười một tý mà khổ cả đời.hichic

hatuyenlinh
07-19-2012, 03:45 PM
Oánh dấu vụ này, Hoi tập 1 mình chỉ gen bụng thôi chứ ko làm gì cả.

Phạm Hiền
07-19-2012, 03:58 PM
Thank chị chủ top nhé, có thêm một kinh nghiệm. Mà dạo này em hấp hấp hay sao ý, đọc báo, xem phim thấy mấy em ngon lành, mặc đồ đẹp mà cứ thèm thèm.... Bầu vượt mặt ra rồi, bụng càng to, càng lo.. Nhưng nghĩ đến con thì càng to lại càng mừng... Hâm thật rồi!

canhacungthich
07-19-2012, 04:42 PM
cám ơn chủ top vì bạn viết rất hữu ích

anhhuyhoanglong
07-19-2012, 10:12 PM
phải áp dụng thôi các mẹ ơi.bụng eo thon mới tự tin dc.đẻ xong bụng bèo nhèo là ...........

rongconhanhphuc
07-20-2012, 03:37 PM
mình sinh đc 1 thang rồi, bụng cũng ko chảy xệ lắm, quần áo cũ vẫn mặc bình thường nhưng đúng là trông bụng vẫn có chút to ra ko tự tin lắm. ko biết giờ áp dụng cách này có còn hiệu quả ko các mẹ?

Tom còi
07-21-2012, 09:25 AM
Em chào các mẹ

Ko bít sinh mấy năm rồi có làm đc ko nhỉ? mình mua cái đai rung+nóng về quấn cũng chả ăn thua :(

huuhanh405
07-21-2012, 03:06 PM
Ăn uống tẩm bổ nhiều vào chứ không là nhanh già lắm. Đừng suy nghĩ cho chồng con nhiều quá, hãy dành thời gian cho bản thân nhiều hơn mẹ nó ạ. Trước em cũng chồng con là trên hết chứ bây giờ kệ, con cũng lớn rồi. chồng thì miễn, không có nhường nhịn gì hết.

Kiko_Junny
07-22-2012, 07:34 AM
giờ con mình 9 tháng rùi, làm có hiệu quả nữa ko nhỉ? hik hik, tại hồi mới sinh lười ghê cơ

shopbonghoanho
07-22-2012, 10:32 AM
hic hic nếu bít mẹo này sớm hơn thì tốt wa, jo bé nhà mình được 1 tuổi rùi có làm chắc cũng vô dụng...mà bụng thì to wa,,đợi bé lớn hơn chút đăng ký thể dục thẩm mỹ vậy

nhunghn2004
07-22-2012, 10:58 AM
mình sinh đc 1 thang rồi, bụng cũng ko chảy xệ lắm, quần áo cũ vẫn mặc bình thường nhưng đúng là trông bụng vẫn có chút to ra ko tự tin lắm. ko biết giờ áp dụng cách này có còn hiệu quả ko các mẹ?

Ok, mẹ nó làm đi vẫn hiệu quả đấy ah

nhunghn2004
07-22-2012, 11:00 AM
Ăn uống tẩm bổ nhiều vào chứ không là nhanh già lắm. Đừng suy nghĩ cho chồng con nhiều quá, hãy dành thời gian cho bản thân nhiều hơn mẹ nó ạ. Trước em cũng chồng con là trên hết chứ bây giờ kệ, con cũng lớn rồi. chồng thì miễn, không có nhường nhịn gì hết.
Đúng mẹ nó ah, phải chăm sóc bản thân mình nhiều hơn

thuychau822
07-23-2012, 07:26 PM

nhunghn2004
07-23-2012, 08:22 PM
CHính xác đó ah, em trước lúc nào cũng đầu bù tóc rối vì con vì chồng, giờ thì thấy phải quan tâm đến bản thân, phải ăn mặc đẹp và chăm sóc sắc đẹp nữa, không thì mấy mà hết cuốc đời

Roy_dip
07-24-2012, 02:47 PM
mẹ nó ơi, muối rang lên nóng thế làm sao mà đắp lên bụng được??? mình cần dùng khăn lót không? hay chờ cho nguội bớt mới bắt đầu lăn bụng?

nhunghn2004
07-24-2012, 04:56 PM
mẹ nó ơi, muối rang lên nóng thế làm sao mà đắp lên bụng được??? mình cần dùng khăn lót không? hay chờ cho nguội bớt mới bắt đầu lăn bụng?
Mẹ nó ơi,phải dùng khăn sạch mà, lựa khi nóng sẽ làm nhanh, khi nguội hơn làm chậm hơn, hoặc cho 2 khăn khi nóng, khi nguội rùi bỏ 1 khăn ra nhé

metinthoi
07-24-2012, 09:08 PM
Con mình được 9m rồi ko biết bây giờ làm thì thế nào mẹ nó nhỉ, ko biết còn kịp ko bụng mình ai cũng bảo lại có em bé nữa ah. hu hu khổ quá thôi:-k

batgioi
07-25-2012, 09:40 PM
hi, thanks mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm, mình cũng sinh mổ đc 1 tháng để mai bắt đầu làm xem có hiệu quả ko.

me_bach
07-25-2012, 10:29 PM
Cứ chườm muối nóng liên tục vài tháng thế cũng công phu đấy chứ. Hic, chắc tớ không làm nổi mất!

nhunghn2004
07-26-2012, 07:41 AM
hi, thanks mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm, mình cũng sinh mổ đc 1 tháng để mai bắt đầu làm xem có hiệu quả ko.
Mẹ nó làm ngay đi, cố gắng duy trì 1 tháng là thấy ngay đó, xong mẹ nó share kn nhé

Hurricane
07-26-2012, 10:19 AM
Đắp muối gừng tốt nhưng da sẽ hơi bị thâm. các mẹ nên thêm nghệ để làm sáng da nữa nhé

Mình có bán sẵn túi muối, các mẹ về chỉ cần cho vào lò vi sóng cho ấm lên rồi đắp lên bụng.
Mẹ nào có nhu cầu thì pm mình nhé :X:X:X
Chúc các mẹ khỏe đẹp :*

thuylan654
07-26-2012, 05:13 PM
Cái nảy thì phải kiên trì chị ạ, em đọc được trên tạp chí Sức Khỏe họ dạy cách lấy lại vóc dáng sau khi sinh như sau: Thường xuyên tập luyện; nuôi con bằng sữa mẹ; ăn uống cân bằng; uống nhiều nước; kiên nhẫn.

Smallpig1983
07-27-2012, 04:56 PM
Ui, đọc được thông tin bổ ích trước khi lên dĩa. cám ơn chủ top nhe.

ỐC BƯƠU CON!
07-27-2012, 07:51 PM
Muối biển là muối hạt to hả các mẹ?

Mẹ Bé Kent 2012
07-27-2012, 08:14 PM
Hay quá, cảm ơn ạn nhé,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

anhhuyhoanglong
07-27-2012, 09:46 PM
cách này hay thật mà mình cũng nghe nhiều người mách rồi.Nhưng mỗi tội phải rang muối mất công lắm.CÁc mẹ dùng nịt bụng hương quế bên mình sẽ giảm bụng nhanh lắm vì nó có quế gừng và cam thảo, độ nóng của các thảo dược trực tiếp tác động đến bụng nên giảm eo rất nhanh.ko hề ảnh hửong gì đến sk của mẹ và bé.Sinh mổ dùng cũng rất tốt.

Hurricane
07-27-2012, 10:47 PM
Uh, Là muốn cân bình thường ý . Thật ra gọi muối biển nghe là lạ, chứ muối nào chẳng từ biển mà ra :D:D:D

Muối biển là muối hạt to hả các mẹ?

nhunghn2004
07-29-2012, 06:51 PM
Uh, Là muốn cân bình thường ý . Thật ra gọi muối biển nghe là lạ, chứ muối nào chẳng từ biển mà ra :D:D:D
Nhưng là muối chưa sơ chế gì, nên hạt hơi bị to mà,hihi, các mẹ cận thận hỏi lại cho chắc mà

trotho123.
08-02-2012, 12:52 PM
1. Tập luyện

Khoảng 1 tháng sau khi sinh, để duy trì vóc dáng, bạn có thể tập Yoga, tạ tay nhỏ, các bài tập trên máy đa năng, thời gian 15-30 phút, sau đó tăng dần dần thời gian.

Đi bơi mỗi tuần 1-2 lần cũng giúp cơ thể bạn đốt cháy năng lượng dư thừa nhanh chóng. Nếu không bạn nên dành thời gian để chạy bộ vào buổi sáng.

Ngoài ra, bạn có thể tận dụng thời gian bé ngủ để tập những động tác thể dục đơn giản vào đầu buổi chiều, buổi tối hay bất kỳ lúc nào thích hợp, miễn là không phải sau khi vừa ăn xong.

2. Nuôi con bằng sữa mẹ

Đây là một cách giảm cân tự nhiên mà hiệu quả. Một số nghiên cứu khoa học đã chứng minh việc cho bé bú sẽ tiêu hủy khoảng 500 Kcal năng lượng thừa trong cơ thể mỗi ngày.

Vì vậy, bạn nên nuôi con bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu. Điều này không chỉ có lợi cho sự phát triển của bé mà còn mang lại vóc dáng cân đối cho bản thân bạn.

3. Ăn uống cân bằng

Bạn nên ăn nhiều rau xanh, hoa quả, cá, hải sản, hạn chế các loại chất béo từ động vật, bơ sữa, bánh kẹo ngọt… Nên ăn thịt gia cầm như gà, vịt, ngan, thay cho thịt lợn.

Nếu đói, có thể ăn thêm bữa phụ. Tuy nhiên, bạn nên duy trì một chế độ ăn nhiều rau xanh, hoa quả, ăn cháo, vài lát bánh mỳ… trong những bữa này, tránh tình trạng tăng cân trở lại.

Đa số sản phụ cho con bú cần thêm khoảng 500-600 Kcal mỗi ngày (tương đương với 3 bát cơm). Vì thế, bạn không nhất thiết phải tập trung tẩm bổ với thực đơn toàn chất đạm, chất béo như chân giò, gà hầm… Chúng chỉ khiến việc tăng cân của bạn ngoài tầm kiểm soát.

Sau khi ngừng cho con bú, bạn có thể thực hiện chế độ ăn kiêng nghiêm ngặt hơn nếu muốn.

4. Uống nước

Bạn chớ nên quên uống nước hàng ngày. Vì nó tạo cảm giác no, đầy bụng, giúp bạn tạm thời quên đi ý nghĩ thèm ăn. Nguyên tắc giảm cân an toàn là ăn đủ 3 bữa chính mỗi ngày và uống đủ nước.

5. Kiên nhẫn

Bạn không nên quá lo lắng về tình trạng dư thừa của cơ thể sau khi sinh. Quá nôn nóng tập luyện chỉ gây hại cho sức khỏ

nhunghn2004
08-02-2012, 01:17 PM
HIhi, chính xác, thanks mẹ nó đã share kinh nghiệm nhé, em sẽ copy lên trang đầu cho mọi ng tiện theo dõi

bupbecat_102
08-02-2012, 01:19 PM
mua muối biển ỏ đâu ạ? hay cái muối ngoài chọ vẫn bán ây ạ?

nhunghn2004
08-02-2012, 01:22 PM
mua muối biển ỏ đâu ạ? hay cái muối ngoài chọ vẫn bán ây ạ?
Muối ở chợ họ vẫn bán theo cân ấy mẹ nó ơi, nhà mình hay mua về ngâm rau ấy ah

bobyyeuthuong
08-02-2012, 01:25 PM
híc, sinh xong vài tháng tớ mới biết cách này, ko làm đc, giờ bụng tớ như cái phao mỡ, híc híc

www.chamsocsausinh.com
08-02-2012, 01:34 PM
Chia sẻ với các mẹ phương pháp để có vòng eo thon gọn sau khi sinh :)

http://i1075.photobucket.com/albums/w428/viet-care01/cach-giam-vong-eo-sau-khi-sinh-voi-muoi-thuoc.jpg

Sau khi sinh vấn đề mà rất nhiều chị em băn khoan đó là vòng 2 quá khổ, nhăn nheo, xổ…vv Nguyên nhân khiến cho vòng 2 của phụ nữ sau sinh to lên là do tử cung to lên trong thời kỳ mang thai, cơ bụng cũng giãn nở theo, cho đến khi cơ thẳng bụng tách ra. Sau khi tử cung dần hồi phục, nhưng cơ thành bụng trở nên lỏng lẻo khó hồi phục trở lại, nhất là ở phụ nữ sau khi sinh, vì nhu cầu dinh dưỡng của bé và việc và mẹ không ngừng nạp nhiều thực phẩm nhiệt lượng cao cũng có thể gây tích tụ mỡ trong cơ thể và cơ thể dễ dàng béo lên. Tuy nhiên, rất nhiều bà mẹ ngộ nhận rằng, sinh xong cơ thể sẽ về phom nhanh chóng và việc giảm cân là điều đơn giản. Sự thật thì điều đấy không hề đơn giản, có những chị em sau 7 tháng hay hơn 1 năm vòng 2 vẫn to “như bầu 4 tháng” điều này khiến chị em tự ti, và ngoại hình quá khổ cũng phần nào ảnh hưởng tới cuộc sống.

Vậy làm thế nào để giúp cho vòng eo thon gọn trở lại như trước khi sinh?

Có rất nhiều biện pháp giúp vòng eo thon gọn nhỏ lại, hôm nay mình xin hướng dẫn các mẹ cách làm giảm vòng eo với nguyên liệu 100% tự nhiên là muối+gừng+ngải cứu. Hỗn hợp này ta tạm gọi là Muối quấn bụng : có tác dụng giúp săn chắc cơ bụng, giảm mỡ thừa, giảm nhăn cho vùng cơ bụng của chị em phụ nữ sau sinh.

Cách làm:

- Nguyên liệu cần chuẩn bị : 1 kg Muối hột, 1 kg gừng và 1 bó ngải cứu.
Trộn đều 1 kg gừng đã giã nát với 1kg muối hột, sau đó rang lên cho khô. Ngải cứu hái ngọn và xao vàng. Trộn hỗn hợp này lại với nhau, sau khi hỗn hợp này bớt nóng thì cho vào một cái túi (hoặc khăn) các mẹ có thể tự may hoặc dùng ống quấn jean cắt ra đổ muối vào và gấp lại để muối khỏi rơi ra ngoài.

- Đối với các mẹ vẫn còn sản dịch: chỉ nên nằm úp bụng lên túi muối, tuyệt đối không được quấn hoặc gel túi muối vì như vậy sẽ làm tắc sản dịch, dẫn đến cơ thể mệt mỏi và bệnh hậu sản. Các mẹ sinh mổ nên để vết thương lành hoặc tránh vết mổ

- Đối với các mẹ đã hết sản dịch: Các mẹ có thể kết hợp quấn túi muối với gel bụng, quấn túi muối bên trong bà gel bụng bên ngoài… các mẹ có thể thoải mái làm việc nhà, chăm con mà vẫn quấn được túi muối.

Để hiệu quả nhất các mẹ có thể dùng kết hợp với gừng thuốc, bôi gừng thuốc ngoài vùng bụng trước sau đó quấn muối. Gừng thuốc có tác dụng tiêu mỡ từ bên trong, còn muối thuốc có tác dụng săn chắc từ bên ngoài. Sau 1-2 lần các mẹ sẽ thấy được hiệu quả rõ rệt từ sự kết hợp 2 phương thuốc “thiên nhiên” này.

Thời gian: Các mẹ quấn muối một ngày 3-4 lần, mỗi lần 60 – 90 phút.

* Lưu ý: Túi muối này có thể dùng lại, các mẹ chỉ việc bỏ ra rang lại cho muối hơi ấm hoặc cho vào lò vi sóng 1 phút để muối ấm lên. Thường thì các mẹ vẫn truyền nhau thông tin là phải rang muối cho thật nóng, và nhờ nhiệt lượng ấy giúp làm săn chắc cơ bụng - nhưng không phải! Đó là một suy nghĩ sai lầm, muối và gừng có thể làm săn chắc bụng là nhờ nước từ hỗn hợp muối gừng chảy ra ngấm vào bụng. Nếu các mẹ rang muối quá nóng khi nằm hoặc quấn sẽ rất dễ gây bỏng.

Nếu chăm chỉ quấn bụng với muối thuốc, vòng 2 của các mẹ sẽ giảm được từ 8-15cm.

Rất đơn giản phải không nào, nếu có thắc mắc gì mới các mẹ gửi tin nhắn riêng mình sẽ giải đáp. Chúc các mẹ giảm eo thành công

tommy shop
08-02-2012, 01:36 PM
hic sao chị k share vụ này sớm,giờ bé nhà e 16 tháng rùi chả hiểu có kịp k,mà muối biển mua ở đâu chị nhỉ?

minhlong83
08-02-2012, 01:37 PM
Sau 2 năm eo mình về 0, hi hi mà ko phải tập gì các bạn ah. Đánh dấu để chuyển cho đứa em đang hỏi.

trangdt19886
08-02-2012, 02:06 PM

mekhanhchip
08-02-2012, 02:23 PM
Hình như có ngườ trộn muối với gừng giã nát, rang nóng lên xong đắp bụng, cũng hiệu quả sao ý ạ.
Sau này em thử áp dụng 1 trong 2 cách xem sao, hihi.

Áp dụng được thì tốt lém nhưng mà lười. Mới sinh song cứ loay hoay với con cái nên Tớ làm được vài lần. Làm xong thấy bụng dễ chịu lắm. Nhưng mà làm có mấy lần thì không ăn thua. Phải làm ít nhất 2 tháng.

Roy_dip
08-02-2012, 02:43 PM
từng đó muối mình rang đi rang lại tái sử dụng nhiều lần được không chị? hay mỗi lần làm phải thay muối mới???

nhunghn2004
08-03-2012, 12:26 AM
Chinh xac la the nhug minh k biet lam sao me no ah

nhunghn2004
08-03-2012, 12:28 AM
từng đó muối mình rang đi rang lại tái sử dụng nhiều lần được không chị? hay mỗi lần làm phải thay muối mới???
Khog su dug dc nh lan dau me no ah, chi dc 2 lan thui vi neu me no rag den lan thu 3 thi hat muoi day k co nhieu nhiet nen k co tac dug nhieu ah

phuongvynd
08-03-2012, 12:29 AM
Em chào các mẹ

Muốn làm mờ vết rạn thì phải dùng kem dưỡng da thường xuyên các mẹ nhá!

Roy_dip
08-03-2012, 10:20 AM
Muốn làm mờ vết rạn thì phải dùng kem dưỡng da thường xuyên các mẹ nhá!

đúng vậy đó, các chị em mình nên dùng kem chống rạn da ngay từ khi cấn bầu đến sau sinh 1-2 tháng. đến giờ em được 6.5 tháng rồi mà không hề rạn da nhé! em đang cố gắng kiên trì đến cùng đây!!!

tuyetyeuthuonglx
08-03-2012, 11:56 AM
Mình cũng chuẩn bị sinh bé thứ 2,sẽ thử áp dụng phương pháp này của mẹ bé xem sao.

bimiki
08-03-2012, 01:15 PM
đúng vậy đó, các chị em mình nên dùng kem chống rạn da ngay từ khi cấn bầu đến sau sinh 1-2 tháng. đến giờ em được 6.5 tháng rồi mà không hề rạn da nhé! em đang cố gắng kiên trì đến cùng đây!!!

Mẹ nó dùng kem loại nào thế, em thì từ đầu đã ko dùng, giờ 8 tháng bị rạn da rùi mới thử dùng lọ kem bà chị cho nhưng biết chắc 100% ko có tác dụng nữa, chờ sinh xong khắc phục vậy :)

kikile
08-03-2012, 02:51 PM
Em cũng phải tập món này thui hic .

Trau xinh xinh
08-03-2012, 05:50 PM
muối gừng rang đắp được thì hiệu quả rồi, có điều, có kiên trì làm không ý; nhà nào có người phục vụ thì tốt, chứ mình sinh xong, lụi cụi đi rang muối gừng để đắp, đến khổ, đc có mấy lần, xong chẳng làm đc nữa, chán kinh khủng

Roy_dip
08-04-2012, 11:19 AM
Mẹ nó dùng kem loại nào thế, em thì từ đầu đã ko dùng, giờ 8 tháng bị rạn da rùi mới thử dùng lọ kem bà chị cho nhưng biết chắc 100% ko có tác dụng nữa, chờ sinh xong khắc phục vậy :)

mình dùng biolane maman của Pháp, dạng kem nhưng không bị rít chút nào. tầm 350k/ tuýp 200ml, dùng cũng lâu lắm à, tuýp đầu mình dùng đến gần hết tháng thứ 4 mới hết đó.

koi2202
08-04-2012, 01:51 PM
chả bù cho mình, 6thang đã tong teo chả có tí thịt nào huống chi là mỡ. haiz k bù đắp đc nhỉ, k thì mình đi xin mỡ của các mẹ

thuylan654
08-04-2012, 05:29 PM
Các chị ơi,em thấy nên uống thêm thuốc bổ,sẽ rất tốt để lấy lại voc dáng và sức khoẻ sau khi sinh .hi

meomimi
08-05-2012, 03:29 PM
Xoa thế 1 lần bn lâu hả mẹ nó? Và một lần dùng khoảng bn muối là vừa?

keongot_kt
08-05-2012, 09:28 PM
Cam on chu topic nhe sau nay phai hoc tap moi duoc
Em chào các mẹ

nomsua_tb
08-06-2012, 09:23 AM
e sinh đc 3 tháng rồi áp dụng công thức của mẹ nó đc ko nhi thực ra thì bụng e cũng nko xệ lắm nhưng mún săn chắc hơn thôi. cảm ơn mẹ nó nhiều nhé

www.chamsocsausinh.com
08-06-2012, 10:56 AM
Mẹ nó xoa khoảng từ 10 - 15 phút là được rồi, ngoài ra mẹ nó cũng có thể massage bằng r*** gừng nghệ cũng có tác dụng rất tốt, giúp làm tiêu mỡ và săn chắc da bụng sau khi sinh.
Để làm túi muối quấn bụng mẹ nó chuẩn bị nguyên liệu như sau: 1 kg Muối hột, 1 kg gừng và 1 bó ngải cứu.
Trộn đều 1 kg gừng đã giã nát với 1kg muối hột, sau đó rang lên cho khô. Ngải cứu hái ngọn và xao vàng. Trộn hỗn hợp này lại với nhau, sau khi hỗn hợp này bớt nóng thì cho vào một cái túi (hoặc khăn) các mẹ có thể tự may hoặc dùng ống quấn jean cắt ra đổ muối vào và gấp lại để muối khỏi rơi ra ngoài, sau đó dùng để quấn bụng.

memai87
08-06-2012, 02:07 PM
Mình sinh 9th. Cũng đang có nhu cầu lấy lại vóc dáng

kuboshop
08-06-2012, 03:04 PM
Em cập nhật thông tin này muộn quá. Oa oa oa giờ Ku Bo nhà em đc 11th rồi

nhunghn2004
08-06-2012, 03:06 PM
Mỗi lần dùng 1 bát ăn cơm đong để rang muối là vừa, mẹ nó dùng khi nào muối hết nóng thì thui

nhunghn2004
08-06-2012, 03:07 PM
Cam on chu topic nhe sau nay phai hoc tap moi duoc
HIhi, share cho mọi người thui mà, tại chị em chúng ta cứ sinh xong là lại bị béo bụng

me ot 2612012
08-06-2012, 03:08 PM
Mình cũng mới sinh em bé nên bụng cũng chảy lắm mình cũng muốn được làm quen dể học hỏi cac mẹ có kinh nghiệm để quay về dáng như lúc đàu

nhunghn2004
08-06-2012, 03:09 PM
Mình cũng mới sinh em bé nên bụng cũng chảy lắm mình cũng muốn được làm quen dể học hỏi cac mẹ có kinh nghiệm để quay về dáng như lúc đàu
Úi thế mẹ nó vào trang 1 đọc và làm luôn theo ấy, rất tốt cho việc co cơ bụng lại đó

memin86
08-06-2012, 03:12 PM
Ôi, t chưa có gia đình đâu nhưng ngồi văn phòng nhiều nên bụng kinh lắm. Liệu dùng cách này được không mẹ nó ơi!

www.chamsocsausinh.com
08-06-2012, 08:36 PM
Ôi, t chưa có gia đình đâu nhưng ngồi văn phòng nhiều nên bụng kinh lắm. Liệu dùng cách này được không mẹ nó ơi!

Theo mình cách này chỉ hiệu quả với bà bầu trong 3 tháng ở cữ thôi bạn ạ.

holy0490
08-06-2012, 08:39 PM
Cảm on vi thong tin rat hay. Minh sinh em be duoc 3 thang roi khong biet lam co tac dung nua khong ha me chau?

nhunghn2004
08-06-2012, 09:33 PM
Cảm on vi thong tin rat hay. Minh sinh em be duoc 3 thang roi khong biet lam co tac dung nua khong ha me chau?
Vậy mẹ nó nên làm ngay đi, tác dụng vẫn còn nhưng k cao lắm, kiên trì thì vẫn được đó mẹ nó ơi

sweetmoon_1511
08-06-2012, 10:09 PM
mình thì được mọi người mách là ngâm 1kg gừng và 1lit r*** ngâm hạ thổ càng lâu càng tốt (ko hạ thổ được thì đóng lọ kín cũng ko sao). Gừng phải chọn gừng già, r*** cao độ, gừng giã nhỏ ngâm vào r***. Khi sinh xong dùng xoa bóp bụng rất tốt, bụng sẽ săn chắc lại... khi mà các mẹ tắm thì cũng rót 1 chút vào thì sẽ tránh bị lạnh đấy...

www.chamsocsausinh.com
08-07-2012, 09:27 AM
mình thì được mọi người mách là ngâm 1kg gừng và 1lit r*** ngâm hạ thổ càng lâu càng tốt (ko hạ thổ được thì đóng lọ kín cũng ko sao). Gừng phải chọn gừng già, r*** cao độ, gừng giã nhỏ ngâm vào r***. Khi sinh xong dùng xoa bóp bụng rất tốt, bụng sẽ săn chắc lại... khi mà các mẹ tắm thì cũng rót 1 chút vào thì sẽ tránh bị lạnh đấy...
gừng ngâm r*** cũng có tác dụng rất tốt làm tiêu mỡ và săn chắc da bụng, mỗi ngày các mẹ chỉ cần lấy 1 ít để massage bụng từ 10 - 15 phút sau đó quấn túi muối gừng sẽ giúp các mẹ có được vòng eo như ý sau khi sinh ^^

donggiahan
08-07-2012, 05:19 PM
Nói chung phương pháp nào thì các mẹ cũng phải nhớ một nguyên tắc đó là phải kiên trì, không có thần dược đâu các mẹ nhé!

Hurricane
08-08-2012, 12:42 PM
Đúng rồi các mẹ ạ, Nhất là các phương pháp tự nhiên như thế này không vội đc đâu.
Cố lên vì tương lai đẹp đẽ của chị em mình :))

Nói chung phương pháp nào thì các mẹ cũng phải nhớ một nguyên tắc đó là phải kiên trì, không có thần dược đâu các mẹ nhé!

nhunghn2004
08-14-2012, 10:25 PM
Nhiều mẹ k kiên trì thì k thể làm hiệu quả được ah, nhưng mà các mẹ thấy những ai sau sinh mà có vòng bụng nhỏ thì ước ao lắm

gaongon247
08-15-2012, 10:32 PM
Ngoài tập thể dục, chịu khó lao động, đừng ngồi ì làm việc.
Thêm nữa là dùng nghệ đắp eo, bụng thon và đẹp như con gái luôn.

Share
08-15-2012, 11:36 PM
Úi, thế bây giờ em bé nhà tớ được 1 tuổi rồi, có áp dụng cách này (hiệu quả đuọc ko mẹ nó??
Thế mà chả biết sóm,hic

MebeKen
08-17-2012, 10:28 AM
Con em 21 tháng rồi ko biết là có hiệu quả ko nữa nhưng chắc em sẽ thử!

nhunghn2004
08-17-2012, 10:59 AM
Úi, thế bây giờ em bé nhà tớ được 1 tuổi rồi, có áp dụng cách này (hiệu quả đuọc ko mẹ nó??
Thế mà chả biết sóm,hic
HIc, k được rùi mẹ nó ah, giờ thì lớp mỡ khó đánh hơn nhiều, lúc vừa sinh xong thì lỏng lẻo hơn ah

morigirlshop
08-17-2012, 05:01 PM
Hix, lần m sinh, ko bít mẹo này nên, trời ơi.... Rạn và thâm dã man... Thanks bạn nha

nhunghn2004
08-17-2012, 08:28 PM
Thường chị em sinh lần đầu đều không có Kn gì cả, hy vọng lần 2 sẽ ổn hơn nhiều các mẹ nhỉ

zetafashion
08-17-2012, 08:33 PM
Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm hay.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ :)

www.chamsocsausinh.com
08-18-2012, 07:45 PM
Con em 21 tháng rồi ko biết là có hiệu quả ko nữa nhưng chắc em sẽ thử!

21 tháng rùi thì cách này không hiệu quả nữa đâu mẹ nó ạ. Bây giờ muốn giảm eo chỉ còn cách chăm chỉ luyện tập thế dục thể thao thôi. Mẹ nó cố lên nhé.

topaz2012
08-18-2012, 10:23 PM
em đang cho con bú, eo ót đấy nhưng muốn béo thêm tí nữa cho khỏe

nhunghn2004
08-19-2012, 09:34 AM
Híc, đây là comment đầu tiên của 1 mẹ k bị béo bụng, nhiều mẹ mong muốn được bụng như mẹ nó lắm đó

CHIEUNGASON
08-20-2012, 01:38 PM
Trời, mẹo hay thế mà mình không biết. giờ con mình 3 tuổi rồi mà bụng mình vẫn nhiều mỡ, không biết giwof làm còn kịp không?

nhunghn2004
08-20-2012, 03:47 PM
Trời, mẹo hay thế mà mình không biết. giờ con mình 3 tuổi rồi mà bụng mình vẫn nhiều mỡ, không biết giwof làm còn kịp không?
Híc, giờ k được đâu mẹ nó ah, vì cơ bụng đã săn lại rùi, chỉ làm khi mà còn đang lỏng lẻo thôi ah

nhunghn2004
08-31-2012, 07:56 AM
Mẹ nó làm được cả sổ hộ khẩu ah, hic, tại em thấy cái hình avartar ấy mà

tna
09-03-2012, 04:01 PM
huhu, thế mà biện pháp này em áp dụng thấy chả ăn thua lắm các mẹ ạ. em làm ngày 2-3 lần thêm cả bôi r*** gừng nữa, giờ con 6,5 tháng mẹ vẫn một rổ bụng í. bùn ơi là bùn

tna
09-03-2012, 04:02 PM
mà mẹ nó bán sữa rẻ thế. em sẽ giới thiệu cho em hàng xóm vì con trai em ấy đang dùng. nghiên cứu mua chung để mẹ nó ship cho tiện, hihi

Mẹ đăng khoa
09-04-2012, 01:34 PM
Em chào các mẹ
Cảm ơn mẹ nó về bài viết này rất nhiều nha

nhunghn2004
09-04-2012, 02:59 PM
Cảm ơn mẹ nó về bài viết này rất nhiều nha
HIc, thanks mẹ nó đã comment nhé, em cũng hy vọng mang đến cho các mẹ một kn hay

zangnam
09-05-2012, 09:29 AM
em cũng đã áp dụng như vậy, nhưng vì mổ đẻ nên o biết có phải làm vậy ma em bị ra nhiều hơn người khác, nên các mẹ mổ đẻ cân nhắc nhé>

nhunghn2004
09-05-2012, 09:31 AM
em cũng đã áp dụng như vậy, nhưng vì mổ đẻ nên o biết có phải làm vậy ma em bị ra nhiều hơn người khác, nên các mẹ mổ đẻ cân nhắc nhé>
Mổ đẻ thì khi mẹ nó phải ổn định vết mổ mới nên làm, nhưng em nói thật là em thấy khi làm thì em bị ra nhiều và nhanh hơn, việc làm nóng bụng này cũng giúp lưu thông máu trong bụng ra nhanh hơn mẹ nó ah, hic,

anhhuyhoanglong
09-05-2012, 02:21 PM
Nhiều mẹ đẻ mổ thì ko giám nịt bụng hoặc chườm nóng vì sợ hở vết mổ. Đúng là như vậy nhưng minh xin giới thiệu với các mẹ nịt bụng hương quế làm ấm bụng đánh tan mỡ bụng và nhanh lành vết mổ vì 100% dc làm từ thảo dược nên các mẹ yên tâm.

Mẹ beo beo
09-05-2012, 03:24 PM
Cứ mỗi lần đắp là rang muối mới hả mẹ nó? Khoảng bn muối nhỉ? Mình chuẩn bị cho tập 2, tiếc là tập 1 không làm nên cũng hơi bèo nhèo rồi. :(

nhunghn2004
09-05-2012, 05:53 PM
Cứ mỗi lần đắp là rang muối mới hả mẹ nó? Khoảng bn muối nhỉ? Mình chuẩn bị cho tập 2, tiếc là tập 1 không làm nên cũng hơi bèo nhèo rồi. :(
Đúng rùi mẹ nó ah, mẹ nó có thể dùng 1 bát muối cho 1 lần rang, và trong 1 ngày thì dùng khoảng 2-3 lần, muối dùng cho 1 ngày được mẹ nó ah

hieuloan2010
09-05-2012, 05:58 PM
Chủ top cho mình hỏi, làm như vậy có bị ảnh hưởng đến lượng sữa cho con không?
Đúng rùi mẹ nó ah, mẹ nó có thể dùng 1 bát muối cho 1 lần rang, và trong 1 ngày thì dùng khoảng 2-3 lần, muối dùng cho 1 ngày được mẹ nó ah

lotus_ask
09-05-2012, 06:00 PM
con minh 7 tuôi rùi ko biết h áp dụng có đc ko nhỉ

zetafashion
09-05-2012, 06:07 PM
Mình thấy xoa bụng cũng có tác dụng giảm mỡ và làm bụng săn chắc đấy !!!

nhunghn2004
09-05-2012, 08:47 PM
Chủ top cho mình hỏi, làm như vậy có bị ảnh hưởng đến lượng sữa cho con không?
MẸ NÓ ƠI, tuyệt đối không ah, chỉ là làm nóng phần bụng bên ngoài thôi mà mẹ nó, em làm rùi mà, em thấy sữa vẫn nhiều,

vanhtk
09-08-2012, 11:02 PM
chị ơi cho em hỏi, muối rang nóng đến khi thấy nổ lốp bốp rồi cho vào khăn trườm lên bụng luôn ạ? như thế có nóng quá không chị? có bị bỏng không? em cảm ơn chị

huyennguyen1989
09-14-2012, 11:37 AM
Hay qua,cam on me nhe,sap toi minh cung phai hoc tap thoi

nhunghn2004
09-14-2012, 12:33 PM
chị ơi cho em hỏi, muối rang nóng đến khi thấy nổ lốp bốp rồi cho vào khăn trườm lên bụng luôn ạ? như thế có nóng quá không chị? có bị bỏng không? em cảm ơn chị
Mẹ nó ơi, mình cho qua cái khăn, ,và phải tùy vào độ nóng mà điều chỉnh cho nó vừa với bụng mình, hic, mẹ nó làm như kiểu đánh cảm gió ấy

nhunghn2004
09-15-2012, 08:44 AM
Hay qua,cam on me nhe,sap toi minh cung phai hoc tap thoi
Mẹ nó sắp sinh ah, chúc mẹ nó sau sinh có bụng thon nhỏ nhé

huongbuoique
09-15-2012, 09:03 AM
Về lâu dài thì em nghĩ nên tập luyện thể dục thể thao, vừa khỏe lại vừa giảm được vòng 2. Thời gian đầu các mẹ bận rộn với con cái thì nên tự tập luyện ở nhà khoảng 1h với một công cụ nào đó. Sau khi con cứng hơn nên tới trung tâm luyện như yoga, aerobic. Tại những trung tâm này em bít có những khóa học dành riêng cho giảm mỡ bụng.

nhunghn2004
09-17-2012, 05:08 PM
Về lâu dài thì em nghĩ nên tập luyện thể dục thể thao, vừa khỏe lại vừa giảm được vòng 2. Thời gian đầu các mẹ bận rộn với con cái thì nên tự tập luyện ở nhà khoảng 1h với một công cụ nào đó. Sau khi con cứng hơn nên tới trung tâm luyện như yoga, aerobic. Tại những trung tâm này em bít có những khóa học dành riêng cho giảm mỡ bụng.
thanks mẹ nó về nhữg comment bổ ích nhé,

i3lackandwhite
09-18-2012, 12:07 AM
e sinh xong đc. 10 tháng rồi, k có béo ng`, chỉ cái bụng lềnh phềng nhăn nhúm thôi, mặc áo bó cái thấy ngay, bâyh mới làm có hiệu quả k các mẹ ??

meBi_ND
09-18-2012, 10:39 AM
e sinh xong đc. 10 tháng rồi, k có béo ng`, chỉ cái bụng lềnh phềng nhăn nhúm thôi, mặc áo bó cái thấy ngay, bâyh mới làm có hiệu quả k các mẹ ??
cùng câu hỏi với mẹ nó ! đợi các mẹ tư vấn cho xem sao hì hì
Ngày xưa mẹ chồng có làm cho 1 bình r*** nếp+ gừng + nghệ nhưng cu con quấn mẹ với cả đẻ mùa đồng nên lười chẳng làm được. Cái bình đấy giờ đã được 7 tháng rồi đấy :)

BTH61
09-19-2012, 12:32 PM
mẹo này hay mà đơn giản nhỉ, người bình thường mà béo bụkng thì có tác dụng k mẹ nó nhỉ

nhunghn2004
09-19-2012, 01:09 PM
cùng câu hỏi với mẹ nó ! đợi các mẹ tư vấn cho xem sao hì hì
Ngày xưa mẹ chồng có làm cho 1 bình r*** nếp+ gừng + nghệ nhưng cu con quấn mẹ với cả đẻ mùa đồng nên lười chẳng làm được. Cái bình đấy giờ đã được 7 tháng rồi đấy :)
HIc, 10 tháng rùi thì mình sợ tác dụng ít lắm, vì chỉ làm khi bụng còn đang lỏng lẻo mới sinh xong thui ah, người bình thường mà làm cũng ít tác dụng các mẹ ah

cherry_miumiu
09-19-2012, 01:13 PM
Hic. Tiếc quá, giờ mới đọc kinh nghiệm bài này từ mẹ nó, nhưng mình cũng sinh bé hơn 9 tháng rồi, hiện tại bụng mình thì ko thấy vết rạng, chỉ là chưa nhỏ lại lắm thôi. Giờ thì hết tác dụng rồi, hay là đợi đứa sau sẽ làm vậy. hihi

nhunghn2004
09-19-2012, 09:51 PM
Hic. Tiếc quá, giờ mới đọc kinh nghiệm bài này từ mẹ nó, nhưng mình cũng sinh bé hơn 9 tháng rồi, hiện tại bụng mình thì ko thấy vết rạng, chỉ là chưa nhỏ lại lắm thôi. Giờ thì hết tác dụng rồi, hay là đợi đứa sau sẽ làm vậy. hihi
Hic, mẹ nó chờ tập sau vậy nha

kikile
09-20-2012, 03:29 PM
Bụng mình đẻ xong cũng không có vết rạn nhưng mà toa lắm

Mẹ bé Dế
09-21-2012, 10:14 AM
thấy bảo quấn muối hột rang nóng cho gọn bụng, nhưng phải sạch sản dịch, em đi học tiền sản bs bảo ko đựoc nịt bụng khi chưa sạch sản dịch

vongdautam
09-21-2012, 10:48 AM
Bụng mình đẻ xong cũng không có vết rạn nhưng mà toa lắm
hic, bụng mình không những toa mà còn rạn nữa, hic

quetramy1
12-04-2012, 11:04 AM
Xài nịt bụng Hương Quế sẽ giúp cho các mẹ có vòng bụng thon gon hơn đó

mybube
12-04-2012, 02:58 PM
em vào hóng kinh nghiệm của các mẹ để sang năm sinh còn biết k lại mù tịt

diepxjnh
12-04-2012, 03:02 PM
E chưa có gia đình, nhưng ngồi nhiều bụng cũng xệ ra rồi, không biết dùng cách này được không chị nhỉ ? E đang thắc mắc là muối biển có phải muối mình ăn hàng ngày k ạ ?

Care_With_Love
12-04-2012, 03:03 PM
Lúc sinh mình dùng cái này (http://www.carewithlove.com.vn)nè các mẹ, nhờ vậy mà lấy lại vóc dáng nhanh lắm đó các mẹ.

tieu bang
12-04-2012, 03:24 PM
ui,bé nhà mình đc 8 tháng r giờ mới đọc đc toppic này
hix,thôi để lần sau vậy
giờ m xuống đc 12kg r nhưng bụng vẫn 1 đống,hixxxx

hongminh86
12-04-2012, 04:17 PM
cảm ơn mẹ nó vì bài viết hữu ích

cachua_nam
12-04-2012, 05:33 PM
Đánh bằng muối này em cứ thấy nó rát hết cả bụng, và em sáng kiến ra tuyệt chiêu là em đánh = r*** gừng và muối nóng để chườm, chịu khó mặc quần gen nữa thì hiệu quả rõ rệt luôn
Hôm trước công ty em may đo lại đồng phục. Nhờ mẹo này mà Em được vinh danh vòng eo nhỏ nhất công ty đấy :D

me_gau273
12-04-2012, 06:39 PM
hay quá, e đánh dấu , bài viết của chị hữu ích vô cùng

tbdinh
12-04-2012, 07:21 PM
cám ơn mẹ nó, mình sẽ áp dụng cách này, cộng thêm nịt bụng hương quế sau sinh để nhanh lấy lại dáng. Hì hì.

chip17
12-05-2012, 11:46 AM
cám ơn mẹ nó, mình sẽ áp dụng cách này, cộng thêm nịt bụng hương quế sau sinh để nhanh lấy lại dáng. Hì hì.
Mình cũng mua nịt bụng hương quế nè ;) chắc kết hợp với thể dục nhẹ nhàng nữa cho nhanh săn chắc ;)

toetxinh
12-05-2012, 12:29 PM
mình sinh được 6 tháng rùi.liệu có áp dụng được k?hix, xã chê béo bụng.

quetramy1
12-05-2012, 01:41 PM
mình sinh được 6 tháng rùi.liệu có áp dụng được k?hix, xã chê béo bụng.

Cứ có dư mỡ bụng là có thể làm được hết, có điều dùng phương pháp gì thì cũng phải kiên trì mẹ nó à

domcondeiu
12-06-2012, 10:37 AM
Có loại đai nịt bụng này cũng rất tuyệt nè các mẹ.
http://www.carewithlove.com.vn/images/stories/sanphamchamsoc/3.jpg

Mình mua bên Carewithlove đó các mẹ, nhân viên tư vấn và hướng dẫn rất nhiệt tình đó các mẹ.
Công dụng của đai này là:
Hỗ trợ hoàn toàn từ vùng dưới ngực, tới mông và hông giúp đào thải sự tích nước.
Giúp phục hồi và săn chắc da và cơ ở bụng.
Xóa mờ vết rạn da.
Giúp lấy lại vóc dáng trước khi mang thai.
Nâng đỡ vùng lưng trong khi cho bú, nhờ vậy lưng không bị còng.

Mẹ nào cần thì hãy liên hệ theo số này nha các mẹ:0928 792 268

uttientb
12-06-2012, 12:06 PM
Đây đúng là vấn đề nhiều người phụ nử đau khổ sau khi sinh nè bản thân mình cũng vậy nhưng giờ thì mình hết lo rồi hehe bụng săn nhỏ,vết rạn mờ hẳn eo thon bí quyết ở link chử kí các bạn tham khảo thử xem sao.:eek:

uttientb
12-06-2012, 12:09 PM
Mình cũng mua nịt bụng hương quế nè ;) chắc kết hợp với thể dục nhẹ nhàng nữa cho nhanh săn chắc ;)
Nịt bụng hương quế lúc trước mình xài rồi cũng kiên trì lắm cả hai tháng trời mà không có hiệu quả,quần áo thí bám đầy mùi quế giờ nhớ lại mình còn sợ.

mekhoaibop
12-06-2012, 01:32 PM
Oánh dấu ngay, sinh xong sẽ áp dụng, trước khi có bầu bụng mình đã như 3 tháng rùi, giờ sinh xong chắc khiếp lắm. Phương pháp này mà có tác dụng như mẹ nó nói thì tốt quá.

mèocon2011
12-06-2012, 01:34 PM
kiểu này về em sẽ khâu 1 cái túi rồi áp dụng thử ạ.

anhhuyhoanglong
12-06-2012, 02:47 PM
mình cũng thấy nhiều mẹ dùng cách này.nhưng hỏi mỏi tay chút lại phải kiên trì và chăm chỉ rang muối nhỉ

kulo0o
12-06-2012, 04:34 PM
hihihih may quá, nhà e sắp đón rắn con, đang lo bụng toàn mỡ xã chê, thanks chị nhìu nhé

Bonbon08092010
12-06-2012, 05:51 PM
Mấy ngày nữa sinh rồi mình cũng áp dụng thôi.mình đã mua sẵn 1kg gừng 1kg muồi rồi

tuncon123
12-07-2012, 10:35 AM
Nếu mẹ nào không có kinh nghiệm trong mấy chuyện dùng gừng, nghệ thì sử dụng dịch vụ làm đẹp sau sinh cũng được đó các mẹ à.

nhunghn2004
12-07-2012, 10:57 AM
Mấy ngày nữa sinh rồi mình cũng áp dụng thôi.mình đã mua sẵn 1kg gừng 1kg muồi rồi
Mẹ nó ơi, phải mua 10kg muối ấy, hic, 1kg hơi bị ít,

mina1011
12-07-2012, 05:02 PM
Trước khi sanh mềnh cụng mua 4kg muối hột, đến bi giờ vẫn y nguyên dùng để rửa thức ăn.
Mua chai kem thoa săn da bụng mà thoa có 3 lần à.

trangkoi2610
12-07-2012, 05:55 PM
Thank mẹ nó nhìu nhiu nhìu bài biết rất hay

ốc lê
12-07-2012, 07:16 PM
Các mẹ ah, cái gì cũng có giá của nó thôi mà. Muốn đẹp thì phải kiên trì thôi, dùng những biện pháp dân gian tiết kiệm, an toàn nhưng cũng ko phải thuốc tiên, dùng vài ba ngày là có tác dụng đâu. chỉ có thẩm mĩ, cắt bỏ da và mỡ thừa là nhanh nhất thôi, nhưng mừ chi phí thì cũng phải xem xét. hì hì.

Các mẹ kiên trì lên, tất cả vì nhan sắc chị em chúng mềnh.:rolleyes:

quetramy1
12-08-2012, 08:55 AM
Phải kiên trì thì mới thành công. Chúc các mẹ có được được vòng eo như ý nha! :d

mekhoaibop
12-13-2012, 10:40 AM
Hihi, ít nhất là thực hiện được trong 4 tháng nằm nhà, không bít thế đã có tác dụng chưa nhỉ????

Mẹ Un In
12-14-2012, 10:34 AM
Các mẹ cố giảm lúc mới sinh dc nghỉ ngơi ý.
Như em giờ con hơn tuổi rồi, luôn chân luôn tay, bụng thì như bầu mấy tháng mà chẳng giảm được

nhunghn2004
01-30-2013, 07:41 AM
Các mẹ cố giảm lúc mới sinh dc nghỉ ngơi ý.
Như em giờ con hơn tuổi rồi, luôn chân luôn tay, bụng thì như bầu mấy tháng mà chẳng giảm được
Hic, mẹ nó cứ yên tâm là cai sưa xong là giảm ngay ấy mà

tk_nangla
01-30-2013, 12:22 PM
E đọc được đến một nửa thì ngại quá, hỏi luôn chủ top, sinh xong khoảng bao lâu thì làm biện pháp này được vậy ạ.1 tuần, 2 tuần, hay 3 tuần hay 1 tháng ạ. mẹ nó cho thời gian cụ thể nhé. Nói chung chung là càng sớm càng tốt e chả biết khi nào. Cảm ơn mẹ nó

nhunghn2004
01-30-2013, 12:34 PM
E đọc được đến một nửa thì ngại quá, hỏi luôn chủ top, sinh xong khoảng bao lâu thì làm biện pháp này được vậy ạ.1 tuần, 2 tuần, hay 3 tuần hay 1 tháng ạ. mẹ nó cho thời gian cụ thể nhé. Nói chung chung là càng sớm càng tốt e chả biết khi nào. Cảm ơn mẹ nó
Tùy xem sinh thường hay sinh mổ, sinh thường khoảng 2tuan, còn mổ thì phải tháng đấy mẹ nó ah, mà cũng tùy cơ địa từng ng, cứ khi nào mẹ nó thấy khỏe là ok thôi

butterflythu
01-30-2013, 12:50 PM
Dằn bụng bằng muối hột rang nóng mình đã làm rồi, hiệu quả nhất là trong tháng sau khi sinh ngoài giảm eo but tốt nhất là lắmn chắc cơ bụng. Bên cạnh đó mình thường xuyên nịt bụng bằng gen nịt bụng khi ngủ, thay đổi size theo độ giảm eo của mình, mặc dù hiện nay khi bé mình đã 6y và thường tập thể dục hàng ngày mình vẫn giũ thói quen nịt gen khi ngủ,ko có thấy thiếu thiếu,..

jaibaba
01-30-2013, 03:03 PM
cách này mình cũng có làm, nhưng mà phải áp dụng cho sau khi sinh mà mình làm liền kìa, chứ để lâu mà làm thì khó lắm

anhhuyhoanglong
01-30-2013, 05:12 PM
đúng đó mẹ nó ak,lúc đó bụng còn mền và trống nên có hiệu quả
cách này mình cũng có làm, nhưng mà phải áp dụng cho sau khi sinh mà mình làm liền kìa, chứ để lâu mà làm thì khó lắm

phuong1_0
02-16-2013, 12:25 AM
Hic, e sinh xong gần hai tháng rồi mới hết đau và đi lại được, ko biết giờ làm còn kịp ko chị ơi? Vì hồi trước đau quá mà ko ai làm cho cả:(

nhunghn2004
02-16-2013, 07:18 AM
Hic, e sinh xong gần hai tháng rồi mới hết đau và đi lại được, ko biết giờ làm còn kịp ko chị ơi? Vì hồi trước đau quá mà ko ai làm cho cả:(

Vậy mẹ nó làm luôn đi, đảm bảo vẫn còn tác dụng mà

tramy269
02-16-2013, 11:36 AM
hong hot lay kinh nghiem nao.....

phuong1_0
02-16-2013, 01:37 PM
Vậy mẹ nó làm luôn đi, đảm bảo vẫn còn tác dụng mà
Hi, cám ơn chị nhé. E sẽ cố gắng làm luôn chứ ko giờ bụng to như 5 tháng, thấy bụng cũng hơi cứng rồi lo ghê. 2 tháng nữa đi làm mà ko bé lại thì teo luôn. Dùng thêm nịt bụng buổi tối chắc cũng đc chị nhỉ.

matongrung.info
02-17-2013, 04:46 PM
Mẹ nó thử sử dụng mật ong đều đặn xem, đây là cách hiệu quả để điều chỉnh cân nặng sau sinh đó

hanhbarbie
02-17-2013, 11:09 PM
híc. e chưa có gia đình nhưng bụng có ngấn mỡ thì có áp dụng cách này được ko chị. hic

voimamut2011
02-23-2013, 10:53 PM
Bây h con 2y rùi có làm được ko nhỉ???// huhu. Vóc dáng thì ok rùi mỗi tội da bụng ko phẳng.

xumio247
02-23-2013, 11:05 PM
iem sinh đc gần 3 tháng rùi liệu còn có tác dụng ko mẹ nó nhỉ? hi

nguyenthu82
02-24-2013, 03:43 PM
Kinh nghiệm hay nhưng cần nhất là kiên nhẫn ạ

hanhnt123
02-25-2013, 08:34 AM
Bây h con 2y rùi có làm được ko nhỉ???// huhu. Vóc dáng thì ok rùi mỗi tội da bụng ko phẳng. Mình cũng giống mẹ này. Bây giờ con gần 2 tuổi rồi, chắc ko còn kịp nữa rồi

nhunghn2004
02-25-2013, 09:10 AM
híc. e chưa có gia đình nhưng bụng có ngấn mỡ thì có áp dụng cách này được ko chị. hic
Ít tác dụng lắm mẹ nó ah, vì chỉ có tác dụng với ng sau sinh thôi

nhunghn2004
02-25-2013, 09:11 AM
Mình cũng giống mẹ này. Bây giờ con gần 2 tuổi rồi, chắc ko còn kịp nữa rồi

Không dc đâu ah, chỉ làm khi cơ bụng đang lỏng lẻo thôi ah

nhunghn2004
02-25-2013, 09:12 AM
iem sinh đc gần 3 tháng rùi liệu còn có tác dụng ko mẹ nó nhỉ? hi
Mẹ nó làm luôn đi, vẫn còn tácndungj

hanhnt123
02-25-2013, 09:30 AM
Không dc đâu ah, chỉ làm khi cơ bụng đang lỏng lẻo thôi ah Khi mình sinh tập 2, áp dụng cái này sớm thì bụng có thể trở lại thon gọn ko hay vẫn to như bây giờ. Mình đang có ý định sinh tập 2 tiếp mà.

anhhuyhoanglong
02-25-2013, 09:37 AM
nói thật là đã sinh xong ít mẹ có vòng bụng thon gọn mà ko dùng biện pháp gì lắm.Còn biện pháp của chutop mình cũng dùng rồi nhưng vẫn phải kết hợp quấn gen bụng cho nó về form chứ ko là đi lại dễ bị xệ bụng lắm.
Khi mình sinh tập 2, áp dụng cái này sớm thì bụng có thể trở lại thon gọn ko hay vẫn to như bây giờ. Mình đang có ý định sinh tập 2 tiếp mà.

anhhuyhoanglong
02-25-2013, 09:38 AM
nhiều mẹ sinh xong bụng nhỏ gọn bình thường và ko nịt bụng, nhưng dc 4-5 tháng thì bụng càng ngày càng to vì bị chảy xệ.lúc này các mẹ mà nịt sẽ lâu hiệu quả hơn.vì vậy mình nghĩ sinh xong bạn nên nịt bụng luôn để cho nhanh t/d lại nhanh gọn gàng

Mẹ Tôm Tươi
02-25-2013, 11:06 AM
Em cũng có nghe các cụ bảo thế đấy. Cũng sắp sinh rùi, và em cũng sợ cái vụ bụng bèo nhèo lắm. Nhìn mấy chị ở công ty mà cũng thậy sợ :). Sẽ thử áp dụng xem sao. Thanks chủ topic nhé!

thuythien
02-25-2013, 11:42 AM
em quấn muối bụng kết hợp tập mấy động tác thể dục nên bụng giảm được mỡ đáng kể

thom
02-25-2013, 09:04 PM
Mấy mẹ nào quan tâm đến sức khỏe và dinh dưỡng, muốn có vòng eo thon gon em có giải pháp hay lắm. Đảm bảo hiệu quả mà sức khỏe sau sinh tuyệt vời, ko phải nhịn ăn.

thuyha1961
02-27-2013, 08:53 AM
các mẹ ai đã dùng phương pháp này vào cho ý kiến đi. Mình về bảo con gái, mới sinh tập 1 mà vòng 2 to nhứt

nhunghn2004
06-08-2013, 08:31 AM
Khi mình sinh tập 2, áp dụng cái này sớm thì bụng có thể trở lại thon gọn ko hay vẫn to như bây giờ. Mình đang có ý định sinh tập 2 tiếp mà.

Được mẹ nó ah, lúc đó bụng lỏng lẻo mà mẹ nó